Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 โปรดระวังในการเลือกซื้อแบตเตอรี่

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 4600
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2006 16:54  
ตอบโดยอ้างถึง  

เตือนผู้ใช้กล้องดิจิตอล โปรดระวังในการเลือกซื้อแบตเตอรี่กล้องดิจิตอล
เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า ผมเป็นคนชอบท่องเที่ยว เวลาไปเที่ยวก็จะถ่ายรูปถ่ายวีดีโอไว้
ก็เลยอยากจะหาซื้อแบตเตอรี่เผื่อไว้อีกก้อน ผมใช้กล้อง panasonic ใช้แบตรุ่น DU-21
ผมได้ซื้อแบตเตอรี่จากร้านค้าแห่งหนึ่งในห้างพันธ์ทิพย์ ซึ่งพนักงานขายแนะนำแบตเตอรี่ยี่ห้อ OSKA
ว่ามีคุณภาพ ผมเห็นว่าราคาไม่แพง ก็เลยตัดสินใจซื้อมา
แต่หลังจากใช้งานได้ 1 อาทิตย์ หลังจากผมถ่ายภาพเสร็จก็เก็บกล้องไว้ในกระเป๋า
เหตุการณ์ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น กล้องของผมระเบิดดังปั๊ง มีไฟลุกบริเวณช่องใส่แบตเตอรี่ ผมตกใจมาก
ยืนอึ้งทำไรไม่ถูก
พอกลับมาผมก็ส่งซากกล้องและแบตเตอรี่ที่เสียหายให้กับทางร้านดู ทางร้านจึงส่งต่อให้บริษัทผู้ผลิตรับผิดชอบ
แต่เค้ากลับอ้างว่าสาเหตุไม่ได้เกิดจากแบตเตอรี่ของเค้า แต่เป็นเพราะการใช้งานของผมไม่ถูกต้อง
จึงทำให้แบตเตอรี่เกิดลัดวงจรและระเบิดขึ้น และปัดความรับผิดชอบ โดยส่งแค่ของสมนาคุณเล็กน้องมาให้ผม
แต่ผมคิดว่าผมจะไปร้อง ส.ค.บ. ต่อและจะเอาเรื่องให้ถึงที่สุด
ฝากคำเตือนนี้ให้เพื่อนๆทุกคนรับทราบด้วยว่า ก่อนจะตัดสินใจซื้อแบตเตอรี่กล้องให้ศึกษาข้อมูลดีๆ
มิฉะนั้นอาจจะโชคร้ายเหมือนผม(อันนี้ผมเอามาจากเพื่อนที่ส่งมาให้ผมอีกทีนะครับ)
yut1999
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2006 15:24  
ตอบโดยอ้างถึง  

เมื่อก่อนก็ใช้พวกแบตเลียนแบบ

แต่มันห่วยมาก 6 เดือนเจ๊ง เครื่องร้อน

ของแท้สองปียังใช้ แต่ระยะเวลาก็ลดลง ปัญหาไม่มี

เดี๋ยวนี้กัดฟันซื้อของแท้ไปเลย ดีกว่าต้องกัดฟันซื้ออุปกรณ์ที่พังใหม่

ยังไงเอาใจช่วยเพื่อนคุณร้องเรียนให้สำเร็จนะครับ

มีอะไรเพิ่มเติมมาบอกต่อด้วยนะ Smile
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: