Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N80 - Make yourself at home [ภาค 2]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 19, 20, 21, 22, 23  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2205 / เข้าชม: 1978237
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: BUKKALO
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 14:17  
ตอบโดยอ้างถึง  

[quote="kunm"]
Dimension ผู้เขียน:
ขาจร ผู้เขียน:
Dimension ผู้เขียน:
นายเอ็กซ์ ผู้เขียน:
เอาโปรแกรมดี ๆ มาฝากครับ ^^

ตั้งเวลาล๊อคปุ่มกดอัตโนมัติได้

ตั้งปลุกทุกวันได้

ตั้งหน้าจอ Screen saver ให้เป็น Calendar+Big clock ได้ ^^

ที่นี่ครับ http://www.smart-mobile.com/forum/viewtopic.php?p=956203#956203
นายเอ๊กซ์คับ อย่าว่าผมโง่เลยนะ สงเคราะห์หน่อย โหลดยังไงอะคับ ช่วยอธิบายหน่อย ถ้าให้ MSNคุยจะได้ไหม ขอบคุณ คับ

โปรแกรมมันจะอยู่ใน Web ของ dotsis.com ซึ่งต้องสมัครสมชิกก่อนครับถึงจะโหลดได้ แต่ถ้าไม่สะดวกเด๋วผมส่งให้ก็ได้ครับ พอดีมีไฟล์ที่โหลดไว้ใน Notebook เด๋วกลับถึงบ้านแล้วจะส่งให้นะครับ ให้ส่งไปที่เมลอะไร ทิ้งเมลไว้ได้ครับผม... Wink
ขอบคุณมากเลยคับผม เมล์ผม demon_peak@hotmail.com[/quote

อยากได้มั่งจังเลยขอด้วยได้มั้ย mno5678@hotmail.com

โหลดที่นี่ก็ได้นะครับ ผมอัพไว้ให้ที่นี่แล้วนะครับ http://xthost.info/GOLFCCN/HandyClock_S60_3_Full.sis

ตัวเลขสำหรับ Register ก็คือ 57889270 และ 40292914 ครับ Very Happy
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 14:45  

-MeeTz- ผู้เขียน:
กรำ ครับ unsupport ได้ไงหว่า ในเมื่อผมก้อลงใช้อยู่แท้ๆ (แถมมากับ เครื่องศูนย์ UD)

แต่เวลาลงแล้ว จะมี sms ยืนยันเหมือนกัน ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าเกี่ยวรึเปล่า ^^

ลงไปแล้วครับ พอเปิดโปรแกรมมันบอกว่า "Talking Dict Feature not support"

Crying or Very sad
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 14:45  

วันนี้โทรศัพท์ผมขึ้นสัญลักษณ์ 3G ด้วยครับ

แปลก ๆ Shocked Shocked Shocked

CoYoTy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 14:57  

CoYoTy ผู้เขียน:
ขอถามไรหน่อยค่ะ ว่าขนาดไพล์ของธีมมันประมาน เท่าไหร่ ค่ะ

เเล้ว ตอนนี้โหลดธีมสวยๆ ได้ที่ไหนบ้างค่ะ

ขนาดไฟล์ของธีมมันไม่แน่นอนอ่ะครับ แล้วแต่รายละเอียดของธีมนั้น ๆ

ถ้ารูปละเอียด ๆ สีสวย ๆ มีรายละเอียดมาก ๆ ก็ขนาดใหญ่เหมือนกันอ่ะครับ

ผมเคยเจอแบบ 2000 KB ขึ้นไปก็มีครับ

โหลดธีมดูได้ที่นี่นะครับ http://gallery.mobile9.com/c/nokia-n80-themes/1/
แล้ว มันโหลดยังไง อะค่ะ ไม่เคยโหลด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 16:00  

Anonymous ผู้เขียน:
ผมอยู่ต่างจังหวัดอยากได้case n80แบบใสจะไว้กันลอยใครซื้อให้ได้ให้500บาทไม่รวมค่าของนะสนใจติดต่อที่เบอร์092288100นะ

ราคาที่ MBK ขาย 100 บาท เองนะครับ Shocked

ผมอยู่ต่างจังหวัดจะให้ซื้อแล้วส่งมาให้หน่อยครับได้มั้ยเอ่ยอยู่เพชรบูรณ์ครับ
พกง มาแล้วกันค่านำมันก็ไม่คุ้มแล้วสำหรับผม

ถ้าต้องการจริง ๆ ผมจะฝากเพื่อนซื้อให้ก็ได้

เพราะผมก็อยู่ต่างจังหวัดเหมือนกัน กำลังจะฝากเพื่อนซื้อ่ะครับ

อ้อ เรื่อง 500 บาทนั้นไม่ต้องนะครับ Wink

แล้วคุณก็ติดต่อผมด้วยนะครับผมอยากได้จริงๆใส่แล้วดูดีกว่าไม่ไส่นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 16:02  

ผมอยู่ต่างจังหวัดอยากได้case n80แบบใสจะไว้กันลอยใครซื้อให้ได้ให้500บาทไม่รวมค่าของนะสนใจติดต่อที่เบอร์092288100นะ

ราคาที่ MBK ขาย 100 บาท เองนะครับ Shocked

ผมอยู่ต่างจังหวัดจะให้ซื้อแล้วส่งมาให้หน่อยครับได้มั้ยเอ่ยอยู่เพชรบูรณ์ครับ
พกง มาแล้วกันค่านำมันก็ไม่คุ้มแล้วสำหรับผม

ถ้าต้องการจริง ๆ ผมจะฝากเพื่อนซื้อให้ก็ได้

เพราะผมก็อยู่ต่างจังหวัดเหมือนกัน กำลังจะฝากเพื่อนซื้อ่ะครับ

อ้อ เรื่อง 500 บาทนั้นไม่ต้องนะครับ Wink

แล้วคุณก็ติดต่อผมด้วยนะครับผมอยากได้จริงๆใส่แล้วดูดีกว่าไม่ไส่นะครับ
what the hell!
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 17:52  

วันนี้โทรศัพท์ผมขึ้นสัญลักษณ์ 3G ด้วยครับ

แปลก ๆ Shocked Shocked Shocked

นายเอ็กซ์ ทำไงถึงเอารูป screenshot หน้าจอมือถือได้อ่ะคะ d'oh!

มือใหม่ขอความรู้ด้วยค่ะ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : sms เวลาไม่ตรง
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 18:55  

ไม่รู้มีใครเป็นแบบ ผม รึป่าว เพิ่งซื้อมาใหม่ เผอิญเพื่อนส่ง sms มา แต่เวลาที่ส่งมามันไม่ตรงอะคับ เพือนส่งมาตอน11.00โมงเช้า มันดันโชว์เป็น 20.00 ซะงั้นไม่รู้ใครเป็นแบบผมรึป่าว มีใครพอทราบบ้างครับ ต้องเซตยังไง หรือเครื่องผมมันมีปัญหา จะได้ไป ให้ศูนย์ดูครับ ขอบคุณครับ Sad
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: BKK-MNL-BKK
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 19:16  

unk21 ผู้เขียน:
ใครมีปัญหาอะไรเกี่ยวกะ N80 ก้อเข้าไปโพสกานได้นะครับ ที่บอร์ดของ N-Series อะคับ จะได้ช่วยๆกานอะ แล้ว ไฟกระพริบที่อยู่ใต้N80 ไมผมไม่เหนกระพริบเลยอะคับ มานต้องรอถึงเมื่อไรหรอ

ไปตั้งค่า sleep Mode ตามที่ผมบอกยังครับคุณ Unk?? Shocked

ได้แล้วคับ ขอบคุณมากๆเลยอะ ช่วงนี้ฝึกงานยุ่งมากๆเลยอะคับ เครื่องก้อยังไม่ใช้เลยอะกะว่าจะอัพเฟิร์มแวร์ก่อน แล้วเรื่องซีดีอะ ส่งเป็นไฟล์ยังไงอะ
artkab
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: sms เวลาไม่ตรง
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 20:20  

ไม่รู้มีใครเป็นแบบ ผม รึป่าว เพิ่งซื้อมาใหม่ เผอิญเพื่อนส่ง sms มา แต่เวลาที่ส่งมามันไม่ตรงอะคับ เพือนส่งมาตอน11.00โมงเช้า มันดันโชว์เป็น 20.00 ซะงั้นไม่รู้ใครเป็นแบบผมรึป่าว มีใครพอทราบบ้างครับ ต้องเซตยังไง หรือเครื่องผมมันมีปัญหา จะได้ไป ให้ศูนย์ดูครับ ขอบคุณครับ Sad

ลองเข้าไปต้งเวลาให้เป้นของประเทศไทยดู
** nana
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 20:29  

ขอถามคุน เอ็กซ์ หน่อยนะคะ ว่ามันไม่มี สาย USB มาให้แล้วเวลาจะลงเพลงหรือเอาโปรแกรมลงจะทำยังไงคะ ต้องมี cardreader หรอคะ หรือต้องลงยังไงบอกทีนะคะ ลงเพลงไม่ได้คะ แต่มันมีสายที่ด้านหนึ่งเสียบเป็น USB แต่อีกด้านเสียบกับโทศัพท์ไม่ได้คะ ช่วยตอบทีนะคะ
งง งง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 21:21  

ปัญหา Talking Dict ของผมก็คือผมลงโปรแกรมและใช้ได้เรีอบร้อยแล้ว แต่ว่ามันจะมีกระดาษที่บอกวิธีใช้งานโปรแกรม และมันจะมีวิธีที่จะเรียกแป่นคีย์บอดออกมาโดยกดปุ่มรูปดินสอ ในรูปตัวอย่างในกระดาษเวลากดรูปดินสอแล้วจะมีให้เลือกคีย์บอด แต่ของผมกดรูปดินสอแต่ว่าไม่มีให้เลือกคีบอด ใครลงแล้วเป็นเหมือนผมช่วยตอบหน่อยนะครับ
dearhunter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 21:53  

งง งง ผู้เขียน:
ปัญหา Talking Dict ของผมก็คือผมลงโปรแกรมและใช้ได้เรีอบร้อยแล้ว แต่ว่ามันจะมีกระดาษที่บอกวิธีใช้งานโปรแกรม และมันจะมีวิธีที่จะเรียกแป่นคีย์บอดออกมาโดยกดปุ่มรูปดินสอ ในรูปตัวอย่างในกระดาษเวลากดรูปดินสอแล้วจะมีให้เลือกคีย์บอด แต่ของผมกดรูปดินสอแต่ว่าไม่มีให้เลือกคีบอด ใครลงแล้วเป็นเหมือนผมช่วยตอบหน่อยนะครับ

ปุ่มรูปดินสอกดแล้วไว้ใช้สำหรับเปลี่ยนภาษานะครับ ไม่ใช่กดแล้วมีแป้นคีย์บอร์ด พิมพ์ตัวอักษรได้เลยครับเมื่อเข้าไปในโปรแกรมแล้ว จะใช้ลักษณะเดียวกันกับการพิมพ์massage ครับ
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 22:09  

ใครมีปัญหาอะไรเกี่ยวกะ N80 ก้อเข้าไปโพสกานได้นะครับ ที่บอร์ดของ N-Series อะคับ จะได้ช่วยๆกานอะ แล้ว ไฟกระพริบที่อยู่ใต้N80 ไมผมไม่เหนกระพริบเลยอะคับ มานต้องรอถึงเมื่อไรหรอ

ไปตั้งค่า sleep Mode ตามที่ผมบอกยังครับคุณ Unk?? Shocked

ได้แล้วคับ ขอบคุณมากๆเลยอะ ช่วงนี้ฝึกงานยุ่งมากๆเลยอะคับ เครื่องก้อยังไม่ใช้เลยอะกะว่าจะอัพเฟิร์มแวร์ก่อน แล้วเรื่องซีดีอะ ส่งเป็นไฟล์ยังไงอะ

ออ่ ไม่เป็นไรครับคุณ Unk ผมบอกเพื่นที่นี่ส่งให้ทางเมลล์แล้วครับ อิอิ
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 22:10  

what the hell! ผู้เขียน:

นายเอ็กซ์ ทำไงถึงเอารูป screenshot หน้าจอมือถือได้อ่ะคะ d'oh!

มือใหม่ขอความรู้ด้วยค่ะ Very Happy

ลงโปรแกรม Screen shot สิครับ โหลดได้ที่หน้านี้เลยครับ http://www.filegone.com/hxmo Wink

ขอบคุณโปรแกรมดี ๆ จากคุณ Katwoman ด้วยนะครับ Very Happy
harkki
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 22:13  

สวัสดืค่ะ เพื่อนสมากชิก Very Happy
ตอนนื้อยากได้ mini sd 2 GB พอมืใครทราบบ้างทื่ไหนมืขายค่ะ
แล้ว 1 GB ใส่ได้เยอะไหมค่ะ รบกวนผู้รู้ตอบด้วยค่ะ Embarassed
dearhunter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 23:01  

dearhunter ผู้เขียน:
งง งง ผู้เขียน:
ใครก็ได้ช่วยตอบปัญหา talking dict หน่อยนะครับไม่รู้จะไปถามใครแล้ว คุณ x ช่วยหน่อย

โทษทีครับ ถามไว้ว่ายังไงเหรอครับ รบกวนถามอีกครั้งนึงได้ไหมครับ

แต่ผมไม่ได้แผ่นโปรแกรม Talking dic มาเหมือนคนอื่น ๆ หลาย ๆ คนอ่ะสิครับ แย่จัง

เลยไม่ได้ลองใช้ดูเลยว่ามันเป็นไง ใครมีผมขอบ้างนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ Very Happy

โปรแกรม talking ลงแล้วใช้ได้เลยครับ แต่โปรแกรม world travel ต้องโทรไปที่ศูนย์เพื่อลงทะเบียนครับ โดยเขาจะส่ง massageมาให้ เปิดอ่านก็ใช้ได้เลยครับ คุณx ช่วยบอกวิธีส่ง ไฟล์ทีครับ ผมจะได้ส่งไปให้[/url]

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ ผมว่า Zip ไฟล์

แล้วอัพโหลดให้ผมที่ www.Yousendit.com ได้ไหมครับ

อิอิ จะรอนะครับ Very Happy

ผมzip ไฟล์แล้วส่งตั้งนานไม่ไปสักที เลยส่งเป็นsisไปเลยนะครับ แต่ส่งตั้งนานแล้วยังไม่ไปเลยอย่างไงถ้ายังไม่ไปอีกคงต้องเป็นพรุ่งนี้แล้วครับ เพราะพรุ่งนี้มีงานเช้าคงนอนดึกไม่ได้ อดใจรอพรุ่งนี้ตอนเย็นถึงดึกนะครับจะส่งไปให้แน่นอนครับ หรือถ้าไมได้อีกผมก็อปใส่แผ่นแล้วครับจะให้ส่งอย่างไนค่อยนัดกันอีกทีนะครับ
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 23:34  

หายไปนานเลย พอดผมติดสอบด้วย แล้วเมื่อวานก็ไปฉลองมา

กรอบใสผมไปซื้อมาใส่แล้วนะครับ ที่หาดใหญ่เค้าโก่งราคาตั้ง 160 แน่ะ ไม่รู้ว่าเป็นกับผมคนเดียวอ๊ะป่าวนะ...ใส่แล้วผมว่ามันก็โอนะ แต่ไม่ค่อยชอบเหมือนกัน มันยิ่งดูก๊อกแก๊กๆ กว่าตอนไม่ใส่อีกนะเนี่ย สงสัยเพราะทำมาแล้วสวมไม่ได้ใส่ให้แน่นมาก เลยก๊อกแก๊กทั้งตัวเครื่องตัวกรอบ

เรื่องโปรแกรม Talking Dict นี่ผมลงได้ไม่มีปัญหานะ แต่ต้องส่ง SMS ไปเพื่อ Regist ก่อนน่ะ ส่วน World Travel ลงแล้วใช้ได้เลยนี่ครับ

ส่วนใครต้องการไฟล์ก็บอกได้นะครับ ผมมี Save ไฟล์ใน Gmail ไว้แล้วพร้อมส่งตลอดเวลา แต่ต้องเคลียร์พื้นที่เมล์ไว้ด้วยนะครับ เพราะเจอเพื่อนๆ หลายคนที่ส่งไปให้แล้วเมล์เต็ม แจ้งเมล์ไว้ได้ครับ จะรวบรวมส่งให้พรุ่งนี้เย็นๆ ละกันครับ

ขอบคุณนายเอ็กซ์นะครับ มี Link มาให้โหลดเรื่อยๆ เลย อิอิ
dearhunter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 23:37  

คุณเอ็กซ์ครับผมส่งไปให้แล้วนะครับตาม อีเมล์adithep_golf@hotmail.com นี้นะครับ ถ้าใช้ไม่ได้อย่างไรบอกดวยแล้วกันครับ ผมส่งเป็นไฟล์zipแล้วนะครับ ทั้งสองโปรแกรมเลยทั้ง talking และ world เพราะผมลงเครื่องผมแล้วใช้ได้ดีมากเลยครับ แต่ โปรแกรมworld ต้องโทรไปลงทะเบียนก่อนจึงจะใช้ได้ครับ โดยเขาจะส่ง massageมาให้แล้วเปิดอ่านเสร็จแล้วลบได้เลยครับ ก็จะใช้ได้ทันทีแต่เขาจะถามimei เครื่องก่อนนะครับ Laughing Laughing Laughing
dearhunte
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 23:43  

หายไปนานเลย พอดผมติดสอบด้วย แล้วเมื่อวานก็ไปฉลองมา

กรอบใสผมไปซื้อมาใส่แล้วนะครับ ที่หาดใหญ่เค้าโก่งราคาตั้ง 160 แน่ะ ไม่รู้ว่าเป็นกับผมคนเดียวอ๊ะป่าวนะ...ใส่แล้วผมว่ามันก็โอนะ แต่ไม่ค่อยชอบเหมือนกัน มันยิ่งดูก๊อกแก๊กๆ กว่าตอนไม่ใส่อีกนะเนี่ย สงสัยเพราะทำมาแล้วสวมไม่ได้ใส่ให้แน่นมาก เลยก๊อกแก๊กทั้งตัวเครื่องตัวกรอบ

เรื่องโปรแกรม Talking Dict นี่ผมลงได้ไม่มีปัญหานะ แต่ต้องส่ง SMS ไปเพื่อ Regist ก่อนน่ะ ส่วน World Travel ลงแล้วใช้ได้เลยนี่ครับ

ส่วนใครต้องการไฟล์ก็บอกได้นะครับ ผมมี Save ไฟล์ใน Gmail ไว้แล้วพร้อมส่งตลอดเวลา แต่ต้องเคลียร์พื้นที่เมล์ไว้ด้วยนะครับ เพราะเจอเพื่อนๆ หลายคนที่ส่งไปให้แล้วเมล์เต็ม แจ้งเมล์ไว้ได้ครับ จะรวบรวมส่งให้พรุ่งนี้เย็นๆ ละกันครับ

ขอบคุณนายเอ็กซ์นะครับ มี Link มาให้โหลดเรื่อยๆ เลย อิอิ

หรือผมจำสับกันก็ไม่รู้นะครับแต่ใช้ได้ดีจริงๆครับ ถ้าจำผิดก็ขอโทษด้วยนะ Rolling Eyes Laughing Laughing ครับ Rolling Eyes Laughing Surprised
Little witch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 02:07  

dearhunte ผู้เขียน:

หรือผมจำสับกันก็ไม่รู้นะครับแต่ใช้ได้ดีจริงๆครับ ถ้าจำผิดก็ขอโทษด้วยนะ Rolling Eyes Laughing Laughing ครับ Rolling Eyes Laughing Surprised

มาลงชื่อ ขอไฟล์ โปรแกรม Talking Dict ค่ะ
รบกวนส่งมาที่ nunuth_na@yahoo.com ดัวยนะคะ
ขอบคุณล่วงหน้า ค่ะ ^.^

ว่าแต่ว่า นายเอ๊กซ์ ลงโปรแกรม Talking Dict ได้รึยังคะ
ไม่เห็นมารายงานข่าวดีเลย
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 07:20  

วิธีลบธีมอีกครั้ง(นึกว่าลบกันได้แล้ว)

คือผมใช้เมนูไทยนะไม่เก่งนะอังกิดนะ

ต้องลบ2ขั้นตอน
1ลบไฟล์ที่อยู่ในเครืองขณะที่จะติดตั้งเครื่องจะบันทึกไว้(ถาวรต้องลบ(ลบแล้วธีมยังอยู่))
เข้าเมนู--->เครื่องมือ--->ตัวจัดไฟล์--->ไฟล์ที่ติดตั้ง---->เลือกชื่อไฟล์ธีมที่จะลบ(อาจเป็นคนละชื่อกับธีมต้องดูไฟล์ที่เราใช้ติดตั้ง(ของผมจะใส่66ต่อท้าย เช่น dit.sisxเราก้แก้เป็นdit66.sisxก่อนติดตั้งเวลาลบจะได้ไม่สับสนกับโปรแกรม)) เมื่อเลือกได้ก็ลบเลย
2.ลบธีมที่ติดตั้งแล้วในเครื่อง(เมม)
เข้าเมนู--->เครื่องมือ--->ตัวจัดการ(รอแปบเมนูนี้หน่วงมาก)--->เลื่อกชื่อธีมที่ติดตั้ง(เป็นชื่อธีมไม่ใช่ชื่อไฟล์ที่ติดตั้ง(ทางที่ดีลงทีละ1-3ธีมก็พอจะได้ไม่สับสน))เมื่อเลือกได้ก็ลบไปซะที่นี้ธีมในเครื่องพร้อมไฟที่ค้างในเครื่องก้หายวาบไปละพร้อมพื้รที่ให้ลงใหม่

ปล.ยังไงก็ถ้าไม่ได้บอกด้วยแต่ผมได้นะ(ก็น่าจะเหมื่อนกันนะ)
kittikarn_c
Year's Star

หัวข้อ : ธีม
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 09:39  

มีธีมสวยๆมาฝาก ไม่รู้มีใครเคยเอามาฝากหรือยัง
http://gallery.mobile9.com/c/nokia-n80-themes/1/ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 15:30  

[เชื่อเราเถอะ อย่าไปซื้อเลยร้านนาซ่านี่ เราเป็นเหยื่อมาแล้ว ขนาดซื้อเสร็จเปิดกล่องดูอุปกรณ์หน้าร้าน กลับถึงบ้านเปิดเมนูกล้องดันหาย โทรไปหามันบอกให้เอาเครื่องไปให้ดู พอไปถึงมันดูจิง (แต่แค่มองดูด้วยหางตานะ) ๆ ดูเสร็จ มันไล่เราไปศูนย์ พนักงานไร้มารยาทสิ้นดี ไม่รู้ขายอยู่ได้ยังงัย แล้วลุกค้าที่โดยอย่างเราก้อมีเยอะมาก เคยลงหนังสือพิมพ์คอลัมน์แฉมาแล้ว ทางที่ดีไปซื้อศูนย์ดีกว่า แพงกว่าแต่สบายใจนะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 15:32  

Surprised จำหน่วยไปแล้วอะคับ
dearhunter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 15:42  

Little witch ผู้เขียน:

มาลงชื่อ ขอไฟล์ โปรแกรม Talking Dict ค่ะ
รบกวนส่งมาที่ nunuth_na@yahoo.com ดัวยนะคะ

ว่าแต่ว่า นายเอ๊กซ์ ลงโปรแกรม Talking Dict ได้รึยังคะ

ผมส่งไฟล์ไปให้แล้วนะครับทั้งสองโปรแกรมเลย (talking + world) เป็นไฟล์zip นะครับลองลงดูนะครับน่าจะใช้ได้เลย เว้นมีโปรแกรมนึงที่ต้องลงทะเบียนก่อนครับ วันนี้เสร็จงานเร็วเลยไปmbk มา ซื้อcaseมาด้วยครับ 80-บาท ใครจะซื้อต้องต่อเขาด้วยนะครับ (เขาบอกตั้ง120บาทแน่ะ) แล้วนายเอ็กซ์เป็นอย่างไรบ้างครับโปรแกรมใช้ได้ไหมครับ ถ้าไม่ได้อย่างไรจะได้ส่งไปให้ใหม่
kittikarn_c
Year's Star

หัวข้อ : ทำไมองเราไม่เป็นเหมือนคนอื่น
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 16:01  

Crying or Very sad ไฟสีฟ้าองเราไม่เห็นกระพริบเลย เราพยายามทำตามที่คุณ เอ็กซ์บอกแล้วที่ไปตั้งที่ sleep mode แต่ก็ยังไม่ได้งงมาก เลยอยากรู้ว่ามันจะขึ้นเมื่อไร เรารอมันึ้นทั้งวันแล้วไม่เห็นมันขึ้นเลย แล้วตอนนี้โปรแกรม pc suite ก็มีปัญหาอีกเนื่องจากว่าเราไป up version มันใหม่เลยหากันไม่เจอเลยใครเคยเป็นแบบนี้บอกหน่อยดิเครียดนะเนี้ย Cool
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ทำไมองเราไม่เป็นเหมือนคนอื่น
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 17:47  

kittikarn_c ผู้เขียน:
Crying or Very sad ไฟสีฟ้าองเราไม่เห็นกระพริบเลย เราพยายามทำตามที่คุณ เอ็กซ์บอกแล้วที่ไปตั้งที่ sleep mode แต่ก็ยังไม่ได้งงมาก เลยอยากรู้ว่ามันจะขึ้นเมื่อไร เรารอมันึ้นทั้งวันแล้วไม่เห็นมันขึ้นเลย แล้วตอนนี้โปรแกรม pc suite ก็มีปัญหาอีกเนื่องจากว่าเราไป up version มันใหม่เลยหากันไม่เจอเลยใครเคยเป็นแบบนี้บอกหน่อยดิเครียดนะเนี้ย Cool

ถ้าเข้าสู่ sleep mode จะเหมือนตอนปิดเครื่องเลยครับ ไม่มีอะไรขึ้นบนหน้าจอ แต่จะมีไฟกระพิบอะ ครับ

ส่วน pc suit ลอง restart คอมฯ ใหม่ แล้ว ลองเสียบต่อใหม่ดูครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 18:14  

ขอโทษทีน้า คือแบบว่าเราไม่รู้ว่า Firmware คืออารายเยยค่ะ Confused
อยากรุคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 18:23  

อยากจะถามคุณเอ็กซ์ ว่า จะลงคาราโอเกะยังไงคะ ต้องแปลงไฟล์ก่อนหรอคะ มีโปรแกรมให้โหลดไหมคะ พอแปลงแล้วลงที่ Pc suit เลยรึป่าวคะ หรือว่าลงที่ไหน
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 21:29  

ขอโทษทีน้า คือแบบว่าเราไม่รู้ว่า Firmware คืออารายเยยค่ะ Confused

มานก้อเหมือนกะยารักษาละคับ ประมาณว่าถ้าเครื่องเรามีปัญหาอะไร เค้าก้อจะทำเฟิร์มแวร์ออกมาแก้ไขหั้ยใช้งานได้อย่างมีประสิทธิภาพ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 21:38  

คุณเอ็กซ์และคุณขาจร ผมไปอัพเฟิร์มแวร์มาแล้วนะ

เป็น v 3.0617.0.6
03-05-2006
RM-92
Nokia N80 (15)

ผมไปอัพที่ Nokia Care ที่ ฟิวเจอร์พาร์ครังสิตมาคับเพราะไกล้ที่ฝึกงาน(สนามบิน)อะคับ แล้วโปรแกรม Quick Office ที่ติดมากะเครื่องหายไปเรย ดีนะที่ Air Album และ Sodaku ไม่หายอะ สงสัยทีนี้จะได้ลองใช้อย่างเต็มสตรีม อิอิ

แล้วกรอบใสๆอะ ผมซื้อที่เซียร์มาอะ มีอันเดียว 70 บาทเองอะ แถวรังสิตหายากมาก ใส่แล้วพอดีคับ ไม่หลวมและไม่คับเลยอะ ผมว่าใส่แล้วก้อโออยู่นะเพราะกันหน้าจอด้วยอะ

ผมส่งเครื่องเข้า 11.30 ได้เครื่องตอน 18.00 เพราะเค้าบอกว่าคนมาอัพเต็มเลย(รุ่นอื่นๆที่มะช่าย N80) ดีนะที่ไม่ต้องทิ้งไว้หลายๆวันอะ แนะนำว่าควรหั้ยตั้งแต่ร้านเปิดเพราะวันเดียวได้ถ้าไปเย็นๆรับรองพุ่งนี้ได้คับ

ปล. ไฟกระพริบสีฟ้าอะ ติดแล้วนะคับผมตั้งไว้ 5 นาที ค่อยกระพริบอะ สวยดีแถมถ้าอยู่ที่แสงมากๆไฟที่ปุ่มกดจะไม่มีเลย ประมาณว่ามีเซ็นเซอร์ช่ายมะคับ เสียงก้อใส และชัดดีนะคับ เสียงเรียกเข้าตั้งไว้ระดับ 4 เองอะดังโครตๆ แถมการสไลด์ก้อแน่นดีนะ

แล้วเฟิร์มแวร์ตัวนี้เค้าทำมาแก้อะไรบ้างอะคับ
ปรึกษาหน่อยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 22:05  

คือว่าโทรไปถามที่โนเกียเซนปิ่นราคามัน26000 กว่าๆมีบลูทูด

แต่สาขาอื่น 25090 ไม่มีบลูทูด

เลือกอันไหนดีอ่า เก็บตังค์ไว้ซื้อเมมดีว่ามั๊ย

แล้วเมมของอะไรดี 1GBราคาเท่าไหร่

ขอลงชื่อขอไฟล์ โปรแกรม Talking Dict ด้วยค่ะ เผื่อไว้ก่อน

เมลล์นี้นะค่ะ LuvLuv_UKnow@hotmail.com
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 22:32  

เรื่องหูฟัง bluetooth นั้น แล้วแต่ว่าเราใช้หรือไม่ครับ

ไม่ใช่ bluetooth ในเครื่องนะครับ เหอๆๆ มีเข้าใจผิดมาหลายคนละ

ส่วนเมม miniSD ถ้า 1GB ก็ประมาณ 900-1000 กว่าๆ ครับ แล้วแต่ที่ ของ kingston นะ
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 23:42  

คุณเอ็กซ์และคุณขาจร ผมไปอัพเฟิร์มแวร์มาแล้วนะ

03-05-2006
RM-92

ผมไปอัพที่ Nokia Care ที่ ฟิวเจอร์พาร์ครังสิตมาคับเพราะไกล้ที่ฝึกงาน(สนามบิน)อะคับ แล้วโปรแกรม Quick Office ที่ติดมากะเครื่องหายไปเรย ดีนะที่ Air Album และ Sodaku ไม่หายอะ สงสัยทีนี้จะได้ลองใช้อย่างเต็มสตรีม อิอิ

แล้วกรอบใสๆอะ ผมซื้อที่เซียร์มาอะ มีอันเดียว 70 บาทเองอะ แถวรังสิตหายากมาก ใส่แล้วพอดีคับ ไม่หลวมและไม่คับเลยอะ ผมว่าใส่แล้วก้อโออยู่นะเพราะกันหน้าจอด้วยอะ

ผมส่งเครื่องเข้า 11.30 ได้เครื่องตอน 18.00 เพราะเค้าบอกว่าคนมาอัพเต็มเลย(รุ่นอื่นๆที่มะช่าย N80) ดีนะที่ไม่ต้องทิ้งไว้หลายๆวันอะ แนะนำว่าควรหั้ยตั้งแต่ร้านเปิดเพราะวันเดียวได้ถ้าไปเย็นๆรับรองพุ่งนี้ได้คับ

ปล. ไฟกระพริบสีฟ้าอะ ติดแล้วนะคับผมตั้งไว้ 5 นาที ค่อยกระพริบอะ สวยดีแถมถ้าอยู่ที่แสงมากๆไฟที่ปุ่มกดจะไม่มีเลย ประมาณว่ามีเซ็นเซอร์ช่ายมะคับ เสียงก้อใส และชัดดีนะคับ เสียงเรียกเข้าตั้งไว้ระดับ 4 เองอะดังโครตๆ แถมการสไลด์ก้อแน่นดีนะ

แล้วเฟิร์มแวร์ตัวนี้เค้าทำมาแก้อะไรบ้างอะคับ

ไม่ทราบเหมือนกันครับ แต่ดูท่าผมคงต้องคิดหนักซะแล้วสิ ลงแล้ว Quick Office หายเนี่ยจะลงดีป่าวหว่า มันลงใหม่ได้ใช่ป่าวครับ...รู้สึกในแผ่น PC Suite มันมีให้ลงนะ ว่าแต่ลงยังไง แล้วเป็นไงบ้าง...คุณ unk21 ลองดูรึยัง...หุหุหุ

ยังไงซะหาดใหญ่คงไม่มีคิวมาอัพเท่าไหร่มั้ง คงจะมีคนใช้น้อยมากๆ ผมเดินถือไปถือมาอยู่ 2 อาทิตย์แล้วยังมะเห็นมีใครใช้ N80 เลยอ่ะครับ...
dearhunter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 00:00  

ปรึกษาหน่อยค่ะ ผู้เขียน:
คือว่าโทรไปถามที่โนเกียเซนปิ่นราคามัน26000 กว่าๆมีบลูทูด

เลือกอันไหนดีอ่า เก็บตังค์ไว้ซื้อเมมดีว่ามั๊ย

แล้วเมมของอะไรดี 1GBราคาเท่าไหร่

ขอลงชื่อขอไฟล์ โปรแกรม Talking Dict ด้วยค่ะ เผื่อไว้ก่อน

เมลล์นี้นะค่ะ LuvLuv_UKnow@hotmail.com

ส่งไฟล์ไปให้แล้วนะครับ Rolling Eyes Laughing Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามเรื่องกล้องครับ
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 01:08  

เวลาเข้าโหมด วิดีโอ ทำไม ภาพมันไม่ชัดเลยครับ มีใครเป็นบ้างไม๊ครับพอเปลี่ยนเป็นโหมดรูปถ่าย ที่โชว์หน้าจอ มันชัดเลยไม่มีมัวๆแดงๆ เลย (ทำไมโนเกียรุ่น 6630 เวลาเป็นจากโหมดกล้องเป็นวิดีโอ ภาพก้อไม่เปลียน แต่ n80 เวลาเปลียนจากภาพถ่ายเป็นโหมดวิดีโอ ภาพมันไม่ชัดเลยอะ เวลาถ่าย วิดีโอ สู้n70 ไม่ได้เลย) ไม่รู้ เกี่ยวที่แสง ไม่พอด้วยรึป่าว เพราะเวลา ลอง ผมอยู่ในบ้าน ไม่ได้ออกไปถ่าย ข้างนอก ปล.วาน ผู้รู้ตอบที เผื่อเครื่องผมเป็นคนเดียวจะได้ไปให้ศูนย์ เขาดูครับ ขอบคุณครับ Neutral
แมทธิวซัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 01:21  

ใครก็ได้ช่วยบอกหน่อยนะครับว่าตอนนี้ที่ไหนมีขายบ้าง สีอะไรก็ได้ไม่เกี่ยงเพราะรีบพอสมควรอ่ะคับ
ตอนแรกเจมาร์ทบอกจะมาก็ไม่มาสักที คิดว่าจะซื้อออนไลน์ที่เว็บทูโฮมก็ดันหมดสะงั้น
ใครมีข้อมูลช่วยบอกหน่อยนะครับ จนปัญญาจิงๆT_T
ขอบคุณล่วงหน้าคับ
artkab
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามเรื่องกล้องครับ
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 08:28  

เวลาเข้าโหมด วิดีโอ ทำไม ภาพมันไม่ชัดเลยครับ มีใครเป็นบ้างไม๊ครับพอเปลี่ยนเป็นโหมดรูปถ่าย ที่โชว์หน้าจอ มันชัดเลยไม่มีมัวๆแดงๆ เลย (ทำไมโนเกียรุ่น 6630 เวลาเป็นจากโหมดกล้องเป็นวิดีโอ ภาพก้อไม่เปลียน แต่ n80 เวลาเปลียนจากภาพถ่ายเป็นโหมดวิดีโอ ภาพมันไม่ชัดเลยอะ เวลาถ่าย วิดีโอ สู้n70 ไม่ได้เลย) ไม่รู้ เกี่ยวที่แสง ไม่พอด้วยรึป่าว เพราะเวลา ลอง ผมอยู่ในบ้าน ไม่ได้ออกไปถ่าย ข้างนอก ปล.วาน ผู้รู้ตอบที เผื่อเครื่องผมเป็นคนเดียวจะได้ไปให้ศูนย์ เขาดูครับ ขอบคุณครับ Neutral

เกียวกับแสงคับ(เดาว่าเป็นตอนกลางคืนแล้วเปิดไฟนีออน1หลอด)
ไปปรับโหมดการถ่ายเป็นแบบแสงน้อยก้หายแล้วคับ
แต่ทางที่ดีถ่ายที่มีแสงภาพออกมาก็โอเคนะ
pro บ้วย
Year's Star

หัวข้อ : ขอ program ด้วยคับ Dic กับ world travel
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 08:51  

ขอ program ด้วยคับ Dic กับ world travel

tkthailand@yahoo.com
ขอบคุณ
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอ program ด้วยคับ Dic กับ world travel
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 10:46  

pro บ้วย ผู้เขียน:
ขอ program ด้วยคับ Dic กับ world travel

tkthailand@yahoo.com
ขอบคุณ

ส่งให้แล้วนะครับ ได้รับแล้วลงได้ไม่ได้ มีปัญหายังไง สอบถามกันได้ครับผม... Wink
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 11:19  

คุณเอ็กซ์ครับผมส่งไปให้แล้วนะครับตาม อีเมล์adithep_golf@hotmail.com นี้นะครับ ถ้าใช้ไม่ได้อย่างไรบอกดวยแล้วกันครับ ผมส่งเป็นไฟล์zipแล้วนะครับ ทั้งสองโปรแกรมเลยทั้ง talking และ world เพราะผมลงเครื่องผมแล้วใช้ได้ดีมากเลยครับ แต่ โปรแกรมworld ต้องโทรไปลงทะเบียนก่อนจึงจะใช้ได้ครับ โดยเขาจะส่ง massageมาให้แล้วเปิดอ่านเสร็จแล้วลบได้เลยครับ ก็จะใช้ได้ทันทีแต่เขาจะถามimei เครื่องก่อนนะครับ Laughing Laughing Laughing

ขอบคุณมากครับ แต่เมลล์นั้นผมไม่ได้แอคทิเวทมานานแล้ว รบกวนส่งให้ที่ adithepp@gmail.com ได้ไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับคุณ dearhunter Wink
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 11:20  

artkab ผู้เขียน:
วิธีลบธีมอีกครั้ง(นึกว่าลบกันได้แล้ว)

คือผมใช้เมนูไทยนะไม่เก่งนะอังกิดนะ

1ลบไฟล์ที่อยู่ในเครืองขณะที่จะติดตั้งเครื่องจะบันทึกไว้(ถาวรต้องลบ(ลบแล้วธีมยังอยู่))
เข้าเมนู--->เครื่องมือ--->ตัวจัดไฟล์--->ไฟล์ที่ติดตั้ง---->เลือกชื่อไฟล์ธีมที่จะลบ(อาจเป็นคนละชื่อกับธีมต้องดูไฟล์ที่เราใช้ติดตั้ง(ของผมจะใส่66ต่อท้าย เช่น dit.sisxเราก้แก้เป็นdit66.sisxก่อนติดตั้งเวลาลบจะได้ไม่สับสนกับโปรแกรม)) เมื่อเลือกได้ก็ลบเลย
2.ลบธีมที่ติดตั้งแล้วในเครื่อง(เมม)
เข้าเมนู--->เครื่องมือ--->ตัวจัดการ(รอแปบเมนูนี้หน่วงมาก)--->เลื่อกชื่อธีมที่ติดตั้ง(เป็นชื่อธีมไม่ใช่ชื่อไฟล์ที่ติดตั้ง(ทางที่ดีลงทีละ1-3ธีมก็พอจะได้ไม่สับสน))เมื่อเลือกได้ก็ลบไปซะที่นี้ธีมในเครื่องพร้อมไฟที่ค้างในเครื่องก้หายวาบไปละพร้อมพื้รที่ให้ลงใหม่

ปล.ยังไงก็ถ้าไม่ได้บอกด้วยแต่ผมได้นะ(ก็น่าจะเหมื่อนกันนะ)

ผมทำทั้ง 2 วิธีแล้วครับ แต่ธีมในเมนู theme ยังไม่หายไปครับ ยังสามารถนำมาใช้งานได้อรก Shocked
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 11:37  

ขอบคุณมากครับ แต่เมลล์นั้นผมไม่ได้แอคทิเวทมานานแล้ว รบกวนส่งให้ที่ adithepp@gmail.com ได้ไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับคุณ dearhunter Wink

นายเอ็กซ์...ผมตัดหน้าคุณ dearhunter ส่งไฟล์ไปให้แล้วนะครับ อิอิ พอดีว่างๆ อยู่ เปิดบอร์ดกะอ่านเมล์อยู่พอดี...ยังไงก็ลองดูนะครับ...

ว่าแต่มีโปรแกรมอะไรใหม่ๆ มาให้ลองกันอีกป่ะครับ แล้วได้ไป Up FW รึยัง ส่วนผมคิดว่าเสาร์นี้อาจจะไปครับ ไม่รู้ว่าศูนย์ซ่อม Nokia ที่นี่จะมารึยังนะเจ้า FW ใหม่เนี่ย คงต้องลองโทรเข้าไปเช็คดู...แล้วจะรายงานผลนะครับผม
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 11:43  

Little witch ผู้เขียน:

ผมส่งไฟล์ไปให้แล้วนะครับทั้งสองโปรแกรมเลย (talking + world) เป็นไฟล์zip นะครับลองลงดูนะครับน่าจะใช้ได้เลย เว้นมีโปรแกรมนึงที่ต้องลงทะเบียนก่อนครับ วันนี้เสร็จงานเร็วเลยไปmbk มา ซื้อcaseมาด้วยครับ 80-บาท ใครจะซื้อต้องต่อเขาด้วยนะครับ (เขาบอกตั้ง120บาทแน่ะ) แล้วนายเอ็กซ์เป็นอย่างไรบ้างครับโปรแกรมใช้ได้ไหมครับ ถ้าไม่ได้อย่างไรจะได้ส่งไปให้ใหม่

ผมอยากรบกวนคุณ Dearhunter อีกซักเรื่องได้ไหมครับ เรื่อง Case N80 อ่ะครับ ถ้าสะดวกรบกวนส่งเบอร์โทรศัพท์ของคุณเข้ามาที่ Private message ของผมได้ไหมครับ Wink
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ทำไมองเราไม่เป็นเหมือนคนอื่น
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 11:44  

kittikarn_c ผู้เขียน:

ตั้งค่าแล้วเหรอครับ ของผมต้องรอประมาณ 5-10 นาทีหลังจากพักหน้าจอไปแล้วน่ะครับ แล้วต้องไม่มีการใช้งานใด ๆ ของโทรศัพท์ทั้งสิ้น ไม่มีการกดปุ่มหรือทำงานอะไรเด็ดขาด มิฉะนั้น Sleep Mode ก็จะไม่ทำงานครับ
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 11:50  

อยากรุคะ ผู้เขียน:
อยากจะถามคุณเอ็กซ์ ว่า จะลงคาราโอเกะยังไงคะ ต้องแปลงไฟล์ก่อนหรอคะ มีโปรแกรมให้โหลดไหมคะ พอแปลงแล้วลงที่ Pc suit เลยรึป่าวคะ หรือว่าลงที่ไหน

คาราโอเกะผมไม่เคยลงเองนะครับ เคยแต่โหลดมา เลยไม่แน่ใจว่าถ้าทำเองจะโหลดยังไงแบบไหน เอางี้ละกันนะครับ เอาเว็บสำหรับโหลดคาราโอเกะมางฝาก โหลดได้ไม่ได้ยังไงบอกด้วยนะครับ http://www.geo-mobile.com/nuke/modules.php?name=Forums&file=viewforum&f=23

ขอขอบคุณพี่ตี่และทีมงาน Geo-mobile.com ครับ Very Happy
โยโยโย่2050
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : n80 เป็นไงบ้างตามความคิดคุณ
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 11:51  

n80 เป็นไงบ้างคับ กำลังกะจะเทิร์น se w900i ไป n80 ใครมีแล้วรบกวน comments หน่อยนะคับว่าดีไม่ดียังไง

- การถ่ายภาพ ถ่ายวีดีโอ
- เพลง mp3 วิทยุ
- แอ๊พพลิเคชั่นที่ใช้ได้กับรุ่นนี้ มีเยอะป่าว บั๊กเยอะป่าว
- อาการหน่วงที่ซิมเบี้ยนมักจะเป็น เวอร์ชั่นนี้ดีขึ้นมั้ยคับ
- ตัวเครื่องเวลา slide โคลงเคลงหรือเปล่าคับ
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 11:55  

03-05-2006
RM-92

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับคุณ Unk

สำหรับเฟิร์มแวร์ตัวหม่ก็มีรายละเอียดดังนี้นะครับ

New N80 firmware v.3.0617.0.6(rumor)

--------------------------------------------------------------------------------

Changes/improvements made MCU SW v 3.0614.0.3 to v 3.0617.0.6:
- Right soft key function changes to “video call” when entering number in
idle to allow fast selection of Video Call.
- Memory optimization has been done to increase available RAM by about 2MB
- Video sharing is now supported in landscape mode
Accessories
- Improved the volume for text-to-speech conversion
- AD-15 performance improved
Applications
- Imrpovements to Anniversary, To-Do and calendar entries
- Improvements in Fixed dialing number (FDN) handling
- Improvements to FM Radio Auto tuning
Bluetooth
- Improved handling of Image transfer to Macs over Bluetooth
Camera
- Improvements to Video Adaptation Video Encoder and playback
- Camera key is no longer active if device locked
- Improvements to Camera rotation when used by 3rd party applications
- Camera shutter sound is now played during voice call
Data
- Improved PDP context activation time for PC dial up
Favourites
- Bookmarks can now be separated for WEB and Services applications
Gallery
- Flash files (SWF) appear in Gallery and are now launched in FlashPlayer
- Improvements to media gallery opening from camera application
Homezone
- HomeZone indication does not disappear during PDP context active
- HomeZone indication is displayed when GPRS is active and cell changes.
Idle
- EONS/Wrong operators names shown on the display
- Correctly shows network name
- EONS name scrolling stops when keys are locked
- Softkeys are missing in idle state
- Idle screen not always restored
- "Localised Greek - Media Gallery - Grammatical mistake in ""Transfer
complete Transferred %N item to %U"""
Mail settings
- Mail settings can now be used from MMC
Messaging
- Improvements to retrieving an email when there's no network coverage
MMS
- Improvements to Video Clip handling in MMS
- Pre-created mms messages can now be loaded
Music Player
- Music player handling when video open in background
Network settings menu
- GSM network settings menu, missing menu entry
Real Player
- ROP stays in Loading status sometimes for live streaming
Streaming
- Incoming Video Call improved handling
Security
- Application Manager: Application loses list of installed applications
- No post after user cancel JAR download
SIM
- SAT UI in file twice so set up idle mode text shown twice
- Phone is not issuing Event Downloads to the UICC in 3G
- Wrong behaviour when saving contact with long second number
Themes
- Updated motion theme
- SVG files containing PNG images are rendered incorrectly
USSD
- USSD command '*121*0#' cannot be processed with USIM
WLAN
- EAP-LEAP fix
- Esock IP crash when cancel pressed after search for WLAN
Video Call
- Video call improvements Wink
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามเรื่องกล้องครับ
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 11:57  

เกียวกับแสงคับ(เดาว่าเป็นตอนกลางคืนแล้วเปิดไฟนีออน1หลอด)
ไปปรับโหมดการถ่ายเป็นแบบแสงน้อยก้หายแล้วคับ
แต่ทางที่ดีถ่ายที่มีแสงภาพออกมาก็โอเคนะ

ไม่ผิดปกตินะครับ เป็นทุกเครื่องครับผม พอเข้าโหมดวิดีโอภาพจะมัว ๆ นิดนึง อาจเป็นเพราะหน้าจอของ N80 มีความละเอียดมากหรือเปล่าครับ Neutral
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 12:06  

นายเอ็กซ์...ผมตัดหน้าคุณ dearhunter ส่งไฟล์ไปให้แล้วนะครับ อิอิ พอดีว่างๆ อยู่ เปิดบอร์ดกะอ่านเมล์อยู่พอดี...ยังไงก็ลองดูนะครับ...

ว่าแต่มีโปรแกรมอะไรใหม่ๆ มาให้ลองกันอีกป่ะครับ แล้วได้ไป Up FW รึยัง ส่วนผมคิดว่าเสาร์นี้อาจจะไปครับ ไม่รู้ว่าศูนย์ซ่อม Nokia ที่นี่จะมารึยังนะเจ้า FW ใหม่เนี่ย คงต้องลองโทรเข้าไปเช็คดู...แล้วจะรายงานผลนะครับผม

ขอบคุณมากมายเลยครับคุณขาจร เรื่อง FW ผมว่าจะไปอัพอาทิตยหน้าครับ เพราะสัปดาห์นี้ไม่ว่างเลย อ้อ แล้วพอจะทราบไหมครับว่าที่กทม นอกจากฟิวรังวสิตแล้ว ยังอัพที่ไหนได้อีก หุหุ แบบว่าคนตจว.ไม่ค่อยรู้เรื่องอ่ะครับ ถ้าอัพแล้วเป็นไงช่วยบอกด้วยนะครับ Wink
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: n80 เป็นไงบ้างตามความคิดคุณ
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 12:19  

โยโยโย่2050 ผู้เขียน:
n80 เป็นไงบ้างคับ กำลังกะจะเทิร์น se w900i ไป n80 ใครมีแล้วรบกวน comments หน่อยนะคับว่าดีไม่ดียังไง

เรื่องวิดิโอ สำหรับผมแล้วมันถือว่าอยู่ในระดับที่ดีพอสมควรเลยนะครับ ทั้งเรื่องขนาดและรายละเอียดของภาพครับ (แต่ไม่ถึงกับเพอร์เฟคนะครับ)

ส่วนเรื่องเพลง หูฟังที่แถมให้มาในกล่อง เสียงถือว่าอยู่ในระดับที่ใช้ได้เลยครับ แต่ผมกลัวน้อยหน้ามิวสิคโฟน เลยไปซื้อหูฟังของ Creative EP365 มาซะเลย ตอนนี้ชอบมากมายเลยครับ นั่งฟังเพลงทั้งวันเลย 555 (แต่แบตหมดเร็วมาก ขอบอก Very Happy )
วิทยุก็จับสัญญาณเร็วดีครับ แต่ไม่ค่อยได้ฟัง หุหุ

- แอ๊พพลิเคชั่นที่ใช้ได้กับรุ่นนี้ มีเยอะป่าว บั๊กเยอะป่าว

สำหรับแอพพลิเคชั่นตอนนี้กำลังทยอยออกมาเรื่อย ๆ ครับ และในไม่ช้ารับรองว่าเยอะแน่นอนครับ

เรื่องปัญหาบั๊ก อันนี้ก็เจอบ่อย ๆ (ในรายของสมาชิกท่านอื่นนะครับ ผมยังไม่เคยเจอเลย หุหุ) ทางที่ดี่ถ้าซื้อแล้วให้ศูนย์อัพเฟอร์มแวร์ให้เป็นเวอร์ชั่นล่าสุด firmware v.3.0617.0.6 เลยจะดีที่สุดครับ

- อาการหน่วงที่ซิมเบี้ยนมักจะเป็น เวอร์ชั่นนี้ดีขึ้นมั้ยคับ

ตั้งแต่ผมใช้มา มีเรื่องหน่วง 2 กรณีคือ เวลาเปิดไฟล์เพลง (เพราะผมใช้ MiniSDcard 1GB ยัดเพลงลงไปเยอะมากกกกกกกกกกกก จะไม่ให้หน่วงได้ไงล่ะครับ)

อีกรณีนึงคือเวลาจะเข้าไปลบ Application ที่ App. Mgr. จะรอประมาณ 5 วินาที เพราะเครื่องต้องทำการค้นหาโปรแกรมทั้งหลายแหล่ที่เราลงไปอ่ะครับ ยิ่งลงมาก ก็ยิ่งหน่วงขึ้นเป็นทำมาครับ

สรุปแล้วในความคิดของผมถือว่าเรื่องความเร็วในการทำงานของเจ้า N80 อยู่ในขั้นดีทีเดียวนะครับ(เข้าข้างตัวเองป่าวหว่าเราเนี่ย Laughing )

- ตัวเครื่องเวลา slide โคลงเคลงหรือเปล่าคับ

ข้อนี้ก็คงต้องขอตอบเข้าข้างตัวเองว่าโดยส่วนตัวรู้สึกว่ารับได้นะครับ ไม่ถึงกับโคลงเคลงจนจะแยกกันขนาดนั้น สไลด์ก็ถือว่าแน่นดี เพียงแต่ต้องระวังตอนสไลด์ (เด๋วจะหลุดมือซะ) แต่ที่เห็นได้ชัดก็ถือฝาแบตเตอรี่ด้สนหลังครับ รู้สึกว่าหลวม ๆ ยังไงทางที่ดีคุณลองไปขอดูที่ร้าน แล้วลิองเล่นดูครับ แล้วถามตัวเองว่าเครื่องแข็งแรงพอไหม รับได้ไหม จะดีที่สุดครับ ขอให้โชคดีนะครับ Wink
มนัสนันท์ แดงแหล่ม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 12:34  

ฝาปิดข้างหลังของเพื่อน ๆ แน่นปะ ของเรารู้สึกว่ามันหลวมนิด ๆ เพื่อนๆ เป็นเหมือนของเราป่าวคะ
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 12:45  

มนัสนันท์ แดงแหล่ม ผู้เขียน:
ฝาปิดข้างหลังของเพื่อน ๆ แน่นปะ ของเรารู้สึกว่ามันหลวมนิด ๆ เพื่อนๆ เป็นเหมือนของเราป่าวคะ

รู้สึกว่าจะหลวมๆ เหมือนกันครับ แต่ก็รับได้เพราะยังไม่ถึงขนาดที่เดินๆ แล้วจะหลุดออกมาได้เองอ่ะครับ จริงๆ น่าจะทำได้ดีกว่านี้นะครับเนี่ย...หรือว่าเจตนาทำมาหลวมๆ รึป่าวก็ไม่รู้???
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: n80 เป็นไงบ้างตามความคิดคุณ
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 12:50  

โยโยโย่2050 ผู้เขียน:

เรื่องวิดิโอ สำหรับผมแล้วมันถือว่าอยู่ในระดับที่ดีพอสมควรเลยนะครับ ทั้งเรื่องขนาดและรายละเอียดของภาพครับ (แต่ไม่ถึงกับเพอร์เฟคนะครับ)

ส่วนเรื่องเพลง หูฟังที่แถมให้มาในกล่อง เสียงถือว่าอยู่ในระดับที่ใช้ได้เลยครับ แต่ผมกลัวน้อยหน้ามิวสิคโฟน เลยไปซื้อหูฟังของ Creative EP365 มาซะเลย ตอนนี้ชอบมากมายเลยครับ นั่งฟังเพลงทั้งวันเลย 555 (แต่แบตหมดเร็วมาก ขอบอก Very Happy )
วิทยุก็จับสัญญาณเร็วดีครับ แต่ไม่ค่อยได้ฟัง หุหุ

สำหรับแอพพลิเคชั่นตอนนี้กำลังทยอยออกมาเรื่อย ๆ ครับ และในไม่ช้ารับรองว่าเยอะแน่นอนครับ

เรื่องปัญหาบั๊ก อันนี้ก็เจอบ่อย ๆ (ในรายของสมาชิกท่านอื่นนะครับ ผมยังไม่เคยเจอเลย หุหุ) ทางที่ดี่ถ้าซื้อแล้วให้ศูนย์อัพเฟอร์มแวร์ให้เป็นเวอร์ชั่นล่าสุด firmware v.3.0617.0.6 เลยจะดีที่สุดครับ

ตั้งแต่ผมใช้มา มีเรื่องหน่วง 2 กรณีคือ เวลาเปิดไฟล์เพลง (เพราะผมใช้ MiniSDcard 1GB ยัดเพลงลงไปเยอะมากกกกกกกกกกกก จะไม่ให้หน่วงได้ไงล่ะครับ)

อีกรณีนึงคือเวลาจะเข้าไปลบ Application ที่ App. Mgr. จะรอประมาณ 5 วินาที เพราะเครื่องต้องทำการค้นหาโปรแกรมทั้งหลายแหล่ที่เราลงไปอ่ะครับ ยิ่งลงมาก ก็ยิ่งหน่วงขึ้นเป็นทำมาครับ

สรุปแล้วในความคิดของผมถือว่าเรื่องความเร็วในการทำงานของเจ้า N80 อยู่ในขั้นดีทีเดียวนะครับ(เข้าข้างตัวเองป่าวหว่าเราเนี่ย Laughing )

ข้อนี้ก็คงต้องขอตอบเข้าข้างตัวเองว่าโดยส่วนตัวรู้สึกว่ารับได้นะครับ ไม่ถึงกับโคลงเคลงจนจะแยกกันขนาดนั้น สไลด์ก็ถือว่าแน่นดี เพียงแต่ต้องระวังตอนสไลด์ (เด๋วจะหลุดมือซะ) แต่ที่เห็นได้ชัดก็ถือฝาแบตเตอรี่ด้สนหลังครับ รู้สึกว่าหลวม ๆ ยังไงทางที่ดีคุณลองไปขอดูที่ร้าน แล้วลิองเล่นดูครับ แล้วถามตัวเองว่าเครื่องแข็งแรงพอไหม รับได้ไหม จะดีที่สุดครับ ขอให้โชคดีนะครับ Wink

เห็นด้วยกับนายเอ็กซ์ครับ ไปลองเล่นดูเองจะดีกว่าครับ เพราะเห็นบางคนเค้าบอกว่า SE ดีกว่าเรื่องภาพ VDO ผมไม่เคยใช้ก็เลยไม่รู้ แนะนำไม่ได้เหมือนกัน...ลองก่อน ชอบใจแล้วค่อยซื้อใช้ เพื่อความสบายใจครับผม

ปล. เท่าที่ผมใช้มาก็ยังไม่เคยเจอ Bug จากโปรแกรมในเครื่องนะ ที่เจอก็กะโปรแกรมที่ดันลงเองไปมากกว่า...คิดว่าเครื่องคงไม่มีปัญหาหรอกครับ Up Firmware ใหม่แล้วก็คงดีขึ้น...
ratiiii
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 13:22  

ขอ program ด้วยคับ Dic กับ world travel หน่อยค่ะ

tammaikan@yahoo.com

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ Very Happy
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 13:42  

ratiiii ผู้เขียน:
ขอ program ด้วยคับ Dic กับ world travel หน่อยค่ะ

tammaikan@yahoo.com

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ Very Happy

ส่งให้แล้วนะครับ ถ้ายังไงเพื่อนๆที่ขอโปรแกรมหลังจากนี้ผมจะเข้ามาส่งให้อีกครั้งคืนนี้นะครับ บ่ายนี้ผมมีประชุมแถมมีเรียนถึง 3 ทุ่มอีกอ่ะ หรือถ้าคุณ dearhunter ส่งให้แล้วก็รบกวนบอกด้วยนะครับ จะได้ไม่ส่งซ้ำกัน เด๋วเมลเพื่อนๆ จะเต็มซะป่าวๆ... แล้วเจอกันหลัง 3 ทุ่มครับ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 14:19  

มีบางเว็บลงให้เห็นหน้าตา N 83
งดงามและอลังการงานสร้าง
Series S60 3rd Edition
5MPx Camera
จอ 2.5" 16 ล้านสี
4GB Hard Drive
Audio jack 3.5mm
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 15:33  

ผมทำทั้ง 2 วิธีแล้วครับ แต่ธีมในเมนู theme ยังไม่หายไปครับ ยังสามารถนำมาใช้งานได้อรก Shocked

ต้องทำทั้ง 2 ขั้นตอนนะ ของผมพอลบ 2 ขั้นตอนแล้ว
มันก็หายนะ เดี๋ยวตอนเย็นจะเซฟรูปมาให้ดู(หายจิงๆนะ)
Amidara
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 17:00  

พวกโปร แกรม ดิก กะ ท่องเที่ยว นี่ มัน แถมมาในกล่องไม่ใช่ หรอ ครับ แล้วเราต้องมาลงเอาเองแต่ เท่าที่ผม ดูแล้ว ลงมา ก็หน่วงเครื่องป่าวๆ ครับ ลงมาจริงๆ แทบไม่ได้ใช้เลย บอก ตรงๆ ก็แล้วแต่ คนนะครับ แต่ ผม ไม่ลง เพระ ว่า 2 อันนี้ ลงกะไม่ลง เครื่อง ช้า ไว ผิด กัน อันนี้ ผม ลอง ของ ผมเอง กะ ของเพื่อน นะ ครับ ทดลอง แค่ เมนูต่างๆ ตอนเครื่องบูท แล้ว นะ ครับ พวก เมนูเล่นเพลง หรือ พวกเปิด แกเลอรี่ อาไร พวก นี้ อ่าครับ และ ที่ ผม ชอบ คือ
เวลาปลด ล็อค หน้า จอ เรา ไส่ พาสเวิส ได้ด้วยเป็นพาส 5 ตัว คือถ้าไส่พาสไม่ ถูก ก็ได้อค่รับสาย อย่างเดว กด ปิดเครื่อง ก็ ยังไม่ได้เลย ดีมากๆ เลย แต่ ข้อเสีย คือ พาส มัน ต้อง 5 พอดีเป๊ะ อ่ะ ไป ที่ tool / setting /security/phone and sim / เข้าไป ที่ รายการที่ 5 ก่อน นะ ครับ ไส่ ระหัส 5 ตัวไป ปกติจะเป็น 12345 นะ ครับ สำหรับ ของ ผม แล้ว มัน จะให้เรา เปลี่ยน อันนี้ให้เรา ตั้ง เอง พอกดเสด ก็ไส่ พาสม่ะกี้อีกครั้ง เหมือน ทบทวนอ่ะครับ แล้ว ก็มารายการที่ 4 Autolock period เลือก อันล่าง ไส่ เวลาไป กี่นาทีมัน จะ ล็อกเอง แล้ว ก็ ไส่ พาส อันที่ เรา ทำ ม่ะกี้ เข้าไป เท่านี้ก็เสดแล้ว ครับ * * กรณี เรา ล็อก ปุ่มกดเอง มันไม่ไม่ ถามพาส นะครับ แต่ ถ้า เราล็อก และ ทิ้งไว้ จนครบเวลา ตามท เราไส่ ไว้ แปลคกลาว เรา จะเปลี่ยน เป็น รูป กุยแจ ครับ ถ้าปลดล็อก ก็แค่ไส่ พาส ตามที่เรา ตั้งไว้ อ่าครับ ใคร ทำไม่ถูก ผม ยิน ดี สอนให้ ฟรี นะ ครับ แต่ ต้องมาหาผมเอง *o* ผม อยู่ แถว บางกระปิ นะ ครับ แต่ ผมใช้ true move นะ ครับ ไม่ รู้ ระบบอื่น ทำได้หรือเปล่า ยังไม่ได้ลอง อันนี้ เบอร์ ติด ต่อ ผม ครับ 06- 6290519 สำหรับ คน สนใจ และ ขออภัย สำหรับ ท่านๆ ที่ รู้กันแล้ว นะครับ
อ้อ เคสไส ที่ ตะวันนาก็มีขาย นะ ครับ แต่ แพงหน่อย อัน ละ 100.- แหน่ะ ผมไส่แล้ว แน่นดี อยู่ ซุ้มดีแทค ช็อปออกไปทางขวามือ อยู่ลึกเหมือนกัน ที่ นั่น มี เมม 1 Gb ขายเหมือนกัน แต่ ราคาสูง อ่า คิงสตั้น อ่าครับ ไลฟ์ทาม รับประกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามเรื่อง Airalbum ค่ะ
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 17:40  

คือพอดีซื้อเมมใหม่อะค่ะ แล้วพอใส่อันใหม่ไปมันก็ไม่มีโปรแกรม Airalbum อะค่ะ ลองย้ายพวกApp. จากเมมอันเก่ามาใส่ เปิดมาก็ยังไม่มีให้ install เลยอะค่ะเลยไม่รู้จะทำยังไง Crying or Very sad ไม่ทราบว่าคนที่ซื้อเมมใหม่มาเปลี่ยนเหมือนกัน ทำกันยังไงอะค่ะ Wink

ช่วยตอบทีน่ะค่ะ Very Happy
เเดเเพ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กด
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 18:15  

ของเพื่อๆ เวลาส่งบลูทูทอ่า(ตอนกำลังส่งแล้วจะมีหลอดกำกับไว้) ไอ้หลอดนั่นมานไม่ขยับเลยอ่า พอคลิกส่งก็เต็มเลย แต่ข้อมูลยังไปไม่หมดอ่า ต้องรอ ไม่รุเป้นไรอ่ะ
golffer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : theme
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 18:33  

theme for simbain VER.9 used theme last name .TDF
อาจึ๋ยยย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอโปรแกรมด้วยคนครับ
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 19:43  

ขอโปรแกรม ด้วยนะครับ
nowayna@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 19:48  

-MeeTz- ผู้เขียน:
เรื่องหูฟัง bluetooth นั้น แล้วแต่ว่าเราใช้หรือไม่ครับ

ไม่ใช่ bluetooth ในเครื่องนะครับ เหอๆๆ มีเข้าใจผิดมาหลายคนละ

ส่วนเมม miniSD ถ้า 1GB ก็ประมาณ 900-1000 กว่าๆ ครับ แล้วแต่ที่ ของ kingston นะ

ขอบคุณนะค่ะที่ตอบ คิดว่าซื้อแบบไม่มีดีกว่า

เพราะไม่ได้ใช้บลูทุดอยู่ดี Laughing
Amidara
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามเรื่อง Airalbum ค่ะ
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 19:53  

คือพอดีซื้อเมมใหม่อะค่ะ แล้วพอใส่อันใหม่ไปมันก็ไม่มีโปรแกรม Airalbum อะค่ะ ลองย้ายพวกApp. จากเมมอันเก่ามาใส่ เปิดมาก็ยังไม่มีให้ install เลยอะค่ะเลยไม่รู้จะทำยังไง Crying or Very sad ไม่ทราบว่าคนที่ซื้อเมมใหม่มาเปลี่ยนเหมือนกัน ทำกันยังไงอะค่ะ Wink

ต้องก๊อบ ข้อมุลทั้งหมด หรือ โฟลเดอร์ ของ เมม อันเก่าไปไส่ ในเมม อันไหม่ ก่อนอ่าครับ
บางที่ ร้านที่ขายเมม จะ ทำให้เราเลย แต่ก็ แล้ว แต่ 0 และ ร้าน ที่ ซื้อแหล่ะ ครับ ว่า เขา จะ ห่วงใยเราหรือเปล่า

ป.ล 0 โนเกียเลิก นโยบาย เปลี่ยนไหม่ ภายใน 7 วันแล้ว เซง มากๆ ถ้าอยาก ทำแบบนั้น ต้อง สมัคร อาไร คลับๆ นี่อ่า ค่ามสัคร 300 ที่เป็น บัตรแดงๆ จะเเปลี่ยน ได้ ทันที่ ภายใน 7 วัน ทั้ง 0 โนเกีย เจมาร์ท และ Mlink อ่า แต่ บอกได้เลย ถ้า ซื้อ มาใช้ แล้ว เรารู้สึก ว่ามีไร ผิดปรกติ แล้วละ ก็ 300 สำหรับ ผม คุ่ม นะครับ อ้อ ไอ้ บัตร นี่ เวลาเทิน เครื่องเก่า ได้ + เพิ่ม อีก 300 นะ ครับ ถ้าไม่คิดมาก เราก็คิดว่า ไปเอาคืน ตอนน เทิน ก็ได้ อิอิ 300
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 20:11  

คุณขาจรคับ ตั้งแต่ผมอัพมานะยังไม่ได้แตะเลยอะเพราะยังไม่ได้ซื้อเบอร์อะคับ ตอนนี้ยังนอนหลับอยู่ในกล่องพร้อมชุดกรอบใสอะ คริคริ
Cassy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 20:17  

ปรึกษาหน่อยค่ะ ผู้เขียน:

ส่งไฟล์ไปให้แล้วนะครับ Rolling Eyes Laughing Very Happy

ขอบคุณ dearhunterได้รับเรียบร้อยแล้ว

ถามนายเอ็กซ์นะค่ะ หูฟังของ Creative EP365

ราคาเท่าไหร่ ซื้อที่ไหนค่ะ

ใส่แล้วเสียงดีกว่า N91อ่ะป่าว จาซื้อมาใส่เรย Twisted Evil
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 20:38  

วิธีลบธีม
พร้อมรูปประกอบ

อ้างถึง:
ผมทำทั้ง 2 วิธีแล้วครับ แต่ธีมในเมนู theme ยังไม่หายไปครับ ยังสามารถนำมาใช้งานได้อีก

ขอย้ำอีกคั้งว่าควรทำทั้ง2ขั้นตอนนะจ๊ะ

ตัวอย่างธีมที่ต้องการลบออก(ธีมสุดท้าย)

ขั้นตอนที่1 ลบไฟล์ที่อยู่ในเครื่องขณะที่จะติดตั้งเครื่องจะบันทึกไว้
เข้าเมนู--->เครื่องมือ--->ตัวจัดไฟล์--->ไฟล์ที่ติดตั้ง---->เลือกชื่อไฟล์ธีม--->ลบ

เข้าเมนูเครื่องมือ

เลือกตัวจักไฟล์

เลื่อกไฟล์ที่ติดตั้ง

เลื่อกชื่อไฟล์ที่เราใช้ติดตั้งธีม(อาจเป็นคนละชื่อกันดูให้ดีนะ)

จะช้าอยู่ไยลบเลย

ขั้นตอนที่2. ลบธีมที่ติดตั้งแล้วในเครื่อง(หรือในเมม)
เข้าเมนู--->เครื่องมือ--->ตัวจัดการ(รอแปบเมนูนี้หน่วงมาก)--->เลื่อกชื่อธีมที่จะลบ

เลือกตัวจัดการ(เป็นเวนูที่หนวงที่สุดโดยเฉพาะพวกสะสมโปรแกรม)

เลื่อกธีมที่จะลบ

ลบซิจ๊ะจะเอามันไว้ทำไมถ้าไม่ต้องการ

ดูผลงานธีมสุดท้ายหายไปละ

วีธีนี้ยังใช้ลบโปรแกรมและเกมด้วยนะ
ปล.ควรทำทั้ง2ขั้นตอนให้ครบเพื่อไม่ให้ไฟล์ค้างอยู่ในเครื่อง(ไฟล์เดียวกันสามารถข้างเครื่องได้หลายๆอัน(เปลืองเนื้อที่และเกะกะลูกตา))

หวังว่าคงจะได้กันนะคับ...ขอพลังจงอยู่กับชาว n80
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอโปรแกรมด้วยคนครับ
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 22:28  

อาจึ๋ยยย ผู้เขียน:
ขอโปรแกรม ด้วยนะครับ
nowayna@hotmail.com

ส่งแล้วนะครับ

คุณ unk21 นี่แสดงว่าใจเย็นมากๆ เลยนะ ได้มาแล้วยังปล่อยให้นอนรอในกล่องได้ ส่วนผมนะ ได้ปุ๊บใช้ปั๊บเลยอ่ะ ตั้งกะเริ่มชาร์จก็โทรแล้ว เหอๆๆๆ Laughing
cabrifix
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 22:49  

ขอโปรแกรมด้วยครับ homebow@hotmail.com ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ขอถามหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถามว่าภาพที่โชว์นี่ขนาดเท่าหน้าจอจริงป่าวครับ
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 00:08  

วิธีลบธีม

อ้างถึง:
ผมทำทั้ง 2 วิธีแล้วครับ แต่ธีมในเมนู theme ยังไม่หายไปครับ ยังสามารถนำมาใช้งานได้อีก

ขอย้ำอีกคั้งว่าควรทำทั้ง2ขั้นตอนนะจ๊ะ

ตัวอย่างธีมที่ต้องการลบออก(ธีมสุดท้าย)

ขั้นตอนที่1 ลบไฟล์ที่อยู่ในเครื่องขณะที่จะติดตั้งเครื่องจะบันทึกไว้
เข้าเมนู--->เครื่องมือ--->ตัวจัดไฟล์--->ไฟล์ที่ติดตั้ง---->เลือกชื่อไฟล์ธีม--->ลบ

เลื่อกชื่อไฟล์ที่เราใช้ติดตั้งธีม(อาจเป็นคนละชื่อกันดูให้ดีนะ)

ขั้นตอนที่2. ลบธีมที่ติดตั้งแล้วในเครื่อง(หรือในเมม)
เข้าเมนู--->เครื่องมือ--->ตัวจัดการ(รอแปบเมนูนี้หน่วงมาก)--->เลื่อกชื่อธีมที่จะลบ

เลือกตัวจัดการ(เป็นเวนูที่หนวงที่สุดโดยเฉพาะพวกสะสมโปรแกรม)

ลบซิจ๊ะจะเอามันไว้ทำไมถ้าไม่ต้องการ

วีธีนี้ยังใช้ลบโปรแกรมและเกมด้วยนะ
ปล.ควรทำทั้ง2ขั้นตอนให้ครบเพื่อไม่ให้ไฟล์ค้างอยู่ในเครื่อง(ไฟล์เดียวกันสามารถข้างเครื่องได้หลายๆอัน(เปลืองเนื้อที่และเกะกะลูกตา))

หวังว่าคงจะได้กันนะคับ...ขอพลังจงอยู่กับชาว n80

ขอถามว่าภาพที่โชว์นี่ขนาดเท่าหน้าจอจริงป่าวครับ แล้วก้อรบกวนถามว่าหน้าจอเวลาที่มีสายเข้า หรือว่าตอนกดเบอร์จะโทรออก ตัวเลขที่ปรากฎบนหน้าจอตอนจะโทรออกไปนั้น ขนาดใหญ่เล็กแค่ไหนครับ ที่อยากรู้เพราะว่าลุงแก่แล้วครับ มองอารายเล็กๆไม่ค่อยจะเห้นครับ รบกวนน้องๆช่วยโพสท์ขนาดของตัวอักษร หรือตัวเลขต่างๆจากหน้าจอจริงให้ดูหน่อยนะครับ กำลังคิดว่าจะซื้อให้ทันสมัยเหมือนน้องๆสักเครือ่งครับ ขอบคุณครับ
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 09:50  

อ้างถึง:
ขอถามว่าภาพที่โชว์นี่ขนาดเท่าหน้าจอจริงป่าวครับ แล้วก้อรบกวนถามว่าหน้าจอเวลาที่มีสายเข้า หรือว่าตอนกดเบอร์จะโทรออก ตัวเลขที่ปรากฎบนหน้าจอตอนจะโทรออกไปนั้น ขนาดใหญ่เล็กแค่ไหนครับ ที่อยากรู้เพราะว่าลุงแก่แล้วครับ มองอารายเล็กๆไม่ค่อยจะเห้นครับ รบกวนน้องๆช่วยโพสท์ขนาดของตัวอักษร หรือตัวเลขต่างๆจากหน้าจอจริงให้ดูหน่อยนะครับ กำลังคิดว่าจะซื้อให้ทันสมัยเหมือนน้องๆสักเครือ่งครับ ขอบคุณครับ

ขนาดจริง แต่ขนาดจอเล็กกว่านี้นะคับ
เวลากดเบอร์จะโทรออก ตัวเลขที่ปรากฎบนหน้า ก็ใหญ่มาก ขนาดตาถั่วยังเห็นเลยคับ
แต่ในสมุดรายชื่อ ตัวธรรมดา นะ
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 10:54  

เป็นปกติของรุ่นนี้ครับ มีปัญหาตรงฝาหลังแบตเตอรี่นนี่แหละครับ Sad
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามเรื่อง Airalbum ค่ะ
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 10:55  

ผมไม่ได้ใช้ AirAlbum เลยอ่ะครับ เพราะคิดว่ามันไม่จำเป็นสำหรับผม

เลยฟอแมตทิ้งไปหมดเลยครับ ตั้งแต่ได้เมมของโนเกียมาก็ไม่ได้ใช้เลยครับ

ใช้ Kingston 1 GB มาตลอดเลยครับ Shocked
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 11:11  

อ้างถึง:

ขนาดจริง แต่ขนาดจอเล็กกว่านี้นะคับ
เวลากดเบอร์จะโทรออก ตัวเลขที่ปรากฎบนหน้า ก็ใหญ่มาก ขนาดตาถั่วยังเห็นเลยคับ
แต่ในสมุดรายชื่อ ตัวธรรมดา นะ

เอามาฝากบางส่วนครับ

ภาพที่เห็นเป็นความละเอียดที่แสดงบนหน้าจอครับ แสดงให้เห็นว่าหน้าจะมีความละเอียดจริง ๆ

ส่วนขนาดของหน้าจอนั้นอยู่ที่ 352 x 416 พิกเซลครับ

ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่นี่ครับ http://www.siamphone.com/review/2006/nokia/n80/page.htm

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=165336&highlight=n80
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 11:18  

ขอโปรแกรมด้วยครับ ขอบคุณครับ
nattawoot10@hotmail.com
อยากถามหน่อยครับจะโชว์วันที่ บนหน้าจอทำไงอ่ะครับ แบบ mon 10/10/2006 อย่างเนี่ยอ่ะครับ
คนที่ใช้คนหนึ่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไฟสีฟ้ามะติด
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 11:26  

ทำไมไฟสีฟ้าของผมมันไม่ติดนะครับ ทุกทียังติดอยู่เลย(หมายถึงทุกทีไม่เห็นต้องรอนานอย่างนี้) มีปังหาแล้วมั้งเครื่องเราใช่ไหม ครับ แต่ตรง sleep mode ก็ on แล้วนา ตั้งเป็ฯ 2 นาที กับอีกอันนึงเป็น ไม่กี่วิเองอะ ช่วยให้คำตอบทีคับผู้มีความรู้
Aucifer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 11:28  

ถ้าซื้อ N80 มาตอนนี้ ทางร้านเค้าจะ up firmware ให้แล้วเลยหรือปล่าวครับ แล้วเราจะมีวิธี check version firmware ยังไงอ่ะครับ Embarassed
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 12:04  

Aucifer ผู้เขียน:
ถ้าซื้อ N80 มาตอนนี้ ทางร้านเค้าจะ up firmware ให้แล้วเลยหรือปล่าวครับ แล้วเราจะมีวิธี check version firmware ยังไงอ่ะครับ Embarassed

กด *#0000#
แต่ถ้าเครื่องผลิตหลังๆน่าจะเป็นตัวใหม่นะ
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 12:06  

อยากถามหน่อยครับจะโชว์วันที่ บนหน้าจอทำไงอ่ะครับ แบบ mon 10/10/2006 อย่างเนี่ยอ่ะครับ

เลือก Profile เป็น General รึยังครับ Very Happy
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ไฟสีฟ้ามะติด
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 12:07  

คนที่ใช้คนหนึ่ง ผู้เขียน:
ทำไมไฟสีฟ้าของผมมันไม่ติดนะครับ ทุกทียังติดอยู่เลย(หมายถึงทุกทีไม่เห็นต้องรอนานอย่างนี้) มีปังหาแล้วมั้งเครื่องเราใช่ไหม ครับ แต่ตรง sleep mode ก็ on แล้วนา ตั้งเป็ฯ 2 นาที กับอีกอันนึงเป็น ไม่กี่วิเองอะ ช่วยให้คำตอบทีคับผู้มีความรู้

ของผมต้องรอเร็วสุด 5 นาทีครับถึงจะ Sleep Mode ปรับน้อยกว่านี้ไม่ได้ครับ Very Happy
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 12:09  

Aucifer ผู้เขียน:

ถ้าซื้อที่ศูนย์โนเกีย ผมว่าให้เค้าอัพให้เลยก็ได้นะครับ แต่น่าจะเป็นบางศูนย์ แต่ศูนย์ไหนบ้างก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ อิอิ

วิธีเชคเฟิร์มแวร์ก็คือ กด *#0000# ครับ
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 13:17  

อ่า...ส่งให้แล้วนะครับ แต่ว่า World travel ที่เป็นไฟล์เสียง 4 ไฟล์ ได้แก่ เยอรมัน ญี่ปุ่น สเปน และไทย ส่งไม่ไปนะครับ รู้สึกว่าเมล์คุณจะเต็มนะ ยังไงถ้าจะเอาใหม่ก็เคลียรพื้นที่แล้วแจ้งผ่านทางข้อความส่วนตัวถึงผมก็ได้ครับ จะได้ไม่ต้องโพสต์บนบอร์ดครับ Wink
ขอถามหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอถามว่าภาพที่โชว์นี่ขนาดเท่าหน้าจอจริงป่าวครับ
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 13:32  

ขอถามหน่อยครับ ผู้เขียน:
วิธีลบธีม

อ้างถึง:

ขอบคุณน้องนายเอ็กซ์และน้อง artkab สำหรับคำตอบครับ
dearhunter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 14:00  

[quote="นายเอ็กซ์"][quote="dearhunter"][quote="Little witch"][quote="dearhunte"]

ผมอยากรบกวนคุณ Dearhunter อีกซักเรื่องได้ไหมครับ เรื่อง Case N80 อ่ะครับ ถ้าสะดวกรบกวนส่งเบอร์โทรศัพท์ของคุณเข้ามาที่ Private message ของผมได้ไหมครับ Wink

เมื่อวานงานยุ่งมากไม่ได้เข้ามาเลย โดนคุณขาจรตัดหน้าไปแล้ว (พูดเล่นครับ) Laughing Laughing Laughing ดีแล้วครับคุณขาจรมีอะไรช่วยกันได้ก็ช่วยๆกัน เมื่อวานผมโทรไป 0 มาเจ้าหน้าที่คนที่ขายเครื่องให้ผมเขาบอกผมว่า อย่าพึ่งไป upfirmware เลยให้รอสัก 2-3 เดือนก่อน เขาบอกว่ากลัวว่ายังมีปัญหาอยู่ (ไม่รุ้จริงหรือปล่าว) อยากถามเพื่อนๆ ที่อัพมาแล้วว่าเป็นอย่างไรบ้างครับ ส่วนโปรแกรมคงต้องเป็นพรุ่งนี้นะครับผมถึงจะส่งให้ได้ เพราะ note ที่บ้านแฮงค์เข้า 0 อยู่ คอมที่ทำงานไม่อยากใช้ส่งเพราะช้าเหลือเกิน คุณเอ็กซ์ผมส่งเบอร์โทรไปให้แล้วนะครับมีอะไรโทรมาได้ครับ
จันทรืจิรา ชาติมนตรี
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สกลนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 15:27  

ขอโปรแกรมด้วยค่ะส่งมาที่เมลล์นี้นะคะ

adun@adungarment.com ขอบคุณค่ะ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 16:41  

นี่มีคนโหลดคลิปอย่างว่ามาดูบนn80มะครับ

ไม่ทราบว่าจะดาวน์โหลดกันได้ที่ไหนบ้างอ่ะครับ อยากมีเก็บไว้ซักเรื่อง2เรื่อง ให้อินเทรนด์เด็กสมัยใหม่เค้าบ้าง

ขอบคุณนะครับ
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 17:08  

จันทรืจิรา ชาติมนตรี ผู้เขียน:
ขอโปรแกรมด้วยค่ะส่งมาที่เมลล์นี้นะคะ

adun@adungarment.com ขอบคุณค่ะ Embarassed

ไม่รู้เหมือนกันว่าคุณ dearhunter ส่งให้หรือยัง แต่ส่งให้แล้วนะครับ...วันนี้งานยุ่งมากๆ เลยครับ นานๆ จะได้เข้ามาอ่านซักครั้งนึง... Sad
PLS
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ : 55+
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 17:09  

ซื้อมาแล้วคับ 25090 เป๊ะๆ ไม่ลดซักนิด สีดำ 2วันแล้วคับยังไม่เจอปัญหาเกี่ยวกับตัวเครื่องเลย โชคดีจิงๆ
มีปัญหาแต่เครือข่าย AISad ที่นับวันยิ่งแย่ ยิ่งโทรยิ่งหงุดหงิด Evil or Very Mad
assassin smith
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Dictionary please
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 18:38  

ใครพอทราบบ้างร้านไหนที่ไหน มีโปรแกรม Dictionary English-English บ้างครับ ไม่ใช่ Th-eng หรือ eng-th นะครับ ที่ต้องการก็คืออังกฤษแปลเป็นอังกฤษอีกทีนั้นเองครับ
ใครทราบช่วยบอกทีนะครับ
หรือทิ้งเบอร์ร้านไว้ก็ได้นะครับ เดี๋ยวโทรเช้คเองก็ได้นะครับ

ขอบพระคุณมากครับ
เพื่อน ๆ Razz
GiGaz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่ยครับ
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 20:07  

ขอถามนายเอ้กหน่อยครับN80ของนายเอ้กตอนสไลฝาขึ้นมันสั่นโครงเครงปะครับ วันนี้ผมจะไปซื้อแล้วลองสไลด์ดูมันโครงเครงไงไม่รู้อะครับ นายเอ้กเป็นปะครับกลัวไม่ทนเด่วหักอะครับ
เก็บตังมานาน

ช่วยตอบทีครับ

ปล.เกือบเปลื่อนใจไปN91แล้วสไลไปโครงเครงเหนปุ่มกดเลขแล้วซื้อไม่ลงเล็กมาก
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามหน่ยครับ
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 20:34  

GiGaz ผู้เขียน:
ขอถามนายเอ้กหน่อยครับN80ของนายเอ้กตอนสไลฝาขึ้นมันสั่นโครงเครงปะครับ วันนี้ผมจะไปซื้อแล้วลองสไลด์ดูมันโครงเครงไงไม่รู้อะครับ นายเอ้กเป็นปะครับกลัวไม่ทนเด่วหักอะครับ

ปล.เกือบเปลื่อนใจไปN91แล้วสไลไปโครงเครงเหนปุ่มกดเลขแล้วซื้อไม่ลงเล็กมาก

สำหรับผมนะ ก็นิดๆหน่อยๆ ครับ รับได้ และ ก็ดูไม่น่าจะหักนะครับ

สำหรับ N91 มีปัญหาหน่อยๆ ตรง ด้านหลัง ฝาสไลด์ ครับ ไม่น่าใช้เลยนะ หาดูรูปได้ครับ ตาม Review ต่างๆ

ถ้าเทียบกัน ระหว่าง 2 อันนี้ ผมว่า N80 ดีกว่านะ
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 21:53  

นี่มีคนโหลดคลิปอย่างว่ามาดูบนn80มะครับ

ไม่ทราบว่าจะดาวน์โหลดกันได้ที่ไหนบ้างอ่ะครับ อยากมีเก็บไว้ซักเรื่อง2เรื่อง ให้อินเทรนด์เด็กสมัยใหม่เค้าบ้าง

เอาโหลดกันไปดูผมดูทุกวันเลย
(อย่างว่า=ฮา5ha)

ดูได้ในn80 และผู้ที่ลงpc suiteเลือกดูมัลติมีเดีย
http://www.yousendit.com/transfer.php?action=download&ufid=940A80022DB7A7BE
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 22:04  

[quote="dearhunter"][quote="นายเอ็กซ์"][quote="dearhunter"][quote="Little witch"]

เมื่อวานงานยุ่งมากไม่ได้เข้ามาเลย โดนคุณขาจรตัดหน้าไปแล้ว (พูดเล่นครับ) Laughing Laughing Laughing ดีแล้วครับคุณขาจรมีอะไรช่วยกันได้ก็ช่วยๆกัน เมื่อวานผมโทรไป 0 มาเจ้าหน้าที่คนที่ขายเครื่องให้ผมเขาบอกผมว่า อย่าพึ่งไป upfirmware เลยให้รอสัก 2-3 เดือนก่อน เขาบอกว่ากลัวว่ายังมีปัญหาอยู่ (ไม่รุ้จริงหรือปล่าว) อยากถามเพื่อนๆ ที่อัพมาแล้วว่าเป็นอย่างไรบ้างครับ ส่วนโปรแกรมคงต้องเป็นพรุ่งนี้นะครับผมถึงจะส่งให้ได้ เพราะ note ที่บ้านแฮงค์เข้า 0 อยู่ คอมที่ทำงานไม่อยากใช้ส่งเพราะช้าเหลือเกิน คุณเอ็กซ์ผมส่งเบอร์โทรไปให้แล้วนะครับมีอะไรโทรมาได้ครับ

ขอบคุณมาก ๆ นะครับ แล้วพรุ่งนี้จะติดต่อไปครับ
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามหน่ยครับ
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 22:07  

GiGaz ผู้เขียน:

ของผมไม่มีปัญหาเรื่องการสไลด์เลยครับ ไม่โคลง ไม่เคลง ไม่หลวมใด ๆ ทั้งสิน เพียงแต่ไม่มีระบบช่วยสไลด์ ทำให้เราต้องออกแรงด้วยมือเราล้วน ๆ เท่านั้นเองครับ การสไลด์นั้นก็แน่นดีครับ ออกจะแน่นจนฝืดเสียด้วยซ้ำ ไม่มีการโครงเครง หรือหลวม ๆ เหมือนเครื่องโชว์ (ที่ผมเคยเล่นมา) แน่ ๆ ครับ

เรื่องหลวม มีจุดเดียวที่หลวม คือฝาแบตเตอรี่ด้านหลังครับ แต่ก็แข็งแรงดีนะครับ รับรองว่าไม่มีแบตหลุดออกมาแน่ ๆ ครับ

ลองเลือกดูแล้วกันครับว่าชอบรุ่นไหน และใช้รุ่นไหนแล้วมีความสุขมากกว่านะครับ Smile
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 22:16  

ดูได้ในn80 และผู้ที่ลงpc suiteเลือกดูมัลติมีเดีย
http://www.yousendit.com/transfer.php?action=download&ufid=940A80022DB7A7BE

โหย....คลิปอย่างว่าเลยนะเนี่ย โหลดระวังด้วยนะครับ ไม่เหมาะสำหรับเด็กอยุตำกว่า 18 Laughing

ขอบคุณคุณ artkab มาก ๆ เลยครับผม Wink
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 22:20  

โหย....คลิปอย่างว่าเลยนะเนี่ย โหลดระวังด้วยนะครับ ไม่เหมาะสำหรับเด็กอยุตำกว่า 18 Laughing

ขอบคุณคุณ artkrub มาก ๆ เลยครับผม Wink

อย่างว่าคับ คงไม่มีใครว่านะ เพราะดูแก้เคลียส
ถ้าเด็กต่ำกว่า 18 เคลียสก็พอ อนุโลม นะ

อ๋อโหลดได้ภายใน 7 วันนะ
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 22:30  

ดูแล้วสยิวเลยนะเนี่ยขอบอก.... Very Happy
yokohama 55+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 22:57  

เป็นปกติของรุ่นนี้ครับ มีปัญหาตรงฝาหลังแบตเตอรี่นนี่แหละครับ Sad

ของเราไม่หลวมนะ จะก๊อกแก๊กขยับซ้ายขวาได้นะดังกึกๆอ่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 19, 20, 21, 22, 23  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: