Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N70 - Instant Photography [ภาค 2]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 479 / เข้าชม: 2141131
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 21:45  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่าเครื่องผมชาร์ตไฟไม่เข้าเลยอ่ะ ที่ชาร์ตกี่อันก้อชาร์ตไม่เข้าเลย พอไปส่งไห้ศูนย์ซ่อม ปรากดว่า ศูนย์โทรมาบอกว่าเสร็จแล้วมารับเครื่องได้ แต่ที่ไหนได้ พอกลับมาถึงบ้าน มันก้อเหมือนเดิมทุกอย่าง โดนหลอกอีกแล้วตรู ไม่รู้จะมำยังไงSad
dy-ke
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2006 23:46  

dy-ke ผู้เขียน:
Posted: 27 Sep 2006 00:10 หัวข้อ: -_-lll ~ มานเปนอารายยอ่า ~

--------------------------------------------------------------------------------

พี่ ๆ ๆ ๆ ค่ ะ

นู๋ใช้ เอน70 มาปามาน อาทิดนึงแระ

ทามมัยนู๋เข้า >>คลังภาพ>>รูปภาพ

ทามไมมานเจอแต่ ไฟล์ที่ให้โหลดอย่างเดียวอ่ะค่ะ

คือว่านู๋ถ่ายรูปไว้หลายรูบแร้วจะดู

แต่มานไม่มีขึ้นให้เหน

ต้องไปเข้าดูใน ตัวจัดการไฟล์ มานถึงจะเหน

พอเวลานู๋ใช้กล้องแร้วจาไปยังคลังภาพ

มานก้อจะค้างค่ะ

พวกแทร็ก + คลิปเสียง ก้ออาการเด๊ยวกันเรยค่ะ

มานไม่ปากดในคลังภาพอ่า(ต้องเข้าไปฟังใน ตัวจัดการไฟล์อย่างเดียวเรย)

จาทามยังไงดีค่ะ..

พอจะรุปันหามั๊ยค่ะ + คัยรุทางแก้ก้อบอกนู๋ด้วยน้า

ช่วยตอบด้วยเน้ออออ ...

ขอบคุนล่วงหน้าเรยค่ะ _/l\_

เปงเหมือนกานเรยยย เปงบ่อยมากกก แล้ววันนี้มีข้อความเข้ามา พอเปิดแล้วมันขึ้นว่า หน่วยความจำในการ์ดเต็มเก็บที่หน่วยความจำโทรศัพท์ เราก้อกด ตกลงไป แล้วข้อความมันหายไปหมดเลยยย เปงเพราะอะไร ใครรู้ช่วยตอบที ไม่ปลื้มเลยตั้งแต่ซื้อเครื่องนี้มา เซงมากมายยย

ลองปิดเปิดเครื่องดูหรือยังครับ แต่ถ้าทำแล้วไม่หายแนะนำ format เครื่องเลยครับ

ลองหมดทุกวิธีแล้ว เปลี่ยนเครื่องมาแล้ว ก็ยังเปงอยู่ เบื่อมากมายยย
poisonindra
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอบคุณค่ะ
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2006 15:14  

ปัด ผู้เขียน:
N70 ทำไมเวลาพักหน้าจอมานถึงเปง AIS อ่ะ มีวิธีเอาออกไมค่ะ ช่วยบอกทีค่ะ
Embarassed

เข้าไปที่ tool>>theme>>ตรงที่เราเลือก theme เอาไว้อ่ะคับกดเปิดแล้วเลือก Edit ตรงPowersaver ให้เลือกเปน date time อ่ะคับ แทนที่ screensaver ลองดูนะครับ
0000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากขาย
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 15:02  

Contrst ผู้เขียน:
แง๊วๆๆๆ ........มีใครใช้จนเบื่อแล้วอยากขายต่อบ้างไหมคะ

อยากได้ๆๆ[/url]
Very Happy อยากขาย 6000 บาทเอง
00n70
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 15:16  

เค้าบอกมาว่ามานจาโหลดช้าหน่อยแต่ที่ผใช้อยู่ตอนี้ไม่มีปัญหาเลยครับดีมาก ๆๆ
marchy9
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 21:24  

ทำไมเวลาพูดแล้วคนรับสายบอกว่าเสียงผมแตกล่ะครับ
example123
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 22:04  

อยากรู้ว่า พอ ถึงไตรมาส 4 เดือนตุลา-ธันวา
ราคามันจะลดลงมากไหม

แล้ว n70 silver black มันไม่ค่อยดีจริงหรอ
*~ m E l ~*
Year's Star

จังหวัด: ก รุ ง เ ต้ บ
หัวข้อ : ~ ขอบคุนน้าคร้าาา ~
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 23:28  

นู๋ *~ m E l ~* นะค่ะ

ก่องอื่น .. ขอขอบคุนพวกพี่ๆก่องนะค่ะ

นู๋ทามทุกวิถีทางที่พอจาทามได้แระ

มานก้อยังคงวิถีทางไว้เช่นเดิมๆๆ =3=

เห้อ!!!!~

สงสัยจาได้ได้ฤกษ์แระ <<ซ่อมนี่เอง ..

555+

ขอบคุนมั้กมากเน้อออออ ....
thanita_c9
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2006 11:43  

ก่อนถ่ายภาพสามารถตั้งขนาดของภาพได้ไหมอ่ะ หาไม่เจอ งง Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 11:29  

สรุปว่า N70 ดีไหมอ่ะ ผมก็อยากได้นะ แต่เห็นหลายปัญหา ก็ยังไม่เห็นมีใครบอกว่าแก้ไขได้ยังไง นอกจากส่งซ่อมหรือส่งศูนย์ ก็มี
- โทรคุยแล้วเสียงแตก ไม่ชัด (ปัญหา ร้ายแรงมากกกก สำหรับโทรศัพท์มือถือ)
- แบตหมดไว (แต่อันนี้คง พอมีวิธี)
- เครื่องอืด (ไม่รู้ว่า เป็นลักษณะของ smart phone หรือป่าว ผมไม่เคยใช้ smart phone ตอนนี้ผมใช้ pda phone มันก็ช้าเหมือนกันนะ แต่มันเป็นปกติของ PDAอยู่แล้วเลยไม่แปลกใจอะไร)
- ปัญหาเรื่องเครื่องแฮ้งค์ จะทำให้หายได้ต้องถอดแบท - -* อย่าง PDA phone แค่รีเซ้ตก็หายแล้ว ถ้าถึงขนาดถอดแบต ผมว่าร้ายแรงนะ ถ้าเป็นบ่อยๆๆ ผมว่าไม่ดีมากเลย

ปัญหา พวกนี้ยังเป็นปัญหาของ N70 อยู่เลย ไม่อยากซื้อมาแล้วเจอปัญหาแบบนี้

พอดี ผมใช้ PDA phone ของ hp อยู่ ดันทำตกถนนโดนรถทับตกน้ำ ข้างทาง ตอนฝนตกแต่ สภาพเครื่องไม่เปนไรยังใช้ได้ แค่ จอเป็นรอยร้าว (อึ้งมาก เจอรถทับนึกว่าจะแหลกไปละ) เลยกำลังคิดจะเปลี่ยนมาใช้ smart phone แทน แล้วผมสนใจนะ ทั้ง N70 N72 แต่ผมเทใจให้ N70 แต่ก็เห็นว่ามีปัญหา เลยรอดูไปอีกนิด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 12:53  

สรุปว่า N70 ดีไหมอ่ะ ผมก็อยากได้นะ แต่เห็นหลายปัญหา ก็ยังไม่เห็นมีใครบอกว่าแก้ไขได้ยังไง นอกจากส่งซ่อมหรือส่งศูนย์ ก็มี
- โทรคุยแล้วเสียงแตก ไม่ชัด (ปัญหา ร้ายแรงมากกกก สำหรับโทรศัพท์มือถือ)
- แบตหมดไว (แต่อันนี้คง พอมีวิธี)
- เครื่องอืด (ไม่รู้ว่า เป็นลักษณะของ smart phone หรือป่าว ผมไม่เคยใช้ smart phone ตอนนี้ผมใช้ pda phone มันก็ช้าเหมือนกันนะ แต่มันเป็นปกติของ PDAอยู่แล้วเลยไม่แปลกใจอะไร)
- ปัญหาเรื่องเครื่องแฮ้งค์ จะทำให้หายได้ต้องถอดแบท - -* อย่าง PDA phone แค่รีเซ้ตก็หายแล้ว ถ้าถึงขนาดถอดแบต ผมว่าร้ายแรงนะ ถ้าเป็นบ่อยๆๆ ผมว่าไม่ดีมากเลย

ปัญหา พวกนี้ยังเป็นปัญหาของ N70 อยู่เลย ไม่อยากซื้อมาแล้วเจอปัญหาแบบนี้

พอดี ผมใช้ PDA phone ของ hp อยู่ ดันทำตกถนนโดนรถทับตกน้ำ ข้างทาง ตอนฝนตกแต่ สภาพเครื่องไม่เปนไรยังใช้ได้ แค่ จอเป็นรอยร้าว (อึ้งมาก เจอรถทับนึกว่าจะแหลกไปละ) เลยกำลังคิดจะเปลี่ยนมาใช้ smart phone แทน แล้วผมสนใจนะ ทั้ง N70 N72 แต่ผมเทใจให้ N70 แต่ก็เห็นว่ามีปัญหา เลยรอดูไปอีกนิด
................
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : nokia n70
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 21:13  

nokia n70 เป็นเมนูภาษาไทยรึป่าวค่ะ แล้วถ้าไม่ใช่เมนูภาษาไทยจะอัพให้เป็นเมนูไทยได้มั๊ยค่ะ และเสียงเรียกเข้าเป็นmp3รึป่าว ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: nokia n70
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2006 10:53  

................ ผู้เขียน:
nokia n70 เป็นเมนูภาษาไทยรึป่าวค่ะ แล้วถ้าไม่ใช่เมนูภาษาไทยจะอัพให้เป็นเมนูไทยได้มั๊ยค่ะ และเสียงเรียกเข้าเป็นmp3รึป่าว ค่ะ

Embarassed 1 เสียงเรียกเข้า mp3 ได้นะคราบ
Embarassed 2 เมนูภาษาไทย ไม่แน่ใจ...นะคราบ ผู้ใช้ท่านอื่นๆ ที่ใช้ช่วยตอบหน่อยนะคราบ
awmate
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2006 12:03  

anah ผู้เขียน:
ขอถามผู้รู้หน่อยคับ

ผมซื้อ n70 มาได้ประมาณ 1 เดือนก่าๆ แล้ว ตอนซื้อมาก็ดู ok ดีนะ แต่พอใช้ไปสักพัก เครื่องมันเริ่มหน่วงๆ (เมม 128) ประมาณว่า กดปุ่ม menu แล้ว บางครั้ง นับ 1 - 5 โปรแกรมมันถึงขึ้น ทั้งๆ ที่ เมม เหลือประมาณ 100 เมกได้เลยนะ ทั้งในตัวเครื่องและในเมม (ไม่ได้ใส่อะไรในเครื่องเลย) Twisted Evil
ช่วงหลัง เลยเปลี่ยนเป็น 512 ผลก็ยังเหมียนเดิม แถมบางที เวลาเล่นเกมส์อยู่ มีคนโทรเข้า ก็ออกแนวต็องไปเลย Evil or Very Mad

อย่างงี้ผมควรทำไงดีฮะ หรือว่ามันเป็นเรื่องปกติของรุ่นนี้

อีกอย่าง ไอ้สายหูฟังผม ใช้ไม่ทันไร ไอ้ตัวที่เอาไปประกบกันตรงคอก็หักอีก

รบกวนช่วยตอบด้วยคับ Smile

ของน้องชายเราก็เป็ฯ แต่เป็นตั้งแต่ตอนซื้อแล้วนะ ไปถามที่ DTAC shop เขาบอกว่าน่าจะโดนไวรัส ก็ยังงงๆ แต่เขาบอกว่าให้ไปที่ศูนย์โนเกีย แล้วเขาจะจัดการให้ แต่ว่าจะเสียข้อมูลที่เซฟอยูในเครื่อง เลยกะว่าจะload ข้อมูลลงคอมพ์แล้วค่อยเอาไปให้ศูนย์ทำ ลองดูซิ ของคุณอาจจะเป็นแบบเดียวกันก็ได้นะคะ
..................
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2006 20:58  

แล้วตกลงnokia n70 เป็นเมนูภาษาไทยรึป่าวค่ะ
daw
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 16:59  

.................. ผู้เขียน:
แล้วตกลงnokia n70 เป็นเมนูภาษาไทยรึป่าวค่ะ

Embarassed เป็นค่ะ Embarassed
.........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N70
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2006 18:08  

เราซื้อมาใช้แล้ว สีดำ ใช้มาได้ประมาณ 2 อาทิตย์แล้วไม่มีปัญหาอะไรเลย อาการหน่วงของเครื่องก็มีนิดหน่อย แต่รวม ๆ แล้วถือว่า OK ประทับใจมาก Very Happy Very Happy
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2006 23:56  

.................. ผู้เขียน:

ภาษาไทยจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2006 19:29  

kanhomkeng ผู้เขียน:
ผมขอถามหน่อยครับ อยากจะเช็คเวอร์ชั่นของซิมเบี้ยนในเครื่อง N 70 ของตัวเอง ต้องกดอะไรอ่ะครับ

แล้ว ซิมบี้ยน 8.1 มีแอพพลิเคชั่นมารองรับเยอะไหมครับ ได้ข่าวว่าใหม่พอ ๆ กับ เวอร์ชั่น 9.0 เลย
อยากรุเช่นกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -----------
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2006 15:56  

คือ..อยากรุวะ รุ่นN70นี่อ่ะคับ
สามารถ คุยไปเห็นไปได้ป่ะคับ(3g)
หรือ Vidio Call อ่ะคับ ช่วตอบทีนะคับว่ารุ่น
นี้ คุยไปเหงหน้าไปได้ป่าว แล้วถ้าใครรู้ว่ามีรุ่น
ไหนที่ คุยไปเหงหน้าไปได้บ้าง ก้อช่วยบอกทีนะคับ
ขอบคุงมากนะคับ
โดนใจจริงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 12:44  

เพิ่งซื้อมาคับจาก 0 ดีเทคที่ขอนแก่น ราคา 13390 บาท สีครีมดำ แถมร่ม1คันแถมซิมจดทะเบียน
ที่สำคัญเค้าให้เราแกะกล่องจากมือเราเองเลย เอาคัตเตอร์มาให้เราปาดซีนกล่องกับมือ โดนใจสุดๆ ใหม่กิ๊กๆสวยสุดๆ ชอบบริการจริงๆ อยากได้พนักงานทุกคนมาเป็นภรรยาทุกคนเลย เอาใจดีมากๆเลย ใช้ดีจริงๆ ถูกใจทุกอย่าง
kayz---
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: [PT-]
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 21:20  

ช่วยหน่อยคะ
อยากรู้ว่า Symbian8.1 ของ n70อัพเปง 9.1ได้ไหม
โปรแกรมเล่นMp3ใน N70 สามารถเปลี่ยนเปงโปรของ3250/n72 ได้ไหม
N70 สามารถเล่นไฟล wma ได้รึป่าว(ถ้าไม่ได้ สามารถอัพโปรรองรับได้ไหม)
็Handset ของ 3250 ใช้ร่วมกับ N70ได้ไหม
ช่วยหน่อยนะคะ

ตอบด้วยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สับสนๆ
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 22:45  

ตอนนี้ n70 ราคา 12500 .- บาท
ที่มาบุญครอง
อ่ะ คับ แระ ถ้า ต้องเลือก ระหว่าง n70 กะ n72
(n72 ถูกกว่า 800 (11700.-) )
คือว่า เราอยากรู้ว่า ลำโพงในตัวเครื่องอ่ะ มัน ต่างกันป่าว
(n70 เสียงเรียกเข้า MP3, 40-polyphonic sound (เครื่องดนตรี 40 ชิ้น )
แต่ n72 เสียงเรียกเข้า MP3, 64-polyphonic sound (เครื่องดนตรี 64 ชิ้น)
แระถ้าต่างกันจิงอ่ะ อันไหนเสียงดีก่า แระดีก่ากันมากมั๊ยอ่ะ
จิงๆ ชอบn70 สีดำอ่ะ แต่ ได้ข่าวมาว่า n72 ลำโพงดีก่า
ไม่สนใจกล้องด้านหน้าหรอก แต่เราอยากได้ที่ลำโพงอ่ะ เสียงดีๆ ไง
คือว่า รักพี่ เสียดายน้อง อ่ะนะ ช่วยเลือกหน่อยนะ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
:roll: :roll: :roll: :roll: :roll: :roll: :roll:
~:นาย:~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2006 08:57  

kayz--- ผู้เขียน:
ช่วยหน่อยคะ
อยากรู้ว่า Symbian8.1 ของ n70อัพเปง 9.1ได้ไหม
โปรแกรมเล่นMp3ใน N70 สามารถเปลี่ยนเปงโปรของ3250/n72 ได้ไหม
N70 สามารถเล่นไฟล wma ได้รึป่าว(ถ้าไม่ได้ สามารถอัพโปรรองรับได้ไหม)
็Handset ของ 3250 ใช้ร่วมกับ N70ได้ไหม

อยากซื้ออยู่N70เหมือนกันอะคะ
แต่ติดอยู่ตรงที่ N70 สามารถเล่นไฟล wma ได้รึป่าว
ก็เลยดูตัวอื่นที่รองรับไฟล wma ได้ อย่าง 3250
แต่ก็กลัวว่าสักวันมันจะ สวิง ไปเลยอะคะ
ถ้าไงชอ่วยตอบด้วยนะคะว่า N70 สามารถเล่นไฟล wma ได้รึป่าว(ถ้าไม่ได้ สามารถอัพโปรรองรับได้ไหม)
nagolo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : อยากทราบ EDGE
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2006 19:26  

อยากถามท่านผู้รู้หน่อยครับว่า EDGE ของ N70 นี่เป็นใช้อย่างไร เพราะชอบท่องเน็ต ที่ผมใช้ปัจจุบันผมว่ามีแต่ GPRS เท่านั่น ขอรบกวนท่านผู้รู้ให้คำชี้แนะผมหน่อยนะครับ เพื่อความกระจ่าง ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
คนใช้ EDGE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากทราบ EDGE
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2006 23:27  

nagolo ผู้เขียน:
อยากถามท่านผู้รู้หน่อยครับว่า EDGE ของ N70 นี่เป็นใช้อย่างไร เพราะชอบท่องเน็ต ที่ผมใช้ปัจจุบันผมว่ามีแต่ GPRS เท่านั่น ขอรบกวนท่านผู้รู้ให้คำชี้แนะผมหน่อยนะครับ เพื่อความกระจ่าง ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ตอบครับ ว่าเจ้า EDGE เนี่ยมันจะเร็วกว่าการใช้ GPRS แบบธรรมดาทั่วไป เป็นการรับส่งข้อมูลเหมือนกันแต่ว่าเป็น Class ที่เหนือกว่า ข้อมูลมากกว่านี้ลองเข้าไปที่ Dtac ละกัน เพียงแค่ใช้โทรศัพท์ที่รองรับระบบ EDGE ก็จะสามารถรับส่งข้อมูลได้เหนือกว่า GPRS ธรรมดาได้แล้วหละครับครับ
เท่าที่ใช้อยู่ตอนนี้ผมใช้ DTAC หนะครับ เค้าโฆษณาไว้ว่า วิ่งที่ 230 ฟังดูก็น่าจะเร็วดีนะ แต่ความจริงแล้วสู้ความเร็วจากเน็ต Hi Speed ระดับ 128 ไม่ได้หรอกครับ แต่ก็ดีกว่าการใช้ GPRS ธรรมดาเยอะเลยหละ ไม่ต้องรอโหลดนาน ๆ ถ้าไม่เล่นพวก ดูหนัง ฟังเพลงผ่านเว็บหละก็ ผมถือว่า EDGE เนี่ยะ เจ๋ง สุดแล้วดีก่าต่อโทรศัพท์บ้านเป็นไหน ๆ เลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 03:36  

~:นาย:~ ผู้เขียน:
ช่วยหน่อยคะ

แต่ติดอยู่ตรงที่ N70 สามารถเล่นไฟล wma ได้รึป่าว
ก็เลยดูตัวอื่นที่รองรับไฟล wma ได้ อย่าง 3250
แต่ก็กลัวว่าสักวันมันจะ สวิง ไปเลยอะคะ
ถ้าไงชอ่วยตอบด้วยนะคะว่า N70 สามารถเล่นไฟล wma ได้รึป่าว(ถ้าไม่ได้ สามารถอัพโปรรองรับได้ไหม)
เล่นได้แต่ต้องใช้ app. ช่วยอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากทราบ EDGE
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 03:37  

คนใช้ EDGE ผู้เขียน:
nagolo ผู้เขียน:

ตอบครับ ว่าเจ้า EDGE เนี่ยมันจะเร็วกว่าการใช้ GPRS แบบธรรมดาทั่วไป เป็นการรับส่งข้อมูลเหมือนกันแต่ว่าเป็น Class ที่เหนือกว่า ข้อมูลมากกว่านี้ลองเข้าไปที่ Dtac ละกัน เพียงแค่ใช้โทรศัพท์ที่รองรับระบบ EDGE ก็จะสามารถรับส่งข้อมูลได้เหนือกว่า GPRS ธรรมดาได้แล้วหละครับครับ
เท่าที่ใช้อยู่ตอนนี้ผมใช้ DTAC หนะครับ เค้าโฆษณาไว้ว่า วิ่งที่ 230 ฟังดูก็น่าจะเร็วดีนะ แต่ความจริงแล้วสู้ความเร็วจากเน็ต Hi Speed ระดับ 128 ไม่ได้หรอกครับ แต่ก็ดีกว่าการใช้ GPRS ธรรมดาเยอะเลยหละ ไม่ต้องรอโหลดนาน ๆ ถ้าไม่เล่นพวก ดูหนัง ฟังเพลงผ่านเว็บหละก็ ผมถือว่า EDGE เนี่ยะ เจ๋ง สุดแล้วดีก่าต่อโทรศัพท์บ้านเป็นไหน ๆ เลยครับ
ช่าย..เลย...
- -*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : - -*
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 21:10  

อยากรู้ ราคา N70 มือสองที่ มาบุญครอง ตอนนี้อ่ะคับ ช่วยอัพให้หน่อยน้า
ตู้ mbk ชอบหลอกขาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2006 15:16  

ราคามือสองประมาณ 9000-10000 จ้า แต่ซื้อมือ1ดีกว่าสบายใจกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2006 14:59  

Anonymous ผู้เขียน:
ช่วยหน่อยคะ

app. คืออะไรอะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2006 14:59  

ช่วยหน่อยคะ

app. คืออะไรอะคะ
wowvy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 11:48  

อยากทราบว่า 70 สีขาว อ่ะ เป็นตัวเก่าที่วางขายแรก ๆ หรือเปล่าค่ะ
ถ้าซื้อตอนนี้จะเก่าไปมั๊ยค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะนะ
thepcgamer
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : ช่วยผมที ผมมันโง่
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 12:16  

ขอร้องท่านผู้รู้หน่อยครับ พอดีเพิ่งได้ n70มาใหม่(โง่จิงๆ) ผมอยากเปลี่ยน theme พอโหลดมาก็เข้าไปติดตั้ง ทำจนจบมันก็บอกว่าติดตั้งเสร็จแล้ว ปรากฏว่าที่หน้าจอไม่เห็นเปลี่ยน theme ให้เลย ผมควรทำไงดีครับ หรือทำผิดที่วิธีการขั้นไหนท่านผู้รู้ช่วยที หรือกรุณาบอกวิธีลง theme ให้ทีเอาแบบกระจ่างเลยยิ่งดีครับ กราบขอพระคุณครับ
สีขาวสวยที่สุด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 21:44  

ต้องเข้าไปเลือกใช้ในหัวข้อ theme คับ หรือภาษาไทยจะเป็นคำว่าลักษณะ
หรือ menu > tools > theme
Just๑fOr๑yOu
Year's Star

หัวข้อ : Infected by Conmwarrior
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2006 14:03  

อยากทราบวิธีกำจัดไวรัส Infected by Conmwarrior ตัวนี้อะคับ
มันขึ้นมาข้างๆ เวลา อยู่บนวันที่ อะคับ
แร้ว เครื่องผมมันรีสตาร์ทเองตลอดเรย คัยรุวิธีแก้บอกด้วยนะครับ

ปล. ขอบคุนมากคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2006 14:13  

จะเอาโปรแกรมที่ลงใหม่ออกยังไงดีคับ จะรับสายเครื่องแฮงค์บ่อยมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2006 11:43  

คือว่าเราใช้ n70 เวลากำลังคุยโทรศัพท์อยู่ แต่มันไม่โชว์เวลาอะ ว่ากี่นาทีแล้ว มันจะขึ้นมาหลังจากที่วางสาย ถ้าอยากจะให้มันโชว์อยู่ตลอดต้องทำยังไงคะ
งึงึ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2006 21:53  

marchy9 ผู้เขียน:
ทำไมเวลาพูดแล้วคนรับสายบอกว่าเสียงผมแตกล่ะครับ

Shocked ของเราคนรับจาบอกว่าเสียงเรามานจาก้องๆอ่า จนมันขี้เกียดคุยกะเราแว้ว มันบอกน่ารำคาญ แก้ยังไงดี Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2006 22:04  

ไม่ทราบว่าความแตกต่างของ 70สีเงิน กะ 70 สีดำ ต่างกันไงคะ จะซิ้อรุ่นไหนดีกว่ากัน Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2006 22:07  

แล้วทั้งสองเครื่องราคาที่มาบุนครอง ประมานเท่าไหร่คะ Shocked
JeAm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยจิ
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2006 23:30  

คืออยากรู้ว่าราคาN70ตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่คะแล้วราคาจะลดเร็วรึป่าวคะ แล้วเพิ่มเมมโมมรี่สูงสุดเท่าไหร่คะ แล้วมีสายดาต้าลิ้งค์ต่อรึป่าวคะ ผู้รู้ช่วยตอบทีนะคะขอบคุณที่ตอบนะคะ Very Happy
first_full
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 15:11  

ราคาเอ็น 70 อยู่ที่ราว ๆ 12000-12500 คับ ตามร้านขายส่งมาบุญครอง

ราคาคาดว่าจะตกอย่างแน่นอนเพราะโนเกียดัน เอ็น 70 แบ็ค(ดำล้วน) ที่ให้แม็มถึง 1กิ๊ก

แถมหูฟังแบบใหม่ มาในกล่องส่วนอุปกรณ์ดาต้าลิ้ง มีในกล่องชัวร์คับ โนเกียให้มาอยู่แว้ว

แบร่ ๆๆ* สรุป รอหน่อย ไม่หน้าเกินวันที่ 10 เดือนหน้า เจ้า 7 0 แบ๊ค(ดำล้วน) คงได้เห็น

การ แต่ถ้าชอบ เอ็น7 0 ซิลเวอร์แบ็คตัวล่าสุดนี้ก็ตัดใจซื้อไปเยย แต่ติดที่แม็มทางโนเกียเขา

ให้แค่ 128 (ส่วนตัวผม 128 ก็พอหละ มันมีวิทยุอยู่หละอีกอย่างฟังเพลงก็ฟังในไอพ๊อตอยู่ดี)

มือใหม่ N70
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 20:08  

มีเคล็ดลับ เล็ก ๆ น้อย ๆ ของ N70 มาฝากครับ

เวลาลง Theme ในเครื่อง ให้ลงไว้ที่ โทรศัพท์นะครับ อย่าเอาลงไว้ใน Memory Card ไม่ว่าจะใช้หรือไม่ก็ตาม หรือถ้าลงเอาไว้ใน Memory Card ก็ให้ลบออกให้หมดครับ

ลองดูนะครับ แล้้วจะเห็นเลยว่า ความเร็ว ความหน่วง ของเครื่อง ต่างกันเยอะครับ โดยเฉพาะหน้าเปลี่ยน Theme

ประสบการ์ณ ตัวเอง ไม่มีใครบอก ลองไปใช้กันดูนะครับ

ตอนนี้ ผมใช้

N70 Silver ซื้อมือ 2 มา ที่ Fortune ราคา 9700 บาท ซื้อมาได้ 1 เดือนล่ะ

+RSMMC Kingston 1 GB อีก 950 บาท ลงเพลง MP3 ไป 250 เพลง

ใช้งานได้ปรกติดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร
kenkung1
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : เสียง
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2006 01:14  

เสียงเรียกเข้าทำไมไม่ตรงกับที่เราตั้งไว้ละครับ
KungNooOa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 21:02  

หือๆหือๆทำมัยมานช้าอ่ะค๊ะทามงัยถึงจะไม่ไห้เคื่องมันช้าอ้ะมานช้ามากๆๆเรยด้วยแหละช่วยบอกกานหน่อยน้าคร๊า พอดีว่านู๋เพิ่งซื้อมาด้วยอ่ะก้อยังเล่นไม่ค่อยเปนเท่าไหร่
KungNooOa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 21:07  

หือๆหือๆทำมัยมานช้าอ่ะค๊ะทามงัยถึงจะไม่ไห้เคื่องมันช้าอ้ะมานช้ามากๆๆเรยด้วยแหละช่วยบอกกานหน่อยน้าคร๊า พอดีว่านู๋เพิ่งซื้อมาด้วยอ่ะก้อยังเล่นไม่ค่อยเปนเท่าไหร่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 23:29  

คือว่าเราใช้ n70 เวลากำลังคุยโทรศัพท์อยู่ แต่มันไม่โชว์เวลาอะ ว่ากี่นาทีแล้ว มันจะขึ้นมาหลังจากที่วางสาย ถ้าอยากจะให้มันโชว์อยู่ตลอดต้องทำยังไงคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 23:42  

n70 ใช้ MSN on mobile ได้ป่าวคะ
hnamtoei
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 00:21  

อ้างถึง:
Author Message
SP Guest Posted: 26 Oct 2006 23:42 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

n70 ใช้ MSN on mobile ได้ป่าวคะ

ใช้ได้ค่ะแต่ต้องมีดโปรแกรม

ขอถามบ้างนะคะ คือว่าเราไมเคยใช้ดนเกียแบบต่อสายusb มาก่อนเลย งงสุดๆกับวิธีการเชื่อมต่ออ่ะค่ะ

เราลงโปรแกรม PC Suiteแล้วก็เปิดโปรแกรมขึ้นมา เลือกที่คำสั่ง การเชื่อมต่อ แล้วก็เลือกที่ การเชื่อมต่อด้วยสายเคเบิล แล้วเราก็กดถัดไปจากนั้นเราก็เสียบสาย ไม่ทราบว่าเราทำผิดขั้นตอนอะไรไปรึเปล่าคะ เพราะว่าทำแบบนี้หลายรอบแต่ก็ไม่เห็นจะมีอะไรเกิดขึ้น เมาส์ขึ้นรูปนาฬิกาทรายอยู่อย่างนั้นไม่ทำอะไรต่อเลย .. แล้วที่เครื่องโทรศัพท์ก็เป็นเมนูธรรมดา .. ช่วยบอกวิธีอย่างละเอียดด้วยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 16:06  

คือ ที่เราใช้อยู่นะคะ เราก้อแค่เสียบสายเข้ากับมือถือ แล้วก้อเสียบเข้าคอมเลยะ แล้วคอมก้อจะโชว์ว่าเชื่อมต่อแล้ว เราก้อเข้า PC Suite ได้เลย แล้วก้อใช้โปรแกรมตามปกติ ใน PC Suite ก้อจะโชว์ว่า เชื่อมต่อกับมือถือแล้วค่ะ

อยากถามต่อว่า จะไปหาโปรแกรม msn ได้ที่ไหนคะ ใช้เหมือนโปรมแกรมในคอมอะป่าว[/url][/quote]
daw
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2006 13:06  

ถ้าเราจะใช่ N70 msn no mobile จะต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ ใครรู้ช่วยตอบทีนะค่ะ ขอบคุณค่ะ Embarassed Embarassed
อยากทราบมากๆ ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2006 14:22  

ผมเพิ่งซื้อ ตัวสีดำ เมม 1 GB มาอ่ะครับ

แล้วจะลงเพลงในเครื่อง ผมก็ทำๆๆ ไป
ทำแบบประสาผมอ่ะ ไม่รู้ถูกไหม
แล้วทีนี้ (คิดว่าน่าจะ)เรียบร้อย ผมก็เอาโทรสับมาเปิดเพลงฟัง

เปิดลำโพงแล้วฟังได้/b]
[b]แต่ฟังกะหูฟังแล้วได้ยินข้างเดียว
อ่ะครับ

ผิดปกติที่ตรงไหนอ่ะครับ ที่การแปลงไฟล์ รึเปล่า เพราะมันให้แปลงไฟล์ด้วย

แล้วผมก็ลองส่งบลูทูธให้เครื่อง N70 อีกเครื่อง ปราฏกว่า มันก็เหมือนกัน คือหูฟังได้ยินข้างเดียว มันผิดปกติที่อะไรอ่ะครับ?

แล้วเพลงที่อยู่ในเครื่อง (หรือในเมมอ่ะครับ ????) ก็ไม่เห็นเปิดได้อ่ะครับ
พอจะเปิดมันก็บอกว่า " เนื้อหาไม่ถูกใช้งานสำหรับ '.....' ให้งานเนื้อหาตอนนี้หรือไม่"

พอกด ใช่ มันก็ต่อไปที่เว็บ (อะไรสักอย่าง) ยังงงๆ อยู่ครับ แหะๆ

ช่วยตอบด้วยนะครับ

ป.ล. โปรแกรมที่ลงเพลงอ่ะครับ ภาษาไทยที่บอกให้ทำนั่นทำนี่ ตัวเล็กมากๆ T_T
คนมะกี๊
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2006 16:58  

คือ ลงเพลงได้แล้วครับ

ลองทำใหม่ตอนหลังจากโพสกระทู้ แหะ ๆ

แต่เพลงที่ให้มาในเครื่องนี่ทำไมถึงเอาไปใช้ไม่ได้อ่ะครับ
หรือต้องทำยังไงหว่า?

งิงิ

อีกคำถาม - พวก คลิป ภาพต่างๆ(ที่มากะเครื่อง)
มันเก็บอยู่ในเมมอยู่แล้วตั้งแต่ซื้อมาใช่ป่ะครับ??
hnamtoei
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2006 18:21  

ตอนนี้เราใส่เพลงได้แล้วค่ะ เย้ๆมั่วๆเอา หลังจากเว้นทำใจมา2วัน .. แต่มีเรื่องจะมาถามอีกแล้ว ..

คือว่าเราอยากจะลงวีดีโอน่ะค่ะแต่ไม่รู้ว่าด็อตอะไรถึงจะลงได้ .. แล้วลงที่ตรงไฟล์ชื่ออะไรอะค่ะ .. เราลองลง .wmv แต่ก็ไม่เห็นมันติดรึว่าเราลงผิดที่ หรือว่า .wmv ใช้ไม่ได้กับโทรศัพท์คะช่วยตอบด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามหน่อยจิ
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2006 19:32  

อยากทราบวิธีกำจัด Infected by conmwarrior ให้ออกจากหน้าจอ ช่วยส่งคำตอบมาที่
supachai_aree@yahoo.com
คนเก่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 11:40  

งิงิ

มีเรื่องจะถามอีกแล้วครับ...

แบบว่า ทำไมบางเพลงถึงเอาเข้าไปอยู่ใน "เพลย์ลิสต์" ไม่ได้อ่ะ
ทำหลายรอบมากๆ แล้วครับ (แต่ถ้าฟังแยกก็ฟังได้ฮะ)

เหอๆ เป็นเพลงที่ชอบด้วยง่ะ T_T

ลองเอาออกจากเครื่อง แล้วเพิ่มเข้าไปใหม่ก็ยังเหมือนเดิมครับ

ลองสร้างเพลย์ลิสต์แยกต่างหากมีเฉพาะเพลงนั้นเพลงเดียว (สร้างในคอมฯ)
ก็ยังเห็นมีอยู่ แต่พอเปิดจากเครื่องกลับบอกว่าไม่มีเพลง ซะงั้นอ่ะ

ต้องทำไงอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 18:16  

อยากจะถามว่าถ้าจะแปลงไฟล์ จาก wma หรือ cda ให้เป็น mp3,mp4 จะต้องทำยังไงคะ

แล้ว firmware คืออะไรคะ ถ้าไปอัพที่ศูนนย์อัพฟรีรึเปล่าคะเพิ่งซื้อได้ไม่นาน

ซิมเบี้ยนตอนนี้เป็น ver 8 ถ้าทำให้เป็น ver 8.1 แล้วจะทำอะไรได้มากกว่า ver 8 บ้างคะ

แล้วภาษาเขียนอ่ะค่ะ เวลาเขียนนี่ลำบากจังต้องไปตั้งค่าภาษาเขียน ถ้าจะเปลี่ยนตรงที่เราเขียนล่ะคะจะทำได้รึเปล่า แบบเขียนทีเดียวได้ 2 ภาษาอ่ะค่ะ

ไหนๆ ก็ซื้อมาแล้วอยากใช้ให้คุ้มๆ ใครทราบก็ช่วยตอบด้วยนะคะ จะเข้ามาเช็คอีกครั้งค่ะ
G0D
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 21:03  

พี่งับ n70 กล้องหลัง ของผมอ่ะ ฝาสไลมันหลวมอ่ะงับ สไลแล้ว พอกล้องติดแล้วถ้าผมเอามือออกจากฝาสไล แล้วกล้องมานจาหายไปอ่ะงับ มีวิธีแก้ป่ะงับ ทำยังงัยอ่ะงับ ขอบคุนงับ
Jozephinz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2006 09:47  

อยากรู้ว่า n70 ใช้สายต่อแจ็ค 3.5 mm. แบบ n72 ได้ไม๊อ่ะ
ถ้าได้ จะได้ ใช้หูฟังยี่ห้ออื่นๆที่มานดีก่า ได้
ตอบทีนะใช้ได้ไม๊
Yaku_Za 1956437
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เด็กยะลา
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2006 11:15  

เรื่องสายเจ็คที่คุณถามมานั้น ผมรู้สึกว่าจาใช้ด้วยการได้น่ะครับ แต่ก็ต้องซื้อหาเอาการเองนะ แล้วว่าแต่ว่ามีขายที่ไหนบ้างอ่ะ ผมกะว่าผมจาซื้อรุ่นนี้สิ้นเดือน 11 ฮ่ะ หรือไม่ก็ กลางเดือน 12 แล้วถ้าซื้อช่วงนั้นราคาน่าจาปามาณเท่าไรฮ่ะ รบกวนผู้รู้ด้วยน่ะฮ่ะ Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2006 23:20  

n70 จะอัพซิมเบี้ยนให้เป็นเวอร์ชันใหม่ๆ ได้มั้ยคะ
wayu3001
Year's Star

จังหวัด: Phuket
หัวข้อ : ช่วยหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 11:53  

คือว่า ผมซื้อ N70 มา แล้วอยากลง วีดีโอ คาราโอเกะ ไว้ฟังอ่าครับ ทราบว่า ต้องเป็นไฟล์ MP4 ก็ทำแล้ว ขนาดไฟล์ ก็ถูกต้อง แต่ ว่า มันเปิดฟังไม่ได้นิครับ เครื่องมันบอกว่า ไม่สามารถเล่นไฟล์ ได้ ใครที่รู้ ช่วยบอกหน่อย ได้มั้ยครับ ว่าผมต้องตั้งค่า วีดีโอยังไง (หมายถึงตั้งค่า วีดีโอ เวลา Convert มาจาก DAT น่ะครับ มันมีให้ใส่ค่านั่นค่านี่ มากมาย ทำไม่เป็นครับ..) ออ คือ ถ้า ทำเป็น 3GP มันเล่นได้ครับแต่ว่ามันไม่ชัด ดูไม่รู้เรื่องครับ อยากได้ เป็น MP4 ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
n7o
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 01:04  

คือ ผมใช้ n70 black อยุ่อ่ะคับ แล้วทีนี้ผมก้อต่อ สาย เคเบิล ดาต้า ( usb ) เข้ากับเครื่องคอมอ่าคับ

ผมอยากจะรุ้ว่าเมื่อเราใช้งานเสร็จแล้ว เราต้องไปปิดการทำงานของสาย เคเบิล ที่ไหนก่อนหรือป่าว หรือว่า ดึงออกได้เลย

ผมลองดึงออกแล้วที่นี้ เครื่องมันรีสตาท เลยอ่ะ ช่วยบอกที ผมกัวเครื่องพัง

แล้วทำยังไง ให้ nokia pc suite ที่ลงในคอม อ่านชื่อเพลงเปนภาษาไทย ได้ อ่ะ คับ
ใครรุ้ช่วยบอกทีนะ
321
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 20:10  

คือ notebook ของผมมันมีอินฟาเรด แต่ n70 มีแต่บลูทูธ แล้วมันจะรับ-ส่งสัญญาญเข้ากันได้มั้ยอ่ะคับ
^ ^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบปัญหา
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 09:51  

คือว่า ผมซื้อ N70 มา แล้วอยากลง วีดีโอ คาราโอเกะ ไว้ฟังอ่าครับ ทราบว่า ต้องเป็นไฟล์ MP4 ก็ทำแล้ว ขนาดไฟล์ ก็ถูกต้อง แต่ ว่า มันเปิดฟังไม่ได้นิครับ เครื่องมันบอกว่า ไม่สามารถเล่นไฟล์ ได้ ใครที่รู้ ช่วยบอกหน่อย ได้มั้ยครับ ว่าผมต้องตั้งค่า วีดีโอยังไง (หมายถึงตั้งค่า วีดีโอ เวลา Convert มาจาก DAT น่ะครับ มันมีให้ใส่ค่านั่นค่านี่ มากมาย ทำไม่เป็นครับ..) ออ คือ ถ้า ทำเป็น 3GP มันเล่นได้ครับแต่ว่ามันไม่ชัด ดูไม่รู้เรื่องครับ อยากได้ เป็น MP4 ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ตอบ: ตอนคุณแปลงเป็น mp4 คุณลองลด size ลงอีกซิครับ ผมว่าน่าจะใช้ได้นะครับ
เพราะผมเคยเจอปัญหานี้เหมือนกัน แต่ผมลองลด size ก็ดูได้ คือเครื่องของคุณอาจจะไม่รับ size ขนาดนั้น ลองดูนะครับ (โปรแกรม convert to mp4 ส่วนใหญ่น่าจะเลือก size ได้เหมือนกันหมดนะครับ)
อัมพวัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 09:00  

www.mobileplace.net
yaku_za 1956437
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 555
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 18:16  

จาเลือกรุ่นไหนดีฮ่ะระหว่าง N70 กะ N72 เพราะตอนนี้กามลางจาซื้อมือถือใหม่อยู่อยากได้ทั้ง 2 รุ่นี้เลยแต่ไม่รู้ว่ารุ่นไหนจาดีกว่ากาน แบบว่าอยากได้รุ่นที่เล่นแล้วมานเบื่อช้าหน่อยอ่ะ แล้ว ถ้าจาซื้อ N70 ช่วงปลายเดือน 12 ราคาน่าจาเหลือเท่าไรเหรอ เพราะเห็นเค้าบอกกานว่า n 70 คุ้มกว่าเพราะราคาก็ต่างการไม่มากนัก แต่ถ้าเน้นความสวยของเครืองก็ต้อง n72 แต่เราอยากได้อันที่ราคาช่วงสิ้นปีนี้ไม่เกิน 12500 อ่ะ แล้ว n70 มานจาลดลงมาถึงราคานี้อ่าป่าวถ้าเราซื้อช่วงสิ้นปีนะ คัยพอทราบก็ช่วยตอบด้วยน่ะฮ่ะ ขอบคุณล่วงหน้าเยย Wink
อ้าย ปิศาจน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 00:35  

จะเอารุ่นไหนดีเนี่ย ระหว่าง72 กะ 70 ถ้า72มีกล้อง2ตัวก็คงจะดีอ่ะนะ ปีใหม่ว่าจะซื้อไว้ประดับบารมีซักกะหน่อย แต่ก็เลือกไม่ได้ซักกะที แย่..แย่...แย่.... Sad Sad Sad
Yaku_Za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 21:24  

321 ผู้เขียน:
คือ notebook ของผมมันมีอินฟาเรด แต่ n70 มีแต่บลูทูธ แล้วมันจะรับ-ส่งสัญญาญเข้ากันได้มั้ยอ่ะคับ

ไม่น่าจาได้น่ะฮ่ะ เพราะเราก็ไม่รู้เหมือนกาน อิอิ Laughing แต่มานต่อกานไม่ได้แน่ๆถ้าเป็น อินฟาเรด กะ บลูทูธ ที่รู้มาอ่ะน่ะ แล้วตกลงที่ผมถามไปว่าช่วงสิ้นปีนี้มานจาลดถึง 12500 ม่า เพราะเรากะว่าจาถอยออกเยยถ้าราคามานาลดเหลือ 12500 บาท (แว้วมานจาลดไม่เนี้ยะ กลุ้ม..) Crying or Very sad
kaE~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 15:16  

คือว่าเราก้อซื้อมาตั้งแต่เดือนพฤษภาอ่าใช้ได้ 1 เดือนพอดีก้อเข้าไปอยู่ในศูนย์ ไปอยู่มา 4เดือนกะอีก1วัน พนักงานแมร่งเลื่อนไปเรื่อยๆเซงจิง
ซื้อมาก้อเหมือนกับไม่มีโทรศัพท์จาใช้ พอเอากลับมาใช้ก้อลืม....
สิ่งที่เราลืมแระอยากจาถามก้อคือ พอเราโทรออกเบอร์เดิม 3 รอบมานก้อขึ้น 3 เบอร์เลยทั้งๆที่เปงเบอร์เดียวกาน จาทำไงให้มานกลับไปเปงอันเดียวเหมือนเดิม
ขอบคุงล่วงหน้านะค่ะที่ตอบ ก้อมานลืมจิงๆนี่นา

ตอนที่โทรสับเราพังตรงสัญญาณอ่า มันขึ้นเปง3g มานก้อเลยโทรเข้าโทรออกมะได้ เซงเลย

ตอบไวๆเน้อ จุ๊บๆใจจ้า
กล้วยหอม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 13:08  

อาจจะเป็นคำถามที่เคยมีคนถามและตอบมาแล้ว พอดีผมมีเวลาน้อยในการค้นหาข้อมูลแล้วกระทู้นี้มันเยอะมาก ต้องขออภัยไว้ด้วยน่ะครับ อยากจะถามว่าถ่ายเพลง mp3 ลงมือถือ แล้วมันไม่เป็นภาษาไทยน่ะครับ ไม่ทราบว่าเราจะแก้ไขยังไง

ปล. - ขอบคุณสำหรับผู้ตอบ
- ขออภัยถ้าเป็นคำถามเดิม
เบิ้ม~*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2006 20:44  

คือว่าพอผมเข้าเมนู เครื่องเล่นแล้วทันก้อประมวลผล พอหลังจากประมวลผลแล้ว เครื่องก้อออกมาเองโดยไม่ยอมเข้าเมนูเครื่องเล่นแบบว่าหลังจากประมวลผลแล้วเด้งออกมาเองเลยอ่ะครับ ใครเปนบ้าง ช่วย ป๋มด้วยนะงับ Confused
daw
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 13:32  

Rolling Eyes ของเราไม่รู้เป็นไรอยู่ดีๆกล้องด้านหน้าก็ใช้ไม่ได้ซะงั้น เซ็งเลย ต้องเอาเข้า 0 ไป กว่าจะได้รอนานแน่ๆเลย พอหมดประกันตัวเครื่อง เครื่องก็มีปัญหาเลย Rolling Eyes
sd1015901
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : เชื่อมต่อGPRSทามไงอ่าคับ
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 16:26  

เออ..ผมเชื่อมต่อGPRSไม่ได้อ่ะทำทำไงดีช่วยตอบผมหยฃน่อยเร็วๆนะคับผมขอร้องกดปุ่ม0ค้างก้อไม่ได้
กดเข้าเว็บแล้วกดเชื่อต่อGPRSมานขึ้นว่าไม่มีข้อมูลแพ็กเก็ตอ่ะคับทามไงดีช่วยผมด้วยน่านะคับผมขอร้อง อามิตตาพุต ขอบคุณล่วงหน้าคับแงๆๆๆๆๆ
mkabbb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 10:06  

อยากทราบว่า n70 สีดำ ตัวที่ไม่ใช่ music edition

เป็น ซิมเบี้ยน เวอร์ชั่นไหนครับ

กำลังตัดสินใจระหว่าง 6233 n70 n73

ตัวไหนคุ้มกว่ากันครับ ไม่เกี่ยงเรื่องงบ
++ Jolin Tsai ++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 22:22  

1.. อยากรู้ว่า N70 รองรับ 3G รึป่าวค่ะ...
2.. แล้ว N70 กับ N72 รู่นไหนดีกว่ากัน
ooAoo
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 21:19  

1.. อยากรู้ว่า N70 รองรับ 3G รึป่าวค่ะ...
2.. แล้ว N70 กับ N72 รู่นไหนดีกว่ากัน

ตอบ.....n70 รองรับ 3G คร๊าบผม

ควรเลือก N70 ดีกว่า ราคาห่างกันไม่เท่ไหร่
armsenal
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 12:20  

ช่วยทีนะครับ

ตัว NOKIA PC suite 6.82.22.0 ที่ update ล่าสุดอะครับ
คือ มันหา diver มือถิอไม่เจอครับ แต่ว่า port USB มันหาเจอและก้อยังใช้ได้อะครับ
ผมควรจะทำยังไงดี

ผมไปโหลด Nokia_Connectivity_Cable_Driver_rel_6_82_4_eng.msi
มาลง คิดว่ามันน่าจะเกี่ยวกับ cable แต่ก้อไม่หายอะครับ

ถ้าเปน NOKIA PC suite จากแผ่นที่มาพร้อมตัวเครื่อง มันจะใช้ได้เปนปกติครับ
ผมก้อไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ลองไปต่อใน notebook ซึ่งแต่ก่อนเล่นได้ ก้อหาไม่เตอเหมือนกันครับ

อีกอย่างก้อคือ เวลาผมเข้า gallery อะครับ พอเข้า track
มันจะ ขึ้นว่า opening แล้วก้อ ประมวลผล เสดปั๊บ Rolling Eyes
มันจะเด้งออกจาก gallery เลยอะครับ

ทำยังไงดี ช่วยผมทีนะครับ
ขอบคุณมากๆ ครับ
kan1980
Year's Star

จังหวัด: buriram
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 21:42  

mkabbb ผู้เขียน:
อยากทราบว่า n70 สีดำ ตัวที่ไม่ใช่ music edition

เป็น ซิมเบี้ยน เวอร์ชั่นไหนครับ

กำลังตัดสินใจระหว่าง 6233 n70 n73

ตัวไหนคุ้มกว่ากันครับ ไม่เกี่ยงเรื่องงบ

ถ้าไม่เกี่ยวกับ งบ ก็ N73 แหละกับ

N70 ใช้อยู่ รู้สึก กล้อง มันเหมือน ไม่มี focus ยังไงก็ไม่รู้ (ผิดหวังเรื่อง กล้อง นิดหน่อย เพราะรู้สึกว่า function เกี่ยวกับกล้องมัน น้อยเกินไป ไม่รู้ว่า มีโปรแกรมจัดการเกี่ยวกับกล้องมาลงเพิ่มหรือเปล่า ... แต่ก็พอรับได้แหละ...อิอิ)
Rainy_Fon
Year's Star

หัวข้อ : Rainy
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 20:13  

N70 มีเวอร์ชันที่มี TV ในตัวด้วยรึเปล่าในไทย?
ของแฟนเรามีปุ่ม TV อยู่บนเครื่องด้วย น่าทึ่งมากเลย
ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะ Smile
Codywww
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : a
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 03:32  

vicodin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 22:21  

mOmOnOi~*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัย??
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 00:25  

คือ ว่า .. เร าไป ได้ ยิน มา จา กไ หน ไ ม่ รุ้ค่ะ

ว่ าN 70 สา มา รถ ต่อ กั บคอ ม แล้ วเร่ น เว็ ปแ คม ได้

จริง ไม่ จริง บอ กห น่อย นะ คะ เพิ่ งซื้ อมา 1เ ดือน
เ ร่น ไร ยังไ ม่ค่ อย เป็น เร ยค่ะ

ขอ บคุ ณล่ว งห น้า ค่า

^_________^ "
sd1015901
Year's Star

หัวข้อ : N70มีAFไหม
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 17:29  

คือผมอยากรู้ว่าคนN70มานมีAF(AUTO FOCUS)ไหมอ่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สงสัย??
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 04:05  

[quote="mOmOnOi~*"]คือ ว่า .. เร าไป ได้ ยิน มา จา กไ หน ไ ม่ รุ้ค่ะ

ว่ าN 70 สา มา รถ ต่อ กั บคอ ม แล้ วเร่ น เว็ ปแ คม ได้

จริง ไม่ จริง บอ กห น่อย นะ คะ เพิ่ งซื้ อมา 1เ ดือน
เ ร่น ไร ยังไ ม่ค่ อย เป็น เร ยค่ะ

ขอ บคุ ณล่ว งห น้า ค่า

^_________^ "[/quote n70 ทำได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: N70มีAFไหม
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 04:07  

sd1015901 ผู้เขียน:
คือผมอยากรู้ว่าคนN70มานมีAF(AUTO FOCUS)ไหมอ่ะคับ
ไม่มีอะนะ
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 04:32  

เวอร์ชันเดิมแหละครับ
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 04:34  

n70 จะอัพซิมเบี้ยนให้เป็นเวอร์ชันใหม่ๆ ได้มั้ยคะ

ไม่ได้ครับ

เอาเป็นว่า เหล่า SP Guest ทั้งหลาย
ลองสมัครสมาชิก แล้วเข้าไปในบอร์ด N-Series ดูนะครับ
มีอะไรอีกเยอะให้ได้ค้นหากันครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 14:20  

ไม่มีอะนะ
ทามไมในข้อมูลมานบอกว่ามีอ่ะคับผมอยากรู้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 14:22  

[quote="Anonymous"]
ไม่มีอะนะ
ทามไมในข้อมูลมานบอกว่ามีอ่ะคับผมอยากรู้ต่อนะคับขนาดK750IมานมีAFอ่ะคับรูปถ่ายN70ยังดูดีกว่าเลย
อาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 20:27  

N70 ME เล่นไปเรื่อยๆ ประมาณ 2 นาทีเครื่องค้างครับ ต้องถอดแบตครับ แล้วเปิดเครื่องใหม่ครับ ก็ไม่หายอีก
ลอง Format ดูแล้วก็ไม่หายอะครับ

ใครมีวิธีแก้บ้างครับ ซื้อมาไม่ถึงเดือนเลยอ่า เครียดๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2007 02:09  

n70 ใช้ video call ได้มั้ยคะ
Rocker
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2007 21:14  

ใคร ทราบ ราคา N70 ล่าสุด ช่วย บอกด้วย นะครับ

บอก สถานที่ ซื้อ ด้วย จะ ดีมากครับ Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
มาถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2007 08:39  

อยากถามหน่อยนะคับว่าโปรแกรมอะไรที่ใช้ดูไฟล์aviในมือถือรุ่นนี้อะคับ
Amaking
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 16:25  

SmartMovie หรือ Dvdplayer

ไปถอยมาวันนี้ 12450บ. ศูนย์ TG Fone บิสเทวก็ราคาเท่ากัน

I-mobile 12700 Dtac 12590บ.

Telewiz 13900บ.

ซื้อจากศูนย์พวกนี้ดีกว่านะ ชัวร์กว่า เอิ๊กๆ
Jacques
Year's Star

หัวข้อ : บอกให้
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 19:19  

Rocker ผู้เขียน:
ใคร ทราบ ราคา N70 ล่าสุด ช่วย บอกด้วย นะครับ

บอก สถานที่ ซื้อ ด้วย จะ ดีมากครับ Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy

มือ1ก็ตามข้างบนที่เค้าบอกไว้อะครับ
มือ2เห็นมา9000อะพอดีกะจะไปขายครับแต่กลับมาคิดก่อนเลยไม่ได้ขาย
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2007 00:25  

อาม ผู้เขียน:
N70 ME เล่นไปเรื่อยๆ ประมาณ 2 นาทีเครื่องค้างครับ ต้องถอดแบตครับ แล้วเปิดเครื่องใหม่ครับ ก็ไม่หายอีก
ลอง Format ดูแล้วก็ไม่หายอะครับ

ใครมีวิธีแก้บ้างครับ ซื้อมาไม่ถึงเดือนเลยอ่า เครียดๆ

เล่นอะไรไปล่ะครับ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 00:51  

วันนี้ไปซื้อมาแย้วที่เชียงใหม่ N70
ราคา 12390
EveJung
Year's Star

หัวข้อ : Re: *-*
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 17:34  

first_full ผู้เขียน:
pokupoku ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วคับ? Very Happy

เอ็น 70 ร้านนิด มาบุญครองก็อยู่ที่ราคา 14600 ล่าสุดเมื่อวานนี้ 01/07/2549

เราเห็นที่อนุสาวรีย์12400อ่ะ

แต่เพื่อนเราที่มาบุญครองที่ร้าน เจ มาร์ค 9900 อ่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: