Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung SGH-S500
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 154 / เข้าชม: 62560
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2004 04:13  
ตอบโดยอ้างถึง  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
--------** ผู้เขียน:
ตรงลง Dualband หรือ tri กันแน่

dual ครับ

ขอโทษครับ ตอบผิดหน้า ตัวนี้เป็น tri ครับผม
ไม่ยอมบอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2004 14:54  

ทำไมเวบอื่นบอกว่า Dual ง่ะ เป็นงง
ใจดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2004 16:52  

ningning ผู้เขียน:
ซ้มาได้ 2 อาทิตย์ แล้วนะ แต่โหลด วอลเปเปอร์ไมได้อะ ต้องโหลด Easy GPRS อะแต่กลัวว่า software ภายในจะมีปัญหา อยากขายไม่ทราบว่าจะได้ราคาประมาณเท่าไหร่อะ
เราตั้งไว้ไม่ต่ำกว่า 8000 นะ มีแววจะได้มากกว่านี้ไหม อยากรู้ ช่วยตอบทีนะ

เรากำลังอยากได้พอดีเลยขายต่อเราน่ะ 0-6798-8728
moonjang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung SGH-S500
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2004 17:21  

มี Samsung SGH-S500 เครื่องใหม่แกะกล่อง ขายไม่แพง10000 สนใจติดต่อ kuniko 555@hotmail.com
moonjang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung SGH-S500
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2004 17:24  

มี Samsung SGH-S500 เครื่องใหม่แกะกล่อง ขายไม่แพง10000 สนใจติดต่อ kuniko555@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2004 22:03  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
เพชร ผู้เขียน:
ซื้อs500มาแล้วทำยางที่อยู่ด้านใต้ของเครื่องหายพอไม่มียางแล้วรู้ซึกไม่สวยเลยหาซื้อได้ที่ไหนหรือไปซ่อมศูนย์ได้ป่ะเพราะมีประกันเหลือเกือบปีเข้า0ได้มั๊ยบอกมาที ถ้าไม่ซื้อที่ศูนย์ตามร้านขายโทรศัพท์ทั่วไปจะมีขายมั๊ยครับช่วยตอบเร็วหน่อยนะครับเพราะรีบใช้

ลองหาซื้อที่ 0 ดูครับ ราคาราว ๆ 40-60 บาทได้
ESPADA GP
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2004 23:19  

ซื้อมาแล้วแหละ จอสวยดี แต่ไม่รองรับอะไรเลย โหลดอะไรก็ไม่ได้ เซ็ง ผิดหวังมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ รู้งี้เอา S300 ไม่ก็ T610 ก็หมดเรื่อง
คนใช้ซัมซุง s500
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2004 17:47  

samsung S500 โหลดได้นะคะ ทั้ง color wallpaper, polyphonic ringtone
เข้าไปโหลดได้ที่ www.siam2u.com และ www.tigermob.com ค่ะ

เครื่องรุ่นนี้ ถือว่ายังใหม่อยู่ แต่เริ่มมีหลายเวปไซต์แล้วที่ให้บริการ
ใครรู้เวปอื่น ช่วยบอกด้วยนะคะ
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2004 16:56  

คนใช้ซัมซุง s500 ผู้เขียน:
samsung S500 โหลดได้นะคะ ทั้ง color wallpaper, polyphonic ringtone
เข้าไปโหลดได้ที่ www.siam2u.com และ www.tigermob.com ค่ะ

เครื่องรุ่นนี้ ถือว่ายังใหม่อยู่ แต่เริ่มมีหลายเวปไซต์แล้วที่ให้บริการ
ใครรู้เวปอื่น ช่วยบอกด้วยนะคะ

หรอคับ
rutti
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2004 08:52  

ตอนนี้S500 ราคาเท่าไหร่
เพราะเจอที่ telewiz เซ็นทรัลปิ่นเกล้า 10,500
นิ้คงยัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? easy studio ????????????
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2004 08:33  

หาหัวอินฟาเรด IR มาต่อกับcom ก่อน แล้วหาโหลด easy studio เอาแบบตัวเต็มนะ
แล้วติดตั้ง จะใช้ได้ทุกอย่าง ทั้ง phonebook image,ringtone,sms,calendar,สายรับเข้า-ออก-สายไม่ได้รับ เกือบทุกอย่างละครับ
url ที่ไปโหลดได้ ฟรีทุกตัวครับhttp://sg.samsungmobile.com/en/phone/manual_software/manual_software.jsp?page=3
แล้วเลื่อนหา s500 แล้วเลือกโหลดเอาตัวเต็มนะ รู้สึกจะเป็นตัวที่2
รุ่นอื่นๆก็มีให้เลือกโหลด
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??? easy studio ????????????
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2004 22:09  

นิ้คงยัง ผู้เขียน:
หาหัวอินฟาเรด IR มาต่อกับcom ก่อน แล้วหาโหลด easy studio เอาแบบตัวเต็มนะ
แล้วติดตั้ง จะใช้ได้ทุกอย่าง ทั้ง phonebook image,ringtone,sms,calendar,สายรับเข้า-ออก-สายไม่ได้รับ เกือบทุกอย่างละครับ
url ที่ไปโหลดได้ ฟรีทุกตัวครับhttp://sg.samsungmobile.com/en/phone/manual_software/manual_software.jsp?page=3
แล้วเลื่อนหา s500 แล้วเลือกโหลดเอาตัวเต็มนะ รู้สึกจะเป็นตัวที่2
รุ่นอื่นๆก็มีให้เลือกโหลด
แล้วไอหัวIR มันหาซื้อจากไหนล่ะครับ
มือใหม่ S500
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2004 23:06  

ต้องลงโปรแกรมตัวไหนคะ ที่ทำให้คอมฯมองเห็นS500 โดยการต่อผ่าน data link น่ะคะ
ตอนนี้ d/l easy studio มาแล้ว แต่ยังใช้ไม่เป็น ต้องลงโปรแกรมอะไรอีกค่ะ ใครทราบ ช่วยบอกหน่อยนะคะ ถ้าจะให้ดี รบกวนช่วยเรียงลำดับมาให้หน่อยว่าต้องทำอะไรก่อน อะไรหลัง แล้ว easy studio เนี่ย มีหลายตัวเลย แต่ละตัวทำไรได้บ้าง
ขอบคุณค่ะ
rutti
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : s500
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2004 11:58  

พึ่งซื้อมาได้ 3 วัน นั่งมองก็น่ารักดี อืม อือ แต่ยังใช้ไม่ค่อยเป็นเลย
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2004 21:27  

แต่สำหรับผมแล้ว ผมอยากจะเปลี่ยนเครื่องเหลือเกิน โทรศัพท์อะไรไม่รู้Function น้อยมาก
**
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : **
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2004 12:50  

ตกลงรุ่นนี้จะดีหรือไม่เนี่ย รู้สึกว่าจะLOAD รูปอะไรไม่ค่อยได้เลยนะเนี่ย
อยากให้เวลาเรียกเข้าแบบไม่มีเสียงและไม่สั่นด้วย ทำได้เปล่า
มีคำแนะนำดีๆบอกบ้าง
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: **
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2004 12:56  

** ผู้เขียน:
ตกลงรุ่นนี้จะดีหรือไม่เนี่ย รู้สึกว่าจะLOAD รูปอะไรไม่ค่อยได้เลยนะเนี่ย
อยากให้เวลาเรียกเข้าแบบไม่มีเสียงและไม่สั่นด้วย ทำได้เปล่า

ผมว่าเลือกใช้ E100 ดีกว่านะคับ ราคา 11500 บาท แพงกว่า S500 นิดๆ แจฃต่มีฟังก์ชั่นเพียบเลย
dear.de
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2004 15:59  

B a n K - B a D - M a N ผู้เขียน:

ผมว่าเลือกใช้ E100 ดีกว่านะคับ ราคา 11500 บาท แพงกว่า S500 นิดๆ แจฃต่มีฟังก์ชั่นเพียบเลย
แล้วเจ้า e100 มันเป็นยังไงมีด้วยเหรอ
- BankZ -
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2004 19:29  

dear.de ผู้เขียน:
B a n K - B a D - M a N ผู้เขียน:

แล้วเจ้า e100 มันเป็นยังไงมีด้วยเหรอ
คือว่าในเว็บสยามโฟนยังไม่ได้อัพเดตรุ่นนี้น่ะคับ ส่วนนี่ก้อข้อมูลเวอร์ชั่นภาษาไทยที่พอเข้าใจง่ายๆคับ

http://www.blisstel.com/Samsung/e100.html
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2004 09:37  

ซื้อ S500 มาใช้ได้ประมาณ 1 เดือนแล้ว ก็ดีนี่ ไม่รองรับ MMS กับ JAVA ก็ไม่เป็นไร ไม่ซีเรียสเลย ไม่จำเป็น ราคาก็ไม่แพงเกินไป เมื่อเทียบกับของ Nokia เคยใช้แต่ Nokia มาตลอดเพิ่งมาเปลี่ยนครั้งแรก ถ้าเทียบกันแล้ว Nokia แพงกว่าซะอีก แถมสีก็น้อย เสียงก็ไม่เพราะ Nokia 6100 สีแค่ ประมาณ 4000 สี ขนาดบางรุ่นมีกล้องนะ สียังน้อยถ่ายออกมาดูไม่สวยเมื่อเทียบกับ Samsung ที่มีกล้อง (รุ่นที่มีกล้องนะ น้องซื้อ E700 ราคาตั้ง 18,900.- เห่อถ่ายครั้งแรก ตอนนี้ก็ไม่เห้นจะถ่ายเลย เปลืองตังค์เปล่าๆ S500 เราว่าสวยดี เสียเพราะ เข้าไปโหลดเสียงโหลดภาพก็ง่าย แค่กดตรงคำว่า M ตรงกลางไม่ต้องโทรไปขออะไรให้ยุ่งยาก (ถ้าซื้อเครื่องศูนย์นะ) สมัครเข้าไปใน samsung fun club ก็มีเพลงให้เลือกเยอะแยะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ***
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2004 09:48  

จริงๆแล้ว อยากเปลี่ยนรูปภาพหน้าจอ เบื่อรูปเก่าๆแล้ว ทำยังไงหล่ะ โหลดอะไรก็ไม่ค่อยได้

แล้วถ้าจะสมัครเข้า Sumsung Fun Club ต้องทำยังไง มีคำแนะนำดีดี บอกหน่อยได้ไหมคะ
ขอบคุณมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ****
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2004 09:50  

ยังไงก็ซื้อมาแล้ว ไม่อยากซื้อใหม่ แค่นี้ก็รู้สึกเสียดายเงินมาก เหมือนไม่คุ้มค่าเลย
อยากขายคืนจะดีมั๊ย มีข้อแนะนำดีดี บอกด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2004 09:50  

ถ้าคุณโหลดภาพหรือโหลดอะไรไม่ได้ คุณลองเข้าไป www.samsungmobile.com ดู หรือเข้าไป Menu Fun box แล้วไปที่ www service แล้วไปที่ Go to URL แล้วพิมพ์คำว่า wap.th.samsungmobile.com ลงไป ก็จะไปที่ samaung fun club แล้วก็เข้าไป Lock in ตามที่คุณต้องการแคนี้ คุณก็จะได้โหลดภาพหรือเพลงตามที่ต้องการ แต่ส่วนมากเป็นเพลงฝรั่งนะ ถ้าเป็นเพลงไทยก็เข้าไปที่ m (สำหรับ GSM นะ ระบบอื่นไม่รู้เหมือนกันรึเปล่า) เข้าไปที่ m จะขึ้นกับว่า mobile life แล้วเลื่อนลงมาเรื่อยๆ ก็เลือกเข้าไป แล้วไปเลือกของ BEC tero นะจะมีเพลงให้เลือกเยอะเหมือนกัน มีให้ลองฟังดูก่อนโหลดด้วย ยุติธรรมดี เพราะเพลงละ 15 บาทแน่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2004 10:01  

ถ้าเราคิดก่อนซื้อว่าเราพอใจราคานี้ พอใจสินค้านี้แล้วก็ไม่ต้องไปเสียดายหรอก เพราะต้องคิดดูว่า Function บางอันเราก็ไม่ได้เล่นอะไรมากมาย เราก็เล่นเฉพาะที่เราจำเป็นก็พอ เราอย่าไปฟังคนอื่น พี่ก็เหมือนน้องนะแหละ ซื้อมาแล้วชอบเอาไปเปรียบเทียบกับอันอื่น บางคนอาจคิดว่า S500 ไม่มี MMS ไม่มี Fm ไม่มี JAVA แล้วปกติเรามีเวลาเล่นแบบนี้เยอะรึเปล่า เหมือนน้องสาวตัวเอง เพิ่งไปซื้อ Nokia 6220 มาใหม่ ราคาก็แพงตั้งประมาณ 14,000.00 บาท แค่โทรศัพท์ มี FM มีถ่ายวีดีโอ มีกล้องถ่ายรูปเพิ่มขึ้น แต่เราจะได้เล่นบ่อยๆ รึเปล่า สีก็น้อยมากเมื่อเทียบกับราคา (แพง)
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2004 10:11  

Anonymous ผู้เขียน:
ถ้าเราคิดก่อนซื้อว่าเราพอใจราคานี้ พอใจสินค้านี้แล้วก็ไม่ต้องไปเสียดายหรอก เพราะต้องคิดดูว่า Function บางอันเราก็ไม่ได้เล่นอะไรมากมาย เราก็เล่นเฉพาะที่เราจำเป็นก็พอ เราอย่าไปฟังคนอื่น พี่ก็เหมือนน้องนะแหละ ซื้อมาแล้วชอบเอาไปเปรียบเทียบกับอันอื่น บางคนอาจคิดว่า S500 ไม่มี MMS ไม่มี Fm ไม่มี JAVA แล้วปกติเรามีเวลาเล่นแบบนี้เยอะรึเปล่า เหมือนน้องสาวตัวเอง เพิ่งไปซื้อ Nokia 6220 มาใหม่ ราคาก็แพงตั้งประมาณ 14,000.00 บาท แค่โทรศัพท์ มี FM มีถ่ายวีดีโอ มีกล้องถ่ายรูปเพิ่มขึ้น แต่เราจะได้เล่นบ่อยๆ รึเปล่า สีก็น้อยมากเมื่อเทียบกับราคา (แพง)

ดูเหมือนว่า S300 เข้าท่าสุด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ****
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2004 11:01  

จริงไม่ได้ซื้อเองหรอก น้องซื้อให้เป็นของขวัญรับปริญญา พอมาลองใช้ก็เลยงงงงงงง...
ขอบคุณมากสำหรับทุกๆคำแนะนำนะคะ ถ้ามีอีกก็แนะนำมาอีกเรื่อยๆนะคะ
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2004 19:41  

ใครคิดจะซื้อS500 เปลี่ยนไปซื้อS300 เถอะครับ เพราะS500ไม่ค่อยsupportอะไรเลย
wan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? P0P 3 Email ?????? ??? ?? Build in modem ???
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2004 12:10  

รุ่นนี้ ใช้ P0P 3 Email ได้ไหม และ มี Build in modem เพื่อที่จะใช้ conect internet ให้ notebook ได้ไหม ถ้าไม่ได้ช่วยแนะนำรุ่นที่ทำได้ ราคาไม่สูงมากให้หน่อยครับ
rutti
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : s500
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2004 10:34  

ใช้มาได้ก็เกือบเดือนแล้ว รู้สึกหงุดหงิดใจในตอนแรกเพราะload mms ไม่ได้ก็อยากได้ภาพหลาย ๆ ภาพแต่ไม่ได้ แต่ตอนนี้เฉย ๆ แล้วเพราะเริ่มใช้แค่รับเข้าโทรออกเหมือนปกติแล้ว ถ้าใครที่ไม่ได้ใช้ฟังก์ชั่นอะไร ก็ถือว่าคุ้มนะค่ะ เพราะสวย เสียงเพราะ หน้าจอก็ละเอียดมาก
poll
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2004 14:48  

dual กะ tri มันเป็นยังไงเหรอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: s500
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2004 12:44  

rutti ผู้เขียน:
ใช้มาได้ก็เกือบเดือนแล้ว รู้สึกหงุดหงิดใจในตอนแรกเพราะload mms ไม่ได้ก็อยากได้ภาพหลาย ๆ ภาพแต่ไม่ได้ แต่ตอนนี้เฉย ๆ แล้วเพราะเริ่มใช้แค่รับเข้าโทรออกเหมือนปกติแล้ว ถ้าใครที่ไม่ได้ใช้ฟังก์ชั่นอะไร ก็ถือว่าคุ้มนะค่ะ เพราะสวย เสียงเพราะ หน้าจอก็ละเอียดมาก
ผมก็เล่นได้นะกำลังซือมาเล่นของ วันทูคอล น่ะมันเข้าโมบายไลฟ์ให้เลย ก็ดาวโหลด ภาพฟรีเห็นมันมี free valentine อยู่ก็โหลดดูส่งผ่าย แวป ก็ได้นะ
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ : Re: s500
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2004 14:12  

Anonymous ผู้เขียน:
rutti ผู้เขียน:
ผมก็เล่นได้นะกำลังซือมาเล่นของ วันทูคอล น่ะมันเข้าโมบายไลฟ์ให้เลย ก็ดาวโหลด ภาพฟรีเห็นมันมี free valentine อยู่ก็โหลดดูส่งผ่าย แวป ก็ได้นะ

http://wap.siam2you.com
http://wap.th.samsungmobile.com
xu 2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2004 13:43  

อยากให้ช่วยเปรียบเทียบระหว่าง s200 s500 e100
ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเลือกรุ่นไหนดี
ไม่ต้องการให้ เครื่อง supportอะไรมากมายครับ
แล้วราคาตอนนี้ประมาณเท่าไหร่ครับ
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2004 10:52  

xu 2 ผู้เขียน:
อยากให้ช่วยเปรียบเทียบระหว่าง s200 s500 e100
ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเลือกรุ่นไหนดี
ไม่ต้องการให้ เครื่อง supportอะไรมากมายครับ
แล้วราคาตอนนี้ประมาณเท่าไหร่ครับ

แล้วจะเอามาใช้ในแง่ไหนล่ะ
ถ้า ไม่เน้นFunctionอะไรมากมายก็ S500 เพราะจอสวย เสียงเพราะแล้วราคาก็ไม่แพงมากด้วย(ผมใช้อยู่รับประกันได้จอสดมาก) หรือจะS200 ก็เพิ่มJAVAเข้ามาหน่อยนึง ส่วนE100ผมไม่แน่ใจเพราะ ยังไม่เคยเห็นเลย
THE - PONG
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: บ้านครับ อิอิ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2004 11:27  

[Qoute]ผมไม่แน่ใจว่าใช้ MMS ได้รึป่าว แต่ถ้าขนาดใหญ่กว่า T400 แค่นิดหน่อย แต่เบากว่าเยอะครับ[/Qoute]

ใช้ไม่ได้ครับ
THE - PONG
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: บ้านครับ อิอิ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2004 11:32  

อ้างถึง:
ผมไม่แน่ใจว่าใช้ MMS ได้รึป่าว แต่ถ้าขนาดใหญ่กว่า T400 แค่นิดหน่อย แต่เบากว่าเยอะครับ

ใช้ไม่ได้ครับ
toon19
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????? Easy Gprs ??? V200 ????????????
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2004 19:19  

คือว่าลองเอาโปรมแกรมกับสายมาจาก V 200 คะ แล้วติดตั้งดูมันมองไม่เห็นเครื่องหนูคะ
อยากทราบว่าต้องทำยังไงคะ
peak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2004 16:35  

งานนี้ได้เงินง่ายๆ สมัครตอนนี้รับไปเลย 2000 บาท หลังจากนั้นรายได้จะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ แค่อ่าน mail เท่านั้น ขอเชิญอ่านดูก่อน ถึงยังไงเราได้เงินทุกวันอยู่แล้ว
********************************************************************************
***ทันทีที่กรอกใบสมัครเสร็จและ Login เข้าไปดูจะพบเงินอยู่ในบัญชีสะสม = $50 หรือประมาณ 2000 บาท ไทยนั้นเอง เป็น web รับจ้างโฆษณางานทาง internet ทางเว็บไซต์จึงต้องการสมาชิกจำนวนมากเพื่อโฆษณาช่วยเขาอีกทางหนึ่งและทางเว็บไซต์จะจ่ายให้เราในฐานะผู้สร้างผลประโยชน์ให้กับเขา web นี้จ่ายค่าตอบแทนค่อนข้างเร็ว เมื่อสมัครเสร็จ เขาจะมี URL:(เว็บไซต์ของเราเอง) ให้คุณแนะนำคนอื่นๆ ต่อไป
และทุกคนที่อ้างอิงในการสมัครถึงคุณ (refered by) คุณจะได้ $5 ต่อคน
ถึง 10 ระดับ เมื่อเข้าไปเช็คเมล์จะได้ $0.005-$1.00 ต่อ 1 อีเมล์ ทุกๆ วันที่ 15 และ 30 จะมีปุ่ม request payment ปรากฏ
(เป็นปุ่มร้องขอจ่ายค่าตอบแทน) ปุ่มนี้จะปรากฏก็ต่อเมื่อเราทำยอดได้ถึง $250 ก็ไม่ยากแค่แนะนำคนให้สมัครกับเราประมาณ 10 คน ขึ้นไป โดยการลงโฆษณาตาม
webboard ต่างๆ ที่ลงประกาศได้ฟรี บางคนขยันมาก ทำไม่กี่วันก็มีปุ่มrequest payment ปรากฏแล้ว
เมื่อเราคลิ้กเขาก็จะส่งเช็คมาตามที่อยู่ที่เราลงไว้ เราสามารถนำไปขึ้นเงินที่ธนาคารไหนก็ได้
ทราบว่าธนาคารกรุงไทยค่าธรรมเนียมถูกที่สุด
*****ขั้นตอนการสมัคร*****
พิมพ์ไปยังเว็บไซต์ w w w . P r o p a i d e m a i l . c o m / p a g e s / i n d e x . p h p ? r e f i d = r o o n g n i r a n (พิมพ์ให้ติดกัน)
*****วิธีการสมัคร*****
1. เมื่อพิมพ์เข้าไปที่เว็บไซค์เสร็จแล้ว ให้คลิ้กเข้าไปที่ Sign up
2. ใส่ E-mail ของคุณ แล้วกดปุ่ม Submit แล้วรอสักครู่ (จะต้องเป็นอีเมล์ของ Yahoo และ Hotmail เท่านั้น)
3. จากนั้นก็ปิดหน้าต่างที่เราเปิดไว้ทั้งหมด ให้อยู่หน้าจอ Desktop
4. สักครู่ก็เข้าไปเช็คเมล์ของคุณ ตาม อีเมล์ที่คุณกรอกตอนสมัคร เมื่อ
เมื่อเปิดอ่านเมล์จะมี เว็บไซค์แถบสีน้ำเงินยาวๆ ให้คุณคลิ้กเข้าไป
เพราะเป็นใบสมัครเพื่อให้เรากรอก
5. เมื่อคลิ้กเข้าไปแล้วจะเป็นรายละเอียดในการสมัคร(ให้กรอกเป็น
ภาษาอังกฤษทั้งหมด) โดยให้กรอกรายละเอียดดังนี้;
Username (Use letters and numbers only) ชื่ออะไรก็ได้ที่จำง่ายๆ เพื่อ
เอาไว้ Login
E-mail เขาจะใส่ให้แล้ว ถ้ายังไม่ได้ใส่ให้ใส่อีเมล์ของคุณลงไป
First Name ชื่อจริง เพื่อเอาไว้รับเช็ค
Last Name นามสกุลจริง
Address ที่อยู่โดยละเอียด ( บ้านเลขที่ ถนน ตำบล อำเภอ)
City ใส่จังหวัด
State เลือก N/A
Zip Code ใส่รหัสไปรษณีย์
Country เลือก Thailand
Referred by ใส่ roongniran พิมพ์ให้ติดกัน
เลือก Payment account ID ใส่เลขอะไรก็ได้ 8 ตัว
Password ใส่รหัสเลขอะไรก็ได้ ไม่น้อยกว่า 6 ตัว เพื่อใช้ LoginConfirm
Password ใส่รหัสเดิมอีกครั้ง แล้วกดปุ่มนี้
เมื่อสมัครเสร็จเรียบร้อยแล้วเราก็เข้าไปอ่านเมล์ (วันแรกเราอาจยังไม่มีเมล์ ถ้าไม่มี คุณต้องรออ่านวันต่อไป)
*****วิธีการเข้าไปอ่านเมล์*****
1. เข้าไปที่เว็บไซค์ w w w . P r o p a i d e m a I l . c o m (พิมพ์ให้ติดกัน)
2. เมื่อเข้าไปแล้วจะมี 2 ช่อง คือ Username และPassword ของคุณที่กรอกลง
ใบสมัครไว้
3. การอ่านอีเมล์ ให้คุณคลิ้กที่ Paid-to-click และ Your inbox ใน Paid-to-
click เขาจะมีรูปให้เราคลิ้กเข้าไปอ่านหรือที่ click here ส่วนใน Your inbox
เมื่อคุณเปิดอ่านในจดหมายเขาจะมีเว็บไซค์สีน้ำเงินมาให้เราเข้าไปอ่าน อ่านให้
อ่านให้ครบ 15 วินาที เราก็จะมีเงินสะสม ยอดเงินจะไม่เพิ่มทันทีจะเพิ่มก็ต่อเมื่อ
เราอ่านเรียบร้อยทุกเมล์แล้วก็ปิดหน้าต่าง และ Login เข้าไปใหม่ ยอดเงินก็
จะเพิ่ม เพื่อไม่ให้สับสน อ่านเสร็จควรลบเมล์ทิ้งเพื่อไม่ให้สับสนระหว่างเมล์
ใหม่กับเมล์เก่า
4. ส่วนเว็บไซค์ของคุณที่เขาให้มา เพื่อใช้ในการแนะนำนั้น ให้คุณเข้าไปคลิ้กที่
Referral Links
*****หมายเหตุ*****
การแนะนำเพื่อน
1. แนะนำเพื่อนที่คุณรู้จัก (แต่อย่าใช้เครื่องเดียวกันในการสมัครและในการอ่านเมล์เพราะเขาจะตัดสินคุณและเพื่อนของคุณทันที
2. แนะนำผ่านเว็บบอร์ดหรือลงประกาศตามเว็บบอร์ดที่เขาให้ลงประกาศฟรี แต่เว็บเขาจะไม่ให้เราลงประกาศในข้อคิดเห็นของเขาเขาจะล็อก คำว่า P r o p a i d e m a i l ให้เป็นเครื่องหมาย ++ จึงทำให้ผู้อ่านไม่เข้าใจและสมัครไม่ได้*****วิธีที่แสนง่ายที่สุด*****
วิธีที่ 1 ได้แน่ๆ ทุกวันแค่เข้าไปอ่านเมลล์
เช็คเมล์โดยเข้าไปที่ w w w . P r o p a i d e m a i l . c o m (พิมพ์ให้ติดกัน)
ทุกวัน Login เข้าไปทุกวัน และเลือกในแท็บ paid-to-click และ box
ระบบจะมีเมล์มาให้เลือกอ่าน อ่านให้ได้เวลาประมาณ 15 วินาที จะได้ค่าลิงค์ $0.05-$1ต่อ 1 ลิงค์ สมาชิกจะได้รับเงินโดยทาง Paypal, Egold หรือจ่ายเป็นเช็คแล้วแต่จะต้องการก็ต่อเมื่อทำยอดสะสมได้ $250 แนะนำให้เลือกเป็นเช็ค
วิธีที่ 2 น่าสนใจกว่าเพราะได้เงินมากกว่า
หาสมาชิกเพิ่มจากการโฆษณาในเว็บไซค์ หรือเว็บบอร์ดต่างๆ หากมีคนสมัครสมาชิกภายใต้ชื่ออีเมล์ของคุณ คุณจะได้รับ $5 ต่อคน นับถึง 10 ระดับชั้น (เป็นสายงานแบบรากหญ้า)
*****หมายเหตุ***** คอม 1 เครื่อง สมัครได้แค่ 1 คน เท่านั้น ห้ามโกง เขาเช็คได้ครับ
เป็นที่น่าเสียดาย บางคนแนะนำคนไปตั้งเยอะแล้ว
แต่มาทำแบบนี้เขาตัดทิ้งทันทีเลยระวังกันนิดหนึ่งนะ บางคนทำไปเพราะไม่ทราบ
แต่บางคนทราบแต่อยากได้สมาชิดเยอะๆ เลยใช้คอมตัวเดียวแต่สมัคร หลายครั้ง
ทำตามความถูกต้องละกันชัวร์กว่า ไม่เสี่ยง และไม่ต้องเสียเวลาฟรีๆ
*****และเป็นเว็บที่ถูกกฎหมาย*****
dear.de
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2004 12:46  

ตอนแรกพาแม่ไปดูนานแล้วแม่ก็บอกเอารุ่นนี้หละ
แต่พอ ไปๆ มาๆ หน้าจอด้านนอกก็ไม่โชว์อะไรเลย แต่โชคดีมันเสียภายใน 7 วันเค้าก็เลยเปลี่ยนเครื่องให้ เลย โชคดีจัง
ถ้าเป็นเครื่องนอกก็คง ซ่อมเสียตังอีก
dear.de
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2004 12:49  

เอาที่โฆษนาข้างบนออกทีได้ไหม
ไม่ใช่โฆษนา นะเฟ้ย
tum45
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2004 22:06  

รายการหนึ่งในร้านครับ เป็นรายการที่โกงที่สุดเลย วันนี้เป็นวันที่ผมรู้สึกแย่ที่สุดเท่าที่เคยดูรายการโทรทัศน์มา
เมื่อวันที่ 29 มีนาคม ผมตอบคำถามข้อที่ 3 ถูกครับ ผมไม่ได้ตอบเร็วทันที่ที่มีการถามคำถามจบ ผมตอบตอนเวลาประมาณ 21.35 น. และได้รับ ข้อความตอบกลับมาว่าคุณมีสิทธเป็นหนึ่งในล้าน ผมรู้สึกดีใจมาก แต่เมื่อกี้ 21.25นงวันที่ 30 มีนาคม มีการประกาศผู้ที่โชคดี ซึ่งมันไม่ใช่ผม ผมรู้สึกแย่เอามากๆ

1.รู้สึกว่ารายการนี้หลอกลวง เพราะจะมาอ้างว่าคอมช้า ระบบช้า ขอโทษครับทางรายการคุณใช้เครื่องคอมพิวเตอร์รุ่น 80486 หรือครับ ผมตอบช้าไปตั้งนานทั้งๆที่มีผู้ตอบถูกแล้วทำไมกลับไม่ยอมส่งข้อความมาว่าเกมส์จบแล้ว
2.การกระทำเช่นนี้เป็นเจตนาที่จะหลอกลวงเอาเงินจากประชาชนตาดำๆหรือเปล่า บางท่านก็เป็นนักศึกษาด้วย
3.เท่าที่อ่านกระทู้มา คุณอ้างแต่ว่าจะปรับปรุงระบบมาเป็นชาติแล้ว คุณไปจ้างที่ไหนมาปรับปรุงระบบครับ
4.ถ้ามีปัญหาอย่างนี้ทำไมไม่ยกเลยรายการไปก่อนเลย แล้วระบบดีเมื่อไหร่ก็มาเปิดใหม่

ผมรู้สึกเสียใจกับรายการดทรทัศน์เมือ่งไทยมากที่สุดครับ

http://www.mobile2tv.com//webboard/showboard.php

เชิญทุกท่านเข้าไปอ่านครับ เรื่องของรายการ หนึ่งในล้านครับ ช่อง 5
500
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : S500/?????-??????????????
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2004 21:54  

เราก็เพิ่งซื้อมานะ ตอนแรกใช้s300 ก็ว่าดีมากแล้ว แต่ไม่เหมาะมือ เพราะมันเล็ก ลอดมือลอดเท้า ตอนนี้ใช้S500 ก็งงกับเมนู พอจะเข้าโปรแกรมColler Group มันต้องให้เราคัดลอกข้อมูลจากsimมาไว้ในเครื่องก่อนทุกครั้งเลย ไม่งั้นทำไม่ได้อ่ะ ใครรู้ช่วยตอบหน่อยว่าจะทำไงดี อีกอย่างก็คือว่า การรับสายมันมี2วิธี คือเปิดฝารับ กับเปิดฝาแล้วกดปุ่มรับสาย ว่าแต่ว่ามันต้องเข้าไปที่เมนูไหนกันแน่ เพราะเราเข้าเมนูการตั้งค่าเครื่องแล้วก็ไม่เจอ ถามผู้รู้ช่วยตอบด้วย จะขอบคุณมากๆเลย....
ซัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? S500 ??? E100 ????????????????
วันที่โพสท์ : 27 May 2004 14:21  

ไม่ทราบว่า เทียบ S500 กับ E100 รุ่นไหนดีกว่ากัน กะลังจะซื้อแต่เลือกไม่ถูก ช่วยแนะนำหน่อยซิ
Bkiang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : PLZ !!
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2004 20:44  

อยากทราบว่า ถ้าถ่ายรูปจาก E700 แล้วส่งเข้า S500 ได้มั้ยค่ะ ? หรือส่งผ่าน IR ได้มั้ยค่ะ ? แล้วมันใช้ได้แต่ Polyringtone หรือค่ะ ?
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ : Re: S500/?????-??????????????
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2004 15:18  

500 ผู้เขียน:
เราก็เพิ่งซื้อมานะ ตอนแรกใช้s300 ก็ว่าดีมากแล้ว แต่ไม่เหมาะมือ เพราะมันเล็ก ลอดมือลอดเท้า ตอนนี้ใช้S500 ก็งงกับเมนู พอจะเข้าโปรแกรมColler Group มันต้องให้เราคัดลอกข้อมูลจากsimมาไว้ในเครื่องก่อนทุกครั้งเลย ไม่งั้นทำไม่ได้อ่ะ ใครรู้ช่วยตอบหน่อยว่าจะทำไงดี อีกอย่างก็คือว่า การรับสายมันมี2วิธี คือเปิดฝารับ กับเปิดฝาแล้วกดปุ่มรับสาย ว่าแต่ว่ามันต้องเข้าไปที่เมนูไหนกันแน่ เพราะเราเข้าเมนูการตั้งค่าเครื่องแล้วก็ไม่เจอ ถามผู้รู้ช่วยตอบด้วย จะขอบคุณมากๆเลย....

S500 สามารถรับสายได้วิธีเดียวเท่านั้นครับ คือ เมื่อเปิดฝาจะเป็นการรับสายโดยอัตโนมัติ แต่ถ้าระหว่างที่คุณกำลังใช้งานเครื่องอยู่แล้วมีสายเข้าก็จะมีการถามว่า ตกลง(ซ้าย) ปฏิเสธ(ขวา) ครับ
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ : Re: PLZ !!
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2004 15:44  

Bkiang ผู้เขียน:
อยากทราบว่า ถ้าถ่ายรูปจาก E700 แล้วส่งเข้า S500 ได้มั้ยค่ะ ? หรือส่งผ่าน IR ได้มั้ยค่ะ ? แล้วมันใช้ได้แต่ Polyringtone หรือค่ะ ?

ไม่ได้ทั้งสองทางครับ เพราะเนื่องจากS500 ไม่รองรับMMSครับ ส่วนIRของS500นั้น สามารถใช้รับ-ส่งได้เฉพาะPhone-Book เท่านั้นครับ
janei
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Aug 2004 15:57  

ส่งไม่ได้ค่ะ ลองทำดูแล้ว ถ้าอยากจะ load รูปต้องลองไปที่ shop ของ shinee น่ะค่ะ ที่เมเจอร์พอมีนะคะ ส่งเป็น s300 แต่เครื่องเรารับได้ค่ะลองดูนะคะ ส่วน polyphonic ringtone นั้น load ได้เยอะมาก ลองเล่นดูนะ ข้อเส้ยก็จะมีแค่ไม่รองรับ mms นะคะ แต่ organizer ดีมาก แล้วก็ load รูปตามเว็บจะมีปัญหาแค่นั้นเอง ส่วนอื่นก็โอเคอ่ะคะ
pitacon
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2004 01:10  

รุ่นนี้เหลือเท่าไหร่แล้วค้าๆๆ บอกหนูที Confused
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2004 15:32  

Bkiang ผู้เขียน:
gio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2004 21:16  

ตอนนี้ราคาของ S500 เท่าไหร่ครับ Very Happy
แจงจ๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2004 13:57  

สวยมากเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2004 14:43  

nogia ผู้เขียน:
สวยดี
3/12
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 14 May 2005 20:47  

ราคาตอนนี้ประมาณเท่าไหร่คะ น่าใช้ดี Surprised(เพิ่งเคยเข้ามาดูน่ะค่ะ)
999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2005 14:35  

สวย เล็ก ถูกใจจริง ๆ แต่ทำอะไร ไม่ได้เลย รับ MMS ก็ไม่ได้ ส่งก็ไม่ได้ โหลดเพลงใหม่ ๆ ก็ไม่ได้ ไม่รู้จะทำออกมาทำไมนะ จอสี ฝาพับ ดูเหมือนทันสมัยสุด ๆ แต่รู้อะป่าว ล้าสมัยแย้ว Evil or Very Mad
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2007 22:47  

รุ่นนี้แหละ จอสีเครื่องแรกของผม
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: