Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 608 - ไอโมบาย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 403 / เข้าชม: 594525
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 20:29  
ตอบโดยอ้างถึง  

คุณไป ดูตรง profile นะคับ แล้วเอา intelligent call alert ออกครับ
งงเลยอะดิ ได้ยินเบอก่อนรับสายอะคับ 555
Aorla
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 23:22  

ลองทำตามที่คุณ AB_Blood แนะนำแล้วค่ะ แต่ผลคือ เครื่องฟ้องว่า ไฟล์วีดีโอผิด ไม่รู้จะทำไง แล้วค่ะ
อ้อ แล้วอีกอย่างก็คือ ทำไมพอเสียบสาย Data Link แล้วถึงกลายเป็น ชาร์ต แบท ไปเฉยเลย ถึงจะเลือก เชื่อมต่อ เครื่องก็ฟ้องว่า ผิด Account ประมาณ นี้น่ะค่ะ เชื่อมต่อไม่ได้เลย
ไม่ทราบว่าต้องลงโปรแกรมอะไร เพิ่มไหมค่ะ รบกวนด้วยค่ะ Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 14:38  

Aorla ผู้เขียน:
ลองทำตามที่คุณ AB_Blood แนะนำแล้วค่ะ แต่ผลคือ เครื่องฟ้องว่า ไฟล์วีดีโอผิด ไม่รู้จะทำไง แล้วค่ะ
อ้อ แล้วอีกอย่างก็คือ ทำไมพอเสียบสาย Data Link แล้วถึงกลายเป็น ชาร์ต แบท ไปเฉยเลย ถึงจะเลือก เชื่อมต่อ เครื่องก็ฟ้องว่า ผิด Account ประมาณ นี้น่ะค่ะ เชื่อมต่อไม่ได้เลย
ไม่ทราบว่าต้องลงโปรแกรมอะไร เพิ่มไหมค่ะ รบกวนด้วยค่ะ Shocked

ลองเปลี่ยนรูที่เสียบพอร์ตUSB เพราะว่าบางพอร์ตอาจมีปัญหาก็ได้ครับ เสียบยังไงก็ชาตท์แบตทุกที
จอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 14:39  

อืม job ผู้เขียน:
คุณไป ดูตรง profile นะคับ แล้วเอา intelligent call alert ออกครับ
งงเลยอะดิ ได้ยินเบอก่อนรับสายอะคับ 555

profile กับ intelligent call alert มันอยู่ตรงไหนเหรอคับ เครื่องผมมันภาษาไทย อ่าคับ หาไม่เจอคับ --------------- ขอบคุณมากนะคับที่ช่วยตอบ
longout
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? mp4
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 14:47  

ทำได้โดยการแปลงให้เป็น 3gp นะครับ ลองดูนะครับ
mirinda96
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 15:15  

อยากรู้ว่าเอา หูฟัง ของ606 มาใส่ 608 ได้เปล่าครับ
Gobble
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 16:06  

คือผมจะมาบอกวิธีเอาเสียงคนพูดเบอร์ออกอ่ะนะคับ
ตามนี้นะคับ (ละเอียดเลย)
1 เข้าเมนู
2 เข้าไปที่รูปแบบคับ
3 จากนั้นเข้าไปในทั่วไปคับ
4 เลือกกำหนดเอง
5 แล้วไปที่เตือนการโทร
6 ให้เลือกที่ปิดคับ
เป็นอันเรียบร้อยคับ
O^A^T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 16:30  

ขอแสดงความเห็นเกี่ยวกับเรื่องที่บอกว่ามือถือของไอโมบายไม่ดีไม่ทนหน่อยนะคับ
ผมเองก็ไม่ได้เทิดทูนไอโมบายหรอกนะเพราะผมเคยใช้ inno-90 มาเหมือนกัน ปัญหาที่ผมเจออย่างเดียว คือ โทรศํพท์จะสั่นค้างขณะมีสายเรียกเข้า แล้วก็ไม่ได้เป็นตลอดด้วย ส่วนเรื่องศูนย์ผมก็ไม่รู้หรอกคับว่ามันไม่ดีขนาดไหนแต่จากที่ดูก็คงไม่ดีจริง ๆ น่ะล่ะ

เรื่องตัวเครื่องที่ว่าไม่ดีไม่ดีกันน่ะก็อาจจะเป็นส่วนหนึ่งคับที่เครื่องมันไม่ดีมาตั้งแต่โรงงานผลิตเลย แต่ผมว่าส่วนใหญ่แล้วคงขึ้นอยู่กับการใช้งานของพวกคุณมากกว่า ถ้าคิดว่าที่บ้านรวยมีเงินเหลือกินเหลือใช้ก็ไม่ต้องมาซื้อหรอกคับยี่ห้อนี้น่ะ ไปซื้อพวกแพง ๆ ดีกว่า แล้วก็โทรศัพท์ที่มีปัญหาน่ะไม่ใช่เฉพาะค่ายนี้หรอกคับที่มี ผมจะยกตัวอย่างจากประสบการจริงผมให้นะ

ผมซื้อมือถือเครื่องแรกในชีวิตของผมเมื่อวันที่ 3 ส.ค. 2545 คือ Nodia 6510 มาในราคา 10300 เนื่องจากเป็นเครื่องหิ้วจึงไม่มีกล่องและแผ่นโปรแกรมอะไรมาให้ ผมก็ใช้มาเรื่อย ๆ ของผมล่ะคับ จำได้ว่าทำหล่นทั้งหมด 2 ครั้งเท่านั้น แต่อาการที่ผมได้รับ คือ ระหว่างที่ผมใช้โทรศัพท์อยู่ ๆ เครื่องก็ดับไปซะเฉย ๆ ผมก็ใช้ไปเรื่อย ๆ น่ะคับจนเพื่อนของเพื่อนที่เค้าขายมือถืออยู่เค้าแนะนำ inno 90 ว่ารุ่นนี้น่าสนใจดี (ในขณะนั้นนะคับ) ก็เลยขาย 6510 ไปในราคา 4200 บาท แล้วมาซื้อ inno ในราคา 13200 (ช่วงนั้นของขาดตลาดคับ)

ใช้ได้ประมาณ 3 เดือนก็เปลี่ยนเพราะเบื่อ (ไม่ได้เกี่ยวกับอาการที่ผมกล่าวเอาไว้ข้างต้นนะคับ ถ้าคุณอ่านต่อไปจากนี้จะรู้ว่าผมเจอหนักกว่านี้อีก) ก็เลยขายไปในราคา 8500 บาท แล้วจึงมาซื้อ Samsung X600 ในราคา 9500 บาท(ถ้าจำไม่ผิดนะ) เพราะไปเห็นเพื่อนใช้แล้วแบบว่ากล้องมันไวมากอะคับ (ตอนนั้นบ้ากล้องกับมือถือจอสีคับ) อ่อ ลืมบอกไปว่าเครื่องเป็นเครื่องของศูนย์ Mobile Easy คับที่รับประกัน 5 ปีอะ ผมก็ใช้ไปซักพักนึงก็เริ่มเจอปัญหากับตัวเครื่อง 1 อย่างคือ ปรับสีไฟกระพริบแล้วสีไม่ตรงกับที่ปรับคับ อันนี้ก็ธรรมดามากผมก็ไม่ได้ใส่ใจอะไรเพราะมันก็แค่ไฟกระพริบ แต่หลังจากนั้นอีกเครื่องผมก็เริ่มออกอาการละคับ คือ อยู่ดี ๆ มันก็แฮงค์ไปเลยทั้งอยู่เฉย ๆ และตอนมีคนโทรเข้า ผมจึงลองเอาไปให้ที่ 0 ดูเค้าบอกว่าต้องอัพ software ใหม่ผมก็ให้เค้าอัพไป(เศร้าเลย ข้อความซึ้ง ๆ ที่เก็บไว้หายหมด T^T) พอได้เครื่องคืนอาการนั้นก็หายไปเพียงแค่วันเดียว ผมก็เลยไม่เอาเข้าศูนย์เพราะเรื่องนี้อีกแล้ว แต่ต่อมาไม่นานกล้องถ่ายรูปของผมก็เริ่มแสดงจอภาพเป็นสีเขียวทั้งหน้าจอและหลังจากนั้นอีก 2 วันกล้องผมก็เปิดไม่ได้อีกเลย ผมจึงส่ง 0 ซ่อมเพราะยังไม่เกินประกัน 5 ปี (จนตอนที่ผมพิมพ์นี่ก็ยังไม่เกิน) เข้า 0 ไปเค้าบอกว่าขอเวลาเช็ค 2 ช.ม. ผมจึงลงไปหาอะไรกินก่อน ผมให้เค้าเลยเป็น 3 ช.ม.เลยอะ

พอผมขึ้นมาก็บอกว่ายังไม่ได้ทำอะไรเครื่องแต่บอกว่าต้องเปลี่ยนกล้องอย่างเดียว ผมก็บอก"หรอคับ งั้นเปลี่ยนก็ได้คับ" พอเค้าเอาไปเปลี่ยนเส็ดก็เอามาให้ผมลองก็ ok กล้องใช้ได้แล้ว แล้วก็กำลังจะเอาเครื่องเก็บลงกระเป๋าเค้าก็บอกมาว่า "ค่ากล้อง 1600 บาท" บ้าแล้ว 1600 นี่เก็บตังซื้อเครื่องใหม่เลยดีกว่ามั้ย ผมก็บอกไปว่า งั้นไม่เอาละคับ เค้าก็ตื้อผมอยู่ประมาณ 10 นาทีล่ะคับ จนในที่สุดก็เปลี่ยนกลับให้ผมแล้วเอาเครื่องมาคืนให้แบบไม่พอใจ แล้วผมก็เดินออกจาก 0 นั้นไปพร้อมกับเอาบัตรทองที่ได้จาก 0 นี้ทิ้งลงถังขยะไปเลย เพราะไม่รู้ว่ารับประกันแบบนี้จะมีไว้ทำไม และผมก็ทนใช้มือถือเครื่องนี้มาจนถึงทุกวันนี้ล่ะคับ

ตอนนี้ผมกำลังตัดสินใจจะซื้อ 608 อยู่อะคับ มาอ่านความเห็นก็มีคนชมบ้างด่าบ้าง โดยส่วนตัวก็คิดเหมือนกันว่า i-mobile หลอกผู้บริโภคอยู่เหมือนกันในเรื่องของแฟลชและบลูธูทที่บอกว่ารับส่งข้อมูลภาพและเสียง(มีหลักฐานคับ ในเว็บของไอโมบายเองเลย http://i-mobile.co.th/corporate/imobile608.htm ) แต่โดยรวมผมว่าอะไรอะไรมันก็ครบดีนะเพราะผมคิดว่าปัญหาที่ผมเจอมามันน่าจะทำให้ผมปลงกับอะไร ๆ ได้มาในระดับนึงแล้วล่ะ (ยกเว้นแต่ว่ารอบนี้ใช้ ๆ ไปซักพักแล้วเครื่องเจ๊งแบบเปิดไม่ติดเลยนี่งี้เศร้าหนักเลยนะ) ตอนนี้กำลังรอเวลาที่จะซื้ออยู่น่ะคับ ก็กำลังเก็บขอมูลไปเรื่อย ๆ

ก็ขอจบไว้เพียงเท่านี้ล่ะคับ แพร่มมาซะยืดยาว เอาตัวเองมาขายแท้ ๆ Embarassed
O^A^T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 20:43  

ช่วยทำ review รุ่นนี้ด้วยก็ดีมาก ๆ เลยนะคับ ขอบคุงล่วงหน้าคับ
lawyer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 23:12  

แล้ว 608 ซื้อแล้วมี บูทูธ หูฟังให้ ในกล่องหรือต้องไปซื้อเพิ่มเองครับ
nineatom
Year's Star

จังหวัด: KK
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : i609 7,300 ?
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 23:36  

609
ทำไมในเวป http://i-mobile.co.th/corporate/imobile609.htm
ตอนแรกบอกว่าราคา 8900 แต่ตอนนี้เป็น 7300 ล่ะเนี่ย เอ...มันยังไง
ถูกกว่า 608 อีก
แล้วมะรู้เมื่อไรจาขาย
Twisted Evil
สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 08:49  

ทำไมวิทยุFM ไม่มี___ ._5 เช่น 106.25
เปิดวิทยุแล้วไม่เห็นมีอะไรมีแต่เสียงซ่าค้นหาอัตโนมัติก็ไม่เจอ
พิมพ์คลื่นได้แค่106.2เอง
ทำไงฟังวิทยุได้
-..-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 10:52  

คือ ซื้อมาอาทิตกว่า ไม่มีปัญหาอาไรนะครับ เพราะผมก็แค่ให้ ฟังเพลง และ ก็โทรเข้าโทรออก
แต่มานติดอยู่นิดนึงกว่า ตรงที่เวลามีคนโทรเข้ามา แล้วเรากดวางสายแล้ว จะมีข้อความขึ้นมาบอกว่า บรูทูล ยังเปิดให้งานอยู่ แต่พอผมเข้าไป เพื่อดูว่ามานเปิดอยู่จริงป่าว ปรากฏว่ามานก็ปิดอยู่ เลยไม่เข้าใจ พอจะเปิด ดู กับเปิดไม่ได้ บอกมีปัญหาข้อมูลขัดข้อง
เลยอยากถามผู้รู้หน่อยครับว่าอาการแบบนี้มานเป็นไงควรทำไร
แต่ผมคงไม่บ้าไป0หรอกเรื่องแค่นี้เอง เอามาใช้โทรกะฟังเพลง แล้วก็เห็นมานสวยดี แค่นี้ละที่ซื้อ ส่วนพวกที่บอกว่าเลียนแบบ ถามหน่อนมานเลียนแบบตรงไหน ผมยังไม่เห็นมานเหมือนรุ่นไหนเด้ เลยนิ เห็นแต่คล้าย ๆ เอามาดัดแปลง สวยดีจะตาย
เพิ่งรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 15:04  

niceroez ผู้เขียน:
เวลาพิมพ์ชื่อคนอ่ะ บันทึกเบอร์อ่ะ ชื่อภาษาไทยได้แค่ 4 ตัวเองเหรอคับ หรือใครมีวิธียังไงบ้าง บอกหน่อยนะครับบบบ ได้โปรด เพิ่งซื้อมาเล่นวันนี้เอง T T แต่โดยรวมแล้วโอเคคับ รุ่นนี้ แต่ยังไม่ได้เอาเพลง เอาหนังลงอ่ะ รอมันชาต 10 ชม. ก่อง

เกิดจากการจัดเก็บเบอร์ถ้าในซิมเดิมจะได้ 4 ตัวแต่ถ้าจัดเก็บในเครื่องหรือเมโมรี่การ์ดจะได้มากกว่า 4 ตัวครับ
นักเล่นมือถือวัย15
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 18:16  

ESXIS ผู้เขียน:
นานาจิตตังครับ.. สร้าง Brand จากการ Copy นิด Copy หน่อย คงดังได้ระดับนึง
ก็ถือว่าทำให้ตลาดคึกคักขึ้น Smile

ไม่เข้าใจคับ ว่าแค่ดีไซด์มันจะยากขนาดไหน แค่ออกแบบเอาเอง เค้าจะคิดไม่ได้เลยหรือ
ทำไมต้องเอาของชาวบ้านมาเลียนแบบไม่เข้าใจ อยากบอกผู้ผลิตจิงๆว่า ทำไมไม่รู้จักออกแบบให้เป็นจุดเด่น ให้คนอื่นเค้าหันมาสนใจมั่ง น่าจะรู้อยู่แล่วนะว่าไอโมบายของตัวเองถูกต่อว่าขนาดไหน ทำไมไม่รู้จักพัฒนาตัวเอง ไม่เหนหรือไงว่ามือถือตัวเองเอาแต่ลอกเลียนชาวบ้าน ลองทำมือถือดีไซด์ส่วนตัวที่ไม่ได้ลอกเลียนใครออกมาไม่ได้หรือ ลองทำให้ตัวเองโดดเด่น ลองทำให้มือถือไทย ไปสู่นานาชาติแบบไม่อายเค้า ลองทำให้คนไทยได้ภาคภูมิกับมือถือแบรนด์ของประเทศตัวเองที่มีความสามารถเทียบเท่า มีดีไซด์เฉพาะ อะไรแบบเนี้ย
ทำไม่เป็นหรือไง ไม่เข้าใจเลย
คนไทยก้อมีสมอง เรื่องแค่นี้คิดไม่ได้
ออกแบบเองคงยาก ลอกของชาวบ้านเร้วกว่า
ถ้าคิดอย่างงี้ต่อไป มือถือท่านคงไม่เจริญหรอก และทุกคนก้อคงเหนด้วยกับผม
................LEK.........NIYOSHI
จอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 19:54  

ขอบคุณมากเลยนะคับ ที่ช่วยตอบ แก้ได้ล่ะคับ
จอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 19:58  

สงสัย ผู้เขียน:
ทำไมวิทยุFM ไม่มี___ ._5 เช่น 106.25
เปิดวิทยุแล้วไม่เห็นมีอะไรมีแต่เสียงซ่าค้นหาอัตโนมัติก็ไม่เจอ

ลองใช้หูฟัง ดูซิคับ ไม่แน่อาจจะติด
Notfound
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 13:54  

http://masyaka.ru/games/k700/ โหลด เกม java คะ ลงดูหลายเกมแล้วเล่นได่ และมีเสียงด้วย เช่น AquaLifeXXX.jar BertieDuck.jar และมีอีกมากเลย ใครลองเล่นเกมไหนแล้วดี บอกมังนะ คะ ลองดูแล้วกัน
ยังเหมือนเดิม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2006 17:23  

จอน ผู้เขียน:

ลองใช้หูฟัง ดูซิคับ ไม่แน่อาจจะติด

ลองทำดูแล้วเหมือนเดิมครับ
ช่วยบอกวิธีหน่อยครับ
608
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 08:14  

ขาย i-mobile 608 ศูนย์ไอโมบาย ใหม่เอี่ยม สภาพ 99.99% ประกัน12เดือน อุปกรณ์ ครบยกกล่อง กล้อง 1.3 ล้านพิเซล วิทยุ MP3 / MP4 RS MMC 256 MBใช้มา 5 วันครับ ราคา 6,000 บาท ติดแผ่นหน้าจอกันรอยแล้วด้วยครับ สภาพเหมือนซื้อใหม่ครับผม

สนใจติดต่อ นัดดูของได้ที่ อนุเสารีย์ - สยาม - ลาดพร้าว ครับผม
Tel. 04 0488848
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 15:49  

Qzaa ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
ผมซื้อมาแล้ว
หา แฟลชไม่เจอ
บลูทูช มีปัญหา
ปุ่ม 4 ทิศทาง

ตกลงมันอะไรกันแน่ครับ
หรือเครื่องผม เลียนแบบ ...

ใครทราบตอบทีครับ

โม้หรือป่าวครับนี่ ไม่เชื่อครับว่าคุณจะไม่ลองเครื่องก่อนซื้อ ปุ่ม4ทิศทางเสียก็น่าจะรู้ตั้งแต่ซื้อที่ร้านแล้ว แฟลตคุณก็น่าจะมีนะลองดูดีๆครับอย่ามามั่วนะครับ ใครจะเชื่อเนี้ย
จิงๆนะคับ ผมก็ซื้อมาแล้ว ปุ่ม 4 ทิศทาง ตงช่องที่น่าจะเป้น แฟลช กับ เป็น พลาสติก สีดำ ส่วนบลูทูส ลองให้คุณอา ส่งเพลงมาให้ เครื่องคุณอา nokia 6681 อ่ะคับ มันหาเจอ แต่กับส่งไม่ได้ พอส่ง กำลังเชื่อต่อมันก็บอก การส่งล้มเหลว ลองส่งจาง 6681 มาที่ อีกเครื่อง ของคุณอา nokia 6230 i อ่ะคับ กับส่งงได้ งง มาสกๆเลย กล้องก้มีปันหา ตงที่เวลาถ่าย จะมีจุดๆ ไม่รู่ว่าเครื่องคนอื่นเป็น ป่าว แต่ พอมาอ่าน แล้วก็รู้ว่ามีคนโดนหลอกแบบเราด้วย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2006 15:51  

ยังเหมือนเดิม ผู้เขียน:
จอน ผู้เขียน:

ลองทำดูแล้วเหมือนเดิมครับ
ช่วยบอกวิธีหน่อยครับ
คุณอยู่ไหอ่ะ ขนาด ผมอยู่สุรินทร์ ยัง หาสัญญาน ชัดแจ๋ว เลย ฟัง seed อ่ะคับ ชัดแจ๋วไม่มี ปันหา หาคลื่อนเอง ก็เจอ แต่มันมีน้อยแค่นั้นเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 15:55  

lawyer ผู้เขียน:
แล้ว 608 ซื้อแล้วมี บูทูธ หูฟังให้ ในกล่องหรือต้องไปซื้อเพิ่มเองครับ
ซื้อเพิ่มเองครับ ใน กล่อง ก็มี แค่ หูฟัง สมอทอก อ่ะ เครื่อง ชาด สาย usb การ์หน่วยความจำ (ตัวนี้อยุ่ในเครื่องเลย ) แบต แล้วก็เครื่อ ง แค่นั้นแหละคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 16:02  

poohla ผู้เขียน:
เราซื้อI-mobile608มาแล้ว 7200 บาทเองเสียงmp3ชัดและดังมากเลย ไม่มีเสียงแตกด้วยเวลาเปิดดังสุด ใครบอกว่ารุ่นนี้ไม่มีแฟลช มีนะจะบอกให้ เวลาเข้าสู่เมนูถ่ายรูป ให้ตั้งค่าก่อนสิ ส่วนบลูทูธเราลองรับส่งภาพดู ก็ส่งได้หนิไม่เห็นมีปัญหาเลย fmถือว่าชัดใชได้
จิงเหรอคับ บลูทูสของผมมันส่งไม่ได้ แถม แฟลชก็ไม่มี ตงช่องที่น่าจะเปง แฟลชกับ เป็น พลาสติกสีดำๆแทน งง จังคับ ช่วยตอบหน่อย
ออดเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 18:03  

อ่านมาตั้งนาน ยังไม่รู้เลย ประสิทธิภาพ ดี ไม่ดี ยังไง มีแต่ cop / ไม่cop
(อยากรู้เรื่องการใช้งาน ดีหรือไม่ดี ) รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 20:27  

ESXIS ผู้เขียน:
ผมก็เพียงพูดจากสิ่งที่เห็น และรู้สึก แชร์ความรู้สึกต่อสินค้า ต่อ Brand อย่างที่ผมรู้สึกครับ
พูดอย่างที่ผู้บริโภคเห็นสินค้าตัวนึง ตัวเดียวตัวนี้ ไม่ได้ว่าแย่ไปซะหมด ซะทุกอย่าง
ไม่ได้ว่าไปถึงคนไทยออกแบบ อะไรๆ ที่คุณพูดถึงครับ

เอาเป็นว่าผมขอโทษครับ ถ้าข้อความผมมันไปสะกิดอะไรๆ เข้า
ผมก็ชอบ ผมก็สนับสนุนครับ ที่ตินี่ก็เพียงอยากให้เกิดการพัฒนาครับ ไม่ได้เอาแต่ติ
เหรียญมี 2 ด้านครับ อย่าใส่อารมณ์กันเลย ผมก็ยืนอยู่ในประเทศไทยที่เดียวกับคุณนั้นล่ะครับ
ไม่รัก ไม่เชียร์คนไทยด้วยกัน แล้วจะไปเชียร์ใคร

มันเป็นเพียงความคิดเห็นครับ อย่าไปซีเรียสเลย
การยอมรับในสินค้าซักตัวอาจต้องใช้ระยะเวลา และหลายสิ่งหลายอย่างประกอบกันครับ
พรุ่งนี้ใครจะรู้ Brand ไทยๆ Brand นี้อาจจะดังเท่า Brand ระดับโลกก็ได้ Wink

ผมขอต่อต้าน คุยคนนี้นะครับ ที่บอกว่า (ผมก็ยืนอยุ่ในประเทศไทยที่เดียวกับคุนนั้นล่ะครับ) มันไม่ใช่เรื่อง จิงเลย ใช่ผมอยู่ประเทศไทยก้จิง แต่ผมไม่ได้อยู่ จ เดียวกับคุน ทำไมมาพูดว่ายืนอยุ่ที่เดียว กับผม ขอค้าน (อิ ๆๆ อ๊ะล้อเล่น แหม ไม่เคียดนะ ขำ ๆนิดหน่อย อิ ๆๆ )
lawyer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 22:42  

7200 บาท ซื้อที่ไหนค่ะ
ใครซื้อ i 607 มาบ้างหรือใครรู้ข้อมูลรุ่นนนี้บ้างค่ะ ช่วยโพส บอกข้อดีข้อเสีย เมื่อเทียบกับ 608 ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ กำลังตัดสินใจอยู่ค่ะ
เทวดา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? i-mobile 608
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 23:22  

ใช้แล้ว i-mobile 608
1.น้ำหนัก กำลังดี
2.วิทยุ FMเสียงชัดกังวาลใส รับสัญญาณได้ดี เวลาให้มันหาเคลื่อนเองมันจะลงท้ายด้วยเลขคี่ เช่น 99.9 หรือ 100.1 เป็นทศนิยม 1 ตำแหน่ง หลังจากนั้เราก็ปรับเป็นแบบหาคลื่นเองแล้ว ลดหรือเพิ่มขึ้น ทีละ .1 ก็จะได้ FM 100.0 Mhz
3.MP3 เสียงชัดกังวาลใส
4.กล้องถ่ายรูปชัดใช้ได้ บางครั้ง จะมีเส้นแนวนอนขวางเหมือนคลื่นรบกวน ออกแล้วเข้าใหม่ก็หาย
5.หน่วยความจำเยอะดี แต่เวลาเลือกค้นหาเบอร์มันน่าจะเลือกหน่วยความจำจาเครื่องหรือซิม น่าจะอย่างใดอย่างหนึ่ง อันนี้เล่นแสดงชื่อเบิ้ล สองชื่อเลย
6.ลูกเล่นแพรวพราวเยอะดี คุ้มค่าราคา
สรุป..ผมชอบ FM ของรุ่นนี้มากรับคลื่นได้ดี ขับรถก็ยังรับคลื่นได้ดีไม่มีหาย โดยเฉพาะคลื่น 106.0 ,93.0,88.5 เสียงกังวาลชัดใส Laughing
เสียดายที่ต้องขาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???i-mobile 608
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 14:09  

ขาย i-mobile 608 ศูนย์ไอโมบาย ใหม่เอี่ยม สภาพ 99.99% ประกัน12เดือน อุปกรณ์ ครบยกกล่อง กล้อง 1.3 ล้านพิเซล วิทยุ MP3 / MP4 RS MMC 256 MBใช้มา 5 วันครับ ราคา 5,500 บาท สภาพเหมือนซื้อใหม่ครับผม ติดต่อ เบอร์ 065665545
mootoot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 00:43  

เอ่อคือผมไช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกันอะครับ
คือมีปัญหาอยู่ว่า
เวลาต่อเข้าคอมฯเนี่ยไฟมันดูดๆอะครับเพื่อนๆเป็นเหมือนกันบ้างหรือป่าว
บอกทีครับ
boatboat
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 12:42  

ใช้เป็นไงมั่งบอกหน่อย
White Tiger
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 11:28  

ผมซื้อมาแล้ว Laughing ใช้ดี ติอย่างเดียวกล้องไม่มีแฟลชอย่างที่โฆษณาเลย
เทวดา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 02:56  

ที่ไฟดูดเพราะว่าคอมฯของคุณเองอ่ะครับ ลองต่อสายดินดูครับรับรองว่าหาย มันจะไม่ดูดอีก วิธีต่อสายดินก็คือ เอาสายอะไรไฟก็ได้(แบบแก้ไขเฉพาะหน้า) ขันเข้ากับตัวเคสของคอม หรือตรงที่มีนอ็ต ส่วนปลานสายก็เอาไปจิ้มไว้กับดิน เอาเหล็กหรือตะปูยาวๆ ตอกลงไป เท่านี้ก็เรียบร้อย Laughing Laughing
witazz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 19:14  

เอากันตรงๆเลยนะ ยี่ห้อ+การบริการที่ให้+ปัญหาที่เกิดกับทุกเครื่อง อย่าง603เกือบต้องซ่อมทุกๆ3เดือนเลย แล้วมันดีอย่างนี้คิดว่าจะมีปัญหาเหมือนกันมั้ย เข็ดแล้วโว้ย!!!!! อ้อ.บลูธูทใช้เฉพาะหูฟังและรับ-ส่งเสียงเท่านั้น ไม่สามารถรับ-ส่งไฟล์ได้ แล้วพลาสติกเหลืองๆข้างกล้องน่ะ คิดว่าแฟลชเหรอ ไม่ใช่เลยมันทำหลอกโดยที่ไม่สามารถใช้งานได้ จุดๆนี้น่ารู้นะ ว่าทำไมคุณภาพมันถึง... ลอกแบบมาก็ประหยัดงบ กะอีแค่ไปแฟลช สรุปเลย เสียเพิ่มไม่กี่พัน เอายี่ห้ออื่นดีกว่า หรือถ้าใครงบน้อย ก็ต้องทำใจก่อนนะว่า 7500นี้ที่ซื้อไปสามารถใช้ได้1ปี(อย่างมากแล้ว1ปีเนี่ย อย่างน้อยก็ ไปนอนค้างที่ศูนย์บ้างเป็นครั้งคราว*******
608
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ;?????
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 21:05  

ทำไมซื้อมาแล้ววิทยุไม่ค่อยชัดค่ะ
จะชัดเฉพราะคลื่นออกแนวลูกทุ่ง ลูกกรุง
เปงกันรึเปล่าค่ะ
O^A^T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 00:04  

ใครที่ซื้อช่วงนี้ตอบทีคับว่าได้เมมกี่เมกหรอคับ เห็นหน้าเว็บบอกไว้ว่าเหลือ 128 เมกแล้ว
i 608
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 13:53  

ซื้อมาสักพักแล้ว เสียงดี วิทยุดี แต่ว่าทำไมกล้องมันไม่ค่อยชัดเลยอะเราไปเทียบกะโนเกียอีกอันมันก็ 1.3 ล้านเหมือนกันนะแต่ทำไม i 608 มันไม่ชัดเหมือนโนเกียอะแล้วก็บลูทูธอยากจะถามว่ามันส่งยังไงแล้วกดรับยังไงตอนนี้งงมากๆแล้วแถมบลูทูธส่งได้แค่ไฟล์เสียงเกิดมาพึงเคยเห็นแต่ถามว่าคุ้มไหมขอบอกว่าคุ้มมากๆ
i 608
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 13:55  

เมมตัวเครื่อง 128 แต่พอซื้อมาแล้วเขามีเมมมาให้ใส่อีก 256 อิอิ
608
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 15:02  

ถ้ามีใครที่อยากใช้โปรดตรวจสอบกล้องให้ดีๆ เพราะเราซื้อมา 2 เครื่อง เสียทั้ง 2 เครื่อง โดยลักษณะของอาการเสียจะมีอยูว่า เวลาที่ถ่ายรูปจะมีเส้นขึ้นลายเต็มหน้าจอ ถ้าใครอยากซื้อโปรดตรวจสอบกล้องดูหลายๆ รอบ โดยการลองถ่ายหลายๆ ครั้ง ลองเปลี่ยนขนานภาพหลายๆ รอบ และคอยสังเกตุอาการ ด้วยความหวังดี
Notfound
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 23:14  

อยากรู้ว่า i-mobile 608 ตั้งค่า gprs ใครทำเป็นช่วยบอกด้วยคะ ใช้ dtac.........
KAIYARN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 11:43  

ไม่รู้จะไปทะเลาะ/เถียงกันทำไม ผมถามว่า มีใครที่รู้ความจริงบ้าง ทำไมไม่มองว่า 8800 อาจจะเลียนแบบมาก็ได้ แต่เปิดตัวก่อน แล้วทำไมไม่มองต่างมุมกันล่ะครับ หรือเพราะชื่อ nokia กับ i-mobile คนมันบ้ายี่ห้อ (วัตถุนิยม) มีเต็มในสังคม อย่าเอาของพวกนี้มาวัดเลย ถามว่ามือถือ วัตถุประสงค์คืออะไร แล้วผมว่า ขพองพวกนี้มันต่างคนต่างยืดติดกับแบรนด์ที่ตนเองชอบ ไม่งั้นคำว่า Royalty/ความจงรักภักดีต่อแบรนด์ คงไม่มีหรอกครับ ลองคิดต่างมุมอยู่นะครับ อย่าเป็นกบในกะลาเลย
kaiyarn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 12:20  

ข้อมูลตัวเครื่อง (Spec)
ระบบ Triband (GSM 900/1800/1900 MHz)
จอแสดงผล TFT-LCD 262,000 สี - 176 x 220 พิกเซล
- ตัวเครื่องกรอบอลูมิเนียม (Aluminium Case)
- เปลี่ยนธีมสีเมนู 3 แบบ (Menu themes)
ปุ่มควบคุม 4 ทิศทาง (4 ways Navi-Key)
เสียงเรียกเข้า MP3, 64 -polyphonic (เครื่องดนตรี 64 ชิ้น)
- ระบบสั่น (Vibration in Phone)
หน่วยความจำ 128 เมกะไบต์ (ตัวเครื่อง)
- การ์ดหน่วยความจำ RS-MMC 128 MB
แสดงวีดีโอ ขณะมีสายเข้า (Video CallerID)
ระบบเชื่อมต่อและส่งข้อมูล (Connectivity)
ส่งผ่านข้อมูล (Data Transfer)
- บลูทูธ Bluetooth™, SyncPC - USB Port
ใช้งานอินเตอร์เน็ต WAP 2.0 Browser
รับ-ส่งข้อความ (Messaging)
- MMS, EMS, SMS ผ่าน GPRS Class 12
จุดเด่นและคุณสมบัติพิเศษ (Feature)
กล้องดิจิตอล 1.3 ล้านพิกเซล พร้อมแฟลช (Digital Camera)
- ซูมดิจิตอล 4 เท่า (4x Digital zoom)
บันทึกวีดีโอ ภาพเคลื่อนไหว MPEG4 (Video recording)
- บันทึกนานไม่จำกัดเวลา (เต็มพื้นที่หน่วยความจำ)
เครื่องเล่น MP3 / วีดีโอ + วิทยุ FM Radio
เครื่องบันทึกเสียง (Voice recording)
จดบันทึก, เครื่องแปลงหน่วย, เวลาโลก, นาฬิกาปลุก
การใช้งานของแบตเตอรี่
แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Ion 720 mAh (Standard Battery)
เปิดรอรับสาย 140-200 ชั่วโมง (Standby Time)
สนทนาต่อเนื่อง 2.5-5 ชั่วโมง (Talk Time)

ข้างบนคือ คุณสมบัติของเครื่องครับ
ราคาตอนนี้ อยู่ที่ 6,700-6,900 ครับ (มาบุญครอง)
ซื้อมามีเมมแถมให้อีก 256 M
10 ปากว่าไม่เท่าตาเห็น
10 ตาเห็นไม่เท่ามือคล่ำ
10 มือคล่ำไม่เท่าคล่ำเอง
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 23:01  

สวยดี
uhmmm!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 01:06  

มันมาอยู่แล้วครับ เห็นหลายๆคนสงสัยผมก็ไม่รู้จะบอกยังไง แต่ขอบอกว่ามันไม่มีอะไรที่ดีเพอร์เฟค 100% หรอกครับ แล้วก็ไม่รู้ว่าจะมียี่ห้อไหนที่เพอร์เฟค 100%ด้วยครับ ฉนั้นควรทำใจ
uhmmm!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 01:24  

จากการที่ได้ใช้งานมา2-3วันนะครับ ที่ใครก็รู้กันคือ
- ปุ่มเนวิกคีย์ 4 ทิศทาง
- กล้องไม่มีแฟลช
- บลูทูธ รับได้แค่ สัญญาณเสียง(พนักงานคนขายเค้าบอกมา)
- เพิ่มเมมได้สูงสุด 512 MB (RS-MMC)
- ตอนต่อเข้ากับคอมฯ ไฟจะดูด(อาจเป็นเพราะคอมเราไม่มีสายดิน)
- ถ่ายVDO เป็นไฟล์ *.3Gp
- อัดเสียงเป็นไฟล์ *.amr
- ซื้อมาแถมเมม ให้ 256 MB (RS-MMC)
- ฝาครอบหลังถอดยากนิดหน่อย แต่ก็แน่นหนาดี(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)
- อีกอย่างนะครับ หนังสือคู่มือบอกไม่ค่อยละเอียดเท่าไหร่นะครับ

โดยรวมก็ถือว่าเป็นมือถือที่ดีเครื่องหนึ่งนะครับ ไม่แพง แล้วก็ไม่ถูก เกินไป คุ้มดีครับ ดูไปแล้วเหมือนมือถือไฮโซดี แต่ให้อย่าไปอคติที่ว่า ใครเลียนแบบใครเลยนะครับ ขนาดคนเรายังมีอะไรที่คล้ายๆหรือเหมือนๆกันได้เลย อันนี้เป็นเพียงแค่วัตถุครับ ทุกคนมีสิทธิ์เท่าเทียมกันนะครับ ทำใจเป็นกลางดีกว่าครับ(ความเห็นส่วนตัวนะครับบบบ อย่าว่ากันนะครับ)

ตอนนี้คิดออกแค่นี้เดี๋ยวรอคิดออกอีกจะมาเล่าให้ฟังอีกนะครับ
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 11:44  

ราคาเท่าไหร่
O^A^T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 12:08  

เปิด fm ออกลำโพงที่เครื่องได้รึเปล่าคับ แล้วก็เวลาเปิดเสียงดังสุดทั้งที่ลำโพงเครื่องและหูฟังมีเสียงแตกรึเปล่า
Notfound
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 15:57  

อยากรู้ว่า i-mobile 608 ตั้งค่า gprs อย่างไงใครทำเป็นช่วยบอกด้วยคะ ใช้ dtac.........

ใคร ใส่ mem สูงสุดได้เท่าไร ทำไมตอนซื้อบอกว่าใส่ได้สูงๆ 1G แต่มีคนในนี้บอกว่าสูงสุดแค่ 512เอง แต่ 512 ลองแล้วใช้ได้ ใครลองใส่ 1G แล้วได้บอกด้วยนะคะ.......................
nineatom
Year's Star

จังหวัด: KK
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 23:54  

Razz ตอนนี้เหลือ 6500 แล้วครับ
uhmmm!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 23:56  

ราคาตอนนี้ก็อยู่ประมาน 6XXX-7300 บาทครับ

แล้วเรื่อง ฟัง FM ที่จริงก็ออกลำโพงได้นะครับ แต่ว่าต้องต่อหูฟัง เพราะผมคิดว่าหูฟังนั้นเป็นตัวรับสัญญาณ แต่พอใส่หูฟังแล้วก็สามารถ ฟังออกทางลำโพงได้ครับ หูฟังที่แถมมา ฟังดูแล้วก็ไม่แตกนะครับ

เรื่อง GPRS อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ ผม ใช้ 1-2-call อยู่ ก็ไม่ค่อยได้ใช้อะครับ โทษทีนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 15:23  

uhmmm! ผู้เขียน:
จากการที่ได้ใช้งานมา2-3วันนะครับ ที่ใครก็รู้กันคือ
- ปุ่มเนวิกคีย์ 4 ทิศทาง
- กล้องไม่มีแฟลช
- บลูทูธ รับได้แค่ สัญญาณเสียง(พนักงานคนขายเค้าบอกมา)
- เพิ่มเมมได้สูงสุด 512 MB (RS-MMC)
- ตอนต่อเข้ากับคอมฯ ไฟจะดูด(อาจเป็นเพราะคอมเราไม่มีสายดิน)
- ถ่ายVDO เป็นไฟล์ *.3Gp
- อัดเสียงเป็นไฟล์ *.amr
- ซื้อมาแถมเมม ให้ 256 MB (RS-MMC)
- ฝาครอบหลังถอดยากนิดหน่อย แต่ก็แน่นหนาดี(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)
- อีกอย่างนะครับ หนังสือคู่มือบอกไม่ค่อยละเอียดเท่าไหร่นะครับ

โดยรวมก็ถือว่าเป็นมือถือที่ดีเครื่องหนึ่งนะครับ ไม่แพง แล้วก็ไม่ถูก เกินไป คุ้มดีครับ ดูไปแล้วเหมือนมือถือไฮโซดี แต่ให้อย่าไปอคติที่ว่า ใครเลียนแบบใครเลยนะครับ ขนาดคนเรายังมีอะไรที่คล้ายๆหรือเหมือนๆกันได้เลย อันนี้เป็นเพียงแค่วัตถุครับ ทุกคนมีสิทธิ์เท่าเทียมกันนะครับ ทำใจเป็นกลางดีกว่าครับ(ความเห็นส่วนตัวนะครับบบบ อย่าว่ากันนะครับ)

ตอนนี้คิดออกแค่นี้เดี๋ยวรอคิดออกอีกจะมาเล่าให้ฟังอีกนะครับ

คิดดีจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 16:09  

i-mobile กะ LG ยี่ห้อรายดีกว่ากันค๊าบ Question
O^A^T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2006 17:04  

ในที่สุดรีวิวก็ออกมาแล้ว ขอบคุณหลาย ๆ คับ ทำได้ละเอียดมากทีเดียว
ken_KunG^^
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2006 21:29  

เหอะๆๆๆๆ ชอบก้อชอบ แต่กัวศูนยืมานจิงๆ
พุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 15:42  

มัน photo caller id มั้ยคับ
blacksimon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 10:48  

พุ ผู้เขียน:
มัน photo caller id มั้ยคับ

photo caller id ครับ แต่ไม่ค่อยเต็มจอเท่าไร แต่ก็ใหญ่ดี
naras
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 14:32  

พี่ที่ทำงานผมว์อมาใช้ แล้ว สวยดีเงาแว้บเลย ก็ไม่เห็นเครื่องจะมีปัญหาอะไรนิครับ เพื่อนๆที่ทำงานก็ใช้ไอโมบายกันเยอะนะ
>=BomB=<
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 16:05  

หรูหรามาก แต่ติดอยู่ที่ ทำไมต้องไปเหมือนกับบางรุ่นใหญ่ๆด้วยน๊า แล้วก็แฟลชอีก มีซักหน่อยดิ่ อุตส่าห์มีบลูธูทแล้วนี่นา
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 20:27  

>=BomB=< ผู้เขียน:
หรูหรามาก แต่ติดอยู่ที่ ทำไมต้องไปเหมือนกับบางรุ่นใหญ่ๆด้วยน๊า แล้วก็แฟลชอีก มีซักหน่อยดิ่ อุตส่าห์มีบลูธูทแล้วนี่นา

ตามสเปคแล้วมีไฟแฟลชครับ แต่เครื่องที่นำมาทดสอบไม่มีครับ
zzz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 23:14  

เชษ ผู้เขียน:
>=BomB=< ผู้เขียน:

ตามสเปคแล้วมีไฟแฟลชครับ แต่เครื่องที่นำมาทดสอบไม่มีครับ

โอ้ววว ไม่จริงงงงงงง . . .

นี่เราซื้อเครื่องทดสอบมาใช้ตลอดเลยหรือนี่
ไม่มีก็ไม่มีเถอะ อภัยกันได้ แต่อย่าบอกว่ามันมีเลย ก็เห็นๆ อยู่ว่าไม่มี
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 13:06  

ใครหาว่าลอก หึ เราแค่นำมาพัฒนาให้มันน่าใช้มากขึ้น เป็นภูมิปัญญาแบบไทยๆ ก็แค่นั้นเอง หุหุ
O^A^T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 14:59  

รุ่นนี้ใช้เป็น webcam ได้รึเปล่าอะคับ
นู๋ปอนด์
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 15:46  

จับ 8800 มาแต่งตัวให้น่าใช้ขึ้นนะครับ ก็โอเคเลยนะจะว่าไปแร้ว แต่มันขึ้นชื่อว่า ไอโมบายนี่สิ กลัวจังบริการหลังการขาย
closedie
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2006 13:38  

608 นี่มันปรับแสง หน้าจอได้ หรือป่าว คับ หาไม่เจออ่า คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2006 19:01  

อยากรุราคาตอนนิอ่ะงับบบ

คายเหนช่วยบอกทีนะ

แบบว่า อยากด้ายอ้ะ อิอิ
onkk
Year's Star

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 14:57  

บ้างก้อว่า 6800 เมื่อวานเราซื้อมา 7000 ก้อใช้ดีเหมือนกัน แต่ปุ่มกดค่อนข้างเล็ก จะลองใช้ดูสักพัก แต่จะบอกว่าโทรเข้าศูนย์สายไม่เคยว่าเลย หรือโทรติดแล้วก็ไม่มีใครรับ อยากจะรู้เรื่องที่เราสงสัยก็ไม่มีใครตอบให้ บริการหลังการขายน่าจะปรับปรุงหน่อยนะ
khosit
Year's Star

หัวข้อ : ???????? ?????????????? messaging ????
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 20:27  

ผมใช้งานในส่วน Message เยอาะมากครับ อยากเห็น ส่วนของการอ่าน messaging ครับ
ว่า List
khosit
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 20:31  

ผมใช้งานในส่วน Message เยอะ มากครับ อยากเห็น ส่วนของการอ่าน messaging ครับ
ว่า List Show อะไรบ้างครับ เช่นวันที่ รับ Message, ข้อความ ย่อ ,เบอร์ที่ส่ง ?
ใครมีรูปรบกวนด้วยครับ Surprised
raninnn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 10:51  

608 โหลด java เพิ่มได้ไหมคับ แล้วโหลดได้ที่ไหนอ่ะคับที่มันรองรับได้
เพราะลองหลายอันแล้ว ลงไม่ได้
Mr.vip
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 16:39  

อยากได้มั่งอะ
ghd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบข้อมูล 608
วันที่โพสท์ : 25 May 2006 09:21  

ไม่ทราบว่า รุ่น 608 สามารถตั้งชื่อรายชื่อในสมุดโทรศัพท์เป็นภาษาไทยได้ป่ะ และรับ SMS เป็นภาษาไทยได้ป่ะ ช่วยตอบด่วน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 17:49  

ได้ครับ (ด่วนสุดแล้ว)ใช้มาจะครบเดือนแล้วไม่ยอมพังซะที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งงกับบลูธูช
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 11:10  

ตกลงตอนแรกส่งได้เฉพาะเสียง ไหงตอนนี้หน้าเวปส่งได้เฉพาะภาพตกลงมันคืออะไร แล้วมันต่างอะไรกันบ้าง ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ ที่สำคัญของเวปโหลดจาวาหรือเกมในมือถือด้วยนะคครับ
Nueng...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : บอกผมที
วันที่โพสท์ : 31 May 2006 22:34  

เครื่องผม เวลาต่อเข้ากับคอมมันจะขึ้นชาร์จ แบตตลอด ต้องทำไงครับ ลองไปเสียบกับคอมที่ทำงานก็เป็นเหมือนกัน ผู้รู้บอกหน่อยครับ
O^A^T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2006 14:07  

คือ เวลาเราเสียบมาถือกับคอมมันเป็นการชาร์จไฟไปในตัวอยู่แล้วอะคับ ไม่ได้เป็นอาการผิดปกติคับ
pongbangrak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2006 20:27  

ราคาตอนนี้ ไอโมบายขาย 6,300 ร้านนาซ่ามาบูญครองขาย 5,830 1/6/06 ราคาลงเร็วจังเลย
closedie
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 01:20  

ซื้อมาแปบเด๋วราคาลดเกือบจะ 2000 ล่ะ ราคาลดเร็วจังอ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 13:47  

ผมว่ามันก้อไม่ได้เหมือนมากนี่คับ อีกอย่างโนเกีย 8800 เปงแบบสไลด์ แถมฟังชั่นก้อสู้ 608 ไม่ได้เลยสักนิดเดียว ราคาก้อด้วย วัสดุอุปกรณ์ที่ใช้ประกอบก้อแตกต่างกันอ่ะ
- - มันก๊อปตรงไหนคับถามหน่อย - -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 02:41  

แล้วไอ้ไฟแฟลชที่ว่าเนี่ยมันอยู่ส่วนไหนของเครื่องละครับเครื่องผมเจอแต่พลาสติกสีดำๆอะครับ
Shocked Shocked
O^A^T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 11:26  

รุ่นนี้ไม่มีแฟลชค้าบ จิง ๆ น่าจะเปลี่ยนจากแผ่นสีดำนั่นเป็นกระจกเงานะ จะได้เอาไว้ถ่ายภาพตัวเองได้
kirakira
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 15:15  

เพิ่งซื้อมาเหมือนกัน
ค่อนข้างถูกใจมากมาย
เสียงเพราะมากๆ
เราคาคุ้มกับที่ได้จิงๆ

อืมม...เราเล่นmp4ที่โหลดจากคอมไม่ได้อ่ะ
ต้องทำยังงัยมันถึงจาเล่นได้อ่ะ

แล้วก้อเกมจาวาที่ได้มามานเปนนามสกุลzip
ทำยังไงให้ มันใช้เล่นได้อ่ะ
ช่วยบอกที

ขอบคุณล่วงหน้า
ปิ่นโต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 12:30  

เมื่อวันก่อนเห็นราคาลง นสพ.ไทยรัฐ ราคา 6300 บาทครับ ราคาโดนใจมั่กๆ หุหุ
คุ้มค่า คุ้มราคา เมือ่เทียบกับฟังชั่น ลูกเล่น แบต..ก็โอเคนะครับ ไฮโซว โอ้วว...สู้ๆครับ เฮาส์แบรนด์ รอดู 902 อีกตัว ว่าจะเป็นยังไง ลูกเล่นแบบกล้องดิจิตอลเลยครับ น่าสน
oporopor
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 15:47  

ไปช่วยเพื่อนเลือกมาเมื่อวาน โดยรวมสำหรับผมที่ไม่ได้ชื่นชอบ i-mobile มากนัก และมีเวลาลองเล่น เพียง ไม่กี่ชั่วโมง แบ่งได้เป็น
1.วัสดุภายนอกสวยงามมากส่วนที่เป็น ไททาเนียมดูดีมีราคา แต่ปุ่มดูแข็งๆไปนิด แต่โดยรวมแล้วกลมกลืนกันดี
2.ฟังชั้นเพียบ ทำได้เกือบทุกอย่าง เกินราคาค่าตัว
3.ใช้เป็นโมเด็มไม่ได้ แต่เล่น gprs ได้
4.ไม่มี speaker lound
5. ให้เมมเยอะดี
6. อยากให้มี softkey สำหรับฟังชั่น multimedia โดยเฉพาะเพิ่มเติม

ถ้าเปรียบเทียบราคากับฟังชั่น และความคุ้มค่า ผมให้ 9.5/10 เลย

ไม่รู้ว่าคนที่ซื้อ จะได้ใช้ถึง 50% ของความสามารถเครื่องรึเปล่า แต่ถือว่า คนที่เลือกซื้อ ถือว่า เหมาะทั้งคนที่ชอบความหรูหรา หรือจะเป็นพวก บ้าฟังชั่นก็ครอบคลุมได้ดี

สรุปคือ ด้วยงบประมาณเท่านี้ ตัวนี้ ก็คุ้มค่าสุดๆละครับ
pond_potter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 18:39  

Mashiko ผู้เขียน:
สวยดีแต่ม่ายหน้าลอกกันมาเลย

เห็นด้วยน้า ว่าสวยดี เเต่ ลอกกันมารึเปล่า ก็ไม่รู้เหมือนกันค่ะ
wow2092
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 14:28  

ผมไม่ยึดติดแบรนด์คับ เพราะไม่ได้เปงสาวกโนเมีย...ออกมากันเยอะๆ ราคาจาได้ถูกๆ ลูกเล่นเยอะๆ...ขออย่างเดียว อย่าผูกขาด
mame_o
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 00:15  

oporopor ผู้เขียน:
ไปช่วยเพื่อนเลือกมาเมื่อวาน โดยรวมสำหรับผมที่ไม่ได้ชื่นชอบ i-mobile มากนัก และมีเวลาลองเล่น เพียง ไม่กี่ชั่วโมง แบ่งได้เป็น
1.วัสดุภายนอกสวยงามมากส่วนที่เป็น ไททาเนียมดูดีมีราคา แต่ปุ่มดูแข็งๆไปนิด แต่โดยรวมแล้วกลมกลืนกันดี
2.ฟังชั้นเพียบ ทำได้เกือบทุกอย่าง เกินราคาค่าตัว
3.ใช้เป็นโมเด็มไม่ได้ แต่เล่น gprs ได้
4.ไม่มี speaker lound
5. ให้เมมเยอะดี
6. อยากให้มี softkey สำหรับฟังชั่น multimedia โดยเฉพาะเพิ่มเติม

ถ้าเปรียบเทียบราคากับฟังชั่น และความคุ้มค่า ผมให้ 9.5/10 เลย

ไม่รู้ว่าคนที่ซื้อ จะได้ใช้ถึง 50% ของความสามารถเครื่องรึเปล่า แต่ถือว่า คนที่เลือกซื้อ ถือว่า เหมาะทั้งคนที่ชอบความหรูหรา หรือจะเป็นพวก บ้าฟังชั่นก็ครอบคลุมได้ดี

สรุปคือ ด้วยงบประมาณเท่านี้ ตัวนี้ ก็คุ้มค่าสุดๆละครับ

ซื้อมาได้เดือนนึงแล้วค่ะ....ขอออกความคิดเห็นบ้างนะคะ
ข้อ 1 เห็นด้วยนะคะว่าปุ่มแข็งไปนิด และตอบรับช้าหน่อย แต่ไม่ใช่ปัญหาค่ะ รอได้
ข้อ 2 ลงโปรแกรมเพิ่มได้อีกในส่วนจาวาค่ะ คุ่ฃ้มมากๆ
ข้อ 3 ใช้เป็นโมเด็มได้นะคะ......ลองดูแล้วค่ะ GPRS ก็ยังทำได้ดี
ข้อ 4 speaker lound คืออะไรไม่อน่ใจนะคะ รู้ว่า ใช้คุยด้วยลำโพงได้ดี เพลงและวิทยุก็เปิดลำโพงได้ค่ะ
ข้อ 5 เพิ่มได้อีกตามงบประมาณเราค่ะ
ข้อ 6 ปุ่ม 4 ทิศทางของเค้าตั้งค่าได้นะคะว่าแต่ละปุ่มจะให้เข้าสู่เมนูอะไร และก็สามารถใช้งานด้านเพลงและวิทยุได้ง่ายมากค่ะ (ต้องศึกษาคู่มือนิดค่ะจะรู้ว่าใช้ง่ายมาก)

1เดือนผ่านไป มีความสุขดีมากค่ะ เสียงใสดีมาก แม้จะเทียบไม่ได้กับรุ่นพี่ๆ แต่ทดแทนได้ดีด้วยอิโคไลเซอร์หลากหลายรูปแบบ
กล้องก็คุณภาพดี โฟกัสอีกครั้งเวลาซูมใกล้ๆ ทำให้ภาพชัดขึ้นอย่างเห็นได้ชัด ภ่ายในที่มืดได้ แก้จุดบกพร่องของการไม่มีแฟล๊ต จัดว่าคุณภาพใช้ได้ค่ะ สามารถล้างรูปได้ค่ะ
อื่นๆโดยรวมดี แก้ไขจุดบกพร่องของรุ่น 600 ได้ดีหลายด้าน
เช่นการค้นหาชื่อแบบด่วน ทำได้ง่ายขึ้น ฯ

ดีค่ะ 1 เดือน ยังไม่เจ๊ง Rolling Eyes
mame_o
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากทราบข้อมูล 608
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 00:19  

ghd ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า รุ่น 608 สามารถตั้งชื่อรายชื่อในสมุดโทรศัพท์เป็นภาษาไทยได้ป่ะ และรับ SMS เป็นภาษาไทยได้ป่ะ ช่วยตอบด่วน

ได้แน่นอนจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 01:31  

อยากรู้จังว่าใครที่ซื้อ608มาใช้แล้ว ตอนที่ซื้อมีอะไรแถมมาบางครับช่วยตอบผมที อยากรู้นะ ช่วยด้วย
mr.theerapong
Year's Star

หัวข้อ : Re: บอกผมที
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 15:35  

คือ คุณต้องการจะโอนถ่ายข้อมูลจากมือถือ ไปคอมใช่ไหม คุณก็แค่ปิดมือถือแล้วก็เสียบสายดาต้าใหม่แค่นั้นเองครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 17:08  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากรู้จังว่าใครที่ซื้อ608มาใช้แล้ว ตอนที่ซื้อมีอะไรแถมมาบางครับช่วยตอบผมที อยากรู้นะ ช่วยด้วย

มี ...
1. ตัวเครื่อง I-mobile 608
2. สายชาร์ตแบตเตอรี่
3. สาย USB
4. หูฟัง
5. Manual
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 23:39  

อยากทราบว่า i-mobile 608 Bluetooth รับส่งเฉพาะเสียงหรือ ไฟล์กันแน่ เพราะในเวปบอกว่า ส่งไฟล์ได้ แล้วเมมสูงสุดได้เท่าไร ขอบคุณล่วงหน้าครับ
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 16:47  

ราคา ที่เชียงใหม่อยู่ที่ 5000 กลางๆๆ
ผู้ใช้ 608 คนหนึ่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตกใจ
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 20:51  

ผมซื้อ 608 มาได้ประมาณ 1 เดือนแล้วไม่มีปัญหาอะไร แต่มาวันนี้ ตกใจครับ!! พอหยิบขึ้นมาดูหน้าจอมันหายไปครับ มีแต่ไฟสีขาวๆๆ ใต้จอส่องขึ้นมา ไม่มีสี ไม่มีอะไรบนหน้าจอเลย ปิดเครื่องก็ไม่ได้ ผมเลยถอดแบตออกแล้วเปิดใหม่ ปรากฎว่าใช้ได้เหมือนเดิมครับ ใครที่เป็นแบบผมโปรดโพสต์ข้อความมาเล่าให้ฟังบ้างว่าเป็นเพราะอะไร
ผู้ใช้608
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 22:25  

ของผมปกติดีทุกอย่างแต่มีปัญหาอย่างหนึ่งที่พบแล้ว คือเวลาที่โทรคนที่โทรด้วยบอกว่าเสียงมันจะสะดุดนิดนึงนิดจิงๆคับ แต่มันก็ทำให้เสียอารมณ์อะ ผมเลยลองดูปรากฏว่าเป็นจิงๆครับ คนอื่นที่ใช้เป็นกันมั๊ยครับ ช่วยลองแล้วเอามาเล่ากันทีนะครับ
sprite
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 19:31  

คุยได้นานมากเลยครับ รุ่นนี้ ใช้ดีมากๆ ผมคุย2ชั่วโมงแล้วฟังเพลง12ชั่วโมง (ใส่หูฟัง) แล้วคุยอีก3ชั่วโมงกว่าๆ ครับ ถึงจะหมดครับ คุ้มค่ามากๆ

ผมใช้มา1เดือนกว่าๆ ไม่มีปัญหาเลยครับ
witchkarn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบหน่อย
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 10:52  

คือว่าเวลาที่อยากจะส่งรูปลงคอม ทำไงเหรอค่ะ เสียบสาย usb แล้วทำไรต่อ
mr.theerapong
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 12:19  

คือว่าเวลาที่อยากจะส่งรูปลงคอม ทำไงเหรอค่ะ เสียบสาย usb แล้วทำไรต่อ

ถ้าเสียบสาย เข้าไป ขณะยังเปิดเครื่อง เครื่องจะถามการถ่ายโอนข้อมูลก็ ตกลง แล้วเครื่องมันก็จะปิดเองโดยอัตโนมัติ จากนั้นไดร์ฟ Fหรือ G ก็จะขึ้นที่คอมครับ
vinne
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i mobile 608
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 02:51  

Laughing โดยส่วนตัวใช้ pda phon อยู่
พอดีแฟนเค้าเปลี่ยนโทรศัพท์ใหม่ก็เลยไปเดินดู
ส่วนสเป็กเครื่องที่เค้าอยากได้
คือ ฟังเพลง เล่นเอ็มพี3ได้ กับลงเกมได้เยอะๆ
เรื่องกล้อง ไม่เน้นมากเท่าไหร่

ตอนแรกเค้าจะซื้อของ โซนี่ อิริคสันให้ได้
แต่เราดูแล้วยังไม่คุ้มค่าในส่วนของประโยชน์ใช้สอย
ในด้านอื่นๆ..
แต่พอมาเจอตัวนี้เราแนะนำให้รีบซื้อเลย ไม่ต้องคิดมา
ซื้อมาในราคา 5750 บาท แถม การ์ด 256 ด้วย
เห็นแล้ว อยากได้เอง(อิอิ)

เสียงชัดมาก ฟังเพลงเพราะ กว่าเครื่อง พีดีเอเราอีก
เวลาไม่ใส่หูฟัง ลำโพงเสียงใสมาก
เวลาต่อเข้าคอมก็ไม่พบปัญหาแต่อย่างใด (เป็นคนใส่เพลงลงเครื่องเอง)
ส่วนเรื่องจะเลียนแบบสเป็กใคร ไม่ได้สนใจ
แค่คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปก็พอ

จนตอนนี้แฟน ติด i 608 มากกว่าเราแล้ว...
(ว่าจะไปถอยรุ่นอื่นของ ยี่ห้อนี้ มาใช้เล่นๆซักเครื่อง Laughing )
EikQ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 09:47  

ผมใช้งานมา 2 อาทิตย์กว่าแล้ว
- เสียงออกลำโพงเพราะมาก ๆ ถ้าไม่เทียบกับเรื่องเสียงใหญ่ ๆ
- กล้องถ่ายรูป เห็นทางหน้าจอของเครื่องได้แคบกว่าภาพที่ออกมาจริง ความชัดถือว่าใช้ได้
- ลงเกมส์ หรือ Java App. ได้
- ตอนนี้ผมใช้ Card 512M ก็สามารถทำงานได้เป็นปกติ
Very Happy
พอใจครับที่ซื้อมา ถึงจะมีกระแสที่ไม่ดีมากมายเกี่ยวกับ Brand
mame_o
Year's Star

หัวข้อ : ยังใช้ดีมั่กๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 00:43  

เอาเว็บนี้ไปดูค่ะ...http://www.inakhonsawan.com/imobiletip/usb.asp
เป็นเว็บแนะนำว่า เครื่องเราทำอะไรได้บ้าง (แต่ต้องซื้อซีดีจากเค้าก่อน)
ซึ่งเว็บนี้เป็นเครื่องตัดสินใจของเราก่อนที่จะซื้อ...เพราะรู้ว่ามันทำอะไรได้เยอะจริงๆ
ถ้าใครขยัน....โปรแกรมที่เค้าขายเราก็พอหาได้ทางเน็ท
แต่เกร็ดความรู้เล็กๆน้อยๆหาไม่ได้แน่ๆจากทั่วๆไป นอกจากการใช้งานจริง
แล้วคุณจะรู้ว่าเครื่องเราทำอะไรได้อีกเยอะ

ตอนนี้...เราลงจาวา เป็น MSN และ ดิก Eng-Thai
แปลงไฟล์ ก้านกล้วย ลงเครื่อง เป็น MP4 ภาพที่แสดงสวยและแจ่มมั่กๆ
ยังไม่รวมคุณภาพเสียงที่ดังสุดๆๆๆๆ
ใช้มา 1 เดือน คุ้มราคาค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: