Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N70 - Instant Photography [ภาค 2]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 479 / เข้าชม: 2141139
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 17:08  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่า แปลงไฟล์เป็น MP4 แล้วดูไม่ได้อ่ะมันขึ้นว่า unable to play media clip
แต่ถ้าเป็น 3gp ก้อดูด้ายตามปกติ ช่วยหน่อยนะคับ งง มากๆเลย
n70kitty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พิมพ์สัญลักษณ์ & ไม่ได้อะ
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 08:52  

ต้องการพิมพ์สัญลักษณ์ & จาทำอย่างไรช่วยด้วย
tueng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : slowly
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 10:23  

เครื่องช้ามากๆ แต่โดยรวมก้อดีอะน่ะ
อ้นคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: พิมพ์สัญลักษณ์ & ไม่ได้อะ
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 16:14  

n70kitty ผู้เขียน:
ต้องการพิมพ์สัญลักษณ์ & จาทำอย่างไรช่วยด้วย

กด * (ปุ่มดอกจัน) คับ แล้วเลือกเอาเลย Wink
@JK@
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: N70 เสียบ charge ไฟที่ตูดไม่มิด
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 18:41  

วีรพล-teddy ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยครับ
พอดีเพิ่งได้เครื่องมาใหม่
แล้วเวลาเสียบ charge batt เข้าที่ตูดเครื่องเนี่ย

ถ้าผมเสียบไปสุดๆ มิด เลย... ไฟมันจะไม่เข้าอ่ะ
แต่ถ้าผมดึงออกมาหน่อยนึง(1 กึ๊ก) ไฟถึงจะเข้าอ่ะ

ไม่ทราบว่ามีใครเป็นเหมือนผมหรือป่าวอ่ะ
แล้วอาการแบบนี้มันปกติหรือป่าวอ่ะ
อยากรู้เพราะเพิ่งซื้อมาอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

โฮะๆๆๆ
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ
แต่ว่าพอชาร์ตครั้งที่สองที่สามก็สามารถเสียบมิดได้แล้วค่ะ
(พอดีเพิ่งจะชาร์ตได้แค่ครั้งที่สี่เอง Razz)
ตอนแรกคิดว่า เอาแล้วสิ ต้องเอาเข้าศูนย์ตั้งแต่วันแรกเลยหรอเนี่ย
แต่พอตัดใจขอชาร์ตครั้งต่อมามันก็เสียบมิดได้แล้ว
เฮ้อ...รอดตัวไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 23:55  

อ้างถึง:
ถ้าจะเอาเมมของn70ไปต่อกับตัว usb port ต้องใช้อแดปเตอป้ะคะ แล้วถ้าต้องใช้ หาซื้อได้ที่ไหน ราคาประมาณเท่าไหร่คะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 09:37  

zumzam ผู้เขียน:
แล้วที่เขาว่ามันมีปัญหาเยอะนี่จริงป่ะคะ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 13:19  

Embarassed อยากได้ dictionary ---> Eng-Eng อะคราบ เพื่อนคนไหนมี ส่งให้หน่อยนะ arrownatt@yahoo.com มีที่ load แต่ไม่สามารถอะคราบ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 15:48  

Anonymous ผู้เขียน:
อ้างถึง:
ถ้าจะเอาเมมของn70ไปต่อกับตัว usb port ต้องใช้อแดปเตอป้ะคะ แล้วถ้าต้องใช้ หาซื้อได้ที่ไหน ราคาประมาณเท่าไหร่คะ

Embarassed คงจะเป็น card reader นะคราบ ราคาไม่เกิน 200 นะคราบ MBK , พันทิพย์ ก้อมีนะคราบ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 08:18  

Poo ผู้เขียน:
ใช้ N70 แต่ไม่สามารถเชื่อมต่อมือถือกับคอมได้ค่ะ คือพอเลือกตัวช่วยการเชื่อมต่อแล้วมันจะ error ว่าไม่มีประเภทการเชื่อมต่อที่ใช้งานได้ จึงไม่สามารถเชื่อมต่อกับโทรศัพท์ได้ และเมื่อเข้าไปที่การจัดการการเชื่อมต่อ ก็ไม่พบอะไรเลย คือว่าคอมที่ใช้เป็น Win XP ไม่ทราบว่าจะต้องทำอย่างไร ถึงจะสามารถเชื่อมต่อได้ค่ะ

Embarassed เพื่อนๆ หลายๆท่าน post แล้วเยอะมากเลย คิดว่าน่าจะลง program ไม่ครบอะคราบ ลอง uninstall แล้วลองลงใหม่ driver ของสาย usb ลงครบไหม... Embarassed
Laughing เราเองก็เคยเป็นเหมือนกัน อยู่ที่ว่าเพื่อน ๆ จะต่อเข้ากับคอมไปทำอะไร ถ้าเพื่อนจะใส่เพลง หรือรูปภาพ เราว่าใช้การ็ดรีดเดอร์ดีกว่าเยอะเลย ราคาไม่แพง หาซื้อได้ที่ร้านคอมทั่วไป แต่ถ้าเพื่อน ๆ อยากต่อกับคอมจริง ๆ ก็ต้องดูว่าคอมพิวเตอร์ที่ใช้เป็น xp pack 1 หรือ pack 2 เพราะว่า pack 1 ใช้กับ n70 ไม่ได้ต้องไปอัพเครื่องคอมกันก่อน แต่ถ้าเป็น pack 2 ก็ต้องไปโหลด driver ของสายusb ที่เว็บไซด์ของโนเกีย รุ่น n70 นะจ๊ะ Laughing

Embarassed ที่บ้านใช้ notebook xp-home ยังเห็นนะคราบ Embarassed
อีเสเพล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N70 - N72 แตกต่างกันมากไหมอะ
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 11:35  

อยากให้เปรียบแทบให้หน่อยอะ พอดีมองN70 ไว้ค่ะ แ ต่ทีนี้มาดูข้อมูลของ N72 แล้วเลยสับสนไม่รุ้ว่ามันแตกต่างกันมากไหมอะ พอดีเรามะค่อยมีความรู้เรื่องโทรสัพเท่าไหร่ ช่วยบอกทีนะค่ะ แล้วก็ช่วยแนะนำโทรสัพให้หน่อยได้มะ แบบว่าเอาที่แน่นกล้องอะ ส่วนฟังเพลงแน่นเป็นลำดับที่2 อะ เอารุ่นที่ออกมาพร่อมประมาณ N72 อะค่ะ แบบว่ายี่ห้ออะไรก็ได้อะ
fon.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 17:19  

เลือก N 70 ดีกว่าค่ะ
เพราะว่าเราก็เป็นคนหนึ่งค่ะที่รังเรมากเลย
ระหว่าง 70 - 72
แต่ตอนนี้ก็ใช่ 70 อยู่ค่ะ ชอบมากเลยๆๆๆ สี่ดำค่ะ
bmooh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชุดหูฟังที่แถมมาเสียงไม่ออก 1 ข้าง
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 23:59  

หูฟังที่ให้มากับตัวเครื่องค่ะมีวอยรับประกันของเอ็มลิงค์เสียงมันออกบ้างไม่ออกบ้างเข้าศูนย์เข้าจะรับประกันไหมค่ะ ซื้อมา 2 เดือนเองค่ะเสียดายมากๆๆๆๆๆๆๆๆ Sad
bitchfit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 00:39  

เอาไปเคลมที่ศูนย์โนเกียร์เลย เค้ารับประกันนาน 6 เดือน สำหรับอุปกรณ์เสริม อิอิ
jijjjjjjjj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาเท่าไหร่
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 12:20  

ราคาตอนนี้เท่าไหร่แล้ว ทั้งN70,N72 น่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ราคาเท่าไหร่
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 17:08  

jijjjjjjjj ผู้เขียน:
ราคาตอนนี้เท่าไหร่แล้ว ทั้งN70,N72 น่ะ

Embarassed n70 13 ปลายๆ แล้วนะคราบ twz Embarassed
mrton2005
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : กำลังจะเปลี่ยนมือถือ
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 14:33  

กำลังจะเปลี่ยนมือถือ ตอนนี้มองๆ N 70 72 กับ W800i ไว้
ชอบคุณภาพ กล้อง และเสียงของ W800i
แต่อยากได้ลุกเล่นเยอะๆ N 70 72 แต่ เข้ามาอ่านๆ แล้วเห้นปัญหา ของ N 70 72 เยอะจัง เลยกลัวๆอะครับ
เคยใช้ k750i ไม่มีปัญหาไรเลย แต่ ทำตกน้ำซะงั้น เลยยากได้ตัวใหม่
TT^TT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 18:38  

เอ่อ คือว่า ซื้อมาแว้ว พอลงซีดีที่มันให้มา แว้วทามมายคอมหาไม่เจออ่ะ ตอนแรกยังมะได้ลงมันก้อบอกให้ลง พอลงแว้วก้อต่อ สายUSB มะได้เรยอ่ะ คอมมันมองมะเหงทำงัยดีอ่ะ งงไปหมดแว้ว
pakkredd
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 23:20  

ผมก็เปน ต่อ Usb แล้ว Error บอกว่าไม่ Support ทำไงดีคับ บอกที เซงมากเลย เนี่ย
Clinton
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 07:29  

คืออยากทราบว่าทำไม n70 ของผมนั้นเวลาเข้าไปตั้ง โหมดพร้อมทำงาน แล้วเวลาเลือกว่าจะตั้งให้ทำหน้าที่อะไรเวลากดเลื่อนมันจะมี เส้นๆขาวๆกระพริบ แต่เวลาใช้งานปกติไม่เป้นแบบนี้เครื่องมีปัญหาหรือเปล่าช่วยตอบทีครับ อีกอย่างเพิ่งซื้อมาเมื่อวาน - -"
กาสะลอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 13:24  

ชาร์ทแบตเต็มแล้วเปิดเครื่องตอนบ่าย 2
ทำไมวันนี้ 9โมงแบตก็หมดแล้ว
ไม่ได้คุยอะไรมากมายเลย
มันเป็นเพราะอะไรคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 13:54  

อยากเห็น ผู้เขียน:
อยากเห็นรูป NOKIA N70 สีดำอ้ะ(ได้ข่าวว่ามันแพงกว่าตัวปกติดเหรอ)
ดูได้ที่ไหนเหรอ แล้วถ้าใครมีช่วยลงให้หน่อยนะ
jjjjjjjjjjjjjjj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อุปกรณ์
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 15:03  

อุปกรณ์ที่แถมมากับ N72 มาใช้กับ N70 ได้ไหม อย่างตัวแปลงสาย อะไรนั้นน่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: กำลังจะเปลี่ยนมือถือ
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 17:26  

mrton2005 ผู้เขียน:
กำลังจะเปลี่ยนมือถือ ตอนนี้มองๆ N 70 72 กับ W800i ไว้
ชอบคุณภาพ กล้อง และเสียงของ W800i
แต่อยากได้ลุกเล่นเยอะๆ N 70 72 แต่ เข้ามาอ่านๆ แล้วเห้นปัญหา ของ N 70 72 เยอะจัง เลยกลัวๆอะครับ
เคยใช้ k750i ไม่มีปัญหาไรเลย แต่ ทำตกน้ำซะงั้น เลยยากได้ตัวใหม่

Embarassed อยากได้ของใหม่แน่เลย Embarassed ผมก้อไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไรนะ แต่ตอนนี้มีปัญหาตรง memory น้อยไปแล้ว จะไปซื้อ 1 Gb มาใส่เพราะเตรียมตัวสอบ listening อะ ก้อเลยซื้อ mem เพิ่มเห็นว่ารองรับถึง 1 Gb แล้วฟังจากมือถือ ก้อ work อยู่นะคราบ Embarassed
kongraknu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
หัวข้อ : ต่อคอมไม่ได้อีกแล้ว
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 20:33  

อยากถามอีกว่า winxp pro 2002 ใช้ต่อกับมือถือไม่ได้ใช่ป่าวคับ คือว่าเสียบทีไร usb not ทุกทีเลย เสียอารมณ์
แต่พอเอาไปต่อก่ะเครื่องอื่นที่คอมไม่ได้ใช้ระบบเดีวกันคือมันใหม่กว่าอ่ะ มันสามารถใช้ได้ตามปกติผ่านฉลุย แต่พอรอบแรกต่อได้ใช่มะ รอบสองเราต่ออีกมันทำไมนิ่งไม่มีไรเกิดขึ้นมาเลย เงียบอย่างก่ะเป่าสาก เชื่อมต่อแล้วต่ออีก หาก็ไม่เจอเสียอามารณ์เอาจริงๆ เพื่อนๆคนไหนรู้ ช่วยบอกกันด้วยนะครับ ผมอยากเอารูปลงคอมมั่กๆๆๆ แนะนำคนที่ไม่รู้ด้วยนะครับ
kenkung1
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : ข้อความ
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 21:40  

ผมส่งข้อความแล้วมันจะอยู่ที่ ส่ง แล้วมันก็ส่งไม่ได้ผมไม่รู้จะอธิบายยังงัยดีให้เข้าใจต้องตั้งค่าข้อความเสียงมั้ยครับ Sad
ง่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ง่า
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 18:02  

NoTToSanG~` ผู้เขียน:
เวปนี้ช่วยคุณได้

www.n70club.co.nr

ทำไม http://www.n70club.co.nr/ มันเข้าม่าได้แล้วอ่าคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 23:32  

www.n70club.co.nr....====> www.freeforum101.com/n70/......pls register
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: พิมพ์สัญลักษณ์ & ไม่ได้อะ
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 11:17  

อ้นคับ ผู้เขียน:
n70kitty ผู้เขียน:

กด * (ปุ่มดอกจัน) คับ แล้วเลือกเอาเลย Wink

Embarassed ไม่อยู่ใน menu นี้นะคราบ หาอยู่เหมือนกัน Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: N70 เสียบ charge ไฟที่ตูดไม่มิด
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 11:35  

วีรพล-teddy ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยครับ
พอดีเพิ่งได้เครื่องมาใหม่
แล้วเวลาเสียบ charge batt เข้าที่ตูดเครื่องเนี่ย

ถ้าผมเสียบไปสุดๆ มิด เลย... ไฟมันจะไม่เข้าอ่ะ
แต่ถ้าผมดึงออกมาหน่อยนึง(1 กึ๊ก) ไฟถึงจะเข้าอ่ะ

ไม่ทราบว่ามีใครเป็นเหมือนผมหรือป่าวอ่ะ
แล้วอาการแบบนี้มันปกติหรือป่าวอ่ะ
อยากรู้เพราะเพิ่งซื้อมาอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

Embarassed เป็นอย่างนั้นหรือไร ผมก้อเสียบปกติไม่มีอะไร นะคราบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 16:23  

Embarassed ตอนนี้ ใช้ mem 1 gb. 980 B kington ก้อ ok นะคราบ เพราะรองรับได้เท่านี้ ความรู้สึกไม่ช้านะคราบ แต่โปรมที่ลงไว้ใน mem เดิม ถ้าไม่ backup ไว้แล้วนำมาใส่ ก้อต้องลงใหม่นะคราบ Embarassed
คิคิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาวันนี้
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 17:43  

วันนี้ไปมาบุญครอง ร้านนาซารู้สึกว่าจะอยู่ที่ราคา 13620 ร้านนิดอยู่ที่ราคา 13700 แต่ของที่ร้านม่ามี เขาบอกว่ากำลังสั่งมาส่งที่ร้าน เหอๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 17:52  

kanhomkeng ผู้เขียน:
ผมขอถามหน่อยครับ อยากจะเช็คเวอร์ชั่นของซิมเบี้ยนในเครื่อง N 70 ของตัวเอง ต้องกดอะไรอ่ะครับ

แล้ว ซิมบี้ยน 8.1 มีแอพพลิเคชั่นมารองรับเยอะไหมครับ ได้ข่าวว่าใหม่พอ ๆ กับ เวอร์ชั่น 9.0 เลย

ตอบ
*#0000#
ผึ้งน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 00:04  

ทำไมแบตหมดเร็วมาก
ทั้งๆที่เปิดเครื่องไว้เฉยๆ
แทบจะไมได้ใช้เลยค่ะ

ใครเป็นแบบนี้บ้างคะ
กาก้าแมน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 00:45  

ครับเปแนมือถือที่แบตหมดไวที่สุดที่เคยใช้มาเลยครับ ส่วนหนึ่งอาจเป็นเพราะไฟฟน้าจอกว่าจะดับแต่ละครั้งไม่ต่ำกว่า 40 วิ มั๊งครับ ชาร์ททุกวัน บางวัน 2 รอบ มันสูบแบตจริงๆครับ ต้องพกที่ชาร์ทตลอด หรือไม่ก็ต้องมีสำรองก้อน 2 ครับ
neonprotozoa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอนนี้ราคาอยู่ที่ประมานเท่าไหร่คับ
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 08:52  

N70 ตอนนี้ราคาอยู่ที่ประมานเท่าไหร่คับ

คือพอดีมีคนจะขายทั้งชุดที่8000 ซื้อมาใช้วันที่10สิงหา มีใบเสร็จพร้อม

8000นี่ โอเคมั้ยครับ

อยากทราบความคิดเห็นที่ neonprotozoa@hotmail.com คับ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 16:15  

กาก้าแมน ผู้เขียน:
ครับเปแนมือถือที่แบตหมดไวที่สุดที่เคยใช้มาเลยครับ ส่วนหนึ่งอาจเป็นเพราะไฟฟน้าจอกว่าจะดับแต่ละครั้งไม่ต่ำกว่า 40 วิ มั๊งครับ ชาร์ททุกวัน บางวัน 2 รอบ มันสูบแบตจริงๆครับ ต้องพกที่ชาร์ทตลอด หรือไม่ก็ต้องมีสำรองก้อน 2 ครับ

Embarassed เห็นด้วยนะคราบว่า bat. หมดไวมากๆ ไม่รู้ว่า firmware ตัวใหม่ up แล้วจะดีขึ้นหรือเปล่า เพื่อนคนใด up มาแล้ว ส่งกระแสด้วยนะคราบ Embarassed
เพิ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 00:27  

แบทN70อยู่ได้นานมั้ยครับของผม เปิดทิ้งได้2วัน+ฟังเพลงด้วย แต่ถ้าคุยสัก1ชั่วโมงก็จะอยู่ได้วันเดียว อย่างนี้ปกติป่าวครับ
gw
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 02:25  

แบตหมดเร็วมั่กๆเลย เซง อย่างอื่นโอเค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 08:54  

Embarassed เพื่อนๆ ท่านใดมี dict. eng-eng บ้างอะ ...ผมมีแต่ trial อะ กำหนดวันใช้อะ ก้อเพื่อนท่านใดมี ส่งให้ด้วยนะ arrownatt@yahoo.com Embarassed
fon....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 11:07  

ขอด้วยคนนะค่ะ โปรแกรมดิช-ไทยอังกฤษ / อังกฤษ-ไทย

fon_mb19@hotmail.com

ขอบคุณค่ะ
peepoe
Year's Star

หัวข้อ : รบกวนถามนิดนึงครับถ้าจะซื้อ N70 เครื่องศูนย์ซื้อที่ศูนย์ไหนดีครับ
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 16:12  

ถ้าจะซื้อ N70 เครื่องศูนย์ซื้อที่ศูนย์ไหนดีครับ แล้วศูนย์ไหนถูกที่สุดครับ ราคาตอนนี้เท่าไรครับจะไปซื้อวันอาทิตย์แล้วคร้าบบบบบ ช่วยตอบด้วยนะคร้าบบบ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: รบกวนถามนิดนึงครับถ้าจะซื้อ N70 เครื่องศูนย์ซื้อที่ศูนย์ไหนดีครับ
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 17:29  

peepoe ผู้เขียน:
ถ้าจะซื้อ N70 เครื่องศูนย์ซื้อที่ศูนย์ไหนดีครับ แล้วศูนย์ไหนถูกที่สุดครับ ราคาตอนนี้เท่าไรครับจะไปซื้อวันอาทิตย์แล้วคร้าบบบบบ ช่วยตอบด้วยนะคร้าบบบ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

Embarassed ราคา 13k กว่าๆ แล้วนะคราบที่ twz แต่ถ้าหากซื้อที่นี้ ถามเขาก่อนว่าเครื่องประกันกับ ais หรือ m-link ประมาณนี้ อย่างได้ประกับจากไหนก้อเลือกนะคราบ Razz
pp..bnz+''
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 19:15  

อ่า คือเราซื้อ n70 มาละมันล๊อคไว้กะ 3g อ่ะค่ะ ใช้กะ gsm ไม่ได้อ้ะ ที่ไหนรับปลดล๊อคบ้างอ้ะ.... ใครรู้บอกหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่า
ปัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณค่ะ
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 08:00  

N70 ทำไมเวลาพักหน้าจอมานถึงเปง AIS อ่ะ มีวิธีเอาออกไมค่ะ ช่วยบอกทีค่ะ
Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2006 15:01  

ฟิน... ผู้เขียน:
ฟิน... ผู้เขียน:
ตกลง N 70 นี่มี กี่ สี หรอ คะ

เพราะ เห็นบางคนก็บอก Silver black สีเงิน สีดำ งง อ่า ค่ะ

คือจาซื้อเร็วๆนี้ แล้ว แต่ อยากดูสีก่อนอ่า จะได้บอกที่ร้านถูกว่าสี ไรกานแน่

ยังไงรบกวนๆพี่ๆใจดี ช่วยน้องหน่อยนะคะ ชื่อสี(แน่นอน) กับ รูปภาพประกอบก็จาดีมากๆเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Embarassed 2 สีเท่านั้น นอกนั้นเปลี่ยนหน้ากากนะคราบ

2 สี มีอะไรบ้างคะ บอกให้ละเอียดหน่อยสิ เราคิดว่ามันมากกว่า 2 นะ

มันมี 3 สีแล้วครับของแท้น่ะ มี สีเงิน-ดำ สีขาวงาช้าง แระก้อ สีดำ ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2006 15:07  

ฮะฮะ'' ผู้เขียน:
อ่า คือเราซื้อ n70 มาละมันล๊อคไว้กะ 3g อ่ะค่ะ ใช้กะ gsm ไม่ได้อ้ะ ที่ไหนรับปลดล๊อคบ้างอ้ะ.... ใครรู้บอกหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่า

ลองเข้าไป เชตที่เมนู เครื่องมือ > การตั้งค่า > โทรศัพท์ > การตั้งค่าเครือข่าย ดูครับว่าด้ายมั้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอบคุณค่ะ
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2006 15:53  

ปัด ผู้เขียน:
N70 ทำไมเวลาพักหน้าจอมานถึงเปง AIS อ่ะ มีวิธีเอาออกไมค่ะ ช่วยบอกทีค่ะ
Embarassed

Embarassed เป็นเหมือนกันนะคราบ
daw
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 16:31  

ถ้าเราจะเปลี่ยนหน้ากาก อ่ะ คุณๆ คิดว่าดี ป่ะ และถ้าจะเปลี่ยน จะเอาสีอาไรดี อ่ะ
Embarassed Embarassed Embarassed
elf_moon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 17:40  

อยากเปลี่ยนหน้ากากเหมือนกัน อยากได้สีไอวอรี่ ถ้าใส่ของเทียมมันจะทำให้เครื่องพังรึเปล่าชอบสีไอวอรี่มากๆ แต่ตอนนี้ใช้สีเวินก็ชอบนะ
peepoe
Year's Star

หัวข้อ : กล้อง N70 เวลาถ่ายแล้วเอาลงคอมจะเหลืองเหมือน N72 มั้ยครับ
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 14:47  

ช่วยตอบนิดนะครับจะไปซื้อวันศุกร์แล้วครับ แล้วซื้อที่ศูนย์อะไร ที่ไหน ถูกที่สุดครับ แล้วราคาตอนนี้ประมาณเท่าไรครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 15:35  

daw ผู้เขียน:
ถ้าเราจะเปลี่ยนหน้ากาก อ่ะ คุณๆ คิดว่าดี ป่ะ และถ้าจะเปลี่ยน จะเอาสีอาไรดี อ่ะ
Embarassed Embarassed Embarassed

Embarassed เลือกสีที่ชอบก้อแล้วกันนะ Neutral
นายมิค
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ซื้อไรดีอ่ะ nokia/ Sony
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 22:18  

คือตัดสินใจอยู่อ่ะคับ ระหว่างค่าย โนเกีย กะโซนี พี่ๆ เพื่อนๆว่าซือไรดีคับ ผมเล็ง N 70, N72 กะ Sony K 790i,W810i รบกวนช่วยตอบด้วยนะคับว่าจะซื้อ แล้วคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 01:13  

Embarassed

Embarassed เป็นเหมือนกันนะคราบ

ถ้าหมายถึง สกีนเซอร์เวอร์ ให้เข้าไปแก้ที่ เครื่องมือ ลักษณะ แล้วเราก็เลือกธีมที่เราใช้อยู่แล้วก็ กดตัวเลือก แก้ไข แล้วเราจะเห็นตรงประหยัดพลังงาน ให้เลือกเป็นวันที่ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 21:24  

ราคา เหลือ 13700 แล้วล่ะที่ เซีย รังสิต ร้าน อินสตอ
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2006 10:54  

Embarassed

เข้าไปเปลี่ยนที่ Theme>Edit>Screen Saver แล้วก็เลือกเป็น Date/Time หรือ Text หรือไม่ก็ N70 Presentation
Araiwa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ทราบว่า N70 สามารถใช้ RS-MMC ความจุสูงสุดได้เท่าไหร่ครับ
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2006 15:15  

2 GB ใช้แล้วเครื่องจะอืดมั้ยค๊าบ
หรือว่า 1 GB ก็พอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไม่ทราบว่า N70 สามารถใช้ RS-MMC ความจุสูงสุดได้เท่าไหร่ครับ
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2006 15:53  

Araiwa ผู้เขียน:
2 GB ใช้แล้วเครื่องจะอืดมั้ยค๊าบ
หรือว่า 1 GB ก็พอ

Embarassed check นิดหนึ่งนะคราบรองรับ 1 GK. หรือเปล่าเพื่อซื้อแล้วใช้ไม่ได้อะ เพราะผมก้อ check แล้วยังไม่ถามร้านที่ขายอีก twz ก้อ 1 GB. ตอนนี้ก้อใช้อยู่อืดเล็กน้อย ไม่ถึงปานกลาง เมฆหมอกไม่มีนะคราบ Embarassed ขอโทษนอกเรื่องไปนิด Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2006 15:59  

ถ้าต้องเปลี่ยนหน้กากเครื่องไม่พังเหรอ เราสำรวจดูแล้วมันไม่มีที่แงะเลยแล้วจะเปลี่ยนได้ยังไง แล้วหน้ากากของแท้มีหรือเปล่าใครรู้ช่วยบอกที ขอบคุณคะ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2006 16:32  

cdumkum ผู้เขียน:
Embarassed

เข้าไปเปลี่ยนที่ Theme>Edit>Screen Saver แล้วก็เลือกเป็น Date/Time หรือ Text หรือไม่ก็ N70 Presentation

Embarassed Thank, well done . Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อไรดีอ่ะ nokia/ Sony
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2006 16:47  

นายมิค ผู้เขียน:
คือตัดสินใจอยู่อ่ะคับ ระหว่างค่าย โนเกีย กะโซนี พี่ๆ เพื่อนๆว่าซือไรดีคับ ผมเล็ง N 70, N72 กะ Sony K 790i,W810i รบกวนช่วยตอบด้วยนะคับว่าจะซื้อ แล้วคับ

Embarassed ตัวเลือกจะได้น้อยลง n70 กะ se 790i น่าจะดีกว่านะคราบ เลือกที่เราชอบดีที่สุดนะคราบ Twisted Evil
winchester
Year's Star

หัวข้อ : N70 Hang
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 13:10  

เนื่องเพิ่งซื้อมาประมาณ2สัปดาห พอเข้าสัปดาหที่3 เมื่อเปิดเครื่องแล้วจะHang ปิดไม่ได้ต้องแกะถ่านออกอย่างเดียวหลายครั้ง ก่อนหน้านี้จะResetเอง หลายครั้ง คงต้องถามผู้รู้ช่วยเหลือครับ เดือดร้อนแล้ว ใช้ไม่ถึง1เดือนเลยครับ
bspears
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบด้วยๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 13:38  

คือ เราอยากรู้ว่าตอนนี้เวอร์ชั่นล่าสุดของN70 เป็นเวอร์ชั่นอะไรอะ อยากเอาเครื่องไปอัพอ่า ยังไงก็ช่วยตอบด้วยน้า ขอบคุณล่วงหน้าเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: N70 Hang
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 12:56  

winchester ผู้เขียน:
เนื่องเพิ่งซื้อมาประมาณ2สัปดาห พอเข้าสัปดาหที่3 เมื่อเปิดเครื่องแล้วจะHang ปิดไม่ได้ต้องแกะถ่านออกอย่างเดียวหลายครั้ง ก่อนหน้านี้จะResetเอง หลายครั้ง คงต้องถามผู้รู้ช่วยเหลือครับ เดือดร้อนแล้ว ใช้ไม่ถึง1เดือนเลยครับ

Embarassed ตรวจ check เร่งด่วนเลยนะคราบ 0 ไหนอะ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia N70 - Instant Photography [ภาค 2]
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2006 14:32  

ผมไม่มีความรู้เลยอยากถามครับ N70 เห็นเขียนว่า รองรับ ระบบ GSM และ WCDMA ไม่ทราบว่า ถ้าผมมี SIM ของ HUTCH อยู่เนี่ย จะใส่ได้ไหม แล้วถ้าใส่ได้ ต้องตั้งค่าอย่างไร

ถ้าใครรู้ผมรบกวนช่วยตอบให้ด้วยนะครับ ... ขอบคุณมาก ๆ ครับ

คทาวุธ
8800 fanclub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia8800
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 00:22  

"Nokia8800" เป็นโทรศัพท์ ที่ทางNokiaวางตำแหน่ง HI-ENDของNokiaไว้แล้ว อย่าเอาพวกโทรศัพท์ แบบ:"เศษพลาสติก","ราคาตกไว","กระจอกๆ" เช่นบรรดา N80,N91,N71,N70 "Hi-Tech but Lo-So" สรุปSmileราคา 34,900 +++หรูหรา คุ้มราคา+++ (((เหมาะกับผู้มีรสนิยมเท่านั้น))) ผมใช้เจ้าNokia8800+O2atom นี่ซิ""HI-SO+HI-TECH""ตัวจริง.......555......555........

Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia8800
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 03:14  

8800 fanclub ผู้เขียน:
"Nokia8800" เป็นโทรศัพท์ ที่ทางNokiaวางตำแหน่ง HI-ENDของNokiaไว้แล้ว อย่าเอาพวกโทรศัพท์ แบบ:"เศษพลาสติก","ราคาตกไว","กระจอกๆ" เช่นบรรดา N80,N91,N71,N70 "Hi-Tech but Lo-So" สรุปSmileราคา 34,900 +++หรูหรา คุ้มราคา+++ (((เหมาะกับผู้มีรสนิยมเท่านั้น))) ผมใช้เจ้าNokia8800+O2atom นี่ซิ""HI-SO+HI-TECH""ตัวจริง.......555......555........

Laughing
ปัญญาอ่อน แบบนี้ใช้ atom ได้แค่ไหนฟะ
daw
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 14:21  

Rolling Eyes เพื่อนๆว่าหน้ากากของแท้ที่เป็นของร้านข้างนอก ไม่ใช้ของ 0 อ่ะ
ราค่า 600-700 บาท คิดว่าน่าเชื่อถือ ป่ะ และถ้าเป็นของ 0 ราค่า
เท่าไรหรอค่ะ Embarassed
drop by
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 15:42  

กาก้าแมน ผู้เขียน:

Embarassed เห็นด้วยนะคราบว่า bat. หมดไวมากๆ ไม่รู้ว่า firmware ตัวใหม่ up แล้วจะดีขึ้นหรือเปล่า เพื่อนคนใด up มาแล้ว ส่งกระแสด้วยนะคราบ Embarassed

แบตเตอรี่หมดไวที่เคยพบมาน่าจะมีสาเหตุมาจาก 2 กรณีหลักคือ

1. เคยเปิด application หรือโปรแกรม หรือเล่นเกมส์ แล้วไม่ได้ปิดโปรแกรมเหล่านี้อย่างถูกต้อง จะทำให้แบตเตอรี่หมดไวมาก ชาร์ตไฟเต็ม ๆ เพียงแค่ 1 วันก็หมดแล้ว เคยเจอ 4 -5 ครั้ง จนทุกครั้งจะปิดโปรแกรมต่าง ๆ อย่างถูกวิธี ต่อมาก็ไม่ม่ปัญหาอะไร

2. แบตเตอรี่เสื่อม ซึ่งอาจเกิดจาก

2.1 ซื้อจากมาบุญครองโดนเปลี่ยนแบตที่ไมได้มาตรฐาน หรือแบตใช้แล้วมาใส่แทนแบตแท้
2.2 แบตฯ เสื่อมก่อนกำหนด
2.3 ซื้อมือสองที่แบตผ่านสภาพการใช้งานมาอย่างโชกโชน

ผมใช้ N70 อีก ไม่ถึงเดือนก็ครบ 1 ปี แบตเตอรี่ยังใช้ได้โดยปกติ ถ้าวันใหนเล่นเกมส์ หรือเข้าโปรแกรม แล้วลืมออก รีบกดปุ่มแดงเพื่อ ออกจากโปรแกรมทันทีทันใด แบตฯหมดเร็ว สุด ๆ
drdunga
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ===แวะมาบอกราคาที่ Nasaphone===
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2006 17:59  

ณ.วันที่ 9/9/49
12750 คราบบบ
dy-ke
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2006 03:24  

เพิ่งซื้อมาแค่3วัน แล้วก็ไปซื้อ เมมเพิ่มเป็น 512 (kingston) พอกลับมาบ้านลงเพลงจากคอม แล้วไปเปิดที่เครื่องมันไม่ขึ้นไรเลย ทั้งเพลง+รูป พอเปิดที่คอมทั้งเพลงแวก็รูปก็ยังอยู่ แต่รูปมันมีเส้นๆขึ้นมา สีก็ไม่เท่ากัน กลับไปร้านที่ซื้อเมม เค้าบอกว่าเป็นที่เครื่อง (ซื้อเครื่องจากเจ มาร์ท) ใครมีความรู้ช่วยบอกหน่อยครับว่าเป็นที่อะไร เครื่อง หรือ เมม แต่ผมว่าเมมเจ๊ง ชัวร์
dy-ke
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2006 03:26  

เพิ่งซื้อมาแค่3วัน แล้วก็ไปซื้อ เมมเพิ่มเป็น 512 (kingston) พอกลับมาบ้านลงเพลงจากคอม แล้วไปเปิดที่เครื่องมันไม่ขึ้นไรเลย ทั้งเพลง+รูป พอเปิดที่คอมทั้งเพลงแวก็รูปก็ยังอยู่ แต่รูปมันมีเส้นๆขึ้นมา สีก็ไม่เท่ากัน กลับไปร้านที่ซื้อเมม เค้าบอกว่าเป็นที่เครื่อง (ซื้อเครื่องจากเจ มาร์ท) ใครมีความรู้ช่วยบอกหน่อยครับว่าเป็นที่อะไร เครื่อง หรือ เมม แต่ผมว่าเมมเจ๊ง ชัวร์
(+_+)^l\l00-friend
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : n70สีดำ<รุ่นหม่ายอ่ะ>
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2006 14:59  

ที่เราซื้อมา(ประมาณเดือนกว่าๆ)เครื่องม่ายเคยมีปานหาเรยนะ<ดีมั่กๆ>พร้อมทุกอย่าง-อุปกรณ์ครบชุดตอนนั้นเราซื้อมา13.800บาท<เราว่ามานก้อม่ายแพงอ่ะนะ Razz >[img][/img][/b]
boat+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2006 19:15  

เครื่อง ผมมันชอบ มีข้อความขึ้นมาว่า การลงทะเบียนซิมการ์ดล้มเหลว บ่อยมากครับ มันคืออะไรครับ ซิมเสียหรือเครืองเสีย ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2006 11:46  

dy-ke ผู้เขียน:

ลอง ฟอเมต เมม ยังอ่ะคับ บางครั้ง เมม ที่พึ่งชื้อมาก้อต้อง ฟอเมต ก่อนใช้งานน่ะครับ
pias
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2006 21:20  

เท่าไหร่แล้วคะ
ohana
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2006 23:26  

อยากทราบว่าตอนนี้ราคาเครื่องศุนอยุ่ที่เท่ไหร่คะ

สำหรับคนที่ซื้อมามีปันหาอะไรไหมคะ

ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2006 13:06  

ohana ผู้เขียน:
อยากทราบว่าตอนนี้ราคาเครื่องศุนอยุ่ที่เท่ไหร่คะ

สำหรับคนที่ซื้อมามีปันหาอะไรไหมคะ

ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะคะ

Embarassed 2-3 วันก่อน twz 13500 นะคราบ
นายมิค
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2006 07:32  

ถามคับ เลือกรุ่นไหนดีคับมี n70,n72,se 750i, nk6270
noneeee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แสดงความคิดเหนหน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2006 12:35  

กำลังจะซื้ออะครับ ช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ
1) เครื่องรุ่นนี้โอเคมั้ยครับ ในเรื่องของความเสถียร การกินแบต การลงโปรแกรม เครื่องแฮงค์ ง่ายป่าวอะครับรี่ 2) กล้อง 2 ล้าน นี่ชัดใช้ได้ไหมครับ ไฟล์วีดีโอ ถ่ายมาแล้วมันจะแตกไหมครับ(กล้องหน้าชัดดีมั้ยครับ)
3) การประกอบของเครื่องเป็นไงบ้างครับ
4) ตอนนี้ราคาเครื่องอยู่ที่เท่าไหร่อะครับ
5)เทียบกับ 6280 , n70 , n72 รุ่นไหนดีกว่าครับ
6) สุดท้ายเว็บไหนที่มีให้โหลดฟรีมั่งอ่าครับ เช่น ธีม ทรูโทน โปรแกรมอะครับ นอกจากเว็บ www.geo-moble.com อ่าครับ

ขอบคุณมากครับ จะได้ตัดสินใจถูกอะครับ อีก 2 วันจะไปซื้อแล้วอะครับ ช่วยแสดงคว่มคิดเหนหน่อยนะครับ เพราะอยากซื้อแล้วใช้นานๆอ่าคับ เสียดายตังอ่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2006 12:57  

ผู้เขียน:
K nk6230

ผมอ่านใน baord เห็นว่าคุณใช้โปรแกรม Smartcom Pro ลงใน Nokia N70 ผมอยากจะถามคุณว่าคุณมีปัญหาในการ set content ไหมครับ พอดีผมก็ไป load โปรแกรมนี้มาลองใช้ดู ผมมีปัญหาในการ Set content โดยผมกดเข้าไปใน set content โปรแกรมก็จะขึ้นรายชื่อเบอร์โทรในเครื่องผม พอผมกด option และเลือก add content แล้วผมก็เลือก picture ผมก็เลือก Select picture ซึ้งผมก็เลือกภาพจาก Memory card โปรแกรมก็จะขึ้น Images file ที่ผม save ใน memory card ผมก้กดเข้าไปที่file ภาพ โปรแกรมก็จะขึ้น file ภาพที่ผมถ่ายไว้ พอผมกดเข้าไปจะไปเลือกภาพ โปรแกรมก็จะแสดงให้ select picture แต่ข้างใน fileจะมีข้อความว่า no data คือเหมือนกับว่าไม่มีภาพอยู่ใน file ภาพนี้ พอผมไปเช๊คใน memory card ภาพของผมก็ยังอยู่ ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงขึ้นว่า no data พอผมมาใช้วิธีเลือกภาพจาก camera และถ่ายภาพ และ save กับ assign เข้าที่เบอร์โทร และลองใช้เบอร์ที่ผมถ่ายไว้โทรเข้ามาที่เครื่องของผม ภาพที่ผมถ่ายไว้ก็จะขึ้นเป็นภาพ Fullscreen ที่เครื่องมือถือของผม ผลปรากฏว่าโปรแกรมนี้ใช้ได้ แต่พอ add content มันกลับใช้ไม่ได้ ผมก็ไม่เข้าใจและแก้ไขไม่ได้ ผมเห็นว่าคุณใช้โปรแกรม ผมก็เลยอยากจะถามว่า คุณมีวิธีใช้อย่างไรครับ ผมรบกวนคุณช่วยบอกวิธีแก้ให้ผมหน่อยครับ

ของผมก็เป็นครับ ผมเลยลองไปใช้ SkyeCaller พอเซ้ทแล้วลองโทรเข้าดู มันก็ไม่เห็นโชว์ Full screen เลย ถ้าใครใช้เป็นช่วยมาแนะนำวิธีการใช้ให้หน่อยนะครับ
takzido
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2006 15:45  

อา...มันมีหูฟังแถมมะคับ...
ขอโทษที่ถามโง่ๆคับ....อยากรู้ในรูปไม่เห็นมี
dy-ke
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2006 21:46  

ตั้งแต่ซื้อเครื่องนี้มามีปัญหามากมายย เซงมากก่ะโทสับ คืออยากรู้อ่าว่า มันเล่นไฟล์ wma ไม่ได้หรอ งงอ่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2006 18:15  

Contrst ผู้เขียน:
แง๊วๆๆๆ ........มีใครใช้จนเบื่อแล้วอยากขายต่อบ้างไหมคะ

อยากได้ๆๆ[/url]
3230nice
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 19:57  

อยากทราบว่าเครื่องมานค้างอะครับกดไรไม่ได้เลย ทำไงดีอะครับช่วยที

Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2006 13:12  

3230nice ผู้เขียน:
อยากทราบว่าเครื่องมานค้างอะครับกดไรไม่ได้เลย ทำไงดีอะครับช่วยที

Crying or Very sad

Crying or Very sad อยางนั้นก้อต้องถอดแบทออก แล้วลองเปิดอีกที Wink
Buddychans
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2006 17:47  

อยากรุ้ราคามือ 2 อะ
ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะ

ขอบคุนๆ
อออ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2006 00:30  

ตอนนี้ n 70 ที่รานอินสตอที่ฟิว 12499 ค่ะ
แต่ที่นั้นมีแต่สีเงิน ไม่มีสีดำ ถามคนขาย เขาบอกว่า
ดีดำมันไม่ดีเลยไม่ผลิต อยากทราบว่าจริงไมค่ะ
แล้วตอนนี้ที่ร้าน nasa เท่าไรหรอ Surprised
rocker
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2006 13:57  

ซื้อสีดำที่ศูนย์ เดอะมอลล์บางกะปิมา สวยมาก ถูกใจมากๆ
แต่มีปัญหาอยู่นิดหนึ่งตรงที่ทำไมเครื่องของผมรับ mms ไม่ได้ คือมีคนเขาส่งรูปมาให้ แต่ไม่ได้รับ แต่ในบันทึกการใช้มันกลับบอกว่ามีข้อความเข้า 1 ข้อความ แล้วก็มีระยะเวลาในการเชื่อมต่อ GPRS ด้วย แต่เวลาผมโหลดธีมมา มันก็ได้นะครับ ใครพอจะทราบบ้างว่าเป็นเพราะอะไร
anah
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2006 14:12  

ขอถามผู้รู้หน่อยคับ

ผมซื้อ n70 มาได้ประมาณ 1 เดือนก่าๆ แล้ว ตอนซื้อมาก็ดู ok ดีนะ แต่พอใช้ไปสักพัก เครื่องมันเริ่มหน่วงๆ (เมม 128) ประมาณว่า กดปุ่ม menu แล้ว บางครั้ง นับ 1 - 5 โปรแกรมมันถึงขึ้น ทั้งๆ ที่ เมม เหลือประมาณ 100 เมกได้เลยนะ ทั้งในตัวเครื่องและในเมม (ไม่ได้ใส่อะไรในเครื่องเลย) Twisted Evil
ช่วงหลัง เลยเปลี่ยนเป็น 512 ผลก็ยังเหมียนเดิม แถมบางที เวลาเล่นเกมส์อยู่ มีคนโทรเข้า ก็ออกแนวต็องไปเลย Evil or Very Mad

อย่างงี้ผมควรทำไงดีฮะ หรือว่ามันเป็นเรื่องปกติของรุ่นนี้

อีกอย่าง ไอ้สายหูฟังผม ใช้ไม่ทันไร ไอ้ตัวที่เอาไปประกบกันตรงคอก็หักอีก

รบกวนช่วยตอบด้วยคับ Smile
zedam
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2006 20:15  

Up Date ราคาล่าสุด วันนี้ 22/09/2006

ที่มาบุนครอง 12000 บาทจ้า Laughing
FuriouS
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2006 08:46  

อยากทราบว่า N 70 กับ N 72 รุ่นไหนใช้ดีกว่ากันค่ะ ตัดสินจัยมั้ยถุกช่วยบอกหน่อยนะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย FuriouS เมื่อวันที่ 23 Sep 2006 08:53; ทั้งหมด 1 ครั้ง
FuriouS
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ...........
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2006 08:49  

N70 มีสีเดียวหรอค่ะ
อยากได้มือสองอ่ะค่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2006 21:28  

ใครทราบช่วยบอกทีนะคะ มือสอง N70 ที่มาบุญครองตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่เหรอคะ เครื่องสภาพดีมั๊ยอ่ะค่ะ ช่วยบอกหน่อยนะคะ Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2006 17:35  

Embarassed

เอาออกคงไม่ได้แต่เปลี่ยนได้ค่ะ
เข้าไปที่ Theme-->hi-light Theme ที่เราใช้--> Edit-->Screen saver เปลี่ยนให้เป็น Date and Time หรือ Text ก็ได้

แต่ถ้าเปลี่ยน Theme ก็ต้องทำแบบนี้ทุกอัน เพราะระบบจะตั้ง screen saver เป็น AIS ไว้ให้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 02:55  

anah ผู้เขียน:
ขอถามผู้รู้หน่อยคับ

ผมซื้อ n70 มาได้ประมาณ 1 เดือนก่าๆ แล้ว ตอนซื้อมาก็ดู ok ดีนะ แต่พอใช้ไปสักพัก เครื่องมันเริ่มหน่วงๆ (เมม 128) ประมาณว่า กดปุ่ม menu แล้ว บางครั้ง นับ 1 - 5 โปรแกรมมันถึงขึ้น ทั้งๆ ที่ เมม เหลือประมาณ 100 เมกได้เลยนะ ทั้งในตัวเครื่องและในเมม (ไม่ได้ใส่อะไรในเครื่องเลย) Twisted Evil
ช่วงหลัง เลยเปลี่ยนเป็น 512 ผลก็ยังเหมียนเดิม แถมบางที เวลาเล่นเกมส์อยู่ มีคนโทรเข้า ก็ออกแนวต็องไปเลย Evil or Very Mad

อย่างงี้ผมควรทำไงดีฮะ หรือว่ามันเป็นเรื่องปกติของรุ่นนี้

อีกอย่าง ไอ้สายหูฟังผม ใช้ไม่ทันไร ไอ้ตัวที่เอาไปประกบกันตรงคอก็หักอีก

รบกวนช่วยตอบด้วยคับ Smile
อ่านคู่มือดูกันบ้างก็ดีนะ อย่าเก็บไว้เฉยๆ เขาให้มาก็อ่านหน่อย
*~ m E l ~*
Year's Star

จังหวัด: ก รุ ง เ ต้ บ
หัวข้อ : -_-lll ~ มานเปนอารายยอ่า ~
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 00:10  

พี่ ๆ ๆ ๆ ค่ ะ

นู๋ใช้ เอน70 มาปามาน อาทิดนึงแระ

ทามมัยนู๋เข้า >>คลังภาพ>>รูปภาพ

ทามไมมานเจอแต่ ไฟล์ที่ให้โหลดอย่างเดียวอ่ะค่ะ

คือว่านู๋ถ่ายรูปไว้หลายรูบแร้วจะดู

แต่มานไม่มีขึ้นให้เหน

ต้องไปเข้าดูใน ตัวจัดการไฟล์ มานถึงจะเหน

พอเวลานู๋ใช้กล้องแร้วจาไปยังคลังภาพ

มานก้อจะค้างค่ะ

พวกแทร็ก + คลิปเสียง ก้ออาการเด๊ยวกันเรยค่ะ

มานไม่ปากดในคลังภาพอ่า(ต้องเข้าไปฟังใน ตัวจัดการไฟล์อย่างเดียวเรย)

จาทามยังไงดีค่ะ..

พอจะรุปันหามั๊ยค่ะ + คัยรุทางแก้ก้อบอกนู๋ด้วยน้า

ช่วยตอบด้วยเน้ออออ ...

ขอบคุนล่วงหน้าเรยค่ะ _/l\_
dy-ke
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 00:18  

Posted: 27 Sep 2006 00:10 หัวข้อ: -_-lll ~ มานเปนอารายยอ่า ~

--------------------------------------------------------------------------------

นู๋ใช้ เอน70 มาปามาน อาทิดนึงแระ

ทามมัยนู๋เข้า >>คลังภาพ>>รูปภาพ

ทามไมมานเจอแต่ ไฟล์ที่ให้โหลดอย่างเดียวอ่ะค่ะ

คือว่านู๋ถ่ายรูปไว้หลายรูบแร้วจะดู

ต้องไปเข้าดูใน ตัวจัดการไฟล์ มานถึงจะเหน

พอเวลานู๋ใช้กล้องแร้วจาไปยังคลังภาพ

พวกแทร็ก + คลิปเสียง ก้ออาการเด๊ยวกันเรยค่ะ

มานไม่ปากดในคลังภาพอ่า(ต้องเข้าไปฟังใน ตัวจัดการไฟล์อย่างเดียวเรย)

พอจะรุปันหามั๊ยค่ะ + คัยรุทางแก้ก้อบอกนู๋ด้วยน้า

เปงเหมือนกานเรยยย เปงบ่อยมากกก แล้ววันนี้มีข้อความเข้ามา พอเปิดแล้วมันขึ้นว่า หน่วยความจำในการ์ดเต็มเก็บที่หน่วยความจำโทรศัพท์ เราก้อกด ตกลงไป แล้วข้อความมันหายไปหมดเลยยย เปงเพราะอะไร ใครรู้ช่วยตอบที ไม่ปลื้มเลยตั้งแต่ซื้อเครื่องนี้มา เซงมากมายยย
Valentinut
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 02:38  

ผมซื้อ n70 สีดำมาที่ศูนย์ ดีแทค ซื้อมาได้ 3 วัน ปุ้มเมนู และตัวเลขบางตัวเลขกดไม่ติดเลย ทั้งๆ ที่ไม่ได้ทำตก หรือ โดนน้ำเลยสักนิดครับ เลยเอาไปเปลี่ยนเป็นสีเงินมาแล้ว
ใช้ปกติแล้วครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 02:41  

dy-ke ผู้เขียน:
Posted: 27 Sep 2006 00:10 หัวข้อ: -_-lll ~ มานเปนอารายยอ่า ~

--------------------------------------------------------------------------------

เปงเหมือนกานเรยยย เปงบ่อยมากกก แล้ววันนี้มีข้อความเข้ามา พอเปิดแล้วมันขึ้นว่า หน่วยความจำในการ์ดเต็มเก็บที่หน่วยความจำโทรศัพท์ เราก้อกด ตกลงไป แล้วข้อความมันหายไปหมดเลยยย เปงเพราะอะไร ใครรู้ช่วยตอบที ไม่ปลื้มเลยตั้งแต่ซื้อเครื่องนี้มา เซงมากมายยย

ลองปิดเปิดเครื่องดูหรือยังครับ แต่ถ้าทำแล้วไม่หายแนะนำ format เครื่องเลยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: