Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola W208 - โมโตโรล่า

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 45 / เข้าชม: 166222
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Motorola W208 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 14:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Motorola W208 - โมโตโรล่า
http://www.siamphone.com/catalog/motorola/w208.htm

fisherman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 15:31  

เย้คนแรก ก้อดูดีนะคับ แต่functionน้อยจังเนอะ Smile
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Motorola W208 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 18:16  

ยังดีที่มีFMมาให้
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 20:22  

ดูดีครับ (แต่ทว่า สวยแต่รูปจูบไม่หอม)
ซ้อ 7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 20:50  

มือถือราคาประหยัด

ลูกเล่นไม่มีอะไรเลย เหมาะกับผู้ที่มีรายได้มากมายดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2006 09:32  

ราคาประหยัด แต่ไม่ประหยัดความสวย อันนี้ขอชม moto ครับ Very Happy
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 16:05  

เป็นรุ่นประหยัดที่ดี แต่ความจำน้อยไปหน่อย
captain2000
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: มหาสารคาม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 16:48  

ความจำ 1.5 เมก มีไว้ทำอะไร มีแค่นี้อย่ามีซะยังจะดีกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 10:50  

captain2000 ผู้เขียน:
ความจำ 1.5 เมก มีไว้ทำอะไร มีแค่นี้อย่ามีซะยังจะดีกว่า

โถ เขาทำ function มาน้อย ราคาจะได้ย่อมเยา
เอาใจผู้มีรายได้น้อยอย่างพวกกระผมน่ะขอรับ
ถ้าราคาไม่หลุด 5000 แล้วได้โทรศัพท์หน้าตาสะสวยยังงี้
ฟัง FM ได้ด้วย
แค่นี้พอใจมากแล้วล่ะขอรับ
Laughing
คนนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2006 13:54  

ยังกับ vertu เลยเนี่ย
kaomoodang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 18:27  

ผมว่าโอเคนะครับ รูปทรงหรูหราดี แต่ถ้าอ่านจากสเปกท้ายตารางแล้ว เหมาะกับคนที่ไม่เน้นเรื่องลูกเล่นในเครื่องอะไร แต่เรื่องราคาสิครับ ถ้าอยู่ช่วง 4 พันกว่าๆ จะชนกับเจ้า L6 อย่างเลี่ยงไม่ได้ ราคาอย่างน้องต้องราวๆ พันปลายๆถึง 2 พันกว่าๆ

แล้วคิดเล่นๆครับ L6 มีลูกเล่นมากกว่าเกือบเท่าตัว แต่ราคาเท่ากัน จะเลือกรุ่นไหนล่ะครับ
Killer Noom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 06:51  

ผมว่ารุ่นนี้ออกแบบให้ผู้ใหญ่จริงๆใช้มากกว่า ประเภทโทรออก-รับสายอย่างเดียว เพราะคุณลองเอา N70 ไปให้พ่อ-แม่คุณใช้ซิ รับรองมีบ่นแน่ๆว่าใช้ยาก ( ขนาดผมใช้ A780 พ่อผมยังไม่อยากจับเลย เห็นแล้วแกบอกใช้ยากเกิน ) ตัวนี้น่าจะขายดีครับสำหรับคนที่ต้งการมือถือทรงสวย ราคาประหยัด ผมว่ามีมากนะครับลูกค้ากลุ่มนี้ ไม่งั้น Nokia 1100 คงไม่ขายดีหรอกครับ
mo3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 17:58  

ดูเสปกแล้วพื้นฐานจริง ๆ มีจำสีเพิ่มเข้ามา นอกนั้นไม่มีอะไรเลย

ราคาไม่น่าเกิน 2600 บ. มากกว่านี้ไปเล่นยี้ห้ออื่นดีกว่า รุ่นอื่น ๆดีกว่า
ลุงเสือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ยอดเยี่ยม เครื่องพื้นฐานดี
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 20:37  

อืมม ดูๆ แล้วถูกใจคนอย่างผมคนนึงละ Laughing

รอซื้อมาใช้ดีกว่า Embarassed
จ้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โมโต
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 09:21  

ราคาแค่ 2,000 เอาอะไรมากมาย นะ
NiNoMiYa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 10:30  

ก็เค้าบอกอยู่แล้วว่า Best of the Basics
ฟังชั่นมันก็ต้อง Basics สิเนอะ
(มี FM ก็ดีแล้ว)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: โมโต
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 13:07  

จ้อย ผู้เขียน:
ราคาแค่ 2,000 เอาอะไรมากมาย นะ

ก็โอเคครับอยากได้แบบนี้มานาน อยากทราบว่าซื้อได้ที่ไหน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: โมโต
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2006 19:51  

Anonymous ผู้เขียน:
จ้อย ผู้เขียน:

ก็โอเคครับอยากได้แบบนี้มานาน อยากทราบว่าซื้อได้ที่ไหน

Laughing

สอบถามที่ศูนย์โมโตบอกว่ายังไม่ได้เข้ามา หาทั่วซีคอนจนเมื่อยไม่มี บิ๊กซีราชประสงค์ก็ไม่มี อยากได้มากๆ ใครรู้ช่วยบอกหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีออก
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 02:27  

ถ้ามือถือ ราคาไม่แพงมาก แล้วสวยอย่างงี้หมดทุกยี่ห้อก้อดีดิ Very Happy ผมหาอยู่เนี่ย นอกจาก L6 ที่ดูดีมีตระกูลหน่อยแล้ว ยังไม่มีอีกเลย ซึ่งก้อแพงกว่าที่คิดไว้

ผมเริ่มรู้สึกแล้วว่า พกเครื่องละหลายหมื่นไป ก้อได้แต่ฟัง FM กะโทรและรับสาย... ตอนแรกใช้ N-Gage อยู่ลงโปรแกรมไว้เพียบเลย เกมก้อบาน เพลงก้อบาน ตอนนี้ (วันนี้เลย) แลกกะน้องเอา I-mobile 606 มาใช้แล้ว เหอ ๆ เล็กดี Laughing และมีครบทุก function ที่ได้ใช้

ขนาด N93 เลนส์ Carl Zesis 3.2Mpx...ยังไงซะ ภาพมันก้อยังเป็นภาพกล้องมือถืออยู่ดี วีดีโอ อุส่าห์อัดได้ VGA ก้อแตกกระจายเชียว เฮ้อ

ใช้ของถูก ๆ ดีกว่า!!! แล้วพกกล้อง กับ PSP ไปโลด เหอ ๆ
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)z z Z
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 22:49  

Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 09:36  

ซื้อ N70 มาส่วนมากก็แค่รับสายโทรออก ถ่ายรูปงั้นๆ ฟังก์ชันเยอะมากตาลายใช้ไม่หมด ก็อยาก high tech high so เนอะ แต่ว่าคิดๆแล้วรู้สึกไม่คุ้มเลย ความเห็นโดยส่วนตัวนะ back to the basic น่าจะเป็นอะไรที่คุ้มค่ากว่า แบบว่า สวยแบบพอเพียง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 13:34  

United ผู้เขียน:
เป็นรุ่นประหยัดที่ดี แต่ความจำน้อยไปหน่อย

อยากได้ซื้ได้ที่ไหน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 13:43  

ผมว่า รูปทรงดูสวยคลาสสิค ดีครับ เสียดายไปนิดที่ฟังชั่นอย่างน้อยน่าจะเท่ากับ L6 ก็ยังดี แต่ตามสไตล์ของโมโตฯ ที่เค้า ออกดีไซด์มาจะคล้ายๆกันแต่ให้เลือกตามกำลังทรัพย์ หรือการใช้งาน

บางครั้งมีคนต่อว่า เป็นมือถือเหมาะกับคนรายได้น้อย ผมว่าไม่จริงหรอก เพราะเห็นพวกคนมีระดับบางคนหรือเถ้าแก่ ที่เงินแค่จะซื้อโทรศัพท์มือถือเครื่องละ 2-3 หมื่น เป็นเรื่องเล็ก ยังเล่นรุ่นราคาย่อมเยาว์ใช้ติดต่องานอยู่เลย

นักศึกษา หรือ วัยรุ่น บางคนเสียอีก รายได้ต่ำ แต่รสนิยมสูง บางทียอมผ่อนแทบเป็นแทบตาย กับมือถือราคาสูงๆ เพียงเพื่อหน้าตาจะได้อวดเขาน่ะครับ พอผ่อนหมดตกรุ่น ขายราคาถูกๆ แล้วก็เริ่มต้นผ่อนใหม่ ในชีวิตไม่คิดอะไร ขอ เท่ห์ สวย ใส ไร้สติ ก็พอแล้ว Embarassed
hs-r
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2006 14:34  

ทำไมเมมให้มาน้อยจัง ทีรุ่นที่ให้ใส่การ์ดได้ก้อไม่มีวิทยุ คนก้อคิดว่าสงสัยไม่มีเนื้อที่ใส่วิทยุให้ นี่วิทยุความจำเครื่องมันก้อน่าจะเพิ่มให้ได้ไม่เปลื้องเนื้อที่
ZIIn
Year's Star

จังหวัด: Thailand
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2006 15:13  

ผมว่า รูปทรงดูสวยคลาสสิค ดีครับ เสียดายไปนิดที่ฟังชั่นอย่างน้อยน่าจะเท่ากับ L6 ก็ยังดี แต่ตามสไตล์ของโมโตฯ ที่เค้า ออกดีไซด์มาจะคล้ายๆกันแต่ให้เลือกตามกำลังทรัพย์ หรือการใช้งาน

บางครั้งมีคนต่อว่า เป็นมือถือเหมาะกับคนรายได้น้อย ผมว่าไม่จริงหรอก เพราะเห็นพวกคนมีระดับบางคนหรือเถ้าแก่ ที่เงินแค่จะซื้อโทรศัพท์มือถือเครื่องละ 2-3 หมื่น เป็นเรื่องเล็ก ยังเล่นรุ่นราคาย่อมเยาว์ใช้ติดต่องานอยู่เลย

นักศึกษา หรือ วัยรุ่น บางคนเสียอีก รายได้ต่ำ แต่รสนิยมสูง บางทียอมผ่อนแทบเป็นแทบตาย กับมือถือราคาสูงๆ เพียงเพื่อหน้าตาจะได้อวดเขาน่ะครับ พอผ่อนหมดตกรุ่น ขายราคาถูกๆ แล้วก็เริ่มต้นผ่อนใหม่ ในชีวิตไม่คิดอะไร ขอ เท่ห์ สวย ใส ไร้สติ ก็พอแล้ว Embarassed

ถูกต้องนะคร้าบบบบบ....เห็นด้วย ๆ

ผมว่าก็สวยดีนะ
เย้ เย้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2006 19:49  

ZIIn ผู้เขียน:

ถูกต้องนะคร้าบบบบบ....เห็นด้วย ๆ

ผมว่าก็สวยดีนะ

ใช้แย้วววววว...วววว หัวหน้างานเราเงินเดือนหลายหมื่นบาท ยังใช้ โทรศัพท์จอสีราคาประหยัดอยู่เลย เราเห็นแล้วก็...สำนึกได้ มีใช้ก็ดีแล้ว ประหยัดช่วยชาตินะจ้ะ
Artpor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 17:04  

ราคา M-Link เคาะที่ 2,890 บาท
รับ-ออก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2007 21:09  

MOTOROLA สัญชาติอเมริกัน เครื่องรุ่นนี่โรงงานจีนแผ่นดินใหญ่ โดยภาพรวมจากการสัมผัสวันนี้(09/01/07) ถ้าไม่คิดจะอินเทรนหรือต้องการอวดใคร ผมว่าตัวนี้ก็โอเค วิทยุFM ทั้งหูฟัง และลำโพงข้างนอก ระบบสเตอริโอ เสียงถือว่าอยู่ในเกณฑ์ใช้ได้ แบตก็ทน สัญญาณคลื่นความถี่ก็นิ่งไม่สวิง เบา บาง แต่ยาวพอเหมาะมือ (107/ 44 /14.9) การดีไซน์ก็ดูออกคลาสิก ราคาในเจมาร์ถ 2990บาท ซื้อแล้วก็คุ้มครับ

จากประสบการณ์ที่ใช้มือถือมานานตั้งแต่ยุคไม่มีซิม ผมยอมรับว่าติดนิสัยโนเกียมาตลอด ราคาตั้งแต่3หมื่น(รุ่นใส่ซิม)ขึ้นไปก็เคยบ้าซื้อ มันอาจเพราะว่าอยู่ในช่วงบ้าเทคโนโลยี่และบ้าสาวด้วยกระมั้ง แต่ปัจจุบันจากประสบการณ์ดังกล่าว ทำให้ผมได้ข้อมูลใหม่ว่า การรับสาย การโทรออก และมีวิทยุแก้เหงาในยามจำเป็นซึ่งบางครั้งก็ต้อนเดินชมป่าเขาลำเนาไพร แค่นี่ก็พอแล้วครับ ถ้าต้องการเล่นกล้องดิจิตอลก็ซื้อต่างหากจะดีกว่า ความคมชัด การลั่นชัดเตอร์ ระบบการสั่นไหว การตั้งค่าความไวชัดเตอร์..ฯลฯ ระบบของกล้องเฉพาะทางจะดีกว่าลูกผสมอย่างมือถือที่มีกล้องติดมาและขายในราคาแพง

ข้อเสียรุ่นนี่ไม่มี่ระบบรองรับใช้งานอินเตอร์เน็ต xHTML/WAP 2.0 Browser / GPRS Class Java Applications..
ราคา2000+จะเอาไรมากนัก มีFMฟังก็โอเคแล้ว
Killer Noom Again
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สุดท้าย ชมมากกว่าด่า
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 14:37  

ประกาศราคามาแล้วไม่ถึง 3000 บาท

สรุป .... เครื่องนี้ ดี มากกว่า แย่

โมโตได้ไปหนึ่งแต้มเพราะแม้จะดู function ง่อยๆ แต่พอเห็น design กับราคา เรียกว่า คุ้มอย่างแรง

กะลังจะซื้อเครื่องนี้เป็นเครื่องที่สองครับ ใช้คู่กับ Nokia 9300

ซื้อมาแล้วจะถ่ายรูปมาอวดครับ
miyuki_jung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียงจะเบามั๊ย
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2007 19:57  

ใครซื้อมาใช้บ้างแล้ว อยากทราบว่าเวลาคุยเสียงดังชัดดีหรือป่าว เพราะโมโตเสียงเบาอ่ะ
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 17:46  

สวยอึดทน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เด็กดีตอบ
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2007 18:01  

ซ้ำซากว๊ะ ! Rolling Eyes
GageRiver
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นั้น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 10:00  

ทีแรกก่อนซื้อ L7 ผมลองตัวนี้ละ ตัวจริงสวยเกินราคามากๆ
แต่ลองสนทนาเท่านั้น เสียงมันทู่ๆ อ่ะครับ ไม่ใสเลย ฟังแล้วมันสมราคาไปไหมฟร่ะเนี้ย
เลยสอย L7 แทนเลย

อ้อ! รุ่นนี้เอาซิมเข้าแล้วถอดยากมาก
ยากมากขนาดที่พนักงานต้องใช้คีมดึงซิมผม(เยิน)ออกมาจากเครื่อง
ไม่แน่ใจว่าปัญหาที่เกิดกับผมจะเหมือนท่านอื่นที่ได้ลองใช้ไหม
รออ่านท่านอื่นเพิ่มเติมละกันนะครับ
voravish
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 19:20  

ถ้าให้เลือกผมชอบ w220 กว่าอ่ะ
อะฮิ้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2007 03:04  

สวยเฉียวมั่ก ๆ ทรงหรูหราน่าใช้จิง ๆ คับ
รอผู้ซื้อแล้วมาแจ้งข้อมูลต่อ
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 12:12  

GageRiver ผู้เขียน:
ทีแรกก่อนซื้อ L7 ผมลองตัวนี้ละ ตัวจริงสวยเกินราคามากๆ
แต่ลองสนทนาเท่านั้น เสียงมันทู่ๆ อ่ะครับ ไม่ใสเลย ฟังแล้วมันสมราคาไปไหมฟร่ะเนี้ย
เลยสอย L7 แทนเลย

อ้อ! รุ่นนี้เอาซิมเข้าแล้วถอดยากมาก
ยากมากขนาดที่พนักงานต้องใช้คีมดึงซิมผม(เยิน)ออกมาจากเครื่อง
ไม่แน่ใจว่าปัญหาที่เกิดกับผมจะเหมือนท่านอื่นที่ได้ลองใช้ไหม
รออ่านท่านอื่นเพิ่มเติมละกันนะครับ

วิธีถอดซิมให้กดซิมกับเครื่องแล้วลากออกมาเลยครับ
ผมถอด 10 กว่านาทียังไม่ออก
ให้พ่อผมถอด ใช้เวลา 3 วิ
plskm
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว เย้
วันที่โพสท์ : 12 May 2007 23:52  

วันนี้ไปถอยมาแล้วที่นาซ่า mbk ราคา2020บาทถ้วน พร้อมๆกับโซนี่ w300i ราคา 4620 บาท
1.ปุ่มกดมันเป็นยางดูด้านๆ ไม่เหมือนในรูป
2.วิทยุฟังชัดเจนดี แต่ตั้งสถานีไม่ได้อ่ะ
3.เปิดเครื่องที หาคลื่นนานม๊ากมาก ใช้true อ่ะ ของ imobile 609i อีกเครื่องก็หาคลื่นเร็วนะ แต่moto อันนี้แปลกช้าจิงจิง
4.ฟังก์ชั่นพื้นดีจิงๆ เคยใช้โมโตมาก่อนก็ยากนะ แต่อันนี้ไม่ยาก
5.แต่ที่ชอบ ตั้งเวลาปิด-เปิด ได้เหมือนimobile 609i เลย
plskm
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2007 23:57  

ถอดซิมไม่ยากอ่ะ เอาเล็บมืออีกข้างดันไห้เผยอนิดนึงแล้ว แล้วใช้แม่โป้งอีกข้างสไลด์ออกมาเลย
daifugu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2007 23:15  

วันนี้ไปถอยมาครับ ปรกติใช้ โนเกีย 6681 อยู่ดันทำหายบนรถแท็กซี่ เลยไปหาเครื่องมาใช้ไปก่อนในราคาที่คิกว่าไม่น่าจะเกิน 200 บาท เจอตัวนี้ที่ เจมาร์ท ราคา 1990 บาท โดนเลยครับหลังจากดูมาหลายรุ่น ในราคาระดับนี้แล้วจัดว่าน่าพอใจครับ ถูกและดี สำหรับคนที่ไม่ติดว่าต้องใช้เครื่องราคาเป็นหมื่นครับ..เพราะผมก็ใช้มาแล้ว แทบไม่แตกต่างเลย แถมไม่ต้องกลัวหายอิกด้วย หุหุ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2007 21:04  

ขายด่วนค่ะ

ซื้อมาให้คุณแม่ แต่ใช้ไม่ถนัด

เพิ่งซื้อเมื่อ 13 กค. 50

อุปกรณ์ครบชุดค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2007 21:05  

ขายโมโตฯ W208 ค่ะ
0840940995
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2007 13:44  

ขายโมโตฯ W208 ค่ะ
0840940995

ขายได้แล้วนะคะ
WeFreeFly
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2007 13:44  

FM เมมได้นะครับ ไปทีสถานีที่ต้องการแล้วกดตัวเลขค้างไว้ อยากตั้งที่เลขไหนก็เอาเลขนั้นครับ

แต่เรีื่องรับสัญญาณวิทยุ ยังไม่ค่อยดีครับ
ลำโพงเสียงเรียกเข้าห่วย (ตอนแรกนึกว่าเหมือน L6)
รูปทรงสวย ไม่ชอบปุ่มเหมือนกัน ถ้าได้ปุ่มแบบ L6 จะดีมาก
ลองถ่ายรายชื่อจากซิมลงเครื่อง แล้วจะเลือกแสดงอย่างใดอย่างหนึ่งไม่ได้ มันแสดงทั้ง ซิม ทั้งเครื่อง ครั้นจะลบที่เครื่องก็ได้ทีละชื่อ เซง

สรุป สำหรับโทรเข้า-รับสาย ฟัง FM ได้แก้เหลาระหว่างเดินทาง (ผมตั้งใจซื้อมาฟังเรื่องเล่าเช้านี้ที่ออฟฟิศซะหน่อย เพราะช่วง 7.00 ฟังในรถแล้วมันตัดเข้าข่าว กินข้าวเสร็จขึ้นออฟฟิศจะได้ฟังต่อ แต่ในออฟฟิศรับสัญญาณไม่ดีเลย)
ก็พอใจกับระดับนี้ครับ
i_hata
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2007 02:17  

ซื้อมาแล้วคัรบ
เจ๋งมากคัรบ สวยยะ เลือกวัสดุมาใช้ดีเลยนะคัรบ
ยิ่งราคานี้ 1990 อืมม คุ้มครับ
เอ่อ ข้อเสียขอเดียวที่ผมไม่ชอบคือ
กดวางทีไรเป็นเลข 3
กดโทรทีไรเป็น เลขหนึ่งทุกทีง่ะ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายด่วนคับ
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2007 00:39  

moto w208
ขายด่วนคับ 086 774 1373
chanchai76
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2007 01:24  

น่าสนนะครับ... Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: