Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6280 - Rise to the Top [ภาค 2]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 486 / เข้าชม: 654323
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 17:24  
ตอบโดยอ้างถึง  

067 ผู้เขียน:
เครื่อง 6280 เวลาอัด วีดีโอ เสียงที่บันทึกได้จะเบามาก เมื่อเทียบกับ 6630 (อัดคู่กันแวลาเดียวกัน ) (ไม่ใช่เสียงตอนเล่นนะครับ เพราะถ้าส่ง ไฟล์วีดีโอที่อัดด้วย 6630 มาให้เล่นก็ดังครับ แต่ถ้าอัดด้วย 6280 กลับไม่ดัง ็) ไม่ทราบว่ามีใครเป็นแบบนี้บ้างครับ

เป็นเหมือนๆกันครับ แต่ผมสงสัยว่าเวลาถ่ายวีดีโอที่แสงน้อย ทำไมถึงมีจุดสีแดงๆขึ้นมาเยอะจัง มีวิธีแก้มั่งมั้ยครับ
ribosome
Year's Star

จังหวัด: ...
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : RiBoSomE
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 22:21  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่อ่ะครับ
ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าเรยคับ
5555555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : rrr
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 15:40  

จะไปอัพ firm ware แล้วกลัวเบอร์หาย
จะต้องทำอย่างไรคับ
(ใช้ pc suite ไม่ค่อยเป็น)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: RiBoSomE
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 21:24  

ribosome ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาเท่าไหร่อ่ะครับ
ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าเรยคับ

นาซ่า 8250 ครับ Very Happy
nutt_asap
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ซื้อมาใช้แล้ว
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 22:59  

อารมเสียมากเลยอ่ะ เพราะว่า น้องสาวใช้ 6270 เสียงดีโคตรๆ ลำโพงดังกระฉูด เราก็คิดว่า 6280 มันจะดีกว่า ซื้อมา ลำโพงเน่ากว่า 6270 อ่ะ มีแค่ข้างเดียว แล้วเล็กๆด้วยอ่ะ เสียงไม่ดังเท่าไหร่เลยครับ เสียใจ :(

แต่เรื่องๆฟังชั่นอื่นๆดีหมดเลยครับ เสียใจแค่ลำโพงอย่างเดียวแหะๆ

ใครมีไรสนุกๆในเครื่อง 6280 เอามาแบ่งปันกันมั้งนะงับ
ssdff
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 00:10  

ใครตัวอย่างคลิปที่ถ่ายจาก 6280 ให้โหลดดูบ้างครับ ขอบคุณมากครับ

หรือส่งมาที่เมล์นี้ก็ได้
aplus2u@yahoo.com
bankseed
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2006 23:27  

ใช้ได้เดือนก่า กล้องมีจุดสีดำเกิดขึ้น มะรุเปงเดด พิกเซลอะป่าว ยังมะได้เอาไปซ่อมเรย
กัวเอาไปทำนานอ่ะ Crying or Very sad
6280
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อมาใช้แล้ว
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 10:44  

nutt_asap ผู้เขียน:
อารมเสียมากเลยอ่ะ เพราะว่า น้องสาวใช้ 6270 เสียงดีโคตรๆ ลำโพงดังกระฉูด เราก็คิดว่า 6280 มันจะดีกว่า ซื้อมา ลำโพงเน่ากว่า 6270 อ่ะ มีแค่ข้างเดียว แล้วเล็กๆด้วยอ่ะ เสียงไม่ดังเท่าไหร่เลยครับ เสียใจ Sad

แต่เรื่องๆฟังชั่นอื่นๆดีหมดเลยครับ เสียใจแค่ลำโพงอย่างเดียวแหะๆ

ใครมีไรสนุกๆในเครื่อง 6280 เอามาแบ่งปันกันมั้งนะงับ
คุณคิดว่า6270ดีกว่าตรงไหน ลอกง่าย ใหญ่ ฟังเพลงผ่านหู6270สู้ไม่ได้ 6233,5300,3250,N70ก็สู้ไม่ได้
6280
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: RiBoSomE
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 10:51  

ต้องการขายN6280ราคา9,000บาทครบยกกล่องไม่มีรอยMinisd512และ64 สนใจโทร 0814013136 เอก
6280
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 11:01  

ต้องการขาย6280ราคา9,000บาทครบยกกล่องminisd512และ64M.สนใจโทร0892338770 คุณภู
tkdd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอโปรแกรม ดิค ค่ะ
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 15:25  

[ขอหน่อยนะ takdd@hotmail.com
thanks. มากๆ
3UZeeK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2006 17:38  

ใครรู้บ้างตอนนี้ เวอร์ชั่นไรใหม่สุดอะ แล้วมันสามารถกรอวีดีโอได้ปะอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 10:56  

3UZeeK ผู้เขียน:
ใครรู้บ้างตอนนี้ เวอร์ชั่นไรใหม่สุดอะ แล้วมันสามารถกรอวีดีโอได้ปะอะ

ยังไม่ได้ครับ
TING TING
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ทำไงให้อ่าน file สกุล swf ได้
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 13:56  

Anonymous ผู้เขียน:
United ผู้เขียน:
TING TING ผู้เขียน:
ถามนิดนึงดิครับ

พอดีผมไปโหลด theme ที่เป็นนามสกุล .nth แต่ปรากฎว่าผมใช้ wallpaper ของ theme นั้นไม่ได้อ่ะครับ พอเช็คดูแล้วปรากฎว่ามานเป็น file สกุล .swf ซึ่งมันเป็น flash อ่ะ เซ็งจิตเลย

อยากถามผู้รู้ว่า 6280 พอมีทางเป็นไปได้มั๊ยครับว่าทำไงให้มันสามารถอ่าน .swf ได้อ่ะ เพราะเห็นเค้าโพสในบอร์ดอื่นว่า 6131 กับ 6233 อ่านได้อ่า เพราะไรกัน ในเมื่อมันก็เป็น series 40 เหมือนกันนี่นา Sad Sad Crying or Very sad

เพราะ 6131 และ 6233 ทาง Nokia เค้าได้ลง Flash Lite มาครับ เลยทำให้เครื่องรองรับไฟล์ .swf ได้ครับ

เพิ่มเติมคำถามอ่ะคับ

งี้ผมสามารถเอา 6280 ไปลง flash lite ได้ป่าวคับ ถ้าได้นี่ทำที่ได้ที่ไหนอ่ะคับ ไป up FW แล้วเค้าจะลงให้มั๊ยอ่าคับ ใครรู้ตอบผมทีคับ

มะมีไคตอบป๋มเยย อ่ะ Crying or Very sad Crying or Very sad คุณ UNITED ตอบป๋มหน่อยจิครับ
Beckyvxg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : COMMUNITY
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 01:39  

http://dqgrqdgfadfda.host.com
<a href="http://dqgdqdgfqdseb.host.com">desk3</a>
desk4
[link=http://dqgaqdgfgsrdd.host.com]desk6[/link]
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ทำไงให้อ่าน file สกุล swf ได้
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 03:59  

United ผู้เขียน:
ถามนิดนึงดิครับ

พอดีผมไปโหลด theme ที่เป็นนามสกุล .nth แต่ปรากฎว่าผมใช้ wallpaper ของ theme นั้นไม่ได้อ่ะครับ พอเช็คดูแล้วปรากฎว่ามานเป็น file สกุล .swf ซึ่งมันเป็น flash อ่ะ เซ็งจิตเลย

อยากถามผู้รู้ว่า 6280 พอมีทางเป็นไปได้มั๊ยครับว่าทำไงให้มันสามารถอ่าน .swf ได้อ่ะ เพราะเห็นเค้าโพสในบอร์ดอื่นว่า 6131 กับ 6233 อ่านได้อ่า เพราะไรกัน ในเมื่อมันก็เป็น series 40 เหมือนกันนี่นา Sad Sad Crying or Very sad

เพราะ 6131 และ 6233 ทาง Nokia เค้าได้ลง Flash Lite มาครับ เลยทำให้เครื่องรองรับไฟล์ .swf ได้ครับ

เพิ่มเติมคำถามอ่ะคับ

งี้ผมสามารถเอา 6280 ไปลง flash lite ได้ป่าวคับ ถ้าได้นี่ทำที่ได้ที่ไหนอ่ะคับ ไป up FW แล้วเค้าจะลงให้มั๊ยอ่าคับ ใครรู้ตอบผมทีคับ

มะมีไคตอบป๋มเยย อ่ะ Crying or Very sad Crying or Very sad คุณ UNITED ตอบป๋มหน่อยจิครับ

นานๆที ผมจะเข้ามาในนี้ซักที เผอิญเข้ามาเห็นพอดี Surprised
บอกตามตรงเลยนะครับว่า ผมก็ไม่ชัวร์เหมือนกันนะครับว่าจะลง Flash Lite ได้หรือเปล่า
โดยส่วนตัวผมคิดว่าถ้าเป็น Firmware เวอร์ชั่นใหม่ๆอาจจะทำให้รองรับไฟล์ Flash ก็ได้ครับ (ย้ำว่าไม่ชัวร์ ) Rolling Eyes
poisson
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มันโหลด theme มะได้เหรอ
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 20:49  

เรา download theme อะ ทำไมมันทำไม่ได้อะ รุ่นนี้ไม่รองรับเหรอ เศร้าจังใครรู้ตอบเราทีนะ ที่เมลเราก็ได้ girl20_bubble@hotmail.com

จักขอบพระคุณอย่างสูงจ้า
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: มันโหลด theme มะได้เหรอ
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 22:04  

poisson ผู้เขียน:
เรา download theme อะ ทำไมมันทำไม่ได้อะ รุ่นนี้ไม่รองรับเหรอ เศร้าจังใครรู้ตอบเราทีนะ ที่เมลเราก็ได้ girl20_bubble@hotmail.com

จักขอบพระคุณอย่างสูงจ้า

รุ่นนี้ก็รองรับ Theme หนิครับ ที่บอกว่าทำไม่ได้หมายถึงยังไงเหรอครับ
linklom
Year's Star

หัวข้อ : พี่คะ!!!
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 13:01  

รบกวนหน่อยค่ะ
คือว่าหนูเอา message ลงเครืองไม่ได้เลย
ทั้้งทางสาย USb และ ก้อ Bluetooth
มันบอกว่า ไม่สามารถดำเนินกระบวนการให้่สมบูรณ์ได้
ทำไงดีคะ
อยากเอาเครื่องไปอัพ เวอร์ชั่นมากๆๆๆๆๆ
แต่่เสียดายเมสเสจค่ะ
พี่คะ ช่วยทีนะคะ
อยากรุว่าเปนที่อะไร เพราะลงโปรแกรมทั้ง พีี กะ โนตบุ๊ค
มันก้อยังไม่ได้ ไม่รุเปนที่ตัวเครื่องรึเปล่า Sad
ตอบทีนะคะ ๆๆๆ
3UZeeK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 16:20  

อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจนะไม่เคยลอง ท่าเราเอาsmsเก็บไว้ในซิมจะได้ปะอะ แล้วไฟล์ธีมต้องเป็น.nth เท่านั้นนะ สำหรับs40
Pick_IAMPICK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 21:26  

สวัสดีครับวันน้ผมไปซื้อ 6280 มาจาก มาบุญครองครับ
ผมนำมาลองใช้แล้วปรากฏว่า คู่สนทนาผมไม่ค่อยได้ยินเสียงผมเลย
ผมต้องใช้ Handset แทนเสียงถึงได้ยินเป็นปกติ
รบกวนถามผู้รู้ครับ

1. มีโอกาสเกิดจากความผิดปกติของ firmware หรือ hardware มากกว่ากัน
2. หรือผมต้องไป Set ค่าอะไรก่อน (เช่นไมค์ ผมเดาเอานะคัรบไม่ทราบว่ามีหรือเปล่า) รึเปล่าครับ
3. ผมควรเข้าศูนย์ Nokia หรือกลับไปร้านที่ซื้อ แต่ที่ร้านที่ซื้อไม่มีรับประกันเปลี่ยนเครื่องนะครับ

ขอบคุณมากครับ
..........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 00:49  

วันนี้เพิ่งไปรับเครื่องจากศูนย์เลยได้เฟิร์มแวร์ตัวใหม่เวอชัน 05.92 แสดงลิสเพลงตอนเล่นเพลงด้วยสวยใช้ได้เลย แต่ขอติหน่อยเหอะซ่อมทีนานโคดๆๆๆจนอยากจะซื้อเครื่องใหม่ให้รู้แล้วรู้รอดแถมตอนรับเครื่องก้รอโคดนานพนักงานแม่งทำงานอืดอาดจิงๆ

แต่ที่ผมเซ็งสุดๆคือมันเร่งหน้าหรือถอยหลังตอนดูไฟล์วีดีโอไม่ได้นี่สิเมื่อไหร่เฟิร์มแวร์มันจะแก้ฟระทั้งๆที่มีเมนูเร่งหน้ามาให้ด้วย
BiGPuEN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 17:32  

>>> ขอโปรแกรมดิก ด้วยค๊าบ Bigpuen@hotmail.com ขอบคุงล่วงหน้าค๊าบ
>>> เวลาอัพเฟิร์มแวร์ ต้องเอาไปอัพที่ไหนยังไงหรอคับ เสียค่าใช้จ่ายอาไรบ้างคับ
>>> 6280 ของผมฝุ่นเข้าเยอะมาก มีวิธีแก้ดีๆบ้างมั้ยค๊าบ
>>> ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบค๊าบป๋ม Very Happy
^^Ultrawoman^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เหมือนกัน
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 09:14  

mblast ผู้เขียน:
ปุ่มกด 4 ทิศนี่มีของใครสีลอก หรือว่าถลอกเหมือนของผมแล้วมั่งครับ
สงสัยว่าที่เคลือบโครเมียมมันคงทำไว้ห่วยๆ หมดสวยเลยใช้ได้แป็ปเดียวเอง

ช่ายค่ะ เป็นเหมือนกันค่ะ ถลอกหมดแล้ว ไม่สวยเยย เซ็งด้วย ใช้ได้แป๊บเดียว Confused
JKunG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบๆ
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 20:12  

BiGPuEN ผู้เขียน:
>>> ขอโปรแกรมดิก ด้วยค๊าบ Bigpuen@hotmail.com ขอบคุงล่วงหน้าค๊าบ
>>> เวลาอัพเฟิร์มแวร์ ต้องเอาไปอัพที่ไหนยังไงหรอคับ เสียค่าใช้จ่ายอาไรบ้างคับ
>>> 6280 ของผมฝุ่นเข้าเยอะมาก มีวิธีแก้ดีๆบ้างมั้ยค๊าบ
>>> ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบค๊าบป๋ม Very Happy

1 อยากรู้เหมือนกัน ซื้อมาตั้งนานไม่รู้เรื่องเลย
2 ผมก็เป็นฝุ่นมันเข้าไปอยู่ในจอตอนนี้เต็มข้างในจอเลย
3 ขอบคุณอีกอะ อิอิ
4 เมื่อไหร่โปรแกรมดูวิดีโอมันจะ กอ ไปมาได้อะเราใส่หนังไม่ดูปิดแล้วต้องดูใหม่หมดเลยเซง
5 กล้องหน้ามันจะใช้ได้ยังอะเคยถามมาตอนแรกบอกต้องรอ 3G เข้าแล้วเมื่อไหร่อะ
6 ใช้ดีจิงเท่ ไม่ดังเท่าพวก i-mobile แต่ Nokia ก็ยังดีกว่า อิอิ
maada2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : 1150
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2006 17:33  

สอบถามผู้ใช้ 6280 หน่อยครับ เสียงลำโพงนอกดังน้อยกว่า n70 มากไหมครับ รบกวนช่วยตอบด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 23:25  

กอล์ฟ55 ผู้เขียน:
สามารถโหลดโปรแกรมได้ครับแต่ต้องเป็นโปรแกรมที่เป็นสกุลจาวาเท่านั้น ผมมีโปรแกรมดิกใครจะเอาก็ทิ้งอีเมล์ไว้ครับเดี๋ยวส่งไปให้ ส่วนโปรแกรมล็อคไฟล์ รูปกับหนัง ผมว่าไม่น่าจะมีนะเพราะมันน่าจะเป็นโปรแกรมขนาดใหญ่

ส่วนโปรแกรมทำ theme ผมไม่มีอะ แต่หาโหลดได้นะครับมีเยอะแยะเลยฟรีด้วย

ราคามือ1 มาบุญครองก็ 12,550 บาทครับ (ราคาตามร้านขายส่งนะครับ)
Karlampv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : reply
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 00:50  

Hi! rate my camel toe exchange rates free divorce forms texas divorce records california divorce los angeles personal injury attorney attorney search
bokamp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2007 14:42  

JKunG ผู้เขียน:
BiGPuEN ผู้เขียน:

1 อยากรู้เหมือนกัน ซื้อมาตั้งนานไม่รู้เรื่องเลย
2 ผมก็เป็นฝุ่นมันเข้าไปอยู่ในจอตอนนี้เต็มข้างในจอเลย
3 ขอบคุณอีกอะ อิอิ
4 เมื่อไหร่โปรแกรมดูวิดีโอมันจะ กอ ไปมาได้อะเราใส่หนังไม่ดูปิดแล้วต้องดูใหม่หมดเลยเซง
5 กล้องหน้ามันจะใช้ได้ยังอะเคยถามมาตอนแรกบอกต้องรอ 3G เข้าแล้วเมื่อไหร่อะ
6 ใช้ดีจิงเท่ ไม่ดังเท่าพวก i-mobile แต่ Nokia ก็ยังดีกว่า อิอิ

leklek dict 0.2.5N นะคะ ถ้า ver สูงกว่านี้ จะลงในเครื่องไใ่ได้ เพราะไฟล์ใหญ่ไป
http://www.smart-mobile.com/forum/viewtopic.php?p=682480&highlight=#682480

ส่วนเวลาอัพ firmware ก้อไปอัพตามศูนย์ได้เลยค่ะ แนะนำให้ไปเช้าๆหน่อย จะได้เครื่องตอนบ่ายๆ (อันนี้ฟังเค้ามาอีกที ยังไม่เคยไปอัพเหมือนกัน เสียดาย msg อะ)
อ้อ ฟรีนะคะ ไม่มีค่าใช้จ่้าย

ส่วนฝุ่นเข้าเครื่อง เี่สามารถถอดเครื่องมาเช็ดได้ค่ะ วิธีถอดลองไปหาๆดูนะคะ

4. โปรแกรมดู vdo คงไม่มีอะค่ะ เซงเหมือนกัน Sad

5. 3g เมืองไทย คาดว่าต้องรอไปเรื่อยๆอะ เราว่าจนเปลี่ยนมือถือใหม่ คงยังไม่เข้าเลยมั้ง
ไม่ได้ติดตามข่าวเหมือนกันอะ
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 18:13  

ถ้าจะให้เลือกระหว่าง 6280 กับ 5300 ตัวไหนน่าใช้
nanni
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Theme
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2007 11:29  

Rolling Eyes มีใครรู้เวบที่โหลดธีมมาใช้ฟรีๆมั้ยคะ

อยากได้มากๆเลยค่า
bhanupong
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : แก้อีมี่ได้ไหม
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 13:41  

น้องสาวผมเอาเครื่องมาจากออสเตรเลียครับ เอาไปแก้อีมี่ที่มาบุญครองร้านบอกว่ามีรุ่นนี้ที่แก้ไม่ได้ จริงไหมครับ มีใครแนะนำได้ไหมครับว่าที่ไหนทำได้บ้างครับแล้วถ้าทำไม่ได้จะมีวิธีไหนที่จะทำให้ใช้ได้บ้างครับ รบกวนเพื่อนๆช่วยตอบหน่อยนะครับ เสียดายครับถ้าใช้ไม่ได้จริงๆ ขอบคุณมากครับ
prissy_top
Year's Star

จังหวัด: rayong
หัวข้อ : 6280 ของเราถูกโขมยอะ T_T
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2007 04:46  

จะซื่อเครื่องใหม่อะค่ะ แต่ชอบ 6280 มากที่สุด ใช้มาตั้งเกือบปีแล้วววว ยังไม่มีอันใหนที่รู้สึกชอบมากกว่าเลยอะ.. แต่ก้อ ไปดูมา 4 อัน ค่ะ เพื่อนๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะว่าอะนไหนดี
1. 6300
2. 6233
3. 6288
4. 6280(เหมือนเดิมค่ะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 6280 ของเราถูกโขมยอะ T_T
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2007 23:48  

prissy_top ผู้เขียน:
จะซื่อเครื่องใหม่อะค่ะ แต่ชอบ 6280 มากที่สุด ใช้มาตั้งเกือบปีแล้วววว ยังไม่มีอันใหนที่รู้สึกชอบมากกว่าเลยอะ.. แต่ก้อ ไปดูมา 4 อัน ค่ะ เพื่อนๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะว่าอะนไหนดี
1. 6300
2. 6233
3. 6288

ถึงคุณ Prissy top

พี่ชายผมซื้อ 6300 มา 9,440 บาท ผมลองเล่นดูจอที่ว่า 16 ล้านสี ผมว่าสู้ 6280 262,000 สี ไม่ได้ครับ จอจะเล็กกว่า 6280 นิดหน่อย ของผมใช้ 6280 เหมือนกัน
ลองถ่ายรูปดูเวลาเดียวกันเทียบกันดู รูปของ 6280 ดีกว่า 6300 อย่างเห็นได้ชัดเลยครับ
6280 สีสวยละเอียด และสีจัด สดใสกว่า 6300 อย่างเห็นได้ชัด (6300 ดูสว่างซึด ๆ ครับ)
ใช้ 6280 ดีที่สุดแล้วครับ อย่าเปลี่ยนเลย แล้วเรื่องที่ว่าเสียงเรียกเข้า MP3 รู่นนี้ 6280 จะเสียงเบานั้น จริงอยู่ แต่ก็มีวิธีแก้ครับ ของผมแก้แล้ว ต้องปรับลดเสียงลงเลยครับ เพราะกลังลำโพงแตกครับ
อื่น ๆ ยังไม่ได้ลองเล่นดูของ 6300 เพราะพี่เค้าเพิ่งซื้อมา
6233 ไม่ทราบ ยังไง 6280 ดีที่สุดแล้วครับ See you bye bye"""
3UZeeK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2007 15:32  

วันนี้ ผมไปอัพมาเป็น v6.10 ดีมากที่สุด เปลี่ยนไปเยอะเลยเครื่อง แต่ยังกรอวีดีโอไม่ได้เหมือนเดิม เสียงก็ดังขึ้น กล้องก็ชัดขึ้น เครื่องเร็วขึ้นด้วย ถือว่า ดีเลยแหละ ไงก็ลองไปอัพดูละกันนะครับ
3UZeeK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2007 07:15  

เท่าที่ผมลองเล่นดูนะ ก็มีเครื่องเล่นเพลงที่เปลี่ยนไป แล้วก็กล้องมีโหมดสมดุลขาวมาใหม่ ทำให้ภาพที่ถ่ายดูนุ่มนวลขึ้น และเวลาโทรศัพท์อยู่ก็สามารถถ่ายรูปได้ และเวลาเราเลือกไฟล์ที่จะส่งก็ส่งเพราะกันหลายๆไฟล์ได้ และก็เกมส์ในแอพ ก็มีใหม่2เกมส์
Nokia 6280
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งซื้อมา...
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2007 13:50  

เมื่อวันพฤหัสบดีไปซื้อเครื่องที่เซ็นทรัลลาดพร้าว 9,900 บาท ซื้อสีดำมาเพราะว่าสวยกว่าสีเงิน แต่มันก็เป็นรอยมืออย่างเค้าว่า จึงจัดการใส่กรอบพลาสติก เท่าที่ใช้เครื่องดูก็ยังไม่มีปัญหาอะไร นอกจากเวอร์ชั่นของเครื่องที่แสนจะเก่า เลยไปอัพที่เอสพานาดรัชดาเป็นเวอร์ชั่น 6.10 รออยู่ 3 ชม.ถือว่าเครื่องอัพมาแล้วก็โอเคเลย ใครอยากไปอัพเครื่อง ขอแนะนำที่เอสพานาดรัชดาก็ดีนะ วันธรรมดาคนน้อยด้วย ไปนั่งดูหนังสักเรื่องก็ได้เครื่องพอดีล่ะ...
MG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 18:41  

ที่มาบุญครอง ตอนนี้ ราคา 6280 กับ 6288 อยู่ที่เท่าไรหรอครับ

ช่วยแนะนำหน่อยจิครับ 2 รุ่นนี้ อันไหนมันดีกว่ากัน แล้วราคามันต่างกันมากมั้ย

ใครก็ได้ช่วยอธิบายเรื่องการอัพรุ่นให้ทีจิครับ ผมไม่ค่อยได้สนใจเรื่องนี้เท่าไร คืออะไรเหรอการอัพรุ่น มันมีประโยชน์ยังไง เสียค่าอัพเท่าไร ที่ไหนรับอัพบ้าง แล้วดูยังไงว่ามือถือเรารุ่นอะไร ใครรู้ช่วยทีนะคับ ขอบคุนคับ
MG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 18:42  

ที่มาบุญครอง ตอนนี้ ราคา 6280 กับ 6288 อยู่ที่เท่าไรหรอครับ

ช่วยแนะนำหน่อยจิครับ 2 รุ่นนี้ อันไหนมันดีกว่ากัน แล้วราคามันต่างกันมากมั้ย

ใครก็ได้ช่วยอธิบายเรื่องการอัพรุ่นให้ทีจิครับ ผมไม่ค่อยได้สนใจเรื่องนี้เท่าไร คืออะไรเหรอการอัพรุ่น มันมีประโยชน์ยังไง เสียค่าอัพเท่าไร ที่ไหนรับอัพบ้าง แล้วดูยังไงว่ามือถือเรารุ่นอะไร ใครรู้ช่วยทีนะคับ ขอบคุนคับ
MG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 18:42  

MG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 18:43  

6280 visitor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อัพเฟิร์มแวร์
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2007 18:39  

เพิ่งเอาเครื่องไปอัพเฟิร์มแวร์มาที่ซีคอนคับ
เป็นเวอร์ชั่น 6.10 21-12-06 RM-78
หลังอัพแล้วดูดีขึ้นเยอะคับ มีของใหม่ๆ หลายอย่าง
แต่ว่าเจออาการแปลกๆ เกี่ยวกะจออยู่อย่างนึงคับ
ไม่ทราบว่าใครเจอเหมือนกันหรือเปล่า
คือเวลาเปิดแอพพลิเคชั่น ตอนกำลังเปิดจอมันจะกระตุกนิดนึง
แล้วจอก็จะเป็นเส้นเล็กๆ ขึ้นเต็มเลยด้านหลัง แอพพลิเคชั่นที่กำลังเปิด
เป็นเส้นสีเขียวเหลืองแดง เส้นเล็กๆ เต็มด้านหลังเลยคับ
พอแอพพลิเคชั่นโหลดเสร็จ มันก็จะกลับเป็นจอปกติเหมือนเดิม เส้นๆ หายไปคับ
ทั้งที่ก่อนเอาไป ไม่มีเครื่องไม่เคยมีอาการนี้มาก่อนแน่นอน
แล้วอีกอย่างก็คือ ตอนที่จะเซทเมนูใน goto น่ะคับ
มันมี application list ให้เลือก เพื่อไปเลือกแอพข้างในได้เป็นอันๆ
ก่อนไปอัพมันก็ทำได้ แต่พอไปอัพมา กลับทำไม่ได้ พอเลือก มันบอกว่า list empty คับ
ก็เลยเอ๋อไปเลย

ใครเคยเจออาการแบบนี้บ้างคับ จะแก้ไงดี ต้องไปให้ศูนย์อัพ firmware ใหม่อีกรอบไหมคับ
6369
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: 729664
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2007 11:49  

รบกวนท่านที่ไปอัพ 6.10 มาแล้วช่วยเล่าให้ฟังหน่อยครับ ว่ามีอะไรแตกต่างจาก 5.92 บ้าง
ถ้าให้ดี capture รูปให้ดูหน่อยครับ จะเหมือน 6300 รึเปล่า

จักขอบพระคุณยิ่งครับ Rolling Eyes
Nokia 6280
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 21:07  

ตอนที่ซื้อเครื่องมาใช้ได้วันเดียวก็เอาเครื่องไปอัพแล้ว ก็เลยไม่ได้สังเกตว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลงมากนัก เนื่องจากเวอร์ชั่นที่มากับเครื่องเก่ามากเวอร์ชั่น 3 จุดเท่าไหร่ไม่รู้ ก็เลยไปอัพมา แต่อาการที่เปิด Application แล้วเป็นเส้นอย่างที่บอก ของเราไม่เป็นนะ น่าจะเอาไปให้ที่ศูนย์อัพใหม่อีกครั้ง คงจะดีกว่า ส่วนการอัพเวอร์ชั่นของเครื่องก็เหมือนเวลาที่เราเอาคอมไปเพิ่มโน่นเพิ่มนี่ให้มีฟังก์ชั่นที่ดีกว่าเดิมนะ การทำงานของเครื่องจะสมบูรณ์มากขึ้น ในบางส่วนที่ติดขัดก็สามารถทำงานได้ดีขึ้น เราว่านะ...
maimeerai
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 00:19  

คือผมบังเอิญไปลบ อะไรไม่รู้ Ais.th อ่ะครับ
แล้วทีนี้ก้อเล่นเอมไม่ได้แล้ว จะทำไงดี มันคืออะไรหรอครับ
แล้วมีวิธีทำให้เหมือนเดิมป่าวครับ

ไอ้เจ้า Ais.th มันคืออะไรหรอคับ มันอยู่ใน การตั้งกำหนดค่า-กำหนดค่าที่ตั้งไว้-การจัดรูปแบบ

มันจะเกี่ยวกับการเชื่อต่อป่าวครับ

ช่วยทีนะครับ
NNK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 16:31  

รุ่นนี้อัพ FW ทาง website ได้มั้ยครับ
Nokia 6280
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 22:46  

คงอัพทางอินเตอร์เน็ตไม่ได้ ต้องเอาไปให้ที่ศูนย์ลงให้ ไม่อย่างนั้นก็คงทำกันเองเพียบแล้ว ไม่ต้องไปนั่งรอให้เสียเวลาหรอกเนอะ...
โอมุซัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2007 20:11  

MG ผู้เขียน:

2รุ่นนี้แนะนำว่าซื้อ 6280ดีกว่า แล้วเอาไปอัพfirmware กับศูนย์ nokia care นะคับ มันก็เหมือนการอัพซอฟแวร์ตัวใหม่มาให้อะคับ
dadayama
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2007 19:40  

เซียน 6280 ท่านใดรู้บ้างว่า 6.10 มันเพิ่มอะไรขึ้นมาบ้าง เอามาโพสต์หน่อยคับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อัพเฟิร์มแวร์
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2007 08:05  

6280 visitor ผู้เขียน:
เพิ่งเอาเครื่องไปอัพเฟิร์มแวร์มาที่ซีคอนคับ
เป็นเวอร์ชั่น 6.10 21-12-06 RM-78
หลังอัพแล้วดูดีขึ้นเยอะคับ มีของใหม่ๆ หลายอย่าง
แต่ว่าเจออาการแปลกๆ เกี่ยวกะจออยู่อย่างนึงคับ
ไม่ทราบว่าใครเจอเหมือนกันหรือเปล่า
คือเวลาเปิดแอพพลิเคชั่น ตอนกำลังเปิดจอมันจะกระตุกนิดนึง
แล้วจอก็จะเป็นเส้นเล็กๆ ขึ้นเต็มเลยด้านหลัง แอพพลิเคชั่นที่กำลังเปิด
เป็นเส้นสีเขียวเหลืองแดง เส้นเล็กๆ เต็มด้านหลังเลยคับ
พอแอพพลิเคชั่นโหลดเสร็จ มันก็จะกลับเป็นจอปกติเหมือนเดิม เส้นๆ หายไปคับ
ทั้งที่ก่อนเอาไป ไม่มีเครื่องไม่เคยมีอาการนี้มาก่อนแน่นอน
แล้วอีกอย่างก็คือ ตอนที่จะเซทเมนูใน goto น่ะคับ
มันมี application list ให้เลือก เพื่อไปเลือกแอพข้างในได้เป็นอันๆ
ก่อนไปอัพมันก็ทำได้ แต่พอไปอัพมา กลับทำไม่ได้ พอเลือก มันบอกว่า list empty คับ
ก็เลยเอ๋อไปเลย

ใครเคยเจออาการแบบนี้บ้างคับ จะแก้ไงดี ต้องไปให้ศูนย์อัพ firmware ใหม่อีกรอบไหมคับ

- หน้าจอเป็นเส้นเหมือนกันครับ แต่ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรเพราะมันเป็นแค่ตอนเปิด app. ครับ
- เรื่องของ app. list เป็นเหมือนกันครับ เมื่อก่อนเลือกได้แต่ตอนนี้เลือกไม่ได้แล้วครับ

ปล. ผมเพิ่งไป อัพมา จาก 3.6 เป็น 6.10 ครับ มีความเปลี่ยนแปลงมากมาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2007 08:23  

maimeerai ผู้เขียน:
คือผมบังเอิญไปลบ อะไรไม่รู้ Ais.th อ่ะครับ
แล้วทีนี้ก้อเล่นเอมไม่ได้แล้ว จะทำไงดี มันคืออะไรหรอครับ
แล้วมีวิธีทำให้เหมือนเดิมป่าวครับ

ไอ้เจ้า Ais.th มันคืออะไรหรอคับ มันอยู่ใน การตั้งกำหนดค่า-กำหนดค่าที่ตั้งไว้-การจัดรูปแบบ

มันจะเกี่ยวกับการเชื่อต่อป่าวครับ

ช่วยทีนะครับ

ไม่นิครับ มันเป็ฯ theme เฉยๆ ครับ ลบหมดเลยก้ได้นะ แต่ต้องหา theme ใหม่มาใส่ครับ

ส่วนเรื่องเกี่ยวกันหรือเปล่าอันนี้ไม่แน่ใจนะครับ เพราะว่า ตอนที่ เล่นm ผมใช้แต่โปรแกรม อีกอย่างที่ไม่ใช่ของ nk นะครับ
หญิงค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เว็บ6280? โหลด6280?
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 05:58  

ใช้ 6280 มานานแล้วค่ะ
1.มีเว็บเฉพาะผู้ที่ใช้ 6280 ไหมคะ แบบแฟนคลับ6280
2.โหลดภาพ เพลง ฯลฯ 6280 ได้ที่ไหนได้บ้างคะ? แบบฟรีและแบบเสียตังค์
again@bkkmail.com Very Happy
dadayama
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 18:03  

ไปอัพมาแล้วนะคับ สำหรับ version 6.10 ผมว่าไม่ประทับใจเท่าไหร่คับ เพิ่มจากเดิม (v5.91) นิดเดียวเอง ที่เพิ่ม (ที่ผมเห็นนะคับ)

- ถ่ายรูปขณะที่คุยโทรศัพท์ได้ (แต่็ก็ถ่ายวิดีโอไม่ได้ เปิดเพลงไม่ได้ เปิดโปรแกรมอื่นด้วยไม่ได้เลย)
- เพิ่ม nokia catalog อะไรไม่รู้ (ผมไม่ได้ใช้เลยลบทิ้งไปแล้ว กินเนื้อที่เครื่องตั้ง 300k มันเป็นโปรแกรมที่เพิ่มเข้ามาตรง application คับ)

เห็นแค่สองอันนี้จิงๆ คับ (ตอนไหนจะกรอวิดีโอได้ฟะ แล้วก็เปิดเพลงด้วยฟังเพลงด้วยได้จะดีมาก)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 6280 ของเราถูกโขมยอะ T_T
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 17:49  

prissy_top ผู้เขียน:
1. 6300
2. 6233
3. 6288

ถึงคุณ Prissy top

พี่ชายผมซื้อ 6300 มา 9,440 บาท ผมลองเล่นดูจอที่ว่า 16 ล้านสี ผมว่าสู้ 6280 262,000 สี ไม่ได้ครับ จอจะเล็กกว่า 6280 นิดหน่อย ของผมใช้ 6280 เหมือนกัน
ลองถ่ายรูปดูเวลาเดียวกันเทียบกันดู (6300 ดูสว่างซึด ๆ ครับ)
ใช้ 6280 ดีที่สุดแล้วครับ อย่าเปลี่ยนเลย แล้วเรื่องที่ว่าเสียงเรียกเข้า MP3 รู่นนี้ 6280 จะเสียงเบานั้น จริงอยู่ แต่ก็มีวิธีแก้ครับ ของผมแก้แล้ว ต้องปรับลดเสียงลงเลยครับ เพราะกลังลำโพงแตกครับ
อื่น ๆ ยังไม่ได้ลองเล่นดูของ 6300 เพราะพี่เค้าเพิ่งซื้อมา
6233 ไม่ทราบ ยังไง 6280 ดีที่สุดแล้วครับ See you bye bye"""

หน้าจอ 6280 ทำไมจะสู้หน้าจอ 6300 ไม่ได้หล่ะคับ
การแสดงผลของสีของ 6300 มากกว่า 6280 ตั้ง 60 กว่าเท่าอย่างนี้
ถ้า 6280 ดีกว่า ก็ไม่ต้องทำหน้าจอ 16.7 ล้านสีออกมาขายแล้วหล่ะคับ
จอด้อยกว่าก็ตรงขนาดของหน้าจอนี่แหล่ะคับ 2 นิ้ว 6280 2.2 นิ้ว

6300 มีความคมชัดของสีสมกับ 16.7 ล้านสีแน่นอนครับ ลองเอา 5300(หน้าจอ 262,000สี)
มาเปรียบเทียบกันดู เห็นความแตกต่างกันได้ไม่ยากครับ 6300 หน้าจอจะมีสีที่คมชัดกว่ามาก

แต่ว่าเรื่องของรูปถ่ายนี้ ผมเห็นด้วยคับ แม้ว่าจอดูในมือถือแล้ว รูปภาพจะชัดเจนสมกับ 2 ล้านพิกเซลทั้ง 2 รุ่น 6300 กับ6280
แต่พอเอารูปลงคอมแล้วดูเต็มหน้าจอ รูปจาก6300 สู้ 6280ไม่ได้เลยครับ 6280 ชัดกว่ามาก

แต่ไม่เห็นด้วยกับที่บอกว่า "รูปของ 6280 ดีกว่า 6300 อย่างเห็นได้ชัดเลยครับ 6280 สีสวยละเอียด และสีจัด สดใสกว่า 6300 อย่างเห็นได้ชัด"
เหตูผลก็เนื่องมาจาก ที่กล่าวไว้ข้างบนนะคับ

"6300 ดูสว่างซึด ๆ ครับ" - อันนี้ถ้าถ่ายรูปเทียบพร้อมกัน 2 เครื่อง 6300 อาจจะมีความสว่างของกล้องมากไป เลยทำให้รูปที่ถ่ายมาอาจจะดูสว่างซีด ๆ ได้ แต่ถ้าเอารูปที่ถ่ายจากล้อง 6280 แล้วส่งมาที่ 6300 แล้ว ลองเปรียบเทียบกันดูจะเห็นได้ว่ารูปนั้นที่ส่งมายัง 6300 จะมีสีที่สดกว่าเดิมมากครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 00:58  

โทสับผมเปนอาไรไม่รุครับ จอมมันดับไปเลย จะว่าโดนฝนก็ไม่น่าเพราะเอาใส่ไว้ในกระเป๋ากางเกง แล้วก็ไม่ได้วิ่งตากฝนจนกางเกงเปียก แค่ หัวเปียกนิดหน่อย .......... แตมาดูโทสับอีกทีจอมันดับไปเลยอะครับ ลองปิดเครื้องเปิดใหม่ก็ไม่หาย แต่มันโทออกได้นะครับ คือกดเบอเอา แล้วก็โทออก แต่ที่จออะครับ ดำสนิทเลย
mommypoko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 18:48  

อยากจะถามนิดนึง ผู้รู้ช่วยตอบที

คือโนเกีย 6288 กับ 6280 เนี่ย เก็บแมสเสจได้เยอะปะคะ

หมายถึงว่ามันเก็บได้เรื่อยๆๆๆๆๆ เยอะๆๆๆ เหมือนพวกซิมเบี้ยนปะคะ

หรือว่าแค่ร้อยกว่าก็เต็มแล้ว???

ตอบด้วยค่ะ ^^
2NJOIN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่มีสัญญาณ
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 22:30  

คือว่าสงสัยนิดนึงพอดีเพิ่งซื้อรุ่นี้มาใช้

อยากรู้ว่าเป็นที่ตัวเครื่องใช่รึเปล่า
ตอนนี้ใช้ซิมทรูอยู่ ตอนใช้เครื่องเก่าก็มีสัญญาณดี มีอยู่ทั่วบ้าน
แต่พอมาใช้6280 แล้ว กลับไม่มีสัญญาณตอนอยู่ที่บ้านข้างล่าง ข้างบนไม่มีปัญหา

แต่พอลองเอาซิมไปใส่เครื่องอื่นก็มีสัญาฯชัดแจ่มทั่วบ้านเหมือนเดิม
แบบนี้นี่หมายความว่ายังไงอ่า
เป็นที่เครื่องใช่มั๊ย แล้วคนอื่นเค้าจะเป็นมั๊ยอ่ะ
dadayama
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 18:34  

คับ รุ่นนี้เก็บข้อความได้ตาม mem ของเครื่องที่เหลืออ่ะคับ ผมเคยสะสมได้ 200 กว่าคับ แล้วถ้าจะเต็มก็โอนเข้าคอมได้นะคับ (แต่โอนคืนมาไว้ใน inbox ไม่ได้นะคับ)
ichihara
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : rrr
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 21:02  

ของผมเพิ่งไปอัพมา เป็น 6.1 แต่
มีเรื่องจะถามว่าตอนเปิด ปิด เครื่อง
แล้วมันจะสั่นนิดหนึ่งคับ
ใครเป็นเหมือนกับมั่ง
และเกมส์รถแข่งก็หายไป คับ
jeffybye
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยด้วย!!!อัพFw เองเเล้ว nokia 6280 ใช้ไม่ได้
วันที่โพสท์ : 13 May 2007 17:04  

ไปอัพเครื่องเองเเล้วคอมดับระหว่างที่ยังทำไม่เสร็จใช้โปรแกรมnokia software updater
เครื่องเปิดไม่ติดใครมีวิธีแก้ไขบ้างหรือที่ร้านสามารถเอาไปซ่อมได้มั้ยใครทราบบอกที
mm123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 22:02  

เวลาอัพเฟิร์มแวร์เนี่ย ข้อมูลจะหายเป่าคะ แล้ว เสียตังเป่า เพิ่งใช้ nk ครั้งแรก ตอบทีนะค้า
umim
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบราคา
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 11:08  

เอ่อ คือ อยากทราบว่าราคาตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่ค่ะ
ทั้งราคาศูนย์และราคามือสองโดยประมาณ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ*-*
rachboom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 00:08  

เกี่ยวกับเรื่องจำนวนสีที่สามารถแสดงได้ จุดนี้มันไม่ได้เกี่ยวกับความคมชัดของภาพนะครับ การแสดงเฉดสีได้มากกว่าหมายถึงความสมบูรณ์และสมจริงในการแสดงเฉดสีในภาพต้นฉบับได้มากกว่า เช่น 262,144 สี ก็คือจอนั้นมีจำนวนเฉดสีที่สามารถแสดงผลได้เป็นจำนวนเท่านั้น ซึ่งเมื่อเราเปิดภาพขึ้นมาภาพหนึ่ง ระบบก็จะประมวลผลว่ามีจุดในภาพกี่จุดแต่ละจุดใช้เฉดสีแบบไหน หากใน 262,144 สีนั้นมีเฉดสีครบตามที่ภาพต้นฉบับมี จะเป็นจอที่แสดงผลได้มากกว่านี้คือ 16.7 ล้านสีก็ไมต่างกันหรอกครับ แต่หากภาพต้นฉบับมีเฉดสีที่ไม่มีอยู่ใน 262,144 สีมันก็จะเลือกเฉดสีที่ใกล้เคียงที่สุดที่มันมีไปแสดงผลแทน ซึ่งก็จะเกิดอาการสีเพี้ยนไปจากภาพต้นฉบับนั่นเอง จุดนี้น่าจะพอเข้าใจได้แล้วว่าสีมันเกี่ยวกับความสมจริงที่ปรากฏไม่ใช่ความคมชัด ตรงส่วนนี้จำนวนและขนาดของจุดที่จอนั้นแสดงผลได้มีผลมากกว่ารวมถึงค่าความสว่างและค่าความต่างของเฉดสีของจอด้วย 6233กับn72 ที่ผมเห็นจำนวนสีเท่ากันแต่ความสด-เข้มของสีต่างกันมาก แต่ทั้งหมดที่ว่ามาไม่ได้หมายความว่า 16.7 ล้านสีไม่ดีกว่า ครับมันให้ความสมจริงได้ดีกว่าแน่นอน แต่ปัญหาคือ คุณแยกความแตกต่างระหว่างจำนวนสีที่ต่างกันกับคุณภาพของจอที่ต่างกันได้หรือเปล่า สุดท้ายขอยกตัวอย่างนะครับสำหรับผู้ที่ใช้คอมพิวเตอร์พกพานะครับ ลองใช้โปรแกรมEVERESTตรวจดูว่าจอรุ่นที่ท่านใช้เป็นของยี้ห้ออะไรรุ่นอะไรและรองค้นข้อมูลดู เช่นของผมเครื่อง acer แต่จอดันเป็นของ samsung รุ่น LTN141W1 แสดงผลได้ 262,144 สี น่าจะเนื่องด้วยข้อจำกัดด้านความบาง(รองเทียบกับจอLCDที่ใช้กับคอมตั้งโต๊ดู)และเรื่องของการบริโภคพลังงานเวลาใช้งานกับแบต
หญิงเล็ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6280 ตอนนี้มือสองขายราคาเท่าไหร่?
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 19:11  

6280 ตอนนี้มือสองขายราคาเท่าไหร่?

6280 จะขายเป็นมือสอง ตอนนี้จำเป็นต้องใช้เงิน
อยากสอบถามเพื่อตั้งราคาขายก่อนค่ะ
ไม่ทราบตอนนี้ราคาขายทั่วไปตั้งไว้เท่าไหร่คะ?
อุปกรณ์ครบ สภาพยังดีอยู่ค่ะ ไม่เคยตก หล่น เครื่องศูนย์ เดิม ๆ
ขอบคุณมากค่ะ

หญิง Smile Smile
ooAoo
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 21:49  

เพิ่งซื้อมือสองใช้ครับ v.03.60
10-02-06
RM 78
เวอร์ชั่นเก๋ากึ๋ก ขอถามว่าจะอัพเองได้หรือเปล่าครับ

เพราะที่เชียงรายไม่มีศูนย์โนเกียนแคร์
ph_sarawut
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 16:04  

คุณแม่กก ครับทำได้ครับที่โปรแกรม PC Suite มีลิ้งค์ให้ไปดาว์นโหลด
BiG PuEN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 21:37  

ไปอัพมาแร้วคับ

6.43 ที่ศูนย์โนเกียแคร์ เซ็นทรัลปิ่นเกล้าคับ

ที่เปลี่ยนก็มี
1.เห็นเด่นๆเลยคือตัวหนังสือเล็กลง
2.เกมรถแข่งหายไป
3.มีเมนูแคตตาล็อก เพิ่มขึ้นมาในแอปพลิเคชั่น
4.กล้องมีโหมดสมดุลขาว
5.เครื่องคิดเลขย้ายไปอยู่ที่เมนูนัดหมาย
6.เวลาต่อเน็ตจะขึ้นตัว E (EDGE) ซึ่งเมื่อก่อนจาเป็นตัว G (GPRS)
7.เวลาต่อกะคอมฯจาขึ้นสัญลักษณเชื่อต่อที่หน้าจอ
8.เมนูเครื่องเล่นเพลงเปลี่ยนไป เวลากดหยุด แล้วออกจากเมนู พอเข้ามาใหม่ แล้วกดเล่น มันจะเล่นต่อจากเดิม ไม่เริ่มเล่นใหม่
9.ตัวหนังสือ สระ จะเหลื่อมและเล็กกว่าเดิมนิดหน่อย
10.โดยส่วนตัวนะคับ รู้สึกว่าลำโพงจาดังขึ้นเล็กน้อย เวลาเปิด-ปิดเครื่องจาสั่นเล็กน้อยเช่นกันคับ

แต่ของผมมันเกิดปัญหานิดหน่อยอ่าคับ คือเวลาต่อก่าคอมฯ ก่า PC Suite มันไม่ทำงานอ่าคับ
คอมมานไม่มีอาไรเปลี่ยนแปลงเรยอ่า เศร้า T-T ใครรู้ช่วยบอกวิธีแก้ทีนะค๊าบ ฮือๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 08:43  

อัพ v. ยังไงอ่ะคับไปที่ไหนถึงจะอัพเกรดได้อ่ะคับ แล้วเราอัพเกรดเองได้เปล่าอ่ะคับ แล้วเครื่อง นี้มีเปลี่ยนกรอบเปล่าอ่ะคับ ราคาเท่าไร
อยากลองดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2007 23:06  

ตอนนี้เครื่องราคาเท่าไรแล้วคับ

แล้วมีไรมาให้บ้าง มีปัญหาเยอะหรือป่าว

ตอนนี้ใช้โมโตอยู่อยากลองรุ่นนี้หน่อยน่ะ

ช่วยบอกหน่อยนะ ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะ
wowuhoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 13:57  

ผมเองก็ไปเพิ่งไปอัพv.6.43มาเมื่อวานนี้เหมือนกัน ระยะประกันก็เกือบจะหมดแล้ว
เดิมใช้v3.6

ไปที่โนเกียแคร์สาขาฟิวเจอร์รังสิต ตอนห้างเพิ่งเปิด ส่งเครื่องเค้าก้อให้มารับเครื่องอีก3ชั่วโมง ถือว่าเร็วดีเพราะเป็นวันธรรมดา

แนะว่าถ้าจะไปอัพก็รีบๆหน่อยนะเพราะตัวเครื่องไม่ว่าจะซื้อที่ร้านไหนก็จะมีระยะเวลาประกันตัวเครื่อง ถ้าใครไปอัพเครืองตอนหมดประกันต้องเสีย 400 บาทผมถามพนักงานเขาแล้ว ถ้าอยู่ในประกันก็ ฟรี!

อัพมาแล้วเครื่องไม่มีอาการแปลกๆเลยนะครับ แต่ตอนเปิดปิดเครื่อง มันจะสั่นเล็กน้อย เป็นการเตือน ซึ่งถือเป็นอาการปกติ

ผมดูแล้วก็ถือว่ามีการปรับปรุงอะไรที่ใหม่นอกเหนือจากที่ข้างบนเขียนไว้ ถ้าดูจากv3.6 จะเห็นว่า

1 เครืองเล่นเพลง คุณภาพเสียงดีขึ้นจริงๆ ตัวเก่าถ้าลองปรับอีควอไลเซอร์สูงสุดทุกช่อง เสียงเพลงแตกซ่านเลย ไม่ว่าจะฟังผ่านหูฟังหรือสำโฟงเป็นหมด ส่วนตัวใหม่ถ้าอัพแล้วไม่แตก แล้วก็เสียงเพลง ออกลำโพงดังขึ้นอีกเล็กน้อย

2 เครื่องเล่นคลิปวีดีโอ เดิมถ้าเปิดดูคลิปแบบเต็มจอ หากว่าขนาดไฟล์ไม่ใช้320x240 มันจะไม่เต็มจอ แล้วจะมีพื้นขาวแสดงอยู่ด้านข้าง ถ้าเราดูคลิปในที่มืด จะแสบตา จนรำคาญมากๆ ตัวใหม่ จะเป็นพื้นดำ เหมาะสำหรับดูตอนกลางคืน เจ๋งมาก!

ส่วนไอ้ที่ควรจะมี่แล้วยังไม่เพิ่มเข้ามาก้อคือ

1 สามารถที่จะกรอคลิปได้ ไม่รู้ว่าชาติไหนถึงจะเพิ่มเข้ามา ลองไปดูของimobile เครื่องราคา 3-4พันเค้ายังมีให้เลยครับ

2 โหมดกล้องถ่ายรูป ไม่รู้ทำไมเพิ่มสมดุลย์ขาวมาให้ แต่ว่าไม่เพิ่มโหมดปรับความสว่างEV ซึ่งถือว่าสำคัญมาก ตรงนี้ไม่ดีเลย น่าผิดหวัง

3 การปรับความสว่างของหน้าจอมือถือ ซึ่งไม่สามารถปรับได้ ถ้าเล่นมือถือในที่มืด แสงจ้าจนแสบตาเลย เสียสายตาหมดสิครับ แย่จัง!

โดยรวมๆแล้วถือว่าดีครับ ถ้าใครจะไปอัพ แล้วสามารถเพิ่มประสิทธิภาพการใช้งานให้ดียิ่งขึ้น

ปล. ข้อเสียของเวอร์ชั่น6.43 ก้อคือตัวหนังสือ มันเล็กลง เหมือนกับถูกบีบให้เตี้ยลง เป็นเหลี่ยมๆ ไม่เหมือนของเดิม ดูสวยกว่า
alcanox
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พิมพ์ไทยไม่ได้
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2007 14:26  

ผมส่งเครื่องซ่อม แล้วอัพเฟริม์แวร์เป็น 6.10 ฮะ ไม่รู้ทำมัยไม่ได้ 6.43 เหมือนกัน

พอเอากลับมาใช้ ทำมัย มันพิมพ์ไทยไม่ได้หล่ะครับ ใครเป็นบ้าง ช่วยบอกที

แล้วมันจะแก้จังงัยฮะเนี่ย Embarassed
หญิงเล็ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6280 ไม่สามารถชาร์จเข้าเครื่องได้
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2007 07:59  

1.ลองเสียบทุกเต้าเสียบของบ้านตัวเองและบ้านเพื่อนแล้วค่ะ
แต่ไฟก็ไม่สามารถชาร์จเข้าเครื่องได้ เป็นเพราะอะไรคะ?
2.สาย usb ต่อกับคอมกว่าจะติดได้แล้วแต่ฟลุคค่ะ เป็นเพราะอะไรคะ?
3.เข้าศูนย์โนเกียซ่อมหมดประกันแล้ว ใช้มา 2 ปี จะซ่อมแพงไหมคะ?
4.ถ้าไปอัพเกรดที่ศูนย์โนเกียจะดีไหม เพราะบางคนบอกไม่ดี และเสียค่าใช้จ่ายไหมคะ?

ขอบพระคุณมากค่ะ
Gured
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2007 01:05  

เห็นตอนนี้มีเรื่องสีส้มแล้วอ่ะ ใครมีรูปช่วยโพสให้ดูหน่อยน้า
จะดูว่ามันสวยหรือป่าว

แล้วตอนนี้ราคามันอยู่ที่เท่าไรหรอคับ

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
6369
Year's Star

จังหวัด: 729664
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2007 17:25  

ใช้ 6280 มาปีก่า ๆ ตอนนี้ สัญญาณ มันเป็นไรก็ไม่รู้ มีมั่งไม่มีมั่ง
ใครเป็นแบบนี้มั่ง แนะนำหน่อยครับ เซงเป็ด Rolling Eyes
ไม่รู้ว่าเป็นที่ software หรือ hardware -*-
6280
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 6280 ไม่สามารถชาร์จเข้าเครื่องได้
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2007 22:05  

หญิงเล็ก ผู้เขียน:
1.ลองเสียบทุกเต้าเสียบของบ้านตัวเองและบ้านเพื่อนแล้วค่ะ
แต่ไฟก็ไม่สามารถชาร์จเข้าเครื่องได้ เป็นเพราะอะไรคะ?
2.สาย usb ต่อกับคอมกว่าจะติดได้แล้วแต่ฟลุคค่ะ เป็นเพราะอะไรคะ?
3.เข้าศูนย์โนเกียซ่อมหมดประกันแล้ว ใช้มา 2 ปี จะซ่อมแพงไหมคะ?
4.ถ้าไปอัพเกรดที่ศูนย์โนเกียจะดีไหม เพราะบางคนบอกไม่ดี และเสียค่าใช้จ่ายไหมคะ?

ผมก็เป็นครับ มีปัญหาตรงการชาร์ตแบตเหมือนกัน นานมากกว่าจะทำการชาร์ตได้ ตรง เสียบๆ ถอด ที่เต้ารับ ไปมา หรือบางทีต้องเปลี่ยน เต้ารับช่องอื่นๆ ในบ้าน เหืมอนไฟไม่เข้า

ตอนนี้เอาตัวแปลงที่ให้มา แล้วเอา ที่ชาร์ตรุ่นเก่า มาใช้ ทุกครั้งที่เสียบก็ปปกติ แล้ว แต่ทำไม ของที่ใช้อยู่ทุกวันๆ อยุ่ ๆ มันกลับใช้ไม่ได้สะงั้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2007 00:59  

ไหนมันบอกว่าความจำภายในกล้องมัน 74mb ไง ซื้อมือสองมาไหง มันมีแค่ 5 mb กว่าๆอ่ะ Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2007 21:51  

ซื้อเครื่องมาตั้งแต่ เม.ย. 06 ครับ เครื่องใช้ดีครับ แต่ปัญหาของผมตอนนี้คือมีอาการแบตเตอร์รี่บวมเช็คกับโนเกียตั้งแต่ซื้อมาเช็คโฮโลแกรม 20หลักแล้ว เป็นของแท้ไม่ทราบว่าเป็นอาการแบตเสื่อมรึเปล่าครับ ระยะการใช้มาทั้งหมด(Life time) 222Hr(s) 32Min(s) เครื่องเก่ากว่าอย่าง 6610i ทุกวันนี้ยังไม่บวมเลยครับ
PSpheung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2007 16:09  

ซื้อเครื่องมาตั้งแต่ เม.ย. 06 ครับ เครื่องใช้ดีครับ แต่ปัญหาของผมตอนนี้คือมีอาการแบตเตอร์รี่บวมเช็คกับโนเกียตั้งแต่ซื้อมาเช็คโฮโลแกรม 20หลักแล้ว เป็นของแท้ไม่ทราบว่าเป็นอาการแบตเสื่อมรึเปล่าครับ ระยะการใช้มาทั้งหมด(Life time) 222Hr(s) 32Min(s) เครื่องเก่ากว่าอย่าง 6610i ทุกวันนี้ยังไม่บวมเลยครับ

เครืองเราบวมไปนานแล้วววว ซื้อแบตใหม่เปลี่ยนเรียบร้อยยย แต่ว่าซื้อขงคอมมี่เอานะเพราะของแท้ไม่มีปัญญา...กลัวว่าเด๋วๆ ก็บวมอีก

แต่ตอนนี้เครื่องเราต้องเอาเข้าศูนย์ให้ซ่อมอย่างเดียวเลย เพราะเปิดเครื่องไม่ได้ เคยให้ศูนย์เช็คก่อนเอาไปลองให้ข้างนอกซ่อม เค้าบอกว่าเสียตั้ง 3 จุดแน่ะ ต้องเปลี่ยนตั้ง 2800 ยังไม่รวมค่าเช็คเครื่องอีก 200 จากศูนย์นะ ตอนนี้กะลังเซ็งมาก ไม่มีเครื่องใช้เป็นของตัวเองต้องอาศัยเครื่องคนอื่นใช้

มีใครพอจะเป็นเหมือนเราไหม?? ปกติเราเป็นคนใช้เครื่องนานนะ 4-5 ปี กว่าเครื่องจะเสีย แต่ไม่เคยใช้สไลด์มาก่อนเครื่องนี้เครื่องแรก แอบบสงสัยว่าเราใช้เครื่องไม่ถนอมขนาดนั้นจิงๆ เหรอ??
อ๋อ...มีเสียที่แผงสไลด์ กะ หน้าจอ แล้วก็ตัว UPI อะไรซักอย่างนะ เหงที่ศูนย์เค้าตอนเช็คบอกเรา

เซ็งเครื่องมากตอนนี้ อยากขายทิ้งแล้วซื้อรุ่นอื่นเลยอ่ะ แบบกลัวซ่อมแล้วเสียอีก
PSpheung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2007 16:10  

ลืมบอกไปว่าเราใช้เครื่องนี้มาประมาณปีครึ่งนะ
อยากรู้คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เท่าที่ไดยินมา 6280 นี้มานสามารถใช้เป็นกล้องที่ไว้เล่น Msn
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 00:00  

เเล้วโปรเเกรมที่ว่านี้ตอนนี้มานใช้ยังไงละคับ
ผมจะลองใช้ดูยังไงช่วย Link เว๊ป + วิธีใช้ด้วยได้ม่ะคับ
ขอบคุณมากๆเลยตับ Crying or Very sad
zephyros
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 17:05  

ตอนนี้ ราคาเท่าไหร่หรือครับ
Terk Kung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชอบมากครับ
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2008 23:12  

Nokia6280 เวลาเปิดเล่นเพลงเราสามารถที่จะกดออกและไปใช้งานอย่างอื่นได้เลยโดยที่เพลงยังคงเล่นต่อไปอยู่ทันทีที่ไม่ต้องปิดเครื่องเล่นเพลง ผมชอบตรงนี้มากครับ ^^ และสามารถรองรับดาวโหลดจาว่ามาลงใช้งานได้หลากหลายรูปแบบ Razz
ิbasso
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 6280 ไม่สามารถชาร์จเข้าเครื่องได้
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2008 13:58  

อาการแบบนี้เคยเจอมานะ ไม่รู้ว่าจะเป็นแบบเดียวกันป่าว
คือสายดาต้ากว่าจาเสียบเข้าคอมได้เนี่ย นานมาก จนต้องถอดใส่การ์ดรีดเดอร์เอา
สายชาร์ตบางทีก็ติดบางทีก็ไม่ติด
แล้วก็มีแบตลดฮวบเลย ไม่เกิน6ชม.ก็หมดแล้ว สแตนบายนะ

แล้วก็พอปล่อยไว้นานๆ โดยที่มีอาการแค่นั้น พอต่อมาอันนี้ดูไว้นะ
คือเราไม่คิดจะซ่อมเพราะสลับใช้สองเครื่อง
คือปล่อยไว้นานมาก แต่เปิดเครื่องเล่นอยู่
พอกลับมาใส่ซิมเล่นบ้าง มันรับสัญญาณไม่ได้
ไปซ่อมศูนย์บอกรอประมาณเดือนนึง

พอได้กลับมาเค้าบอกวงจรไหม้ เปลี่ยนยกแผงเลย
ศูนย์ก็พูดว่าเคสเนี้ย เป็นกันหลายคนแล้วนะ
หมดประกันเทเลวิซวันเดียวเจ๊งเลย
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2008 23:39  

ิbasso ผู้เขียน:

อาการแบบนี้เคยเจอมานะ ไม่รู้ว่าจะเป็นแบบเดียวกันป่าว
คือสายดาต้ากว่าจาเสียบเข้าคอมได้เนี่ย นานมาก จนต้องถอดใส่การ์ดรีดเดอร์เอา
สายชาร์ตบางทีก็ติดบางทีก็ไม่ติด
แล้วก็มีแบตลดฮวบเลย ไม่เกิน6ชม.ก็หมดแล้ว สแตนบายนะ

แล้วก็พอปล่อยไว้นานๆ โดยที่มีอาการแค่นั้น พอต่อมาอันนี้ดูไว้นะ
คือเราไม่คิดจะซ่อมเพราะสลับใช้สองเครื่อง
คือปล่อยไว้นานมาก แต่เปิดเครื่องเล่นอยู่
พอกลับมาใส่ซิมเล่นบ้าง มันรับสัญญาณไม่ได้
ไปซ่อมศูนย์บอกรอประมาณเดือนนึง

พอได้กลับมาเค้าบอกวงจรไหม้ เปลี่ยนยกแผงเลย
ศูนย์ก็พูดว่าเคสเนี้ย เป็นกันหลายคนแล้วนะ
หมดประกันเทเลวิซวันเดียวเจ๊งเลย

เหมือนยาผีบอก Neutral
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 19:27  

ใช้ดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร
juapung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 16:04  

รุ่นนี้ถ้าชื้อที่ออสเตรียมา ใช้ในเมืองไทยได้ไหมนะคับที่ตัวเครื่องมี่เลขสามด้วยนะคัย
Dekdek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6280 - Rise to the Top [ภาค 2]
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2010 22:18  

คือว่าได้โทรศัพท์ 6280 มาอ่ะ มันซื้อมาจากต่างประเทศ แล้วทีนี้ เราจะลองรับสายดีนะ มันรับสายไม่ได้อ่ะ ไม่ได้เป็นที่ซิมการ์ดนะ แต่เราว่ามันเป็นที่เครื่องอ่ะ ใครพอจะรู้เรื่องนี้ช่วยตอบหน่อย เราจำเป็นต้องใช้ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5

ไปยังหัวข้อ: