Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung D900 - The World's Thinnest Slider
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 9, 10, 11  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1007 / เข้าชม: 845979
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2007 02:06  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใครพอจะฟันธงไม่มั้ยครับ ว่าD900i ราคาตอนนี้เท่าไหร่

อยากทราบราคาครับ จะได้ตัดสินใจถูก Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2007 10:11  

อยากทราบเหมือนกันว่าราคาD900i นี้ราคาเท่าไหร่
-ความจุแบตเพิ่มจากเดิมเป็นเท่าไหร่คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2007 10:15  

ถามอีก1เรื่องคับ อยากถามว่า อัพเฟิร์มแวร์เนี่ย ไปอัพที่ศูนย์บริการได้เลยใช่ไหมคับ รุ่นเก่าๆอัพได้เป่า ผมใช้P850อ่ะคับ

ปล. ผมเคยโทรไปถามทางศูนย์ ผมเคยถามเรื่องอัพเปิร์มแวร์ แต่เค้าตอบผมมาว่า ซัมซุงไม่มีอัพคับ เฟิร์มแวร์ที่มากะเครื่องดีแล้ว ไม่มีปัญหาอ่ะ

จริงๆเครื่องผมก็ไม่มีปัญหาอ่ะไร แต่ก็อยากอัพ เผื่อว่าการใช้งานมันจะดีขึ้น ถ่ายรูปได้ดีกว่าเดิมอ่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2007 11:13  

Anonymous ผู้เขียน:
ถามอีก1เรื่องคับ อยากถามว่า อัพเฟิร์มแวร์เนี่ย ไปอัพที่ศูนย์บริการได้เลยใช่ไหมคับ รุ่นเก่าๆอัพได้เป่า ผมใช้P850อ่ะคับ

ปล. ผมเคยโทรไปถามทางศูนย์ ผมเคยถามเรื่องอัพเปิร์มแวร์ แต่เค้าตอบผมมาว่า ซัมซุงไม่มีอัพคับ เฟิร์มแวร์ที่มากะเครื่องดีแล้ว ไม่มีปัญหาอ่ะ

จริงๆเครื่องผมก็ไม่มีปัญหาอ่ะไร แต่ก็อยากอัพ เผื่อว่าการใช้งานมันจะดีขึ้น ถ่ายรูปได้ดีกว่าเดิมอ่ะคับ

ศูนย์อัพเฟิร์มแวร์ให้ครับ แต่ไม่รู้ว่าจะทำในกรณีไหนบ้าง ไม่แน่ใจว่าจะอัพให้เฉพาะกรณีที่เครื่องมีปัญหาหรือเปล่าครับ

ถ้าเครื่องไม่มีปัญหา ผมว่าอย่าไปยุ่งกับมันจะดีกว่าครับ เคยคุยกับช่าง เค้าบอกว่า อัพทีใช้เวลาเกือบสองชั่วโมง ต้อง format ใหม่แล้วถึงจะใส่โปรแกรม
ต้นน้และลำธาร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : D900i mu กับ D900 mu ต่างกันตรงไหน และราคาเป็นไงบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2007 19:50  

อยากทราบความแตกต่างระหว่าง 2 รุ่นนี้ กับราคาครับ ขอรบกวนผู้รู้ตอบด้วยครับ ผมชอบฟังเพลงเลยอยากได้ที่เล่น mp3 วิทยุ เพราะๆครับ จะได้ประหยัดค่าเครื่องเล่น mp3 ด้วยครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
kansao
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รายชื่อ
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 09:29  

อยากทราบว่า เวลาเมมรายชื่อนี่ แต่ละชื่อเมมได้ยาวป่าวครับ D500 ของผมมันเมมได้นิดเดียว ก็เต็ม (ถ้าพิมพ์รายชื่อได้ยาวกว่า d500 จะไปรูดมาซะที ครับ)
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 08:40  

อ้างถึง:
อยากทราบว่า เวลาเมมรายชื่อนี่ แต่ละชื่อเมมได้ยาวป่าวครับ D500 ของผมมันเมมได้นิดเดียว ก็เต็ม (ถ้าพิมพ์รายชื่อได้ยาวกว่า d500 จะไปรูดมาซะที ครับ)

เมมได้สั้นนิดเดียวเองอ่ะคับ 10 ตัวอักษร เซ็งๆอยู่เยยเนี่ย
BZlam
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 11:10  

joke_zaaz ผู้เขียน:
อ้างถึง:

เมมได้สั้นนิดเดียวเองอ่ะคับ 10 ตัวอักษร เซ็งๆอยู่เยยเนี่ย

สิบตัวนี่ก็ค่อนข้างยาวเลยนะครับ สำหรับชื่อเล่น โดนส่วนตัวยังไม่เคยเมมเกินเลยซักครั้งอ่ะ
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 15:25  

BZlam
อ้างถึง:
สิบตัวนี่ก็ค่อนข้างยาวเลยนะครับ สำหรับชื่อเล่น โดนส่วนตัวยังไม่เคยเมมเกินเลยซักครั้งอ่ะ

แต่ผมเป็นคนชอบพิมพ์ชื่อยาวอ่ะคับ ชอบใส่เครื่องหมาย สัญลักษณ์ นิยามต่อท้ายปน แต่พอใช้ D900 ใส่ไรไม่ได้เยย SADddddd....
BZlam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 17:51  

- -'
ตุ๋ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 20:02  

อ้างถึง:
ผมเพิ่งซื้อD900(Music Edition)มา ทุกอย่างเรียบร้อยดีครับ ยกเว้นใช้กับหูฟังบลูทูธแล้วหลุด พอหลุดจะต่อใหม่ไม่ติดเลยจนกว่าจะปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ มีหูฟัง2ตัว( โซนี่ HBH602 กับ iTech Clip II mini) มีปัญหาอาการเดียวกันเลยทั้งสองตัว ตอนนี้สงสัยว่าเป็นปัญหาเรื่องเฟิร์มแวร์ เครื่องผม เฟิร์มแวร์เป็น D900DXGA2 ครับ ไม่ทราบว่าของใครเป็นเฟิร์มแวร์ตัวนี้แล้วมีปัญหาแบบเดียวกันหรือคล้ายๆกันมั๊ยครับ

อยากทราบว่า เราสามารถอัพเฟิร์มแวร์เองอย่างโซนี่อีริคสันได้หรือเปล่าและทำยังไง หรือว่า ถ้าอัพเองไม่ได้ ไปทำได้ที่ไหนครับ

ขอบคุณครับ

หลุดนี่ไม่ทราบว่าหลุดยังไงคับ คุยๆอยู่แว้วหลุดหรอ หรือว่าเดินไกลๆจากโทสับแล้วหลุด ปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่นี่หมายถึงโทสับหรือตัวหูฟังบลูทูธคับ ผมใช้ร่วมกับ Stereo Bluetooth i-tech clip R35 ก้อไม่เห็นมีปัญหานะคับ เครื่องผมซื้อมาตั้งพฤศจิกาปีที่แว้ว Firmware เก่าก่าของคุณแน่นอน

ถ้าเกิดมันหลุดนะคับ ให้ลองเข้าไปที่ฟังก์ชั่น Bluetooth => My device =>แล้ว Disconnect ตัวหูฟังก่อนนะ แล้วค่อยเชื่อมต่อใหม่ ไม่งั้นถ้าคุณเชื่อมเลยมันจะเชื่อมไม่ได้คับ เพราะคุณยังไม่ได้ตัดการเชื่อมต่อเดิม มันหลุดแต่ไม่ได้แปลว่าโทสับมันตัดการเชื่อมต่อแล้ว ผมก้อเคยเป็นบ้างในบางครั้ง แต่นานๆทีนะ ซัมซุง Support stereo bluetooth ได้เยี่ยมดีมากคับ ยิงสัญญาณได้ไกลดี ประมาณ 10-10 ก่าเมตรอ่ะคับ โนเกีย ไม่เกิน 5 เมตร หลุดซะละ

ที่ว่าหลุด มัน disconnect ครับ ไม่ได้หลุดตอนมือถือกับหูฟังห่างกัน เพราะใช้อยู่ใกล้กันแค่ไม่เกินหนึ่งเมตร แล้วก็ไม่ได้แบบคุยๆแล้วหลุดครับ แต่มักจะ disconnect ตอนวางสาย แบบว่าพอคุยเสร็จกดวางหูปุ๊บ มันก็ disconnect เลย แล้วพอพยายามจะคอนเนคใหม่โดยเข้าไปที่ Bluetooth => My device => Connect มันจะขึ้นว่า Connection failed Try again ประมาณนี้ คอนเนคอีกกี่ทีก็จะขึ้นเหมือนเดิม ต้องปิดเครื่องมือถือแล้วเปิดใหม่ หรือ Deactivate bluetooth แล้ว Activate bluetooth ใหม่แล้วค่อยคอนเนค ก็จะคอนเนคได้

อาการนี้ไม่ได้เป็นทุกครั้ง บางทีใช้เป็นวันก็ไม่เป็น แต่เวลานึกจะเป็นมันก็เป็น บางทีทำอย่างที่ผมว่าข้างต้น คอนเนคได้ ใช้ได้ครั้งเดียวก็เป็นอีก แต่บางทีก็ใช้ได้อีกหลายครั้งกว่าจะเป็นอีก

ว่าพรุ่งนี้จะไปให้เค้าอัพ firmware ใหม่ คงเป็นตัวเดิม D900DXGA2 ครับ เพราะตัวนี้เป็นตัวล่าสุดแล้ว ไม่รู้ว่าจะหายหรือเปล่า ไว้จะมาอัพเดทครับ ขอบคุณครับ

มาอัพเดทครับ

ตกลงเมนบอร์ดเสียครับ ทางซัมซุงประสานงานกับทาง TWZ เปลี่ยนตัวใหม่ให้ครับ กำลังจะไปรับเครื่องใหม่ที่ TWZ พรุ่งนี้

ขอถือโอกาสขอบคุณซัมซุงที่บริการและรับผิดชอบดีมากครับ
BZlam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 22:07  

ตุ๋ย ผู้เขียน:
อ้างถึง:
ผมเพิ่งซื้อD900(Music Edition)มา ทุกอย่างเรียบร้อยดีครับ ยกเว้นใช้กับหูฟังบลูทูธแล้วหลุด พอหลุดจะต่อใหม่ไม่ติดเลยจนกว่าจะปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ มีหูฟัง2ตัว( โซนี่ HBH602 กับ iTech Clip II mini) มีปัญหาอาการเดียวกันเลยทั้งสองตัว ตอนนี้สงสัยว่าเป็นปัญหาเรื่องเฟิร์มแวร์ เครื่องผม เฟิร์มแวร์เป็น D900DXGA2 ครับ ไม่ทราบว่าของใครเป็นเฟิร์มแวร์ตัวนี้แล้วมีปัญหาแบบเดียวกันหรือคล้ายๆกันมั๊ยครับ

อยากทราบว่า เราสามารถอัพเฟิร์มแวร์เองอย่างโซนี่อีริคสันได้หรือเปล่าและทำยังไง หรือว่า ถ้าอัพเองไม่ได้ ไปทำได้ที่ไหนครับ

ขอบคุณครับ

หลุดนี่ไม่ทราบว่าหลุดยังไงคับ คุยๆอยู่แว้วหลุดหรอ หรือว่าเดินไกลๆจากโทสับแล้วหลุด ปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่นี่หมายถึงโทสับหรือตัวหูฟังบลูทูธคับ ผมใช้ร่วมกับ Stereo Bluetooth i-tech clip R35 ก้อไม่เห็นมีปัญหานะคับ เครื่องผมซื้อมาตั้งพฤศจิกาปีที่แว้ว Firmware เก่าก่าของคุณแน่นอน

ถ้าเกิดมันหลุดนะคับ ให้ลองเข้าไปที่ฟังก์ชั่น Bluetooth => My device =>แล้ว Disconnect ตัวหูฟังก่อนนะ แล้วค่อยเชื่อมต่อใหม่ ไม่งั้นถ้าคุณเชื่อมเลยมันจะเชื่อมไม่ได้คับ เพราะคุณยังไม่ได้ตัดการเชื่อมต่อเดิม มันหลุดแต่ไม่ได้แปลว่าโทสับมันตัดการเชื่อมต่อแล้ว ผมก้อเคยเป็นบ้างในบางครั้ง แต่นานๆทีนะ ซัมซุง Support stereo bluetooth ได้เยี่ยมดีมากคับ ยิงสัญญาณได้ไกลดี ประมาณ 10-10 ก่าเมตรอ่ะคับ โนเกีย ไม่เกิน 5 เมตร หลุดซะละ

ที่ว่าหลุด มัน disconnect ครับ ไม่ได้หลุดตอนมือถือกับหูฟังห่างกัน เพราะใช้อยู่ใกล้กันแค่ไม่เกินหนึ่งเมตร แล้วก็ไม่ได้แบบคุยๆแล้วหลุดครับ แต่มักจะ disconnect ตอนวางสาย แบบว่าพอคุยเสร็จกดวางหูปุ๊บ มันก็ disconnect เลย แล้วพอพยายามจะคอนเนคใหม่โดยเข้าไปที่ Bluetooth => My device => Connect มันจะขึ้นว่า Connection failed Try again ประมาณนี้ คอนเนคอีกกี่ทีก็จะขึ้นเหมือนเดิม ต้องปิดเครื่องมือถือแล้วเปิดใหม่ หรือ Deactivate bluetooth แล้ว Activate bluetooth ใหม่แล้วค่อยคอนเนค ก็จะคอนเนคได้

อาการนี้ไม่ได้เป็นทุกครั้ง บางทีใช้เป็นวันก็ไม่เป็น แต่เวลานึกจะเป็นมันก็เป็น บางทีทำอย่างที่ผมว่าข้างต้น คอนเนคได้ ใช้ได้ครั้งเดียวก็เป็นอีก แต่บางทีก็ใช้ได้อีกหลายครั้งกว่าจะเป็นอีก

ว่าพรุ่งนี้จะไปให้เค้าอัพ firmware ใหม่ คงเป็นตัวเดิม D900DXGA2 ครับ เพราะตัวนี้เป็นตัวล่าสุดแล้ว ไม่รู้ว่าจะหายหรือเปล่า ไว้จะมาอัพเดทครับ ขอบคุณครับ

มาอัพเดทครับ

ตกลงเมนบอร์ดเสียครับ ทางซัมซุงประสานงานกับทาง TWZ เปลี่ยนตัวใหม่ให้ครับ กำลังจะไปรับเครื่องใหม่ที่ TWZ พรุ่งนี้

ขอถือโอกาสขอบคุณซัมซุงที่บริการและรับผิดชอบดีมากครับ

ยินดีด้วยนะครับ ที่แก้ปัญหาได้
i_earn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 00:54  

.

d900i นี้มัน มีวิทยุเพิ่ม มา แต่ผมไม่ชอบ ที่มัน เงาๆวาวๆ เลย

ดูเลอะง่าย อะ

ผมอยากจะขอคำแนะนำ จากคนที่ใช้ d900 อ่าคับ

คือ ทำไมซื้อสีดำ หรือ ทำไมซื้อสีแดง

อยากทราบ เหตุผล อะ ผมยังไม่เคยลองจับตัวจิงๆ สักทีได้แต่เห็น สีดำ - -*

ปล.ขอบคุณทุกคำตอบคับ

.
it's me
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 01:20  

อ้างถึง:
กำลังสนใจมือถือใหม่อยู่ อยากรู้ว่า D900 ตัวนี้สามารถลง Dict Java ได้ไหมครับ

และ ตัว 900i จะเข้าไทย+ราคาประมาณเท่าไรครับ เท่าทีอ่านๆเห็นบางคนก็บอกว่า 12900 บางคนก็ 14900

มีรหัสการเช็ค เวลาการใช้งานของเครื่องทั้งหมด และเช็ค อีมี่ เครื่องหรือเปล่าครับ

ลง Dict ที่เป็น JAVA ได้คับ ด้วยวิธีตามลิงค์ข้างล่างนี้ ยุ่งยากนิดนึงนะ

http://users.skynet.be/yozy/tutorials/samsung/d600/d600-1.htm

File JAVA ที่จะเอามาลงใน Samsung ได้ต้องมีทั้ง .jad และ .jar นะคับ โดยตัว .jad จะเป็นตัว Upload .jar ตัวโปรแกรม JAVA Uploader จะโหลด .jad คับ ลองใช้ดูละกาน ตามลิงค์ข้างบนนะ ถ้าอ่านแว้วงง ต้องการคำแปลก้อบอกนะ (แต่จาทำให้ป่าวอีกเรื่อง อิอิ ขี้เกียจอ่ะ)

นี่ลิงค์โหลดโปรแกรม Leklek Dict. คับ มีหลายเวอร์ชั่นเยย เลือกเอาเองละกาน

http://project-ile.net/lulu/leklekdict/

ส่วนรหัสเช็ค imie ใช้รหัสทั่วๆไป เหมือนโนเกียมั้ง จำไม่ได้อ่ะ อะไร 66 เนี่ยแหละคับ
ส่วนการเช็ค เวลาการใช้งานนี่ไม่แน่ใจ เด๋วจากลับมาโพส Code ลับของซัมซุงให้ละกานคับ

รุ่นนี้พิมจีนได้ไหมคะ?
มีdict Chinese-English?
ถ้าหากว่าพิมจีนไม่ได้ พอจะทราบไหมคะว่ามีรุ่นไหนพิมจีนได้บ้างอ่ะค่ะ
BZlam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 17:57  

i_earn ผู้เขียน:
.

d900i นี้มัน มีวิทยุเพิ่ม มา แต่ผมไม่ชอบ ที่มัน เงาๆวาวๆ เลย

ผมอยากจะขอคำแนะนำ จากคนที่ใช้ d900 อ่าคับ

คือ ทำไมซื้อสีดำ หรือ ทำไมซื้อสีแดง

อยากทราบ เหตุผล อะ ผมยังไม่เคยลองจับตัวจิงๆ สักทีได้แต่เห็น สีดำ - -*

ปล.ขอบคุณทุกคำตอบคับ

.

ทำไมถึงซื้อสีดำ ทำไมถึงซื้อสีแดง เหตุผลง่าย ๆ คงเป็นเพราะชอบครับ
ถ้าไม่ชอบคงไม่ซื้อ ราคาก็ไม่ใช่ถูก ๆ

ส่วนตัวชอบสีดำอยู่แล้ว ให้ความรู้สึกลึกลับ น่าค้นหาและมี เสน่ห์
D900 สีดำนี่ใช่เลย ตอบได้ถึงความเป็นตัวผมได้มากที่สุด

เคยใช้ e700 สีเงินล้วนอยู่สองปี ไม่เหมือนใคร แต่ไม่ตรงใจเท่าที่ควร
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 16:53  

อ้างถึง:
รุ่นนี้พิมจีนได้ไหมคะ?
มีdict Chinese-English?
ถ้าหากว่าพิมจีนไม่ได้ พอจะทราบไหมคะว่ามีรุ่นไหนพิมจีนได้บ้างอ่ะค่ะ

พิมจีนได้คับ Dict Chinese-English ก็มีคับ

อ้างถึง:

ไอ้ที่มันวาวๆอ่ะ ดูจากรูแว้วมันมีอยู่นิดเดียวเองนะ ส่วนของกรอบนอกนิดหน่อย ไม่น่าเลอะง่ายนะ เพราะสีเงินวาวๆมันจะทำให้มองไม่ค่อยเหงรอยนิ้วอ่ะ

เรื่องสีแดงกะดำอ่ะ โดยส่วนตัวผมว่าสีดำมันน่าจะทนการหลุดลอกที่ปุ่มดีก่านะ เคยจับมาเทียบกันดู ปุ่มของสีแดงเหมือนเป็นสีมาเคลือบอ่ะ แต่สีดำมันเป็นสีที่ผสมในเนื้อพลาสติกเยย ต้องไปดูเองอ่ะ จะเหงความแตกต่างเยย แว้วผมว่าสีแดงมันแดงแปลกๆไงก้อมะรู้มะชอบ ไม่รู้หูฟังมันให้สีแดงมาด้วยอ่ะเป่า แต่หูฟังสีแดงคงน่าเกลียดพิลึก สีดำก้อไม่เข้ากะเครื่อง แว้วเวลาซื้ออุปกรณ์เสริมอย่างพวก Stereo Bluetooth มันก็หาสีที่เข้ากะเครื่องยากอ่ะ เพราะมันมีแค่โทนสีดำกะขาว นี่เปงความเห็นส่วนตัวนะคับ
i_earn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 17:43  

.

^^^
^^^
^^^

อ่า ขอบคุณมากงับ เดี่ยวรอ เกรดออก ก่อน คงได้ถอย แหะๆ

อยาก จับเครื่อง ด้วยมือตัวเองจัง ร้านขายมันจะมี ให้ลองจับไหมหว่า

หรือ ไปลอง เล่นร้าน ตู้แต่ไม่ซื้อดี 55+

.
i_earn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 17:10  

.

จะซื้อ d900 ตอนนี้ มัน จะสายไปไหมนี้ Sad

มันขาย นานแล้วนี้หว่า ผมก็มึน

.
zayarah
Year's Star

หัวข้อ : ขาย D900 อุปกรณ์ครบ +เมม 512 sandisk
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 21:58  

ใครสนใจเครื่องมือสองสภาพดีบ้าง ราคา 8000 บาท ประกันศูนย์ เจย์มาร์ท
โทรมาคุยกันได้นะ เบอร์ 0866214498 ระห์
ต่อรองได้ :lol:
tudzi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 23:04  

ในโปรแกรม Samsung PC Studio 3 โดยปกติแล้ว สามารถที่จะมองเห็น เมมโมรี่(Micro Sd)

ได้ไม๊ครับ เพราะ ของผม เห็นแต่ Memmory ในมือถือเท่านั้นเอง

ไม่สามารถที่จะมองเห็น เมมโมรี่ตัว 1 กิ๊กได้

ทำให้ เกิดความลำบากในการ จัดการไฟล์ เพราะว่าจะต้อง copy จากมือถือลง คอมก่อน จากนั้น

จึงcopyจากคอมลง เมมโมรี่ 1 G อีกที

หรือไม่ก็ต้องไปเปิด Usb Storage ในมือถือเพื่อให้เห็นเป็น Removeable Drive

ขึ้นมาซึ่งจะทำให้เห็น เมมโมรี่ 1 G

แต่ถ้าทำอย่างนั้นก็จะทำให้ D900 ไม่ Connect กับ Pc ซึ่งก็จะทำให้ไม่เห็น Mem ในD900 นั้นเอง

มีวิธีแก้ไม๊ครับ หรือว่า ของเพื่อนๆ ปกติดี สามารถที่จะมองเห็นได้ ทั้ง 2 อย่าง
รบกวนช่วยๆแนะนำหน่อยน้ะครับ ขอบคุณครับ
zayarah
Year's Star

หัวข้อ : ขาย D900 อุปกรณ์ครบ +เมม 512 sandisk
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 23:39  

ใครสนใจเครื่องมือสองสภาพดีบ้าง ราคา 7500 บาท ประกันศูนย์ เจย์มาร์ท
โทรมาคุยกันได้นะ เบอร์ 0866214498 ระห์
ต่อรองได้ :lol:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย zayarah เมื่อวันที่ 03 May 2007 21:43; ทั้งหมด 1 ครั้ง
tudzi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 23:54  

ในโปรแกรม Samsung PC Studio 3 โดยปกติแล้ว สามารถที่จะมองเห็น เมมโมรี่(Micro Sd)

ได้ไม๊ครับ เพราะ ของผม เห็นแต่ Memmory ในมือถือเท่านั้นเอง

ไม่สามารถที่จะมองเห็น เมมโมรี่ตัว 1 กิ๊กได้

ทำให้ เกิดความลำบากในการ จัดการไฟล์ เพราะว่าจะต้อง copy จากมือถือลง คอมก่อน จากนั้น

จึงcopyจากคอมลง เมมโมรี่ 1 G อีกที

หรือไม่ก็ต้องไปเปิด Usb Storage ในมือถือเพื่อให้เห็นเป็น Removeable Drive

ขึ้นมาซึ่งจะทำให้เห็น เมมโมรี่ 1 G

แต่ถ้าทำอย่างนั้นก็จะทำให้ D900 ไม่ Connect กับ Pc ซึ่งก็จะทำให้ไม่เห็น Mem ในD900 นั้นเอง

มีวิธีแก้ไม๊ครับ หรือว่า ของเพื่อนๆ ปกติดี สามารถที่จะมองเห็นได้ ทั้ง 2 อย่าง
รบกวนช่วยๆแนะนำหน่อยน้ะครับ ขอบคุณครับ
BZlam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 00:18  

tudzi ผู้เขียน:

อ่านแล้วงง ๆ นิดหน่อยแฮะ สงสัยผมจะตีโจทย์ไม่แตก
เอาเป็นว่า จะบอกเล่าวิธีของผมให้ฟังละกันนะ

ผมเองก็ไม่รู้หรอกนะครับว่าโปรแกรมมันจะมองเห็น Memory Card หรือเปล่า เพราะผมเองก็ไม่เห็น และไม่ได้สนใจอะไร
ส่วนตัวจะย้ายข้อมูลทั้งหมดจากเครื่องลง Memory Card ทันทีที่ทำอะไรก็ตามครับ
เพื่อที่จะได้เหลือพื้นที่ให้มากที่สุด เผื่อเหตุไม่คาดฝันเกิดจะได้ถ่ายวีดีโอระยะยาวได้

ถึงตอนนี้เครื่องผมก็คล้าย ๆ จะไม่มีข้อมูลอะไรเหลือเลย เพราะฉะนั้นผมจึงแทบไม่ได้ใช้โปรแกรมเลย
ส่วนการ์ดก็ใช้ Card reader เอาครับ อันนึงร้อยห้าสิบ ใช้ได้ทนทานครับ

ง่ายกว่าใช้โปรแกรมเยอะเลย
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 10:18  

มันเลือกเห็นได้ทีละอย่างแบบนั้นแหละคับ อยากเห็นในเครื่องก้อใช้ PC Studio อยากเหงในเมมก้อไปตั้งเปง Mass storage

ปกติผมก้อไม่ได้มีข้อมูลในเครื่องมากเท่าไหร่ แต่รูปถ่ายนี่ถ้าเคลื่อนย้ายจากเครื่องลงเมมผ่านคอมได้คงเร็วดีเนอะ แต่ซัมซุงก้อได้แค่นี้แหละ ทำใจเหอะคับ
BZlam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 18:51  

อีกอย่างที่รำคาญใจมาก ๆ คือเวลาถ่ายข้อมูลจากเครื่องลงเมมใช้เวลานานมาก ๆ
ถ้ารูปเยอะ ๆ วีดีโอเยอะ ๆ นี่วางไว้แล้วไปกินข้าวกลับมาก็ยังไม่เสร็จ นานจริง ๆ
tudzi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 21:50  

JokE_zaZaz ผู้เขียน:
มันเลือกเห็นได้ทีละอย่างแบบนั้นแหละคับ อยากเห็นในเครื่องก้อใช้ PC Studio อยากเหงในเมมก้อไปตั้งเปง Mass storage

ปกติผมก้อไม่ได้มีข้อมูลในเครื่องมากเท่าไหร่ แต่รูปถ่ายนี่ถ้าเคลื่อนย้ายจากเครื่องลงเมมผ่านคอมได้คงเร็วดีเนอะ แต่ซัมซุงก้อได้แค่นี้แหละ ทำใจเหอะคับ

ถ้าซัมซุง แก้ไขตรงจุดนี้ได้และแก้ไขเรื่องการเซฟข้อมูลไปที่เมมโมรี่ภายนอกได้โดยตรง จะดีต่อซัมซุงเองมากๆเลยน้ะครับ จะทำให้ยืดหยุ่นต่อผู้ใช้มากเลย

โดยส่วนตัวแล้วคิดว่าไม่น่ายากที่จะทำ(แต่ผมก้อคงทำไม่เปนหรอก) แต่Nokia ยังทำได้เลย
อยากให้ทางซัมซุงนำไปพิจารณาดูน้ะครับ

และก็ ขอบคุณ สำหรับทุกคำตอบน้ะครับ
bankiesdluffy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 23:49  

ตอนนี้ผมเลิกสนใจ D900i แ้ล้วครับ
รอมานาน ไม่มาวางซะที
กะว่าจะช่างแมร่ีงแระคับ เบื่อความชักช้า เอาไงก็ไม่เอาซะที
ถามตัวแทนที่ไหน ก็บอกว่าไม่รู้เลยว่า D900i จะเอามามะไหร่

วันนี้เลย ว่าจะไปถอย D900 แล้ว
แต่ดันมาเห็น Z720 เสียก่อน
เกิดกิเลสครับ รุ่นใหม่กว่า มีกล้องสองตัว มีเม็มเครื่องเยอะกว่า
แต่ ก็เกิดความเสียดายตังค์ขัดแย้งขึ้นมา
ต้องจ่ายเพิ่มอีก 2500 แลกกับกล้องข้างหน้าอีก 1 ตัว
กะอะไรก็ไม่รู้ที่ผมจะได้ใช้งานรึป่าว
สุดท้ายเลยกลับมาตัวเปล่า
รอคนใจดีมาไขความกระจ่าง ระหว่าง D900 กับ Z720 มีอะไรที่ปรับปรุงไปบ้างครับ?
keangg
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 01:06  

ช่วยตอบให้นะครับ เรื่องความแตกต่างระหว่าง D900 กับ Z720

1. z720 หนากว่า D900i 1 mm. และยาวกว่าหน่อย
2. z720 มีกล้องด้านหน้า สำหรับ Video Call ในระบบ 3G เมืองไทยไม่มี แต่เอาไว้ถ่ายรูปเล่นได้
3. z720 ถ่าย Video ได้ความละเอียดสูงสุด น้อยกว่า D900i ครึ่งหนึ่ง
4. z720 ไม่มี LED สำหรับการถ่ายรูปในสถานที่ที่แสงน้อย
5. z720 มี memory แค่ 20Mb แต่ D900i มี 60 Mb
6. z720 ไม่มี FM แต่ D900i มี FM.
7. z720 ใช้โปรแกรมรุ่นใหม่ ทำให้ menu สวยขึ้น หน้าจอหลักมี 12 icons และก็มี Profile คล้าย ๆ nokia โปรแกรม D900i ปรับตั้งได้น้อยกว่า
8. z720 เครื่องออกอุ่น ๆ เวลาเล่น แล้วก็แบตหมดเร็วกว่า D900i นิดหน่อย
9. คิดไม่ออกละ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 15:53  

z720 สามารถเลือกบันทึก ภาพ หรือ วีดิโอ ลง Micro SD ได้โดยตรงแล้วนะครับ Wink

แล้วที่ความจุในตัว Z720 ระบุไว้ 150 MB ไม่ใช่เหรอครับ ซึ่งมากกว่า D900 นะครับ หรือข้อมูลตรงนี้ ทางเว็บใส่ผิดครับ Wink
เอ๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 01:49  

แฮนด์ฟรี มันกดตรงไหน เหรอครับ หาไม่เจอครับ รุ่น D900
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2007 18:51  

เอ๋ ผู้เขียน:
แฮนด์ฟรี มันกดตรงไหน เหรอครับ หาไม่เจอครับ รุ่น D900

กดปุ่ม ok/i คับพี่
เอ๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2007 18:55  

JokE_zaZaz ผู้เขียน:
เอ๋ ผู้เขียน:

กดปุ่ม ok/i คับพี่

ขอบคุณครับ
ผมลง Dic ไม่ได้อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 14:38  

ทำไมมันยากจังครับ

ทำตามแล้วขั้นตอนที่ให้กด #*536963#
แล้วมันขึ้นที่โทรศัพท์ว่า Serial JAVA Other disable

อ่ะครับ

แล้วก็ทำสเต็ปต่อไปก็ทำไม่ได้อ่ะ งง มากเลยครับ

ผมใช้ สายdatalikng usb นะครับ

รบกวนพี่ JokE_zaZaz หรือใครก็ได้ครับที่ทำได้แล้ว ช่วยผมหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ
ง่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พวกคีย์กดดู status ต่างๆอ่ะครับ **ยังไม่ได้ลองนะ**
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 12:31  

ได้มาจากเว็ป
http://forum2.mobile-review.com/showthread.php?p=557287

My frend from Italy this is for YOUR SGH-D500

Remove Sim Card and switch on....
Enter - #*7337#
Phone will restart unlocked.

*#1111# S/W Version
*#1234# Firmware Version
*#2222# H/W Version
*#8999*8376263# All Versions Together

*#8999*8378# Test Menu
*#4777*8665# GPSR Tool
*#8999*523# LCD Brightness
*#8999*377# Error Menu
*#8999*327# EEP Menu
*#8999*3825523# Don't Know.
*#8999*667# Debug Mode
*#92782# PhoneModel (Wap)
#*5737425# JAVA Mode
*#2255# Call List
*#232337# Bluetooth MAC Adress
*#5282837# Java Version

#*4773# Incremental Redundancy
#*7752# 8 PSK uplink capability bit
#*7785# Reset wakeup & RTK timer cariables/variables
#*1200# ????
#*7200# Tone Generator Mute
#*3888# BLUETOOTH Test mode
#*#8999*324# ??
#*7828# Task screen
#*5111# ??
#*#8377466# S/W Version & H/W Version
#*2562# Restarts Phone
#*2565# No Blocking? General Defense.
#*3353# General Defense, Code Erased.
#*3837# Phone Hangs on White screen
#*3849# Restarts Phone
#*3851# Restarts Phone
#*3876# Restarts Phone
#*7222# Operation Typ: (Class C GSM)
#*7224# !!! ERROR !!!
#*7252# Operation Typ: (Class B GPRS)
#*7271# CMD: (Not Available)
#*7274# CMD: (Not Available)
#*7337# Restarts Phone (Resets Wap Settings)
#*2787# CRTP ON/OFF
#*2886# AutoAnswer ON/OFF
#*3737# L1 AFC
#*5133# L1 HO Data
#*7288# GPRS Detached/Attached
#*7287# GPRS Attached
#*7666# White Screen
#*7693# Sleep Deactivate/Activate
#*7284# L1 HO Data
#*2256# Calibration info? (For CMD set DEBUGAUTONOMY in cihard.opt)
#*2286# Databattery
#*2527# GPRS switching set to (Class 4, 8, 9, 10)
#*2679# Copycat feature Activa/Deactivate
#*3940# External looptest 9600 bps
#*4263# Handsfree mode Activate/Deactivate
#*4700# Please use function 2637
#*7352# BVMC Reg value (LOW_SWTOFF, NOMINAL_SWTOFF)
#*2558# Time ON
#*3370# Same as 4700
#*3941# External looptest 115200 bps
#*5176# L1 Sleep
#*7462# SIM Phase
#*7983# Voltage/Freq
#*7986# Voltage
#*8466# Old Time
#*2255# Call Failed
#*5187# L1C2G trace Activate/Deactivate
#*5376# DELETE ALL SMS!!!!
#*6837# Official Software Version: (0003000016000702)
#*7524# KCGPRS: (FF FF FF FF FF FF FF FF 07)
#*7562# LOCI GPRS: (FF FF FF FF FF FF FF FF FF FF FF FE FF 01)
#*2337# Permanent Registration Beep
#*2474# Charging Duration
#*2834# Audio Path (Handsfree)
#*3270# DCS Support Activate/Deactivate
#*3282# Data Activate/Deactivate
#*3476# EGSM Activate/Deactivate
#*3676# FORMAT FLASH VOLUME!!!
#*4760# GSM Activate/Deactivate
#*4864# White Screen
#*5171# L1P1
#*5172# L1P2
#*5173# L1P3
#*7326# Accessory
#*7683# Sleep variable
#*8465# Time in L1
#*2252# Current CAL
#*2836# AVDDSS Management Activate/Deactivate
#*3877# Dump of SPY trace
#*7728# RSAV
#*2677# Same as 4700
#*3797# Blinks 3D030300 in RED
#*3728# Time 2 Decod
#*3725# B4 last off
#*7372# Resetting the time to DPB variables
#*7732# Packet flow context bit Activate/Deactivate
#*6833# New uplink establishment Activate/Deactivate
#*3273# EGPRS multislot (Class 4, 8, 9, 10)
#*7722# RLC bitmap compression Activate/Deactivate
#*2351# Blinks 1347E201 in RED
#*4472# Hysteresis of serving cell: 3 dB
#*2775# Switch to 2 inner speaker
#*9270# Force WBS
#*7878# FirstStartup (0=NO, 1=YES)
#*3757# DSL UART speed set to (LOW, HIGH)
#*8726# Switches USBACM to Normal
#*8724# Switches USBACM to Generator mode
#*8727# Switches USBACM to Slink mode
#*8725# Switches USBACM to Loop-back mode
#*3838# Blinks 3D030300 in RED
#*2077# GPRS Switch
#*2027# GPRS Switch
#*0227# GPRS Switch
#*0277# GPRS Switch
#*22671# AMR REC START
#*22672# Stop AMR REC (File name: /a/multimedia/sounds/voice list/ENGMODE.amr)
#*22673# Pause REC
#*22674# Resume REC
#*22675# AMR Playback
#*22676# AMR Stop Play
#*22677# Pause Play
#*22678# Resume Play
#*77261# PCM Rec Req
#*77262# Stop PCM Rec
#*77263# PCM Playback
#*77264# PCM Stop Play
#*2872# CNT
*#8999*283# ???
#*22679# AMR Get Time
*288666# ???
*2886633# ???
*#8999*364# Watchdog ON/OFF
#*8370# Tfs4.0 Test 0
#*8371# Tfs4.0 Test 1
#*8372# Tfs4.0 Test 2
#*8373# Tfs4.0 Test 3
#*8374# Tfs4.0 Test 4
#*8375# Tfs4.0 Test 5
#*8376# Tfs4.0 Test 6
#*8377# Tfs4.0 Test 7
#*8378# Tfs4.0 Test 8
#*8379# Tfs4.0 Test 9
#837837# error=...

#*36245# Turns Email TestMenu on.

*2767*22236245# Email EPP set (....)!
*2767*837836245# Email Test Account!
*2767*29536245# Email Test2 Account!
*2767*036245# Email EPP reset!
*2767*136245# Email EPP set (1)!
*2767*736245# Email EPP set (7)!
*2767*3036245# Email...
*2767*3136245# Email...
*2767*3336245# Email...
*2767*3436245# Email...
*2767*3936245# Email...
*2767*4136245# Email...
*2767*4336245# Email...
*2767*4436245# Email...
*2767*4536245# Email...
*2767*4636245# Email...
*2767*4936245# Email...
*2767*6036245# Email...
*2767*6136245# Email...
*2767*6236245# Email...
*2767*6336245# Email...
*2767*6536245# Email...
*2767*6636245# Email...
*2767*8636245# Email...
*2767*85236245# Email...

*2767*3855# = E2P Full Reset
*2767*2878# = E2P Custom Reset
*2767*927# = E2P Wap Reset
*2767*226372# = E2P Camera Reset
*2767*688# Reset Mobile TV
#7263867# = RAM Dump (On or Off)
*2767*49927# = Germany WAP Settings
*2767*44927# = UK WAP Settings
*2767*31927# = Netherlands WAP Settings
*2767*420927# = Czech WAP Settings
*2767*43927# = Austria WAP Settings
*2767*39927# = Italy WAP Settings
*2767*33927# = France WAP Settings
*2767*351927# = Portugal WAP Settings
*2767*34927# = Spain WAP Settings
*2767*46927# = Sweden WAP Settings
*2767*380927# = Ukraine WAP Settings
*2767*7927# = Russia WAP Settings
*2767*30927# = GREECE WAP Settings
*2767*73738927# = WAP Settings Reset
*2767*49667# = Germany MMS Settings
*2767*44667# = UK MMS Settings
*2767*31667# = Netherlands MMS Settings
*2767*420667# = Czech MMS Settings
*2767*43667# = Austria MMS Settings
*2767*39667# = Italy MMS Settings
*2767*33667# = France MMS Settings
*2767*351667# = Portugal MMS Settings
*2767*34667# = Spain MMS Settings
*2767*46667# = Sweden MMS Settings
*2767*380667# = Ukraine MMS Settings
*2767*7667#. = Russia MMS Settings
*2767*30667# = GREECE MMS Settings

*#7465625# = Check the locks
*7465625*638*Code# = Enables Network lock
#7465625*638*Code# = Disables Network lock
*7465625*782*Code# = Enables Subset lock
#7465625*782*Code# = Disables Subset lock
*7465625*77*Code# = Enables SP lock
#7465625*77*Code# = Disables SP lock
*7465625*27*Code# = Enables CP lock
#7465625*27*Code# = Disables CP lock
*7465625*746*Code# = Enables SIM lock
#7465625*746*Code# = Disables SIM lock
*7465625*228# = Activa lock ON
#7465625*228# = Activa lock OFF
*7465625*28638# = Auto Network lock ON
#7465625*28638# = Auto Network lock OFF
*7465625*28782# = Auto subset lock ON
#7465625*28782# = Auto subset lock OFF
*7465625*2877# = Auto SP lock ON
#7465625*2877# = Auto SP lock OFF
*7465625*2827# = Auto CP lock ON
#7465625*2827# = Auto CP lock OFF
*7465625*28746# = Auto SIM lock ON
#7465625*28746# = Auto SIM lock OFF
lamp
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 17:53  

มีเรื่องอยากรบกวนถามผู้ที่ใช้แล้วหน่อยครับ เพราะข้อมูลแต่ละที่นั้นไม่ตรงกันเลย
ขอบพระคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าด้วยครับ ^^

1. D900 เราสามารถเลือกถ่ายวิดิโอเป็นไฟล์ mp4 ได้ไหมครับ
2. เวลาถ่ายรูปสามารถปรับ White Balance ได้ไหมครับ
3. เวลาถ่ายรูปแล้วซูมมันเป็นแบบซูมเป็นระดับๆหรือซูมเป็นsmoothครับ
4. ปิดเสียงชัตเตอร์เวลาถ่ายภาพได้ไหมครับ
5. ปิดAuto Focus ได้ไหม ถ้าปิดได้ เวลาถ่ายรูปแล้วจะเร็วขึ้นไหมครับ
6. มีเอจไหมครับ ถ้ามี class 10 ไหม แล้วการใช้เป็นโมเด็มมีขั้นตอนยากไหมต้องซื้ออุปกรณ์เสริมไหมครับ
7. การถอด micro SD ต้องปิดเครื่องก่อนไหม หรือ ถอดได้เลยครับ
8. เวลาไปซื้อต้องเชคอย่างไรครับว่าเราได้เครื่องใหม่ไม่ใช่เครื่องย้อมแมว
9. การส่งไฟล์บูลทูดระหว่างโทรศัพท์ใช้ได้ปกติไหมครับ มีข้อจำกัดไหม
10. D900กับE900 รุ่นไหนคุ้มกว่ากันครับทั้งราคา ความสวยงาม และความสามารถ
11. เวลาถ่ายวิดิโอ+ภาพ จะถ่ายโดยดูภาพเต็มจอขณะถ่ายได้ไหม

ถามเยอะไปไหมเนี่ยเรา - -"
ZilVeR FoX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามหน่อยครับเพิ่งไปถอย d900 มายังไม่ค่อยเข้าใจ
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 00:17  

อยากจะถามว่าตอนล็อคปุ่ม จะเป็นหน้าจอดำอ่ะครับ มีวิธีทำให้แสดงเวลาและสาย miss call โดยไม่ต้องกดปุ่มไหมครับ แบบดูได้เลยเหมือนโนเกีย ขอบคุณครับ
ง่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สอบถามหน่อยครับเพิ่งไปถอย d900 มายังไม่ค่อยเข้าใจ
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 01:50  

ZilVeR FoX ผู้เขียน:
อยากจะถามว่าตอนล็อคปุ่ม จะเป็นหน้าจอดำอ่ะครับ มีวิธีทำให้แสดงเวลาและสาย miss call โดยไม่ต้องกดปุ่มไหมครับ แบบดูได้เลยเหมือนโนเกีย ขอบคุณครับ

กดปุ่มเสียงอ่ะคับ ค้างไว้แป็บ มันจะโชว์คับ ขึ้นหรือลงก็ได้ แต่มันจะไม่บอกว่าใคร miss call มานะ บอกแต่ว่า มี misscall
lorlarkk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 10:13  

Razz ตอนนี้ใช้ E690 เลยกำลังดูๆ D900 มาเป็นเครื่องหลัก เพราะใช้ port เหมือนกันเลย มองมือ2 อยู่อะคับ เพราะราคาต่ำกว่ามือหนึ่งตั้ง 3000
Confused เลยอยากรบกวนถามหน่อยคับว่า มีอะไรที่ต้องระวังบ้างคับ สำหรับมือ2 รุ่นนี้
Soda_Mac
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 15:06  

ถึงคุณ joke_zaaz

เนื่องจากลองลง Softick PPP แล้วมีการ pop up ให้ใส่ code แล้ว เมื่อต้องการจะ install java via usb cable โดยพิมพ์ #*536963# จะปรากฎคำว่า

" Serial JAVA"
otheris disable รบกวนจะทำอย่างไรดีครับ
ง่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 11:22  

Soda_Mac ผู้เขียน:

เนื่องจากลองลง Softick PPP แล้วมีการ pop up ให้ใส่ code แล้ว เมื่อต้องการจะ install java via usb cable โดยพิมพ์ #*536963# จะปรากฎคำว่า

otheris disable รบกวนจะทำอย่างไรดีครับ

ผมว่าคุณjoke_zaaz ไม่ว่างแน่เลยผมก็เคยถามเขาอ่ะคับแต่พี่เขาคงไม่ว่างเลยไม่มาตอบผมเลยมั่วไปมั่วมาจนได้อ่ะคับ
ที่มันขึ้นแบบนี้ก็ปรกติดครับ จากนั้นก็ลองทำตามอันนี้นะ ผมทำตามไอ้ข้างล่างนี้แหละ แต่มันเป็นอขง E700 แต่ก็ใช้ได้เหมือนกัน

ปล.ผมลง leklekDict นะครับ ต้องมี jad และ jar ด้วยนะคับ
ปล.ผมอาจบอกไม่ละเอียดเพราะอยูที่ทำงาน เด๋วไงถ้าไม่ได้จะบอกอีกทีนะคับ

STEP1
CONNECT! the DATA-cable to E700 and PC.
Go to the Devices Manager
(Start->right click on MyComputer->properties->Devices->Device Manager, click on "LPT and COM Ports")
you can see something like "Prolific USB-to-Serial Comm Port (COM3)" - USB-bridge on COM3.
Double click on this device -> Port parameters
set up the port speed as 115200, flow control set as none (absent).
Note the number of COM-port which Data-cable is have.

STEP2
Go to the link http://forums.mobiledia.com/topic11850.html
and do all steps, wich listed there. You must choose Conection device as noted number of COM-port
(in this case - COM3)
In the properties of selected communication port set up the connection speed as 115200, flow control
set as none (absent).

STEP3
Once the connection has been created, right click on it and ensure
that the COM Port tick box is ticked, then in the "users" tab ensure that
"allow Palmtop computers to connect without a password" is also ticked.

That is all for hardware part.

STEP4
If you make all right, turn OFF your phone and then turn ON.
Enter the code to enable Serial Java download - #*536963#
It should display something like "serial enable, others disable" or similar.

Then enter the code #*5737425# and select ONCE option 1, "PPP UP"
(only once, otherwise the phone will reset).
The screen should flash white for maybe 1/2 a second.
In the system tray (near the clock) the icon of connection must appear.
If it's happened - you on the right way.

STEP5
Run the "Samsung XXXX Java Uploader", open game file.
Select option 2 and Enjoy!

**เอามาจากเว็ปไหนจำไม่ได้แล้น
พงศกรร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขออนุญาตขาย D900 ครับ
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 17:22  

http://www.pantipmarket.com/telecom/topic/T5729751.html
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 23:18  

ตอนนี้ สนใจรุ่นนี้อยู่ครับ ช้าไปไหม อิอิ อยากจะทราบราคา ของรุ่นนี้หน่อย ว่าตอนนี้ เท่าไรครับ รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ ///// ขอบคุณมากครับ Smile
popbith
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 13:51  

รุ่นนี้ มีโปรแกรม ซ่อนรูปถ่าย หรือ ล๊อครูปถ่ายมั๊ยครับ
เมนูโฟลเดอร์ส่วนตัวรึเปล่า หรือยังไง
อยากรู้จริงๆ
BZlam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 13:27  

lamp ผู้เขียน:
มีเรื่องอยากรบกวนถามผู้ที่ใช้แล้วหน่อยครับ เพราะข้อมูลแต่ละที่นั้นไม่ตรงกันเลย
ขอบพระคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าด้วยครับ ^^

1. D900 เราสามารถเลือกถ่ายวิดิโอเป็นไฟล์ mp4 ได้ไหมครับ
2. เวลาถ่ายรูปสามารถปรับ White Balance ได้ไหมครับ
3. เวลาถ่ายรูปแล้วซูมมันเป็นแบบซูมเป็นระดับๆหรือซูมเป็นsmoothครับ
4. ปิดเสียงชัตเตอร์เวลาถ่ายภาพได้ไหมครับ
5. ปิดAuto Focus ได้ไหม ถ้าปิดได้ เวลาถ่ายรูปแล้วจะเร็วขึ้นไหมครับ
6. มีเอจไหมครับ ถ้ามี class 10 ไหม แล้วการใช้เป็นโมเด็มมีขั้นตอนยากไหมต้องซื้ออุปกรณ์เสริมไหมครับ
7. การถอด micro SD ต้องปิดเครื่องก่อนไหม หรือ ถอดได้เลยครับ
8. เวลาไปซื้อต้องเชคอย่างไรครับว่าเราได้เครื่องใหม่ไม่ใช่เครื่องย้อมแมว
9. การส่งไฟล์บูลทูดระหว่างโทรศัพท์ใช้ได้ปกติไหมครับ มีข้อจำกัดไหม
10. D900กับE900 รุ่นไหนคุ้มกว่ากันครับทั้งราคา ความสวยงาม และความสามารถ
11. เวลาถ่ายวิดิโอ+ภาพ จะถ่ายโดยดูภาพเต็มจอขณะถ่ายได้ไหม

ถามเยอะไปไหมเนี่ยเรา - -"

1. D900 File Format เป็น MP4 อยู่แล้วครับ แล้วก็ 3GP อีกอันถ้าเลือกถ่ายไว้ส่งผ่าน MMS
2. ปรับได้ครับ
3. Smooth ครับ
4. ได้ครับ ถ้าปิดเสียงเรียกเข้าก็จะไม่มีเสียงชัตเตอร์ครับ
5. อันนี้ไม่แน่ใจ ว่าไม่น่าได้ครับ
6. มี Edge ครับ แต่ไม่รู้ว่าคลาสไหน ทำเป็นโมเดมได้ไม่ยาก ใช้สายที่เค้าแถมมาให้
7. ควรปิด กันแฮงค์ครับ
8. ไม่มีหลักที่แน่นอนอ่ะ เพราะ SS เช็ค Life Timer ไม่ได้ ลองดูทั่ว ๆ ไปแบบโฟลเดอร์รูป, วีดีโอ ถ้าว่างเปล่าก็โอเค ดูสภาพเครื่อง อะไรพวกนั้น
9. ใช้ได้ปกติ ไม่มีข้อจำกัดครับ
10. อันนี้ไม่รู้ ผมชอบ D900
11. ไม่น่าได้ ไม่แน่ใจ แต่ถ้าถ่ายมาแล้วจะดูเต็มจอให้กด 1
BZlam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 13:40  

popbith ผู้เขียน:
รุ่นนี้ มีโปรแกรม ซ่อนรูปถ่าย หรือ ล๊อครูปถ่ายมั๊ยครับ
เมนูโฟลเดอร์ส่วนตัวรึเปล่า หรือยังไง
อยากรู้จริงๆ

มีระบบ Privacy ไว้ล็อค "โฟลเดอร์" เพื่อไม่ให้คนเข้ามาดูได้ครับ
แต่ไม่มีล็อคไฟล์เดี่ยว ๆ
PiTzY
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 22:35  

เพิ่งซื้อมามะมานเองค่ะสดๆร้อนแต่มีปันหาอยากมาถามผู้รุ้ค่ะ

1.เวลามีคนโทเข้ามาเสียงเรียกเข้ามานจาเบาก่อนๆสัก4วิได้ค่ะแล้วค่อยดังงงมากเลยค่ะไมเปนแบบนี้คือแรกก้อคิดว่าหรือว่าเซทเสียงและสั่นมานเลยเปนแบบนี้แต่พอเอาแต่เสียงอยากเดียวมานก้อเปนแบบเดิมทำไงดีคะ

2.เวลาตั้งรูปคนที่โทเข้ามาทำไมมานเลกจังคะเลกกว่าโนเกียเยอะเลยโนเกียรุ่นที่ไม่ได้ใส่โปรแกมอ่ะค่ะมีวิธีไหนทำไห้มานไหย่ขึ้นได้มั่งคะ

3.แล้วเวลาเอารูปกะเพลงและอื่นมาลงที่เมมอ่ะค่ะลงยังไงพนักงานขายบอกไม่ต้องลงซีดีที่ไห้มาไห้เอาเมมใส่กาดลีดเดอร์ค่ะแต่ใส่แล้วdiverก้อมะเหนขึ้นเลยยก้อเลยลองเอาเมมใส่ที่เครื่องแล้วเอาusbต่อมาก้อมะได้อะคะเส้ามากเลยทำมะได้ T-T

นี่เปนซัมซุงเครื่องแรกในชีวิตชอบค่ะเพราะมานสวยดีแต่ถ้าเสียงเรียกเค้าเปนแบบนีร้ทุกเครื่องก้อแอบผิดหวังค่ะ

รวบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคะขอบพระคุณมากค่ะ
BZlam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 23:40  

PiTzY ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมามะมานเองค่ะสดๆร้อนแต่มีปันหาอยากมาถามผู้รุ้ค่ะ

1.เวลามีคนโทเข้ามาเสียงเรียกเข้ามานจาเบาก่อนๆสัก4วิได้ค่ะแล้วค่อยดังงงมากเลยค่ะไมเปนแบบนี้คือแรกก้อคิดว่าหรือว่าเซทเสียงและสั่นมานเลยเปนแบบนี้แต่พอเอาแต่เสียงอยากเดียวมานก้อเปนแบบเดิมทำไงดีคะ

2.เวลาตั้งรูปคนที่โทเข้ามาทำไมมานเลกจังคะเลกกว่าโนเกียเยอะเลยโนเกียรุ่นที่ไม่ได้ใส่โปรแกมอ่ะค่ะมีวิธีไหนทำไห้มานไหย่ขึ้นได้มั่งคะ

3.แล้วเวลาเอารูปกะเพลงและอื่นมาลงที่เมมอ่ะค่ะลงยังไงพนักงานขายบอกไม่ต้องลงซีดีที่ไห้มาไห้เอาเมมใส่กาดลีดเดอร์ค่ะแต่ใส่แล้วdiverก้อมะเหนขึ้นเลยยก้อเลยลองเอาเมมใส่ที่เครื่องแล้วเอาusbต่อมาก้อมะได้อะคะเส้ามากเลยทำมะได้ T-T

นี่เปนซัมซุงเครื่องแรกในชีวิตชอบค่ะเพราะมานสวยดีแต่ถ้าเสียงเรียกเค้าเปนแบบนีร้ทุกเครื่องก้อแอบผิดหวังค่ะ

รวบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคะขอบพระคุณมากค่ะ

1. ถ้าจะให้ถูกต้องคือ 2 วินาทีครับเป็นระบบของเครื่องที่ทำการรักษาลำโพงไม่ให้เจ๊งเร็ว (ได้ยินมาจากแถว ๆ นี้) อันนี้แก้ไม่ได้ครับ
2. อันนี้ทำได้แค่เกือบเต็มจอครับ ผมยังไม่เคยทำได้เต็มจอเหมือนกัน ขนาดของรูปที่เคยทำได้เกือบเต็มจอก็ 240*180 ครับ
3. งง ๆ นิดหน่อยกับข้อนี้นะ เพราะถ้าต่อ USB เข้าการ์ดรีดเดอร์แล้ว มันก็จะ Autorun ขึ้นมาให้เลยไม่ใช่เหรอ เหมือนเสียบจั๊มป์ไดร์ฟทั่วไปน่ะ
ไม่ต้องลง Driver หรืออะไรเลยตาที่เค้าบอกน่ะแหละ

เรื่องริงโทนเนี่ยนะ ถ้าไม่ลำบากอะไรมาก ตัดเองเลยดีกว่าครับ จะได้ตรงกับที่เครื่องดีเลย์ 2 วินาที เพราะมีโปรแกรมที่สามารถหน่วงเวลาให้เล่นตรงตามที่ต้องการได้อยู่
ลอง search หาดูครับไม่ยากเลย ประหยัดดีด้วยไม่ต้องไปโหลด แถมได้เพลงที่ถูกใจที่สุดด้วย
PiTzY
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 20:35  

BZlam ผู้เขียน:
PiTzY ผู้เขียน:

1. ถ้าจะให้ถูกต้องคือ 2 วินาทีครับเป็นระบบของเครื่องที่ทำการรักษาลำโพงไม่ให้เจ๊งเร็ว (ได้ยินมาจากแถว ๆ นี้) อันนี้แก้ไม่ได้ครับ
2. อันนี้ทำได้แค่เกือบเต็มจอครับ ผมยังไม่เคยทำได้เต็มจอเหมือนกัน ขนาดของรูปที่เคยทำได้เกือบเต็มจอก็ 240*180 ครับ
3. งง ๆ นิดหน่อยกับข้อนี้นะ เพราะถ้าต่อ USB เข้าการ์ดรีดเดอร์แล้ว มันก็จะ Autorun ขึ้นมาให้เลยไม่ใช่เหรอ เหมือนเสียบจั๊มป์ไดร์ฟทั่วไปน่ะ
ไม่ต้องลง Driver หรืออะไรเลยตาที่เค้าบอกน่ะแหละ

เรื่องริงโทนเนี่ยนะ ถ้าไม่ลำบากอะไรมาก ตัดเองเลยดีกว่าครับ จะได้ตรงกับที่เครื่องดีเลย์ 2 วินาที เพราะมีโปรแกรมที่สามารถหน่วงเวลาให้เล่นตรงตามที่ต้องการได้อยู่
ลอง search หาดูครับไม่ยากเลย ประหยัดดีด้วยไม่ต้องไปโหลด แถมได้เพลงที่ถูกใจที่สุดด้วย

ขอบคุณค่ะพี่มาตอบนะคะแต่ก้อจาอยากจาถามอีกอ่ะค่ะคงมะรำคานนะคะ

1. แล้วทำยังไงรูปถึงจาไหย่ขึ้นอย่างที่คุณบอกล่ะคะระกวนบอกเปนstep by stepด้วยค่ะ

2. โปรแกรมที่หน่วงไฟล์ที่บอกชื่อว่าอะไรคะเพราะปกติใช้nero wave editorค่ะถ้าไห้ไปหาเองม่รู้ว่าจาใช้ชื่ออะไรหาค่ะพอจาแนะนำได้มั๊ยคะ

3.ก้อทำแล้วอ่ะค่ะเสียบกะกาดลีดเดอร์มานก้อขึ้นว่าเสียบแล้วแต่ไม่มีautoplayขึ้นแบบที่ปกติเสียบflash driveอ่ะค่ะแต่มานขึ้นกำลังหาautoplayไปดูที่my comมานก้อไม่มีdriveขึ้นเลยพอสักพักนึงไปดูที่ my comอีกมานขึ้นdriveไห้แต่มานขึ้นมาไห้4อานก้อไม่รู้ว่าอานไหนคือของเมมก้อกดเข้าไปดูมานทุกอานคอมก้อค้างอีกกดดูกมดทุกตัวมานก้อขึ้นว่าinsert driveอะค่ะเมมมีปันหารึป่าวคะหรือว่าเพราะในเมมยังไม่มีข้อมูลที่เซฟลงไปเลยมะขึ้นautoplayไห้คะเพราะที่บ้านมีmp4ก้อมีเมมเหมือนกานเสียบกาดลีดเดอร์ด้วยก้อลงได้ตามปรกติไม่เหนมีปันหาเลยยยเส้ามากเลยค่ะ

รบกวรอีกรอบนะคะไม่รู้จาไปเพิ่งครัยจิงๆแล้วถ้ามีเมมมีปันหาที่0เค้าจาเปี่ยนไห้มะคะหรือควรเอาเมมไปไห้ที่0ที่ซื้อมาดูเลย

ขอบพระคุณอย่างสูงล่วงหน้าค่ะ
aoutana
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสงคราม
หัวข้อ : ขาย D900 ใหม่เอี่ยม
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 10:52  

ขาย D900 ใหม่เอี่ยม ได้มาฟรี จับรางวัลพนักงานน่ะคับ สนใจส่งเมล์มาคุยคับ รึฝากเมล์รึเบอร์ไว้นะ อุปกรณ์ ครบชุด 8500 สนใจต่อรองได้คับ
aoutana
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสงคราม
หัวข้อ : ขาย D900 ใหม่เอี่ยม
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 10:53  

เมล์ผมนะคับ aoutana111@hotmail.com
Handz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 00:59  

สนใจนะครับส่ง mail ไปแล้วอาจอยู่ใน Junk box ในนะครับลองเช็คดู
Soda_Mac
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 15:05  

--------------------------------------------------------------------------------

Odin ผู้เขียน:
ขอามอีกทีคับ คือผมเอารูปวอลเปเปอร์ลงแล้วมันไม่เต็มจอน่ะทั้งๆที่ภาพใหญ่มากเลย มีวิธีแก้ยังไงคับช่วยตอบที ผมเพิ่งใช้ซัมซุงครั้งแรกเลยงงๆไม่รู้ไรเลย รบกวนอีกทีคับ ขอบคุณคับ

ไม่ยากครับ ต้องตัดภาพให้ได้อัตรส่วนเท่ากับจอครับ คือ 240*320 (3/4)
ภาพใหญ่กว่าก็ได้นะ ละเอียดยิ่งมากยิ่งสวย ขอแค่อัตราส่วนเท่ากับจอพอ

--------------------------------------------
ตามที่คุณ ratta
บอกให้เปลี่ยนขนาดรูป ผมลองเปลี่ยนจากโปรแกรม ACDSee แล้วปรากฏว่าพอเปลี่ยน resize ของ width x height คือเมื่อเปลี่ยนอันใดอันหนึ่ง อีกอันจะเปลี่ยนให้อัตโนมัติ ซึ่ง สมมุติว่าผมจะเปลี่ยน width = 240 แต่ height =180 โดยอัตโนมัติ ซึ่งยังไงก็ไม่สามารถเปลียนให้เป็นขนาด 240 x 320 ได้อ่ะครับ
เลยอยากถามผู้รู้หรือคุณ ratta ด้วยว่าใช้โปรแกรมอะไร resize ภาพครับ

ขอบคุณครับ
BZlam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 17:16  

--------------------------------------------------------------------------------

ขอามอีกทีคับ คือผมเอารูปวอลเปเปอร์ลงแล้วมันไม่เต็มจอน่ะทั้งๆที่ภาพใหญ่มากเลย มีวิธีแก้ยังไงคับช่วยตอบที ผมเพิ่งใช้ซัมซุงครั้งแรกเลยงงๆไม่รู้ไรเลย รบกวนอีกทีคับ ขอบคุณคับ

ไม่ยากครับ ต้องตัดภาพให้ได้อัตรส่วนเท่ากับจอครับ คือ 240*320 (3/4)
ภาพใหญ่กว่าก็ได้นะ ละเอียดยิ่งมากยิ่งสวย ขอแค่อัตราส่วนเท่ากับจอพอ

--------------------------------------------
บอกให้เปลี่ยนขนาดรูป ผมลองเปลี่ยนจากโปรแกรม ACDSee แล้วปรากฏว่าพอเปลี่ยน resize ของ width x height คือเมื่อเปลี่ยนอันใดอันหนึ่ง อีกอันจะเปลี่ยนให้อัตโนมัติ ซึ่ง สมมุติว่าผมจะเปลี่ยน width = 240 แต่ height =180 โดยอัตโนมัติ ซึ่งยังไงก็ไม่สามารถเปลียนให้เป็นขนาด 240 x 320 ได้อ่ะครับ
เลยอยากถามผู้รู้หรือคุณ ratta ด้วยว่าใช้โปรแกรมอะไร resize ภาพครับ

ขอบคุณครับ

อาการที่คุณว่ามาเกิดขึ้นเพราะสัดส่วนของรูปมันไม่ใช่ 3:4 ไงครับ
ง่าย ๆ เลยก็ใช้ Photoshop สร้างงานใหม่ขึ้นมาในขนาด 240x320 แล้วเอารูปที่ต้องการลากไปลง
เท่านี้เอง ง่ายนิดเดียว

เพราะถ้าใช้รูปที่มันไม่ได้สัดส่วน ทำยังไงมันก็ไม่เต็มจอหรอกครับ
หรือคุณอาจจะเอารูปที่มันใหญ่กว่า เช่น 300x400, 600x800, 1200x1600 ก็ไม่มีปัญหาครับ
Soda_mac
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Usage program samsung pc studio for image resize
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 17:36  

ขอบคุณครับ

อาการที่คุณว่ามาเกิดขึ้นเพราะสัดส่วนของรูปมันไม่ใช่ 3:4 ไงครับ
ง่าย ๆ เลยก็ใช้ Photoshop สร้างงานใหม่ขึ้นมาในขนาด 240x320 แล้วเอารูปที่ต้องการลากไปลง
เท่านี้เอง ง่ายนิดเดียว

เพราะถ้าใช้รูปที่มันไม่ได้สัดส่วน ทำยังไงมันก็ไม่เต็มจอหรอกครับ
หรือคุณอาจจะเอารูปที่มันใหญ่กว่า เช่น 300x400, 600x800, 1200x1600 ก็ไม่มีปัญหาครับ

-------------------------------------------------------------------------------

ขอบคุณครับ คุณ BZlam

แต่ผมใช้โปรแกรม samsung pc studio -> manage photo ทำครับแล้วได้อีกหลายรูปแบบเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2007 21:12  

เครื่องผม D900MusicEdition D900XFJ2

ใช้มาเกือบ3เดือนแล้วครับ ส่วนตัวชอบสีดำกับแบรนด์ซัมซุงอยู่แล้ว เพราะทนดี ราคาก็ถูก+ดี พอซื้อมาใช้ก็ไม่ผิดหวังเลยครับ ถูกใจมากๆๆๆๆ เครื่องสวยและบาง ไปไหนมีแต่คนทักว่าบางโครตๆ ใช้แล้วเด่นดีครับ

กล้องชัดดี ถ้าเอาAuto focusออก เป็น Pan focus แทนก็ได้นะครับ มันจะเร็วกว่าเยอะ

เสียงดีครับ (แต่แน่นอนที่เบากว่าโซนี่หรือโนเกียแน่ๆ) เวลาใส่หูฟังแล้วเสียงเบสมันดีครับ

ค่อนข้างแข็งแรงทีเดียว ไม่เหมือนที่ไซน์ที่ดูบอบบาง เวลาทำตกจากโต๊ะทำงานแล้วยังไม่เป็นรอยเลยครับ ชิ้นส่วนไม่หลุดและไม่แฮงค์ด้วย ไม่เหมือนบางยี่ห้อที่ตกแล้วจอยสติ๊กหลุด

แต่ก้มีข้อเสียบางอย่าง ไม่ทราบว่าเป็นกันบ้างหรือเปล่าครับ

1.เวลาดูรูปจากmemอ่ะครับ มันต้องดูทีละรูปแล้วกดbackกลับมา ผมชอบถ่ายรูป3ล้านด้วยเลยเสียเวลา+หน่วงมากๆเลยละครับ มีวิธีดูรูปแบบเลื่อนเอาไหมครับ

2.ตอนที่เช็ดหน้าจอ มันจะขึ้นเงานเหมือนหน้าจอLCDเลยครับ แล้วไม่หายด้วย ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่เลยครับ

3.เวลาถ่ายรูป+วิดิโอ บันทึกลงmemเลยไม่ได้ต้องบันทึกลงเครื่อง แล้วย้ายไปที่memอีกทีอ่ะครับ

นอกนั้นก็ไม่มีปัญหาอะไรแล้วครับ โดยรวมก็ถือว่าเป็นมือถือที่ดีเครื่องหนึ่งทีเดียว
ขอคำแนะนำสำหรับแก้ปัญหาด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
SpeculatoR
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2007 17:28  

ขอถาม 2 ข้อครับ

1.ผมลงโปรรแกรม LekLekDict Version 0.3.2L แล้ว แต่ค้นหาจากคำไทย ==> อังกฤษไม่ได้ ไม่ทราบว่ามีใครเป็นแบบผมหรือไม่ครับ
2.เครื่องมันให้ลง Java ได้แค่ 4 Mb เองเหรอครับ มีวิธีขยายให้มันลง Java ได้มากกว่านี้มั๊ยครับ

ขอบคุณครับ
BZlam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2007 21:57  

SpeculatoR ผู้เขียน:

1.ผมลงโปรรแกรม LekLekDict Version 0.3.2L แล้ว แต่ค้นหาจากคำไทย ==> อังกฤษไม่ได้ ไม่ทราบว่ามีใครเป็นแบบผมหรือไม่ครับ
2.เครื่องมันให้ลง Java ได้แค่ 4 Mb เองเหรอครับ มีวิธีขยายให้มันลง Java ได้มากกว่านี้มั๊ยครับ

ขอบคุณครับ

ลง Java ยังไงเหรอครับ สอนหน่อยดิ
SpeculatoR
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 03:33  

SpeculatoR ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ

ลง Java ยังไงเหรอครับ สอนหน่อยดิ

ผมทำตามลิงค์ http://users.skynet.be/yozy/tutorials/samsung/d600/d600-1.htm ที่เพื่อนๆให้ไว้อ่ะครับ

ส่วนโปรแกรม Softick PPP v2.21(หา 2.34 ไม่เจอครับ) และ Samsung XXXX Java Uploader v1.1 โหลดได้ตามลิงค์นี้เลย

http://www.esnips.com/doc/6ef6ef0a-2dff-4513-b42f-35f533d2f06e/Softick เวลาเริ่มโปรแกรมครั้งแรกอย่าลืมใส่ Serial Number ที่ได้มาด้วยนะ

http://www.xente.mundo-r.com/diegomol/Uploader.zip
reetana
Year's Star

หัวข้อ : เครื่องแมคอินทอช
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2007 18:59  

ใช้ sumsung D900 ไม่มี i นะ
อยากเอาข้อมูลออกจากกล้องโดยใช้เครื่องแมคอินทอช ควรต้องทำยังไงบ้าง
แล้วถ้าเอาข้อมูลออกโดยใช้เครื่องพีซีนี้ ต้องลง Driver ตลอดเลยหรือเปล่า
ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ.....
BZlam
Year's Star

หัวข้อ : Re: เครื่องแมคอินทอช
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2007 20:10  

reetana ผู้เขียน:
อยากเอาข้อมูลออกจากกล้องโดยใช้เครื่องแมคอินทอช ควรต้องทำยังไงบ้าง
แล้วถ้าเอาข้อมูลออกโดยใช้เครื่องพีซีนี้ ต้องลง Driver ตลอดเลยหรือเปล่า

ถ้าเป็นเครื่องแมคส่งผ่านบลูทูธน่าจะง่ายกว่านะครับ ลองเลือกปลายทางเป็นเครื่องแมคดู
พีซีก็เหมือนกันครับ ใช้พอร์ตบลูทูธก็น่าจะได้ ถ้าไม่มีก็ต้องลง Driver ครับ
หรือไม่ก็ใช้การ์ดรีดเดอร์ อันนี้ก็ง่ายครับ
Ozzy-Kid
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : D900i
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2007 20:35  

ผมจะไปชื้อ D900i พรุ่งนี้ครับ......แล้วจะมาเล่าสู่กันฟัง....ที่ออสเค้าเรียกกันว่า D900i Titanium เวอร์ชั่นอ่ะ....
reetana
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jun 2007 14:15  

ถ้าเป็นเครื่องแมคส่งผ่านบลูทูธน่าจะง่ายกว่านะครับ ลองเลือกปลายทางเป็นเครื่องแมคดู
พีซีก็เหมือนกันครับ ใช้พอร์ตบลูทูธก็น่าจะได้ ถ้าไม่มีก็ต้องลง Driver ครับ
หรือไม่ก็ใช้การ์ดรีดเดอร์ อันนี้ก็ง่ายครับ

ขอบคุณมากนะคะ....
reetana
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jun 2007 14:16  

ขอบคุณมากนะคะ....
Soda_mac
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วย !!
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2007 14:29  

ง่ะ ผู้เขียน:

ผมว่าคุณjoke_zaaz ไม่ว่างแน่เลยผมก็เคยถามเขาอ่ะคับแต่พี่เขาคงไม่ว่างเลยไม่มาตอบผมเลยมั่วไปมั่วมาจนได้อ่ะคับ
ที่มันขึ้นแบบนี้ก็ปรกติดครับ จากนั้นก็ลองทำตามอันนี้นะ ผมทำตามไอ้ข้างล่างนี้แหละ แต่มันเป็นอขง E700 แต่ก็ใช้ได้เหมือนกัน

ปล.ผมลง leklekDict นะครับ ต้องมี jad และ jar ด้วยนะคับ
ปล.ผมอาจบอกไม่ละเอียดเพราะอยูที่ทำงาน เด๋วไงถ้าไม่ได้จะบอกอีกทีนะคับ

STEP1
CONNECT! the DATA-cable to E700 and PC.
Go to the Devices Manager
(Start->right click on MyComputer->properties->Devices->Device Manager, click on "LPT and COM Ports")
you can see something like "Prolific USB-to-Serial Comm Port (COM3)" - USB-bridge on COM3.
Double click on this device -> Port parameters
set up the port speed as 115200, flow control set as none (absent).
Note the number of COM-port which Data-cable is have.

STEP2
Go to the link http://forums.mobiledia.com/topic11850.html
and do all steps, wich listed there. You must choose Conection device as noted number of COM-port
(in this case - COM3)
In the properties of selected communication port set up the connection speed as 115200, flow control
set as none (absent).

STEP3
Once the connection has been created, right click on it and ensure
that the COM Port tick box is ticked, then in the "users" tab ensure that
"allow Palmtop computers to connect without a password" is also ticked.

That is all for hardware part.

STEP4
If you make all right, turn OFF your phone and then turn ON.
Enter the code to enable Serial Java download - #*536963#
It should display something like "serial enable, others disable" or similar.

Then enter the code #*5737425# and select ONCE option 1, "PPP UP"
(only once, otherwise the phone will reset).
The screen should flash white for maybe 1/2 a second.
In the system tray (near the clock) the icon of connection must appear.
If it's happened - you on the right way.

STEP5
Run the "Samsung XXXX Java Uploader", open game file.
Select option 2 and Enjoy!

**เอามาจากเว็ปไหนจำไม่ได้แล้น

ผมลงไม่ได้ครับ ทำไงก็มองไม่เห็น พยายามเป็นเกือบ 30 ครั้งก็ไม่ได้ซะที พิมพ์ #*5737425# ก็ "Serial JAVA" otheris disable จนปัญญา แต่ตอนเปิด softick ก็เห็น port com3 ที่เป็น \Device\ss_mdm0 แต่ยังไงก็ disable port อยู่ดี

ช่วยด้วยครับ นันท์ 086-980-9988 Crying or Very sad
soda_mac
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วย
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2007 14:39  

ใน Device Manager > LPT & Com Port ผมไม่เห็นมี port "Prolific USB-to-Serial Comm Port (COM3)" ปรากฏเลย ต้องทำไงให้ขึ้นอ่ะครับ Crying or Very sad
reetana
Year's Star

หัวข้อ : samsung PC studio
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2007 17:12  

samsung PC studio..
sumsung D900...อยากทราบว่าถ้าเอารูปออกจากเครื่องโทรศัพท์ โดยลง Driver ที่ให้มาในพีซี (ซื่งเป็น xp) ลงไปแล้ว ทำไมยังโหลดลงเครื่องไม่ได้
....ขึ้นบล็อก โหลดแล้วมันก็วิ่งๆๆๆ ให้รอ 2-3 นาที แต่เรารอเป็น10 นาที่
ก็ไม่เห็นได้ผลเลย .....ใครรู้ตอบหน่อยนะคะ...รบกวนอีกที
(บลูทูสใช้ได้)......
[/quote]
soda_mac
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วย
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2007 23:12  

soda_mac ผู้เขียน:
ใน Device Manager > LPT & Com Port ผมไม่เห็นมี port "Prolific USB-to-Serial Comm Port (COM3)" ปรากฏเลย ต้องทำไงให้ขึ้นอ่ะครับ Crying or Very sad

ผมลงได้แล้วครับ แต่ผมใช้ version LekLekDictLH-0.3.3 ทำไมไม่สามารถ คีย์ใส่ภาษาไทยได้อะครับ ทำไง คีย์ได้เฉพาะภาษาอังกฤษอ่ะ

ใครรู้ช่วยด้วยครับ Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2007 23:17  

ใครพอจะทราบ เว็บที่ให้เกมส์ java ที่เป็นไฟล์ .jad .jar ให้โหลดมาลงเองบ้างครับ คือไม่อยากไปเสียเงินโหลดแบบสำเร็จรูปผ่านผู้ให้บริการคอนเทนโทรศัพท์อะครับ

Smile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jun 2007 23:26  

ผมลงได้แล้วครับ แต่ผมใช้ version LekLekDictLH-0.3.3 ทำไมไม่สามารถ คีย์ใส่ภาษาไทยได้อะครับ ทำไง คีย์ได้เฉพาะภาษาอังกฤษอ่ะ

ใครรู้ช่วยด้วยครับ Rolling Eyes

ผมลืมบอกไปว่าผมได้ไปเจอเว็บนี้ เลยทำให้ลงได้ด้วยครับ
[url] http://www.mobileplanet.com/ft.aspx?k=73184&page=2[url][/url]
BZlam
Year's Star

หัวข้อ : Re: samsung PC studio
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 16:51  

sumsung D900...อยากทราบว่าถ้าเอารูปออกจากเครื่องโทรศัพท์ โดยลง Driver ที่ให้มาในพีซี (ซื่งเป็น xp) ลงไปแล้ว ทำไมยังโหลดลงเครื่องไม่ได้
....ขึ้นบล็อก โหลดแล้วมันก็วิ่งๆๆๆ ให้รอ 2-3 นาที แต่เรารอเป็น10 นาที่
ก็ไม่เห็นได้ผลเลย .....ใครรู้ตอบหน่อยนะคะ...รบกวนอีกที
[/quote]

ขอรายละเอียดเพิ่มเติมอีกนิดนะครับ แค่นี้ยังไม่ทราบสาเหตุ
reetana
Year's Star

หัวข้อ : Re: samsung PC studio
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2007 10:47  

ขอรายละเอียดเพิ่มเติมอีกนิดนะครับ แค่นี้ยังไม่ทราบสาเหตุ[/quote]

ทำได้แล้วคะ ขอบคุณมาก เอารูปออกได้แล้วในเครื่องพีซี

..............ขอบคุณคะ..
reetana
Year's Star

หัวข้อ : D900
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2007 10:55  

มีคำถามอีกคะ
1...ทำไมมองไม่เห็น memory card ที่เสียบ หรือว่ามันไม่เห็นอยู่แล้ว ในเครื่องพีซี
2...วีดีโอนี่ไม่ชัดเลยใช่มั๊ยคะ ตั้งค่าความละเอียดได้มากที่สุดแค่ 288x352 เองหรอ
3...ส่วนรูปเวลาถ่ายต้องค่อนข้างนิ่งเอามากๆๆ ไม่งั้นสั่นไหวน่าดู
อยากเอาเสียง "ติ๊ด" ออกเวลาถ่ายรูปด้วย (ไม่ใช่เสียงชัดเตอร์นะคะ)
ู4...ถ้าเล่นเพลงต่อเนื่องทำยังไงคะ

.....อ่านคู่มือบางทีก็ไม่ได้บอก หรืออ่านไม่ละเอียดไม่รู้...ยังไงก็อย่าเพิ่งว่ากันนะคะ
...ขอบคุณมากคะ..
...........
.....
BZlam
Year's Star

หัวข้อ : Re: D900
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2007 11:53  

1...ทำไมมองไม่เห็น memory card ที่เสียบ หรือว่ามันไม่เห็นอยู่แล้ว ในเครื่องพีซี
2...วีดีโอนี่ไม่ชัดเลยใช่มั๊ยคะ ตั้งค่าความละเอียดได้มากที่สุดแค่ 288x352 เองหรอ
3...ส่วนรูปเวลาถ่ายต้องค่อนข้างนิ่งเอามากๆๆ ไม่งั้นสั่นไหวน่าดู
อยากเอาเสียง "ติ๊ด" ออกเวลาถ่ายรูปด้วย (ไม่ใช่เสียงชัดเตอร์นะคะ)
ู4...ถ้าเล่นเพลงต่อเนื่องทำยังไงคะ

.....อ่านคู่มือบางทีก็ไม่ได้บอก หรืออ่านไม่ละเอียดไม่รู้...ยังไงก็อย่าเพิ่งว่ากันนะคะ
...........
.....

1. โดยปกติมันจะขึ้นเป็นไดร์ฟใหม่ขึ้นมาอันนึงครับ
ไม่ทราบว่าคุณเสียบเข้ากับอะไรครับ?
แนะนำให้ไปซื้อ Card Reader อันละ 200 มาดีกว่าครับ สะดวกสบายกว่ามาก
2. ความละเอียดที่คุณว่ามานี่ก็สูงสุดแล้วครับ ผมว่าก็ชัดในระดับหนึ่งเลยนะ ถ้ามาเปิดดูในคอม
2.1 ถ้าดูในเครื่องกด 1 จะเป็น Full screen ครับ
3. เลือกให้เป็น Silent Mode ครับ จะเงียบไร้เสียงทั้งสิ้น
4. เล่นเพลงต่อเนื่อง ก็จับเข้า Playlist ครับ แต่ละ Playlist ใส่ได้ 30 เพลง

เรื่องคู่มือเนี่ย ผมไม่เคยอ่านเลย พูดตรง ๆ ว่าไร้ประโยชน์ครับ ผมก๋อ่านเอาจากในกระทู้นี้ แล้วก็ที่พันทิปอ่ะ
reetana
Year's Star

หัวข้อ : Re: D900
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2007 12:17  

...........
.....

1. โดยปกติมันจะขึ้นเป็นไดร์ฟใหม่ขึ้นมาอันนึงครับ
ไม่ทราบว่าคุณเสียบเข้ากับอะไรครับ?
แนะนำให้ไปซื้อ Card Reader อันละ 200 มาดีกว่าครับ สะดวกสบายกว่ามาก
2. ความละเอียดที่คุณว่ามานี่ก็สูงสุดแล้วครับ ผมว่าก็ชัดในระดับหนึ่งเลยนะ ถ้ามาเปิดดูในคอม
2.1 ถ้าดูในเครื่องกด 1 จะเป็น Full screen ครับ
3. เลือกให้เป็น Silent Mode ครับ จะเงียบไร้เสียงทั้งสิ้น
4. เล่นเพลงต่อเนื่อง ก็จับเข้า Playlist ครับ แต่ละ Playlist ใส่ได้ 30 เพลง

เรื่องคู่มือเนี่ย ผมไม่เคยอ่านเลย พูดตรง ๆ ว่าไร้ประโยชน์ครับ ผมก๋อ่านเอาจากในกระทู้นี้ แล้วก็ที่พันทิปอ่ะ

Very Happy ใช้ driver samsung PC เปิดคะ...เห็นแต่ เมมตัวเครื่อง ส่วนเมมนอกไม่เห็น.
-วีดิโอมันเป็น jaggy นี่คะ ชัดแค่นี้เองหรอ (288x352) (ไม่หรอกคะ คือเอาไปเทียบของไอโมบาย ชัดกว่าเยอะอะ)
...........ขอบคุณนะคะ...
ลองเอาการ์ดรีดเดอร์ใช้ ก็สะดวกกว่าเยอะ.. Very Happy
reetana
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2007 12:20  

D900 มี Auto Focus + Auto Macro...
Auto Macro...set ตรงไหน
แล้วถ้าป้องกันเครื่องหายน่ี เค้าทำกันไงคะ ที่ซิมคนอื่นเข้ามาแล้วมันจะเรียกไปเบอร์ที่เราเมมไว้ ให้รู้ว่าเครื่องเราอยู่ที่ไหน
BZlam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2007 12:54  

อ๋อ ถ้าหมายถึงเมมนอกกับโปรแกรมเนี่ย ไม่เห็นอยู่แล้วครับ โปรแกรมมันไม่ได้ซัพพอร์ตมั้งครับ

Auto Macro นี่ไม่แน่ใจเหมือนกัน

ไปที่ Setting --> Security --> Mobile tracker
จะสามารถใส่หมายเลยไปได้สองเบอร์ครับ
Default password ไม่แน่ใจว่า เป็น 0 (ศูนย์) 5 ห้าตัวหรือเปล่า
Soda_mac
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Theme ที่ให้มาพร้อมเครื่องรูปวัดพระแก้ว
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2007 19:27  

คืองี้ครับ ถามเพื่อนที่พอรู้เกี่ยวกับการ set ค่าของ Theme ที่เป็นรูปวัดพระแก้วครับ ของผมเนี่ยตอนแรกๆ มันก็ปกติครับ คือจะแสดงค่าเป็นกลางวัน (รูปนกบิน) ผ่านตั้งแต่ 6 โมงเช้า ไปจนกระทั่งถึง 6 โมงเย็น จึงเปลี่ยนเป็นแสดงรุปกลางคืน (มีไฟและท้องฟ้ามืด)

แต่ทีนี้เครื่องของผมอยู่ดีๆ มันก็เปลี่ยนไปครับ คือ จะแสดงช่วงเช้าตั้งแต่ ตี 5 ไปจนถึง 3 ทุ่ม 1 นาที ค่อยเปลี่ยนเป็น กลางคืน ให้ครับ ซึ่งผมรู้สึกคัดๆ เพื่อนๆ พอมีใครรู้สาเหตุ และวิธีการแก้ไขได้บ้างครับ ช่วยตอบทีนะครับ หรือทาง mail ก็ได้

soda_mac@hotmail.com
crazyplan1234
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คือว่าเมมผมพอต่อกับคอมแร้วไม่สามารถทำอะไรได้เรยอ่ะคับ
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2007 00:16  

คือว่าผมใช้มือถือรุ่นd900 อยู่นะคับ แร้วพอถอดเมมออกจากเครื่องแร้วต่อเข้ากับคอมโดยใช้การ์ดรีดเดอร์ แร้วเมื่อคลิ๊กเข้าไดร์ฟของเมมแร้วผมไม่สามารถที่จะลง เพลง รูป หรืออื่นๆได้เรยอ่ะคับ ลบ ออกก้อไม่ได้ ฟอเมต ก้อไม่ได้อ่ะคับ คือมันจะขึ้นว่า ได้รับการปกป้อง ถ้าต้องการทำรายการต่อให้ไปลบตัวปกป้องนั่น หรือไปทำในไดร์ฟอื่น ผมงงอ่ะคับว่าเปงเพราะอะไร คือว่าไม่สามารถทำอะไรได้เรยจิงๆอ่ะคับ แต่เมื่อใส่ลงมือถือก้อเปงปกตินะคับ ลงเพลง ลงรูป จากเครื่อง ไปเมมได้ตามปกติ รบกวนผู้ที่รุ้ด้วยนะคับว่าเปงเพราะอะไร ผมลองเปลี่ยนเมม เปงอันใหม่แร้วนะคับก้อยังไม่ได้ รบกวนช่วยตอบด้วยนะคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ Sad
reetana
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2007 10:49  

อ๋อ ถ้าหมายถึงเมมนอกกับโปรแกรมเนี่ย ไม่เห็นอยู่แล้วครับ โปรแกรมมันไม่ได้ซัพพอร์ตมั้งครับ

Auto Macro นี่ไม่แน่ใจเหมือนกัน

ไปที่ Setting --> Security --> Mobile tracker
จะสามารถใส่หมายเลยไปได้สองเบอร์ครับ
Default password ไม่แน่ใจว่า เป็น 0 (ศูนย์) 5 ห้าตัวหรือเปล่า

ขอบคุณคะ...
shonen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วย
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2007 11:41  

จอD900แตกทำไงดีครับ
BZlam
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Jul 2007 13:19  

shonen ผู้เขียน:
จอD900แตกทำไงดีครับ

ส่งศูยน์ไงครับ
shonen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2007 17:15  

อยากทราบว่าศูนย์มีที่ไหนบ้างครับ แล้วจอมันแตกเองเฉยเลยอะทางศูนย์เข้าจะเครมให้หรือเปล่าครับแล้วพอจะทราบค่าใช่จ่ายหรือเปล่าครับบบบ
เติ้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามผู้รู้ครับ
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2007 23:59  

ผมใช้ D900 อยู่ครับขอสมัครสามชิกด้วยอีกคนครับ แต่ตอนนี้ผมมีปัญหาจะรบกวนสอบถามว่าพอดีผมถ่ายวีดีโอแล้วเก็บไฟล์ไว้ในเครื่องแต่ยังไม่ได้บันทึกลงการ์ดแล้วเผลอไปลบออก มีวิธีหรือมีโปรแกรมที่สามารถกู้ไฟล์กลับคืนมาได้มั้ยครับ รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ Crying or Very sad
BZlam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2007 00:26  

shonen ผู้เขียน:
อยากทราบว่าศูนย์มีที่ไหนบ้างครับ แล้วจอมันแตกเองเฉยเลยอะทางศูนย์เข้าจะเครมให้หรือเปล่าครับแล้วพอจะทราบค่าใช่จ่ายหรือเปล่าครับบบบ

เรื่องเคลมได้หรือเปล่าหรือว่าราคาเท่าไรลองโทรไปถามดูครับ
เป็นเบอร์ของสาขาสีลมนะ 02-689-3232
BZlam
Year's Star

หัวข้อ : Re: สอบถามผู้รู้ครับ
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2007 00:28  

เติ้ง ผู้เขียน:
ผมใช้ D900 อยู่ครับขอสมัครสามชิกด้วยอีกคนครับ แต่ตอนนี้ผมมีปัญหาจะรบกวนสอบถามว่าพอดีผมถ่ายวีดีโอแล้วเก็บไฟล์ไว้ในเครื่องแต่ยังไม่ได้บันทึกลงการ์ดแล้วเผลอไปลบออก มีวิธีหรือมีโปรแกรมที่สามารถกู้ไฟล์กลับคืนมาได้มั้ยครับ รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ Crying or Very sad

เท่าที่ทราบไม่มีครับ รอผู้อื่นมาแนะนำต่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สอบถามผู้รู้ครับ
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2007 00:39  

เติ้ง ผู้เขียน:

เท่าที่ทราบไม่มีครับ รอผู้อื่นมาแนะนำต่อ

ใครรู้ช่วยตอบทีครับ Crying or Very sad
reetana
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2007 11:15  

ทำไมถอดซิมยากจังเลยอะ รุ่นนี้ บางทีเครื่องแทบหัก
แบตก็ใช้ได้ไม่นาน วันกว่าก็หมด เพลงแทบจะไม่ได้ฟังเลย กลัวแบตหมด
แย่จัง ...แต่ทุกอย่างโอเคนะ......
เมธาสิทธิ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2007 15:23  

D900 มี Auto Focus + Auto Macro...
Auto Macro...set ตรงไหน
แล้วถ้าป้องกันเครื่องหายน่ี เค้าทำกันไงคะ ที่ซิมคนอื่นเข้ามาแล้วมันจะเรียกไปเบอร์ที่เราเมมไว้ ให้รู้ว่าเครื่องเราอยู่ที่ไหน
.

AUTO Macro

มัน ออโต้อยู่แล้ว ถ้าถ่ายวัตถุ จ่อๆ มันจะ Macro Focus ให้เอง ไม่สามารถปรับเป็น Manual ได้
reetana
Year's Star

หัวข้อ : เปลี่ยนระบบ
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2007 17:44  

ถ้าหากเราเปลี่ยนซิม โดยเปลี่ยนระบบด้วย เช่น จาก ais เป็น True เวลาส่งภาพ MMS ต้องไปเซตค่าอะไรใหม่ตรงไหนหรือเปล่าคะ
เพราะที่ลองเปลี่ยนเป็นซิมทรู แล้วลองส่งภาพ มันส่งไม่ผ่าน......
.........................ขอบคุณคะ..................
BZlam
Year's Star

หัวข้อ : Re: เปลี่ยนระบบ
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2007 00:57  

ถ้าหากเราเปลี่ยนซิม โดยเปลี่ยนระบบด้วย เช่น จาก ais เป็น True เวลาส่งภาพ MMS ต้องไปเซตค่าอะไรใหม่ตรงไหนหรือเปล่าคะ
เพราะที่ลองเปลี่ยนเป็นซิมทรู แล้วลองส่งภาพ มันส่งไม่ผ่าน......
.........................ขอบคุณคะ..................

ตามนี้ครับ
http://mobile.trueworld.net/phonesetting/
ซัมซุงคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2007 15:13  

D900 ซื้อศูนย์ไหนถูกที่สุดคับ ราคาเท่าไรคับ
reetana
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 11:14  

ซัมซุงคุง ผู้เขียน:
D900 ซื้อศูนย์ไหนถูกที่สุดคับ ราคาเท่าไรคับ

ซื้อที่ฟอร์จูนค่ะ ราคา 10,200 บาท ร้านจำไม่ค่อยได้ ต้องถามหลายๆ ร้านนะ
เพราะราคาไม่เท่ากัน เราก็เลือกที่ถูกที่สุด บางร้าน 10,900 หรือ 10,500 บาท
ต้องถามหลายๆ ร้าน.....
fongfong
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 15:01  

เข้ามาเชียร์ Samsung อีกคนค่ะ ใช้ D600 อยู่ เวิร์คมาก-มาก เสียดายที่มันเก่ามากแล้ว อยากจะเปลี่ยนใหม่ก็ยังเสียดายลูกเล่น อยากได้ลูกเล่นประมาณเดิม ช่วยแนะนำหน่อยค่ะเปลี่ยนรุ่นไหนดี
BZlam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 23:55  

fongfong ผู้เขียน:
เข้ามาเชียร์ Samsung อีกคนค่ะ ใช้ D600 อยู่ เวิร์คมาก-มาก เสียดายที่มันเก่ามากแล้ว อยากจะเปลี่ยนใหม่ก็ยังเสียดายลูกเล่น อยากได้ลูกเล่นประมาณเดิม ช่วยแนะนำหน่อยค่ะเปลี่ยนรุ่นไหนดี

ประมาณเดิมนี่มันประมาณไหนล่ะครับ
fongfong
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 19:48  

ประมาณเดิมนี่มันประมาณไหนล่ะครับ

ในความรู้สึกนะคะ D600 ถ่ายรูปชัดเมื่อเทียบกะ Sony w810i ของแฟน ชัดมากกว่าเยอะ และเทียบ VDO ก็ชัดกว่าเห็นๆ เคยเทียบกะ 6680 ของน้องVDOมันไวต่อการจับภาพมากกว่ามากกกก เรื่องฟังเพลง ในความรู้สึกคือมันเพราะดี แต่ก็เทียบกะ Sony ไม่ติด แต่กะโนเกียคนละเรื่องเลย แล้วเท่าที่รู้มาไม่รู้จริงไหม ถึงกล้องจะ 2 ล้าน เท่ากัน แต่เมื่อเทียบแต่ละยี่ห้อปรากฏความชัดของภาพมันต่างกัน ? อยากจะเปลี่ยน ไม่ค่อยกล้าตัดสินใจ อีกอย่างไม่ค่อยได้เล่นมือถือบ่อย-บ่อย เลยไม่รู้ค่ะว่ารุ่นไหนเป็นงัย ไม่อยากซื้อแล้วมานั่งเสียดายตังค์ ถ้าเปลี่ยนแล้วไม่ดีเท่าตัวเดิม
BZlam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2007 00:26  

ในความรู้สึกนะคะ D600 ถ่ายรูปชัดเมื่อเทียบกะ Sony w810i ของแฟน ชัดมากกว่าเยอะ และเทียบ VDO ก็ชัดกว่าเห็นๆ เคยเทียบกะ 6680 ของน้องVDOมันไวต่อการจับภาพมากกว่ามากกกก เรื่องฟังเพลง ในความรู้สึกคือมันเพราะดี แต่ก็เทียบกะ Sony ไม่ติด แต่กะโนเกียคนละเรื่องเลย แล้วเท่าที่รู้มาไม่รู้จริงไหม ถึงกล้องจะ 2 ล้าน เท่ากัน แต่เมื่อเทียบแต่ละยี่ห้อปรากฏความชัดของภาพมันต่างกัน ? อยากจะเปลี่ยน ไม่ค่อยกล้าตัดสินใจ อีกอย่างไม่ค่อยได้เล่นมือถือบ่อย-บ่อย เลยไม่รู้ค่ะว่ารุ่นไหนเป็นงัย ไม่อยากซื้อแล้วมานั่งเสียดายตังค์ ถ้าเปลี่ยนแล้วไม่ดีเท่าตัวเดิม

จากเท่าที่อ่านมาคุณจะชอบทางด้านถ่ายรูปและวีดีโอใช่หรือเปล่าครับ?
ส่วนตัวแล้วผมใช้ D900 มาซักพักแล้ว เรื่องลูกเล่นเรื่องรูปที่ถ่ายออกมาเนี่ย แทบไม่มีที่ติ
ภาพที่ออกมาคมชัดมาก ๆ ผมเองก็ถูกใจตรงจุดนี้มาก
แต่มันจะมีปัญหาเกี่ยวกับความไวชัตเตอร์ซึ่งค่อนข้างจะช้า ถ้ามือไม่นิ่งหรือวัตถุขยับหน่อย
ก็ไม่ต้องห่วงเลย ภาพมันจะเบลอแน่นอน แต่ก็ขึ้นอยู่กับความสว่างของสภาพแวดล้อมด้วยนะ
ถ้าค่อนข้างสว่างมันก็ไม่ค่อยช้าเท่าไร
แต่เท่าที่ฟังมา รุ่น D900i ได้ปรับปรุงตรงจุดนี้แล้ว แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันว่ามันไวมากขึ้นแค่ไหน

แล้วในส่วนวีดีโอก็เหมือนกัน การจัดเก็บไฟล์แบบ mp4 ทำให้คุณภาพของวีดีโอสูงกว่า 3gp ทั่วไปครับ

ส่วนฟังก์ชั่นในส่วนอื่น ๆ ก็คงไม่หนีกันมากเท่าไร

สรุป ผมเป็นหน้าม้า D900, D900i เข้ามาเชียร์รุ่นตัวเองครับ
อีกรุ่นที่ผมสนใจก็คือ U600 ครับ สวย นวล เนียนมาก แต่ยังไม่มีตังเปลี่ยน Laughing
fongfong
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2007 08:08  

ขอบคุณมากค่ะ คุณ BZlam
ยังงัย ยังงัย ก็ไม่เปลี่ยนใจไปจาก Samsung แน่นอน แต่เห็น D900i มันมีแต่สีเงินใช่ไหมคะ ตอนนี้ก็ตัด Nokia ทิ้งไปแล้วค่ะ เหลือแต่ D900 กะ F300 ชอบดีไซด์แปลกตาดี คือเหมือนเรามีเครื่อง Mp3 โทรได้ แต่ก็ยังติที่หน้อจอเล็กกะติ๊ดเดียว
suksanyai
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
หัวข้อ : อยากทราบว่า เวลามีสายเรียกเข้า ตั้งสั่นแล้วสั่นแรงกว่า โมโตฯไหม
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2007 02:34  

ไม่รู้ว่าสั่นแรงกว่า โมโตโรล่าไหม
BZlam
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากทราบว่า เวลามีสายเรียกเข้า ตั้งสั่นแล้วสั่นแรงกว่า โมโตฯไ
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2007 23:02  

suksanyai ผู้เขียน:
ไม่รู้ว่าสั่นแรงกว่า โมโตโรล่าไหม

แรงกว่าหรือเปล่าไม่รู้ครับ รู้แต่ว่าแรงนะ เท่าที่ใช้มะ
mongy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : LekLek Dic 0.3.3
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 16:51  

LekLek Dic 0.3.3
ตอนนี้ใช้ได้แต่ eng-->thai
จะใช้ thai-->eng ปรับค่าตรงไหนครับ

ใครใช้อยู่รบกวนขอความรู้ด้วย ขอบคุณครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 9, 10, 11  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: