Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 609 - Zoom into the Beat
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 276 / เข้าชม: 535327
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 23:39  
ตอบโดยอ้างถึง  

ซื้อมาเมื่อวาน6770.- คับ ร้านนิดMBK ลองหาดูนะ หน้าจอชัดมาก เพลงก็ฟังได้ตามราคา หาหูฟังดีๆเสียงน่าจะดีขึ้นนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 13:18  

ขอบคุณ คุณ N17 มากครับ ที่บอกราคาและร้าน เดี๋ยวเสาร์นี้จะไปถอยมาเล่นสัก 2 เครื่อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 13:21  

เดี๋ยวๆๆ ช่วยบอกเบอร์ร้านนิด MBKสักหน่อยได้ไหมกลัวหาไม่เจอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 15:32  

ตอนนี้อยากทราบราคาเครื่อง0อะคับ
เหงหลายราคา
แต่อยากรุ้ราคา0อะคับ
แล้ว
ตอนนี้มันแถม เมม 256 กะ หูฟังอยุ่ป่าวอะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 18:41  

Sad เครื่องศูนย์ราคาไม่ตกเท่าไหร่อยู่ที่ 8500 แถมการ์ด 256 หูฟังโซนี่
ส่วนร้านราคาก็ 6800-7500 บวกการ์ด 256 ไม่มีหูฟังโซนี่
ล็อตเเรกๆจะมีแถมมาแต่ว่าล็อตหลังๆไม่มีมาถ้าจะเอาต้องซื้ออีกราคาหนึ่ง เศร้าเลย Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 22:18  

รบกวนถามหน่อยนะครับว่า ระหว่าง 609 กับ 610 จะเลือกตัวไหนดีครับ ปรกติผมก็ชอบฟังเพลงเป็นส่วนใหญ่ แต่ถ้าฟังเพลงแล้วได้กล้องดีๆ มีลูกเล่นดีๆ ก็เยี่ยมมากๆ(ขอโทษนะครับที่พูดแบบนี้เพราะว่าบ้านผมไม่มีตังค์) แล้วอยากทราบว่ารุ่น 610 ที่มีลูกเล่น - รองรับไฟล์เสียง : MP3, AAC, WAV, AMR, Midi , IMY , - Preloaded MP3 จาก GMM Grammy 220 เพลง , รูปแบบไฟล์ : MPEG4, 3GP, H.263 ในเครื่อง 609 จะมีไหมครับทำได้ไหมครับหรือว่าเขาอัพได้ ใจก็ชอบ 609 นะครับเพราะกล้องและรูปทรงสวยงาม แต่ชอบ 610 ก็เพราะว่า มีลูกเล่นรองรับ พวก mp3 ถ้าเสียเงินเพิ่มอีกนิดหน่อยแล้วได้ครบเครื่อง ก็ดีครับ อยากทราบครับว่า รุ่น 609 นี้ ที่แถมการด์ 256g เนี่ยเขาอัพอะไรไว้ในนั้นบ้าง แล้วในตัวเครื่องของ 609 เขาอัพอะไรในตัวเครื่องที่เขาให้บ้างครับ รบกวนตอบให้ทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

สุดท้ายนี้อยากทราบครับว่าคุณภาพ เสียงของ 609 กับ 610 เสียงเวลาฟังเพลง(ใส่หูฟัง) นี้อันไหนดีกว่ากันครับ
N17
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 07:10  

รุ่น609 ของผมมี2เกมเองคับแล้วของคนอื่นมีกันกี่เกมคับ แล้วก็JAVAก็ใช้ไม่ได้ด้วย รบกวนบอกด้วยคับว่าของคนอื่นใช้ JAVA ได้มั๊ย ขอบคุณคับ
KKane
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 609
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 15:49  

ที่ MBK ตอนนี้ 609 ราคา 6890 ไม่ได้แถมหูฟัง Sony นะครับ ไม่รู้ว่าร้าไหนขายแบบแถมหูฟัง Sony บ้างช่วยบอกหน่อย (นอกจากร้านของ I-mobile shop ที่ขายตั้ง 8800)
vutshara
Year's Star

จังหวัด: ชลบรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 23:56  

Sad ใจชอบทั้ง2 รุ่นนะแต่ก็ตัดสินใจเลิก609 เพราะหน้าจอที่ใหญ๋ บวกกล้อง2 ล้าน
กล้องชัดใช้ได้เลยทีเดียวแต่ก็ยังจับความไวไม่ได้เท่าไหร่เสียงที่ฟีงไม่เพราะเท่าไหร่
เบสไม่หนักเสียงไม่ใส เศร้านิดเพราะชอบฟังเพลง หูฟังโซนี่ไม่มีแถมมาด้วยแล้วมั้งวันที่ซื้อถามหลายร้านไม่มีเลยต้องซื้อแยกอีกต่างหากทำให้ราคาเเพงขึ้นมาอีกต้องควักเงินเพิ่มอีก แทนที่จะได้ของถูก เพลงโหลดมาให้40เพลงอยู่ในการ์ด เพลงตัดมาแต่ทอนฮุกอีก10เพลงในเครื่องบรูทูตส่งไม่ได้รับไม่ได้ทั้งภาพและเสียง จ๋งใจรับได้แต่หูฟังบรูทูตเท่านั้นJava ลงแล้วลงไม่ได้หรือว่าผิดวิธีไม่รู้ Fm ฟังไม่ได้ไม่ชัดเสียงซ่าไม่รู้เป็นแต่เราหรือเป่าสรุปที่ผิดหวังคื่อเสียงที่เบสไม่หนัก หูฟังโซนี่ยังไม่ช่วยทำให้เสียงดีขึ้นมาเลย Embarassed ปัญหาของเครื่องยังไม่เจอนะตั้งแต่ใช้มาก็ 5 วัน ที่มีก็เครื่องหน่วงทำงานช้าแบตเตอรี่ไม่ทนใช้หนักๆ2วันหมด Rolling Eyes Very Happy

Wink ถ้าเน้นที่ฟังเพลงเลือก610ดีกว่าฟังชั่นใช้ได้เลยราคาไม่เเพงแถมเพลงที่โหลดมาให้เยอะ Grammy 220 เพลง MV Grammy 3 เพลง ยังได้หูฟังโซนี่ต่างหาก ส่วนไฟล์ที่รองรับMP3 . Midi,AMR,Midi,IMY MPEG4, 3GP, H.263 รูปแบบไฟล์รองรับเหมือนกัน ตัวเครื่องดูเป็นวัยรุ่นมักๆคงไม่เหมาะกะวัยทำงาน อย่าหวังอะไรมากเลยไม่ต่างกันเท่าไหร่เพราะ609บรูทูตมีก็เหมือนไม่มีอะส่งไม่ได้ ดีทีหน้าจอกว้าง Embarassed
Embarassed เป็นความคิดส่วนตัวนะผิดอะไรอย่าว่ากันนะ ช่วยตัดสินใจในการซื้อนะอุตสาห์เเหวกขี้ตามาโพสน์นะ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 19:11  

อยากได้จะไปซื้อแล้ว แต่เสียงไม่ดีก็คิดอยู่นะหรือจะเอารุ่น 610ดี
นายมิค
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 00:52  

ระหว่าง 607 กะ 609 อันไหนดีกว่ากันอ่ะช่วยเปรียบเทียบหนอยคับ
เต้ครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 01:43  

ตอนนี้ 609 ที่มาบุญครอง

6,770 บาทครับ บางร้านก็ 6,820 บาท

มีหูฟังด้วยนะครับ อย่าโดนหลอกครับผม
แนะนำร้านนิคครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 20:09  

Sad เลว..บอกว่ามีบรูทูต แต่รับส่งข้อมูลไม่ได้หลอกลวง
บอกว่ามีบรูทูตทำซากอะไรอะน้อ เซ็งๆๆ Crying or Very sad
เหอๆๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 02:18  

Anonymous ผู้เขียน:
Sad เลว..บอกว่ามีบรูทูต แต่รับส่งข้อมูลไม่ได้หลอกลวง
บอกว่ามีบรูทูตทำซากอะไรอะน้อ เซ็งๆๆ Crying or Very sad

มันบลูทูทได้แค่ระดับแรกไง คือกับเครื่องมันเองง่ะ ไม่ต้องมีสายเกะกะไง
sawkdanny
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 20:22  

hi! every one! I am new here! I really need some advice from you guys.
Can any one tell me in English how really is I-mobile 609? Is it close to SE K-750i? Or better Laughing

can any one send me any picture taken with I-mobile 609? I like to see how it comes?
It has 2mp camera right?

Have you tried the 1GB Memory card with it? does it really works with the phone?

Does any Englosh driver software comes with phone to up load / download picture / music/ ring tone from Phone TO PC ? Or PC to Phone?

And is may I know the current price of it in Bangkok now?

Cos one of my friend is going to visit bangkok next week, I like to give him money to buy it for me.

Pls help me out! cos, I really like the design of the phone just need you opinion to buy it

~Danny (e-mail: itsdanny_2000@yahoo.com)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 20:37  

Sad อ้ายหรั่งมาจากไหนหว่า ป๋มอ่านไม่ออก Crying or Very sad เศร้าจัง Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 20:39  

เหอๆๆๆๆๆ ผู้เขียน:

มันบลูทูทได้แค่ระดับแรกไง คือกับเครื่องมันเองง่ะ ไม่ต้องมีสายเกะกะไง

Laughing โห๊ะๆๆเป็นงั้นหรือ Crying or Very sad
ใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 22:16  

Surprised 609 เนี่ยตอนนี้ก้อใช้อยู่ ยังมีตำหนิอยู่คือ ปุ่มกดตรงกลางฝืดๆยังงัยชอบกล เสียงปุ่มกดบางปุมไม่มีเสียงพูดทั้งที่ปุ่มอื่นมีเสียงพูด หูฟังธรรมดา.อย่าไปเสียบฟังเดี๋ยวจะแสบหูเพราะม่ายค่อยมีเบสแหลมโครตๆ Crying or Very sad
บูลทูธเนี่ยรองรับแต่หูฟังน่าผิดหวัง แต่ข้อดีเขาก้อมีเยอะนะคับ กล้องชัดใช้ได้ เสียงจากลำโพงดังชัดใสไม่มีแตกเมื่อเร่งสุดๆ ภาพหน้าจอคมชัด การ์ดแถมให้256 วิทยุก้อใช้ได้ โอนถ่ายไฟล์ภาพเพลงจากคอมก้อง่ายไม่ช้าอืดอาด Embarassed
ราคา 6890 ไม่ได้แถมหูฟัง Sony นะครับ ไม่รู้ว่าร้าไหนขายแบบแถมหูฟัง Sony บ้างช่วย Neutral บอกหน่อย (นอกจากร้านของ I-mobile shop ที่ขายตั้ง 8800) Wink
รุจนี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 23:56  

ทำไมไอโมบายไม่ทำระบบเสียง สเตอริโอเหมือน Ezio นะ
เพราะเขาฟังของเพื่อน อู้..อู้ๆๆๆ โครตสเตอริโอเลยจ้า จริงๆนะ
ก็เลยอยากให้ทำบ้าง เพราะเสียงห่วยจริงๆแหละ แหลมมากไม่ด้ายโม้ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 07:41  

เมื่อวานไปซื้อที่เดอะมอล์บางแค ราคามีสองอย่าง
7300 ไม่มีแถมหูฟัง
7900 มีแถมหูฟังโซนี่
เราซื้อ7900
เพราะต่างไม่เท่าไหร่เอง
แต่ผิดหวังเรื่อง609
กล้องก้อไม่ค่อยดีเท่าไหร่แต่ก้อไช่ได้
ปุ่มเรายังไม่ค่อยชินเรยกดยาก
BTก้อได้แต่หูฟัง
เกมไม่หนุกเรย
เศร้า
ไปละ
แวะมาบอก
อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2006 15:06  

เจอปัญหาเข้าแล้วสิ
วันนี้มีสายโทรเข้า แต่หน้าจอไม่แสดงอะไรเลย
แต่ว่าได้ยินเสียงนะกดอะไรก็ไม่ได้
ก็เลยถอดแบตแล้วเปิดเครื่องไหม่จึงใช้ได้
เสียวเลยนึกว่าจะไม่หายอีกแล้ว ตกใจมักๆ
จะเป็นอีกหรือเป่านี่ กัวๆๆ ใช้ได้ 3 วันเอง
จะมีใครเป็นเหมือนเราหรือเป่านะ Question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2006 15:10  

เจอปัญหาเข้าแล้วสิ
วันนี้มีสายโทรเข้า แต่หน้าจอไม่แสดงอะไรเลย
แต่ว่าได้ยินเสียงนะกดอะไรก็ไม่ได้
ก็เลยถอดแบตแล้วเปิดเครื่องไหม่จึงใช้ได้
เสียวเลยนึกว่าจะไม่หายอีกแล้ว ตกใจมักๆ
จะเป็นอีกหรือเป่านี่ กัวๆๆ ใช้ได้ 3 วันเอง
จะมีใครเป็นเหมือนเราหรือเป่านะ Question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2006 20:59  

sawkdanny ผู้เขียน:
hi! every one! I am new here! I really need some advice from you guys.
Can any one tell me in English how really is I-mobile 609? Is it close to SE K-750i? Or better Laughing

can any one send me any picture taken with I-mobile 609? I like to see how it comes?
It has 2mp camera right?

....

I think K750i better than i-mobile609 very much. coz camera and sound
are better than 609 and Bluetooth of 609 can't send or receive any data , it
can only use with bluetooth earphone.

But... 609 is more cheaper than K750i.
609 >> 6900 ฿ >> 181.6 $us
K750i >> 9500 ฿ >> 250 $us

There are sample pictures which taken by 609

(thank "agryguy" in x-raymobile webboard)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 08:55  

Surprised ขอบอกว่าเดี๋ยวนี้หูฟังโซนี่ไม่มีแถมมาแล้ว
คนขายบอกถ้าเอาหูฟังต้องเพิ่มเงินอีกอะ เซร็งเลยเรา
ใครที่อยากได้คงต้องซื้อเพิ่มนะ หาอยากที่จะได้หูฟังด้วย
แต่ก็ไม่สำคัญมาก ไม่มีก็ไม่เป็นไร เพราะเสียงก็ไม่ดีเท่าไหร่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 09:02  

Surprised จากการใช้เสียงดีนะถ้าฟังออกลำโพง
ฟังจากหูฟังไม่ดีเท่าไหร่ กล้องชัดเเจ๋วอยู่
หน้าจอกว้างอาจจะเป็นรอยได้ง่าย จุเพลงได้เยอะ
ว่าจะเพิ่มเมมก็เลยไปหาซื้อดูปรากฎว่าแพงมักๆ
512Mb 2000บาท ถามดู4 ร้านราคาก็ไม่แตกต่างกันเท่าไหร่
งงเลยทำไมมันขายแพงอะไรอย่างนี้ ก็คิดว่าราคามันไม่ถึงขนาดนี้นะ
เห็นคนในเวปไซด์นี้บอกว่า Crying or Very sad แค่ประมาณ 800 เองนี่นาก็เลยไม่เอาเลยกรูนี่ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 17:36  

Surprised วันนี้ไปซื้อมา ราคา 7200 บาท ไม่มีหูฟังแถม
ถามคนขายว่ามีหูฟังโซนี่แถมมาไหม มานบอกว่าไงรู้ไหม
บอกว่าหูฟังโซนี่ก็ต้องซื้อของSony Ericson ดิ บอกมาได้ไง
แถมว่าเราอีก ขนาดเราไม่ใช่คนขายยังรู้ว่าในชุดมีหูฟังโซนีแถมมา
เป็นคนขายที่ม่ายรู้เรื่องไรเลยไม่อับเดตเลย เซร็งเรยตู
จิม
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 08:02  

Surprised จากการใช้เสียงดีนะถ้าฟังออกลำโพง
ฟังจากหูฟังไม่ดีเท่าไหร่ กล้องชัดเเจ๋วอยู่
หน้าจอกว้างอาจจะเป็นรอยได้ง่าย จุเพลงได้เยอะ
ว่าจะเพิ่มเมมก็เลยไปหาซื้อดูปรากฎว่าแพงมักๆ
512Mb 2000บาท ถามดู4 ร้านราคาก็ไม่แตกต่างกันเท่าไหร่
งงเลยทำไมมันขายแพงอะไรอย่างนี้ ก็คิดว่าราคามันไม่ถึงขนาดนี้นะ
เห็นคนในเวปไซด์นี้บอกว่า Crying or Very sad แค่ประมาณ 800 เองนี่นาก็เลยไม่เอาเลยกรูนี่ Wink

ถูกต้องแล้วครับ ร้านมันขายเอารวยแน่นอนเลยครับ
microSD (T-Flash) 512 MB ยี่ห้อ KingSton = ราคา 850 บาท
ผมซื้อเดือนที่แล้ว ตอนนี้ราคาไม่น่าจะถึงขนาดนี้แล้วด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 12:32  

ป๋มเห็นด้วยกับคุณอย่างแรงเลยคุณจิม
ราคาก็ประมาณเนี้ย สงสัยขายเอาไปสร้างเมรุ
เห็นหน้าเราเซ่อๆนึกว่าเราโง่หรือไง 55555 Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 12:35  

ถามมาเหมือนกันเขาบอกราคา 1800 มะเอาดีกว่าแพง
songserm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 20:46  

ตกลงมีเมนูอังกฤษหรือเปล่าคับเนี่ย แล้วตอนนี้ซื้อร้านไหนมีหูฟัง sony แถมครับ ขอเบอร์ด้วยก็จะดีครับ
Marketing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 00:31  

เอ่อ I-Mobile น่ะ จะว่าเรื่องรูปทรงไม่ได้หรอกนะ เพราะเขาใช้ House brand น่ะ ครับ
คือจ้างเค้าผลิคแล้วมาแปะคราน่ะครับ ผมจำไม่ได้ว่า บริษัทเกาหลีหรือเปล่าที่ผลิตให้น่ะครับ
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2006 15:21  

ได้ ข่าวว่า รุ่น I ไกล้ ออก ถูกกว่าด้วย ดูในเว็บ bluetooth รู้สึกจะอิสระ ขึ้นนะ = =
ฉันทนาอยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากซื้อมาใช้...แต่ขอข้อมูลผู้ใช้อยู่ค่ะ?
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 05:04  

ผู้ที่ใช้อยู่บอกสรรพคุณเมื่อได้ใช้รุ่นนี้หน่อยสิคะ ว่ามีอะไรบ้าง โดยเฉพาะ Bluetooth,วิทยุ,กล้อง,เสียง,ข้อดีและข้อเสียค่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะ Very Happy
jejeke
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 16:16  

ขอรบกวนถามคุณจิมหน่อยนะค่ะ
คือเวลาที่เราจะฟังเพลง mp 3 ที่มันอยู่ในminisd ให้มันเล่นตรงเครื่องเล่นเนี่ยมันตั่งค่ายังงั้ยค่ะ เพราะเวลาเปิดเข้าไปในเครื่องเล่นแล้วหารายการของminisd เพื่อเอามาตั่งค่าเล่นไม่ได้จะฟังก็ต้องกดรอฟังทีละเพลงอะ เซฟได้เยอะแต่ต้องเสียเวลามากดเล่นเพลงต่อเพลง
รบกวนด้วยนะคะ
ทาโอมิเอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฟังเพลงจากการ์ด
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 22:07  

เวลาจะลงเพลง Mp3 ในการ์ด คุณต้องลงใน forder My Music นะครับ อย่าไปวางที่อื่น เพราะถ้าไปวางที่อื่นเครื่องจะหาไม่เจอครับ แต่ถ้าอยู่ใน My Music มันจะหาเจอเองครับ เข้าไปเปิดเครื่องเล่นเพลง แล้วเปลี่ยนจากเล่นด้วยตัวเครื่อง เป็น การ์ดหน่วยความจำ .. เท่านี้ก้ใช้ได้แล้วครับ.. Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 10:41  

i-mobile 609i มาแล้วคร้าบบบบบบบบบ

ที่เพิ่มมาคือ ความสมบูรณ์ของ Bluetooth

http://www.siamphone.com/catalog/imobile/609i.htm

บลูทูธ Bluetooth™ (Voice/Data/A2DP/DUN) , USB Port

น่าเจ็บใจจริงๆ แต่ดีนะที่ผมยังไม่ซื้อ อิๆ
เดี๋ยวนี้มีกั๊ก Function ด้วยแล้วนะ เจ้า i-mobile Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 15:03  

บลูทูธผมก็ไม่ได้ใช้ ซื้อ 609 ธรรมดาไปละ -*- อ่ะ คิดว่าคุ้ม
Fluk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 20:22  

คืออยากทราบว่า 609 กับ 610

รุ่นไหนมันดีกว่ากันอะคับ

ขอเป็นแบบเปรียบเทียบกันเลยนะคับ

ขอบคุณคับ
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 11:15  

Bluetooth ของ ไอโมบาย 609 เครื่องที่ผมลองใช้ ไม่สามารถรับ/ส่งข้อมูลได้ครับ
คงเชื่อมต่อกับหูฟังไร้สายได้อย่างเดียว

ตัวเครื่องถ้าดูจากรูปอาจเหมือน SE k600i/k608i แต่ตัวจริงแล้ว ไอโมบาย 609 ไม่สวยเท่าไรครับ เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมนะ
Runjako
Year's Star

จังหวัด: เมืองหลวงของประเทศไทย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 17:25  

ฝากไว้ดูเล่น 2 รูป รูปแรก สวย กับอีกรูปไม่สวย
รูปแรก ถ่ายกลางแจ้งเวลาเย็นๆที่ตะวันนา
รูปสอง ถ่ายในห้างหน้าร้านแม๊คโนนัล

ไฟห้างออกเหลืองๆส้มๆ รูปเลยออกมาเหลืองหน่อยอ่ะคะ
อระไน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 21:36  

อยากทราบว่า รุ่นนี้ โอนข้อมูลไปคอมฯ คอมมามือถือได้หรือป่าว จะตัดริงโทนจากคอมใส่อะ ตอบทีนะ
[SaTaN]Tik
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอนนี้มานเหลือราคาเท่าไรคับขอราคาในตอน วันที่ 1 กันยายน49 ครับ ขอ
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 13:28  

[b]ตอนนี้มานเหลือราคาเท่าไรคับขอราคาในตอน วันที่ 1 กันยายน49 ครับ ขอวอนผู้รู้ด้วยค๊าบ/b]
เด็กวุ่นวาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 20:15  

ถามค่ะถาม เป็นคนอยากรู้ ???
ทั้งหมดนี้คืออารายค่ะ งงมานานแล้ว ???

- Blue tooth (Voice)
- Wab 2.0 , GPRS
- กล้อง CMOS

คนอยากใช้ I-mobile เพราะไม่มีเงินซื้อ Nokia
kingbook
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 15:57  

เอ่อ ไม่ได้มานาน 555
เล่นซะจนลำโพงเจ๊ง ส่งซ่อมวันที่ 22 เดือนกรกฏา วันนี้ เพิ่งได้กลับมาเนี่ย คิดถึงสุดๆ เอาไว้ดูหนัง+ฟังเพลงประจำ อิอิอิ เลยต้องขุด I818 ที่จะโละมาใช้ 1 เดือนเต็มๆ เฮ้อ....
ข้อดี ข้อเสีย ผมว่า ตามอ่านตั้งแต่ต้น จะครบถ้วนเลยนะครับ ทุกข้อมูลเลย ทั้งผมกะคุณจิม ช่วยกันตอบไว้เพียบอ่ะนะ Cool
อะนะดอทคอม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 11:53  

แล้วสรุปรุ่นี้มันดีหรือป่าว พังง่ายไหม ดูมันออกจะกระป๋องนิดนึง
สามารถตัดริงโทนจากคอมใส่ได้ไหม เพิ่มเสียงเรียกเข้าได้เท่าไร ตอบทีนะพี่น้อง
kingbook
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 12:48  

พังง่ายมั้ย อยู่ที่การดูแลรักษานะคับ ฮี่ๆๆๆ พูดยากอันเนี้ย Very Happy
เรื่อง ringtone สงสัยตระกูล 60* เนี่ย จะใส่ได้แค่ 5 เองอ่ะ ดูมาหลายตัวแระ 5 เสียงที่เพิ่มได้คับ ที่เหลือจากตัวเครื่อง(ไม่ค่อยเจ๋ง)อ่ะนะ ตัดจาก com ใส่ได้เลยคับ mp3 นะ Razz
การเชื่อมต่อ บอกให้อีกทีก็ได้ ใช้สายต่อแบบที่เหมือนกับกล้อง digital น่ะครับ สาย usb หัวเล็กๆ ต่อแล้วก็เหมือน usb drive ทั่วไป ใช้งานได้ทันที จะเห็นทั้ง 2 disk คือ ตัวเครื่องและ micro SD ซึ่งสามารถก็อป โอนถ่ายข้อมูลได้ทันทีครับ หรือจะเอาการ์ดออกมาเสียบกะ card reader ก็ได้ มีตัว adapter ของ Tflash แปลงเป็น SD CARD ให้คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 10:53  

ซื้อ มาใช้แล้ว แบต หมดไวเหมือนกัน ขนาดไม่ได้ใช้งานมากนัก
แต่ยอมรับ เรื่องลูกเล่น เยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ที่ชอบมาก คือ
1. สามารถ ตั้ง Theme (สีพื้นหลัง) ให้เปลี่ยน อัตโนมัติ ได้ทุก 1 ชม. ทำให้ไม่น่าเบื่อ

2. organizer หลากหลายดี set นาฬิกาปลุกได้ แบบ FM -3 เวลา ฯลฯ

3. สีสันหน้าจอสดใส นี่แหละน่าจะกินแบตตัวดี**

4. เพลงจาก ลำโพง ไม่มีเสียงแตก แม้ปรับจนสุด และ มี BASS มากขึ้นไม่เหมือนรุ่นก่อน

5. มี video กับ รายชื่อ ได้
เออ แล้วก้อ ภาพใหญ่เต็มจอ เลย เห็นชัดเวลามีคนโทรเข้ามา

แต่ ข้อเสียก็มีนะ
เรื่อง แบต ที่บอกไปแล้ว
แล้ว ก็ เพลงที่ฟังจาก headset ที่ให้มา ไม่เพราะเลย ต้องปรับ ไปที่ rock ถึงจะ OK หน่อย
กะว่าจะไปซื้อหูฟัง อันอื่นมาใช้แทน

แต่โดยรวม ดีมาก เมื่อเทียบกับ ราคา และคนที่ชอบเปลี่ยน มือถือบ่อยงัย

Cool Cool
[SaTaN]TiK
Year's Star

จังหวัด: ประจวบคีรีขันธ์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2006 11:54  

ผมซื้อมาแล้วครับ พอดีมัวแต่รอ 609i อยู่เดือนก่า จนทนไม่ไหว ถอยเจ้า 609 มาเลย ตอนนี้อยู่ที่ประมาณ 7000 บาท ไม่แถมหูฟัง ทุกอย่างยอดเยี่ยมมากมะมะเหลือแต่ แบตมานหมดไวไปนะ
คนประเทศไทย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2006 22:00  

แปลกดีนะที่คนไทย เห็นคนชาติอื่นดีกว่า ดูถูกคนไทยด้วยกัน ทำเป็นอวดดีรู้โน้นรู้นี้สาระพัด รู้จริงหรือ !!!! ผมว่ารู้ไม่จริง ไอ้แบรนดังๆๆๆๆ หลายยี่ห้อ มันก็จ้างหรือผลิตในจีนในไต้หวัน ทั้งนั้น เวลาเขียนด่าคนไทยด้วยกันเอง เอากระจกมาไว้ตรงหน้า แล้วด่าไอ้คนไทยในกระจกนั้นด้วย ขออภัยที่ไม่สุภาพ มันทนไม่ได้ว....มันกวน.ต...จริง ๆ
อะนะดอทคอม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2006 21:48  

แบตอยู่กี่วันถ้าไม่ค่อยได้โทร แล้ว Fm เสียงชัดอะป่าว โชวภาพโทเข้าเต็มป่าว พิมไทยได้ป่าว วานอีกทีนะพี่น้องฮากะลังดูอยู่
เซ็งมากเลยอ่ะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2006 08:38  

อยากบอกว่า....เรื้อนมากเลยค่ะ ซื้อมาไม่ถึงเดือนก้อมีปัญหาแล้วอ่ะ ทั้งๆที่ไม่ได้ทำตกเลยซักครั้ง ดูแลอย่างดี แต่ก้อมีปัญหาจนได้ ไม่ทราบว่า ถ้ามีคนโทรมาเราได้ยินเสียงเค้า แต่เค้าไม่ได้ยินเสียงเราเนี้ย เกิดจากอะไรค่ะ เป็นอย่างงี้ตลอดเลยค่ะ Sad
[SaTaN]TiK
Year's Star

จังหวัด: ประจวบคีรีขันธ์
หัวข้อ : +
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2006 14:29  

ของผมสุขภาพดีตลอดสัปดาห์เลยใส่ซองซิลิโคนสีดำที่มานแถมมา เพิ่งออกมาได้ครบสัปดาห์ OK มะมะเลย แต่กล้องวิดีโอไม่เกทซักเท่าราย
^[]^Sky_walker^[]^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2006 15:31  

อยากได้กล้องชัด >>> ไปเลยครับพี่ ร้านกล้องดิจิตอล ราคา 3000 กว่าเอง ถูกกว่านี้ก็มี

อยากได้เกมส์เยอะๆ สนุกๆ >>>> ไปเลยครับพี่ PSP

อยากได้เพลงเสียงใสไม่มีที่ติ >>>> iPod เลยครับพี่ ไม่ก็ Creative เลยครับพี่

อยากได้โทรศัพท์ที่โทรเข้าออกได้เป็นพอ >>> 3310 ก็ใช้ได้ครับพี่ ราคาไม่ต้องพูด

อยากได้ดีไซน์แจ่ม >>>> ค่าดีไซน์ไม่รู้เท่าไหร่นะครับ แต่ยิ่งสวยยิ่งแพง

อยากได้อะไรก็เอาราคามาบวกรวมกันนะครับ ราคาไมใช่น้อยๆเลยครับ
สรุปแล้ว 609 ได้ราคาขนาดนี้ก็ดีแล้วครับ จะเอานั่นเอานี่ บ่นกันจัง

คุณๆที่ชอบเป็นพวกวัตถุนิยม
พิทา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2006 18:51  

จะเลือกมือถือทั้งที่ก็ต้องดู เอาให้คุ้มกับเงินที่เสียไปหน่อยสิ เพราะเงินทองไม่ได้หาง่ายๆ ถ้าซื้อมาแล้วไม่ดี เอาไปซ่อมเอาไปอัพนู้นนี่ มันก็เสียเวลาเปล่า
New Davil No.1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ค่อนข้างดีนะ แต่.......?
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2006 18:56  

Evil or Very Mad ใช้ค่อนข้างดีนะคับ แต่ว่า เปลืองแบ็ตมั่ก มาก แต่แค่เปลืองแบ็ตก้อพอทน แต่ว่าของผมซื้อมาใช้ได้ไม่ถึงเดือน ลำโพงตัวนอกเสียแล้วอ่ะคับ ซื้อมายังไม่ทันได้ฟังเพลงเลย ฟัง ได้เพลงเดียว ลำโพงแตกเลย นี่ขนาดว่าเปิดเสียงแค่ 2 ขีดนะคับ โหย เซ็งเลยอ่ะ ทำไงดีเนี่ยคับ ซ่อมได้มั๊ย ซ่อมที่ใหน อยู่ในประกันด้วย ต้องจ่ายตังค์มั๊ย ที่ถามเนี่ยไม่ด้โง่คับ แต่บางร้านอยู่ใหนประกันเค้าไม่คิดค่าซ่อมแต่คิดค่าอะไหล่ แพงกว่าบรมเลย ถ้าเปลียนนี่ราคาเท่าไหร่คับ.

ตอบหน่อยดิ่ new_davil_no.1@hotmail.com

พินตา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2006 20:19  

อนะเจอปัญหาแล้วอะดิ แล้วมันโชว์รุปคนโทรเข้าเต็ม ป่าว ดูมารุ้สึกปุ่มมันเล็กจัง กดไม่ถนัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จอแตก
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2006 09:43  

Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จอแตก
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2006 09:45  

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบราคาจอ609
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2006 09:48  

คนใช้IM เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2006 21:31  

ถ้าลำโพงแตกแล้วยังมีประกันอยู่ ก็เอาเข้าไปซ่อมที่ศูนย์I-mobile ได้เลยนะค่ะ
ของเราก็ลำโพงแตกเหมือนกันค่ะ 1 วันได้นะค่ะ เอาไปซ่อมวันนี้ พรุ่งนี้ได้อ่ะค่ะ
แต่ของเราไปซ่อมที่ศูนย์ซีคอน นะค่ะ ยังไงก็ลองเอาไปซ่อมดูนะค่ะ
Santaman
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 08:17  

เมื่อวาน พึ่งได้เครื่องมาครับ 5,000 (พอดีได้ สิทพิเศษครับ)

ก็เลยมีเรื่องสงสัยเกี่ยวกับ
1. ถ้าเราทำการเซ็ตเวลามีคนโทรเข้าแล้ว ให้เป็น vdo แล้วถ้าเราอยากจะยกเลิกต้องทำอย่างไรครับ (โดยที่ไม่ต้องลบชื่อแล้วค่อยเพิ่มเข้ามาใหม่ และ ไม่เปลี่ยนเป็นรูป)

2. หน้าจอผมมันเป็น ลอย คล้ายๆๆ ฟองน้ำอะคับ เช็ด ก็ออกนะคับ แต่ซักครู่มันก็ เป็น ขึ้นมาอีกมันเป็นเพราะอะไรครับ แล้วอย่างงี้ ต้องส่งศูนย์หรือเป่าครับ

ปล.ผมว่าคุ้มนะครับ กับราคาที่เสียไป แต่เรื่องทนไม่ทนอันนี้ยังไม่รู้คับ ต้องลองก่อน

แต่ที่สำคัญเรื่องศูนย์ แย่อยากที่คนเค้าบอกกันอะคับ แต่ถ้า ใจเย็นหน่อยก็โอเคคับ
Fiasco
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2006 20:46  

อยาก จะ ถาม ว่า

- 609 - กล้องดิจิตอล 2 ล้านพิกเซล (Digital Camera)
- 609i - กล้องดิจิตอล CMOS 2 ล้านพิกเซล (Digital Camera)

ไอ CMOS มันหมายความว่าอะไรอ่ะคับ Question

แล้ว ซื้อ อัน ไหน ดี กว่า อ่ะ คับ ระ หว่าง 609 กับ 609i อ้ะ Question

แล้ว ราคา ตอนนี้ 609i ประมาน เท่าไหร่ อ่ะ คับ Question
สรายุทธ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถาม
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2006 17:46  

วิธีการรับส่งบรูทูธ ของเครื่อง mobile 609 ทำอย่างไรครับ ช่วยตอบด้วยเพราะลองทำแล้ว มันต้องใส่รหัส แต่ไม่ทราบว่ารหัสอะไร ช่วยตอบกลับมาที่ pookky011@yahoo.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 18:23  

uhmmm! ผู้เขียน:
รูปร่างเหมือน se แต่ option เหมือน 608 เลย แต่ทำไมราคาถูกกว่า 608 นะ Rolling Eyes
คุณภาพไง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใช้ค่อนข้างดีนะ แต่.......?
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 18:27  

New Davil No.1 ผู้เขียน:
Evil or Very Mad ใช้ค่อนข้างดีนะคับ แต่ว่า เปลืองแบ็ตมั่ก มาก แต่แค่เปลืองแบ็ตก้อพอทน แต่ว่าของผมซื้อมาใช้ได้ไม่ถึงเดือน ลำโพงตัวนอกเสียแล้วอ่ะคับ ซื้อมายังไม่ทันได้ฟังเพลงเลย ฟัง ได้เพลงเดียว ลำโพงแตกเลย นี่ขนาดว่าเปิดเสียงแค่ 2 ขีดนะคับ โหย เซ็งเลยอ่ะ ทำไงดีเนี่ยคับ ซ่อมได้มั๊ย ซ่อมที่ใหน อยู่ในประกันด้วย ต้องจ่ายตังค์มั๊ย ที่ถามเนี่ยไม่ด้โง่คับ แต่บางร้านอยู่ใหนประกันเค้าไม่คิดค่าซ่อมแต่คิดค่าอะไหล่ แพงกว่าบรมเลย ถ้าเปลียนนี่ราคาเท่าไหร่คับ.

ตอบหน่อยดิ่ new_davil_no.1@hotmail.comเราไปเปลี่ยนที่พระประแดง300บาทเองแต่ต้องแล้วแต่บางร้านนะ

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 18:36  

เซ็งมากเลยอ่ะค่ะ ผู้เขียน:
อยากบอกว่า....เรื้อนมากเลยค่ะ ซื้อมาไม่ถึงเดือนก้อมีปัญหาแล้วอ่ะ ทั้งๆที่ไม่ได้ทำตกเลยซักครั้ง ดูแลอย่างดี แต่ก้อมีปัญหาจนได้ ไม่ทราบว่า ถ้ามีคนโทรมาเราได้ยินเสียงเค้า แต่เค้าไม่ได้ยินเสียงเราเนี้ย เกิดจากอะไรค่ะ เป็นอย่างงี้ตลอดเลยค่ะ Sad
ไมแตก
mintz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2007 14:51  

รู้แล้วค่ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆว่าทำไมใช้ไม่ได้

คือว่าเผลอ*ยัด*ตัวsdเข้าไปไนช่องที่ใส่ทั้งแผ่นเลย

ซึ่งปัญหาก็คือไม่สามารถเอาsd ออกมาได้ค่ะมันค้างอยู่อย่างนั้นเลย

ทำยังไงดีอ่ะค่ะ T^T
ไม่ดีเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ดีจริงๆ
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 00:37  

เราใช้ 902 ซื้อ 609ให้แฟน 1 อาทิตย์จะเปลิ่ยนเป็นรุ่นใหม่เขาบอกให้ไปซ่อมที่ศนูย์สุดจะห่วยเลยอยู่บ้านกับที่ทำงานไม่มีสัญญานอยู่ข้างนอกใช้ได้แล้วจะใช้ทำใมฟะ
moshimoro
Year's Star

หัวข้อ : บอกหน่อยนะ เราอยากรุ้ เราจะซื้อ
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 10:19  

รุ่นนี้ มีการด์หน่วยความจำ 128 เมกกะไบต์ ใช่มะ แล้วมันบรรจุเพลง mp 3 ได้กี่เพลงอ่ะ แล้วความจำมันอ่ะ รวมทั้ง รุป และวิดีโอด้วยเปล่า การด์ความจำอ่ะนะ
คนใช้แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2007 13:02  

moshimoro Posted: 20 Aug 2007 10:19 หัวข้อ: บอกหน่อยนะ เราอยากรุ้ เราจะซื้อ

--------------------------------------------------------------------------------

รุ่นนี้ มีการด์หน่วยความจำ 128 เมกกะไบต์ ใช่มะ แล้วมันบรรจุเพลง mp 3 ได้กี่เพลงอ่ะ แล้วความจำมันอ่ะ รวมทั้ง รุป และวิดีโอด้วยเปล่า การด์ความจำอ่ะนะ

ตัวเครื่อง 128 ส่วนการ์ด 256 ครับ ถ้า รวมๆแล้ว ได้ mp3 ประมาณ 60 เพลง ส่วนความจำ รวม ต่างหาก ครับ รวมแล้ว 256+128 = 384

แล้ว ราคา ตอนนี้ 609i ประมาน เท่าไหร่ อ่ะ คับ = 5000 กว่าๆ นะครับ 609i ลำโพงดังกว่า

แบตอยู่กี่วันถ้าไม่ค่อยได้โทร แล้ว Fm เสียงชัดอะป่าว โชวภาพโทเข้าเต็มป่าว พิมไทยได้ป่าว วานอีกทีนะพี่น้องฮากะลังดูอยู่ ----- ประมาณ 2 กว่า - 3 วัน FM ชัด อ่า ครับ พิมไทยได้และคงเหมือน รุ่นอื่นๆ ที่มีภาษา จีน หรือเปล่า

ราคาตอนนี้ น่าจะอยู่ที่ 4000-5000 อ่า ครับ คุ้ม

เพราะ ผมใช้มา ปีกว่า แล้ว เครื่องก็ ยังปกติ ถ้า ใคร หาเครื่อง แบบ มีง เมม - วีดีโอ - กล้องชัด และใช้แบบ ทะนุถนอม ล่ะก็ แนะนำ ครับ
เนมม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 18:49  

เราซื้อมามีเดทพิคเซลด้วยอ่า ม่ะชอบเลย และกล้องวิดีโอก้ม่ะค่อยดีซักเท่าไหร่เวลาเลื่อไปภาพมันจะไม่ต่อเนื่องกันอ่ะคะ เซงเยย - -*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 14:29  

วิธีการถอดร่าง
1.ทำหลังเที่ยงคืนเท่านั้น
2.จุดธูปไว้หัวนอน 3ดอก
3.นอนหลับตาตั้งสมาธิให้ดี
4.นึกถึงที่ๆเราจะไปเปนอันดับแรก

5.กลั้นหายใจ10วินาที
6.จากนั้นคุณก้อจะไปไหนที่ๆต้องการ
7.เมื่อคุณรู้สึกว่ากลิ่นธูปเริ่มหายไปให้มองหาแสงสีขาวแล้วเดินเxxxไป
8.ถ้าคุนกลับมาไม่ทันคุนจะกลับมาไม่ได้อีกเลย
9.ถ้าทำเกิน2ครั้งอายุของคุนจะสั้นครั้งละไป99วัน

คำเตือน ผู้ใดที่อ่านแล้วต้องนำไปโพสอีก5ครั้งไม่งันอีก7วันต่อไปคุนจะมีอันเปนไป
4.นึกถึงที่ๆเราจะไปเปนอันดับแรก

6.จากนั้นคุณก้อจะไปไหนที่ๆต้องการ
7.เมื่อคุณรู้สึกว่ากลิ่นธูปเริ่มหายไปให้มองหาแสงสีขาวแล้วเดินเxxxไป
8.ถ้าคุนกลับมาไม่ทันคุนจะกลับมาไม่ได้อีกเลย
9.ถ้าทำเกิน2ครั้งอายุของคุนจะสั้นครั้งละไป99วัน

คำเตือน ผู้ใดที่อ่านแล้วต้องนำไปโพสอีก5ครั้งไม่งันอีก7วันต่อไปคุนจะมีอันเปนวิธีการถอดร่าง

คำเตือน ผู้ใดที่อ่านแล้วต้องนำไปโพสอีก5ครั้งไม่งันอีก7วันต่อไปคุนจะมีอันเปนไป

คำเตือน ผู้ใดที่อ่านแล้วต้องนำไปโพสอีก5ครั้งไม่งันอีก7วันต่อไปคุนจะมีอันเปนวิธีการถอดร่าง

คำเตือน ผู้ใดที่อ่านแล้วต้องนำไปโพสอีก5ครั้งไม่งันอีก7วันต่อไปคุนจะมีอันเปน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: