Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 1112 - Life's Little Pleasures Made Easier
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 110 / เข้าชม: 462337
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia 1112 - Life's Little Pleasures Made Easier
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 04:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 1112 - Life's Little Pleasures Made Easier
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/1112.htm

MeW Mew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 05:50  

กรุณาบอกผมทีว่ามันมีอะไรพัฒนาขึ้นบ้างอ่ะครับ ออกมาทำเพื่อ?????
ruapay
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 08:12  

ออกมาเพื่อเด็กนักเรียนไงครับ
pomza669
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Chiang Mai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 08:28  

คิดว่าโนเกียเลิกผลิตจอขาว-ดำซะแล้ว
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 08:32  

ยังมีจอขาวดำออกมาอีกแฮะ...อืมๆๆๆ
๐Doremon๐
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ChonBuri
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 11:18  

1112 ใครจะสั่ง พิซ่า ก็เอานะคับมาถึง สยามโฟน เลย อิ อิ Wink
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: Nokia 1112 - Life's Little Pleasures Made Easier
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 11:38  

ยังผลิตจอ ขาวดำ อีกเหรอ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 14:19  

Basic Phone ตัวใหม่อีก 3 ตัว รวม 2310กับ 2610 ด้วย
โนเกียฉลาดกว่าคนใช
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 17:13  

แหม เขาคงไม่ทำขายพวกไฮเทค อย่างคนในสยามโฟนหรอกครับ
เขาขายคนที่จะใช้มือถือจริงๆ หรือไม่ก็ประเทศด้อยพัฒนาที่ยากจนหรือพัฒนาแล้วที่แค่ใช้โทรคุย อีกอย่าง รุ่น 1110กับ 1600 ก็ขายดีนะในไทย
dekprik
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 22:39  

เอาไปทำตลาดพวกประเทศที่ยังไม่ผัฒนาล่ะมั้ง เพราะถ้าส่งเข้ามาประเทศที่พัฒนาเเล้วหรือกำลังพัฒนาคงขายไม่ได้ถ้าราคาเกิน1500บาท เพราะตอนนี้ โทรศัพท์ ไม่เกิน4-5 พันยังถ่ายรูปได้เเล้วเลย ยอมเพิ่มเงินอีกนิดเอาที่ดีกว่า(มากๆๆๆ) ไม่ดีหว่าหรือ
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 23:13  

ยอมเพิ่มเงินอีกนิดเอาที่ดีกว่า(มากๆๆๆ) ไม่ดีหว่าหรือ
.... Laughing
ดีกว่ามากๆ ยังงัยเหรอคับ ... จะจ่ายเงินเพิ่มทำมัยถ้าไม่ได้ใช้มันและไม่จำเป็น... คุณแม่ผมก็ใช้ 1110 ไม่เห็นท่านจะบ่นอยากได้มือถือมีกล้อง และก็ เล่นเอ็มพีสามหรือ ว่า ฟังวิทยุได้เลยนะคับ ท่านบอกว่าชอบมาก เมนูใช้ง่าย เบาพกพาสะดวก และ ที่สำคัญประหยัดเงินดี ทำสำคัญ ไม่ต้องมานั่งชาจแบตทุกวันเหมือนเครื่องของพวก เราๆ เหอๆๆๆ Wink Wink
lee47
Year's Star

จังหวัด: เทคนิค
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 23:15  

น่าจะทำให้บางและเบากว่านี้ในเมื่อเป็นจะขาวดำแล้วรับรองขายดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2006 03:25  

อื่ม..แฮะ ยังมี Shocked
กิ๊บ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2006 10:26  

จอรุ่นนี้ น่าจะเป็นพื้นสีขาว ตัวอักษรดำ
ถ้ารุ่น 1110 พื้นดำ ตัวอักษรขาว
นอกนั้นเหมือนกันหมด

ใครรู้ช่วยตอบที ใช่มั้ย
Mathematician
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2006 20:19  

โอ้ นี่มัน! สุดยอดโนเกีย หน้าจอสีขาวดำ มีไฟหน้าจอ ปฏิทิน เครื่องคิดเลข สั่นได้ด้วย (T.T)
zx2005
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2006 20:21  

พัฒนาลงคลองจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2006 20:31  

ขายดีแน่ครับ ไม่แพงๆ
samphone
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ????? ??????????
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2006 21:32  

ไม่สนอะ พ่อออก w800i มาให้แล้ว
ดีออก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2006 21:51  

1112 ออกมาเพื่อแก้ข้อด้อยของ 1110 ที่หน้าจอมองแทบไม่เห็น แสงออกเขียวๆ
นอกนั้นเหมือนกันหมด ข้อดีทั้ง 2 รุ่นนี้ก็คือ ใช้งานง่าย แบตทนมากๆ
เอาไว้โทรเข้าออก ดีจะตาย แถมบันทึกชื่อได้ตั้ง 200 + 250 ชื่อ
samphone
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2006 01:26  

แต่ 8250 ดีนะ แต่เสียดายพิมไทยไม่ได้
samphone
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2006 01:27  

เคยซื้อมาแต่ขายไปแล้ว
ZIcP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2006 01:34  

ทำไมแบตของ1112มัน700 mAhเองอ่ะครับ ของ1110ตัวเดิมตั้ง900 mAh
Mashiko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2006 10:42  

ใช้โทรเข้าโทรออกก็คุ้มแล้วจาเอาอารัยมากราคาคงจาม่ายแพง
ฟฉ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2006 19:26  

ถ้าแก้ไขเรื่อง ขนาดตัวอักษรใหญ่และชัดเจนอ่านง่าย กับ วิธีการแสดงเมนู นะจะบอกให้ว่าจะขายชาวบ้านได้มากกว่านี้มั่กๆ ตอนนี้ชาวบ้าน(ชาวบ้านจริงๆนะ) ติดใจกันแต่ 3310

1.ขนาดตัวอักษรภาษาไทยให้ใหญ่ขึ้น ชัดเจนขึ้น อ่านง่ายขึ้น และ
2.เข้าเมนูให้ง่ายเหมือนเดิม(3310) 1:1 (ไม่ต้องมีเมนูหน้าต่อไปมาอยู่ข้างๆขวาให้เกะกะ งง)
จะ

ถ้าตลาดกลุ่มรี้คื Mass และ Basic Phone นะ
อ้อ ปรับราคาหน้าจอมาให้ถูกๆจะดี รุ่นพวกนี้เปลี่ยนหน้าจอกันที ครึ่งนึงราคาเครื่องเลย
JuKaGee
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Oh Oh Oh
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2006 10:27  

เครื่องสำรองโดยแท้
เอาไว้แบทหมด
แจ่มๆๆๆๆๆๆๆ
หาที่ชาร์ตแบตง่ายดีด้วย
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2006 13:51  

จะพัฒนาไปทำไมเนี่ย 1110 รับข้อความได้ 120 ข้อความแต่ รุ่นนี้ใหม่กว่าแต่รับข้อความได้ 60 ข้อความ
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2006 22:43  

ดูๆแล้ว อืม..... 1110 น่าใช้กว่า
ปล.NK ชุดนี้มาแข่งกับตระกูล C 1XX ของโมโตนะครับ
พุดดิ้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2006 13:56  

ruapay ผู้เขียน:

เด็กยังไม่เอาเลย เหอๆๆ
คนป่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? ?????????????? ??????? ?????????
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2006 23:11  

ผมใช้อยู่ครับถูกดี ไม่มีปัญหาจุกจิก ตัวเครื่องผลิตออกมาพื้นฐานครับ ทนดี เหมาะมือ ราคาคุ้มค่า ใช้โดยไม่ต้องกังวล หายก็ไม่เสียดาย ทำให้ผมมีความคิดดี ๆ เห่อะ โทรศัพท์ใช้ให้มันคุ้ม ผมเคยใช้ ppc ทั้ง palm ที่เป็น pda โทรศัพท์ มันลูกเล่นเย่อะใช้แล้วแฮง ไม่ค่อยเหมาะ เล่นเน็ตผมก็ใช้โน๊ตบุคเอา ประสิทธิภาพดีกว่า เอาเป็นว่าใครใช้อะไรยังไงก็ใช้ไปลองมาเยอะ เสียตังก็เย่อะ เสียดายด้วยด้วย มันทำให้คนเราเริ่มคิดได้ สบายใจที่ใด้ซื้อรุ่นนี้มาใช้ มีเวลามีตังเอาไปทำอย่างอื่น ถ้ายังมีความคิด.... ก็เลือก ๆ เอาตามที่ถูกใจ นาน ๆ ไปจะรู้เอง
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2006 00:01  

เห็นด้วยครับ ผมก็ใช้มาเยอะ เกือบทุกยี่ห้อ สุดท้ายแล้ว
ชอบ ฟังชั่นด้านการทำงานของโทรศัพท์โดยรวมของโนเกีย ที่ใช้งานง่าย
ชอบ ฟังชั่นด้านโทรศัพท์ที่ใช้งานง่าย ออการไนเซอร์ ความอึด และทนทาน ของซีเมนต์
ชอบ ระบบเสียง และวัสดุการประกอบเครื่องของโมโต
ชอบ ระบบเสียงของโซนี่อิริกสัน และ การถ่ายภาพ
พี่พูดมาโดยรวมๆ ที่เคยใช้มาน่ะคับ
และสุดท้ายแล้วก็ค้นพบว่า ใช้เครือ่งประหยัดถูกๆ ไว้โทรเข้าโทรออก แบตอึดๆๆ ทนทานทุกสถานการ( การตก - หล่น) ........แล้วก็ฟังเพลง ด้วย ไอพอต ชัฟเฟล ดีกว่า 555 Laughing Laughing
suttirata
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2006 22:59  

ผมอยากได้มือถือถูกๆใช้รับ-โทรออกเท่านั้นอ่าครับ จะมีไหมนี่ จะเอามาใส่ซิมอีกซิมอ่ะครับที่เอาไว้โทรออก ขี้เกียดเปลี่ยนซิมใหม่เวลาโทรออกอ่ะ แนะนำผมหน่อยซีครับ
คุณหนูไฮโซ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 01:37  

เอาไว้สำหรับ คนที่มีเงินน้อย แล้วไม่ต้องการเน้นอะไรมากนะ
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 00:04  

จุดต่างอีกข้อนึงคือ จากรุ่น 1110 เสียงบีบอัดให้เหมือน mp3 พัฒนามาเป็น รุ่น 1112 เสียงโพลี 20 ชิ้นดนตรี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 01:57  

ช่วยแนะนำหน่อยครับต้องการซื้อมือถือให้พ่อแม่ใช้ อยากได้ที่เสียงดังๆสั่นแรงๆตัวหนังสือใหญ่ๆ รุ่นไหนก็ได้ครับแนะนำที ฟังก์ชั่นอื่นๆไม่จำเป็นครับ แค่ใช้รับโทรศัพท์อย่างเดียว อ่อ..ช่วยบอกราคามาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ณฌา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 11:29  

น่าใช้มากกะจะซื้อให้พ่อกับน้องชายน่ะ ตอนนี้ให้พ่อใช้1110อยู่เพราะหน้าจอมันดำพ่อเราเขาก็สายตาไม่ค่อยดีด้วยก็เลยอยากเปลี่ยนอันที่มีหน้าจอสีขาวก็เลยลองหาเครื่องใหม่ให้ พอมาเปิดเน็ตดูก็เจอรุ่นนี้ก็เลยจะเปลี่ยนให้พ่อใหม่แล้วเอาอันนั้นไปให้น้องชายใช้ แต่พอมาอ่านรายละเอียดเจ้าเครื่องนี้แล้วอยากจะซื้อให้น้องชายด้วยเห็นเสียงเรียกเข้าเป็น MP3ด้วย
เราถือว่ารุ่น1112 นี่โอ...มากเลยนะสำหรับเครื่องจอขาวดำแถมเสียงเรียกเข้าMP3ด้วยก็โอมากแล้ว แถมเป็นเครื่องที่ประหยัดสำหรับนักเรียนที่ยังหาเงินไม่ได้ และคนที่มีทรัพย์ไม่มากด้วย
และเราก็เห็นด้วยนะกับที่ว่าโทรศัพท์แค่เอาไว้ใช้โทรออกกับรับก็พอแล้ว ถ้าไม่อยากตกเทรนก็ใช้เครื่องที่เป็นจอสีเสียงเรียกเข้าMP3ก็โอแล้ว
มันก็ดีนะถ้ามีเครื่องเล่นMP3และถ่ายรูปด้วยน่ะ แต่ในความคิดของเรามันทำให้ประสิทธิภาพในการทำงานลดลงคืออาจจะใช้ไม่ได้นาน เครื่องรวนอะไรประมาณนั้นน่ะ อีกอย่างหน่วยความจำไม่เยอะ ภาพก็ไม่คมชัดเหมือนกล้องแท้ๆ
อันนี้เราแค่แสดงความคิดเห็นนะ
แล้ว1112 จะออกวางขายเมื่อไหร่เหรออยากจะเห็นตัวจริงมากๆเลย Neutral
villy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2006 13:21  

เพิ่งจะซื้อ 1110 มาไม่นาน โนเกียก็ทำตัวนี้ออกมาแล้วหรอเนี่ย ทำไมโนเกียเป็นอย่างนี้วะ ?
ตั้ง@ca.usa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 08:24  

ผมก็อยากได้รุ่นนี้นะ เน้นโทร แล้วก็อันเล็กๆ
มันไม่ได้ทำเพื่อประเทศด้อยพัฒนากับเด็กๆหรอกครับ
ผมอยู่อเมริกา ทำงานได้เดือนละ 2500 เหรียญ ยังอยากใช้เลย
พวกหัวหน้าผม รวยกว่าผมเยอะ ยังใช้เน่ากว่านี้อีก
ผมเลยไม่อยากเสียเงินกับที่ไม่จำเป็นหน่ะ อยากเก็บเงินไปให้แม่มากกว่า

จริงๆผมไม่อยากใช้เกินหน้าเค้าด้วย อายๆเค้าเหมือนกัน
เสียดายที่อเมริกาพึ่งจะเอา 1110 เข้า
นี่ถ้าเพื่อนผมไม่ส่งมาว่ามี 1112 ด้วย คงไม่เชื่อแน่

ปล. อยากได้ถึกๆแบบไม่ต้องดูแลอย่างนี้มาก
สาวแกร่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 09:03  

สำหรับคนอยู่ไซท์งานและคนเอาท์ดอร์ด้วยค่ะ กลางแดดเปรี้ยงๆก็ยังมองชัดเจน ไม่เหมือนพวกจอสี ต่อให้สว่างแค่ไหนก็สู้แดดไม่ไหว
แล้วก็ความทน ถ้ามันเล็กบางเกินไปก็กันกระแทกไม่ดี มีพื้นที่ให้วางปุ่มกดขนาดใหญ่ที่ใส่ถุงมือก็ยังใช้งานได้
คนทำงานเขาต้องการเครื่องแนวนี้แหละ มันไม่หายไปจากตลาดหรอกค่ะ
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 00:19  

Anonymous ผู้เขียน:
ช่วยแนะนำหน่อยครับต้องการซื้อมือถือให้พ่อแม่ใช้ อยากได้ที่เสียงดังๆสั่นแรงๆตัวหนังสือใหญ่ๆ รุ่นไหนก็ได้ครับแนะนำที ฟังก์ชั่นอื่นๆไม่จำเป็นครับ แค่ใช้รับโทรศัพท์อย่างเดียว อ่อ..ช่วยบอกราคามาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

แนะนำให้ซื้อ 3310 หรือ 3315 มือ 2 ซื้อจากคนรู้จักราคาไม่เกิน 1000 ถ้าซื้อจากตู้ตามห้าง 3310 ราคา 1600-1700 ถ้า 3315 ราคา 1700-1900 ไม่รวนด้วยรุ่นนี้น่ะ กดฟังก์ชั่นก้อไม่ต้องรอโหลด ถ้าใส่แบตแท้ ชาร์ททีนึงอยู่ได้เป็นอาทิตย์เลยน่ะ ดีมาก ๆ เลยตกก้อไม่พังเราใช้ตกประมาณ 50 ทีได้ ถึงหายสั่น ไปซ่อมก้อแค่ 50 บาท
bamboocafe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 11:28  

ไมได้ทำสำหรับพวกเด็กนักเรียนหรอกค่ะ เค้าไม่มองกันหรอกรุ่นกระจอกๆแบบนี้ เค้าทำมาสำหรับพวกใช้โทรอย่างเดียวมากกว่า แล้วส่วนมากก็เป็นคนที่สามารถหาเงินเองได้แล้วต่างหาก
:]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 17:46  

ราคามาแล้วครับจาก m-link 2,120บาท ครับ
สุดคุ้มครับสำหรับรุ่นนี้ ไว้โทร-รับเป็บหลักๆ
แถมแบตทนกว่าพวกจอสีเยอะครับ อยู่ได้เป็นสัปดาห๋แลย
SBOY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 04:55  

ได้ไปซื้อมาแล้ว ศูนย์TG UD ราคา 2120 บาท การใช้งานดูง่ายกว่า 1110 และ 1600 ซะอีกเวลาอยู่กลางแจ้ง เท่าที่ใช้มาประทับใจกว่าพวกเครื่องแพงๆซะอีก แต่เสียตรง เวลาตั้งเป็นภาษาไทย ตัวอักษรจะห่างกันเยอะ เช่น ตั้ งค่า ประมาณนี้ไม่รู้ว่าเป็นทุกศูนย์จำหน่ายหรือเปล่าแต่รุ่นก่อนหน้านี้ไม่เป็นเลย ยังสงสัย เกี่ยวกับผู้ผลิตตหรือไม่บันทึกหมายเลขโทรศัพท์ 200 รายชื่อ เอง และอีกอย่างไม่ต้องเสียงกลัวการระเบิดเหมือนรุ่น 3310
BasicBOy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 10:58  

ผมยังอยากได้ 3310 มือ 1 อยู่เลย Laughing
แต่คงหมดหวัง Confused

ไงก็ 1110 ก็ได้ Razz
Popinjay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้การโหลด mp3
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 22:52  

คนขายบอกว่าโหลดได้ แล้วต้องทำไงบ้างคะ... หรือต้องโหลดเอาจากเว็บ (เสียตังค์) อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 21:29  

ช่วยบอกทีค่ะ ตกลงหน้าจอมันสว่างกว่า 1110 และก็ตัวอักษรใหญ่กว่าป่าวค่ะ จะได้ไปซื้อมาเปลี่ยนให้พ่อ เพราะพ่อบ่นเรื่องนี้เยอะมาก
1112
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 13:05  

ตัวอักษรน่าจะไม่ใหญ่กว่านะ พอกันเหละ แต่จอมองสว่างชัดเจนกว่ามาก ในเวลากลางวันหรือในที่มีแสงมาก ๆ ข้อที่แตกต่าง จาก1110 ก็น่าจะมีตรงที่ วรรณยุกต์ ไทยเนี่ย เหละ บางที่อ่านไม่ค่อยรู้เรื่อง เพราะ มันจะห่างกัน
Audi ก๊าบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 16:44  

ผมใช้ 1110 อะนะ ทำไมถึงเลือกรุ่นนี้เหรอ อันที่จิงก็ชอบนะ จอสี ถ่ายรูปได้ แต่(ไม่มีงบ)ว่ารุ่นนี้มาตรฐานดีอ่ะ เหอะ ๆ เจ้าของเค้าบอกว่า จอที่เป็นพื้นหลังดำ ๆ แล้วตัวอักษรขาว ๆ แบบนี้ ของ nokia มีแค่รุ่นนี้รุ่นเดียว แล้วก็ไม่เหมือนใคร

อันที่จิงวันที่ไปซื้อมีรุ่น 1112 ด้วยอ่ะครับ ราคาเท่ากันเลย เลยเลือกเอา 1110 เพราะคนเห็นจะได้นึกว่าไอ้นี่(บ้า)บอแฮะ

1110 แต่งเสียงได้ แต่ 1112 แต่งเสียงไม่ได้ คุณสมบัติแตกต่างกันตรงนี้ครับ

ส่วนไฟของ 1110 backlight จะเป็นสีเหลือง ตอนกลางวัน(ถึงแดดจะจ้า)ก็มองเห็นชัดเจนดี ยิ่งตอนกลางคืนจุดเด่นมาก ๆ เลย แล้วที่สำคัญเวลาคนอื่นมองเบอร์จะมองไม่ออก เพราะมันมือดไปทั้งจอ เหอะ ๆ

ไฟของ 1112 จะเป็นสีขาวครับ

ปล. ของผมสีฟ้า เหอะ ๆ
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 21:20  

แต่แบต 1110 ดีกว่าเยอะเลยอะ Wink
nongผ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 01:59  

ซื้อให้พ่อกับแม่ใช้เพราะท่านไม่ต้องการอะไรเลยเล่นไม่เป็น ขอให้โทรได้รับได้จบ ราคาถูก คุณภาพดี ถือว่าทำมาถูกต้องแล้วครับ อย่าคิดจะเอาแต่เทคโนโรยีสิจ๊ะ
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)z z Z
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 02:56  

Shocked โบราณวัตถุ Shocked

เราควรอนุรักษ์ไว้นะคับ มือถือแบบนี้
32
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 22:43  

ผมซื้อที่ ร้าน เจ มาร์ท มา 2090 ครับ ดีครับ ดี แต่ เวลาตี้งเปน ภาษาไทย ตัวอักษรมันจะห่าง โดยรวมดีมากๆ ครับ ทน ถูก ใช้โทรเข้า-ออก แต่ หน้าจอ มันมี 4 บรรทัด เวลาอ่าน sms แบบที่เปน สัญลักษณ์มาต่อๆ กัน อ่านไม่ค่อยเข้าใจ แต่ ถือว่าคุ้มค่าครับ
อยากคุย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 1112
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 18:03  

ผมใช้ 1110 เสียงริงโทนไม่ดังเลย ยิ่งถ้าเลือกเป็นเพลงยิ่งไม่มีทางได้ยิน

เวลาใส่กระเป๋ากางเกงไปนอกบ้าน คนโทรเข้าไม่รู้ไม่ได้ยินเลย

รุ่นนี้ถ้าเสียงดังกว่าก็น่าสนใจ แถมจอภาพแสดงผลแบบปกติดูสบายตากว่า 1110 เยอะ
66
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 16:12  

Cool เสียง ต่อนข้างเบา ครับ ดังเปนบางเพลง โดยรวม ถือว่าดี คับ
Oops-I
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: 1112
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 20:22  

อยากคุย ผู้เขียน:
ผมใช้ 1110 เสียงริงโทนไม่ดังเลย ยิ่งถ้าเลือกเป็นเพลงยิ่งไม่มีทางได้ยิน

เวลาใส่กระเป๋ากางเกงไปนอกบ้าน คนโทรเข้าไม่รู้ไม่ได้ยินเลย

รุ่นนี้ถ้าเสียงดังกว่าก็น่าสนใจ แถมจอภาพแสดงผลแบบปกติดูสบายตากว่า 1110 เยอะ

เราใช้ 1110 อยู่ค่ะ เสียงก็ดังใช้ได้นะ มันเป็นที่บางเพลงที่ไม่ค่อยดังรึป่าว?

1110 คุ้มค่าดีค่ะ แบตฯทน หน้าจอไม่เหมือนใคร ตัวเล็ก พกพาง่าย ^^
897
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 01:49  

ผมขายมือถืออยู่ต่างจังหวัด อยากจะบอกพวกคุณๆคนในเมืองว่าเพราะโทรศัพท์รุ่นพวกนี้แหละราคาไม่เกิน3000เนี้ย ทำให้บ้านผมมีฐานะดีขึ้น(ไม่ได้อวดว่ารวยหรอกนะ) แต่อยากให้พวกคุณคิดถึงคนระดับรากหญ้าหน่อยเค้าไม่จำเป็นต้องใช้อะไรมากมายแค่โทรออก รับสายได้ ก็โอเคแล้ว บางคนที่พิมพ์ๆมาเนี้ยถามหน่อยเหอะผ่อนเดือนเท่าไหร่เหรอใช้เครื่องเป็นหมื่น ชาวบ้านแถวบ้านผมนะเค้าซื้อเงินสดตลอดอยากบอกว่าพวกนี้เค้ามีเงินนะเวลาซื้อของไรพวกนี้เค้าซื้อสดตลอดแต่เค้าใช้ชีวิตพอเพียงไงไม่จำเป็นต้องใช้ไม่จำเป็นต้องอวด ผมต้อนรับพวกชาวบ้านแต่งตัวไม่ดีที่ถือเงินสดมาซื้อของร้านผม ดีกว่าพวกใส่สูทผูกไทร์มาขอเครดิตมากกว่าอ่ะ
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2006 11:19  

ผมเห็นด้วย กับการที่โนเกีย หรือยี่ห้ออื่นๆที่ยังออกมือถือหน้าจอขาวดำ ราคาไม่แพงมาให้ใช้ ถึงผมเองจะชอบ มือถือจอสี มีกล้อง แต่ผมว่า มือถือแบบนี้ก็ดีสำหรับการใช้งานโทรศัพท์อย่างเดียว อย่างพ่อผมกะแม่ผมก็ใช้แบบนี้ ไม่แพงด้วย ท่านไม่ได้ใช้งานกล้อง หรือเสียงเพลงแบบวัยเราๆ จะจ่ายเป็นหมื่นทำไม สองพันก็คุ้มโคตร ไม่ต้องชาร์ตบ่อยด้วย ประหยัดไฟฟ้า ยังอยากซื้อมาใช้สำหรับอีกซิมเลย ตอนนี้มีซิมเปล่าๆอยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 01:29  

สูงสุดคืนสู่สามัญครับ

ผมเพิ่งถอยมาวันนี้ 2000ถ้วน เลิกใช้ของเกินความจำเป็นแล้ว

ผมเล่นมาหลาย หมดไปหลาย เสียดาย คิดได้ช้าไป แต่ตอนนี้คิดได้ละ
1245632145
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 21:45  

เสียดายจัง ซื้อ 1110 มา2เดือนที่แล้วตั้ง 2300
rainnygirl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 14:08  

คนไหนที่ใช้อยู่ พอรู้ป่าวว่า แบตหมดเร็วป่าว อยู่ได้กี่วันหรอ
เพราะว่าเค้าบอกว่าความจุแบตแค่ 700 อ่ะ ขณะที่ 1110 ตั้ง 900 แน่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2006 22:48  

ผมไม่เคยใช้ 1110 นะ แต่ใช้ 1112 อยู่ แบตชาร์จเต็ม ถ้าใช้วันไม่ถึง ชม. เคยได้ถึง 5 วันกว่าครับ ถ้าใช้วันละซัก ชม.กว่าๆ อยู่ได้ 3 วันสบายๆ ถ้ามากกว่านี้ไม่รู้ครับ ใช้มาเดือนนึงเองครับ
rainnygirl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2006 11:07  

ไปถอยมาแล้ว เมื่อวานนี้เอง ยังไม่ค่อยถูกใจเท่า อาจเป็นเพราะว่า ตอนแรกเราใช้ 1110 อยู่ มันชินกะหน้าจอพื้นดำแล้วมั้ง แล้วพอมาใช้ 1112 เลยยังมะค่อยชิน ขอถามเพื่อนๆหน่อยว่า
ออกมาใหม่ ตกลงแล้วเรื่อง charg batt เนี่ย ต้อง ไว้ 16 ชม หรือป่าว เริ่มไม่ค่อยแน่ใจแล้วอ่ะ เพราะว่าบางคนก้อบอกว่าไม่ต้อง บางคนก้อยอกว่าต้อง charge 16 ชม ก่อน

อีกเรื่องนึงที่ไม่ชอบคือ เวลาที่เรากำลังจะโทรออก หน้าจอจะไม่เหมือนกับปกติที่เคยเห็นเวลาใช้งาน ตรงที่ ปกติแล้วเวลาที่กำลังจะโทรออก รอเค้ารับสายอยู่ หน้าจะจะขึ้นชื่อเบอร์หรือชื่อที่โทรกันอยู่ ถูกมั้ย แล้วพอมีคนรับก้อค่อย show เวลาที่ใช้ไป แต่รุ่นนี้นะ เวลาที่โทรรอเค้ารับสาย มันจะขึ้นเบอร์หรือชื่อที่เรากำลังโทรไปก้อจริง แต่ขึ้นทั้งข้อมูลวันที่ สถานะแบต เหมือนกับหน้าจอ Stanby แล้วมีเบอร์/ชื่อโชว์ขึ้นมาด้วยงั้นแหละ อธิบายไม่ค่อยถูกง่ะ แต่เราว่าคนทีทใช้น่าจะเจออย่างเรานะ น่าจะพอนึกออก เราไม่ชอบตรงนี้แหละ เพราะว่าดูแล้วงง...อิอิ
วัยรุ่นไทย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คนรักโทรศัพย์ขาวดำ
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 23:33  

ผมก็วัยรุ่นคนหนึ่งผมคิดว่าว่าน่ะจอขาวดำดีกว่าจอสีที่ราคาไม่แพงตั้งเยอะเพราะว่าทนทานกว่าหน้าจอสว่างดีคับเครื่องไม่ค่อยค้างน่ะมันoriginalดีคับ
Goghjang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมมีปัญหา เรื่อง Contact อ่าครับ มันแสดงซ้อนกันรวมกัน
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 11:53  

ผมลองเลือกใช้งาน ทั้งจาก SIM Only และ Phone Only มันก็ยังแสดงข้อมูลจากทั้งสองที่ ซ้อนกันตลอดเรยครับ จะมีวิธีแก้ไขหรือไม่ครับ
1110 kub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 01:12  

ผมใช้ 1110 แบตทนโคตรๆ
คุยวันละ 1-2 ชม.ขึ้น อยูได้ไม่ต่ำกว่า 4 วัน
computer02
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เยี่ยม
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 17:58  

เพิ่งซื้อเมื่อวาน มาอัพราคาให้ 1800 ถ้วนๆ ซื้อเพราะเครื่องเก่าพัง ถ้าใช้ดีคงใช้ไปเรื่อยๆนะ ไม่กลับไปใช้เครื่องเป็นหมื่นละ เครื่องแพงให้แฟนเครื่องเดียวก็พอถ่ายรูปก็ถ่ายด้วยกันอยู่แล้ว
computer02
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เยี่ยม
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 17:58  

เพิ่งซื้อเมื่อวาน มาอัพราคาให้ 1800 ถ้วนๆ ซื้อเพราะเครื่องเก่าพัง ถ้าใช้ดีคงใช้ไปเรื่อยๆนะ ไม่กลับไปใช้เครื่องเป็นหมื่นละ เครื่องแพงให้แฟนเครื่องเดียวก็พอถ่ายรูปก็ถ่ายด้วยกันอยู่แล้ว
กุ๊ก เชียงใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ได้ดี
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 17:19  

ตอนแรกมีปัญหาเรื่องโทรเข้าเล็กน้อย แต่เอาไปให้ศูนย์เค้าทำให้แล้ว ตอนนี้ก็ใช้ดีไม่มีปัญหา
เอาไว้เป็นเครื่องสำรองสำหรับโปรโมชั่นที่ถูก ๆ ที่ตอนนี้มีให้เลือกเยอะแยะ เพราะจริง ๆ แล้ว
ก็ใช้ 6630 อยู่ คุณสมบัติก็สมราคาดีค่ะถ้าไม่ต้องการทำอะไรมาก
kojamitr2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 20:52  

เอ่อ คือพึ่งซื้อรุ่นนี้มาใช้ หลังจาก 6280 ต้องเข้าศูนย์ไปหนึ่งเดือน เพิ่งจะรู้ซึ้งว่าใช้แค่นี้ก็อยู่ได้ครับ ชีวิตไม่ได้ซับซ้อนเหมือนมือถือรุ่นแพงๆ

แต่อยากจะถามเพื่อนๆที่ใช้รุ่นนี้อยู่ว่า รุ่นนี้ มันไม่มีปฏิทินใช่ป่ะครับ คือจะเปิดดูหน้าปฏิทินยังไงอ่ะครับ หาไม่เจอสักกะที่นึง ช่วยบอกทีครับ
kungyoung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 20:50  

Smile ไม่อยากให้ดูถูกมือถือถูกๆเลย ขนาดผ.อร.รเทศบาลที่เราทำงานยังใช้3315เลย เราเห็นเรายังอายเลย อ่อ มิน่าเขาถึงมีเงิน แม่เราขายที่นาได้หลายล้านยังไม่ไปกินข้าวร้านอาหารเลย ใจจริงสงสารแม่นะอยากให้แม่สบายเหมือนบางคนแต่เชื่อมะว่าแม่เรามีเงินหลายล้านยังใช้รุ่นอะไรนะไฟฉายน่ะ อยู่แบบพอเพียงเหมือนพระราชดำรัสพระองค์ท่านดีกว่า อย่าไปคิดว่ามีอันแพงๆแล้วเท่ห์เลย อยากบอกว่าค่าของคนอยู่ที่การกระทำนะคะเพราะถึงคุณมีมือถือแพงๆถ้าคุณทำตัวไม่ดีก็ไม่ต่างจาก....หรอกค่ะ
ใช้แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2006 13:16  

ขออัพเดต เรื่องราคาหน่อยนะ ตอนนี้ ที่ร้านนิด มาบุญครอง 1,570 บาทครับ
เค้าใช้เสียงเรียกเข้าเป็นแบบ mp3 ได้จริง ๆ เหรอ หรือว่าเป็นแค่ ราคาคุย Rolling Eyes
ใครรู้ช่วยหน่อยสิครับ แล้วช่องเสียบสายด้านล่าง ข้าง ๆ ช่อง เสียบสายชารจ์ไฟ มีไว้ทำอะไร โนเกียจ๋า อธิบายหน่อยนะ มีคนสงสัยเยอะมาก
tantanz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2006 23:23  

ใช้อะไรก็ใช้ได้น่าอยู่ที่ความพอใจของแต่ละคน และจำนวนเงิน ผมไม่เคยใช้มือถือถูก ๆ แต่ผมก็ไม่เคยดูถูกมือถือถูก ๆ ว่ามันไม่ดี ลุงผมรวยมากแต่ใช้รุ่นที่มันโบราณมาก ๆ เลยหล่ะ เขาไม่ยอมเปลี่ยนบอกว่า "แค่โทร" แต่สำหรับผม ๆ ซื้อแพงเพราะ ผมไม่มี labtop และไม่ได้มีความจำเป็นต้องใช้ความจุเยอะด้วย เพราะผมแค่ต้องการ check e-mail และดูพวก microsoft word ราคามันแพงจริง แต่ถ้าว่าไปซื้อกล้อง หรือ labtop หรือโทรศัพท์มือถือแยกด้วย ผมก็คงไม่มีเงินเหมือนกัน ผมซื้อมาผมก็พอใจ ใช้จนกว่ามันจะพัง อย่าง sony p800 ผมใช้มา 3 ปีเศษ ๆ แล้ว ไป MBK ไปเปลี่ยนกรอบเขายังมองเหยียด ๆ กันเลย แต่ผมไม่แคร์หรอก ผมเอามาใช้งาน ส่วน nokia รุ่นนี้เป็นรุ่นที่ดีอยู่ เสียก็ยังไม่น่าเสียดายมาก เพราะราคาไม่แพง แต่ผมมองแล้วตัวนี้มันก็คุ้มน่ะ แต่ใช้สำหรับโทรเข้าโทรออกอย่างเดียว ไม่เชื่อคุณเอาราคาโทรศัพท์ devide กับ 365 วันสิ รุ่นพวกนี้มันทนกว่าพวกรุ่นใหม่ ๆ อย่าง 6260 อีก (6260 ตกน้ำทีเดียวก็ขายทิ้งไป 1000 เลยครับ) อย่างที่บอกใช้อะไรก็ดีครับ อยู่ที่ความพอใจของตัวเอง และคิดว่าตัวเองได้ใช้ บางคนซื้อ N72 มาแต่ใช้ไม่เป็น ถ่ายรูปยังถ่ายไม่เป็น แต่บอกว่าใช้ของถูก ๆ ไม่เป็น ผมว่าแบบนั้นก็ไม่มีประโยชน์ (แต่ไม่พูดไรครับ เงินเขาสิทธิ์ของเขา) แต่ถ้าคุณซื้อ 1110 หรือ 1112 มาแล้วเอ้อ เอามาแค่โทรเข้าออกอย่างเดียว มันไม่น่าเสียดายเลยครับ เพราะผมว่าผมจะใช้เจ้า sony p800 ไปจนมันตายจากผมไปข้างนึงถึงจะเปลี่ยนรุ่นใหม่ที่ผมคิดว่าได้ใช้งานเต็มที่ หรือจนกว่าผมจะซื้อ labtop แล้วก็หันมาใช้พวก 1112 แทน ก็คุ้มค่าไปอีกแบบ
มาถามครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 1112 ประชุมสามสายได้มั๊ยครับ
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2006 11:19  

ผมมีโอกาสใช้ประชุมสามสายบ่อยๆ เลยอยากรุ้ว่ารุ่นใช้ประชุมสามสายได้หรือเปล่าครับ
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปุ่มกับแบตของ 1110 กับ 1112 และ 3310
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2006 21:03  

กระทู้เก่า ๆ บอกว่าปุ่มของ 1110 แข็งโครต ๆ จิงแค่ไหน แล้วถ้าเทียบแบตของ 1110,1112 กับ 3310 อันไหน อึดกว่าน่ะ ตอบทีนะ
ชอบจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2006 23:33  

แนะนำรุ่นนี้เลย 1100 พ่อเราอย่างชอบเมนูใช้ง่าย ปุ่มกดง่าย ตัวหนังสือโต ที่สำคัญมีไฟฉายและใช้ได้ตั้ง 4 วันชาร์ตแบตที
1110kup
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : aaa
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 16:39  

รูสี่เหลี่ยมที่ก้นไว้ทำไรอ่า
1110kup
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : AAAA
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 17:59  

ดีกว่า P990i เครื่องอืดมาก
1110kup
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 18:15  

เราซื้อ Trium mars จากร้านขายของเก่าราคา300บาทยังใช้ได้ดีเลย ตอนนี้ใช้1112
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ปุ่มกับแบตของ 1110 กับ 1112 และ 3310
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2006 16:17  

เอก_ฝั่งธน ผู้เขียน:
กระทู้เก่า ๆ บอกว่าปุ่มของ 1110 แข็งโครต ๆ จิงแค่ไหน แล้วถ้าเทียบแบตของ 1110,1112 กับ 3310 อันไหน อึดกว่าน่ะ ตอบทีนะ

3310สิทำตกหลายคร้งแล้วไม่เปนไรเลยแต่ใช้ของใหม่ดีกว่า(1112)
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2006 08:48  

พุดดิ้ง ผู้เขียน:
ruapay ผู้เขียน:

เด็กยังไม่เอาเลย เหอๆๆ

มีเกลื่อน
xmen444444
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2006 12:13  

ผมเพิ่งซื้อให้แม่ครับ 1850 บาท คุ้มโคตร
khlung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 07:52  

:D ผมขอแจ้งปัญหาสำหรับรุ่น 1112 นี้ครับ คือ ผมซื้อมาไว้ให้ลูกน้องที่ทำงานใช้ 3 เครื่อง เป็นของเจมาร์ท 2 เครื่อง ทีจี 1 เครื่อง พอใช้ไปได้ประมาณ 1 เดือน เจ้า 2 ใน 3 ตัวนี้ ตัวลำโพงจะเริ่มเสียงเบาลงจนได้ยินเสียงคู่สนทนาไม่ค่อยชัดเจน และเห็นลูกน้องบอกมาว่าอีกตัวเริ่มจะเป็นแล้ว เลยอดสงสัยว่ามันจะเป็นเหมือนกันทั้งล็อตที่ผลิตหรือเปล่า เซ็งจริงๆครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 15:07  

ผมเงินเดือน สองหมื่นห้า ยังใช้รุ่น 8250 เลยครับ กะว่าจะซื้อรุ่นนี้ให้แม่.......ไร้สาระครับ กับการซื้อโทรศัพท์แพงเป็นหมื่น
nthree
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 20:14  

ซื้อครับ ซื้อเลย เอาไว้โทรได้อยู่นาน โทรฉ่ำ โทรบ่อย โทรตลอด แบบ ค่าโทรแพงกว่าราคาเครื่องนิ รุ่นนี้ได้เลย ไม่หน้าเกลียด แล้วยังอยู่ได้นาน สะใจดีครับ
syncseven
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 17:49  

จะไปซื้อมาใช้เย็นนี้ ได้เรื่องไงจะมาบอกครับ เห็นเค้าว่าดี เราก็ดีด้วยล่ะนะ Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2006 14:58  

จับมาจากเทเลวิส 1750 บาท ถูกใจมากครับ จอสว่างมาก ชัดเจนแม้อยู่กลางแดด

ส่วนท่านที่กังวลเรื่องตัวหนังสือสระมันเพี้ยน ขอบอกว่ารุ่นใหม่ๆนี่ไม่มีเพี้ยนแล้วครับ

ถามว่าตัวหนังสือมันเล็กมั้ย โดยส่วนตัวผมว่าไม่เล็กนะครับ เหมาะกับจอแล้วล่ะ

ไว้จะเอารูปมาให้ดู สำหรับท่านที่จะซื้อใหม่นะครับ
syncseven
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2006 22:34  

เอารูปมาเพิ่มเติมเรื่องความสว่างหน้าจอ กับเรื่องตัวหนังสือมันเพี้ยนครับ

[/img]
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????? ??????????
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2006 15:31  

samphone ผู้เขียน:
ไม่สนอะ พ่อออก w800i มาให้แล้ว

เพื่อนโดนชิง6680ขณะที่เราถือ1112อยู่
naruechart
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2007 15:57  

ช่วยบอกทีค่ะ ตกลงหน้าจอมันสว่างกว่า 1110 และก็ตัวอักษรใหญ่กว่าป่าวค่ะ จะได้ไปซื้อมาเปลี่ยนให้พ่อ เพราะพ่อบ่นเรื่องนี้เยอะมาก
สว่างกว่าซีครับ Nokia 1110 จอดำนะ แต่ Nokia 1112 จอขาวแบบเดียวกับ Nokia 3310 โทรออก-รับสายเป็นหลัก แนะนำครับ พอดีใช้รุ่นนี้อยู่ครับ
N70&W810i
Year's Star

หัวข้อ : ซื้อมาเมื่อวาน
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2007 10:01  

ซื้อมาเมื่อวานครับ เอา 3310 ไปเทิน ได้ 300 เอง สภาพยังดีอยู่เลย เสียดายเหมือนกันเป็นมือถือเครื่องแรกที่ซื้อเองด้วย T_T
??
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โอเคนะ
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 12:04  

โอเคมาก ๆ ใช้เท่าที่จำเป็น อิอิ อ๊อปชั่นที่เกินมาของรุ่นใหม่ ๆ ไม่เห็นเคยได้ใช้เลย
luvmum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2007 22:01  

เพิ่งซื้อมาวันนี้เองคะ 1700 ซื้อมาให้แม่ใช้โทรเข้าโทรออก โดยรวมแล้วรุ่นดีใช้ได้เลยคะ ชอบมากเลย เรายังอยากจะใช้มั่งเลย เราเชียร์ให้ใช้รุ่นนี้คะ

p.s ยืนอยู่บนความพอเพียงกันนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2007 12:29  

luvmum ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาวันนี้เองคะ 1700 ซื้อมาให้แม่ใช้โทรเข้าโทรออก โดยรวมแล้วรุ่นดีใช้ได้เลยคะ ชอบมากเลย เรายังอยากจะใช้มั่งเลย เราเชียร์ให้ใช้รุ่นนี้คะ

p.s ยืนอยู่บนความพอเพียงกันนะคะ

เห็นด้วยครับ ข้อดีมันคือแบตใช้นานมากๆ ชาร์ตอาทิตย์ละครั้งสองครั้งเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คนแก่
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2007 20:27  

Shocked Shocked ถูกใจผู้สูงงงงงอายุมากกกกกเรย Shocked Shocked
BaZooKa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2007 18:11  

KKK123 ผู้เขียน:
เห็นด้วยครับ ผมก็ใช้มาเยอะ เกือบทุกยี่ห้อ สุดท้ายแล้ว
ชอบ ฟังชั่นด้านการทำงานของโทรศัพท์โดยรวมของโนเกีย ที่ใช้งานง่าย
ชอบ ฟังชั่นด้านโทรศัพท์ที่ใช้งานง่าย ออการไนเซอร์ ความอึด และทนทาน ของซีเมนต์
ชอบ ระบบเสียง และวัสดุการประกอบเครื่องของโมโต
ชอบ ระบบเสียงของโซนี่อิริกสัน และ การถ่ายภาพ
พี่พูดมาโดยรวมๆ ที่เคยใช้มาน่ะคับ
และสุดท้ายแล้วก็ค้นพบว่า ใช้เครือ่งประหยัดถูกๆ ไว้โทรเข้าโทรออก แบตอึดๆๆ ทนทานทุกสถานการ( การตก - หล่น) ........แล้วก็ฟังเพลง ด้วย ไอพอต ชัฟเฟล ดีกว่า 555 Laughing Laughing

ถูกต้องครับ
์Nokia 1112
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2007 21:20  

ปัจจุบันนี้ใช้ Nokia 1112 เป็นเครื่องหลักแล้ว
ราคา 1480 บาท คุ้ม แบตอยู่นานเป็นอาทิตย์
Nokia N70 กลายเป็นเครื่องรอง
Jannie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2007 11:59  

ถามคนที่ใช้อยู่หน่อยนะคะ
ตัวเลขเวลากดโทรกับชื่อในphone book ขนาดของตัวอักษรเท่าไหร่คะ
จะซื้อให้ผู้ใหญ่ใช้อะคะ ดีไม๊คะ
ศุภณัฎฐ์ ยุนันท์พงศ์
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????? ??????????
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2007 11:53  

samphone ผู้เขียน:
แล้วจะมาบอกทำไมว่าพ่อออกW800iมาให้แล้วอยากจะอวดรวยก็เชิญไปไปอวดไกลๆถ้าจะพูดควรพูดว่า"ไม่สนอะ พ่อออก 1112 มาให้แล้ว"ถึงจะถูกถ้าพูดอย่างนี้ไปพูดในหัวข้อSony Ericsson W800i โน้น Mad Mad Mad
ผ่านมาระอากับเด็กไ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2007 14:44  

ที่บอกว่าสุดยอดนี่ คือคุยได้นาน standby ได้นานนะครับ
xenium 9@9 ก็ได้นานเหมือนกัน แต่ราคาสูงไปนิดอะไหล่หายากไปหน่อย
แต่ตัวนี้สิสุดยอดดดดดดแล้ว

ต่างจิตต่างใจนะครับ ใช้อย่างพอเพียงใช้อย่างรู้ค่าดีกว่า
ผมอายุ 27 ทำธุรกิจส่งออก เดือนๆนึง รายได้ก็มากโขอยู่ แบบว่าเลี้ยงพ่อแม่พี่น้อง พ่อตาแม่ยาย ลูกเมีย สบายๆ ซึ่งมือถือในตอนนี้เป็นเพียงสิ่งหนึ่งที่ช่วยในการติดต่อสื่อสารของผมเท่านั้นเอง และไม่มีอะไรจะดีไปกว่า แบตทน เสียงดัง ฟังชัด ทนทาน พกง่าย ผมไม่เอาหรอกครับ กล้อง ผมมี SLR แล้ว mp3+fm ผมก็ไม่เอาครับ ไม่มีเวลาฟัง (แต่ผมติด theshock มากๆฟังมาตั้งแต่วัยรุ่นแล้ว แต่ผมก็จะฟังจากเครื่องเสียงบ้านเอา)
แล้วยิ่งพวก smartphone palm pda โอ้ยิ่งแล้วใหญ่ เครื่องใหญ่มากครับ พกลำบาก

จากที่เมื่อก่อนตอนที่ยังเรียนมหาลัย ยังเป็นลูกกะจ๊อก ทำงานเป็นลูกจ้าง ผมบ้ามือถือเอามากๆครับ ตอนนั้น ตั้งแต่ยุค 8210 8250 8850s และ g 8910 7210 6610 7650 3650 6600 ออกใหม่ๆใครถือก็เท่ห์เหลือหลาย นั่งกินข้าวก็เอาวางไว้บนโต๊ะ โชว์เท่ห์ <<ผมก็เป็นหนึ่งในจำพวกนี้นั่นแหล่ะ เปลี่ยนทุกสัปดาห์แต่ดีหน่อยที่ใช้แต่มือสองจาก thai2hand เบื่อก็เปลี่ยน กะคร่าวๆตอนนี้น่าจะเกือบๆ 200 เครื่องแล้วนะที่ผมซื้อขายมาใน thai2hand

แต่ปัจจุบัน ผมมีธุรกิจส่วนตัว ผมก็เห็นสัจจธรรมแล้วว่า ไม่มีอะไรดีไปกว่า แบตทน เสียงดัง ฟังชัด ทนทาน พกง่าย อีกแล้วครับ แล้วจะไม่เปลี่ยนจนกว่าจะพัง

อยากให้ nokia ออกโทรศัพท์แบบนี้มาอีกตลอดไป ไม่จำเป็นหรอกครับที่คนใช้รุ่นนี้จะเป็นคนชั่นล่าง lowมั่งล่ะ คนที่ใช้รุ่นแพงๆน่ะแหล่ะตัวดีเลย
ไม่มีอะไรให้อวดให้โชว์ ก็มีมือถือนี่แหละที่พออวดพอโชว์กับเขาได้บ้าง เด็กในโรงงานของผมก็ตัวดี เอาเงินเดืนไปผ่อน n-series ซะหมด อวดสาวมั่งล่ะ ซึ่งผมทำได้ก็แค่ตักเตือนไปมั่ง แต่จะเชื่อไม่เชื่อก็ว่ากันไป

ของอย่างนี้เวลา และประสบการณ์จะเป็นครูที่ดีครับ สำหรับเด็กไทย
โบว์ & บาส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2007 22:24  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานค่ะ ที่แฟชั่นไอส์แลนด์ ราคา 1,490 บาท

ซื้อให้พ่อกับป้าคนละเครื่อง หน้าจอสว่างดีค่ะ ไฟสีขาว เบามือ ดูทนทานด้วย

ซื้อที่ร้านวินเนอร์ ได้ซิมสวัสดีแถมมากับเครื่องเลย โทรฟรี 50 บาท

ชอบตรงที่มีเสียงพูดบอกเวลา กับพักหน้าจอเป็นนาฬิกาดิจิตอลตัวใหญ่ๆ

โดยรวมแล้วชอบค่ะ ยังคิดเลยว่าถ้าเครื่องที่ตัวเองใช้อยุ่ปัจจุบันเกิดพังหรือหายขึ้นมา

ก็ว่าจะซื้อแบบนี้ใช้สักเครื่องดีกว่า ^^
maxpayne
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 22:24  

ลองลงรูปดู

แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: