Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 BenQ-Siemens EL71 - Finest quality mobile design
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 213 / เข้าชม: 249534
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 00:45  
ตอบโดยอ้างถึง  

วางขายยางงงงง รอจนเหงือกแห้งแล้วววววว โอ้ ทำไมเป็นแบบนี้นะ เปิดตัวไปเป็นชาติ จนเครื่องมันไม่ใช่รุ่นใหม่แล้ว แต่ยังไม่วางขายเลย ตัวเครื่องมันมีข้อบกพร่องหรือป่าว หรือว่าเปลี่ยนใจ ไม่อยากขายแล้ว
ken_KunG^^
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 22:22  

ถ้าจะออกมากรุณาแก้ไขเรื่องแบตด้วยนะครับ
Bug Gerd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 11:50  

ใครจะรอก็รอไปเถอะครับ ผมรอมากว่า 2 เดือนแล้ว
ไม่รอแล้วครับ
ถอยรุ่นอื่นออกมาแล้ว

ถ้าเปิดตัวด้วยราคาเดิมคือ 9,900 บาท
ผมว่า Benq-Siemens กลับบ้านไปเถอะครับ
หรือไม่ก็จ้างทีมการตลาดใหม่นะ
โฆษณามาร่วม 2 เดือนโดยที่ไม่มีเครื่องวางขายน่ะ
เปลืองงบเปล่าๆ
นานๆเจอกันที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 12:46  

ฝ่ายการตลาด BenQ น่าจะเข้ามาอ่านมั่งนะเนี่ย ไม่รู้ว่ายกเอาฝ่ายตลาดของ Siemens มาทำงานอะป่าวเนี่ย เหอๆ สาวกหนีกันไปซบยี่ห้ออื่นหมดแล้ว 55+ จะทำอะไรก็รีบๆซะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 10:35  

เมื่อไหร่จาออก?? Twisted Evil Mad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 17:53  

good-bye, BS. i just buy a new one. Cool
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 23:27  

ผมก็รอรุ่นนี้ตั้งแต่เห้นโฆษณา แรกๆ อยากได้มาก เพราะผมเป็นสาวก ซ๊เมนต์ คนนึงเลยล่ะ ล่าสุด CX75 ของผม ก็ กลายเป็ฯ SE W300i ไปซะแร้วเมื่อสองอาทิตย์ก่อน หุหุ
ช้าแบบนี้ใครจะรอล่ะ :wink:
benq-siemens MAN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 22:14  

ฝ่ายการตลาดถ้ามาเห็นอย่างนี้แล้ว ช่วยพิจารณาตนเองด้วยนะครับ
oshi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ห่วย
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 00:03  

BENQ -SIEMENS ห่วยแตก ไม่คิดจะขายก็ไม่ต้องขาย รอมาหลายเดือนแล้ว
BenQ Mobile Thailand
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 13:00  

ผมเพิ่งลองส่งเมลไปหา bqs ไทยมา
เขาบอกว่า EL71 จะขายเดือนนี้แฮะ
แถมมีคนบอกว่า EF81 จะขายพร้อมกันเดือนนี้ด้วย
แต่ไม่ทราบเหตุผลที่ว่ามาช้าอ่ะครับ
เน่าจริงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2006 18:51  

โอ้โห พระจ้าวช่วยกล้วยทอด เปิดตัวครั้งแรก 8 มีนาคม 2549 แล้วนี่มันเดือน กันยายน ผ่านมา 6 เดือนเต็มๆ ครึ่งปีแล้วนะ ยังไม่ลืมอีกหลอ ยังคิดจะขายอยู่อีกเหลอ Laughing
Kanzaki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2006 14:37  

วางขายแล้วนะครับ ... MBK เพื่อนผมไปเจอของจริงมาแล้ว(มานบอกมาว่า เห็นแต่ตัวสีดำ) เปิดราคามาที่ 8xxx (ปลายๆ จำไม่ได้) ... ผมรอเข้า กทม ไปซื้ออยู่ครับ ^^
nume101
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จริงหรือเปล่า
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2006 01:53  

ตัวสีดำไม่ใช่ cl71เหรอ ราคาก็ประมาณ 8xxx ออกมาตั้งนานแล้ว el71น่าจะออกตัวสีบอร์นมาก่อนนะครับ
BenQ Mobile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2006 13:02  

EL71 มีทั้งสีเงิน และสีดำครับผม
6 เดือนขายในไทยก็ถือว่านานพอดูแต่ดีกว่าไม่มา
ขนาดโนเกีย 6233 กับ โมโต E2 กว่าจะมาล่อไป 6 เดือนเหมือนกัน -_-"
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2006 13:38  

EL71 สีดำเป็นอย่างนี้ครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2006 13:41  

Kanzaki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2006 15:15  

มาแก้ข่าวครับ ... คนดูมันมาบอกใหม่ว่า CL71 ครับ ... มันตาฝาด
EL71 ยังไม่โผล่เหมือนเดิม ... เพื่อนตู ฉานจาฆ่ามานนนนนนนนนนนนนนนนนนนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2006 09:03  

เหอะๆ 6 เดือนที่รอคอยกัน และยังไม่เห็นมีวี่แววว่าจะโผล่ตัวเป็นๆมาให้สาวกได้ยลโฉมกันเลยถ้าทำการตลาดแบบนี้มันจะทันกินเค้าเร้อะนั่น BenQ เปลี่ยนใจไม่รอมันแล้วไอ้ EL71 เนี่ยเล่นตัวอยู่นั่นแหละใครจะรอก็รอไปเถอะครับ ส่วนผมรอไม่ไหวแล้วไปถอย V3i มาแล้ว วัยรุ่นเซ็ง
Kanzaki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2006 19:02  

ผมว่า ที่ยังรอ(ซื้อ)อยู่ คงจาเหลือแต่ผมละมั้งเนี่ย - -"
... รอดูตัวคงยังหลายคน (แต่ซื้อรุ่นอื่นไปแล้ว)
nume101
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สู้ สู้
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2006 11:36  

เหลือผมอีกคนครับที่รอ ไม่รีบร้อนเครื่องที่ใช้ยังทำงานดีอยู่ (ใช้เบนคิว700อยู่ แต่อยากลองโอเอสซีเมนต์) พอดีเก็บตังไปเรื่อยๆถ้าออกมาแล้วลองเล่นดูถูกใจก็ซื้อไม่ถูกใจก็ดูตัวอื่นต่อไป
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2006 16:18  

ผมว่า ถ้าบางคนเขาขี้เกียจรอคงไม่ซื้อนานแล้วล่ะครับ
เชื่อว่า EL71 มาจำหน่ายก็คงขายได้กว่า 3 ตัวที่เพิ่งเปิดตัวไป

ยังไงก็อย่าเพิ่งไปยึดติดกันมากนะครับ เปิดใจให้ยี่ห้ออื่นๆบ้างก็ดี
ขนาดเวบบอร์ด เบนคิวซีเมนส์ เมืองนอกเขาใช้ SE กันก็เยอะแต่มาร่วมสังสรรค์
กันได้เลย ไม่เห็นว่าจะยึดติดเหมือนในไทยมากมายเท่าไรนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2006 00:50  

2 สีดูสวยทั้งคู่เลยครับ ส่วนผมก็ซื้อ SE มาแว้ว แต่ก็จาซื้ออีก ตัวไหนถูกใจก็เก็บไว้ เบือก็ขายทิ้ง ความสุขเล็กๆอ่าครับ อิๆ
รัก Siemens
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2006 10:41  

เราก็ยังรอไปเรื่อยๆ เพราะ S57 ที่ใช้มากว่า 3 ปี ยังไม่พังแม้จะเคยตกท่อและตกส้วมมาแล้วก็ตาม
สีดำก็ดูดีไปอีกแบบนะ สรุปว่าสวยทั้ง 2 สี
หวังว่าบอกว่าเดือนนี้แล้วจะเดือนนี้จริงๆ เพราะที่ถามตอนก.ค.ก็พูดแบบนี้เหมือนกัน
zardboyz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2006 20:50  

เห็นลงในโบรชัวร์ของเทเลวิซตั้งแต่เดือน ก.ค. ราคา 9900 บาท แถมเม็ม 256 จนบัดนี้ยังไม่เห้นวางขายที่ไหนเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2006 13:56  

สงสัยว่าเครื่องมันคงมีปัญหาแล้วยังคงแก้ไขไม่ได้มากกว่ามั๊ง ก็เลยทำให้ยังออกขายไม่ได้ซักที สรุปคือว่า รีบออกมาเปิดตัวก่อนที่จะมีการทดสอบการใช้งานของเครื่องจริงๆ แล้วพอพบปัญหา มันก็เลยทำให้ต้องเลื่อนไปเรื่อยๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2006 19:47  

มีขายแล้วคับ ร้านเทลาวิซ หรือที่เซ็นทรัลลาดพร้าวชั้นใต้ดินคับไปดูกัน
มะเหมียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 14:23  

ราคาเท่าไหร่ง่า ใครไปดูเครื่องจริงมาแร้ว ช่วยบอกราคาขายตอนนี้ทีจ้า .... แร้วมีขายที่ไหนบ้างง ? Embarassed
Kanzaki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2006 21:16  

แล้ว Guest ก็ให้ความเชื่อถือไม่ได้อีกแล้ว
ไอ้พวกไหนว้า ที่มานมากร่อนความหวัง -*-

ถ้ามันมาจริง ขอความแน่นอนเรื่องร้านด้วย ที่บอกมาอะให้เพื่อนไปดูแล้ว มานไม่เห็นมีเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2006 09:50  

สรุปว่ายังไม่มีที่ไหนวางขายหรอกครับ แล้วไอ้ที่โทรไปถาม call center มาแล้วเค้าบอกว่าจะวางขายเดือนกันยานี้แน่นอนน่ะ มันเชื่อไม่ได้อีกแล้วล่ะครับ เค้าก็ตอบแบบให้ผ่านไปวันๆแค่นั้นเอง ผมว่านะ อย่าไปรอมันเลย เสียความรู้สึกเปล่าๆ ทั้งๆที่เป็นแบรนด์ใหม่ แทนที่จะทำให้ลูกค้าเชื่อถือ กลับยิ่งทำให้เสียชื่อไปกันใหญ่ ขนาดแค่เรื่องเวลาในการวางจำหน่ายยังเอาแน่เอานอนไม่ได้เลย แล้วอย่างนี้เรื่องศูนย์บริการคิดว่าจะมีคนให้ความเชื่อถือเหรอ
MOTO MOTO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2006 20:47  

ขอเรียกร้องทุกคนอย่าไปซื้อมันครับ จะขายก็ควรจะเอาออกมาขาย จะไม่ขายก็อย่าทำการตลาดล่วงหน้าแบบนี้ ถ้าเครื่องมีปัญหาก็บอกมาตรงๆ เผื่อเกิดความสงสารขึ้นมาบ้าง แต่ตอนนี้ไม่ว่าด้วยสาเหตุอะไรก็แล้วแต่...........ไม่รอแก ไม่ซื้อแกอีกต่อไปแล้ว สมน้ำหน้า......
Kanzaki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 14:42  

ใครจาบ่นอาไร ... ก็ตามสภาพครับ สมควรอยู่

แต่ เมืองนอกมานขายกันแล้วนะ ไม่ค่อยมี report เรื่องปัญหาด้วย (ไม่ค่อยมี แต่ก็ยังมี T_T)

ผมคนนึงละครับ ยังรอมาน ... ไม่ได้รอที่ยี่ห้อ ไม่ได้รอที่รุ่น .. แต่รอด้วยความถูกใจของรูปร่าง ... และ Organize ของมานที่ถือว่าดีที่สุด
p L o y z ~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รอ อยู่ นะ
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2006 20:37  

- - รอนานเหมือนกันนะคระเนี่ย -*-

ตอนเน้พลอยกาลังเก็บตังอยู่แต่ดูเหมือนว่าเงินเนี่ยเอาไปซื้อโนเกียด้ายเรยนะเนี่ย

มะเปนรายรอต่อปาย หุหุ

ว่าแต่สไลด์บ่อยๆแล้วมานจะพังมั๊ยคระ

คือแบบว่าเพื่อนพลอยมานใช้ไอโมบายอยู่อ่าคร่ะ

สไลดืบ่อยๆแล้วสายแพรมานพังง่ะ - -

รุ่นนี้คิดว่ามันจะเป็นมั๊ยคะ กัวมานพังอ่ะ เหอๆ
mะเหมียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 21:28  

นั่นจิ ปายยซื้อโนเกียยดีกว่านะ ...
หึหึ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หึหึ
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 00:32  

ไม่ออกซะที่อ่ะ รอนานมากน่ะ โนเกีย 5300 ฟังก็ชันดีก่าอีก แต่จะรอต่อไป ขอให้มาเร็ว ๆ น่ะ Very Happy
Kanzaki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 12:31  

TWZ แถวบ้านยืนยันแล้วนะครับว่ามีของแล้ว สั่งได้ ราคา 9500 แถมแต่เมม(มะรู้ขนาด)

(ร้านแถวบ้าน ราคาเกิน 5k มานก็ไม่เอามาขายแล้ว สั่งอย่างเดียว)

............................

ใครได้เฉียดห้าง ก็ช่วยดูราคาศูนย์(ร้าน)อื่นให้ทีนะครับ ว่าเท่าไหร่ แถมอะไรบ้าง
--
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ---
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2006 19:26  

ออกแล้วจิงอ่ะ ดีใจจัง
zarboyz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 20:32  

เห็นแล้วครับที่เทเลวิช แถมเม็ม256 บางสาขาขาย9900 บางที่ขาย 8900(เซนทรัลลาดพร้าว)
nume101
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีจัง
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 13:39  

ขายแล้วจริงหรือครับ จะได้ไปซื้อด้วยคน ใครซื้อมาแล้วเล่าสู่กันอ่านด้วยนะครับ
Kanzaki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 23:18  

อ่า พรุ่งนี้ไปเอาเครื่องละครับ จะได้กลับมาโพสอีกทีก็วันจันทร์โน่นละ ... ยังไงเดี่ยวมาบ่นให้ฟังครับ = =

แต่ยังจะมีคนฟังรึป่าวหว่า ... เหมือนคนเลิกรอกันหมดแล้ว
แฟนบอร์ดซีเมนส์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2006 16:40  

มีสิ อิอิ อย่าลืมเล่าให้ฟังเด้อรออยู่
nume101
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รออยู่
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2006 10:40  

เดี๋ยวสิ้นเดือนจะไปซื้อนะ อย่าอำกันล่ะ
nut11
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 08:31  

ซื้อมาแล้วครับที่ twz สาขาแฟชั่นไอร์แลนด์ ราคา 8900 บาท แถมเมม 256 ตอนแรกไม่ได้สนใจเลยกะจะซื้อ lg แต่ดันไปเห็นเข้าเลยขอดู คนขายมีเครื่องให้ลองด้วยครับ จอขอบอกว่าสวยมาก ๆ เสียงก็ดีใช้ได้ สรุปผมว่าสวยดี ตัวเครื่องประกอบได้แน่หนามาก ๆ ตอนนี้กำลังลองใช้อยู่ยังไม่คุ้นครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 17:03  

มีสีอ่ะไรบ้างอ่ะ

รู้ช่วยบอกหน่อย คือ

อยากได้สีดำอ่ะ

มีม่ะ
nume101
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : carmera
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2006 14:13  

เป็นห่วงเรื่องกล้องอย่างเดียว ใครใช้แล้วเป็นไงบ้างครับ
Kanzaki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2006 23:17  

เครื่อง ใช้งานมาแล้วพักนึง

การทำงานโดยรวม ไม่ผิดหวังครับ ... ไม่รู้จะว่ายังไง เอาเป็นว่าการตอบสนองไวพอสมควรละกัน
สภาพเครื่อง การประกอบแน่นหนาใช้ได้ แต่ก็ยังพอมีที่ให้ติอยู่บ้าง เช่น
ช่วงสั่น ถ้าเปิดสไลด์อยู่ จะมีเสียงสั่นของฝา2ชิ้นอยู่ แต่ถ้าปิดสไลด์ก็เงียบสนิท

mp3 เสียงที่ได้ยิน ยังไงบอกไม่ถูก ประมาณว่า รายละเอียดเสียง ชัดนะ ... แต่ว่า แหลมนี่ไม่ค่อยมี เบสก็มาไม่แน่น(ไม่โป๊กๆ) ออกไปทางเบสนุ่มมากกว่า
แต่อย่าเปิดออกลำโพงเชียว เซ็งไปเลย Razz

กล้อง มีตัวอย่างรูปมาฝากครับ คิดว่ายังไงก็ดูกันเอาละกันนะครับ ส่วนตัวผม ถือว่าดีใช้ได้นะ
http://images.forstudent.com/show.php?id=c3c267b1336eaa9151e00c543092e171
http://images.forstudent.com/show.php?id=bd76ac36c0b12538e624347446818f5e
http://images.forstudent.com/show.php?id=71302dd0d0e01b00d5af643d12d0f54b
สภาพแสงกลางวัน ขับไป ถ่ายไป มือไม่นิ่งเท่าไหร่ (แต่ภาพมันออกจะมืดไปหน่อย)

ข้อติ ... ไฟปุ่มตัวเลข สีน้ำเงิน ถ้าอยู่ในที่แสงไม่น้อยไม่มากละไม่ต้องพิมพ์กันเลย
Screensaver ... ไม่รู้มันให้มาทำไม ... ปิดไฟจอที่ 5-20s เข้า screensaver ที่ 1min+ ... ไม่อยู่กลางแจ้งนี่มองไม่เห็นเลย ... ลงท้ายก็ใช้ Energy Saving ตัวมาตรฐานมัน (ปิดจอ แล้วมากระพริบไฟเขียวบนจอแทน) --- ถ้าใครเกลียดไฟเขียวๆนี้ ปรับใช้ screensaver แบบอื่น มันก็จะไม่กระพริบละครับ หันมาเปิดจอไว้ตลอดแทน ปรับจอสว่างมาก เปลืองไฟ ปรับไม่สว่างพอ ก็หายไปเลย เหมือนปิดเครื่อง

ข้อชม ... แบต 570ma มันคุยต่อเนื่องได้ 3ชั่วโมง + เปิดรอรับสายได้ครบวัน
-- ถอดสายชาร์ต 8โมงเช้า คุยโทรศัพท์ยาว 3ชั่วโมง(กว่าๆ) ไปตอนเที่ยง บ่ายๆเย็นๆ มีคุยอีกเล็กน้อย 5-6ครั้ง ครั้งละ 2-3นาที เสียบสายชาร์ตอีกที 2ทุ่ม
-- แถบแบตเริ่มลดลงให้เห็นเมื่อคุยไปได้ประมาณ 1ชั่วโมง
-- ก่อนชาร์ต แบตแสดงผลเหลือประมาณ 10%
-- ตลอดเวลานั้น เปิด BT ตลอด ตอนคุยก็ใช้ BT

สิ่งที่อ่านในเวปนอกมาแล้วผิดหวังก็คือ เสียงเรียกเข้า มันบอกว่าดัง (you never miss a single call) ... มันไม่ดังอย่างที่คิด แต่ก็ถือว่าดังใช้ได้แล้ว

แบต 570ma ... เวปนอกมี 600ma

โครงสร้างเครื่องเป็นโครงสร้างรุ่นแรก ถอดเมมไม่ได้ถ้าไม่ถอดแบต

สีดำ ถามสารพัดศูนย์ มันไม่ให้ความหวังผมเลย เลยเอาสีขาวมาละ ... ในใจจริงๆ คิดว่าสีดำอยากเห็นเฉยๆนะ ว่ามันจะเป็นยังไง แต่เครื่องแนวนี้ ผมว่าสีขาวสวยกว่า (สีเงิน)

Tip : ... ปิดสไลด์ครั้งแรก lock ปุ่ม ... เลื่อนสไลด์มันขึ้นไปนิดนึงแล้วปิดสไลด็อีกครั้ง จะปิดไฟจอ ช่วยเรื่องประหยัดแบตได้

คงไม่มีอาไรพลาดนะ แก้มะได้ด้วยจิ เหอะๆๆๆ ... เอา ลุย
ไม่มี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : EL71
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 19:22  

บอกให้ ใครชอบSIEMENS ก็ซื้อเลยเพราะนี้คือSIEMENS 95% อุปกรณ์ กล้อง ลำโพง จอ เปงของBenQ
Lovers
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 12:04  

ไม่ทราบว่า ฟังค์ชั่น ฟังเพลง มีให้ ปรับ อควอไลเซอร์ ไหมครับ และอยากฟัง ความเห็นเรื่องการฟังเพลงด้วยครับ (ฟังกับหูฟังนะครับ) ของคุณครับ
nume101
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อที่ใหนดี
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 10:53  

จะเข้ากรุงเทพวันนี้ รบกวนถามผู้รู้ว่าซื้อที่ใหนถูกสุด และที่ใหนบริการดีสุด สองข้อแยกกันเลยครับ
kabugi_Q
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 21:59  

ไปซื้อที่twzมา 8900 แถม เม็ม256 แต่มันไม่มีสายdata linkให้รึนี่ ไมเปนงั้นอ่า
กะลังตัดสินใจว่าจะซื้อสายdata link หรือ ตัวเสียบsd cardเข้ากะคอมดี น่าจะแถมให้เน้อ

สิ่งที่ไม่ชอบนะ...
หน้าจอสกรีนเซฟเวอร์มืดเจงๆ มองแทบไม่เหนเลย
ธีมก้อมี2อันให้เลือกเอง น้อยจัง T^T
ฟังก์ชันก้อแหม่งๆ
รู้สึกเสียดาย siemens รุ่นเก่ามาตะหงิดๆแล้วสิ
SWIFTheart
Year's Star

หัวข้อ : Re: ซื้อมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 04:00  

kabugi_Q ผู้เขียน:
ไปซื้อที่twzมา 8900 แถม เม็ม256 แต่มันไม่มีสายdata linkให้รึนี่ ไมเปนงั้นอ่า
กะลังตัดสินใจว่าจะซื้อสายdata link หรือ ตัวเสียบsd cardเข้ากะคอมดี น่าจะแถมให้เน้อ

สิ่งที่ไม่ชอบนะ...
1.หน้าจอสกรีนเซฟเวอร์มืดเจงๆ มองแทบไม่เหนเลย
2.ธีมก้อมี2อันให้เลือกเอง น้อยจัง T^T
3.ฟังก์ชันก้อแหม่งๆ
รู้สึกเสียดาย siemens รุ่นเก่ามาตะหงิดๆแล้วสิ

คุณคิดมากไปหรือเปล่าครับ เพราะถ้าเทียบกับ S65 แล้ว EL71 ดีกว่าเยอะมากเลยนะครับ
1.จอสกรีนเซฟเวอร์มืดประหยัดไฟครับ และแบตรุ่นนี้ความจุค่อนข้างน้อยเลยต้องเซฟไฟหน่อย แล้วมียี่ห้อไหนสว่างตลอดหรือครับ?
2.โหลดเองได้ที่ http://www.modopo.com เพียบครับ หาเอาเถอะ
3.อันนี้เป็น OS ของซีเมนส์แบบใหม่พัฒนาเสร็จก่อนที่จะรวมตัวเบ็นคิวนะ จัดเรียงเมนูให้ดีขึ้นบังเอิญ EL71 เป็นรุ่นแรกที่มาขายในไทยด้วย OS ใหม่ (รุ่นแรก S75 ไม่เข้าไทย คนเลยเข้าใจผิดคิดว่า เบ็นคิวมาทำ)เชื่อผมก็ถือว่าเป็นซีรีส์ x85 แล้วกัน

ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องเสียดายซีเมนส์รุ่นก่อน ๆ ในเมื่อ EL71 มันดีกว่ารุ่นเก่าๆ อย่างS65/CX75/C75/M65 มาก ๆ แทบจะทุกอย่างเลยนี่ครับ เช่น หน้าจอก็สวยและดีกว่ามาก,ลำโพงริงโทนก็ดังและชัดกว่าเดิมมาก,ความเสถียรก็นิ่งกว่าเดิมมาก,วัสดุก็ใช้ได้(ยกเว้น S65 ที่ประกอบดีและวัสดุใช้ได้),ความสามารถเรื่องออกาไนเซอร์ดีกว่าเดิมมาก,กล้องถ่ายภาพก็ชัดกว่ามาก,ไอคอนเมนูและอินเตอร์เฟซก็สวยกว่าเดิมมาก

ผมว่าแทบจะลืมของเก่าได้เลยนะครับ จากใจจริง ๆ
tkung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ผมว่า
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 13:48  

ผมว่า EL71 ก็ OK เลยนะครับ
ผมซื้อมาใช้แล้ว ก็ชอบพอสมควร
แรกก็งงนิดหน่อย แต่ตอนนี้ใช้งานได้ดีขึ้นแล้ว
คุณภาพสมราคาครับ
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 22:54  

ผมก็แฟนเก่า ซีเมนต์คนนึงที่เล็งรุ่นEL71ไว้ ไม่สนใจ CL71 เพราะชอบ ระบบ ออกาไนเซอร์ และเมนูของซีเมนต์ มาแต่ไหนแต่ไรแล้วเช่นกันครับ ตั้งแต่ CX65 - S65 - CX75 ใช้มาจนเคยชิน พอซีเมนต์หายไปก็ใจหายไปด้วย ....แต่ ....พอได้เห็น ข้างในของ EL71 ก็รู้สึก โอ้ว ใช่เลย ซีเมนต์ของผมกลับมาแล้ว ถือว่าเป็นตัวแทน S75 ละกันนะ อิอิ
tkung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ผมทำ Themes_EL71_เจ้าหญิงวุ่นวายกับเจ้าชายเย็นชามาให้ครับ
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 15:56  

ผมทำ Themes_EL71_เจ้าหญิงวุ่นวายกับเจ้าชายเย็นชามาให้ครับ มี 2 แบบ

ดูรูปก่อนได้นะครับ

ลองโหรดกันดูนะครับ
http://file2.uploadsave.com/file.php?file=bf9d8860df01495ab18635db2603a96f

อันนี้เพื่อโหลดลิงอันแรกไม่ได้ครับ

http://www.upload.th.md/download.php?id=C8799FA5

[/quote]
ืีnume101
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : themes
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 11:30  

http://themes.modopo.com/index.php?m=21&language=en
ลองโหลดนะครับ
nume101
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : data link
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 11:47  

ซื้อมาแล้วครับ 7900 ชั้นไต้ดินเซ็นทรัลลาดพร้าว แถมเมม 256 ในกล่องมีตัวเครื่อง เบ็ต หูฟัง ที่ชาร์ท คู่มือ และ ซีดี แต่ไม่มีสายดาตาลิงค์ให้ครับ ถามที่ nasa mbk 7500 แต่ไม่รู้แถมเมมหรือเปล่า
ไม่ทราบมีใครซื้อสาย usbนี้มาแล้วบ้างครับ ซื้อที่ใหน เท่าไรครับ
nume101
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : after 5 days
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 11:04  

หลังจากใช้มา 5 วัน เริ่มคุ้นกับการใช้งานแล้วครับ โดยรวมแล้วพอใจมาก ใครรักใครชอบสไลด์โฟนรูปร่างหน้าตาแนวนี้พร้อมกับการใช้งานง่ายๆและคุ้มค่า รับลองไม่ผิดหวังครับ ราคานี้คุ้มมากครับ ถ้าใครไม่แคร์เรื่องความเร็วในการรับส่งข้อมูลกับ PC ก็ไม่ต้องซื้อสายดาต้าเพื่มก็ได้ ใช้ BT เอาครับ
ข้อเสียหลักๆที่ไม่ชอบคือเสียงสนทนาไม่ค่อยดัง (หรือผมยังเซ็ทไม่เป็นหรือเปล่า....) และเรื่องเบตครับ และเสียดายไม่มี A2DP ครับ
ปล. กิเลสขึ้นอยากได้ black box อีกแล้วครับ 555 และใครมีปัญหาหรือเทคนิคการใช้งานแจ่มๆ ก็บอกกันด้วยนะครับ
SWIFTheart
Year's Star

หัวข้อ : Re: after 5 days
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 17:51  

nume101 ผู้เขียน:
หลังจากใช้มา 5 วัน เริ่มคุ้นกับการใช้งานแล้วครับ โดยรวมแล้วพอใจมาก ใครรักใครชอบสไลด์โฟนรูปร่างหน้าตาแนวนี้พร้อมกับการใช้งานง่ายๆและคุ้มค่า รับลองไม่ผิดหวังครับ ราคานี้คุ้มมากครับ ถ้าใครไม่แคร์เรื่องความเร็วในการรับส่งข้อมูลกับ PC ก็ไม่ต้องซื้อสายดาต้าเพื่มก็ได้ ใช้ BT เอาครับ
ข้อเสียหลักๆที่ไม่ชอบคือเสียงสนทนาไม่ค่อยดัง (หรือผมยังเซ็ทไม่เป็นหรือเปล่า....) และเรื่องเบตครับ และเสียดายไม่มี A2DP ครับ
ปล. กิเลสขึ้นอยากได้ black box อีกแล้วครับ 555 และใครมีปัญหาหรือเทคนิคการใช้งานแจ่มๆ ก็บอกกันด้วยนะครับ

555+ blackbox เดี๋ยวคิดว่าปีหน้าคงออกนะครับแต่คงแพงแน่ๆเลยล้ำขนาดนั้น
ส่วนเสียงสนทนาผมว่าก็ดังดีนะเจ้า EL71
ไม่บอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่บอก
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 16:13  

ถ้าต้องการโหลดธีมน่ะมีที่ Free Download ของเว็บBENQ-SIEMENSอยู่แล้ว Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy แต่สงสัย ทำไมS88ทำคล้ายกับโซนี่อิลิกซัน ละคับ? หรือโซนี่อิลิกซันจ้างเบ็นคิวทำกันแน่? Question Question Question Question
SWIFTheart
Year's Star

หัวข้อ : Re: ไม่บอก
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 16:24  

ไม่บอก ผู้เขียน:
ถ้าต้องการโหลดธีมน่ะมีที่ Free Download ของเว็บBENQ-SIEMENSอยู่แล้ว Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy แต่สงสัย ทำไมS88ทำคล้ายกับโซนี่อิลิกซัน ละคับ? หรือโซนี่อิลิกซันจ้างเบ็นคิวทำกันแน่? Question Question Question Question

S88 นี่แหล่ะที่ไปคล้ายกับ SE ครับผม ปีหน้าก็อาจจะไม่มีโมเดลที่คล้ายแบบใกล้เคยงกันขนาดนี้ครับ
rotationy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สายยย อยากได้สายusb อะค่ะ
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 02:57  

ซื้อสาย USB หาซื้อได้ที่ไหนอะค่ะ แล้วที่พี่ๆบอกว่าศูนย์สะพานความมีอะค่ะ ศูนย์อยู่ ณ
บริเวณใด ช่วยบอกทีนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ
nume101
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : BT
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 12:10  

el71 ใช้ bluetooth stereo headset I-tech r35 ได้หรือเปล่าครับ เห็นมี driver และ java applicationให้อยู่ หรือว่าสามารถใช้กับ bluetooth stereo รุ่นใหนได้บ้างครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 12:09  

หัวข้อ : สายยย อยากได้สายusb อะค่ะ
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 02:57 [ 58.136.93.132 ]
ซื้อสาย USB หาซื้อได้ที่ไหนอะค่ะ แล้วที่พี่ๆบอกว่าศูนย์สะพานความมีอะค่ะ ศูนย์อยู่ ณ
บริเวณใด ช่วยบอกทีนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ

ศูนย์อยู่ที่อาคารแสงชัยมิเตอร์ ถ้าไปBTS ลงจากสถานีฝั่งออกนอกเมืองแล้วเิดินไปทางจตุจักร ประมาณ500เมตร
ถ้าใครจะไปรบกวนถามราคาสาย usb กับแบตสำรองให้ด้วยนะครับ
bs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 22:17  

สีดำมีขายที่ไหนบ้างครับ จะไปสอยบ้าง
SWIFTheart
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 00:58  

รู้สึกสีดำไม่มีขายนะครับ
เห็นว่าสายดาต้าน่าจะราวๆ 1 พันนิดๆนะครับราคาสแตนดาร์ด
สายดาต้าของแท้
!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 21:22  

โอ้โหว์ พันกว่าผมใช้ บลูตู๊ดก็ได้ ช้าหน่อยแต่สบายใจ
num101
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : sms
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2007 16:15  

มีปัญหา หน่วยความจำ sms ในตัวเครื่องเต็ม จะลบเข้าไปตรงใหนครับ
kenerous
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: sms
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 19:50  

num101 ผู้เขียน:
มีปัญหา หน่วยความจำ sms ในตัวเครื่องเต็ม จะลบเข้าไปตรงใหนครับ

ผมว่าคงต้องลบใน InBox ทีละข้อความละครับ ผมยังหาวิธีลบทั้งหมดไม่เจอเลย
kenerous
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 19:51  

num101 ผู้เขียน:

ผมว่าคงต้องลบใน InBox ทีละข้อความละครับ ผมยังหาวิธีลบทั้งหมดไม่เจอเลย
nume101
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : sms
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2007 09:03  

คือปัญหามันมีอยู่ว่าพอความจำในเครื่องมันเต็มแล้ว มันก็จะทำอะไรกับข้อความไม่ได้เลย ทั้งลบ ทั้งส่ง แล้วเครื่องก็จะอืดลงมากๆ พอลองปิด เปิดเครื่องใหม่ ก็จะไปใช้ความจำในซิมอย่างเดียวเลย ตอนหลังมาลองฟอเมทเครื่องเลยเข้าไปลบในเครื่องได้ คราวนี้ต้องคอยลบตลอดเลยครับ ไม่รอให้เต็มแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 16:14  

nume101 ผู้เขียน:
คือปัญหามันมีอยู่ว่าพอความจำในเครื่องมันเต็มแล้ว มันก็จะทำอะไรกับข้อความไม่ได้เลย ทั้งลบ ทั้งส่ง แล้วเครื่องก็จะอืดลงมากๆ พอลองปิด เปิดเครื่องใหม่ ก็จะไปใช้ความจำในซิมอย่างเดียวเลย ตอนหลังมาลองฟอเมทเครื่องเลยเข้าไปลบในเครื่องได้ คราวนี้ต้องคอยลบตลอดเลยครับ ไม่รอให้เต็มแล้ว

มีวิธีลบข้อความทีละหลายข้อความครับ
ไปที่ข้อความที่เราต้องการลบแล้วกด "ตัวเลือก" ปุ่มซ้าย แล้วหาคำว่า "เลือก"
จากนั้นจะลบข้อความไหนก็ติ๊กเลือกได้เลยครับ หรือให้เลือกทั้งหมด
เสร็จแล้วก็ลบมันทีเดียวเลยครับ
หวังว่าคงไม่งงนะครับ ^,^
ดรีม ดรีม ดรีม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไม่บอก
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2007 18:51  

SWIFTheart ผู้เขียน:
ไม่บอก ผู้เขียน:

S88 นี่แหล่ะที่ไปคล้ายกับ SE ครับผม ปีหน้าก็อาจจะไม่มีโมเดลที่คล้ายแบบใกล้เคยงกันขนาดนี้ครับ

S88คล้ายกับโซนี่รุ่นไหนหรอ พอดีกำลังจะซื้อแล้ว แต่ถ้าโซนี่มีคล้ายๆแบบนี้ขอดูโซนี่ก่อนดีกว่า
dreamz3003
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2007 19:26  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่คะ แล้วระหว่างตัวนี้กับ EF 71 อันไหน Funtion ดีกว่ากันอ่ะ
EL71
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 20:43  

รบกวนถามนิดนะคับ ทำยังงัยให้มีเวลาขณะโทรโชว์ที่หน้าจออ่าคับ เพิ่งซื้อเครื่องมาวันเสาร์เอง กาลังลองเล่นอยู่ ถ้าไม่เข้าใจตรงไหนเด๋วจะมาถามอีกทีนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 15:04  

อืม..ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่หรอคับ แฟนเห็นรูปในเว็บนี้แล้วบอกว่าสวยดีอ่าคับ(หาซื้อยากนะเนี่ย)ไม่รู้ว่าจะหาเจอรึป่าวอ่าคับ เชียงใหม่ไม่รู้ว่ามีรึป่าวอ่าคับ ใครรู้บอกทีคับ ขอบคุณค้าบ
EL71
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 22:16  

ผมซื้อมาวันเสาร์ราคา7900บาท ที่ศูนย์เทเลวิซ ชั้นใต้ดินเซนทรัลลาดพร้าว
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 00:22  

อืม..ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่หรอคับ แฟนเห็นรูปในเว็บนี้แล้วบอกว่าสวยดีอ่าคับ(หาซื้อยากนะเนี่ย)ไม่รู้ว่าจะหาเจอรึป่าวอ่าคับ เชียงใหม่ไม่รู้ว่ามีรึป่าวอ่าคับ ใครรู้บอกทีคับ ขอบคุณค้าบ ..........................
เชียงใหม่ ผมเคยเห็นที่ ร้านดีแทคมั้งคับ ที่โลตัสคำเที่ยง อ่ะครับ ลองดูดีๆนะคับ น่าจะเจอ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 20:17  

KKK123 ผู้เขียน:
อืม..ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่หรอคับ แฟนเห็นรูปในเว็บนี้แล้วบอกว่าสวยดีอ่าคับ(หาซื้อยากนะเนี่ย)ไม่รู้ว่าจะหาเจอรึป่าวอ่าคับ เชียงใหม่ไม่รู้ว่ามีรึป่าวอ่าคับ ใครรู้บอกทีคับ ขอบคุณค้าบ ..........................
เชียงใหม่ ผมเคยเห็นที่ ร้านดีแทคมั้งคับ ที่โลตัสคำเที่ยง อ่ะครับ ลองดูดีๆนะคับ น่าจะเจอ Laughing

อยากรู้เหมือนกันหนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 20:19  

อยากทราบว่าฟังเพลงเป็นไงมั่งอ่ะคับ มีเสียงสเตริโอมั้ยอ่ะคับ มีเสียงเบสรึป่าวคับ

อยากรู้มากๆคับ ใครใช้แล้วมาบอกกันมั่งนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 17:42  

อีกข้อนะคับ มันมีภาษาไทยรึป่าวคับ พวกข้อความหรือเครื่องมือต่างๆอ่ะคับ

ใครรู้รบกวนตอบทีนะคับ ขอบคุณคับ
EL71
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2007 20:40  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากทราบว่าฟังเพลงเป็นไงมั่งอ่ะคับ มีเสียงสเตริโอมั้ยอ่ะคับ มีเสียงเบสรึป่าวคับ

อยากรู้มากๆคับ ใครใช้แล้วมาบอกกันมั่งนะคับ

อีกข้อนะคับ มันมีภาษาไทยรึป่าวคับ พวกข้อความหรือเครื่องมือต่างๆอ่ะคับ

ใครรู้รบกวนตอบทีนะคับ ขอบคุณคับ

เท่าที่ผมใช้มา8วัน ฟังเพลงก็โอเคนะครับ แต่จะให้มีเบสหนักๆผมว่าโทรศัพท์นะครับ ทำได้เท่านี้ก็ดีแล้วครับ เสียงเพลงฟังสำหรับผม ถ้าฟังจากหูฟังที่แถมมากับเครื่องผมว่าโอเคเลยนะ เมนูภาษาไทยครับ พิมพ์ไทยได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2007 04:28  

เป็นเสียง mono หรือคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2007 20:11  

ลงเพลงนี่รับภาษาไทยได้มั้ยคับ หรือเป็นภาษาต่างดาว
nume101
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2007 21:25  

ราคายังไม่ลงอีกหรือครับ ผมซื้อเดือนธันวาก็ 7900 ลองถามที่mbkคงไม่ถึงแล้ว เสียงลำโพงก็ไม่น่าเกลียด พอๆกับ n73 ส่วนหูฟังเป็นสเตอร์ริโอก็โอนะครับ ผมว่าขึ้นกับหูฟังด้วยแหละ แต่ยังไงก่อนซื้อก็ลองฟังเสียงก่อนได้นี่ครับ
buttercup081
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2007 23:17  

ไปเปิดดูในเวปของเบนคิวซีเมน มันบอกว่าแถมสายusbอ่ะ

http://www.benq.co.th/products/mobile/?product=949&page=specifications Question Question Question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2007 17:56  

อีกข้อนะคับ อยากซื้อที่เดอะมอลงามวงศ์วาน ขายที่ร้านไหนมั่งหรอคับ

ร้าน telewia ไม่มีอ่า
kenerous
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2007 23:17  

ลงเพลงนี่รับภาษาไทยได้มั้ยคับ หรือเป็นภาษาต่างดาว

อ่านภาษาไทยได้ครับไม่มีปัญหา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2007 10:47  

ลองโทรไปถามตามร้านตัวแทนจำหน่าย เขาบอกไม่มีขายหมดเลยหงะ

เด้วลองไปเดินดูดีกว่า ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะคับ

ถ้าเป็นเดอะมอลงามวงศ์วานได้ยิ่งดี ไม่อยากไปซื้อไกล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2007 19:02  

ไปเดินดูที่พันทิพย์งามวงวาน ไม่มีขายเลยหงะ เด้ววันจันทร์ไปดูเดอะมอล์ดีกว่า

ตัวแทนจำหน่ายที่ไหนมีขายมั่งหว่า หาซื้ออยากจิง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 12:50  

กล้องซูมได้5เท่าป่ะ หรือซูมไม่ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 20:51  

เด้วกุมภาไปถอย ลดเหลือ 6900หน่อยก็ดีนะคับ

ช่วยตอบทีนะคับว่ามันซูมถาพได้หรือป่าวคับ

ปล. ขอบคุณคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 21:42  

เด้วกุมภาไปถอย ลดเหลือ 6900หน่อยก็ดีนะคับ

ช่วยตอบทีนะคับว่ามันซูมถาพได้หรือป่าวคับ

ต้องไปดูที่ TWZ สาขา เซ็นทรัล ลาดพร้าว หรือ ปิ่นเกล้า เท่านั้น
นอกนั้น สาขา อื่นๆ ไม่มีหรอกครับ แน่นอน เราไปหามาแล้ว ตอนนี้
ซื้อ EF71 มาใช้ ดีครับ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 17:06  

ต้องไปดูที่ TWZ สาขา เซ็นทรัล ลาดพร้าว หรือ ปิ่นเกล้า เท่านั้น
นอกนั้น สาขา อื่นๆ ไม่มีหรอกครับ แน่นอน เราไปหามาแล้ว ตอนนี้
ซื้อ EF71 มาใช้ ดีครับ...

กล้องซูมได้หรือป่าวคับ กี่เท่าอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 22:43  

กล้องซูมได้5เท่าป่ะ หรือซูมไม่ได้

ซูมได้ครับ 5 เท่า ๆ แต่ภาพที่ได้จะขนาดเล็กลงครับ
มีก็เหมือนไม่มีครับ เพราะเหมือนกับการ crop จากรูปใหญ่อีกทีครับ
คุณภาพเลยแย่มาก ๆ ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 17:34  

mem มันใช้ card reader อ่านได้ป่ะคับ เห็นบอกว่าสายแพงแล้วก็ไม่แถม

แล้วที่เสียบหูฟังกะเสียบusbมันอันเดียวกันป่ะคับ
kenerous
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2007 10:43  

mem มันใช้ card reader อ่านได้ป่ะคับ เห็นบอกว่าสายแพงแล้วก็ไม่แถม

แล้วที่เสียบหูฟังกะเสียบusbมันอันเดียวกันป่ะคับ

ของผมใช้ Card reader อ่านครับ อันไม่ก็ร้อย สายUSB ไม่มีแถมครับ
"แล้วที่เสียบหูฟังกะเสียบusbมันอันเดียวกันป่ะคับ"
ถ้าหมายถึงรูเสียบก็ต้องบอกว่า ชาร์ตแบต USB หูฟัง ใช้รูเดียวกันครับ

ตอนนี้มีปัญหาที่ว่า หาซื้อแบตที่ไหนครับ หมดเร็วมาก
หมูหยอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2007 22:35  

ขอถามคนที่ใช้แล้วหน่อยค่ะ ว่าเวลาโทรได้ยินเสียงชัดไหมค่ะ กลัวเสียงเบาน่ะค่ะหูยิ่งตึงๆอยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2007 18:59  

ข่าวดีสำหรับผมและ คนที่อยากได้ Benq-Siemens El71 คับ

ราคาร้านเทเลวิซ ลดแล้วคับเหลือ 6900

http://www.twz.co.th/product.aspx?category=&producttype=7&brand=2&price1=&price2=&page=2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2007 02:50  

http://www.twz.co.th/product_detail.aspx?id=95

แก้ไขลิ้งค์คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2007 07:14  

ไว้หลังสอบ ประมาณ 22-23 กุมภา ไปสอยคับ

จะได้ปิดเทอมเล่นคนเดียว เพื่อนไม่แย่ง อิๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2007 18:06  

หมูหยอง ผู้เขียน:
ขอถามคนที่ใช้แล้วหน่อยค่ะ ว่าเวลาโทรได้ยินเสียงชัดไหมค่ะ กลัวเสียงเบาน่ะค่ะหูยิ่งตึงๆอยู่

ง่ายๆครับ ลองโทรเข้า แล้วรับสาย แล้วปรับวอลลุ่มด้านซ้ายมือให้สุด (ส่วนใหญ่จะปรับไว้ประมาณ 2 ขีด) ถ้าอยู่ในที่ปกติ ก็หูจะแตกแล้ว (แต่ในpubไม่รู้ ไม่เคยลอง)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: