Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เปิด contact and carlendar ไม่ได้ ช่วยด้วย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 3063
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: chiangmai
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เปิด contact and carlendar ไม่ได้ ช่วยด้วย
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 14:02  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขอผู้รู้ช่วยด้วยครับ ผม ใช้ Acer N300 ppc หลังจาก sync และ load programs ต่างๆแล้วมีจัหวะหนึ่งที่ผมไม่ได้สนใจ ขณะ sync มันขึ้นว่า active sync can not completed....
หลังจากนั้นผมก็มไ่สามารถใช้ carlendar and contact ผม sync ใหม่แล้ว ก็ยังขึ้น incomplete active sync ,ไม่สามารถติดต่อกับ microsoft outlook ได้ .
จะต้องทำอย่างไรครับช่วยด่วนด้วย
ขอบคุณครับ
Red Machine
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 17:40  

restart ทั้งสองเลยครับ
wchai
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 17:45  

restart , soft reset hard reset ยังเหมือนเดิม
Red Machine
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2006 12:30  

ถ้า Soft reset ไม่หาย อาการนี้ ผมว่าน่าจะลองลง Active Sync ใหม่ดูน่ะครับ หรือ ไม่ทราบว่าที่เครื่อง PC ได้ทำ System Restore ไว้รึเปล่าครับ ถ้าทำย้อนกลับไปก่อนหน้าที่จะ Sync ไวกว่าน่ะ ลองดูน่ะครับ
wchai
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 16:07  

ทนไม่ไหว เอาเครื่องไปให้ร้านทำ hard reset แล้วลง programe ใหม่ครับ ตอนนี้ใช้ได้แล้ว
ขอบคุณมากครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: