Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 BenQ-Siemens EL71 - Finest quality mobile design
 หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 213 / เข้าชม: 249515
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : BenQ-Siemens EL71 - Finest quality mobile design
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2006 03:41  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ BenQ-Siemens EL71 - Finest quality mobile design
http://www.siamphone.com/catalog/benq-siemens/el71.htm

jusmin nabatong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2006 07:22  

รุ่นนี้ดูสวยเก๋ดีค่า :D
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2006 10:08  

jusmin nabatong ผู้เขียน:
รุ่นนี้ดูสวยเก๋ดีค่า Very Happy
เห็นด้วยอย่างแรงค่า...เพอเฟคต์มาก ๆ ไสลด์บางเฉียบจริง ๆตอนนแรกกะจะใช้แอลจีตอนนี้รอ เบนคิว-ซีเมนส์ดีกว่า....มุฑิตา
ผ่านมาดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2006 10:15  

รุ่นนี้ ดีไซน์สวย ตามแบบยุโรปดั้งเดิมเลยครับ เน้นความไฮโซ ว่าแต่ผมชอบสีดำมากกว่านะ ในงาน ซีบิท มีโชว์สีดำด้วยครับ
witnakrub
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2006 14:54  

แต่ผมว่ารุ่นนี้ กล้องยังน้อยไปนะ ในขณะที่เจ้าอื่น ปาเข้า 3.2 ล้านกันไปแล้ว แต่ด้านความไฮโซ ก็เทียบได้นะ

โอ้แม่เจ้า จะรอ N80 จนกว่าจะตายกันไปข้างนึง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2006 18:33  

Laughingสวยครับ ดูภูมิฐานดี น่าจะเหมาะกับนักธุรกิจนะ...แต่เสียดาย ไฟปุ่มกดน่าจะเป็นสีขาวนะ...ดูดี รวมตัวกันแล้วน่าจะมีอะไรดีๆๆๆๆขึ้นเยอะว่ามะ...อยากได้เหมือนกัลลลลลลลลลส์แต่น่าจะแพง...มีแต่ความอยากเข้าครอบงำ.......โอ้ยทำไงดี...รุ่นนั้นก็ดีรุ่นนี้ก็อยากได้อะ
๐Doremon๐
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ChonBuri
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2006 21:25  

สวยแบบเรียบๆ คับ อิ อิ Laughing แต่กล้องน้อยไปนะ 2 ล้านกำลังพอดี Wink
vicci
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2006 23:08  

ราคาจะเท่าไหร่หนอ....อยากรู้จัง
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2006 23:15  

ตัวเครื่องสีเงินสวยดี แต่เหลี่ยมมากเกินไป Function ดี
SORAINTO
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: อ่างทอง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2006 10:45  

ไฮโซดีจังเลย อยากได้ๆ
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: BenQ-Siemens EL71 - Finest quality mobile design
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2006 11:28  

อยากได้
Mark-II
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 02:20  

ผมว่ามานเหมือน cf110 เลยนะคับ ชอบมากๆแก้ส่วนด้อยของ cf110 มาด้วยดีคับ น่าสนใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2006 00:08  

ราคาประมาณเท่าไหร่คะเนี่ย แล้วเมื่อไหร่จะมีวางขายอ่ะคะ
ชอบมือถือแบบslide มาก หลังจาก nokia 6111 โดนขโมยไปก้อยังเศร้ามิหาย
อยากได้ slide phone เครื่องใหม่มาดามใจจจจ
~VodkA~
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2006 17:42  

ภายนอกสวยดีนะ แต่ปุ่มกันมันเรียบไปหน่อยอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2006 17:07  

สวยดีนะ แต่บางแบบนี้เวลาเสียซ่อมแพง รูปเหลี่ยมไปหน่อยนะ ราคาคงจะแพง เสียดายที่กล้องไม่ใช่ 5 ล้านพิกเซล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2006 18:33  

อยากเห็นรูป Siemens SX1 อะคับ
คัยมีขอหน่อยนะ
ราคามือ 1 เท่าไหร่
ราคามือ 2 เท่าไหร่

ขอบพระคุณล่วงหน้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2006 19:34  

ตัวเครื่องทำจากอลูมิเนียม/แสตนเลสหรือเปล่า
SWIFTheart
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 04:32  

จะขายตอนต้นเดือนนี้แล้วนะครับ อดใจรอ
cocacola
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 02:47  

สวยมากครับเห็นของจริงแล้ว ดูหรูหรา สง่างาม เหนือคำบรรยาย แต่มีข้อเสียที่รับไม่ได้เลย คือ ไอ้ไฟสีเขียวที่มันกระพริบอยู่ตลอดเวลาที่เปิดเครื่อง เหมือนสมัยก่อนที่ อีริคสัน ชอบทำ มันน่ารำคาญครับ โดยเฉพาะเวลาปิดไฟนอนแล้วมันยังกระพริบอยู่เนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 15:49  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากเห็นรูป Siemens SX1 อะคับ
คัยมีขอหน่อยนะ
ราคามือ 1 เท่าไหร่
ราคามือ 2 เท่าไหร่

ขอบพระคุณล่วงหน้า

ม่ายมีคายโพสเลยอะ
- BankZ -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 18:25  

เพิ่งมาหลงชอบรุ่นนี้เข้าให้ครับ Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 19:34  

EL71 พรีเมียมสไลด์โฟนแต่ราคา แมส แค่ 9900 บาท
++รุ่นนี้นึกไม่ถึงว่าจะเล็กมากได้ขนาดนี้ วัสดุดี ประกอบแน่น จอสวยมากครับขนาดQVGA แล้วก็เป็นแพลทฟอร์มของซีเมนส์ x75 ครับ ถ้าใครชอบแนวๆ V3 หรือ ซัมซุงก็น่าจะมองดู
ต้นไม้ต้นเล็กๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 21:41  

ชอบมากๆอ่ะรุ่นนี้
แต่แบตมนน้อยอ่า ไม่รุ้ว่าคุยต่อเนื่อง (จิงๆ แบบจิงๆนะไม่ใช่ที่ทางซีเมนบอก)
ประมาณกี่นาที
Rubix
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 15:40  

คุยนานๆ ผมว่าเต็มที่ 2.5h(ครึ่งนึงจากโฆษณา) อะ ... ผมว่านะ หาหู Bluetooth มาใช้แล้วเสียบสายชาร์ตไว้กะเครื่องดีกว่า ... ซีเมนเดิมๆ น่ากัว สายชาร์ต กะหูฟังมานจาใช้ช่องเดียวกัน

ผมว่าจาซื้อรุ่นนี้เหมือนกันอะ อยากได้ organize ของ siemen มานานละ โอกาศจาซื้อเครื่องใหม่มาก็โดนยุบไปแล้วซะนี่

หา Bluetooth ที่ใช้ถ่าน AAA มาไว้ซักตัว น่าจาดี
Rubix
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 16:05  

เพิ่มเติมครับ

อ่านในเวปนอกมา 2ที(ที่เข้าประจำ)
มันบอกว่า Call Record 100 นะ ...

Call record. Up to 100 entries are stored in the memory of each call type – incoming, outgoing and missed. All calls are shown in common list too

http://www.mobile-review.com/review/benq-siemens-el71-en.shtml

review ให้อ่านเพียบ ... แต่เซ็งคน review ถ่ายรูปมือสั่นชมัด ... รึว่ามันได้ชัดแค่นั้นมะรู้อ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 13:29  

กล้องตั้ง 1.3 ล้านพิกเซล และถูกด้วย กับ โนเกียกล้อง 1.3 ล้านพิกเซลเหมือนกัน แต่ราคาเป็นหมื่น สู้ซื้อbenQ ไม่ดีกว่าหรอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 18:55  

ราคาเท่าไหร่ครับ
SWIFTheart
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 21:05  

ราคา 9900 บาทครับคุ้มดีนะครับ

http://www.nattawut.net/forum
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 19:53  

รุ่นนี้กับ s88 คิดว่าอันไหนน่าใช้ และคุ้มกว่ากันครับ Question
Rubix
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2006 00:14  

ความเห็นผมอะ EL71 ใช้เป็นโทรศัพท์ดีมากๆอะ organize ก็เป็นของ siemen ใช้งานดีมาก
เครื่องสวย ถ่ายรูปได้ mp3 ได้

แต่ S88 กล้องดีกว่า(มาก)
EL71 แบตเล็กกว่า MP3 อยู่ยากแน่

สรุป ถ้าอยากได้โทรศัพท์ดีๆสวยๆ EL71 น่าสนมากครับ ชาร์ตแบตน่าจะอยู่ที่เฉลี่ย วันต่อวัน ไม่ฟังเพลง ก็น่าใช้ละคับ
แต่ถ้า S88 ละก็ ได้แบตที่โตขึ้น organize หายไปอย่างเดียว .. กะรูปร่างเครื่องละ ความชอบแล้วทีนี้
SWIFTheart
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2006 15:43  

EL71 นี่ ต้องซื้อแบตสำรองดีกว่านะคิดว่าถ้าจะฟังเพลง
kasa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2006 23:55  

จะออกเดือนไหนอ่ะครับ รออยู่ ชอบๆๆๆ
bankbaby19
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 15:11  

9,900 คับ น่ารักดี
bankbaby19
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 15:11  

9,900 คับ น่ารักดี
Rubix
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2006 11:37  

ได้ยินข่าวแว่วๆมาว่า โทรศัพท์สไลด์ของ Siemens มีปัญหาเรื่องสายแพเสียเกือบทุกรุ่นเลยอ่า ... รุ่นนี้จาโดนกะเค้ามะเนี่ย
Siemens-FanClub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2006 09:56  

น่าใช้ดี ใครได้เครื่องแล้ว เล่าสู่กันฟังบ้างครับ
นานๆเจอกันที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2006 10:05  

แล้วนี่ที่เชียงใหม่มีขายอ่ะยังเนี่ย ไปเดินดูหลายรอบแล้วไม่เห็นมีร้านไหนเอามาขายเลยอ่ะแบบราคากะฟังก์ชั่นมันเร้าใจมั่กๆอ่ะนะ ชอบจิงๆเลยเนี่ยไอ้ organize ของ siemens เนี่ย
standing_ss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2006 21:16  

Rubix ผู้เขียน:
ได้ยินข่าวแว่วๆมาว่า โทรศัพท์สไลด์ของ Siemens มีปัญหาเรื่องสายแพเสียเกือบทุกรุ่นเลยอ่า ... รุ่นนี้จาโดนกะเค้ามะเนี่ย

แฟนผมใช้ SL 65 อยู่ฮะ ใช้มา 6เดือนแล้วยังไม่มีปัญหาใดๆกวนใจเลยครับผม..

ไม่เหมือนซัมซุง D500 เพื่อนผมเปลี่ยนสายแพรไป 2 รอบแล้ว ในรอบ 6เดือน..(ไม่ได้โม้นะคราบ)
Rubix
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 02:28  

standing_ss ผู้เขียน:

แฟนผมใช้ SL 65 อยู่ฮะ ใช้มา 6เดือนแล้วยังไม่มีปัญหาใดๆกวนใจเลยครับผม..

ไม่เหมือนซัมซุง D500 เพื่อนผมเปลี่ยนสายแพรไป 2 รอบแล้ว ในรอบ 6เดือน..(ไม่ได้โม้นะคราบ)

ผม kanzaki เองคับ แหะๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 11:01  

เหมือนจะเคยเห็นรีวิวตัวนี้ที่คุณแบงค์ทำ แว้บๆอ่ะนะไม่รู้ใครพอจะทำลิ้งค์ให้ได้บ้างครับ ขอบคุณครับ
Rubix
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 03:26  

มีใครตอบผมได้มั่ง ... รุ่นนี้ จาไปหาได้จากแถวไหน ... ว่าจาไปถอยอยู่ อีกซัก ครึ่งเดือน
SWIFTheart
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 17:29  

นานๆเจอกันที ผู้เขียน:
เหมือนจะเคยเห็นรีวิวตัวนี้ที่คุณแบงค์ทำ แว้บๆอ่ะนะไม่รู้ใครพอจะทำลิ้งค์ให้ได้บ้างครับ ขอบคุณครับ

คุณแบงค์ไม่ได้ รีวิวเองนะครับ เป็นบทความแปลจากเว็บอื่น ผมก้หาไม่เจอเหมือนกัน
standing_ss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ยังไม่เห็นวางเลยครับ
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 19:39  

standing_ss ผู้เขียน:

ผม kanzaki เองคับ แหะๆๆ

ฮะฮะ คุณ Kanzaki เปลี่ยนชื่อนี่เอง..

วันนี้ผมไปเดินดูแถวเดอะมอลล์ราม มาก็ยังไม่เห็นวางนะฮะ EL71

ยังไงถ้าเจอแล้วจะมาแจ้งให้ทราบก็แล้วกันคราบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 13:50  

อยากทราบว่ารุ่นนี้ใช้ฟังก์ชั่นของเบ็นคิวหรือซีเมนต์ครับ

ผมใช้ของเบ็นคิวอยู่ ไม่รู้ว่าที่สาวกซีเมนต์อยากได้ออร์กาไนเซอร์ของซีเมนต์นั้น จะเป็นอย่างไรเหมือนกันเพราะไม่เคยใช้ของซีเมนต์มาก่อน

แล้วฟังก์ชั่นพิมพ์ข้อความและเมนูภาษาของรุ่นนี้จะอิงของซีเมนต์หรืออิงของเบ็นคิวครับ
ท่านใดซื้อมาแล้วกรุณาดูเมนูภาษาและภาษาที่ใช้เขียนข้อความให้หน่อยครับว่ามีภาษาอะไรบ้าง
เพราะซีเมนต์มีภาษาที่ใช้พิมพ์คือ English - Deutsch - France - Thai - Vietnam
ส่วนเบ็นคิวมีภาษาที่ใช้พิมพ์คือ English - Chinese - Thai

ท่านใดที่ใช้งานอยู่ รบกวนดูและตอบให้หน่อยนะครับ กำลังช่างใจอยู่เลย อยากได้เมนูจีนและพิมพ์จีนน่ะครับ เพราะต้องใช้งาน (แอดชื่อเป็นภาษาจีนกับอ่านเมสเสจภาษาจีน)

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 17:27  

ราคาเท่าไหร่แล้วครับ
standing_ss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ยังไม่เห็นวางขายเลยครับ
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 19:18  

ยังไม่วางขายนะครับรุ่นนี้ มีราคาเปิดตัวกับโฆษณาแล้ว คงเร็วๆนี้ล่ะครับถึงจะวางอย่างเป็นทางการ

ตัวนี้ฟังก์ชั่นการใช้งานเป็นซีเมนต์เดิมๆฮะ ดังนั้นภาษาคงเป็นในรูปแบบของซีเมนส์
คือซีเมนส์แต่เดิมจะทำรุ่นที่มีภาษาจีนในรหัสที่มีตัว c ต่อท้ายนะฮะ เช่น M65 ก็จะเป็น M6c
หากต้องใช้ภาษาจีน ขอแนะนำเป็นตัวที่เป็น os เบ็นคิวดีกว่านะฮะ..

อย่างที่มีขายในปัจจุบันแล้วเนี่ย ก็ S88, CL71, E61

ซึ่งคาดว่าน่าจะมีภาษาจีนไว้ให้นะครับ

อันนี้เป็นรีวิวตัวเต็มของ CL71 ลองอ่านดูนะครับ ขอบคุณที่มา www.mxphone.com ครับผม
http://www.mxphone.com/show.php?no=1340
อเา่ด่เ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 1233
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 09:45  

ใครชื้อแล้วแนะนำด้วย
Rubix
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 12:20  

ได้ข่าวมาว่า ทั้ง S88 ละ CL61 ไม่มีจีนนะ ทั้งๆที่เป็น OS ของ Benq -*-
Rubix
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 12:24  

ผมโหลด Manual Full Version มาดูก่อนนะคับ เดี่ยวดูหมดแล้วจามาบอกว่ายังไง ... รึใครจาไปโหลดดูก็หน้าหลักมันละคับ เข้าไปโลด
jomza_09
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 12:47  

รอมานานแล้วคับ..รุ่นอื่นเค้าขายนานและ รุ่นนี้ไมยังไม่ขายซะที มีใครซื้อได้แล้วมั่งคับ.........
Rubix
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 13:03  

รอต่อไป ... ผมคนนึงละ ยังรอมานอยู่

ใน manual มานมะมีแม้แต่ภาษาไทย -*- สงสัยต้องรอดูตัวจริงอย่างเดียวแฮะ

ยิ่งเอาคู่มือมาดู ยิ่งอยากได้ หุหุ OS Siemens แท้ๆเลย

เมื่อไหร่มานจามาว้า Evil or Very Mad
oof1234
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : oo546
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 22:19  

เรื่องแบต ผมเห็นสนทนาต่อเนื่องนานกว่า nokia3250, n72,N80 อีกอ่ะ
9874123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 22:33  

รอเหงือกแห้งแล้ว ก็ยังไม่มาซะที สงสัย BQS ลืมแล้วละมั้ง
SWIFTheart
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 16:47  

กำลังข้ามน้ำข้ามเรือมานะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 08:35  

ขายที่ไหนยังไง เมื่อไหร่ช่วยบอกผมทีครับบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 22:23  

ที่เทเลวิสบิ๊กซีขอนแก่นมีแล้วเด้อ 9900 ไปซื้อเอาโลด
Rubix
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 00:10  

เอ่อ ขอนแก่นวางขายแล้วรึคับ

แล้ว กทม มีใครเห็นบางยังเนี่ย
Rubix
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 19:55  

เหอะๆๆๆ ... ไปถามมาแล้ว Big-C ขอนแก่น ยังไม่วางขาย ... จะมาโพสทำไมว่าขายแล้ว
Rubix
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 00:00  

รอจนเหงือกจาหลุด มานก็ยังไม่โผล่ -*-
thaibigboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 23:36  

รอนำมาเชยชม เมื่อไหร่มาบอกกล่าวด้วยนะครับ อยากได้รุ่นนี้มาก กำลังชั่งใจระหว่าง CL71 กะ EL71 แบบไหนดีกว่ากันเอ่ย
storm2nd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 04:26  

ผมใช้ Siemens SL45 มา 4-5 ปีแล้ว ...

ไม่เคยเข้าศูนย์ซ่อมเลย ... แต่เอาเครื่องไปล้างทีนึง ดันพาไปเล่นสงกรานต์ด้วย
เสียง MP3 ของ Siemens สุดยอดมั่กๆ ... SL45 SX1 ต่อไปจะเป็นรุ่นไหน..??
ตัวนี้ถ้ามี FM ให้ด้วย คงไม่แคล้วคลาดกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 15:24  

กำลังชั่งใจระหว่าง CL71 กะ EL71 แบบไหนดีกว่ากัน
ใครถอยมาแล้วโมให้ฟังด้วย อิ อิ
นู๋ปอนด์
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 23:37  

เมื่อวานก่อนไปเดินดูแถวมาบุญครองยังไม่เห็นเครื่องเลยอ่า แต่ทำไมตามสื่อต่างๆโฆษณาเยอะแยะเลย สรุปจะออกมาเมื่อไหร่กานหนอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 15:45  

มีวางแล้วที่แฟฃั่นไอร์แลนด์ ตรงกลางๆ อ่ะ ไปดูเลย
SWIFTheart
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 17:17  

จริงหรอครับ อย่าโกหกนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 14:52  

ไม่โกครับ ร้านที่อยู่ตรงทางที่จะเดินออกไปลานจอดรถน่ะ มีตู้ BenQ วางอยู่ แล้วรุ่นนี้เลย วางเด่นอยู่ในตู้ ตอนที่ยืนดูอยู่มีคนมาถามคนขาย พอรู้ว่าเป็น BenQ เลยออกไป คนขายพยายามจะเชียรืแต่เค้าไม่รู้จัก
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 23:32  

แย่นะ ...อุตส่าโฆษณาประชาสัมพันธ์ตามสื่อต่างๆ ซะจนเราอยากได้แต่ ....ไปเดินหาดันไม่มีของขาย ซะนี่ ปล่อยให้รอแล้วรอเล่าระวังจะเหมือนซีเมนต์มะก่อนนะคับหรือว่ายังไม่เข็ดอีก Sad วางผลิตภัณฑ์ช้าแบบนี้ ไม่ทันโนเกียเขาหรอก โนเกียเขาเก่งจริงๆ วางตลาดจนแทบไม่รู้จะซื้อรุ่นไหน( แอบประชด) 555 Laughing
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 23:54  

อืม อย่างงี้รุ่นนี้ก็ ถ่ายรูปได้เลยโดยไม่ต้องสไลด์ฝาบนขึ้นก่อนเหมือน CL71 ใช่ปะคับ >_<
ต้า22
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 14:32  

ที่ฟิวเจอร์ ปาครังสิตมีขายยังคับ
SWIFTheart
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 02:50  

แหม่นะ โนเกียมันก็พอๆกันแหล่ะครับช้าเร็วพอกัน รุ่นนี้เปิดตัวปลายมีนาเองขายเดือนนี้ก็ดี ดีกว่าสมัยซีเมนส์เป็นไหนๆถมถืดแล้วครับ แต่เห็นด้วยที่เรื่องโฆษณาแล้วแต่ของไม่มี ก็อย่าเพิ่งโฆษณาก่อนดูยังไงไม่รู้

กล้องรุ่นนี้ถ่ายไม่ต้องสไลด์ครับ
เสงี่ยม
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 01:48  

ไม่มีขายสักที เฮ้อ
Bug Gerd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 10:03  

เมื่อวันเสาร์ที่ 1-7-49 ไปเซ็นทรัลลาดพร้าว
เห็นโชว์เครื่องตัวอย่างที่ร้าน twz พร้อมติดราคา 9900 แถม sd 256 mb
นึกว่าวางขายแล้ว
ถามพนักงานบอกยังไม่ออก
แล้วจะติดราคาทำไมวะ
เสงี่ยม
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 14:48  

แถมเมม 256 ด้วยเหรอ แจ่มมาก น่าสน Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 21:58  

รุ่นนี้ น่าสนใจมาก
ไม่ทราบว่าที่ มาบุนครอง มีวางขายแล้วหรือยัง เพราะน่าจะผ่านตามา
มีไคซื้อมาใช้แล้วหรือยังครับ

บอกต่อๆกันหน่อยนะครับๆ
สนใจรุ่นนี้ๆ
ช่วยตอบหน่อยนะคับ
crb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ringtone
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 00:10  

รุ่นนี้ดาวน์โหลดเพลงจาก mp3 มาเป็น ringtone ได้ปะครับ
แล้วตั้ง ringtone mp3 ให้แต่ละเบอร์ได้มากน้อยแค่ไหน
memoryจะพอมั้ยครับ
Pushzegg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 04:37  

ว่าจะซื้อ N91 แต่มาเจอตัวนี้กับราคาที่สบายๆ แล้วก้อรูปลักษณ์อันสวยงาม ก้อทำให้ผมเปลี่ยนใจได้เลย แต่เรื่องของ ซีเมนส์ผมเองยังเข๊ดอยู่เพราะเคยใช้ซีเมนส์แล้วไม่ถูกใจ
แต่พอเบนคิวมาทำ ก้ออาจจะดีขึ้นเพราะทางเบนคิวเองก้อมีชื่อเสียงทางด้านจอภาพอยู่แล้ว ทำเอาผมลังเลอยู่พักใหญ่ แต่ก้อต้องไปลองเล่นดูก่อน ถ้าชอบคงซื้อเลย ถูก + ไฮโซ หรูหราดีแฮะ ยังไงครายมีใช้แล้วบอกกันหน่อยเน้อ...อิอิ
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2006 00:20  

ใช้ซีเมนต์ แล้วเข็ด ตรงไหนเหรอคับ .........อยากทราบอ่า ...... พอดีผมใช้มาหลายรุ่น ยิ่งใช้ยิ่งชอบ ง่ะ เหอๆ Laughing Laughing
SWIFTheart
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2006 16:52  

Pushzegg ผู้เขียน:
ว่าจะซื้อ N91 แต่มาเจอตัวนี้กับราคาที่สบายๆ แล้วก้อรูปลักษณ์อันสวยงาม ก้อทำให้ผมเปลี่ยนใจได้เลย แต่เรื่องของ ซีเมนส์ผมเองยังเข๊ดอยู่เพราะเคยใช้ซีเมนส์แล้วไม่ถูกใจ
แต่พอเบนคิวมาทำ ก้ออาจจะดีขึ้นเพราะทางเบนคิวเองก้อมีชื่อเสียงทางด้านจอภาพอยู่แล้ว ทำเอาผมลังเลอยู่พักใหญ่ แต่ก้อต้องไปลองเล่นดูก่อน ถ้าชอบคงซื้อเลย ถูก + ไฮโซ หรูหราดีแฮะ ยังไงครายมีใช้แล้วบอกกันหน่อยเน้อ...อิอิ

ถ้าห่วงเรื่องหน้าจอ ลืมภาพซีเมนสืเก่าๆทิ้งซะหน้าจอ EL71 อยากจะบอกว่าจอสวยกว่า NOKIA N71 ครับ จอคมชัดสีสวยจัดๆดี ไม่ผิดหวัง
ฝน...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีขายแล้วเหรอ
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2006 17:41  

ตกลงมีขายแล้วเหรอคะ จอสวยเหรอคะ อยากเห็นจัง มีขายที่ไหนเหรอคะตอนนี้
อันอัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เมื่อไหร่กันนี่
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 21:22  

ตกลงเค้าจะวางขายมัยคะ....รอเหงือกแห้งแระนะ

เด๋วก้อไปซื้อรุ่นอื่นซะเลย
bamiyok
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2006 16:52  

ตัวนี้กะcl71 ต่างกันปะ แต่ความจำในตัว ไม่เท่ากัน ต่างตรงไหนอีกอะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2006 01:35  

SWIFTheart ผู้เขียน:

ถ้าห่วงเรื่องหน้าจอ ลืมภาพซีเมนสืเก่าๆทิ้งซะหน้าจอ EL71 อยากจะบอกว่าจอสวยกว่า NOKIA N71 ครับ จอคมชัดสีสวยจัดๆดี ไม่ผิดหวัง

ทำไมเอา EL71 ไปเทียบกับ N71 ล่ะ (มันคนละประเภทกันเลย)
ถ้าอยากเปรียบเทียบลองเอา EL71 ไปแข่งกับ 6131 ดูมั้ยล่ะ
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2006 23:49  

EL71 --- มีแฟลช (ไฟส่อง) แต่ไม่มีวิทยุ จะละเอียดเนียนกว่า .... แต่ว่าที่สำคัญคือแบตเตอรี้ ที่มีความจุน้อยเป็นพิเศษ .. ส่วนภายใน เมนู ออการไนซ์เซอร์ต่างๆ เป็นของซีเมนต์ ซีรี่ 75 ( คนเคยใช้ซีเมนต์จะรู้ดีว่า เยี่ยมๆๆ Laughing )
CL71 ----- ไม่มีไฟแฟลช แต่ว่า มีวิทยุ และระบบ เมนู เป็นแบบเบนคิว
ส่วนเรื่องเมมการ์ดที่แถมมาให้ของแต่ละรุ่นนั้นผมไม่แน่ใจว่าแถมมาให้กันเท่าไหร่อ่ะครับ ใครรู้ก็ช่วยบอกทีนะครับ Laughing
elifecyber
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2006 23:58  

ใครที่ใช้อยู่รบกวนตอบหน่อยนะคะ
อยากทราบว่าตั้งปลุกเลือกเสียงได้รึเปล่าคะ
แล้วตั้งให้ปลุกต่อเนื่องแบบโนเกียได้รึเปล่าคะ
เสียงดังมั้ยคะ (เป็นคนตื่นยากมากมาย)
SWIFTheart
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 21:59  

Anonymous ผู้เขียน:
SWIFTheart ผู้เขียน:

ทำไมเอา EL71 ไปเทียบกับ N71 ล่ะ (มันคนละประเภทกันเลย)
ถ้าอยากเปรียบเทียบลองเอา EL71 ไปแข่งกับ 6131 ดูมั้ยล่ะ

ก็ไม่ทราบว่าทำไมต้องหงุดหงิดนะนี่ แตะต้องไมได้เลยหรอครับ
เอาว่า 6131 จอสวยกว่า EL71 นะ
แล้วไงผมเทียบแค่จอครับ จอ n71 ก็ QVGA สีก็เท่ากับ EL71 ครับ
คนเรานะก้แปลก?
NottoBlackMamba
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : *-*
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 00:53  

ตกลงมีขายยังคับ
อยากได้มากมาย
ไปดูมาหลายที่คับ ยังไม่มี
ชอบosของsiemenมาก Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 13:26  

มาบุญครองมียังครับ ใครรู้ตอบหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 15:20  

ยังคับ ไปดูมาแล้ว Crying or Very sad
เสงี่ยม
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 16:57  

สีดำก็สวยดี
ืnume
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รอ รอ รอ
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 18:01  

เมื่อไรจะขายซะที ใครใช้แล้วช่วยมาอวดหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 01:11  

ตกลงมันจะขายไหมอ่า
เดวก็เปลี่ยนใจซะหลอก Evil or Very Mad
c...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 17:01  

หงุดหงิด
nume
Year's Star

จังหวัด: ubon
หัวข้อ : benQ+Siemens=very good mobile
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 11:41  

ผมขอเขียนความเห็นส่วนตัวนะครับ
ไม่รู้ว่าตัวเองเป็นคนขวางโลกหรือเปล่านะครับ อย่างcpuก็ไม่ซื้อของ intel การ์ดจอก็ไม่ซื้อของ nVidia ลำโพงการ์ดเสียงก็ไม่ซื้อของcreative จอก็ไม่ซื้อของ sony แล้วโทรศัพท์ก็ไม่ซื้อของ nokia เหมือนกัน แต่ก็ไม่ได้ต่อต้านหรือปฏิเสธยี่ห้อนั้นๆนะครับ (ไม่ซื้อแต่ก็เคยใช้ของคนอื่นนะครับ ยิ่งเป็นของฟรีนี่ชอบเลย 555) เพียงแต่ว่าไม่อยากซื้อใช้เท่านั้นเอง เห็นเพื่อนๆคนรอบข้างใช้เยอะแล้วก็รู้สึกดีแล้ว พอแล้ว ก็เลยชอบใช้ของแปลกๆใหม่ดูบ้างครับ
โทรศัพท์เครื่องแรกใช้ของ siemens A...จอบาวดำบรรทัดเดียว รุ่นอะไรจำไม่ได้แล้ว ใช้มาจนกระทั่งแบตเสื่อม ยอมรับว่าทนครับ ตกซะแตกกระจาย เอามาประกอบใหม่แล้วยังใช้ได้ปรกติเฉยเลย เคยยืม nokia ของพ่อมาใช้ก่อนระหว่างรอซื้อ benq s700 ตอนออกใหม่เลย สมัยนั้นเจ๋งสุดแล้วครับสำหรับโทรศัพท์ที่ไม่ใช้ os symbian ทำได้ทุกอย่างยกเว้น BT กับ FM ใช้แล้วคุ้มครับเมื่อเทียบประสิทธิภาพกับราคา แต่มีข้อเสียที่รับไม่ได้เลยคือนานทีมันจะดับเอง และก็การต่อ sync pc เข้าไปในเมมของตัวเครื่องไม่เวอร์กครับ ได้บ้างไม่ได้บ้าง อันนี้ผมไม่ได้เอาไปอัฟเฟริมแวร์ใช้แบบเดิมๆเลยครับ เคยทำตก 2-3 ครั้งก็ยังใช้ได้
โดยส่วนตัวแล้วจึงไม่เห็นด้วยว่า siemems ลดชั้นลดเกรด หรือว่าbenq ได้ดีได้หน้าอะไรเลยครับ เป็นการพัฒนามากกว่า (จะดีหรือแย่ลงก็รอดูต่อไปก่อนครับ) อย่าไปยึดติดกับยี่ห้อนักเลยครับ อีกอย่างของใต้หวันก็ไม่กระจอกนะครับ อย่างอุปกรณ์คอมพิวเตอร์-อิเล็กโทรนิค นี่ถือว่าเกรตA เลย นี่แหละคือการพัฒนาต่อไปเราจะไ้ด้เห็นโทรศัพท์ที่มีประสิทธิภาพและใช้งานได้ดีขึ้นอีกยี่ห้อหนึ่งให้เราเลือกซื้อ อย่าง el71 นี่ผมก็รอมานานเลย(พอดีแหละ เก็บตังค์ไปเรื่้อยๆพอวางตลาดคงจะพอ) ก็ดีใจกับสาวกbenqที่ได้เพื่อนใหม่ ส่วนสาวกsiemens ก็อย่าเพิ่งหนีไปใหนลองดูลองใช้ของจริงก่อนได้นะครับ

ว่าแต่เมื่อไรมันจะขายซะทีเดี๋ยวเงินที่เก็บมามันจะไปที่อื่นซะก่อนดิ..เฮ้อ
Aristocrat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 14:07  

หวัดดีครับ สรุปว่ามันออกวางขายหรือยังคับ ผมคนนึงแหละที่รอจะซื้ออยู่ เพราะส่วนตัว รูปทรงแบบนี้ ผมให้เต็ม 10 เลย โทรได้ ฟัง mp3 ได้ เสียงเรียกเข้า mp3 ถ่าภาพ 1M ขึ้นไป
ก็ตรงตามความต้องการแล้ว ราคาซัก 10000 ผมว่ามันถูกมาก ถ้าเทียบกับของเจ้าอื่นๆ ก็ระดับ 15000 เลยแหละ
Bug Gerd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 17:37  

ผมว่ารุ่นนี้คงไม่มีปัญหาที่ตัวเครื่องหรอก

แต่ปัญหอยู่ที่ว่า เมื่อไหร่มันจะออก

เปิดตัวมาร่วม 2 เดือนแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 15:25  

ขอคอนเฟิมคับ ไปเจอมาแล้วคับท่านที่ร้าน twz
ชั้น2เซนทรัลลาดพร้าวคับ แต่เปนเครื่องโมเดลคับ แถมsd card256ด้วย(เขาติดป้ายบอกไว้)
ถามพนักงานแล้ว เขาบอกวางขายเดือนหน้าคับ(ไม่รู้โม้อ่ะป่าว) Mad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 11:19  

รอกันต่อไปครับพี่น้อง เหอๆ รีบๆออกขายซะทีจิ โทสับเครื่องเก่านี่มันออกอาการงอแงแล้วอ่ะนะ ชอบรุ่นนี้เพราะดีไซน์แล้วก็แพลทฟอร์มซีรี่ย์ 75 ของซีเมนส์อ่ะนะ (สาวกซีเมนส์อ่ะนะ
เหอๆ) เอาเป็นว่าโดนเลยคับรุ่นนี้ รีบๆเอามาขายอ่ะนะ
ไม่รอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 09:18  

ใครทำงานที่ BenQ-Siemens ขอชื่อคนทำการตลาดหน่อยได้ไหม เฮงซวย ห่วยแตก วิชาการตลาดไม่เคยสอนให้ทำกลยุทธ์แบบนี้ ไม่รอแล้ว ซื้อ Samsung มาแล้ว แพงกว่า!! แต่คุณจะมาสั่งให้ผมรอ รอ รอ ไม่ได้อีกต่อไป วันนี้ตลาดเป็นของผู้บริโภค ถ้าจะมาทำงานแบบนี้ ไปไกลๆ ขอให้ขายได้ตามเป้าละกัน
MOd*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 10:38  

แต่เราเคยเห็นที่เดอะมามวงศ์วานแล้วนะ
ตั้งเกือบเดือนแล้วล่ะ
ราคาอยู่ที่ 9400
ไม่รู้ว่าตอนนี้เท่าไหร่แล้วนะคะ
+++ Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 01:53  

ไม่รอแล้วล่ะ...................เพราะรอมานานนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน...................มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ไปซื้อ SE....เดก่า.....

ขอให้เจริญๆนะจ๊ะ.....
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: