Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 608 - ไอโมบาย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 403 / เข้าชม: 594500
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ยังใช้ดีมั่กๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 11:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

mame_o ผู้เขียน:
เอาเว็บนี้ไปดูค่ะ...http://www.inakhonsawan.com/imobiletip/usb.asp
เป็นเว็บแนะนำว่า เครื่องเราทำอะไรได้บ้าง (แต่ต้องซื้อซีดีจากเค้าก่อน)
ซึ่งเว็บนี้เป็นเครื่องตัดสินใจของเราก่อนที่จะซื้อ...เพราะรู้ว่ามันทำอะไรได้เยอะจริงๆ
ถ้าใครขยัน....โปรแกรมที่เค้าขายเราก็พอหาได้ทางเน็ท
แต่เกร็ดความรู้เล็กๆน้อยๆหาไม่ได้แน่ๆจากทั่วๆไป นอกจากการใช้งานจริง
แล้วคุณจะรู้ว่าเครื่องเราทำอะไรได้อีกเยอะ

ตอนนี้...เราลงจาวา เป็น MSN และ ดิก Eng-Thai
แปลงไฟล์ ก้านกล้วย ลงเครื่อง เป็น MP4 ภาพที่แสดงสวยและแจ่มมั่กๆ
ยังไม่รวมคุณภาพเสียงที่ดังสุดๆๆๆๆ
ใช้มา 1 เดือน คุ้มราคาค่ะ

สรุปว่าคุณมาช่วยขายสินค้าหรือเปล่าครับ ถ้าไม่ใช้
คุณก็น่าจะแนะนำเพื่อนๆ ด้วยว่าจะ Install Java อย่างไรนะครับ (เอาแบบทำเองได้ ไม่ต้องอาศัย WAP หรือ SMS นะครับ)

Rem.. สรุปว่าทำได้อย่างที่กล่าวมาแล้ว แต่ไม่บอกวิธีการใช่ไหมครับ
ไม่ต้องกลัวหรอกนะ เรื่องจะขอ Software นะ (มีเยอะ) อยากให้มา Share ความรู้กันมากกว่าครับ
ก็ไหนๆ ก็ซื้อมาแล้วนิ เอาความรู้มาแบ่งกันหน่อยสิครับ (ถ้าไม่ได้มาขายของนะ)
mmame_o
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ยังใช้ดีมั่กๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 17:15  

[quote="จิม]

สรุปว่าคุณมาช่วยขายสินค้าหรือเปล่าครับ ถ้าไม่ใช้
คุณก็น่าจะแนะนำเพื่อนๆ ด้วยว่าจะ Install Java อย่างไรนะครับ (เอาแบบทำเองได้ ไม่ต้องอาศัย WAP หรือ SMS นะครับ)

Rem.. สรุปว่าทำได้อย่างที่กล่าวมาแล้ว แต่ไม่บอกวิธีการใช่ไหมครับ
ไม่ต้องกลัวหรอกนะ เรื่องจะขอ Software นะ (มีเยอะ) อยากให้มา Share ความรู้กันมากกว่าครับ
ก็ไหนๆ ก็ซื้อมาแล้วนิ เอาความรู้มาแบ่งกันหน่อยสิครับ (ถ้าไม่ได้มาขายของนะ)[/quote]

เราไม่ได้ขายของหรอกจ้า....แล้วก็ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรกะเว็บที่โพสไว้ด้วย
ถ้าคุณซื้อของเค้าจริงๆก็จะมีวิธีบอกไว้ให้อยู่แล้ว ซึ้งจะอธิบายอีกทีตอนหลัง
เพราะเราไม่ทราบว่าจาวาตัวใดบ้างที่สามารถลงไอโมบายของเราได้
(ก็อย่างที่รู้มันหาโหลดไม่ได้ทั่วๆไป)
เด๋วเกิดลงมั่วซั่วเครื่องพัง เราผิดอีก
แต่ที่เค้าให้โปรแกรมจาวามา(พันกว่าอันในแผ่นเค้า)...วิธีลงก็ง่ายมาก
ก๊อปปี้ไฟล์ลงในหน่วยความจำเครือง
พอเปิดเครื่องมาก็ กด Install จบ...
พอลงได้แล้วก็ลบไฟล์ทิ้ง
แค่นี้อ่ะค่ะ..... Neutral
ผู้ใช้โทรศัพท์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2006 14:09  

Nokia เป็นบริษัทผู้ขายเครื่องไม่ได้ผลิตเอง จ้างเขาทำ 30 บาท ขาย 100 บาท
บริษัทที่รับจ้างผลิตเขาไม่ได้รับจ้างบริษัท Nokia บริษัทเดียว เขารับทุกบริษัทที่จ้างเขาทำ
ถ้ารอรับงานจาก Nokia ที่เดียวเขาเจ้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2006 22:21  

ไอ-โมบาย608ถ้าใช้ MMC1GB จะเป็นอะไรไม เครื่องจะพังไมครับ อยากรู้อะ เห็นที่ร้านเข้าบอกว่าถ้าใส่1GB เครื่องมีสิทธพังได้อะ แต่ในเวปบอกว่ารับได้ถึง1GBไม่ใช้หรือเลยงงนะ อตบที่ครับ ตอนนี้ใส่อยู่512นะ อยากจะเพิมอีกนะ
อะไรก็ไม่รู้
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: EL-NINYO CITY
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 17:20  

ลองลอก VERTUมาขายบ้างดิทำให้วัสดุตัวเครื่องแบบเดียวกันเลย แล้วลองขายดูดิ
senee2500
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 608 น่าใช้ครับ และเพิ่มแมมโมรีได้ครับ สุดคุ้ม
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 17:44  

ราคาปัจจุบัน 5500 ครับ ที่มาบุญครองครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 12:53  

เราซื้อมาได้เดือนนึงแล้วล่ะ ตอนนี้ราคาคงเหลือ 5500 อ่ะ มันไม่มีแฟลชอ่ะ ก็ยังงงๆอยู่ แต่มันก็ทนฟ่ารุ่นก่อนๆนะ เพราะเราทำล่วงไปหลายครั้งแล้ว มันไม่เป็นอะไร แล้วราคากับคุณสมบัติน่ะ เราว่าคุ้ม เกิดอยากเปลี่ยนใหม่ก็ไม่เสียดาย ซื้อมาใช้ ปีนึงก็คุ้มแล้วล่ะ สำหรับบางยี่ห้อเค้าก้ขายแต่แบรนด์ เราเห็นว่าแทบไม่มีอะไรเลย ยังเป็นหมื่นเลย เราเป็นผู้บริโภค เราก็มีสิทธิเลือก อะไรที่มันคุ้มกับเราเราว่าเลือกแบบนั้นดีก่า
senee2500
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พัฒนาเรื่องกล้องกับแฟลคให้ได้มาตราฐานสู้ยี่ห้ออื่นได้ครับ
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 17:36  

มีข้อเสียตรงกล้องถ่ายรูปและแฟลค อย่างอื่นใช้ได้ดีหมด อยากให้ทางไอโมบายทำสองอย่าง
ที่กล่าวก็จะดี

ขอบคุณครับ

senee2500
chaiwat_4
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : ดีมากครับ
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2006 19:08  

ใช้ดีมากเลยครับรุ่นนี้ ฟังก์ชั่นดีมากๆด้วย
N80 ที่ตัวละ 2 หม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หน้าจอสวยสดจริงๆใช้อยู่คมและสว่งามากๆด้วยที่สำคัญดูหนังจากที่โลดข
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2006 23:59  

หน้าจอสวยสดจริงๆใช้อยู่คมและสว่างามากๆด้วยที่สำคัญดูหนังจากที่โลดเข้ามาได้เต็มหน้าจออีกด้วย เสียงเรียกเข้าก็ดังสุดๆแถมเพราะอีกต่างๆ ทั้งสวย ทั้งคุ้ม ใครเห็นก็ขอซื้อต่อกันทั้งนั้นเลย โหลดภาพเสียงข้อมูลก็ง่ายแสนง่ายเสียบเข้าคอมพ์ก็เจอเลย ขนาดโนเกียฟังชั่นนี้เพิ่งจะมีมานี้เองอย่างรุ่น N80 ที่ตัวละ 2 หมื่นกว่าบาทอะ Arrow Arrow Arrow Arrow
ต่างกันแน่นอนครับเ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต่างกันแน่นอนครับเพระเคยใช้ 603 และตัวนี้อยู่ถึงค่าทางตัวเลขจะต่า
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2006 01:45  

สาวกไอโมบาย ผู้เขียน:
ประสิทธิภาพแทบไม่ต่างกับ 603 ที่เราใช้อยู่เลย

ต่างกันแน่นอนครับเพระเคยใช้ 603 และตัวนี้อยู่ถึงค่าทางตัวเลขจะต่างกันแต่ผมจากทางปฏิบัติต่างกันมากดูแค่เรื่องสีที่มีเท่ากับทางตัวเลขแต่มองเข้าจริงตัว 603 นั้นห่างจากตัวนี้หลายเท่าเลย ทั้งความละเอียดของภาพและความสดของสี และงานประกอบที่ต่างกันมากๆลองไปดูเองแล้วกัน
n4u
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เกี่ยวกับกล้อง
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2006 21:27  

พึ่งไปดูเครื่องที่ศูนย์มาครับกะจะเอามาใช้สักเครื่องแต่ต้องเดินกลับออก
คือลองเครื่องดู แล้วพบข้อสงสัยว่าเวลาเข้าโหมดถ่ายภาพ หน้าจอมันจะเป็นกระเพื่่อมเป็นเส้นๆ
เหมือนอัตราการรีเฟรชของจอคอมพิวเตอร์ ภาพที่ถ่ายออกมาก็เป็นแบบนั้น ลองอยู่สองเครื่อง
ก็เหมือนเดิมถามเจ้าหน้าที่เค้าก็บอกว่าไม่แน่ใจ ผมก็เลยไม่ซื้อ คนที่เคยซื้อไปใช้แล้วเครื่องเป็นแบบนี้มั้ยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2006 15:45  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากรู้จังว่าใครที่ซื้อ608มาใช้แล้ว ตอนที่ซื้อมีอะไรแถมมาบางครับช่วยตอบผมที อยากรู้นะ ช่วยด้วย

มี ...
1. ตัวเครื่อง I-mobile 608
2. สายชาร์ตแบตเตอรี่
3. สาย USB
4. หูฟัง
5. Manual

แล้วไม่แถม RS-MMC เหรอครับ ไหนเค้าบอกทางไอโมบายแถม256MBหละคร๊าบบบ
catz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2006 18:36  

ราคาถุกดีนะ แต่เราซื้อมาแล้วใช้ได้ 2 อาทิตย์ ขายต่อเพื่อนทันที รับคลื่นได้ไม่ดีเลย
วิทยุรับคลื่นดีมากๆๆๆๆ เลย เพราะฟังไม่รู้เรื่องเลย หายคลื่นยากมาก
Mr.Phone (001)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ของเค้าดีจริงครับ
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 21:00  

smartphone ผู้เขียน:
ใครซื้อมาแล้วช่วยรีวิวให้หน่อยครับว่า ข้อดี ข้อเสีย ยังไงบ้าง เผื่อจะเป็นสมาชิกด้วยอีกคน

Laughing รุ่นนี้นะทุกอย่าเพอเฟคหมดเลยครับ รับรองได้ซื้อแล้วนะคุ้มกับราคา แถมยังเทียบได้กับ 8800 ซะอีก เท่ห์อย่าบอกใครเชียว รูปถ่ายขนาดซูมยังชัดมากๆเลยจะบอกให้ mp3 ยังปรับอีควอไลเซอร์ได้อีกเพียบ ............ Laughing
bamiyok
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2006 18:37  

รุ่นนี้อะสวย อาไรๆก้อดี ติดตรงบลูทูธ อะส่งได้อย่างเดียวจริงหรอ Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 13:31  

อยากได้ปุ่มกดแบบที่มีสีด้วย ไม่รู้ว่าหาซื้อได้ที่ไหนอ่ะเปล่า Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 13:37  

กลัวว่ามันจะเป็นรอยขูดง่าย กับแบตหมดเร็วน่ะ Rolling Eyes
NuengZero
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2006 21:13  

อยากได้โปรแกรมที่ใช้สำหรับแปลงไฟล์ Mv ต่างๆ ลงเครื่อง 608 ครับแล้วก็สถานที่โหลดว่าเวปไหนมีให้โหลดแบบไม่ต้องแปลงแล้วใช้กะเครื่องได้เลย ผู้รู้สอนหน่อยนะครับ อยากเอา Mv ไว้ลงดูในเครื่อง
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 01:29  

เห็นเพื่อนใช้ก็สวยดี หรูดีนะเป็นอลูมิเนียม ตัดกับสีดำ เจอมันทุกวันก็เล่นของมันทุกวัน

ที่ด้อยลงไป
- - คุณภาพของเสียง Mp3 ไม่ค่อยดีนัก เสียงดังมากๆๆ ไม่แตก แต่คุณภาพเสียงด้ยลงเสียงแหลมแบบ ชนิดที่ว่ายังไงอ่ะ เกือบจะ 7610 แล้วง่ะ แต่ก็โอคครับผม กับราคาและลูกเล่นอื่นๆ ไม่คิดไรมากก็โอเค
- - จอสวยโคตรๆๆ ละเอียดเม็ด Pix เล็กมาก แบบคนละเรื่องกับ I-mo ตัวที่ผ่านๆมาเลย
สีสด โชว์รูปโรเข้า + ออก ไม่ยังไม่เต็มจอ ต้องยอมรับในการพัฒนา ของ I

ตัวเครื่อง ก็ดีนะคับ วัสดีดี คงทน แข็งแรง ไม่กรอบแกรบเหมือนของผม (6630) Shocked

สรุปใครอยากได้โทรศัพท์ ที่คุ้มค่าราคาตัวนี้ไม่ผิดหวัง ฟันธงจอสวย Wink

ไม่ได้โม้เอาง่ะคับ เล่นอยู่ทุกวัน -*-

ปล.เพิ่มเติม บลูทูธมันส่งเพลงให้กันไม่ได้ง่ะ แต่ใช้คุยกับหูบลูธูธ งี้อ่ะได้ ลองของ Samsungดูคับ
........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 17:02  

คนที่โดน เลียนแบบ เค้ายังไม่เดือดร้อนเลย พวกคุณก็มัวแต่หาว่ามือถือเค้าเลียนแบบ เดือดร้อนไปซะทุกอย่าง อีกอย่างผมว่าโนเกีย 8800 คงไม่ใช่ตัวทำตลาดที่ดีของโนเกีย

นานาจิตตัง
-*-ลองซื้อ 8800
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมซื้อ 8800 กับ 608 มาแล้วนะ
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 22:11  

ผมคิดว่าไม่ได้ลอกนะ เพราะผมซื้อมาแล้วทั้งสองอ่ะลองเล่นมาแล้ว ไม่ได้ลอกกันทั้งความคิดนะแต่ว่าดีไซท์ มันไม่มีแล้วจะให้ออกแบบเป็นวงกลมเหรอ วงรีเหรอหรือเก่งนักมาออกแบบเองดิใครจะซื้อพวกคุณ ถามดิรุ่นนี้ดีกว่าโนเกียไม่ได้ก็อป -*- 100 เปอนะ
kirakira
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 14:21  

สรุปแล้วรุ่นนี้ใช้บลูทูธได้ป่ะ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 20:04  

.................. ผู้เขียน:
รูปทรงสเป็กแบบเดียวกับ WellCom BM1 เลยเหมือนกันทุกอย่างแต่ถึงยังไงกล้องก็ดีกว่า8800มั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 02:44  

ถามกันเรื่องตัวเครื่องก็เยอะแล้ว ถามอย่างอื่นมั่งดีกว่า

1. ร้านไหน ที่คุณจะไปซื้อ หรือ มี ร้านแนะนำ ก็ว่ามาเลยครับ แล้วก็ ด้วยเหตุผลกลใดด้วยครับ

2. ที่เคยอ่านเจอ จะมีแบบว่า ซื้อไปแล้ว ภายใน 7 วัน ถ้ามีปํญหา เปลี่ยนตัวใหม่ให้ มีร้านไหนบ้างครับ ร้านค้าส่งเจ้าใหญ่ๆ ตัวอย่างเช่น นาซ่า จะมี ประกันอย่างงี้หรือป่าวครับ

3. ระหว่าง ศูนย์ กับ ร้าน คุณจะเลือกซื้อที่ไหน เพราะอะไร

4. แนะนำ ร้านซ่อม เครื่องยี่ห้อ ไอโมบาย หน่อยครับ ถ้าไม่ต้องการส่งศูนย์ (ก็เห็นเสีย,รวน กันเยอะเหมือนกัน ในหลายๆรุ่น) จะได้เป็นตัวเลือก
จากผู้ใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : I-mobile 608
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 15:50  

เราซื่อมาได้ 10 วันเครื่องพังเปิดไม่ได้ไปซ่อมที่ร้านมันบอกว่าไม่ได้เสียที่เครื่องแต่ไม่รู้แม่มันว่ามันเสียที่ไหนมันเอาค่าซ่อม 200 ซื้อมาจากเดอะมอลล์บางกะปิ ก็เลยว่าจะเอาไปเข้าศูนย์แต่นานมากเผื่อจะได้ I-mabile ห่วยแตกที่สุดทุเรศ ราคาถูกก็จริงแต่ไม่คุ้มกันเลย
MGM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบค่ะ
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 19:15  

อยากทราบว่าในกล่องมีอะไรมั่งคะใครซื้อมาแล้วช่วยตอบด้วยนะคะ Very Happy
555555555555555555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 21:59  

คือผมกำลังจะตัดสินใจซื้ออะครับ อยากทรายว่า
1) ตัวเครื่อง การประกอบแข็งแรงไหมคับ
2) มันมีอาการผิดปกติอะไรที่เกิดขึ้นบ่อยมั้ง
3) ที่กล้องมันมีไฟ flash ไหม เห็นที่เว็บ siamphone บอกมี แต่เว็บนี้ไม่เห็นเขียน
4) แล้วหน่วยความจำแบบ RS-mmc เปนไง คับ ต่างกับแบบอื่นยังไง
5)ถ้าเปิดรอสายอย่างเดียวจะต้องชาร์จประมาณกี่วันครั้ง
6) ในกล่องแถมอะไรบ้าง
ขอนแก่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว1อาทิตย์
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 09:57  

ซื้อมาแล้วหนึ่งอาทิตย์ราคา 5,650 บาท แต่ไปถามที่ศูนย์ดีแทคบอกราคา 5,100 บาทเอง ไม่รู้ว่าบอกราคาผิดหรือเปล่า? ลองใช้ดูแล้วโดยรวมก็ชอบมาก แต่มีปัญหาการใช้นิดนึงคือ
ก้อปปี้เพลงMP3 ลงไปเมื่อเปิดเพลงปรากฎว่าเพลงที่เปิดฟังๆอยู่ก็กลายเป็นอีกเพลงแล้วก็กลับมาอีก แล้วก็กลายเป็นเพลงอื่นอีก เป็นแบบนี้ทุกเพลงเลยไม่ทราบว่าเป็นเพราะการก้อปปี้ของเราไม่ดีเองหรือเป็นเพราะเครื่องเดี๋ยวจะลบออกให้หมดแล้วลงใหม่ หวังว่าคงจะไม่เป็นอีกนะครับ แล้วจะกลับมาเล่าให้ฟังใหม่ครับ อ้อ!อีกอย่างรูปที่ถ่ายจากกล้องเมื่อนำมาเปิดในคอมรูปไม่ชัดสมกับ1.3 ล้านพิกเซลเลยสงสัยจัง....
ทืทืทื
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 17:04  

555555555555555555 ผู้เขียน:
คือผมกำลังจะตัดสินใจซื้ออะครับ อยากทรายว่า
1) ตัวเครื่อง การประกอบแข็งแรงไหมคับ
2) มันมีอาการผิดปกติอะไรที่เกิดขึ้นบ่อยมั้ง
3) ที่กล้องมันมีไฟ flash ไหม เห็นที่เว็บ siamphone บอกมี แต่เว็บนี้ไม่เห็นเขียน
4) แล้วหน่วยความจำแบบ RS-mmc เปนไง คับ ต่างกับแบบอื่นยังไง
5)ถ้าเปิดรอสายอย่างเดียวจะต้องชาร์จประมาณกี่วันครั้ง
6) ในกล่องแถมอะไรบ้าง

1.แข็งแรงมากวัสดุดูดีมากๆ
2.ไม่มีเลย
3.ไม่มี
4.เก็บข้อมูลได้เหมือนกันราคาไม่แพง
5.นานมากๆ
6.จำไม่ได้
กำเวร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 02:39  

แปลว่าสรุปบลูทูทรับส่งข้อมูลไมได้สินะ ทำได้แค่เปนไร้สายกับHeadsetของตัวเอง เวรแท้ๆ
pigusso
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 11:33  

เวลาจะต่อ GPRS ต้องกดอาไรอ่าคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 00:12  

วันนี้ไปดู imobile ที่ shop มันเรย ทำไมราคายัง 6300 อยู่เลยอ่ะคับ
หรือว่า ที่ศูนย์มันราคามาตรฐาน ห้ามลดอะคับ
แล้วงี้ ซื้อร้านตู้ ดีกว่าไหมคับ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 608 - ???????
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 11:07  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile 608 - ไอโมบาย
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/imobile/608.htm
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2006/imobile/608/page.htm

bandhead การออกแบบดีไซสปอตดีครับราคาไม่แพงเท่าไร ลูกเล่นเกือบจะสมบุรณ์ เพียงขากบลูทูดรูปภาพอย่างเดียวทุกอย่างอยู่ ในขั้นดีเยี่ยมแต่ก็มีข้อตินิดเดียวคือ หูฟังน่าจะใช้รุ่นท็อป ระบบเสียงจะได้ดีขึ้นมากกว่านี้ หูฟังธรรมดาฟังแล้วไม่ค่อยเพราะเท่าไรเพราะขาดเสียงเบสที่นัดแน่น
Special
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 18:14  

รุ่นนี้สามารถเพิ่มเพลง mp3 ลงในเครื่องได้หรือเปล่าคะ เพราะเราลองเอาต่อเข้ากับคอม แล้วไม่เจอเลยคะ ต้องลงโปรแกรมอะไรก่อนหรือเปล่าถึงจะต่อเข้ากับคอมพิวเตอร์ได้คะ ขอบคุณคะ
งงมากมายย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 608 - ???????
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 13:37  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile 608 - ไอโมบาย
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/imobile/608.htm
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2006/imobile/608/page.htm

คกลงเครื่องมันเป็นแบบไหนแน่ แบบรูปบนหรือรูปล่าง สังเกตุตรงลูกศร41ทิศทาง กับปุ่มวางสายรับสายก็ไม่เหมือนกัน ใครรู้บอกหน่อย หรือว่ามันทำมา2รุ่น2ลายแบบนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 14:58  

Special ผู้เขียน:
รุ่นนี้สามารถเพิ่มเพลง mp3 ลงในเครื่องได้หรือเปล่าคะ เพราะเราลองเอาต่อเข้ากับคอม แล้วไม่เจอเลยคะ ต้องลงโปรแกรมอะไรก่อนหรือเปล่าถึงจะต่อเข้ากับคอมพิวเตอร์ได้คะ ขอบคุณคะ

ซื้อมาแร้วคับ ไม่ได้ซื้อศูนย์นะ ขายไม่ลดอ่ะ 6300 เรยเดินไปดูร้านตู้กระจก ได้มา 5900
แล้วก้อ ลองต่อคอมพ์ดู ปรากฏว่า มันลงได้นะคับ memory ที่แถมมาให้ 256 ลงเพลงได้เรย
ไม่ต้องลงโปรแกรมอาไรเพิ่มเลบ (window xpนะ)
แต่ติดนิดนึงคือพอต่อคอมพ์มันต้องปิดเครื่องก่อนนะคับ แล้วมันจะขึ้นมาที่หน้าจอมือถือว่า
จะเลือกแบบไหน มี 3 แบบ ให้เลือก com port นะคับ มันจะ เห็นขึ้นมาอีก 2 drive
(mem เครื่องกะ rc mmc)

ปล. เสียงเพลง mp3 ไม่จ๊าบ อย่างที่คิด. แต่ก้อ พอได้นะ โอเชแร้วกะราคาคับป๋ม Laughing
ผู้รู้น้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 21:06  

รบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลาย ระหว่างรุ่น510 กับ 608 ถ้าจะซื้อควรจะซื้อรุ่นไหนดี ช่วยแนะนำหน่อยคับ
jeravid
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้เกี่ยวกับ i-608 ทุกอย่าง ด่วนมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 18:27  

อยากรู้เกี่ยวกับ i-608 มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
คนรับไอโมบาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 00:07  

สรุปความรู้สึกหลังใช้ 608

ก่อนหน้านี้เราก้อใช้รุ่น 602 มาแล้วและรู้สึกชอบเพราะราคากับความต้องการบริโภค ไปด้วยกันได้ ใช้602 มา1ปีกับ7เดือน ก้อพัง ก้อถือว่าคุ้มค่านะ เพราะเราใช้หนัก ไม่ค่อยถนอมด้วย

หลังจากใช้608 ยิ่งรู้สึกรักไอโมบายมากๆๆๆ ขึ้นอีก เราคิดว่า608 มีการแก้ไขในจุดเล็กๆน้อยๆ หลายๆอย่างทำให้การใช้งานดีมากๆ

เช่น
1. โปรแกรมฟังเพลง สามารถเลือกว่าจะเล่นสุ่มหรือเล่นตามลำดับ รูปแบบเสียงว่าจะเป็นแบบธรรมดา,คลาสิก,ร๊อก,เสียงสูง ฯลฯ และแยกโฟลเดอร์ต่างๆชัดเจน และหากต้องหยุดเพลงทั้งแบบอัติโนมัติ และแบบอัตโนมือ เช่นเมื่อสายเข้า แล้วเครื่องจะรับสายอัตโนมัติ พอคุยจบหรือทำกิจกรรมอื่นๆเสร็จ เพลงจะเริ่มต่อจากที่หยุดไว้ (602 มันเริ่มหใม่ทั้งเพลง)
2. เวลาพิมพ์SMS แล้วกดผิดไปกดปุ่ม วางสายอ่ะ ถ้าเครื่องเก่ามันจะตัดภาพมาหน้าจอปกติช่ายป่ะ แล้วพอเข้าไปพิมพ์ต่อจะพบว่า ข้อความที่พิมพ์ไว้หายไปหมด แต่608 แก้ไขแล้ว ถ้าคุณพิมพ์SMSแล้วเผลอกดกลับมาเมนูหลัก พอกดกลับเข้าไป SMSที่พิมพ์ไว้ยังคงมีอยู่
3. มีนาฬิกาจับเวลาแล้ว (หลังจาก602ไม่มี เซ็งมาก) และมาพร้อมเมนูมากมาย มีจับเวลาหลายแบบ จับต่อเนื่องได้เป็น10 Repicate (ใครทำแลปเคมีจะเข้าใจว่านาฬิกาจับเวลาจำเป็นแค่ไหน) และระหว่างจับเวลา ถ้าเรากดกลับออกมาเพื่อฟังเพลงหรือทำอย่างอื่น แล้วกดกลับเข้าไป เวลาก็ยังคงถูกจับอยู่ ซึ่งโดนใจผมซึ่งต้องจับเวลาเปลี่ยนสารเคมีทุก 20 นาทีมาก เพราะพอเริ่มจับเวลาก้อกดออกมาฟังเพลงพลางๆ พอใกล้ๆจะครบ 20 นาทีก้อกดเข้าไปดูมันซักหน่อย
4. กล้องชัดดี (ที่ความละเอียด 1.3ล้าน) บางคนบ่นว่า น่าจะเป็น2ล้าน ผมนึกถึงแต่ก่อนที่ ไอโมบายกล้อง ละเอียด2-3แสน ก้อมีคนบ่นว่าน่าจะ1.3ล้าน แล้วพอตอนนี้กล้องเป็น 1.3ล้าน ก้อบ่นจะเอา 2ล้านอีก (ล้วงดูตังในกระเป๋าก่อนจะบ่นด้วยนะ ) แล้วก้อมีลูกเล่นต่างๆเพิ่มมาอีกเช่นเปลี่ยนโทนสี,ใส่กรอบ,ตั้งเวลาถ่าย
5. การถ่ายวีดีโอ ชัดเจนขึ้นมากๆ และจุดที่พัฒนาขึ้นอย่างเห็นได้ชัด คือเรื่องเสียงจากไฟล์วิดิโอซึ่งดังฟังชัดดีมาก
6.ฟังชั่น เมนูลัดที่เพิ่มเข้ามาดีมากๆ สะดวกขึ้นกว่า602มาก เพราะไม่ว่าจะเช๊คSMS ,เปลี่ยนแบบเสียง,ดูปฏิทิน,ตั้งนาฬิกาปลุกและอื่นๆมากมาย ทำได้เพียงกด 2 ครั้ง (ความจริงเมนูลัดแบบนี้เป็นจุดเด่นมากของโมโตโรล่าสมัยก่อนๆ เช่นพวก วียิ้มอ่ะ ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมหลังๆเค้าไม่ค่อยพัฒนาในจุดนี้)
7. การหน่วงของเครื่องดีขึ้นกว่า 602 อย่างเห็นได้ชัด เช่นเวลาพิมพ์SMSพิมพ์ปุ๊บ เคอเซอร์ก้อเลื่อนเลย ทำให้ไม่ต้องรอจิ้มทีละตัว แต่ก้อยังมีหน่วงๆอยู่นะ แต่มันน้อยกว่า602
8. ตัวเครื่องไฮโซมาก ถ้าเทียบกับ 610นะ ผมก้อเอาเครื่องนี้ เพราะถ้าต้องจ่ายตังเท่ากัน ผมใช้608แล้วซื้อเมมเพิ่มก้อได้เท่า610 แต่รูปลักษณ์ภายนอก 608เด่นกว่าชัดเจน
9.การกดค้นหาเบอร์จะโชว์ชื่อเป็นกลุ่ม เช่นกด ค.ควาย ก้อจะแสดงคนชื่อค.ควายมาเป็นแถบทำให้ไล่สายตาดูได้เลยไม่ต้องกดดูทีละเบอร์

ข้อเสียและจุดที่น่าจะแก้ไขเพิ่มเติม
1. ปุ่มกดให้ความรู้สึกนิ่มสบาย แต่มันดูไม่ค่อยแข็งแรง
2. การกดปลดล็อกแบบกดปุ่ฒ#แช่ ทำให้เสียเวลามาก ถ้าเป็นแบบกด2ปุ่มจะปลดล๊อกได้เร็วขึ้น
3. การใช้แฮนฟรีดีขึ้นแล้ว แต่ไม่ดีเท่าที่ควร เพราะคู่สนทนายังมักเจอปัญหาเสียงจากฝั่งเราดังก้องหรือไม่ชัด
4. ลำโพงน่าจะดีขึ้นกว่านี้ เพราะรู้สึกว่า ไม่แตกต่างจาก 602เลย
5. เครื่องอลูมิเนียมสวย,ไฮโซ และดูท่าทางว่าจะทน แต่เวลาต่อกับคอม ไฟมันจะดูดเราด้วย
6. ปุ่มกดอัดเสียงขณะสนทนาหายไปไหน ใช้งานลำบากกว่า 602
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 09:25  

จะเลียนแบบหรือไม่อย่างไรก็ช่าง เครื่องออกมาใช้ดี ราคาไม่แพง ก็โอเคนะอย่าไปคิดเรื่องยี่ห้อเลย ซี้อแพงๆมันไม่ทำให้เราเหาะได้หรอก แบบไหนก็ใช้ได้เหมือนกัน คนเราไม่ได้วัดกันที่ตรงนี้หรอกนะ
minicover
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 11:09  

การเชื่อมต่อกับคอม มี 3 แบบ

สงสัยว่า com port เนี่ย มันคือ ใช้เป็น modem ต่อ internet หรืออะไรครับ

งง.... คู่มือไม่มีบอกด้วยนิ Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 21:50  

พวกมึ-ง เก่งนักก็สร้างมือถือของพวกมึ-งเองสิ มึงก็ออกแบบโทศัมึ-ังเองสิ Twisted Evil Evil or Very Mad Twisted Evil Evil or Very Mad
ช่วยทีค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : USB port ไม่โชว์อ่ะ
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 01:16  

ลองเปลี่ยน port หลายที่แล้ว แต่ก็ยังไม่เจอ drive ขึ้นใหม่ แล้วก็ ลองทั้งเปิดเครื่องแล้ว ปิดเครื่องก็ยังไม่เจอ อะค่ะ ทำไงดีคะ Sad
ปลง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เลียนแบบ
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 09:58  

งง ทำไมต้องเดือดร้อนเรื่องเรียนแ่บบ จะให้เขาไปออกสไตล์มนุษย์ต่างดาวหรือไง คนเราเกิดมายังหน้าตาเหมือนกัน(พลพล) จะให้เกิดมาหน้าเหมือนมนุษย์ต่างดาวหรือไง งง Rolling Eyes
eieieieiieiei
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 16:43  

ที่เชียงใหม่ที่ไหน ขายมั่งอะ หาไม่เจอ ชักกะร้าน รุ่นเนีย แต่พอเจอ มัน ราคาอยู่ที่ 6200 อยากรู้ ร้านที่ราคา 5,xxx กว่าๆ อะ ครายอยู่ เชียงใหม่ ช่วยแนะนำที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 21:16  

poohla ผู้เขียน:
เน€เธฃเธฒเธ‹เธทเน‰เธญI-mobile608เธกเธฒเนเธฅเน‰เธง 7200 เธšเธฒเธ—เน€เธญเธ‡เน€เธชเธตเธขเธ‡mp3เธŠเธฑเธ”เนเธฅเธฐเธ”เธฑเธ‡เธกเธฒเธเน€เธฅเธข เน„เธกเนˆเธกเธตเน€เธชเธตเธขเธ‡เนเธ•เธเธ”เน‰เธงเธขเน€เธงเธฅเธฒเน€เธ›เธดเธ”เธ”เธฑเธ‡เธชเธธเธ” เนƒเธ„เธฃเธšเธญเธเธงเนˆเธฒเธฃเธธเนˆเธ™เธ™เธตเน‰เน„เธกเนˆเธกเธตเนเธŸเธฅเธŠ เธกเธตเธ™เธฐเธˆเธฐเธšเธญเธเนƒเธซเน‰ เน€เธงเธฅเธฒเน€เธ‚เน‰เธฒเธชเธนเนˆเน€เธกเธ™เธนเธ–เนˆเธฒเธขเธฃเธนเธ› เนƒเธซเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡เธ„เนˆเธฒเธเนˆเธญเธ™เธชเธด เธชเนˆเธงเธ™เธšเธฅเธนเธ—เธนเธ˜เน€เธฃเธฒเธฅเธญเธ‡เธฃเธฑเธšเธชเนˆเธ‡เธ�เธฒเธžเธ”เธน เธเน‡เธชเนˆเธ‡เน„เธ”เน‰เธซเธ™เธดเน„เธกเนˆเน€เธซเน‡เธ™เธกเธตเธ›เธฑเธเธซเธฒเน€เธฅเธข fmเธ–เธทเธญเธงเนˆเธฒเธŠเธฑเธ”เนƒเธŠเน„เธ”เน‰
เธˆเธฃเธดเธ‡เธซเธฃเธญ เธกเธตเนเธŸเธฅเธŠ เนเธฅเน‰เธง เธšเธฅเธนเธ˜เธนเธ— เธชเนˆเธ‡เธ�เธฒเธžเน„เธ”เน‰เธˆเธฃเธดเธ‡เธซเธฃเธญ เน„เธ›เธซเธฒเธกเธฒเธˆเธฒเธเน„เธซเธ™เธซเธฃเธญ เธ–เน‰เธฒเน€เธ„เธฃเธทเนˆเธญเธ‡เธ‚เธญเธ‡เธ„เธธเธ“เธ—เธณเน„เธ”เน‰เธˆเธฃเธดเธ‡เน† เธœเธกเธฃเธšเธเธงเธ™เธ–เนˆเธฒเธขเธ�เธฒเธžเธกเธทเธญเธ–เธทเธญ 608 เธ‚เธญเธ‡เธ„เธธเธ“ เนเธฅเน‰เธงเธกเธฒเน‚เธžเธช เนƒเธซเน‰เธซเธ™เนˆเธญเธขเธ™เธฐเธ„เธฃเธฑเธš เธญเธขเธฒเธเน€เธซเน‡เธ™เน†เน† เธˆเธฐเน„เธ”เน‰เธˆเธณเน„เธงเน‰เน€เธงเธฅเธฒเน„เธ›เธ‹เธทเน‰เธญ
pattme
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: USB port ไม่โชว์อ่ะ
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 01:02  

ช่วยทีค่ะ ผู้เขียน:
ลองเปลี่ยน port หลายที่แล้ว แต่ก็ยังไม่เจอ drive ขึ้นใหม่ แล้วก็ ลองทั้งเปิดเครื่องแล้ว ปิดเครื่องก็ยังไม่เจอ อะค่ะ ทำไงดีคะ Sad

เจอปัญหาเดียวกันเลย โทรไปถามที่ศูนย์ i-mobile มาเค้าบอกว่าให้เสียบสาย USB แล้วเลือก mass storage นะคะ จะทำให้เครื่องปิดไป แต่เข้าไปที่ my computer แล้วจะเจอ drive ขึ้นมาใหม่ 2 drives นะคะ เลือกเอาว่าใส่ใน memory card หรือ ใน เครื่อง
pattme
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาที่ กรุงเทพฯมาบุญครอง
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 01:04  

eieieieiieiei ผู้เขียน:
ที่เชียงใหม่ที่ไหน ขายมั่งอะ หาไม่เจอ ชักกะร้าน รุ่นเนีย แต่พอเจอ มัน ราคาอยู่ที่ 6200 อยากรู้ ร้านที่ราคา 5,xxx กว่าๆ อะ ครายอยู่ เชียงใหม่ ช่วยแนะนำที

เพิ่งซื้อมาเมื่อวันศุกร์ที่แล้ว เค้าบอกว่าช่วงนี้ของขาดตลาดนะคะ เราก็ซื้อมา 6,200 มือ1 ตอนแรกร้านที่ซื้อเค้าบอกว่า มีราคา 5,700 แต่ไปๆมาๆ เค้าบอกว่าเหลือเครื่องเดียวราคาทุนเลยเพราะว่า ของเริ่มขายเค้าเริ่ม อัพราคาเป็น 6,200 นะคะ
pattme
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งิงิ
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 01:08  

คนรับไอโมบาย ผู้เขียน:

ข้อเสียและจุดที่น่าจะแก้ไขเพิ่มเติม
1. ปุ่มกดให้ความรู้สึกนิ่มสบาย แต่มันดูไม่ค่อยแข็งแรง
2. การกดปลดล็อกแบบกดปุ่ฒ#แช่ ทำให้เสียเวลามาก ถ้าเป็นแบบกด2ปุ่มจะปลดล๊อกได้เร็วขึ้น
3. การใช้แฮนฟรีดีขึ้นแล้ว แต่ไม่ดีเท่าที่ควร เพราะคู่สนทนายังมักเจอปัญหาเสียงจากฝั่งเราดังก้องหรือไม่ชัด
4. ลำโพงน่าจะดีขึ้นกว่านี้ เพราะรู้สึกว่า ไม่แตกต่างจาก 602เลย
5. เครื่องอลูมิเนียมสวย,ไฮโซ และดูท่าทางว่าจะทน แต่เวลาต่อกับคอม ไฟมันจะดูดเราด้วย
6. ปุ่มกดอัดเสียงขณะสนทนาหายไปไหน ใช้งานลำบากกว่า 602

- การปลดล็อค สามารถ ปลดได้สองแบบเลยนะคะ ลองกด2ปุ่มได้อยู่นะคะ ^.^
- แต่สาย hand-free ที่แถมมาเสียงไม่ค่อยดี และสายสั้นไป
- วิทยุหาคลื่นไม่เจอเลยอ่ะ เหอๆ
** ว่าแต่ใครรู้โปรแกรมแปลงไฟล์ เป็น mp4 บ้างคะจะเอาลงเครื่อง**
ธรรม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 13:07  

KKK123
SP Guest

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 23:45 [ 210.86.142.5 ]

--------------------------------------------------------------------------------

ก็เอาไว้ขายให้ คนที่ชอบและหลงใหล ในสไตลของ 8800 งัย แต่ไม่มีเงินซื้อง่ะ เพราะมันแพงเกินกว่าคนธรรมดาจะอาจเอื้อม ...ก็ซื้อนี่ใช้แทนก็ได้นี่นา เหมือนๆกันเป๊ะๆๆๆ 555

....คุณใช้คำพูดที่ดูถูกกันจริงๆ คนธรรมดา ก็คือคุณด้วยเหมือนกัน บางคนมีเงินแต่ไม่อยากที่จะซื้อะไรที่มันเกินความจำเป็นทั้งที่มีสิ่งที่คล้ายกันและอาจดีกว่า ถ้าความคิดและสมองของคุณคิดได้แต่ยึดติดกับแบรนด์แล้วล่ะก็ดูถูกคนอื่น คุณรู้ไว้ว่าคุณก็ไม่ได้ดีไปกว่าใคร..
ธรรม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 13:07  

KKK123
SP Guest

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 23:45 [ 210.86.142.5 ]

--------------------------------------------------------------------------------

ก็เอาไว้ขายให้ คนที่ชอบและหลงใหล ในสไตลของ 8800 งัย แต่ไม่มีเงินซื้อง่ะ เพราะมันแพงเกินกว่าคนธรรมดาจะอาจเอื้อม ...ก็ซื้อนี่ใช้แทนก็ได้นี่นา เหมือนๆกันเป๊ะๆๆๆ 555

....คุณใช้คำพูดที่ดูถูกกันจริงๆ คนธรรมดา ก็คือคุณด้วยเหมือนกัน บางคนมีเงินแต่ไม่อยากที่จะซื้อะไรที่มันเกินความจำเป็นทั้งที่มีสิ่งที่คล้ายกันและอาจดีกว่า ถ้าความคิดและสมองของคุณคิดได้แต่ยึดติดกับแบรนด์แล้วล่ะก็ดูถูกคนอื่น คุณรู้ไว้ว่าคุณก็ไม่ได้ดีไปกว่าใคร..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : http://www.warnermusic.co.th/multimedia/
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 23:14  

NuengZero ผู้เขียน:
อยากได้โปรแกรมที่ใช้สำหรับแปลงไฟล์ Mv ต่างๆ ลงเครื่อง 608 ครับแล้วก็สถานที่โหลดว่าเวปไหนมีให้โหลดแบบไม่ต้องแปลงแล้วใช้กะเครื่องได้เลย ผู้รู้สอนหน่อยนะครับ อยากเอา Mv ไว้ลงดูในเครื่อง
พิมพ์มาศ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้..และอยากได้ แต่ไม่อยากเสียใจ
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2006 23:33  

Arrow เคยใช้ i-mobile มาแล้ว 2 รุ่น ตัวแรกใช้ได้ 4 วันเจอปัญหา ไม่อยากรอซ่อมนาน ก็เลยเปลี่ยนใหม่ (ศรัทธา i อยู่) ปัจจุบันก็มาใช้เป็น 509 แต่ยังไม่ถูกใจเพราะหนาไปหน่อย ใช้มา 4 เดือนแล้ว ยังไม่เป็นไร อยากได้ 608 อยากรู้จังว่าราคาที่อุดรฯ - ขอนแก่น อยู่ที่เท่าไหร่คะ Very Happy แล้วตัวเครื่องลูกเล่นอุปกรณ์มีปัญหาอะไรบ้าง เสียงลำโพงแหลมหรือแตกมั้ย กรุณาตอบด้วยคะ จะขาย 509 ไปซื้อ Embarassed อยากได้มากๆ 608 ชอบที่ดีไซน์สวยเพราะไม่ชอบพับกะสไลด์ ใช้งานยาก Laughing [img][/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 13:41  

sodyod ผู้เขียน:
วันนี้เพิ่งจะไปถอยมาสดๆร้อนๆ ไปดูเครื่องจริงแล้วสวยมากๆ
แรกดูในเว็บก็ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่นะ แต่พอเห็นของจริงแล้วเปลี่ยนความคิดเลย
ถึงแม้ว่ารูปทรงจะเหมือนลอกยี่ห้ออื่นมาก็ตามที
ฟังชั่น-เมนูต่างๆน่าใช้มาก ใช้ง่ายด้วยนะ
ราคาก็สุดคุ้มเลยแหละเมื่อที่กับรุ่นอื่นที่ราคาใกล้เคียงกัน
ทีแรกคิดว่าจะถอยลามูร์ แต่เมื่อเปรียบเทียบฟังชันการใช้งานแล้ว
และเห็นของจริงเทียบกันจะๆแล้วก็เลยเปลี่ยนใจเลยอ่ะ
ยืนยันได้เลย เจ๋งสุดๆรุ่นนี้
Evil or Very Mad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 22:21  

คนรับไอโมบาย ผู้เขียน:
สรุปความรู้สึกหลังใช้ 608

ก่อนหน้านี้เราก้อใช้รุ่น 602 มาแล้วและรู้สึกชอบเพราะราคากับความต้องการบริโภค ไปด้วยกันได้ ใช้602 มา1ปีกับ7เดือน ก้อพัง ก้อถือว่าคุ้มค่านะ เพราะเราใช้หนัก ไม่ค่อยถนอมด้วย

หลังจากใช้608 ยิ่งรู้สึกรักไอโมบายมากๆๆๆ ขึ้นอีก เราคิดว่า608 มีการแก้ไขในจุดเล็กๆน้อยๆ หลายๆอย่างทำให้การใช้งานดีมากๆ

เช่น
1. โปรแกรมฟังเพลง สามารถเลือกว่าจะเล่นสุ่มหรือเล่นตามลำดับ รูปแบบเสียงว่าจะเป็นแบบธรรมดา,คลาสิก,ร๊อก,เสียงสูง ฯลฯ และแยกโฟลเดอร์ต่างๆชัดเจน และหากต้องหยุดเพลงทั้งแบบอัติโนมัติ และแบบอัตโนมือ เช่นเมื่อสายเข้า แล้วเครื่องจะรับสายอัตโนมัติ พอคุยจบหรือทำกิจกรรมอื่นๆเสร็จ เพลงจะเริ่มต่อจากที่หยุดไว้ (602 มันเริ่มหใม่ทั้งเพลง)
2. เวลาพิมพ์SMS แล้วกดผิดไปกดปุ่ม วางสายอ่ะ ถ้าเครื่องเก่ามันจะตัดภาพมาหน้าจอปกติช่ายป่ะ แล้วพอเข้าไปพิมพ์ต่อจะพบว่า ข้อความที่พิมพ์ไว้หายไปหมด แต่608 แก้ไขแล้ว ถ้าคุณพิมพ์SMSแล้วเผลอกดกลับมาเมนูหลัก พอกดกลับเข้าไป SMSที่พิมพ์ไว้ยังคงมีอยู่
3. มีนาฬิกาจับเวลาแล้ว (หลังจาก602ไม่มี เซ็งมาก) และมาพร้อมเมนูมากมาย มีจับเวลาหลายแบบ จับต่อเนื่องได้เป็น10 Repicate (ใครทำแลปเคมีจะเข้าใจว่านาฬิกาจับเวลาจำเป็นแค่ไหน) และระหว่างจับเวลา ถ้าเรากดกลับออกมาเพื่อฟังเพลงหรือทำอย่างอื่น แล้วกดกลับเข้าไป เวลาก็ยังคงถูกจับอยู่ ซึ่งโดนใจผมซึ่งต้องจับเวลาเปลี่ยนสารเคมีทุก 20 นาทีมาก เพราะพอเริ่มจับเวลาก้อกดออกมาฟังเพลงพลางๆ พอใกล้ๆจะครบ 20 นาทีก้อกดเข้าไปดูมันซักหน่อย
4. กล้องชัดดี (ที่ความละเอียด 1.3ล้าน) บางคนบ่นว่า น่าจะเป็น2ล้าน ผมนึกถึงแต่ก่อนที่ ไอโมบายกล้อง ละเอียด2-3แสน ก้อมีคนบ่นว่าน่าจะ1.3ล้าน แล้วพอตอนนี้กล้องเป็น 1.3ล้าน ก้อบ่นจะเอา 2ล้านอีก (ล้วงดูตังในกระเป๋าก่อนจะบ่นด้วยนะ ) แล้วก้อมีลูกเล่นต่างๆเพิ่มมาอีกเช่นเปลี่ยนโทนสี,ใส่กรอบ,ตั้งเวลาถ่าย
5. การถ่ายวีดีโอ ชัดเจนขึ้นมากๆ และจุดที่พัฒนาขึ้นอย่างเห็นได้ชัด คือเรื่องเสียงจากไฟล์วิดิโอซึ่งดังฟังชัดดีมาก
6.ฟังชั่น เมนูลัดที่เพิ่มเข้ามาดีมากๆ สะดวกขึ้นกว่า602มาก เพราะไม่ว่าจะเช๊คSMS ,เปลี่ยนแบบเสียง,ดูปฏิทิน,ตั้งนาฬิกาปลุกและอื่นๆมากมาย ทำได้เพียงกด 2 ครั้ง (ความจริงเมนูลัดแบบนี้เป็นจุดเด่นมากของโมโตโรล่าสมัยก่อนๆ เช่นพวก วียิ้มอ่ะ ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมหลังๆเค้าไม่ค่อยพัฒนาในจุดนี้)
7. การหน่วงของเครื่องดีขึ้นกว่า 602 อย่างเห็นได้ชัด เช่นเวลาพิมพ์SMSพิมพ์ปุ๊บ เคอเซอร์ก้อเลื่อนเลย ทำให้ไม่ต้องรอจิ้มทีละตัว แต่ก้อยังมีหน่วงๆอยู่นะ แต่มันน้อยกว่า602
8. ตัวเครื่องไฮโซมาก ถ้าเทียบกับ 610นะ ผมก้อเอาเครื่องนี้ เพราะถ้าต้องจ่ายตังเท่ากัน ผมใช้608แล้วซื้อเมมเพิ่มก้อได้เท่า610 แต่รูปลักษณ์ภายนอก 608เด่นกว่าชัดเจน
9.การกดค้นหาเบอร์จะโชว์ชื่อเป็นกลุ่ม เช่นกด ค.ควาย ก้อจะแสดงคนชื่อค.ควายมาเป็นแถบทำให้ไล่สายตาดูได้เลยไม่ต้องกดดูทีละเบอร์

ไอ้ที่พูดมาซะยาว ไม่รู้รู้จิงป่ะเช่น

เค้ากดซอฟคีย์ขวา(ตรงค้นหา)แล้วตามด้วยซอฟคีย์ซ้าย

มันมีอยู่นะ คงหาไม่เจอเอง เวลาคุยโทรสับหนะ กดที่เมนู แล้วหา บันทึกเสียง มันจะอยู่ล่างๆ

(ก่อนจะเขียนอะไรควรตรวจสอบดีๆก่อนนะคับ)
คนที่สุดจะทน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขี้เกียดรอแล้วอ่า
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 20:37  

เบื่อมากๆเลยอ่าครับ ผมซื้อศูน์สุรินทร์ แต่พอใช้ไป 2ฃ1-2 เดือน เครื่องตกไม่ถึง 5 ครั้ง แล้วบางทีเล่นๆอยุก็ดับเอง พอส่งซ่อมวันที่ 22 กรกฎาคม 49 จนวันที่ 4 กันยายน 49 ยังไม่ได้เลย เซ้งสุดๆๆๆๆ แล้วใครว่ากล้องชัด เวลาถ่ายที่มืดๆ ปรากำว่า ขึ้นจุดๆเลย แถมบลูทูสก้น่าจะเป้นแบบส่งไฟล์ได้ เบื่อครับ ว่าจะเอาให่ เอา N72 หรือ N70 ดี นึกไม่ออก N72 ฏ้สวยและ ของในกล่องสวยมาก ส่วน N70 รองรับ 3G ด้วยเอาอันไหนดี
kaloka
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ : Re: ขี้เกียดรอแล้วอ่า
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2006 18:39  

คนที่สุดจะทน ผู้เขียน:
เบื่อมากๆเลยอ่าครับ ผมซื้อศูน์สุรินทร์ แต่พอใช้ไป 2ฃ1-2 เดือน เครื่องตกไม่ถึง 5 ครั้ง แล้วบางทีเล่นๆอยุก็ดับเอง พอส่งซ่อมวันที่ 22 กรกฎาคม 49 จนวันที่ 4 กันยายน 49 ยังไม่ได้เลย เซ้งสุดๆๆๆๆ แล้วใครว่ากล้องชัด เวลาถ่ายที่มืดๆ ปรากำว่า ขึ้นจุดๆเลย แถมบลูทูสก้น่าจะเป้นแบบส่งไฟล์ได้ เบื่อครับ ว่าจะเอาให่ เอา N72 หรือ N70 ดี นึกไม่ออก N72 ฏ้สวยและ ของในกล่องสวยมาก ส่วน N70 รองรับ 3G ด้วยเอาอันไหนดี

ตั้ง 5 ครั้ง ตกบ่อยไม่ใช่เล่นนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2006 02:43  

KKK123 ผู้เขียน:
ก็เอาไว้ขายให้ คนที่ชอบและหลงใหล ในสไตลของ 8800 งัย แต่ไม่มีเงินซื้อง่ะ เพราะมันแพงเกินกว่าคนธรรมดาจะอาจเอื้อม ...ก็ซื้อนี่ใช้แทนก็ได้นี่นา เหมือนๆกันเป๊ะๆๆๆ 555 Laughing

รวย-จน ก็คนเหมือนกัน รวยนักหรือไง สุดท้ายก็อยู่ในกล่องขนาดเท่าตัวเหมือนกันทุกคน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2006 21:24  

ระวังนะทุกคน(สำหรับคนที่ซื้อโทรศัพท์ตามนอกสถานที่ที่ไม่ใช่ห้าง)อาจจะถูกหลอกได้ Confused Confused
วิน[16]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2006 21:02  

ผมกำลังจะซื้อรุ่นนี้อ่ะ ผมอายุ 16 เองพี่ๆมีคำแนะนำอะไรไหมอ่าคับเห็นราคาไม่สูงมากนัก(พอไหว) เต็ม 10 พี่ให้คะแนนซักเท่าไหร่อะคับ สำหรับคนที่ใช้แล้วนะ แล้วมีรุ่นอื่นที่ ราคา/คุณสมบัติ ที่น่าใช้กว่านี้ไหมอ่ะคับ กรุณาตอบหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ
วิน[16]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2006 21:04  

แล้วอีกอย่างนะครับราคามือ1ตอนนี้ประมาณเท่าไหร่เหรอ

ขอบคุณครับ
Mr. Jour
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 08:36  

อยากได้แต่ตอนนี้ไม่รู้หาซื้อได้ที่ไหนแล้วเพราะว่าไปเดินห้างมาทั้งวันไม่มีของเลย เขาบอกว่าเลิกผลิตไปแล้ว

อยากถามเรื่องการเก็บ SMS หน่อยครับ ที่ผมทราบมา SMS จะเก็บในเครื่องได้น้อยมาก (ในเครื่อง 50 ในซิม 30) จะมีทางย้าย SMS ไปเก็บไว้ในคอมพิวเตอร์หรือเปล่า หรือว่าจะใช้ Internal Memory เพื่อใช้เก็บ SMS หรือเปล่า
♠แมงปอโล้มลม&am
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หาซื้อไนกุงเทพไม่ได้ใช่ไหม
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 09:17  

หาเท่าไรก็ไม่เจอเกือบทั่วนครปฐม สมุ?รสาครและกุงเทพเเล้วนะใครรู้ช่วยบอกทีครับว่าหาซื้อที่ไหนกัน
ขอขอบคุนไว้ล่วงหน้า
♠♠
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ♠♠♠6◙6šš**ช6ธx5
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 09:19  

♠♠♠♠♠♠♠♠♠♠♠♠♠♠♠♠
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 18:35  

ไม่จิง อย่าเพิ่งเลิกผลิตนะ จะไปซื้ออาทิดหน้าแล้วววว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2006 21:12  

ราคา ตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่เหรอ เดือนตุลา ราคาจะลด ป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2006 21:12  

ราคา ตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่เหรอ เดือนตุลา ราคาจะลด ป่าว
งงหวะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อะไรของมัน
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 23:18  

ผม......... ท....ำ...ต....ก....น้.....ำ .......

น้ำซักผ้า กะละมังแช่ไฮเตอร์

ตกดังจ๋อม

ไม่เจ๊ง.....

เหอะ ๆ ๆๆ ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อะไรของมัน
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2006 22:39  

งงหวะ ผู้เขียน:
ผม......... ท....ำ...ต....ก....น้.....ำ .......

น้ำซักผ้า กะละมังแช่ไฮเตอร์

ตกดังจ๋อม

ไม่เจ๊ง.....

เหอะ ๆ ๆๆ ๆ

สุดยอดดดดด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2006 21:00  

ไม่จิง มันตกรุ่นไปแล้วเหรอ ใครรู้บ้างว่าหาซื้อได้ที่ไหนบอกทีนะครับ

วันนี้ไปหามามีแต่คนบอกว่าตกรุ่นแล้วๆๆๆๆๆ

ใครอยู่บ้างช่วยทีนะ
มะเหมียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 15:04  

เราก็ใช้รุ่นนี้อยู่ใช้มาได้หลายเดือนนแร้วว
ขอบอกว่าคุ้มมมากๆ...สำหรับใครที่อยากจะซื้อรุ่นนี้
ตั้งแต่เราซื้อมาใช้ไม่เคยทำตกแม้แต่ครั้งเดียวพอแผ่นติดหน้าจอจะลอก
ก้ซื้อกรอบแก้วมาใส่เรย หน้าจอไม่เปงรอยสักนิดเดียว
จะมีก็แต่ข้างหลังเครื่องอ่ะที่เปงอะลูมิเนียมเปงรอยง่ายสักหน่อยไม่หน่อยล่ะมากเรย
ในกรณีที่ใครไม่ได้ใส่กรอบแก้ว
สำหรับปุ่มกดออกจะกดยากสักนิดแบบมันฝืดๆแต่ก็ถึงกับฝืดนะ
เกิดเพลินดีเหมือนกัน มีปัญญาที่ต้องระวังคือ ไฟดูดเวลาชาร์ตแบต
แร้วไม่มีกรอบแก้ว หรือหาผ้ามาจับก็ระวังจะโดนดูดได้ง่าย
สำหรับภายในตัวเครื่องเสียงลำโพงดังมากๆ แต่ถ้าเปิดระดับสุดท้ายจะรุสึกว่า
เสียงมันจะแตก แต่โดยรวมแร้วเสียงชัดมากๆ คุยชัดดี
ทน อึดคุยได้นานเปงชั่วโมง 2+up นะเราว่า แต่เวลาชาร์ตแนะนำ
ถ้าเต็มให้ถอดเรย อย่าชาร์ตเค้างคืนน แบตจะเสื่อมเร็ว
เรื่องของฟังชั่นน ใช้งานได้ดีสะดวก หน้าจออยู่ในระดับบดี สีสดใสดี
แต่ขนาดถ้าใครลองใช้พวก 2" ก็จะรุสึกว่ามันเล็ก แต่โดยรวมแร้วโอเค
ตั้งเวลาปลุกอะไรได้หมด ข้อความอ่านง่าย พิมพ์ง่าย สะดวกก รายชื่อค้นหาได้ไว
แต่มีข้อเสียคือ ถ้าบันทึกเปงไทยจะได้แค่ 4 ตัวซึ่งถือว่าน้อยมาก
เครื่องเล่น mp3 ทำออกมาได้น่าใช้ น่าสนใจดี
กล้องง ถ้าถ่ายในที่มืดออกจะไม่ชัดสักนิด ถ้าส่วนไหนเปงสีดำเปิดออกมาจะดูแปลก
แต่ถ้าถ่ายในที่โล่งจะชัดเจนดี แต่ก็มีข้อเสียตรงถ้าเดินไปถ่ายไป
อย่างเราไปวัดพระแก้วมา เดินไปถ่ายไป เสาวัดเปงคลื่นเรย
คือจุดด้อยคือ การจับภาพยังช้าอยู่ แต่ความกว้างของเลนส์ก็มีมากกว่าที่เราเหงในจอภาพ
วิดีโอ เราม่ะค่อยได้ใช้แต่ว่าถ้าถ่ายจิงๆ ถือว่าอยู่ในเกณฑ์ดีนะ
พอใช้งานได้ แต่ถ้าจะเอาจิงๆจังๆ ก็อย่าใช้เลย เสียงอะไรก็ดีนะสำหรับวิดีโอ
คะแนนจากตัวเราเองที่ใช้มา 2 เดือน เต็ม 5
ลักษณะตัวเครื่องเราให้ 4 - ถือว่าสวยน่าสนใจ หรูนิดๆมั้งงนะ แต่เปงรอย + นิ้วมือได้ง่าย
หน้าจอ 4 - สีสันสดใสดี แต่เล็กไปนิด บวกกับถ้าเปงภาพสีดำจะแสดงออกมาไม่ดี
กล้อง 4 - ถ้าถามเรื่องกล้อง ทำออกมาได้ไม่ดีเท่าไหร่นักแต่พอใช้งานได้
ภาพที่ถ่ายออกมา 3 - ใหญ่จิง แต่ความละเอียดดไม่ดี มืดด้วย แต่ถ้ามาปรับแต่งในคอมให้สว่างก็จะดูดีขึ้น
วิดีโอ 3 - ถ้าคิดจะถ่ายจิงๆจังๆอย่าเอาเรย มันม่ะค่อยดี
mp3 5 - ใช้งานได้ดีมากๆ ง่ายต่อการใช้จิงๆ
เสียง 5 - เสียงดังมากๆ ทำออกมาได้ดี แต่ระวังอย่าเปิดสุดไม่งั้นจะแตก แต่เราก็ยังไม่เคยแตกนะเพราะเปิดสุด
อื่นๆ 5 - ถือว่าทำออกมาได้ดี ที่ดีที่สุดคือใช้ได้สะดวกกมากๆ

โดยรวมแร้วว ถ้าใครจะซื้อรุ่นนี้น่าจะเปงที่งบน้อย ใช้เรื่อยๆหนุกหนานไม่ซีเรียส
ว่าจะใช้งานได้ดีขนาดไหน น่าจะซื้อรุ่นนี้
แต่ถ้ามีงบเยอะ หรือคิดจะเทียบกับโนเกีย อย่าเรยย ต้องเข้าใจ
I mo.. คุณภาพเท่ากับราคา อย่าไปเทียบอะไรที่มันดีกว่านี้เรย
สรุปง่ายๆ ถ้าใครมีงบน้อยและอยากพอใช้ได้ คุยทนๆ ก็เอารุ่นนี้ปายคุ้มนะ
รวมๆ
งบน้อย 4.5 - แนะนำซื้อปายเรยย ถ้าไม่ต้องการไรมาก แต่ทำได้ทุกอย่าง คุณภาพปานกลางออกต่ำนิดๆ
งบมาก 2 - ไม่ต้องซื้อเรย ปายซื้ออย่างอื่นดีกว่า
แต่เราก็จะเปลี่ยนล่ะไปใช้ 7610 เพราะไอโมบาย ขึ้นชื่อว่างี้แร้ว ใครเหงก็เฉยๆ เพราะมานม่ะติดเทรนนนด์ ... มีไร add หาเราได้นะ ianlnchin_meaw@hotmail.com คุยได้นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2006 16:44  

เราก็ใช้รุ่นนี้นะ แต่ว่ามันไม่มีแฟลชง่ะ ก็ที่โฆษณายังบอกว่ามีแฟลชเลย ใครรู้ว่าเปิดแฟลชตรงไหน ช่วยบอกเราหน่อยนะ....................ขอบพระคุณอย่างสูง ก็จะขอให้ท่านถูกหวย 60 ล้านบาท
มะเหมียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 22:23  

ลืมมนึกถึงงข้อแฟรชไป เรื่องของแฟรช เฟิร์ช อะไรม่ะมีหรอก
มันมีมาไว้หลอกๆแหละ แต่เราก็รุตั้งแต่ก่อนซื้อแร้วนะว่ามันไม่มี
แต่ไม่ได้ซีเรียสอะไร อย่างไงมีหรือไม่มีถ่ายกลางคืนก็ไม่ดีอยู่แร้ว
อย่าปายซีเรียสเรื่องแฟรชอ่ะ ถึงจะให้เราถูกหวยยย 60 ล้าน
แต่มันเปิดแฟรชไม่ได้ เราบอกไปไงก็ไม่ถูกหรอก
แต่ถ้าถูกก็ดีนะ พ่อเราซื้อบนดินอยู่พอดี อิอิ เพี้ยงงง
onkk
Year's Star

หัวข้อ : ไอโมบาย 608
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2006 15:24  

เราก็ใช้ 608 นะ ใช้ไม่ถึง 3 เดือน เครื่องดับเอง ชาร์ทแบตไม่เข้า ส่งศูนย์ปิ่นเกล้าบอกซ่อมไม่ได้ ส่งศูนย์ใหญ่บอกไม่มีอะไหล่ ให้รอ รอเกือบ 3เดือน ก้อเลยขอเครื่องคืน แต่มารู้ทีหลังว่ามีการเปลี่ยนเครื่องให้ โดยที่ศูนย์ไม่เคยแนะนำอะไรเลย(เหมือนจะไม่รับผิดชอบ) เราก็เลยไปที่ศูนย์ปิ่นเกล้า ปิ่นเกล้าบอกต้องแล้วแต่ศูนย์ใหญ่ว่ารับเปลี่ยนให้หรือเปล่า (ปัดความรับผิดชอบ) ไม่ใช่ว่าจะได้เปลี่ยนทุกคน (อ้าวทำไมพูดสุนัขๆเช่นนี้ ก็ซื้อมาเครื่องแกไม่มีคุณภาพจะให้ฉันรับผิดชอบเองหรือ) เซ็งเลยแล้วไม่รู้เมื่อไรจะได้เครื่องคืน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไอโมบาย 608
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2006 09:22  

onkk ผู้เขียน:
เราก็ใช้ 608 นะ ใช้ไม่ถึง 3 เดือน เครื่องดับเอง ชาร์ทแบตไม่เข้า ส่งศูนย์ปิ่นเกล้าบอกซ่อมไม่ได้ ส่งศูนย์ใหญ่บอกไม่มีอะไหล่ ให้รอ รอเกือบ 3เดือน ก้อเลยขอเครื่องคืน แต่มารู้ทีหลังว่ามีการเปลี่ยนเครื่องให้ โดยที่ศูนย์ไม่เคยแนะนำอะไรเลย(เหมือนจะไม่รับผิดชอบ) เราก็เลยไปที่ศูนย์ปิ่นเกล้า ปิ่นเกล้าบอกต้องแล้วแต่ศูนย์ใหญ่ว่ารับเปลี่ยนให้หรือเปล่า (ปัดความรับผิดชอบ) ไม่ใช่ว่าจะได้เปลี่ยนทุกคน (อ้าวทำไมพูดสุนัขๆเช่นนี้ ก็ซื้อมาเครื่องแกไม่มีคุณภาพจะให้ฉันรับผิดชอบเองหรือ) เซ็งเลยแล้วไม่รู้เมื่อไรจะได้เครื่องคืน
คล้ายๆกานเลยครับ ของผมส่งศูนย์ใหญ่ไปตามเปงสิบที มานบอกว่ารออะไหล่ แล้วมานก็ไม่รับผิดชอบอะไรเลย ของผมใช้มา 2 เดือนเปิดเครื่องไม่ติดเหมือนกาน แล้วบางครั้งเล่นๆอยู่ก็ดับไปเองทั้งที่แบตเต็มอยู่แล้วอีกอย่างแบตหมดเร็วมากๆ เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2006 09:36  

เราก้ใช้มาแล้ว 6 เดือน (จริงๆ 4 เดือน ส่งซ่อม 2 เดือนอิอิ) เด๋วจะสรุปให้คนที่อยากซื้อตอนนี้ไม่รู้นะว่ายังผลิตอยู่หรือเปล่า เพราะไปดูที่ศูนย์ตามห้างไม่ค่อยเหงแล้วอ่า สรุปรุ่นนี้ ถือว่าดีถ้าไม่สนแบรนนะ
มีข้อดีดงนี้
1. ฟังเพลงเสียงใสมากๆยิ่งถ้าฟังกับหูฟังยิ่งดีเลย
2.ถ้าบ้านใครคลื่นชัดๆ(ชัดสุดๆเลยนะ)จะสามารถฟังวิทยุโดยไม่ต้องเสียบหูฟังได้เลย โดยเข้าไปที่วิทยุแล้วเลือกตั้งค่า แล้วเปลี่ยนตรง audio path จากหูฟังเป็นลำโพงก้สามรถรับฟังได้บางคลื่น ต้องกดหาเอาเองนะ
3.เสียงเปิดได้ดังมากๆ
4.ตัวเครื่องสวยสุดๆ
5.หน้าจอชัดดี
6.เมนูใช้ง่ายมากๆ
7.จับถนัดมือ
9. บริเวนฝาปิดด้านหลังบนๆ จะสามารถใช้เปงกระจกได้เลยเพราะมานใสมากๆ
10.รุ่นนี้เหมือนจะเปลี่ยนรูบแบบการใช้งานใหม่หมดจดเราพะขนาดเวลาปลดล็อคให้กดปุ่มซอฟคีย์ขวาแล้วกดซอฟคีย์ซ้าย หรือจากด # ค้างไว้ก็ได้ การแสดงผลของหน้าจอก็แปลกไป
ส่วนข้อเสียมีดังนี้
1. กล้องเวลาถ่ายในที่มืดๆ จะเป็นจุดๆหน้าเกลียดมากๆ แล้วถ่ายอออกมาจะไมสวย แล้วเวลาถ่ายรูปสีจะจืดไปนิส (เคยเปรียบเทียบกับ 603 ของเพื่อน)
2.ปุ่มกดเป็นรอยง่ายมาก
3.สายชาตเวลาเสียบจะรู้สึกหลวม(ไม่รู้นะหรือเรารู้สึกไปเองก้ไม่รู้)
4.แบตหมดค่อนข้างเร็ว ประมาน 1-3วันก็หมดแล้ว
5.บลูทูสใช้ได้เฉพาะหูฟังเท่านั้น ใช้รับส่งข้อมูลไม่ได้
จี๋ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบราคา
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2006 16:46  

อยากรู้ว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วค่ะ
ใครทราบแร้ว ตอบด้วยน่ะค่ะ
มะเหมียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2006 20:27  

เรื่องราคาก็ม่ะรุเหมือนกันนะ .. แต่ประมาณ 5 พัน 5 มั้งง ( ราคานี้เมื่อเดือนก่อน )
เราม่ะรุแน่นอนนะ เด๋วจะมีคนมาหาว่าเราไม่รุแร้วพูดด
ขอโทษจ๊ะ ใช้คำว่าประมาณ~
ไม่เจอไม่รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 05:59  

โดนมาแล้วเหมือนกันซื้อมาได้แค่ 3 เดือนเครื่องก็ดับไปซะงั้น ชาร์จไม่เข้าส่งเข้าศูนย์แฟชั่นแล้วแฟชั่นก็ส่งไปศุนย์ใหญ่ รออยู่เดือนนึง พนักงานโทรมาให้เข้าโครงการเปลี่ยนเครื่องจาก 608 เป็น 610 บอกถ้าจะรอซ่อมจะต้องรอนานมาก อยากรู้เหมือนกันว่ารุ่นนี้มีปัญหาไรหรือเปล่า เห็นไม่ค่อยมีขายด้วย Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2006 13:35  

ลองสังเกตุกล้องดีๆดิคล้ายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆnseriesของโนเกียมาก มันก็น่าจะคล้ายได้เพราะไอโมบายเป็นมือถือที่ซื้อมาขายไปมันถึงไม่ทนสงสัยคนที่ดีไซน์รูปแบบมือถือไอโมบายจะไปเห็นnseriesมาแล้วกล้องมันสวยดีเลยเอาใส่ในไอโมบายเลยแล้วลองสังเกตุดูดิไอโมบายรุ่นนี้จะค่อยก็อปจุดเด่นบางอย่างของโนเกียแต่ล่ะรุ่นมาใส่ในไอโมบายแต่ดูๆแล้วสงสัยอยู่อย่างนึงไอโมบายรุ่นนี้มีตัวสไลด์ปิดกล้องรึเปล่าใครรู้บอกทีถ้าเหมือนก็แสดงว่าก็อปโนเกียnseriesมาเต็มๆเลย
nthree
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 20:12  

รับไม่ได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ทำอย่างงี้ ก็ให้ แทบตะวันตก และ เกาหลี ญี่ปุ่น มานั่งด่ากันอีกมา ไม่มีสมอง แบบ จีน เอาแต่ copyๆ หรือทำให้คล้ายๆ ไม่ไหวนะ เจอในเว็บที่เค้าตั้งขึ้นมาด่าพวกที่ Copy หน้าด้านๆ อย่างในจีน ไม่ไหว จริงๆ เค้าด่ากันเสียไปยังบรรพบุรุพเลย แล้ว i*mobile ก็ไปจ้างเค้ามาทำเครื่องให้อีก คิดไงนิ
ครั้งแรกกะ i-mobil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 23:37  

ซื้อรุ่นนี้มาใช้แล้ว เดือนไหนจำไม่ได้ ประมาณ 3-4 เดือนก่อนมั้งครับ
ก็ใช้เดือนแรกนะครับ เอาเลย เสียงดังมาก ไมค์ดูดเสียงสุดๆ คุยกะแฟนกะเพื่อนแทบไม่ได้โดนบ่นตลอด เสียงเปิดก๊อกน้ำที่เรา มันไปดังสนั่น ที่เขามากมีปัญหากันตลอด จนแฟนเอาเครื่องมาแลกกันใช้ให้เรารู้สึกบ้า Surprised ทนใช้ไปได้เกือบครบ 2เดือน ก็เลยเข้า ศูนย์ เขาก้บอกต้องเช็คเบื้องต้น อาทิตย์นึง ...ก้ผ่านไป โทรติดต่อเขาตลอดจนได้ความว่า ช่างบอกเปนที่บอร์ด ทางศูนย์จะเปลี่ยนตัวใหม่ แกะกล่องให้ทั้งชุด เป้นรุ่น 610 เมม512mb(แต่เห็น ชุดนี้มันโฆษณา เมเ1 Gb Rolling Eyes ) ถามเราว่าเอาไหม ให้สีดำ ไม่มีให้เลือก ไอ้เราก้คิดทบทวนถามเพื่อน กะดูในบอรืด ก็เลยตกลงเอา เพราะกลัว โดนดองเครื่อง ก้เลยได้มา
ตอนนี้ก้ให้แฟนไปใช้แล้ว ได้เกือบเดือนละ Rolling Eyes ผมไม่ใช้อ่ะ มัน ดูไม่เหมาะมือผู้ชายซะเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 23:44  

ใช้อยู่ครับ ก้อเฉยๆไม่มีอะไร เคยทำตกทีนึงไมค์เสีย เลยโมโหขว้างใส่พื้นอีกทีไมค์เป็นปกติ ซะงั้น...เรื่องเครื่องดับเปิดไม่ติด เป็นเหมือนกัน แต่ของผมเป็นกรณีแบตหมดเกลี้ยงน่ะ (ไม่ใช่ดับไปเฉยๆน่ะ แบตมันเกลี้ยงต้องรอให้มันชาร์ตไปซัก 30 วิ ค่อยเปิดเครื่องมันจะติด)

สรุป มันเป็นเครื่องที่ถูกสมค่าตัวมันจิงๆแหล่ะครับ ทุกวันนี้ใช้เปิดเพลง ลำโพงดังทั่วบ้านครับ คือแบรนด์นี้เนี่ย ใครได้ของดีไปก้อเทพครับ ใครได้ของไม่ดีก้อช้ำ แหล่ะครับ อย่าไปคิดมาก

Tips : ในเมื่อมันสามารถทำริงโทนได้แค่ 5 อันเท่านั้น ดังนั้นผมจึงตัดต่อแล้วแปลงเป็นไฟล์ .mp4 เท่านี้ก้อเป็นริงโทนได้แว้วว (เลือกโหมด Video Sound อ่ะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2006 00:19  

ผมใช้รุ่นนี้มาสามเดือนแล้ว Happy กับมันดีมากก่อนหน้านี้ใช้ PDA กับ NOKIA 3250 ยังเสียง่ายกว่าอีก ตอนนี้เลยยุให้แฟนซื้อ 607 มาใช้แล้วแฟนผมก็ชอบมาก ข้อดีอีกอย่างเอาวีดีโอมาเป็นเสียงเรียกเข้า
+^AoMZz^+
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 17:14  

ข้างหลังสไลด์ฝากล้องรึเปล่าคะ ??

ถ้าราคาไม่เกิน 8000 นี่ ขายดีแซง 8800 ของโนเกียแน่นอนคะ

สู้เค้านะ ไอโมบาย !!
มันเป็นสิ่งที่ตกใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครฟังอย่าอึง้นะ
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 18:12  

ผมทำตกบันได้ที่บ้านซึ้งสูงขั้นหนึ่งประมาน 20 เซนติเมตร ตัวเครื่องไม่ได้ใส่อะไรป้องกันไว้เลย เครื่องตกประมาน 6 ขั้น ฝากระเด็นไปเกือบ 10 ขั้น แล้วแบตก็กระเด็นไปประมาน 10 กว่าขั้น ผลก็คือมันไม่พังมีเพียงรอยเล็กน้อยเท่านั้น แล้วฏ้ขอบอกว่ารุ่นนี้บริเวนสีเงนที่อยู่ระหว่างปุ่มกับจอสีลอกง่ายมากๆๆๆเลยครับ อยากขายจังแต่กัวพ่อด่าเพราะไม่มีตังเปลี่ยนเครื่องใหม่อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 18:14  

+^AoMZz^+ ผู้เขียน:
ข้างหลังสไลด์ฝากล้องรึเปล่าคะ ??

ถ้าราคาไม่เกิน 8000 นี่ ขายดีแซง 8800 ของโนเกียแน่นอนคะ

สู้เค้านะ ไอโมบาย !!
ไม่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 18:22  

ไม่เจอไม่รู้ ผู้เขียน:
โดนมาแล้วเหมือนกันซื้อมาได้แค่ 3 เดือนเครื่องก็ดับไปซะงั้น ชาร์จไม่เข้าส่งเข้าศูนย์แฟชั่นแล้วแฟชั่นก็ส่งไปศุนย์ใหญ่ รออยู่เดือนนึง พนักงานโทรมาให้เข้าโครงการเปลี่ยนเครื่องจาก 608 เป็น 610 บอกถ้าจะรอซ่อมจะต้องรอนานมาก อยากรู้เหมือนกันว่ารุ่นนี้มีปัญหาไรหรือเปล่า เห็นไม่ค่อยมีขายด้วย Sad
ไนหว่าทีเราอยากได้รุ่น 610 จะบ้าตายเพราะเราเคยเหงของเพื่อนใช้สุดยอดมากสวยแถมกล้องสีสวยก่าอีก ตอนเราไปซ่อมไม่เหงมีคนโทมาบอกเลยอ่าแงๆๆๆๆๆๆๆ
ดิดิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ครับ
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 22:58  

ESXIS ผู้เขียน:
นานาจิตตังครับ.. สร้าง Brand จากการ Copy นิด Copy หน่อย คงดังได้ระดับนึง
ก็ถือว่าทำให้ตลาดคึกคักขึ้น Smile

ใครรู้มั่งว่าในกทม.ที่ไหนยังมี 608 มือ 1 ขายมั่งก๊าบบบ อยากได้มากเลยก๊าบ
คนข้างบ้าน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 13:42  

ผมใช้แล้วก็ชอบนะแต่เสียที่เวลาคุยมันเสียงเบามาก ยิ่งคุยติดต่องานนี่อารมณ์เสียจนอยากปาทิ้งเลย ส่วนนอกนั้นดีครับ แต่ว่าจะเปลี่ยนไปใช้โนเกีย6300เพราะเรื่องเสียงเวลาสนทนานี่แหละ
rider x
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2007 10:22  

ผมใช้มาเป็นปีแล้ว ไม่เคยเสียเลย ตกบ่อยมาก ไม่ได้ใส่กรอบป้องกันใดๆ เลย
ใส่และลบ ไฟล์ mp3 และ mp4 ตลอด ไม่เคย รวน
ตัวเครื่อง หรู และแน่น
เพื่อนๆเห็นมีแต่คนอยากได้ แต่ไปหาซื้อ ไม่มีขายแล้ว(มือ 1 น่ะ)
มือ2ก้อหาไม่ง่าย เลย ผมเองก้อไม่คิดจะขาย เพราะ เครื่อง ok มาก
สรุป คุ้มค่ามาก ภูมิใจมากที่ได้เป็นเจ้า ของ (แอบเสียดายแทนคนที่ไม่เคยได้ใช้แล้วจินตนาการเรื่อยเปอย )
555 Rolling Eyes
funkize
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 21:08  

ตอนมีคนโทรมาอะ
แล้วมันจะมีแสงเดกพูดเบอก่อนอะเอาออกไงหรอ
นั่งหานานแหละไม่เจอสักที่
ช่วยบอกหน่อยนะคับ ขอบคุนมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2007 16:42  

เฟริมแวร์คล้ายSIEMENSดีน่ะหรือมองเปงอย่างอื่น
dek-phrae
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ว่าเกือบปีล่ะ ก็ดี
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 13:48  

อือ...เราซื้อตอนวันที่ 17 กรกฎาคมปีที่แล้วอ่า ตอนนี้ก็ยังใช้อยู่ก็ดีนะ ฟังก์ชั่นหลากหลาย มีเพื่อนบอกว่าถ้าเปิดเพลงดังๆและเปิดบ่อยๆลำโพงจะแตก อันนี้ขอค้านครับ เพราะกระผมเปิดเพลงฟังทุกวันนับจากวันซื้อฟังได้ทุกที่ไม่เว้นแม้แต่ห้องน้ำ แต่จนบัดนี้ลำโพงก็ยังเสียงโอเคเหมือนเดิม ส่วนภาพอ่าคับ ผมว่ามันไม่เหงชัดเลยอ่า แดงๆยังไงไม่รู้ ถ้าถ่ายสิ่งของจะไม่แดงนะ แต่พอถ่ายคนอ่าภาพจะแดงมาก เคยไม่ถ่ายที่ MK มาแดงที่สุดเลยเท่าที่เคยถ่ายมา แต่ถ้าถ่ายรูปตอนกลางคืนนะไม่แดงเท่าไหร่ อือ...เกือบลืม ตัวเครื่องถลอกง่ายมากเลยอ่า ยิ่งหน้าจอด้วยแล้ว ขนาดใส่ซิลิโคนก็แล้ว กรอบพลาสติกก็แล้ว ตอนนี้ของเราถลอกปอกเปิกไปหมดแล้ว เออ...มีอีกอย่างปุ่มดอกจันทร์อ่ากดไม่ลงเลยตอนนี้ มีปัญหามาก ไม่รู้ว่าจาซ่อมแพงไหมอ่า แต่อย่างอื่นนะก็ดีเหมือนเดิม วีดีโอถ้าถ่ายนานๆนะ ภาพจะไม่ปะติดปะต่อกันเท่าไหร่ด้วยครับ ใครที่กำลังตัดสินใจซื้อล่ะก็ต้องดูแลให้เป็นพิเศษหน่อยนะครับ แต่รับรองว่าคุ้มจริงๆ อ้อ...เกือบลืมอีกเรื่องหนึ่งอ่านะ ตอนที่ผมซื้อโดนร้านโกงด้วยอ่าไม่ได้ MMC เลยอ่า พอไปทวงนะเค้าบอกว่าซื้อไปแค่ 5900 ก็ไม่แถมหรอก เรางี้โกรธมากเลย เพราะว่าเค้าบอกว่า5900 เอง มีทุกอย่างครบ แล้วก็ไม่มีประกันอีกด้วยนะครับ ขอบอก ตั้งแต่นั้นมาก็ไม่เข้าร้านนั้นอีกเลยครับ ไงก็ระวังตัวกันด้วยนะครับ อย่าเข้าร้านผิดเหมือนผมล่ะ
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 15:05  

อ้างถึง:
# ส่งผ่านข้อมูล (Data Transfer)
- บลูทูธ* Bluetooth™, SyncPC - USB Port
* รับ-ส่งเฉพาะรูปภาพ

รับ-ส่ง เฉพาะรูปภาพ แสดงว่าส่งไฟล์ชนิดอื่นไม่ได้เลยหรอ (อย่างนี้เซงจิต)

มันก็สวยจริงอะ ดดยเฉพาะด้านหลัง ผมเห็นว่ามันสวยกว่า8800ซะอีก แต่เวลาถือแล้วไม่มีระดับเท่า8800เลยสักนิด (ราคาถูก)
cool-note
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 608
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2007 14:25  

ผมใช้มา10เดือน ก่าๆ แล้ว ตก เกิน 5 รอบ แล้ว คับ ยังไม่เจ้งเลยคับ แค่มีอาการ กดปุ่ม* ยากนิดหน่อย แต่ตอนนี้ กดได้ง่ายขึ้น เกือบเหมือนเดิมและคับ นอกนั้นไม่มีปัญหาอะไรเลย คับ เรื่องจิงไม่ได้โฆษณา แต่ ผมไปไหนมาไหน เห็นคนใช้รุ่น608เยอะมาก จะครบรอบ1ปี และที่ซื้อมา อีก2เดือน
ZEALbandFanclub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 12:53  

ผมวิ่งอยู่ เปิดเพลง เครื่องตกจากกระเป๋า ไม่ดับ? อึดจิงๆ
ZEALbndFanclub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 12:58  

กรอบราคาเท่าไร ของผมถลอกหมดแล้ว
icekungclub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย i-mobile 608 ราคา 3,200 สภาพดี กรอบยังไม่ลอก
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2007 23:13  

ขายครับ 3,200 บาท
สภาพดี กรอบยังไม่ลอก
สนใจติดต่อ 085 - 0568906 ไอซ์
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: