Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 icom 818 - ไอคอม
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 120 / เข้าชม: 80251
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมไม่เคยใช้ แต่กำลังจะเอามาลองใช้
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2006 13:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือแบบว่า ผมว่าคงฟ้องร้องไม่ได้ นะครับเพราะ เท่าที่พอรู้กฏหมายบ้างเล็กน้อย
1.เครืองไม่ได้ใช้ชื่อของ nokia และไม่ได้รู้แบบเหมือนกันทั้ง100%
2.วงจรในเครืองไม่เหมือนกัน เท่าที่ดูมา
3.บริษัท I-Com จดทะเบียนที่ ญี่ปุ่น ไม่ได้จดที่ จีน เพราะฉะนั้น จีนจึงจดชื่อ I-Com ได้

ผมว่าจะลองเอามาใช้ ช่วยลง ข้อมูลให้หน่อยครับ อยากแน่ใจก่อนซื้อ
sebe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2006 14:50  

ถ้าสนใจจริง หลังไมด์มา
happympmchai@yahoo.com
kokojung
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ต้องการขาย_ยังไม่ได้ใช้
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2006 09:43  

ใครอยากได้ติดต่อมานะค่ะ เครื่องไม่มีปัญหาอะไรค่ะพอดีกะจะซื้อเป็นของขวัญให้แฟนแต่แฟนดันไปถอย nokia 6708 มาด้วยเลยต้องขายค่ะ เพราะไม่รู้จะเอาไว้ทำอะไร ซื้อมา 5,300 บาท ขาย 5,200 สนใจติดต่อมานะค่ะ 01-7122844
1235
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2006 16:04  

โห ลดให้ตั้งร้อย ใจดีโครต ขอให้ขายได้นะยะ.......
I-Com หรอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 19:02  

แย่มากๆ ไปลอกเขามา ไม่มีปัญญาคิดเองหรือไง Mad
ผมว่าไม่ไหว เหนมีลอก N70 3230 7260
ไม่ได้เรื่องจิงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 10:37  

ซื้อมาใช้ได้เดือนแล้วอะแต่ไม่ดีเลย แบตหมดเร็วทุกวันเลยชาร์จจนค่าไฟที่บ้านขึ้นพรวดๆ
วันวันไม่ได้ทำไรเลยถ่ายรูปก้ไม่ได้ถ่ายแต่แบตเกลี้ยงเลย ฟังก์ชั่นก็ดีถ่ายรูปดีพอกับโนเกียเลยแต่เสียที่แบตนี่แหละแล้วก็ที่ไม่ชอบอีกอย่างคือไม่ให้สาย USB LINKมาให้แล้วจะโหลดเพลงยังไงเมมก็เล็กโหลดไม่ได้ที่กล่องก็เขียนว่าให้วายUSBมาแต่ในกล่องไม่มีถามที่ร้านเขาก้บอกว่ามันไม่มีอยู่แล้วก็มีอยู่ 2อย่างนี้แหละที่ไม่ดีคือปรับปรุงด้วยเรื่องแบตกับสาย USB Twisted Evil
*.*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2006 19:47  

Anonymous ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้ได้เดือนแล้วอะแต่ไม่ดีเลย แบตหมดเร็วทุกวันเลยชาร์จจนค่าไฟที่บ้านขึ้นพรวดๆ
วันวันไม่ได้ทำไรเลยถ่ายรูปก้ไม่ได้ถ่ายแต่แบตเกลี้ยงเลย ฟังก์ชั่นก็ดีถ่ายรูปดีพอกับโนเกียเลยแต่เสียที่แบตนี่แหละแล้วก็ที่ไม่ชอบอีกอย่างคือไม่ให้สาย USB LINKมาให้แล้วจะโหลดเพลงยังไงเมมก็เล็กโหลดไม่ได้ที่กล่องก็เขียนว่าให้วายUSBมาแต่ในกล่องไม่มีถามที่ร้านเขาก้บอกว่ามันไม่มีอยู่แล้วก็มีอยู่ 2อย่างนี้แหละที่ไม่ดีคือปรับปรุงด้วยเรื่องแบตกับสาย USB Twisted Evil

ผมใช้ตัวนี้มาสักพักแล้วล่ะคับ คือว่าซื้อมาแล้วคุ้มมากทีเดียว

- เรื่องแบตของผมไม่มีปัญหานะคับ อยู่ได้ 2-3 วันเลยทีเดียว ขนาดเล่นกล้องทุกวันเลยด้วย
- สาย USB LINK ผมได้มาพร้อมตัวเครื่องเลยนะคับ -*- ไม่มีด้ายยางงัย....

ตัวนี้เสียงก็โอเคครับ ใส ไม่มีแตก
เมนูใช้ง่ายมากคับ ไม่ซับซ้อน
จอชัดแจ๋วววว สีสด...
ซื้อมาราคาก็ถูก ฟังชั่นก้ครบ แถมอุปกรณ์มีมาให้ครบเลยด้วย
ทั้งที่ชาร์ต แบต2ก้อน หูฟัง สายUSB
sebe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 00:35  

datalink ได้แน่นอน
แบต 2 ก้อน
คุ้มมากๆๆ
otr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2006 16:40  

ถ้าเป็น Icom ไม่ต้องห่วงเรื่องคุณภาพครับแข็งแรงทนทาน พื้นฐานเดิมของไอคอมคือผลิตวิทยุสื่อสารครับหรือที่คนไทยเรียกติดปากว่า ว. ครับ ผมว่าถ้าดูจากสเป็กเครื่องกับราคาสมเหตุผลนะครับ ผมใช้ไอคอม 2จีอยู่ทนมากไม่เคยมีปัญหาเลย ว่าสิ้นปีนี้จะไปซื้อสักเครื่องครับ
kokojung
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ใครสนใจติดต่อมาได้นะค่ะ
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2006 17:29  

ใครสนใจบ้างจ๊ะ เราไม่อยากเก็บไว้เฉยๆ กลัวเสียของ ติดต่อมาได้นะค่ะที่ เราซื้อมา 5500 บาทค่ะ แต่เราขาย 4100 บาท ราคาคุยกันได้ค่ะ อาจลดได้อีกนิดหน่อย สนใจติดต่อมาที่ kokojung@hotmail.com หรือ โทร 081-7122844
JzGuy
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: ก.ท.ม.
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 17:27  

อยากซื้อให้แฟนจังครับ

**อย่าคิดในใจนะ ทำไมจะซื้อให้แฟนของไม่มียี่ห้อมันผิดตรงไหนฟะ กูไม่รวยเว้ยยย

ไม พวกเมิงมีตังมาจากเงินของเมิงป่าว กูทำงานมาเว้ย หนักหนา

ไม ซื้อของเเบบนี้แล้วทำไม พวกที่เหน็บเเนม ดูถูก มันหนักหัวพวกเมิงหรือไงฟะ

สาด กูจะซื้อทำไมวะ

****ขอโทดครับ ขอระบายหน่อย ดันมีคนมาดูถูกผมครับ
e21fmy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : สมน้ำหน้าคนที่ใช้โนเกีย เอ็น70
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 13:26  

สมน้ำหน้าคนที่ใช้โนเกีย n70 พอเสียก็มาร้องแลกแหกกระเชิง อยากซื้อดีนักของมีแบรนด์เนม
แล้วก็มาดูถูกคนที่ใช้ของไม่มีแบน ถูกเขาหลอก ไม่งั้นเขาจะมี ร้านโนเกียแคร์หรือครับเขาทำมาเพื่อให้เกิดวัตจัก ไม่งั้นพนักงานเขาก็อยู่ไม่ได้ ผมใช้ยี่ห้อนี้มาครึ่งปีแล้วไม่เห็นมันจะมีปัญหาอะไรเลย หล่นก็หล่นแล้วใช้ก็ไม่ได้ทะนุทะถนอมอะไรเลยไม่เห้นเครื่องมีปัญหาอะไรเลย ยิ่งใช้ยิ่งดีสัญญาณคลื่นก้ชัด รับก็ชัดดีทุกอย่าง ไม่มีแฮงค์ พวกโง่เท่านั้นที่ซื้อโนเกียสมน้ำหน้า

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย e21fmy เมื่อวันที่ 19 Feb 2007 18:27; ทั้งหมด 1 ครั้ง
sunmaru
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2006 12:35  

ของก๊อปก็เป็นได้แค่ของก๊อป Twisted Evil
เปเป้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 01:14  

ซื้อมา4พันกว่า เห็นนานละยี่ห้อนี้ มันถูกดี เหมือนโนเกียเลยด้วย
เลยอยากซื้อมาลองเล่นดู ไปเดินดูที่ร้านขายส่งเขาบอกลายละเอียด
ไม่ได้ เพราะไม่เคยมีใครซื้อเลย ....โห จริงอ่ะ
เลยเดินไปดูที่ร้านอื่น คราวนี้บอกรายละเอียดได้ ขอลองเล่น ก็โอเค
ซื้อกลับมาเล่น ผมว่าดีออก ถูกดี แต่บอดี้ดูไม่หนักแน่เท่าไหร่ แต่ก็สมราคา
ทำได้ทุกอย่างที่มันควรทำได้ เสียที่ไม่มีบลูทูส..เวรกำ

ไว้เสียแล้วจะมาเล่าให้ฟัง 555 แต่อย่าเสียเลย

ปล. ผมว่า i com กับ i mobile เจ้าของเดียวกัน เชื่อป่ะ ฟังชั่นเหมือนกันเปะ
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 04:13  

เฮ้อ .. พวกคุนเนี่ยนะ
เคยประดิษฐ์ อะไรที่คุนคิดว่ามันเจ๋งมะ
ที่คุนทำได้ แต่คนอื่นทำไม่ได้อ่ะ

ภูมิใจป่ะ

แล้ววันนึง มีคนมาลอกเลียนแบบ อ่ะ

เอามาโชว์บ้าง

คุนเห็นเข้า รู้สึกยังไงอ่ะ

เออนะ คนเรา

มันเป็นนิสัยแย่ๆ ของคนไทย

ถูกไว้ก่อน เรื่องอื่นไม่สน
ไม่ให้เครดิต เรื่องทรัพย์สินทางปัญญาเลย

ประเทศจึงไม่ค่อยพัฒนา

เพราะ ต้องรอ ให้ "เขา" ทำก่อน "เรา" ถึงทำตาม

ซะงั้น..

(เรื่องอื่นๆ ก็มีนะ >> MP3,Software ฯลฯ)
ใครบึงหมอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครอยากซื้อ icom เอาไปเลย
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 02:35  

http://www.thaidatalink.com/product.php?cat=121443&lang=th

ผมโดนจี้มือถือก่อนปีใหม่อ่ะ ยังไงๆก็คงต้องมองหาเครื่องสำรองราคาปานกลางอยู่ดีหละคับ Neutral
JzGuy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2006 17:52  

เทวดาไร้ปีก ผู้เขียน:
เฮ้อ .. พวกคุนเนี่ยนะ
เคยประดิษฐ์ อะไรที่คุนคิดว่ามันเจ๋งมะ
ที่คุนทำได้ แต่คนอื่นทำไม่ได้อ่ะ

ภูมิใจป่ะ

แล้ววันนึง มีคนมาลอกเลียนแบบ อ่ะ

เอามาโชว์บ้าง

คุนเห็นเข้า รู้สึกยังไงอ่ะ

เออนะ คนเรา

มันเป็นนิสัยแย่ๆ ของคนไทย

ถูกไว้ก่อน เรื่องอื่นไม่สน
ไม่ให้เครดิต เรื่องทรัพย์สินทางปัญญาเลย

ประเทศจึงไม่ค่อยพัฒนา

เพราะ ต้องรอ ให้ "เขา" ทำก่อน "เรา" ถึงทำตาม

ซะงั้น..

(เรื่องอื่นๆ ก็มีนะ >> MP3,Software ฯลฯ)

ไม่ทราบว่าคุณได้รู้เรื่องที่ยี่ห้อนี้ทำไมถึงได้ทำบอดี้ที่คล้ายกันไหมครับ

ถ้าไม่ทราบ รบกวนไปหาอ่านเอานะครับ ในบอร์ดนี้เเหละ

ในที่อื่นๆก็มี พันทิพย์ก็มี แล้วเรื่องถูกไว้ก่อนนี่มีปัญหาเหรอครับ

ทำไมง่ะ คนมันไม่มีตังเหมือนคุณนี่นา จะให้ไปซื้อของเเพงทำไม

อีกอย่างเค้าไม่ได้เลียนเเบบ คำว่าเลียนเเบนี่ต้องเหมือนกันทุกประการเลย

แต่นี่ดูก็ไม่เหมือนเเละ แค่คล้าย อีกอย่างทางไอ-คอมก็ได้ซื้อลิขสิทธิ์มาอย่างถูกต้อง

อย่าไปดูถูกเลยครับ มีความสุขหรือไงในการดูถูกน่ะ

คนเค้าไม่มีตังซื้อของเเพงๆเหมือนคุนนิ
เราใช้อยู่มันก็ดีน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากซื้อเขียนเบอร์โทรเอาไว้เดียวบิก
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 19:47  

ผมว่ามันดีนะคราบผมก็ใช้อยู่ถึงเขาเรียนแบบหรือไม่เรียนแบบแต่ขอบอกคุณภาพนะว่าก็โอเคหรือดีเลยก็ได้ใครสนใจหรืออยากปรึกษาทึ้งเบอร์ไว้ Very Happy
JzGuy
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากซื้อเขียนเบอร์โทรเอาไว้เดียวบิก
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2007 02:21  

เราใช้อยู่มันก็ดีน ผู้เขียน:
ผมว่ามันดีนะคราบผมก็ใช้อยู่ถึงเขาเรียนแบบหรือไม่เรียนแบบแต่ขอบอกคุณภาพนะว่าก็โอเคหรือดีเลยก็ได้ใครสนใจหรืออยากปรึกษาทึ้งเบอร์ไว้ Very Happy

หุหุ ผมว่าผมสนใจนะครับ เมลมาคุยกันครับ jz_xj@hotmail.com
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: