Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Wellcom DM5 - Mobile for Learning

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 21 / เข้าชม: 45361
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Wellcom DM5 - Mobile for Learning
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 15:52  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Wellcom DM5 - Mobile for Learning
http://www.siamphone.com/catalog/wellcom/dm5.htm

Mashiko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2006 18:09  

ถ้าราคา7,xxxนี่คงจาถูกนะแต่มันจาดีป่าวหว่า
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 00:41  

ถ้าเป็นMobile for Learning จิงๆก็ใส่วิชาอื่นไปด้วยซิครับ อย่าใส่แต่วิชาอังกิด
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: Wellcom DM5 - Mobile for Learning
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 10:49  

จะคุ้มมั้ยเนี่ย
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 12:16  

ดูจากด้านข้างนี่ ไม่สวยเลยนะครับ
009
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2006 07:42  

ซื้อมาใช้ตั้งแต่เดือน ม.ค.49แล้วคะใช้ดีนะคะ มีครบหมดทุกอย่าง มีวิทยุ เอ็มพี 3 และก้อวีดีโอคะ ต่อคอมก้อง่ายดีนะคะ
mobile_arm
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2006 18:01  

น่าจะคุ้มเพราะเครื่องอ้วนขนาดนั้น
mod_dum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 18:58  

ใช้ดีครับ มีฟังค์ชั่นครบตามที่ต้องการครับ ทั้งโทรศัพท์ ดูหนัง ฟังเพลง วิทยุ ฟังผ่านลำโพงก็ได้ สำหรับวีดีโอ ต้องหาซอฟแวร์ในการแปลงไฟล์เป็น MP4 และ 3GP เองครับ
จะเรียนภาษาก็หาวีดีโอสอนภาษามาแปลง หรือจะใช้เพื่อความบันเทิงก็หาหนัง หา MV มาแปลงเอาครับ
แบตเตอรี่ก็โอเค ทนดี แถมมีตั้ง 2 ก้อน
คุ้มดีนะ ผมซื้อมาแค่ 6,990 ครับ ผมมีงบไม่เยอะแต่ได้สิ่งที่ผมต้องการก็โอเคแล้ว
JuKaGee
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Oh Oh Oh
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 14:26  

มึนๆเนาะ
ครบ และ ถูก ดี
may_ may
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2006 12:31  

หาซื้อที่ไหนได้บ้างอ่ะคะ
0014555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 15:46  

mod_dum ผู้เขียน:
ใช้ดีครับ มีฟังค์ชั่นครบตามที่ต้องการครับ ทั้งโทรศัพท์ ดูหนัง ฟังเพลง วิทยุ ฟังผ่านลำโพงก็ได้ สำหรับวีดีโอ ต้องหาซอฟแวร์ในการแปลงไฟล์เป็น MP4 และ 3GP เองครับ
จะเรียนภาษาก็หาวีดีโอสอนภาษามาแปลง หรือจะใช้เพื่อความบันเทิงก็หาหนัง หา MV มาแปลงเอาครับ
แบตเตอรี่ก็โอเค ทนดี แถมมีตั้ง 2 ก้อน
คุ้มดีนะ ผมซื้อมาแค่ 6,990 ครับ ผมมีงบไม่เยอะแต่ได้สิ่งที่ผมต้องการก็โอเคแล้ว

อยากถามว่ารุ่น นี้

1.มีสปีคเกอร์โฟนไหมเวลาคุย
2.อัดเสียงสนทนาระหว่างคุยแบบนานๆได้รึไม่ อัดแบบเป็นชั่วโมง. และไม่มีเสียงเตือน ตุ๊ดๆๆตอนอัดใช่มั๊ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 10:39  

สุดยอดของมือถือ คือ dm5
Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 10:42  

โตโต้ แคมป์บอย ผู้เขียน:
สุดยอดของมือถือ คือ dm5 Twisted Evil
Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 10:45  

Twisted Evil โตโต้ แคมป์บอย Twisted Evil มีสิคูณน้องถ้าไม่เชื่อลองซื้อมาใช้ดู Cool
สงขลา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 15:56  

ใช้ดีคับ ซื้มเมื่อ 11 เม.ย. 49 ที่ อ.เมืองสงขลา ราคา 5,900 บาท เอง คุ้มดี
อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 19:50  

หาซื้อได้ที่ไหนบ้าง
คือว่าอยู่เชียงใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 19:52  

ใครทราบแหล่งขายบอกหน่อยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 19:55  

อยากได้
อยากได้
อยากได้
แล้วซื้อได้ที่ไหนล่ะ
may-may
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 22:00  

หาซื้อได้ที่มาบุญครองอ่ะค่ะ ตอนซื้อมาประมาณ 5,300 บาทค่ะ
โอ้เอ้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 18:35  

ที่เชียงใหม่ 5290 ถูกคุ้มจริงๆ
kakikukka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : DM5
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 21:51  

เหอะๆ ตัวนี้เสียงแตกอ่ะคับ ไปลองฟังที่ร้านแล้ว ที่มาบุญครอง พอปรับให้ดังสุดๆ เสียงแตกซะงั้น ที่พอทราบแบบนี้เพราะชอบซื้อหรือหารุ่นแปลกๆ ยี่ห้อแปลกๆมาใช้เป็นเครื่องที่2เพราะคิดว่าคุ้มดี เปลี่ยนได้เท่าที่ต้องการ (และมีตังค์พอสมควร) ถามว่าอ้วนมั๊ย ตอบว่าไม่นะเท่าๆกับ E800 อ่ะ สีสันก็เบสิค ไม่น่าเกลียด อัดเสียงได้นานเท่านาน และใช้ speaker phone ได้ทั้งตอนสนทนาและฟังเพลง แต่ตอ้งเสียบหูฟังไว้ด้วย (ตอนฟังเพลง) เพราะเสาอากาศอยู่ที่หูฟัง (ก็เหมือนโนเกียนั่นแหล่ะ) โดยรวมโอเค เสียงดัง ฟังชัด ใช้งานคุ้ม ทนอ่ะ ทนจริงๆ (อันนี้ไม่ได้ซื้อนะ คือเจ้าของร้านเค้าบอกมา เค้าใช้งานในร้าน และตกหลายรอบแล้ว แต่ไม่ดับ ไม่แตกเลย)
ยังใช้อยู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 08:56  

0014555 ผู้เขียน:
mod_dum ผู้เขียน:

อยากถามว่ารุ่น นี้

1.มีสปีคเกอร์โฟนไหมเวลาคุย
2.อัดเสียงสนทนาระหว่างคุยแบบนานๆได้รึไม่ อัดแบบเป็นชั่วโมง. และไม่มีเสียงเตือน ตุ๊ดๆๆตอนอัดใช่มั๊ย

ทำได้ทั้งสองอย่างเลย ทำมาแล้ว
แต่ว่าเสียงสปีกเอกอร์โฟนนั้น อีกฝ่านหนึ่งจะได้ยินไม่ค่อยชัดเหมือนมีสัญณาณมารบกวนมันหอนบ้างล่ะ ขาดๆหายๆบ้างล่ะ แต่ทางเราได้ยินดีเป็นปกติ
และจขอบอกว่าลำโพงงี้ดังมา สุดยอดแต่ก้อาจแตกได้ถ้าเปิดดังเกินเหตุ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: