Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ลองอ่านดูนะครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 3659
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2006 23:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมเปิดร้านขายมือถืออยู่ครับ......................ผมใช้o2มินิอยู่แล้ววันก่อนได้อะตอมมาขอฟันธงเลยครับว่าเครื่องหน่วงมากทั้งๆๆที่เป็นรอมตัวใหม่2006อะไรนี้แหละจำไม่ได้ยิ่งพอผมใส่มินิSDcard512เข้าไครื่องยิ่งหน่วงไปกันใหญ่ลงโปแกรมไทยไปพอเครื่องรีเซ็ทเครื่องกลับค้างนานมาต้องซอล์ฟรัเซ็ทหลายๆๆรอบสรุปว่าเครื่องยังเป็นรอมที่ไม่เสถียรครับผมเลยกลับมาใช้มินิเหมือนเดิมส่วนP910iจะมีปัญหาเรื่องสัญญาณพอสมควรบ้างครั้งลงโปรแกรมไปไม่มากเท่าไหร่เครื่องมักจะรวนๆๆหรือบางทีพาลทำให้เครื่องสัญญาณสวิงเอาดื้อๆๆครับ.....................แนะนำว่าให้ดีลองเล่นO2มินิดูครับ....................

@ต่างคนต่างความคิดครับแต่ผมลองทุกตัวมาแล้วครับควรศึกษาข้อมูลให้มากครับ@
Red Machine
Admin
Admin
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2006 16:29  

จากที่ได้สัมผัสกับ ATOM มา
เรื่องการที่เครื่องช้า ผมก้อเป็นบ้าง แต่อยู่ในเกณฑ์ที่รับได้น่ะครับ ถ้าเทียบกับมินิน่ะ
เรื่องการถ่ายโอนข้อมูลระหว่าง ATOM กับ MiniSD ในการโอนเพลงจาก PC ไปที่ SD ผ่าน ATOM ถือว่าไวกว่ารุ่นเก่าเก่าที่เคยใช้น่ะครับ การติดตั้งโปรแกรมให้ไปติดตั้งที่ MiniSD ถือว่าไวมากครับ ไวกว่า XDAii หรือ มินิ ซะอีก
เรื่องสัญญานผมใช้ AIS สัญญานดีมากไม่มีปัญหาเลย
เรื่องเสียงผมว่าถ้าอยากฟังดังดัง ผิดหวังครับ

จากที่สัมผัสมาน่ะครับ
louktarn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 03:38  

เนื่องจากการทำงานของ Windows Mobile 5.0 นั้น ... จะสามารถทำงานจาก ROM โดยตรง
ต่างจาก Windows Mobile 2003se ที่จะมีการเรียก Run Programs จาก RAM
ดังนั้น เครื่อง WM5 ที่เก็บทุกสิ่งทุกอย่างไว้ที่ ROM จะทำงานช้ากว่่า WM 2003se แน่นอนเป็นเรื่องปกติอยู่แล้วค่ะ ^^

ซึ่งข้อดีของ WM5 ที่มี Persistent Memory ที่มีการเก็บข้อมูลไว้ที่ ROM นั้น ... ก็อย่างที่รู้ๆ กันค่ะ
คือ ไม่ว่าจะแบตหมดหรือถอดแบตออกจากตัวเครื่อง ... ยังไงๆ ข้อมูลต่างๆ ก็ไม่มีวันสูญหาย

นอกจากนี้ ... ยังมีประโยชน์ในเีืรื่องของการประหยัดไฟด้วย
เนื่องจากในเครื่องที่เป็น 2003se ที่มีการเก็บข้อมูลไว้ที่ RAM นั้น จำเป็นต้องมีไฟไปเลี้ยงข้อมูลใน RAM ตลอด
ทำให้สิ้นเปลืองแบตมากกว่าเครื่องที่เป็น WM5 ค่ะ

((ได้อย่างเสียอย่างนะค๊ะ)) ^_^
katangboy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 16:43  

โอ้ว ขอบคุณจริง ๆ ครับ ผมก็ได้รู้นี่แหละฮะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: