Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 BenQ-Siemens EF51 - Enjoy Mobile Music as Never Before

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 68 / เข้าชม: 119256
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : BenQ-Siemens EF51 - Enjoy Mobile Music as Never Before
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2006 17:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ BenQ-Siemens EF51 - Enjoy Mobile Music as Never Before
http://www.siamphone.com/catalog/benq-siemens/ef51.htm

- BankZ -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2006 18:43  

เล็กจิ๋วเลย แข่งแบบอ้อมๆกับเครื่องเล่น MP3 อีกรุ่น
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2006 19:39  

เล็กน่ารักดีจังเลยครับ
jusmin nabatong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2006 21:28  

สวยน่ารักมากๆเท่าไรละนี่
jo_ke
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2006 23:29  

เหมือนของเล่นเลย เมนูก้ไม่น่าใช้อ่ะ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2006 23:57  

ตัวจริงดูดีกว่าภาพออฟฟิเชียลครับ
ไปดูได้ที่ โมบาย รีวีว ดอทคอม

เมนูก็ดูดีกว่านี้
ผมว่าคนตบแต่งภาพนี่ของ BS น่าจะทำงานหนักกว่านี้หน่อยนะ มีพลาดเยอะเหลือเกินนนนนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2006 00:20  

อยากได้จังขอทราบราคาหน่อยสิครับ
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2006 09:48  

น่ารักดีแหวกแนว ฝาพับ ฝาสไลด์....มีเยอะเบื่อหละ
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: BenQ-Siemens EF51 - Enjoy Mobile Music as Never Before
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2006 12:27  

น่าจะมีหลายๆสีนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2006 19:04  

.. ผู้เขียน:
น่ารักดีแหวกแนว ฝาพับ ฝาสไลด์....มีเยอะเบื่อหละ
นั่นสิ แตออกมาหน้าตายังกะเครื่องเล่น MP3 แน่ะ...คนน่ารัก
CyberOne08
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2006 21:00  

ขาดวิทยุอีกแล้ว แต่ก็น่ารักดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2006 00:00  

benq z2 ดีกว่าไหม?
แฟนพันธุ์ตื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2006 00:11  

อยากจะรบกวน เวบสยามโฟนนะครับ

ว่า EF51

นั้นมี BLUETOOTH แน่นอนครับ
แล้วก็ FM radio วิทยุนี่มชัวร์ๆครับ เรียนเวบมาสเตอร์ตรวจทานทีเด้อ
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2006 17:17  

นึกว่าiPod Mini ฮิฮิ
kukte
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 1
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2006 21:10  

เมื่อก่อนยอมรับยี่ห้อซีเมนส์มาก โดยเฉพาะในเรื่องของฟังชั่นการใช้งานที่ง่าย และการจัดหมวดหมู่ของฟังชั่นที่ดีมาก เข้าถึงได้ง่ายด้วยเมนูลัด พิมพ์ข้อความได้เยอะและง่ายดี (ที่ใช้อยู่ Siemens C55) และเครื่องชาร์จแบตที่มีขนาดเล็กและเบามาก เล็กกว่าเครื่องโทรศัพท์เสียอีก (เยี่ยมจริงๆ) แต่พอซีเมนส์มาควบรวมกิจการกับเบ็นคิว ซึ่งเป็นบริษัทเล็กๆ ที่ไม่มีอะไรโดดเด่นในวงการโทรศัพท์มือถือ ผมเลยไม่มั่นใจในอนาคตของซีเมนส์เบ็นคิวในวงการโทรศัพท์มือถือ ว่าจะไปได้ดีเพียงใด ทางทีดี ควรบรรจุฟังชั่นที่ใช้งานง่ายให้เหมือนกับตอนที่เป็นซีเมนส์แท้ๆดีกว่า ขอให้อาศัยเทคโนโลยีของเบ็นคิวในเรื่องของฟังก์ชั่นกล้องดิจิตอลกับหน้าจอแอลซีดี ที่คมชัดตามแบบเทคโนโลยีของเบ็นคิวก็พอ เท่านี้ก็อาจจะกู้สถานะการของ
ซีเมนส์ โมบาย กลับมาได้
และในเรื่องของการทำตลาด ผมขอให้เน้นยี่ห้อของซีเมนส์ นำหน้า เบ็นคิวจะดีกว่า เพื่อลูกค้าเดิมๆของซีเมนส์ จะได้ไม่เปลี่ยนใจไปคบกับมือถือยี่ห้ออื่น
สรุปแล้ว ยังไงชื่อเสียงของเยอรมันก็ยังน่าเชื่อถือกว่าชื่อของใต้หวันอยู่ตลอดไปครับ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 1
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2006 23:29  

kukte ผู้เขียน:
เมื่อก่อนยอมรับยี่ห้อซีเมนส์มาก โดยเฉพาะในเรื่องของฟังชั่นการใช้งานที่ง่าย และการจัดหมวดหมู่ของฟังชั่นที่ดีมาก เข้าถึงได้ง่ายด้วยเมนูลัด พิมพ์ข้อความได้เยอะและง่ายดี (ที่ใช้อยู่ Siemens C55) และเครื่องชาร์จแบตที่มีขนาดเล็กและเบามาก เล็กกว่าเครื่องโทรศัพท์เสียอีก (เยี่ยมจริงๆ) แต่พอซีเมนส์มาควบรวมกิจการกับเบ็นคิว ซึ่งเป็นบริษัทเล็กๆ ที่ไม่มีอะไรโดดเด่นในวงการโทรศัพท์มือถือ ผมเลยไม่มั่นใจในอนาคตของซีเมนส์เบ็นคิวในวงการโทรศัพท์มือถือ ว่าจะไปได้ดีเพียงใด ทางทีดี ควรบรรจุฟังชั่นที่ใช้งานง่ายให้เหมือนกับตอนที่เป็นซีเมนส์แท้ๆดีกว่า ขอให้อาศัยเทคโนโลยีของเบ็นคิวในเรื่องของฟังก์ชั่นกล้องดิจิตอลกับหน้าจอแอลซีดี ที่คมชัดตามแบบเทคโนโลยีของเบ็นคิวก็พอ เท่านี้ก็อาจจะกู้สถานะการของ
และในเรื่องของการทำตลาด ผมขอให้เน้นยี่ห้อของซีเมนส์ นำหน้า เบ็นคิวจะดีกว่า เพื่อลูกค้าเดิมๆของซีเมนส์ จะได้ไม่เปลี่ยนใจไปคบกับมือถือยี่ห้ออื่น
สรุปแล้ว ยังไงชื่อเสียงของเยอรมันก็ยังน่าเชื่อถือกว่าชื่อของใต้หวันอยู่ตลอดไปครับ

ถึงผมจะชอบซีเมนส์มากมาย แต่เราต้องยอมรับสถานภาพของซีเมนส์ส่วนมือถือว่า เขาไม่มีศักยภาพพอที่จะสู้เจ้าอื่นๆได้อีกแล้วครับ คือหมดแรงแล้วกับส่วนนี้ เพราะเขามีกิจการทำเงินและสร้างชื่อให้เค้าได้เยอะแยะ
แล้วผมก็ไม่คิดว่า ฝรั่งเยอรมันจะทำสินค้าดีกว่าเอเชียเสมอไป และก็ไม่ได้หมายความ ซีเมนส์ โมบาย จะไม่ดี แต่นั่นแหล่ะ เพราะ เขาไม่อยากปรับตัวในส่วนนี้ ถึงคุณจะบอกว่า ซีเมนส์ ง่ายจังไม่ค่อยซับซ้อน แต่บางทีจุดเสียใหญ่ๆของซีเมนส์บางจุดก็กลายเป็นตัวไล่ลูกค้าไปอย่างไม่นาเชื่อ

และเราต้องยอมรับว่า คุณภาพซีรีส์ x65 ตกลงอย่างไม่น่าที่จะเป็นทั้งฮาร์ดแวร์และซอฟท์แวร์ เป็นความบกพร่องช่องใหญ่ๆที่ทำให้ กิจการ ซีเมนส์ โมบาย ตกต่ำลงอย่างมากๆ(ย้ำอย่างมาก)
เบนคิว เองมีกิจการผลิตอุปกรณ์อิเล็คทรอนิคส์เยอะแยะ ที่ดังๆในตอนนี้คือ โน้ตบุคกับฮาร์ดดิสก์ ส่วนกิจการมือถือ ถ้าใครได้ลองติดตามข่าวจริงๆจะพบว่า เบนคิว ไต้หวัน สามารถลดต้นทุนในส่วนที่ไม่จำเป็นในองค์กรออกไปได้มาก ซึ่งมันคือปัญหาหลักของซีเมนส์ โมบายด้วยซ้ำ
มันน่าจะดีกว่าไหม ที่ร่วมกันทำมือถือแบรนด์คู่ นี้ให้ติดตลาด อันดับ4 ภายในปีนี้ตามแผนตลาด
อีกอย่าง เราว่ารอให้ตัวจริงมาก่อนดีกว่า เราจะได้รู้ว่า เบนคิวได้ศึกษาโครงสร้าง มือถือซีเมนส์มาดีพอหรือยัง

อีกอย่างเบนคิว เป็นคนซื้อซีเมนส์นะครับ จะให้เอามือถือที่ถูกซื้อมา อยู่ข้างหน้ามันผิดวิสัยการทำธุรกิจครับ อย่างดีก็คือ ใช้ชื่อซีเมนส์เดี่ยวๆ อีกอย่าง ถ้ามือถือมีคุณภาพน่าใช้จริง แต่ไม่เลือกเพราะยี่ห้อมันห่วย ผมว่าคงไม่น่าจะเอามาคิดนะ

การที่บอกว่าชื่อเสียงของเยอรมันน่าเชื่อถือไต้หวันก็ไม่น่าจะถูกนัก มันก็น่าเหมือนกับเหมารวมว่าโนเกียดีที่สุด เพราะดังสุดยังไงยังงั้นนะครับ
การไม่ยอมรับ แบรนด์ BenQ-SIEMENS เพียงแค่ เบนคิวไม่ดังผมว่าตื้นเกินไปครับ(และหลายๆคนน่าจะเป็น)
NiNoMiYa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2006 19:01  

น่ารักดีๆ
ฝาเปิดเหมือน อิริคสันสมัยก่อน
แต่น่ารักกว่าเยอะ......
ทำไปด้าย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2006 13:14  

เสียอย่างเดียว หน้าตานางแบบรุ่นนี้มะหวายเลยอ่ะ = =
ลูกพ่อค้าแถวบ้นผมยังน่ารักกว่านี้อีกง่ะ
MrPhone
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2006 17:16  

แฟนพันธุ์ตื้อ ผู้เขียน:

ว่า EF51

แล้วก็ FM radio วิทยุนี่มชัวร์ๆครับ เรียนเวบมาสเตอร์ตรวจทานทีเด้อ

ระบบเชื่อมต่อ (Connectivity)

ส่งผ่านข้อมูล (Data Transfer)
- บลูทูธ Bluetooth , SyncPC - USB Port
- รองรับชุดหูฟังสเตอริโอ (Bluetooth stereo sound)
ใช้งานอินเตอร์เน็ต xHTML/WAP 2.0 Browser
รับ-ส่งข้อความ (Messaging)
- MMS, EMS, SMS ผ่าน GPRS Class 10
รองรับ จาวาแอพลิเคชั่น - Java MIDP 2.0

จุดเด่น (Feature)

กล้องดิจิตอล 1.3 ล้านพิกเซล พร้อมแฟลช (Digital camera)
- ขนาดภาพสูงสุด 1280x1024 พิกเซล (Image size)
- ซูมภาพดิจิตอล (Digital Zoom)
บันทึกวีดีโอ ภาพเคลื่อนไหว (Video recording)
เครื่องเล่น MP3 Music Player, วิทยุ FM Radio
- ระบบเสียง 3 มิติ (3D Surround Sound)
- สั่งเล่นเพลงด้วยเสียงพูด (Speech-to-Music)
- อีควอไลเซอร์ 6 แบบ - ปรับรูปแบบเพลง (6-Band Equalizer)
llove
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2006 23:25  

ราคาคงไม่เกินหมื่นนะ สวยดีชอบสีดำ เล็กดี มีMP3 Radio ด้วยแจ่มๆ Very Happy
เล็กไปไม่ดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2006 03:26  

หน้าจอเล็กมากเลย ไม่แจ่มเลยอ่ะ สงสัยสำหรับคนชอบจิ๋วๆ แต่ผมไม่ชอบอ่ะหน้าจอเล็กเกินดูลำบาก ปุ่มยิ่งแล้วใหญ่ เล็กจิ๋วติดเป็นแผงแบบนั้น พิมอะไรคงลำบากน่าดู
ขลุ่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 11:16  

7900 นะ ราคาเปิดตัวแล้ว
miyako_june
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สาวไม่สวย
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 11:50  

Surprised [img][list=]
Code:
[quote][quote]ก็ดีนะ น่ารักดีแต่น่าจะมีสีชมพู ฟ้า นะน่าเสียดาย[/quote][/quote]
[/list][/img]
kimiko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 19:16  

มีขายที่ไหนบ้างอ่า อยากรู้ กำลังเก็บตังอยู่ค่ะ ใครรู้บอกด้วยน๊า ด่วนๆ
___?K
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 19:43  

รุ่นนี้รองรับภาษาไรบ้างคะ

แล้วคุยหลายๆคนไม่ได้ช่ายป่ะ รวมถึงรับสายซ้อนด้วยป่ะคะ ไม่ค่อยรู้เรื่องโทรสับ เลยอยากรู้

ตอบด้วยนะคะ
benq-siemens MAN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 17:34  

ผมก็ยังไม่รู้เหมือนกันว่าจะหาได้ที่ไหน

รุ่นนี้รับสายซ้อน กับประชุมสายได้ตามมาตรฐานมือถือทั่วไปครับผม

ที่แน่ๆไม่มีภาษาจีนนะรุ่นนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 23:23  

MrPhone ผู้เขียน:
แฟนพันธุ์ตื้อ ผู้เขียน:

ว่า EF51

ระบบเชื่อมต่อ (Connectivity)

ส่งผ่านข้อมูล (Data Transfer)
- บลูทูธ Bluetooth , SyncPC - USB Port
- รองรับชุดหูฟังสเตอริโอ (Bluetooth stereo sound)
ใช้งานอินเตอร์เน็ต xHTML/WAP 2.0 Browser
รับ-ส่งข้อความ (Messaging)
- MMS, EMS, SMS ผ่าน GPRS Class 10
รองรับ จาวาแอพลิเคชั่น - Java MIDP 2.0

จุดเด่น (Feature)

กล้องดิจิตอล 1.3 ล้านพิกเซล พร้อมแฟลช (Digital camera)
- ขนาดภาพสูงสุด 1280x1024 พิกเซล (Image size)
- ซูมภาพดิจิตอล (Digital Zoom)
บันทึกวีดีโอ ภาพเคลื่อนไหว (Video recording)
เครื่องเล่น MP3 Music Player, วิทยุ FM Radio
- ระบบเสียง 3 มิติ (3D Surround Sound)
- สั่งเล่นเพลงด้วยเสียงพูด (Speech-to-Music)
- อีควอไลเซอร์ 6 แบบ - ปรับรูปแบบเพลง (6-Band Equalizer)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2006 17:41  

อยากทราบว่าเวลาสนทนา เบาหรือเปล่าครับ และ เสียงเรียกเข้าดังไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 19:26  

ของจริงไม่เห็นมี Flash เลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2006 08:33  

ซื้อมาแล้วครับ เสียงดี ใสมากเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 13:55  

มีขายที่ไหนคับ อยากได้ และมีของแถมอะไรมามั่งคับ
+-+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2006 14:33  

เห็น central ลาดพร้าวชั้นใต้ดินมีหลายร้านเลยครับ สีขาวน่ารักจังเลย
New Buyer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พึ่งซื้อเครื่องของ Ben-Q Siemens มาใช้ครั้งแรก
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2006 09:34  

พึ่งซื้อเครื่องของ Ben-Q Siemens มาใช้ครั้งแรก ดีไซด์ วัสดุดี โอเค ฟังชั่นโอเค ครบถ้วนตามความต้องการใช้ พิเศษมี Flight Mode เอาไว้ใช้ ฟังเพลง เล่นเกม แก้เบื่อ บนเครื่องินได้

ผ่านมา 24 ชม พึ่งพบข้อเสียหนึ่งอย่าง คือ ไม่สมารผ่านถ่าย VDO Clip ได้ รวมถึง ไม่สามารถ เปิด MMS ที่เป็นภาพเครื่องไหวได้คะ

เฮ้อ เสียดายจัง

ปกติ ใช้ Sony Ericsson ความคิดเห็นส่วนตัว เรื่องวัสดุ เสียง ภาพ ไม่มียี่ห้อไหน สู้ Sony Ericsson ได้เลยคะ
leewheang
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 16:16  

อุปกรณ์ที่แถมมาในกล่อง ของผมมีแค่ หูฟัง ที่ชาร์จแบต แบต 1 ก้อน และคู่มือ ไม่ยักมีแผ่นProgramกับสาย Link ของใครซื้อมาแล้วมีบ้างครับ
New Buyer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : benQ
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2006 10:03  

leewheang ผู้เขียน:
อุปกรณ์ที่แถมมาในกล่อง ของผมมีแค่ หูฟัง ที่ชาร์จแบต แบต 1 ก้อน และคู่มือ ไม่ยักมีแผ่นProgramกับสาย Link ของใครซื้อมาแล้วมีบ้างครับ

ซื้อมาแล้วคะ ก็ไม่มี เหมือนกันนะคะ คิดว่า เขาคงให้หลดผ่าน บูลทูท หรือ ไม่ก็ Minin SDการ์ด คะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 15:12  

ใช้มา 2 อาทิตย์แล้วคับ

เสียงดังดี ชอบ ๆ

รุ่นนี้ ใครหาซองใส่ได้มั่งคับ
พระราม 3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอโทษครับ - ขายให้ 5,900 สนใจไหม? ซื้อมา 6 ธค. จาก Telewiz 7,900
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2006 10:36  

ซื้อมาแล้ว ไม่ถูกใจคนรับน่ะครับ โทร. 08.1553.6600
ขอโทษด้วยครับที่ฝากขายที่นี่ เห็นมีหลายท่านสนใจ
ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 20:33  

มีสีดําขายไหมคับ ..........ราคาตอนนี้ลงยังคับ
คนที่ใช้แล้วดีไหมคับกําลังตัดสินใจว่าEf51 หรือ nokia5300 ดีคับเปรียบเทียบหน่อยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 10:49  

ไปดูมาแล้วที่มาบุญครอง...ร้านน่าซ่า ราคา 6,620 บาท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2006 01:04  

ซื้อมาแล้วคับ น่าใช่เล็กน่ารักดี ยังไม่มีปัญหาอะไร แต่ยังไม่ค่อยคุ้นกับฟังชัน ต้องลองเล่นไปเรื่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 14:33  

ซื้อสายดาต้าที่ไหนได้บางคับ และมันให้แผ่นซีดีปะ จะต่อเน็ท ราคาเท่าไรบอกด้วยคับ
EAspo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 20:53  

หาซื้อยากอะ Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 04:54  

หาซื้อหูฟัง หรือ adaptor หูฟัง ได้ที่ไหน แบ่บว่าทำหาย หาซื้อมะได้เรยฟัง fm มะได้ ช่วยหน่อย นะ นะ เสียงดีตะว่ามะมีหูฟัง จ๋อยอ่ะ ช่วยด้วย.....................................
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2006 10:09  

ซื้อมาแล้วคับเสียงดีมาก...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 20:16  

ซื้อมาใช้1เดือนแล้วคับ ปัญหาการแฮงยังไม่เคยเจอ ส่วนมาใช้รับ สายโทนออก และฟังเพลงมีเล่นเกมศ์บ้าง เรื่องเพลง มีฟังชั่นหลากหลาย สามารถเลือเพลงเป็นกลุ่มๆที่จะเล่นได้ มีให้เลือกรูปแบบเสีย และระบบ3dDเซอร์ราว แบตในการฟังเพลงด้วยและรับโทรด้วยประมาณ12-15ชม แล้วแต่การใช้งานแต่ละวันแต่ผมจะเน้นฟังเพลงมากกว่านะคับ fm ที่ใช้มาตั้งคลื่นความถี่ให้ด้วย ไม่ต้องตั้งใหม่ มีระบบอัดเสียงจากfm ไว้ฟังเองได้
เรื่องกล้อง ก็ไม่ได้เด่นมาก 1.3ล้าน ก็พอดุได้
เรื่อง การรับโทรก็ดีคับ มีฟังก์ชันเลือกรับสายได้ ไม่รับสายได้ ชอบตรงนี้มากเลย
Princess +.~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 21:43  

ซื้อมาแล้วเหมือนกันค่ะเพิ่งซื้อมา เสียงดีมากเลยส่วนกล้องก็พอใช้ได้ เล็กน่ารักดี ใครช่วยแนะนำลิงค์ดาวน์โหลดโปรแกรมตัดต่อเพลงmp3เป็นเสียงเรียกเข้าให้หน่อยนะคะเอาแบบดีๆเลย และช่วยบอกหน่อยนะคะว่ารุ่นนี้มีซองซิลิโคนขายป่าวคะและซื้อได้ที่ไหน
Princess +.~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 21:46  

รุ่นนี้ถ่ายวิดิโอไม่ได้นะคะและไม่มีแฟลช แต่ก็เหมาะสำหรับเด็กๆมัธยมอย่างเราใช้ก็พอแล้วหล่ะ ไม่ต้องมีไรมากมายอ่าเอาไว้ฟังเพลงได้เวลาเบื่อๆก็พอแล้ว ไม่ต้องแพงมากด้วย
SWIFTheart
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 22:47  

ถ้าจะตัด mp3 ลองหาโปรแกรม audacity จากเวบ thaiware ดีกว่านะครับ ฟรี ดีและใช้ง่ายครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 11:51  

เห็นมีแต่ขายรุ่นนี้อ่ะ อยากได้ el71 อ่ะ หาซื้อยากหงะ
jjyy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถอยมาแว้ว
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2007 22:54  

เพิ่งถอยมาอาทิดก่อนครับใช้ดีไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ เสียงใส เสียอย่างเดียวไม่มีแผ่นโปรแกรมกะสายลิ้งให้อ่ะครับ ซื้อมา 5000 บาท การ์ด 1 g คุ้มสุดๆแล้วครับ แนะนำๆนะ ออิ
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2007 09:53  

ราคาไม่แพงคับ เสียงน่าทางจะดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 18:09  

ไปซื้อที่ไหนครับ
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2007 19:18  

ราคามันเท่าไหร่หรอคับ มือ1มีขายอยู่มั้ยคับ
JzGuy
Grand Member
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: ก.ท.ม.
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2007 18:59  

scholarly-se ผู้เขียน:
ราคามันเท่าไหร่หรอคับ มือ1มีขายอยู่มั้ยคับ

ประมาน 3900 บาท ที่เเมคโคร ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2007 07:28  

ถึงจาเล็กแต่มีทีเด็ด Very Happy สวยน่ารักมากๆ Shocked
am_queer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 22:14  

มีใครหาซื้อสายดาต้าลิ้งค์มาบ้าแล้วคับ อยากรู้ว่าจะหาได้ที่ไหนคับ
* - *
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : * - *
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2007 22:00  

อยากได้ตอนนี้มี มือ1 ขายมั้ย มือ2 ก็หาไม่ได้เลย อยากได้อะ
* - *
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : * - *
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 15:34  

อยุแมคโคร 5-6 พ.ค. นี้ ราคา 3390 เอง เค้าลด 2 วัน จาไปซื้อ * - *
dadd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 11:57  

สายมีขายที่ศูนย์ สะพานควาย แสงชัยมิเตอร์ โทรถามมาตั้ง 1290บาท
http://www.benq.co.th/page/?pageId=196
น่าลองหาสายแบหลายๆ หัว ต่อที่ช่องหูฟัง ที่pantip มาลองต่อเอง software download ที่
http://www.benq.com.sg/products/mobile/?product=947&page=downloads&dtype=D
modernzarn14
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อให้น้อง...
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 13:56  

อยากซื้อให้น้องมากเรย ไม่ทราบว่า ที่แมคโครชลบุรีจะมีขายมั๊ยคะเนี่ย ไม่รู้จาแถมเมมเท่าไหร่อ่าค่ะ -_-'
ช่วยตอบหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทราบว่าฟังวิทยุคลื่นพวก 88.25 104.75 ได้หรือเปล่า
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2007 23:32  

อยากได้มือถือที่วิทยุมีทศนิยม 2 หลัก ไม่ใช่แค่ 1 หลัก
GATTUSSO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ miniSD cardไม่ได้ครับ
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2007 13:34  

พอดีผมจะใส่เพลงmp3ลงในminiSD card(ผ่าน card reader) แล้วเอาไปใส่ EF51 แต่เครื่องอ่านไพล์ในminiSD cardไม่ได้ ทั้งที่ผม format miniSD card แล้ว ผมจะformat miniSD card ใน EF51 ก็ทำไม่ได้อีก เครื่องฟ้องประมาณว่าไม่สามารถ format ได้ หรือเป็นเพราะว่าผมจะต้องใช้สาย data link เท่าน้นแล้วลงโปรแกรมกับ com เพื่อให้เครื่องสร้างโปรไพล์ สำหรับเก็บไพล์เพลงโดยเฉพาะเท่านั้นครับ หากใครทราบรบกวนช่วยตอบกระทู้ผมด้วยครับ
........ผมหาซื้อสาย data link ที่ มาบุญครองและที่พันธ์ทิพย์แล้วครับแต่ไม่มีหรือว่าผมหาไม่เจอก็ไม่รู้.......หากใครทราบรบกวนช่วยบอกผมด้วยครับ....ขอบคุณมากครับ
ทร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2007 11:52  

ลองฟอแมทเป็นfat หรือ fat32คับ เลือกเอาระหว่า2อันนี้ มันมีได้กะไม่ได้อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 21:06  

kukte ผู้เขียน:

จริงๆ แล้วมั้งน่ะไม่มันใจ ซีเมนต์มันก็แย่อยู่แล้วละเรื่องของความขาดทุน และล่าสุดเบ็นคิวก็ยุบซีเมนส์ไป และปัจจุบัน ก็ยุบชื่อBenQ-SIEMENSไปด้วยเหลือแต่คำว่าBenQ แต่เฟริมแวร์ก็ทำใหม่เหมือนกัน หน้าตาอาจคล้ายBenQแต่อย่างอื่นก็ไปทำนองซีเมนส์ -*- Rolling Eyes [/quote]
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: