Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson K750i - 2 Megapixels Camera [ภาค 2]
 หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 984 / เข้าชม: 932288
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Sony Ericsson K750i - 2 Megapixels Camera [??? 2]
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 17:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Sony Ericsson K750i - 2 Megapixels Camera [ภาค 2]
พรีวิว & แกลลอรี่ : http://www.siamphone.com/review/2005/sonyericsson/k750i/page.php
แคตตาล็อกมือถือ : http://www.siamphone.com/catalog/sonyericsson/k750i.htm

รีวิวเปรียบเทียบ - วอล์คแมน W800i กับ โซนี่ อีริคสัน K750i
http://www.siamphone.com/review/2005/sonyericsson/k750i_w800i/page.php

กลุ่มผู้ใช้ โซนี่-อีริคสัน K750i : http://board.siamphone.com/viewforum.php?f=69

อ่าน Sony Ericsson K750i - 2 Megapixels Camera [ภาค 1]

หนอนอ้วน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????(???)
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 18:28  

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำจากเพื่อนสมาชิกคน1,ท่านบอกว่าลองเอาเครื่องไปอับFWครับ Cool
แต่กระผมอยากทราบวิธีดูversionของFWฮะว่ากดดูอย่างไร,,จากนั้นจะนำเครื่องk750iไปให้ทางศูนย์อัพFWเพื่อปรับปรุงเสียงสนทนาต่อไป...Thanks.... Rolling Eyes
Z1
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ????????????????(???)
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 05:00  

หนอนอ้วน ผู้เขียน:
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำจากเพื่อนสมาชิกคน1,ท่านบอกว่าลองเอาเครื่องไปอับFWครับ Cool
แต่กระผมอยากทราบวิธีดูversionของFWฮะว่ากดดูอย่างไร,,จากนั้นจะนำเครื่องk750iไปให้ทางศูนย์อัพFWเพื่อปรับปรุงเสียงสนทนาต่อไป...Thanks.... Rolling Eyes

การดูเวอร์ชั่น FW ก่อนอื่น คุณต้องไปลกเลิกปุ่มคีย์ลัดที่ว่าง โยกจอยซ้ายขวาบนล่างแล้วเป็นเมนูอะไร ต้องเอาอันนั้นออกก่อน นะครับ

แล้วทำตามนี้ > * < < * < *

(โยกจอยขวา กดดาว โยกจอยซ้าย โยกจอยซ้าย กดดาว โยกจอยซ้าย กดดาว)
แล้วมันจะขึ้นเมนู FW มาแจงรายละเอียดให้ทราบครับ

ยินดีกับ บอร์ด V.2 ครับ แหมถือว่าเจ้า K750i เป็นมือถือในตำนานของ SE ได้เลยมั้งนี่ครับ Very Happy
113
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 11:56  

ตอนนี้FW เวอร์ชั่นอะไรครับ แล้วจะมีตัวใหม่ออกมาอีกประมาณเมื่อไหร่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? 0 ?????? ?????????
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 13:01  

กดปุ่ม 0 ไม่ติด ทำไงดีคับ
หนอนอ้วน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????(????)
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 14:13  

การดูเวอร์ชั่น FW ก่อนอื่น คุณต้องไปลกเลิกปุ่มคีย์ลัดที่ว่าง โยกจอยซ้ายขวาบนล่างแล้วเป็นเมนูอะไร ต้องเอาอันนั้นออกก่อน นะครับ

(โยกจอยขวา กดดาว โยกจอยซ้าย โยกจอยซ้าย กดดาว โยกจอยซ้าย กดดาว)
แล้วมันจะขึ้นเมนู FW มาแจงรายละเอียดให้ทราบครับ

ท่าน Z1 ครับ ผมได้ทำตามที่ท่านบอกแล้ว มันจะเจอเมนูพิเศษ 3 อย่างคือ Service Info, Service Tests,Text labels
ได้เข้าไปที่ Service Tests มีการปรับระดับเสียงคู่สนทนาด้วยครับ ในเมนู Earphone ทางโรงงานตั้งมาระดับ 3 (ทั้งหมด 6 ระดับ) ผมต้องการให้เสียงคู่สนทนาดังขึ้นจึง ปรับไปที่ระดับ 6 ครับ มันก็ดังจริง ขณะทดสอบ แล้วกด OK เพื่อออกจากเมนู แต่พอออกจากเมนูแล้วเข้าไปที่ Earphone อีกครั้ง ระดับเสียงของ Earphone ยังอยู่ที่ระดับ 3 เช่นเดิม ตั้งเท่าไรมันก็ยังอยู่ที่ระดับ 3 อยู่อย่างนั้น

ปัญหาคือเราจะเซ็ตค่า Earphoneให้อยู่ที่ระดับที่เราต้องการได้อย่างไรครับ ผมว่าพอเราตั้งระดับ earphone ได้แล้วไม่เห็นตัองสนใจ Fw versionเลย จริงไหมครับ

ขอบคุณท่าน Z1 อีกครั้งครับ Very Happy
ช่วยบอกราคาทีนะนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 23:39  

ตอนนี้ไอเครื่อง SE k750iนี้ มันราคาเท่าไรอะ ผมจะซื้อแล้วอะ บอกๆๆๆทีชอบๆๆๆ
chamnan102
Year's Star

จังหวัด: นนทบุุรี
หัวข้อ : Re: ????????????????(????)
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 18:42  

ท่าน Z1 ครับ ผมได้ทำตามที่ท่านบอกแล้ว มันจะเจอเมนูพิเศษ 3 อย่างคือ Service Info, Service Tests,Text labels
ได้เข้าไปที่ Service Tests มีการปรับระดับเสียงคู่สนทนาด้วยครับ ในเมนู Earphone ทางโรงงานตั้งมาระดับ 3 (ทั้งหมด 6 ระดับ) ผมต้องการให้เสียงคู่สนทนาดังขึ้นจึง ปรับไปที่ระดับ 6 ครับ มันก็ดังจริง ขณะทดสอบ แล้วกด OK เพื่อออกจากเมนู แต่พอออกจากเมนูแล้วเข้าไปที่ Earphone อีกครั้ง ระดับเสียงของ Earphone ยังอยู่ที่ระดับ 3 เช่นเดิม ตั้งเท่าไรมันก็ยังอยู่ที่ระดับ 3 อยู่อย่างนั้น

ปัญหาคือเราจะเซ็ตค่า Earphoneให้อยู่ที่ระดับที่เราต้องการได้อย่างไรครับ ผมว่าพอเราตั้งระดับ earphone ได้แล้วไม่เห็นตัองสนใจ Fw versionเลย จริงไหมครับ

ขอบคุณท่าน Z1 อีกครั้งครับ :D

นั่นเค้าไว้ทดลองฟังชั่นต่างๆดูว่ามันใช้งานได้หรือเปล่า
บางคนไว้เทสเครื่องก่อนตัดสินใจซื้ออ่ะ ไม่ใช่ตัวปรับระดับ
ความดังของหูฟังจ้า.........เหอะเหอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 21:20  

k750i นี่ถ้าเพิ่มเมมเป็น 1กิ๊ก เครื่องมันจะหน่วงหรือเปล่าครับ ว่าจะเปลี่ยนเมมอยู่พอดี กำลังลังเลว่าจะเปลี่ยนเป็น 512เม็ก หรือว่า 1 กิ๊กดี
Z1
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ : Re: ????????????????(???)
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 03:02  

เรื่อง FW กับเสียงสนทนา จากที่ผมอัพล่าสุด ก็รู้สึกว่ามันดังชัดขึ้นบ้างเล็กน้อย
แต่ SE เขาไม่อยากให้คนใช้หูหนวกก่อนครับ สังเกตุได้ว่าเวลาปรับระดับเสียงอะไร ก็จะมีการเตือน ว่าเสียงดังทำให้มีผลกระเทือนต่อระบบการได้ยิน เหอๆๆๆ

สำหรับ Earphone หรือเวลาที่คุณต่อสาย smalltalk นั้น เครื่องจะปรับ Profile ให้เองอัตโนมัติ ตรงจุดนี้ คุณต้องเข้าไปตั้ง setting ของ Prefile นี้ก่อนนะครับ ว่าจะให้มันดังแค่ไหน

แต่จากที่เคยใช้สาย small talk เวลาเราคุยก็จะสะดวกครับ แต่ถ้าเสียบสายทิ้งไว้ คนโทรเข้า จะไม่มีเสียงดังที่ลำโพงตัวเครื่อง แต่จะไปดังในหูฟังแทน ตรงจุดนี้ คุณต้องไปสั่งให้ ตรงไม่มีเสียงนั้น เป็น ปิด นะครับ เวลาที่เราเสียบสายค้างไว้ คนโทรเข้ามา เสียงลำโพงที่ตัวเครื่องจะได้ดังด้วยครับ
หนอนอ้วน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 18:33  

ได้อ่านคำตอบจากเพื่อนๆสมาชิกSPทุกท่านแล้วชื่นจาย Surprised ก่อนนี้ผมใช้ Nokia 6681 ไม่เข้าตาฮะ,เหตุผลมีอยู่ว่า เจ้าเครื่องนี้มีขีดจำกัดหลายๆอย่าง ช่างเหอะบางท่านอาจเจอปัญหาไม่ตรงกับผมก็ได้ ไม่ขอเล่า ณ ที่นี้
สรุปโดยรวม ชอบSE K750i มาก ถึงแม้เสียงคู่สนทนา รุ่นนี้จะเบาไปสักนิดก็ตาม Cool

ยินดีแลกเปลี่ยนความรู้ด้านมือถือฮะที่ bignoo77@yahoo.com [/url]
MAXIM MAN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 03:33  

รบกวนเพื่อนๆ นะครับ
เครื่องผมซื้อมาได้ระยะนึงแล้วครับ แรกๆ ก็ใช้งานได้ปกติ
มีแฮงค์บ้าง เครื่องอึ้งบ้าง แต่ก็นานๆครั้ง
แต่เดี๋ยวนี้ เจ้าหูฟัง(ตรงที่แนบหู ไม่ใช่สมอล์ทอล์ค)
มันนิ่งสนิท ไม่มีเสียงใดๆเลย ตอนแรกนึกว่าเป็นเรื่องของ
เครือข่ายสัญญาณ แต่พอลองต่อสมอล์ทอล์คก็สามารถใช้ได้ปกติ
เอาเครื่องไปที่ศูนย์ (ตรงเพรชบุรีคาร์เร้นท์) เค้าบอกว่า
ให้อัพเฟิร์มแวร์ แล้วก็อัพให้
แต่ผ่านไปแค่อาทิตย์เดียวก็กลับมาเป็นอีก (เข้าศูนย์เมื่อเดือนที่แล้ว -มี.ค.)
ผมจะแก้ไขยังไงดีครับพี่น้อง...
rukk69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 19:46  

ได้​อ่านคำ​ตอบ​จาก​เพื่อนๆ​สมาชิก​SP​ทุกท่าน​แล้ว​ชื่นจาย​ ก่อนนี้ผม​ใช้​ Nokia 6681 ไม่​เข้า​ตาฮะ​,​เหตุผลมี​อยู่​ว่า​ เจ้า​เครื่องนี้มีขีดจำ​กัดหลายๆ​อย่าง​ ช่างเหอะบางท่านอาจเจอปัญหา​ไม่​ตรง​กับ​ผมก็​ได้​ ไม่​ขอเล่า​ ณ​ ที่นี้​
สรุป​โดย​รวม​ ชอบ​SE K750i มาก​ ถึง​แม้​เสียงคู่สนทนา​ รุ่นนี้​จะ​เบา​ไปสักนิดก็ตาม​

เห็นด้วยอย่างยิ่งงับ! Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 02:11  

MAXIM MAN ผู้เขียน:
รบกวนเพื่อนๆ นะครับ
เครื่องผมซื้อมาได้ระยะนึงแล้วครับ แรกๆ ก็ใช้งานได้ปกติ
มีแฮงค์บ้าง เครื่องอึ้งบ้าง แต่ก็นานๆครั้ง
แต่เดี๋ยวนี้ เจ้าหูฟัง(ตรงที่แนบหู ไม่ใช่สมอล์ทอล์ค)
มันนิ่งสนิท ไม่มีเสียงใดๆเลย ตอนแรกนึกว่าเป็นเรื่องของ
เครือข่ายสัญญาณ แต่พอลองต่อสมอล์ทอล์คก็สามารถใช้ได้ปกติ
เอาเครื่องไปที่ศูนย์ (ตรงเพรชบุรีคาร์เร้นท์) เค้าบอกว่า
ให้อัพเฟิร์มแวร์ แล้วก็อัพให้
แต่ผ่านไปแค่อาทิตย์เดียวก็กลับมาเป็นอีก (เข้าศูนย์เมื่อเดือนที่แล้ว -มี.ค.)
ผมจะแก้ไขยังไงดีครับพี่น้อง...

อาจจะเกิดจาก ลำโพงเสียก็ได้ครับ ถ้าอยู่ในประกัน ให้ศูนย์เช็คดูครับ
Hole99z
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 18:16  

ตอนนี้รุ่น k750i นี่ มันมีสีอะไรมั่งครับ
!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : !
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 19:17  

Hole99z ผู้เขียน:
ตอนนี้รุ่น k750i นี่ มันมีสีอะไรมั่งครับ
สีดำ และ สีขาว ผมลองใช้ Small talk ของ w800i แล้ว Wink เสียงเบสหนักดีเพิ่งซื้อมาลองกับ k750i นี่แหละ
Phone Phone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : HI Speed Memory Stick
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 01:07  

.....ปัจจุบันใช้ Sony Ericsson K 750i และถ้าจะเปลี่ยน Memory Stick จากเดิมที่ให้มากลับเครื่องของ Scandisk Memory Stick PRO Duo 64 MB เป็นตัวใหม่ของ Sony High Speed Memory Stick PRO 512 MB หรือ 1 GB แล้วจะทำให้เครื่องประมวลผลหรือทำงานเร็วขึ้นหรือไม่ ?
Phone Phone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : HI Speed Memory Stick
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 01:09  

.....ปัจจุบันใช้ Sony Ericsson K 750i และถ้าจะเปลี่ยน Memory Stick จากเดิมที่ให้มากับเครื่องของ Scandisk Memory Stick PRO Duo 64 MB เป็นตัวใหม่ของ Sony High Speed Memory Stick PRO 512 MB หรือ 1 GB แล้วจะทำให้เครื่องประมวลผลหรือทำงานเร็วขึ้นหรือไม่ ?
kai_pt
Year's Star

หัวข้อ : ?????? sms ?????????????????
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 13:32  

จะเก็บ sms ลงคอมต้องทำไงครับ อยากจะเก็บอ่า รบกวนทุกท่านด้วยคับ
olala
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????? sms ?????????????????
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 22:25  

kai_pt ผู้เขียน:
จะเก็บ sms ลงคอมต้องทำไงครับ อยากจะเก็บอ่า รบกวนทุกท่านด้วยคับ

ต้องโหลดโปรแกรม float มาครับ ส่วนการต่อนั้นมีหลายแบบ ทั้งต่อจาก usb หรือจากบลู หรือจากอินฟราเรดมัน set ได้ครับ ถ้าเชื่อมต่อเจอกันแล้ว ตัวโปรแกรมจะแสดงทุกสิ่งทุกอย่างบนหน้าจอคอมครับ แล้วจากนั้นก็ต้องไปเลือกดูเอาเองว่ามีฟังก์ชั่นอะไรบ้าง แต่ผมเคยใช้แล้วก็สำรองข้อมูลได้ค่อนข้างครบถ้วน แต่ไม่ขออธิบายวิธีทำเพราะซับซ้อนในการเชื่อมต่อนิดหน่อย ขี้เกียจว่างั้นเหอะ ลองหาดูครับ
Hole99z
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 22:27