Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung SGH D810 - Sleek and Sophisticated

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 41 / เข้าชม: 98690
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung SGH D810 - Sleek and Sophisticated
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2006 04:17  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของุณกับ Samsung SGH D810 - Sleek and Sophisticated
http://www.siamphone.com/catalog/samsung/d810.htm

กัซเบล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2006 20:29  

บางดีเนอะ แอบมีปุ่มเงาเล็กๆด้วย ซัมซุงออกถี่จังครับ...
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2006 01:15  

รุ่นนี้บางดีครับ ด้านหน้าทำเรียบดี
๐Doremon๐
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ChonBuri
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2006 16:23  

บางสุดยอดเลย - - รูปทรงสวยดีคับ
zerorine
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: chiangmai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2006 12:23  

สวยครับ บางดีมาก แต่ คงแพงน่าดูเลย แล้ว แบทก็คงจะหมดเร็วมากๆ ด้วย
งงเล็กน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2006 03:13  

เอะกล้องอยู่ด้านในละจะถ่ายรูปไงน่ะ
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: Samsung SGH D810 - Sleek and Sophisticated
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2006 11:36  

บางดีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2006 13:52  

รู้เลยว่าจะแข่งกับ V3 ของโมโต
๐Doremon๐
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ChonBuri
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2006 21:46  

Anonymous ผู้เขียน:

หุหุหุ ผมคิดเหมือนคุณเลย Very Happy
อืม...โซฟีก็อร่อยดีนะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เสียมเรียบ
หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2006 13:10  

งงเล็กน้อย ผู้เขียน:
เอะกล้องอยู่ด้านในละจะถ่ายรูปไงน่ะ

มันหมุนออกด้านนอกได้ครับ ผมว่าเหมือนEZIO SL308... ครับ ..(ที่ว่าเหมือนเพราะว่าผมเห็นเจ้าEZIO SL308 ก่อนครับ)

http://www.blisstel.com/EZIO/EZIO_sl308.html
iskyknow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2006 01:14  

คล้ายกับ sumsung anycall sch-v70 เรยอ่า

กะลังจัยอยู่ พอมาดูรุ่นนี้ เหมือนเรย 55

บางดี ชอบๆ กล้องหมุนได้ด้วยอ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2006 12:03  

ต้องเรียกชื่อรุ่นนี้ว่า Samsung RAZR ครับถึงจะถูก ก็พี่ Samsung แล้ว Copy V3 ออกมาเยอะเลยนิ
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2006 17:16  

function ธรรมดา แต่บางใช้ได้เลยค่ะ

ป.ล. ทำไมกล้องหันหาตัวเองอ้ะ?
somebody
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2006 01:16  

เมื่อไหร่จะขายอะ

อะไรคือไตรมาด 2 ?
independent
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 03:38  

i want one. When it's gonna be in Thailand ??

i'm in USA now. Here this cellphone $4XX.

Confused
independent
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 03:53  

i searched it again it just $235

so ? how much it's gonna be in Thailanddddd.
somebody
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 15:14  

มันแค่ $99.99 ?

http://msn-cnet.com.com/Samsung_MM_A900_SPH_A900/4535-6454_7-31623272.html?tag=top
My_destiny
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 18:38  

สวยๆๆ งามๆๆๆ

++++++++++

ใครรู้บ้างว่าในไทยมีขายรึยัง ( ที่ไหน )

แล้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่

ตอบกลับหน่อยนะคะ gsd_kira@hotmail.com

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
somebody
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2006 01:33  

เมื่อหร่ายจาขาย T_T" อยากได้มากๆๆๆๆๆ สวยมากอ่า.. เกือบซื้อ 6280 แร้ว..

รอร๊อรอ..

http://www.samsungtelecom.com/pdf/a900.pdf
nongbabykar
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2006 16:39  

คุ้นๆนะ ออใช่เลยมันเป็นรุ้นที่พระเอกในเรื่อง My Girl ใช้ตอนแรกๆนะเอง ชอบมากๆๆๆๆคะ
independent
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2006 09:06  

somebody ผู้เขียน:
มันแค่ $99.99 ?

http://msn-cnet.com.com/Samsung_MM_A900_SPH_A900/4535-6454_7-31623272.html?tag=top

$99 มานติด ระบบ มาอ่ะ ปามาน 2 ปีอ่ะ

แต่ $ 2XX มานไม่ติดอ่ะ เครื่อง จาก 0 ที่นี่เลยอ่ะ
ปีจอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2006 01:26  

เราอยู่อเมกา เพื่อนเราซื้อมาแล้ว ซื้อแบบไม่มีแพลนก็ สามร้อยห้าสิบ
ถ้ามีแพลนก็ไม่ถึงร้อย หน้าจอชัดมากถึงมากที่สุด
รูปถ้ายมาก็โอ แต่ไม่ถึงกับดีมากนะ ก็คุณภาพซัมซุงอ่ะ
แต่เพิ่มเมมโมรี่ได้ เราเอามาเทียบแล้วบางเท่าของเราเลย (เราใช้ เลเซอร์พิ้งค์)
แต่ที่อเมกาไม่เรียกชื่อนี้นะ เค้าเรียก

SPH-A900

Sleek and Sophisticated

Travel light with the sleek and thin SPH-a900 that's packed with the latest features

Bluetooth® Wireless Technology

Connect to a Bluetooth-enabled headset or compatible car kit to talk hands-free. Supports the following Bluetooth profiles: HSP, HFP, OPP, BPP, FTP, DUN.

High Speed Connection

Surf the web at broadband-like speeds. Stream or download content from Sprint TV™ and the Sprint Music Store™ faster then ever before.

1.3 Megapixel Camera

Capture high resolution digital pictures to send to an email account or compatible phone.

Stereo Speakerphone

Play your music for friends or talk to them hands-free thanks to the a900's stereo speakerphone.

Advanced Voice Recognition

Speak phone numbers or contact names to dial. Use voice commands to launch applications or dictate text messages to the phone.

With standard battery

Dimensions: 3.9" x 2.6" x 0.6"

Weight: 3.53 oz.

Continuous digital CDMA talk time: Up to 3.0 hours.*

Color: black

Main Display: 240 x 320 pixel 262K TFT color display

External Display 96 x 96 pixel 65K TFT display

Mode: CDMA Dual Band (1900/800 MHz).

Wireless Protocol: CDMA.

Service Provider: Sprint.

*Please Note: Standby and talk times will vary depending on phone usage patterns and conditions. Battery power consumption depends on factors such as network configuration, signal strength, operating temperature, features selected, vibrate mode, backlight settings, browser use, frequency of calls, and voice, data, and other application usage patterns.
??
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2006 20:33  

มันจะเข้าไทยมั้ยอะ

เทียบกับ v3i อันไหนดีกว่า ??
Jab13
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 22:22  

ถ้าซื้อที่อเมกาจะใช้ในไทยได้ป่าวอะ?

แร้วจะอ่านไทยได้มั้ย?
MAROONNIES
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 18:50  

Jab13 ผู้เขียน:
ถ้าซื้อที่อเมกาจะใช้ในไทยได้ป่าวอะ?

แร้วจะอ่านไทยได้มั้ย?

คิดว่าไม่ได้ค่ะ เคยถามคนขายเค้าบอกว่า ถ้าจะใช้ต่างประเทศได้ ต้องเป็นรุ่นtri-bandค่ะ

รุ่นนี้คล้ายๆกับที่พระเอกเรื่องpalaceใช้เลย แต่ไม่เหมือนกันตรงปุ่ม
รุ่นนั้นAnycall SCH-V740

น่าสนดีนะ แต่ออกจะเหมือนโมโตจิงๆด้วย
puzzycat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 18:41  

ตอนนี้เท่าไหร่แล้วอะคะ mbk มีขายรึยัง?
ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ
นู๋ปอนด์
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2006 10:41  

การที่samsung รูปทรงเหมือน moto นี่ส่วนตัวผมคิดว่าเป็นเพระการทำสัญญา แลกเปลี่ยนเทคโนโลยีระหว่างซัมซุงกะโมโต ไม่ใช่หรอครับ เค้าไม่ได้แอบเลียนแบบกานนะ
Who I am
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 15:37  

เพิ่ม เม็มโมรี่ไม่ได้เหรอ แล้วจะฟัง mp3 ได้กี่เพลงกันง่ะ ถ้าเพิ่มเม็มโมรี่ได้ จะเพอร์เฟคเลยนะ อยากได้ อยากได้
142452
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 22:29  

มีขายที่ไทยรึยังคะ ถ้ามีแล้วประมาณเท่าไหร่หรอคะ แล้วจะซื้อที่ไหนได้บ้างอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 16:53  

มีขายเเล้วนะคิดว่า พอดีเมื่อวานไปถามเรื่องเอ็มพี4แล้วเห็นน่าจะใช่รุ่นนี้นะ ราคาอยู่ที่14000อ่ะคงไม่ใช่ อี770หรอกนะ
MAROONNIES
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 20:42  

มีขายเเล้วนะคิดว่า พอดีเมื่อวานไปถามเรื่องเอ็มพี4แล้วเห็นน่าจะใช่รุ่นนี้นะ ราคาอยู่ที่14000อ่ะคงไม่ใช่ อี770หรอกนะ

จิงเหรอคะ Shocked
ไม่น่าจะใช่นะคะ ในเวบซัมซุงยังไม่ลงเลย

เมื่อไรจะออกเนี่ย อยากได้มากๆๆๆๆเลย ㅠㅗㅠ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2006 01:42  

MAROONNIES ผู้เขียน:

จิงเหรอคะ Shocked
ไม่น่าจะใช่นะคะ ในเวบซัมซุงยังไม่ลงเลย

เมื่อไรจะออกเนี่ย อยากได้มากๆๆๆๆเลย ㅠㅗㅠ

ที่ว่ามีขายใน USA คงจะเป็นระบบ CDMA ไม่ใช่ GSM
semi-human
Year's Star

จังหวัด: สุราษฏร์ธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2006 19:17  

ไม่มีช่องใส่การ์ดหนอ 80เมกก์ไม่พอ ต้อง2กิ๊ก
kikibum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2006 22:27  

ย้ากๆๆๆๆๆๆๆๆ
อยากได้อ่ะ
ตอนนี้ราคาเท่าไหร่อ่ะ

จะเก็บตังซื้อ
มันเหมือนของ คิมฮีชอล เรย
ย้ากๆๆๆๆๆๆ
อยากได้
KimJaeJoong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2006 03:58  

คืออยากทราบว่ามีขายที่ไทยรึยังค่ะ อยากได้มากๆๆๆ ถ้ามีขายแล้วขายที่ไหนค่ะ ใครรู้ช่วยบอกที อยากได้มากๆๆๆๆๆ Very Happy Very Happy ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ชอบ My Girl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2007 22:31  

คิดเหมือนกันเลยคุณ nongbabykar เหมือนที่พระเอก My Girl ใช้ตอนแรกเลยอ่ะ
ไอ้ที่พระเอกใช้มันเป็นของเกาหลีใช่ป่าวอ่ะ แล้วของซัมซุง ก้อปเค้ามาป่าวอ่ะ
แต่ที่รู้ๆ ... อยากได้มากกกกค่า ท่าทางคงแพงน่าดู (แบบ .. ไม่มีตังค์ซื้ออ่า)
แต่ก็อยากได้อย่ดีนะแหละ จ๋วย+เท่ อ่ะ ~ >w<~
น้องไกด์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มือถือซัมซุงที่พระเอก My Girl
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 15:16  

ซัมซุงไม่ได้ลอกแบบมานะครับ เพราะซัมซุงมีมีขายที่เกาหลีเหมือนกันครับ

ส่วนราคาไม่รู้ครับเพราะตัวนี้มีขายแต่ในต่างประเทศครับ ที่พระเอก My Girl มันเป็นของซัมซุง

ครับ แต่ผมอยากรู้ว่านางเอกใช่รู้นอะไรครับอยากรู้จะได้ซื้อม่ใช่ครับอยากใช่

ช่วยบอกด้วยครับ
น้องไกด์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มือถือซัมซุงที่พระเอก My Girl
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 15:20  

ซัมซุงไม่ได้ลอกแบบมานะครับ เพราะซัมซุงมีมีขายที่เกาหลีเหมือนกันครับ

ส่วนราคาไม่รู้ครับเพราะตัวนี้มีขายแต่ในต่างประเทศครับ ที่พระเอก My Girl มันเป็นของซัมซุง

ครับ แต่ผมอยากรู้ว่านางเอกใช่รู้นอะไรครับอยากรู้จะได้ซื้อม่ใช่ครับอยากใช่

ช่วยบอกด้วยครับ Embarassed
HmU-wAn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: แบ็งคอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 00:13  

สวยอ่า
Obojo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้อะค๊าบ....เท่ห์มะมาก
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2007 19:35  

มีขาย ในดินแดนสยามเรารึยังอะคับ ใครใช้อยู่ช่วยให้ข้อมูลหน่อย....ขอคุณคับ Shocked Question
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: