Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola SLVR L6 Pink - More Phone, Less Space

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 43 / เข้าชม: 251695
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Motorola SLVR L6 Pink - More Phone, Less Space
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2006 22:28  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Motorola SLVR L6 Pink - More Phone, Less Space
http://www.siamphone.com/catalog/motorola/slvr_l6_pink.htm

๐Doremon๐
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ChonBuri
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2006 23:59  

วู้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย Laughing สีได้ใจ อิ อิ อิ Shocked
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2006 00:46  

เวอร์ชั่นสีชมพู สวยดีครับผม
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: Motorola SLVR L6 Pink - More Phone, Less Space
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2006 10:31  

อยากให้ขอบจอเป็นสีชมพู
- BankZ -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2006 12:21  

โอ่ว อย่างสวยเลย ชอบ
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2006 20:21  

สวยดีอะ .. หวานมากๆๆ :P
Sakool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2006 23:53  

Pokkyมากๆเลยอ่ะ น่ากินๆ
SUGIZO
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2006 16:30  

เหมาะกะสาวๆดีนะครับ :oops:
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2006 19:28  

ถ้าจะซื้อรุ่นนี้ บอกได้เลย
เพราะสีชมพู นี่แหละค่ะ Laughing
JuKaGee
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Oh Oh Oh
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 14:11  

สีชมพู แบบนี้ดีแล้ว
ไม่แรดดี แบบว่าเวลาสีชมพูสว่างๆ มันแรดไปอ่ะ
ESXIS
Year's Star

จังหวัด: Samutprakarn
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2006 16:49  

ไฟปุ่มน่าจะสีชมพูด้วยเลย ครบ! Laughing
『+--YouzeN--+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 21:39  

เท่าไหร่อ่า สวยจางเลย
JuKaGee
Year's Star

หัวข้อ : Oh Oh Oh
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2006 10:53  

คิดไปคิดมายังงงว่า มันจะเป็นแบบV3ไหมอ่ะ
เปลี่ยนสีไปเรื่อยอ่ะ
แล้วเมื่อไหร่มันจะออกสีทองหว่า
panda man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 01:15  

เหนที่มาบุญครองแล้วเหมือนของปลอมเลยสีดำ l7สวยก่า แต่แล้วแต่คนชอบ
fongfong
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 12:31  

ชอบจัง สีเหมือนในรูปเลยไหมเนี่ย ไม่รู้ NASA มีหรือยัง
ใครมีแล้ว มาพรีเซนต์ให้ฟังหน่อย
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 19:20  

เห็นมีขายแล้วนะคะ l6 pink 4 พันกว่าบาท
ที่ mbk เกลื่อนเลย
jupjupp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วอ่ะคะ
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2006 00:52  

อยากรุว่าตอนนี้ราคาเครื่องอยุที่เท่าไรแล้วอ่ะคะ ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 15:56  

ตอนนี้ที่นาซ่า ขายอยู่ที่ราคา 4350 แต่ของหมดอะ ร้านต่างๆเลยพากันขึ้นราคากันเกลื่อนเลยเป็น 4900 บ้าง บางร้าน ขึ้นเป็น 5000 เลยนะ ตอนแรกที่ไปดูก็ไม่ชอบตั้งใจจะไปซื้อโซนี้แต่รุ่นที่จาเอามันยังไม่เข้าไทยก็พอดีหัดหัวไปเห็น L6 เข้า ก็ประมาณว่าเข้าท่าดีก็เลยว่าดีอะแต่ไม่รู้ว่าเสียเรียกเข้าจาดังหรือเปล่าอะดิ ถ้าใครรู้ก้อช่วยบอกทีนะ
kissykwan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 17:07  

เราซื้อมาแล้วล่ะเสียรู้ด้วย เจ๊บอกขาย 5700 โคดแพงเลย มาคิดอีกทีรู้งี้ไปซื้อร้านอื่นดีก่า ซื้อไม่ถึง 5000 เสียงดังฟังชัดมากเลยนะ ชอบเสียงเอมพีสาม ซื้อมาส่วนมากมีแต่คนชม ถ้าคนไม่ชอบก็จะบอกว่ามันแปลกๆ ส่วนตัวเราชอบดีไซน์และสีนะ มันสวย และแบน และดูออกแบบดี แต่ฟังชั่นก็มีข้อเสียนิดนึงมั้ง หรืออาจเป็นเพราะเราเพิ่งซื้อมาเลยยังใช้งานไม่ค่อยเป็นจ้า
Kul
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วิเคราะห์ Motorola L6 (ฉบับคนใช้งาน)
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 02:14  

ข้อดี.. สวย แบน บาง ใช้ออกงานได้ ใครๆก็ชม เรื่องดีไซน์ชนะขาดจริงๆ
ข้อเสีย.. ระบบการจัดการไฟล์ไม่ดี การตั้งค่าต่างๆทำได้ไม่เนียน (โดยเฉพาะการตั้งเสียงเรียกเข้าในแต่ละเบอร์ ต้องเซพเบอร์ลงเครื่องก่อนอีก)
เอ.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : บ้านนอกสุด
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 16:55  

บ้านนอกสุด Laughing Laughing Laughing
a_nines9
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 14:54  

WORK MORE สวยมั่กๆ เพิ่งซื้อมาได้ 3 วัน อิอิ ชอบ
เด๊กดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 00:02  

คนที่เพิ่งซื้อมาอ่ะ ซื้อมาเท่าไร่เหรอค่ะ
อยากรุอ่ะ เครื่องสีมันน่ารักดีค่ะ
โนเนม!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 00:05  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่ ชมพู 4900 ขาว 4800 (ที่ฟอจูนน้า)
ผมก็ใช้L6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถ้าจะซื้อL6ให้ถามก่อนว่าแถมซอฟแวร์ไหม ถ้าไม่แถมไม่ต้องซื้อ
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2006 13:36  

ไม่มีซอฟแวร์ ไม่มีสายDatacable เหมือนคนไม่มีขา ทำไรไม่ได้
ฟันธง ถ้าไม่แถม ไม่ต้องซื้อ
runner777777777
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : l6 สีชมพู
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 13:58  

ซื้อมาเเล้วครับ ไม่มี USB ให้เลย สงสัยใมาเลย ทุกอย่างดีหมด เเต่ทำไม่ไม่มี USB หใ้ เเล้วจะตัดเพลง เข้ามือถือได้ยังไง ใครรู้ โปรดบอกทีนะครับ ผมซื้อรารคา 4950 (ต่อเเล้วนะ) เชียงใฟม่ครับ
runner777777777
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คำตอบของ mini USB ของ L6
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 14:08  

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=167489&sid=f5227fa392214fc7df69e279892cf6ff

เพื่อนๆๆที่ หาเกี่ยวกับ mini USB ของl6 อยู๋นะครับ ลองเข้าไปดูนะ อาจจะเห็นทางสว่างกันได้นะครับ
^ ^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 17:45  

เพื่อนเราซื้อรุ่นนี้มาอะ
สีก็สวยดีนะ แต่เราว่าบางเกินไป
หลุดมือง่ายอะ
แล้วก็ มีความจำแค่ 10 เม็ก
จะให้ฟัง mp3 ได้เพื่อ ??
คนที่อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 20:45  

คือเรากำลังจะซื้อมือถืออ่ะแต่ตัดสินใจไม่ถูกอ่ะ ระหว่างโนเกีย7360 กะ L6 ไม่รุอันไหนดี
แล้วมันจะพังง่ายป่าวอ่ะเพราะมันบางมากเลยอ่ะ แล้วมันพังmp3 ได้แน่ป่าวไม่ช่ายซื้อมาฟังไม่ได้แย่เลยอ่ะ Razz
0000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 09:23  

เมื่อวานเอง ซื้อมาแล้ว สวยมากเลยขอบอกๆๆ ถึง จะแค่10 เมกกว่าๆ ถ้าใช้ไปนานๆก็ชินอ่ะ
ฟัง เอ็มพี สาม ได้แน่นอนครับ
เติ้ลค้าบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมเป็นผู้ชายถ้าใช้รุ่นนี้(L6 pink)จะเป็นไรป่าวคับ???
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 21:00  

ก้อผมชอบสีนี้อ่าคับ ผมว่ามันเท่ดีนะถูกด้วย เลยมาถามอ่าคับว่าจะเปนไรป่าว กลัวถูกคนหาว่าเปนเกย์อ่าคับ...
ขอบคุนมากคับ Razz Razz Razz
เติ้ลค้าบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 21:05  

ผมเป็นผู้ชายถ้าใช้รุ่นนี้(L6 pink)จะเป็นไรป่าวคับ ก้อผมชอบสีนี้อ่าคับ ผมว่ามันเท่ดีนะถูกด้วย เลยมาถามอ่าคับว่าจะเปนไรป่าว กลัวถูกคนหาว่าเปนเกย์อ่าคับ...
ขอบคุนมากคับ Razz Razz Razz
ทิพ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชอบ L 6 pink มาก
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 09:52  

เพิ่งซื้อมาได้อาทิตย์หนึ่ง ยิ่งใช้ยิ่งชอบ เครื่องถูกมากคุ้มค่าเงินสุดๆ แต่คนไม่ค่อยมอง
เมื่อก่อนเคยใช้ e398 แต่ว่าหายไป มีไดร์เวอร์เก่าเอามาลงแล้วก็ไปดาวน์โหลดอัพเดทในเน็ท
สะดวกมาก เพราะบลูทูธรุ่นนี้ใช้ดีต่อติดง่าย สรุปว่ารักมันมากเพราะค่าตัวไม่ถึง 5000 แต่ว่าทำงานได้มากเกินตัว ใครจะซื้อไม่ต้องลังเลเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 13:46  

รุ่นนี้มีสีขาวหรือป่าว อยากจะได้สีขาว ราคาเท่าไหร่ ใครรู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ
ทิพ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 10:26  

รุ่นนี้มีสีเงิน กับสีชมพู แต่ว่าสีเงินดูจืดไปเลยเมื่อมาเทียบกับสีชมพู สวยสุดๆ รุ่นนี้คุ้มเงินสุดๆ เวลาแป้นพิมพ์มันมีเส้นไฟสีฟ้าเวลาสายเข้าตอนกลางคืนสีมันตัดกับตัวเครื่อง
สีชมพู สวยจริงๆ วัสดุดีดูมีราคา ดีกว่าซื้อโนเกีย แพงเกินเหตุ
^ ^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 21:32  

คนที่อยากได้ ผู้เขียน:
คือเรากำลังจะซื้อมือถืออ่ะแต่ตัดสินใจไม่ถูกอ่ะ ระหว่างโนเกีย7360 กะ L6 ไม่รุอันไหนดี
แล้วมันจะพังง่ายป่าวอ่ะเพราะมันบางมากเลยอ่ะ แล้วมันพังmp3 ได้แน่ป่าวไม่ช่ายซื้อมาฟังไม่ได้แย่เลยอ่ะ Razz

เพื่อนเราใช้รุ่นนี้ แต่เราใช้ 7360
7360 ใช้มา 3 เดือนแว้ว
ก็ไม่มีปันหาไรน๊า
กล้องก็ชัดพอตัว แต่ไม่เท่าไหร่ 300000 พิกเซลอ่า
วิทยุคลื่นดีมั่กๆ
เสียงเวลาเล่นเพลงก็ชัดดี
แต่ความจำมีแค่ 4เม็กอะค่ะ
แต่ว่ามันก็สมเหตุสมผล เพราะมันไม่มีโปรแกรมเล่น mp3
หน่วยความจำเท่านี้คงพอแล้วอ่ามั๊ง
มิเกล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .................
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 11:32  

คืออยากทราบว่า ตอนนี้มีL6สีดำออกใหม่ ไม่ว่าของแท้หรือเลียนแบบกันแน่ ใครรู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ เห็นL6สีดำแล้ว สวยมากๆ อยากซื้อแต่กลัวของปลอม ยังไงช่วยทำให้กระจ่างด้วยค่ะ
kul
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่องของสีสัน..
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 20:58  

Moto L6 ตอนนี้ที่เห็นมี3สีครับ(เทียบจากร้านJ-Mark) คือ..
1.ขาวอมฟ้า ตัวแรกสุด
2.ชมพูช็อคกิ้งพิงค์ ตัวสอง
และ 3.ดำด๊ากสนิท ตัวสาม
ป.ล.แต่ผมชมตัวสีดำสุดนะ..มันแมนดี ;D
[[Noonytan]]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : moto L6 pink
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2006 23:02  

โนเนม!! ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาอยู่ที่ ชมพู 4900 ขาว 4800 (ที่ฟอจูนน้า)

เราซื้อที่ร้านนิด เกือบเดือนแล้วจ้า ชอบมากๆ ซื้อมาแค่ 4500 เองอ่ะ Laughing
ชอบมากๆ เสียง ringtone true tone เสียงดีมากๆ ใสๆ
แต่เมมน้อยไปนิด ข้อเสียอาจจะมีตรงที่ Bluetooth ไม่ค่อยดี หาไม่ค่อยเจอ แต่ต้องดูดเพลงจาก Samsung เพราะ Samsung bluetooth ดีมากๆ
เราขาย Samsung x700 ไป 5500 มาซื้อรุ่นนี้น่ะ คิดถูกมั้ยน้า Crying or Very sad
voravish
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 19:26  

ผมซื้อเป็นสีดำ ดำจริงๆคนขายบอกว่าสีดำพึ่งจะออกมา ไม่เห็นมีในเวปเลยอ่ะ แบบซื้อพร้อม small talk ราคา รวม 5200 ราคาเครื่องเปล่า 4700 คับ ใช้ดีมากๆ ชอบมากๆ เลยคับ
ผมซื้อที่ ห้าง คาร์ฟู อิสรภาพ เป็นเครื่องของ jaymarts คับ
มือใหม่หัดศึกษา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2006 21:56  

ซื้อสีชมพูมาแล้ว สวยถูกใจมากๆ
มีแต่คนขอดูขอจับ
อยากบอกว่า ราคาไม่แพงแต่หรูหรามีระดับ
karnnarak
Year's Star

จังหวัด: เมืองฟ้าอมร
หัวข้อ : ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วค่ะ
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 13:16  

อยากทราบว่าตอนนี้ราคา L6 Pink อยู่ที่เท่าไรแล้วค่ะ มือหนึ่งอ่ะ พอจามีใครทราบไหมค่ะ ให้พี่ชายไปถามที่มาบุญครอง มา1 ครั้ง เค้าบอกว่า ไม่เกิน 4,500 อ่ะ มีที่ไหน ต่ำกว่านี้อีกไหมค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ Shocked
kuno
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เยี่ยม
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 00:43  

สดๆร้อนๆ เพิ่งซื้อมา2วันเอง ชอบครับดูเท่ห์ดี คุณสมบัติก็โดยรวมถือว่าน่าใช้มากรุ่นหนึ่ง
ที่ภูเก็ตครับ ซื้อมา4000ถ้วน(แต่ผ่อนอิออนคร๊าบ แบบว่า......อิอิ)สีดำด๊ากๆสนิทครับ
สนับสนุนอีกเสียงนึง Laughing
kanidsad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: moto L6 pink
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 09:11  

[[Noonytan]] ผู้เขียน:
โนเนม!! ผู้เขียน:

เราซื้อที่ร้านนิด เกือบเดือนแล้วจ้า ชอบมากๆ ซื้อมาแค่ 4500 เองอ่ะ Laughing
ชอบมากๆ เสียง ringtone true tone เสียงดีมากๆ ใสๆ
แต่เมมน้อยไปนิด ข้อเสียอาจจะมีตรงที่ Bluetooth ไม่ค่อยดี หาไม่ค่อยเจอ แต่ต้องดูดเพลงจาก Samsung เพราะ Samsung bluetooth ดีมากๆ
เราขาย Samsung x700 ไป 5500 มาซื้อรุ่นนี้น่ะ คิดถูกมั้ยน้า Crying or Very sad

สำหรับคนที่บอกว่าบลูทูธโมโตไม่ดี อาจจะเป็นเพราะว่าใช้บลูทูธโมโตไม่เป็นมากกว่า สังเกตุว่าโทรศัพท์ของโมโตไม่มีปัญหาเรื่องไวรัสหรือใครแอบส่งไฟล์อะไรเข้ามาแล้วทำให้เครื่องรวนเพราะคุณสมบัติของบลูทูธโมโตนี่แหละ

บลูทูธของโมโตจะอนุญาตให้คนอื่นมองเห็นในเวลาเพียง 1 นาที นับจากที่คุณใช้คำสั่ง find me หรือ ค้นหาฉัน ดังนั้นก่อนคุณจะแพรบลูทูธกับโมโตครั้งแรกคุณจะต้องใช้คำสั่ง find me จากโทรศัพท์โมโต (อยู่ในเมนูการเชื่อมต่อบลูทูธน่ะแหละ) และใช้โทรศัพท์อีกเครื่องค้นหาภายในเวลา 1 นาที จึงจะแพรได้ ดังนั้นถ้าอยู่ ๆ ใครจะมาแอบส่งไวรัสให้เรา ยาก เพราะถ้าไม่ได้รับการอนุญาติให้รับไฟล์ มันจะส่งไม่ได้

ส่วนการส่งไฟล์ไปยังเครื่องอื่น ก้อเหมือนยี่ห้ออื่น ๆ คับ ไม่แตกต่างอะไร

ส่วนความเร็วในการส่ง อันนี้ต้องดูเป็นคู่ ๆ ไปครับ ความเร็วในการส่งไปยังแต่ละเครื่องก้อไม่เท่ากันครับ อันนี้ไม่รู้เอาเกณฑ์อะไรไปวัด
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: