Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung D830 - The World's Thinnest Clamshell

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 86 / เข้าชม: 297112
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung D830 - The World's Thinnest Clamshell
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 14:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung D830 - The World's Thinnest Clamshell
http://www.siamphone.com/catalog/samsung/d830.htm

fonghost
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 15:44  

มาเมื่อไหร่ ต้องขอชมสักหน่อยละ
NampriG*_
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 15:52  

เมื่อไรจะมาอ่าเนี่ยรุ่นนี้ ชอบจังเลย

บางแบบโมโต ลอกมาชัดชัดเลยครับ

แต่ดีไซด์สวยดี โดนใจแบบโมโต เลยครับ

ช่วงนี้ไมโมโตไม่เปิดตัวมือถือใหม่ใหม่เลยเน๊อะ Question

แต่ว่า โมโต V3 gold กำลังจะมาแล้ว ราคาไม่น่าเกิน 2 หมื่นนะ
[/b]
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung D830 - The World's Thinnest Clamshell
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 17:08  

บางกว่าNECอีก
rasbighead
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 17:23  

บางเกินกลัวหัก แต่ดีไซสวยดีชอบคับ แบตน่าจะไม่ทนด้วย
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 18:03  

บางไปหน่อย อะ - -" กลัวมันหักจริงๆ

ยิ่งเวลกางออกนี้น่าจะบางสุดๆ เหอๆ

แต่ก็ดีไซน์ดีนะ จอก็ใหญ่ Wink
blissful
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 22:04  

กรี๊ด บางขนาดนั้นมันจะปลิวมั้ยคะถ้าเราวางไว้บนโต๊ะอ่ะ 5555 แต่สวยดีค่ะ เผลอ ๆ บางกว่า V3i อีกมั้ง จะแพงมั้ยเนิ่ย
นู๋ปอนด์
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 22:51  

[quote]เมื่อไรจะมาอ่าเนี่ยรุ่นนี้ ชอบจังเลย

แต่ดีไซด์สวยดี โดนใจแบบโมโต เลยครับ

ช่วงนี้ไมโมโตไม่เปิดตัวมือถือใหม่ใหม่เลยเน๊อะ

แต่ว่า โมโต V3 gold กำลังจะมาแล้ว ราคาไม่น่าเกิน 2 หมื่นนะ
อ้างถึง:

แอบน้อยใจคำพูดนิดๆที่บอกว่าลอกมาชัดๆ อยากจะช่วยแก้ไขให้เป็นว่าเค้ามีการแลกเปลี่ยนเทคโนโลยีกันระหว่าง 2 บริษัทนี้น่ะครับ ดูๆไปซัมซุงเพียงรับเอาเรื่องการเปลี่ยนที่วางตัวรับสัญญาณมาจากโมโต มาไว้ด้านล่าง Very Happy แต่เรื่องดีไซน์ก็ยังคงความเป็นซัมซุงอยู่ดีแหล่ะครับท่าน ชอบจังบางดีจริง ขอให้เข้าไทยทีเถอะ ชอบอยู่แล้วฝาพับของซัมซุงเนี่ย
นู๋ปอนด์
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 22:52  

กรำ โพสผิดเลยกลายเป็นสลับกานเรยง่ะ อิอิ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 02:16  

โอ้มือถือแบบพับที่บางที่สุดในโลก บางซะจนกลัวหักเลย
หะรูหะรา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 10:48  

NampriG*_ ผู้เขียน:
เมื่อไรจะมาอ่าเนี่ยรุ่นนี้ ชอบจังเลย

ช่วงนี้ไมโมโตไม่เปิดตัวมือถือใหม่ใหม่เลยเน๊อะ Question

[/b]

****ลอกตรงไหนเหรอค่ะ? ก็แค่บางเหมือนกัน แต่ดีไซน์สวยกว่า หรูกว่าเห็น ๆ

ปล. มือถือบาง ๆ ทั้งหลาย ลอกโมโต มาหมดงั้นสิค่ะ? แหม จิตใจคับแคบจังเลย
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 22:00  

2 ล้าน Aoto Focus ฝาพับด้วย Shocked เห็นภาพถ่ายของ X820 (น่าจะไม่ Autofocus) ยังชัดมากๆ ขนาดบางที่สุดในโลก ตัวนี้ AF จะขนาดไหนน้อ คุณซุง
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มุ ก ด า ห า ร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 21:01  

บางได้ใจดีคับ
แมงสาบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 00:25  

บางครับ อยากได้เหมือนกัน จริงๆอยากได้มือถือบางๆใช้ตั้งนานแล้ว แต่ติดตรงดีไซน์โมโต ห่วยอย่างแรง ก็เลยยังไม่ได้ซื้อมือถือใหม่ซักที เมื่อไหร่มานะตัวนี้ จะตั้งตารอ

ป.ล. ผมว่าอย่าเอาโมโตมาเทียบกะซัมซุงเลย คนละคลาสกัน ซัมซุงไม่ทำสัญญากับโมโตก็ไม่ตายหรอกครับ ยิ่งตอนนี้ซัมซุงก็เป็นที่หนึ่งในหลายๆอย่างแล้ว จอ LCD sony ก็ต้องมาก้มหัวขอให้ผลิตให้ Flash memory ก็เป็นอันดับหนึ่ง จับตาดูต่อไปครับ ช่วงนี้เกาหลีมาแรงจริงๆ
แมงสาบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 00:25  

บางครับ อยากได้เหมือนกัน จริงๆอยากได้มือถือบางๆใช้ตั้งนานแล้ว แต่ติดตรงดีไซน์โมโต ห่วยอย่างแรง ก็เลยยังไม่ได้ซื้อมือถือใหม่ซักที เมื่อไหร่มานะตัวนี้ จะตั้งตารอ

ป.ล. ผมว่าอย่าเอาโมโตมาเทียบกะซัมซุงเลย คนละคลาสกัน ซัมซุงไม่ทำสัญญากับโมโตก็ไม่ตายหรอกครับ ยิ่งตอนนี้ซัมซุงก็เป็นที่หนึ่งในหลายๆอย่างแล้ว จอ LCD sony ก็ต้องมาก้มหัวขอให้ผลิตให้ Flash memory ก็เป็นอันดับหนึ่ง จับตาดูต่อไปครับ ช่วงนี้เกาหลีมาแรงจริงๆ
ESPADA GP
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2006 21:33  

บางซะน่ากลัว จะหักมั้ยน้อ ยิ่งมือไม้หนักอยู่
นู๋ปอนด์
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 02:40  

อ้างถึง:
บอกตามตรงผมก้เปนสาวกซัมซุงคนหนึ่งเหหมือนกันนะคับ แต่ผมขอติหน่อยแล้วกันว่า คุณแมงสาบออกจะใช้คำพูดหักหาญน้ำใจสาวกโมโตเค้าไปหน่อยน๊า ยังไงคราวหน้าก็เบาๆหน่อยละกัน กลัวว่าจะมีสาวกอารมณ์โหดมาชวนทะเลาะกลายเป็นบอร์ดด่ากันไปอีก อยากทำให้บอร์ดนี้สงบสุขนะงับ อิอิ ซัมซุงจงเจริญ Very Happy
อะไรก็ไม่รู้
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: EL-NINYO CITY
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2006 17:23  

คล้ายๆพานาโซนิค
syncseven
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 15:22  

ราคาเปิดตัวน่าจะอยู่ที่ไม่เกิน 14000 ถ้าเกินจากนี้จะมีตัวเลือกประเภทตกรุ่นที่น่ากลัวหลายตัว ไม่น่าแพงกว่า D820 มากนัก เนื่องจากมีคุณสมบัติเหมือนกัน (D820 12xxx) Cool
กลยุทธ์ทางการตลาด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2006 01:25  

syncseven ผู้เขียน:
ราคาเปิดตัวน่าจะอยู่ที่ไม่เกิน 14000 ถ้าเกินจากนี้จะมีตัวเลือกประเภทตกรุ่นที่น่ากลัวหลายตัว ไม่น่าแพงกว่า D820 มากนัก เนื่องจากมีคุณสมบัติเหมือนกัน (D820 12xxx) Cool

สงสัยราคาคงเกิน 14000 ล่ะครับ เพราะจะเป็นการดีต่อพวกที่ตกรุ่นนั้นจะทำให้ได้ขายได้
อะไรก็ไม่รู้
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: EL-NINYO CITY
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 12:09  

...???...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย อะไรก็ไม่รู้ เมื่อวันที่ 24 Sep 2006 13:03; ทั้งหมด 2 ครั้ง
akbk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 00:53  

ใครทราบราคาที่แน่นอนมั้ง อย่างรู้ราคาจิงๆ น่าสนใจมากๆ สวยๆ ชอบๆ Very Happy
Se3erdrA
Year's Star

จังหวัด: Anycallland
หัวข้อ : SGH D830
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2006 21:05  

This handset will be released as second product in Ultra Edition series by end of July. Its price will be around 450-500 USD

Source : www.mobile-review.com
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 20:35  

เมื่อไหร่รุ่นนี้จะเข้าคะ
คุณสมบัติโอเคเลยนะ (มาพร้อมกับความบาง ชอบๆ)

Very Happy
D820
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 17:37  

ใช้ D820 อยู่ ซื้อมา 2 เดือนละ
ตอนแรกที่มองที่ร้านก้อว่า D820 สวยดี
พอได้มาครอบครองจริงๆแล้ว เฮ้อ..ไม่สวยเลยนะ
ก้ออย่างว่าแหละ แฟนชาวบ้าน ย่อมสวยกว่าแฟนเรา
spec ผม จริงๆแล้วชอมซัมซุงนะ อยากได้ที่กล้องชัดๆ
เป็นฝาพับ แล้วบางๆซักเครื่อง แต่ตอนที่จะซื้อยังไม่มี
D830 พอมาเจอตอนนี้ ชอบเลยครับ เข้ามาเมื่อไหร่
ผมคงได้มาครอบครองแน่ๆ 555+ อย่าเพิ่งรีบมานักนะ
เด๋ว D820 จะน้อยใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 20:53  

สวัสดีค่ะ- - -

จะมาถามของรุ่นX300 อ่ะค่ะ

พอดีจะถามว่าใช้เสียงเรียกเข้าเปงture toneได้อ่ะป่าว

ขอบคุนค่ะ

**ไปpage-X300 มากัวม่ายมีคนตอบ^^
นู๋ปอนด์
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 22:34  

ราคา 14900 บาทครับ คาดว่าจะออกจำหน่ายวันที่ 30 สิงหาคมนี้คับ
com_art
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลองมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 02:38  

ไปลองมางาน ซัมซุง ที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้า โคตรบางปุ่มกึงสัมผัส และที่สำคัญมีลูกเล่นมากกว่า D820 เยอะด้วย เสียงดังและใสมาก(ในงานเปิดเพลงเสียงดังผมก็ยังได้ยินเสียงเพลงของ D830) หน้าจอใหญ่สะใจดี การแสดงผลดีมาก เบา บาง ไม่เหมือน V3 เพราะว่าซัมซุง ดูน่มนวลกว่าด้วยวัสดุที่ใช้ไม่ใช่อลูมิเนียมมั่งครับ ที่ชอบมากเลยคือถ่ายวีดีโอมาตั้งพื้นหลังได้ด้วย ที่งานเค้าให้ลองเล่นเครื่องจริงเลยนะครับ
ใครสนใจก็ไปดูได้นะครับ 17-22 เดือนสิงหาครับ
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 02:07  

สวยดีนะ
ปิ่สสสส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 15:11  

เมื่อหร่ายยยจะออกขายง่า อยากได้สุดๆเลย จะขายเมื่อไหร่ค้า
ยอดตำลึง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : น่าใช้ๆ
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2006 20:55  

ออกขายแล้วศูนย์ AIS 14900 ครับ
สวยมาก บางมากจนเกินไปรึเปล่าไม่รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2006 11:49  

ไม่ซื้อที่ AIS เด็ดขาด มีขายที่อื่นไม๊
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung D830 - The World's Thinnest Clamshell
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2006 00:38  

วันนี้ไปเดืน MBK ก็เห็นมีหลายๆร้านแล้วนะครับ 14000 ปลายๆ อ่ะ บางจริงๆ ชอบๆ แต่ยังไม่ได้ไปสัมผัสเลย ชั่งใจอยู่กะ N71 ชอบรูปลักษณ์ D830 บางเฉียบ แต่ชอบคุณสมบัติ N71 แล้ว N71 ก็ใหญ่ด้วย
nu new ja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2006 20:40  

ที่ บริสเทล มีขายแล้ว แต่เค้าไม่ให้ลองเครื่องเลยไม่รู้ว่า สั่นพร้อมเสียงได้ป่าว เพื่อนๆคนไหน ซือ้ไปใช้แล้ว ช่วยบอกหน่อย นะจ๊า ว่ามันสั่นพร้อมเสียงได้หรือเปล่าจ้า ขอบคุณมากๆ
คารูอึจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2006 11:39  

สั่นพร้อมเสียงได้คะ แต่อยากรู้ว่า มันสั่นแรงหรือไม่(มีคนบอกว่าสั่นในใจคะ) แล้วที่อยากทราบมากๆคือ เสียงเรียกเข้าใสและดังหรือเปล่าคะ เป็นคนหูไม่ค่อยดีคะ และแบทฯอึดหรือเปล่าคะ รบกวนคนใช้แล้วช่วยแชร์หน่อยนะคะ ขอบคุณคะ[/b]
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2006 00:10  

ไปเห็นตัวจริงมาแล้ว มันบานๆ แบนๆ เหมือนจะไม่สวยแฮะ เหอๆ ในรูปมันสวยดีง่า Laughing
ribbin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวยแต่รูปจูบไม่หอม
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2006 14:31  

ด้านนอกสวยมั้กมากบางเฉียบ.......ชอบมาก แต่พอดูด้านในไม่มีความสวยเอาสะเลยงะอยากให้ด้านในเป็นเหมือนx160.........จะผลิดได้มั้ยเนี่ย Neutral Neutral Neutral Neutral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 11:38  

สุดยอด

ซื้อแน่ถ้าเครื่องเก่าพัง
เนี้ยบเด็กยางเลน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2006 21:37  

บางมาก
ผิดๆป่านบางเลน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2006 21:46  

บางมากๆ กลัวว่าจาหักคา...กระเป๋ากาง
TRUEa31
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2006 22:54  

ไม่เห็นมีใครตอบกระทู้กันเลย
มันไม่ดีหรือครับ

ช่วยบอกข้อดีและเสียของรุ่นนี้ให้หน่อยครับ Very Happy
Naaru-Paaru
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2006 14:11  

ถอยมาแล้วครับด้วยความตั้งใจ แต่พอจ่ายเงินแล้วก็ไม่เสียดายน่ะนะ

ถอยมาในราคา 14900

ฟังค์ชั่นพื้นฐานก็อย่างที่สเปกระบุ รองรับไมโครsd card
เล่นmp3 เสียงใสมากฟังกับหูฟังที่ให้มาพร้อมตัวเครื่อง แต่ปรับ EQ ไม่ได้ (หรือได้ก็ไม่รู้เพราะผมเพิ่งซื้อยังไม่ได้ลองแบบสำรวจลึก)

กล้องถ่ายชัดโครต

วัสดุแรกที่ได้สัมผัสมีความแข็งแรงดูแล้ว น่าจะเป็นไฟเบอร์กลาสแบบผสม(เค้าว่ามาอีกที)
ประกอบกับการออกแบบที่หรูหรา

ถ้าติก็คงเป้นเรื่องแบตล่ะครับ หมดไวไปนิด แต่เท่าที่ดูออพชั่นในเรื่องของการประหยัดพลังงาน ก้มีเยอะ ถ้าไปตั้งค่าดีๆก็ยังพอหยวนๆได้น่ะคับ
danint
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2006 01:17  

คารูอึจัง ผู้เขียน:
สั่นพร้อมเสียงได้คะ แต่อยากรู้ว่า มันสั่นแรงหรือไม่(มีคนบอกว่าสั่นในใจคะ) แล้วที่อยากทราบมากๆคือ เสียงเรียกเข้าใสและดังหรือเปล่าคะ เป็นคนหูไม่ค่อยดีคะ และแบทฯอึดหรือเปล่าคะ รบกวนคนใช้แล้วช่วยแชร์หน่อยนะคะ ขอบคุณคะ[/b]

สั่นแล้วเสียงครับ และปรับอีควอได้ ถ้าเลือกเพลงเข้าไปไปโหมดรายการเพลง
danint
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2006 01:53  

TRUEa31 ผู้เขียน:

ช่วยบอกข้อดีและเสียของรุ่นนี้ให้หน่อยครับ Very Happy

ภาพชัด เสียงเพลงหูฟังแน่นสุดยอด จอภาพสวยละเอียด บางเบา ต่อทีวีได้ เมมเครื่องเยอะ เมนูดีมากใช้ง่ายตอนเช้าตั้งเวลาปิดไฟปุ่มแล้วมาเปิดตอนเย็นอีกที เอาการ๋ด V3i และ i-moblie 607 ใส่ไปมันอ่านได้ทันทีทุกไฟล์ และเวลาถอดใส่การ์ดก็ไม่ต้องปิดเครื่อง
***แล้วซื้อตอนนี้จะเท่ห์มากๆขอบอก เพราะมันบางที่สุดในโลกแล้ว***

รับทานแบตตามประสาจอใหญ่ แบตบาง(800mA) ปุ่มกดไม่มีน้ำหนัก รุ่นนี้เป็นเพลทเรียบๆทั้งแผ่นกะยากเสียงเบสแน่นไปบดบังรัศมีเสียงกลางเสียงแหลม สั่นไม่พร้อมเสียง ลำโพงตัวเครื่องเบาไปนิด ออกแบบวัสดุได้ไม่เท่า V3i อาจถูกบังคับด้วยความตั้งใจที่ให้มันบางเข้าไว้

ขอแนะนำตามงบครับ
หกพัน i-mobile 607 (แถมเมม 256 อแดปเตอร์ต่อหูฟัง ผ่อน0 %ฯลฯ) ดีทุกอย่างประมาณว่า D 830 ทำอะไรไม่ได้เลย แล้วรุ่นนี้ก็ไม่มีเคยมีใครโพสว่าเสียเลยตอนนี้
หมื่นนึง V 3i สวยหรูวัสดุสุดยอดจนมองข้ามจอภาพที่น่าอนาถ เสียงไพเราะจริงๆแล้วก้มีเมมให้ 256 อุปกรณ์ของแถมปราณีตวิจิตรบรรจง
หมื่นห้า D 830 ซึ่งไม่แถมอะไรเลย แต่ได้ความเท่ห์ เวลาคนขอดูแล้วตาจะลุกวาวทันที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 17:08  

danint ผู้เขียน:
TRUEa31 ผู้เขียน:

ภาพชัด เสียงเพลงหูฟังแน่นสุดยอด จอภาพสวยละเอียด บางเบา ต่อทีวีได้ เมมเครื่องเยอะ เมนูดีมากใช้ง่ายตอนเช้าตั้งเวลาปิดไฟปุ่มแล้วมาเปิดตอนเย็นอีกที เอาการ๋ด V3i และ i-moblie 607 ใส่ไปมันอ่านได้ทันทีทุกไฟล์ และเวลาถอดใส่การ์ดก็ไม่ต้องปิดเครื่อง
***แล้วซื้อตอนนี้จะเท่ห์มากๆขอบอก เพราะมันบางที่สุดในโลกแล้ว***

รับทานแบตตามประสาจอใหญ่ แบตบาง(800mA) ปุ่มกดไม่มีน้ำหนัก รุ่นนี้เป็นเพลทเรียบๆทั้งแผ่นกะยากเสียงเบสแน่นไปบดบังรัศมีเสียงกลางเสียงแหลม สั่นไม่พร้อมเสียง ลำโพงตัวเครื่องเบาไปนิด ออกแบบวัสดุได้ไม่เท่า V3i อาจถูกบังคับด้วยความตั้งใจที่ให้มันบางเข้าไว้

ขอแนะนำตามงบครับ
หกพัน i-mobile 607 (แถมเมม 256 อแดปเตอร์ต่อหูฟัง ผ่อน0 %ฯลฯ) ดีทุกอย่างประมาณว่า D 830 ทำอะไรไม่ได้เลย แล้วรุ่นนี้ก็ไม่มีเคยมีใครโพสว่าเสียเลยตอนนี้
หมื่นนึง V 3i สวยหรูวัสดุสุดยอดจนมองข้ามจอภาพที่น่าอนาถ เสียงไพเราะจริงๆแล้วก้มีเมมให้ 256 อุปกรณ์ของแถมปราณีตวิจิตรบรรจง
หมื่นห้า D 830 ซึ่งไม่แถมอะไรเลย แต่ได้ความเท่ห์ เวลาคนขอดูแล้วตาจะลุกวาวทันที

ขอบคุณครับ Very Happy
ผมก็ได้ซื้อรุ่นนี้มาแล้วเหมือนกันไม่ผิดหวังครับ Razz
dek_prate
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : price
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2006 16:20  

14,900 Baht อ่ะแน่นอน
บุ๋น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : D830 ใหม่ ขาย 13000 บาท
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2006 00:04  

ผมมี D830 สีดำ เครื่องใหม่ ยังไม่เคยเปิดใช้ ต้องการขาย13,000 บาท พร้อมอุปกรณ์ในกล่องครบถ้วน ประกันจาก samsung ยังอยู่ครบ 1 ปี เพราะพึ่งซื้อมาวันที่ 30 ตค นี้

ผู้สนใจติดต่อได้ที่ 01-430-3396
ผมอยู่แถวโลตัสวังหินครับ
55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2006 17:45  

ถ้านอนคุย เผลอกลิ้งด้วยล่ะก้อ หักแน่เยย 555+ แต่ก้ออยากได้อยุ่ดี Laughing Laughing
TRUEa31
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 01:32  

ซื้อมาใช้แล้วครับ 12900บาท อะครับ เครื่องศูนยAISนะครับ รุ่นผมว่าดีนะ ใช้มาเกือบเดือนยังไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ Very Happy
redgirl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2007 15:06  

ใครเคยเห็นสีแดงตัวจิงบ้างยังคะ สวยมั๊ย จาซื้อๆๆ ชั่งใจอยู่กับ E900 คุณภาพเสียงต่างกันมากมั๊ยอ่าคะ
muamua99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากปรึกษา
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 23:35  

กำลังจะไปซื้อค่ะ เร็วๆนี้ 12500 แถมเมม 256 โอเคไหมคะ ไม่ทราบว่าผู้ทีใช้อยู่พบปัญหาอะไรบ้างไหม แล้วเวลาซื้อจะได้อะไรบ้างหรือคะ ขอบคุณมากค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2007 12:41  

เราเพิ่ง ซื้อมาเอง ราคา 11,190 ไม่แถมเมม ซื้อเมมเอง 512 ราคาประมาณ 700.-
CPF
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2007 19:08  

พอดีเห็นมีสีอื่นด้วยแต่เห็นเค้าบอกว่าเป็นเครื่องนอกอะค่ะ ปกติซื้อเครื่องพวกนี้มาจะมีปัญหาไหมค่ะ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ แถมเมมเท่าไหร่ ขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ อยากได้มากค่ะรุ่นนี้
muamua99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไปซื้อมาแล้วค่ะ
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2007 23:02  

ซื้อมาแล้วล่ะ 12500 แถมเมม 256 ยังไม่ค่อยรู้เรื่องเลย เป็นพวกโลเทค โดยรวมเรียบแต่ก็สวยดีนะคะ
อาดาจิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 11:00  

บางเฉียบ หน้าจอใสกิ๊กเลย ภาพคมสวยสุดๆ

ใครรู้วิธีเอาภาพเข้า wallpaper --> main display --> wallpaper images บางครับ
คือว่า อยากรู้วิธีทำภาพ wallpaper หน้าจอแบบเป็นภาพสไลค์โชร์ เหมือนภาพที่มากลับเครื่องครับ (ที่เป็นรูปดอกไม้ ไวโอลิน นาฬิกาทราย นักฟุตบอล ครับ) ที่มันเป็น random slide อะครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามค่ะ
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 10:58  

พอจะทราบไหมคะว่า รุ่นนี้สามารถนำสายด้าต้าลิงค์มาเสียบกับตัวเครื่อง เพื่อชาร์จแบตกับคอมพิวเตอร์ได้ไหมคะ
รุ่นนี้มีการอัพเกรดให้สั่นพร้อมเสียงได้ไหมคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 12:31  

พอจะทราบไหมคะว่า รุ่นนี้สามารถนำสายด้าต้าลิงค์มาเสียบกับตัวเครื่อง เพื่อชาร์จแบตกับคอมพิวเตอร์ได้ไหมคะ
รุ่นนี้มีการอัพเกรดให้สั่นพร้อมเสียงได้ไหมคะ

1. เท่าที่ลองใช้ดู เวลาเสียบสายดาต้าไม่น่าจะชาร์ตแบต เพราะตัวสัญญลักษณ์ไม่แสดงครับ
2. รุ่นนี้ ใช้ระบบสั่นพร้อมเสียงได้ครับ และเวลาเปิดใช้เครื่องแบบเสียง สามารถกดปุ่ม # เพียงเข้าสู่ระบบการสั่นได้ทันทีครับ

ขอถามครับ ใครทราบวิธีเพิ่มภาพเข้าไปในเมนู Random wallpaper บ้าง อย่างเพิ่มรูปสำหรับการใช้ random wallpaper ครับ
noomi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีมั้ยอ่ะ??
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 19:55  

ซื้อมาเมื่อกี๊ 9800 กับซื้อ microSD 1GB 390 บาทเอง
เสียดายไม่มีจอข้างหน้า ถ่ายรูปตัวเองยาก
ถามหน่อยว่าเวลาถ่ายรูปตัวเองเนี่ยต้องเปิดฝาเครื่องเท่านั้นใช่มั้ย พับลงมาถ่ายไดรึเปล่า พอดี ไม่เห็นมีที่ให้กด shutter ข้างๆตัวเครื่องเลย ???
jibimiho
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2007 09:27  

Anonymous ผู้เขียน:

1. เท่าที่ลองใช้ดู เวลาเสียบสายดาต้าไม่น่าจะชาร์ตแบต เพราะตัวสัญญลักษณ์ไม่แสดงครับ
2. รุ่นนี้ ใช้ระบบสั่นพร้อมเสียงได้ครับ และเวลาเปิดใช้เครื่องแบบเสียง สามารถกดปุ่ม # เพียงเข้าสู่ระบบการสั่นได้ทันทีครับ

ขอถามครับ ใครทราบวิธีเพิ่มภาพเข้าไปในเมนู Random wallpaper บ้าง อย่างเพิ่มรูปสำหรับการใช้ random wallpaper ครับ

ขอถามหน่อยค่ะ ถ้าจะให้สั่นพร้อมเสียงต้องเซ็ทตรงไหนค่ะ เห็นมีให้เลือกแต่สั่นแล้วเสียงค่ะ แล้ว รุ่นนี้พนักงานบอกว่าเป็นวีดีโอริงโทนได้ แต่ลองเซ็ทแล้วเครื่องไม่ยอมอะค่ะ ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงค่ะ ขอบคุณมากค่ะ Very Happy
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: มีมั้ยอ่ะ??
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2007 10:18  

noomi ผู้เขียน:
ซื้อมาเมื่อกี๊ 9800 กับซื้อ microSD 1GB 390 บาทเอง
เสียดายไม่มีจอข้างหน้า ถ่ายรูปตัวเองยาก
ถามหน่อยว่าเวลาถ่ายรูปตัวเองเนี่ยต้องเปิดฝาเครื่องเท่านั้นใช่มั้ย พับลงมาถ่ายไดรึเปล่า พอดี ไม่เห็นมีที่ให้กด shutter ข้างๆตัวเครื่องเลย ???

ต้องเปิดฝาถ่ายนะครับ
อาดาจิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบคุณ jibimiho ครับ
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 18:19  

จากคำถาม ขอถามหน่อยค่ะ ถ้าจะให้สั่นพร้อมเสียงต้องเซ็ทตรงไหนค่ะ เห็นมีให้เลือกแต่สั่นแล้วเสียงค่ะ แล้ว รุ่นนี้พนักงานบอกว่าเป็นวีดีโอริงโทนได้ แต่ลองเซ็ทแล้วเครื่องไม่ยอมอะค่ะ ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

ตอบ 1. เปิดระบบสั่นพร้อมเสียง เครื่องมันจะสั่นก่อน 3 ครั้ง แล้วจึงมีเสียงตามมาครับ แต่จะไม่สั่นไปด้วย มีเสียงเรียกเข้าไปด้วยครับ
วิธีตั้งเครื่องก็ ไปที่ setting > sound setting > incoming call > alert type แล้วเลือกเป็นแบบ Vibration then Melody ครับ

ตอบ 2. ทำได้แน่นอนครับ แต่ต้องมีไฟล์คลิปก่อน หรือถ้าไม่มีก็ถ่ายเอาก็ได้ครับ
วิธีตั้งเครื่อง ไปที่ PhoneBook > Contact List > ไปที่ชื่อของคนที่เราจะใส่คลิป vdo กดเลือก Option > edit > ไปตรงที่เดิมใส่รูปไว้ (หรือตรงรูปตัวคนสีส้ม) กด ปุ่ม i แล้ว ไปที่ข้อ 6. My video clips (กรณีที่มีคลิปใน mem แล้ว) หรือไปที่ข้อ 2 record video (กรณีที่ยังไม่มีและต้องการจะถ่าย video ตอนนี้เพื่อเก็บเป็นคลิปไว้เลย)

ลองดูครับ ติดขัดอย่างไร ถามมาใหม่ได้ครับ
ต้นน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 22:28  

D830 ใช้เป็นโมเด็มผ่านGPRSได้ไหมครับ
งุงิ๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2007 10:37  

ของผมมันหักเเล้ว Rolling Eyes Confused
Limm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดูดีๆ ตอนนี้บางร้านขายแค่ 8900 นะ
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2007 18:12  

เมื่อคืนเดินเล่นในห้าง เจอร้าน mobile easy ขาย 8900 เลยซื้อมาลอง ประกอบกับ 2 วันก่อนจิตใจไม่ค่อยอยู่กะเนื้อกะตัว ทำ D820 หาย เลยได้แปลงกายเป็น D830

บางดีครับ เอาเป็นว่ามีอะไรดีๆ มากกว่า D820 แน่ๆ ราคาตอนนี้แค่ 8900 จึงคิดว่ามันดีและดีที่สุดแล้วสำหรับราคานี้

ปล. ใช้ต่อเน็ท ผ่าน GPRS ได้ครับแถมมี EDGE ด้วยนะ ถ้าตรงใหนปล่อยสัญญาณ EDGE ก็เร็วปรืดเลย
=,,=
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2007 12:09  

อยากรู้ว่า ใช้ไปนานๆ แล้วสายแพจะมีปัญหาป่ะคะ คือว่าตอนนี้อยากได้นะคะ เลยถาม...
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบคะ
ต้นน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2007 12:42  

ถ้าจะใช้ต่อเนตต้องทำอย่างไรครับ ต้องใช้โปรแกรมอะไรหรือเปล่าครับ
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ghir
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2007 12:14  

Rolling Eyes Shocked Confused Mad Exclamation
blackhold
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 12:25  

ใส่เมมสูงสุดกี่ gb อ่ะครับ
มวนวน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 09:12  

ต่อ net ผมแนะนำ Opera Mini ครับ

ใช้ wap browser เรียกไปที่ http://mini.opera.com/

ใช้ดีมากเลย จัดหน้าดีสุดๆ เก่งด้วย
ฟรีครับพี่น้อง
BizinezZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2007 00:22  

แล้ว ตกลง มันสั่นพร้อมเสียงได้มั้ย
ถ้าบอกว่า สั่นพร้อมเสียงได้ ในความหมายคือ สั่น3ครั้งพร้อมเสียง แล้วไม่สั่นอีกเลย
นั่นคือพร้อมเสียงเหรอครับ???
ผมและชาวบ้านทั่วๆไปเข้าใจโดยความเห็นส่วนรวม ว่าสั่นพร้อมเสียงคือการที่ มีเสียงริงโทน และสั่นไปเรื่อยๆจนกว่าจะมีการรับสายหรือตัดสาย หรือปิดเสียง

ไม่ทราบว่า Vibration THEN Melody มันแปลว่าทำงานพร้อมกันหรืออย่างไร???

แล้วทำไม ถึงให้สั่นได้แค่3ครั้ง (ผมเข้าใจว่าเพื่อประหยัดแบตเตอรี่-ซัมซุงบ้าไปแล้ว) แต่ก็มีรุ่นใหม่ๆเพียงบางรุ่น ที่สามารถสั่นพร้อมเสียงได้

เค้าใช้อะไรคิดครับ ซื้อโทรศัพท์มาใช้งานโทร ไม่ได้ซื้อมาถือโชว์นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2007 23:23  

เชียงใหม่ มีขายที่ไหนง่ะ
อยากได้
แง่มๆๆๆ
><
CX65
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2007 02:34  

ล่าสุดราคา 4,900 น่าสนมากๆ
ซื้อไว้เป็นเครื่องสำรอง
เมียง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Samsung D830
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 00:26  

CX75 พัง เลยต้องหา D830 มาใช้แทน

เซงตรง ม่ายมีวิทยูเหมือนกันนี่ซิ ฮือๆ

แต่ราคา 4xxx นี่ก็คุ้มแล้ว

ป.ล. เพลง CX75 เสียงดีกว่านะครับ
123211 aaaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 20:06  

ไปสอยมาแล้วครับ 4500 ที่นาซ่า โดนใจมั๊กๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหา bluetooth
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2007 01:44  

ไปลองตัวจริงมาแล้วครับ ทำไมใช้ bluetooth หาเครื่องของ SE ไม่ได้เลยอะครับ
ส่งไฟล์ขนาดใหญ่ก็ไม่ได้ ใครเป็นแบบนี้บ้างครับ Crying or Very sad
kooh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2007 10:10  

ซื้อมาแย้ว นาซ่าขายหมดแย้วครับ เลยไปซื้อร้านข้างๆ 4,600บาท เอง เครื่องบางดีจัง
กำลังชื่นชอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2007 21:56  

kooh ผู้เขียน:
ซื้อมาแย้ว นาซ่าขายหมดแย้วครับ เลยไปซื้อร้านข้างๆ 4,600บาท เอง เครื่องบางดีจัง

ซื้อร้านไหนหรอ คุณ kooh จะไปซื้อมัง แล้วเค้ามีอะไรแถมมังไหม แล้วใช้มามีปัญหาไหม ประกันกี่ปี แบตกี่วันหมดครับ แล้วมีอะไรแถมมากับเครื่องบ้างครับ
ชอบมากๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2007 00:08  

ไปซื๊อมาและนะ แบบว่า จอ สวยมากๆๆๆ เพลง OK เลยอ่ะ ชอบมากๆๆๆๆ รวมแล๊ว สวยอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2007 20:59  

ชอบมากๆๆๆ ผู้เขียน:
ไปซื๊อมาและนะ แบบว่า จอ สวยมากๆๆๆ เพลง OK เลยอ่ะ ชอบมากๆๆๆๆ รวมแล๊ว สวยอ่ะ

.ซื้อที่ไหนเหรอ แล้วราคาตอนนี้เท่าไหร่อะ กำลังจะซื้ออยู่พอดี
ชอบๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2007 14:13  

Anonymous ผู้เขียน:
ชอบมากๆๆๆ ผู้เขียน:

.ซื้อที่ไหนเหรอ แล้วราคาตอนนี้เท่าไหร่อะ กำลังจะซื้ออยู่พอดี

เราซื๊อ ที่ mbk อ่ะชั๊น 4 อ่ะค่ะ ร๊านพี่แหม่ม อ่ะ น่ารักๆๆๆๆ มากๆๆ ราคา 4500 บาท อ่ะค่ะ ถูกมากมาย ไปซื๊อเลยค่ะ
jjbnm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลังเล
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2007 03:17  

จะไปซื้อเร็ว ๆ นี้ รู้สึกลังเล กับ 'Z 620' ไม่ค่อยมีคนพูดถึง

ไม่รู้มีขายรึเปล่า ราคาเท่าไหร่แล้ว Rolling Eyes Rolling Eyes Cool
JennYuU
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2008 21:40  

สีแดงนี่มีขายมั้ยคะ เพราะว่าชอบสีแดงมากมาย Very Happy
tapode
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 19:15  

เพื่อนๆที่ใช้อยู่อยากถามหลายข้อ ช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

1. แบตแสตนบายได้นานเท่าไหร่ครับ (กี่วัน) แบบว่าเปิดทิ้งไว้ คุยวันนึงซักครึ่งชม.

2. เปิดเครื่องชาร์ตแบตได้เลยใช่มั๊ยครับ (พอดีว่าผมไม่ค่อยปิดเครื่อง)

3. สายต่อ usb เวลาใช้งานกับ PC จะเหมือนเป็นแฟลชไดร์เลยป่าวครับ

4. อุปกรณ์ในกล่องมีอะไรบ้างครับ ได้ยินว่าเป็นหูฟังสเตอริโอด้วยหรือเปล่าครับ

5. เวลาสายโทเข้า แล้วเราไม่ต้องการรับสาย หรือ ทำเสียงเงียบ ได้หรือไม่ครับ

6. ราคาที่เพื่อนๆบอก 4600 ที่ร้านข้างนาซ่า เป็นประกันศูนย์ที่ไหนเหรอคับ
และพอจะรู้มั๊ยว่ายังมีของอยู่หรือไม่ครับ

รบกวนช่วยบอกนิดนึงนะครับ สิ้นเดือนแล้ว จะไปเอามาใช้แทนเครื่องเก่าอ่ะครับ

ขอบคุณครับ
เมียง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 10:25  

1. แบตแสตนบายได้นานเท่าไหร่ครับ (กี่วัน) แบบว่าเปิดทิ้งไว้ คุยวันนึงซักครึ่งชม.
- แรกๆ1.5 วัน หลังๆ1วัน

2. เปิดเครื่องชาร์ตแบตได้เลยใช่มั๊ยครับ (พอดีว่าผมไม่ค่อยปิดเครื่อง)
- ได้

3. สายต่อ usb เวลาใช้งานกับ PC จะเหมือนเป็นแฟลชไดร์เลยป่าวครับ
- ใช่ครับ

4. อุปกรณ์ในกล่องมีอะไรบ้างครับ ได้ยินว่าเป็นหูฟังสเตอริโอด้วยหรือเปล่าครับ
หูฟังสเตอรโอ สายUSB แผ่นSoftware(PCนะ)

5. เวลาสายโทเข้า แล้วเราไม่ต้องการรับสาย หรือ ทำเสียงเงียบ ได้หรือไม่ครับ
ไม่ได้ครับ

6. ราคาที่เพื่อนๆบอก 4600 ที่ร้านข้างนาซ่า เป็นประกันศูนย์ที่ไหนเหรอคับ
และพอจะรู้มั๊ยว่ายังมีของอยู่หรือไม่ครับ
ราคา4000 ครับ

7. ผมมาช้าไปหรือเปล่า
GM
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 03:40  

ไม่ทราบว่าตอนนี้หาซื้อได้ที่ไหนหรอครับ
แล้วราคาเท่าไหร่ครับ
อยากได้รุ่นนี้อ่ะครับ
kim jin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 15:33  

ทำไมฟังเพลงในเมมไม่ได้อะคะ
kim jin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 15:35  

คือว่าเอาเพลงลงเมม แต่ไม่สามารถฟังจากเมมได้ ฟังได้แต่แค่เพลงต่อเพลงอะคะ
ไม่สามารถฟังทีทั้งหมดได้
ต้องเอาลงเครื่องอีกทีถึงจะฟังทั้งหมดได้อะคะ

เครื่องอื่นเป็นไหมคะ หรือเป็นเครื่องเราเครื่องเดียว

หรือเราเล่นไม่เป็น Laughing

ใครรู้รบกวนนิดนึงนะคะ ^^
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: