Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ส่งรูปจากคอมเข้าmailแล้วเปิดไม่ได้คับ ช่วยที

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 11 / เข้าชม: 5853
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????????????????mail????????????????? ??????
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2003 00:53  
ตอบโดยอ้างถึง  

ส่งจากyahoo mail เข้าไปhutch mail พอเข้าไปเช็คที่photomail เครื่องบอกว่าไม่สามารถเปิดได้
ken_w
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2003 07:24  

fileใหญ่ไปรึเปล่าเพราะมัไม่ให้เกิน7kเอง
Kate
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2003 09:30  

รูปคงใหญ่ไปอ่ะคะ ลอง resize รูปก่อนที่จะส่งนะ ให้เหลือขนาดไม่เกิน 7 k ดูนะ
sandratta
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2003 11:16  

เวลา resize เนี่ย รูปมันจะเบลอๆน่ะค่ะ เขาต้องทำไงคะถึงจะได้รูปชัดๆ ใช้โปรแกรมอะไรคะ อยากรู้จัง ^_^ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
Kate
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2003 23:03  

sandratta ผู้เขียน:
เวลา resize เนี่ย รูปมันจะเบลอๆน่ะค่ะ เขาต้องทำไงคะถึงจะได้รูปชัดๆ ใช้โปรแกรมอะไรคะ อยากรู้จัง ^_^ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ไม่ทราบว่าตอนนี้ใช้โปรแกรมอะไรอยู่เหรอคะ ถ้าใช้ Photoshop น่าจะเวิร์คนะ ไม่เคยทำอ่ะ ไม่รู้เหมือนกัน ไว้จะสอบถามจากผู้รู้มาให้อีกทีนะคะ
`Natalie
Year's Star

หัวข้อ : about photo size
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2003 00:13  

i'm not so sure about this na. but i think u can send mail that contains photo up to 30 Kb na kha (total mail size)

i already tried to send a mail to my hutch mail account which contained 28 kb size of a photo and i could open it na

but i told u na kha. i'm not so sure about this aa kha'
try it yourself na kha

about pop3 mail, there are several sites that offer free pop3 mail na kha. try to search for one by using search engine like google,altavista or else na kha

p.s. i'm sorry na kha, i can't type in thai right now because my computer is tricking me aa kha' T-T
Kate
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2003 14:39  

ลองดูแล้ววันนี้อ่ะ สามารถเปิดดูรูปที่มีขนาด 32 K ได้ด้วยอ่ะ เย้!
sandratta
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2003 11:38  

เย้..รู้แล้วค่ะ ถ้าจะทำ wallpaper ของจอใหญ่ให้ปรับขนาดเป็น 120x140 pix จอเล็ก 140x140 pix เอ๊ ..สงสัยจะรู้กันแล้วมั้ง อิ อิ
gus
Year's Star

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2003 12:47  

การresizeภาพนั้นขึ้นอยู่กับภาพนะค่ะ ถ้าภาพใหญ่ลดขนาดให้เล็กยังัยก้อไม่เบลอแต่ขึ้นอยู่กับภาพต้นฉบับว่าคมชัดหรือป่าว การรีไซด์ง่ายๆๆใช้Acd seeก้อเพียงพอสำหรับคนทั่วไป รีไซด์ให้ใกล้เคียงกับหน้าจอคือ 178 x 144 พิกเซลค่ะ หรือใช้โฟโต้ช็อบก้อได้ เปิดภาพที่ต้องการลดขนาด>>image>>image size>>เปลี่ยนไซด์ที่ช่องบนสุดนะค่ะเพราะจะเป็นการเปลี่ยนในจุดที่เป็นพิกเซล ถ้าช่องล่างจะเป็นในจุดกว้าง x ยาว ค่ะ ลองทำกานดูค่ะถ้าไม่เข้าใจก้อลองโพสไว้ที่บอร์ดนะค่ะ
nic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? Photomail ??????
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2003 17:15  

ใครรู้บ้างช่วยที..ผมลองส่งรูปที่ถ่ายจาก Hutch ไปยังเครื่อง PC แล้วใช้ Photoshop ทำให้รูปชัด (ดูจาก file ก็แค่ 7.8 K ) ทำการ Save เป็น Jpeg แล้วทำการส่ง Mail กลับมาที่กลับมาที่เครื่อง Hutch แล้วไปเปิดดูทั้ง mail Center และที่ Hutch Home ในหัวข้อ Hutch Mail เข้าแล้วมีขึ้นแนบรูปมาแต่เข้าไปไม่ได้ บอกติดต่อระบบไม่ได้ หรือข้อมูลไม่ตรงบ้าง เคยลองส่งแบบ 6.7K ก้อไม่ได้ คือเข้าไม่ได้เลย...หรือต้องใช้ data link ครับ..
ใครเคย..ใช้แล้วเป็นแบบนี้ช่วยบอกวิธี..ให้ด้วยนะครับ...

th u?
PIBERM
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2003 17:28  

น่าจะเป็นที่ระบบนะครับ เพราะช่วงนี้ระบบล่มบ่อย
Kate
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??? Photomail ??????
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2003 16:25  

nic ผู้เขียน:
ใครรู้บ้างช่วยที..ผมลองส่งรูปที่ถ่ายจาก Hutch ไปยังเครื่อง PC แล้วใช้ Photoshop ทำให้รูปชัด (ดูจาก file ก็แค่ 7.8 K ) ทำการ Save เป็น Jpeg แล้วทำการส่ง Mail กลับมาที่กลับมาที่เครื่อง Hutch แล้วไปเปิดดูทั้ง mail Center และที่ Hutch Home ในหัวข้อ Hutch Mail เข้าแล้วมีขึ้นแนบรูปมาแต่เข้าไปไม่ได้ บอกติดต่อระบบไม่ได้ หรือข้อมูลไม่ตรงบ้าง เคยลองส่งแบบ 6.7K ก้อไม่ได้ คือเข้าไม่ได้เลย...หรือต้องใช้ data link ครับ..
ใครเคย..ใช้แล้วเป็นแบบนี้ช่วยบอกวิธี..ให้ด้วยนะครับ...

th u?

ถ้าต้องการดูรูปที่แนบมากับเมล์นะ เราขอแนะนำว่าให้ใช้วิธีดูผ่าน Photo Mail จะดีกว่าคะ เพราะเค้าทำมาให้ไว้ใช้สำหรับเปิดดูรูปโดยเฉพาะเลย และถ้าดูผ่านที่นี่สามารถที่จะเลือก save รูปเก็บเอาไว้ในตัวเครื่องได้ด้วยนะคะ เราเคยลองส่งรูปกับกวางอ่ะ ขนาดรูปตั้ง 32 K ยังสามารถเปิดดูได้สบายเลยอ่ะ ชัดดีด้วยคะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: