Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson K750i - 2 Megapixels Camera [ภาค 2]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 984 / เข้าชม: 932778
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2007 00:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

gurasengZ ผู้เขียน:
ทำๆงัยอ่าคับพี่ สอนหน่อย
แหะๆ

เดินตามลิ้งค์นี่ไปเลยครับ

http://www.se-club.net/index.php?showtopic=7643

เครดิตของคุณ ต้มจืดใส่ไข่

ยังมีอีกหลายวิธี ลองค้นหาดูนะครับ.

Wink

.
bombba17
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : bombbaaaaa
วันที่โพสท์ : 12 May 2007 02:28  

อยากถามเกี่ยวกับ mem อะครับ สัก 1 G จะซื้อที่ไหนดีที่ราคาถูกอะครับ เอาของแท้นะครับ
มือ 1 อยากรู้ว่าซื้อที่ไหนได้ถูกและไว้ใจได้บ้างอะครับ
bombba17
Year's Star

หัวข้อ : bombbaaaaa
วันที่โพสท์ : 12 May 2007 02:28  

อยากถามเกี่ยวกับ mem อะครับ สัก 1 G จะซื้อที่ไหนดีที่ราคาถูกอะครับ เอาของแท้นะครับ
มือ 1 อยากรู้ว่าซื้อที่ไหนได้ถูกและไว้ใจได้บ้างอะครับ
iminn
Year's Star

หัวข้อ : Re: bombbaaaaa
วันที่โพสท์ : 12 May 2007 03:11  

bombba17 ผู้เขียน:

ลองดูใน บิ๊กซี / คาร์ฟูล / โลตัส... ดูที่บูธของโซนี่เลยนะครับ พนักงานที่ขายเขามีค่าคอมมิชชั่น ลองต่อราคาดูได้ครับ เพราะถ้าเดือนไหนยอดขายไม่ดี เขาก็ต้องการทำยอดการขาย.

Wink

.
kratium
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : K750i เปิด file *.sis ได้มั๊ยครับ
วันที่โพสท์ : 12 May 2007 03:27  

ผมจะใช้ K750i เปิด file *.sis ได้หรือปล่าวครับ เพราะได้รับ file มา เปิดไม่ได้เลย ถ้าใช้เปิดได้ต้องทำอย่างไรบ้างครับ ผมขอคำแนะนำด้วย ขอบคุณครับ
iminn
Year's Star

หัวข้อ : Re: K750i เปิด file *.sis ได้มั๊ยครับ
วันที่โพสท์ : 12 May 2007 08:49  

kratium ผู้เขียน:
ผมจะใช้ K750i เปิด file *.sis ได้หรือปล่าวครับ เพราะได้รับ file มา เปิดไม่ได้เลย ถ้าใช้เปิดได้ต้องทำอย่างไรบ้างครับ ผมขอคำแนะนำด้วย ขอบคุณครับ

อันนี้ผมยังไม่เคยเล่นเลย ลองเข้าไปตั้งกระทู้ถามดูที่ลิ้งค์นี้นะครับ.

http://www.se-club.net/index.php?showforum=6

Wink

.
gurasengZ
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2007 02:09  

คอนนี้ ใช้ fw ตัวไหนดีที่สุดคับ สำหรับรุ่นนี้ และเสียงสนทนาดังแล้วช่ายปะคับ
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2007 02:22  

คอนนี้ ใช้ fw ตัวไหนดีที่สุดคับ สำหรับรุ่นนี้ และเสียงสนทนาดังแล้วช่ายปะคับ

Fw ตัวล่าสุด R1DB001 แต่ตัวก่อนนี้เขาบอกว่าดีกว่า

เสียงสนทนาผมว่าก็ชัดเจนดีนะครับ.

Wink

.
gurasengZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 02:26  

ท่าซื้อตอนนี้ จาได้ของเก่าปะคับ เก่าแล้วเปนไรมั้ย อยากได้ๆ

เมม 256 กะ 521 เท่าไร่คับ
ตาม 0 มีขายปะครับ เจมาร์ท อ่าคับ
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 13:20  

ท่าซื้อตอนนี้ จาได้ของเก่าปะคับ เก่าแล้วเปนไรมั้ย อยากได้ๆ

เมม 256 กะ 521 เท่าไร่คับ
ตาม 0 มีขายปะครับ เจมาร์ท อ่าคับ

มือหนึ่งเป็นของใหม่แน่นอนครับ เป็นล็อตใหม่ เพราะล็อตเก่าหมดไปแล้ว...

ราคาเมมฯ 512 ไม่น่าเกิน 700 บาท เพราะ 1 จิ๊ก ราคา 900 บาทเองครับ...

ลองไปเดินหาดูที่ พันธ์ทิพย์ กับ MBK นะครับ...

Wink
.
สาวก se
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: K750i เปิด file *.sis ได้มั๊ยครับ
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 14:57  

kratium ผู้เขียน:
ไมได้ครับ ไฟล sis น่าจะไช้กับมือถือที่เปงซิบเบี้ยนนะครับ
สาวก se
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 15:00  

iminn ผู้เขียน:
อยากทราบว่า รุ่นนี้ ใช้ วอลเปเปอร์เป็นถาพเคลื่อนไหวได้ปะคับ แล้วท่าได้ส่วนมากโหลกมาจากไหนอ่าคับ

ขอบคุงคับ

ป.ล จาซื้ออีกไม่กี่วันนเนี่ยคับ
ป.ล ราคาถูกมาก ฟังชั่นเจ๋ง คุ้มสุดๆ

** ** * * ** ช่วยยุให้ผมซื้อหน่อยคับ จาได้มีไฟ 55+ ************

จุดเด่นของ k750i

1.เล่นภาพเคลื่อนไหวได้
2.เล่นเพลงผ่านลำโพง ที่ตัวเครื่องได้คุณภาพเสียง กรุ๊งกริ๊ง มั่กมาก
3.เล่นเพลงผ่านหูฟัง ได้คุณภาพเสียงที่เยี่ยมยอด (ยังไม่มียี่ห้ออื่นใด มาเทียบชั้นไม่ได้) พร้อมฟังค์ชั่น MEGA BASS + EQ ในการปรับแต่งเสียง ให้ได้แนวเสียงตามที่คุณต้องการ เพื่อความสุนทรีย์ในการฟัง
4.มีกล้องถ่ายภาพคุณภาพสูง ผ่านจอภาพคุณภาพเยี่ยม (VDO เป็นรองเล็กน้อย แต่อัพให้เยี่ยมยอดได้) พร้อมลูกเล่นและฟังค์ชั่นอื่นๆ ที่อำนวยความสะดวกในการถ่ายภาพ อีกเพียบ (ท้าชนได้ทุกยี่ห้อ+รุ่น)
5.มีไฟฉายที่ส่องสว่างมาก มากขนาดที่ว่าใช้เดินป่ายามค่ำคืนได้เลย (ควรมีแบตสำรองไว้ด้วย)
6.สามารถลงเกมส์ + โปรแกรม.jar ต่างๆเพิ่มได้ (แม้ k750i จะไม่ใช่ ซิมเบี้ยน)
7.สามารถปรับแต่ง ธีม หน้าจอโทรศัพท์ได้เอง ด้วยโปรแกรม Theme Creator
8.สามารถปรับแต่ง คุณภาพของโทรศัพท์ให้สูงสุดได้ด้วยโปรแกรม Far Manager (จุ๊ๆๆ แปลงร่างเป็น w800i ด้วยตัวเองได้ด้วยล่ะ)
9.เป็นสิ่งอำนวยความสะดวกแบบ all in one ที่ดีที่สุด ทั้งโทรฯ+กล้อง+วอล์คแมน ฯลฯ
10.เป็นโทรศัพท์รุ่นที่มีผู้ใช้มากที่สุดในโลก (ไม่ได้โม้นะนี่ เช็คดูได้จากยอดขายทั่วโลก)
11.เป็นนวัตรกรรมที่เพอร์เฟคสุดๆ เมื่อมันอยู่ในมือของคุณ
12.นึกไม่ออกแระ.

จุดด้อยของ k750i

1.หุงข้าวไม่ได้
2.เก็บของแช่แข็งไม่ได้
3.อื่นๆอีกมากมาย ที่โทรศัพท์มือถือ ไม่ควรจะทำได้
Rolling Eyes

ยุได้แค่นี้แหละครับ ง่วงแล้วอ่ะ.

Wink

.
เหอะๆ ยุซะ เเต่มันก้อจิงกับที่เขาว่า เพราะผมก็ไช้อยู่ครับ
my se
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 16:12  

Very Happy ซือเครืองมาได้ครบ 1 อาทิตย์ เยี่ยมมาก ราคาก้อไม่แพง Very Happy
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 16:59  

my se ผู้เขียน:
Very Happy ซือเครืองมาได้ครบ 1 อาทิตย์ เยี่ยมมาก ราคาก้อไม่แพง Very Happy

ยินดีด้วยครับ Very Happy

สนุกให้เต็มที่เลยนะครับ กับ อภิมหาอมตะมือถือ แห่งยุค!!

Wink

.
gurasengZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 23:38  

ซื้อมาแร้วค้าบบพี่น้อง
จาเอาเมมใส่การ์ดรีดเดอ ทำไงคับ
gurasengZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 23:39  

หรือว่า การ์ดลีดเดอ ผมไม่รองรับ มานมีอแดปเตอร์นั่นไว้ใส่ปะคับ หรือยังไง
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 07:39  

ซื้อมาแร้วค้าบบพี่น้อง
จาเอาเมมใส่การ์ดรีดเดอ ทำไงคับ

แนะนำให้ใช้สาย USB ที่มีมาให้ในกล่อง / ลงแผ่น Driver+Software ที่แถมมา ลงไว้ที่คอมฯ.

เพราะถ้าแกะฝายางที่ปิดเมมฯ บ่อยๆฝายางมันจะยืดโป่งพอง เสียสวยครับ.

Wink

.
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 07:47  

หรือว่า การ์ดลีดเดอ ผมไม่รองรับ มานมีอแดปเตอร์นั่นไว้ใส่ปะคับ หรือยังไง

รองรับหรือเปล่า อันนี้ต้องดูที่กล่องของการฺดลีดเดอร์ ว่ามันระบุ MS Pro Duo รึเปล่า.

อะแดปเตอร์ที่แถมมามีไว้เสียบใส่ ตัวอ่านการ์ดครับ แต่ตัวอ่านการ์ดบางอัน ไม่ต้องใช้อะแดปเตอร์ก็ได้ครับ เสียบเมมฯใส่ได้เลย.

แต่ยังไงก็แนะนำให้ใช้สาย USB ครับ

Wink

.
gurasengZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 10:01  

r1ca021 ใช่ fw ปะคับ ตัวนี้เก่าปะคับ ดีปะ
ท่าไม่ดี ช่วย ส่ง ลิ้งวิธีอัพ ให้หน่อยนะคับ ^^
สาวก se
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 11:21  

r1ca021 ใช่ fw ปะคับ ตัวนี้เก่าปะคับ ดีปะ
ท่าไม่ดี ช่วย ส่ง ลิ้งวิธีอัพ ให้หน่อยนะคับ ^^

เข้าไปดูไนเวบดูนะครับ www.se-club.net ศึกษาไห้ละเอียดนะครับ
AF0
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 11:27  

การตั้งเสียงเรียกเข้าสามารถทำให้เป็นแบบที่รุ่นใหม่ๆ ทำกันได้แบบ เป็น VDO อ่ะ ทำได้หรือป่าวครับ อยากรู้ แล้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ
gurasengZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 22:46  

ท่าเครื่องไม่มีปัญหา ก้อำม่ต้อง อัพ ไรใช่ ปะคับ
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 06:54  

AF0 ผู้เขียน:
การตั้งเสียงเรียกเข้าสามารถทำให้เป็นแบบที่รุ่นใหม่ๆ ทำกันได้แบบ เป็น VDO อ่ะ ทำได้หรือป่าวครับ อยากรู้ แล้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ

เสียงเรียกเข้าเป็น vdo ไม่ได้ครับ.

ราคาประมาณ 6500-7500 บาท ครับ.

Wink

.
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 07:14  

ท่าเครื่องไม่มีปัญหา ก้อำม่ต้อง อัพ ไรใช่ ปะคับ

ใช่ครับ.

Wink

.
saintj382yahoo.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 03:12  

เครื่องผมเปิดไม่ติดอ้ะ Sad เมื่อเย็นแบตฯหมด เลยเสียบชาร์ต ปรากฎว่าไฟไม่ติด...เอ...ลองไปใส่เครื่องอื่นไฟก็เข้า แสดงว่าไม่ได้เป้นที่วอลล์ชาร์ต เอ...หรือแบตจะเสื่อม ลองไปใส่เครื่องอื่นดู อ้าวว....ติดนี่หว่า Shocked สรุปป เครื่องผมเสียแล้วใช่ไหมอ้ะ? ใช้มา 1ปีกับ6เดือนเองนะ ตกไม่เกิน 3ครั้ง(บนพรม) น้ำก็ไม่เตยตก ต้องส่งศูนย์แล้วใช่ไหม?คับบ แล้วมันจะหายป่วยไหมอ้ะ แพงหรือเปล่า Rolling Eyes หรือว่าจะซื้อใหม่ดี? ผมยังรักมันอยู่เลยนะ Razz
saintj382yahoo.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 03:13  

เครื่องผมเปิดไม่ติดอ้ะ Sad เมื่อเย็นแบตฯหมด เลยเสียบชาร์ต ปรากฎว่าไฟไม่ติด...เอ...ลองไปใส่เครื่องอื่นไฟก็เข้า แสดงว่าไม่ได้เป้นที่วอลล์ชาร์ต เอ...หรือแบตจะเสื่อม ลองไปใส่เครื่องอื่นดู อ้าวว....ติดนี่หว่า Shocked สรุปป เครื่องผมเสียแล้วใช่ไหมอ้ะ? ใช้มา 1ปีกับ6เดือนเองนะ ตกไม่เกิน 3ครั้ง(บนพรม) น้ำก็ไม่เตยตก ต้องส่งศูนย์แล้วใช่ไหม?คับบ แล้วมันจะหายป่วยไหมอ้ะ แพงหรือเปล่า Rolling Eyes หรือว่าจะซื้อใหม่ดี? ผมยังรักมันอยู่เลยนะ Razz
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 18:33  

saintj382yahoo.com ผู้เขียน:

ลองส่งศูนย์ดูก่อนนะครับ คิดว่าคงต้องแฟลชเครื่องใหม่ครับ ค่าใช้จ่ายไม่น่าเกิน 500 บาทครับ.

ถ้าร้านซ่อมทั่วไป แฟลชเครื่องน่าจะราคา 200-300 บาทครับ.

Wink
gurasengZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 22:31  

ไม เครื่อง ผม มัน ก๊อกแก๊กๆ เวลา กด หรือว่าไม่ ชิน แต่มานดูแบบ หลวมๆ ผมว่ามาน ปกติ นะ แต่ ใช้แล้วรู้สึก ก๊องแกกๆ 5 5 +
บีบๆเครื่อง มานก้อ เปงนะ
ปกติ ช่ายมั้ย คับ
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 13:48  

ไม เครื่อง ผม มัน ก๊อกแก๊กๆ เวลา กด หรือว่าไม่ ชิน แต่มานดูแบบ หลวมๆ ผมว่ามาน ปกติ นะ แต่ ใช้แล้วรู้สึก ก๊องแกกๆ 5 5 +
บีบๆเครื่อง มานก้อ เปงนะ
ปกติ ช่ายมั้ย คับ

เป็นปกติครับ รึจะขันน็อตที่ฝาหลังอีกนิดก็ได้ครับ

Wink
Narak-Man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ค่าใช้จ่ายในการซ่อมบำรุงแพงไหม คิดว่าจะใช้สัก2-3ปี
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 02:22  

ผมมีงบ7000 +- ได้นิดหน่อย ยังน่าซ์อไหมครับ เน้นกล้องชัด เสียงเรียกเพราะ ทนทาน และค่าใช้จ่ายในการบำรุงรักษาเป็นอย่างไรบ้างครับ กะว่าจะใช้สัก2-3ปี
iminn
Year's Star

หัวข้อ : Re: ค่าใช้จ่ายในการซ่อมบำรุงแพงไหม คิดว่าจะใช้สัก2-3ปี
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 07:07  

Narak-Man ผู้เขียน:
ผมมีงบ7000 +- ได้นิดหน่อย ยังน่าซ์อไหมครับ เน้นกล้องชัด เสียงเรียกเพราะ ทนทาน และค่าใช้จ่ายในการบำรุงรักษาเป็นอย่างไรบ้างครับ กะว่าจะใช้สัก2-3ปี

ถ้าไม่ตกน้ำ ไม่หล่นพื้น ไม่วางไปทั่ว คุ้มแน่นอนครับ ได้ทั้งกล้องทั้งเสียง.

k750i ของผมใช้มาปีครึ่ง เสียตังค์เปลี่ยนตัวควบคุมการถ่ายรูป 410 บาท
ไปเมื่อเดือนก่อนนี้เอง ส่วนอุปกรณ์ภายนอก ยังไม่เคยเปลี่ยนอะไรเลย.

ไม่เคยใช้ซองใส่ หรือ เอาอะไรมาห่อหุ้มเครื่อง โทรเสร็จก็ยัดใส่กระเป๋ากางเกงเลย
อยู่ที่บ้าน ก็วางบนผ้าทุกครั้ง เวลาไปข้างนอก ไม่เคยเอาโทรศัพท์มาวางโชว์ใคร
บนโต๊ะอาหาร.

เท่านี้โทรศัพท์ของเราก็เอี่ยมอ่องตลอดกาลแล้วครับ.

Wink
หุหุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หุหุ
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 06:45  

ต้องใส่กรอบหรืออะไรดีงับ เสียงดี คะ ขนาด ไหน อยากรู้ มาก งับ แล้ว เสียงเรียก เข้า เห็น บอก กัน ว่า เบา อ่า
iminn
Year's Star

หัวข้อ : Re: หุหุ
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 07:29  

หุหุ ผู้เขียน:
ต้องใส่กรอบหรืออะไรดีงับ เสียงดี คะ ขนาด ไหน อยากรู้ มาก งับ แล้ว เสียงเรียก เข้า เห็น บอก กัน ว่า เบา อ่า

กรอบใสถ้าแน่นไป ก็จะบีบตัวเครื่องเป็นรอย.

ใส่ซองซิลิโคล ก็บดบังความงามของตัวเครื่อง.

ส่วนที่เหลือ ต้องลองด้วยตัวเองครับ.

Wink
kเจ็ด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ค่าใช้จ่ายในการซ่อมบำรุงแพงไหม คิดว่าจะใช้สัก2-3ปี
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 22:08  

case เดียวกับผมเลย ปีครึ่งเสียค่าเปลี่ยน ปุ่มถ่ายภาพ ราคา 410 เท่ากันอีก
ทีแรกจำไม่ได้ลองค้นเจอใบเสร็จศูนย์ central ปิ่นเกล้า ราคา 410 บาทเป๊ะ
function เทียบราคาแล้วไม่ต้องมองรุ่นอื่นหรอก แบตแท้ใช้นานมาก ฟัง mp3
ทั้งวันยังไม่หมด มาหมดตอนค่ำ
winjung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 03:32  

อยากให้พี่ๆ ช่วยเปรียบเทียบ spec ของ k750 กะ k550 โดยส่วนตัวแล้วชอบทั้ง 2 รุ่นนี้เลย ถ้าไม่ต่างกันมาก ผมว่าผมซื้อ k750 ดีก่า อยากทราบราคามือ 1 ทั้ง 2 รุ่นด้วย ของแถมภายในกล่อง เปงคนชอบถ่ายรูป ดูหนัง ฟังเพลง กำลัง ลังเล 2 ตัวนี้อยู่พอดี ช่วยคิดให้ทีนะค้าบ ว่าตัวไหนจะคุ้มค่ากว่ากัน อยากได้รูปถ่ายชัดๆ เสียงเพลงดังๆ แล้วภาพวิดีโอที่ดี ขอบคุณค้าบ
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 08:49  

winjung ผู้เขียน:
อยากให้พี่ๆ ช่วยเปรียบเทียบ spec ของ k750 กะ k550 โดยส่วนตัวแล้วชอบทั้ง 2 รุ่นนี้เลย ถ้าไม่ต่างกันมาก ผมว่าผมซื้อ k750 ดีก่า อยากทราบราคามือ 1 ทั้ง 2 รุ่นด้วย ของแถมภายในกล่อง เปงคนชอบถ่ายรูป ดูหนัง ฟังเพลง กำลัง ลังเล 2 ตัวนี้อยู่พอดี ช่วยคิดให้ทีนะค้าบ ว่าตัวไหนจะคุ้มค่ากว่ากัน อยากได้รูปถ่ายชัดๆ เสียงเพลงดังๆ แล้วภาพวิดีโอที่ดี ขอบคุณค้าบ

ราคาครับ >>> http://www.seclub.com/phone/price.php

k550i ยังไม่เคยเล่น เลยคอมเม้นท์ให้ไม่ได้ ต้องรอผู้ชำนาญการท่านอื่นอ่ะครับ.

Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 11:11  

ต้องขอโทษทุกๆคนด้วยนะครับแบบว่าจะขอนอกเรื่องซักนิดนึงนะครับ คือว่าผมต้องการขายอุปกรณ์ของ K 750i ที่มากับเครื่องทั้งหมด มี สายดาต้าลิงค์ + วอลล์ชาร์ต + ซีดี + สมอลทอร์ค + คู่มือ + เมมโมรี่ อะแดปเตอร์ + กล่องใหม่เอี่ยม ราคา 500 บาท หากมีใครสนใจกรุณาอีเมล์ มาคุยกันได้ที่ jimbovy@msn.com ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2007 07:36  

Anonymous ผู้เขียน:
ต้องขอโทษทุกๆคนด้วยนะครับแบบว่าจะขอนอกเรื่องซักนิดนึงนะครับ คือว่าผมต้องการขายอุปกรณ์ของ K 750i ที่มากับเครื่องทั้งหมด มี สายดาต้าลิงค์ + วอลล์ชาร์ต + ซีดี + สมอลทอร์ค + คู่มือ + เมมโมรี่ อะแดปเตอร์ + กล่องใหม่เอี่ยม ราคา 500 บาท หากมีใครสนใจกรุณาอีเมล์ มาคุยกันได้ที่ jimbovy@msn.com ขอบคุณครับ

ตอนนี้ของได้ขายออกไปแล้วนะครับ ขอบคุณครับ
SE's Lover
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : K750i
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 00:29  

เห็นในเวป jaymart=6,690 m-link=7,990
อยากซื้อของ m-link เพราะเห็นแถมหูฟัง และแฟลช
อยู่ฟิวเจอร์ รังสิต มีร้านไหนมีขาย m-link ที่มีของแถมเหมือนในเวปบ้างคะ
(เอ หรือเรางกมากไปป่ะเนี่ย แต่ถ้าได้ก้อดีเนาะ)
MoKiss
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 14:50  

รุ่นนี้เราใช้โปรแกรมพจนานุกรมได้มั้ยคะ อยากได้ ดิกอ่ะ
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2007 00:11  

MoKiss ผู้เขียน:
รุ่นนี้เราใช้โปรแกรมพจนานุกรมได้มั้ยคะ อยากได้ ดิกอ่ะ

ลงโปรแกรมตัวนี้ได้ครับ LekLekDict.

Wink
sonokoza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2007 17:29  

คือ ถ้าจะซื้อรุ่นนี้ตอนนี้
เชยเกินไปแร้วรึป่าวอ่ะคะ ?

อ้อ เหนในเจ มาร์ท ระบุคุณสมบัต ไว้ว่า ไม่มีเมนูภาษาไทย
จิงๆ มีรึป่าวคะ ?

ปล.มีไคใช่รุ่นนี้กะระบบ dtacมั้ยคะ
พอดี เหนเพื่อนเคยบอกว่า ใช่SEกะdtacแล้ว สันยานไม่ขึ้น!!
รบกวนผู้รุด้วยค๊า ..
kitchen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...อยากรู้อ่ะ
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2007 11:57  

อยากรู้ว่าระหว่าง K750i กะ W700i อันไหนมันจะดีกว่ากันอ่ะ แบบว่าเลือกไม่ถูก ที่สำคัญงบน้อยด้วยงัย Confused
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2007 16:24  

sonokoza ผู้เขียน:
คือ ถ้าจะซื้อรุ่นนี้ตอนนี้
เชยเกินไปแร้วรึป่าวอ่ะคะ ?

ไม่เชยครับ... แต่อยากให้ดู W810i เผื่อไว้ด้วยครับ.

อ้อ เหนในเจ มาร์ท ระบุคุณสมบัต ไว้ว่า ไม่มีเมนูภาษาไทย
จิงๆ มีรึป่าวคะ ?

ไม่จริงครับ.

ปล.มีไคใช่รุ่นนี้กะระบบ dtacมั้ยคะ
พอดี เหนเพื่อนเคยบอกว่า ใช่SEกะdtacแล้ว สันยานไม่ขึ้น!!
รบกวนผู้รุด้วยค๊า ..

อันนี้ขอเถียง แบบคอเป็นเอ็น เลยครับ.

Wink
iminn
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...อยากรู้อ่ะ
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2007 16:42  

kitchen ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าระหว่าง K750i กะ W700i อันไหนมันจะดีกว่ากันอ่ะ แบบว่าเลือกไม่ถูก ที่สำคัญงบน้อยด้วยงัย Confused

K750i ดีกว่ามากมายครับ.

ข้อมูลเพิ่มเติม.

http://www.siamphone.com/catalog/sonyericsson/w700i.htm

http://www.siamphone.com/catalog/sonyericsson/k750i.htm

Wink
jaabaa
Year's Star

หัวข้อ : Juju
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2007 17:33  

ดูรายละเอียดมือถือในเว็บนี้จิ www.sonyericsson.com/topshot
mr.เจ้าชาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : +
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2007 07:14  

Cool k750i คุ้มกว่าครับ กล้องชัดกว่าแน่ๆ ส่วนลูกเล่นเรื่องเพลงก็ไม่เป็นรองรุ่น w เลย..เพียงแต่ไม่มีโหมดเครื่องบินเท่านั้นเอง...และรูปร่างค่อนข้างทื่อๆ ไปนิด คือผมเคยใช้มานะครับ...อีกอย่างปุ่มจอยสติ๊กตรงกลาง..เวลาใช้ไปนานๆ มีปัญหาแน่นอน..เลื่อนซ้าย..ขวาไม่ค่อยไป..และอีกอย่าง..ชัตเตอร์..ใช้ไปนานๆเข้า กดถ่ายไม่ค่อยติด...อย่างที่มีคนบอกต้องเอาเข้าศูนย์..ให้เค้าเช็ดให้..ก็น่าจะหาย Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2007 23:18  

ตอบ:
ใช้โปรแกรมพจนานุกรมได้ครับเพราะตอนนี้ผมก้อใช้อยู่ครับ
ถ้าใครอยากได้โปรแกรมพจนานุกรมไทย-อังกฤษ-ไทยติดต่อผมครับส่งให้ฟรีเพราะผมก็ได้มาฟรี สำหรับแฟนSEครับ
นุ 085-0012-856
DeaD_MaN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2007 09:03  

ตอนนี้ผมสนใจ K750i มากๆ ครับ อยากทราบว่า ราคาตอนนี้อยู่ที่เท่าไรหรอครับ และมีข้อดี ข้อเสีย ตรงไหนบ้างหรือเปล่า กำลังตัดสินใจจะชื้ออ้ะครับ รบกวนผู้รู้ ช่วยตอบทีน่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ (ขอแบบละเอียดหน่อยน่ะครับ).... Rolling Eyes
เบิร์ด1111111111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามผู้รุ้เกี่ยวกับน้ำหนักของ k750i
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2007 15:39  

อยากรู้ว่าk750iปี2007กับ2005มันต่างกันรึเปล่า ที่แน่ๆราคามันต่างกัน ผมเพิ่งซื้อมา มันเบามาก ถ้าเทียบกับของเพื่อนซึ่งซื้อมาตอนมันเพิ่งออก ผู้รู้ช่วยตอบที
cybershotk790
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ : Re: +
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2007 13:46  

mr.เจ้าชาย ผู้เขียน:
Cool k750i คุ้มกว่าครับ กล้องชัดกว่าแน่ๆ ส่วนลูกเล่นเรื่องเพลงก็ไม่เป็นรองรุ่น w เลย..เพียงแต่ไม่มีโหมดเครื่องบินเท่านั้นเอง...และรูปร่างค่อนข้างทื่อๆ ไปนิด คือผมเคยใช้มานะครับ...อีกอย่างปุ่มจอยสติ๊กตรงกลาง..เวลาใช้ไปนานๆ มีปัญหาแน่นอน..เลื่อนซ้าย..ขวาไม่ค่อยไป..และอีกอย่าง..ชัตเตอร์..ใช้ไปนานๆเข้า กดถ่ายไม่ค่อยติด...อย่างที่มีคนบอกต้องเอาเข้าศูนย์..ให้เค้าเช็ดให้..ก็น่าจะหาย Confused

เอาไปอัพ FW เป็นของ w800 ได้ครับ ได้ wlkman กับ flight mode มาด้วย กล้องก้อชัดเหมือนเดิม จ่ายไม่เกิน 300 บาท Wink
Pooh750
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2007 11:59  

เวลาจะsaveเบอร์ใหม่ที่อยู่ใน sms ลงในเครื่อง (เช่น เวลาเพื่อนเปลี่ยนเบอร์ใหม่ )
โดยการเข้าไปในmessgae แล้วเลือกให้มันเซฟเบอร์ในนั้นทับเบอร์เก่าที่เคยมีอยู่ในเครื่องแล้ว
มันจะเกิดอาการเครื่องแฮงค์ทุกครั้ง ไม่ทราบว่าใครเกิดปัญหานี้บ้าง
แล้วจะแก้ไขอย่างไรดี?
nut111222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมอยากรู้ เพราะอยากซื้อ
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2007 18:49  

รุ่นนี้เมนูเป็นภาษาไทยหรื่อเปล่าครับ เห็นwww.jaymartเขียนไว้ว่าไม่มีจริงไหมครับ
อีกคำถามรุ่นนี้ใส่ดิกได้ไมครับ
iminn
Year's Star

หัวข้อ : Re: ผมอยากรู้ เพราะอยากซื้อ
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2007 00:23  

nut111222 ผู้เขียน:
รุ่นนี้เมนูเป็นภาษาไทยหรื่อเปล่าครับ เห็นwww.jaymartเขียนไว้ว่าไม่มีจริงไหมครับ
อีกคำถามรุ่นนี้ใส่ดิกได้ไมครับ

Jaymart มั่วนิ่มครับ.

ลงโปรแกรมดิก ได้ครับ.

Wink
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2007 00:30  

Pooh750 ผู้เขียน:
เวลาจะsaveเบอร์ใหม่ที่อยู่ใน sms ลงในเครื่อง (เช่น เวลาเพื่อนเปลี่ยนเบอร์ใหม่ )
โดยการเข้าไปในmessgae แล้วเลือกให้มันเซฟเบอร์ในนั้นทับเบอร์เก่าที่เคยมีอยู่ในเครื่องแล้ว
มันจะเกิดอาการเครื่องแฮงค์ทุกครั้ง ไม่ทราบว่าใครเกิดปัญหานี้บ้าง
แล้วจะแก้ไขอย่างไรดี?

อาการแบบนี้ผมไม่เคยเจอแฮะ.

เอาเป็นว่า เวลาเซฟเบอร์ใหม่ ก็เลือกเซฟไว้ที่เบอร์บ้าน/เบอร์ที่ทำงาน/อื่นๆ... แทนก็แล้วกัน.

แล้วค่อยไปลบเบอร์เก่า ในแก้ไขคอนแทคอีกที.

Wink
นายมาและนางบุญครอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้น เมื่อตะกี๊!!!
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2007 00:41  

เพิ่งไปสอยมาเองอะ จากMBKร้าน nasa ราคาล่าสุดอยู่ที่ 5,920 บาทจ้า คุ้มสุดๆเลย ตอนนนิกาลังศึกษาอยู่ อิอิ เห่อง่ะ
iminn
Year's Star

หัวข้อ : Re: ซื้อมาแล้น เมื่อตะกี๊!!!
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2007 05:04  

นายมาและนางบุญครอง ผู้เขียน:
เพิ่งไปสอยมาเองอะ จากMBKร้าน nasa ราคาล่าสุดอยู่ที่ 5,920 บาทจ้า คุ้มสุดๆเลย ตอนนนิกาลังศึกษาอยู่ อิอิ เห่อง่ะ

เย้ๆๆ...ยินดีด้วยครับ. Laughing

K750i the UNLIMITED for FUNs.

Wink
nut111222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อะไรบ้าง
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2007 18:05  

นายมาและนางบุญครอง ผู้เขียน:

มีเเถมอะไรบ้างครับ มีเเถมเมมเท่าไรครับ
เก่าไมครับ
ทำไมถูกจัง เห็นที่j mart ราคา6990เเถมเมม512mb
0.0
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย K750i
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 13:49  

ขาย K750i อุปกรณ์ครบกล่องไม่ขาดซักชิ้น +เมม1กิ๊ก + ชุดหูฟังของW810i ของแท้ ประกันเหลือถึงสิ้นปีครับ

5,000 บาท ติดต่อ ย้ง 085-046-5554
bombba17
Year's Star

หัวข้อ : k750i ส่งข้อมูลผ่านบลูทูธกับคอมไม่ได้หรอครับ ผมทำไม่ได้อะ ช่วยที
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 17:01  

k750i ส่งข้อมูลผ่านบลูทูธกับคอมไม่ได้หรอครับ ผมทำไม่ได้อะ ช่วยที
k750i ส่งข้อมูลผ่านบลูทูธกับคอมไม่ได้หรอครับ ผมทำไม่ได้อะ ช่วยที
iminn
Year's Star

หัวข้อ : Re: k750i ส่งข้อมูลผ่านบลูทูธกับคอมไม่ได้หรอครับ ผมทำไม่ได้อะ ช่วยที
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2007 10:58  

bombba17 ผู้เขียน:

k750i ส่งข้อมูลผ่านบลูทูธกับคอมได้ครับ แต่ผมกลัวว่า ผมจะอธิบายวิธีทำไม่ค่อยเคลีร์ยนะสิครับ.

เอาเป็นว่า เริ่มที่ K750i ก่อน. เข้าไปที่ฟังค์ชั่นของ Bt แล้วเลือกที่การมีอยู่ของเครื่อง เป็นแสดงเครื่อง.แล้วเปิด Bt รอไว้เลย.

แล้วก็มาที่เครื่องคอมฯ ลงแผ่น Driver ของ Bt เสร็จแล้วเขาจะขึ้นหน้าต่างการใช้งานของ Bt ขึ้นมา.

ที่หน้าต่างของ Bt เลือกการค้นหาเครื่อง พอเขาเจอโทรศัพท์แล้ว เขาก็จะให้เราใส่เลขรหัส ที่เครื่องคอมฯและโทรศัพท์ของเรา ใส่เลขอะไรก็ได้ กี่ตัวก็ได้ เพียงแต่ต้องใส่รหัสตัวเดียวกัน ทั้งคอมฯและโทรศัพท์.

ถ้าคอมฯหาโทรศัพท์ไม่เจอ ก็ลองเปลี่ยนใช้โทรศัพท์หาคอมฯ.

แล้วถ้ายังไม่ได้อีก ก็ค่อยมาว่ากันใหม่.

Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2007 18:22  

ตอนนี้เครื่องราคาเท่าไหร่แล้วครับ แล้วเวลาซื้อเค้าแถมอะไรเพิ่มบ้างครับ

...กลัวเค้าจะให้ไม่ครบครับ...

อ้อ...เมมโมรี่นี่ ราคาเท่าไหร่ครับ ใส่ได้กี่กิ๊ก ครับ เนี่ยเครื่องนี้...

// เวลาซื้อต้องดูไรบ้างรึป่าวครับ คือสนใจอยากได้ครับ แต่มันจะเป็นเครื่องแรกในชีวิตครับ
ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ มีงบไม่ถึงหมื่น เลยว่าเครื่องนี้คงจะดีอ่ะคับ

ขอบคุณที่ตอบน่ะครับ
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2007 19:29  

ตอนนี้เครื่องราคาเท่าไหร่แล้วครับ แล้วเวลาซื้อเค้าแถมอะไรเพิ่มบ้างครับ

...กลัวเค้าจะให้ไม่ครบครับ...

อ้อ...เมมโมรี่นี่ ราคาเท่าไหร่ครับ ใส่ได้กี่กิ๊ก ครับ เนี่ยเครื่องนี้...

// เวลาซื้อต้องดูไรบ้างรึป่าวครับ คือสนใจอยากได้ครับ แต่มันจะเป็นเครื่องแรกในชีวิตครับ
ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ มีงบไม่ถึงหมื่น เลยว่าเครื่องนี้คงจะดีอ่ะคับ

ขอบคุณที่ตอบน่ะครับ

ราคาประมาณ 5900-6900 บาท.

สิ่งที่มีมาในกล่อง เท่าที่จำได้ก็...คู่มือ ไทย/อิงลิช, แผ่นซีดี, สายดาต้า, ที่ชาร์ท, หูฟัง, สายคล้องข้อมือ, อะแดปเตอร์ เมมโมรี่, ใบรับประกัน, แฟลชเสริม MXE-60 (อันนี้จะมีให้เป็นบางกล่อง).

แนะนำให้ซื้อที่ SE shop โดยตรง หรือ บลิชเทล shop จะมั่นได้ว่าไม่เจอเครื่องย้อมแมว, เครื่องบิ๊ว. เหมือนที่ shop ใหญ่ บางร้านทำกัน.

สิ่งสำคัญที่สุดคือ ใบเสร็จ ครับ (สำคัญมากๆ) ต้องเป็นใบเสร็จแบบที่ใช้เครื่องพิมพ์ ไม่ใช่แบบที่ใช้มือเขียน ก่อนซื้อก็ถามก่อนเลยว่าใช้ใบเสร็จแบบไหน แล้วตรวจทานดูใบเสร็จให้เรียบร้อย.

Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2007 22:51  

อ้างถึง:
แฟลชเสริม MXE-60 (อันนี้จะมีให้เป็นบางกล่อง)

เอ่อ แบบว่า มันมีให้เป็นบางกล่องหมายความว่าไงครับเนี่ย พอดีอยากได้ มาประดับบารมี

แต่ถ้าไม่มีก็คงไม่เป็นไร แต่ก็อยากจะถามว่ามันมีไว้ทำอะไรครับ ถ้าไม่มีจะเป็นอะไรหรือเป่าครับ มีกับไม่มีมันมีอะไรแตกต่างกันบ้างอ่ะ คับ

แล้วถ้าซื้อเองเนี่ยสักเท่าไหร่ครับ ไอ้ตัวแฟลชเสริมเนี่ย
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2007 19:33  

อ้างถึง:
แฟลชเสริม MXE-60 (อันนี้จะมีให้เป็นบางกล่อง)

เอ่อ แบบว่า มันมีให้เป็นบางกล่องหมายความว่าไงครับเนี่ย พอดีอยากได้ มาประดับบารมี

แต่ถ้าไม่มีก็คงไม่เป็นไร แต่ก็อยากจะถามว่ามันมีไว้ทำอะไรครับ ถ้าไม่มีจะเป็นอะไรหรือเป่าครับ มีกับไม่มีมันมีอะไรแตกต่างกันบ้างอ่ะ คับ

แล้วถ้าซื้อเองเนี่ยสักเท่าไหร่ครับ ไอ้ตัวแฟลชเสริมเนี่ย

คือ... แบบว่า ถ้ากล่องไหนเป็นล็อตเก่า ที่เป็นแบบ Edition ก็จะมีแถมมาให้ (จะมีสติ๊กเกอร์ แปะไว้ให้เห็นเด่นชัด ว่าแถมแฟลช MXE-60). และถ้าเป็นล็อตใหม่ ก็จะไม่มีแถมครับ.

เขามีไว้เพื่อใช้เป็นแฟลชจริง (แบบกล้องดิจิตอล) ซึ่งไฟที่อยู่ด้านหลังของ K750i เป็นเพียงไฟส่องสว่าง (ไฟฉาย) เท่านั้น.

Wink
nut111222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : now
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 12:20  

ตอนนี้ราคาเมม เท่าไรครับ
เเล้วถ้าซื้อมาควรใส่กล่องหรือซิลิโคลนครับ
เเล้วตอนใส่โปรมเเกรมดิกทำไงครับ[/quote]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 18:59  

อ้างถึง:

แบบว่า ถ้ากล่องไหนเป็นล็อตเก่า ที่เป็นแบบ Edition ก็จะมีแถมมาให้ (จะมีสติ๊กเกอร์ แปะไว้ให้เห็นเด่นชัด ว่าแถมแฟลช MXE-60).

เอ่อ แล้วยังงี้มันจะยังมีขายไหมคับเนี่ย รู้สึกอยากได้มาประดับบารมีบ้าง

แล้วซื้อที่ไหนดีคับ ส่วนตัวบ้านใกล้ ...บิสเทล โลตัสนครปฐมอ่ะคับ

หรือไปซื้อมาบุนครองดี ดูไม่ค่อยเป็นเสียด้วย

ขอบคุณที่ช่วยตอบน่ะค้าบบ
vkoomN
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 17:34  

เครื่องที่ผลิตออกมาใหม่แก้ไขเรื่องลำโพงที่ว่า "คนที่คุยกับเราได้ยินเสียงแวดล้อมของเราเข้าไปในโทรศัพท์ชัดมากๆ จนคุยไม่ค่อยรู้เรื่อง" รึยังค่ะ
แล้วมีวิธีแก้รึเปล่าค่ะ

ตอนนี้สองจิตสองใจ 550 กับ750
แล้ว750เพื่อนๆว่าหมาไปป่ะค่ะ ดูจาก spec มัน 20.5 มิลอะ
ใส่ในกระเป๋ากางเกงมันยีนส์จะตุงมากไปป่ะค่ะ
รบกวนผู้รู้ในนี้ด้วยนะคะ ตามอ่านไม่ไหวค่ะ เยอะเหลือเกิน
zixazax
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2007 10:43  

ดีทุกอย่าง.......ยกเว้นปุ่ม analog พังง่ายไปนะ
nut111222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2007 18:49  

เปิดเเฟลชเปิดไง ซูมไง
ใส่ดิกไงสอนให้หน่อย เเล้วเสียเงินกี่บาท
กดบ่เป็น
iminn
Year's Star

หัวข้อ : Re: now
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 05:04  

ตอนนี้ราคาเมม เท่าไรครับ
เเล้วถ้าซื้อมาควรใส่กล่องหรือซิลิโคลนครับ
เเล้วตอนใส่โปรมเเกรมดิกทำไงครับ

ราคาเมมตอนนี้ไม่แพงแล้วครับ 1G ราคาประมาณ 550-650 บาท (ยี่ห้ออะไรจำไม่ได้แระ).

จะใส่อะไรห่อหุ้ม ก็แล้วแต่ความชอบครับ ดูว่าอะไรสวยก็ใส่อันนั้นก็แล้วกัน.

ลงโปรแกรมดิกไว้ที่ โฟลเดอร์อื่นๆ (Other) แล้วกดเลือกที่ติดตั้ง แล้วเลือกลงไว้ที่โฟลเดอร์โปรแกรม (Applications).

Wink
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 05:16  

อ้างถึง:
เอ่อ แล้วยังงี้มันจะยังมีขายไหมคับเนี่ย รู้สึกอยากได้มาประดับบารมีบ้าง

แล้วซื้อที่ไหนดีคับ ส่วนตัวบ้านใกล้ ...บิสเทล โลตัสนครปฐมอ่ะคับ

หรือไปซื้อมาบุนครองดี ดูไม่ค่อยเป็นเสียด้วย

ขอบคุณที่ช่วยตอบน่ะค้าบบ

บาง shop อาจจะมีหลงเหลือ ต้องลองสอบถามดูครับ.

หรือจะเป็นแฟลชมือสองก็ได้ครับ ตามตู้มือสองน่าจะมี.

Wink
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 05:27  

vkoomN ผู้เขียน:
เครื่องที่ผลิตออกมาใหม่แก้ไขเรื่องลำโพงที่ว่า "คนที่คุยกับเราได้ยินเสียงแวดล้อมของเราเข้าไปในโทรศัพท์ชัดมากๆ จนคุยไม่ค่อยรู้เรื่อง" รึยังค่ะ
แล้วมีวิธีแก้รึเปล่าค่ะ

ตอนนี้สองจิตสองใจ 550 กับ750
แล้ว750เพื่อนๆว่าหมาไปป่ะค่ะ ดูจาก spec มัน 20.5 มิลอะ
ใส่ในกระเป๋ากางเกงมันยีนส์จะตุงมากไปป่ะค่ะ
รบกวนผู้รู้ในนี้ด้วยนะคะ ตามอ่านไม่ไหวค่ะ เยอะเหลือเกิน

เรื่องไมค์ดูดเสียงรอบข้าง ยังเป็นเหมือนเดิมครับ แต่ไม่มากขนาดที่ใครๆบ่นหรอกครับ.

แก้ไขได้ด้วยการ เอาสำลีอุดไว้ที่ช่องไมค์ ที่อยู่ด้านล่างเครื่องครับ (ผมก็ใช้วิธีนี้แหละ).

ใครบอกมาครับ ว่าหนา สองเซนต์ครึ่ง ไปเรียกมาดีดหูหน่อยซิ !!

ไม่หนาไปหรอกครับ (ถ้าไม่เอาไปเทียบกับตัวที่บางกว่า) ผมยัดใส่กระเป๋ากางเกงยีนส์ตลอดเลยครับ.

Wink
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 05:30  

zixazax ผู้เขียน:
ดีทุกอย่าง.......ยกเว้นปุ่ม analog พังง่ายไปนะ

ผมใช้มาเกือบจะสองปีแระ ยังดีอยู่เลยครับ.

แต่ถ้าเล่นเกมส์บ่อยๆ อาจจะไปเร็วเหมือนกัน...เอิ๊กๆๆ.

Wink
iminn
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 05:40  

เปิดเเฟลชเปิดไง ซูมไง
ใส่ดิกไงสอนให้หน่อย เเล้วเสียเงินกี่บาท
กดบ่เป็น

ถ้าหมายถึงไฟที่หลังเครื่อง... เปิดกล้อง > ตั้งค่า > เปิดไฟ. หรือ เปิดกล้อง > กด*.

กดซูมที่ ปุ่ม +,- (เพิ่ม/ลด เสียง) ที่ด้านข้างของตัวเครื่องครับ.

ใส่ดิก (อ่านที่กระทู้ด้านบน) ฟรีครับ.

Wink
nut2222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 18:24  

ตอนกดที่เครื่องเล่นมิเดียรายชื่อเพลงเป็นภาษาอื่นไม่ใช่ไทย
เเต่ตอนกดที่ตัวจัดการไพล์รายชื่อเป็นภาษาไทยเกิดจากอะไรครับ เเก้ไงครับ
รุ่นนี้ลำโพงไม่ค่อยดังคุณว่าไมครับ
SP Guestช่วยส่งโปรเเกรมพจนานุกรมให้ผมด้วยครับ
iminn
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากรู้
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2007 20:18  

nut2222 ผู้เขียน:
ตอนกดที่เครื่องเล่นมิเดียรายชื่อเพลงเป็นภาษาอื่นไม่ใช่ไทย
เเต่ตอนกดที่ตัวจัดการไพล์รายชื่อเป็นภาษาไทยเกิดจากอะไรครับ เเก้ไงครับ
รุ่นนี้ลำโพงไม่ค่อยดังคุณว่าไมครับ
SP Guestช่วยส่งโปรเเกรมพจนานุกรมให้ผมด้วยครับ

ในฟังค์ชั่นเครื่องเล่นมิเดีย จะอ่านชื่อเพลงจากรากฐานของไฟล์เพลงนั้นๆ.
แต่ในตัวจัดการไฟล์ จะอ่านชื่อเพลงจากหน้าไฟล์เพลงนั้นๆเลย.

วิธีแก้ไขเท่าที่นึกออก ก็มีสามวิธีครับ.
1. โอนถ่ายเพลงที่ต้องการ ด้วยโปรแกรม D2P ของ se (จะมีมาให้ในแผ่นซีดีไดร์เวอร์).
2. ลบแทรค ID ออก ด้วยโปรแกรมเล่นเพลง Winamp.
3. แก้ไขแทรค ID ด้วยโปรแกรม Mp3tag.

เห็นด้วยครับว่าลำโพงหลังเสียงเบา... เบากว่าลำโพงของโทรศัพท์บางค่าย.
เพราะลำโพงของ SE ไม่เน้นเสียงกลางเพียงอย่างเดียวครับ จึงทำให้รู้สึกว่าเบา.

Wink
nut2222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 23:59  

ของคุณครับ
เเล้วรุ่นนี้ลงโปรมเเกรมอะไรได้บ้างครับ
เมื่อวานไปmbkลงโปรมเเกรมดิกเเล้ว
มีโปรมเเกรมอะไรดีๆช่วยบอกหน่อยครับ
จะได้ลงบ้าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 09:33  

ในงานมือถือ รุ่นนี้ราคาเท่าไหร่คับ แถมอะไรบ้าง
ถ้าน่าสนใจก็จะได้ไปซื้อในงาน
Jimbovy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 14:47  

ของคุณครับ
เเล้วรุ่นนี้ลงโปรมเเกรมอะไรได้บ้างครับ
เมื่อวานไปmbkลงโปรมเเกรมดิกเเล้ว
มีโปรมเเกรมอะไรดีๆช่วยบอกหน่อยครับ
จะได้ลงบ้าง

ถ้าที่บ้านมีคอม ก็ไม่ต้องไปจ้างคนอื่นลงให้เสียเงินหรอกครับ เข้าไปสมัครสมาชิกที่ www.seclub.com แค่นี้ก็มีโปรแกรมอะไรดีๆให้โหลดฟรีเพียบ ทั้งธีม ริงโทน ลองดูนะแล้วจะติดใจ เพราะว่าเพื่อนๆในบอร์ด seclub เนี่ยต่างก็มีน้ำใจกันทั้งนั้น โหลดเสร็จแล้วอย่าลืมขอบคุณเขาด้วยล่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 18:48  

อยากทราบว่า ใช้หูฟัง บลูทูธ สนทนา ได้อย่างเดียวหรอครับ

ใช้ฟังเพลง ไม่ได้หรอ ครับ หรือ มี ซอฟแวร์ไร ที่ทให้ K750i ฟังเพลง ผ่านบลูทูธ ได้บ้างครับ
Jimbovy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 08:23  

อยากทราบว่า ใช้หูฟัง บลูทูธ สนทนา ได้อย่างเดียวหรอครับ

ใช้ฟังเพลง ไม่ได้หรอ ครับ หรือ มี ซอฟแวร์ไร ที่ทให้ K750i ฟังเพลง ผ่านบลูทูธ ได้บ้างครับ

Hardware ของเครื่องมันไม่มีระบบ A2DP จึงไม่สามารถใช้ BT ฟังเพลงได้
beguy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2007 03:25  

http://www.phoneyworld.com/newspage.aspx?n=2915
..หน้าตาแบบนี้ แจ๋วเลย
K750i Edition Cybe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2007 22:06  

เห็นว่ามี MMC 512 แถมมาให้

แล้วคุณสมบัติอื่นๆ มีอะไรเพิ่มเข้ามารึเปล่าคะ?
สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2007 22:42  

โทษค่ะ ตกไปบรรทัดนึง

" K750i Edition CyberShot มีอะไรแตกต่างจากK750i บ้างคะ?

แล้วคุณสมบัติอื่นๆ มีอะไรเพิ่มเข้ามารึเปล่าคะ? "
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 21:55  

สงสัย ผู้เขียน:
โทษค่ะ ตกไปบรรทัดนึง

" K750i Edition CyberShot มีอะไรแตกต่างจากK750i บ้างคะ?

แล้วคุณสมบัติอื่นๆ มีอะไรเพิ่มเข้ามารึเปล่าคะ? "

K750i Edition CyberShot ไปเจอที่ไหนมาครับ??

รึว่าผมตกข่าว!!

Shocked
สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2007 02:11  

ในเจมาร์ทค่ะ
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2007 02:37  

สงสัย ผู้เขียน:
ในเจมาร์ทค่ะ

อืมมมมมมม...ขอบคุณครับ.

คิดว่าคงไม่มีอะไรแตกต่างกับตัวปกติหรอกครับ นอกจากเพิ่มเมมฯเป็น 512 m.

เหมือนกับ W810i ที่เพิ่มเมมฯเป็น 1 g.

Wink
gingle
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2007 21:10  

เหตุด่วนค่ะ >.<~
ตอนนี้ ปุ่มjoystickตรงกลาง มันเริ่มเกเรแล้วอะค่ะ
((ใช้มาได้สองปีนิดๆแล้ว))
แต่ก้ยังรักตัวนี้อยู่
ไม่ทราบว่าเอาไปเปลี่ยนหรือซ่อมได้ที่ไหนมั่ง>.<~
แถวๆฟอร์จูนรัชดามีมั้ยคะ??
แล้วก็ราคาประมานเท่าไหร่

แล้วก็อยากถามคนที่ใช้เมมเยอะๆ อย่าง1G เครื่องช้ามั้ยคะ
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2007 04:30  

gingle ผู้เขียน:
ตอนนี้ ปุ่มjoystickตรงกลาง มันเริ่มเกเรแล้วอะค่ะ
ไม่ทราบว่าเอาไปเปลี่ยนหรือซ่อมได้ที่ไหนมั่ง>.<~

แล้วก็อยากถามคนที่ใช้เมมเยอะๆ อย่าง1G เครื่องช้ามั้ยคะ

joystick คงต้องไปเปลี่ยนที่ศูนย์ ถ้าอาการไม่หนัก ช่างที่ศูนย์จะทำความสะอาดให้ อาจจะไม่ต้องเปลี่ยน.

เอส ปัน หนาด (เรียกไม่ถูกอ่ะ) ที่เปิดใหม่แถวๆฟอร์จูนรัชดา มี Shop ของ SE ครับ.

ราคาเท่าไหร่นี่ก็ไม่ทราบอ่ะครับ ลองสอบถามที่ Shop ดูก่อนครับ.

ใช้เมมฯ 1g ไม่ช้าครับ (ใช้อยู่ครับ).

Wink
gingle
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2007 18:30  

gingle ผู้เขียน:

joystick คงต้องไปเปลี่ยนที่ศูนย์ ถ้าอาการไม่หนัก ช่างที่ศูนย์จะทำความสะอาดให้ อาจจะไม่ต้องเปลี่ยน.

เอส ปัน หนาด (เรียกไม่ถูกอ่ะ) ที่เปิดใหม่แถวๆฟอร์จูนรัชดา มี Shop ของ SE ครับ.

ราคาเท่าไหร่นี่ก็ไม่ทราบอ่ะครับ ลองสอบถามที่ Shop ดูก่อนครับ.

ใช้เมมฯ 1g ไม่ช้าครับ (ใช้อยู่ครับ).

Wink

ขอบคุนมากค่ะ ^^
nut2222
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Sep 2007 14:44  

ในฟังค์ชั่นเครื่องเล่นมิเดีย จะอ่านชื่อเพลงจากรากฐานของไฟล์เพลงนั้นๆ.
แต่ในตัวจัดการไฟล์ จะอ่านชื่อเพลงจากหน้าไฟล์เพลงนั้นๆเลย.

วิธีแก้ไขเท่าที่นึกออก ก็มีสามวิธีครับ.
1. โอนถ่ายเพลงที่ต้องการ ด้วยโปรแกรม D2P ของ se (จะมีมาให้ในแผ่นซีดีไดร์เวอร์).
2. ลบแทรค ID ออก ด้วยโปรแกรมเล่นเพลง Winamp.
3. แก้ไขแทรค ID ด้วยโปรแกรม Mp3tag.

เห็นด้วยครับว่าลำโพงหลังเสียงเบา... เบากว่าลำโพงของโทรศัพท์บางค่าย.
เพราะลำโพงของ SE ไม่เน้นเสียงกลางเพียงอย่างเดียวครับ จึงทำให้รู้สึกว่าเบา.

Wink

ผมเอาไปทำ เเต่ยังทำไม่เป็นอะครับ
ช่วยบอกวิธีทำเป็นข้อๆๆได้ไมครับ

อีก ถ้าผมเปลี่ยนลำโพงเสียงจะดังไมครับ

อีก เเล้วตรงโทร รับด้วยเสียง มันหมายความว่าไงครับ

เเล้วรุ่นนี้
สมมุติว่าล็อคร์คือว่าถ้าจะเข้าต้องป้อนรหัสเเบบนี้อะครับถ้าไมครับ

----ต่อ เเล้วถ้าเราจะล็อคเเบบว่าห้ามลบจะทำได้ไมครับ

พอเเล้ว ขอบคุณครับ
iminn
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2007 08:51  

ผมเอาไปทำ เเต่ยังทำไม่เป็นอะครับ
ช่วยบอกวิธีทำเป็นข้อๆๆได้ไมครับ

อีก ถ้าผมเปลี่ยนลำโพงเสียงจะดังไมครับ

อีก เเล้วตรงโทร รับด้วยเสียง มันหมายความว่าไงครับ

สมมุติว่าล็อคร์คือว่าถ้าจะเข้าต้องป้อนรหัสเเบบนี้อะครับถ้าไมครับ

----ต่อ เเล้วถ้าเราจะล็อคเเบบว่าห้ามลบจะทำได้ไมครับ

ทั้งหมดที่ถามมา ที่นี่ http://www.seclub.com/forum/index.php?sid=2363b43985ef0ccb96d53b79a966be9d มีคำตอบให้ครับ แบบละเอียด ยิบๆเลย.

อ่อ.สมัครสมาชิกด้วยนะครับ จะได้หาโหลดโปรแกรมดีๆไว้ใช้กับโทรศัพท์ได้.

Wink
nut2222
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2007 18:51  

ทั้งหมดที่ถามมา ที่นี่ http://www.seclub.com/forum/index.php?sid=2363b43985ef0ccb96d53b79a966be9d มีคำตอบให้ครับ แบบละเอียด ยิบๆเลย.

อ่อ.สมัครสมาชิกด้วยนะครับ จะได้หาโหลดโปรแกรมดีๆไว้ใช้กับโทรศัพท์ได้.

Wink

คือสมัครสมาชิกเเล้วครับ
เเต่ตอนโหลดเนีย สมมุติว่าโหลดริงโทนอะ
ตอนโหลดเเล้วต้องทำไงต่ออะครับ
ช่วยอธิบายด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ลืมเเล้วริงโทนนี้ใช้ได้ทุกรุ่นใช่ไมครับ
เห็นข้างล่างเขียนอะไรไม่รู้อะตรงล่างที่โหลด

ผมทำเป็นเเล้วครับเรื่องเป็นภาษาไทยอะครับ
ของคุณมากครับ

ช่วยบอกหน่อยครับ
iminn
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2007 03:37  

เเต่ตอนโหลดเนีย สมมุติว่าโหลดริงโทนอะ
ช่วยอธิบายด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ลืมเเล้วริงโทนนี้ใช้ได้ทุกรุ่นใช่ไมครับ
เห็นข้างล่างเขียนอะไรไม่รู้อะตรงล่างที่โหลด

ผมทำเป็นเเล้วครับเรื่องเป็นภาษาไทยอะครับ

ก็คลิ๊กเลือกที่ Downloads > จะมีหน้าต่าง Pop Up โผล่ขึ้นมาให้เลือก Save > จะมีอีกหน้าต่างโผล่ขึ้นมา เพื่อให้เราเลือกว่าจะ Save ไว้ที่ไหน > เปิดโฟลเดอร์ที่เรา Save ไฟล์นั้นๆเอาไว้ขึ้นมา > คลิ๊กขวาที่ไฟล์นั้นๆ เลือก Extract to ... > เสียบสาย USB ต่อเข้าโทรศัพท์ > เปิด Drive ที่เป็นเมมฯของโทรศัพท์ > เอาเพลงนั้นๆ โยนลงไปที่ Driveเมมฯ ที่โฟลเดอร์ Sound หรือ Music หรือ Mp3 ตามที่ต้องการ.

Wink
nut2222
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2007 10:28  

ก็คลิ๊กเลือกที่ Downloads > จะมีหน้าต่าง Pop Up โผล่ขึ้นมาให้เลือก Save > จะมีอีกหน้าต่างโผล่ขึ้นมา เพื่อให้เราเลือกว่าจะ Save ไว้ที่ไหน > เปิดโฟลเดอร์ที่เรา Save ไฟล์นั้นๆเอาไว้ขึ้นมา > คลิ๊กขวาที่ไฟล์นั้นๆ เลือก Extract to ... > เสียบสาย USB ต่อเข้าโทรศัพท์ > เปิด Drive ที่เป็นเมมฯของโทรศัพท์ > เอาเพลงนั้นๆ โยนลงไปที่ Driveเมมฯ ที่โฟลเดอร์ Sound หรือ Music หรือ Mp3 ตามที่ต้องการ.

Wink

เเต่มันไม่ใช่ริงโทนนี้น่าครับ
มันเป็นเเค่ mp3 เเล้วก็เปิดไม่ได้ด้วยอะครับ
บอกหน่อยครับ
nut2222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .........
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2007 10:30  

ลืมเเล้วตอนโหลดเกมนี้โหลดไงครับ
เเล้วเครื่องจะรับได้กี่เกมครับ
มีจำกัดไมครับ
iminn
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2007 07:30  

เเต่มันไม่ใช่ริงโทนนี้น่าครับ
มันเป็นเเค่ mp3 เเล้วก็เปิดไม่ได้ด้วยอะครับ
บอกหน่อยครับ

ก็ ริงโทน.mp3 นั่นแหละครับ.
.mp3 นี่คือนามสกุลของไฟล์เสียงนั้นๆ

และที่เปิดฟังไม่ได้นี่ ผมยังไม่ค่อยเข้าใจอ่ะครับ ช่วยอธิบายวิธีที่คุณทำให้ละเอียดหน่อยสิครับ.

โหลดเกมส์ได้จนกว่าเมมฯจะเต็มครับ.

+++ ถ้าไฟล์ที่โหลดมาเป็น .zip หรือ .rar ต้องแตกไฟล์ออกมาก่อนนะครับ +++

+++ ควรไปตั้งกระทู้ถาม ในบอร์ดที่เราไปโหลดไฟล์นั้นๆมา จะดีที่สุดครับ +++

Wink
nut2222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2007 16:11  

ริงโทนคือเสียงที่ผู้โทรหาเราได้ฟังใช่ไมครับ
เเต่เมื่อทำตามใส่ลงในmp3 ครับ
เเล้วมันไปอยู่ที่ ทุกเพลง ครับ
เเล้วเราก็ฟังได้ตามปรกติเป็นเพลงธรรมดาอะครับ
ผมจะเอาเป็นริงโทนอะครับ
สอนหน่อยครับ thank
iminn
Year's Star

หัวข้อ : Re: ....
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2007 17:13  

ริงโทนคือเสียงที่ผู้โทรหาเราได้ฟังใช่ไมครับ

ไม่ใช่ครับ ผู้ที่โทรหาเราได้ยิน คือ calling melody (เสียงรอรับสาย).

ริงโทน คือเสียงเรียกเข้า ที่เราได้ยินอ่ะครับ.

ผมจะเอาเป็นริงโทนอะครับ
สอนหน่อยครับ thank

ไฟล์เพลงที่เลือก > เพิ่มเติม (more) > ใช้เป็น (use as) > เสียงเรียกเข้า (ringtone).
หรือ.
การตั้งค่า > เสียงและเสียงเตือน > เสียงเรียกเข้า.

Wink
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: