Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola RAZR V6 MAXX - โมโตโรล่า

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 93 / เข้าชม: 340765
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Motorola RAZR V6 MAXX - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 12:31  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Motorola RAZR MAXX - โมโตโรล่า
http://www.siamphone.com/catalog/motorola/razr_v6_maxx.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 08 Oct 2006 23:07; ทั้งหมด 1 ครั้ง
koompapun26
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 14:30  

เป็นฝาพับที่ค่อนข้างลงตัวทุกอย่างทั้งคุณสมบัติและรูปร่าง น่าสนมากๆ
kaomoodang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 15:34  

เหอๆๆ ผมคงจะเรียกว่า RAZR NG ( Next Generation ) ได้กระมั้งครับ

2 กล้อง 2 ล้านพิกเซล

เม็ม 50 เม็กในเครื่อง ( และ T-Flash ที่คาดว่าแถมให้อีก 256 เม็ก )

เข้าสู่ยุค 3G แบบเต็มตัวแล้วมั้งครับ คาดว่าคงจะเข้ามาชนกับตระกูล N อย่างเลิ่ยงไม่ได้
คราวนี้คงต้องมาดูราคาแล้วครับ แต่ไตรมาศ 4 อีกแล้ว คาดเดายากส์ครับ ว่าเข้ามาจิงหรือไม่ และราคาจะเคาะที่เท่าไร

หลังนี่โมโต คงจะบุกตลาดขอ Market Share มากขึ้นกระมั้งครับ เลยขนทัพ สั่งมาล๊อตใหญ่เลย
foma
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: Motorola RAZR MAXX - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 17:39  

Motorola RAZR MAXX ชื่อเท่ดีอ่ะชอบ
razr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : maxx
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 17:47  

สงสัยจะเป็นตัวต่อยอดจากV3xล่ะมั้งครับ ด้วยรูปร่างหน้าตาที่ดูดีขึ้น บางขึ้น
..หวังว่ารุ่นนี้คงจะเข้าไทยนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 18:25  

อยากรู้แค่ว่าจะเข้าไทยไหม ผู้รู้ตอบด้วยนะครับ Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 18:36  

ลองคะเนราคาดูได้ไหมครับ อยากได้มาก ๆๆ

สวยมาก ๆๆ ชอบๆ ๆ

ถ้ามีขายที่ไหนแล้วช่วยบอกด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 19:14  

ติด วิทยุ FM มันยากมากหรอ = ="
alp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 19:24  

Anonymous ผู้เขียน:
ลองคะเนราคาดูได้ไหมครับ อยากได้มาก ๆๆ

สวยมาก ๆๆ ชอบๆ ๆ

ถ้ามีขายที่ไหนแล้วช่วยบอกด้วยนะครับ

ราคาน่าจะประมาณ 18000 พอๆกับ V31i (ม่ายแน่นะคับคิดว่า ^๐^'')
ชื่อโดนเอาไปแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 20:13  

แพงจิงๆ เลย
ให้ตายสิ โคลเซ่

ต่ำกว่าหมื่นไม่ได้เหรอฟัง

มี iTunes ป่าวจะได้เอามาสู้กับพวก Real ของโนเกีย
ti-22-47.9
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : สาธุ!!!
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 20:48  

สาธุ สวยมากมาย โดนมากๆเลยอ่ะ ทั้งความสามารถและรูปทรง ขออย่างเดียวต้องเข้าไทยน้า เข้าไทยเหอะนะ เพี้ยงๆ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 22:09  

รุ่นนี้สำหรับผมถือว่าสวยมากๆเลย ดูเท่ๆลุยๆดี
- BankZ -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 22:09  

ตัวนี้โดนมากๆ หลังๆโมโตคงเอาบางกำลังดีแล้วสิ ไม่เน้นบางน่ากลัว ดีไซน์ดูเฉียบคม เส้นสายภาพรวมทั้งหมดดูเด่นกว่าฝาพับทั่วๆไป ออกแนวล้ำๆ ฟังก์ชั่นที่มีก็ครบถ้วนได้ใจครับ เชียร์รุ่เข้าไทยเต็มที่อีกรุ่นนึง Very Happy
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 22:34  

ตัวนี้สวยดีแฮะ
ว่าแต่กล้อง 2 ล้านจาทำได้ดีซักเท่าไหร่นะ
V3i กล้อง 1.3 ล้านยังงั้นๆเลย
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 23:10  

ชอบดีไซน์ข้างในจัง แต่ ด้านนอกไม่ค่อยโดนใจซะเท่าไร

ถ้ามี iTunes ก็น่าจะดีนะ จะมีป่าวหว่า หรือจะมีเฉพาะใน ROKR ?
boatboat
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 07:32  

สวยดี
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 09:26  

motorola เริ่มไม่กั๊ก กล้องแล้ว

น่าสนใจนะรุ่นนี้
Sho Raven
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 14:54  

เท่ห์ดีจิงๆครับ มาเหนือเมฆเลย ท่า V3x จะมีคู่แข่งซะแล้ว
ken_KunG^^
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 18:32  

สวยจัง มันทำให้ผมเกิดกิเลสอีกแล้ว อยากได้ v3x ไม่เข้า ขอให้ตัวนี้เข้านะ สาธุ
อะไรก็ไม่รู้
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: EL-NINYO CITY
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 20:52  

ถ่ายรูปได้2ด้านเลยดีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 23:15  

อืม แปลกตรงที่ ใส่มาให้หมดแล้ว ทำมัยไม่ติด FM วิทยุ มาให้ด้วยนะตัวนี้ ไหนๆ ก็ MAXX แล้วอ่ะ หุหุ หรือว่าจะมี MAXX i โผล่ตามมาอีก Wink
Roland13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 03:00  

KKK123 ผู้เขียน:
อืม แปลกตรงที่ ใส่มาให้หมดแล้ว ทำมัยไม่ติด FM วิทยุ มาให้ด้วยนะตัวนี้ ไหนๆ ก็ MAXX แล้วอ่ะ หุหุ หรือว่าจะมี MAXX i โผล่ตามมาอีก Wink

โมโต กับ ซัมซุง พอๆกันเลย ไม่ยอมติดFm สักที งง
วิศนุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : FM นี่อยากหรอ
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 10:32  

Roland13 ผู้เขียน:

โมโต กับ ซัมซุง พอๆกันเลย ไม่ยอมติดFm สักที งง

นั้นสิจริงๆ ติดตรงFM เนี่ยแหละที่เป็นเหตุผลที่หลายคนไม่เอาไม่งั้นยอดขายคงดี เพราะ FMบ้างคนชอบใช้กว่า mp3 อีกโดยเฉพาะคนทำงาน ไม่เข้าใจ.... รู้แล้วบอกหน่อยน่ะ Sad
Sho Raven
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 11:19  

V3x ยังไม่เข้าไทยมีแต่เครื่องหิ้ว แล้ว Maxx(V6) จะเข้าไหมเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: FM นี่อยากหรอ
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 14:57  

วิศนุ ผู้เขียน:

นั้นสิจริงๆ ติดตรงFM เนี่ยแหละที่เป็นเหตุผลที่หลายคนไม่เอาไม่งั้นยอดขายคงดี เพราะ FMบ้างคนชอบใช้กว่า mp3 อีกโดยเฉพาะคนทำงาน ไม่เข้าใจ.... รู้แล้วบอกหน่อยน่ะ Sad
ช่วยด้วยครับ!! ผมโดน V6 ตัวนี้แทงใจเลยอ่ะ ตั้งแต่ชื่อ ลูกเล่น รูปทรง สี ไฟ ถ้ามีวิทยุจาซื้อเลยนะนี่
LivisPupb
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 20:15  

สวยงามอีกรุ่นครับ
llTrueMovell
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: CNX
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 05:06  

แจ่ม มาก ๆ เลย คับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สาธุ!!!
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 05:42  

[quote="ti-22-47.9_titanium"]สาธุ สวยมากมาย โดนมากๆเลยอ่ะ ทั้งความสามารถและรูปทรง ขออย่างเดียวต้องเข้าไทยน้า เข้าไทยเหอะนะ เพี้ยงๆ[/quote][list=][/list]
Steve Jobs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 18:54  

ไม่มี iTunes มาให้แล้วครับ เสียดายจริงๆ
NiNoMiYa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 22:10  

ชอบๆๆๆๆ
FM ไม่มีอีกแล้ว
กล้องก็ 2 ล้านดีแฮะ
ขอโยน V3i ทิ้งก่อน แล้วเจอกัน MAXX
กุ๋ยอุ๋ย
Year's Star

จังหวัด: Boston, MA
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 10:24  

ดูดำจัง เเต่ก็ชอบ nokia ยังดีกว่าเหมือนเดิม
fewdavid
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 10:39  

ดูดุดันดีจัง
Melfizt
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 10:53  

โอ้ย เห็นแล้วเสี้ยน
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ชอบแค่ด้านนอกเครื่อง ข้างในงั้นๆ
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 19:20  

ชอบแค่ข้างนอกเครื่องที่เป็นระบบสัมผัส ข้างในก็งั้นๆ
narong13352
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 23:14  

เส้นสีฟ้า ๆ ที่ฝาหน้ามันคือไฟใช่ไหม ตรงตัว M ด้วย
Freiheit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2006 02:12  

Motorola RAZR maxx Tri-Band 2 MP Camera Bluetooth GSM Cell Phone

$1,899.99
Add to Cart:

Motorola RAZR maxx Tri-Band 2 MP Camera Bluetooth GSM Cell Phone

General Network HSDPA / GSM 900 / GSM 1800 / GSM 1900
Announced 2006, July

Size Dimensions 104 x 53 x 15 mm
Weight 105 g
Display Type TFT, 256K colors
Size 240 x 320 pixels
 - Second external 65K colors display (120 x 160 pixels)
- Screensavers and wallpapers
- Downloadable logos
Ringtones Type Polyphonic, MP3
Customization Download
Vibration Yes

Memory Phonebook 1000 entries, Photocall
Call records 10 dialed, 10 received, 10 missed calls
Card slot microSD (TransFlash)
 - 50 MB internal memory
Data GPRS Class 10 (4+1/3+2 slots), 32 - 48 kbps
HSCSD No
EDGE Class 10, 236.8 kbps
3G HSDPA 3.6 Mbps
WLAN No
Bluetooth Yes, v2.0
Infrared port No
USB Yes, v2.0
Features OS
Messaging SMS, EMS, MMS, Instant Messaging
Browser WAP 2.0/xHTML
Games Yes
Colors Stylish black
Camera 2 MP, 1600x1200 pixels, video secondary video call VGA camera
 - Video calling and download
- Java MIDP 2.0
- MP3/AAC/AAC+ player
- T9
- Organizer
- Calculator
- Built-in handsfree
- Voice memo
Battery  Standard battery, Li-Ion
Stand-by Up to 380 h
Talk time Up to 5 h
ESPADA GP
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 21:31  

สวยมากเลยครับ โดยเฉพาะด้านหน้าของฝาพับ แบบสัมผัสซะด้วย
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)z z Z
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 05:46  

เอากล้อง3ล้านตัวนึงไม่ได้เหยอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มืถือเลียนแบบ
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2006 10:20  

ผมว่ารุ่นนี้มันเลียนแบบเหมือนมือถือยี่ห้อLGรุ่นKG810ตรงที่ว่า ปุ่มควบคุมสัมผัสด้านนอกฝาพับนี่เอง
Panday
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 17:30  

มีใครทราบบ้างค่ะว่าจะเข้าเมืองไทยเมื่อไหร่ เพราะว่าอยากได้มากๆๆๆๆค่ะ Razz
Softimage
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 13:27  

บางมาก...แต่ V3 สวยกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : '___'
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2006 15:03  

เรื่องมีวิทยุผมไม่มายนะ เพราะที่ใช้อยู่เคยฟังวิทยุครั้งสองครั้งเอง (ใช้มาปีกว่า) เหอๆ

แต่ผมสนใจ 2 เรื่องหลักๆ นอกจากที่มีมาครบแล้ว

1. เสียง เป็นยังไงบ้างครับ ใครทราบช่วยบอกด้วย เสียงดีรึป่าวเอ่ย ออกใสๆ รึทึมๆ

ฟังเพลงจะแจ๋มขนาดไหนเอ่ย (เพราะสนใจโนเกีย 6233 อยู่ กำลังเทียบกัน แต่ตัวนี้แบ็ตจะหมดเร็ว)

2. แบ็ตฯ อยากให้ทนๆ แบบ SE จัง อะไรๆ ครบหมด ก็ทำให้เปลืองแบ็ตด้วยครับ โดยเฉพาะจอน่าจะกินแบ็ตฯ แน่ๆ

จอแสดงผล TFT-LCD 262,144 สี - 240 x 320 พิกเซล (2.2")
- จอด้านนอก TFT 65,536 สี - 160 x 120 พิกเซล

แต่ที่เห็นๆ บอกว่า

เปิดรอรับสาย 380 ชั่วโมง (Standby Time)
สนทนาต่อเนื่อง 300 นาที (Talk Time)

โดยรวมผมว่าก็โอนะครับ ต่อเนื่อง 5 ชม. ก็เผื่อๆ ไว้อย่างอื่นด้วยครับ เดินทางบ่อย แบ็ตฯหมดไวนี่ก็ทำให้คิดหนักครับ ก็อยู่ที่คนใช้ครับ โทรบ่อย เล่นเพลง กล้อง ฯลฯ ... '____' "

คงต้องดูราคาเทียบอีกทีนะครับว่าเป็นยังไงบ้าง แล้วจะเข้าไทยอะป่าวน๊อ.....
MOTO_MAN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: FM จะเอาไปทำไร
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 10:13  

ช่วยด้วยครับ!! ผมโดน V6 ตัวนี้แทงใจเลยอ่ะ ตั้งแต่ชื่อ ลูกเล่น รูปทรง สี ไฟ ถ้ามีวิทยุจาซื้อเลยนะนี่

...หวัดดีครับ เชื่อว่าผู้ออกแบบและวิจัย คงคิดดีแล้วที่มี ลูกเล่นประมาณนี้ ขอถาม วิทยุ FM เอาไปทำอะไร ในเมื่อเค้ามีให้ตามสเปคเท่านี้ คุณจะเอาโน้นเอานี่ มี เอ็มพี 3 บอกไม่มีความจำเป็น มีวิทยุดีกว่า ผมว่าไม่จริงหรอก ไอ้แค่ใส่ FM ให้คุณน่ะไม่ยากหรอก แต่เค้าไม่ได้ผลิตมาเพื่อคุณ คุณก้อไปซื้อที่มีวิทยุ ก้อหมดเรื่อง คุณจะมาตอแยกับมือถือและคอมเม้นท์ส่งเดชแค่กะเรื่องไม่มีวิทยุเนี่ยนะ ผมขอพูดตรงๆนะ ถึงมีคุณก้อไม่ซื้อล้านเปอร์เซนต์
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 13:34  

สวยดีมาก

ว่าแต่ เส้นสีฟ้าๆมันคืออะไร ไฟกระพริบเหรอ

แล้ว

ที่ว่า

ระบบ Triband (GSM 900/1800/1900 MHz)

วีดีโอคอลลิ่งก์ สนทนาผ่านภาพวีดีโอ (Video telephony)

มันจะทำได้จริงเหรอ

แต่โดยรวมถือว่า ชอบนะ ราคาเท่าไหร่ ค่อยว่ากันอีกที
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 04:10  

จิงด้วยคับ มีไม่มี วิทยุ ผมก็ไม่ซื้อ หุหุ ....เพราะโดยส่วนตัว เข็ดกะโมโต วีสาม ที่เคยใช้ ไม่ประทับใจเสียเรย สวยแต่รูปจิงๆ Crying or Very sad
NiNoMiYa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 01:09  

ใจเย็นๆค้าบ คุณ MOTO_MAN
อย่างผมใช้ E680i ก็ยังใช้ฟังวิทยุ เหมือนกันนะ
ถือว่า แล้วแต่คนชอบฟังชั่นการใช้งานละกันนะ
!!!!!!!!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: '___'
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 12:07  

เรื่องมีวิทยุผมไม่มายนะ เพราะที่ใช้อยู่เคยฟังวิทยุครั้งสองครั้งเอง (ใช้มาปีกว่า) เหอๆ

แต่ผมสนใจ 2 เรื่องหลักๆ นอกจากที่มีมาครบแล้ว

1. เสียง เป็นยังไงบ้างครับ ใครทราบช่วยบอกด้วย เสียงดีรึป่าวเอ่ย ออกใสๆ รึทึมๆ

ฟังเพลงจะแจ๋มขนาดไหนเอ่ย (เพราะสนใจโนเกีย 6233 อยู่ กำลังเทียบกัน แต่ตัวนี้แบ็ตจะหมดเร็ว)

2. แบ็ตฯ อยากให้ทนๆ แบบ SE จัง อะไรๆ ครบหมด ก็ทำให้เปลืองแบ็ตด้วยครับ โดยเฉพาะจอน่าจะกินแบ็ตฯ แน่ๆ

จอแสดงผล TFT-LCD 262,144 สี - 240 x 320 พิกเซล (2.2")
- จอด้านนอก TFT 65,536 สี - 160 x 120 พิกเซล

แต่ที่เห็นๆ บอกว่า

เปิดรอรับสาย 380 ชั่วโมง (Standby Time)
สนทนาต่อเนื่อง 300 นาที (Talk Time)

โดยรวมผมว่าก็โอนะครับ ต่อเนื่อง 5 ชม. ก็เผื่อๆ ไว้อย่างอื่นด้วยครับ เดินทางบ่อย แบ็ตฯหมดไวนี่ก็ทำให้คิดหนักครับ ก็อยู่ที่คนใช้ครับ โทรบ่อย เล่นเพลง กล้อง ฯลฯ ... '____' "

คงต้องดูราคาเทียบอีกทีนะครับว่าเป็นยังไงบ้าง แล้วจะเข้าไทยอะป่าวน๊อ.....
M!!!???
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : FM มีไว้
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 12:11  

ถ้าถามว่า FM มีไว้ทำใม ก็ตอบว่าFM สามารถรับฟังเพลงกับเสียงดีเจ Laughing และข่าวสารปัจจุบัน
ผมคิดว่าFMกับMP3 มานเป็นคนละพวกกัน แล้วแต่คนชอบนะผมว่า
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 17:47  

เท่+หรูมากอ่ะ น่าใช้ แต่ต้องพิจารณาสเปคก่อน - -''
`น้ำผึ้งหยดสุดท้าย`
Year's Star

จังหวัด: นุ๋อยู่บนโลกนะ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2006 22:49  

ออกแบบได้ดีค่ะ ลงตัวดี เสียอย่างเดว ฝาพับบนสั้นไปนิด - -* ดูขัดๆไงมะรุ

สรุปแล้ว เปนรุ่นที่ออกแบบ มาดีค่ะ ดูดีขึ้นมากๆ
hs-r
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2006 14:24  

ผมก้อว่างั้นวิทยุติดไม่น่ายากมันเพิ่มเนื้อที่อีกซักเท่าไหร่เชียว แต่ถ้าเราคิดได้คนผลิตเค้าก้อหน้าจะคิดได้ มันน่าจะมีเหตุผลอะไรมากกว่านั้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2006 16:17  

อยากได้อย่างแรงงงง จะมาเมื่อไหร่เนี่ยะ
pym
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2006 01:42  

กำลังจะสอย V3 X มาเจออันนี้อีก เซ็งเลย มาบุญครองมารึยังเนี่ย หิ้วก็เอานะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 09:45  

เมื่อไหร่จะเข้ามาขายในไทยก็ไม่รู้ รอแล้วรอเล่า..เฝ้าแต่รอ Twisted Evil
Lohan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: FM จะเอาไปทำไร
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 01:17  

MOTO_MAN ผู้เขียน:

...หวัดดีครับ เชื่อว่าผู้ออกแบบและวิจัย คงคิดดีแล้วที่มี ลูกเล่นประมาณนี้ ขอถาม วิทยุ FM เอาไปทำอะไร ในเมื่อเค้ามีให้ตามสเปคเท่านี้ คุณจะเอาโน้นเอานี่ มี เอ็มพี 3 บอกไม่มีความจำเป็น มีวิทยุดีกว่า ผมว่าไม่จริงหรอก ไอ้แค่ใส่ FM ให้คุณน่ะไม่ยากหรอก แต่เค้าไม่ได้ผลิตมาเพื่อคุณ คุณก้อไปซื้อที่มีวิทยุ ก้อหมดเรื่อง คุณจะมาตอแยกับมือถือและคอมเม้นท์ส่งเดชแค่กะเรื่องไม่มีวิทยุเนี่ยนะ ผมขอพูดตรงๆนะ ถึงมีคุณก้อไม่ซื้อล้านเปอร์เซนต์

ดูให้ดีก่อนดีกว่าที่จะตัดสินใจ ว่าเครื่องที่จะซื้อเค้าออกแบบมาเพื่อคนกลุ่มไหนสวย หรือลูกเล่น ?
W900i User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2006 23:42  

เอาธีม P990 สวยๆมาให้ครับ
เป็น Theme เหมือน Mac OSX เลยครับสวยมากมาย
http://www.widgx.org/pfiles/120/zipped.zip
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2006 02:28  

W900i User ผู้เขียน:
เอาธีม P990 สวยๆมาให้ครับ
เป็น Theme เหมือน Mac OSX เลยครับสวยมากมาย
http://www.widgx.org/pfiles/120/zipped.zip

ผิดกระทู้อะป่าวคับ?? Shocked
snowvy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โทรสับบ้ามะรุ้ สวยจิงๆ
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2006 20:47  

ว้ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย แบบว่าไม่เคยมองโทรสับฝาพับมาก่อนเลยนะ มาเจอรุ่นนี้ ไฟสีฟ้าโดน มากๆๆๆๆๆๆๆ แต่moto งกอ่ะ ไม่ยอมให้วิทยุ กล้องก้องก งกปายหมด ไม่รุ้ว่าจะเท่าไร่ ใครรุ้แล้วประมาณมาให้ที ถ้าไม่เกินหมื่นห้านะ ออกมาเมื่อไร่เส็ดแน่
อะไรก็ไม่รู้
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: EL-NINYO CITY
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2006 11:32  

http://www.youtube.com/watch?v=fd7qt4Z0WTE&mode=related&search=ตัวจริงครับ
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 23:11  

สวยมากมากกกกก Shocked
razr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : maxx
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2006 21:07  

อยากรู้จัง เมื่อไหร่จะเอามาขายนะ
ตอนแรกกะจะเอา V3x ไว้คับ แต่มาเจอตัวนี้แล้ว
เปลี่ยนใจดีกว่า ใครมีความคืบหน้าช่วยเอามาลงหน่อยคับ
คาคาชิ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 11:46  

v3i หายไป ก็มีตัวนี้ที่สนใจมากเลย ไคมีข้อมูลมาบอกกล่าวด้วยน่ะครับ
saepit62
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : v3x มะเอาแว้ว
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 10:29  

จะเอาตัวนี้ จะเอาตัวนี้
ESPADA GP
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 21:57  

แนวเดียวกันเลยกับV3x
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Love " V3i " !!
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 20:56  

สวยดีครับตัวนี้ ...

Laughing
petitel
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 10:12  

น่าสนมากสำหรับตัวนี้ ว่าแต่ Moto ไทยอย่าออกมาขายช้าเกินไปเหมือน V3X อีกละ

ชาวบ้านเขาขายกันเป็นปีๆ แล้ว Moto ไทยเพิ่งเอามาขาย ช้าซะไม่มี
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Love " V3i " !!
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 14:53  

...

Motorola releases the RAZR maxx for Ferrari admirer ...

http://www.mobile-review.com/fullnews/main/index_eng.shtml#12176

Laughing Laughing Laughing
SAVKRZROR
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2007 09:59  

รีวิวมาแล้วครับ เร็วดีจริงhttp://www.mobile-review.com/review/motorola-v6maxx-en.shtml
suikun
Year's Star

จังหวัด: sss
หัวข้อ : suikun
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2007 01:02  

โอ๊ย น้ำยายไหยยยย อยากได้ๆๆๆๆ เมือ่ไหร่จาเข้าไทยอ่าาาาา Surprised
Sho Raven
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2007 17:33  

เข้าไทยประมาณปลายปี 2007

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Sho Raven เมื่อวันที่ 14 Apr 2007 00:57; ทั้งหมด 1 ครั้ง
tar@
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2007 20:45  

Laughing มีขายแล้วครับเครื่องนอก ที่มาบุญครอง ร้าน winner มั้งถ้าจำไม่ผิดนะ 17500 ครับ
สวยครับ สีดำ
ไปดูมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2007 14:44  

body เป็นพลาสติคอ่ะครับ จับ V3 จับ K1 แล้วมาจับ V6 นี่คนละเรื่องเลย ออกก๊อบแก๊บหน่อยๆด้วย ราคาหมื่นต้นๆ เลือกอยู่ 2-3 ตัว ในที่สุดเอา A1200
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : นานจิงๆ
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2007 13:03  

ไปถามที่ศูนย์พารากอนมาแระเค้าบอกว่าจะเข้ามาประมาณสิงหา เหอๆๆๆไม่รู้พี่เค้าพูดจิงป่าวถ้าพูดจิงนี่ก้อคงเก็บเงินรอจนเกินค่าตัวมานแระหล่ะเหงบอกว่า ไมมานนานงี้อ่ะ พี่เค้ามั่วป่าวเนี่ยยย
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: นานจิงๆ
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2007 15:59  

yuppiekabb ผู้เขียน:
ไปถามที่ศูนย์พารากอนมาแระเค้าบอกว่าจะเข้ามาประมาณสิงหา เหอๆๆๆไม่รู้พี่เค้าพูดจิงป่าวถ้าพูดจิงนี่ก้อคงเก็บเงินรอจนเกินค่าตัวมานแระหล่ะเหงบอกว่า ไมมานนานงี้อ่ะ พี่เค้ามั่วป่าวเนี่ยยย

มาบอกใหม่อีกๆ ไปเจอมาที่มาบุญครองตอนแรกจะไปดูz3 กะa1200 ไปเจอตัวอะไรดำๆเข้ามองไป อ่อ v6maxx นี่เอง เลยขอพี่เค้ามาดู สีเหมาะกับผู้ชายดี ถ้าไม่มีไฟจะไม่ค่อยเด่นดูดำๆ แต่พอไฟขึ้นล่ะแจ่ม น่าจะดีกว่าราคาประมาณ 14000 กว่าๆครับ ใครสนไปเดินดูมาบุญครองมีแล้วครับแต่เป็นเครื่องนอกนะคับอยากได้ก่อนก้อคงต้องเสี่ยงหน่อยเหอๆๆๆ
Sho Raven
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2007 00:37  

Sho Raven
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2007 00:38  

Sho Raven
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2007 00:41  

Sho Raven
Year's Star

หัวข้อ : MOTOROLA IC
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2007 00:46  

...6

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Sho Raven เมื่อวันที่ 21 Dec 2007 20:40; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Sho Raven
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2007 00:49  

...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Sho Raven เมื่อวันที่ 21 Dec 2007 20:39; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Sho Raven
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2007 00:51  

..

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Sho Raven เมื่อวันที่ 21 Dec 2007 20:39; ทั้งหมด 1 ครั้ง
SAVKRZROR
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 09:01  

^^
^^
^^
^^
^^
^^
^^
อะไรของเขาเนี่ย
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 13:44  

น่าใช้มากๆครับ ถ้าไม่มีรุ่นไหนน่าสนใจกว่านี้ ตัวนี้ต้องสอยมาลองใช้สักหน่อยแล้ว อิอิ น่าจะเป็น Linux อ่ะ ชอบระบบ Wink
SAVKRZROR
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2007 18:25  

โอ้ว มันมาแล้ว
Camry
Year's Star

หัวข้อ : เครื่องศูนย์วางขายแล้ว
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2007 15:09  

เมื่อวาน Jaymart วางขายแล้ว ราคา 14,660 บาทครับ
อยากกก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2007 15:20  

เห็นที่ j mart เหมือนกันไปจับดูแล้วชอบมากๆๆๆๆๆแต่แพงไปหน่อยเลยรอก่อนดีก่า
กำลังเลือกระหว่างรุ่นนี้กับa1200อยู่เลยตัดสินจายไม่ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2007 00:59  

จะบ้าตาย 14000กว่าๆ - -* จะไปขายใครเนี่ย
ขืนขายแพงและขักช้าอย่างนี้ไม่กระเตื้องแน่
เดือนหน้า v8 ก็จะขายแล้วด้วย
revol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : a1200 vs V6 maxx
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2007 01:27  

เห็นว่า a1200 น่าจะเป็นประเภท E680/E680i, ROKR E6 อยู่ในเครือของ smart phone ต่างไปจาก พวก V3 V3i V3x และ V6 maxx
ผมซื้อ E680i แกะกล่อง เล่นได้ครึ่งวัน ต้องเอาไปขายคืน ยังไม่เข็ด ไปเข็นเอา E6 มาอีก คราวนี้ใช้ความพยายามอย่างที่สุด เล่นอยู่ได้ 2 เดือน (ซื้อเมื่อวันที่ 8 พ.ค. ขายไปเมื่อ ประมาณกลางเดือน ก.ค. นี่เอง (ขาดทุนยุบยับ - ซื้อ 14,500 ขายได้มา 9,000)
ขออย่าให้มีใครคิดผิดอย่างผมเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไมเหรอคะ
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2007 15:23  

อ้างถึง:
revol Posted: 23 Jul 2007 01:27 หัวข้อ: a1200 vs V6 maxx

--------------------------------------------------------------------------------

เห็นว่า a1200 น่าจะเป็นประเภท E680/E680i, ROKR E6 อยู่ในเครือของ smart phone ต่างไปจาก พวก V3 V3i V3x และ V6 maxx
ผมซื้อ E680i แกะกล่อง เล่นได้ครึ่งวัน ต้องเอาไปขายคืน ยังไม่เข็ด ไปเข็นเอา E6 มาอีก คราวนี้ใช้ความพยายามอย่างที่สุด เล่นอยู่ได้ 2 เดือน (ซื้อเมื่อวันที่ 8 พ.ค. ขายไปเมื่อ ประมาณกลางเดือน ก.ค. นี่เอง (ขาดทุนยุบยับ - ซื้อ 14,500 ขายได้มา 9,000)
ขออย่าให้มีใครคิดผิดอย่างผมเลยครับ

ทำไมเหรอคะ กำลังอยากลองเปลี่ยนมาใช้ โมโต อยู่พอดี มันไม่ดีเหรอคะ หรือยังงัย
บอกหน่อยค่ะ กะลังเล็ง E6 อยู่น่ะค่ะ Z8 ก็อยากได้ ยังไม่เคยใช้โมโตเลยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ทำไมเหรอคะ
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2007 17:47  

อ้างถึง:
revol Posted: 23 Jul 2007 01:27 หัวข้อ: a1200 vs V6 maxx

--------------------------------------------------------------------------------

ทำไมเหรอคะ กำลังอยากลองเปลี่ยนมาใช้ โมโต อยู่พอดี มันไม่ดีเหรอคะ หรือยังงัย
บอกหน่อยค่ะ กะลังเล็ง E6 อยู่น่ะค่ะ Z8 ก็อยากได้ ยังไม่เคยใช้โมโตเลยค่ะ

เพื่อนใช้E6เเล้วขายไป ยังอยากกลับมาใช้ใหม่อีกเลย E680i เเละ E6เป็นรุ่นทีเเรงของโมโตนะอันที่จริง คุ้ม
revol1
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Chonburi
หัวข้อ : ข้ออภัยกับข้อความที่ผมโพสต์ไว้ เกี่ยวกับ E680i และ E6 ครับ
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2007 00:51  

อันที่จริงแล้ว ที่สอง model นี้ เป็นโทรศัพท์ประเภท smart phone ที่ดีมาก ๆ ผมเองครับ ที่ใช้ smart phone ไม่เป็น ในที่สุดก็ทนไม่ไหว ต้องยอมขายขาดทุน ทั้ง ๆ ที่ทราบว่าของเขาดี ผมเองใช้ Motorola มาตลอดครับ โดยเฉพาะ E6 นี่สวยงามมาก ๆ ครับ ความสามารถก็ดี ขออภัยที่โพสต์ข้อความไปแล้วทำให้เกิดความเข้าใจผิดครับ
ผมคงจะใช้แต่แบบธรรมดา อย่างเวลานี้ก็ใช้ V3x อยู่ครับ ใช้มาก่อน E6 เมื่อตอนได้ E6 มาก็ใช้ควบกันไปเลยครับ
maddmaxx
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : 333
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 01:39  

333

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย maddmaxx เมื่อวันที่ 31 Mar 2008 01:54; ทั้งหมด 1 ครั้ง
เฮ้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: a1200 vs V6 maxx
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2007 14:16  

revol ผู้เขียน:

คุณซื้อมาแล้วมาขาย มันก้อต้องลดเปนทำมะดานิครับ มีที่ไหน ซื้อมาใช้ 2 เดือน คุณไปใช้ nk สิครับ ดูการประกอบสิ ( nk ) nk 6300 กับ e398 ที่เก่าสุดๆ ผมยังเลือก e398 เลย
ผู้ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2007 14:19  

[quote="`น้ำผึ้งหยดสุดท้าย`"]ออกแบบได้ดีค่ะ ลงตัวดี เสียอย่างเดว ฝาพับบนสั้นไปนิด - -* ดูขัดๆไงมะรุ

สรุปแล้ว เปนรุ่นที่ออกแบบ มาดีค่ะ ดูดีขึ้นมากๆ[/quote][quote]

เอ ม้นดูดีตรงไหนหว่า ทื่อๆ ยังงัยไม่รู้[/quote]
momo7768
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 15:50  

ตอนนี้มีขายที่ไหนมั่งอะค่ะ ที่ jmart ไม่มีแล้ว คืออยากได้มากๆเลยอะค่ะ

หรือถ้ามีใครอยากจะขายก็ได้นะค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: