Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Lenovo ET980 - เลอโนโว

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 58 / เข้าชม: 162220
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Lenovo ET980 - เลอโนโว
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 21:47  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Lenovo ET980 - เลอโนโว
http://www.siamphone.com/catalog/lenovo/et980.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 14 Aug 2006 23:55; ทั้งหมด 2 ครั้ง
อะไรก็ไม่รู้
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: EL-NINYO CITY
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 21:53  

มันคือฝาฟลิปหรอ
e_lle_z
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 22:15  

ยังกะหุ่นยนต์ น่ากลัวๆ

นุ๋ขอยอมแพ้ขร๊า
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 00:30  

คุณสมบัติดีเสียตรงตัวเครื่องไม่สวยเลย
ฟองๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 02:42  

ยี่ห้อนี้มันคือ IBM ใช่ไหมครับ Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 06:46  

ฟองๆ ผู้เขียน:
ยี่ห้อนี้มันคือ IBM ใช่ไหมครับ Rolling Eyes

IBM โดนเทคโอเวอร์ครับ
konmeeboon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 07:57  

Shocked กล้อง 4 ล้าน จายัดเยียดกันไปถึงไหน
< Feel Free >
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Away-G
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 09:59  

สวยดี เห็นแล้วคิดถึง Sony P990i เมื่อไหร่จามาเนี่ย Crying or Very sad
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 11:42  

มันมี AF ด้วยหรอครับเนี่ย 0_0 เจ๋งไปเลยเดะ
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: Lenovo ET980 - ??????
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 17:16  

ดูล้ำดีอ่ะ
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 15:45  

น่าใช้ดีอ่ะ แต่ว่าเครื่องทั้งใหญ่ทั้งหนาเลยต้องคิดต่ออีกหน่อย
tnx
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 10:23  

ว๊าวววว Shocked กล้อง 4 ล้าน แถมยังใช้ CCD อีกตังหาก หามิได้เลยนะเนี่ย สุดยอด
เสียอย่างเดียวไม่รองรับ WCDMA ความเร็วในการค้นหาข้อมูลก็ต่ำด้วยอะ
ว่าแต่ว่ามันจะเข้าไทยป่าวอะคับ แต่ในไทยก็มีแบรนด์นี้ขายนี่... Exclamation
ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 09:36  

น่าสน Razz
Dolly
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 16:39  

เราชอบเครื่องแบบนี้นะน่าเกรงขามดี ฮ่า ๆๆ กล้อง 4 ล้าน Shocked Shocked Shocked อยากได้มากกก เพราะเราเป็นพวกคลั่งถ่ายรูปหน่ะ
Nthree3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 20:36  

Anonymous ผู้เขียน:
ฟองๆ ผู้เขียน:

IBM โดนเทคโอเวอร์ครับ

พูดซะเสียเลยยยยยย
IBM ขายกิจการ Personal Computer ทั้งหมดให้กับ Lenovo ครับ ซึ้งเป็น15% ของกิจการทั้งหมดได้ครับ แค่นั้นเอง แล้ว lenovo ก็ขายทุกอย่างเลย หลังจากดังที่ซื้อ IBM Personal computer มา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 00:34  

สงสัยไม่มี WiFi
baracudian
Year's Star

หัวข้อ : baracudian
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 12:16  

สวยดี ดูแล้ว Inno มากๆ อยากได้
ว่าแต่ ราคาเท่าไหร่หว่า
gymfuku
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : gym
วันที่โพสท์ : 30 May 2006 21:38  

ไม่เกิน30000บาท ครับ
Oil Oil Oil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 20:04  

my god, not more than 30000 baht, you better get other model??

by the way, which country Lenovo comes from??
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: gym
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 21:15  

gymfuku ผู้เขียน:
ไม่เกิน30000บาท ครับ

รู้ด้ายไงคับ
จาเข้าไทยรึเปล่า
ar oak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 13:09  

the lenovo this the chainess company. and they take over IBM.
nanont
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 21:29  

ผมใช้เครื่อง ET 960 อยู่ใช้ได้ปีเดียวเสียแล้วไปซ่อมก็เจอบอกว่ายี่ห้ออื่นก็เสียเหมือนกันสรุปแล้วถ้าเสี่ยงกับเงิน 2หมื่นกว่าแล้วใช้ปีเดียวให้ไปหาที่มีศูนย์บริการที่ดีกว่านี้ดีกว่าจะไม่ได้เสียใจภายหลัง
akeko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 18:42  

ใครว่าแบรน์ไม่ดัง คิดใหม่นะครับ ibm มันขายกิจการให้ก็ จริง แล้ว คิดว่ามัน ขาย มั่วๆๆ เหรอไง ครับ มันก็เลือกเหมือนกันนะครับ แล้วอีกอย่างที่ยี่ห้อนี้ถูกเพราะ ฐานการ ผลิด อยู่ที่ จีนครับ ค่าแรงขั้นต่ำถูกมาก และ จีนตอนนี้ก็เป็น เสือ ของเอเชียอยู่

คนไทยมะก่อนก็ เกือบได้เป็นอยู่ แต่ ค่าแรงแพงก่าจีน แล้ว คนน้อยก่า ย
จับเครื่องจริงแย้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ได้จับเครื่องจริงแย้ว ครับ
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 12:27  

ได้จับเครื่องจริงแย้ว ครับ ที่ ร้าน เอ็มช๊อป เซ้ลทรัลปิ่นเกล้า ราคา 25,900 บาท แถมชุดหูฟังบลูทูธ มาในด้วย กล้อง4ล้าน ccd ม๊านชัดได้ใจจริงๆ เพราะมันมี AF เนี้ยแหละ (เข้าใจแหละทำไมเครื่องถึงได้หนาไปนิดหนึี่ง....แต่ดูุแล้วโครตจะแข็งแรงเลย)......ในกล่องก็มีแบตฯ 2ก้อนแท่นชาจ์ต ซองหนัง สายUSB โปรแกรมG-thai ฟิมล์กันรอย ก็ยังแถมมาเล้ย......ส่วนไม่มี ี WiFi นั้น ไม่เป็นรัยมั้งครับ เพราะปรกติก็หาที่เล่นฟรีกะต่อติดยากอยู่แล้ว ต่อผ่าน GPRS ก็โอแหละครับ.....อ้อ..ขอเบอร์ร้านเค้ามาด้วยเผื่อคัยสนใจ จะโทรไปสอบถามเอง เบอร์ 02-884-8888 ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ได้จับเครื่องจริงแย้ว ครับ
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 21:59  

ก้อม่ายแพงนะ 25,900
กะจะซื้อ hp6828
เอาไงดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ได้จับเครื่องจริงแย้ว ครับ
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 22:09  

บริการหลังการขายเป็นไงบ้าง
พังง่ายเปล่า
ถ้าพังซ่อมนานเปล่า
jugutgim
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 22:30  

มี วิทยุไม๊เนี่ย...
DRY SKIN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 21:17  

น่าจะมี FM นะ
alp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 22:43  

jugutgim ผู้เขียน:
มี วิทยุไม๊เนี่ย...

ม่ายมีครับ Sad
oxhero
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 11:05  

สรุปมีขายแล้วเหรอครับ Shocked
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มุ ก ด า ห า ร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 18:20  

สุดยอดเลยครับแข็งแรงน่าใช้
Nse-WF
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 00:42  

ใครคิดจะซื้อ p990i คงต้องหวั่นๆแล้วล่ะสิ แต่ก็หวั่นบริการหลังการขายเหมือนกันแฮะ
PoPpiNGg
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 03:58  

เจ๋งเหมือนกันเเหะ
กล้องตั้ง สี่ล้าน แหนะ
สุดยอดเรย
Thalassa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 10:48  

อยากได้รุ่นนี้อ่ะ แต่ไม่รู้ทนหรือเปล่า Sad
ไม่ดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 17:30  

ขอบอกว่า ราคามันเท่ากับ O2 Atom ดังนั้น มันไม่คุ้มที่จะซื้อ
LivisPupb
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 18:40  

เห็นภาพ 4 ล้านพิคเซลมาแล้ว เห็นแล้วไม่กล้าซื้อเลยเพราะ function ต่างๆ ก็เหมือนกับ ppc wm5 ทั่วไป รอดูรูปแล้ว หมดอารมณ์ไปเลย Sad
Softimage
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 21:02  

คงจะใหญ่น่าดู.... Shocked
nanont
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ระวัง
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 21:30  

ถ้าเป็นบริษัทเดิมเป็นผู้จัดจำหน่าย เสียแล้วไม่ต้องซ่อมเตรียมทิ้งได้เลย ผมเจอมาแล้วช้ำมาก
Ruk Freddoric Holmes
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 19:35  

หือ...4ล้าน CCD เลนส์คาร์ลไซส์ปะเนื่ย
เออ ก็ดีนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 16:07  

ไม่ดี ผู้เขียน:
ขอบอกว่า ราคามันเท่ากับ O2 Atom ดังนั้น มันไม่คุ้มที่จะซื้อ

ไปดูของจริงดีกว่ามั้งครับ ผมก็ไปดูที่ ร้าน เอ็มช๊อป ปิ่นเกล้า ที่เค้าบอกนั่นแหละ แต่จะบอกว่า มันคุ้มที่จะซื้อนะ เทียบทั้งอุปกรณ์ที่แถมมาให้ เทียบทั้งฟังค์ชั่นที่มี ก็โอเค ละครับ

Ruk Freddoric Holmes ผู้เขียน:
หือ...4ล้าน CCD เลนส์คาร์ลไซส์ปะเนื่ย

แค่ ออโต้โฟกัส ก็หรูแล้วละครับ กะราคา 25900 เนี้ย

nanont ผู้เขียน:
ถ้าเป็นบริษัทเดิมเป็นผู้จัดจำหน่าย เสียแล้วไม่ต้องซ่อมเตรียมทิ้งได้เลย ผมเจอมาแล้วช้ำมาก

บริษัทเดิม คือ ทีจีไวร์เลส นำเข้ามาอิสระ มั้งครับ แต่ที่ นำเข้ามาเนี้ย บริษัท เทเลคอมลิงค์ ซึ่งเป็นตัวแทน ของลีโนโว โดยตรง นำเข้า มาตั้งแต่ E307 V510 I856 I720 V707 ที่จำหน่ายผ่าน เอ็มลิงค์ ทีดับบลิวเซด แต่จะว่าไป ไม่ว่าคุณจะซื้อ พอกเก็ตพีซี ยี่ห้อไหน ก็คงต้องทำใจกะการซ่อมไว้บ้าง เพราะ มันนานเหลือเกินกะการรอเครื่องที่ส่งซ่อมเนี้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 19:44  

คำว่า ก็น่าพอใจ ก็โอเค ก็เพียงพอ ผมว่าไม่น่าจะใช้กับอุปกรณ์ราคา 2 หมื่นกว่าบาทนี้เลย
จริงๆ แล้วเขามี review กันให้อ่านก็หลายที่แล้ว

เจ้าเครื่องนี้ มันไม่ได้เก่งอะไรกว่า PPC phone ที่มีอยู่ปัจจุบัน แต่ มันดันตั้งราคาแพงกว่าเครื่องอื่น
อย่างไรก็ไม่คุ้มที่จะซื้อ
tumm
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: nakornnayok
หัวข้อ : น่าสน หรือปล่าว...
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 08:44  

รุ่นนี้น่าสนใจครับ เเต่รูปร่างไม่โดนตาเท่าไหร่ ไม่เป็นเอกลักษณ์ของตัวเอง โดยภาพรวมคุณสมบัติออกมา ถือว่คุ้มค่าครับ เเต่อย่าลืมนะครับว่าภาพใหญ่ไป เปลืองเนื้อที่ อีกอย่างเครื่องใหญ่ขนาดนี้พกกล้องดิจิตอลเล็กๆหน้าจอสวยๆสักตัวดีกว่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 21:38  

ผมชอบนะ ทรงแบบนี้ท่าทางทนมือทนไม้ดีครับ ยิ่งยี่ห้อนี้ ผมว่า QC คงดีพอสมควรครับ แต่บริษัทนำเข้าเป็นอย่างไรอีกเรื่องนึง

..กล้อง 4 Mpix กะจะชนคู่แข่งให้กระเด็ดไปเลยหรอเนี่ย
ฟังก์ชั่นเยอะดีครับ ไม่แพงเกินไปด้วย
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 18:09  

เทอะทะน่าดู แต่กล้องแจ่มมาก
PDA Guy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เจ๋งกว่าที่คิด
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2006 09:49  

วันก่อนได้ไปเดินที่ มอลล์งามวงศ์วาน เลยลองไปดูเครื่องที่ ไอที ซิตี้ พอดีเจอทางผู้จัดการสาขา แกเองก็หยิบเครื่องมาให้ทดลองกดดู แถมยังอธิบายได้อย่างคล่องแคล่ง เก่งจริงๆ ยังไม่พอ แกบอกว่าแกได้ซื้อเครื่องรุ่นนี้ไปใช้งานเอง กล้อง 4 ล้าน CCD ออโต้โฟกัส นี่เยี่ยมเลย ภาพเจ๋งจริง และเป็นภาพแบบ 4 ล้านจริงๆ แถมให้มาครบชุดหมดเลย ทั้ง บลูธูท แบตฯก้อนสอง แท่นชาร์จ ฟิลม์กันรอย มีซอฟท์แวณืไทยพร้อมเสร็จสรรพ ไม่ต้องไปเสียเวลาหาอะไรอีกแล้ว พอดี แฟนเดินมาบอกว่า เห็นที่ เจมาร์ท เหมือนกัน ราคาก็เท่ากัน เลยตัดสินใจซื้อที่นี่เลย เพราะถูกใจผู้จัดการแกจริงๆ เอ้อ หลงคารมเข้าให้แล้ว
nanont
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อแล้วชำ
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2006 12:25  

คุณไม่สนใจบริษัทนำเข้า ถ้าคุณใช้ 1 ปีหมดรับประกันแล้วอุปกรณ์เสียแต่บริษัทซ่อมให้ห่วยแล้วใช้การไม่ได้เท่ากับคุณเสียเงินไปฟรีๆ
rolandjones231
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : interesred in your item
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2006 18:52  

i will like to buy this phone from you .pls mail me if you can sell it for me , rolandjones231@yahoo.co.uk[/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อแล้วชำ
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2006 20:10  

คุณไม่สนใจบริษัทนำเข้า ถ้าคุณใช้ 1 ปีหมดรับประกันแล้วอุปกรณ์เสียแต่บริษัทซ่อมให้ห่วยแล้วใช้การไม่ได้เท่ากับคุณเสียเงินไปฟรีๆ

หุ หุ แหม เท่าที่ ขายกันอยู่เนี้ย ก็ใช่ว่าจะซ่อมดีเด่ แค่ไหนนะพี่ ผมใช้โอทูอะตอม ก่อน 7 วัน เดทพิกเชล 2 จุด ศูนย์ฯยังไม่ยอมเคลมให้เยย มีอาการอีกตั้งเยอะ ฯลฯ ไม่อยากเล่าให้ช้ำใจ Crying or Very sad Crying or Very sad เอาเหอะ ชอบและถูกใจ อุปกรณ์แถมให้คุ้ม ก็ซื้อไปเหอะ ครับ หมดประกัน ก็เหมียนกันหมด เฮ้อ Crying or Very sad Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อแล้วชำ
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2006 09:23  

Anonymous ผู้เขียน:

หุ หุ แหม เท่าที่ ขายกันอยู่เนี้ย ก็ใช่ว่าจะซ่อมดีเด่ แค่ไหนนะพี่ ผมใช้โอทูอะตอม ก่อน 7 วัน เดทพิกเชล 2 จุด ศูนย์ฯยังไม่ยอมเคลมให้เยย มีอาการอีกตั้งเยอะ ฯลฯ ไม่อยากเล่าให้ช้ำใจ Crying or Very sad Crying or Very sad เอาเหอะ ชอบและถูกใจ อุปกรณ์แถมให้คุ้ม ก็ซื้อไปเหอะ ครับ หมดประกัน ก็เหมียนกันหมด เฮ้อ Crying or Very sad Crying or Very sad
yes yes yes
J O Y :)
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ : สามารถติดต่อได้ที่
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2006 21:12  

สนใจโทรศัพท์มือถือ Lenovo ติดต่อสอบถามข้อมูลได้ที่ Hotline Center

TWZ : 0-2954-3333
ข้อมูลเพิ่มเติม : www.twz.co.th
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------

M-Link : 0-2741-5700 ต่อ 313
ข้อมูลเพิ่มเติม : www.mlink.co.th
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หนองคาย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 16:57  

เห็นว่าไม่มีwifiจิงหรอครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : cha ผู้ใช้งาน Lenovo ET980
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2006 12:06  

nam_team ผู้เขียน:
เห็นว่าไม่มีwifiจิงหรอครับ

ตามไปอ่านที่นี่ ดีกว่าไม๊ครับ http://www.mrpalm.com/list3.php?cont_id=336

แล้วค่อยคิดดูอีกที ว่า เหมาะแก่การใช้งานของเราไม๊ และ wifi เราใช้บ่อยแค่ไหน ถ้าไม่ค่อยได้ใช้ หรือไม่ได้ใช้เลย ตัวเนี้ยแหละ คุ้มกะเงินที่เรา จ่าย แล้วละครับ Wink Wink
satan kung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบๆ
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2006 22:26  

ผมว่าโดยรวมดูดีทีเดียวนะ หน้าจอใหญ่ไว้ทำอะไรได้เยอะ แต่เสียหน่อยก็ตรงแบตเตอร์รี่ น๊อยยยน้อยย ผมอยากได้ไอ้พวกที่มีแบตนานหน่อย จะดีเยอะเลยยยยย ส่วนไอ้ไวไฟ แล้วใหญ่ ผมว่าไม่จำเป็นครับ เคยใช้กะพวก pocket pc ที่ใช้ไวไฟ โทษนะครับ โคดดด ดูดแบตตเลยย ใช้แป๊ปเดียวหมดและ สู้ GPRS ดีกว่า กินไฟน้อยกว่าคับ ถ้าเทียบตัวนี้แล้วววว กับ P990i ค่อนข้างหนักใจ แต่อาจจะโอนเอียงชอบ P990i มากกว่า ก็ไอ้ตรงแบตยาวนานกว่าเยอะนั่นแหละ หน้าตาก็คล้ายๆกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2006 12:05  

คุณsatan kung ผมขออนุญาติแก้ไขข้อมูลนิดหนึ่งนะครับ Lenovo ET980 เค้าให้แบตฯมา 2 ก้อนๆละ 1100 มิลิแอมป์กะให้แท่นชาจต์ด้วยนะครับ ใช้สลับกัน ดีกว่า ประหยัดอายุการใช้งานของแบตฯด้วย ส่วนP990i ให้Li-Polymer 900 mAh ก้อนเดียวนะครับ แฮ่ๆ Windows&reg; Mobile 5.0 เทียบกะ Symbian OS เวอร์ชั่น 9.1 (UIQ Platform) มีnumpad แถมให้เหมียนกัน แต่ผมว่า Lenovo ET980 กินขาดเลยนะ ครับ ลองแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันเหนอะ แฮ่ๆๆ Rolling Eyes Wink
ครูหนุ่ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2006 16:46  

ผมกำลังมองหา PDA PHONE สักตัวไว้เป็นเลขาส่วนตัวสักหน่อย เจอรู่นนี้ปุบ ผมก้อชอบเลย เหมือนโรโบคอปไงไม่รู้ ดูล้ำยุค หุหุ ไม่เน้นไรมาก โนตบุคก้อก็ใช้เป็นตัวหลัก เอาไว้เปิดเอ็กเซลเวลาหักคะแนนเด็ก แบบไม่ต้องบุทเครื่องนานก้อพอ แบบว่าโทรศัพท์ที่ใช้อยู่มันไม่มีตารางนัดหมายมาโชว์ จึงเป็นส่วนขาด

อย่ากำวลเรื่องความอึด ทนทานเลยครับ เป็นเรื่องธรรมดา เครื่องใช้ในบ้านวางโชว์เฉย มันยังกรอบ แตกหัก ไปเสื่อมสภาพไปตามกาลเวลา นับประสาอะไรกับของใช้ใกล้มือ ผมยึดหลักความพอใจและประโยชน์การใช้งานให้คุ้มค่า ถึงเวลามันเสื่อมก็ทำใจ สมัยเรียนผมใช้ PALM M130 ราคาหมื่นห้า เพื่อนๆ ต่อต้านว่าหัวสูง แต่ผมเชื่อว่ามันช่วยชีวิตการเรียนผมได้มากกว่าใครก้อแล้วกาน ผ่านมา สี่ปีกว่า จอ แตกละเลยปลดงานมัน เก็บไว้ดูเล่น....

โนตบุคเสถียรกว่าก็จริง แต่วัตถุประสงค์การใช้งานยังไม่ตอบสนองเต็มร้อย ผมสอนหนังสือ ต้องเปิดดิก เปิดตารางเอ็กเซลดูข้อมูลคะแนนเด็ก ดูเอกสารการสอน แต่โนตบุคมันบุตช้าครับ ไม่ตอบสนองดีเท่า PDA นี่คืออีกเหตุผลหนึ่งครับ ว่าทำไมเลือกใช้ PDA ทั้งๆ ที่คอมบ้าน / โนตบุค ก็มีราคาถูกและทำงานดีกว่าเห็นๆ....

ชอบมากๆ รุ่นนี้ ครับ ตังค์ยังไม่พอ รอแป้บๆ ๆ
sd1015901
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 17:09  

แจ๋วพิลึกแต่หนาพิลึกเขี้ยวหัวหมาแต่ด้วยและแต่แบรดนี้ดังนะคับไม่ใช่ว่าไม่ดัง
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2007 19:06  

ผู้ที่จำเป็นต้องใช้ก็ดีนะ น่าใช้ดูแข็งแรงดี
อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายที่ไหนอ่ะครับ
วันที่โพสท์ : 12 May 2007 16:17  

ไปเดินดูที่ฟอร์จูน ไม่มีของอ่ะ มีแต่เครื่องโชว์ Sad

อยากทราบว่าตอนนี้มีขายที่ไหน และราคาประมาณเท่าไหร่ Question

รบกวนท่านผู้รู้ด้วยคับ Razz

ขอบคุณค๊าบบ Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: