Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson K790i - The First Cyber-shot phone.
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 16, 17, 18, 19  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1879 / เข้าชม: 1499319
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: wana kno...
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2007 10:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

curiouly ผู้เขียน:
คือ อยากทราบว่า 2ล้านpixels ของSE เทียบเท่ากับ 3ล้านpixels NK จิงหรือเป่าค่ะ? Embarassed

2 ล้าน กะ 3 ล้าน ไม่มีทางเท่ากันแน่นอนครับ รูปขนาด 3 ล้าน จะเก็บรายละเอียดได้มากกว่าเพราะ Pixel มากกว่า

แต่ถ่ายมาแล้วรูปจะคมชัดสดใสสมจริงมั้ยมันไม่ได้ขึ้นอยู่กับกี่ล้านอย่างเดียวมันอยู่ที่คุณภาพของกล้องด้วย และเรื่องนี้ SE มักจะทำได้ดีกว่า NK

ดังนั้นเป็นไปได้ที่รูปขนาด 2 ล้าน จะคมชัดสดใสสมจริงกว่ารูปขนาด 3 ล้าน ทั้งๆ ที่มี Pixel น้อยกว่า
Bee(TM)
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Sony Ericsson W660
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2007 19:53  

Sony Ericsson W660i
Walkman Phone 3G หน้าตาคล้ายรุ่นพี่ W610i

Specification
Music
Walkman player 2.0 with support for
Album Art
512MB Memory Stick Micro(M2)PlayNow
TrackID
Disc2Phone
Bluetooth™ Audio streaming
FM radio support
Up to 25 hours music listening

Design
Slim stick form factor (14.5mm)
Premium design and material
Embellished/raised finish on camera side
Flash theme
Size: 102 x 46 x 14.5 mm
Weight: 93 grams

Imaging
2.0 megapixel camera
Digital zoom 2.5x
2.0 inch 262k colour TFT display
Video Telephony
Video recording / playback
Picture blogging

Connectivity
Full HTML Web browsing
RSS feeds
Bluetooth™ 2.0
USB 2.0
Java MIDP 2.0

Accessories
In-Box:
Battery and charger
Stereo Handsfree Headset HPM-70
512MB Memory Stick Micro; (M2)
USB Cable DCU-60
Disc2Phone music management software
Aftermarket - including:
Snap-On Portable Speakers MPS-75
Music Bluetooth™ Receiver MBR-100
Stereo Bluetooth™ Headset HBH-DS970
Portable Speakers MPS-70
Music Desk Stand MDS-60

Availability and versions
Colour options: Record Black and Rose Red
Networks: UMTS 2100 and
GPRS 900/1800/1900
Talk time GSM: Up to 6 hours
Talk time (3G): Up to 2.5 hours
Standby time: Up to 360 hours

ข้อมูล :
Esato
Sony Ericsson Press Room
Yaku_Za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
หัวข้อ : ***
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2007 22:29  

พอดีว่าตอนนี้กามลางลังเลอยู่ระหว่าง N73 กะ K790i อยากรู้ว่าเลือกรุ่นไหนดีง่า ระหว่าง 2 รุ่นนี้ เพราะว่าเน้น ฟังเพลง(เป็นคนที่ชอบฟังเพลงแบบโปรโมชั่นนานๆอ่า) ถ่ายภาพ แล้วก็ต้องการจอแสดงผลที่ใหญ่ แล้วก็ที่สำคัญคือแบตทนนาน อีกเรื่องที่อยากรู้คือ ระหว่างจอสองรุ่นที่กล่าวมาข้างต้นนี้ มานต่างกานมากป่ะ(ความใหญ่น่ะ) แล้วก็เรื่องเสียงเพลงตอนเสียบหูฟังเสียงเบสหนักดีป่าว แบบว่าชอบเบสหนักๆอ่า แต่ไม่เล่น Wallman อ่า แล้วสามารถซื้อหูฟังของ Wallman มาใส่ได้ป่ะ
ขอบคุณที่คำตอบที่ตอบกลับมาน่ะครับบบบบบบบ
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ : Re: ***
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2007 23:42  

Yaku_Za ผู้เขียน:
แต่ไม่เล่น Wallman อ่า แล้วสามารถซื้อหูฟังของ Wallman มาใส่ได้ป่ะ
ขอบคุณที่คำตอบที่ตอบกลับมาน่ะครับบบบบบบบ

ได้

แต่ถ้าชอบฟังเพลง เบสแน่นๆ ก็ลงทุนซื้หูฟังดีๆ อย่าง Sennheiser CX300 จะดีกว่านะ

ใช้กับมือถืออะไรก็ได้ เสียงดีขึ้นแน่ๆ

(เป็นคนที่ชอบฟังเพลงแบบโปรโมชั่นนานๆอ่า) <== หมายถึงอะไรครับ ไม่เข้าใจ
music_aday
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2007 01:50  

อยากรู้ว่า ถ้าเอา K790i มาใส่หูฟังแบบเดียวกะ W850i
เสียงที่ได้จะต่างกันมากไหม
คือผมมีแนวคิดว่า เสียงต่างกันแค่ หูฟัง มันใช่หรือเปล่า ช่วยบอกทีนะคับ
(ชอบฟังเพลง แต่อยากได้คุ้มๆเลยไม่เอา W850i เพราะรับไม่ได้กะส่วนต่างกล้อง)
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2007 04:44  

music_aday ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า ถ้าเอา K790i มาใส่หูฟังแบบเดียวกะ W850i
เสียงที่ได้จะต่างกันมากไหม
คือผมมีแนวคิดว่า เสียงต่างกันแค่ หูฟัง มันใช่หรือเปล่า ช่วยบอกทีนะคับ
(ชอบฟังเพลง แต่อยากได้คุ้มๆเลยไม่เอา W850i เพราะรับไม่ได้กะส่วนต่างกล้อง)

เสียงจะดีขึ้น แต่คงไม่เท่า W850i เพราะ Software, Hardware, Driver ด้อยกว่า W850i
music_aday
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2007 04:55  

ก็คือ ในชุดของ k790i ไม่แถม small-talk แบบ 3.5mm ใช่ปะคับ
ทีนี้ ต้องซื้อ 1.small-talk แบบที่มี 3.5 และก็ 2.หูฟังที่เสียงดีดี
แล้วเสียงมันก็คงจะใกล้ๆกะ รุ่นใหญ่ อย่าง w850i มังคับ
แต่ไงๆก็ต้องด้อยกว่า ด้าน ชิป นั่นแหละ

อีกอย่าง ซอฟท์แวร์ ไม่ใช่ walkman ผมอยากรู้ว่า
ถ้า ซอฟแวร์ walkman มีส่วนทำให้เสียงเพราะป่าว
หรือว่า เกี่ยวกะ ชิป ล้วนๆ

แน่นอนว่า walkman มีลูกเล่นในการปรับเพลง ค่อนข้างเยอะ
ไม่ว่าจะ การเลือกเพลง ผมว่ามันคงจะสะดวกกว่ามาก ในการค้นหาเพลง
ผมก็อยากถามว่า การค้นหา หรือ จัดลำดับเพลง k790i ทำได้ดีแค่ไหนอ่ะคับ

แล้ว สามารถ ลง software หาเพลง จัดลำดับเพลง ได้ป่าวคับ
playlist ได้มากสุดกี่เพลงคับ

ด้านการ อัดเสียง มีใครเคยใช้ไหมคับ อัดแล้วเสียงชัดเท่าพวก recorder ปะคับ
(ผมไม่ขอพูดถึงกล้องนะ มันแน่นอน ชัดมากๆ)

โปรแกรมเล่น vdo มีกระตุกมั้ยคับ มันเหมือนกะ w850i คับ หรือคนละตัว(ตัวโปรแกรมนะคับ)
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2007 06:41  

music_aday ผู้เขียน:
ก็คือ ในชุดของ k790i ไม่แถม small-talk แบบ 3.5mm ใช่ปะคับ
ทีนี้ ต้องซื้อ 1.small-talk แบบที่มี 3.5 และก็ 2.หูฟังที่เสียงดีดี
แล้วเสียงมันก็คงจะใกล้ๆกะ รุ่นใหญ่ อย่าง w850i มังคับ
แต่ไงๆก็ต้องด้อยกว่า ด้าน ชิป นั่นแหละ

อีกอย่าง ซอฟท์แวร์ ไม่ใช่ walkman ผมอยากรู้ว่า
ถ้า ซอฟแวร์ walkman มีส่วนทำให้เสียงเพราะป่าว
หรือว่า เกี่ยวกะ ชิป ล้วนๆ

แน่นอนว่า walkman มีลูกเล่นในการปรับเพลง ค่อนข้างเยอะ
ไม่ว่าจะ การเลือกเพลง ผมว่ามันคงจะสะดวกกว่ามาก ในการค้นหาเพลง
ผมก็อยากถามว่า การค้นหา หรือ จัดลำดับเพลง k790i ทำได้ดีแค่ไหนอ่ะคับ

แล้ว สามารถ ลง software หาเพลง จัดลำดับเพลง ได้ป่าวคับ
playlist ได้มากสุดกี่เพลงคับ

ด้านการ อัดเสียง มีใครเคยใช้ไหมคับ อัดแล้วเสียงชัดเท่าพวก recorder ปะคับ
(ผมไม่ขอพูดถึงกล้องนะ มันแน่นอน ชัดมากๆ)

โปรแกรมเล่น vdo มีกระตุกมั้ยคับ มันเหมือนกะ w850i คับ หรือคนละตัว(ตัวโปรแกรมนะคับ)

ลองอ่าน preview ดูครับ
http://www.siamphone.com/review/2006/sonyericsson/k790i/page.htm
http://www.siamphone.com/review/2007/sonyericsson/w850i/page.htm

playlist ได้กี่เพลงขึ้นอยู่กับเมมที่คุณใส่มากกว่า ตอนนี้ใส่ได้สูงสุด 2GB

walkman player จะจัดการเพลงได้ดีกว่า ปรับ eq ได้หลากหลายกว่า เช่น walkman จะมี eq mega bass มี track id และ se ลงโปรแกรม player เพิ่มไม่ได้ มันไม่ยืดหยุ่นเหมือนซิมเบี้ยน

ส่วน record กับ video ของ se แค่พอใช้งานได้หรือห่วย

และอย่าลืมว่า K790i ออกแบบมาสำหรับคนชอบถ่ายรูปนะครับ อย่าไปคาดหวังเรื่องเพลงว่ามันจะดีเลิศเหมือนครื่องที่ออกแบบมาสำหรับฟังเพลง

ปล.ผมก็ไม่เคยใช้ทั้งคู่ ลองอ่านๆ โพสเก่าๆ ดูน่าจะมีคำตอบที่คุณต้องการ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Mar 2007 08:09  

ได้

แต่ถ้าชอบฟังเพลง เบสแน่นๆ ก็ลงทุนซื้หูฟังดีๆ อย่าง Sennheiser CX300 จะดีกว่านะ

ใช้กับมือถืออะไรก็ได้ เสียงดีขึ้นแน่ๆ

Rolling Eyes ดูจากภาพรุ่นนี้ใช้ได้กับ K790i ด้วยหรือคับ แล้วมันจะเสียบตรงอะงง!! ขอโทษด้วยถ้าเข้าใจอะไรผิด
m a y t e e
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Mar 2007 10:35  

Anonymous ผู้เขียน:

Rolling Eyes ดูจากภาพรุ่นนี้ใช้ได้กับ K790i ด้วยหรือคับ แล้วมันจะเสียบตรงอะงง!! ขอโทษด้วยถ้าเข้าใจอะไรผิด

ต้องซื้อสายแปลงเพิ่มครับ ประมาณ 150 บาท

หรือใช้ของหูฟัง W series ก็ได้

ปล.หูฟัง CX300 ราคาประมาณ 3,xxx บาท
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Mar 2007 12:50  

ต้องซื้อสายแปลงเพิ่มครับ ประมาณ 150 บาท

หรือใช้ของหูฟัง W series ก็ได้

ปล.หูฟัง CX300 ราคาประมาณ 3,xxx บาท[/quote]

Rolling Eyes ขอบคุณคับ รบถามอีกนิดนะคับ แล้วหูฟัง W series ราคาประมาณเท่าไหร่คับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Mar 2007 12:53  

OK คับ ผมลิงค์ไปดูแล้ว..ขอบคุณคับ
m a y t e e
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Mar 2007 13:40  

Rolling Eyes ขอบคุณคับ รบถามอีกนิดนะคับ แล้วหูฟัง W series ราคาประมาณเท่าไหร่คับ

http://www.se-club.net/index.php?showtopic=14413
1153319623
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : w810i กับ k790i
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2007 19:56  

คือ ตอนนี้กำลังตัดสินใจอยู่คะว่าจะซื้อ w810i กับ k790i เลยอยากจะรบกวนหน่อยค่ะ
1. คุณภาพเสียงระหว่างสองรุ่นนี้ รุ่นไหนดีกว่ากันคะ
2. รุ่นไหนเสียงดังกว่ากันคะ เคยใช้ของ โมโต มันเบามากจนอารมเสียเลยอ่ะคะ
3. แล้ว k790i อันไหนกว่า N.3230 ม๊ยคะ พอดีใช้รุ่นนี้อยุ่คะ
4. เเล้ว ระหว่างสองรถ่นนี้ รุ่นไหนน่าเล่นกว่ากันคะ พอดีตอนแรกอยากได้เครื่องเล็กๆ
W810i แต่มีคนรุ้จักแนะนำให้เล่น k790i มากกว่าคะ
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ : Re: w810i กับ k790i
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2007 10:11  

1153319623 ผู้เขียน:
คือ ตอนนี้กำลังตัดสินใจอยู่คะว่าจะซื้อ w810i กับ k790i เลยอยากจะรบกวนหน่อยค่ะ
1. คุณภาพเสียงระหว่างสองรุ่นนี้ รุ่นไหนดีกว่ากันคะ
2. รุ่นไหนเสียงดังกว่ากันคะ เคยใช้ของ โมโต มันเบามากจนอารมเสียเลยอ่ะคะ
3. แล้ว k790i อันไหนกว่า N.3230 ม๊ยคะ พอดีใช้รุ่นนี้อยุ่คะ
4. เเล้ว ระหว่างสองรถ่นนี้ รุ่นไหนน่าเล่นกว่ากันคะ พอดีตอนแรกอยากได้เครื่องเล็กๆ
W810i แต่มีคนรุ้จักแนะนำให้เล่น k790i มากกว่าคะ

คำตอบเรื่องเสียงระหว่าง K กะ W อยูด้านบนครับ ลองไล่อ่านดู แต่ถ้าชอบลำโพงดังๆ ต้อง NK ครับ ดังจริงแต่อาจจะไม่เพราะเท่า SE

ส่วน NK3230 ลองไปถามที่บอร์ด NK3230 ดู น่าจะได้คำตอบที่ชัดเจนกว่า ผมก็ไม่เคยใช้ music phone ของ NK

แล้วทำไมคนรู้จักถึงแนะนำให้เล่น K790i ล่ะครับ ผมว่าเลือกที่คุณชอบดีกว่านะ
OpPa2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รุ่นนี้มันเล่นMp4ได้ปะค่ะ
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2007 15:26  

คือว่าจะซื้อโทสับใหม่อะค่ะ

แล้วเปนคนชอบดูMvอะค่ะ

แล้วฟังชั่นมันไม่บอกว่าเล่นMp4ได้อะค่ะ

แล้วพี่ๆที่เปนกูรูทั้งหลายพอจะรู้มั้ยค่ะว่ามันเล่นได้หรือป่าว
จัดให้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ได้คับ
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2007 07:59  

OpPa2 ผู้เขียน:
คือว่าจะซื้อโทสับใหม่อะค่ะ

แล้วเปนคนชอบดูMvอะค่ะ

แล้วฟังชั่นมันไม่บอกว่าเล่นMp4ได้อะค่ะ

แล้วพี่ๆที่เปนกูรูทั้งหลายพอจะรู้มั้ยค่ะว่ามันเล่นได้หรือป่าว

เล่นไฟล์ MP4 ได้คับ
สงสัยเป็นที่สุด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรียกร้องเพื่อไขปัญหาข้องใจ
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2007 14:13  

อยากถามจริงๆ เลยว่า....

1. ทำไม SE ไม่ทำ รุ่น หรือว่า ตระกูล Handycam อะ แข่งขันกับคู่แข่งหน่อยดิ เพราะว่า VDO ของ SE นี่ ไม่ได้เรื่องเลย...(ถ้าเอา Handycam ใส่เข้าไปในโทรศัพท์นี่ ขอฟันธงเลยค่ายอื่น ๆ ไม่ได้แอ้มหรอก)

2. ตระกูล K เมื่อไหร่จะออก K880i หรือว่า K950i อะ (อยากดูประสิทธิภาพเมื่อเทียบกับคู่แข่ง)

แต่อย่างว่าแหละน่า มันคงจะเป็นกลยุทธ์ทางการตลาด จริงๆ แล้ว ผม เชื่อว่า SE ทำได้นะ
และสามารถทำได้ดีซะด้วย (แต่ไม่ทำ!!!! เพราะเป็นกลยุทธ์ทางการตลาด!!! เฮ้อ มีน้อยใช้น้อย มีมากใช้น้อยดีกว่า เน๊าะ 555555)
เหงาอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เงียบเหงาจังเลยอะ
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2007 16:24  

ช่วงนี้ บอร์ด K790i เงียบๆ ม๊ากมาก
สาวก SE หายไปไหนหมดอะ
ไม่มาแชร์ ความคิดเห็นเลย
Looker
Year's Star

หัวข้อ : ประมวลภาพถ่ายด้วยกล้อง K790i
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2007 20:21  

ประมวลภาพถ่ายด้วยกล้อง K790i

สงสัยเป็นที่สุด ผู้เขียน:
อยากถามจริงๆ เลยว่า....

1. ทำไม SE ไม่ทำ รุ่น หรือว่า ตระกูล Handycam อะ แข่งขันกับคู่แข่งหน่อยดิ เพราะว่า VDO ของ SE นี่ ไม่ได้เรื่องเลย...(ถ้าเอา Handycam ใส่เข้าไปในโทรศัพท์นี่ ขอฟันธงเลยค่ายอื่น ๆ ไม่ได้แอ้มหรอก)

2. ตระกูล K เมื่อไหร่จะออก K880i หรือว่า K950i อะ (อยากดูประสิทธิภาพเมื่อเทียบกับคู่แข่ง)

แต่อย่างว่าแหละน่า มันคงจะเป็นกลยุทธ์ทางการตลาด จริงๆ แล้ว ผม เชื่อว่า SE ทำได้นะ
และสามารถทำได้ดีซะด้วย (แต่ไม่ทำ!!!! เพราะเป็นกลยุทธ์ทางการตลาด!!! เฮ้อ มีน้อยใช้น้อย มีมากใช้น้อยดีกว่า เน๊าะ 555555)

2 ข้อที่ "คุณสงสัยเป็นที่สุด" ถามมาอาจเป็นไปได้ในอนาคตคับ!

.....................................................................................................................................................................

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 23 Mar 2007 23:30; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2007 08:31  

หวังว่าอย่างอย่างนั้นนะคับ คุณ Looker
lionzero
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2007 18:04  

ใช้ต่อแทนกล้องของ MSN ได้เหนอป่าวครับ Rolling Eyes
cybershotk790
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2007 20:22  

บางภาพของ k790 จากงานโชว์รถครับ

Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2007 10:07  

lionzero ผู้เขียน:
ใช้ต่อแทนกล้องของ MSN ได้เหนอป่าวครับ Rolling Eyes

ใช้เป็น Webcam ม่ะได้ ถ้าใครมาบอกว่าได้แต่ต้องลงโปรแกรมฯ ช่วยก็ต้องลองดู แต่ลำพังตัวเครื่องเองทำม่ะได้คับ

ภาพถ่ายด้วยกล้อง K790i โหมด BestPic/Macro focus

ภาพนี้ถ่ายยากมั่กๆ ลมพัดตลอดเวลา หากม่ะได้โหมด BestPic แช๊ะเดียว 9 ภาพแล้วมาเลือกเอาคงลำบาก..
pavarat
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
หัวข้อ : วิธีถอนฝาข้างหลังเพื่อเปลี่ยนซิมการ์ด k790
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2007 11:39  

ใครมีวิธีิเปิดฝาหลังง่ายๆบ้างเพราะจำเป็นต้องเปลี่ยนซิมการ์ดบ่อย ลองเปิดแล้วเปิดอย่างไรก็เปิดไม่ออกแน่นมากๆ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: วิธีถอนฝาข้างหลังเพื่อเปลี่ยนซิมการ์ด k790
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2007 13:05  

pavarat ผู้เขียน:
ใครมีวิธีิเปิดฝาหลังง่ายๆบ้างเพราะจำเป็นต้องเปลี่ยนซิมการ์ดบ่อย ลองเปิดแล้วเปิดอย่างไรก็เปิดไม่ออกแน่นมากๆ

ใช้สก๊อตเทปขนาดความยาวสัก 2 นิ้วแปะที่ฝาหลังให้เหลือชายไว้ดึง แร้วค่อยๆ ออกแรงดึงให้มันเลื่อนออกมา ง่ายๆ คับ วิธีนี้ใช้ได้กะมือถือทุกรุ่นทุกยี่ห้อที่ฝาหลังเป็นแบบเลื่อนลง (Slide down)
.

แถมวิธีถอด SIM ให้ด้วย ทำเหมือนกันเรย..ใช้ได้กะมือถือทุกรุ่นทุกยี่ห้อที่ใช้ระบบใส่หรือถอด SIM แบบเลื่อนออกด้านข้าง (Slide aside)
.
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2007 15:27  

สวัสดีครับ วันนี้ผมมีข่าวดีมาฝากสำหรับท่านที่ใช้ Cyber-shot phone K790i
ตอนนี้สามารถอัพเดท FW ผ่าน SEUS(Sony Ericsson Update Service) ได้แล้วครับ เป็นเวอร์ชั่น R1JG001 ครับผม ส่วน Bug เรื่อง Photo Key ปุ่ม A B ด้านบน เมื่อกดปุ่ม A แล้วจะเปิดภาพใน Folder "Camera album" แนวนอน เมื่อกดปุ่ม B ภาพจะเลื่อนไปอีกภาพ(สมมติครับ จาก 58 ไป 57) พอกดปุ่ม A เพื่อจะเลื่อนภาพ กดแล้วไม่มีอะไรตอบสนองครับ ส่วนภาพ GIF Animation ที่ทำเป็น Wallpaper เคลื่อนไหวเร็วขึ้น
elegist
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2007 17:11  

พึ่ง update เสร็จเมื่อกี้เลย เข้ามาในบอร์ดมีคน up ข่าวแล้ว อิอิ
แต่ก็มีอะไรดีๆขึ้นเยอะเลย เร็วขึ้น ^ ^
badboy4life
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2007 06:21  

ผมอยากทราบว่า ตั้ง group ได้ แล้วตั้งเสียงของแต่ละ group ได้รึเปล่าครับ? มันตั้งได้เรียงคนแต่กว่าจะตั้งแต่ละคนเสร็จ ผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

แล้วเวลาเสียบหูฟัง พอมีคนโทรเข้ามา ไฟปุ่มมันก็กระพริบด้วย มันปกติรึเปล่าครับ?
รึว่าต้อง up fm สักทีครับ ของผมตอนนี้มันเป็นของเดือน 1 นะครับ ตัวใหม่มันเดือน 2
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2007 07:40  

badboy4life ผู้เขียน:
ผมอยากทราบว่า ตั้ง group ได้ แล้วตั้งเสียงของแต่ละ group ได้รึเปล่าครับ? มันตั้งได้เรียงคนแต่กว่าจะตั้งแต่ละคนเสร็จ ผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

แล้วเวลาเสียบหูฟัง พอมีคนโทรเข้ามา ไฟปุ่มมันก็กระพริบด้วย มันปกติรึเปล่าครับ?
รึว่าต้อง up fm สักทีครับ ของผมตอนนี้มันเป็นของเดือน 1 นะครับ ตัวใหม่มันเดือน 2

1.ไม่ได้ครับ
2.ปกติครับ
badboy4life
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2007 09:02  

i.mr.bee ผู้เขียน:
badboy4life ผู้เขียน:

1.ไม่ได้ครับ
2.ปกติครับ

ขอบคุณมากครับ ที่ช่วยตอบ
แอบเศร้า อิอิ ต้องตั้งทีละคน จิ้มมือหงิก Smile
จะค่อยๆ ศึกษาไปเรือ่ยๆ ครับ น้องใหม่ๆ SE
netxyz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2007 12:40  

มัน update ตรงไหนหรอ
moofon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2007 16:17  

เพิ่งถอยมาเมื่อวาน แต่ว่าไม่เคยใช้ sony มาก่อน เลยไม่ค่อยรู้รายละเอียดการใช้งาน ขอถามข้อสงสัยสักสองข้อนะคะ

1. ทำไมเวลาที่เสียบสาย small talk แล้วมีคนโทรเข้ามา เสียงมันไม่ดังให้เข้ามาในสายอ่ะ มันดังข้างนอกเลยแหละ เราต้องไปตั้งอะไรที่ตัวเครื่องก่อนหรือป่าว หรือว่าเครื่องมันมีปัญหาเนี่ย!!!
2. อยากลง Theme แล้วมีขันตอนลงอย่างไรมั่งคะ เหมือน nokia หรือป่าว
จัดให้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบให้
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2007 18:57  

netxyz ผู้เขียน:
มัน update ตรงไหนหรอ

ต้องติดตั้งตัว Update Service ที่มากับแผ่น หรือว่าไป Download ที่เว็บของ SE คับ
netxyz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2007 13:40  

แล้วถ้าไม่ update จะเป็นไรหรือเปล่า
อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อ่ะจึ๋ย
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2007 00:29  

ชั่วโมงรอรับสาย กับชม.สนทนาต่อเนื่องมานเท่าไหร่อ่ะ ถ้าน้อยๆมานเซ็งมั๊กๆอ่ะ
จัดให้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่เป็นไรหรอกคับ
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2007 08:15  

netxyz ผู้เขียน:
แล้วถ้าไม่ update จะเป็นไรหรือเปล่า

ไม่เป็นไรหรอกคับถ้าใช้แล้วไม่มีปัญหา ที่จริงโพส์ทเก่าๆ ข้างบนก็ได้บอกไปแล้วนะคับ
จัดให้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อ่ะจึ๋ย
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2007 13:04  

อ่ะ ผู้เขียน:
ชั่วโมงรอรับสาย กับชม.สนทนาต่อเนื่องมานเท่าไหร่อ่ะ ถ้าน้อยๆมานเซ็งมั๊กๆอ่ะ

Twisted Evil ความหมายว่างัยอะ
bwason12
Year's Star

หัวข้อ : คุณทศ
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2007 21:21  

ผมว่าเรื่องกล้องโทรศัพท์มือถือนี่นะ เพื่อนๆอย่าไปซีเรียสกับคุณภาพของรูปถ่ายนักเลยครับ
วัตถุประสงค์ของผู้ผลิตเขาต้องการให้ถ่ายเล่นๆ มีความคมชัดในระดับหนึ่งนะ ถ้าหากจะเอาให้ได้คุณภาพเหมือนกล้องดิจิตอลละก็ คงซื้อกันไม่ไหวแหงๆ และที่สำคัญวัตถุประสงค์หลักของโทรศัพท์ คือ การติดต่อสื่อสารด้วยเสียงนะครับ หากมีฟังก็ชั่นมากเกินไป และวันๆมัวแต่กดเล่นละก็ มีหวังแบตหมดชัวร์

ผมว่าหากจะเทียบคุณภาพกับกล้องดิจิตอลแล้ว ยังอีกห่างไกลครับขนาดปรับ พิกเซล เท่ากันแล้ว คุณภาพรูปที่ล้างออกมายังสู้กล้องดิจิตอลจริงๆไม่ได้เลย
sukhums
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2007 12:15  

คุณ Locker ครับ ตอนนี้ราคาที่ศูนย์ Jaymats เหลือ 14900 เป็นราคาที่เหมาะสมหรือยังครับ
อยากได้รุ่นนี้มานานแล้วหรือ ว่าราคาประมาณนี้ซื้อรุ่นอื่นดีกว่า ช่วยแนะนำด้วยครับ
อยากจะรู้จริงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถามผู้รู้หน่อย
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2007 14:02  

อยากจะถามว่าเวลาที่เราโอนไฟล์ระหว่างโทรศัพท์กับเครื่อง พีซี ผ่านสาย ดาต้า ลิงค์ นะครับมันจะชาร์ทแบตโดยอัตโตโนมัติ จึงอยากทราบว่า...การที่ชาร์ทแบตโดยผ่านเครื่องพีซีนี้มันจะทำให้แบตเสื่อมสภาพเร็วขึ้นหรือเปล่า? เพราะว่าแบตยังไม่ทันจะหมดเลยชาร์ทอีกแล้ว แบบว่าใช้ต่อกับเครื่องพี่ซี บ่อยๆ นะครับ พักหลังๆ ผมเลยอาศัยการชาร์ทจากเครื่องพีซีเลยนะครับ
อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2007 21:41  

กรรมเด๋วแปลไทยเปงไทยอีกทีน่ะ คือว่ามันเปิดรอรับสายคือเปิดทิ้งไว้ได้กี่ชั่วโมง กี่วันอ่ะว่างั้น แล้วคุยกับกิ๊กอ่ะได้นานเท่าไหร่แบตมันถึงจะหมด เออแล้วมือสองมันเหลือเท่าไหร่ล่ะ ว่าจะซื้อไว้ใช้ก่อน คอยK810 i เลยเหอๆๆๆๆ อยากรู้น่ะเนี่ย มาบุญครองเท่าไหร่หรอ ร้านไหนที่ไว้ใจได้มั่งอ่ะ แล้วคามร้านทั่วไประมาณเท่าไหร่อ่ะ เผื่อๆขี้เกียจไปมาบุญครอง
wellpol
Year's Star

หัวข้อ : ใครสนใจ k790iสีเงินรุ่นเจมส์บอนบ้าง ราคา 14200 บาท แถมแผ่นกันรอย
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2007 23:51  

มือหนึ่งครึ่งใหม่แกะกล่องเพิ่งซื้อมาเมื่อวันที่ 31 มี.ค.50 สนใจโทร 081-4562113 เวลล์
ซึ่งของเวลล์แล้วไม่ผิดหวัง ขอคนอยู่ใกล้บางกะปิก็จะดี
c-som
Year's Star

หัวข้อ : มือใหม่
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2007 02:22  

คืออยากรุ้ว่า FW คือไรหรอคะ มีชื่อเตมไหม อ่านเปนภาษาไทยได้ว่าไง คือจะไปบอกกะร้านไห้เค้าอัพไห้อ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 123
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2007 13:00  

พี่ Looker ครับ วิธีเช็กเวลาโทรในเครื่องนี่ทำยังไงเหรอครับ
กับวิธีให้หน้าจอมันเป็นสีเขียว แดง น้ำเงิน ที่พี่เคยโพสไว้นานมาก ๆ แล้ว แต่ผมหาไม่เจอ
เอาไว้ตรวจดู dead pixel น่ะครับ

พอดีจะซื้ออาทิตย์หน้าแล้วครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ลั่ลล๊า
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2007 16:22  

มีคำถามอยากถามค่ะ

- เมม 1GB ของรุ่นนี้ตอนนี้ราคาเท่าไหร่หรอคะ
- ตอนนี้มีสีอะไรมั่ง เห็นเพื่อนบอกว่ามีสีแดงด้วยหรอ ทำไมไม่เห็นมีใครพูดถึงเลย ถ้ามีช่วยลงรูปหน่อยได้มั้ยคะ คืออยากเห็นมากๆ
- แล้ว รุ่นนี้ลงดิกท์ได้ปะคะ ลงยังไงหรอ

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าจ้า Very Happy
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2007 09:17  

ลั่ลล๊า ผู้เขียน:
มีคำถามอยากถามค่ะ

- เมม 1GB ของรุ่นนี้ตอนนี้ราคาเท่าไหร่หรอคะ
- ตอนนี้มีสีอะไรมั่ง เห็นเพื่อนบอกว่ามีสีแดงด้วยหรอ ทำไมไม่เห็นมีใครพูดถึงเลย ถ้ามีช่วยลงรูปหน่อยได้มั้ยคะ คืออยากเห็นมากๆ
- แล้ว รุ่นนี้ลงดิกท์ได้ปะคะ ลงยังไงหรอ

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าจ้า Very Happy

1.ของ SanDisk ราคาประมาณ 1,700 บาทครับ
2.จริงๆ แล้วมี 3 สี 1.สีดำ 2.สีเงิน(James Bond เป็น Limited Edition)3.สีน้ำตาล(ยังไม่เคยเห็นตัวจริง)
?!?!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : !?!?
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2007 13:52  

จะซื้อ 1GB ทำไมล่ะครับ ตอนนี้ 2GB ก็มีแล้ว แต่ตอนนี้มีแค่ยี่ห้อ Sandisk เท่านั้นนะ
ขายกันอยู่ราวๆ 2,900 ที่สิงค์โปร์ขายถูกกว่านี้
อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2007 22:09  

เง้อจะไปซื้อสิงคโปร์เพื่อที่จะได้ของถูกกว่าอย่างมากก็500-1000 โอ้คุ้มจริงๆเนอะ55555555555555555+ มือสองเท่าไหร่ม่ะมีใครตอบเลยอยากรู้ว่าจะมีลิงตัวไหนมาหลอกขายป่าวเท่านั้นแหละ เหอๆๆๆ
ย24
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฟังก์ชันตัดเสียงรบกวน
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2007 16:31  

พี่ค่ะ คืออยากทราบว่าโซนี่รุ่นนี้มีฟังก์ชันตัดเสียงรบกวนมั๊ยค่ะ
แล้วถ้าไม่มีนี่จะไปหาโปรแกรมมาโหลดได้มั๊ยคะ

ขอบคุณค่ะ
wellpol
Year's Star

หัวข้อ : แบตของรุ่นนี้ มีขายไหมเอ่ย ถ้ามีมีขายที่ไหน ราคาเท่าไหร่ครับ
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2007 17:08  

พอดีจะซื้อเพิ่มอะครับ เพื่อจะไปข้างนอกต้องใช้เยอะ
Post_it
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซวยจริงๆ (เศร้ามากๆ)
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2007 13:24  

ซวยจริงๆ เศร้ามากๆเลยคับ สาวก SE ทุกท่าน เมื่อวาน K790i ของผมถูกขโมย หือหือหือ
สาวก SE ถ้าเจอ IMEI 352206011382980 มันคือเครื่องของผมนะคับ (ถูกขโมยไป๋!)
!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : !
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2007 00:37  

อ่ะ ผู้เขียน:
เง้อจะไปซื้อสิงคโปร์เพื่อที่จะได้ของถูกกว่าอย่างมากก็500-1000 โอ้คุ้มจริงๆเนอะ55555555555555555+ มือสองเท่าไหร่ม่ะมีใครตอบเลยอยากรู้ว่าจะมีลิงตัวไหนมาหลอกขายป่าวเท่านั้นแหละ เหอๆๆๆ

ที่บอกว่าสิงค์โปร์ขายของถูกกว่า ก็แค่จะบอกว่าคนไทยเราขายของฟันกำไรกับคนไทยด้วยกันเอง ประเทศอื่นอย่างสิงค์โปร์ที่เราชอบไปว่าเค้าว่าเห็นแก่ตัว เค้ายังไม่เอาเปรียบกับคนของเค้าเลย

อีกอย่างก็คือ ลองไปตรวจสอบราคาตั๋วเครื่องบินไปสิงค์โปร์ซะหน่อยก็ดี ได้รู้ราคาแล้วอาจอยากรีบบินไปแทบไม่ทัน
wut80
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีของดีมาฝาก
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2007 07:49  

เว็บสำหรับชาว se ทุกคน http://www.myk790.lasyk.net Twisted Evil
mr. xxv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 11:23  

คืออยากสอบถามว่าตกลงรุ่นนี้มันมีสีอารัยบ้างอะครับ? เพราะผมว่าผมเคยเห็นสีเงิน กับสีทองแดง แต่เมื่อกี๊โทรไปถามที่ร้าน เค้าบอกว่ารุ่นนี้มีแต่สีดำ??? งงมากๆ Rolling Eyes
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2007 08:12  

เก็บบางภาพมาฝากครับ ถ่ายจาก k790

เก็บบางภาพจาก w810 งานมอร์เตอโชว์ครั้งล่าสุดครับ

Wink บางภาพฝากเพื่อนถ่ายครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย cybershotk790 เมื่อวันที่ 20 Apr 2007 18:27; ทั้งหมด 1 ครั้ง
iminn
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ : K790i
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 00:59  

ซื้อมาใช้ได้เดือนกว่าๆแระ ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย.

แจ่มครับ แจ่มมากๆ.

วันก่อนแฟนหยิบไปนั่งกดเล่นเกมส์ ตบกลิ้งซะสามตะหลบ.

(หวงอ่ะ) เอิ๊กๆๆ.

.
require
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 22:19  

เพิ่งซื้อมาใช้วันนี้เลยครับ

อยากถามว่าอัพเดท firmware ยังไงอ่ะครับ ( ผ่านมือถือ )

แล้วเสียตังค์ค่า gprs ป่ะครับ - -"

รบกวนทีนะครับเพิ่งถอยมาวันนี้

ที่ศูนย์ loxley ฟิวเจอรปาร์ครังสิต 14900 บาทครับ
require
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 22:20  

ของผมตอนนี้มัน

CXC1250481
R1GB001
061129

อ่ะคับผม จะอัพยังไงดีครับ (ผ่านมือถือ)
require
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 22:44  

ถ้ามันเสียกะตังค์อัพผ่านคอมก็ได้นะคับ เนทผมแรง -0-
LC
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 23:44  

เครื่องผมมีปัญหาครับ ใช้มาได้ประมาณ 5 เดือน ก็ปกติดีทุกอย่าง จู่ๆวันนี้เครื่องมันก็ขึ้นว่า inactive sim แล้วก็ขึ้นเป็นจอขาว ซักพักก็ติดขึ้นมา searching ใหม่ เป็นอยู่ทุกๆ 5-10 นาทีลองโทรไปถามศูนย์ DTAC ดู เค้าบอกว่า ซิมของผมอาจจะมีปัญหา แต่พอเอาซิมไปลองเครื่องอื่นมันกลับไม่เป็น อย่างนี้จะแก้ไขยังไงดีครับ ผมลอง master reset ก็ไม่หาย ผมควรจะนำเครื่องไปให้ที่ศูนย์ loxley เช็คดูมั้ยครับ

อีกอย่างคือผมไปทำ master reset แล้ว theme ,ring tone รวมทั้ง demo tour ที่ให้มาตอนซื้อเครื่อง หายไปหมดเลยครับ!! จะทำยังไงถึงจะได้คืนมาครับ แบบว่าชอบของดั้งเดิมอะ ถ้าเอาไปอัพเฟิร์มแวร์พร้อมกับให้ที่ศูนย์เค้าลงให้ใหม่จะได้มั้ยครับ
iminn
Year's Star

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2007 11:29  

MrBee(R) ผู้เขียน:
สวัสดีครับ วันนี้ผมมีข่าวดีมาฝากสำหรับท่านที่ใช้ Cyber-shot phone K790i
ตอนนี้สามารถอัพเดท FW ผ่าน SEUS(Sony Ericsson Update Service) ได้แล้วครับ เป็นเวอร์ชั่น R1JG001 ครับผม ส่วน Bug เรื่อง Photo Key ปุ่ม A B ด้านบน เมื่อกดปุ่ม A แล้วจะเปิดภาพใน Folder "Camera album" แนวนอน เมื่อกดปุ่ม B ภาพจะเลื่อนไปอีกภาพ(สมมติครับ จาก 58 ไป 57) พอกดปุ่ม A เพื่อจะเลื่อนภาพ กดแล้วไม่มีอะไรตอบสนองครับ ส่วนภาพ GIF Animation ที่ทำเป็น Wallpaper เคลื่อนไหวเร็วขึ้น

...

เครดิตของ MrBee(R) ครับ

GPRS เสียตังค์ครับ

DTAC คิดเป็นนาที นาทีล่ะ1บาท

AIS ไม่แน่ใจครับ ยังไม่เคยใช้

TRUE คิดเป็น Kb (แพงมหาศาล)

.
require
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2007 17:08  

ถ้าพี่ looker (หรือคนอื่นๆ) แวะผ่านมา

ช่วย รีวิว หูฟังแบบ ที่มี 3.5mm ให้

ที่เป็นของ walkman ดีๆ สักรุ่นพร้อมแนบราคาให้ทีคับ เพราะหูฟังที่แถมมามะค่อยดีเลย

ไม่มี 3.5mm ด้วย T_T

ขอบคุณมากครับ
lekbutbig
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 12:30  

Shocked รบกวนผู้รู้ครับ กำลังตัดสินใจจะซื้อรุ่นนี้มาใช้ครับ อยากทราบว่า.....

- เครื่องรุ่นนี้มีปัญหาอะไรบ้าง แล้วมีวิธีแก้หรือยังครับ และถ้าหากมีข้อเสนอแนะใด ๆ ก็รบกวนบอกด้วยครับ สนใจรุ่นนี้จิง ๆ อยากได้มากครับ ... คิดว่าคงซื้อแน่นอน แต่ต้องการเตรียมตัวรับมือกับปัญหาครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 19:42  

อัพ FW ผ่านคอมต้องทำอย่างไรบ้างครับ
elegist
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2007 10:04  

ปัญหาเท่าที่ใช้มาก็ไม่มีนะ ใช้มา สองเดือนครึ่ง
สีจอยสติกลอกนิดๆ แต่ไม่เป็นไร เปลี่ยนได้
ฝาหลังเป้นลอยนิดหน่อย แต่ไม่เป้นไร ถ้าข่วนจนดูไม่ได้ เปลี่ยนได้
แล้วก็ปัญหา bug ของ FW แต่ละตัวจ้า
ตัวล่าสุด R1jG001 ปัญหาดูจากหน้าก่อนๆได้ ถ้าไม่ใส่ใจก็ไม่เป็นไร เราไม่ค่อยใช้จุดนั้น

วิธี up FW เข้าไปที่นี่ http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?cc=th&lc=th&ver=4000&template=ps7_1&zone=ps&fid=21839&numItems=18&esi=true
download Update Service Setup แ้ล้วก็ install มันลง com
เสร็จ เปิดโปรแแกรมมันจะหาข้อมูล update รอนิดนึง
แล้วก็ทำตามที่มันแนะนำ ในโปรแกรมมีวิธีการให้ทำตามอยู่แล้วจ้า ไ่ม่ยาก
mina
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : k790i // k800i
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2007 16:16  

อยากรู้ว่า k790i กับ k800i ต่างกันรึป่าว

ถ้าต่าง ต่างกันตรงไหนร๋อค่ะ

ขอบคุนค่ะ
wywern13th
Year's Star

หัวข้อ : Re: k790i // k800i
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 00:08  

mina ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า k790i กับ k800i ต่างกันรึป่าว

ถ้าต่าง ต่างกันตรงไหนร๋อค่ะ

ขอบคุนค่ะ

790ใช่EDGE

800ใช้3G(ซึ่งบ้านเราไม่รู้ว่าอีกกี่ปีจะมี)

Laughing
tup24
Year's Star

หัวข้อ : k790i เครื่องร้อนนี่ถือว่ามีปัญหาป่าวคะ
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 11:59  

คุยแค่ 10 นาทีเองคะ เเล้วก้อรุสึกว่าเครื่องมันร้อน
ถือว่าปกติป่าวคะ หรือว่ามีปัญหา
จะเกี่ยวมั๊ยว่าเครื่องร้อนเพราะใส่ซิลิโคนไว้
ungkor
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 01:58  

ซื้อที่ไหน ถึงจะมีผ่อน 0% แบบ 10 เดือนบ้างอะคะ ใช้บัตรเคทีซี นะ ขอบคุณค่ะ
เมธัส
Year's Star

หัวข้อ : W999i
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 23:07  

ใครอยากได้Cyber-Shot เสียงดี หรือ Walkman ถ่ายรูปสวย ก็รอรุ่นนี้นะครับ แต่ดูๆ แล้ว น่าจะเป้น Photoshop phone ซะมากกว่า หุหุ
http://www.esato.com/news/article.php/id=1623
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 18:11  

^
^
pda walkman phone ด้านหลังเป็นกล้องแบบk790
skarider
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 23:56  

ซื้อมาแล้วคร้าบบบ เมื่อวานนี่เอง แล้ว FW ผมจะอัพดีไหมเนี่ย แล้วควรทำไง ปรับแต่งเครื่องไงบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยนะคร้าบบบบบบ

ป.ล. ภาพมันคมชัดจริงเลยว้อยยยย Laughing
kimlae
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 11:14  

มีปัญหาจะ ถาม ใช้ K790i คือ ไม่สามารถเล่น เกมส์ กับ applications ได้ เวลากดเลือก มันจะขึ้น operation failed อืมต้องบอกอีกอย่างคือลงเกมส์ เพิ่ม แต่ applications ไม่ได้ทำอะไรกับมัน แต่ยังดีสามารถใช้ คุย โทร เข้า ออก วีดีโอ ฟังเพลง เปลี่ยน ธีม ได้ หมด อยากรู้ ว่าจะแก้อยากไร ใครมีวิธีช่วย บอกด้วยครับ เครียดกร๊าบ
iminn
Year's Star

หัวข้อ : k790i
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 23:02  

เล่นไม่ได้ทุกเกมส์เลยหรือเปล่าครับ !!
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 07:58  

kimlae ผู้เขียน:
มีปัญหาจะ ถาม ใช้ K790i คือ ไม่สามารถเล่น เกมส์ กับ applications ได้ เวลากดเลือก มันจะขึ้น operation failed อืมต้องบอกอีกอย่างคือลงเกมส์ เพิ่ม แต่ applications ไม่ได้ทำอะไรกับมัน แต่ยังดีสามารถใช้ คุย โทร เข้า ออก วีดีโอ ฟังเพลง เปลี่ยน ธีม ได้ หมด อยากรู้ ว่าจะแก้อยากไร ใครมีวิธีช่วย บอกด้วยครับ เครียดกร๊าบ

แล้วเกมส์ที่แถมมาในเครื่อง กับ application เล่นได้ปกติหรือเปล่าครับ ถ้าเล่นได้ปกติแสดงที่โหลดมาติดตั้งมีปัญหาเพราะ ผมก้อเคยเจออยู่บ่อยๆที่เกมส์โหลดมาแล้วเสียเล่นไม่ได้อะ ต้องเปลี่ยนเป็นเกมส์อื่นหรือ เอาอันที่ไม่เสียมาติดตั้งแทนอะ Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 08:47  

cybershotk790 ผู้เขียน:

แล้วเกมส์ที่แถมมาในเครื่อง กับ application เล่นได้ปกติหรือเปล่าครับ ถ้าเล่นได้ปกติแสดงที่โหลดมาติดตั้งมีปัญหาเพราะ ผมก้อเคยเจออยู่บ่อยๆที่เกมส์โหลดมาแล้วเสียเล่นไม่ได้อะ ต้องเปลี่ยนเป็นเกมส์อื่นหรือ เอาอันที่ไม่เสียมาติดตั้งแทนอะ Smile

เข้าโหมด เกมส์ ยังไม่ได้ เลย ครับ แค่กด เลือกก็ ขึ้น operation failed แล้ว ยังไม่ถึงหน้าให้เลือกแต่เกมส์เลยอะ application ก็เหมือนกัน แค่กดเลือก ก็ขึ้น operation failed แล้วยังไม่ถึงหน้าให้เลือก functionด้านในเลย up F/W จะหายไหม ครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 16:28  

........มาทำที่ใส่อุปกรณ์มือถือจากวัสดุเหลือใช้กันเถอะ! laughing6

อุปกรณ์: กระป๋องพลาสติกขนาดเท่ากันจำนวน 3 ใบ, แผ่น CD ที่ม่ะใช้แร้ว, เทปกาวสองหน้า, ปากกาเมจิก แระกรรไกร

ตัดเทปกาวสองหน้าขนาดพอประมาณจำนวน 9 ชิ้น

นำมาติดที่ก้นกระป๋องๆ ละ 3 ชิ้น (ติดตามรูปนะ)

หงายแผ่น CD เอาด้านเงาขึ้น นำกระป๋องทั้ง 3 ใบมาจัดเรียงให้ได้ตำแหน่งที่สมดุลย์ แร้วใช้ปากการเมจิก mark ไว้

ลอกเอาส่วนที่เป็นกระดาษออกแร้วนำมาติดลงบนแผ่น CD ในตำแหน่งที่ mark ไว้ทีละใบจนครบทั้ง 3 ใบ กดให้แน่น

เสร็จแร้วคับ คราวนี้จะใส่อะไรดีล่ะ? ผมใส่หูฟังฯ, สาย USB, webcam กะ BT แบบ Headset อาร์ตสุดๆ เรยขอบอก! laughing6

ไม่ว่าจะมองมุมไหนก็ดูสวยงามทันสมัย ที่สำคัญ "ฝีมือเราเอง" ม่ะต้องไปหาซื้อ'ไรมาใส่ให้เปลืองตังค์ laughing6

เวลาจะเคลื่อนย้ายก็เอานิ้วหนีบที่ปากถ้วยทั้ง 3 แร้วยก สะด๊วกกก..สะดวกอ่ะ laughing6

บางคนอาจสงสัยว่า แร้วจะหากระป๋องขนาดพอเหมาะเหล่านี้ได้ที่ไหน? นี่เรยคับ.."เต้าหู้นมสดเจ้าจุก" กระป๋องละยี่จิบ (ม่ะได้ค่าโฆษณานะ laughing6 ) มีขายตามร้านเซเว่นฯ ทั่วไป (อยู่ในตู้แช่อ่ะ)

ที่ใส่อุปกรณ์ฯ นี้จะช่วยจัดโต๊ะคอมพ์ของคุณให้เป็นระเบียบ ประหยัดเนื้อที่ เวลาหยิบใช้ก็สะดวกดี อ้อ! กาวตราช้างเอาม่ะอยู่นะ ลองแร้ว เทปกาวสองหน้า work สุดคับ laughing6
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 20:48  

เข้าโหมด เกมส์ ยังไม่ได้ เลย ครับ แค่กด เลือกก็ ขึ้น operation failed แล้ว ยังไม่ถึงหน้าให้เลือกแต่เกมส์เลยอะ application ก็เหมือนกัน แค่กดเลือก ก็ขึ้น operation failed แล้วยังไม่ถึงหน้าให้เลือก functionด้านในเลย up F/W จะหายไหม ครับ

ลองดูก้อได้นี่ครับไม่เสียหายอะไรเพราะอัฟฟรีจากคอมอยู่แล้ว
iminn
Year's Star

หัวข้อ : K790i
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 00:14  

เป็นไอเดียที่แจ่มมั่กมากเลยครับคุณ Looker.

ผมเองเวลาจะหยิบหาอะไรที มองรอบตัวไปหลายรอบเลยครับ เอิ๊กๆๆ.

ขอบคุณครับ.

Neutral

.
vorakanok
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 10:03  

ผมอยากทราบว่า หูฟังของ W Serie ที่มีรีโมท ถ้าเอามาต่อ K790 รีโมทจะใช้ได้ไหมครับ
jenkij
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 01:02  

ได้ครับรุ่นที่เหมือนกับที่แถมใน w950 อะครับ
l3lackCatXIII
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2007 14:29  

อยากทราบว่า k790i อัดเสียงระหว่างสนทนาได้รึเปล่า

ถ้าอัดได้มันมีเสียงตื้ด ๆ ๆ น่ารำคาญเหมือนโนเกียไหม

ขอบคุนจ้า
N_raT
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2007 10:38  

อยากถามว่าตอนนี้รุ่นนี้ ราคาอยู่ที่เท่าไรเหรอครับ ช่วยกันตอบหน่อยนะครับผมรีบจิงๆ
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2007 10:51  

N_raT ผู้เขียน:
อยากถามว่าตอนนี้รุ่นนี้ ราคาอยู่ที่เท่าไรเหรอครับ ช่วยกันตอบหน่อยนะครับผมรีบจิงๆ

ประมาณ 13500-14500 บาท.
N_raT
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2007 21:27  

ขอบคุณมากครับ
rainymay
Year's Star

หัวข้อ : ^^"
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 00:03  

ตอนนี้ที่เหนถูกสุดๆ ก้อ 13,xxx อ่ะ แต่เงินสดนะ

ถ้าใช้บัตรชาร์ด อีก ร่วมๆ 14,xxx ไม่เกิน 14,500 อ่ะ

Surprised
rainymay
Year's Star

หัวข้อ : ...-*-
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 21:01  

moofon ผู้เขียน:
เพิ่งถอยมาเมื่อวาน แต่ว่าไม่เคยใช้ sony มาก่อน เลยไม่ค่อยรู้รายละเอียดการใช้งาน ขอถามข้อสงสัยสักสองข้อนะคะ

1. ทำไมเวลาที่เสียบสาย small talk แล้วมีคนโทรเข้ามา เสียงมันไม่ดังให้เข้ามาในสายอ่ะ มันดังข้างนอกเลยแหละ เราต้องไปตั้งอะไรที่ตัวเครื่องก่อนหรือป่าว หรือว่าเครื่องมันมีปัญหาเนี่ย!!!

ต้อง ปิดเสียงหนะคะ กด # ค้าง คือปิดเสียง

แล้วเสียบสมอล ทอร์ค เสียงจะอยู่ข้างไปหูฟังคะ
pboii
Year's Star

หัวข้อ : เพิ่งถอยมาค๊าบ
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 23:04  

เพิ่งซื้อมาวันนี้ครับร้าน ITleecheng ที่ mbk 13500 -
Smile ร้านนี้บริการดีนะครับ ชอบๆ

และอยากถามว่าตอนนี้ Fw เป็น ตัวไหนล่าสุดหรอครับ
ของผมเป็น R1GB001อ่ะครับ
paesanoic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 15:01  

จะทำยังไงเพื่อให้เพลงใน playlist ไม่เป็นภาษาขอมอ่ะ

ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยละกัน
gina
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 20:41  

ไม่ทราบว่า รุ่นนี้สามารถดูรายละเอียดการใช้งานว่า
แต่ละสายที่คุยไป ใช้เวลาไปกี่นาที ได้หรือเปล่าครับ
ที่เหมือนกับของ Nokia นะครับ
elegist
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 09:24  

วิธีทำ play list ให้เป้นภาษาไทย
: เราใช้โปรแกรมแก้ MP3tag เอา ลองใช้ดู แค่ตั้งเป็น keep แล้ว save
หรือหาตามกระทู้ มีคนโพทเยอะแยะ ลองหาดูนะ

FW ตอนนี้
: รู้สึกจะ R1KG001 ละมั้งนะ พึ่ง up เมื่อวันก่อนเอง

ส่วนดูเวลาคุย
: ไม่รู้ว่าทำได้หรือเปล่า แต่เราดูใน call timers ได้แค่ last call ,total call time, out going call
ต้องรอคนตอบเหมือนกัน เผื่อมีวิธีดูได้
ป้อมคับป๋ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยบอกที
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 21:30  

เจ้าตัวนี้มันไม่มีโปรแกรม เมก้า เบส อ่ะครับไม่เหมือนK750i ใช่ไหมครับ แล้วจะพอทำยังไงได้มั่งที่จะให้เจ้าK790 เล่นเพลงได้เพราะเท่ากับK750อ่ะครับ บอกทีครับ
aoy0007
Year's Star

หัวข้อ : อยากใช้edgeหง่ะ
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 21:46  

ใช้w800iอยู่ มานไม่มี เอจ หง่ะ กะว่าจะเปลี่ยนเป็นรุ่นนี้ อยากรู้ว่า รุ่นนี้เวลาต่อเนตแล้วโอเคไหมคะ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ ปล.จอยสติ๊กw800iแพงไหมคะมันเริ่มเน่าละค่ะ - -''
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากใช้edgeหง่ะ
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 22:44  

aoy0007 ผู้เขียน:
ใช้w800iอยู่ มานไม่มี เอจ หง่ะ กะว่าจะเปลี่ยนเป็นรุ่นนี้ อยากรู้ว่า รุ่นนี้เวลาต่อเนตแล้วโอเคไหมคะ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ ปล.จอยสติ๊กw800iแพงไหมคะมันเริ่มเน่าละค่ะ - -''
ถ้าขายบอกนะ ผมซื้อต่อ อิอิ
aoy0007
Year's Star

หัวข้อ : เจ้าแม่แชท
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 13:03  

ถ้าขายต้องมารับเครื่องที่ภูเก็ตเด้อ อิอิ ขายได้กี่บาทก็ม่ายรู้(สงสารน้องส้มหง่ะ) เนี่ยใช้opera 3.1เล่นจากค่ายais ก็พอไปได้นะน้องส้มเนี่ย แต่มันไม่สาแก่ใจหง่ะ เลยอยากถามผู้รู้ ว่า เค790ไอ มันแสดงผลยังงัยบ้าง จะใช้พีดีเอ ก็เกีนเหตุไปหน่อย (แอบรอบไอโฟนอยู่อิอิ)
ป้อมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เจ้าแม่แชท
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 19:20  

aoy0007 ผู้เขียน:
ถ้าขายต้องมารับเครื่องที่ภูเก็ตเด้อ อิอิ ขายได้กี่บาทก็ม่ายรู้(สงสารน้องส้มหง่ะ) เนี่ยใช้opera 3.1เล่นจากค่ายais ก็พอไปได้นะน้องส้มเนี่ย แต่มันไม่สาแก่ใจหง่ะ เลยอยากถามผู้รู้ ว่า เค790ไอ มันแสดงผลยังงัยบ้าง จะใช้พีดีเอ ก็เกีนเหตุไปหน่อย (แอบรอบไอโฟนอยู่อิอิ)
สนใจแลกไหมครับ ผมใช้ Gigabyte Gsmart i
ผมสนเครื่องรุ่นนี้มากเลยอ่ะครับ แต่ถ้าให้ไปรับที่ภูเก็ต สงสัยคงตายแน่ๆ ถ้าไง โทรมานะครับ 0839294588
crazycat245
Year's Star

หัวข้อ : ใครมีปัญหาแบบผมข้างครับ
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 03:03  

ลองดูก้อได้นี่ครับไม่เสียหายอะไรเพราะอัฟฟรีจากคอมอยู่แล้ว

ของผมก็เป็นครับเอาไปที่ ศูนย์เข้าบอกว่า ต้องส่งซ่อม 2 สัปดาแนะจึงได้คืนแล้วแก้ไงครับ
V70
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วิธีเช็คว่า K790i เป็นเครื่องใหม่
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 17:48  

ต้องตรวจสอบและกดเช็คดู อย่างไร บ้าง ครับ
-..-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 01:01  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไรแล้วอ่ะ Confused
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 16, 17, 18, 19  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: