Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 BlackBerry 8700g - แบล็คเบอร์รี่

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 21 / เข้าชม: 187686
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : BlackBerry 8700g - แบล็คเบอร์รี่
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2006 18:40  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ BlackBerry 8700g - แบล็คเบอร์รี่
http://www.siamphone.com/catalog/blackberry/8700g.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 08 Sep 2006 23:18; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 00:39  

หน้าตาไม่สวยแต่ความสามารถต้องเหลียวมอง(นิดๆ ย้ำว่า นิดๆ) เพราะ Bluetooth2.0 กะ Intel inside นอกนั้นก็เด่นเท่าไหร่ นอกจากหน้าจออันใหญ่โต
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 12:24  

คล้ายกับ Samsung เลย
~เมก้าซาวะคุง~
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเต๊บ!!
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 13:35  

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2006 10:02  

เสียดายจัง Blackberry มือถือสัญชาต Canada โดยศาลตัดสินไปแล้ว ไม่ให้ขายและใช้ใน USA ยังก็คงมาครองอันดับ 1 Biznet Phone ในแถบ Asia ได้ไม่ยาก เพราะ 10ล้านเครื่องที่ USA รุ่นที่ดูไม่ค่อยส่วนนี้คงไม่น่าจะขายได้ถ้าไม่ดีจิง บอกอีกอย่างไม่สวยแบบนี้นะครับ ขนาด Microsoft ยังกลัวบริสัดนี้เลย

ไม่สวยแต่ดี ทั้งความสามารถ ทั้งการใช้งานง่าย แบบ biznet phone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2006 00:30  

วันนี้ผมไปทำงานงานเปิดตัวของมันมา
ไอ้คนจับได้รางวัลดันมาจากไมโครซอฟท์
ดีมากๆเลย ผมยืมพริตตี้ในงานเล่นดู
พร้อมในเชิงธุรกิจสุดๆ
ถ้าใชในไทยเอไอเอส หนุนสุดๆ
Kaymarn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? Blackberry 8700 ????????
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2006 16:19  

เครื่องใหม่ ขาย 26,900 บาท อุปกรณ์ครบ

สนใจติดต่อได้ที่ kaymarn@gmail.com
JuKaGee
Year's Star

หัวข้อ : Oh Oh Oh
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 14:29  

มันไว้ทำไรกันแน่เนี๊ยะ
JuKaGee
Year's Star

หัวข้อ : Oh Oh Oh
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2006 10:31  

มันคือเครื่องคิดเลขแน่เยย
bluejay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 23:19  

Cool อยากรู้เรื่องการรับ e-mail จัง ว่าสะดวกยังไง

Cool รบกวนท่านผู้รู้ครับ
P_Jang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 19:50  

เด่นในด้าน push mail คับ เห็น True เค้าก็ทำตลาดอยู่นะ Very Happy
phillydude
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 00:42  

ผมมีเครื่องใหม่ยังไม่แกะกล่องเลยครับ ใช้ได้กะ AIS และ TRUEMOVE ขาย 25,000 บาท อุปกรณ์ครบ

สนใจติดต่อได้ที่ 05-958-9917 หรือที่ gailme@gmail.com
ไทนาวี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 23:22  

เมืองนอกขายแค่ 300 เหรียญสหรัฐเอง ทำไมเมืองไทยคนประกาศขายกันสองหมื่นกว่าล่ะ เง็ง
Mr. N
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 12:57  

ไม่ทราบว่าถ้าซื้อเครื่องเปล่า จะใช้ได้กับระบบ DTAC หรือไม่ ไม่อยากเปลี่ยนเบอร์ครับ
มุก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 16:34  

ที่นี่แค่150 เอง australia Shocked Shocked
มุก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 16:35  

ที่นี่แค่150 เอง australia Shocked Shocked
sp_speaker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 22:34  

อยากได้อ่ะ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2007 21:47  

150 แพง
qwertygghh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2007 19:02  

เอ่อ พวกเด็กนอกทั้งหลายน่ะครับ ผมก้เป็นหนึ่งในพวกคุณเหมือนกันนะ ถ้าจะตอบอะไรก็ให้ฉลาดหน่อยครับ พวกที่ขายราคาถูกๆน่ะมันติดcontract แล้วเค้าก้กินค่าบริการ รวมๆแล้วมันก็แพงพอๆกับค่าเครื่องกะค่าบริการธรรมดาน่ะแหละ ที่ออสน่าจะคิดประมาณ79-99เหรียญต่อเดือนล่ะมั้ง
ไอ้พวกที่บอกว่าเป็นเครื่องคิดเลขก็เหมือนกัน ถ้าแยกแยะไม่ออกระหว่างเทคโนโลยีดีๆกับเครื่องคิดเลขธรรมดาก็อย่าเล่นเน๊ตเลย เปลืองตังเปล่าๆ เค้าออกแบบมาให้พิมพ์ง่าย โต่ตอบอีเมล์ จุดแข็งเค้าชัดถึงขนาดที่ว่าไม่จำเป็นต้องไปรบกับตลาดมือถือธรรมดาแทนที่จะชมเค้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 17:45  

Anonymous ผู้เขียน:
เสียดายจัง Blackberry มือถือสัญชาต Canada โดยศาลตัดสินไปแล้ว ไม่ให้ขายและใช้ใน USA ยังก็คงมาครองอันดับ 1 Biznet Phone ในแถบ Asia ได้ไม่ยาก เพราะ 10ล้านเครื่องที่ USA รุ่นที่ดูไม่ค่อยส่วนนี้คงไม่น่าจะขายได้ถ้าไม่ดีจิง บอกอีกอย่างไม่สวยแบบนี้นะครับ ขนาด Microsoft ยังกลัวบริสัดนี้เลย

ไม่สวยแต่ดี ทั้งความสามารถ ทั้งการใช้งานง่าย แบบ biznet phone

ผมพึ่งไปเมกามา เห็นยังขาย Black Berry อยู่เลย แต่ม่ายกล้าซื้อมา เพราะติด Contact 2 ปี ของ Cingular คับ เพราะญาติใช้อยู่ที่ เมกาครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2007 19:29  

อยากทราบเหมือนกันค่ะว่า
1. สามารถรับ e-mail ของบริษัท ที่เป็น ISP (POP3) ได้รึเปล่า
2. ถ้ามี attachment ใหญ่ๆมันจะเก็บไว้ที่ตัวเครื่อง blackberry นี่ได้เลยรึยังไงแน่
3. ถ้าเปรียบเทียบกับ Nokie E61i ที่รองรับ Blackberry เหมือนกัน แนะนำอันไหนดี

รบกวนผู้รู้ด้วยคนนะคะ

bluejay ผู้เขียน:
Cool อยากรู้เรื่องการรับ e-mail จัง ว่าสะดวกยังไง

BlackberryKid
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 15:25  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากทราบเหมือนกันค่ะว่า
1. สามารถรับ e-mail ของบริษัท ที่เป็น ISP (POP3) ได้รึเปล่า
2. ถ้ามี attachment ใหญ่ๆมันจะเก็บไว้ที่ตัวเครื่อง blackberry นี่ได้เลยรึยังไงแน่
3. ถ้าเปรียบเทียบกับ Nokie E61i ที่รองรับ Blackberry เหมือนกัน แนะนำอันไหนดี

รบกวนผู้รู้ด้วยคนนะคะ

1. รับได้ครับ ถ้าเป็น pop3 ไป set ก็ง่ายครับ ไม่ยากเท่าไหร่ ผมใช้ server ของ yahoo และ gmail ไม่มีปัญหาแต่อย่างใดครับ
2. ไฟล์ attachment ใหญ่ขนาดไหนครับเพราะว่า ผมก็เคยเปิด max สุด ก็ 1MB (อันนี้ไม่ชัวร์นะครับ) แต่เปิดได้แน่นอน ถ้าเป็นรูป ก็ใช้เวลา load หน่อย หลักๆก็คือ download attachment เข้าเครื่องครับ save เก็บได้ Smile
3. ไม่เคยใช้ Nokia E61i ครับ ลองรอคนอื่นตอบนะครับ

bluejay ผู้เขียน:

ส่วน เรื่อง e-mail มันเป็น push mail น่ะครับ เหมือนกับมี sms มาว่า "you got mail" อะไรประมาณนั้นครับ แล้วก็สามารถ check ในเครื่องได้ทันทีเลย แทนที่ว่าต้องไปหา computer เพื่อทำการ เช็ค e-mail ครับ จะสะดวกสำหรับคนที่ต้องติดต่องาน e-mail บ่อยๆ (เป็นภาษาอังกฤษ) แล้วไม่ค่อยได้อยู่ใน office เท่าไหร่ครับ (อาจจะอู้งานไปข้างนอกได้ครับ อิอิ ผมทำบ่อย)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: