Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 BenQ-Siemens EF91 - The World's First HSDPA Mobile

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 51 / เข้าชม: 53113
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : BenQ-Siemens EF91 - The World's First HSDPA Mobile
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2006 17:45  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ BenQ-Siemens EF91 - The World's First HSDPA Mobile
http://www.siamphone.com/catalog/benq-siemens/ef91.htm

- BankZ -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2006 18:26  

ตัวเครื่องน่ารักจัง และดูไม่น่าเชื่อว่าจะเป็นรุ่นท๊อปโหดของ BS Laughing การกลับมาครั้งนี้ถือว่าทำได้เยี่ยมครับ ดีไซน์โดนๆทั้งนั้น ขโมยซีนโนเกียกันหมดเลยแทบทุกยี่ห้อชั้นนำที่เปิดตัวในงาน 3GSM ทำการบ้านดี น่าจะกู้ชื่อกลับมาได้มาก
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2006 19:40  

กล้อง 3.2 ล้าน น่าสนอยู่นะเนี่ย
e_lle_z
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2006 19:42  

3.2 แน่ะ
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2006 11:35  

คุณสมบัติเด่นมาก แต่ผมว่ามันไม่ค่อยสวยเลยอะ ทั้งด้านหน้าและตรงปุ่ม ซัมซุงZ560 หรูหรากว่า แต่เนอะ กล้องของตัวนี้ 3.2MP! พวกบ้ากล้องอย่างผมก็เลยตาวาวเชียว
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: BenQ-Siemens EF91 - The World's First HSDPA Mobile
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2006 12:24  

เลนส์ตัวนิดเดียวเองจะชัดมั๊ยเนี่ย Question
zerorine
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: chiangmai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2006 18:08  

เอ่อ แล้ว แฟลช หละ หายไปไหนฟะ

สีขาวสวยดีนะ
~0-0~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2006 18:42  

สรุปไม่มีfmใช้เปล่า- -*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2006 19:01  

(BANK) ผู้เขียน:
ตัวเครื่องน่ารักจัง และดูไม่น่าเชื่อว่าจะเป็นรุ่นท๊อปโหดของ BS Laughing การกลับมาครั้งนี้ถือว่าทำได้เยี่ยมครับ ดีไซน์โดนๆทั้งนั้น ขโมยซีนโนเกียกันหมดเลยแทบทุกยี่ห้อชั้นนำที่เปิดตัวในงาน 3GSM ทำการบ้านดี น่าจะกู้ชื่อกลับมาได้มาก
เห็นด้วยค่ะเริ่ดมากทั้งฟังก์ชั่นและกล้อง 3.2 ล้านพิกเซลเข้ามาตรฐานกล้องดิจิตอลเลยค่ะ แต่ เอ๊ะกล้องตัวที่สองอยูไหนเหรอคะไม่ยักกะมองเห็น คนน่ารัก
ไมตรีร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2006 21:07  

เมื่อก่อนยอมรับยี่ห้อซีเมนส์มาก โดยเฉพาะในเรื่องของฟังชั่นการใช้งานที่ง่าย และการจัดหมวดหมู่ของฟังชั่นที่ดีมาก เข้าถึงได้ง่ายด้วยเมนูลัด พิมพ์ข้อความได้เยอะและง่ายดี (ที่ใช้อยู่ Siemens C55) และเครื่องชาร์จแบตที่มีขนาดเล็กและเบามาก เล็กกว่าเครื่องโทรศัพท์เสียอีก (เยี่ยมจริงๆ) แต่พอซีเมนส์มาควบรวมกิจการกับเบ็นคิว ซึ่งเป็นบริษัทเล็กๆ ที่ไม่มีอะไรโดดเด่นในวงการโทรศัพท์มือถือ ผมเลยไม่มั่นใจในอนาคตของซีเมนส์เบ็นคิวในวงการโทรศัพท์มือถือ ว่าจะไปได้ดีเพียงใด ทางทีดี ควรบรรจุฟังชั่นที่ใช้งานง่ายให้เหมือนกับตอนที่เป็นซีเมนส์แท้ๆดีกว่า ขอให้อาศัยเทคโนโลยีของเบ็นคิวในเรื่องของฟังก์ชั่นกล้องดิจิตอลกับหน้าจอแอลซีดี ที่คมชัดตามแบบเทคโนโลยีของเบ็นคิวก็พอ เท่านี้ก็อาจจะกู้สถานะการของ
ซีเมนส์ โมบาย กลับมาได้
และในเรื่องของการทำตลาด ผมขอให้เน้นยี่ห้อของซีเมนส์ นำหน้า เบ็นคิวจะดีกว่า เพื่อลูกค้าเดิมๆของซีเมนส์ จะได้ไม่เปลี่ยนใจไปคบกับมือถือยี่ห้ออื่น
สรุปแล้ว ยังไงชื่อเสียงของเยอรมันก็ยังน่าเชื่อถือกว่าชื่อของใต้หวันอยู่ตลอดไปครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2006 21:39  

ราคาเท่าไรเนี่ย ครายรู้บ้าง...... Question
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2006 23:30  

kukte ผู้เขียน:
เมื่อก่อนยอมรับยี่ห้อซีเมนส์มาก โดยเฉพาะในเรื่องของฟังชั่นการใช้งานที่ง่าย และการจัดหมวดหมู่ของฟังชั่นที่ดีมาก เข้าถึงได้ง่ายด้วยเมนูลัด พิมพ์ข้อความได้เยอะและง่ายดี (ที่ใช้อยู่ Siemens C55) และเครื่องชาร์จแบตที่มีขนาดเล็กและเบามาก เล็กกว่าเครื่องโทรศัพท์เสียอีก (เยี่ยมจริงๆ) แต่พอซีเมนส์มาควบรวมกิจการกับเบ็นคิว ซึ่งเป็นบริษัทเล็กๆ ที่ไม่มีอะไรโดดเด่นในวงการโทรศัพท์มือถือ ผมเลยไม่มั่นใจในอนาคตของซีเมนส์เบ็นคิวในวงการโทรศัพท์มือถือ ว่าจะไปได้ดีเพียงใด ทางทีดี ควรบรรจุฟังชั่นที่ใช้งานง่ายให้เหมือนกับตอนที่เป็นซีเมนส์แท้ๆดีกว่า ขอให้อาศัยเทคโนโลยีของเบ็นคิวในเรื่องของฟังก์ชั่นกล้องดิจิตอลกับหน้าจอแอลซีดี ที่คมชัดตามแบบเทคโนโลยีของเบ็นคิวก็พอ เท่านี้ก็อาจจะกู้สถานะการของ
และในเรื่องของการทำตลาด ผมขอให้เน้นยี่ห้อของซีเมนส์ นำหน้า เบ็นคิวจะดีกว่า เพื่อลูกค้าเดิมๆของซีเมนส์ จะได้ไม่เปลี่ยนใจไปคบกับมือถือยี่ห้ออื่น
สรุปแล้ว ยังไงชื่อเสียงของเยอรมันก็ยังน่าเชื่อถือกว่าชื่อของใต้หวันอยู่ตลอดไปครับ

ถึงผมจะชอบซีเมนส์มากมาย แต่เราต้องยอมรับสถานภาพของซีเมนส์ส่วนมือถือว่า เขาไม่มีศักยภาพพอที่จะสู้เจ้าอื่นๆได้อีกแล้วครับ คือหมดแรงแล้วกับส่วนนี้ เพราะเขามีกิจการทำเงินและสร้างชื่อให้เค้าได้เยอะแยะ
แล้วผมก็ไม่คิดว่า ฝรั่งเยอรมันจะทำสินค้าดีกว่าเอเชียเสมอไป และก็ไม่ได้หมายความ ซีเมนส์ โมบาย จะไม่ดี แต่นั่นแหล่ะ เพราะ เขาไม่อยากปรับตัวในส่วนนี้ ถึงคุณจะบอกว่า ซีเมนส์ ง่ายจังไม่ค่อยซับซ้อน แต่บางทีจุดเสียใหญ่ๆของซีเมนส์บางจุดก็กลายเป็นตัวไล่ลูกค้าไปอย่างไม่นาเชื่อ

และเราต้องยอมรับว่า คุณภาพซีรีส์ x65 ตกลงอย่างไม่น่าที่จะเป็นทั้งฮาร์ดแวร์และซอฟท์แวร์ เป็นความบกพร่องช่องใหญ่ๆที่ทำให้ กิจการ ซีเมนส์ โมบาย ตกต่ำลงอย่างมากๆ(ย้ำอย่างมาก)
เบนคิว เองมีกิจการผลิตอุปกรณ์อิเล็คทรอนิคส์เยอะแยะ ที่ดังๆในตอนนี้คือ โน้ตบุคกับฮาร์ดดิสก์ ส่วนกิจการมือถือ ถ้าใครได้ลองติดตามข่าวจริงๆจะพบว่า เบนคิว ไต้หวัน สามารถลดต้นทุนในส่วนที่ไม่จำเป็นในองค์กรออกไปได้มาก ซึ่งมันคือปัญหาหลักของซีเมนส์ โมบายด้วยซ้ำ
มันน่าจะดีกว่าไหม ที่ร่วมกันทำมือถือแบรนด์คู่ นี้ให้ติดตลาด อันดับ4 ภายในปีนี้ตามแผนตลาด
อีกอย่าง เราว่ารอให้ตัวจริงมาก่อนดีกว่า เราจะได้รู้ว่า เบนคิวได้ศึกษาโครงสร้าง มือถือซีเมนส์มาดีพอหรือยัง

อีกอย่างเบนคิว เป็นคนซื้อซีเมนส์นะครับ จะให้เอามือถือที่ถูกซื้อมา อยู่ข้างหน้ามันผิดวิสัยการทำธุรกิจครับ อย่างดีก็คือ ใช้ชื่อซีเมนส์เดี่ยวๆ อีกอย่าง ถ้ามือถือมีคุณภาพน่าใช้จริง แต่ไม่เลือกเพราะยี่ห้อมันห่วย ผมว่าคงไม่น่าจะเอามาคิดนะ

การที่บอกว่าชื่อเสียงของเยอรมันน่าเชื่อถือไต้หวันก็ไม่น่าจะถูกนัก มันก็น่าเหมือนกับเหมารวมว่าโนเกียดีที่สุด เพราะดังสุดยังไงยังงั้นนะครับ
การไม่ยอมรับ แบรนด์ BenQ-SIEMENS เพียงแค่ เบนคิวไม่ดังผมว่าตื้นเกินไปครับ(และหลายๆคนน่าจะเป็น)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2006 21:14  

HSDPA คือ อะไรครับ
yoe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2006 21:47  

ผมเคยใช้ benq a500 เสียงใช้ได้เลยนะคับ แม้จะเป็น mmf แล้วก็จำกัดในด้านหน่วยความจำ และอื่นๆ ส่วนกล้องน่ะ 3แสน ถือว่าชัดใช้ได้เลย ถ่ายเก็บไว้เยอะมาก
Arugi
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2006 02:10  

คุณสมบัติน่าสนใจมากครับ
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2006 12:28  

ผ่านมา ผู้เขียน:
kukte ผู้เขียน:

ถึงผมจะชอบซีเมนส์มากมาย แต่เราต้องยอมรับสถานภาพของซีเมนส์ส่วนมือถือว่า เขาไม่มีศักยภาพพอที่จะสู้เจ้าอื่นๆได้อีกแล้วครับ คือหมดแรงแล้วกับส่วนนี้ เพราะเขามีกิจการทำเงินและสร้างชื่อให้เค้าได้เยอะแยะ
แล้วผมก็ไม่คิดว่า ฝรั่งเยอรมันจะทำสินค้าดีกว่าเอเชียเสมอไป และก็ไม่ได้หมายความ ซีเมนส์ โมบาย จะไม่ดี แต่นั่นแหล่ะ เพราะ เขาไม่อยากปรับตัวในส่วนนี้ ถึงคุณจะบอกว่า ซีเมนส์ ง่ายจังไม่ค่อยซับซ้อน แต่บางทีจุดเสียใหญ่ๆของซีเมนส์บางจุดก็กลายเป็นตัวไล่ลูกค้าไปอย่างไม่นาเชื่อ

และเราต้องยอมรับว่า คุณภาพซีรีส์ x65 ตกลงอย่างไม่น่าที่จะเป็นทั้งฮาร์ดแวร์และซอฟท์แวร์ เป็นความบกพร่องช่องใหญ่ๆที่ทำให้ กิจการ ซีเมนส์ โมบาย ตกต่ำลงอย่างมากๆ(ย้ำอย่างมาก)
เบนคิว เองมีกิจการผลิตอุปกรณ์อิเล็คทรอนิคส์เยอะแยะ ที่ดังๆในตอนนี้คือ โน้ตบุคกับฮาร์ดดิสก์ ส่วนกิจการมือถือ ถ้าใครได้ลองติดตามข่าวจริงๆจะพบว่า เบนคิว ไต้หวัน สามารถลดต้นทุนในส่วนที่ไม่จำเป็นในองค์กรออกไปได้มาก ซึ่งมันคือปัญหาหลักของซีเมนส์ โมบายด้วยซ้ำ
มันน่าจะดีกว่าไหม ที่ร่วมกันทำมือถือแบรนด์คู่ นี้ให้ติดตลาด อันดับ4 ภายในปีนี้ตามแผนตลาด
อีกอย่าง เราว่ารอให้ตัวจริงมาก่อนดีกว่า เราจะได้รู้ว่า เบนคิวได้ศึกษาโครงสร้าง มือถือซีเมนส์มาดีพอหรือยัง

อีกอย่างเบนคิว เป็นคนซื้อซีเมนส์นะครับ จะให้เอามือถือที่ถูกซื้อมา อยู่ข้างหน้ามันผิดวิสัยการทำธุรกิจครับ อย่างดีก็คือ ใช้ชื่อซีเมนส์เดี่ยวๆ อีกอย่าง ถ้ามือถือมีคุณภาพน่าใช้จริง แต่ไม่เลือกเพราะยี่ห้อมันห่วย ผมว่าคงไม่น่าจะเอามาคิดนะ

การที่บอกว่าชื่อเสียงของเยอรมันน่าเชื่อถือไต้หวันก็ไม่น่าจะถูกนัก มันก็น่าเหมือนกับเหมารวมว่าโนเกียดีที่สุด เพราะดังสุดยังไงยังงั้นนะครับ
การไม่ยอมรับ แบรนด์ BenQ-SIEMENS เพียงแค่ เบนคิวไม่ดังผมว่าตื้นเกินไปครับ(และหลายๆคนน่าจะเป็น)

ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งกับคุณ "ผ่านมา" ครับ

ตอนนี้ผมใช้ BenQ S700 อยู่ ต้องบอกว่าเยี่ยมยอดมาก พวกเพื่อน ๆ ที่ใช้โนเกียยังอิจฉากันเลย

เพราะโทรศัพท์ของผมเป็นได้ทุกอย่างทั้งดู MV , ฟัง MP3 , ถ่ายวิดีโอได้ยาวนาน , ถ่ายรูปที่แสนชัดเมื่ออยู่กลางแจ้ง , เสียงเรียกเข้าที่ดังกระหึ่ม และที่สำคัญที่พวกสาวกโนเกียทึ่งก็คือ ใช้เก็บข้อมูลได้ทุกอย่างที่ขวางหน้าผ่าน USB โดยตรง ภายใต้หน่วยความจำ miniSD 512 MB ที่บอกได้ว่าเหลือเฟือ ... แต่เสียอยู่แค่ 2 อย่าง คือ ไม่มี Bluetooth กับ FM

ผมใช้เบ็นคิวมาได้แล้วปีครึ่ง บอกได้เลยครับว่า แบรนด์นี้รุ่งโรจน์แน่ครับ
การผนวกซีเมนต์เข้ามา ไม่ใช่เรื่องเสียหายอะไรเลย ผมว่ากลับดีเสียอีกเพราะจะได้มีการพัฒนามากขึ้น ยิ่งได้เห็นรุ่นเปิดตัวใหม่ ๆ ภายใต้แบรนด์ "BenQ-Siemens" แล้วบอกได้เลยว่า เจ๋งสุด ๆ และผมคงจะได้เป็นสาวกของ BenQ-Siemens ไปอีกยาวนาน
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 23:55  

Anonymous ผู้เขียน:
(BANK) ผู้เขียน:
เห็นด้วยค่ะเริ่ดมากทั้งฟังก์ชั่นและกล้อง 3.2 ล้านพิกเซลเข้ามาตรฐานกล้องดิจิตอลเลยค่ะ แต่ เอ๊ะกล้องตัวที่สองอยูไหนเหรอคะไม่ยักกะมองเห็น คนน่ารัก

สำหรับรูปที่โชว์ในที่นี้ ขอบจอเป็นสีดำน่ะครับเลยมองไม่เห็นกล้องตัวที่ 2 ถ้าเป็นโมเดลขอบจอสีขาวล่ะก็ เห็นรูเลนส์กล้องดำ ๆ ซะน่าเกลียดเลยล่ะครับ อิอิ Laughing

แล้วเลนส์กล้องอยู่ไหนล่ะ Question
Arrow กล้องตัวที่ 2 จะอยู่ใต้หน้าจอหลักทางขวา ส่วนทางซ้ายจะเป็นตัวหนังสือ (เขียนว่าอะไรมองไม่ค่อยเห็นเหมือนกัน) Wink
19m
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2006 15:41  

อยากได้ง่ะ เมืองไทยมีรึยัง ราคาเท่าไหร่
เหอๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2006 19:16  

เหอๆกล้อง3ล้านแว้ว
คร่อกๆ
เว่อจัง
EI
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2006 10:18  

เอ่ออ แล้ว กล้อง อีก ตัว อยู่ ไหน อ่ะ
EI
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2006 10:18  

เอ่ออ แล้ว กล้อง อีก ตัว อยู่ ไหน อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2006 17:20  

EI ผู้เขียน:

หัดอ่านกระทู้เก่า ๆ ดูบ้างนะ มีคนบอกไปแล้วยังถามอีก

อ้างถึง:
แล้วเลนส์กล้องอยู่ไหนล่ะ Question
Arrow กล้องตัวที่ 2 จะอยู่ใต้หน้าจอหลักทางขวา ส่วนทางซ้ายจะเป็นตัวหนังสือ (เขียนว่าอะไรมองไม่ค่อยเห็นเหมือนกัน)
Peter 303
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2006 17:47  

Anonymous ผู้เขียน:
HSDPA คือ อะไรครับ
คือ 3G ที่พัฒนามาจาก UMTS
kg88
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2006 14:34  

ว๊าว 3.2 (ชอบตรงนี้แหละ)
งาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2006 03:19  

แบตแบบ1000m ใช้นานแน่นอน
bankim
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2006 19:25  

จะชัดสู้ se k800i ได้หรือเปล่านะ Sad
กำลังหาซื้อมือถือร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 10:29  

รุสึกว่าวันนั้นผมไปเดินที่ เซ็นทรัล ลาดพร้าว จะมีมาแล้วนะคับ ผมว่าใช่เลยละ อยู๋ชั้นบนนนนอะคับบบ ร้าน benq-siemens เลยนะคับ ลองไปดูกันนะคับ สวย ดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 17:25  

เอ๊ เซ็นทรัลลาดพร้าว มีแล้วหรอ
รุ่นอะไรที่มาขายอ่ะครับ ใช่S88 ป่าว
TFT LCD
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : 3.2 ???? ???
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 09:47  

3.2 เมกะ โอ้
สวยด้วย
หลังจากการควบรวมมีแต่เครื่องสวยๆทั้งนั้น
rengekai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: BenQ-Siemens EF91 - The World's First HSDPA Mobile
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 03:22  

foma ผู้เขียน:
เลนส์ตัวนิดเดียวเองจะชัดมั๊ยเนี่ย Question

กล้องจะชัดไม่ชัดไม่ได้อยุที่ตัวเลนสเลกหรือใหย่ซะหน่อย คิดได้นะ เหอะๆ
lpp;
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 19:22  

ราคาเท่าไหร่อะ
น่าสน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 01:11  

สนตรง กล้อง3.2 แบต1000 ราคาไม่แพงถ้าเทียบกับยี่ห้อดัง
ว่าแต่ราคาเท่าไรเอ่ยใครพอรู้บ้างบอกที
< SS >
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 21:59  

กี่บาท เพิ่มหน่วยความจำได้ไหมครับ
SWIFTheart
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 00:48  

ราคายังไม่ออกเลยครับ
เพิ่มหน่วยความจำได้ รุ่นนี้ผมขอให้ราคาไม่เกิน 15000 บาทนะ มี +- นิดหน่อย
นาโนโมโตะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องสีดำ
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 12:20  

เครื่องสีดำ เป็นสีดำทั้งเครื่องหรือเปล่าครับ?
เห็นรูปข้างบนเครื่องสีดำมันวาว หรูหราดีครับ
SWIFTheart
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 15:36  

ตัวจริงคงเคลือบวาวไว้แล้วนะครับ
รอดูว่ารุ่นนี้จะมาไทยไหม เพราะว่า เป็น 3.5 G ด้วยก็ไม่ได้ใช้อยู่ดี
นาโนโมโตะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 17:56  

คุณ SWIFTheart
3.5 G คืออะไรคับ แล้วจะไม่ขายในไทยจริงหรอ ผมรอมาตั้งแต่เดือนมีนาแล้ว เห็นบอกว่าวางขายไตรมาส 2-3 รอแล้วรออีก ถ้าไม่ขาย จะเปลี่ยนไปดูยี่ห้ออื่นแล้ว
ตกลงเครื่องเป็นสีดำล้วนทั้งเครื่องเปล่าครับ
SWIFTheart
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 23:49  

คือ ตัวนี้หน่ะจะลอนช์ในยุโรป เดือนหน้าครับ เพื่อจะขายเป็น คอนแทรคท์กับทาง T mobile หรือพวก vodafone ที่รองรับ HSPDA จะเปรียบเทียบว่าตัวนี้คือตัวเร่งความเร็วจาก WCDMA ทีว่าเร็วแล้ว เลยใส่เจ้า HSPDA ให้อีกขึ้นอีกครับ ผมเลยต้องเขียนบอกเครื่องนี้เป็นยุค 3.5 G นึกออกไหมครับ

ส่วนรุ่นนี้ทางเมืองไทยต้องดูไปก่อนหน่ะครับ ไม่กล้าฟันธง
boatboat
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 21:38  

[quote="< SS >"]กี่บาท เพิ่มหน่วยความจำได้ไหมครับ[/quote

เพิ่มได้
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 21:39  

ราคากี่บาทหรอ
SWIFTheart
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 01:31  

รองรับการืด microSD ครับเชคราคาเอานะครับ
neduf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ออกเมื่อไหร่ครับ
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 23:33  

จะออกเมื่อไหร่ครับอยากได้ใจจะขาด
อะไรก็ไม่รู้
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: EL-NINYO CITY
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 12:50  

HSDPA ย่อมาจากอะไรอ่ะครับ
เทอโมมิเตอร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สีดำดูดีมาก
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2006 12:41  

เห็นรูปนี้สีดำ ดูหรูหรามากๆ

xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)z z Z
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 05:03  

ตกลงมานมีมายางอ่ะ
W810i
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 22:28  

สวยมาก ๆ เลยครับ ใครรู้ว่าจะเข้าไทยมั้ย ช่วยเอาข่าวมาบอกด้วยนะครับ Surprised Rolling Eyes
taotoon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 06:30  

อยากได้ มันมี 2 จอ นิแหละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2007 19:08  

ยังไร้วี่แวว
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2007 09:53  

ดูจากภาพนอกไม่นึกว่าคุณสมบัติจะแจ่มขนาดนี้
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 07:22  

อยากได้หงะ ทำไมไม่เข้ามาสักทีอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2007 09:28  

บริษัท BenQ ออกจาใหญ่โต อิอิอิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2007 21:52  

ชอบตรงที่มันดาวโหลดเร็วและเริ่มผลิตเป็นเจ้าแรกHSDPA ย่อมาจาก High Speed Downlink Packet Acces น่ะครับตอนนี้รู้สึกว่าค่ายอื่นก็เริ่มผลิตตามแล้วน่ะครับ เอ้อBenQเนี่ย แต่ก่อนชื่อAcerCMภายหลังเปลี่ยนเป็นBenQ Razz BenQย่อมาจาก Bringing Enjoyment and Quality to life. ชื่อยาวฉะมัด
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: