Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N80 - Make yourself at home [ภาค 2]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 20, 21, 22, 23  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2205 / เข้าชม: 1978180
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 23:10  
ตอบโดยอ้างถึง  

การดูที่ถูกต้อง จะต้องเปิดเสียงดังๆ
เพราะเสียงที่ผู้แสดงเปล่งออกมาจะ
ทำให้เรา........ Embarassed ....ได้
ดูแล้วบอกต่อเพื่อนๆด้วยนะ.. Twisted Evil

ผมใช้โปรแกรมใน pc suite เปลี่ยนไฟล์นะนี่
yokohama 55+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 23:11  

yokohama 55+ ผู้เขียน:
นายเอ็กซ์ ผู้เขียน:
มนัสนันท์ แดงแหล่ม ผู้เขียน:
ฝาปิดข้างหลังของเพื่อน ๆ แน่นปะ ของเรารู้สึกว่ามันหลวมนิด ๆ เพื่อนๆ เป็นเหมือนของเราป่าวคะ

เป็นปกติของรุ่นนี้ครับ มีปัญหาตรงฝาหลังแบตเตอรี่นนี่แหละครับ Sad

ของเราไม่หลวมนะ จะก๊อกแก๊กขยับซ้ายขวาได้นะดังกึกๆอ่ะ

แก้หน่อยนะคะขยับแล้วดังกึกเวลาที่ยังไม่ได้สไลด์คะ เป็นกันหรือป่าวคะ
Aucifer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 23:34  

ขอบคุณ คุณ artkab และ นาย X มากครับ

วันนี้เดินไปเจอร้านนึง เป็นของ Dtac ขาย N80 26900 ผมถามเค้าว่าราคานี้ แถม บูตู๊ด ด้วยป่าว เค้าบอกว่ารุ่นนี้ไม่ได้แถมครับ แต่ผมสงสัยไมมันแพงกว่าที่เพื่อนๆบอกอ่ะ เซ็ง ๆ

พอเข้าไปดู แล้วลองเทส คุณภาพเบื้องต้น ฝาแบต ไม่เห็นจะ หลวมอย่างที่คิด คือแทบจะไม่หลวมเลย ส่วนที่บอกว่าพอสไลด์จนสุดมันจะโคลงเคลง มันไม่เห็นจะเคลงมากเลย มันโยก นิดเดียว นิดเดียวจริงๆ ผมรับได้อ่ะครับ แต่ตอนนี้ยังไม่มีตังซื้อ เซ็งสุดๆ ว่าจะซื้อตั้งแต่เดือนที่แล้วล่ะ เฮ้อ

ปรึกษานอกเรื่องหน่อยน่ะครับ อยากรู้ว่าเวลาทำบัตรเครดิต เค้าจะส่งผลมาให้ภายในกี่วันอ่ะ คือผมทำของ ktc มา 3 อาทิตย์แว้ว มันว่ามันจะส่งมาให้ที่พัก แต่ถึงวันนี้ไม่เห็นแม้แต่เงา เศร้า Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 08:49  

Aucifer ผู้เขียน:
ขอบคุณ คุณ artkab และ นาย X มากครับ

วันนี้เดินไปเจอร้านนึง เป็นของ Dtac ขาย N80 26900 ผมถามเค้าว่าราคานี้ แถม บูตู๊ด ด้วยป่าว เค้าบอกว่ารุ่นนี้ไม่ได้แถมครับ แต่ผมสงสัยไมมันแพงกว่าที่เพื่อนๆบอกอ่ะ เซ็ง ๆ

พอเข้าไปดู แล้วลองเทส คุณภาพเบื้องต้น ฝาแบต ไม่เห็นจะ หลวมอย่างที่คิด คือแทบจะไม่หลวมเลย ส่วนที่บอกว่าพอสไลด์จนสุดมันจะโคลงเคลง มันไม่เห็นจะเคลงมากเลย มันโยก นิดเดียว นิดเดียวจริงๆ ผมรับได้อ่ะครับ แต่ตอนนี้ยังไม่มีตังซื้อ เซ็งสุดๆ ว่าจะซื้อตั้งแต่เดือนที่แล้วล่ะ เฮ้อ

ปรึกษานอกเรื่องหน่อยน่ะครับ อยากรู้ว่าเวลาทำบัตรเครดิต เค้าจะส่งผลมาให้ภายในกี่วันอ่ะ คือผมทำของ ktc มา 3 อาทิตย์แว้ว มันว่ามันจะส่งมาให้ที่พัก แต่ถึงวันนี้ไม่เห็นแม้แต่เงา เศร้า Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

อ่านะ เรื่องใช้แล้วโคลงเคลง ฝาแน่นไม่แน่น ผมว่าแล้วแต่ดวงด้วยมังครับ ดวงดีก็เจอที่แน่นหน่อย ดวงไม่ดีก็เจอหลวมมากไป ทางที่ดีขอทดลองก่อนซื้อสิครับ รับได้ก็ซื้อ รับไม่ได้ก็ขอเปลี่ยนเครื่อง เปลี่ยนแล้วยังไม่พอใจก็ไม่ต้องซื้อไปดูร้านอื่น...เอาที่เราชอบและพอใจ จะได้ไม่เสียดายตังทีหลังครับ

ส่วนบัตร KTC นี่ นานมากๆครับกว่าจะได้ ผมส่งเอกสารทำบัตรไปพร้อมกับของ citibank ครับ ปรากฏว่ากว่าผมจะได้บัตรนี่ผมใช้ citibank ไป 2 รอบบัญชีแล้วอ่า แถมตอนไปเอาก็ยุ่งยากมากๆ ด้วย ตอนแรกเค้าส่ง SMS มาว่าให้เราไปเอาได้ที่สาขาที่ระบุ พอไปเอาก็บอกว่าต้องรอ SMS อีกอันก่อนเพื่อระบุหมายเลขงานหรือไม่ก็จะมีจดหมายไปที่บ้านแจ้งหมายเลขพร้อมรหัส สุดท้ายหลังจากผมได้ SMS รอบแรกก็ต้องรออีก 1 อาทิตย์กว่าจดหมายจะมาถึงจะได้ฤกษ์ไปรับบัตร...ระยะเวลาคร่าวๆ ก็ประมาณ 2 เดือนกว่าๆ จนผมเกือบลืมไปแล้วว่าผมสมัครไว้ด้วยเหรอ???
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : วิธีสร้างลิสต์รายการเพลงที่เราต้องการฟัง
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 09:17  

มีเพื่อนๆและน้องๆหลายๆคนคุยกับผมผ่านทาง MSN แล้วสอบถามว่าใช้วิธีไหนในการฟังเพลง มีโปรแกรมอะไรลงเพิ่มบ้างมั้ย...ตอบกันตรงๆครับ ไม่ได้ลงอะไรเพิ่มเลยอ่ะ เพราะยังหาที่มันเวิร์ค(more)กว่านี้ไม่ได้...
คราวนี้ก็เลยจะเอาวิธีที่ผมใช้จากโปรแกรมที่เค้าให้มานี่แหละมาบอกเพื่อนๆให้ไปทดลองดูว่าใช้กันแล้วโอป่าว...หลายๆคนอาจจะทำอยู่แล้วก็ขอโทษด้วยนะครับ แต่คิดว่าอีกหลายๆคนคงอยากรู้

ขั้นตอน
1. เปิด Menu เลือกเปิดโปรแกรม Music player ตามปกติ
2. กดปุ่มเรียก Options ออกมาแล้วเลือก Music library
3. เลือกหัวข้อ Track lists
4. กดปุ่มเรียก Options อีกครั้ง เลือก New track list
5. เลือกพื้นที่ในการ Save play list เครื่องจะให้เลือกระหว่าง Phone mem กับ MEMORY CARD เลือกกันตามสะดวกครับ
6. ตั้งชื่อ Track list แล้วกด OK
7. เลือกเพลงที่ต้องการใส่ใน Track list ที่เราสร้างขึ้นมา โดยการเลื่อนขึ้น-ลง เมื่อเจอเพลงที่ต้องการใส่ใน List ก็กดเรียก Options เลือก Mark/Unmark เลือก Mark
8. ทำตามข้อ 7 ซ้ำอย่างนี้ไปเรื่อยๆจนเราพอใจหรือคิดว่าแค่นี้ก็ฟังไม่หมดแล้วก็แล้วแต่คนนะครับ เมื่อพอใจแล้วก็กดเรียก Options อีกครั้ง แต่ครั้งนี้เราจะเลือก Select marked items ครับ เท่านี้เราก็จะได้รายการเพลงที่เราเลือกเองแล้วครับ โดยไม่ต้องฟังทั้งหมดที่มีในเครื่องเหมือนที่เคยเป็น

บังเอิญว่าผมไม่ได้ลงโปรแกรม Print Screen ก็เลยไม่มีรูปลงมาให้ดู ยังไงถ้ามีเวลารบกวนคนที่ลงโปรแกรมนี้ช่วยทำตามขั้นตอนที่ผมบอกแล้วเอารูปมาลงให้เพื่อนๆดูคงจะดีกว่านะครับ

อีกอย่างผมไค่อยถนัด Mnu ไทย คนที่ใช้เป็นภาษาไทยอยู่อาจจะงงได้ ไว้ว่างๆผมจะมาแปลเป็นไทยให้นะครับ หรือจะมีผู้มีจิตเมตตาช่วยแปลให้ก่อนก็ไม่ว่ากัน...อิอิ

ส่วนใครมีโปรแกรมหรือวิธีที่ง่ายกว่านี้ก็ช่วยเอามาบอกกันด้วยนะครับ เผื่อผมจะได้เอาไปใช้บ้างครับผม... Wink
Dimension
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: วิธีสร้างลิสต์รายการเพลงที่เราต้องการฟัง
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 10:09  

Razz คุณขาจรคับ เรื่องกรอบพลาสติกคับ ใส่แล้วมันจะทำให้เครื่องเป็นรอยไหม เพราะเห็นของเพื่อนใช่ N70 เวลาเปิดกล้อง มันขูดเป็นรอยอะคับผม เพราะกำลังตัดสินใจอยู่ ว่าจะไปซื้อวันนี้อะคับ
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: วิธีสร้างลิสต์รายการเพลงที่เราต้องการฟัง
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 10:16  

Dimension ผู้เขียน:
Razz คุณขาจรคับ เรื่องกรอบพลาสติกคับ ใส่แล้วมันจะทำให้เครื่องเป็นรอยไหม เพราะเห็นของเพื่อนใช่ N70 เวลาเปิดกล้อง มันขูดเป็นรอยอะคับผม เพราะกำลังตัดสินใจอยู่ ว่าจะไปซื้อวันนี้อะคับ

ตอนนี้ยังไม่เป็นครับ ต่อไปยังไม่รู้ แต่ส่วนของจอกับกล้องผมติดฟิล์มกันรอยไว้แล้วค่อยใส่กรอบ เรื่องหน้าจอลายคงไม่มีครับ...อิอิ
จันทรืจิรา ชาติมนตรี
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สกลนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 11:13  

จันทรืจิรา ชาติมนตรี ผู้เขียน:
ขอโปรแกรมด้วยค่ะส่งมาที่เมลล์นี้นะคะ

adun@adungarment.com ขอบคุณค่ะ

ไม่รู้เหมือนกันว่าคุณ dearhunter ส่งให้หรือยัง แต่ส่งให้แล้วนะครับ...วันนี้งานยุ่งมากๆ เลยครับ นานๆ จะได้เข้ามาอ่านซักครั้งนึง...

ขอบคุณ คุณขาจรมากๆค่ะ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 16:47  

ขอบคุณคุณขาจรมากครับ วันนี้โทรไป KTC มาแระ เอาระเบิดไปปล่อยไว้ลูกนึง อิอิ
อ้อ แล้ว ฟิล์มตรงหน้าจอกับเลน ที่คุณขาจรใช้อยู่ ไปให้ใครติดที่ไหนเหรอครับ ที่ศูนย์เค้าจะมีไหมอ่ะ
Aucifer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 16:57  

Anonymous ผู้เขียน:
ขอบคุณคุณขาจรมากครับ วันนี้โทรไป KTC มาแระ เอาระเบิดไปปล่อยไว้ลูกนึง อิอิ
อ้อ แล้ว ฟิล์มตรงหน้าจอกับเลน ที่คุณขาจรใช้อยู่ ไปให้ใครติดที่ไหนเหรอครับ ที่ศูนย์เค้าจะมีไหมอ่ะ

ลืมชื่อ อิอิ
X J X
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 19:00  

เอ่อ คุณขาจรครับ ไม่ทราบว่า มันมีฟิลม์กันรอยกล้องด้วยเหรอคับ แล้วมันขายอันละเท่าไหร่อ่า เพราะตอนนี้ผมยังไม่ได้ลอกไอ้สติกเกอร์ที่ปิดกล้องเลย(กลัวเปนรอย) เอ่อคือผมสงสัยอยู่อย่างนึงว่า เวลาผมถ่ายรูปอ่ะ พอถ่ายออกมา ภาพมันจะเบลอๆอ่ะ(เวลาดูใน คอม) ผมเลยสงสัยว่าทำไมกล้อง 3 ล้าน ภาพมันสู้กล้อง 2 ล้านไม่ได้เลยอ่ะ
dearhunter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 19:25  

cabrifix ผู้เขียน:
ขอโปรแกรมด้วยครับ homebow@hotmail.com ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ส่งไปให้แล้วนะครับ
rabbz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 20:10  

ตอนนี้ที่ไหนมีเครื่อง สีดำขายมั่งอ่ะคับ โทรถามศูนย์โนเกียหลายห้างแล้ว เค้าบอกไม่มีของ และไม่มีกำหนดเข้าเลย อยากได้จะแย่อยู่แล้ว ที่ MBK ฃมีมั้ยครับ แล้วเชื่อถือได้ป่ะครับ
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 01:03  

X J X ผู้เขียน:
เอ่อ คุณขาจรครับ ไม่ทราบว่า มันมีฟิลม์กันรอยกล้องด้วยเหรอคับ แล้วมันขายอันละเท่าไหร่อ่า เพราะตอนนี้ผมยังไม่ได้ลอกไอ้สติกเกอร์ที่ปิดกล้องเลย(กลัวเปนรอย) เอ่อคือผมสงสัยอยู่อย่างนึงว่า เวลาผมถ่ายรูปอ่ะ พอถ่ายออกมา ภาพมันจะเบลอๆอ่ะ(เวลาดูใน คอม) ผมเลยสงสัยว่าทำไมกล้อง 3 ล้าน ภาพมันสู้กล้อง 2 ล้านไม่ได้เลยอ่ะ

ง่า...เข้ามาตอบซะดึกเลย พอดีผมมัวแต่ยุ่งๆ เรื่องทำสารนิพนธ์กับงานรับน้องอยู่น่ะครับ...สงสัยต่อไปนานๆ คงจะเข้ามาซักครั้งแล้วล่ะครับ

เรื่องฟิล์มกันรอยนี่สามารถไปให้ตามร้านขายอุปกรณ์มือถือติดให้ได้เลยนะครับ คิดว่าพวกร้านตู้ก็น่าจะมีนะครับ ส่วนที่ผมใช้ติดเลนส์น่ะก็เป็นเศษเหลือจากการที่เค้าตัดฟิล์มให้อ่ะครับ เพราะตอนนั้นยังไม่มีขนาดของ N80 เลยต้องใช้ของ O2 ซึ่งจอขนาดใหญ่กว่าแทน ทำให้เหลือฟิล์มบางส่วนที่ใหญ่พอสำหรับติดกล้องครับ...ตอนนั้นผมเอาไปทำจ่ายเฉพาะค่าฟิล์มแค่ 100 บาทนะครับ

ส่วนที่คุณรู้สึกว่ากล้อง 3M สู้ 2M ไม่ได้นี่ สงสัยเพราะ
1. มันไม่มี Auto Focus ทำให้ต้องใช้ความละเอียดและอดทนเป็นพิเศษเพื่อให้ได้รูปสวยๆ ครับ เรียกว่ามือต้องนิ่งและหลังกดชัตเตอร์ต้องค้างทั้งกล้องทั้งนางแบบไว้นานพอประมาณว่ารอให้ไฟแฟลชดับไปซัก 1-2 วินาทีถึงค่อยขยับน่ะครับ
2. ภาพที่ถ่ายออกมาถ้าดูจากคอมจะรู้สึกว่าสวยสู้ไม่ได้เพราะขนาดมันต่างกันครับ ภาพ 3M จะขนาดใหญ่กว่ามาก ทำให้เมื่อคุณดูจะเห็นเป็นเม็ดสีเหมือนไม่ค่อยชัด ต้องลองเอาไปอัดที่ร้านในขนาดเท่ากันดูสิครับ แล้วจะรู้ว่า 3M กับ 2M อะไรสวยกว่า

วันนี้ต้องไปนอนแล้วครับ พรุ่งนี้ต้องไปทำงานเช้าอีก แล้วจะเข้ามาช่วงเช้าถ้าว่างนะครับ...หุหุหุ
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 04:34  

ถามหน่อยนะคับ

ฟิลม์กันรอย เวลาลอกออกมันจะมีกาวที่หน้าจอปะ(ไม่เคยติดเลยอยากติด)
หรือเหมือนกับฟิล์มที่ติดมากลับเครื่องคือลอกแล้วไม่มีกาว
X J X
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 07:26  

อ้อๆ ~ ขอบคุณมากครับคุณขาจร
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 08:46  

artkab ผู้เขียน:

ฟิลม์กันรอย เวลาลอกออกมันจะมีกาวที่หน้าจอปะ(ไม่เคยติดเลยอยากติด)
หรือเหมือนกับฟิล์มที่ติดมากลับเครื่องคือลอกแล้วไม่มีกาว

เอ่อ...อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ เพราะเวลาติดแล้วไม่เคยคิดจะลอกออกเหมือนกัน...คิดว่าน่าจะไม่มีกาวนะครับ เพราะตอนเอาไปติดเห็นเค้าทำความสะอาดหน้าจอด้วยครีมอะไรซักอย่างก่อนแล้วก็ติดฟิล์ม ติดไม่ดีมีฟองอากาศก็กดๆถูๆไล่ฟองอากาศได้ ถ้ามีมากก็ลอกติดใหม่...ไม่รู้เข้าใจถูกป่าวนะ...แต่ที่แน่ๆถามคนติดแล้วว่าลอกออกแล้วจะเป็นรอยมั้ย คนติดให้บอกว่าไม่ ถึงมีก็เช็ดออกครับ...เค้าว่างั้นนะ... Neutral

วันนี้รู้สึกไม่อยากทำงานเลยครับ แต่ก็ต้องมาทำ อยู่ต่างจังหวัดก็งี้แหละ ไม่ได้หยุดเหมือนคนอื่น Sad
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 08:56  

ขาจร ผู้เขียน:

เอ่อ...อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ เพราะเวลาติดแล้วไม่เคยคิดจะลอกออกเหมือนกัน...คิดว่าน่าจะไม่มีกาวนะครับ เพราะตอนเอาไปติดเห็นเค้าทำความสะอาดหน้าจอด้วยครีมอะไรซักอย่างก่อนแล้วก็ติดฟิล์ม ติดไม่ดีมีฟองอากาศก็กดๆถูๆไล่ฟองอากาศได้ ถ้ามีมากก็ลอกติดใหม่...ไม่รู้เข้าใจถูกป่าวนะ...แต่ที่แน่ๆถามคนติดแล้วว่าลอกออกแล้วจะเป็นรอยมั้ย คนติดให้บอกว่าไม่ ถึงมีก็เช็ดออกครับ...เค้าว่างั้นนะ... Neutral

วันนี้รู้สึกไม่อยากทำงานเลยครับ แต่ก็ต้องมาทำ อยู่ต่างจังหวัดก็งี้แหละ ไม่ได้หยุดเหมือนคนอื่น Sad

ขอบคุณคับคุณขาจร

ผมก็อยู่ต่างจังหวัดแต่หยุด 555 สบาบไป
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 09:49  

ขอบคุณคับคุณขาจร

ผมก็อยู่ต่างจังหวัดแต่หยุด 555 สบาบไป

ถ้าเป็น ฟิล์ม คุณภาพดีๆ หน่อย คงลอก แล้วไม่มีกาวติดเหนอะๆ แน่ครับ แต่ถ้า คุณภาพห่วยๆ หน่อย ก็ไม่แน่

เวลาติด ถ้ามันไม่ตรง หรือ มีฟอง เค้าก็จะใช้ สก็อตเทป แปะๆ แล้ว ดึงออกมาอะครับ Wink
sadus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไฟปุ่มกด
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 14:10  

ทำไมบางครั้งไฟที่ปุ่มกดตัวเลขมันไม่ติดอะคับใครเป็นเหมือนผมบ้างหรือต้องไปตั้งค่าตรงไหนมันติดมั่งไม่ติดบ้าง
creative_dream2009
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ไฟปุ่มกด
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 15:27  

sadus ผู้เขียน:
ทำไมบางครั้งไฟที่ปุ่มกดตัวเลขมันไม่ติดอะคับใครเป็นเหมือนผมบ้างหรือต้องไปตั้งค่าตรงไหนมันติดมั่งไม่ติดบ้าง

ไม่ต้องตกใจครับ เพราะ N80 มีตัวเซ็นเซอร์แสงสว่างครับ มันจะปรับสภาวะแสงสว่างของไฟหน้าปัดตัวเลขให้ โดย Auto ครับ หรืออาจจะเรียกได้ว่าเป็นการประหยัดพลังงานสำหรับแบตเตอร์รีครับผม
sr_natee
Year's Star

หัวข้อ : Re: ไฟปุ่มกด
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 15:45  

sadus ผู้เขียน:

ปกตินะครับ ระบบมี เซ็นเซอร์ (ตรงตัวN80) คอยตรวจจับความสว่าง ถ้ามีแสงมากพอไฟก็ไม่ติด ประหยัดพลังงานครับ ลองเอามือปิดเซ็นเซอร์แสง แล้วเลื่อนเปิดปุ่มกด ไฟที่ปุ่มก็จะติด ลองทำดูหลายๆครั้ง เพราะ ตัวเซ็นเซอร์ทำงานเป็นเวลาๆครับ
Assassin smith
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Dictionary please
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 18:55  

assassin smith ผู้เขียน:
ใครพอทราบบ้างร้านไหนที่ไหน มีโปรแกรม Dictionary English-English บ้างครับ ไม่ใช่ Th-eng หรือ eng-th นะครับ ที่ต้องการก็คืออังกฤษแปลเป็นอังกฤษอีกทีนั้นเองครับ
ใครทราบช่วยบอกทีนะครับ
หรือทิ้งเบอร์ร้านไว้ก็ได้นะครับ เดี๋ยวโทรเช้คเองก็ได้นะครับ

ขอบพระคุณมากครับ
เพื่อน ๆ Razz

ตอบหน่อยสิครับ
CoYoty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 19:04  

ไอ firmware มันคืออะไรอ่ะค่ะ เเล้ว ต้องไป อัพป่าว ซื้อเครื่องมาตอนออกเเรกๆ เลย
ถ้าไม่อัพจะป็นไร ป่าว

เเล้ว อยากทราบว่าฟิลม์กันรอยไปติดได้ที่ไหนมั้งค่ะ
เเล้วมันมีซองให้ใส่กันรอย ป่าวค่ะ เเล้วมีเเบบไหนมั่งค่ะ
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Dictionary please
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 19:50  

Assassin smith ผู้เขียน:
ใครพอทราบบ้างร้านไหนที่ไหน มีโปรแกรม Dictionary English-English บ้างครับ ไม่ใช่ Th-eng หรือ eng-th นะครับ ที่ต้องการก็คืออังกฤษแปลเป็นอังกฤษอีกทีนั้นเองครับ
หรือทิ้งเบอร์ร้านไว้ก็ได้นะครับ เดี๋ยวโทรเช้คเองก็ได้นะครับ

คิดว่ายังไม่มีนะ เพราะ ว่า โปรแกรมตอนนี้ ก็ยังมีไม่เยอะ ก็มีบ้างแล้ว แต่ยังไม่มี Crack ด้วยแหละครับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: BKK-MNL-BKK
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 10:15  

เฟิร์มแวร์ตัวล่าสุดของ N80

V 3.0617.0.6
03-05-2006
RM-92
Nokia N80 (15)
lovegnaf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 17:45  

จาไปซื้อ N80 ที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้า ศูนย์โนเกีย ตกใจในราคามาก
ขึ้นเป็น 26,090 เฉยเลย ไม่ทราบว่าศูนย์โนเกียที่อื่น ราคานี้ด้วยมั้ย
ใครพอทราบมั่งค่ะ แล้วทำไมราคาถึงขึ้นใครทราบบอกที
ibark
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 20:22  

mini sd ของคิงตั้น 1 gb ราคาเท่าไหร่อะคับเทเลวิชบ้านผมขายตั้ง 2950 อะคับ Confused
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 21:01  

ibark ผู้เขียน:
mini sd ของคิงตั้น 1 gb ราคาเท่าไหร่อะคับเทเลวิชบ้านผมขายตั้ง 2950 อะคับ Confused

ซื้อ telewiz ก็แพงสิครับ

ซื้อร้านข้างนอก อย่างเช่น Hardware House ก็ได้ครับ ตัวนึง ก็ประมาณ 1,000 บาทครับ
Cassy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 21:40  

lovegnaf ผู้เขียน:
จาไปซื้อ N80 ที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้า ศูนย์โนเกีย ตกใจในราคามาก
ขึ้นเป็น 26,090 เฉยเลย ไม่ทราบว่าศูนย์โนเกียที่อื่น ราคานี้ด้วยมั้ย
ใครพอทราบมั่งค่ะ แล้วทำไมราคาถึงขึ้นใครทราบบอกที

ที่เซ็นปิ่นแพงกว่าเพราะมีบลูทูดแถมค่ะ

ส่วนสาขาอื่นไม่มี อืมๆๆ พนักงานเค้าว่างี้อ่ะค่ะ
Little witch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 01:08  

dearhunter ผู้เขียน:
Little witch ผู้เขียน:
dearhunte ผู้เขียน:
หายไปนานเลย พอดผมติดสอบด้วย แล้วเมื่อวานก็ไปฉลองมา

กรอบใสผมไปซื้อมาใส่แล้วนะครับ ที่หาดใหญ่เค้าโก่งราคาตั้ง 160 แน่ะ ไม่รู้ว่าเป็นกับผมคนเดียวอ๊ะป่าวนะ...ใส่แล้วผมว่ามันก็โอนะ แต่ไม่ค่อยชอบเหมือนกัน มันยิ่งดูก๊อกแก๊กๆ กว่าตอนไม่ใส่อีกนะเนี่ย สงสัยเพราะทำมาแล้วสวมไม่ได้ใส่ให้แน่นมาก เลยก๊อกแก๊กทั้งตัวเครื่องตัวกรอบ

เรื่องโปรแกรม Talking Dict นี่ผมลงได้ไม่มีปัญหานะ แต่ต้องส่ง SMS ไปเพื่อ Regist ก่อนน่ะ ส่วน World Travel ลงแล้วใช้ได้เลยนี่ครับ

ส่วนใครต้องการไฟล์ก็บอกได้นะครับ ผมมี Save ไฟล์ใน Gmail ไว้แล้วพร้อมส่งตลอดเวลา แต่ต้องเคลียร์พื้นที่เมล์ไว้ด้วยนะครับ เพราะเจอเพื่อนๆ หลายคนที่ส่งไปให้แล้วเมล์เต็ม แจ้งเมล์ไว้ได้ครับ จะรวบรวมส่งให้พรุ่งนี้เย็นๆ ละกันครับ

ขอบคุณนายเอ็กซ์นะครับ มี Link มาให้โหลดเรื่อยๆ เลย อิอิ

หรือผมจำสับกันก็ไม่รู้นะครับแต่ใช้ได้ดีจริงๆครับ ถ้าจำผิดก็ขอโทษด้วยนะ Rolling Eyes Laughing Laughing ครับ Rolling Eyes Laughing Surprised

มาลงชื่อ ขอไฟล์ โปรแกรม Talking Dict ค่ะ
รบกวนส่งมาที่ nunuth_na@yahoo.com ดัวยนะคะ
ขอบคุณล่วงหน้า ค่ะ ^.^

ว่าแต่ว่า นายเอ๊กซ์ ลงโปรแกรม Talking Dict ได้รึยังคะ
ไม่เห็นมารายงานข่าวดีเลย

ผมส่งไฟล์ไปให้แล้วนะครับทั้งสองโปรแกรมเลย (talking + world) เป็นไฟล์zip นะครับลองลงดูนะครับน่าจะใช้ได้เลย เว้นมีโปรแกรมนึงที่ต้องลงทะเบียนก่อนครับ วันนี้เสร็จงานเร็วเลยไปmbk มา ซื้อcaseมาด้วยครับ 80-บาท ใครจะซื้อต้องต่อเขาด้วยนะครับ (เขาบอกตั้ง120บาทแน่ะ) แล้วนายเอ็กซ์เป็นอย่างไรบ้างครับโปรแกรมใช้ได้ไหมครับ ถ้าไม่ได้อย่างไรจะได้ส่งไปให้ใหม่

Very Happy ขอบคุณมากๆๆเลยค่ะ Very Happy Arrow Arrow dearhunter

ได้รับไฟล์ talking + world เรียบร้อยแล้วค่ะ

Exclamation เรื่อง case ใช่ กรอบใสรึเปล่าคะ คือเราซื้อมา 60 บาทอะ ทีแรกคนขายหน้าร้านผู้หญิง บอก 50 บาท พอดีเพื่อนเราฝากซื้อกรอบของ w810 ด้วย เลยถามว่ามีมั้ย แล้วคนขายผู้ชายเดินมาบอกว่ามีเดี๋ยวหยิบให้ พอตกลงใจเอาแล้ว ราคากรอบที่ว่า 50 ก็กลายมาเป็น 70 ซะงั้น เรายืนยันว่าพี่ผู้หญิงหน้าร้านบอก 50 เองนะ นึกว่า ซื้อ2 อันจะราคาลงซะอีก ทำไมมันขั้นมาอีกอันละ 20 อะ แต่ตกลงกันได้ที่ราคาอันละ 60 บาท (แอบเซ็ง . . . ) แต่ทั้งสองอันที่ซื้อมาใส่แล้วพอดี๊ พอดี ดูก็ดี ค่อยยังชั่วหน่อย Dancing
beguy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 01:26  

......เป็นมือถือที่เลื่อน..นนน และหลายคนตั้งตารอกันมา.... ยอมรับว่าน่าใช้มาก สวยด้วย..แต่ผิดหวังอยู่เท่าๆกับที่ชอบมันเลยครับ ..ผมใช้เอ็น90 อยู่ ชอบ และก็เซ็งมันอยู่นิดๆแล้วอ่ะ หาไรเติมแต่งยากจัง 55555555 แต่มันก็มีจุดเด่น และเราได้ใช้มันอย่างเต็มที่ เลยรอดตัว... ส่วนใครที่ใช้ เอ็น80 อยู่ ..ก็ดีใจด้วย เพราะมันน่ารักและสวยดี.
ผมรอ เอ็น93 อยู่ ( ตู..สงสัยจะชอบอะไรที่มันใหญ่ๆ มั้งเนี่ย เฮ้อ..หนักเหมือนกัน )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 10:57  

ขอโทษนะครับใครมีธีมสวยๆมาแจกเพื่อนบ้างก็ขอกันบ้างนะครับ
Assassin smith
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 13:21  

[quote="-MeeTz-"]
Assassin smith ผู้เขียน:

หมายถึงรุ่น N70 หนะครับผม แค่ซิมเบี้ยน 6 ก็ได้นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 15:30  

กำลัง ลังเลอยู่ อ่ะค่ะ ระหว่าง n 80 กับ 6280

ทำไง ดี ค่ะ เพื่อน ๆ คิดว่า ไงกัน บ้าง

อันไหน ดีไม่ดี ยังไง รบกวนช่วยแสดงความคิดเห็นด้วยน่ะค่ะ
sd jania
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 17:31  

อยากถามหน่อยคะ ว่า ทามไม ไม่ได้ยินเสียงเวลากด ถ่ายรูปอะคะ เหงมีให้เลือกหลายอันแต่ไม่ได้ยินเลย ไครุ ตอบที นะคะ
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 18:56  

sd jania ผู้เขียน:
อยากถามหน่อยคะ ว่า ทามไม ไม่ได้ยินเสียงเวลากด ถ่ายรูปอะคะ เหงมีให้เลือกหลายอันแต่ไม่ได้ยินเลย ไครุ ตอบที นะคะ

อาจจะเลือก profile ที่ไม่มีเสียงอยู่หรือป่าวครับ

ลองเปลี่ยนเปน general ดูสิ

แต่ถ้า ไม่มีอีก -*- ซวยไป
ทำไม ทำไม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 20:08  

ทำไมN80 โดนโก่งราคาขึ้นอย่างรุนแรงละครับ 26000+ทั้งนั้นไปถามมาหลายร้านแล้วในมาบุญครอง ไปถามศูนย์โนเกียพึ่งจะ25090 แต่ของหมดต้องรอ -*- แทนที่ราคาจะลดๆดันเพิ่มทำไมละครับ ><~ 26000 ซื้อN91ดีกว่ามั้ง 25500 เอง ที่ไหนมีถูกๆมั้งครับและราคาประมานเท่าไร
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 21:04  

ทำไม ทำไม ผู้เขียน:
ทำไมN80 โดนโก่งราคาขึ้นอย่างรุนแรงละครับ 26000+ทั้งนั้นไปถามมาหลายร้านแล้วในมาบุญครอง ไปถามศูนย์โนเกียพึ่งจะ25090 แต่ของหมดต้องรอ -*- แทนที่ราคาจะลดๆดันเพิ่มทำไมละครับ ><~ 26000 ซื้อN91ดีกว่ามั้ง 25500 เอง ที่ไหนมีถูกๆมั้งครับและราคาประมานเท่าไร

ความต้องการสูง(ของดีก็งี้แหละคับ)ลองไปซื้อตาม 0 ที่ไม่ใช่ mbk ซิ
ของอาจจะมี และถุกกว่า โทรถามก้ได้
urana_iko
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 21:51  

ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ
blower
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 22:02  

ขอ โปร แกรม มั่ง จิ
blowersup@gmail.com
ขอบคุณ
Dimension
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 09:45  

-MeeTz- ผู้เขียน:
sd jania ผู้เขียน:

อาจจะเลือก profile ที่ไม่มีเสียงอยู่หรือป่าวครับ

ลองเปลี่ยนเปน general ดูสิ

แต่ถ้า ไม่มีอีก -*- ซวยไป
เปิดเสียงปุ่มกดหรือเปล่าคับ ต้องเปิดเสียงปุ่มกดก่อนนะคับ ถึงจะมีเสียงกล้องเ เวลาถ่ายรูป
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: BUKKALO
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 09:54  

1.ไม่ทราบว่าเวลาที่ต่อหูฟังเข้ากับเครื่องโดยผ่านตัว Pop port แล้วฟังเพลงอ่ะครับ มีใครสามาถรับสายได้โดยที่ไม่ต้องถอดหูฟังออกไม๊ครับ ผมลองทำแล้วยังไงก็ไม่ได้อ่ะครับ ต้องถอดตัว Pop port ออกเสียก่อนฝ่ายตรงข้ามจึงจะได้ยิน ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ ผมรู้สึกว่าตรงนี้เป็นปัญหาหนักมากสำหรับผมเลย

2.Nokia N80 สามารถใช้หูฟังรีโมทของ 3250 ได้ไหมครับ (แล้วเสียงหูฟังรีโมทของ3250เสียงพอใช้ได้ไหมครับ)

3.Sennheiser PX200 ใช้เป็น small talk ได้ป่าวครับ????

4.ถ้าไม่ได้ มีหูฟังรุ่นไหนที่นอกจากฟังเพลงแล้วใช้เป็น small talk ได้ด้วยครับ

5.ทำไงเราจะสามารถถ่ายวิดิโอโดยไม่ต้องเปิดแฟลชได้ครับ ผมพยายามแล้ว ไม่เป็นผลเลย T_T

_/l\_
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 10:33  

urana_iko ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ

เฉลี่ยแล้วราคาอยู่ที่ 24000-26000 นะครับ
kittikarn_c
Year's Star

หัวข้อ : และแล้วเธอก็จาก...ฉันไป
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 15:44  

เรื่องมันมีอยู่ว่า เมื่อวานไปเดินเล่นที่ฟิวเจอรังสิตเดินได้ประมาณชั่วโมง จะใช้โทรศัพปรากฎว่าหยิบมาจากกระเป๋าถือ ภาพที่เห็นตอนนั้นคือเธอเปียกไปทั้งตัว รีบเปิดฝาหลังถอดแบตทันที(ที่เธอเปียกเพราะว่าขวดน้ำลูกหกท่วมกระเป๋าแบบว่ากระเป๋ามันดีเกินไปกักน้ำไว้ไม่รู้เลยว่าน้ำหก) พร้อมกับรีบนำเธอไปเข้าศูนย์ไปได้คิวที่ 72 ในขณะที่ยังเรียกเบอร์32 อยู่เลย รอประมาณ 1 ชม.เธอก็ได้ไปหาหมอ หมอบอกว่าพรุ่งนี้ให้โทรมาถาม ลุ้นข้ามวันเลย วันนี้บ่ายเราก็โทรไปถามอาการ ปรากฏว่าโทรยากมาก จนถึงมากที่สุดใช้แล้วประมาณ 1.30 ในการโทร และหมอรายงานอาการเธอว่าซ่อมไม่ได้ เครื่องพังให้ไปรับเธอกับไปทำพิธีทางศาสนา(เกี่ยวไหมเนี่ย สงสัยเสียใจจนเพี้ยน) ซื้อมายังใช้ไม่ได้ เดือนเลย โอ้ว n80 ที่รัก
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: และแล้วเธอก็จาก...ฉันไป
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 16:08  

kittikarn_c ผู้เขียน:
เรื่องมันมีอยู่ว่า เมื่อวานไปเดินเล่นที่ฟิวเจอรังสิตเดินได้ประมาณชั่วโมง จะใช้โทรศัพปรากฎว่าหยิบมาจากกระเป๋าถือ ภาพที่เห็นตอนนั้นคือเธอเปียกไปทั้งตัว รีบเปิดฝาหลังถอดแบตทันที(ที่เธอเปียกเพราะว่าขวดน้ำลูกหกท่วมกระเป๋าแบบว่ากระเป๋ามันดีเกินไปกักน้ำไว้ไม่รู้เลยว่าน้ำหก) พร้อมกับรีบนำเธอไปเข้าศูนย์ไปได้คิวที่ 72 ในขณะที่ยังเรียกเบอร์32 อยู่เลย รอประมาณ 1 ชม.เธอก็ได้ไปหาหมอ หมอบอกว่าพรุ่งนี้ให้โทรมาถาม ลุ้นข้ามวันเลย วันนี้บ่ายเราก็โทรไปถามอาการ ปรากฏว่าโทรยากมาก จนถึงมากที่สุดใช้แล้วประมาณ 1.30 ในการโทร และหมอรายงานอาการเธอว่าซ่อมไม่ได้ เครื่องพังให้ไปรับเธอกับไปทำพิธีทางศาสนา(เกี่ยวไหมเนี่ย สงสัยเสียใจจนเพี้ยน) ซื้อมายังใช้ไม่ได้ เดือนเลย โอ้ว n80 ที่รัก

อ่านแล้วจะร้องไห้ตามเลยนะครับเนี่ย ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งนะครับ Crying or Very sad
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 16:21  

ไม่น่าเลยครับ เสียใจด้วยนะครับ Sad
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: และแล้วเธอก็จาก...ฉันไป
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 16:54  

แย่จัง...ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ...ไม่น่าเลย

ไม่ได้เข้ามาหลายวันเพราะมันแต่วุ่นๆ เรื่องเรียน แถม Notebook เพื่อนยาก Windows ดันเจ๊งซะอีก...ตอนนี้ลงใหม่แล้วก็ยังไม่ค่อยเวิร์ค...เซ็งมาก...แต่มาเห็นเรื่องของคุณแล้วรู้สึกว่าเรื่องผมมันเรื่องเล็กๆ ไปเลย...เง้อ... Crying or Very sad

ปล. แต่ดูอังกฤษเล่นบอลโลกนักแรกแล้วเซ็งกว่า...ฟอร์มแบบนี้จะรอดมั้ยเนี่ย Evil or Very Mad
pomza669
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Chiang Mai
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 18:55  

ขอแสดงความเสียใจด้วยคนนะครับ ถ้าเป็นผม ผมต้องบ้าตายแน่ๆเลย
artkab
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 20:08  

แย่จัง...ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ...ไม่น่าเลย

ไม่ได้เข้ามาหลายวันเพราะมันแต่วุ่นๆ เรื่องเรียน แถม Notebook เพื่อนยาก Windows ดันเจ๊งซะอีก...ตอนนี้ลงใหม่แล้วก็ยังไม่ค่อยเวิร์ค...เซ็งมาก...แต่มาเห็นเรื่องของคุณแล้วรู้สึกว่าเรื่องผมมันเรื่องเล็กๆ ไปเลย...เง้อ... Crying or Very sad

ปล. แต่ดูอังกฤษเล่นบอลโลกนักแรกแล้วเซ็งกว่า...ฟอร์มแบบนี้จะรอดมั้ยเนี่ย Evil or Very Mad

ไม่นะ เป็นผม บ้าตายแน่เลย
ปล.ทีมอังกฤษหรอที่เล่นนะ นึกว่าทีม อบต.ดอนอีแหล
ขัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 22:14  

อยากจะรบกวนหน่อยครับ เราจะแปลงไฟลหนังลงมือถือยังไงอ่ะคับ พอจะแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์หนังดีๆใช้กะ n 80 ให้หน่อยนะครับ

ขอบคุณมากๆครับผม
Roland13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 22:26  

คือ ว่าขโมย ขึ้นบ้าน เหอๆ ลัก Talking dic กับ กระเป๋าตังไป มันไม่กล้าเอาของใหญ่ๆ อิอิ
พอดีมาอ่าน เห็นเค้าบอกว่ามี Talking dic ใน มือถือด้วยหรอ ไม่ใช่ Dic อย่างเดียวหรอ
ถ้าใครมี ส่งมาให้บ้างสิครับ carpenter104@hotmail.com มีใช้กับรุ่นไหนบอกด้วยน้าครับ ขอบคุณล่วงหน้า นะ ถ้าได้นี้ ผมจะเปลี่ยนจาก สาวก Se มา Nokia ทันทีเลย
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 22:53  

Talking Dict มีตั้งแต่ Symbian 7 แล้วครับ

โปรแกรม ProfessDict ผมเคยใช้ใน 7610 เหมือนกัน ก็ ใช้ได้เลยครับ

ส่วน Symbain 8 ไ ม่เคยแตะอะแหะ แต่มีแน่ๆ เพราะ 6630 ก็มีแถม เช่นเดียวกัน

Symbian 9 มีแถมมากับ N80 แต่... ยังไม่มี v Cracked เพราะฉะนั้น ถ้าเครื่องไหน ที่ไม่ได้แถมมา ในกล่อง คงใช้ไม่ได้

จากที่เคยแจกแล้ว ใช้ไม่ได้กันอะครับ
Roland13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 23:10  

-MeeTz- ผู้เขียน:
Talking Dict มีตั้งแต่ Symbian 7 แล้วครับ

โปรแกรม ProfessDict ผมเคยใช้ใน 7610 เหมือนกัน ก็ ใช้ได้เลยครับ

ส่วน Symbain 8 ไ ม่เคยแตะอะแหะ แต่มีแน่ๆ เพราะ 6630 ก็มีแถม เช่นเดียวกัน

Symbian 9 มีแถมมากับ N80 แต่... ยังไม่มี v Cracked เพราะฉะนั้น ถ้าเครื่องไหน ที่ไม่ได้แถมมา ในกล่อง คงใช้ไม่ได้

จากที่เคยแจกแล้ว ใช้ไม่ได้กันอะครับ

แล้วไปเอามาจากไหนครับ จะได้เตรียมตัว ไปโหลดมา หรือไม่ก็ คนที่มี ช่วยส่งมาที เตอะ
fcuk_fcuk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 23:36  

ที่ไหนตอนนี้มีขาย N 80 บ้างอะคับหายากมากๆๆๆ
ศุนย์ไหน ที่ไหนมีเครื่องเลยตอนนี้ ช่วยตอบด้วยฮะ
Maro
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 01:18  

พี่คับผมขอ โปรแกรม Talking Dict + World หน่อยคับพี่
mtnmaro@gmail.com ขอทีนะคับ
sr_natee
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 02:04  

1.ไม่ทราบว่าเวลาที่ต่อหูฟังเข้ากับเครื่องโดยผ่านตัว Pop port แล้วฟังเพลงอ่ะครับ มีใครสามาถรับสายได้โดยที่ไม่ต้องถอดหูฟังออกไม๊ครับ ผมลองทำแล้วยังไงก็ไม่ได้อ่ะครับ ต้องถอดตัว Pop port ออกเสียก่อนฝ่ายตรงข้ามจึงจะได้ยิน ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ ผมรู้สึกว่าตรงนี้เป็นปัญหาหนักมากสำหรับผมเลย

2.Nokia N80 สามารถใช้หูฟังรีโมทของ 3250 ได้ไหมครับ (แล้วเสียงหูฟังรีโมทของ3250เสียงพอใช้ได้ไหมครับ)

3.Sennheiser PX200 ใช้เป็น small talk ได้ป่าวครับ????

4.ถ้าไม่ได้ มีหูฟังรุ่นไหนที่นอกจากฟังเพลงแล้วใช้เป็น small talk ได้ด้วยครับ

5.ทำไงเราจะสามารถถ่ายวิดิโอโดยไม่ต้องเปิดแฟลชได้ครับ ผมพยายามแล้ว ไม่เป็นผลเลย T_T

_/l\_

จากการทดสอบ ข้อ 1 ผมเปิดเพลง ของอัสนี ฟังอยู่แล้วเอาโทรศัพท์บ้านโทรเข้านะครับ ผมก็กดรับ(กดรับที่ตัวสมอลทอร์คตรงคำว่า NOKIA) ก็ฟังได้ปกตินี่ครับ ได้ยินเสียงทั้งสองฝ่าย พอวางสายพี่อัสนีของเราก็ร้องต่อ.....เธออยากให้ฉานอยู่ด้วยไม๊ อยากให้ฉานอยู่ด้วยไม๊เธอ..........

ส่วนข้ออื่นๆ น๊าน ผมไม่มีปัญญาทดสอบอ่ะครับ
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 07:24  

sr_natee ผู้เขียน:

_/l\_

จากการทดสอบ ข้อ 1 ผมเปิดเพลง ของอัสนี ฟังอยู่แล้วเอาโทรศัพท์บ้านโทรเข้านะครับ ผมก็กดรับ(กดรับที่ตัวสมอลทอร์คตรงคำว่า NOKIA) ก็ฟังได้ปกตินี่ครับ ได้ยินเสียงทั้งสองฝ่าย พอวางสายพี่อัสนีของเราก็ร้องต่อ.....เธออยากให้ฉานอยู่ด้วยไม๊ อยากให้ฉานอยู่ด้วยไม๊เธอ..........

ส่วนข้ออื่นๆ น๊าน ผมไม่มีปัญญาทดสอบอ่ะครับ

นายxน่าจะหมายถึงหูฟังนะที่ต่อ ไม่ใช่small talk
เพราะถ้าต่อsmall talk ก็รับได้อยู่แล้ว
แต่หูฟังไม่มีไมก็รับสายไม่ได้งะ
MrPhone
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 14:56  

แจ้งสมาชิก

เนื่องจากกระทู้ผู้ตอบมีจำนวนถึง 5,000 กว่า ชุมชนผู้ใช้มือถือ จึงขออนุญาตขยายหัวข้อ Nokia N80 - Make yourself at home ออกไปเป็น [ภาค 3] ดัง URL ด้านล่างเพื่อการใช้งานทีรวดเร็ดยิ่งขึ้นครับ

Nokia N80 - Make yourself at home [ภาค 3]
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=169275

*** ขออนุญาต ล็อกหัวข้อนี้ เพื่อต่อในหัวข้อภาคสอง และ ขออภัยทุกท่านในความไม่สะดวกครับ

อ่าน Nokia N80 - Make yourself at home [ภาค 1]
อ่าน Nokia N80 - Make yourself at home [ภาค 2]
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 20, 21, 22, 23  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: