Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 8800 Aston Martin Edition - โนเกีย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 76 / เข้าชม: 477505
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia 8800 Aston Martin Edition - ??????
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2006 01:09  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 8800 Aston Martin Edition - โนเกีย
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/8800_astonmartin.htm

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2006 02:37  

ท้อเลยกับรุ้นนี้
nsycnsth
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2006 02:46  

สุดยอดอลังการงานสร้าง - -' คิดได้ไงหว่า Question
llove
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2006 10:20  

รุ่นนี้ สวยหรูจิงๆ อะ แต่ราคาสู้ไม่ไหว -.-

เมื่อวานไปตรอกข้าวสาร โดนล่วง 6270 ออกไปแบบไม่รู้ตัว
เพราะใส่ไว้ในถุงยา มันเลยเอาไปง่ายๆ แบบไม่รุ้ตัวเลย

จับได้จะฆ่าล้างโคตรเลย Evil or Very Mad
--
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2006 10:38  

ออกมาได้รุ่นเนี้ย Rolling Eyes
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: Nokia 8800 Aston Martin Edition - ??????
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2006 11:38  

สวยไม่สร่างเลยรุ่นนี้
Akesonic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2006 12:12  

คนที่มีความคิดและคิดเป็นเท่านั้นที่จะไม่ซื้อรุ่นนี้
คุณหนูไฮโซ
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2006 17:28  

แพงจัง
ฟัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2006 21:23  

ไม่ได้เรื่องอย่างแรง
แฟงมากๆ
หาสาระไม่เจอ
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2006 01:10  

อยากได้ฮะ (ถ้ามีตังนะ)
Ruk Freddoric Holmes
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2006 01:17  

ไมไม่ทำเป็นของเบนซ์เลยละ จะได้ไฮโซกันให้หมด
(เดาว่า คงไม่ขายในไทยมั่ง)
TFT LCD
Year's Star

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2006 16:08  

แพงครับ รุ่นแบบนี้เค้าไม่ได้สร้างไว้เพื่อคนอย่างเราๆหรอกครับ
มีไว้สำหรับ ไฮโซ
เราไม่ได้ใชหรอก
แบบว่า รักเราไม่ไฮโซ อะ
แล้วมันเกี่ยวกันไหมเนี้ย.....โอ้ยงง
alwaysfluke
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2006 16:59  

Ruk Freddoric Holmes ผู้เขียน:
ไมไม่ทำเป็นของเบนซ์เลยละ จะได้ไฮโซกันให้หมด
(เดาว่า คงไม่ขายในไทยมั่ง)

Aston Matin มันมีชาติตระกูลกว่าเบนซ์ฮะ Very Happy
เรานะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2006 21:07  

ซื้อแน่ๆ ครับรุ่นนี้

ถ้าขายหุ้นได้ซัก 7 หมื่นล้านอ่ะนะ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2006 21:22  

ดีแค่ดีไซน์และความหรู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2006 04:46  

ไม่ค่อยแพงนะคับ นาใช้ดี Laughing
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2006 10:12  

อืม สวยดีอะนะ แต่ผมว่า 8800 เดิมสวยกว่า มีลายแล้วดูแปลกๆนะ แอสตัน มาตินเนี่ย ถ้าเป็น แอ็ด คาราบาว ล่ะพอว่า
~cookiecrews~
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ******
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2006 12:31  

รุ่น อีดิชั่น เนี่ย ถ้าบางรุ่นที่ฟังก์ชันเข้าตาแล้ว แล้วไม่ต้องพัฒนาอีดิชันมันก็ เวิคอยู่นะ แต่ 8800 คงขายได้เฉพาะแฟนคลับอ่ะนะ เพราะ ฟังก์ชันเดิม แม เพิ่มรุ่นอีดิชัน ไม่มีไรเปลี่ยนมากเลย แพงไปนู่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2006 13:11  

เข้ามาเมื่อไหร่ก็ซื้อแน่นอน หุหุหุเห็นแล้วโดนใจเลยอ่ะ

goldmond
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2006 13:23  

เห็นแล้วโดนใจอ้ะ
696969
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2006 17:56  

Crying or Very sad
ไม่ไหว
ได้แต่เรื่องความสวยงาม
จุดเด่นข้างในไม่มีเลย
เปลืองเงินโดยใช้เหตุเลยเนี่ย

กล้องแค่5แสนพิกเซล

ละถ้าไฮโซจริงๆนะ ซื้อทำไมมือถือรุ่นนี้
ไปซื้อAston Matin มาตินมาขับเลยดิครับ

อ้างถึง:
Aston Matin มันมีชาติตระกูลกว่าเบนซ์ฮะ

เรื่องนี้นะ ทั้ง เบนซ์ ละ Aston ดีพอกัน ครับไม่มีใครเหนือกว่าหรอกแต่เบนซ์จะได้เปรียบกว่านิดหน่อย
เมื่อแทบเบนซ์ แรงกว่า Aston Matin ด้วยนะครับ เหอๆ

แต่ผมชอบ ลัมเบอกินี้ เมอร์เซียโล่ ครับ แรงจัดจริงๆ
เวรจริงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 01:28  

ใช้รุ่นแอสตันมาติน แต่ขึ้นรถเมนี่ไม่ไหวนะ
superW900i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 13:17  

[quote="696969"]:cry:
ไม่ไหว

ละถ้าไฮโซจริงๆนะ ซื้อทำไมมือถือรุ่นนี้
ไปซื้อAston Matin มาตินมาขับเลยดิครับ

[quote]Aston Matin มันมีชาติตระกูลกว่าเบนซ์ฮะ[/quote]

เรื่องนี้นะ ทั้ง เบนซ์ ละ Aston ดีพอกัน ครับไม่มีใครเหนือกว่าหรอกแต่เบนซ์จะได้เปรียบกว่านิดหน่อย
เมื่อแทบเบนซ์ แรงกว่า Aston Matin ด้วยนะครับ เหอๆ

แต่ผมชอบ ลัมเบอกินี้ เมอร์เซียโล่ ครับ แรงจัดจริงๆ[/quote]

ไม่มีใครเค้าเอา Aston ไปเทียบ Benz หรอกครับ ถ้าคุณรู้เรื่องรถจิง ชาติตระกูล มันต่างกัน
ไอ้ lambo ที่คุณพูดอ่ะครับ มันมีอยู่ 2 รุ่นที่ขายในไทย Gallardo กับ Murcielago เค้าอ่านว่า กัลลาโด้ กับ มาเซียลลาโก้ ไอ้ที่คุณพูดมา "เมอร์เซียโล่" มัน มันรุ่นไหนครับ ถ้าไม่รู้จิงๆ ก็อย่าเอามามั่ว มันไม่แรงต่างกันหรอกคุณ จะให้ aston ทำรถที่แรงขนาด Fer หรือ Lam มันก็ทำได้ แต่เค้าขายผู้ดีอังกฤษ ไม่ได้ขายเศรษฐี ทั่วๆไป Target มาต่างกันครับ

สงสัยถ้ามีโทรสับ Lamborghini คงโทรติดเร็วกว่า nokia ทั่วไป 555
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 20:14  

ทามไปด้ายเนาะ
sidebyside
Year's Star

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 20:16  

คุณหนูไฮโซ ผู้เขียน:
แพงจัง

สวัสดีครับ
เนื่องจากผมเห็นภาพคุณที่คุณไปโพสไว้ครับผม
แต่ที่ผมสนใจและงงมากก็เพราะว่ามันมีภาพคุณ (ภาพที่โพส.ใน siamphon )เนี่ยแหละครับ มาอยู่ในคอมผม
อยู่ในคอมก็ยังธรรมดาครับ แต่น้องเขาที่เอาคอมผมไปใช้ save เป็น wall-paper ครับ เขาบอกคุณเป็นเพื่อนเขา แต่มันมีข้อสงสัยในบางเรื่องครับ ผมเลยอยากรู้จักแต่ผมก็ไม่รู้จะถามอีท่าไหน เพราะสงสัย
ยังไงช่วยกรุณาติดต่อกลับผมด้วยน่ะครับ ผมซีคส์ครับ
06-558-5434 sidebyside@sanook.com มีข้อสงสัยอยากจะถามบางเรื่องครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับผมที่กรุณาครับ
ปล.ผมเมลไปหาคุณมันเมลไม่ได้ครับ ขอโทษที่ที่ต้องโพสด้านหน้าครับ
ผมเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 20:58  

น่าจะทำ Evo ด้วย....เผื่อเด็ก Evo จะซื้ออ่ะ....อยากให้ทำ BMW กะ Fer ด้วยดิ....ชอบยี่ห้อนี้ก่า Aston Martin มัน Hi So โครก เกินไป
คุณหนูไฮโซ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 21:39  

คุณหนูไฮโซ ผู้เขียน:
แพงจัง

สวัสดีครับ
เนื่องจากผมเห็นภาพคุณที่คุณไปโพสไว้ครับผม
แต่ที่ผมสนใจและงงมากก็เพราะว่ามันมีภาพคุณ (ภาพที่โพส.ใน siamphon )เนี่ยแหละครับ มาอยู่ในคอมผม
อยู่ในคอมก็ยังธรรมดาครับ แต่น้องเขาที่เอาคอมผมไปใช้ save เป็น wall-paper ครับ เขาบอกคุณเป็นเพื่อนเขา แต่มันมีข้อสงสัยในบางเรื่องครับ ผมเลยอยากรู้จักแต่ผมก็ไม่รู้จะถามอีท่าไหน เพราะสงสัย
ยังไงช่วยกรุณาติดต่อกลับผมด้วยน่ะครับ ผมซีคส์ครับ
06-558-5434 sidebyside@sanook.com มีข้อสงสัยอยากจะถามบางเรื่องครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับผมที่กรุณาครับ
ปล.ผมเมลไปหาคุณมันเมลไม่ได้ครับ ขอโทษที่ที่ต้องโพสด้านหน้าครับ

มาตอบ ในรูปเล็กๆนั้น เค้าชื่อ เจย์ไจ๋เคน อะ เป็นดาราไต้หวันอะ
pupinpaul
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 22:31  

ถ้ามี AMV 8 คันนี้ก่อน จาซื้อมาใช้ Laughing
ZONDA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 22:33  

น่าจะมี 8800 pagini ZondaF นะ จะซื้อมาใช้เลย เอาเสียงสตาร์ตด้วย อิอิ
Wawarian
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 16:16  

เยี่ยมมากครับ แนวคิดทางการตลาดผสมผสานกับการออกแบบ Very Happy รอสักพักซีรีส์นี้จะตามมาด้วย Aston Villa และ Ricky Martin แน่ๆ [/img]
Big_Fish
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 00:45  

ถ้าจะให้ซื้อรุ่นี้ ไปซื้อ Dopod 900 ไม่ดีกว่ารึ
ราคาเท่ากันแล้วยังฉลาดเลือกกว่า

ซื้อทอง 4 บาทมาใส่ ยังไม่โง่เท่าซื้อรุ่นนี้เลย
หึๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? ????????? ???????
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 10:19  

ในที่สุดมันก็แสดง ความโง่ ของมันออก มา ด้วยการไม่ มีอะไรเพิ่มริ่งโทนแล้ะ มีลายมาให้ โดย กด ไป อีก 10000 บาท

เคยชอบ nokia แต่ตอนนี้ไม่ชอบแล้ว เพื่อน ผม ซื้อ imobile มา รุ่นที่ มัน คล้ายๆๆ 8800 ของผม เนี่ย ครับ เสียง กับ กล้อง ดีกว่ามากเลยครับ 8800 มันบอก เสียงสเตริโอ ฟังยังไงก็ โมโนงะ แล้วเครื่องหนักมาก ครับ เอาไป ขายที่ มาบุญครอง ราคาตก ฮวบ เลย ครับ ทั้งที่ ซื้อ มา 2 เดือน เอง เขาบอกว่ารุ่นนี้ ขาย ยาก แต่ ตอนพ่อ ผมซื้อให้ ทำไม มรึง ขาย ง่าย ละ
สวยเนาะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 13:32  

เท่าที่ดูเนี่ยผมว่าเค้าเน้นดีไซน์ และสมบัติทางกายภาพนะครับ....
จะได้บ่งบอกถึงระดับผู้ซื้อ.....
หลายคนอาจจะบอกว่า...มันไร้สาระ

ถ้าถามว่า casio G-shock รุ่นที่มีฟังก์ชั่นครบ(ประมาณว่าไฮเทคโนโลยี)ประมาณ15000 กับ Rolex ธรรมดาๆ(ไม่มีฟังก์ชั่นอะไรเล้ย)เพราะทำด้วยวัสดุพิเศษ ประมาณ50000

ถ้าเค้าให้คุณแบบฟรีๆ......เป็นคุณจะเลือกอันไหน

ถามตัวเองสองครั้งครับ
ครั้งแรกตอบโดยนึกถึงคุณ
ครั้งที่สองลองตอบแบบใช้ความคิดของคนทั่วไป
อย่าลืมนะครับว่าเค้าให้แบบฟรีๆ.....

จะให้ประมาณ % ของคนที่ตอบเนี่ย ผมเชื่อว่า rolexก้อยังกินขาดเลยทีเดียว
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 15:54  

ไม่อยากได้โทรศัพท์แต่อยากได้รถมากกว่าอ่ะนะ
asuna
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 18:16  

หรูจังเลยน้า
8800 man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 17:14  

สวยครับ ผมเป็นคนนึงที่ซื้อใช้แน่นอนแต่แค่ 8800 นะ
เพราะส่วนตัว (ความคิดเห็นของผม) ไม่ค่อยชอบโทรศัพท์รุ่นที่มีระบบรองรับการใช้งานเยอะ ๆ (N...) สำหรับพวกที่จะเข้ามาต่อว่าของบอกไว้ก่อนว่าผมไม่ใช่คนที่ใช้เทคโนโลยีไม่เป็นนะ แต่คิดว่าโทรศัพท์แค่ โทรออก - รับสายก็เพียงพอ Very Happy Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 22:57  

พี่ๆ ทำเป็ง Lamborghini Merchilargo ก้อดีฮะ แจ๋วเลย ก้อ Mecedess SLR Mclaren Aston Martin ไม่ชอบ ดีไม่ดี ซื้อ Vertu ดีก่า

ปล.บ้าน ผมมีจอดอยู่ อย่างละ 2คัน
Aston martin fan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 8800 Aston Martin Edition - ??????
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2006 14:24  

สุดยอดๆๆมากเลย ผมเป็นแฟนพันธ์แท้กับ Aston Martinครับ ชอบๆๆๆแอสตันมาก แต่ราคาของมือถือมันแพงเกินไป น่าจะลดมากกว่านี้ ถ้าลดได้ผมจะชื้อแน่นอน Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 09:16  

เหอๆ อะไรก็มีรถมาเกี่ยวข้องด้วย Notebook ASUS ก็ Lamborghini Acer ก็ Ferrari ตอนนี้เริ่มมาถึงมือถือแล้ว รถอะไรจะมาเกี่ยวกับมือถือรุ่นไหนหว่า Razz
seiketsu
Year's Star

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 23:01  

สวยเนาะ ผู้เขียน:
เท่าที่ดูเนี่ยผมว่าเค้าเน้นดีไซน์ และสมบัติทางกายภาพนะครับ....
จะได้บ่งบอกถึงระดับผู้ซื้อ.....
หลายคนอาจจะบอกว่า...มันไร้สาระ

ถ้าถามว่า casio G-shock รุ่นที่มีฟังก์ชั่นครบ(ประมาณว่าไฮเทคโนโลยี)ประมาณ15000 กับ Rolex ธรรมดาๆ(ไม่มีฟังก์ชั่นอะไรเล้ย)เพราะทำด้วยวัสดุพิเศษ ประมาณ50000

ถ้าเค้าให้คุณแบบฟรีๆ......เป็นคุณจะเลือกอันไหน

ครั้งที่สองลองตอบแบบใช้ความคิดของคนทั่วไป
อย่าลืมนะครับว่าเค้าให้แบบฟรีๆ.....

จะให้ประมาณ % ของคนที่ตอบเนี่ย ผมเชื่อว่า rolexก้อยังกินขาดเลยทีเดียว

เห็นด้วยครับว่าคนจะเลือก Rolex แต่ว่ามือถือเป็นกรณีที่แตกต่างกันออกไปผมว่าถ้าเอา 8800 กับ N80 หรือ N91 หรือ K790i ที่จะออกวางจำหน่ายในอนาคตมาวางให้เลือกผมว่า 8800 คนจะเลือกน้อยสุดนะครับเพราะว่าทั้ง 3 รุ่นหลังถือแล้วก็ดูดีเหมือนกันฟังก์ชั่นก็มากโขกว่าเยอะมันเป็นคนละ Products กันอะคับไม่งั้น 8850 เมื่อก่อนคนก็ยังใช้อยู่สิจิงมะ
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 11:33  

ทำร่วมกับรถแล้ว ลองทำร่วมกับเครื่องบินบ้างสิครับ อย่างโบอิ้ง หรือแอร์บัส ยิ่งหรูหนักเข้าไปอีก หรือทำกับ นาซ่าไปเลย ติดรูปกระสวยอวกาศ โทรคุยกับมนุษย์ต่างดาวได้
REDSABER
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 20:00  

ขอเป็น Carrera GT ดีกว่านะ
SUGIZO
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 17:24  

seiketsu ผู้เขียน:

เห็นด้วยครับว่าคนจะเลือก Rolex แต่ว่ามือถือเป็นกรณีที่แตกต่างกันออกไปผมว่าถ้าเอา 8800 กับ N80 หรือ N91 หรือ K790i ที่จะออกวางจำหน่ายในอนาคตมาวางให้เลือกผมว่า 8800 คนจะเลือกน้อยสุดนะครับเพราะว่าทั้ง 3 รุ่นหลังถือแล้วก็ดูดีเหมือนกันฟังก์ชั่นก็มากโขกว่าเยอะมันเป็นคนละ Products กันอะคับไม่งั้น 8850 เมื่อก่อนคนก็ยังใช้อยู่สิจิงมะ

มือถือมันไม่เหมือนนาฬิกาทุกอย่างหรอกครับเพราะสินค้าเทคโนโลยี่มันไปไวอยู่แล้ว 8800 นี่ก็ใช้กันได้ไม่นานก็ต้องเปลี่ยนแล้วแหละครับ ใครจะมาถือ8850ตอนนี้ล่ะ รุ้จักแยกแยะด้วยนะครับ เหอๆ
man_naoki
Year's Star

หัวข้อ : man_naoki
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 20:37  

มันออกมายังเนี่ยตัวเนี้ย...แล้วแก้ปัญหาเรื่องฟังไม่ค่อยได้ยิน กับเรื่องแบตหมดเร็วได้ยังอ่ะ..กลัวซื้อมาแล้วเหมือน 8800 ธรรมดา..
thog191
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เห็นด้วยกับ รีบน
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 10:21  

ในฐานะที่ใช้อยู่
ข้อดี
1. จริงๆ ก็สวยนะ
ข้อเสีย
1. แบตหมดเร็ว กับ ฟังไม่ค่อยได้ยิน เหมือนรีบน
2. ใช้อยู่ดีๆ หน้าจอดับไปเฉยเลย รำคาญเจ่งๆๆ
3. ขอบจอด้านใน มีคราบสกปรกติดอยู่ (เอาออกไงดีบอกหน่อย?)
สรุป ก็สวยดี แต่อย่าซื้อมาใช้เลย เสียอารมณ์
แต่ยังทนใช้อยู่ เพราะซื้อมาแพง ตอนซื้อไม่ได้เชคข้อมูล ซวยเลย ติดยี้ห้อไปหน่อย สวยแต่รูป เลียไม่อร่อยเลย[/b]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 May 2006 18:30  

SUGIZO ผู้เขียน:

มือถือมันไม่เหมือนนาฬิกาทุกอย่างหรอกครับเพราะสินค้าเทคโนโลยี่มันไปไวอยู่แล้ว 8800 นี่ก็ใช้กันได้ไม่นานก็ต้องเปลี่ยนแล้วแหละครับ ใครจะมาถือ8850ตอนนี้ล่ะ รุ้จักแยกแยะด้วยนะครับ เหอๆ

ก็ใช่อะดิก็เพราะมันไม่เหมือนกันไงผมก็บอกอยู่แล้วผมก็เลยงงว่าคุณงง หรือผมงงกันแน่ก็บอกอยู่ว่าไอ้รุ่นนี้มันไม่มีค่าหรอกเพราะถึงเวลามันก็ไม่มีใครใช้ก็เปรียบให้ฟังว่าไม่งั้น 8850 คนก็ยังใช้อยู่ดิแล้วผมพูดผิดตรงไหน ลองคิดใหม่นะ อ้อรู้จักแยกแยะด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2006 09:15  

696969 ผู้เขียน:
ไม่ไหว

อ้างถึง:
Aston Matin มันมีชาติตระกูลกว่าเบนซ์ฮะ

แต่ผมชอบ ลัมเบอกินี้ เมอร์เซียโล่ ครับ แรงจัดจริงๆ

ใช่ Aston Matin มีชาติตระกูลกว่าเบนซ์ค่ะ สงสัยไม่รู้จัก Aston Matin
แล้วก็..รถมันโทรไม่ได้ค่ะ
ถ้าชั้นขับ Aston ชั้นก็จะซื้อค่ะ มันดูเจ๋งดี Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 03:52  

อ้างถึง:
พี่ๆ ทำเป็ง Lamborghini Merchilargo ก้อดีฮะ แจ๋วเลย ก้อ Mecedess SLR Mclaren Aston Martin ไม่ชอบ ดีไม่ดี ซื้อ Vertu ดีก่า

ปล.บ้าน ผมมีจอดอยู่ อย่างละ 2คัน

เหมือนจารู้เรื่องรถเลยนะครับ Lamborghini Merchilargo <<<<รุ่นนี้มีเหรอครับ Murcielago <<<มีรุ่นนี้ครับ NFSHP2 ครับสีเหลือง ของจริงมาดูได้ที่พัทยากลาง พารากอนก็มีนะครับ Mecedess SLR Mclaren <<<< Mc กะ Benz ผลิตรถจำหน่ายด้วยกันเหรอ ไม่ใช่ F1 นะครับ
Vanquish S
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 17:25  

ถ้ามันขายไม่ได้ Nokia มันคงไม่ทำออกมาหรอก จริงไหม?

ปล.ผมรัก Aston Martin
คนไม่มีมือถือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วุ่นวายจิง
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 11:26  

เด็กๆ จ๊ะ...ว่างกันมากหรือไง(ตอนนี้คนเขียนก้อว่าง) คนที่เขาซื้อน่ะ เขาไม่มาคิดทบทวนอะไร
กันให้มากความหรอก เผลอๆยังไม่เคยเข้ามาดูข้อมูลตามเว็บต่างๆเหมือนพวกเรากันหรอกนะ
อย่าทะเลาะกันเพราะเรื่องคนมีเงินซื้อโทรศัพท์แพงๆใช้เลยนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 12:04  

พูดง่ายๆนะครับ รุ่นนี้ มันเป็นเครื่องประดับน่ะครับ สวย แต่ไม่จำเป้นต้อง ไฮเทคมาก เพราะว่า ใช้โทรอย่างเดียว เหมาะกับพวก CEO ใช้ เพราะข้อมูลอื่นๆ เลขาเค้าจัดให้ครับ
อะไรก็ไม่รู้
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: EL-NINYO CITY
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 16:19  

ออกมาสำหรับผู้รักรถ มันน่าจะมีGPSนำทางได้นะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย อะไรก็ไม่รู้ เมื่อวันที่ 26 Oct 2006 17:44; ทั้งหมด 1 ครั้ง
- -*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แง่ก
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 17:42  

อย่าทะเลาะกันเลยนะ คนแต่ละคนชอบไม่เหมือนกันครับ ผมชอบ 8800 มากเพราะมันดูหรู ใช้แล้วมีความสุข Very Happy ถึงฟังชั่นมันจะห่วยก็เถอะ คราวก่อนผมใช้ n 70 ผมก็รู้ว่ามันไม่ใช่ตัวเองเลย ฟังชั่นเยอะแยะก็ไม่ค่อยได้ใช้ เพลงก็ไม่ได้ฟัง กล้องก็ไม่ได้ถ่ายเท่าไหร่ เอาแค่ถือแล้วมีความสุขก็พอ Wink
n.error&#8482;
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เห็นด้วยกับ รีบน
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 00:05  

thog191 ผู้เขียน:
ในฐานะที่ใช้อยู่
ข้อดี
1. จริงๆ ก็สวยนะ
ข้อเสีย
1. แบตหมดเร็ว กับ ฟังไม่ค่อยได้ยิน เหมือนรีบน
2. ใช้อยู่ดีๆ หน้าจอดับไปเฉยเลย รำคาญเจ่งๆๆ
3. ขอบจอด้านใน มีคราบสกปรกติดอยู่ (เอาออกไงดีบอกหน่อย?)
สรุป ก็สวยดี แต่อย่าซื้อมาใช้เลย เสียอารมณ์
แต่ยังทนใช้อยู่ เพราะซื้อมาแพง ตอนซื้อไม่ได้เชคข้อมูล ซวยเลย ติดยี้ห้อไปหน่อย สวยแต่รูป เลียไม่อร่อยเลย[/b]

ผมว่าก็เจ๋งดีนะคับ
ไม่มีคนใช้ไม่เยอะดี

อย่างว่า ไม่มีอะไรที่ดีที่สุด มีแต่สิ่งที่เหมาะกับเรามากที่สุดเท่านั้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2006 21:17  

llove ผู้เขียน:
รุ่นนี้ สวยหรูจิงๆ อะ แต่ราคาสู้ไม่ไหว -.-

เมื่อวานไปตรอกข้าวสาร โดนล่วง 6270 ออกไปแบบไม่รู้ตัว
เพราะใส่ไว้ในถุงยา มันเลยเอาไปง่ายๆ แบบไม่รุ้ตัวเลย

จับได้จะฆ่าล้างโคตรเลย Evil or Very Mad

ยิงเป้าดีกว่ามั้งพวกนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2006 21:21  

Anonymous ผู้เขียน:
อ้างถึง:

เหมือนจารู้เรื่องรถเลยนะครับ Lamborghini Merchilargo <<<<รุ่นนี้มีเหรอครับ Murcielago <<<มีรุ่นนี้ครับ NFSHP2 ครับสีเหลือง ของจริงมาดูได้ที่พัทยากลาง พารากอนก็มีนะครับ Mecedess SLR Mclaren <<<< Mc กะ Benz ผลิตรถจำหน่ายด้วยกันเหรอ ไม่ใช่ F1 นะครับ

ขอแจม
มีสิครับ Merchilargo ถือว่าเป็นรุ่นใหญ่ทีเดียวของรถยี่ห้อเนี๊ย กระทิงดุมาแว๊ววววววววว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2006 21:27  

696969 ผู้เขียน:
ไม่ไหว

อ้างถึง:

ใช่ Aston Matin มีชาติตระกูลกว่าเบนซ์ค่ะ สงสัยไม่รู้จัก Aston Matin
แล้วก็..รถมันโทรไม่ได้ค่ะ
ถ้าชั้นขับ Aston ชั้นก็จะซื้อค่ะ มันดูเจ๋งดี Wink

แสดงความคิดด้วยครับ
Aston Matin เป็นรถประกอบมือครับจากอังกฤษ ที่คนไทยไม่ค่อยรู้จักเพราะว่ามันแพง บวกกับภาษีนำเข้า
ที่สำคัญมันคือรถประจำตัวของ 007 ครับ
ไม่เชือถามคนที่รู้เรื่องรถดู
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 12:05  

อ้างถึง:

ถ้าคิดจะเปิดหนังสือพูด อ่ะ ก็ อย่ามาโพสกันเลย เบื่อ ทำไมไม่ไห้คนที่รู้จริงตอบละ
เรื่องมุเคียราโก(พิมผิดอภัยด้วย) นะ ออกมานานแล้ว ส่วน Mclaren ตอนนี้ ออกมาในนามของ บาบลัสแล้ว สีดำ ตามข่าวหน่อยนะ อย่าไปหลบหลุม ไอคนที่ไม่รู้แล้วตอบอ่ะ

ส่วนเรื่องความแรง กับ ความเร็ว เกียราโด กับ มุเคียราโก อย่ารู้เล่น นีส 3 ตัวเดิมๆ แล้วจะรู้เอง
s****
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : นาๆจิตตังครับ
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 16:16  

มีเงินมากพ่อก็ซื้อเถอะครับไม่เดือดร้อนถ้าไม่มีอย่าไปผ่อนนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 22:10  

ราคาเท่าไหร่แล้วตอนนี้

อยากรู้จัง
handies
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Helsinki ,FN
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 20:32  

ราคามันน่า...สยดสยอง...ดีนะครับ
sd1015901
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2006 20:19  

llove ผู้เขียน:

ยิงเป้าดีกว่ามั้งพวกนี้
เห็นด้วยเลยคับยิงแม่งทื้งให้หมดผมเคยแล้วคับนี้ประสบกานจิงๆนะคับไม่ได้โกหกดดนล่วง5100ของผมไปแต่ผมจับมือเค้าไว้แล้วกระชากให้ล้มลงแล้วตะโกนว่าขโมยโดนทั้งตลาดรุมด่าหุหุสมน้ามนห้าขโมยเจอใครไม่เจอดันมาเจอผม Evil or Very Mad Twisted Evil Evil or Very Mad Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 23:57  

อ้างถึง:

Benz เค้าผลิตรุ่นนี้กับ Mc คับไม่เชื่อลองไป search หาดูได้ จะมีทั้งตรา Benz และข้างตัวรถจะมีคำว่า Mclaren ติดอยู่คับ
8800
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 8800
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 17:47  

Razz เราก้อใช้รุ่นนี้นะอยากจะบอกว่าใช้ดีจิงๆไม่ได้โปรโมตแต่มันใช้ได้ทนทานอะหล่นกี่รอบกี่รอบก้อไม่พังเพราะมันเปนอะลูมิเนียมเราว่าดีออก เราซื้อมา สามหมื่อนนิดๆเอง Razz
ManSmith
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2007 15:15  

เวรจริงๆ ผู้เขียน:
ใช้รุ่นแอสตันมาติน แต่ขึ้นรถเมนี่ไม่ไหวนะ

ในทางกลับกัน ขับ Aston Martin แต่ใช้ 3310 นี่จะออกมาเป็นยังไงน้อ

-- --* โดยส่วนตัวแล้ว มันแพงอ่ะครับ ราคา พอๆ กับ Dopod 900 ฟังค์ชั่นก็น้อยกว่า เหอๆ อันนี้ก็แล้วแต่ความคิดเห็นละกันครับ
ใช้ a35 แต่ขับ GTO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2007 14:21  

ก็อย่างที่บอกแหละ
มีเงินอย่างเดียวซื้อไม่ได้นะ
ต้องแdกควายมาซักฝูงแล้วค่อยขึ้นรถเมล์มาซื้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2007 14:20  

SUGIZO ผู้เขียน:

แต่ว่าประหลาดนะคับที่บ้านผมยังใช้อ่ะทั้งบ้านเลยใช้แต่พวกซีรี่8ทั้งบ้านเลยแต่ม่ามี8800นะคับผมอ่ะใช้8910iพ่อผมก้อใช้8910แม่ผมใช้8850ส่วนพี่ผมใช้8855คับ
Chronus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2007 17:11  

ใครตอบ casio ก็บ้า+โง่แล้ว แต่อย่าเพิ่งเข้าใจผิด ผมไม่ได้หัวสูงแต่อย่างใด เพียงแต่มั่นใจว่าพวกหัวสูงยังไม่สูญพันธุ์ไปแน่

ดังนั้นที่ผมจะทำคือ ...

ผมก็เลือก Rolex สิครับ แล้วก็เอาไปขาย(ให้พวกหัวสูงที่ว่า) แล้วเอาเงินที่ได้มาซื้อ casio ใส่ เหลือ 35000 มาถอย N73 ได้อีก2เครื่องด้วยซ้ำ

ถ้าจะถามวัดใจแบบนี้มันต้องมีเงื่อนไขห้ามเอาไปขายต่อครับ ถึงจะเลือกยากหน่อย
ผู้หวังดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หวังดี
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 13:35  

Nokia 8800
Aston Martin

[b]เหาะสมกับคนที่
มีกะตังค์ ที่ชื่นชอบ Aston Martin เป็นชีวิตจิตใจ ก็ไปหาซื้อมาไว้ประดับบารมี

เป็นมือถือ
"สวยแต่รูป จูบไม่หอม" ไม่เน้น ฟังก์ชั้น ภายใน แต่เน้น ดีไซน์ ภายนอก

ช่างตรงข้ามกับ
Nokia 6233 โดยสิ้นเชิงที่ เน้น ฟังก์ชั่น ภายใน แต่ไม่เน้น ดีไซน์ ภายนอก

แล้วแต่ว่า
ผู้ซื้อ จะพอใจ ในแบบไหน

บางคน
มีมือถือ ไว้แค่ประดับ บารมี ขอดีไซน์สวย ราคาแพงไว้ก่อน ไม่สนว่าฟังก์ชั่นภายในจะดีหรือไม่ดี

แต่
บางคนมีมือถือ ไว้เป็นทุกสิ่งอย่าง ฟังก์ชั่น ภายใน จึงเป็นเรื่องสำคัญ ไม่แพ้ ดีโซน์ ภายนอก

มือถือ ก็เหมือนกับ คน
มีทั้งแบบ ดีแต่ภายนอก ภายในไม่ม่าคบ
หรือแบบ ภายนอกไม่ค่อยดี แต่ภายในดีเลิส
และแบบ ดีทั้ง ภายนอก และ ภายใน

การเลือก ซื้อมือถือ ก็เหมือนกับการเลือก คบคน
ดูแต่ ภายนอก ก็ซวยไป คบไม่ได้นาน เหมือนซื้อมือถือ ดูแต่ สวยหรู ราคาแพง ไม่นานก็เบื่อ
(เพราะไม่มีฟังก์ชั่นอะไรให้ทำมากมาย)

เลือกให้เหมาะสมกับตัวเองมากที่สุด
ไม่ว่าสิ่งใด ๆ ก็ตาม บนโลกใบนี้..[/b]

ด้วยความหวังดี

จาก..ผู้หวังดี..

Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2007 23:32  

อ้างถึง:

no stupid
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 03:16  

รุ่นนี้ นอกจากจะมีเงินแล้ว ต้องโง่ด้วย อุปกรณ์ในกล่อง แถมนกเอี้ยงให้ด้วย 1 ตัว
birdliver
Year's Star

หัวข้อ : Re: หวังดี
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2008 02:04  

ผู้หวังดี ผู้เขียน:
Nokia 8800
Aston Martin

[b]เหาะสมกับคนที่
มีกะตังค์ ที่ชื่นชอบ Aston Martin เป็นชีวิตจิตใจ ก็ไปหาซื้อมาไว้ประดับบารมี

เป็นมือถือ
"สวยแต่รูป จูบไม่หอม" ไม่เน้น ฟังก์ชั้น ภายใน แต่เน้น ดีไซน์ ภายนอก

ช่างตรงข้ามกับ
Nokia 6233 โดยสิ้นเชิงที่ เน้น ฟังก์ชั่น ภายใน แต่ไม่เน้น ดีไซน์ ภายนอก

แล้วแต่ว่า
ผู้ซื้อ จะพอใจ ในแบบไหน

บางคน
มีมือถือ ไว้แค่ประดับ บารมี ขอดีไซน์สวย ราคาแพงไว้ก่อน ไม่สนว่าฟังก์ชั่นภายในจะดีหรือไม่ดี

แต่
บางคนมีมือถือ ไว้เป็นทุกสิ่งอย่าง ฟังก์ชั่น ภายใน จึงเป็นเรื่องสำคัญ ไม่แพ้ ดีโซน์ ภายนอก

มือถือ ก็เหมือนกับ คน
มีทั้งแบบ ดีแต่ภายนอก ภายในไม่ม่าคบ
หรือแบบ ภายนอกไม่ค่อยดี แต่ภายในดีเลิส
และแบบ ดีทั้ง ภายนอก และ ภายใน

การเลือก ซื้อมือถือ ก็เหมือนกับการเลือก คบคน
ดูแต่ ภายนอก ก็ซวยไป คบไม่ได้นาน เหมือนซื้อมือถือ ดูแต่ สวยหรู ราคาแพง ไม่นานก็เบื่อ
(เพราะไม่มีฟังก์ชั่นอะไรให้ทำมากมาย)

เลือกให้เหมาะสมกับตัวเองมากที่สุด
ไม่ว่าสิ่งใด ๆ ก็ตาม บนโลกใบนี้..[/b]

ด้วยความหวังดี

จาก..ผู้หวังดี..

Very Happy

สาธุ ดีคับ ดี Very Happy
vios_turbo
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 55555
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2008 00:09  

เดี๋ยวทำแข่งดีฟ่า...8800 toyota น่าจะขายดี เพราะดูตลาดกว่าฮิๆๆ
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 19:36  

ใช้ดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร
poon_poonz
Year's Star

หัวข้อ : Re: Nokia 8800 Aston Martin Edition - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2009 21:42  

ใครเคยใช้เเล้วจะขายบอกได้นะครับ ผมชอบรุ่นนี้เลยมาลองหาดูครับ 086-997-3702 ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: