Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson 'Walkman' W810i White - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 246 / เข้าชม: 481570
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2006 22:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมซื้อมาวันจันทร์ที่ 5 ครับ ราคาเงินสด 16000 ถ้วน ที่เซ็นทรัลพระราม 3 ครับ ลำโพงที่แถมให้เสียงดีมากครับ แต่อย่าคาดหวังว่าเสียงที่ได้จะเท่าลำโพงหลักพันนะครับ แต่สำหรับถือว่าโอเคเลยครับ เป็นที่ชาร์ตไฟในตัว ฟังวิทยุได้เลย

รุ่นที่แถมเป็นรุ่น MDS60 ครับ ตอนแรกว่าจะขอเปลี่ยนตัวโทรศัพท์เป็นสีดำเพราะชอบสีดำน่ะครับ แต่คิดมาคิดไป เอาสีขาวดีกว่า ดูแล้วสดใสดีครับ ถามมาหลายร้านที่ฟอร์จูนรัชดา ร้านไม่ให้เปลี่ยนสีครับ เนื่องจากมาเป็นชุด package แต่ร้านที่ผมซื้อสามารถเปลี่ยนสีได้ครับ ผมลองแกล้งถามดูที่ฟอร์จูนว่าลำโพงแยกขาย ขายเท่าไร ตอบมาว่า 4 พันกว่า อึ้งเลยครับ

สนใจลองไปสำรวจราคาร้านที่ผมซื้อได้นะครับ ร้านติดกับ J MART ครับ เซ็นทรัลพระราม 3
*~DorAemOn~*
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ถามแร้วจะมาป่าว
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2006 23:38  

เขาบอกเปลี่ยนสีเครื่องที่0

ปามานพันกว่าๆ

ก้อคือๆกะเปลี่ยนหน้ากากนั่นล่ะหนอ
AnubisZ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ไฟหน้าจอไม่ยอมดับ
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2006 03:36  

zesty ผู้เขียน:
อยากทราบว่ามีวิธีเซ็ตให้ไฟหน้าจอเครื่องโซนี่ w810i ดับไหมคะ คือเวลาโทรศัพท์นานๆไฟที่หน้าจอไม่ยอมดับคะ คุยเป็นชั่วโมง ไฟหน้าจอก็ยังติดตลอด รู้สึกว่าเปลืองแบตอะคะ

เปิดหน้าจอสมุดโทรศัพท์ค้างไว้ในขณะที่คุยคับ แล้วซักพักไฟจะดับเอง
Looker
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2006 00:18  

boatham ผู้เขียน:
ตัวลำโพงที่แถมเป็น MDS-60 หรือ MDS-65 กันแน่คับ มีหลายข้อมูลจัง

W810i สีขาวมาพร้อมลำโพงรุ่น MDS-60 คับ

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2006 15:45  

kohjihyun ผู้เขียน:
Smile Very Happy

test
Seadra
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2006 19:53  

เห็นตัวจริงแล้วอ่ะคับ สวยดี แต่ขอรอดู w850 กะ w950 ก่อนดีกว่า Laughing Laughing Laughing
Supzzz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2006 21:46  

มันไม่มีลำโพงสีดำอ่า เซ็งห่านเลย วันก่อทำหล่น แต่ไม่แรงมาก ขอบสีดำรอบเครื่อง
ด้านที่มีปุ่ม Play/Pause อ่ะ มันนูนออกมานิดๆ บีบๆแล้วมันดังเอี๊ยดๆอ่ะ
อย่างเซ็ง ไม่รู้จาไปบอกร้านว่าไงดี -*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2006 21:47  

*~DorAemOn~* ผู้เขียน:
Supzzz ผู้เขียน:
วันนี้ เดอะ มอล งามวงวาน 810iสีขาว+ลำโพงพับได้ 17000หรือ17500 ไม่แน่ใจ
คนขายบอกว่า เปน Special pack กล่องไหย่มาก ไม่มีตัวโช *****

นู๋ไปปล้นมาแร้วค่าาาา มะวานเน้เรย16900ที่เซนทั่นลาดพร้าว

เครื่องศูนย์loxley

แต่ที่เจมาร์ทติดสติ๊กเกอร์M-link คือเปงเครื่องนอกป่าวคะ?

เหงคนขายบอกเปงlimited edition

แระมานออกมากี่เครื่องเหยอคะ??

สงสัยอีกอย่าง

ทามมัยเครื่องที่บลิสเทลแพงกว่า ตั้ง17900 ละมั้งถ้าจำม่ายผิด

สีดำก้อตั้ง15500 ป๊าดดโท่!! Rolling Eyes

"เก๊าะถูกจายอีกแร๊ววววววว" Laughing

สีขาวตัวจริงสวยมะ ไม่เคยเห็นอ่า
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2006 17:25  

สวยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยจ้ะ

555++

Laughing
Alicia
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ : ฮึกๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2006 22:03  

T^T อ๊ากกกกกกกกกก .. เพิ่งจะถอยสีดำมา ..

พอถอยมาได้ ประมาณอาทิตย์นึง

สีขาวออกมา + ลำโพง

เซ็งจิดสุดๆเลย T^T

อยากได้ ...

แต่ก็ สีดำก็โอเคนะ - -
( ปลอบใจตัวเอง )

อยากได้ลำโพงง่ะ
AnubisZ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2006 04:17  

ถอยขาวมาเพราะจะเอาลำโพง แต่ใจจิงอยากได้ดำ - -'
Supzzz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 10:01  

555++

Laughing

น่ามีลำโพงดำ จาไปซื้ออย่างว่อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 10:36  

Laughing
บอยคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 17:41  

ถ้าซื้อสีขาวขายพร้อมลำโพงราคา 16900บาท ถ้าสีดำไม่มีลำโพงราคา 14900บาท แต่ถ้าคุณต้องการซื้อลำโพงอย่างเดว ราคา ประมาณ 4XXX บาทครับ คิดดูแระกัง
Seadra
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 19:22  

555++

Laughing

คนโพสก็สวยนิคับ
Cool Cool Cool
thanita_c9
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2006 14:10  

ใครใช้แล้วบ้างคะรุ่นนี้ ใช้แล้วดีไหมคะ สู้ k750i ได้ไหม พอดีเคยใช้แต่เครื่องหายจะซื้อเครื่องใหม่ แต่ตัดสินใจไม่ได้ ระหว่าง nk70 หรือ w810 สีขาวตัวนี้ดี เห้อ... ยิ่งคิดยิ่งกลุ้ม Question
AnubisZ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2006 02:41  

thanita_c9 ผู้เขียน:
ใครใช้แล้วบ้างคะรุ่นนี้ ใช้แล้วดีไหมคะ สู้ k750i ได้ไหม พอดีเคยใช้แต่เครื่องหายจะซื้อเครื่องใหม่ แต่ตัดสินใจไม่ได้ ระหว่าง nk70 หรือ w810 สีขาวตัวนี้ดี เห้อ... ยิ่งคิดยิ่งกลุ้ม Question

เราว่านะw810iwhiteดีก่านะ เราใช้อยู่ เจ๋งดีอะฮะ ไม่มีปัญหาอาไรเลย
สวยด้วย หุหุ
ใช้เสียงเรียกเข้า จน เครียด กินเหล้าด้วยนะ คนมองกันตูม - -'
เขิลเลย 5555+
หวังเพียงเสียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2006 22:02  

ผมขอถามแบบโง่ๆเลยนะคับ

w810i นี่มันใช้ระบบ 3G ได้ปะคับ

แบบว่าไม่ค่อยได้ตามเรื่องมือถือเลยอะ

ใช้ 8310 มา3-4ปี แย้ว

ว่าจะเปลี่ยนซักที เลยดูๆระหว่าง n73 กะ w810i อยู่

กะซื้อแล้วไว้รอใช้ 3G ด้วยอะคับ

ช่วยบอกผมทีนะคับ ได้ตัดสินใจถูก

ขอบพระคุณรุนช่องหลายๆเด้อ
Boy_kung
Year's Star

หัวข้อ : เบบี้บอย
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2006 12:47  

w810 ไม่รองรับระ บบ 3G ครับผม ถ้าในซีรี่ย์ w จะมีแค่ w900 ตัวเดวครับที่เปง 3 G ง่ะ
pitijomwong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2006 11:18  

ขายชุดลำโพงของ W810 white ครับ 2000 บาทเท่านั้น พอดีชอบสีขาวแต่ไม่ได้อยากได้ลำโพง สนใจโทร 06-561-4291
D80
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 04:22  

มีใครทราบมั้ยครับว่าหมด Promotion นี้ (เลิกแถมลำโพง) เมื่อไหร่ครับ ขอบคุณครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 12:06  

D80 ผู้เขียน:
มีใครทราบมั้ยครับว่าหมด Promotion นี้ (เลิกแถมลำโพง) เมื่อไหร่ครับ ขอบคุณครับ

Special pack W810i white+MDS-60 = 16,900 บาท มีแค่ 2000 ชุด หมดเขต 31 ตุลาคม '49 หรือจนกว่าของจะหมดคับ..

vivigold
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Polyphonic คืออะไร?
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 11:17  

อยากทราบว่า ตัวเลขที่บอกว่ามีกี่โพลี่โฟนิคนี่หมายถึงอะไรหรือคะ น้อยกับมากจะทำให้เสียงต่างกันหรือไม่อย่างไร? รบกวนตอบด้วยนะคะ
giggygirl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 14:26  

จะซื้อวันนี้แล้วค่ะ อยากทราบว่ามีขายที่ไหนบ้าง ใครทราบรบกวนตอบด่วนนะคะ อยากได้มากๆ พอดี เครื่องเก่าพังมา 3 วันแล้วค่ะ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 16:05  

ไฟปุ่มกดมันสีอะไรเหรออ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: Polyphonic คืออะไร?
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2006 08:50  

vivigold ผู้เขียน:
อยากทราบว่า ตัวเลขที่บอกว่ามีกี่โพลี่โฟนิคนี่หมายถึงอะไรหรือคะ น้อยกับมากจะทำให้เสียงต่างกันหรือไม่อย่างไร? รบกวนตอบด้วยนะคะ

Polyphonic คือเสียงเรียกเข้าของโทรศัพท์มือถือที่ใช้เทคโนโลยีของ MIDI ให้มีเสียงที่มีองค์ประกอบมากขึ้นจากเครื่องดนตรีหลาย ๆ ชนิด ยิ่งจำนวนชิ้นเครื่องดนตรีมากเท่าไหร่คุณภาพเสียงก็ยิ่งดีขึ้นเท่านั้น เสียงแบบ Polyphonic จะไพเราะและน่าฟังกว่าเสียงแบบ Monophonic

Monophonic คือเสียงเรียกเข้าของโทรศัพท์มือถือที่เป็นเสียงดนตรีแบบเดี่ยว ในยุคแรก ๆ นั้นมีผู้พัฒนาโดยใช้ชิปที่สร้างความถี่เสียงเดี่ยวปกติมาผันเสียงให้เป็นคีย์ในระดับต่าง ๆ เหมือนบันไดเสียงของตัวโน้ตนั่นเอง เปรียบเสมือนกับการที่เรามีเครื่องดนตรีอยู่เพียงชิ้นเดียว ในยุคนั้นผู้ผลิตโทรศัพท์เคลื่อนที่แต่ละยี่ห้อก็ต่างพัฒนาออกมาเป็นเพลงต่าง ๆ มากมายส่วนใหญ่จะเป็นเพลงแนวคลาสสิกของโลก

giggygirl ผู้เขียน:
จะซื้อวันนี้แล้วค่ะ อยากทราบว่ามีขายที่ไหนบ้าง ใครทราบรบกวนตอบด่วนนะคะ อยากได้มากๆ พอดี เครื่องเก่าพังมา 3 วันแล้วค่ะ

ผมเห็นมีขายเกลื่อนเมือง..ตามเคาน์เตอร์โทรศัพท์มือถือในตัวห้างสรรพสินค้าทั่วไป หรือบริเวณพลาซ่า (ส่วนที่อยู่นอกห้างฯ) ก็มีขายทั้งใน shop ที่เป็นของศูนย์ฯ เอง หรือร้านตู้ที่รับเครื่องจากศูนย์ฯ มาขาย
หากคุณอยู่ในเขตกรุงเทพฯ หาไม่ยากหรอกคับ
AnubisZ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2006 19:55  

Takeshi Tamazakio ผู้เขียน:
ไฟปุ่มกดมันสีอะไรเหรออ

ส้ม คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Polyphonic คืออะไร?
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2006 14:44  

Looker ผู้เขียน:

Polyphonic คือเสียงเรียกเข้าของโทรศัพท์มือถือที่ใช้เทคโนโลยีของ MIDI ให้มีเสียงที่มีองค์ประกอบมากขึ้นจากเครื่องดนตรีหลาย ๆ ชนิด ยิ่งจำนวนชิ้นเครื่องดนตรีมากเท่าไหร่คุณภาพเสียงก็ยิ่งดีขึ้นเท่านั้น เสียงแบบ Polyphonic จะไพเราะและน่าฟังกว่าเสียงแบบ Monophonic

Monophonic คือเสียงเรียกเข้าของโทรศัพท์มือถือที่เป็นเสียงดนตรีแบบเดี่ยว ในยุคแรก ๆ นั้นมีผู้พัฒนาโดยใช้ชิปที่สร้างความถี่เสียงเดี่ยวปกติมาผันเสียงให้เป็นคีย์ในระดับต่าง ๆ เหมือนบันไดเสียงของตัวโน้ตนั่นเอง เปรียบเสมือนกับการที่เรามีเครื่องดนตรีอยู่เพียงชิ้นเดียว ในยุคนั้นผู้ผลิตโทรศัพท์เคลื่อนที่แต่ละยี่ห้อก็ต่างพัฒนาออกมาเป็นเพลงต่าง ๆ มากมายส่วนใหญ่จะเป็นเพลงแนวคลาสสิกของโลก

ผมเห็นมีขายเกลื่อนเมือง..ตามเคาน์เตอร์โทรศัพท์มือถือในตัวห้างสรรพสินค้าทั่วไป หรือบริเวณพลาซ่า (ส่วนที่อยู่นอกห้างฯ) ก็มีขายทั้งใน shop ที่เป็นของศูนย์ฯ เอง หรือร้านตู้ที่รับเครื่องจากศูนย์ฯ มาขาย
หากคุณอยู่ในเขตกรุงเทพฯ หาไม่ากหรอกคับ

************* ขอถามคุณ ลุค สกายวอกเกอร์ หน่อยครับ .................

คือผมจะซื้อมือถือใหม่ภายในเดือนนี้ แต่อยากเน้นเอ็มพี3มากๆชอบแบบเสียงดีๆ ก็เหล่ sw อยู่
แต่ก็เหล่ ipod อยู่เหมือนกัน ผมอยากทราบว่าเสียง w810i สู้ ipod ได้ไม๊ต่างกันมากไม๊ ถ้า ipod
ดีกว่าเยอะก็จะซื้อ ipod+มือถือธรรมดา แต่ถ้าพอๆกันเนี่ยคงซื้อ w810i ช่วยตอบหน่อยนะครับ
เพราะกำลังตัดสินใจอยู่

ปล.ช่วยเทียบกับ motorola rokr e2 + bluetooth stereo ด้วยนะครับ เพราะชอบที่มัน hi-technology ดีเวลาฟังไม่ต้องมีสายไฟมาเกะกะ (เน้นมิติเสียงอะครับดังๆแต่เสียงห่วยก็ไม่เอานะครับ)......ขอบคุณมากๆครับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2006 11:01  

Anonymous ผู้เขียน:

หากคุณอยู่ในเขตกรุงเทพฯ หาไม่ากหรอกคับ

************* ขอถามคุณ ลุค สกายวอกเกอร์ หน่อยครับ .................

คือผมจะซื้อมือถือใหม่ภายในเดือนนี้ แต่อยากเน้นเอ็มพี3มากๆชอบแบบเสียงดีๆ ก็เหล่ sw อยู่
แต่ก็เหล่ ipod อยู่เหมือนกัน ผมอยากทราบว่าเสียง w810i สู้ ipod ได้ไม๊ต่างกันมากไม๊ ถ้า ipod
ดีกว่าเยอะก็จะซื้อ ipod+มือถือธรรมดา แต่ถ้าพอๆกันเนี่ยคงซื้อ w810i ช่วยตอบหน่อยนะครับ

ปล.ช่วยเทียบกับ motorola rokr e2 + bluetooth stereo ด้วยนะครับ เพราะชอบที่มัน hi-technology ดีเวลาฟังไม่ต้องมีสายไฟมาเกะกะ (เน้นมิติเสียงอะครับดังๆแต่เสียงห่วยก็ไม่เอานะครับ)......ขอบคุณมากๆครับ

iPod เป็นเครื่องเล่น .mp3 แบบเต็มตัว ไม่มีใครไม่รู้จักชื่อนี้ เรื่องคุณภาพเสียงคงไม่ต้องพูดถึง แต่อย่าลืมว่า Sony เก่งเรื่องเครื่องเสียงทำ Walkman ขายทั่วโลก แม้แต่ฝรั่งยังซื้อใช้

ถ้าถามว่าซื้อ iPod+มือถือธรรมดา ก็เท่ากับต้องพกพาสองเครื่อง เหมือนมีภาระเพิ่มขึ้นในการดูแลรักษา ผมไม่ชอบพกพาอะไรหลายๆ เครื่องก็ต้องแนะนำว่าซื้อ W810i ดีกว่า ยิ่งตอนนี้ขายพร้อมลำโพง MDS-60 น่าสนใจมาก เวลาอยู่ข้างนอกก็เสียบหูฟัง อยู่บ้านก็เอาเสียบกะลำโพงเสียงดีมากคับ

หากคุณสนใจ BT ระบบ A2DP ที่สามารถฟัง .mp3 ได้ก็ต้องเลือกรุ่นมือถือที่รองรับ A2DP ด้วย ขณะนี้ SE รุ่นที่รองรับ A2DP ก็มี K790i M600i และ P990i ส่วนรุ่นที่กำลังจะเข้ามาก็มีรุ่น K618i W710i W830i Z610i และ Z710i สำหรับ W810i ไม่รองรับ A2DP นะคับ ส่วนหูฟัง BT ที่รองรับ A2DP ก็คือ HBH-DS970 คับ

ผมแนะนำว่า..คุณซื้อมือถือยี่ห้อไหนก็ควรซื้อ BT ยี่ห้อนั้น จริงอยู่..เทคโนโลยี BT ค่อนข้างเป็นสากลสามารถใช้ร่วมกันได้ แต่อาจไม่สมบูรณ์แบบเท่ายี่ห้อเดียวกันใช้ด้วยกันหรอกคับ

*A2DP (Advanced Audio Distribution Profile) คือ Profile อีกรูปแบบหนึ่งของเทคโนโลยี Bluetooth ที่พัฒนาและออกแบบมาเพื่อส่งข้อมูลเสียงในระบบ Stereo ดังนั้นหากหูฟัง Bluetooth รุ่นใดรองรับ A2DP ก็หมายความว่าหูฟัง Bluetooth นั้นสามารถรองรับการฟังเพลงในระบบเสียง Stereo ซึ่งหูฟังปกติทั่วไปเสียงจะเป็น Mono ขับออกมาเหมือนกันทั้งสองข้างไม่มีการแยกเสียงเหมือนระบบเสียง Stereo

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 11 Oct 2006 13:40; ทั้งหมด 2 ครั้ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2006 13:55  

Anonymous ผู้เขียน:

iPod เป็นเครื่องเล่น .mp3 แบบเต็มตัว ไม่มีใครไม่รู้จักชื่อนี้ เรื่องคุณภาพเสียงคงไม่ต้องพูดถึง แต่อย่าลืมว่า Sony เก่งเรื่องเครื่องเสียงทำ Walkman ขายทั่วโลก แม้แต่ฝรั่งยังซื้อใช้

ถ้าถามว่าซื้อ iPod+มือถือธรรมดา ก็เท่ากับต้องพกพาสองเครื่อง เหมือนมีภาระเพิ่มขึ้นในการดูแลรักษา ผมไม่ชอบพกพาอะไรหลายๆ เครื่องก็ต้องแนะนำว่าซื้อ W810i ดีกว่า ยิ่งตอนนี้ขายพร้อมลำโพง MDS-60 น่าสนใจมาก เวลาอยู่ข้างนอกก็เสียบหูฟัง อยู่บ้านก็เอาเสียบกะลำโพงเสียงดีมากคับ

หากคุณสนใจ BT ระบบ A2DP ที่สามารถฟัง .mp3 ได้ก็ต้องเลือกรุ่นมือถือที่รองรับ A2DP ด้วย ขณะนี้ SE รุ่นที่รองรับ A2DP ก็มี K790i M600i และ P990i ส่วนรุ่นที่กำลังจะเข้ามาก็มีรุ่น K618i W710i W830i Z610i และ Z710i สำหรับ W810i ไม่รองรับ A2DP นะคับ ส่วนหูฟัง BT ที่รองรับ A2DP ก็คือ HBH-DS970 คับ

ผมแนะนำว่า..คุณซื้อมือถือยี่ห้อไหนก็ควรซื้อ BT ยี่ห้อนั้น จริงอยู่..เทคโนโลยี BT ค่อนข้างเป็นสากลสามารถใช้ร่วมกันได้ แต่อาจไม่สมบูรณ์แบบเท่ายี่ห้อเดียวกันใช้ด้วยกันหรอกคับ

*A2DP (Advanced Audio Distribution Profile) คือ Profile อีกรูปแบบหนึ่งของเทคโนโลยี Bluetooth ที่พัฒนาและออกแบบมาเพื่อส่งข้อมูลเสียงในระบบ Stereo ดังนั้นหากหูฟัง Bluetooth รุ่นใดรองรับ A2DP ก็หมายความว่าหูฟัง Bluetooth นั้นสามารถรองรับการฟังเพลงในระบบเสียง Stereo ซึ่งหูฟังปกติทั่วไปเสียงจะเป็น Mono ขับออกมาเหมือนกันทั้งสองข้างไม่มีการแยกเสียงเหมือนระบบเสียง Stereo

******************* ขอบคุณครับคุณ look(skywalk)er*******************
นู่แว่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2006 15:13  

แล้วมานจะเหลืองมั้ยอ่ะคะ ถ้าใช้ไปนานๆ ว่าจะไปถอยพรุ่งเน้ แต่ยังมะแน่จาย
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2006 11:37  

นู่แว่น ผู้เขียน:
แล้วมานจะเหลืองมั้ยอ่ะคะ ถ้าใช้ไปนานๆ ว่าจะไปถอยพรุ่งเน้ แต่ยังมะแน่จาย

บางร้านเขาสามารถสลับสีดำให้คุณได้ ลองถามดูคับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2006 22:50  

นู่แว่น ผู้เขียน:

ม่ายเหลืองค่ะ

Laughing
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2006 23:43  

ชอบสีขาวอ่ะ สวยดี อิอิ
skip2mylou
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ : benz
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2006 10:21  

N70 กับ W810i อันไหนดีกว่ากันครับ N70 เห็นเพื่อนบอกว่าแฮงบ่อย แต่ W810i ก็ไม่เป็น ซิมเบี้ยน คิดว่าอันไหนดีกว่ากันครับ
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2006 16:23  

พึ่งซื้อมาเองอ่ะ

แต่ว่าเลนส์กล้องมานเปนรอยแล้ว - -

ทำไงดีอ่า??

มีใครเปนเหมือนเรามั่ง

เครียดๆ
Year's Star

หัวข้อ : Re: benz
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 22:48  

skip2mylou ผู้เขียน:
N70 กับ W810i อันไหนดีกว่ากันครับ N70 เห็นเพื่อนบอกว่าแฮงบ่อย แต่ W810i ก็ไม่เป็น ซิมเบี้ยน คิดว่าอันไหนดีกว่ากันครับ

นู๋ว่า3310ดีที่สุด

วิ๊วววววววววววววว* 555+

ก้อดีคนละแบบ ถ้าเปงseตอนขายต่อจะมะค่อยได้ราคาเนอะเพราะมานมะช่ายซิมเบี้ยน

แต่ก้อมะแฮ้งบ่อยเท่าโนเกียเนอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2006 19:08  

ถอยมาแล้ว
เล่นแบบถนอมมากๆสีขาว
เราเป็นผู้ชายลุยๆงานซะด้วย
แต่ก็หาฟิล์มมาปิดจอและ แต่ตัวเครื่องนี่ซิ
มะอยากให้โดนแดดเลย กลัวเหลือง T^T
แต่รับรองครับ ของแถมคุ้มมาก
ลำโพง ตริ๊บส์ๆ ฟังไปชาตไป (จะมีอะไรแจ๋มอย่างเน่) เป็นแท่นชาตในตัว
pantto
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2006 19:15  

อยากทราบว่ามีใครใช้รุ่น w810i แล้วใช้เมมโมรี่ 2GB บ้างครับ คือผมอยากทราบว่าตอนถ่ายโอนข้อมูลเพลงมันช้ากันรึป่าวครับ เพราะผมเพิ่งซื้ออัน 2GB มา แล้วเวลาถ่ายโอนข้อมูลมันช้ามากเลยครับทั้งๆที่มันเป็นแบบ high speed แต่ทำไมมันช้ากว่ากว่าอันที่แถม คือ512MB แต่ไม่ใช่ high speed มากเลย เลยอยากทราบว่าเมม 2GB มันถ่ายโอนข้อมูลช้าอยู่แล้วหรือว่าเมมมีปัญหาครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 16:08  

มีใครสนใจลำโพงไหมครับ http://www.thaisecondhand.com/_board/ct/data/CT4733898.html
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 13:29  

โหลดเพลงเข้า memory card ชื่อเพลงไม่เป็นภาษาไทยอ่าคับ

ในไฟล์นี่ก็อัพเดตพวก id tag ทั้ง 2 version แล้วด้วยครับ งงมากๆๆๆๆๆๆๆๆ
49522477ห
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 23:09  

พี่คับๆ ผมขอถามอะไรหน่อยนะคับ ใครใช้รุ่นนี้ช่วยตอบที

1. สีขาวกับสีดำ มีอะไรต่างกันบ้างครับ

2. ใช้สีขาวนานๆไป จะสกปรกง่ายมั้ย ครับ

3. แล้ว ราคา ตอนนี้ อยุ่ที่เท่าไหร่คับ

4. ผมเห็น สีขาว ข้างๆ ช่องฟังเสียงด้านหน้า ข้างขวาบนๆ มันมี รูอยุ่ อันนั้นคืออะไรคับ ทำไมสีดำไม่มี

5. ถ้าซื้อมาแล้วจะใส่ซิลิโคน หรือ อะไรดีคับ แล้วสติ้กเกอร์แปะหน้าจอ ต้องซื้อมั้ยคับ

6. ขอบพระคุนมากสำหรับคนที่ช่วย ผมกำลังจะซื้อรุ่นนี้อ่ะครับ ^^ ขอบคุนอีกทีคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 09:26  

49522477ห ผู้เขียน:
พี่คับๆ ผมขอถามอะไรหน่อยนะคับ ใครใช้รุ่นนี้ช่วยตอบที

1. สีขาวกับสีดำ มีอะไรต่างกันบ้างครับ

2. ใช้สีขาวนานๆไป จะสกปรกง่ายมั้ย ครับ

3. แล้ว ราคา ตอนนี้ อยุ่ที่เท่าไหร่คับ

4. ผมเห็น สีขาว ข้างๆ ช่องฟังเสียงด้านหน้า ข้างขวาบนๆ มันมี รูอยุ่ อันนั้นคืออะไรคับ ทำไมสีดำไม่มี

5. ถ้าซื้อมาแล้วจะใส่ซิลิโคน หรือ อะไรดีคับ แล้วสติ้กเกอร์แปะหน้าจอ ต้องซื้อมั้ยคับ

6. ขอบพระคุนมากสำหรับคนที่ช่วย ผมกำลังจะซื้อรุ่นนี้อ่ะครับ ^^ ขอบคุนอีกทีคับ

1. เหมือนกันคับ ต่างกันแค่บอดี้

2. สีขาวใช้ไปนานๆ มันจะหมองคล้ำไม่สดใสเหมือนซื้อมาแรกๆ ขึ้นอยู่กับการดูแลรักษาด้วยคับ

3. ศูนย์ฯ ขายพร้อมลำโพง MDS-60 ราคาอยู่ที่ 16,XXX บาท หากคุณซื้อร้านตู้หรือร้านทั่วไปเครื่องศูนย์ฯ เหมือนกันแต่ราคาถูกกว่า ก่อนตัดสินใจซื้อก็ดูให้ดีๆ เช็คอุปกรณ์ให้ครบถ้วน

มีตัวเครื่อง, แบตฯ, สายชาร์จฯ, สาย USB ดาต้าลิงค์, หูฟัง HPM-70, MSD Sandisk ขนาด 512 MB พร้อม Adaptor, แผ่น CD PC Suite W810, คู่มือ และลำโพงของแถม

4. เป็น Light sensor ทำหน้าที่วัดแสงเมื่อใช้งานในที่สว่าง ไฟหน้าจอและปุ่มกดจะไม่ทำงานช่วยประหยัดแบตฯ ได้ รุ่นสีดำก็มีนี่คับ

5. ติดฟิล์มกันรอยแล้วซื้อซองหนังสำหรับเหน็บเข็มขัด แต่วัยรุ่น (รวมทั้งผมด้วย laughing6) ชอบเอาใส่กระเป๋ากางเกง ซิลิโคนแบบบางใช้ไปนานๆ มันจะย้วย ถ้าแบบถูกก็เละ แบบหนาใส่แล้วหาความสวยไม่เจอ การระบายความร้อนเครื่องก็ไม่ดีเท่าที่ควรด้วย

6. หากคุณกำลังมองหามือถือคุณภาพที่เน้นเสียงเพลง กล้องชัด ก็ซื้อได้เลยไม่ผิดหวังคับ

W810i with MDS-60
จาซื้อแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 14:25  

ขอบคุนพี่ looker มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลยครับ
opal02
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 17:49  

อยากจาทราบวิธีการนำเพลงลงในมือถืออ่ะค่ะ เราสามารถทำได้เอง หรือว่าต้องให้ทางร้านลงให้
ดำหวาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 02:25  

พี่ขา

พอเราโหลดเพลงเข้า memory card แล้ว

เราสามารถเอาเพลงที่โหลดลงไปเนี้ยะ

ตั้งเป็นเสียงเรียกเข้าได้ใช่ไหมคะรุ่นนี้

ตอบนุ๋ทีอยากได้มากๆๆๆ

นุ๋อยากได้มือถือที่เล่นMP3ได้

แล้วเสียงเรียกเข้าที่เราตัดเองใส่memory card เองได้

โดยไม่ต้องโหลดเสียตังค์เอานะค่ะ

มือถือรุ่นนี้ตอบสนองความต้องการนุ๋ได้ไหม

อยากได้มากๆพี่ๆช่วยตอบทีนะคะ

แล้วราคาตอนนี้เท่าไหร่กันแน่อ่าคะทำไมมันแพงกว่าสีดำตั้ง 2,000แน่ะ

พี่ช่วยตอบทีนะคะ ขอบคุณค่ะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 10:52  

opal02 ผู้เขียน:
อยากจาทราบวิธีการนำเพลงลงในมือถืออ่ะค่ะ เราสามารถทำได้เอง หรือว่าต้องให้ทางร้านลงให้

โหลดได้เองผ่านสาย USB ดาต้าลิงค์ หรือ BT ก็ได้คับ

ดำหวาน ผู้เขียน:
พี่ขา

พอเราโหลดเพลงเข้า memory card แล้ว

เราสามารถเอาเพลงที่โหลดลงไปเนี้ยะ

ตั้งเป็นเสียงเรียกเข้าได้ใช่ไหมคะรุ่นนี้

ตอบนุ๋ทีอยากได้มากๆๆๆ

นุ๋อยากได้มือถือที่เล่นMP3ได้

แล้วเสียงเรียกเข้าที่เราตัดเองใส่memory card เองได้

โดยไม่ต้องโหลดเสียตังค์เอานะค่ะ

มือถือรุ่นนี้ตอบสนองความต้องการนุ๋ได้ไหม

อยากได้มากๆพี่ๆช่วยตอบทีนะคะ

แล้วราคาตอนนี้เท่าไหร่กันแน่อ่าคะทำไมมันแพงกว่าสีดำตั้ง 2,000แน่ะ

พี่ช่วยตอบทีนะคะ ขอบคุณค่ะ

ที่ถามมาทำได้หมดแหละ..
ราคาเครื่องสีขาวแพงกว่าสีดำก็เพราะเป็นรุ่น Limited Edition ขายพ่วงลำโพง MDS-60 ไงคับ
ดำหวาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 15:39  

ขอบคุณพี่Looker มากค่ะ

เอ ขอถามอีกนิดนะคะ ตอนนี้ยังขายพร้อมกับลำโพงอยู่เหรอคะ ถ้าไม่เอาลำโพงจะได้ไหมคะ แล้วราคาจะลงมาเท่าไหร่อ่าคะ
ดำหวาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 15:46  

ต่ออีกนิดพี่ ถ้านู๋อยากได้แค่เท่าที่บอกมาน่ะ เล่นMP3ได้ เสียงเรียกเข้าMP3

ระหว่าง w800i กับรุ่นนี้ ซื้อรุ่นได้ดีกว่ากันงะ

ดูฟังก์ชั่นมันก้อคล้ายๆกันน้า

แต่ไอ้รุ่นนี้สวยยั่วใจมากเลยง่ะ แต่นุ๋ไม่มีเงิน ฮือๆๆๆๆๆ

พี่ช่วยแนะนำทีนะคะ อยู่ในช่วงตัดสินใจค่ะ

ปล.แล้วรุ่นw800i เจอปัญหาไหมอ่ะคะ แฮ่ะๆ ขอถามเยอะหน่อย ขอโทษนะคะ

ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 17:16  

พวกคุณคิดว่า อีกนานแค่ไหนกว่า 3G จะมาบุกตลาดเมืองไทยครับ ตลอดเวลาที่ผ่าน โทรศัพท์มือถือที่ออกมาใหม่ ส่วนมากใหม่ล้วนตอบรับเทคโนโลยี 3G ทั้งนั้น
ตัวผมกำลังมองหาโทรศัพท์ใหม่อยู่แต่ต้องตาต้องใจกับ w810i มากมาย
แต่ก็กังวลว่าซื้อมาไม่ถึงครึ่งปีเทคโนโลยี 3G ก็จะมาบุกตลาดเมืองไทย
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 18:40  

ต่ออีกนิดพี่ ถ้านู๋อยากได้แค่เท่าที่บอกมาน่ะ เล่นMP3ได้ เสียงเรียกเข้าMP3

ระหว่าง w800i กับรุ่นนี้ ซื้อรุ่นได้ดีกว่ากันงะ

ดูฟังก์ชั่นมันก้อคล้ายๆกันน้า

แต่ไอ้รุ่นนี้สวยยั่วใจมากเลยง่ะ แต่นุ๋ไม่มีเงิน ฮือๆๆๆๆๆ

พี่ช่วยแนะนำทีนะคะ อยู่ในช่วงตัดสินใจค่ะ

ปล.แล้วรุ่นw800i เจอปัญหาไหมอ่ะคะ แฮ่ะๆ ขอถามเยอะหน่อย ขอโทษนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ถ้าเป็นผมผมจะซื้อรุ่นที่ผมชอบนะที่แพงกว่าก็เพราะมีลำโพงแถมถ้าไม่เอาก้อลองต่อลองบางร้านที่เป้นร้านตู้(แต่เสี่ยงนะไม่ชัวร์อย่าซื้อ)จิงๆแล้วก็เก็บตังอีกนิดค่อยซื้อก็ได้เพราะ W810i ขายดีลำโพงเห้นพี่ Look(skywalk)er บอกว่ามีแจกแค่ 2000 ชุดมั๊งแต่ผมก็เห้นว่ามีมาเรื่อยๆ
ถ้าคุณซื้อ W800i มาแล้วคุณจะเสียใจ(ไม่ใช่ว่ามันไม่ดีนะดีพอๆกับ W810i เลย) แต่มันเป็นรุ่นที่คุณไม่ชอบไง...ก็เก้บเงินอีกนิ๊ดซื้อพร้อมลำโพงไปเลยเก๋ดีถึงตอนนั้นราคาอาจจะตกก็ได้นะเผลอๆเก็บตังไปเรื่อยๆคุณอาจจะได้ W850i มาเชยชมก็ได้นะ...อิอิ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 21:32  

เอ ขอถามอีกนิดนะคะ ตอนนี้ยังขายพร้อมกับลำโพงอยู่เหรอคะ ถ้าไม่เอาลำโพงจะได้ไหมคะ แล้วราคาจะลงมาเท่าไหร่อ่าคะ

ขายพร้อมลำโพงค่ะ เปงชุดของมัน

ไม่เอาลำโพงก้อต้องเปงสีดำคร่า แระค่อยปัยเปลี่ยนกรอบเอาที่0

ปามานพันกว่าๆมั้งงง เหอๆๆ
sohee17
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 12:24  

รุ่นw810i กะรุ่น w850i ซื้อรุ่นไหนดีกว่ากันอ่ะคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับ อยากรู้ข้อแตกต่างของทั้ง 2 รุ่น ผมจะซื้อเอาไว้ใช้งานทั่วไป แล้วก้อถ่ายรูปบ้าง ฟังเพลงบ้าง แล้วราคาตอนนี้แตกต่างกันมากไหมคับ อยากได้สีขาวอ่ะคับ
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 17:25  

sohee17 ผู้เขียน:
รุ่นw810i กะรุ่น w850i ซื้อรุ่นไหนดีกว่ากันอ่ะคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับ อยากรู้ข้อแตกต่างของทั้ง 2 รุ่น ผมจะซื้อเอาไว้ใช้งานทั่วไป แล้วก้อถ่ายรูปบ้าง ฟังเพลงบ้าง แล้วราคาตอนนี้แตกต่างกันมากไหมคับ อยากได้สีขาวอ่ะคับ

อยากได้สีขาวหรอซื้อ W850i เลยครับแพงกว่าพันเดียว ลำโพงแถมมาเล็กกว่าแต่เห้นเค้าว่าเสียงพอสู้ไหว เสียบหูฟังหรอมีคนฟันธงว่า W850i เสียงดีกว่าเพราะเค้าอัพเวอร์ชั่น Walkman เป็น2.0 นะแล้วก็สวยกว่าเยอะมากๆแถมเมมก็เยอะกว่าได้ชิงตั๋วไปดู RW ด้วยไรอีกอะมีให้อัพ fw เพิ่มขึ้น W810i คงไม่มี fw ใหม่แล้วมังแต่ก่อนซื้อก็ดูดีๆละกันนะครับ....ซื้อโทรศัพท์สมัยนี้มันอยู่ที่ดวง อิอิ
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 17:32  

ขายพร้อมลำโพงค่ะ เปงชุดของมัน

ไม่เอาลำโพงก้อต้องเปงสีดำคร่า แระค่อยปัยเปลี่ยนกรอบเอาที่0

ปามานพันกว่าๆมั้งงง เหอๆๆ

ถ้าอยากได้ W810i สีขาวแล้วไม่เอาลำโพงนะแนะนำให้ไปตามตู้เค้าจะมีแยกขายแต่ราคาก็แพงกว่าสีดำนะครับประมาณ 500-1000 บาท แต่คุณต้องเช็ครายการที่มาพร้อมกันโทรศัพท์ให้ดีเพราะพวกร้านตู้ชอบขี้โกงเอาของออกหรือไม่ก็เปลี่ยนของเน่าๆมาใส่แทนของดีๆ...เดี่ยวนี้เค้ามีรับห่อพลาสติก 20 บาท เหมือนแกะกล่องใหม่เลย...ไม่ชัวร์อย่าเสียงนะชวนเพื่อนๆไปซื้อด้วยจะได้ช่วยกันดูนะครับ...อันนี้คุณแม่ขอร้องๆๆๆๆ
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 17:40  

[quote="ddt_juicy"][quote="*~DorAemOn~*"]

มีอีกวิธีแนะนำนะครับ...ไปตามร้านส่งราคาจะถูกกว่าแล้วให้เค้าออกบิลให้ด้วยตอนผจะซื้อโทรศัพท์ผมเช็คราคาแพงกว่าสีดำประมาณ 1500 บาทมั๊ง...มีร้านส่งชื่อ MFA น่าจะไว้ใจได้รับเปลี่ยนภายใน7วันด้วยนะครับ...ตอนจะซื้อผมดูที่เซ็นทรัลพระรามที่2ครับแต่เค้ามีหลายสาขานะครับคุณลองเช็คดู ตอนนั้นราคา W810i Black 13,500 Bht, W810i White+Speaker 15,200 ถ้าจำไม่ผิดนะครับ
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 17:49  

[quote="ddt_juicy"][quote="ddt_juicy"][quote="*~DorAemOn~*"]

มีอีกวิธีแนะนำนะครับ...สุดท้ายแระคือคุณก็หาเพื่อนคุณที่ใช้ SE หรืออยากซื้อ SE รุ่นอื่นที่อยากได้ลำโพงก็เอามาจ่ายส่วนต่างให้คุณไง.....หรือไม่ก็ให้ผู้ปกครองช่วยเหลือส่วนต่างก่อนพอได้มาก็เอาลำโพงไปขายตามตู้หรือลงในเบก็ได้รับรองมีคนซื้อชัวร์แต่ได้เท่าไหร่ไม่รู้นะ...อิอิ
sohee17
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 12:28  

ddt_juicy ผู้เขียน:
sohee17 ผู้เขียน:

อยากได้สีขาวหรอซื้อ W850i เลยครับแพงกว่าพันเดียว ลำโพงแถมมาเล็กกว่าแต่เห้นเค้าว่าเสียงพอสู้ไหว เสียบหูฟังหรอมีคนฟันธงว่า W850i เสียงดีกว่าเพราะเค้าอัพเวอร์ชั่น Walkman เป็น2.0 นะแล้วก็สวยกว่าเยอะมากๆแถมเมมก็เยอะกว่าได้ชิงตั๋วไปดู RW ด้วยไรอีกอะมีให้อัพ fw เพิ่มขึ้น W810i คงไม่มี fw ใหม่แล้วมังแต่ก่อนซื้อก็ดูดีๆละกันนะครับ....ซื้อโทรศัพท์สมัยนี้มันอยู่ที่ดวง อิอิ

ขอบคุณมากคับ ที่ช่วยชี้แนะ
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 13:54  

ยินดีครับ...อีกอย่างนะครับกล้อง W810i ดีกว่า W850i ตรงที่มี Auto Focus นะครับแต่ถ้า W850i ถือนิ่งๆ AF ก็ไม่จำเป็นครับ

ปล.คิดจะซื้อฟังเพลงซื้อ W850i ดีกว่าครับ แต่ถ้าถ่ายภาพก็ K790i ครับผม...อิอิ
metu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ใครรู้บอกด้วย
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 16:05  

ถ้าn70 meกะ w810i seน่าเล่นอันไหน ไม่เคยใช้เลยอะมันจะค้างหรือช้าปะมีปัญหาบ่อยปะครับ น่าจะซื้ออะไรดีผมเน้นถ่ายรูป และเสียงเรียกเข้าไม่แตกก้อพอแนะนำหน่อยได้ปะว่ารุ่นไหนดีผมมีn73อัพเปน73meแล้วไม่ค่อยประทับใจเลยว่าจะถอยใหม่อะรบกวนแนะนำหน่อยนะ แจ้งราคาทั้ง2รุ่นด้วยนะครับช่วยกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย metu เมื่อวันที่ 20 Dec 2006 17:26; ทั้งหมด 1 ครั้ง
metu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : คิดมากอยู่นี่
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 16:15  

[size=18][color=red][b]N70 กับ W810i อันไหนดีกว่ากันครับ N70 เห็นเพื่อนบอกว่าแฮงบ่อย แต่ W810i ก็ไม่เป็น ซิมเบี้ยน คิดว่าอันไหนดีกว่ากันครับ***เพื่อนผมบอกว่าค้าง-ช้าเหมือนกันซ่อมยากกว่าด้วยแล้วแต่คนชอบมั้งนะ[/b][/color][/size]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย metu เมื่อวันที่ 20 Dec 2006 17:24; ทั้งหมด 3 ครั้ง
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: คิดมากอยู่นี่
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 11:07  

metu ผู้เขียน:
N70 กับ W810i อันไหนดีกว่ากันครับ N70 เห็นเพื่อนบอกว่าแฮงบ่อย แต่ W810i ก็ไม่เป็น ซิมเบี้ยน คิดว่าอันไหนดีกว่ากันครับ***เพื่อนผมบอกว่าค้าง-ช้าเหมือนกันซ่อมยากกว่าด้วยแล้วแต่คนชอบมั้งนะ

ถ้าคุณไม่ซีเรียสเรื่องซิมเบี้ยนนะใช้ W810i ดีกว่าเพราะว่าเรื่องเพลงกินขาดกระจุยแต่ถ้าต้องการซิมเบี้ยนนะผมว่า NK3250 ME(ขาว-แดง)ดีกว่า N70 ครับเพราะเป็นซิมเบี้ยน 9.1 แต่N70 เป็นซิมเบี้ยน8.1 ครับราคาถูกกว่าด้วยสวยกว่าเก๋กว่า N70ไม่เห้นมีไรโดดเด่นเลยนะ
แต่ถ้าคุณมีเงินเหลือใช้ก็ SE W950i ดีกว่าครับเป็นซิมเบี้ยนด้วยพี่ Look(skywalk)er เค้ากำลังโปรโมทให้อยู่ลองเข้าไปดูหน้า W950i สิน่าใช้มากๆครับ
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 11:14  

อ้อ...อีกทีนึง W950i ไม่มีกล้องคุณตัดไปเลยครับเพราะคุณเน้นถ่ายรูป+เสียงเรียกเข้าไม่แตกผมว่านะ SE W810i กับ NK3250 ME(W+R) ราคาพอๆกันเลยครับข้อดีข้อเสียงต่างกันตรง SE เสียงดีกว่าชัวร์ถ่ายรูป 2ล้านเท่ากันแต่มี AF นะแต่ไม่ได้เป้นซิมเบี้ยน NK 3250 ME ก็เสียงดีแล้วเป็นซิมเบี้ยนคุณก็ลองเลือกเอานะว่าชอบอย่างไหนมากกว่ากันแต่ตอนนี้ผมเลิกเล่นโนเกียไปแล้วเบื่อมัน...อิอิ
Momi
Year's Star

จังหวัด: ก.ท.ม.
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 14:31  

เหมือนกันเลยคะ ตอนนี้เบื่อโนเกียมาก กำลังเก็บตังซื้อ SE ใช้แทนละ (ขอเปงสาวก)อิอิ แก้ยังไม่รู้เลยคะจพเอารุ้นไหนดี ชอบSe พวกสีขาวมากมาย แต่ก็ไม่รู้ว่าจะดีไหมอ่ะคะ ลังเลระหว่าง w810i W850i K790i W900i 4 รุ่นนี้เอารุ่นไหนดีคะ เราชอบฟังเพลงเพราะๆ เสียงดีไม่แตก ถ่ายรุปชัด ทนทาน ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณคะ Laughing
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 17:44  

Momi ผู้เขียน:
เหมือนกันเลยคะ ตอนนี้เบื่อโนเกียมาก กำลังเก็บตังซื้อ SE ใช้แทนละ (ขอเปงสาวก)อิอิ แก้ยังไม่รู้เลยคะจพเอารุ้นไหนดี ชอบSe พวกสีขาวมากมาย แต่ก็ไม่รู้ว่าจะดีไหมอ่ะคะ ลังเลระหว่าง w810i W850i K790i W900i 4 รุ่นนี้เอารุ่นไหนดีคะ เราชอบฟังเพลงเพราะๆ เสียงดีไม่แตก ถ่ายรุปชัด ทนทาน ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณคะ Laughing

เอาไงดีอะมี4รุ่นหรอตัด W900i ออกนะเพราะมีแต่สีดำ+ไม่มีขายแล้วก็เหลือ3
ถ้าชอบสีขาวต้อง W810i กับ W850i 2รุ่น

เสียงเพลง W850i ดีกว่าเพราะเค้าอัพ Walkman เป็นเวอร์ชั่น 2.0 + มีA2DP ฟังเพลงผ่านหูฟังไร้สายได้(แต่ต้องซื้อเพิ่มนะประมาณ 3-4xxx บาท)แต่ถ้าไม่ซีเรียสมากก็ W810i ก็ได้ถ้าไม่ใช่หูทองจิงๆคงแยกไม่ค่อยออก

ถ่ายรูป W810i ชัดกว่าเพราะมีออโต้โฟกัส

คนด่า W850i โดนเรื่องปุ่มแตกฝาสไลด์ง๊องแง๊งปุ่มซอร์ฟคีย์หลวม แต่ W810i ปุ่มคอนโทรลเพลงตรงกลางกดยาก+ลอกด้วย

ความสวยงาม+เก๋ไก๋ W850i เจ๋งกว่าเยอะ(จากมุมมองของผมนะ)

ราคา W810iสีขาว+ลำโพง MDS60 16400 ... W810iสีดำ 12500 ไม่มีลำโพงนะ(ราคาไม่ชัวร์)
W850iสีขาว & สีดำ + ลำโพง MPS60 17900 เลือกดูนะครับ

แล้วก็ K790i สวยหรูดูดีมาชาติตระกูล ถ่ายรูปก็ชัดกว่าทุกรุ่นเพราะ 3.2 ล้าน ฟังเพลงสูไม่ได้นะครับแต่เห้นเซียนเค้าว่ากันซื้อหูฟังบลูทูธไร้สายมาฟังได้ใกล้เคียงกับ รุ่น Walkman เลยครับเพียงแต่ไม่มี mega bass(อันนี้ผมว่าไม่จำเป็น Mega bass ไม่เห้นเพราะเลยปรับธรรมดาเพราะกว่าครับ)

ปล.สุดท้ายก็อยู่ที่คุณเลือกนะอีกอย่าบริการของโซนี่ดีกว่ามากผมทำเครื่องเจ๊งเอาเข้า0รอครึ่งชั่วโมงได้รับเครื่องแล้วแต่โนเกียรอไปอีก2ชาติยังไม่ได้เลย...อิอิ
Momi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 21:27  

ขอบคุณนะคะคุณ ddt_juicy กับคำแนะนำที่แสนดี...น่าแปลกใจมากเลย เหมือนว่าจะเดาออกว่าฉันชอบสีขาว อิอิ แต่ถึงแนะมาตั้งเยอะก็ยังลังเลอยู่ดี ชอบทั้งหมดเลย (หลายใจซะงั้น) ตอนนี้ตัดออกเหลือแค่ W810i กับ W850i แล้วละคะ เพราะสีขาวทั้ง 2 อันสวยทั้งคู่ ฟังชั่นก็พอๆกันเลย เลือกไม่ถูกแล้ว Rolling Eyes อิอิ แล้วเพื่อนๆคนอื่นละคะเชียร์รุ่นไหนกานเอ่ย...

อีกเรื่องที่จริงคือ ศุนย์บริการของโนเกีย รอมาจะ 10 วันแล้วยังไม่ได้โทรศัพท์คืนเลยคะ ซ์อมาได้วันเดียวเจ๊งซะงั้น -*- ถ้าของโซนี่ดีอย่างที่ใครๆว่าละก้ ชาตินี้ไม่ขอซื้อรุ่นไหนอีกแล้ว (สะวามิภักแด่ SE 555)
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 17:09  

ขอบคุณนะคะคุณ ddt_juicy กับคำแนะนำที่แสนดี...น่าแปลกใจมากเลย เหมือนว่าจะเดาออกว่าฉันชอบสีขาว อิอิ แต่ถึงแนะมาตั้งเยอะก็ยังลังเลอยู่ดี ชอบทั้งหมดเลย (หลายใจซะงั้น) ตอนนี้ตัดออกเหลือแค่ W810i กับ W850i แล้วละคะ เพราะสีขาวทั้ง 2 อันสวยทั้งคู่ ฟังชั่นก็พอๆกันเลย เลือกไม่ถูกแล้ว Rolling Eyes อิอิ แล้วเพื่อนๆคนอื่นละคะเชียร์รุ่นไหนกานเอ่ย...

อีกเรื่องที่จริงคือ ศุนย์บริการของโนเกีย รอมาจะ 10 วันแล้วยังไม่ได้โทรศัพท์คืนเลยคะ ซ์อมาได้วันเดียวเจ๊งซะงั้น -*- ถ้าของโซนี่ดีอย่างที่ใครๆว่าละก้ ชาตินี้ไม่ขอซื้อรุ่นไหนอีกแล้ว (สะวามิภักแด่ SE 555)

ถ้าจะให้เสถียรต้อง W810i ครับเพราะออกมานานแล้ว + ถ่ายภาพชัดกว่า
ถ้าจะให้เก๋ไก๋ซื้อเพื่ออนาคตต้อง W850i ครับแต่ต้องขยันอัพเดท fw หน่อยนะครับเพราะเพิ่งออกมาใหม่ถ้าให้เชียร์ก็ W850i ดีกว่าครับแต่มีคนบ่นว่าปุ่มด้านหน้าเม็ดเล็กๆแข็งมากยังไงก็ลองไปดูตาม 0 SONY ร้านมือถือที่โชว์ตัวจิงกดเล่นดูครับอีกอย่างราคาไม่หนีกันมากเลย W850i น่าใช้กว่าครับ

ปล.ช่วงที่โฆษณาเจมส์บอนด์ 007 โทรศัพท์รุ่น W790i มีออก Limited Edition สีขาวครับลองหาดูนะครับถ้าชอบรุ่นนี้ที่ถ่ายภาพสวย...อิอิ
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 17:16  

ปล.ช่วงที่โฆษณาเจมส์บอนด์ 007 โทรศัพท์รุ่น W790i มีออก Limited Edition สีขาวครับลองหาดูนะครับถ้าชอบรุ่นนี้ที่ถ่ายภาพสวย...อิอิ

โทษทีครับพิมพ์ชื่อรุ่นผิดต้องเป็น K790i Limited Edition สีขาวครับผม...อิอิ

และที่รู้ว่าชอบสีขาวก็คุณเป็นคนบอกเองว่าชอบ SE สีขาวมากมาย ผมก็เลยรู้อย่าขอหสยนะทายไม่ถูกหรอก...อิอิ
Momi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 11:11  

แหะๆ อายจัง พิมบอกไว้เองจิงๆด้วย -*- Embarassed Embarassed Embarassed
ยังไงๆก็ขอบคุณนะคะ เมื่อวานไปเดินเห็นตัวจริงรุ่นนี้มาแล้ว (W810i) ฉันว่าสวยดีคะ แต่เพื่อนๆไม่มีใครเชียร์เลย มีแต่คนเชียร์ให้รอ Nokia 7390 ที่ฉันซื้อมาวันเดียวแล้วซ่อม จนป่านนี้ยังไม่ได้ซักที เฮ้อ ลังเลใจชามัด รักพี่เสียดายน้องละงานนี้ Crying or Very sad
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 17:48  

แหะๆ อายจัง พิมบอกไว้เองจิงๆด้วย -*- Embarassed Embarassed Embarassed
ยังไงๆก็ขอบคุณนะคะ เมื่อวานไปเดินเห็นตัวจริงรุ่นนี้มาแล้ว (W810i) ฉันว่าสวยดีคะ แต่เพื่อนๆไม่มีใครเชียร์เลย มีแต่คนเชียร์ให้รอ Nokia 7390 ที่ฉันซื้อมาวันเดียวแล้วซ่อม จนป่านนี้ยังไม่ได้ซักที เฮ้อ ลังเลใจชามัด รักพี่เสียดายน้องละงานนี้ Crying or Very sad

ก็รอละกันครับแล้วค่อยเอาไปเทิร์นเป็น SE W810i...อิอิ
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 18:11  

ถึงคุณ MOMI ผมเข้าไปอ่านใน NK7390 ปัญหาที่เกิดเหมือนจะไม่รองรับเพลงที่มีชื่อเป้นภาษาไทยนะครับถ้าเครื่อง SE จะเล่นเพลงได้แต่ชื่อเพลงเป็นภาษาจีนไม่แฮงค์ครับก็ต้องเข้าไปแก้ที่ ID TAG ใน NK7390 มีคนบอกแล้วหรือหาอ่านในโซนี่ก้อได้ผมว่ารอเครื่องมาแล้วลองทำดูก่อนดีกว่าซื้อเครื่องใหม่ครับถ้ามันยังเอ๋อๆอยู่ก็เอาไปเทิร์นเถอะแล้วมาร่วมก๊วน SE ด้วยกัน ขอบอกว่า Series Walkman เสียงดีมากๆ NK ยังห่างไกลครับจริงไม๊พวกเรา...อิอิ
bundith_ball
Year's Star

จังหวัด: samutprakarn
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 15:08  

Question ทามมายเค้าซื้อมาW810I สีขาวได้ลำโพงแบบ MPS-60 อ่า เพิ่งซื้อมาไม่นานนี้เองน้า งง
Momi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 15:11  

อยากอยู่กะก๊วน SE มากกว่าคะ ตั้งแต่เจอปัญหาอย่างนี้ก็เริ่มเบื่อโนเกียเต็มที่เลย ยิ่งฟังเพื่อนเล่าให้ฟังว่า ศูนย์ชอบเอาเครื่องไปดอง ยิ่งชักจะหมดความอดทน ถ้าได้นมาแล้วไม่หายอีก ก็ขอเปลี่ยนเปงแน่นอนคะ
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 16:38  

อยากอยู่กะก๊วน SE มากกว่าคะ ตั้งแต่เจอปัญหาอย่างนี้ก็เริ่มเบื่อโนเกียเต็มที่เลย ยิ่งฟังเพื่อนเล่าให้ฟังว่า ศูนย์ชอบเอาเครื่องไปดอง ยิ่งชักจะหมดความอดทน ถ้าได้นมาแล้วไม่หายอีก ก็ขอเปลี่ยนเปงแน่นอนคะ

เมื่อวานผ่านเจมาร์ทเค้ามีโชว์ K790i รุ่นเจมส์บอนด์เลยขอเค้าแกะดูสวยไปอีกแบบมันไม่ใช่วนะครับเป้นสีสแตนเลสขาวปัดลายขนแมวดูดีมากๆออกนวลๆคล้ายสีขาวของไวโอ้อะถ้าคุณโมมิชอบก็ลองดูนะผมว่ามันดูดีอะดูดีกว่า 7390 อีกมันดูเป้นพลาสติกสีชมพูยังไงไม่รู้แต่ดีดำก็สวยนะ...อิอิ
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 16:39  

bundith_ball ผู้เขียน:
Question ทามมายเค้าซื้อมาW810I สีขาวได้ลำโพงแบบ MPS-60 อ่า เพิ่งซื้อมาไม่นานนี้เองน้า งง

ซื้อตามตู้กระจกใช่ไม๊ครับโดนเปลี่ยนแน่นอน
metu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : คิดมากอยู่นี่
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2006 17:16  

เพื่อนผมร้านมันขายมือถือตอนแรกใช้n70meพอเปลื่ยนมาใช้w810iไม่เวิคอืดมากค้างด้วยชักลังเลใช้สะและง่ายคือ(ห่วย) ไม่น่าเล่นคับ****หรือว่าจะรอปีหน้าน่าจะมีรุ่น3gเข้ามาใหม่ อยากได้ไว้แค่ถ่ายรูปชัดๆมีแฟรชไม่ค้าง-ช้ากะไปใช้พีดีเอแล้วแต่ชอบมือถือมากก่า (ไม่ค่อยแน่ใจโซนี่และลังเลมากๆรุ่นอื่นแนะนำหน่อยนะn73ไม่เอามีแล้ว
ZZZZzzzzz
Year's Star

หัวข้อ : เสียงของลำโพงทีขายคู่
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2006 21:32  

จริงๆ แล้วใช ้Motorola 680 อยู่ครับ (ปัญหาเยอะ) เลย่อยากลองมาเป็นสาวก SE ดูบ้าง

รุ่นนี้ชอบทั้ง 2 สี เลย แต่เอนเอียงไปทางสีขาวมากกว่าและ่กำลังคิดว่า ...

จำเป็นมั๊ย ?? ที่ต้องซื้อตัวที่แถม้ลำโพง เพราะตอนนี้ถามราคา ที่ 0 ตรงล๊อกซเล่ย์ (คลองเตย)

สีดำ : 13900.-

สีขาว ขายคูู่ลำ่โพง : 16500.-

แต่อีกเช่นเีดียวกัน สอบถามราคาที่ เทเลวิซ สาขาคาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

สีขาว ไม่มีลำโำพง : 12500.-

สีดำ : เค้าบอกว่าหมด ให้เช็คที่ 0

ตอนนี้นะครับผมอยากทราบว่าเพื่อนๆ ที่ได้ฟังเพลงจากลำโพงตัวเนี่ีี๊ย

1. เสียงดีเหมือนตอนใส่หูฟังมั๊ยครับ??

2. เปิดดังๆ เสียงแตกรึเปล่า?

3. ปกติถ้าเราซื้อแบบไม่มีลำโพง

แล้วยังงี้จะสามารถใช้ฟังกับลำโพงเครื่องเสียงธรรมดายี่ห้ออื่นที่ไม่ใช่ Sony ได้มั๊ยครับ

ขอบคุณคับ
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2006 17:20  

เสียงลำโพงดีเปล่าไม่รู้แต่เสียงหูฟังดีครับแต่ผมคิดว่าคงธรรมดานะเอาส่วนต่างไปซื้อลำโพงคอมที่มีซับด้วยผมว่าเสียงดีกว่าต่อเคื่องเสียงได้ครับเพราะสายหูฟังเป้น2ช่วง...ช่วงแค่เป้นไมค์มีช่องต่อ 3.5 มิลแต่ลำโพงที่เค้าแถมมาดีตรงที่เวลาเสียบกะลำโพงเค้าสามารถชาร์ตไฟได้ครับ
- DANG -
Year's Star

จังหวัด: cm
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 21:31  

อาทิตย์นี้จะไปซื้อแร้ววววววววววววววว สีขาวสวยบาดใจจังเลยครับ (แต่สีดำถูกกว่า เซงง - -)
syncseven
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2007 19:43  

อยากได้รีบซื้อ เดี๋ยวของหมดเหมือน w800iจะเสียดาย Rolling Eyes

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย syncseven เมื่อวันที่ 02 Jan 2007 12:46; ทั้งหมด 1 ครั้ง
apple4may
Year's Star

หัวข้อ : ยังไงก้อสู้w800iไม่ได้
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2007 22:43  

w800i สวยกว่าตั้งเยอะ มีฝาปิดกล้องด้วย เมมในตัวเครื่องก้อเยอะกว่าแต่เสียดาย w800i มะมีขายแล้วแย่จัง รุ่นนี้ work สุดแล้วอ่ะ
jo...joe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบ....
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2007 23:29  

แล้ว w810iอัพ Walkman เป็นเวอร์ชั่น 2.0 ได้ป่าวอ่ะ .....พอดีอยากใช้ bluetooth handset อ่ะ Confused
jo...joe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบ....
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2007 23:30  

แล้ว w810iอัพ Walkman เป็นเวอร์ชั่น 2.0 ได้ป่าวอ่ะ .....พอดีอยากใช้ bluetooth handset อ่ะ Confused
mrton2000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : w810i กับ k790i
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 22:29  

ถ้ากล้อง เน้น กล้อง k790i คงดีกว่า...
แต่เน้น เพลง w810i คงดีว่าใช่ไหมครับ
แต่ราคาตอนนี้ k790i ราคา อยุ่ประมาณ 15900
w810i ราคา Telewiz อยุ่ประมาณ 12900 สีขาว
ฟังก์ชั่นอื่นต่างกันเยอะไหมครับ ลูกเล่นเพลง k790i ต่างจาก w810i เยอะไหม...
หรือถ่าเทียบกับ w700i อะ ราคา ประมาณ 10000 เอง มี
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 16:45  

ถ้าเน้นกล้องเลย คงต้อง K790i (บริสเทล 14310 บาท)
แต่ผมว่าโดยรวมแล้ว W810i ก็ดีนะ กล้องถือว่าดีเหมือนกัน แต่จอเล็กกว่า K790i เสียงเรียกเข้ามันเพราะดีอะ

แต่ถ้าระหว่างสองตัว ผมเลือก W810 สีขาว เพราะเลือกหน้าตาที่ชอบ และให้เมมเยอะกว่า

ไม่ทราบว่า 12900 นี่แถมลำโพงด้วยป่าวครับ
665465
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2007 11:11  

ที่ Jaymart 11900 ครับ ไม่มีลำโพง เพิ่งซื้อมา
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 11:10  

สรุปว่าไปถอยมาจาก Blisstel 11900 ไม่มีลำโพงเหมือนกันครับผม
A.M.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 18:22  

ถ้าใส่เมม 2 กิก เครื่องจะช้าป่าวคับ พอดีตอนนี้เมมราคาถูกลงเยอะ ถ้าหากว่าใส่แล้วเครื่องไม่ช้าคงดี
เห็น N73 ME แถมเมม 2 กิก เลยลังเล
เพราะถ้าซื้อ w810i สีขาว 12,000 แล้วซื้อเมม 2 กิกเพิ่มอีกประมาณ 1,500 ก็น่าจะอยู่ราวๆ 13,500
แต่ถ้าเพิ่มอีกประมาณ 6พัน ก็ได้ N73 ME แล้วอ่ะ แถมเมม 2 กิก กล้อง 3 ล้าน แล้วก็สนันสนุนหูฟัง Bluetooth ด้วย (ไม่แน่ใจว่า w810i สนับสนุนป่าวนะ)
เลยอยากรู้ว่าอย่างไหนจะคุ้มกว่า

ช่วยแนะนำข้อดีข้อเสียด้วยคร้าบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 23:51  

ระหว่างสองรุ่นนี้ ข้อแตกต่างที่ชัดเจนนะครับ

N73 จอใหญ่และละเอียดกว่า กล้องละเอียดกว่า

N73 มีอาการหน่วงมากกว่า แต่ก็เป็นปกติสำหรับซิมเบี้ยน

เสียงเรียกเข้า W810i เบากว่า แต่รายละเอียดเสียงมากกว่า
เสียงสนทนา W810i เบากว่า แต่ก็โอเคนะ

ผมเองเพิ่งเปลี่ยนจาก N73 มาเป็น W810i เพราะโดยส่วนตัว รู้สึกซิมเบี้ยนมันช้าและเครื่องแฮงก์ค่อนข้างบ่อย

จริงๆก็แล้วแต่คนใช้งานว่าชอบตัวไหนครับ ไม่มีตัวไหนดีที่สุด
sujitra
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : รบกวนช่วยตอบทีนะค่ะ
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 01:38  

รุ่นนี้ถ้าใช้โดยไม่ต้องเอาไปอัพเกรดจะมีปัญหาอะไรรึเปล่าค่ะ
คือว่ากำลังตัดสินใจว่าจะซื้อรุ่นนี้อ่าค่ะ แต่ไม่ค่อยรู้เรื่องลูกเล่นมากเท่าไร
cybershotk790
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ : Re: w810i กับ k790i
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2007 21:35  

mrton2000 ผู้เขียน:
ถ้ากล้อง เน้น กล้อง k790i คงดีกว่า...
แต่เน้น เพลง w810i คงดีว่าใช่ไหมครับ
แต่ราคาตอนนี้ k790i ราคา อยุ่ประมาณ 15900
w810i ราคา Telewiz อยุ่ประมาณ 12900 สีขาว
ฟังก์ชั่นอื่นต่างกันเยอะไหมครับ ลูกเล่นเพลง k790i ต่างจาก w810i เยอะไหม...
หรือถ่าเทียบกับ w700i อะ ราคา ประมาณ 10000 เอง มี

ลูกเล่นในการเล่นเพลง ไม่ต่างกันมาก แต่อารม หรือบุคลิกแต่ละตัวมันต่างกันครับ ผมมีทั้งสองตัว พอจับ w810 ก้ออย่างจะฟังแต่เพลง แต่พอจับ k790 ก้อไม่ค่อยฟังเพลงจะเล่นแต่ถ่ายรูป มันเป็นเรื่องจริงนะครับ เพราะฉนั้นถามใจตัวเองว่าอยากถือวอคแมนโฟน หรือcybershot phone
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: w810i กับ k790i
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2007 19:25  

cybershotk790 ผู้เขียน:
mrton2000 ผู้เขียน:

ลูกเล่นในการเล่นเพลง ไม่ต่างกันมาก แต่อารม หรือบุคลิกแต่ละตัวมันต่างกันครับ ผมมีทั้งสองตัว พอจับ w810 ก้ออย่างจะฟังแต่เพลง แต่พอจับ k790 ก้อไม่ค่อยฟังเพลงจะเล่นแต่ถ่ายรูป มันเป็นเรื่องจริงนะครับ เพราะฉนั้นถามใจตัวเองว่าอยากถือวอคแมนโฟน หรือcybershot phone

อดไม่ไหวซื้ออีกเครื่องแล้วครับสีขาว 11900 บาท
panuvat2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2007 06:11  

ผมใช้อยู่แต่ว่า ฝาหลังเปิดยากมากเลย ตั้งแต่ใส่ แบต+ซิม ครั้งแรก ต่อมาผมก่ะไม่เคยเปิดอีกเลย ใครมีวิธีเปิดง่ายๆมั่ง แน่นโครต
zengproject
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2007 06:13  

บางทีอยากเปลี่ยน ซิมก็เปิดไม่ออกเซงเลย
m a y t e e
Junior Member
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 22:41  

panuvat2 ผู้เขียน:
ผมใช้อยู่แต่ว่า ฝาหลังเปิดยากมากเลย ตั้งแต่ใส่ แบต+ซิม ครั้งแรก ต่อมาผมก่ะไม่เคยเปิดอีกเลย ใครมีวิธีเปิดง่ายๆมั่ง แน่นโครต

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=198194
810i-club
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 22:40  

W810i รองรับ ms duo ได้สูงสุดเท่าไรครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2007 20:23  

810i-club ผู้เขียน:
W810i รองรับ ms duo ได้สูงสุดเท่าไรครับ

4 gig ตามเวบโซนี่
bankim
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2007 15:20  

อยากทราบว่า ลำโพง ของ sony มีขายที่ไหนครับ
Geller
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : W810i & W610i
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2007 17:43  

ผมขอถามเรื่องเกี่ยวกับทั้ง 2 รุ่น หน่อยนะคับ
1. W810i มี Flight mode มะคับ ในเว็บไม่เห็นบอกเลย
2. รุ่นไหนน่าจะดีกว่ากันคับ ทั้งภาพและเสียง (แต่ผมอยากได้ตัวแรกมากกว่า เพราะ ตัวหลังผมเห็นมีลำโพงเดียว)
ขอบคุณที่ช่วยตอบคับ
AnubisZ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: W810i & W610i
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2007 02:28  

Geller ผู้เขียน:
ผมขอถามเรื่องเกี่ยวกับทั้ง 2 รุ่น หน่อยนะคับ
1. W810i มี Flight mode มะคับ ในเว็บไม่เห็นบอกเลย
2. รุ่นไหนน่าจะดีกว่ากันคับ ทั้งภาพและเสียง (แต่ผมอยากได้ตัวแรกมากกว่า เพราะ ตัวหลังผมเห็นมีลำโพงเดียว)
ขอบคุณที่ช่วยตอบคับ

1.มีครับ
2.คิดว่าน่าจะพอกันครับ ส่วนเรื่องลำโพง มีลำโพงเดียวเหมือนกันทั้งสองตัวครับ ถ้าสองลำโพงมีแค่รุ่น w550
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: