Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Wellcom BM1 - Movie & Music Phone

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 60 / เข้าชม: 95952
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Wellcom BM1 - Movie & Music Phone
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 15:55  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Wellcom BM1 - Movie & Music Phone
http://www.siamphone.com/catalog/wellcom/bm1.htm

อืม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2006 15:30  

ดุดีเรียบๆๆ

ถูกๆๆก็ดีครับ
juventus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2006 18:23  

มองดูแล้วทรงคล้ายๆ กับ 8800 เลยนะเนี่ย
เสียดาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Wellcom BM1 - Movie & Music Phone
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2006 21:33  

อย่างอื่นก็ดี แต่ลำโพงไม่น่าจะออกแบบให้อยู่ด้านหลังเครื่องเลยอ่ะ Boo hoo!
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2006 23:25  

ยังกะ Nokia 8800 เลยอ่ะ
ESPADA GP
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 00:44  

คล้าย8800เลยอ่ะ แต่เหมือนกับว่าเอา8800มาถอดฝาด้านหน้าออก
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: Wellcom BM1 - Movie & Music Phone
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 10:51  

เหมือน8800เลยอ่ะ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 12:23  

คล้ายกับ 8800 แต่ก็สวยไม่เท่า
Siamphone
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 13:40  

คุณสมบัติตัวเครื่อง น่าสนใจครับ
zerorine
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: chiangmai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2006 02:19  

มันเป็นมือถือไทยเหรอครับ ถ้าทางจะถูก แฮะ
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2006 20:11  

เหมือน 8800 เลยครับ แต่ 8800 ดูดีกว่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2006 11:06  

เล่น webcam ได้ด้วยนี่นาน่าสนๆ
inclazio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Price
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 21:03  

หาซื้อได้ที่ไหนครับ dm8
inclazio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Price & Place
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 22:49  

หาซื้อ bm1 ได้ที่ไหนราคาเท่าไหร่ครับ ae_kickoff@hotmail.com
boll
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : wellcom Bm1
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 13:37  

Laughing ราคาขายอยู่ที่ 7500 ซื้อมาใช้แล้ว ดูหรูดี ข้อเสียก้อมีทุกยี่ห้อแหละ แต่ต้องเข้าจัย คุณสมบัติขนาดนี้ราคาเท่านี้ก้อดีแล้ว ดีกว่าแบรนด์บางตัวอีก ว่าป่ะ
inclazio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Price & Place
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2006 23:52  

ซื้อมาใช้แล้วเหมือนกัน ซื้อมาบุญครองถูกหน่อย 6950 โฆษณาให้ร้านเค้าหน่อยแล้วกัน ร้านBig Boss ชอบ function VDO caller id แสดงวีดีโอ ตอนคนโทรเข้ามา สีสันดี ความละเอียดจอดีมาก ๆ สมราคามากนะครับ เป็นรุ่นที่มี เจตนา ไม่ลอกเลียนแบบจนเกินไป Body ใช้ Materail ดี น่าจะทนทาน Design น่าจะอยู่ได้อีกปีสองปีก็ไม่เชย ลองดูนะครับ ใช้แล้วดี
Phoenix_dew
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Price & Place
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2006 17:13  

inclazio ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้แล้วเหมือนกัน ซื้อมาบุญครองถูกหน่อย 6950 โฆษณาให้ร้านเค้าหน่อยแล้วกัน ร้านBig Boss ชอบ function VDO caller id แสดงวีดีโอ ตอนคนโทรเข้ามา สีสันดี ความละเอียดจอดีมาก ๆ สมราคามากนะครับ เป็นรุ่นที่มี เจตนา ไม่ลอกเลียนแบบจนเกินไป Body ใช้ Materail ดี น่าจะทนทาน Design น่าจะอยู่ได้อีกปีสองปีก็ไม่เชย ลองดูนะครับ ใช้แล้วดี
lee47
Year's Star

จังหวัด: เทคนิค
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 22:37  

ไม่เจตนายังไงหว่าดูๆแล้วตั้งแต่DM5ของเขาแล้วล่ะที่มันดูลอกๆมาแบบชัดๆน่ะ
jPddddddd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2006 03:11  

ใช้ Java MIDP ได้หรือเปล่าครับ และเป็น version อะไร
Pathtan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 08:27  

ใครซื้อรุ่นนี้มาใช้แล้ว ช่วยบอกคุณสมบัติและความสามารถอย่างละเอียดให้หน่อยได้ไหมครับ เช่น รูปชัดขนาดไหน เสียงเอ็มพี3และวิทยุชัดดีไหม เป็นต้น เพื่อเป็นข้อมูลให้ผู้อื่นพิจารณาในการเลือกซื้อด้วยครับ ขอบคุณ Very Happy
qqqqqq
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2006 06:33  

Very Happy ซื้อมาเมื่อวานนี้ 6650 บาท ในกล่องจะมี อุกรณ์ครบเลยมีี mem128 แถมมาอยู่ใน
ตัวเครื่อง มีแท่นชาร์ท สายdata วอชาร์ท แบต2ก้อน คู่มือ cdสอนศัพท์ หูฟัง
ต่อไปการใช้งาน ตัวเครื่องดูแข็งแรงดี หน้าจอคมชัดสวยใช้ได้เลย เสียงลำโพงเครื่องใช้ได้
ตั้งรูปแบบเสียงได้หลายแบบ ถ้าเปิดสุดเสียงจะแตกหน่อย กล้องจะเลื่อนกระจกไว้ป้องกัน
เลนได้ การถ่ายรูปตั้งความละเอียดได้ 5ระดับ (เปิดเครื่องมาจะตั้งกล้องไว้ระดับต่ำสุด)
สูงสุด 1280x1024 พิกเซล มีลูกเล่นพวกถ่ายโทนสีต่างๆและกรอบรูป ลองถ่ายดู
ก็ให้ภาพที่น่าพอใจมาก (เฉพาะกลางวัน) การต่อเข้าคอมง่ายเลย เพราะ winxp รู้จัก
จัดการข้อมูลเครื่องเหมือน mem ทั่วไป การชาร์ทแบตจะัชาร์ทไฟบ้าน หรือผ่านพอร์ต usb
ก็ได้ (ส่วนตัว ดีอะไฟแถวบ้าน ดับบ่อยจะได้ชาร์ทจากคอม มี ups กลัวไฟกระชากนะ)

สรุป ยี่ห้อไม่คุ้นหู แต่คุณภาพสูงกว่าราคามาก ถ้าใช้งานได้ดีตลอดก็จะดี (ส่วนตัวชอบมาก)
คงให้รายละเอียดได้พอสมควรนะครับ คุณPathtan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2006 14:30  

qqqqqq ผู้เขียน:
Very Happy ซื้อมาเมื่อวานนี้ 6650 บาท ในกล่องจะมี อุกรณ์ครบเลยมีี mem128 แถมมาอยู่ใน
ตัวเครื่อง มีแท่นชาร์ท สายdata วอชาร์ท แบต2ก้อน คู่มือ cdสอนศัพท์ หูฟัง
ต่อไปการใช้งาน ตัวเครื่องดูแข็งแรงดี หน้าจอคมชัดสวยใช้ได้เลย เสียงลำโพงเครื่องใช้ได้
ตั้งรูปแบบเสียงได้หลายแบบ ถ้าเปิดสุดเสียงจะแตกหน่อย กล้องจะเลื่อนกระจกไว้ป้องกัน
เลนได้ การถ่ายรูปตั้งความละเอียดได้ 5ระดับ (เปิดเครื่องมาจะตั้งกล้องไว้ระดับต่ำสุด)
สูงสุด 1280x1024 พิกเซล มีลูกเล่นพวกถ่ายโทนสีต่างๆและกรอบรูป ลองถ่ายดู
ก็ให้ภาพที่น่าพอใจมาก (เฉพาะกลางวัน) การต่อเข้าคอมง่ายเลย เพราะ winxp รู้จัก
จัดการข้อมูลเครื่องเหมือน mem ทั่วไป การชาร์ทแบตจะัชาร์ทไฟบ้าน หรือผ่านพอร์ต usb
ก็ได้ (ส่วนตัว ดีอะไฟแถวบ้าน ดับบ่อยจะได้ชาร์ทจากคอม มี ups กลัวไฟกระชากนะ)

สรุป ยี่ห้อไม่คุ้นหู แต่คุณภาพสูงกว่าราคามาก ถ้าใช้งานได้ดีตลอดก็จะดี (ส่วนตัวชอบมาก)
คงให้รายละเอียดได้พอสมควรนะครับ คุณPathtan

ขอบคุณมากครับคุณ qqqqqq ที่ให้ข้อมูลการใช้งาน เป็นประโยชน์กับผมมากในการพิจารณาเลื่อกซื้อ แต่ผมก็เข้าใจดีว่าเป็นผลจากการทดลองใช้มาช่วงระยะสั้นๆ ไม่มีใครรู้ว่าในระยะยาวจะดีได้นานเท่าไร แต่ถ้าคุณภาพสมราคาผมว่าก็น่าช่วยกันใช้ดู เพราะประเทศเรายังผลิตเครื่องมือถือเองไม่ได้ ยังไงก็ต้องนำเข้าอยู่ดี แต่ถ้าส่วนใหญ่คิดแต่จะใช้ของยี่ห้อแพงๆ เพื่อความเท่บ้าง กลัวของถูกไม่ดีบ้าง ประเทศเราก็ต้องเสียเงินตราให้ต่างประเทศในราคาแพงขึ้น ถ้าเรามีทางเลือกที่คุณภาพพอประมาณในราคาสมเหตุผล ก็น่าช่วยกันใช้ของราคาถูกกันนะครับ Razz
...............
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2006 17:55  

ไม่มีบลูฯหรือครับเนี่ยนึกว่าเหมือนกับi608โธ่เสียดาย
hamster02
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2006 20:28  

มีสีอะไรบ้างอะคับ

fm ชัดป่าววอ่า
a..z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? & Java
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2006 02:43  

แบตใช้งานได้กี่วันครับ
เกม Java โหลดจากใน mem ได้หรือเปล่าครับ
ๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 13:10  

อัดเสียงระหว่างคุยยาวๆๆๆได้ป่าวๆๆๆ มีเสียงเตือนตุ๊ดๆๆๆๆๆ รึป่าวๆๆๆๆ
inclazio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Sound Recorder
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 17:46  

สามารถอัดเสียงระหว่างสนทนาได้ โดยกดปุ่มเดียว กด ง่าย คือกดปุ่มเพิ่มเสียง ค้างไว้ สามารถอัดได้นาน เท่าที่ memory มี format ที่ใช้อัด file เล็ก มาก ๆ และไม่มีเสียงระหว่างอัดการสนทนา
rengekai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 04:14  

หืม อีกรุ่นแล้วหรอ อย่าทำเทียมและเลียนแบบสิคับมันไม่ดีนะรุป่าว เลียนคุนภาพก้อไม่ได้หรอ อย่าเลียนแต่หน้าตาสิคับ
0000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sound Recorder
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 15:07  

สามารถอัดเสียงระหว่างสนทนาได้ โดยกดปุ่มเดียว กด ง่าย คือกดปุ่มเพิ่มเสียง ค้างไว้ สามารถอัดได้นาน เท่าที่ memory มี format ที่ใช้อัด file เล็ก มาก ๆ และไม่มีเสียงระหว่างอัดการสนทนา

ขอบคุณครับที่ตอบ เพราะผมชอบอัดเสียงตอนคุยกับคนอื่นแบบไม่ให้เขารุ้ตัว

อยากถามว่ารุ่นนี้กับ ไอโมบาย608 อันไหนดีกว่ากันครับ ซื้ออันไหนดี.
0000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sound Recorder
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 15:07  

ขอบคุณครับที่ตอบ เพราะผมชอบอัดเสียงตอนคุยกับคนอื่นแบบไม่ให้เขารุ้ตัว

อยากถามว่ารุ่นนี้กับ ไอโมบาย608 อันไหนดีกว่ากันครับ ซื้ออันไหนดี.
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 11:38  

น่าสน
O^A^T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 12:10  

ผมไปดูที่เว็บอื่นมา เค้าบอกว่า fm ออกลำโพงได้นะ แต่อยากรู้ว่าเครื่องมีเกมส์มั้ย แล้วก็เพิ่มเมมได้สูงสุดเท่าไหร่
O^A^T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2006 21:35  

ช่วยเอารูปที่ถ่ายจากมือถือรุ่นนี้มาลงหน่อยดูหน่อยสิคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: wellcom Bm1
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 10:51  

boll ผู้เขียน:
Laughing ราคาขายอยู่ที่ 7500 ซื้อมาใช้แล้ว ดูหรูดี ข้อเสียก้อมีทุกยี่ห้อแหละ แต่ต้องเข้าจัย คุณสมบัติขนาดนี้ราคาเท่านี้ก้อดีแล้ว ดีกว่าแบรนด์บางตัวอีก ว่าป่ะ
O^A^T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 17:58  

ไม่มีใครเอามาลงให้ดูเลยหรอ
>.<''
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 17:30  

ช่วยเอารูปมาลงให้ดูทีนะครับ ถ้ามานไม่มีเม็ด ๆ เหมือน 608 ก็จาได้ซื้อรุ่นนี้อ่าคับ แล้วขอถามอีกอย่างนะครับ มันเพิ่มเมมได้สูงสุดเท่าไหร่กันแน่อ่าครับ ไปเจอในเว็บบอร์ดของ newtel เค้าบอกว่าเค้าใส่ได้สูงสุด 1 GB อ่าคับ http://www.wellcommobile.com/phpBB2/viewtopic.php?t=5
kakikukka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : BM1
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 21:36  

ลองใช้ของเพื่อนดูแล้ว คิดว่าราคาสมน้ำสมเนื้อดี เพียงแต่ยี่ห้อไม่คุ้นหูเท่านั้นเอง และที่เทียบกับ i-mobile แล้ว ทราบมาว่ามันเหมี๋ยนกันเลย เพียงแต่ว่าความพิถีพิถันก่อนออกจากโรงงาน ใครจะ ok กว่ากัน เทียบภาพแล้ว BM1 ชัดกว่า แต่แพ้ที่ยี่ห้อ...เสียงเพลงกับวิทยุโอเคเลย ชัดแจ๋ว แต่ลำโพงอยู่ด้านหลัง ตอ้งคว่ำหน้าเสียงถึงจะดังแบบเต็มๆ ส่วนตัวชอบวีดีโอเพราะชัดมาก ชัดจริงๆ (แต่ขึ้นอยู่กับ file original ว่าดีรึป่าวด้วยนะ) และอัดเสียงได้ unlimit ด้วย...แต่ติเรื่องเลนส์ด้านหลัง มันไม่ค่อยแน่น บางทีโดนมือ หรืออะไรนิดหน่อย มันจะเลื่อนลงมาแล้วอ่ะ ตอ้งคอยดูอ่ะ...
z^h
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กะลังตัดสินใจอยู่
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 20:44  

ขอถามเรื่อง web cam อ่ะคับ ว่าถ้าเป็น window me มันจะรับได้ป่ะคับ
กำลังงง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ไงอะ
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 13:49  

คืออยากถามว่า เวลาใช้เล่นเวปแคมใช้ยังไงหรอครับ ลองทำละเห็นแต่จอมืดอย่างเดียวเลย วอนผู้รู้ช่วยบอกทีครับ
แมงกะหล่องกะแหล่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 23:13  

ลองซื้อมาใช้ดูแล้วอ่ะ ดูดีกว่าในรูปอีกนะสวยดี ข้อเสียคือ body มันเป็นรอยง่ายต้องรักษาหน่อยง่ะ นอกนั้นก็ดี ความคมชัดของหน้าจอเท่ากันกับ N 70 เลยหล่ะ สึกษามาแล้วก่อนซื้อนะไม่ได้โม้ ก้พอใจนะ fm ก็ชัดดี ล็อกคลื่นได้ด้วย แชททางมือถือก็ด้าย เก้บไฟล์ Word ก้ด้าย ด๊อ่ะชอบๆๆๆๆๆๆๆ
phenix
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วีดีโอ
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 22:27  

อยากถามว่าถ่ายวีดีโด้ต่อเนื่องกี่นาที แล้วBM1 กับ DM8 อันไหนดีกว่ากัน ช่วยแสดงความเห็นหน่อยครับ ขอบคุณครับ
123ss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2006 15:11  

ผมเพิ่งซื้อเมื่ออาทิตย์ก่อนนี้เองครับ ราคา 5480 บาท แต่อยากรู้ว่า T-Flash Card มันสามารถเพิ่มได้อักมั้ยครับ อยากได้เยอะๆกว่า 128 อ่าครับ
netnaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 17:27  

ซื้อมา5190 บาทเองอ่ะ ตอนที่ซื้อนะ ก็ลังเลงใจอยู่อ่ะ ว่าเครื่องรุ่นนี้จะสามารถใช้งานได้ดีหรือเปล่า เพราะม่ายเคยด้ายยินอ่ะ รุ่น wellcom เนี่ย แต่พอเอามาใช้ก็OK นะ function ใช้ได้เลยเสียงดีอ่ะ ถ่ายรูป ก็ชัดดีนะ ซื้อมาไม่แพงด้วย
bidapoemeng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 18:35  

ซื้อที่ไหน ร้านอะไร อยู่ตรงไหนหรอครับ
ช่วยบอกหน่อย
ทางที่ดี ช่วยทิ้งเมลล์ไว้ให้ด้วยนะครับ
netly
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 12:05  

ก็ดีนะ แต่ทำไมคนที่เราสนทนาด้วยอ่ะ เค้าบอกว่าม่ายค่อยด้ายยินเสียงเราเลยนะ
ทั้งๆที่มันก็มีสัญญาณแต่บาวครั้งสัญญาณมันจะขาดๆหายๆ ใครพอจะช่วยได้บ้างค่ะ ว่ามันเปนกับเครื่องหรือว่าเปนเพราะเครือข่ายอ่ะ เราใช้ GSM นะ ต้องไปตั้งค่าที่ไหนหรอ เผอิญว่าเพิ่งซื้อมาอะนะ
bidapoemeng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 19:35  

รู้สึกว่าปัญาที่ผู้รับ ไม่ค่อยได้ยินเสียงเนี่มีหลายคนนะครับ
แต่เค้าก็แก้โดยโทรไปที่ศูนย์น่ะครับ
หรือลองเข้าไปดูที่เวบบอร์ดของ wellcom ที่เวบ wellcom ก็ได้ครับ
ว่าแต่ว่า ซื้อที่ไหนร้านไหน ราคาเท่าไหร่หรอครับ
ผ้มจะซื้อบ้างงงง.. Laughing

ว่าแต่ว่า.. แบตหมดเร็วจริงๆหรอครับ
หมดเร็วนี่ไม่ยอมเลยนะเนี่ย
meawmaki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายค่ะ
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 12:11  

เราซื้อมา 5190 เมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้ว แต่ตอนนี้อยากขาย เพราะจะเอาไปซื้อ lg ที่ออกใหม่
ใครสนใจติดต่อได้ ขายเพียง 4500 เท่านั้นอุปกรณ์ครบ สติ๊กเกอร์ติดหน้าจอยังติดอยู่ ใหม่จริงๆ สนใจติดต่อ อิฐ 09-66616660 เหมียว 06-5672200
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 16:12  

สนใจจะซื้อเป็นเครื่องที่สอง ต่ออีกได้หรือเปล่า เพราะเห็นคนที่เอาเครื่องไปขายที่ MBK รุ่น 8800 เพิ่งออกมาได้อาทิตย์ อุปกรณ์ครบ ทางร้านให้ 19500 จากราคา 30000 กว่า ไม่ทราบว่า 3800 ได้หรือเปล่า
Bahamut Zero
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 10:43  

โอเคครับซื้อมาแล้ว4600บาทที่เซนทัลบางนาครับ+กันรอยอีก200บาทครับผม
แบตมีให้2ก้อน

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T4632160/T4632160.html

ลองไปดูกันได้ครับไว้ผมจะเอารีวิวมาฝากครับผม
Bahamut Zero
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 10:52  

รุ่นนี้ผมลองดูแล้วมันZoom 15เท่านิครับข้อมูลผิดหรือเปล่าครับกำลังกดเล่นอยุ่
นานะจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2006 12:49  

อยากทราบว่าราคาปัจจุบันเท่าไหร่อ่ะคะ ใครรู้ช่วยตอบกลับมาที่ pink_28@hotmail.com
ด้วยนะคะ อยากได้มากๆเลย รุ่น BM1 ของwellcom นะคะ Laughing Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: วีดีโอ
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 15:48  

phenix ผู้เขียน:
อยากถามว่าถ่ายวีดีโด้ต่อเนื่องกี่นาที แล้วBM1 กับ DM8 อันไหนดีกว่ากัน ช่วยแสดงความเห็นหน่อยครับ ขอบคุณครับ
moonam
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2006 22:54  

เพิ่งไปซื้อมาวันนี้เองที่ศูนย์ TWZ ปิ่นเกล้า ราคา4,600 ก็ดีนะ ในกล่องแถมซีดีสอนภาษาอังกฤษให้ด้วย แถมแบต 2 ก้อน แท่นวอลชาร์ต ที่ชาร์ต สายUSB และก็หูฟัง....ลองเล่นดูแล้ว ภาพที่ถ่ายก็ค่อนข้างชัดดีนะที่ขนาด 640*480 เสียงMp3 แจ่มมาก ขอบอก วิทยุก็เสียงดี แต่ถ้าเปิดดังสุดอาจมีเสียงแตกบ้างนิดหน่อย เชื่อมต่อกับคอมก็ง่าย เมนูการใช้ก็ง่าย ไม่ช้าเหมือนบางเครื่อง โดยรวมถือว่าคุ้มสุดๆ กับราคา 4,600****แนะนำสำหรับคนมีงบน้อยแต่ต้องการอะไรที่ฟูลออฟชั่น******** Wink Wink Wink
เชียงราย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Wellcom BM1 - ยอด!!!!
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 11:40  

ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ใช้ Wellcom BM1
Arrow ตอนนั้นซื้อมา 6700 บาท
Very Happy มาพูดถึงข้อดีกันก่อนน่ะ
1. บางเฉียบสวยด้วยสีเงินโครเมียม (ไม่เหมือนใคร/ไม่เหมือนคนที่ทำงานด้วยกันก็เท่านั้นแหละ)
2. เม็ดสีที่หน้าจอสวยเนียนและละเอียด/สีสดเหมือนจริงเวลานำภาพจากคอมลงมือถือสีมันละเอียดมากน่ะถ้าเทียบจากราคาเครื่อง
3. ทน....มากเพราะว่า เครื่องที่ผมใช้อยู่เนี่ยตกลงพื้นกระเบื้องตั้ง 2-3 ครั้งมาแล้วแต่ก็ยังไม่เห็นเป็นไร......แถมยังไม่ทรยศเวลาใช้สาย.....
4. เรื่องแบตเตอร์รี่ไม่ต้องกลัวหมด เพราะเค้ามีแถมแทนชารต์มาให้ด้วย แบตเตอร์รี่ 2 ก้อน สับเปลี่ยนกันใช้ แต่จะใช้เวลาในการชารต์ไฟนานกว่าโทรศัพท์รุ่นอื่น ๆ ไปนิดหนึ่ง
5. เรื่องเพลง mp3 ก็สามารถดึงมาจากไฟล์ wmp. ได้อย่างง่ายดาย

Embarassed ข้อเสีย (มีนิดหนึง)
1. เวลาถ่ายวีดีโอตอนที่เราซูม จะมีอยู่จังหวะหนึ่งที่มันกลายเป็นภาพซ้อน...ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร แต่ถ้าซูมเลยระยะนั้นไปก็ไม่มีปัญหา.....(น่าจะอยู่ในระยะที่ 3x มั้งเพื่อน ๆ ที่ใช้ลองๆซูมดูแล้วกันถ้าได้ผลยั่งไงก็เมลล์มาบอกกันบ้างน่ะครับ)
2. เวลาเสียบต่อพ่วงกับคอมพิวเตอร์....จากสาย usb ขอเตือนน่ะครับว่าอย่ายืนกับพื้นกระเบื้องหรือพื้นปูนเพราะว่าจะโดนไฟดูด......เหมือนโดนเข็มแทงมือเวลาถือโทรศัพท์...ต้องใส่ถุงเท้าหรือยืนบนพื้นพรม.....เพราะว่าผมลืมตัวโดนดูดตั้งหลายครั้ง (สงกะสัยว่าจะเป็นหมันแล้วซ่ะมั้ง...อิอิ......) เนื่องจากตัวหน้ากากหรือฝาครอบด้านหลัง เป็นวัสดุที่เป็นโลหะโครเมียม....ฉนั้นจึงต้องระวัง..........
3. Clip vedio กับ bm1 มันรองรับหรือเปล่า เพราะว่าผมเคยโหลดผ่านมือถือ (จะมีข้อความทางศูนย์ตอบกลับมาบอกว่าเครื่องของคุณไม่รองรับ Clip vedio) ถ่ายได้เล่นได้แต่ทำไมผมโหลดไม่ได้ซักกะที ใครโหลดได้ช่วยบอกที

Question ข้อสงสัย
1. เรื่องเว็ปแคม.....เค้ามีวิธีใช้กันยังไง....เพราะว่าผมไม่เคยใช้เลย..ใครทราบช่วยเมลล์มาบอกด้วยน่ะครับ
2. เวลาบันทึกเสียงเวลาที่สนทนา สามารถทำได้เหรอ......เพราะว่าตั้งแต่ที่ซื้อมาเกือบ 1 ปี ผมไม่เคยใช้มันเลย....และไม่รู้ด้วยว่ามันสามารถใช้ได้...
zark@thaimail.com
duedan.th@hotmail.com
เชียงราย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Wellcom BM1 - ยอด!!!!
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 11:48  

เชียงราย ผู้เขียน:
ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ใช้ Wellcom BM1
Arrow ตอนนั้นซื้อมา 6700 บาท
Very Happy มาพูดถึงข้อดีกันก่อนน่ะ
1. บางเฉียบสวยด้วยสีเงินโครเมียม (ไม่เหมือนใคร/ไม่เหมือนคนที่ทำงานด้วยกันก็เท่านั้นแหละ)
2. เม็ดสีที่หน้าจอสวยเนียนและละเอียด/สีสดเหมือนจริงเวลานำภาพจากคอมลงมือถือสีมันละเอียดมากน่ะถ้าเทียบจากราคาเครื่อง
3. ทน....มากเพราะว่า เครื่องที่ผมใช้อยู่เนี่ยตกลงพื้นกระเบื้องตั้ง 2-3 ครั้งมาแล้วแต่ก็ยังไม่เห็นเป็นไร......แถมยังไม่ทรยศเวลาใช้สาย.....
4. เรื่องแบตเตอร์รี่ไม่ต้องกลัวหมด เพราะเค้ามีแถมแทนชารต์มาให้ด้วย แบตเตอร์รี่ 2 ก้อน สับเปลี่ยนกันใช้ แต่จะใช้เวลาในการชารต์ไฟนานกว่าโทรศัพท์รุ่นอื่น ๆ ไปนิดหนึ่ง
5. เรื่องเพลง mp3 ก็สามารถดึงมาจากไฟล์ wmp. ได้อย่างง่ายดาย
6. เสียงเพลง mp3 ชัดใสมาก....

Embarassed ข้อเสีย (มีนิดหนึง)
1. เวลาถ่ายวีดีโอตอนที่เราซูม จะมีอยู่จังหวะหนึ่งที่มันกลายเป็นภาพซ้อน...ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร แต่ถ้าซูมเลยระยะนั้นไปก็ไม่มีปัญหา.....(น่าจะอยู่ในระยะที่ 3x มั้งเพื่อน ๆ ที่ใช้ลองๆซูมดูแล้วกันถ้าได้ผลยั่งไงก็เมลล์มาบอกกันบ้างน่ะครับ)
2. เวลาเสียบต่อพ่วงกับคอมพิวเตอร์....จากสาย usb ขอเตือนน่ะครับว่าอย่ายืนกับพื้นกระเบื้องหรือพื้นปูนเพราะว่าจะโดนไฟดูด......เหมือนโดนเข็มแทงมือเวลาถือโทรศัพท์...ต้องใส่ถุงเท้าหรือยืนบนพื้นพรม.....เพราะว่าผมลืมตัวโดนดูดตั้งหลายครั้ง (สงกะสัยว่าจะเป็นหมันแล้วซ่ะมั้ง...อิอิ......) เนื่องจากตัวหน้ากากหรือฝาครอบด้านหลัง เป็นวัสดุที่เป็นโลหะโครเมียม....ฉนั้นจึงต้องระวัง..........
3. Clip vedio กับ bm1 มันรองรับหรือเปล่า เพราะว่าผมเคยโหลดผ่านมือถือ (จะมีข้อความทางศูนย์ตอบกลับมาบอกว่าเครื่องของคุณไม่รองรับ Clip vedio) ถ่ายได้เล่นได้แต่ทำไมผมโหลดไม่ได้ซักกะที ใครโหลดได้ช่วยบอกที
4. เวลาเร่งเสียงเพลงสุดๆ เสียงจะแตกพร่านิดๆ แต่เวลาเบาลงมาซัก 2 ระดับ ก็แจ๋วเหมือนเดิม แถมยังดังกว่าไอโมบายอีกน่ะลองเทียบกันมาแล้ว
Question ข้อสงสัย
1. เรื่องเว็ปแคม.....เค้ามีวิธีใช้กันยังไง....เพราะว่าผมไม่เคยใช้เลย..ใครทราบช่วยเมลล์มาบอกด้วยน่ะครับ
2. เวลาบันทึกเสียงเวลาที่สนทนา สามารถทำได้เหรอ......เพราะว่าตั้งแต่ที่ซื้อมาเกือบ 1 ปี ผมไม่เคยใช้มันเลย....และไม่รู้ด้วยว่ามันสามารถใช้ได้...
zark@thaimail.com
duedan.th@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: วีดีโอ
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2006 21:21  

phenix ผู้เขียน:

bm8 คงดีกว่า เพราะเวลาเสียบชาร์ท ไฟไม่ดูด เพราะตัวเครื่องเป็นพลาสติก ไม่เหมือน bm1 เป็นสแตนเลส (ฮ่าๆๆๆ) และดีกว่าตรงเข้าwap ที่ 2 ไม่ใช่ 1.2 เหมือน bm1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาละที่0dtac เมืองทองราคา 4300
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 20:42  

ทุกอย่างรวมดี แต่ผมสงสัยอย่างถ้าใส่เมม 1gจะใช้ได้ไหม เพราะตอนนี้ใช้ nk6233 อยู่กะขายทิ้งละเพราะเริ่มเบื่อ พอดีเห็นเพื่อนใช้รุ่นนี้อยู่ผมเลยสนใจ อยากจะได้มาครอบรองบ้าง อิอิ
Bahamutzero
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2007 14:32  

ขายรุ่นนี้อะครับ4000ใครเอาโทรมาครับผม 087-8165881 ขอสายเต้ครับ
ผมอยู่ปากน้ำสมุทรปราการ ครับลองโทรมาคุยกันก่อนครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายด้วยคับรุ่นนี้..ทุกอย่างยังดีอยู่คับ
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2007 11:11  

ขายรุ่นนี้ครับ3500ใครเอาโทรมาครับผม 08-3507-1530 ครับ
ผมอยู่นครศรีธรรมราชคับ
R_karn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2007 17:08  

ดีนะ เราก็ใช้ [img]
lek146
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการหาซื้อ BM1 มือสอง
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 11:17  

มีใครเบื่อ รุ่น BM1 แล้วต้องการจะขาย สภาพใช้ได้ ช่วยติดต่อ 027152077
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: