Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson 'Walkman' W710i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 301 / เข้าชม: 502178
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 23:08  
ตอบโดยอ้างถึง  

เพื่อนป๋มซื้อมาใช้2วัน

จอในดับวืบไปเลยคับมามีอารัยเลยแบบว่าดำสนิท
จอนอกก้อยังติดปกติอ่ะครับ

แต่รุ่นนี้ป๋มว่าม่ายเหมาะกะคนที่เหงื่อเยอะเพราะว่ายางมันอาจจะ(อาจจะน่ะม่ายแน่จัย)เปื่อยได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 02:59  

เวงเขียนก็ช้าส่งก็ยาก Mad Mad Mad
ผมใช้มา 3 วันแร้วยังไม่เจอปัญหาเรย ^^(จะโชคดีไปได้กี่วันหว่าเรา Pray )

แต่รุ่นนี้ป๋มว่าม่ายเหมาะกะคนที่เหงื่อเยอะเพราะว่ายางมันอาจจะ(อาจจะน่ะม่ายแน่จัย)เปื่อยได้

เหงื่อน่าจะมีผลมากนักครับ เพราะรุ่นนี้ออกแบบมาเพื่องาน out door โดยเฉพาะ แต่เรื่องความคงทนของยางนี้ก็ว่ากันไม่ได้นะครับ หลายคนคงจำกันได้นะครับว่า Ericsson เคยทำรุ่นกันน้ำออกมาแล้วก็ไม่ค่อยดีนัก เคยเห็นของน้าใช้ยางกันน้ำหลุดลุ้ยออกมาน่าเกียดมากจนผมจำติดดาเลยสยองมากๆๆ (ใช้ กูดเยีย ตั้งแรกก็ไม่มีปัญหาแล้ว thumbup )
มีอีกอย่างที่ผู้เป็นเจ้าของรุ่นนี้ต้องทำใจนั้นคือฝาพับของรุ่นนี้อาจจะโยกคลอนได้อย่างรวดเร็วจากการใช้งานปุ่มกดด้านนอกอย่างเมามันมือ ฮาฮา ถนอมหน่อยก็ใช้ได้นานแร้ว

ประสบการดีๆหาได้ไม่ยากใน W710i และมันจะคุมค่าหรือไม่อยู่ที่คุณ(แฮะๆเข้าขายโฆษณานะอันท้ายเนี้ย)

สุดท้าย GPRS แรงๆๆๆสะใจวัยสะรุ่น[/img]
psyche
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 14:30  

คือว่าตอนนี้เรากำลังจะซื้อมือถือใหม่อ่ะค่ะ แต่ว่าลังเลใจอยู่ เลยอยากขอให้ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

คือตอนนี้เราสนใจเครื่อง 5500 music กับ w710i อ่ะค่ะ ไม่รู้ว่ามีข้อดีข้อด้อยต่างกันยังไง

ที่เราสนใจก็คือ ความสามารถด้านกล้อง เสียง แล้วก็หน่วยความจำในตัวเครื่องค่ะ คือเห็นว่าหน่วยความจำในเครื่องของ 710i มีแค่ 10 เมกเองอ่ะค่ะ จะมีผลต่อการใช้งานของเครื่องมากไหมค่ะ

คือเพื่อนเราเค้าให้ลามูร์ ตัวสีทองอ่ะค่ะ แล้วห่วยความจำเท่ากับ 710i เลย แล้วเขาบอกว่า ฟังก์ชันออกจะแต่ แต่หน่วยความจำต่ำ ทำให้เคื่องไม่ลองรับฟังก์ชั่น

เราก็เลยกลัวเพราะเราชอบ 710i มากถูกใจฟังก์ชันอ่ะค่ะ แต่ก็กลัวจะซื้อมาแล้วเล่นฟังก์ชันไม่ได้อ่ะ
psyche
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 14:33  

ขอถามอีกอย่างค่ะ คืออยากรู้ว่าประเทศไทยมี w710i สีม่วงรึเปล่าค่ะ แล้วจะหาซื้อได้ที่ไหนบ้าง เราลองเดินดูที่เซนทรัล3 ไม่เห็นเลยอ่ะค่ะ
carbonME
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2006 00:47  

Rolling Eyes Rolling Eyes อืมๆๆ 2 รุ้นนี้สูสีกันมาก ต่างกันที่ดีไซกับหน่วยความจำหลัก (อาจมีอย่างอืนอีกขี้เกียจหา อิอิ) มาเริมกันเลย
ตอนนี้ 710 มาได้เดือนกว่าๆแล้วปีใหม่ก็ ราคาคงอยู่ที 10700-11000 (ประมาณนะ)
5500 ไม่รู้ตอนนี้เท่าไหร่เห็นราคาเปิดอยู่ที่ 12900 รู้สึกจะแพงก่า 710 อยู่ 400 ดูราคาแล้วก็ของแถม M2 512 ราคา 1000 ก่าบาท

Arrow 5500 เป็นซิมเปียนเหรอ?อันนี้ไม่รู้
Arrow 710 ไม่เป็นซิมเปียนแน่นอน
ฟังก์ชั่น Question ใช้โทรคัพมาตั้งนานยังไม่รู้เลยว่าใช้พังชั่นไรไปมั้ง mms เก็บริงโทน ติดตั้งธีมและอื่นๆ(สำหรับตัวเราเองแทบไม่ได้ใช้เลย เราเลยก็ตอบตัวเองได้ว่าเราต้องการ.... Laughing Laughing มีลำเอียงอย่างเห็นได้ชัด ฮาฮา) ตอบตัวเองให้ได้ก่อนนะครับว่าต้องการอะไรจากมือถือแล้วเราจะเจอมือถือที่ต้องการ

ลองไปดูผลการทดสองของ 2 รุ่นและรุ่นอื่นได้ที่นี้นะงับอาจเป็นประโยชมั้งงั้งๆๆๆๆ
http://www.msnth.com/MSN/Mobile/mobilereview/article16.asp5500
http://www.msnth.com/MSN/Mobile/mobilereview/article8.asp710

เรืองเสียงมันก็ไม่ต่างกันมากเหมือนเครื่องเสียง ไฮไฟ กับไฮเอน Laughing สำหรับคนไม่เน้นอะไรนะถ้าเป็นคนหูเทพละก็แนะนำนะไปซื้อเครื่องเล่นซีดีไปใหนก็แบกใส่บ่าไปด้วยเลยเปิดเล่นได้นานกว่ามือถือเสียงก็ดีกว่าแบบไม่เห็นผุ่นเลยละ
ส่วนใหญ่เราเปิดตอนเดินทาง เหรอตอนที่ต้องการอยู่ในโลกส่วนตัวไม่เห็นมีใครเปิดเพลงมือถือเผื่อแผ่ชาวบ้านซักคนแถมเปลืองพลังงานอีก
ส่วนเครื่องสีม้วงที่มา mbk ก็มีหลายร้านนะฮะ ที่เดอะมอลบางกาปิก็เห็นมี 2 ร้านนะเห็นที่ชอปของ เทเลวิสกะทีร้านไรจำมะได้ ราคาที่ 11700-12500 ไม่ยอมลงเลยบนห้าง mbk ถูกก่าเยอะ -*- รู้เทานี้แหระ

โปรดใช้วิจารณญานในการอ่านเนื่องจากกระทู้นี้ลำเอียงนิดๆ(มันนิดตงใหนเนี้ย)
ขอบคุณที่ทนอ่านจนจบนะคราบบเหอๆๆๆใครมีไรก็เชิญต่อได้เลยผมทำได้แค่นี้แหละ
carbonME
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2006 01:32  

เพิ่มเติมครับพอดีเจอมา 5500 เป็นระบบปฎิบัติการ Symbian OS - Series 60 น่าสนใจครับมีอะไรมากมายให้เล่นไม่รู้จบ แถมชุมชนชาวซิมเปียนก็เริ่มใหญ่โตขึ้นเรื่อยๆ ด้วยซิ
หน่วยความจำภายในมีใว้รองรับเรี้องนี้เอง เครืองระดับนี้รองรับโปรแกรมต่างๆของซิมเปียนได้ซำบายเรย แต่มากเกินไปก็มีอืดบ้าง(อย่างไรซะมันก็มีข้อจำกัดที่หน่วยประมวลผลของมือถืออยู่ดี มือถือก็ยังคงเป็นมือถือใช่คอมพิวเตอร์)

อ้อถ้าเล่นมือถือซิมเปียนก็ระวังไวรัสไข้หวัดนกด้วยนะคราบกำลังระบาดหนักเลย(ล้อเล่นครับตัวนี้คงไม่มีอาจมีหลังจากผมเขียนความคิดเห็นนี้ก็ได้ แต่ตัวอื่นมีแน่ๆ)
รูปทรง 5500 ก็เหมาะกับ ญ นะคับ Wink เธอช่างผอมเพียวเหลือเกิน bootyshake
Ghi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : mem
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2006 10:04  

เห็นโฟส ก่อนๆเขาถามเรื่องเมมในเครื่อง ว่ามี 10 หรือ 20 กันแน่
ไม่เห็นมีใครตอบเลย?

ถ้ามี 20 ก็จะเอาตัวนี้ละ Wink
m a y t e e
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: mem
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2006 10:20  

Ghi ผู้เขียน:
เห็นโฟส ก่อนๆเขาถามเรื่องเมมในเครื่อง ว่ามี 10 หรือ 20 กันแน่
ไม่เห็นมีใครตอบเลย?

ถ้ามี 20 ก็จะเอาตัวนี้ละ Wink

เอ...ทำไมไม่ใช้หน่วยความจำจากการ์ดกันล่ะ เขาให้มาตั้ง 512MB ผมใช้ SE อยู่ มีอะไรก็เอาลงการ์ดหมด
Psyche
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2006 18:51  

^O^ ขอบคุณมากสำหรับข้อมูล ความรู้ต่างๆค่ะ พูดตรงๆนะค่ะ เราก็ค่อนข้างจะลำเอียงปันใจมาให้ทางโซนี่เหมือนกัน แบบว่ารู้สึกเบื่อโนเกียอ่ะ คือเห็นเพื่อนๆให้โนเกียกันทุกคน มันดูโหลๆไงชอบกล แต่ว่าตอนที่ลองเล่นมือถือเพื่อนๆ ก็ถือว่าโอเคนะค่ะ แต่ว่ามีความรู้สึกว่าบลูทูธโนเกียค่อนข้างช้า หรือว่าเพราะส่งให้เครื่อง PDA รึเปล่าเลยช้า เลยมาคิดว่าถ้าเป็น w710i จะช้าเหมือนกันรึเปล่า

แล้วอีกอย่างก็คือพวกลุกเล่นด้านความสวยงามจำพวก ธีม วอลเปเปอร์ ริงโทน พวกนี้ w710i มีให้เลือกดหลดเยอะไหมค่ะ ตอนนี้เราใช้ PDA รู้สึกว่าต้องนั่งทำเองหมดเลยไม่มีให้โหลด 55

แล้วเห็นมีโพสว่าขอบยางอาจจะเสื่อมได้ง่าย เลยสงสัยว่า ถ้าเราใส่ติดไว้กับแขน แล้วออกไปวิ่งหรือเล่นกีฬาทุกวัน อาจจะมีกระทบกระเทือนบ้าง หรือสั่นตามแรงวิ่งอะไรพวกนี้จะมีผลมากไหมค่ะต่อการเสื่อมของยาง แล้วสีของเครื่องจะถลอกไหมค่ะ หากโดนพวกเหงื่อ

กลัวเรื่องนี้มากเลยค่ะ เพราะที่เราปันใจมาหาโซนี่ส่วนหนึ่งก้เพราะรูปทรงที่สวยงามนี่แหละค่ะ อยากจะรักษาให้มันสวยงามตลอดไป
carbonME
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2006 23:01  

เท่าที่ลองเล่นดูนะหน่วยความจำของตัวเครื่องนำมาใช้อะไรไม่ได้เลย(ผ่านคอมพิวเตอร์นะ)
ถ้าไม่มี M2 ก็จบกัน เข้าใจแล้วนะ โฟสเก่าๆก็มีบอกนะครับ(ข้อมูลเชื่อถือได้ครับ)

710 คนเล่นน้อยจริงๆไม่รู้จะมีใคร ปัตตะนา ธีม กันบ้างเหรอเปล่า เห็นมีแต่ของตระกูล w5 w6 w8 ใช้ด้วยกันได้เหรอเปล่าไม่รู้ว่างๆจะลองดู

เรื่องสายรัดแขนผมเคยใส่ไป 2 ครั้งแล้วก็ไม่อยากจะใส่อีกเลย เสียงพล้าสติกกระทบกันมันบาดใจผมเหลือเกิน (ซื้อมาไม่ใช้บ้าป้าวเหอๆ) ตอนนี้ซื้อถุงมา 20 บาท ใส่เป๋ากุงเกงวิ่งๆๆ55555 ทุลักทุเลหน้าดู

ยางผมก็ไม่กล้าฟันธงงะ ตอนนี้ก็เกบตังซือหูฟังรีโหมดมาใช้ จะได้ไม่ต้องไปยุ้งกะปุ่มนอกบ่อยๆ
หลังตอบตรงบ้างไม่ตรงบ้างอย่าถือสานะครับ Cool
ตัดสินใจดีๆ คับจะได้ไม่เสียใจในภายหลัง Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 01:55  

ความจำในเครื่อง มีความจำเป็น อีกอย่าง คือตอนจะโอนไฟล์ผ่านบรูทู้ด....... เช่น ถ้าไฟล์ขนาด ซัก 5-6 เมก ( พวกคลิปวีดีโอ หรือมิวสิควีดีโอ MP4) ... แต่ความจำในเครื่องเหลือซัก 4-5 เมก ก็จะส่งหรือโอนเข้าเครื่องไม่ได้อะครับ อิอิ Laughing ......แค่นี้อ่ะ นอกนั้น แทบไม่ได้ใช้ความจำเครื่อง เอาลงเมมให้หมด
Psyche
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 20:08  

ขอบคุณอีกครั้งนะค่ะ สำหรับคำแนะนำ ไม่เป็นไรหรอกค่ะ 555 เป็นเรื่องของประสบการณืของแต่ละคนนี่ค่ะ แต่ว่าก็ทำให้เราได้คิดนะค่ะ แบบว่าถ้าเกิดเราเอามือถือใส่กางเกงหรือรัดไว้ดีๆเกิดวิ่งเร็วไปหน่อย แล้วมันเกิดตกขึ้นมา เราคงช้ำใจแน่ๆ

เฮ้อการซื้อมือถือนี่เปงเรื่องยากจริงๆ รักพี่เสียดายน้องเลือกไม่ถูกเครื่องนี้ก็สวย เครื่องนั้นดี ตัดสินใจยากจริงๆ 555
Psyche
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 20:50  

คือเพื่อนเราเค้าฝากมาถามท่านผู้รู้อ่ะค่ะว่า

ทำไม memของ Sony erissonอะ ส่งข้อมูลจากครื่องอื่นมาเก็บไว้ในmemไม่ได้ แต่ถ้าส่งจาก com ส่งเข้าได้
Mr.GooD
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 23:56  

รุ่น w710i มีกรอบใสมั้ยครับ ถ้ามีช่วยบอกหน่อยครับหาได้ที่ไหน
อยากได้มาก
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 11:30  

เรื่องวิ่งไปฟังเพลงไปไม่อยากมีสายมาเกะกะไมไม่ซื้อหูฟังแบบบลูทูธละเพราะรุ่นนี้กฌรองรับ A2DP หาเป๋าคาดเอวซักใบเอามือถือ+เต๋าตังใส่เข้าไปแล้วเปิดบลูทูธเอาหูฟังเสียบหูก็วิ่งได้แล้วไม่เห้นต้องกลัวว่าจะมาสายไฟมาพันคอ(ล้อเล่นครับ)รู้สึกว่าหูฟังบลูทูธจะมีรีโมทในตัวด้วยนะ+จอLCDมั๊ง...อิอิ

ปล.เครื่อง0มีแต่สีเทาครับผม(ไม่รู้SEคิดไงไม่เอาสีม่วงเข้ามางงงงงงงง)
m!!?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แค่ถาม
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 12:30  

ไอ้ผมก็แค่อยากรู้ เมมในเครื่อง ว่ามี 10 หรือ 20 กันแน่ แค่อยากจะรู้สเปคจริงๆของเครื่องเพราะรอบๆตัวไม่มีใครใช้รุ่นนี้
(และยืนยันว่าเครื่องผมไม่ใช่เครื่องเทพ Laughing )
Mr.GooD
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 18:58  

รุ่น w710i มีกรอบใสมั้ยครับ ถ้ามีช่วยบอกหน่อยครับหาได้ที่ไหน
อยากได้มาก
Mr.GooD
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 22:36  

รุ่น w710i รองรับไฟล์อะไรได้บ้างครับ
dlamda
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: แค่ถาม
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 12:54  

m!!? ผู้เขียน:
ไอ้ผมก็แค่อยากรู้ เมมในเครื่อง ว่ามี 10 หรือ 20 กันแน่ แค่อยากจะรู้สเปคจริงๆของเครื่องเพราะรอบๆตัวไม่มีใครใช้รุ่นนี้
(และยืนยันว่าเครื่องผมไม่ใช่เครื่องเทพ Laughing )

10MBครับ
carbonME
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 21:39  

การโอนถ่ายข้อมูลผ่าน บลูทูธ ก็ไม่มีปัญหาอาไรนี้งับทดลองแล้ว โอนจาก โนเกีย
แต่หา mp4 ขนาดหย่ายๆ ถึง 20 m มาลองบลูทูธไม่มี
เลยไม่รู้ว่าโอนได้เหรอเปล่า(เฮ้อ... นะ ดีกว่าไม่มาตอบเลย อิอิ) จะพยายามหามาลองให้ได้แล้วมาตอบงับแล้วกัน

Mr.GooD ผู้เขียน:
รุ่น w710i รองรับไฟล์อะไรได้บ้างครับ

รองรับไฟล์เพลงและวีดีโอ : MP3, MP4, 3GP, AAC, AAC+, eAAC+ amr, imy, emy, wav (มาจากคู่มือเพิ่มเติม)
รองรับไฟล์ภาพ : gif, jpeg, wbmp, bmp, png, svg-tiny (มาจากคู่มือ)
ผมไม่ขอตอบนะครับว่าไฟล์ใหนใช้ทำอะไร เจออันใหนก็โหลดใส่เครื่องโลดแล้วก็ลองดู (ดักใว้ก่อนเลยไม่งันตอบกันไม่รู้จบแน่)
Mr.GooD ผู้เขียน:
อยากได้มาก

หาอยู่เหมือนกันคับ ต้องการมากๆๆๆๆๆๆๆๆ Rolling Eyes

อ้างถึง:
รู้สึกว่าหูฟังบลูทูธจะมีรีโมทในตัวด้วยนะ+จอLCDมั๊ง...อิอิ

แพงคับถ้าจะเล่นแบบนี้ ราคา w710 + หูฟังบลูทูธ = k790 น่าเล่นกว่าคับ
ขอถามแนบคำถามมาด้วยเลยนะคับใคร เราเปิดบลูทูธใว้ในที่สาธารณะจะไม่ติดไวรัสเหรอ เห็นเพื่อนใช้โทรศัพซิมเปียนติดมาต้องทิ้งเครื้องเลย ใครรู้ก็ขอคำชี้แนะด้วยคับ

ขอบคุณทุกคำแนะนำคับ ไม่มีใครผิดคับเพราะแต่ละคนความเห็นต่างกันอยู่แล้วมาแสดงความคิดเห็นกันให้เต็มที่เลยครับเพื่อประโยช ตกต่อเราและคนอื่น
Psyche
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 23:57  

ดีค่ะ

วันนี้มานั่งอ่านกระทู้เพิ่มความรุ้ให้กับตัวเองอีกเคย ช่วงนี้มือถือออกมาใหม่เยอะกันจิงๆ ทั้งโมโต โนเกีย และโซนี่ เหอๆๆ เริ่มจะเปงคนหลายใจก้เพราะมือถือเนี่ยแหละ อิอิ

อ้อ สำหรับคำถามของคุณcarbon คือเราคิดว่าพวกเครื่องซิมเบียนที่โดนไวรัสกันเพราะเค้าไม่ได้มีโปรแกรมป้องกันไวรัสน่ะค่ะ

คือเราใช้ PDA อยู่ตอนนี้เปิดไว-ไฟ ไม่ก้เปิดบลูทูธเกือบทั้งวันก็ไม่โดนไวรัสนะค่ะ เพราะในเครื่องลงโปรแกรมป้องกันไวรัสค่ะ

แต่อาจจะโดนไวรัสได้ด้วยสาเหตุอื่นรึเปล่า อันนี้เราก็ไม่แน่ใจเหมือนกันนะค่ะ ^O^

ว่าแต่เราหาเครื่อง w710i สีม่วงอยู่ อยากได้มั่กเลยอ่ะ หามะเจอสักที มะรุอยู่มุมไหนของมาบุญครอง เหอๆ
langdarden
Year's Star

จังหวัด: KORAT
หัวข้อ : สวยคับ
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 11:44  

ซื้อมาใช้ได้อาทิตย์กว่าแล้ว ขอบอกว่าดีมากเลยครับ ชอบจัง ซื้อแล้วไม่มีคำว่าเสียใจเลยคับ Very Happy Very Happy Very Happy
carbonME
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 21:31  

เหอๆ จริงๆเลย 710 ของปมแย่แล้ว laughing3 laughing3
เสียบ USB ใว้แล้วเผลอหลับไปตื่นมาอีกทีเจ้า 710 มันก็หลับไปกะปมด้วย แต่มันต่างกันตรงที่มันไม่ยอมตื่นกะผมด้วยนี่ซิ นิ่งเชียวปลุกไปพักใหญ่ไม่ยอมตื่นเลย (อ้ายโทรศัพขี้เซา..แง่ๆ)ไม่ใหวเอาเข้า 0 ดีก่าเดียวเป็นหนักก่าเก่า เฮอมันจะไปรอดใหมเนี้ย

อย่าตั้งใจหามากซิคับคุณ Psyche ของที่ตั้งใจมันมักจะหาเจอยาก อย่างกุญแจห้องไงเราลืมประจำอยู่ในห้องตัวแท้ๆ (อิอิ จริงจริ้ง เขียนให้อ่านเล่นๆ จะยิ้มก็ไม่ว่ากัน Angel Angel )
โปรแกรมป้องกันมีซิคับ 2 ตัวเลยชื่อไรไม่ได้สนใจถาม (แอบสมนำหน้าในใจ ฮาฮา) สงใสไวรัสมันจะใหม่ก่า ซะละมั้ง
ไอ้ไวรัสตัวนี้มันจะทั้งโทรทั้งส่งข้อความมั้วเลยทุกครั้งที่มีโอกาศทุกเบอร์ด้วยนะ เจอยังงี้จนตายหะ ตามที่มันบอกอาการนะถ้าไม่ติดมาจากร้านอับเพลงอับรูปก็คงมาจากบรูทูธ

เดียวเข้าไปชุมชน SP ดูดีก่าอาจมีคนเป็นแบบผมแล้วมาโพสไว้เผื่อจะได้ไรดี
Psyche
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 14:40  

อ่า ทำไมเจ้า710 มันมะยอมตื่นอ่ะค่ะ ถ้ายังไงรุสาเหตุแล้วอย่าลืมบอกกันด้วยนะค่ะ เห็นแล้วเสียวอยู่เหมือนกันว่าถ้าเราซื้อมาใช้แล้วจะเปงบ้างหรือเปล่า ยิ่งเราขี้ลืมอยู่ด้วย ขนาดพาสเวิร์ดพีดีเอตัวเองยังเคยลืมเลยอ่ะ 555

แต่ว่าช้านอยากได้จริงๆนะเจ้า 710 เนี่ย หาเท่าไหร่ก็ไม่เจอสักทีสีม่วง เจอแต่สีเทา เอหรือว่ามันจะหมดตลาดแล้วหว่า สงสัย ถ้าอีก 4 หาไม่เจอต้องมองๆตัวอื่นแล้วล่ะมั้ง 555

แต่ยังไงก็ยังชอบสีม่วงนี่อยู่ดีล่ะนะ

แต่ตอนนี้ก็เริ่มแอบปันใจไปให้ โนเกีย 5500 sport กะ โซนี่z610 แล้วสิ เดินผ่านหลายร้านเห็นมันยั่วใจอยู่เยอะแยะเหลือเกิน 555
carbonME
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 22:05  

มันไม่เป็นไรแล้วครับ แต่ไม่รู้สาเหตุเลยจริงว่าเกิดจากอะไร ต่อไปคงจะหลีกเลี้ยงการโอนข้อมูลจาก m2 ผ่านเครื่องโดยตรงแล้วละ(ที่จิงก็ไม่ตกใจหรอกคับเพราะกดบุ่มเปิดเครื่องมันก็มีไฟสีแดงกระพริบที่บุ่มเปิด มันยังตอบสนองการการทำงานอยู่แสดงว่าไม่เป็นไรมาก*-*) ไปถามที่ 0 เขาบอกอาการนี้ต้องแฟลตเครื่องใหม่
ฉันไม่เอาด้วยละข้อมูลอุตสาลำบากคีเก็บใว้ตั้งเยอะแยะข้อมูลที่อยู่เพื่อนและอีกมากมาย..
ต้องหาวิธีแบคอับข้อมูลพวกนี้แล้วถ้ารู้เดียวจะมาโพสใว้เหรอใครรู้ก็โซ้ยเลยคับท่าน(ที่พูดถึงไม่ใช่ข้อมูลที่อยู่ใน m2 นะคับ)
Question มันเป็นวิธีแก้เหรอเปล่าไม่รู้ (ที่จิงลืมที่ชาร์จแบตใว้ที่ทำงาน ฮาฮา) ก็ชาร์จแบตปกติบุ่มเปิดเครื้องมันก็มีสีแดงสังเกตุได้ ทิ้งใว้ประมาณ 1นาทีมันก็ขึ้นว่ากำลังชาร์จแบต เปิดเครื่องเสร็จและ (เข้าข่าย user errer)

ก่อนที่มันหลับนะแบตมากก่าครึ้งแน่นอนจำได้เพราะชาร์จจากที่ทำงานมาแล้ว เอาแบตออกมาวัดแรงดันก็เกือบเต็ม 3.6 โวล สรุปตอนนี้ใช้งานได้ปกติ จ้า..................ซำบายใจแร้ว laughing5

ถ้าเป็นอีกคงต้องไปให้เขาแฟลตลง firmware ตัวใหม่
carbonME
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 00:22  

ตอนนี้ชักสนใจหันมาเล่นกล้องมือถือแล้วซิ มีอะไรให้เล่นเยอะมาก ต่างจากวอคแมนเลยฟังได้อย่างเดียวเมกกาเบสก็ไม่เคยเปิดเลยเราว่าหูเราคงไม่ถึง ไม่รู้จะไปเล่นอะไรกะมันนักหนาไอ้วอคแมนเนี้ย (นั้นนะซินะกว่าจะรู้ก็สายไปแล้ว แฮๆๆ)
พอเริ่มเรียนรู้เรื้องกล้องก็รู้สึกอิจฉากล้องที่มีโฟกัส กะมาโคร อย่างพวกมือถือตะกูล k จริงๆ ได้ถ่ายภาพดีๆ ด้วยฝีมือตัวเองผ่านมือถือ อยากเปลี่ยนมาใช้มือถือกล้องจังจะได้เก็บภาพสวยๆมาใว้อวดเพื่อนๆ
Rolling Eyes เลือกไปแล้วนี้ ช้างมันฝึกๆๆๆๆ ตัวเก่ง 710 เรานี้แหละให้รู้กันไปว่าฝีที่มือ เอยฝีมือเราก็ไม่แพ้กล้องมีโพกัสเหมือนกัน ซักวันเราจะเก่งด้วย 710 Exclamation Exclamation Exclamation

เล่าสู่กันฟังคนมาทีหลังจะได้มีหลักใว้ยัน หลักลอยอย่าไปยันมันละเดียวจะล้มไม่เป็นท่าเหมือนเรา ลาลา...น้า.นา....เอย
pro14n
Year's Star

หัวข้อ : w710i จอนอกดับ
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 12:09  

ซื้อมาเมื่อพ.ย.ที่โลตัสจอแสดงผลภายนอกไม่ติดไปเฉยๆ ไม่ได้ทำตกเลยด้วย ทามมัย มันเปราะอย่างนี้
Crying or Very sad Mad
carbonME
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 21:20  

อ้างถึง:
ซื้อมาเมื่อพ.ย.ที่โลตัสจอแสดงผลภายนอกไม่ติดไปเฉยๆ ไม่ได้ทำตกเลยด้วย ทามมัย มันเปราะอย่างนี้

ขาดทุนครับขาดทุนอุตสาซื้อมือถือ 2 จอดันใช้ได้จอเดียว ส่ง 0 เลยครับท่าน
น่าเห็นใจนะคับก็ขออย่าให้มันเป็นไรมากกว่านี้เลยครับ ผมเอาใจช้วย
นานๆจะมีมาให้เห็นที
csboxs
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 21:58  

รุ่นนี้กับ Z610i อันไหนถ่ายรูปออกมาสวยกว่ากันคะ
jb21
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : w710i
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2006 12:52  

อยากทราบว่า กล้องสามารถถ่ายแบบปิดฝาได้มั้ย
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2006 18:27  

แวะเอาราคา Memory Stick M2 512MB และ 1GB ของ Sandisk มาบอกครับ

http://www.sandiskthailand.com/shopping/detail.php?id=73

เผื่อมีคนสนใจจะ upgrade
tanawat malisuwat
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : ไม่เอาแล้ว
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2006 00:49  

[color=red][/color]ไม่เอาเเล้วรุ่นนี่ ยี่ห้อ นี่ เค้าว่ากันว่า se ไม่ดีท่าจะไห้แน่ใช่โนเกีย ไม่รู้นะมมีแต่คนบอกว่าไม่ดีงะseเนียพอดีว่าเราเงินน้อยกว่าจะเก็บแต่ละบาท กว่าจะได้แต่ละเครือง Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2006 00:52  

^
^
^
^
ผมก็ใช้ SE มาหลายรุ่น ไม่เห็นมันจะไม่ดีตรงไหนเลย ... ดีจนผมไม่คิดจะกลับไปใช้โนเกียเลยด้วยซ้ำ Rolling Eyes
NoobBoy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เห็นด้วย
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2006 13:42  

เห็นด้วยกันคุณ KKK123 ผมก็ใช้มาหลายรุ่น
ก็ไม่เห็นว่าจะด้วยกว่า Nokia ตรงไหน
ดีจนไม่คิดว่าจะใช้ Nokia อีกเลย
...อยากทราบคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบราคาคับ
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2006 14:12  

อยากทราบราคา รุ่นี้จังเลยครับ ใครทราบช่วยกรุณาตอบทีนะคับ
cybershotk790
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ : Re: ไม่เอาแล้ว
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2006 08:23  

tanawat malisuwat ผู้เขียน:
ไม่เอาเเล้วรุ่นนี่ ยี่ห้อ นี่ เค้าว่ากันว่า se ไม่ดีท่าจะไห้แน่ใช่โนเกีย ไม่รู้นะมมีแต่คนบอกว่าไม่ดีงะseเนียพอดีว่าเราเงินน้อยกว่าจะเก็บแต่ละบาท กว่าจะได้แต่ละเครือง Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil

ผมก็ใช้ SE มาหลายรุ่นก้อประทับใจทุกรุ่นอะ ไม่กล้าซื้อโนเกียใช้รู้สึกไม่คุ้มค่าเงินอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 15:26  

cybershotk790 ผู้เขียน:
ไม่เอาเเล้วรุ่นนี่ ยี่ห้อ นี่ เค้าว่ากันว่า se ไม่ดีท่าจะไห้แน่ใช่โนเกีย ไม่รู้นะมมีแต่คนบอกว่าไม่ดีงะseเนียพอดีว่าเราเงินน้อยกว่าจะเก็บแต่ละบาท กว่าจะได้แต่ละเครือง Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil

ผมก็ใช้ SE มาหลายรุ่นก้อประทับใจทุกรุ่นอะ ไม่กล้าซื้อโนเกียใช้รู้สึกไม่คุ้มค่าเงินอะ

อย่าไปใช้เลยค่ะNK ศูนย์บริการแย่มากๆ พึ่งซื้อNK5500 มา ตอนแรกก็ชั่งใจอยู่ว่าจะซื้อรุ่นSE w710i หรือ NK5500 ดี สุดท้ายเลือก NK ตอนนี้ แผงปุ่มกด หลุดออกมาทั้งแผงเลย เซ็งมาก เสียดายความรู้สึกสุดๆๆเเละเสียดายด้วยที่ไม่ใช้ SE แต่แรก พอโทรถามศูนญืแมร่งก็พูดจา แย่มากๆเลย
taotoon
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 17:57  

พวกเครื่องพับ z610i w710i z710i w300i จอLCDตัวนอกเล็กๆมันบอก miss call / sms ได้หรือเปล่า?

โหลดคู่มือมาดูก็ไม่มีบอก เป็นคู่มือย่อๆ

ต้องการไว้แสดง miss call / sms จะได้ไม่ต้องกดดูบ่อยๆ
ที่สำคัญหน้าจอด้านนอก ติดค้างตลอดเวลาได้ใช่ไหม ?
nbch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 23:32  

ทำไมถ่ายรูปออกมาแล้วมันเป็นเส้นๆอ่ะค่ะ เครื่องเรามีปัญหาใช่มั้ย ใครเป็นมั่ง T^T
natta123
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากทราบราคาคับ
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2006 11:47  

...อยากทราบคับ ผู้เขียน:
อยากทราบราคา รุ่นี้จังเลยครับ ใครทราบช่วยกรุณาตอบทีนะคับ

11900-12500 ครับ
carbonME
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 11:52  

ในฐานะที่เป็นปั่นกระทู้ เอยไม่ใช้หาความรู้ซิ อิอิ ก่อนอื่นสวัดดีปีใหม่ครับชาว sp ทุกท่านขอให้มีความสุกในปีหมูไฟนะคราบจากใจ คาบ้อน
มาว่ากันเลยอยากได้ถูกก็มาบุญครองเลยครับร้านไรจำไม่ได้(เดียวจะมีผลภายหลังจะซวยเลยลองเดินดูครับผมก็ขาขวิดกว่าจะได้มา)ผมซื้อวันที่ 3 ธันวา 49 11200 บาทท้วนน้าราคา 0 ก็ตามด้านบนนะปีใหม่คงลงมาเกิบ 1000 บาท จาก12500 เหรออาจถูกกว่านี้
ทีแรกก็ใจไม่ดีหรอกแต่ประกันของ เทเลวิท ใช้มาตอนนี้ก็เดือนกว่าแล้วก็ใช้ดี(โชคดีได้ของไม่มีปันหาทุกอย่างก็ ok นะกล้องก็แทนดิจิต้อนได้ซะบายอันนี้เดียวลองอัดที่ร้านก่อนแล้วจะมาโม้ต่อ)เรื่องประกันไม่ต้องห้วงนะของ เทเลวิท จริงๆมีบทความของคุณอะไรผมจำไม่ได้เขียนใว้เอามาอ้างอิงเลยแล้วกัน ร้านขายปลีกเขาต้องการปล่อยเครื่องใวๆเลยขายถูกกว่า 0 แต่ต้องเชคดีนะคับจะได้ไม่มีปัญหาภายหลังไม่ต้องเกรงใจใครหรอกครับไม่ใช่ของ 1 บาท 2 บาทซะหน่อย
เรื่องมิสคอนะต้องลบของเก่าก่อนนะครับแล้วตั้งเวลาวันที่ให้ถูกก็ไม่มีอะไรแล้ว มีคนตอบใว้แล้วคงอยู่ที่หน้า 5 จอนอกมันโชรูบไม่ได้นะเพระเป็นจะขาวดำแค่ให้แสง led สีส้มแค่นั้นเอง

ผมใช้ตั้งเตือนตอนทำงานกันเลิมเวลาทำงานได้มันนี้ทำให้แหละหัวหน้างานไม่บ่นผม คนขี้ลืม อันนี้นอกเรืองทุกเครื้องก็ทำได้(เบอโทรเข้าออกกับ sms)ผมไม่เข้าใจคำถามนะอาจตอบผิดก็ได้
ยาวมากแล้วเดียวตอบใหม่อีกจะได้ครบท้วนทุกคำถามนานมาที
carbonME
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 12:46  

ตอนนี้ซื้อหุฟัง 70 มาใช้แล้วหา 82ไม่ได้ขายดีมากหมดทุกร้านเลย(จริงหาจนเซงเลยซือ 70มา)แล้ว 70 ก็ดีครับทุ้มหนักกว่าอันของเดิม 65 แต่มิติของเสียงไม่แจ่มเท่าใหร่ออกทุ้มหนักไปหนอยเบากว่าของเดิมนิดแต่ผมถือความสดวกเปนหลัก
เรืองรูปละเอียดมากก็ดีครับรูบเล็กสุดสีหวยมากๆคงเปนทุกเครื่องแต่ก็ ok ครับเห็นรายละเอียดชัดใช้ได้ต้องดูที่คอมครับจะรู้จอ lcd (จอที่ผมดูคงไม่เหจงต้อง lcd คุนภาพดี)ไม่แจ่มเท่า crt ไม่รู้จะแนบได้เหรอเปล่ารูบใหญมากลองดูแล้วกันฝึกมากับมือ
กำส่งไม่เป็น
น่าเสียดายที่เจ้า710เล่นamvไม่ได้นังอะไรก็ไม่รู้ฮะฮะ

จริงๆแล้วเมมในเครืองมี13เมกครับชัว
610กล่องเท่ากับ710คับให้ดีใช้กล้องจริงๆเลยดีกว่า790ก็ไม่สู้ไซเบอชอตของจริง
Butterfly_Effect
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เจียงใหม่
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 14:07  

Anonymous ผู้เขียน:
cybershotk790 ผู้เขียน:

อย่าไปใช้เลยค่ะNK ศูนย์บริการแย่มากๆ พึ่งซื้อNK5500 มา ตอนแรกก็ชั่งใจอยู่ว่าจะซื้อรุ่นSE w710i หรือ NK5500 ดี สุดท้ายเลือก NK ตอนนี้ แผงปุ่มกด หลุดออกมาทั้งแผงเลย เซ็งมาก เสียดายความรู้สึกสุดๆๆเเละเสียดายด้วยที่ไม่ใช้ SE แต่แรก พอโทรถามศูนญืแมร่งก็พูดจา แย่มากๆเลย

แล้วแต่คนชอบดีก่านะ ... ผมใช้โนเกีย ก็ใช่ว่าจะถึกอย่างที่เค้าว่ากัน ... บางครั้งรับปกติ ค้างซะงั้น
โทรแล้วเครื่องดับก็มี ^^

ใครซื้อใช้แล้ว มาวิจารณ์ให้ฟังหน่อยจิ เผื่อ จะซื้อมั่ง 55+
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2007 12:35  

ราคาลงแล้ว Sandisk MemoryStick Pro Duo และ M2 แท้ประกันศูนย์

Sandisk Memory Stick Pro Duo 2GB แท้ประกันศูนย์ 2500 บาท
http://www.sandiskthailand.com/product/detail.php?id=18&bid=195

Sandisk Memory Stick M2 1GB แท้ประกันศูนย์ 1900 บาท
http://www.sandiskthailand.com/product/detail.php?id=73&bid=2206
carbonME
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 12:51  

^
^
512 เมกคงไม่พอแล้ว ลงเพลงไป 100 กว่าเพลง มันเล่นวน 2 รอบจบ แบตยังไม่ยอมหมดอีก Very Happy
แท้ประกันศูนย์ เนี้ย ศูนย์ ใหนคับอยากรู้จิงๆ (ไอ้เจ้า M2 นะ)
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 17:42  

^
^
0 Sandisk Thailand (EPS)
http://www.sandiskthailand.com/sn_KK/aboutus.php
Pepsmax
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 00:22  

ทำไมกล้องผมใช้ได้เดือนเดียว แล้วมันไม่ชัดมากๆเลยอะ คือประมาณว่ากล้อง VGA ดีกว่าอีกอะ
roseblood
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 15:30  

ซื้อมาแล้วครับ สดๆ ร้อนๆ
เสียงแจ่มมากๆ กล้องก็ชัด
ตอนแรก ไปกะจะซื้อ 5500 ไม่ก็ w300i
แต่นึกไงไม่รู้ พอเหน w710i ก็เปลี่ยนใจซะงั้น แต่ก็ดีครับ Laughing
5500 เหรหลายคนที่ใช้เลย บอกว่า มีปัญหาเรื่องแผงปุ่มกด แล้วก็ไม่ได้ทนทานมากมาย เลยเอารุ่นนี้ดีกว่า
carbonME
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 22:17  

710 ระยะโฟกัสอยู่ที่ประมาณ 50 เซน หรือครึ้งเมตรถ่ายแล้วจะไม่เบลอลองกะเอาดูนะ (กะเอาว่าประมาร 1 ศอกของแขน)ไปจนถึง 500 เซน เหรอ 5เมตร ภาพแจ่มมาก ระวังเรื่องแสงให้มากเลยนะครับแสงน้อยภาพจะเป็นเม็ดสีจุดไม่สวยคือมันจะพร้ามัวไปเลยก็ไม่หนักมากถ้ามีแฟลตช้วยจะดีมากๆๆ (ผมชักอยากได้แฟลตแล้วละ 2ล้านพิกแต่จนปัญญา)
ในทีมีแสงถึงแสงมากกล้องตัวนี้จะทำได้ดีแต่(ในที่ร่มครึ้มไม่มีแดดอันนี้ระวังจิงๆ ที่ๆมีแสงน้อยๆ)ไม่ต้องกลัวครับเอาวิวไม่มีปัญหาแต่ถ่ายคนเหรอวัตถุย้อนแสงมีปัญหาแน่ๆ(ถ่ายพระอาทิตย์ได้แต่ข้างจะมัว 555+ เป็นเรืองปกติของทุกกล้องแม่ดิจิต้อนก็ไม่เว้น)
ไม่เกิน 5 เมตรภาพหมู่เจ้า 710 เก็บได้ละเอียอพอสมควรถึงมากทีเดียว
ผมว่าไม่เลวเลยทีเดียวภาพถ่ายกับ 710 ตัวนี้
มือนิ่งภาพก็สายไม่ต้องกลัวใคร(กุ)เราถ่ายซะอย่างแม่สลองสวยมากๆๆๆๆๆๆๆ
carbonME
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 00:18  

ใช้ 710 มาตั้งนานเพิ่งรู้นะว่าปุ่ม + - นอกเคื่องใช้เปลี่ยนเพลง mp3 กะช่อง FM ได้(แค่กดค้างใว้เท่าน้นเองผมอาจตกเขาก็ได้ แฮะๆ
carbonME
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 00:28  

เพื่อนๆที่ใช้710ก็อย่าท้อนะฮะเราต้องฝึกถ่ายบ่อยๆแล้วโปรกล้องไม่พ้นเราแน่
ก็ผมมือใหม่เช่นกันไม่เคยเห็นรูปของ710ตอนอัดนี้นานอกจากภาพตรง เคยเห็นแต่ในคอม 710 ทำได้สวยดี

ใครมีเคลดลับอะไรดีก็ฝากใว้ด้วยนะครับ
carbonME
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 00:55  

วันนี้รักเจ้า710จังเลยให้ตายเหอะไปอัดรูปมาภาพสวยมากๆ ขุนเขาแห่งสายนำหนาว ขุนเขาแห่งสายนำ ขุนเขากันท่าขี้เหล็ก อาจมีคนโชรูปในบอดลองไปดูเอาสวยมากๆเราไปกะคุณยายเลยไม่ครบน่าเสียดายอีกอย้างขี้เกียดแปลงรูป อิอิ
W710i มีปัณหาก็ถามมาได้คาบ้อนยินดีต้อนรับเท่าจะที่แก้ได้

หนาวๆๆกรุงเทพหนาวจังเลย ในรอย 30 ปีกรุงเทพต้อนนี้เท่ากับแม่สลองในภาคเหนือเลยบันทึกๆๆๆ 4/2/50
carbonME
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 01:02  

หนาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆลองทำดู
ผมคงไม่หนาวคนเดียวนะ โอว 27 องศาเองไม่หนาวๆๆๆๆขึ้นไปเช็คบนตึกแล้ว 25 เองตีหนึ่ง
carbonME
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 01:10  

หนาวใหมละ25องศาเอง (กรุงเทพ 4/2/50)
จริงๆคับเดือน 2 หนาวมาก
ผมกลับมาจากเชียงใหม่ถึงกรุงเทพ
ตอน 2 ทุ้มงงเลยว่าทำไมมันหนาวไม่ต่างกันเลย
ผมมาจากเชียงรายถึงกรุงเทพก็ ใช้เวลา ไม่มากแค่ชะโมงครึ่งคับ

ไม่ได้พิมพ์เล่นสนุกมือหรอกผมเช็คแล้วกรุงเทพวันนี้ 24-25 จริงๆ
หนาวจนผมไม่เชื้อว่าเป็นกรุงเทพ
(ก็ผมเคยเจอแต่ความร้อนของกรุงเทพนี้นา)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย carbonME เมื่อวันที่ 11 Mar 2007 22:55; ทั้งหมด 1 ครั้ง
carbonME
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 01:17  

หนาวแห่งจคุระคามลองดูดีมันดี
+++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2007 21:22  

ก่อนใช้งานต้องชาร์จกี่ชั่วโมงหรอครับถึงจะเวิร์ค
carbonME
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2007 02:09  

6 ชะโมงก่อนใช้งานก็พอคับ แบตร์เสื่อมใวก็อยู่ที่เราใช้งานคับการชาตร์ต้องให้พอดีคับพอดีคือยังไง......
เราต้องรู้ด้วยตัวเราเองเต็มแล้วต้องถอดออกอย่าให้มันชาตร์อีก(เมื่อมันเต็ม) รีบถอดออกคับการชาตร์ค้างใว้โดยไม่สนใจมันเป็นผนเสียอย่างยิ่งกับการชาตร์ทุกประเภท โทรศัพทุกเครื้อง แม่กระทั้งตอนปิดมันยังต้องใช้พลังงาน
สรุปก็คืออย่าชาตร์ทิ้งเอาใว้เป็นเวลานานๆเพราะอย่างที่บอกเครื่องมันใช้พลังงานตลอดเวลา(เติมแล้วใช้ๆๆ)
ไม่ต่างกับการที่เราใช้พลังงานตอนโทรเลยแม้แต่น้อยแบตตารี้จะร้อนบ่อนๆอายุการใช้งานก็จะสั้นลงเช้นนี้แล
เรื่องจิงที่อะไรก็เป็นอย่างงี้(เขาเรียกว่าวัฒจักรมั้ง) Razz Razz
carbonME
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2007 02:43  

ว้าคนรัก710ไปใหนกันหมดเนียคงไม่มีใครใช้แล้วมาวินแตกกันอีกหรอกนะ
เครื้องฟาดพื้นไปหลานรอบแล้วมันยังไม่รวนเลย แต่ก็ดีแล้วละเราเลือกไม่ผิด
ดีใจนะเนี้ย Shocked Shocked Shocked
ปันต่อไปก็ใจมันรัก ไม่สนซะอย่างผมจะปั่นต่อไปจนกว่าจะไม่มีคำถามและผมเหนื่อย..
carbonME
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2007 02:46  

ขุดเองชงเอง
จึกๆๆๆ
ๆๆๆๆ
ๆๆๆๆๆ
ๆๆๆๆ
ๆๆๆๆๆ
ๆๆๆๆ
ๆๆๆๆ
ๆๆ
ๆๆๆๆ
ๆๆๆ
ๆๆ
ๆๆๆๆ
ๆๆๆ
ๆๆ
ๆๆๆ
ๆๆๆๆๆ
พ้นหน้า6ยังอะ
carbonME
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2007 03:36  

ง้วงแล้วว่างๆจะพยายามแวะเข้ามาตอบ(ผมไม่ชอบคำยากๆ เขียนหนังสือให้ชาวนาอ่านออก ไม่กลิ้งกลอกแต่งหนังสือให้วก วน พยายามจะเป็นคนดีของแม่ก็แค่นั้น)
710ถามมาได้เลยจะหาคำตอบมาฝากให้จงได้ไม่ได้ก็ไม่หนี ก็แค่ล่าช้าและหน้าแตก
classic23
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2007 11:04  

55555555555+ ชอบ 710 มานคือดวงใจเยย
+++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2007 16:35  

ท่าทางพี่ carbon นี่จะเป็นแฟนพันธุ์แท้รุ่นนี้เลยนะครับเนี่ย Laughing
ผมพึ่งไปถอยมาเมื่อวาน อิอิ ชอบมากๆ โดนใจสุดๆ เป็นฝาพับเครื่องแรกในชีวิต
เสียอย่างเดียวลำโพงหลังเบาไปนิดอะครับ พี่ผมเค้าใช้ 550 รู้สึกจะดังกว่านี้
แต่ก็ไม่มีอะไรที่ทำให้ผิดหวัง สุดยิดครับ ใครที่กำลังตัดสินใจอยู่ถอยได้เลย ฮิฮิ
carbonME
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2007 21:52  

นึกว่าจะโดนเพื่อนด่าซะแล้ว อิอิ ดึกๆ ดื่นๆ มาทำเสียงดังขุดกระทู้อยู่คนเดียว
ขอบคุนนะครับ คุณ คลาสสิค23 และท่านผู้มาเยือน
ที่นี้มีอะไรมากมายให้เราหาความรู้เกียวกับมือถือและอื่นๆ (ไม่ได้ค่าโฆษณานะจริงๆๆ มีคนรอตอบคำถามแน่นอนไม่ถึงอึดใจ มีแต่คนรอตอบ(อย่างเดียว)อย่าไปว่าใครเลยผมเองยังไม่ว่างหาความรู้ของเจ้า710 มาให้เพื่อนๆกันเลยเลย ) เอาความรู้ตามงานพอได้
จริงคับเสียงดังสู้ 550 ไม่ได้ถ้าไม่ซีเรี้ยสอะไร เพื่อนผมมันก็ใช้เจ้า 550 เป็นมันใช้โมเด็มคับ มันอยู่ที่ความชอบมากกว่า(แต่ผมคิดนะหมุนบ่อยๆมันไม่ดี ใครสงใสลองไปดูโทรศัพย์แบบนี้ดูเห็นอยู่ 2 อันมั้น มีลาหมูของเกียโน กะ 550 ของโสหนี่ทำไมเพื่อนผมมันใช้ต่อเน็ตอย่างเดียว ทั้งนี้อยู่ที่คนใช้ด้วยนะคับรักมันใหม)
ว้าไม่มีใครรู้เลยเหรอโพสรูบยังไงจะได้เห็นว่า 710 มันมากกว่าโทรศัพย์อย่างที่ผมโม้ Shocked
carbonME
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2007 22:26  

ผมอาจเพื้อเจื้อไปบ้างคงไม่ว่ากันนะ
แต่ทุกคำที่เขียนตอบไปคือสิ่งที่ดีที่สุดที่จะให้เพื่อนๆ ทุกคนได้
zkieal
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 18:50  

สอบถามหน่อยนะคับ
เวลาถ่ายรูปนี่ ถ่ายแบบw810i ป่ะคับ ที่เปนแนวนอน
หรือว่าเปนแนวตั้งเหมือนรุ่นก่อนๆ
แล้วก้อปิดฝาถ่ายรูปได้ป่ะคับ???

Looker
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2007 12:25  

zkieal ผู้เขียน:
สอบถามหน่อยนะคับ
เวลาถ่ายรูปนี่ ถ่ายแบบw810i ป่ะคับ ที่เปนแนวนอน
หรือว่าเปนแนวตั้งเหมือนรุ่นก่อนๆ
แล้วก้อปิดฝาถ่ายรูปได้ป่ะคับ???

มือถือติดกล้อง SE ทุกรุ่นมันก็ถ่ายได้ทั้งแนวตั้งและแนวนอนอยู่แล้ว..
สมัย T68i ที่ต้องต่อกล้อง MCA-25 (อุปกรณ์เสริม) ยังถ่ายได้ทั้งแนวตั้งและแนวนอนเรยอ่ะ..

รุ่นนี้เวลาถ่ายรูปต้องเปิดฝาเพื่อเล็งภาพจากหน้าจอหลักด้านในงัยคับ
ROJ@
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 1234
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 10:27  

อยากทราบ W710i กับ W850i ตัวไหนฟังเพลงแล้วเสียงดีกว่าคับ W810i ด้วยคับ
เอาแบบฟังผ่านหูฟังนะคับ เคยฟังแต่ W710i กะจะซื้อคับ เน้น MP3 อย่างเดียวคับ
กล้องหรืออย่างอื่นไม่เน้น เท่าไหร่ ช่วยบอกด้วยนะคับสำหรับคนที่ลองฟังมาหมดแล้ว
จะได้เป็นตัวช่วยในการตัดสินใจคับ
AireTam
Year's Star

หัวข้อ : Re: 1234
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 19:30  

ROJ@ ผู้เขียน:
อยากทราบ W710i กับ W850i ตัวไหนฟังเพลงแล้วเสียงดีกว่าคับ W810i ด้วยคับ
เอาแบบฟังผ่านหูฟังนะคับ เคยฟังแต่ W710i กะจะซื้อคับ เน้น MP3 อย่างเดียวคับ
กล้องหรืออย่างอื่นไม่เน้น เท่าไหร่ ช่วยบอกด้วยนะคับสำหรับคนที่ลองฟังมาหมดแล้ว
จะได้เป็นตัวช่วยในการตัดสินใจคับ

จะว่าไป เคยได้ยินว่า w710i ใช้ Walkman® 2.0 music player เหมือน w850i

แต่ลูกเล่นไม่เหมือน อยากรู้ว่าเสียงดี จะเหมือนกันรึป่าวนะ
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2007 16:21  

w850i น่าจะดีกว่าอ่ะคับ
0862545633
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2007 02:09  

Hu Fung Te Tam Ma Gub W710i in ear Yes or no ?
AireTam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2007 13:21  

0862545633 ผู้เขียน:
Hu Fung Te Tam Ma Gub W710i in ear Yes or no ?

หูฟังแบบคาดใบหู ไม่ in ear ครับ

carbonME
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2007 16:56  

เซง710เดี้ยงเกียวกับ UHB อีกแล้วคราวนี้กู่ไม่กลับเลยคงต้องเข้า 0 แล้วละไม่เข้าใจจริงๆเสียบที้งใว้นานมันมีปํญหาอะไรนักเนี้ยคงต้องแก้ไขนะ ป้องกันไม่ได้เลย
อาการ
เครื่องจะเปิดปิดเองตลอด(โชขาวกับดำ ตอนนี้นะ)
ZbatZbinG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ z710i
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2007 11:08  

carbon01 ผู้เขียน:
ง้วงแล้วว่างๆจะพยายามแวะเข้ามาตอบ(ผมไม่ชอบคำยากๆ เขียนหนังสือให้ชาวนาอ่านออก ไม่กลิ้งกลอกแต่งหนังสือให้วก วน พยายามจะเป็นคนดีของแม่ก็แค่นั้น)
710ถามมาได้เลยจะหาคำตอบมาฝากให้จงได้ไม่ได้ก็ไม่หนี ก็แค่ล่าช้าและหน้าแตก

คุณคาร์บอนครับ ผมอยากทราบว่า รุ่นนี้อ่ะ ที่บางคนบอกว่าตัวเครื่องก้อบแก้บมากอ่ะครับ มันจริงป่าว แล้วเรื่อง กล้อง เสียงเรียกเข้า
แล้วก็เสียงเอ็ม พี 3 ท่าเทียบรุ่นนี้กับ NK 6233 แล้วก็ NK6233me รุ่นไหนดีกว่าครับ
ขอแบบตรงๆเลยนะครับ พอดีจะซื้อเครื่องใหม่แล้วอ่ะครับ
ZbatZbinG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากได้ z710i
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2007 11:10  

ZbatZbinG ผู้เขียน:

คุณคาร์บอนครับ ผมอยากทราบว่า รุ่นนี้อ่ะ ที่บางคนบอกว่าตัวเครื่องก้อบแก้บมากอ่ะครับ มันจริงป่าว แล้วเรื่อง กล้อง เสียงเรียกเข้า
แล้วก็เสียงเอ็ม พี 3 ท่าเทียบรุ่นนี้กับ NK 6233 แล้วก็ NK6233me รุ่นไหนดีกว่าครับ
ขอแบบตรงๆเลยนะครับ พอดีจะซื้อเครื่องใหม่แล้วอ่ะครับ

เออเมื่อกีั้ผมลืมถามว่า รุ่นนี้ราคามันเท่าไหร่หรอครับ หรือถ้าเป็นไปได้ ขอราคา
แถวๆๆเดอะมอล์บางกะปินะครับ ขอบคุณมากครับ
carbonME
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2007 01:11  

ตอนนี้ลูกรักของผมมันกลับมาเป็นอย่างเก่าแล้ว
ก็ 0 เขาเล่นเปลี่ยนบอดใหม่เลยอะเล่นเอาผมตกใจเลย
ก็อาการนี้มันอับ FW ได้มะใช้เหรอ แต่ก็ช้างมันเถอะ
เปลียนบอดใหม่ก็ดีคับเสียบ USB ที้งใว้จอมันดับเอง
แล้วมันก็ชาตร์แบตให้ด้วย (ก็บอดเก่ามันขึ้นว่าห้ามถอดนะเว้ยไม่งั้นกุเจ้ง)
ก็ ok i love 710
alicia45
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2007 22:57  

ความจำในเครื่อง มีความจำเป็น อีกอย่าง คือตอนจะโอนไฟล์ผ่านบรูทู้ด....... เช่น ถ้าไฟล์ขนาด ซัก 5-6 เมก ( พวกคลิปวีดีโอ หรือมิวสิควีดีโอ MP4) ... แต่ความจำในเครื่องเหลือซัก 4-5 เมก ก็จะส่งหรือโอนเข้าเครื่องไม่ได้อะครับ อิอิ Laughing ......แค่นี้อ่ะ นอกนั้น แทบไม่ได้ใช้ความจำเครื่อง เอาลงเมมให้หมด

รู้สึกว่า เราใช้ของ W810 นะ ประมาณว่า
อันนี้มันตั้งได้
จะบอกว่า เมมตัวเครื่องเรา เหลือ 1 mb
แต่รับ ไฟล์จากบลูธุทได้ตามที่ เมม จะมีอ่ะคะ่
เพราะว่าตั้งค่าให้ เซฟไปไว้ ที่เมม .. เพราะงั้นตรงนี้ไม่น่ามีปัญหานะคะ
ส่วนตัวแล้ว

ฟังชั่นบลูธูท ... ของโซนี่ ดีนะ
เร็วด้วย สะดวกด้วยนะ ไม่ต้องไปปิดเอง ของโนเกีย ต้องกดปิดเอง รำคาญ - -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2007 00:59  

มันตั้งได้ด้วยเหรอเนี้ยไม่ยักรู้

อันที่จริงไฟที่ใหญ่กว่า 5 เมก มันก็ไม่ยอมส่งและก็ไม่ยอมรับเลย(กระทู้เก่าที่ผมตอบไปเรื่องนี้มันผิดไปบ้างนะครับ เพิ่งลองจนได้รู้)

เรื่องจริงครับลองมาแล้วขอโทษอย่างยิ้งกับการตอบที่ให้มาก่อนหน้านี้
ก็บอกแล้วไงอยากได้อะไรผมก็ใช้คอม ช้วย ก็ขอโทษอีกทีคงแก้ไดแล้ว(ยังไม่ได้ลองนะ อีกแล้ว ฮะฮะ)
carbonME
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากได้ z710i
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2007 02:02  

เออเมื่อกีั้ผมลืมถามว่า รุ่นนี้ราคามันเท่าไหร่หรอครับ หรือถ้าเป็นไปได้ ขอราคา
แถวๆๆเดอะมอล์บางกะปินะครับ ขอบคุณมากครับ

ผมต้องขอโทษ(จากใจนะครับผมผิดเองไม่มาเช็คให้ดี)อย่างยิ่งนะครับที่ไม่ได้ตอบคำถามต่างๆที่ถามมาผมเองเพิ่งเห็นคำถามนี้วันนี้เอง คงไม่ทั้นแล้วละนะ แต่ผมขอตอบแก้เขินไปก็แล้วกัน
อย่าไปเชื่อใครเลยครับเราเชื่อตัวเองดีกว่าเข้าไปที่ 0 เหรอที่ร้านใหนก็ได้ลองขอเขามาจับดูผมเองก็ไม่กล้าตอบไปตรงๆคับ ก็มันพล้าสติกนี้ ส่วนตัวผมนะครับก็แข็งแรงมากๆ มีเพียงฝาครอบหลังแบต เท่านั้นแหละครับที่ยังไม่แนบเท่าใหร่ จุดเดียวครับนอกนั้นแข็งแรงดี

ไอ้รุ้นที่คุณเอามาเทียบนะ NK 6233 แล้วก็ NK6233me จากทีดูสเปคคร้าวๆก็สูสีกันครับมีที่แตกต่างเมมของเครื่อง 710 จะมากกว่าอยู่ 2 เท่า (710 เมม 13 เมก)และซุม 8เท่าซึ่ง 710ทำได้เพียง 4เท่าแต่การซูมมันบอกเราไม่ได้หรอกครับว่าอันใหนมันดีกว่ากัน(ผมไม่เคยใช้ซูมเพราะภาพที่ได้มันไม่มีคุณภาพ) โทรศัพหลายรุ้นซูมได้ไกลก็จริงแต่ภาพที่ได้ห่วยก็มี(ซะเป็นส่วนมาก SE ก็ไม่เว้น)

ถ้าจะให้ผมแนะนำนะยังไง 6233 ก็สู้ 710 ไม่ได้ตามสเปคเครื่องโดยรวมนะอาจรวมถึงคุณภาพกล้องด้วยแม้ความละเอียดจะเท่ากันก็ตาม นอกนั้นทำได้เมือนกันหมด

แถวๆๆเดอะมอล์บางกะปินะครับ ราคายังเท่าเดิม 12500 (ตามป้ายผมไปดูบ่อยๆ)ผมว่าขอต่อเขาได้นะนี้ก็ออกมาเกือบปีแล้ว(8-10 เดือนแล้ว)

สุดท้ายขอโทษครับจากใจ ที่ผมไม่รักษาสัญญาที่เคยให้ใว้
carbonME
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2007 02:10  

มันตั้งได้ด้วยเหรอเนี้ยไม่ยักรู้

อันที่จริงไฟที่ใหญ่กว่า 5 เมก มันก็ไม่ยอมส่งและก็ไม่ยอมรับเลย(กระทู้เก่าที่ผมตอบไปเรื่องนี้มันผิดไปบ้างนะครับ เพิ่งลองจนได้รู้)

เรื่องจริงครับลองมาแล้วขอโทษอย่างยิ้งกับการตอบที่ให้มาก่อนหน้านี้
ก็บอกแล้วไงอยากได้อะไรผมก็ใช้คอม ช้วย ก็ขอโทษอีกทีคงแก้ไดแล้ว(ยังไม่ได้ลองนะ อีกแล้ว ฮะฮะ)

อ้ออันนี้ของผมเองมิหน้าละโพสยากชะมัดใส่พาส3ทีกว่าจะตอบลงได้(ก็สงใสนะแต่ไม่เอะใจ) ผมลง XP ใหม่ตัวเก่าโดนใวรัสเล่นงานจริงๆมันก็ใช้ได้แต่ใวรัสมันแย่ง CPU ผมไปทำงานใครละจะไปยอมมัน ชิชะ อายวายร้าย ตายๆๆๆๆๆๆ
Sariell
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้อยู่อ่ะรุ่นเนี๊ย ใช้มาได้ราวๆ 4เดือนมั๊ง
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2007 12:01  

เอาข้อเสียก่อนละกัน
- ขอบยางด้านบนเสื่อมหลุดแล้ว
- แผ่นพลาสติดตรงข้อพับหลุดออกมาเหมือนประกอบมาไม่ดี
- สายเสียหูฟังเสียบไม่แน่นเสียบแล้วหลุดๆ
- จะเอาไปส่งศูนย์ ศูนย์บอกไม่อยู่ในเงื่อนไขประกัน(ยางเสื่อม ตรูยังใช้ไม่ถึงปี ทีไมไม่อยู่ในเงื่อนไขฟ่ะ
ข้อดี
- เสียงดี
- ระบบการทำงานดี

***ถามผู้ใช้ใครเป็นอย่างของผมมั่งหรือแจคพอทเจอคนเดียว เนี่ย- -
วันนี้ไม่ไหวละจะเอาไปส่งซ่อมละ แม้ง
carbonME
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ใช้อยู่อ่ะรุ่นเนี๊ย ใช้มาได้ราวๆ 4เดือนมั๊ง
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2007 22:53  

Sariell ผู้เขียน:
เอาข้อเสียก่อนละกัน
- ขอบยางด้านบนเสื่อมหลุดแล้ว
- แผ่นพลาสติดตรงข้อพับหลุดออกมาเหมือนประกอบมาไม่ดี
- สายเสียหูฟังเสียบไม่แน่นเสียบแล้วหลุดๆ
- จะเอาไปส่งศูนย์ ศูนย์บอกไม่อยู่ในเงื่อนไขประกัน(ยางเสื่อม ตรูยังใช้ไม่ถึงปี ทีไมไม่อยู่ในเงื่อนไขฟ่ะ
ข้อดี
- เสียงดี
- ระบบการทำงานดี

***ถามผู้ใช้ใครเป็นอย่างของผมมั่งหรือแจคพอทเจอคนเดียว เนี่ย- -
วันนี้ไม่ไหวละจะเอาไปส่งซ่อมละ แม้ง

(พลาสติก)เราต้องรู้แล้วว่าอาจไม่มีการแนบกันในบางจุดโดยเฉพาะจุดด่อบางช้วงที่ใหญ่ๆ เช่นบนฝาพับจะมีจุดต่อเยอะ ๆ ซึ่งมันแตกต่างจากส่วนประกอบที่เป็นโลหะ จริงๆ แล้วมันมีระยะขยับเท่ากัน แต่โลหะจะแข็งกว่า คงจะเห็นความแตกต่างแล้วนะครับ ข้อนี้จนใจนะครับ
ผมว่าเจอปัญหาแบบเดียวกันคงไม่เฉพาะ 710 หรอกครับเพราะแจกค์เสียบเป็นแบบเดียวกัน
ครับใช่ ตอนนี้ผมเองเจอเรื้องหูฟังเสียบๆ หลุดๆ (มันเป็นสัจธรรมของโลก สังขารนั้นไม่เที่ยง)
เสียบเข้าออกบ่อยๆ มันก็หลวม และแบตร์ผมก็เริ่มออกอาการตามมาต้องขยับบ่อยๆ แต่ก็รับได้
อันนี้วิธีแก้ไม่อยากสำหรับคนมีเงิน ซื้อใหม่(หูพังนะ)

ผมว่ามาแก้ไขมันซะน่าจะดีกว่า กำลังหาวิธีอยู่
โจทมีอยู่ว่าขยับก็หลุด
คำตอบคือหลวม
คำถามคือทำอย่างไรจะไม่ให้มันหลวม

คงไม่มีคนเจอเหมือนกับเราเหรอผมอาจเจอก่อนด้วนซ้ำแต่หาวิธีแก้มาตลอด

ที่จริงเรื่องพอตร์นี้ผมเห็นมัน(รู้สึกมาแต่ต้นแล้ว)คิดว่ามันจะดีกว่าแบบเก่า(แจคเสียบตัวผู้)แต่แล้วมันแสดงตนให้เห็น ต้องยอมรับและแก้มันแล้วละเวลานี้ ไม่ต้องกังวลกันนะครับมีทางออกเสมอ

ใครทีรักเจ้า 710 ก็อยู่ช้วยกันนะครับ (แล้วใครจะอยู่เนี้ยข้อเสียขนาดนี้) แต่อะไรหลายอย่างมันคุ้มค่าครับรับรอง

ยาวแล้วแถมอีกนิด ตอนนี้มีที่หน้าสนใจก็ sony nokia benq ลองดูใว้หลายๆตัวนะครับ
ส่วนผมรักแล้วรักเลย(เสียใจมาก็มากก็เลยเป็นเช่นนี้แล....เออๆ มือถือนะครับแฟน ฮิฮิ)
Sariell
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2007 14:39  

ไอ้อุปกรณ์เสื่อมอ่ะมันไม่เท่าไรหรอกแต่แปลกใจตรงเงื่อนไขการประกันนี่สิ ครับ ว่ามันยังไง อุปกรณ์เสื่อมก่อนเวลาอันควร กลับไม่ อยู่ในประกันซะยังงั้น ไปถามในกระทู้พันทิพมาได้รับคำตอบว่าศูนย์ของ loxly กลับรับซ่อมฟรีเปลี่ยนยางให้ใหม่แน่ะ แล้วศูนย์โซนี่ ทำไรกันอยู่ละแบบเนี๊ย - -
carbonME
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2007 03:34  

Sariell ผู้เขียน:
ไอ้อุปกรณ์เสื่อมอ่ะมันไม่เท่าไรหรอกแต่แปลกใจตรงเงื่อนไขการประกันนี่สิ ครับ ว่ามันยังไง อุปกรณ์เสื่อมก่อนเวลาอันควร กลับไม่ อยู่ในประกันซะยังงั้น ไปถามในกระทู้พันทิพมาได้รับคำตอบว่าศูนย์ของ loxly กลับรับซ่อมฟรีเปลี่ยนยางให้ใหม่แน่ะ แล้วศูนย์โซนี่ ทำไรกันอยู่ละแบบเนี๊ย - -

เออเท่าที่รู้นะครับ ศูนย์โซนี่ เขาจะไม่รับประกันด้วนตนเองนะ ก็ให้ไปที่ ศูนย์ของ loxly ได้เลยโดยตรง(ถ้ามีประกันอยู่)ผมเองก็ประกัน 0 ของแอดวาน(MFA) นะคับส่ง loxly ไปที 1 แล้ว หลังจากนั้นก็เริ่มเกิดปัญหาอุปกรเสื่อมนี่แหละ เดียวจะแวะไปดูอีกที ยังไงถ้าได้เรื่องจะก็แวะมาบอกอีกทีนะครับ
blood-o
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 12:13  

ซื้อมายังประมาณ 3 เดือน ยางเสื่อมแล้วครับ
ส่วนอื่นยังทำงานเป็นปกติดีครับ
carbonME
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 17:20  

สำหรับผู้ส่งเข้า loxla ได้นะครับ

ผมไม่ว่างมาตอบซะหายวันเลยก่อนหน้านี้ยุ่งมากๆ
เอาเป็นว่า คอบ้อน มาตอบแล้วนะครับ
loxla เขารับประกันครับสำหรับเงื้อนไขนี้
แต่ก็ไม่ต่างจากเดิมเลย(ไม่รู้เขาทำอะไรกับเครื่องผมบ้าง)ผมเองก็มองเห็นแล้วครับว่าตัวปัญหาที่แท้จริงคือแจกค์หูฟังต่างหากไม่ใช่พอตร์ในมือถือ อันนี้แล้วแต่ใครจะแก้นะครับมันเป็นที่ฮาดร์แวเสริม
แต่ก็งั้นๆ แหละผมเองกล้าบอกเลยว่าใช้มันมากกว่า 70% คุ้มมาครับ
เสียอย่างเดียวผมต้องซื้อหูฟังอันใหม่(ทั้งๆ ที่อันเก่าก็ยังใช้ได้ดีเพียงแต่มันหลุดบ่อย)
I3ooIvI-phone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนขอถามผู้ใช้ W710i
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 18:42  

คือขอบยาง 710i มันหลุดออก

คือขอบยาง 710i มันหลุดออก .. คับ

คือศูนย์รับเปลี่ยนไหมคับ

หรือใครเคยเปลี่ยนขอบยางแล้วบ้างไหมคับ

อยากทราบว่้าเปลี่ยนแล้วมันจะดีเหมือนซื้อใหม่ไหมคับ

รบกวนผู้รู้หรือเคย ช่วยให้คำตอบหน่อยนะคับ ขอบคุงคับ
pirate_devilboy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2007 18:55  

เปลี่ยนได้ครับ ติดต่อได้ที่ศูนย์บริการเลยครับ
suka11
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : W710i CD program
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2007 23:11  

ผมซื้อ w710i มือ 2 มา เค้าไม่ให้ CD program มา อยากทราบว่าหาโหลดได้เวปไหนบ้างครับ
LOVE SE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่องขอบยางคับ
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2007 01:19  

อยากถามทุกคนนะคับ ว่า ถ้ามีซองใส่รุ่น w710i นี้แล้ว แบบว่า ใส่ตลอดเวลา อยากทราบว่า ขอบยางมันจะหลุดง่ายอีกหรือเปล่าคับ แล้วก็อยากทราบว่า รุ่นนี้มีซองใส่ขายรึป่าวคับ เพราะกังวลเรื่องนี้ที่สุดเลยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: W710i CD program
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2007 23:08  

suka11 ผู้เขียน:
ผมซื้อ w710i มือ 2 มา เค้าไม่ให้ CD program มา อยากทราบว่าหาโหลดได้เวปไหนบ้างครับ
มันเปงเหมือน ปฟชไดท์อ่ะ เสียบสายเข้าไปเลย มานจะขึ้นเองอ่ะ
techno_cyber
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เรื่องขอบยางคับ
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2007 23:14  

LOVE SE ผู้เขียน:
อยากถามทุกคนนะคับ ว่า ถ้ามีซองใส่รุ่น w710i นี้แล้ว แบบว่า ใส่ตลอดเวลา อยากทราบว่า ขอบยางมันจะหลุดง่ายอีกหรือเปล่าคับ แล้วก็อยากทราบว่า รุ่นนี้มีซองใส่ขายรึป่าวคับ เพราะกังวลเรื่องนี้ที่สุดเลยคับ
เรื่องของยางอ่ะงับ ถ้าเราซื้อมาตั้งแต่กุมภาอ่ะ ตอนนี้ ไอ้สันยาลักข้างหน้าตรงไอ้ยาง มานหายหมดล้ว แล้วเหมือนวานยางจะลอกอ่ะ มานเปงขุยหน่อยๆ ส่วนเรื่องซองนี้ก้อ อยู่ที่จังหวัดป๋มไม่มีอ่ะงับ T^T เศร้ามาก สงสารมือถือ
Love W710
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หายครับ
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2007 10:34  

ผมชอบและรัก w710 มาก ใช้และถนอมอย่างดีมา 6 เดือน แต่แล้วมันก็ถูกขโมยไปอย่างน่าเสียดาย ผมว่าที่ขอบยางมันหลุดอาจะเป็นเพราะเหงื่อหรือถูกครูดแรงๆ บ่อยๆ มากกว่า เพราะของผมเองใช้มาหลายเดือนยังไม่ออกอาการ

เคยไปเดินดูที่น้อมจิตต์บางกะปิ เห็นมือ 2 วางขาย เลยขอดู ขอบยางมันหลุดออกมาเหมือนกัน

กำลังอยากจะซื้อกลับมาใช้อีก Confused
w710i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 16:22  

ซื้อมาตั้งแต่เดือนกุมภาอ่ะคับ จนถึงตอนนี้ก้อประมานหกเดือนอ่ะ ขอบยางมันเน่าหมดแล้ว ถามที่เทเลวิทอุดร เขาไม่ได้รับเปลี่ยนอ่ะคับ เศร้าเลย... Sad แล้วมีใครรู้บ้างว่าศูนย์โซนี่อิเล็กสัน ที่อุดรมีที่ไหนบ้างอ่ะคับ
PlastelPan
Year's Star

จังหวัด: Pattaya
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2007 16:33  

คือตอนนี้อยากได้ตัว w710i เนี่ยอะัคับ

แต่ไม่รู้จาหาซื้อที่ไหนดี นาซ่า ร้านนิด จะมีมั้ยคับ

เหนแว้วๆมาว่าร้านขายส่งราคาอยุ่ที่ 7xxx เอง จิงปะคับ

แล้วไอ่ที่ว่าใช้แล้วขอบยางจะเปื่อย ขอบยางตรงไหนอะคับ มีรุปให้ดุด้วยปะคับ อิอิ

แล้วหูฟังคาดหูที่ให้มาเสียงตึบเหมือนอินเอียร์ของ w550 ปะคับ

รุสึกถามมากไปจัง ยังไงก้อรบกวนด้วยนะคับ ขอบคุนคับ
Pnjokung
Year's Star

จังหวัด: Pathumthani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2007 14:52  

ทำไมหูฟังมันเจ๊งบ่อยจังคะ นี่ก็เปลี่ยนมา 2 อันแล้ว เริ่มเจ๊งอีกแล้วคะ แก้ยังไงได้บ้างคะ หรือต้องเปลี่ยนมันไปเรื่อย ๆ อย่างงี้อ่ะ ชอบรุ่นนี้มาก ถูกใจที่สุดแล้ว แต่รำคาญเรื่องปัญหาของหูฟังอะคะ ทำไงดี
guntae
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2008 19:32  

ของผมซื้อมาประมาณ 6 เดือนได้แร้วอ่ะครับ ใช้หูฟังเกือบทุกวันไม่มีปัญหาหลวมหรือหลุดเลยครับ แต่ว่า!! แบตมันชาจไม่ติดแร้วอ่ะครับ ต้องไปซื้อแบตใหม่มาเปลี่ยนรอบนึง แต่ที่สำคัญคือ ไอ้ยางขอบด้านหน้า นี่สิครับ มันดันหลุดออกมาแร้ว จะหาที่เปลี่ยนได้ที่ไหนบ้างครับ ไปหาซื้อแถวเดอะมอลล์บางกะปิ น้อมจิตต์ มันก้อไม่มีขายเลย
รบกวนช่วยตอบด้วยอ่ะครับ เห็นยางมันหลุดห้อยออกมาทีไรใจจะขาดทุกทีอ่ะ Crying or Very sad
Rak SE W710i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ยางเสื่อมเพราะความร้อน
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 07:15  

ผมชอบรุ่น w710i มาก ซื้อมาใช้ 3 เครื่องแล้ว Crying or Very sad
เครื่องแรกโดนขโมย เครื่องที่สองหล่นหายตอนขี่มอเตอร์ไซด์ เครื่องล่าสุดไปดำน้ำเล่นยังไม่กลับมา 555+

เครื่องที่ 3 เพิ่งใช้ได้ 4 เดือน ยางเริ่มเสื่อม แต่ผมเปรียบเทียบกับเครื่องแรกแล้ว พบว่าน่าจะเป็นปัญหาของการเก็บโทรศัพท์ไว้กับตัวเรา ถ้าใส่กระเป๋าเสื่อแบบเครื่องแรก ยางจะอยู่ได้นานกว่า แต่เครื่องที่ 3 ผมเอาใส่กระเป๋ากางเกง ยางเลยเสื่อมเร็วกว่าปกติ ถ้าคุณได้เครื่องมาใหม่ ผมแนะนำให้ใส่กรอบพลาสติกใสไว้ก่อน

ตอนนี้ผมกลับมาใช้ w800i เพราะหาซื้อ w710i ไม่ได้แล้ว ครั้งต่อไปคงต้องเปลี่ยนไปใช้ w980i แทน 55+

ยังไงก็รัก w710i ครับ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : MIW
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2008 16:40  

EDGE Class 10 ป่่ะครับตัวนี้
ดิวเบอร์รี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 22:39  

ยังมีคนใช้อยู่ไหมเนี่ยครับ
ปัดฝุ่นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

พอดีได้กลับมาใช้อีกรอบอ่าครับ Very Happy Very Happy Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: