Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N73 - โนเกีย [ภาค 1]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 20, 21, 22  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2126 / เข้าชม: 3718520
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
68%
 68%  [ 1531 ]
ดี - GOOD - 4
23%
 23%  [ 536 ]
ธรรมดา - Normal - 3
3%
 3%  [ 83 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 31 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 53 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 2234

Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ช่วยหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 12:41  
ตอบโดยอ้างถึง  

werty1235 ผู้เขียน:
มีปัญหาฝากถามผู้รู้หน่อยครับ คือ เครื่อง n73 ที่ผมซื้อมา( ประมาณ 2 เดือนแล้ว ) อยู่ดีๆมันก็ดับไป แบบว่าตื่นนอนมาตอนเช้า มันก็ดับไปเหมือนแบตหมด แต่เวลาชาตก็ไฟไม่เข้า เปิดเครื่องก็ไม่ได้ ผมเลยเอาไปที่ร้านให้เค้าดู ช่างบอกว่าที่แผงวงจร สาย power ตัวเชื่อมมันขาด หลุดไปตัวนึง เค้าก็จัดการให้เสด ใช้ได้อีกคืนนึง มานก็เป็นแบบเดิมอีก

ใครพอรู้บ้างครับ ว่าเป็นที่อะไร รบกวนแนะนำหน่อยนะครับ

ท่านเอาไปร้านทั่วๆไปซ่อมเหรอคับ

จริงๆแล้วถ้าเครื่องมีปันหาควรจะส่งศูนย์อย่างเดียวนะคับ
R-nop
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: SongKhla
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 14:26  

opera 8.65 APAC พร้อม Key Gen ท่องเวปผ่านโทรศัพท์มือถิอ แสดงภาษาไทย
ตามลิ้งค์นี้คับ โหลดกันได้เลย
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=194984
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: BKK-MNL-BKK
หัวข้อ : Re: SNAKS
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 14:39  

SNAKS ผู้เขียน:
n 73 มีเกมส์อะไรบ้างที่มากับเครื่อง ของเรามี SNAKS กับ SUDOKU ทำไมไปดูในรีวิว มีแต่เกมส์SNAKS

SUDOKU เค้าก้อเริ่มแถมมาแล้วอะคับ น่าจะตั้งแต่ N71 แล้วมั้ง
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 14:41  

Phoe_nix ผู้เขียน:
werty1235 ผู้เขียน:
มีปัญหาฝากถามผู้รู้หน่อยครับ คือ เครื่อง n73 ที่ผมซื้อมา( ประมาณ 2 เดือนแล้ว ) อยู่ดีๆมันก็ดับไป แบบว่าตื่นนอนมาตอนเช้า มันก็ดับไปเหมือนแบตหมด แต่เวลาชาตก็ไฟไม่เข้า เปิดเครื่องก็ไม่ได้ ผมเลยเอาไปที่ร้านให้เค้าดู ช่างบอกว่าที่แผงวงจร สาย power ตัวเชื่อมมันขาด หลุดไปตัวนึง เค้าก็จัดการให้เสด ใช้ได้อีกคืนนึง มานก็เป็นแบบเดิมอีก

ใครพอรู้บ้างครับ ว่าเป็นที่อะไร รบกวนแนะนำหน่อยนะครับ

ท่านเอาไปร้านทั่วๆไปซ่อมเหรอคับ

จริงๆแล้วถ้าเครื่องมีปันหาควรจะส่งศูนย์อย่างเดียวนะคับ

เรื่องวงจรไม่ไปเข้า0เรยงะ ของแบบนี้มานแก้ยากนะ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ยังไม่ได้เครื่องเลย
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 14:44  

tauren ผู้เขียน:
ทำมัยที่ศูนย์โนเกียร์ที่ซีคอนอ่ะ เขาบอกสามวันได้ แต่สามวันแล้วโทรไปเช็คเขาบอกว่ายังไม่ได้ ยังไม่ได้ไม่เท่าไหร่ เขาบอกผมว่ายังไม่ได้ตรวจเครื่องเนี่ยสิ เซ็งเลย แล้วมาบอกทำมัยว่าสามวันได้ แทนที่จะบอกไปเลยว่าอาทิตย์สองอาทิตย์ก้อว่าไป เขาจะรู้มั้ยว่าคนพึ่งซื้อเครื่องมาจะคิดถึงขนาดไหน นี่ก้อได้แต่รอให้เขาโทรมาแจ้งไปรับเครื่อง ไม่รู้จะนานแค่ไหน อยากทราบว่าใครเคยเข้าศูนย์บ้าง แล้วมันต้องรอนานแค่ไหน

ไม่ทราบว่าอาการเป็นอ่าไรอะ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 14:58  

yumijung ผู้เขียน:
มีเรื่องรบกวนอีกแล้วค่ะ คือว่าเราลองโหลด โปรแกรม Profess Dict มาหลายครั้ง แต่ก็แห้ว เพราะน้อง 73 ของเราไม่รองรับ เลยอยากจะขอความกรุณาจากเพื่อนๆที่มีความรู้เรื่องพวกนี้หน่อยค่ะ เราอยากได้โปรแกรมต่างๆที่ น้อง 73 รองรับ โดยเฉพาะ โปรแกรม ดิค เอาแบบ ไทย - อังกฤษ , อังกฤษ - ไทย แต่ถ้าได้ ญี่ปุ่น - ไทย , ไทย - ญี่ปุ่น ยิ่งดีใหญ่เลย จะเกิดประโยชน์อย่างสูง เพราะเราเรียนเอกภาษาญี่ปุ่นอยู่ค่ะ ขอบคุณทุกคนล่วงหน้าค่ะ หวังว่าจะได้รับความเมตตานะคะ...

ลองอันนี้ดู

http://www.gushare.com/File/index.php?file=cf9d310b0e49796ee702511b7d99c1fa
tauren
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก้อเป็นสองอย่างอ่ะ
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 17:13  

1. ลำโพงเสียงมันแตกถ้าเสียงคนร้องสูงๆ แต่ฟังดีๆเหมือนกอบมันสั่นจนมีเสียงคล้ายๆแตกมั้ง
2. ผมลองเขย่าเครื่องแล้วมันมีเสียง กึกๆ อ่ะ เหมือนมีอะไรหลุด
3. ก้อเท่าเนี่ย
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ก้อเป็นสองอย่างอ่ะ
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2006 09:44  

tauren ผู้เขียน:
1. ลำโพงเสียงมันแตกถ้าเสียงคนร้องสูงๆ แต่ฟังดีๆเหมือนกอบมันสั่นจนมีเสียงคล้ายๆแตกมั้ง
2. ผมลองเขย่าเครื่องแล้วมันมีเสียง กึกๆ อ่ะ เหมือนมีอะไรหลุด
3. ก้อเท่าเนี่ย

ถ้าเข้า0แล้วก้อต้องรอประมาณ1เดือนมั้ง เหนเค้าเจอๆกานอะ พอส่งไม่รู้หรอกว่าจะได้เครื่องคืนเมื่อไร ต้องคอยโทรเช็คเรื่อยๆ ประมาณว่าต้องจี้ตลอด อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2006 12:23  

n73 มีกี่สีเหรอ เห็นในเว็ปมันเขียนว่า มี 2 สีให้เลือก คือ
มี 2 สีมาตรฐานให้เลือก (Silver Grey/Deep Plum และ Frost White/Metallic Red)

แล้วมันเปงไงอ่า มีใครพอมีรูปมาแจกแจงแต่ละสีแต่ละรูปไม๊ แต้งส์ ล่วงหน้า . . .
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2006 17:08  

Anonymous ผู้เขียน:
n73 มีกี่สีเหรอ เห็นในเว็ปมันเขียนว่า มี 2 สีให้เลือก คือ
มี 2 สีมาตรฐานให้เลือก (Silver Grey/Deep Plum และ Frost White/Metallic Red)

แล้วมันเปงไงอ่า มีใครพอมีรูปมาแจกแจงแต่ละสีแต่ละรูปไม๊ แต้งส์ ล่วงหน้า . . .

บ้านเราเข้า 2 สีคือ

Silver Grey / Deep Plum
Frost White / Mocca Brown

ส่วน Frost White / Metallic Red อะคับ เป็นเครื่องนอก

รูป ในเวป siamphone ก้อมีนะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Ju_On เมื่อวันที่ 09 Jan 2007 14:21; ทั้งหมด 1 ครั้ง
เหอ เหอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ได้แล้วเมื่อวาน
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2006 12:01  

ได้เครื่องเมื่อวาน ดีใจสุดๆ เขาบอกเปลี่ยนลำโพงให้(ไม่รู้จิงป่าว)แต่ไอ้ที่ ดังกึกๆ หายไปละ นึกว่าจะได้เครื่องช้ากว่านี้ คิคิ ดีใจมากมาย ว่าแต่เขาทำให้เอ็มพีสามที่เป็นภาษาต่างดาว ให้เป็นภาษาไทยไงนะ ทำไม่เป็น ช่วยส่งลิ้งให้ที
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ได้แล้วเมื่อวาน
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2006 19:32  

เหอ เหอ ผู้เขียน:
ได้เครื่องเมื่อวาน ดีใจสุดๆ เขาบอกเปลี่ยนลำโพงให้(ไม่รู้จิงป่าว)แต่ไอ้ที่ ดังกึกๆ หายไปละ นึกว่าจะได้เครื่องช้ากว่านี้ คิคิ ดีใจมากมาย ว่าแต่เขาทำให้เอ็มพีสามที่เป็นภาษาต่างดาว ให้เป็นภาษาไทยไงนะ ทำไม่เป็น ช่วยส่งลิ้งให้ที

ยินดีก้วยคับ ปกติถ้าเข้า0นี่เป็นเดือนเลยนะกว่าได้เครื่องคืน

แก้ชื่อเพลง ภาษาไทย โดยใช่ iTunes และ winamp
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?p=669409#669409
เติ้นเอง
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยที
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2006 23:10  

คือผมโหลดธีมมา แล้วคลายออก เอา .sis ใส่ลงเม็มแล้วย้ายไปเครื่องโทรศัพท์ แต่พอเปิดแล้วมันบอกว่า ไม่สนับสนุนการติดตั้ง ทำไงครับ ช่วยที
Stevie-G
Year's Star

จังหวัด: บางกอก {'o'}
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2006 23:29  

ดีใจด้วยคับ ที่ได้เครื่องคืนไว ผมอยากเอาเข้าศูนย์เหมือนกันแต่กลัวเอาเครื่องไปทิ้งไว้นานเลยยังไม่ได้เอาเข้าศูนย์เลยคับ เครื่องผมเวลาเสียบหูฟัง ข้างขวามานไม่ดังอ่ะ เซ็งเลยคับพี่น้อง
Stevie-G
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยที
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2006 23:31  

เติ้นเอง ผู้เขียน:
คือผมโหลดธีมมา แล้วคลายออก เอา .sis ใส่ลงเม็มแล้วย้ายไปเครื่องโทรศัพท์ แต่พอเปิดแล้วมันบอกว่า ไม่สนับสนุนการติดตั้ง ทำไงครับ ช่วยที

ลองโหลดใหม่ดูคับแล้ว install อีกครั้งนะคับ
เติ้นเอง
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ไม่ได้อ่ะ
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2006 23:48  

ส่วนเสียบหูฟังแล้วดังข้างเดียว ลองขยับซ้าย-ขวาๆดูคับ ผมก้อเป็นอยู่สองครั้ง ลองขยับดูก้อติดนะ
Stevie-G
Year's Star

หัวข้อ : Re: ไม่ได้อ่ะ
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2006 23:52  

ส่วนเสียบหูฟังแล้วดังข้างเดียว ลองขยับซ้าย-ขวาๆดูคับ ผมก้อเป็นอยู่สองครั้ง ลองขยับดูก้อติดนะ

ผมเสียบยังไงก้อดังข้างเดียวอ่ะคับ ขยับจนเขี้ยวจะหักก้อยังดังข้างเดียว -*-
ราคาเท่าไรคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาเท่าไรคับ
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2007 00:17  

คือตอนนี้ผมอยากทราบราคาของn73 ตัวนี้อะครับ ว่าตามตลาด ตอนนี้ราคาเท่าไร ผมจาตัดสินใจซื้ออะครับ แต่ไม่แน่ใจในราคา จะได้เอาไว้ ดูเทียบกะรุ่นอื่นๆด้วยอะครับ บอกหน่อยคับ ปัจจุบัน ราคาเท่าไร
mint_earn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2007 00:26  

หวัดดีปีใหม่นะคร้าบทุกคน

** เอาหูฟังไปเครมประกันที่เซนปิ่น 2 ทิตแระยังไม่ได้เรย โทรไปบ่นทีว่ามันยากตรงไหนถึงนานจัง พนักงานตอบมาว่า " เด๋วจาเร่งช่างให้ละกันครับ " แร้วมานก้อคงวางไปแร้วนั่งเฉยๆหน้าจอคอมต่อ -*-
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2007 19:01  

mint_earn ผู้เขียน:

** เอาหูฟังไปเครมประกันที่เซนปิ่น 2 ทิตแระยังไม่ได้เรย โทรไปบ่นทีว่ามันยากตรงไหนถึงนานจัง พนักงานตอบมาว่า " เด๋วจาเร่งช่างให้ละกันครับ " แร้วมานก้อคงวางไปแร้วนั่งเฉยๆหน้าจอคอมต่อ -*-

มานต้องวีนเรื่อยๆ อิอิ กะแค่หูฟังเอง ไม่น่านานเลยงะ
เติ้นเอง
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 07:32  

ไม่น่านานขนาดนั้นนะ ผม 5-6 ก้อได้นะ เช็คที่เว็ปเอา เพราะโทรไป ไม่ติด ติดก้อไม่มีพนักงานรับ เช็คมาสี่วันที่เว็ป สถานะ รออะไหร่ พอวันที่ห้า สถานะ เบิกอะไหร่เรียบร้อยแล้ว ผมก้อยังรังเล ว่าจะไปรับเลยดีมั้ย สองจิตสองใจ เลยรอเที่ยงว่าจะโทรไปถามที่ศูนย์ แต่โทรไม่ติด หงุดหงิด ไม่รู้ทำไง เลยไปหาข้าวทานแล้วเล่นเกมส์ พอลองเช็คเน็ตอีกที สถานะ ซ่อมเรียบร้อยแล้ว ในใจ เอาวะไปเลยละกัน เสี่ยงดู ได้เฉย เหอ เหอ
ผมขอถามหน่อยว่าการลงโปรแกรมอ่ะ ถ้าไม่ใช่ .sis นี่จะลงไงอ่ะ เพราะถ้าเป็นโปรแกรมที่ .sis ก้อเอามาใส่ไว้ใน โอเทอร์ แล้วติดตั้งที่โทรศัพท์ ก้อเสร็จ แต่ถ้าไม่มี ทำไงอ่ะคับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 10:32  

ผมขอถามหน่อยว่าการลงโปรแกรมอ่ะ ถ้าไม่ใช่ .sis นี่จะลงไงอ่ะ เพราะถ้าเป็นโปรแกรมที่ .sis ก้อเอามาใส่ไว้ใน โอเทอร์ แล้วติดตั้งที่โทรศัพท์ ก้อเสร็จ แต่ถ้าไม่มี ทำไงอ่ะคับ

ถ้าโปรแกรมที่จะติดตั้งอะผมจะลงที่ Other เหมือนกาน พวก .sis .sisx .jar

ส่วนพวกไฟล์เอกสารก้อไว้ใน Document นะ
-S a n d m a n-
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสงคราม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 21:50  

Ju_On ผู้เขียน:
mint_earn ผู้เขียน:

มานต้องวีนเรื่อยๆ อิอิ กะแค่หูฟังเอง ไม่น่านานเลยงะ

เคยเอาแบตไปเคลมก็ถามเค้าว่าทำไมนานจัง(เดือนกว่าๆ)เค้าบอกว่าต้องส่งไปที่ศูนย์ใหญ่ให้ช่างเช็คละเอียดว่าเสียจริงๆถึงจะเบิกของตัวใหม่แล้วส่งกลับมาที่ศูนย์ปิ่นเกล้าเลยใช้เวลานาน(ไม่รู้ว่าเป็นเรื่องจริง หรือพนักงานแก้ตัวก็ไม่รู้)
mint_earn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 22:12  

อ่านะของผมเค้าบอกต้องส่งไปให้ที่ศูนย์ใหญ่ แร้วรอศูนย์ใหญ่เค้าส่งกลับมา สงสัยนั่งปลอกสายแร้วพิสูดดูมั้งว่าสายนี้ขาดเพราะอารายๆ แถมยังมีมาบอกอีกว่าช่วงนี้ติดปีใหม่คงอีกสัก 2 ทิต = = ปีใหม่เค้านี้นานขนาดนั้นเรยเหรอ
PaU
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอ คำ แนะ นำ นิส นุง
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 10:25  

ซื้อ มือ 2 มา มะ วาน 12900 บาท เค้า ใช้ มา 2 เดือน แล้ว แต่ มาน ม่ะ มี หู ฟัง แบบ ที่ มา กะ กล่อง เค้า เลย ให้ หู ฟัง ของ 7610 มา ที่ มาน มี แค่ ข้าง เดียว ง่ะ คิด ว่า รา คา มาน แพง ไป รึ ป่าว คะ
kenshinjey
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ตอนนี้เหลือราคาเท่าไรครับ
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2007 20:14  

ราคาn73 ตอนนี้ราคาเท่าไรครับ
Phoe_nix
Year's Star

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2007 05:21  

ปีใหม่ ที่ Hollywood

[/img]
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
หัวข้อ : ขอถามผู้รู้หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2007 11:58  

คือผมอยากทราบว่า N73 สามารถเปลี่ยนหน้ากากได้หรือเปล่าครับ

แล้วมันจะหมดประกันหรือเปล่าครับถ้าเปลี่ยนได้

ถ้ายังไงรบกวนขอวิธีเปลี่ยนด้วยนะครับ

ขอบคุณครับผม
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอถามผู้รู้หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2007 14:12  

cdumkum ผู้เขียน:
คือผมอยากทราบว่า N73 สามารถเปลี่ยนหน้ากากได้หรือเปล่าครับ

แล้วมันจะหมดประกันหรือเปล่าครับถ้าเปลี่ยนได้

ถ้ายังไงรบกวนขอวิธีเปลี่ยนด้วยนะครับ

ขอบคุณครับผม

เปลี่ยนได้ครับ แนะนำว่าเปลี่ยนศูนย์ดีก่า

ถ้าเปลี่ยนตามร้านเคยได้ยินว่าหมดประกันนะ

ตอนนี้กรอบมีเยอะมั่กๆที่มาบุญครองอะ ลองเดินๆดู

ชำแหละ N73 ....อีกครับ
http://www.youtube.com/v/iDOwsxzqRVU

Credit : TechEnthu
getty_B U
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2007 23:21  

ไม่น่านานขนาดนั้นนะ ผม 5-6 ก้อได้นะ เช็คที่เว็ปเอา เพราะโทรไป ไม่ติด ติดก้อไม่มีพนักงานรับ เช็คมาสี่วันที่เว็ป สถานะ รออะไหร่ พอวันที่ห้า สถานะ เบิกอะไหร่เรียบร้อยแล้ว ผมก้อยังรังเล ว่าจะไปรับเลยดีมั้ย สองจิตสองใจ เลยรอเที่ยงว่าจะโทรไปถามที่ศูนย์ แต่โทรไม่ติด หงุดหงิด ไม่รู้ทำไง เลยไปหาข้าวทานแล้วเล่นเกมส์ พอลองเช็คเน็ตอีกที สถานะ ซ่อมเรียบร้อยแล้ว ในใจ เอาวะไปเลยละกัน เสี่ยงดู ได้เฉย เหอ เหอ

พี่เติ้น ค่ะ นู๋ ก็ พึ่ง เอา เข้าไป ที่ศูนย์เซ็นปิ่นวันนี้นะค่ะ วันศุกร์ที่5/01/07

อาการคือจอยสติ๊กนู๋พังต้องเปลี่ยนแผงนะค่ะ

ของพี่เติ้นเชกที่เวปเอมลิ้งใช่ไหมค่ะ อยากทาราบว่าทำไมได้เร็วจังค่ะ

เราสามารถโทรเร่งเค้าได้เหรอ ค่ะ

แนะนำนู๋ที

คิดถึงเจ้า N73 ของ นู๋ จังค่ะ
pooz
Year's Star

หัวข้อ : หวัดดีค่ะ ทุกๆๆ ท่าน ร่วมแจมบ้างนะค่ะ
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 15:18  

ตอนนี้ก็เพิ่งซื้อมาใหม่เลยค่ะ N73 แต่ไม่ใช่ตัว black
โดยส่วนตัวไม่ชอบค่ะ
แต่ก็ อัพเป็น N 73ME แล้วนะค่ะ
อย่างนี้ จะอยู่ในประกันไหมค่ะ จะหลุดประกันเปล่าค่ะ
ซื้อมา 18500 บาทแพงไหมค่ะ ราคาในตอนนี้ค่ะ
อยากรู้จังค่ะ ว่าตอนนี้เขาขาย มือ1 กันเท่าไรค่ะ
แล้ว mini sd 1 GB ราคาเท่าไรค่ะ
คือของเราราคานี้รวม เทริ์น 128 MB เป็น 1 GB ค่ะ

เราซื้อมาแพงไหม อยากรู้จัง
แต่ก่อนซื้อก็ดูร้านอื่นด้วยนะค่ะ เขาไม่รวม ตัว mini sd 1 GB แต่ราคาก็ถูกกว่านะค่ะ
อยู่ประมาณ 17900 เองค่ะ Laughing
[color=blue]
[/color]
bnuke
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยหน่อย ครับ
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 16:38  

ลองช่วยอัดวีดีโอแล้ว ส่งให้หน่อยอยากรู้ความชัดของ กล้องครับผม

http://www.thaiupload.com/ เว็บฝากไฟล์ครับ คือจะซื้ออาทิตย์หน้าครับ อย่างไรก็ต้องลองรบกวนด้วยครับ
Phoe_nix
Year's Star

หัวข้อ : Re: -*-
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 21:11  

Phoe_nix ผู้เขียน:
วิธีเช็คแบบง่ายๆนะคับ
1. กดดูทุกปุ่มว่ากดได้ ไม่มีปุ่มไหนแปลกๆหรือบุ๋ม ดูจอยสติ๊กว่าเบี้ยวป่าว
2. *#92702689# ดูว่าเป็น 0 ป่าว
3. *#0000# ดู FW
4. ลองโทรเข้า-โทรออก รับแล้วคุยได้ปรกติ
5. มองหาคนหน้าตาสวยๆแล้ว ลองถ่ายรูป-ถ่ายVDO เพราะถ้าถ่ายคนไม่สวยเด๋วจะหาว่ากล้อง N73 ห่วย
6. ดูสติ๊กเกอร์ที่แบตถ้าเป็นของแท้หมุนๆดูเห็น จุด รอบๆคำว่าโนเกีย ด้านซ้าย 1จุด ด้านขวา 2จุด ด้านล่าง 3 จุด ด้านบน 4 จุด และ ส่วนขวาของสติ๊กเกอร์จะเป็นสีดำยังไม่ถูกลอกออก
7. เปิดดูถาพใน mem แล้วก็ดู เบอร์ในเครื่องด้วยว่ามีเบอร์หรือรูปคนอื่นป่าว
8. เช็คอุปกรณ์ในกล่องไห้ครบ
9. เครื่องผม ประกันของ UD เปลี่ยนได้ภายใน 7 วัน ประกันอุปกรณ์ 6เดือน ประกันเครื่อง 1ปี
10.ผมซื้อร้าน Moblie easy คาฟู กม.2

อันนี้ด้วย
*#06#
ตรวจสอบเลข IMEI ของเครื่อง (เช็คหั้ยตรงกัน3ที่คือ ข้างกล่อง/ตัวเครื่อง/ที่ใส่แบต) Copy มา

สำหรับคนที่กำลังจะซื้อนะคับ
เติ้นเอง
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ก้อรอ
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 01:26  

ถึง getty_B U
ผมก้อโทรไปแต่ไม่ค่อยติด ก้อเลยต้องเช็คที่เว็ป เช็คตรงสถานะจนมัน เขียนว่าซ่อมเสร็จแล้ว ก้อไปเอาได้เลย ไม่รู้นะ สงสัยผมโชคดีเสร็จเร็ว
pooz
Year's Star

หัวข้อ : ทามมัยเปิดดูรูปที่ส่งมาจาก พวก บลูทูธ/อินฟาเรด ไม่ได้ ค่ะ
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 15:57  

ทามมัยเปิดดูรูปที่ส่งมาจาก พวก บลูทูธ/อินฟาเรด ไม่ได้ ค่ะ

เพราะไรค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ศูนย์โนเกีย ที่เซ็นทรัลปิ่น ซ่อมเสร็จภายใน 2วัน ยอดเยี่ยม
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 21:09  

ผมก้อโทรไปแต่ไม่ค่อยติด ก้อเลยต้องเช็คที่เว็ป เช็คตรงสถานะจนมัน เขียนว่าซ่อมเสร็จแล้ว ก้อไปเอาได้เลย ไม่รู้นะ สงสัยผมโชคดีเสร็จเร็ว

นู๋ ได้ เครื่อง แล้ว ค่ะ

ลอง ไป เชก ที่ เวป ดู นะ ค่ะ

สถานะ บอก ว่า ซ่อม เสร็จ แล้ว

นู๋ ส่ง ซ่อม วัน ที่ 05/01/07

ได้ เครื่อง วัน ที่ 07/01/07

พี่ เค้า เปลี่ยน แผง ปุ่ม จอย สติ๊ก และ อัฟ มือ ถือ ให้ ด้วย เป็น v 3.0638.0.0.1

ไม่คิดค่าใช้จ่ายอะไร เลย

ตัดสินใจไม่ผิดเลยที่ซื้อเครื่องศูนย์ แพงมากกว่าแต่เมื่อเครื่องเสียเค้าก็ซ่อมเสร็จอย่างรวดเร็ว

เยี่ยมจริงๆ M Link
poror
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 23:00  

ราคาเครื่อง N73 ที่เทคโนโมบาย ซีคอนสแควร์ ตอนนี้ราคาเท่าไหร่หรอครับ แล้วมันอยู่ตรงไหนของซีคอนสแควร์ครับ กำลังจะไปซื้อ รบกวนบอกทีนะครับ ขอบคุณครับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: หวัดดีค่ะ ทุกๆๆ ท่าน ร่วมแจมบ้างนะค่ะ
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2007 14:27  

pooz ผู้เขียน:
ตอนนี้ก็เพิ่งซื้อมาใหม่เลยค่ะ N73 แต่ไม่ใช่ตัว black
โดยส่วนตัวไม่ชอบค่ะ
แต่ก็ อัพเป็น N 73ME แล้วนะค่ะ
อย่างนี้ จะอยู่ในประกันไหมค่ะ จะหลุดประกันเปล่าค่ะ
ซื้อมา 18500 บาทแพงไหมค่ะ ราคาในตอนนี้ค่ะ
อยากรู้จังค่ะ ว่าตอนนี้เขาขาย มือ1 กันเท่าไรค่ะ
แล้ว mini sd 1 GB ราคาเท่าไรค่ะ
คือของเราราคานี้รวม เทริ์น 128 MB เป็น 1 GB ค่ะ

เราซื้อมาแพงไหม อยากรู้จัง
แต่ก่อนซื้อก็ดูร้านอื่นด้วยนะค่ะ เขาไม่รวม ตัว mini sd 1 GB แต่ราคาก็ถูกกว่านะค่ะ
อยู่ประมาณ 17900 เองค่ะ Laughing
[color=blue]
[/color]

ไม่แพงหรอกคับ ราคาก้อราวๆนี้ละ 17500-18500 อะ

เรื่องเมมตอนนี้ก้อราวๆ 750-890 นะ ลองดูๆละกาน 1GB
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ศูนย์โนเกีย ที่เซ็นทรัลปิ่น ซ่อมเสร็จภายใน 2วัน ยอดเยี่ยม
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2007 14:32  

พี่ เค้า เปลี่ยน แผง ปุ่ม จอย สติ๊ก และ อัฟ มือ ถือ ให้ ด้วย เป็น v 3.0638.0.0.1

ตัดสินใจไม่ผิดเลยที่ซื้อเครื่องศูนย์ แพงมากกว่าแต่เมื่อเครื่องเสียเค้าก็ซ่อมเสร็จอย่างรวดเร็ว

ส่งที่ 0 ของเอ็มลิ้งค์ช่ายปะคับ
000444
Year's Star

หัวข้อ : [color=red]n73มีโปรแกรมอัดเสียง คุยไม่ให้มีเสียง ปี๊บๆๆๆๆๆๆๆๆป่าว
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2007 19:31  

n73มีโปรแกรมอัดเสียง คุยไม่ให้มีเสียง ปี๊บๆๆๆๆๆๆๆๆป่าว เมื่อก่อนใช้n70มี ลงได้ พอเปลียนมาn73กับหาไม่ได้

ลองหลายอันแล้วใช้ไม่ได้ผลครับ ยังมีเสียง ปี๊บๆๆ ทุก5วิ เลย เวลาอัดเสียงคุย ที่ว่ามามีโปรแกรมดังนี้

Softtrends.Software.LivePVR.v2.62.S60v3.SymbianOS9 .1.Cracked-SyMPDA

Softtrends.Software.LivePVR.v2.63.S60v3.SymbianOS9 .1.Cracked-SyMPDA

ALon[1][1]..Mp3 Dictaphonev1.15s60v3.

*****ใช้ไม่ได้เช่นกันลองแล้ว มีปี๊บๆๆๆๆ ทุก 5วิเลย เซ็งมาก
Twisted Evil

ปล.เดี๋ยว กลับไปใช้ เอน70เหมือนเดิมซะเลย //ลงโปรแกรม อัลติเมทเรคคอทเดอร์ v.35//ไม่มีเสียง ปี๊บๆๆๆ ใช้ได้ทันที.
getty_B U
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ศูนย์โนเกีย ที่เซ็นทรัลปิ่น ซ่อมเสร็จภายใน 2วัน ยอดเยี่ยม
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 01:05  

ส่งที่ 0 ของเอ็มลิ้งค์ช่ายปะคับ

ถูก ต้อง แล้ว ค่ะ นู๋ ส่ง ที่ ศูนย์ โน เกีย ที่ เซ็น ทรัล ปิ่น แล้ว เค้า ก็ ส่ง ไป ที่ เอ็มลิ้ง อีก ที

ค่ะ ซ่อม เสร็จ 2 วัน พร้อม อัพ เวอร์ ชั่น ใหม่ ด้วย ค่ะ

ยอด เยี่ยม ไม่เสีย ใจเลย ที่ ซื้อ เครื่อง ศูนย์ นะ ค่ะ

แพง กว่า แต่ คุ้ม ค่า Q(^'^)Q
Stevie-G
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 20:11  

หน้ากากแท้ของNokiaราคาอยู่ที่เท่าไหร่หรอคับ กะลังจะเปลี่ยนใหม่อ่ะคับ แล้วตอนนี้มีสีอะไรบ้างอ่ะคับ มีใครรู้บ้างไหม แล้วที่0 nokia รับเปลี่ยนทุก0เลยหรือเปล่าคับแล้วที่0มีขายสี ขาวแดง หรือป่าวคับ อยากดั๊ยๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 11:16  

Nokia n 73 Nokia update software เครื่อง M-LING ได้ที่ไหนบ้างแล้ว ต้องเตรียมอะไรไปบ้าง มีอะไรต่างจากเดิมบ้าง ต้องทิ้งเครื่องไว้ป่าว
Lancedrh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 21:36  

Hi! degrees rates lawyer stock slot matchmaker reservation
เอ็น73
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เหมือนข้างใต้จอยสติกเอ็น
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2007 00:12  

เหมือนข้างใต้จอยสติกเอ็น73 มันจะมีจุดๆแดงๆเหมือนสนิมของคนอื่นๆเป็นไหม
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2007 11:37  

Nokia n 73 Nokia update software เครื่อง M-LING ได้ที่ไหนบ้างแล้ว ต้องเตรียมอะไรไปบ้าง มีอะไรต่างจากเดิมบ้าง ต้องทิ้งเครื่องไว้ป่าว

อัพได้ที่0โนเกียแคร์ไกล้บ้านคุณ หรือ0ของMlinkเอง(Mshopด้วย)ก้อได้ ลองติดต่อดูคับ

พนักงานเค้าจะเก็บตัวเครื่องกับซิม(รึป่าวไม่แน่ใจ)

เค้าจะคือฝาหลัง แบต ใบรับเครื่อง

กรุณาอ่านเงื่อนไขและข้อมูลที่ตัวท่านระบุในใบรับ-ส่งเครื่องให้ดีๆก่อนออกจาก0

ทิ้งเครื่องหรือไม่นั้นขึ้นอยู่กะคิวการหั้ยบริการของและวัน ไปเร็วได้เครื่องเร็ว ไปช้าอาจต้องทิ้งเครื่อง แนะนำว่าไปตอน0เปิดหรือคนน้อยๆดีที่สุดครับ

สิ่งที่แตกต่างก้อมีหลายๆด้านนะ
รวมเรื่องการอัพ FW ของ N73 การปรับแต่งเล็กๆน้อยๆ
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=194652

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Ju_On เมื่อวันที่ 13 Jan 2007 11:43; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เหมือนข้างใต้จอยสติกเอ็น
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2007 11:41  

เอ็น73 ผู้เขียน:
เหมือนข้างใต้จอยสติกเอ็น73 มันจะมีจุดๆแดงๆเหมือนสนิมของคนอื่นๆเป็นไหม

ผมว่าเหมือนทองแดงมากก่านะ

ผมสังเกตกะเครื่องเพื่อนนะ ไฟปุ่มกดของเพื่อนและผมไม่เหมือนกานอะ แอบงง
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2007 11:44  

Stevie-G ผู้เขียน:
หน้ากากแท้ของNokiaราคาอยู่ที่เท่าไหร่หรอคับ กะลังจะเปลี่ยนใหม่อ่ะคับ แล้วตอนนี้มีสีอะไรบ้างอ่ะคับ มีใครรู้บ้างไหม แล้วที่0 nokia รับเปลี่ยนทุก0เลยหรือเปล่าคับแล้วที่0มีขายสี ขาวแดง หรือป่าวคับ อยากดั๊ยๆ

เครื่องถลอกแล้วหรอ อิอิ

ป.ล. อยากเปลี่ยนข้างหลังเป็นสีแดงอะ ส่วนข้างหน้าสีเงินเหมือนเดิม มานจะเข้ากันมะ
purashimas
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2007 13:26  

ผมกำลังจะซื้ออะครับ

อยากทราบว่าผมต้องมาอัฟ FW อีกไหมครับ

ขอบคุณมากครับ
[P]RaYA**
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2007 18:44  

อยากถามเพื่อนๆที่บอร์ดนี้ว่า N73 หรือ N80 อันไหนดีกว่ากันยังไง คือจะซื้ออ่ะค่ะ แต่ไม่รู้ว่าจะซื้ออันไหนดี ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งเปลี่ยนเมมเมอรี่การ์ดใหม่
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2007 21:49  

เพิ่งเปลี่ยนเมมเมอรี่การ์ดใหม่1gbแต่ทามพอดูมีแค่ ความจุ 982mb ใช้ไป 384kb พื้นที่ว่าง 982mb แล้วทำไมใช้ไป 384kb มันเพิ่มขึ้นที่แรกแค่ 354 ทั้งๆที่ยังไม่ได้ทำอารายเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไมเปลี่ยน
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2007 22:48  

ทำไมเปลี่ยนเมมแล้วมันถ่ายวิดีโอได้59.59นาทีปกติไม่เคยสังเกตว่ามันขึ้นอะไรเหมือนกัน
Jeffdqa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 01:06  

Hi! cactus petes jackpot nevada jackpots crap totally crap holy crap online craps craps betting
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 16:31  

purashimas ผู้เขียน:
ผมกำลังจะซื้ออะครับ

อยากทราบว่าผมต้องมาอัฟ FW อีกไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

เครื่องใหม่แล้วไม่ต้องอัพก้อได้มั้ง มีปัญหาค่อยอัพก้อได้ครับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ทำไมเปลี่ยน
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 16:44  

ทำไมเปลี่ยนเมมแล้วมันถ่ายวิดีโอได้59.59นาทีปกติไม่เคยสังเกตว่ามันขึ้นอะไรเหมือนกัน

ต้องโหลดโปรแกรมพวก อัดไม่จำกัดอะคับ ถึงเมมเยอะยังไงถ้าไม่มีโปรแกรมมานก้ออัดได้สูงสุดแค่ 59.59 นั่นหละ
Stevie-G
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 18:55  

เครื่องถลอกแล้วหรอ อิอิ

ป.ล. อยากเปลี่ยนข้างหลังเป็นสีแดงอะ ส่วนข้างหน้าสีเงินเหมือนเดิม มานจะเข้ากันมะ

ถลอกแล้วอ่ะคับ คุณJu_On ผมลองแกะตามคลิปอ่ะคับ ได้เรื่องเลย T.T วันนี้เพิ่งไปถามราคาหน้ากากมาเองคับที่เซ็นปิ่น 2000 2ชิ้น หน้า-แกนกลาง (ราคานี้ไม่รวมปุ่ม กับ ฝาปิดเลนส์นะคับ) แพงบรรลัยเลยคับ แต่ก็ยังไม่ได้เปลี่ยนนะ เพราะไม่มีสีแดง ผมเอาเครื่องไปเข้า0มา ที่หูฟังดังข้างเดียวอ่ะคับ นัดรับวันที่17 กลัวจะได้สิ้นเดือนหรือเดือนหน้าโน้นเลย เห็นมีแต่คนบอกรอนาน Shocked คุณJu_On ใช้สีเงินหรอคับคิดว่าสีขาว

ปล. เครื่องสีเงิน ฝาหลัง สีแดง น่าจะสวยดีนะคับ
ปล. ฝาหลังที่เราเรียกกันสีแดงอ่ะ ที่0วันนี้มันเรียกสีน้ำตาลคับ พนักงานเถียงกะผมตั้งนาน ว่าสีน้ำตาล ผมบอกสีแดง พอเห็นรูป ตกลง ตัวเดียวกัน ผมเรียกแดง มานเรียกน้ามตาล เฮ้อ..!!! Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปลี่ยน
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 20:33  

เปลี่ยนเมมแล้วทำไมตอนเสียบสายดาต้าแล้วพอจะลงเพลงมันจะไปมีไฟล์ให้ลงต้องลงในImageแล้วมันก็ไม่เปในรูปแบบด้วยทามไง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้เอ็น73
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 20:46  

ใช้เอ็น73 เวอร์ชันไหนกัน
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2007 18:46  

ถลอกแล้วอ่ะคับ คุณJu_On ผมลองแกะตามคลิปอ่ะคับ ได้เรื่องเลย T.T วันนี้เพิ่งไปถามราคาหน้ากากมาเองคับที่เซ็นปิ่น 2000 2ชิ้น หน้า-แกนกลาง (ราคานี้ไม่รวมปุ่ม กับ ฝาปิดเลนส์นะคับ) แพงบรรลัยเลยคับ แต่ก็ยังไม่ได้เปลี่ยนนะ เพราะไม่มีสีแดง ผมเอาเครื่องไปเข้า0มา ที่หูฟังดังข้างเดียวอ่ะคับ นัดรับวันที่17 กลัวจะได้สิ้นเดือนหรือเดือนหน้าโน้นเลย เห็นมีแต่คนบอกรอนาน Shocked คุณJu_On ใช้สีเงินหรอคับคิดว่าสีขาว

ปล. เครื่องสีเงิน ฝาหลัง สีแดง น่าจะสวยดีนะคับ
ปล. ฝาหลังที่เราเรียกกันสีแดงอ่ะ ที่0วันนี้มันเรียกสีน้ำตาลคับ พนักงานเถียงกะผมตั้งนาน ว่าสีน้ำตาล ผมบอกสีแดง พอเห็นรูป ตกลง ตัวเดียวกัน ผมเรียกแดง มานเรียกน้ามตาล เฮ้อ..!!! Rolling Eyes

ของผมยังสภาพกิ้กๆ อิอิ

หน้ากากแพงโครตๆ

ผมใช้สี Silver/DeepPlum แต่อยากใส่แบบ Silver/MetallicRed อะ(ไม่รู้ว่าเข้ากันไหม)

เรียกน้ำตาลแทนแดงแปลกจังเลยอะ ฝรั่งเค้ายังเรียก MetallicRedเลย

สีนั้นมัน MoccaBrown มะช่ายหรอ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ใช้เอ็น73
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2007 18:48  

ใช้เอ็น73 เวอร์ชันไหนกัน

ผมใช้เวอร์ชั่น ME อะ

V 3.0638.0.0.30
30-10-2006
RM-133
Nokia N73 (15)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไปอัพมาเมื่อ
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2007 20:44  

เพิ่งไปอัพมาเมื่อวานที่ศูนย์โนเกียซีคอนv3.0638.0.01ไม่เห็นมีอะไรต่างจากเดิมเลยยอยากอัพเป็นมิวสิคถ้าบอกศูนย์เค้าจะอัพให้ไหม
ขาย N73 สีขาว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 00:47  

ประกาศขาย N73 สีขาว สภาพ 100%

http://www.thaisecondhand.com/_board/ct/data/CT4906987.html
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 12:10  

คือ ผมอยากรู้ว่าระบบเสียงแบบไหนคุณภาพดีสุดอ่ะคับระหว่าง
1. stereo 2. 3D stereo 3. stereo widening
แว้ว N73 เนี่ย เครื่องเล่น mp3 ให้เสียงแบบไหนอ่ะคับ เครื่องเล่นนะ มะใช่ลำโพง
คือ ผมใช้ SS D900 อยู่ แว้วเครื่องโดนขโมยอยากซื้อใหม่ D900 ให้เสียงแบบ 3D stereo เวลาฟังเพลงผ่านหูฟังเสียงดีมากๆ นุ่ม+ก้อง 3 มิติ แว้ว N73 นี่เสียงดีป่ะคับ
แบบว่าผมเน้นดีไซน์ + ฟังเพลงอ่ะ D900 สวยดี แต่ลำโพงเบาอ่ะ แว้ว N73 นี่มันทนป่ะคับ เหงมีแต่คนเอาเข้าศูนย์กัน
poror
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 10:11  

ไม่ทราบซื้อ N73 ตอนนี้ราคาเหลือเท่าไหร่แล้วหรอครับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 12:58  

poror
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 15:58  

n73 มีโปรแกรม Dictionary บ้างมั้ยครับ แปล อังกฤษ >ไทย
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 18:40  

poror ผู้เขียน:
n73 มีโปรแกรม Dictionary บ้างมั้ยครับ แปล อังกฤษ >ไทย

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=185170
::artz::
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 21:12  

หลัง สีแดง เครื่องศูนย์ มาแล้วเหรอครับ

เมื่อวานผมเห็นอยู่อ่ะ แปะ M-link เลย

Exclamation
000444
Year's Star

หัวข้อ : n73 ถ่ายVDO ตอนกลางคืนไม่ได้เรื่องอะครับ ไฟแฟลชมันไม่สว่างเหมือ
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2007 15:51  

n73 ถ่ายVDO ตอนกลางคืนไม่ได้เรื่องอะครับ ไฟแฟลชมันไม่สว่างเหมือนตอนถ่ายรูป ปกติอะครับ

ไฟมันอ่อนมากถ่ายที่มืดแทบไม่เห็นเลย เทียบกับโซนี่พวก k750 k790 ไรเนี่ยไฟเปิดสว่างมากอะครับในที่มืด

*****บอกหน่อยใครเป็นแบบผมบ้าง+แก้ได้มั้ยอยากให้มันสว่างมากๆเหมือนตอนจับโฟกัสถ่ายรูปอะครับ****
poror
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2007 23:40  

ไปได้มาแล้วครับ n73 ราคา 18,350 ที่ เจ-มาร์ท ซีคอนสแควร์ เห็นบอดี้สีแดงมาแล้วนะครับ แต่ไม่ได้ซื้อเพราะไม่ชอบ ว่าแต่ว่าตอนนี้ เฟอร์มแวร์เป็นเวอร์ชั่นไหนแล้วหรอครับ รบกวนบอกด้วยครับ ขอบคุณครับ

ปล.ไปดูที่โนเกียซีคอน ราคาแค่17,590 แต่ไม่มีของ คนขายบอกว่ายังไม่มีกำหนดของเข้า Marketing จริงๆแปะราคาซะถูก ให้คนถามเล่น
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 11:53  

::artz:: ผู้เขียน:

หลัง สีแดง เครื่องศูนย์ มาแล้วเหรอครับ

เมื่อวานผมเห็นอยู่อ่ะ แปะ M-link เลย

Exclamation

คิดว่ามาแล้ว เหนโฆษณาหลายที่ละ ลองไปดูได้เลย อิอิ ถอยมาแล้วก้อรบกวนเอามาแบ่งกันชมด้วยนะ สีนี้ยังไม่ค่อยมีคนใช้มากนัก
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 11:54  

poror ผู้เขียน:
ไปได้มาแล้วครับ n73 ราคา 18,350 ที่ เจ-มาร์ท ซีคอนสแควร์ เห็นบอดี้สีแดงมาแล้วนะครับ แต่ไม่ได้ซื้อเพราะไม่ชอบ ว่าแต่ว่าตอนนี้ เฟอร์มแวร์เป็นเวอร์ชั่นไหนแล้วหรอครับ รบกวนบอกด้วยครับ ขอบคุณครับ

ปล.ไปดูที่โนเกียซีคอน ราคาแค่17,590 แต่ไม่มีของ คนขายบอกว่ายังไม่มีกำหนดของเข้า Marketing จริงๆแปะราคาซะถูก ให้คนถามเล่น

ลองไปดูในบอร์ดของ N-Series ดูคับ เหนว่ามีเวอร์ชั่นใหม่ออกมาแล้วสำหรับบ้านเรา
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: n73 ถ่ายVDO ตอนกลางคืนไม่ได้เรื่องอะครับ ไฟแฟลชมันไม่สว่างเหมือ
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 11:55  

000444 ผู้เขียน:
n73 ถ่ายVDO ตอนกลางคืนไม่ได้เรื่องอะครับ ไฟแฟลชมันไม่สว่างเหมือนตอนถ่ายรูป ปกติอะครับ

ไฟมันอ่อนมากถ่ายที่มืดแทบไม่เห็นเลย เทียบกับโซนี่พวก k750 k790 ไรเนี่ยไฟเปิดสว่างมากอะครับในที่มืด

*****บอกหน่อยใครเป็นแบบผมบ้าง+แก้ได้มั้ยอยากให้มันสว่างมากๆเหมือนตอนจับโฟกัสถ่ายรูปอะครับ****

ลองไปดูในบอร์ดเอานะ เหนมีคนโพสไว้ละคับ
poror
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 15:02  

ไม่ทราบว่าทุกท่านใช้โปรแกรมอะไรในการสร้าง Theme ครับ รบกวนช่วยบอกผมทีคับ จะได้ download มาสร้างเองครับ ขอบคุณครับ
gu_aob
Year's Star

หัวข้อ : n73 กับปัญหา theme + camera
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 20:54  

ซื้อมาครบ 1 อาทิตย์พอดีเลยอ่า เครื่องของ UD แต่ซื้อร้านข้างนอกนะที่ฟอร์จูน

เรื่อง theme ปัญหามีดังนี้

1. theme บางอันลบไม่ออก

ถ้าเข้าไปดูที่ menu >> tools >> thenes จะเห็น theme ที่เราลงไว้นะ

แต่พอจะเข้าไปลบที่ menu >> tools >> app.mgr มันจะไม่เห็น theme ที่เราลงไว้

พอจะลบก็เลยลบไม่ได้เพราะหาไฟล์ไม่เจอ ต้อง format mem ทิ้งถึงจะหาย

มีคนบอกว่าลบใน menu >> tools >> thenes ไปที่ theme ลบแล้วกดปุม c แต่ของ

เราทำไม่ได้อ่ะถ้าจะลบต้องไปที่ menu >> tools >> app.mgr อย่างเดียว

2. ถ้าลบ theme ไปแล้วและจะลงใหม่จะลงไม่ได้ อันนี้เรื่องจริง

มันจะถามเหมือนการลงปกติทุกอย่างเราก็กด continue ไปเรื่อยๆ ทำท่าเหมือนจะลงได้

แต่สุดท้ายมันจะขึ้นว่า unable to install

ลอง rename ไฟล์ในเครื่อง pc ก่อนจะ install ลง n73 เผื่อว่ามันจะจำชื่อเดิม สรุปว่าก็ยัง

ลงไม่ได้อยู่ดี

เรื่อง กล้อง

เมื่อวันเสาร์เอาออกงาน เลยได้ถ่ายแบบเปิดกล้องนานๆ ถ่ายต่อเนื่อง เห็นผลเลย

1. ในโหมดถ่ายภาพ ใน 10 ภาพ จะมี 1 - 2 ภาพที่ถ่ายไม่ติดขึ้นเป็นภาพดำมืดๆ

เสียอารมณ์มากๆ ทั้งๆที่ไม่ได้เปิดกล้องนานเลยอ่ะเปิดป๊บ ก็ถ่ายๆๆ เจอปัญหาเลย

2. ในโหมด VDO ไฟล์บางไฟล์ถ่ายไปแล้วมันจะไม่สมบรูณ์ ก็คือถ่ายใน n73 เห็นภาพเป็น

แบบปกติ พอเอาลงคอม พอเล่นไฟล์ vdo ไปสักพักมันจะเป็นภาพขาวๆ มองไม่เห็นอะไร

เลยจนหมดไฟล์

เลยอยากถามว่ามีวิธีแก้ปัญหายังไงบ้างครับ คิดในใจว่าโดนแล้วแน่ๆเลยอ่ะ

แย่จังทำไมต้องเป็นเรา มีคำถามเพิ่มเติม

1. จะได้เปลี่ยนเครื่องหรือไม่เพราะมันเลย 7 วันมาแล้ว อันนี้เด่วโทรไปถาม ud แต่แค่อยากรู้

เผื่อมีใครเคยเคลมได้ครับ

2. ถ้าเข้าศูนย์ ระหว่า nokia care กับ UD คิดว่าอันไหนจะเร็วกว่ากัน เพราะลือกันว่าถ้าเครื่อง

เข้าศูนย์แล้วรับรองว่า โดนดอง นานแน่ๆ เครียดอ่ะ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: n73 กับปัญหา theme + camera
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 22:53  

gu_aob ผู้เขียน:
ซื้อมาครบ 1 อาทิตย์พอดีเลยอ่า เครื่องของ UD แต่ซื้อร้านข้างนอกนะที่ฟอร์จูน

เรื่อง theme ปัญหามีดังนี้

1. theme บางอันลบไม่ออก

ถ้าเข้าไปดูที่ menu >> tools >> thenes จะเห็น theme ที่เราลงไว้นะ

แต่พอจะเข้าไปลบที่ menu >> tools >> app.mgr มันจะไม่เห็น theme ที่เราลงไว้

พอจะลบก็เลยลบไม่ได้เพราะหาไฟล์ไม่เจอ ต้อง format mem ทิ้งถึงจะหาย

มีคนบอกว่าลบใน menu >> tools >> thenes ไปที่ theme ลบแล้วกดปุม c แต่ของ

เราทำไม่ได้อ่ะถ้าจะลบต้องไปที่ menu >> tools >> app.mgr อย่างเดียว

2. ถ้าลบ theme ไปแล้วและจะลงใหม่จะลงไม่ได้ อันนี้เรื่องจริง

มันจะถามเหมือนการลงปกติทุกอย่างเราก็กด continue ไปเรื่อยๆ ทำท่าเหมือนจะลงได้

แต่สุดท้ายมันจะขึ้นว่า unable to install

ลอง rename ไฟล์ในเครื่อง pc ก่อนจะ install ลง n73 เผื่อว่ามันจะจำชื่อเดิม สรุปว่าก็ยัง

ลงไม่ได้อยู่ดี

เรื่อง กล้อง

เมื่อวันเสาร์เอาออกงาน เลยได้ถ่ายแบบเปิดกล้องนานๆ ถ่ายต่อเนื่อง เห็นผลเลย

1. ในโหมดถ่ายภาพ ใน 10 ภาพ จะมี 1 - 2 ภาพที่ถ่ายไม่ติดขึ้นเป็นภาพดำมืดๆ

เสียอารมณ์มากๆ ทั้งๆที่ไม่ได้เปิดกล้องนานเลยอ่ะเปิดป๊บ ก็ถ่ายๆๆ เจอปัญหาเลย

2. ในโหมด VDO ไฟล์บางไฟล์ถ่ายไปแล้วมันจะไม่สมบรูณ์ ก็คือถ่ายใน n73 เห็นภาพเป็น

แบบปกติ พอเอาลงคอม พอเล่นไฟล์ vdo ไปสักพักมันจะเป็นภาพขาวๆ มองไม่เห็นอะไร

เลยจนหมดไฟล์

เลยอยากถามว่ามีวิธีแก้ปัญหายังไงบ้างครับ คิดในใจว่าโดนแล้วแน่ๆเลยอ่ะ

แย่จังทำไมต้องเป็นเรา มีคำถามเพิ่มเติม

1. จะได้เปลี่ยนเครื่องหรือไม่เพราะมันเลย 7 วันมาแล้ว อันนี้เด่วโทรไปถาม ud แต่แค่อยากรู้

เผื่อมีใครเคยเคลมได้ครับ

2. ถ้าเข้าศูนย์ ระหว่า nokia care กับ UD คิดว่าอันไหนจะเร็วกว่ากัน เพราะลือกันว่าถ้าเครื่อง

เข้าศูนย์แล้วรับรองว่า โดนดอง นานแน่ๆ เครียดอ่ะ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ลองไปดูที่บอร์ดนะคับ มีคนตอบละ

สู้ๆคับ
gu_aob
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 20:06  

ขอบคุณครับ Ju_On
Malee
Year's Star

หัวข้อ : ขาย N 73
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 22:42  

ขาย N73 เครื่องรูด 128 MB miniSD Card
ราคา 17,700 ต่อรองกันได้นะ
สนใจติดต่อคุณ นก
โทร 089-1172136
BOONKIAT
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : รูปถ่ายจาก n73
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2007 13:37  

สอนวิธีโหลตภาพด้วยครับ อยากอวดรูปถ่ายจาก n73 [/img]
เสียใจจิงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เศร้า
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2007 16:41  

Crying or Very sad Crying or Very sad N73 หายยยยยย อยากได้คืนจังเลย เพิ่งซื้อมาเองอ่ะ เศร้า[/img]
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : รายงานตัวครับผม
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 00:46  

Laughing ซื้อมาแล้วครับผม ศูนย์ UD ซื้อที่ TG Fone

ราคา 16990 ครับผม Crying or Very sad

แต่ว่าที่ MBK 15700 ครับผม Shocked

ซื้อมาพอกลับมาถึงห้องก็ UP Firmware เลยครับ Twisted Evil

เพื่อป้องกันข้อผิดพลาดของ Firmware รุ่นเก่าครับ
iborn
Year's Star

จังหวัด: pathumthani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 12:28  

ไม่มีไรครับ งิงิ! คือว่าห้องอยู่ติดกัน (N80) เลยเข้ามามองๆ เผื่อเจอสาวๆมั่ง !
ว่าแต่พี่ R-NOP หายไปใหนง่ะ ไม่เจอนานเลยง่ะ เลยเข้ามาดูว่าอยู่อะป่าว
รอความรู้ใหม่ๆจากพี่อยู่นะครับ อย่าหายไปนานนะ น้องๆคิดถึงแล้วง่ะ
katang.com
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 13:58  

ใครซื้อ N73 หลังสีแดง เครื่องไทย (ราคาด้วยก็ดีน่ะ)

เอามาโชว์กันหน่อยน่ะคะ อยากเห็นของจริงว่าเป็นไงอะคะ

ขอบคุณค๊า...
อยากเป็น เมมเบอร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 21:03  

รบกวนขอลิงค์โปรแกรม smart movie ของ n73 หน่อยนะคับ
คือผมสมัครเมมบ่ได้ เลยเข้าไปโหลดในบอร์ดไม่ได้อ่ะคับ
pop 2003
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 19:46  

N73 Up Firmware แล้วครับ เป็น 3.0638.0.0.1

แต่ ใช้ internet ในเครื่อง ท่อง web แล้ว อ่านภาษาไทย ไม่ได้
เช่น www.thairath.co.th อ่านไม่ออก

(แต่เวลาใช้ Opera - อ่านไทยได้)

อย่างนี้ต้องลงอะไรเพิ่มครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
bank84
Year's Star

หัวข้อ : ตอนนี้ราคารเท่าไหร่แล้วครับ
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2007 11:42  

ผมจะซื้ออ่าครับ ระหว่างรุ่นธรรมดา กับ รุ่น Music edition อันไหนดีกว่าครับ ราคาแตกต่างกันไหม
first_full
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ตอนนี้ราคารเท่าไหร่แล้วครับ
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 06:45  

bank84 ผู้เขียน:
ผมจะซื้ออ่าครับ ระหว่างรุ่นธรรมดา กับ รุ่นMusic edition อันไหนดีกว่าครับ ราคาแตกต่างกันไหม

มันก็หน้าคิดนะคับ ราคา 73 ธรรมดากับมิคสิค Music edition แตกต่างการ 1400 ได้

แต่ผมว่า 2กิ๊กมันเยอะไปอะ ตัวธรรมดา 128 ก็น้อยไปไม่มีความพอดีซะเลย

ถ้าซื้อตัวธรรมดา อยากอัพ Music edition ก็ไป อัพได้ที่ 0 หรือทำเอง(ถ้าชำนาญ)

ซื้อหูฟังใหม่พร้อมสาย 550 (ราคามาบุญครอง) แม็ม (สมมุติ 512 ราคา 300 กว่า ๆ บาท)

หน้ากาก(สีดำ) เกรด เอ มาบุญครอง 200 บาท

ก็พันกว่าบาทหละรวมเบ็ดเสร็จ ..............แถมคุณภาพไม่ได้โนเกียผลิตอีก

แต่ถ้าความคิดผมไม่ได้เอามาฟังเพลงหรือชอบแค่ถ่ายรูปลงเพลงโปแกรมไม่กี่เพลงก็เล่นตัว

ธรรมดาไปก็ได้คับ ประหยัดไปเยอะพอสมควร ..........

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย first_full เมื่อวันที่ 15 Feb 2007 03:57; ทั้งหมด 1 ครั้ง
warn -*--*--*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2007 14:50  

ซื้อมาแร้นน ^^''
หลังสีแดงอ่ะ 16990 ที่โนเกียพารากอน
สวยโค-ต-ร อ่าาา
ลงธีม เพลง ก้ไม่มีปัญหาอารายย
ใช้ดีจิงๆนะ ตอนนี้มีโปรด้วย รีบๆไปซื้อกันนะ
300 คนแรกได้ดูหนังที่ enigma สยามพารากอน ฟรี!<<เราได้มาแร้นน ^^''
(2 ที่นั่ง มูลค่า 3000.- เราก้แค่จ่ายภาษีเองอีก 150 ก้ได้ไปดูแร้ว คุ้มนะๆๆ)
แล้วยังได้ลุ้นไปเวนิส อิตาลีอีก
อันนั้นเฉพาะคนที่ซื้อ n73 red edition ภายใน 28/2/2550 เท่านั้นนะ >''<

เอ่อ..หาโปรแกรมไรลงเพิ่มได้มั่งอ่ะ + หาได้ที่ไหนหรอ!?
poror
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2007 02:09  

โปรแกรม antiVirus ที่มากับเครื่อง N73 มันชื่อโปรแกรมอะไรหรอครับ แล้วสามารถหาได้ที่ไหนบ้างครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

พอดี Hard Reset แล้วโปรแกรม antivirus หานไปเลยครับ
xcopy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : เราๆๆๆๆหน้าขาว หลังแดง
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2007 02:40  

เราซื้อมาวันที่ 30 ม.ค. 50 ในราคาเครื่อง 15,900+ติดฟิลม์กันรอย 150 หน้าขาว หลังแดง ที่MBK เครื่อง 0 AIS
สวยโคตรๆๆไม่เสียใจที่รอมานานแสนนาน
ก้อใช้ได้ดีไม่มีปัญหาอะไรc9jยังใช้ไม่คร่องมือเท่าไรอะ

FW ที่ได้มาก้อ
V3.0638.0.0.1
30-10-2006
RM-133
Nokia N73(43.01)

ป.ล.ไม่รู้ว่าหาโปรแกรมสร้าง ธีม ได้จากที่ไหนบ้าง(เอาเป็นภาษาไทยนะ)
-S a n d m a n-
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสงคราม
หัวข้อ : Re: เราๆๆๆๆหน้าขาว หลังแดง
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2007 20:39  

xcopy ผู้เขียน:
เราซื้อมาวันที่ 30 ม.ค. 50 ในราคาเครื่อง 15,900+ติดฟิลม์กันรอย 150 หน้าขาว หลังแดง ที่MBK เครื่อง 0 AIS
สวยโคตรๆๆไม่เสียใจที่รอมานานแสนนาน
ก้อใช้ได้ดีไม่มีปัญหาอะไรc9jยังใช้ไม่คร่องมือเท่าไรอะ

FW ที่ได้มาก้อ
V3.0638.0.0.1
30-10-2006
RM-133
Nokia N73(43.01)

ป.ล.ไม่รู้ว่าหาโปรแกรมสร้าง ธีม ได้จากที่ไหนบ้าง(เอาเป็นภาษาไทยนะ)

http://www7.ownskin.com/index

สมัครก่อนนะครับ แล้วเลือกเป็นภาษาไทยได้
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ตอนนี้ราคารเท่าไหร่แล้วครับ
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 17:24  

bank84 ผู้เขียน:
ผมจะซื้ออ่าครับ ระหว่างรุ่นธรรมดา กับ รุ่น Music edition อันไหนดีกว่าครับ ราคาแตกต่างกันไหม

รุ่นธรรมดาก้อโอแล้ว

ถ้าชอบสีดำ+ของแถมอย่างที่เหนก้อเอารุ่น ME

แต่เท่าที่อ่านๆมาส่วนมากเค้าซื้อรู่นธรรมดาแล้วก้อมาหาของอัพทีหลังอะ นอกจากจะชอบรุ่น ME

ต่างกันที่ของแถมกะสีเครื่อง นอกนั้นเหมือนกานหมด
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 17:26  

ไม่รู้ว่าที่ 0 โนเกียแครฺมีหน้ากากสีแดงมารึยังน้า อยากเปลี่ยนเป็นหลังแดงมั่ง
shakeuto_nite
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 22:38  

พึงซื้อมาแล้วปุ่มตรงกลางมันเบี้ยวทำไงดีอะครับ ส่ง0ซ่อมได้หรือป่าวว

Shocked เซ็ง
Phoe_nix
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2007 17:18  

shakeuto_nite ผู้เขียน:
พึงซื้อมาแล้วปุ่มตรงกลางมันเบี้ยวทำไงดีอะครับ ส่ง0ซ่อมได้หรือป่าวว

Shocked เซ็ง

ซื้อ 0 ถ้ายังไม่เกิน 7 วันเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้คับ เปลี่ยนเครื่องกับร้านที่ซื้อเลย

แต่ถ้าเกิน 7 วันต้องลองไปคุยกับร้านที่ซื้อดูคับว่าเปลี่ยนได้ป่าว

ถ้าเปลี่ยนเครื่องใหม่ไม่ได้ก็ทำได้อยู่อย่างเดียวคับ คือ ทำใจ
Stevie-G
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2007 23:59  

หน้ากาก N73 สีแดง หน้า-กลาง-หลัง-ปุ่ม เกือบ 3000 แน่ะ ผมเลยขายN73ให้เพื่อนซะเลย อิอิได้มา 13000 แล้วเพิ่มเงิน2500 ได้เครื่องใหม่ หลังแดง ถูกใจมากค้าบบบบ หุหุ
first_full
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2007 04:21  

หน้ากาก N73 สีแดง หน้า-กลาง-หลัง-ปุ่ม เกือบ 3000 แน่ะ ผมเลยขายN73ให้เพื่อนซะเลย อิอิได้มา 13000 แล้วเพิ่มเงิน2500 ได้เครื่องใหม่ หลังแดง ถูกใจมากค้าบบบบ หุหุ

แดง สว่างไหมคับ ดูในเว็ปแลสว่างพอไปจับเครื่องจิง ๆ เหมือนจะเลือดหมู

กำลังตัดสินใจซื้ออยู่ กะใช่สีเงิน หลังมังคุด ความจิงชอบ ขาว -แดง ที่สุดแต่

กระใช้นาน ๆ เยย 1-2 ปีแบบนี้ กลัวใช่ไปนานๆจะเบื่อสีอ่ะคับ Laughing Laughing
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ลงชื่อครับผม
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 00:47  

ผมซื้อมาเมื่อวันที่ 27-01-07 ราคา 15,700 บาท แต่ว่าเป็นรุ่นธรรมดานะครับ

แล้วผมก็เอามาอัพให้เป็น N73 ME ผ่านทาง Internet

แล้วก็ซื้อ กรอบ+ปุ่มกด N73 ME มาใส่ ราคา 200 บาท

แล้วก็ซื้อ miniSD 1 GB ราคา 360 บาท (2 GB กลัวใช้ไม่หมด ราคา 680)

ส่วนหูฟังไม่ได้ซื้อเพราะว่า เอาของ NOKIA 3250 มาใช้

แต่ตอนนี้ราคาเครื่องคงจะลดลงมาแล้วแหละครับ

ยังไงก็สนับสนุนนะครับ ใช้ดีมากครับผม
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ลงชื่อครับผม
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 00:49  

ผมซื้อมาเมื่อวันที่ 27-01-07 ราคา 15,700 บาท แต่ว่าเป็นรุ่นธรรมดานะครับ

แล้วผมก็เอามาอัพให้เป็น N73 ME ผ่านทาง Internet

แล้วก็ซื้อ กรอบ+ปุ่มกด N73 ME มาใส่ ราคา 200 บาท

แล้วก็ซื้อ miniSD 1 GB ราคา 360 บาท (2 GB กลัวใช้ไม่หมด ราคา 680)

ส่วนหูฟังไม่ได้ซื้อเพราะว่า เอาของ NOKIA 3250 มาใช้

แต่ตอนนี้ราคาเครื่องคงจะลดลงมาแล้วแหละครับ

ยังไงก็สนับสนุนนะครับ ใช้ดีมากครับผม
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 13:07  

ข้างหลังอย่างเดียวเท่าไรอ่าคับ เพราะไม่ชอบสีขาวอะ อยากได้หลังแดงอย่างเดียว
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 20, 21, 22  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: