Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 310 - ไอโมบาย
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 173 / เข้าชม: 527169
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : i-mobile 310 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 00:48  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile 310 - ไอโมบาย
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/imobile/310.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 04 Sep 2006 22:20; ทั้งหมด 1 ครั้ง
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 01:01  

รุ่นนี้ทำออกมาแปลกแหวกแนวมาก จอเป็น OLED ด้วย
รูปทรงเครื่องแบบเครื่องเล่น MP3 เลย
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 01:03  

รุ่นนี้ออกมาแหกหน้าคนซื้อ309หมดเลย
จอเปงOLEDแบบs88ด้วยภาพสวยทั้ง170องศาอิอิ
jusmin nabatong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 09:27  

ยังกะเฟรชไดร์เลยนะนี่
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: i-mobile 310 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 10:06  

ยังกะเครื่องเล่นmp3
boatboat
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 12:33  

ยังแคปซูลยาแต่ก็สวยดี
เอก Home Pro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่องเล่ายามบ่าย
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 15:46  

ว่าไปแล้วมันก็ดูดีนะ รูปทรงสวยดีแต่ก็ยังคงไม่มีกล้องถ่ายรูปเหมือนกับตัว309
ถือว่ามี ดีไซด์เป็นของตัวเองแล้ว Smile
ESPADA GP
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 17:05  

อย่างอื่นก็ธรรมดานะ แต่หน้าตาแหมเล่นซะ ไฮเทคซะ
bigdee
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: แปดริ้ว
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 17:42  

United ผู้เขียน:
รุ่นนี้ทำออกมาแปลกแหวกแนวมาก จอเป็น OLED ด้วย
รูปทรงเครื่องแบบเครื่องเล่น MP3 เลย

จอ OLED ดียังไง บอกที
อะไรก็ไม่รู้
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: EL-NINYO CITY
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 18:07  

เคยเล่นดูในงานIct ตอนนั้นไม่ปวดหัวเลยไม่ได้กินเลยอ่า
-MO-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 23:24  

น่าจะต้องพูดว่า เป็นเครื่องเล่นเพลง ที่สามารถโทรได้ จะเหมาะกว่า เพราะออกแบบมาในแนวเครื่องเล่นเพลงโดยตรง

ถ้าต่อ USB ได้โดยตรง โดยไม่ต้องใช้สาย data ต่างหาก ก็น่าจะดี
แต่ยังไม่รู้ว่าราคาเท่าไหร่นี่สิ
Nse-WF
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 00:38  

ยังจะมีคนมาบอกว่าลอกใครมาอีกมั้ยครับ เนี่ย เฮ้อ -_-'
PoPpiNGg
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 03:55  

ไม่ใช่มือถือเเล้วมั้งเนี่ย
รูปร่างสุดยอด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 20:34  

คล้ายๆ เอา PEBL U6 มาใส่ปุ่ม
Softimage
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 21:04  

จะทนป่าวเนี้ย...สงสัยคงจะเป็นรอยง่ายน่าดูเลย Rolling Eyes
ไอ้กระล่อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 11:33  

เราเห็นที่ เว็บอายโมบาย บอกราคา 4.xxx อ่าคับ แต่ก็ฮาดีน๊ะน่าซื้อ

เลยดูรุ่นนี้กับ 510 ใครว่าอันไหนน่าแนะบอกที
ไอ้กระล่อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 11:33  

แนงจิงๆๆคิดได้ไง สุดยอดๆๆๆๆ
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 16:14  

หน้าจอเล็กไปนิดนึงนะ
แต่ราคา 4000-5000 ประมานนี้น่าสนมากนะ(เดาราคาเอง)
เครื่องเล็กไปหน่อย แต่รูปร่างสุดตีน ขอบอก
แบตก็นานพอสมควรนะ มีช่องใส่แมมด้วยนี่ซิ คุ้มนะ
ซื้อแมมใส่ 512 อัดเพลงได้สุดๆ
แต่หน้าจอมันเล็กไปนิดนะ ติดแค่นี้ เครื่องเล็กเกินไปอาจใช้ยากนิด
แต่ราคาอย่างนี้มั่วมา คุ้มมาก
arsenal789@hotmail.com
ยัEป่วJส์ of PW
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 07:27  

อยากเห็นตัวจิงอ่ะ น่าสนนะ
แต่ข้องใจ รูปร่างมัน Question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 22:42  

อะไนเนี่ยนึกอะไรไม่ออกรือ
ผมเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 14:21  

jusmin nabatong ผู้เขียน:
ยังกะเฟรชไดร์เลยนะนี่

จริงด้วยเนอะ ถ้าถอดหัวออกมาได้เป็น พอร์ต USB ละก็จะแหวกแนวมากๆ ไม่ต้องใช้สาย USB เลย แฮะๆๆ
นายก้อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 00:52  

ราคาไปดูมาวันนี้ 4900 ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 19:49  

ต่อเหลือ 3500 ได้เปล่าครับ
เพราะตอนนี้ 309 ก็เหลือ 3 พันนิดๆ แล้ว ตอนแรกก็ 4200 เหมือนกัน
LivisPupb
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 15:28  

แปลกเท่าไหร่ เท่เท่าไหร่ หน้าดีขนาดไหน อย่าลืมว่าต้องสนทนาทำหน้าที่โทรศัพท์ได้อย่างดีนะครับ
แต่ยอมรับว่าแหวกตลาดและเท่ดีครับ Very Happy
e_lle_z
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 17:21  

เหมือนไร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2006 19:22  

ราคาตอนนี้ 4100บาท ตัวเครื่องเล็กมากเลยพอๆกับ309 (5100บาท+ชุดหูฟังโซนี่)
Duu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2006 22:36  

ซื้อมาแล้ว 4500 ราคานี้รับได้แจ๋วมาก... เสียงดี เล็ก สวยลูกชอบมาก Very Happy ดีกว่าซื้อ mp3 เฉยๆ (sony EOO 4999.-) สุดคุ้ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 01:43  

เห็นในโฆษณาบอก4990 แต่ถ้าจะเอาหูฟังSonyก็บวกเพิ่มอีก200บาท
เราอยากรู้ว่าหูฟังSonyรุ่นไหนอ้ะ ราคาจริงๆมันเท่าไร
lukmai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวยแตสู้ 608 ม่ายด้าย
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 09:33  

สวยแต่สู้ 608 ม่ายได้ Sad แต่ก้อโอนะ อิอิ
pexspitfire
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 19:18  

ก้เปน MP3ที่ใช้โทรได้ ดีมั่ก มั่ก....
เล็กกระทัดรัด แต่เมนู ฟังชั่นแอบไปหน่อยนะ หายากจริงๆ
จอเล็กไม่เป็นไร น่ารักดี แต่ต้องระวังรอยขีดข่วนหน่อยนะ
ที่คล้องสายอยู่ข้างในนะ บางคนอาจหาไม่เจอ
ขอย้ำ เป็น MP 3 ที่แถมโทรศัพท์น่ะ
ถ้าไม่ต้องใช้สายUSB จะดีสุดยอด ชอบมากกกกก
goldsoda
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้วใส่ mem 512 ไม่ได้อ่ะ ใครใช้ได้มั่งครับ
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 21:53  

ผมใส่ mem 512 แล้วมัน ไม่เห็นพื้นที่ว่างครับ (free 0) ใครใช้แล้วใส่ mem 512 ได้มั่งครับ
ผมโทรไปถาม 0 i-mobile แล้วเขาบอกว่าไม่มีข้อมูลอ่ะ เศร้า
phuphu
Year's Star

จังหวัด: Chiang Mai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2006 03:36  

เหมือนเม็ดวิตามิน C พิกล... Neutral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อมาแล้วใส่ mem 512 ไม่ได้อ่ะ ใครใช้ได้มั่งครับ
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 13:22  

goldsoda ผู้เขียน:
ผมใส่ mem 512 แล้วมัน ไม่เห็นพื้นที่ว่างครับ (free 0) ใครใช้แล้วใส่ mem 512 ได้มั่งครับ
ผมโทรไปถาม 0 i-mobile แล้วเขาบอกว่าไม่มีข้อมูลอ่ะ เศร้า

ใส่แล้วสามารถทำงานได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 20:34  

review หน่อยครับ จะซือ้อยู่แต่ไม่รู้ว่ารูปลักษณ์ออกมาเป้นอย่างไร แล้วใช้งาเนป้นอย่างไร
เสียงก้องรึเปล่าแล้วเพลงชัดแค่ไหน
ืืnn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากเปรียบเทียบดู
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 11:04  

309 กับ 310 อันไหนสวยกว่ากันและรูปทรงด้วยช่วยบอกหน่อยไม่รู้ว่าจะซื้อเครื่องไหนดีตัดสินใจไมุ่ถูกเลยมีใครรู้บ้างจ๊ะ
dot7fun
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากเปรียบเทียบดู
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 22:39  

ืืnn ผู้เขียน:
309 กับ 310 อันไหนสวยกว่ากันและรูปทรงด้วยช่วยบอกหน่อยไม่รู้ว่าจะซื้อเครื่องไหนดีตัดสินใจไมุ่ถูกเลยมีใครรู้บ้างจ๊ะ

วันนี้ไปจับมา 310 หนักกว่า 309 นิดนึง 310 หนากว่า 309 มีหลายสีกว่า แค่นี้แหล่ะ
ซื้อ 309 เหลือเงินไปซือ เมม 256 ได้มั้ง
ขอถามหน่อยใครใช้ I mo หลายรุ่นแล้วอยากรู้ว่ารุ่นไหนเสียงดังที่สุด เอาแบบเปิดดังสุด
แล้วเสียงไม่แตกนะ อ้อเสียงลำโพงนะไม่ใช่หูฟัง แล้วดังพอกับ 3250 ได้เปล่า
Wink
ลูกปลาน้อย....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 13:54  

ขอถามหน่อยนะค่ะ........
1. FM /MP3 เสียงเป็นแบบ Mono หรือ Stereo ค่ะ
2. แล้วฟังเพลงแบบไม่เสียบสายหูฟังได้ไหมค่ะ
3. ต้องใช้สาย data ในการถ่ายโอนข้อมูล (เช่น เพลง ภาพพื้นหลัง ) จาก PC เหมือนรุ่นอื่น ๆ ใช่ไหมค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 23:46  

ใช้ระบบ 1900 ได้หรือเปล่าครับ ดูในเว็ปบอกว่าใช้ 1900 ได้ แต่ไปถามที่ไอโมบายเดอะมอล์งามวงศ์วานบอกใช้ไม่ได้ เลยอยากถามดูครับ
บายะจัง
Year's Star

จังหวัด: BuRiRaM
หัวข้อ : mp Dd
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2006 05:28  

มันก้อเหมือนเครื่องเล่น mp3 ดีดีนี่เองเนอะ

แต่โทรได้ อิอิ

ว่าไปแล้วใช้ไม่ยาก

อยากได้สักเครื่องจัง สีชมพู

โฮ่ะ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

Embarassed Crying or Very sad Laughing
JuKaGee
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากเปรียบเทียบดู
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2006 10:54  

[quote="dot7fun"]
ืืnn ผู้เขียน:

วันนี้ไปจับมา 310 หนักกว่า 309 นิดนึง 310 หนากว่า 309 มีหลายสีกว่า แค่นี้แหล่ะ
ซื้อ 309 เหลือเงินไปซือ เมม 256 ได้มั้ง
ขอถามหน่อยใครใช้ I mo หลายรุ่นแล้วอยากรู้ว่ารุ่นไหนเสียงดังที่สุด เอาแบบเปิดดังสุด
แล้วเสียงไม่แตกนะ อ้อเสียงลำโพงนะไม่ใช่หูฟัง แล้วดังพอกับ 3250 ได้เปล่า
Wink[/quoteไม่ต้องห่วงเรื่องสี เดี๋ยวอีก3เดือนมานก็ออกมาเอง กรอบหลายๆสีอ่ะ
แล้วตอนนั้นราคาคงไม่เกิน3700แน่ๆ
JuKaGee
Year's Star

หัวข้อ : ตอบๆๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2006 11:06  

ลูกปลาน้อย.... ผู้เขียน:
1. FM /MP3 เสียงเป็นแบบ Mono หรือ Stereo ค่ะ
2. แล้วฟังเพลงแบบไม่เสียบสายหูฟังได้ไหมค่ะ
3. ต้องใช้สาย data ในการถ่ายโอนข้อมูล (เช่น เพลง ภาพพื้นหลัง ) จาก PC เหมือนรุ่นอื่น ๆ ใช่ไหมค่ะ

ตอบคำถามจ้า
-1- เสียงเป็นแบบ Stereo คับผม คาดว่าน่าจะ 2.1chanel
-2- ฟังได้แต่ไม่ชัดเจนเท่าไหร่นัก แตกต่างจากใช้หูฟังอย่างเห็นได้ชัด
-3- ใช้สาย USB แบบที่ถอดจากการ์ดลีดเดอร์แล้วจิ้มได้เลยอ่ะ(ใช้กับWinXP)
JuKaGee
Year's Star

หัวข้อ : ลืมเทสต์ๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2006 11:22  

ใครช่วยบอกทีว่า
มันแก้ไขเรื่องเสียง(ความดัง)ขชองลำโพงกะไมล์ขณะสนทนาแล้วยังอ่า
คือตัว309มันเบามากๆๆๆอ่ะ โทษทีๆ ลืมเทสต์ๆๆๆแจ้งกันให้ทราบด่วน
นก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อมาแล้วใส่ mem 512 ไม่ได้อ่ะ ใครใช้ได้มั่งครับ
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2006 09:34  

ลอง Format ดูสิ อาจจะใช้ได้ กับ mp3 บางรุ่นต้องทำแบบนี้ Twisted Evil
เฮ้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: f u c k ing good
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2006 22:58  

mayhem ผู้เขียน:
เพราะผมลองถามคนขายแล้วเขาบอกเป็นกฎของ I-mobileว่าถ้าไม่เกิน 3 เดือนห้ามเปลี่ยนเครื่องใหม่ ซ่อมไม่ครบ 3 ครั้งก็ไม่มีสิทธิ

ขอความเห็นใจผมด้วยใครได้อ่านช่วยโพสต่อด้วยเอามันทุกเว็บเลย

คือ ผมเข้าใจความรู้สึกนะครับ ว่า ศูนย์ i-mobile มันไม่ได้เรื่องจริงๆ
เครื่องมันก็เอาแน่เอานอนไม่ได้ เสียง่ายๆ ก็เยอะ

แต่ คุณนี่ก็มั่วมากๆ ด่าแหลก ยกเมฆมาก็มี
คือ เขารับเปลี่ยนเครื่องใน 7 วัน ยกเว้น ทำตก ตกน้ำ นะครับ เลยนี้ต้องซ่อม ห้ามเปลี่ยน

แล้วถ้าจะขอความเห็นใจ ช่วยพูดให้เพราะๆ หน่อย นิสัยไม่ดีเลย ตั้งชื่อส่อกริยาจริงๆ
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2006 16:14  

น่าสนครับ มีไว้ปวดหัวก็แทนยาได้ รูปทรงคล้ายยาครับ
mikkey
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2006 16:35  

สวยดี รูปร่าง และน้ำหนักก็โอเค กว่า 309 แต่น่าเสียดายที่มีตังซื้อไม่พอเลยหิ้ว 309 กลับบ้านซะงั้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2006 15:48  

สรุป...อย่าซื้อเลย i mobile ห่วยมากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2006 15:52  

แบบว่าเอาตังไปซื้อ i pod shuffle 1 เครื่อง + nokia จอขาว-ดำถูกๆด้กว่ามั๊งเพราะมือถือไม่ได้โชใคร แต่ i pod แค่โชว์หูฟังก้อ intrend แร้ววววววววววว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 13:12  

เอาไว้พกติดตัว ฟังเพลง และก็เป็นเบอร์ที่ 2 พกหูฟังดีๆติดตัวสักอัน
เท่านี้ก็โอเคแล้วสำหรับเครื่องนี้

แต่ที่ชอบมากๆก็คือ วัสดุ ดูเกินราคา โดยเฉพาะรุ่นสีดำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อะไรเนี่ย
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2006 09:26  

ทำไมบริทไม่ตรวจเช็คอุปกรณ์ก่อนที่จะนำมาขายให้ลูกค้าซือ้มาวันแรกก็มีปัญหาซะแล้วหูฟังดังข้างเดียวยังไม่ทันจะใช้งานเลยซื้อมานะไม่ได้ขอฟรีๆๆๆๆๆน่าจัตรวจเช็คให้ดีก่อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 04:42  

Anonymous ผู้เขียน:
แบบว่าเอาตังไปซื้อ i pod shuffle 1 เครื่อง + nokia จอขาว-ดำถูกๆด้กว่ามั๊งเพราะมือถือไม่ได้โชใคร แต่ i pod แค่โชว์หูฟังก้อ intrend แร้ววววววววววว

หุหุ i pod รึื เง้อ...
intrend แล้วไง ก็เท่านั้นล่ะ แบบว่าเห็นเขาซื้อกันก็ซื้อ เง้ออ บางคน ยังเอาเพลงลงเองไม่เป็นอนาจใจมาก
i pod shuffle <<ของปลอมก็มีเพียบใครก็มีได้ i pod shuffle OEM ของจีนแดงน่ะรูปร่างเหมือนมาก อันละพันกว่าบาม ความจำ 1gb ซื้อมาใช้แล้วจะเหลิอความจำแค่ 128 น่ะ555 Very Happy
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2006 12:03  

This Haier Black Pearl isn't just small enough to be confused with a suppository, it's loaded with features as well. There's the MP3 player, FM tuner, voice recorder, some sort of "3D Graphics", a thumb rocker, OLED screen, Stereo Bluetooth, 1GB Trans-Flash slot, and miniUSB compatibility.

It's GSM compatible, and is sold unlocked directly from Trans Global Consulting and Marketing Group of Boca Raton, FL. No product site or pricing yet, but if subsidized by a cell provider (Cingular or T-Mobile), this phone could be the next hot fashion phone.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2006 18:45  

ท่าน ใด ที่ ใช้เเล้ว ช่วยโพสบอกหน่อยนะครับ ว่ารุ่นนี้ ดีมั้ย กำลังตัดสินใจซื้อ ครับ
TWT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2006 01:11  

ใช้ได้ 3 วัน หน้าจอมีเส้นขึ้น รอซ่อมประมาญ 21 วัน เซ็ง อย่างอื่นก็ ok
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 02:30  

เชษ ผู้เขียน:

This Haier Black Pearl isn't just small enough to be confused with a suppository, it's loaded with features as well. There's the MP3 player, FM tuner, voice recorder, some sort of "3D Graphics", a thumb rocker, OLED screen, Stereo Bluetooth, 1GB Trans-Flash slot, and miniUSB compatibility.

It's GSM compatible, and is sold unlocked directly from Trans Global Consulting and Marketing Group of Boca Raton, FL. No product site or pricing yet, but if subsidized by a cell provider (Cingular or T-Mobile), this phone could be the next hot fashion phone.

อ่าวววว ... เหมือนกันเด๊ะ แต่คนละยี่ห้อ ในรูปมันของ Haier นิ ...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 11:34  

นก ผู้เขียน:

ลอง Format ดูสิ อาจจะใช้ได้ กับ mp3 บางรุ่นต้องทำแบบนี้ Twisted Evil

อย่าดันจนสุด เหลือไว้1.5-2.0มม. ครับ ..../4403
cmsnet
Year's Star

หัวข้อ : i310
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 23:13  

อ่านในคู่มือ บอกว่า miniSD ต้องเป็น Format FAT12 หรือ FAT16 คาดว่าที่มองไม่เห็น เพราะ miniSD ที่เอามาใส่ เป็น format FAT32 หรือเปล่า คับ
vivimomo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เราใช้รุ่น310อยู่
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 01:30  

Very Happy ใช้ดีนะ ซื้อมาเดือนกว่าแล้วไม่มีปัญหาอะไร

ชอบที่เอาเพลงเอ็มพีมาเป็นริงโทนได้ โดยที่เราสามารถตัดเอาเฉพาะช่วงที่เราต้องการ เองได้ไม่จำเป็นต้องเอามาทั้งเพลง โดยเราทำได้เองที่ตัวเครื่องมือถือเลย

เราเพิ่มเมม เป็น512 รวมเครื่อง อีก 128 เวิร์คมากฟังเพลงได้เยอะดี
แบ็ตก็ทนมากเท่าที่ใช้ฟังเพลงดัวยคุยโทรด้วย ก็ประมาณ 2 วัน จิงๆ

และเรื่องสายยู ต่อเข้าคอม วินเอ็กซ์พี ง่ายมาก จะอยู่ในไดฟ์ F และ Gไม่ต้องโหลดตั้งค่าเลย ตอนเราโหลดอยู่ไฟก็ชาทไปด้วยนะ

ใครอยากซื้อ ก็บอกได้ว่าดี เป็นอีกทางเลือกสำหรับคนที่ต้องการฟังเพลง

วิทยุฟังชัดดีนะ

ตอนราซื้อราคา4550 ไม่รู้ราคาเท่าไรแล้วตอนนี้ ลองเช็คดูนะ
แล้วซื้อมาใช้เป็นเพื่อนกัน Surprised
GanE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2006 17:24  

Neutral ถึงแม้ว่าไอโมบายเกือยทุกรุ่นก็ไม่ดีก็ตาม แต่อย่าไปว่ามือถือเขาเลย เพราะมันเป็นมือถือไทย
เราต้องพยายามส่งเสริมและสนับสนุนของไทยๆ ถ้าไม่ดีจริงก็อย่าไปว่าเขาเลย ควรให้กำลังใจกับเขาบ้าง เผื่อโทรศัพท์ไอโมบายจะได้มีคุณภาพที่ดีมากขึ้น และคนที่บอกว่าใช้ไม่ดี เคยใช้โทรศัพท์มือถือไอโมบายรึยัง ถ้าคุณใช้แล้วใช้ถนอมรึเปล่า ระยะเวลาการใช้ๆมากี่เดือน ไอเรื่องใช้แล้วเสียนี่มันขึ้นอยู่กับดวงและการใช้อย่างทนุถนอมแล้วกันนะ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วิทยุ Mono 100% พิสูดแล้ว
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 20:28  

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 20:29  

[quote="Anonymous"]

ลอง Format ดูสิ อาจจะใช้ได้ กับ mp3 บางรุ่นต้องทำแบบนี้ :twist
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: วิทยุ Mono 100% พิสูดแล้ว
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 20:30  

-ซื้อมาใช้แล้ว - วิทยุ โมโน พันเปอร์เซนต์
ibn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 09:03  

ลอง Format ดูสิ อาจจะใช้ได้ กับ mp3 บางรุ่นต้องทำแบบนี้ :twist

ผมใช้ micro sd kingston 512 meg มีอาการดังนี้
เมื่อ format ในตัวเครืองแล้ว เครื่องจะ restart ให้ เมื่อตรวจ card จะไม่มีหน่วยความจำเหลือเลย
อาการที่ 2 มองไม่เห็น file ใดๆ ใน card ไม่สามารถเล่นเพลงใน card ได้
อาการที่ 3 ไม่สามารถ บันทึกเสียงโดยบันทึกลง card ได้ จะฟ้องว่า mem. เต็ม
จาก อาการต่างๆทั้งหมดนี้ ได้นั่งเล่นอยู่ประมาณ 2 วันที่ซื้อมา ได้สอบถามกับพนักงานขาย
ก็ไม่สามารถตอบได้ กำลังจะส่งศูนย์เพื่อตรวจสอบ ก็นำเครืองมาชาร์ทไฟจนเต็ม รอการส่งเข้า
ศูนย์ บริการ ลองเปิดเครื่อง อีกครั้ง อาการ ป่วนๆ ทั้งหลายก็หายเป็นปกติ ครับ
สรุปว่า หากท่านมีปัญหาดังกล่าวข้างต้น ลองทำแบบผมดูครับ
isava
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2006 23:27  

ใส่แล้วสามารถทำงานได้ครับ

ตัว 310 ผมไม่รู้ครับ แต่ถ้าเป้น 309 ใช่ไม่ได้จริงๆ ใส่ mem 512 ลองทุกยี่ห้อ ตอนแรกจะมองเห็นแต่พอ รีฯเครื่องใหม่ กลับมองไม่เห็น แล้วก็โหลดช้ามากๆ ยังมองไม่เห็นอีก กรณ๊นี้ผมทดสอบ โดยใช้ 309 ถึง 3เครื่อง แล้ว 2 ใน 3 เครื่อง ก็ใช้ mem 128 ไม่ได้เหมือนกัน อาการเดียวกับ 512 เลยครับ

แต่ถ้าเป็น mem 256 อันนี้ใช้ได้ดีมากๆเลยครับ ไม่พบปัญหาใดๆ

** ไม่ได้โจมตีนะครับ แต่ถ้าหากจะซื้อมาเล่น ก็ให้ทางร้านทดสอบกับ mem ทุกขนาดให้แน่ใจเสียก่อนตัดสินใจเลือกซื้อ ส่วนตัว 310 อันนี้ผมก็ยังไม่ได้ลองเลยเหมือนกัน ไม่รู้จะมีปัญหาเดียวกันกับตัว 309 หรือเปล่า
mistylove
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 12:44  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้งอ่าคะ
mistylove
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 12:45  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วอ่าคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 20:56  

ผมไปดูโฆษณาต่างประเทศของจีนอะ รุปร่างเหมือน I-mobile 310 เปะเลย ต่างกันก้อที่ยี่ห้อที่เดียว ผมก้องงมันมาได้ไงเหมือนกันแต่ต่างยี่ห้อไม่รู้ของไครเลียนแบบไครมา

อะลืมบอกโทรศัพท์รุ่นอื่นที่ประเทศจีนอะ ไฮเทคสุดจิงๆ โทรศัพท์เครื่องเดียวแต่ไส่ซิมได้ 2อัน Cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 22:36  

ผมไปดูโฆษณาต่างประเทศของจีนอะ รุปร่างเหมือน I-mobile 310 เปะเลย ต่างกันก้อที่ยี่ห้อที่เดียว ผมก้องงมันมาได้ไงเหมือนกันแต่ต่างยี่ห้อไม่รู้ของไครเลียนแบบไครมา

อะลืมบอกโทรศัพท์รุ่นอื่นที่ประเทศจีนอะ ไฮเทคสุดจิงๆ โทรศัพท์เครื่องเดียวแต่ไส่ซิมได้ 2อัน Cool
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2006 19:00  

อ่าวววว ... เหมือนกันเด๊ะ แต่คนละยี่ห้อ ในรูปมันของ Haier นิ ...

ของประเทศไหนเหรอครับ
urbangalz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 21:13  

ตอนนี้ โลตัส โปรโมชั่น 3990 เอง ผ่อนได้อีกด้วย

กะจะซื้อแล้วละ แต่มันไม่มีกล้อง -*-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 22:11  

[quote="ibn"]

ผมใช้ micro sd kingston 512 meg มีอาการดังนี้
เมื่อ format ในตัวเครืองแล้ว เครื่องจะ restart ให้ เมื่อตรวจ card จะไม่มีหน่วยความจำเหลือเลย
อาการที่ 2 มองไม่เห็น file ใดๆ ใน card ไม่สามารถเล่นเพลงใน card ได้
อาการที่ 3 ไม่สามารถ บันทึกเสียงโดยบันทึกลง card ได้ จะฟ้องว่า mem. เต็ม
จาก อาการต่างๆทั้งหมดนี้ ได้นั่งเล่นอยู่ประมาณ 2 วันที่ซื้อมา ได้สอบถามกับพนักงานขาย
ก็ไม่สามารถตอบได้ กำลังจะส่งศูนย์เพื่อตรวจสอบ ก็นำเครืองมาชาร์ทไฟจนเต็ม รอการส่งเข้า
ศูนย์ บริการ ลองเปิดเครื่อง อีกครั้ง อาการ ป่วนๆ ทั้งหลายก็หายเป็นปกติ ครับ
สรุปว่า หากท่านมีปัญหาดังกล่าวข้างต้น ลองทำแบบผมดูครับ

ของแฟนผมก้อเป็นครับ อาการเดียวกันเลย
ตอนนี้ลองปิดเครื่องแล้ว ชาร์จ ดูละ เด๋วเต็มแล้วจะลองเล่นใหม่อีกที
เซ็งมากครับ
-*-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 23:41  

ibn ผู้เขียน:

ของแฟนผมก้อเป็นครับ อาการเดียวกันเลย
ตอนนี้ลองปิดเครื่องแล้ว ชาร์จ ดูละ เด๋วเต็มแล้วจะลองเล่นใหม่อีกที
เซ็งมากครับ

ในคู่มือบอกว่า MEM ต้องเป็นแบบ FAT12 หรือ 16 เท่านั้น แต่ MEM ส่วนใหญ่มี่ซื้อมาครวจดูในคอมฯแล้วจะเป็นแบบ FAT32 ทั้งนั้น เคยโพสถามในเว๊ปพันธ์ทิปแล้ว เขาแนะนำให้ FORMAT ในคอมฯแล้วตั้งค่าให้เป็นแบบ FAT16 น่าจะใช้ได้ เคยโทรถามที่ศูนย์จนท.ที่รับสายบอกว่า ต้องเป็น MEM แบบ T-FLASH เท่านั้นจึงจะใช้กับเครื่องรุ่นนี้ได้ ลองดูครับ
-*-
cosmoz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เจอวิธีแก้ละครับ
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 01:43  

ใช้ได้ละครับ แม้ว่าจะไม่สมบูรณ์ครับ หลังจากก้มๆ เงยๆ เปิดๆ ปิดๆ เครื่องมาสองวัน

ผมใช้ micro sd 512 kingston นะครับ
อาการอย่างที่บอกครับ detect เจอ แต่ว่าเนื้อที่ว่างเป็น 0 kbyte
ลอง format จากเครื่อง moto ให้เป็น FAT16 แล้วแต่อาการก้อคงเดิม
ลองใส่ิเมมแบบให้เหลือพื้นที่ 1 - 2 มม. แล้ว ก้ออาการร่อแร่ เหมือนเดิม
กดลองๆ ไปๆ มาๆ นานๆ ครั้ง จะมีซักครั้งนึง ที่จะเข้าไปอ่านไฟล์ใน memory
ได้ (ผมลอง copy file mp3 จากเครื่อง moto มาใส่) ก้อเปิดได้ครับ
แต่พอปิดเพลงไปซักพัก จะไปเปิด browser file ก้อเข้าไม่ได้

อาการจะได้บ้างไม่ได้บ้างมาวันกว่า

และท้ายสุด สุดท้าย ผมจับทริกได้ว่า ช่วงที่ restart เครื่องขึ้นมาใหม่
มันจะเข้าเมมได้ครับ และหากเราทำการใช้งานไม่ว่าจะอ่าน หรือเขียนไฟล์
ลงไปในเมม เรื่อยๆ จะทำได้ครับ

ดังนั้น ตอนเปิดเครื่อง พอเครื่องเข้าหน้าจอมือถือปกติปุ๊บ ถ้าจะ sync ต่อกะคอม
ให้ทำการต่อเสียบตอนนี้เรย แล้วกดตกลง เชื่อมต่อ ทันที ก้อจะสามารถต่อได้
และก้อต้อง transfer file ที่เตรียมไว้แล้วทันที อย่างต่อเนื่อง จะสามารถเขียนไฟล์
ลองเมม ได้แบบฉลุย

แล้วเวลาจะฟัง ก้อใช้หลักการเดิม หากเข้าเมมไม่ได้ ให้รีสตาร์ทเครื่อง พอเครื่องบูต
เส็ดปุ๊บ ให้กดฟังเพลงจากในเมมเรย แล้วมันก้อจะฟังได้ยาว ไม่มีปัญหาครับ

ใครยังทำไม่ได้ในวันแรก ลองพยายามดูซักวันสองวันนะครับ ส่วนเมมตอนนี้ผมดันจนสุด
ก้อต่อได้ครับ

โชคดีครับ
310
310
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 14:41  

ไปซื้อมาเมื่อวานนี้ ที่ศูนย์เค้าบอกว่า ใส่ mem ได้แค่ 256 เท่านั้นอ่ะ ไม่งั้นเครื่องจะหาไม่เจอ อืมๆ อยากจะใส่เยอะๆ อ่ะ แต่แค่นี้ก้โอเคนะ
เด็กประตูนำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : I mobile
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 16:54  

รุ่นนี้เสียงหูฟังที่ตัวเครื่องเบามากขนาดปรับสุดแล้วยังฟังเบาเลยถ้ายืนแถวป้ายรถเมล์เกือบไม่ได้ยินเลยควรปรับปรุงหน่อย แต่รูปลักษณ์ และความสามารถด้านเอ็มพีสามสุดยอด รวมวิทยุอีกเจ๋ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ยี่ห้ออะไรดี
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 23:36  

อยากรู้ครับว่าคนที่ใช้ไมโครเอสดี 512 ได้ โดยไม่มีปัญหา นี่ใช้ของยี่ห้ออะไร (ผมจะหาซื้อมาใช้บ้างแต่ยังกลัวๆว่าจะมีปัญหา) กลัวเครื่องไม่ยอมอ่านครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2006 14:54  

ของผม ชอบขึ้น

Download Error

ที่หน้าจอครับ

ท่านใดพอทราบวิธีแก้ไขบ้างครับ

รอคำตอบครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: -*-
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2006 21:53  

310 ผู้เขียน:
ไปซื้อมาเมื่อวานนี้ ที่ศูนย์เค้าบอกว่า ใส่ mem ได้แค่ 256 เท่านั้นอ่ะ ไม่งั้นเครื่องจะหาไม่เจอ อืมๆ อยากจะใส่เยอะๆ อ่ะ แต่แค่นี้ก้โอเคนะ

ใส่ mem 512 ได้ค่ะ ซื้อมาแล้ว ("หายไปแล้วด้วย")

ตอนที่เราซื้อ พี่ที่ร้าน format mem ให้เรียบร้อย ไม่ได้ซื้อที่ศูนย์อ่ะค่ะ

เราใช้ micro sd 512 kingston
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 22:32  

ราคาถูกกว่าหรือแพงกว่ากันเหมือนกันเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 02:56  

DE ผู้เขียน:

ราคาถูกกว่าหรือแพงกว่ากันเหมือนกันเลย

รู้สึกว่ายี่ห้อ Haier มันจะมีขายในจีนนะครับ พอไอโมบายนำเข้ามาก็เอามาแปะยี่ห้อของตัวเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 02:59  

อีกอย่างนึง ใครคิดจะซื้อเมมเพิ่มนี่ก็อย่าซื้อ 512 ของKingston นะครับผมลองมาแล้วใช้ไม่ได้ ลองใช้ยี่ห้ออื่นดูแล้วกัน(ใช้256ได้ทุกยี่ห้อ)ระวังจะเสียเงินฟรีๆ
nungzamax
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียงและแจ๊ค
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 17:59  

1. เสียงลำโพงแรงมั้ยคับว่าจะซื้ออ่ะแรงเท่า308มั้ยหรือแรงก่า

2. แจ๊คนี่เปงแจ๊คไหญ่รึเล็กคับ ที่ใส่หูฟังอ่ะแจ๊คเล็กหรือใหญ่

ตอบด้วยนะคับอย่างอื่นพอใจหมด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 17:01  

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 17:01  

เจี๊ยบค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบข้อ ข้องใจเท่าที่ทราบค่ะ
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 13:04  

โดยรวมนะค่ะใช้มาเดือนกว่า ๆ ซื้อสองเครื่องให้น้องสาวเครื่องหนึ่งใช้เองเครื่องหนึ่งเพราะคิดว่าพกสะดวก ช่องเสียบลำโพง เป็นตัวเสียบใหญ่สามารถเสียบต่อลำโพงคอมได้เลยค่ะ ใช่เป็น handy drive ได้ดีเลย(ก็ยังไม่เคยไฟล์หายไปเฉย ๆ เลยคิดว่าดี) เสียงก็พอฟังได้ค่ะ Fm ถือว่าจับคลื่นได้ดีพอแก้เหงาเวลานั่งรถ ส่วน micro sd แนะนำให้ใช้ยี่ห้ออะไรที่ไม่ใช่ kington เพราะเหมือนกับไม่ support แต่ไม่ใช่เป็นเพราะเครื่องไม่ดี แต่ Sd card บางรุ่นก็จะไม่สามารถใช้ได้กับโทรศัพท์บางยี่ห้อ ค่ะ ราคาตอนนี้ร้านขายส่งแถวมาบุญครอง ก็อยู่ที่ 3650 แต่ถ้าซื้อศูนย์ไอโมบางก็ 3990 มั้งค่ะ ถือว่าใช้ได้

แต่ ...(ทำไมต้องมีแต่) ตอนนี้ดิฉันกำลังเจอปัญหาคือเครื่องน้องสาว สามารถเลือกเสียงข้อความเข้าเป็น Mp3 ได้ แต่ของดิฉันเลือกไม่ได้ยังหาไม่เจอว่า Set อะไรไม่เหมือนกัน

ส่วนสัญญาณเวลาที่คนโทรเข้ามาบางครั้งจะได้ยินเสียงเราก้อง ๆ อยู่ในโทรศัพท์ ก็เป็นบ้างบางครั้งอาจเป็นเพราะสัญญาณ บวกกับลำโพงกะหูฟังอยู่ห่างกันไม่ถึงคืบ แต่ตัวของน้องสาวไม่เคยเป็น ของดิฉันเป็น แต่ก็บางครั้งก็ทำใจค่ะถือว่าใช้ได้ดีคุ้มเงินค่ะ
เจี๊ยบค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตอบข้อ ข้องใจเท่าที่ทราบค่ะ
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 13:06  

เจี๊ยบค่ะ ผู้เขียน:
โดยรวมนะค่ะใช้มาเดือนกว่า ๆ ซื้อสองเครื่องให้น้องสาวเครื่องหนึ่งใช้เองเครื่องหนึ่งเพราะคิดว่าพกสะดวก ช่องเสียบลำโพง เป็นตัวเสียบใหญ่สามารถเสียบต่อลำโพงคอมได้เลยค่ะ ใช่เป็น handy drive ได้ดีเลย(ก็ยังไม่เคยไฟล์หายไปเฉย ๆ เลยคิดว่าดี) เสียงก็พอฟังได้ค่ะ Fm ถือว่าจับคลื่นได้ดีพอแก้เหงาเวลานั่งรถ ส่วน micro sd แนะนำให้ใช้ยี่ห้ออะไรที่ไม่ใช่ kington เพราะเหมือนกับไม่ support แต่ไม่ใช่เป็นเพราะเครื่องไม่ดี แต่ Sd card บางรุ่นก็จะไม่สามารถใช้ได้กับโทรศัพท์บางยี่ห้อ ค่ะ ราคาตอนนี้ร้านขายส่งแถวมาบุญครอง ก็อยู่ที่ 3650 แต่ถ้าซื้อศูนย์ไอโมบางก็ 3990 มั้งค่ะ ถือว่าใช้ได้

แต่ ...(ทำไมต้องมีแต่) ตอนนี้ดิฉันกำลังเจอปัญหาคือเครื่องน้องสาว สามารถเลือกเสียงข้อความเข้าเป็น Mp3 ได้ แต่ของดิฉันเลือกไม่ได้ยังหาไม่เจอว่า Set อะไรไม่เหมือนกัน

ส่วนสัญญาณเวลาที่คนโทรเข้ามาบางครั้งจะได้ยินเสียงเราก้อง ๆ อยู่ในโทรศัพท์ ก็เป็นบ้างบางครั้งอาจเป็นเพราะสัญญาณ บวกกับลำโพงกะหูฟังอยู่ห่างกันไม่ถึงคืบ แต่ตัวของน้องสาวไม่เคยเป็น ของดิฉันเป็น แต่ก็บางครั้งก็ทำใจค่ะถือว่าใช้ได้ดีคุ้มเงินค่ะ

การฟังเพลงฟังแบบไม่ใส่หูฟังก็ได้ค่ะแต่เสียงไม่ได้ไพเราะมากพอฟังได้ค่ะ
sontony
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 19:44  

สวยดี น่ารัก เหมือนเครื่องเล่นพกพาที่โทรได้

สรุป ผมตัดสินใจซื้อ โซนี่ อิริคสัน วอล์คแมน ดีกว่า
yu tomo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปรียบเทียบ I309 & I310
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 23:00  

ผมเคยใช้ I309 มาก่อนหน้านี้ครับ และตอนนี้ใช้ I310 ซึ่งโดยส่วนตัวแล้วชอบ I310 มากกว่า เนื่องจากเห็นการพัฒนาขึ้นในหลายๆด้าน

อย่างแรกและเห็นได้ชัดเลยก็คงจะเป็นเรื่องแบตเตอร์รี่ ที่ตัว I309 นั้นมีความจุแค่เพียง 430 mAh และมีอัตราการสิ้นเปลืองพลังงานค่อนข้างสูง โดยมาจากหน้าจอแก้วธรรมดาซึ่งกินไฟมากกว่าหน้าจอ LED ที่ตัว I310 ใช้ โดยการ stand by ธรรมดาๆโดยไม่ได้ทำอะไรมากมายก็จะอยู่ที่ 2 วันเท่านั้น ก็จะต้องชาร์ทไฟใหม่ แล้วยิ่งคุยมาก ปรับเสียงลำโพงดัง ก็ยิ่งแล้วใหญ่เลยครับ ส่วน I310 นั้น ปรับแบตเตอร์รี่ให้มีความจุมากขึ้น ที่ 830 mAh และปรับหน้าจอใหม่เป็น LED โดยมีอัตราสิ้นเปลืองพลังงานต่ำกว่ามาก โดยสามารถ stand by ได้อย่างต่ำ 3 วันเป็นอย่างน้อย (ส่วนผมชาร์ทประมาณ 4 - 5 วันครั้งครับ)

ข้อสอง ก็คงจะเป็นที่ลำโพง โดยตัว I309 นั้นมีเสียงลำโพงขณะคุยเบามาก แต่ตัว I310 ปรับลำโพงได้ดังชัดเจนดี ตัว I309 ปรับสุดระดับ 7 แล้วก็ยังไม่ค่อยได้ยิน แต่ตัว I310 ปรับแค่ระดับ 4 ก็ได้ยินชัดเจนแล้วครับ (ในสภาวะเดียวกันนะ)

ข้อสาม design I310 ทำออกมาได้ดีกว่า I309 มาก (ก็แล้วแต่ความคิดคนนะ) แต่ที่นำมาพิจารณานี้เป็นการดีไซด์เวลานำโทรศัพท์มาแนบกับหู ซึ่ง I310 นั้น ดีไซด์รับกับใบหูมากกว่า ส่วนขนาด I310 ก็ใหญ่ขึ้นกว่าเดิมเล็กน้อย เพราะต้องทำมารับกับแบตฯที่มีขนาดใหญ่ขึ้น

สำหรับคนที่คิดจะนำแบตเตอร์รี่ของ I310 มาใส่ใน I309 เพื่อจะทำให้ใช้ได้นานขึ้น ขอบอกชัดๆเลยนะครับว่า ไม่ได้ เพราะขนาดของแบตใหญ่กว่า แต่ถ้าจะนำแบตฯของ I309 มาใส่ใน I310 นั้นได้ครับ (แต่จะใส่ไปทำไมล่ะ) แล้วถ้าไปถามคนขายน่ะ ก็โปรดบอกเรื่องดังกล่าวให้คนขายบางคนรู้ด้วยนะ จะได้ไม่ไปทำรู้มากใส่คนซื้อ (แม่ง.......เกลียดนัก)

ส่วนเรื่อง software นั้น ไม่ต่างกันมากครับ ก็ยังคงมี FM MP3 ปฏิทินที่สามารถตั้งเตือนได้เพียง 3 เรื่องเท่านั้น (อ่านไม่ผิดหรอก สามเรื่องเท่านั้น) แต่ I310 สามารถเปลี่ยนเสียงตั้งเตือนได้นะ แต่ I309 ทำไม่ได้

I310 สามารถเปลี่ยน screensever หน้าจอได้แค่เท่าที่ในเครื่องมีนะครับ (ไม่ถึง 10 รูป) เหมือนๆกับ I309 นั่นล่ะ แต่ดีหน่อยตรงที่มันไม่เป็นเจ้า DDZ น่ะ

ส่วนเรื่องเสียงเรียกเข้า สามารถนำ MP3 มาทำเป็นเสียงเรียกเข้าได้ทั้งสองรุ่นครับ ขอย้ำว่าสามารถทำได้ทั้งสองรุ่นครับ

อีกเรื่องหนึ่งที่ไม่พูดไม่ได้เลย ก็คือเรื่องการรับสัญญาณ โดย I310 มีเสาสัญญาณที่ดีกว่า I309 มากๆๆๆๆๆ สามารถดึงและค้นหาสัญญาณได้ดีพอๆกับตระกูลสูงๆของโนเกียเลยครับ แต่ตัว I309 นั้นมีเสาสัญญาณโคตรห่วยเลย โดยการสนทนาก็อาจจะได้ยินบ้างไม่ได้ยินบ้างก็มีแม้ว่าจะอยู่ในที่ที่มีสัญญาณอย่างเช่นในเมืองก็ตาม

ปุ่มเลื่อนเมนูของ I310 สามารถกดได้ถนัดกว่า I309 ครับ (ปุ่มด้านข้างตัวเครื่องที่เหมือนกับ MP3 น่ะ) กดง่าย แม้ว่าจะใช้มือที่ไม่ถนัดกดก็ตาม

มีแค่นี้มั้งที่นึกออก

ข้อเสียของทั้งสองรุ่นนี้ก็คือ
- ปฏิทินที่สามารถตั้งเตือนความจำได้เพียง 3 เรื่องเท่านั้น
- ปุ่มโทรด่วนไม่สามารถทำให้ Empty ได้ โดยจะต้องเซ็ทให้เป็นชื่อใดชื่อหนึ่งเท่านั้น (ในคู่มือก็ไม่มีบอกด้วยอ่ะ)
- การบันทึกเวลาโทรรวมไม่สามารถรีเซทใหม่เองได้ ต้องไปรีเซทที่ศูนย์ครับ โดยผมสันนิฐานตามการเจอมาของผมก็คือ ถ้าเวลาที่บันทึกเวลาโทรรวมทั้งรับเข้า โทรออก มันเต็ม คือ 99.99 ชม. การสนทนาอาจจะตัดไปในบางครั้ง หรือแทบทุกครั้งที่มีการสนทนา (เท่าที่ผมเคยเจอนะครับ แต่ก็ยังไม่ได้ถามศูนย์ ) แต่ถ้าไป อัพเฟิร์มแวร์ หรืออัพซอร์ฟแวร์ ก็จะหายเป็นปกติ
- แม้ว่าจะฟัง MP3 ผ่านทางลำโพงโดยไม่ต้องใช้หูฟังก็ตาม แต่ทั้งสองรุ่นนี้ก็ไม่ได้ทำ Speaker Phone ครับ คือเวลาคุยต้องแนบหูอย่างเดียว ไม่สามารถให้คนอื่นฟังได้ อย่างที่หลายๆยี่ห้อในปัจจุบันเขาทำกัน
- ตัวพิมพ์ภาษาไทยที่ค่อนข้างจะใช้ยาก โดยต้องจำมากหน่อยครับ อย่างเช่น ปุ่มหนึ่งเนี่ย เป็น สระอะ อา อำ ส่วนปุ่มสองเป็น สระอิ อี อึ อื ส่วนตัวสามเป็นสระอุ อู ไม่หันอากาศ (ค่อนข้างทำให้สับสนนะเนี่ย แต่ผมถนัดแล้วครับ)
- การค้นหารายชื่อ ใน I309 ต้องเลื่อนขึ้นเลื่อนลงสถานเดียว ให้เร็วหน่อยก็ใช้ * หรือ # เพื่อเลื่อนเป็นหน้าๆ ส่วน I310 นอกจากจะใช้ * และ # ได้แล้ว สามารถพิมพ์ชื่อได้ครับ แต่ต้องเป็นภาษาอังกฤษเท่านั้นนะ

ข้อดีของทั้งสองรุ่น
- สามารถอัดเสียงเวลาสนทนาได้ครับ
- สามารถปฏิเสธสาย หรือ Reject Number ได้ครับ โดยถ้าเราไม่อยากรับโทรศัพท์ใคร ก็เข้าฟังก์ชั่นนี้ (ไม่เกี่ยวกับระบบนะครับ) โดยจะเหมือนกับว่าสายไม่ว่างครับ
- ขนาดเล็ก พกพาสะดวก
- สามารถเสียงหูฟังขนาดธรรมดาได้เลยครับ หรือจะฟังผ่านลำโพงก็ได้
- สามารถทำหายได้ครับ โดยไม่เสียดายเครื่อง เพราะว่ามันถูก

แค่นี้ก่อนแล้วกันครับ คงจะเป็นวิทยาทานแก่คนที่คิดจะซื้อทั้งสองรุ่นนี้ได้นะครับ
plasmax
Year's Star

หัวข้อ : หาวิธีลบรายชื่อไม่เจอครับ
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 00:52  

หาวิธีลบรายชื่อไม่เจอครับ เห็นมีแต่ลบทั้งหมด
ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ

แล้วตรง filemanager นี่ สามารถลบไฟล์ได้มั้ยครับ
ขอบคุณครับ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 01:21  

Kingston 512K ใช้กับ 310 ได้บ้างไม่ได้บ้างครับ เป็นอาการปกติ คือใช้ได้เฉพาะตอนเปิดเครื่องใหม่ๆ หลังจากนั้นก็หายเงียบไปเลย ต้องเปิดเครื่องใหม่เพื่อฟังเพลงในการ์ดอะไรประมาณนี้แหละ

แต่ที่รู้สึกว่าแย่มากๆ คือในคู่มือไม่ยอมบอกว่า ใช้งานได้เต็มที่ไม่ควรเกิน 256 แล้วในตลาดตอนนี้ก็หาการ์ด 256 ซื้อยากซะด้วย แถมบางเว็บไซต์บอกว่ารองรับได้สูงสุด 512 แต่ไปดูจากโบรชัวร์ของไอโมบายแล้ว มันเล่นไม่บอกอะไรเลย ส่วนยี่ห้อที่ในคู่มือแนะนำว่าให้ใช้ ก็มีแต่ยี่ห้ออะไรไม่รู้ KingMax เงี้ยะ ยี่ห้ออะไรเนี่ย ตอนแรกเข้าใจว่า Kingston ด้วย

ตอนนี้ได้ยินข่าวว่า รุ่นนี้จะมีอัพเดทเฟิร์มแวร์ใหม่ แต่ยังอยู่ในห้อง LAb ของไอโบบายอยู่ ก็ไม่รู้ว่า เฟิร์มแวร์ตัวใหม่จะเสร็จเมื่อไหร่ และจะแก้ไขปัญหาเรื่องหน่วยความจำได้หรือเปล่า ยังไงๆ คงต้องรอแคปซูลเวอร์ชั่นสองออกมาซะละมั๊ง

อ้อ หน้าตาแบบนี้น่ะ เขาเป็นฟอร์มมาจากโรงงานเลย เคยเห็นโฆษณาของฮ่องกงแล้วด้วย ฟังก์ชั่นด้านระบบรักษาความปลอดภัยสุดยอดเลย แต่ตอนนี้ได้แต่รอความหวังว่า อัพเดทแล้วมันจะดีขึ้นนะ
ใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เปรียบเทียบ I309 & I310
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 02:35  

yu tomo ผู้เขียน:
ผมเคยใช้ I309 มาก่อนหน้านี้ครับ และตอนนี้ใช้ I310 ซึ่งโดยส่วนตัวแล้วชอบ I310 มากกว่า เนื่องจากเห็นการพัฒนาขึ้นในหลายๆด้าน

อย่างแรกและเห็นได้ชัดเลยก็คงจะเป็นเรื่องแบตเตอร์รี่ ที่ตัว I309 นั้นมีความจุแค่เพียง 430 mAh และมีอัตราการสิ้นเปลืองพลังงานค่อนข้างสูง โดยมาจากหน้าจอแก้วธรรมดาซึ่งกินไฟมากกว่าหน้าจอ LED ที่ตัว I310 ใช้ โดยการ stand by ธรรมดาๆโดยไม่ได้ทำอะไรมากมายก็จะอยู่ที่ 2 วันเท่านั้น ก็จะต้องชาร์ทไฟใหม่ แล้วยิ่งคุยมาก ปรับเสียงลำโพงดัง ก็ยิ่งแล้วใหญ่เลยครับ ส่วน I310 นั้น ปรับแบตเตอร์รี่ให้มีความจุมากขึ้น ที่ 830 mAh และปรับหน้าจอใหม่เป็น LED โดยมีอัตราสิ้นเปลืองพลังงานต่ำกว่ามาก โดยสามารถ stand by ได้อย่างต่ำ 3 วันเป็นอย่างน้อย (ส่วนผมชาร์ทประมาณ 4 - 5 วันครั้งครับ)

ข้อสอง ก็คงจะเป็นที่ลำโพง โดยตัว I309 นั้นมีเสียงลำโพงขณะคุยเบามาก แต่ตัว I310 ปรับลำโพงได้ดังชัดเจนดี ตัว I309 ปรับสุดระดับ 7 แล้วก็ยังไม่ค่อยได้ยิน แต่ตัว I310 ปรับแค่ระดับ 4 ก็ได้ยินชัดเจนแล้วครับ (ในสภาวะเดียวกันนะ)

ข้อสาม design I310 ทำออกมาได้ดีกว่า I309 มาก (ก็แล้วแต่ความคิดคนนะ) แต่ที่นำมาพิจารณานี้เป็นการดีไซด์เวลานำโทรศัพท์มาแนบกับหู ซึ่ง I310 นั้น ดีไซด์รับกับใบหูมากกว่า ส่วนขนาด I310 ก็ใหญ่ขึ้นกว่าเดิมเล็กน้อย เพราะต้องทำมารับกับแบตฯที่มีขนาดใหญ่ขึ้น

สำหรับคนที่คิดจะนำแบตเตอร์รี่ของ I310 มาใส่ใน I309 เพื่อจะทำให้ใช้ได้นานขึ้น ขอบอกชัดๆเลยนะครับว่า ไม่ได้ เพราะขนาดของแบตใหญ่กว่า แต่ถ้าจะนำแบตฯของ I309 มาใส่ใน I310 นั้นได้ครับ (แต่จะใส่ไปทำไมล่ะ) แล้วถ้าไปถามคนขายน่ะ ก็โปรดบอกเรื่องดังกล่าวให้คนขายบางคนรู้ด้วยนะ จะได้ไม่ไปทำรู้มากใส่คนซื้อ (แม่ง.......เกลียดนัก)

ส่วนเรื่อง software นั้น ไม่ต่างกันมากครับ ก็ยังคงมี FM MP3 ปฏิทินที่สามารถตั้งเตือนได้เพียง 3 เรื่องเท่านั้น (อ่านไม่ผิดหรอก สามเรื่องเท่านั้น) แต่ I310 สามารถเปลี่ยนเสียงตั้งเตือนได้นะ แต่ I309 ทำไม่ได้

I310 สามารถเปลี่ยน screensever หน้าจอได้แค่เท่าที่ในเครื่องมีนะครับ (ไม่ถึง 10 รูป) เหมือนๆกับ I309 นั่นล่ะ แต่ดีหน่อยตรงที่มันไม่เป็นเจ้า DDZ น่ะ

ส่วนเรื่องเสียงเรียกเข้า สามารถนำ MP3 มาทำเป็นเสียงเรียกเข้าได้ทั้งสองรุ่นครับ ขอย้ำว่าสามารถทำได้ทั้งสองรุ่นครับ

อีกเรื่องหนึ่งที่ไม่พูดไม่ได้เลย ก็คือเรื่องการรับสัญญาณ โดย I310 มีเสาสัญญาณที่ดีกว่า I309 มากๆๆๆๆๆ สามารถดึงและค้นหาสัญญาณได้ดีพอๆกับตระกูลสูงๆของโนเกียเลยครับ แต่ตัว I309 นั้นมีเสาสัญญาณโคตรห่วยเลย โดยการสนทนาก็อาจจะได้ยินบ้างไม่ได้ยินบ้างก็มีแม้ว่าจะอยู่ในที่ที่มีสัญญาณอย่างเช่นในเมืองก็ตาม

ปุ่มเลื่อนเมนูของ I310 สามารถกดได้ถนัดกว่า I309 ครับ (ปุ่มด้านข้างตัวเครื่องที่เหมือนกับ MP3 น่ะ) กดง่าย แม้ว่าจะใช้มือที่ไม่ถนัดกดก็ตาม

มีแค่นี้มั้งที่นึกออก

ข้อเสียของทั้งสองรุ่นนี้ก็คือ
- ปฏิทินที่สามารถตั้งเตือนความจำได้เพียง 3 เรื่องเท่านั้น
- ปุ่มโทรด่วนไม่สามารถทำให้ Empty ได้ โดยจะต้องเซ็ทให้เป็นชื่อใดชื่อหนึ่งเท่านั้น (ในคู่มือก็ไม่มีบอกด้วยอ่ะ)
- การบันทึกเวลาโทรรวมไม่สามารถรีเซทใหม่เองได้ ต้องไปรีเซทที่ศูนย์ครับ โดยผมสันนิฐานตามการเจอมาของผมก็คือ ถ้าเวลาที่บันทึกเวลาโทรรวมทั้งรับเข้า โทรออก มันเต็ม คือ 99.99 ชม. การสนทนาอาจจะตัดไปในบางครั้ง หรือแทบทุกครั้งที่มีการสนทนา (เท่าที่ผมเคยเจอนะครับ แต่ก็ยังไม่ได้ถามศูนย์ ) แต่ถ้าไป อัพเฟิร์มแวร์ หรืออัพซอร์ฟแวร์ ก็จะหายเป็นปกติ
- แม้ว่าจะฟัง MP3 ผ่านทางลำโพงโดยไม่ต้องใช้หูฟังก็ตาม แต่ทั้งสองรุ่นนี้ก็ไม่ได้ทำ Speaker Phone ครับ คือเวลาคุยต้องแนบหูอย่างเดียว ไม่สามารถให้คนอื่นฟังได้ อย่างที่หลายๆยี่ห้อในปัจจุบันเขาทำกัน
- ตัวพิมพ์ภาษาไทยที่ค่อนข้างจะใช้ยาก โดยต้องจำมากหน่อยครับ อย่างเช่น ปุ่มหนึ่งเนี่ย เป็น สระอะ อา อำ ส่วนปุ่มสองเป็น สระอิ อี อึ อื ส่วนตัวสามเป็นสระอุ อู ไม่หันอากาศ (ค่อนข้างทำให้สับสนนะเนี่ย แต่ผมถนัดแล้วครับ)
- การค้นหารายชื่อ ใน I309 ต้องเลื่อนขึ้นเลื่อนลงสถานเดียว ให้เร็วหน่อยก็ใช้ * หรือ # เพื่อเลื่อนเป็นหน้าๆ ส่วน I310 นอกจากจะใช้ * และ # ได้แล้ว สามารถพิมพ์ชื่อได้ครับ แต่ต้องเป็นภาษาอังกฤษเท่านั้นนะ

ข้อดีของทั้งสองรุ่น
- สามารถอัดเสียงเวลาสนทนาได้ครับ
- สามารถปฏิเสธสาย หรือ Reject Number ได้ครับ โดยถ้าเราไม่อยากรับโทรศัพท์ใคร ก็เข้าฟังก์ชั่นนี้ (ไม่เกี่ยวกับระบบนะครับ) โดยจะเหมือนกับว่าสายไม่ว่างครับ
- ขนาดเล็ก พกพาสะดวก
- สามารถเสียงหูฟังขนาดธรรมดาได้เลยครับ หรือจะฟังผ่านลำโพงก็ได้
- สามารถทำหายได้ครับ โดยไม่เสียดายเครื่อง เพราะว่ามันถูก

แค่นี้ก่อนแล้วกันครับ คงจะเป็นวิทยาทานแก่คนที่คิดจะซื้อทั้งสองรุ่นนี้ได้นะครับ

^
^
^
^
ขอบคุณข้างบนมั่กๆจ้าที่มาแชร์ให้คนอื่นๆรู้บ้าง เราก็เห็นด้วยว่ามันดีและคุ้มค่าเงินมากกๆๆๆ
สมัยก่อนเราไม่เคยมองไอโมบายเลยเพราะมีแต่คนบ่นว่าห่วย เมื่อก่อนเราใช้ 7380 แล้วทำตก taxi ไม่ได้คืนเลยเศร้าใจสุดๆ เพราะเครื่องนึงแพงมาก แล้วพอตอนหลังเรามาเห็น I-Mobile 310 เราก้อปิ๊งทันที เพราะเราเป็นคนชอบมือถือเล็กๆแนว 7380 พอเห็นว่าฟัง MP3 ได้ก้อยิ่งน่าสนใจเข้าไปใหญ่ เราเลยเดินไปส่องๆดู 310 ตามห้างพอเจอตัวจริงสีดำนะหลงรักทันที สวยกว่าในรูปอีก พอเราลองเล่นๆก้อตัดสินใจซื้อมาทันทีในวันนั้นเลย ใจนึงก้อกลัวเหมือนกันว่ามันจะห่วยแบบที่เค้าว่ากันแต่ราคามันไม่ค่อยแพงก้อเลยคิดว่าซื้อมาเล่นๆขำๆละกาน ยิ่งใช้เรายิ่งชอบอ่ะ รู้สึกว่ามันเหมาะกับเรามั่กๆ จนตอนนี้เราใช้มาจะ 4 เดือนกว่าแล้ว ยังไม่งอแงอะไรกับเราเลย มีครั้งนึงเราทำตกจากกระเป๋าเสื้อลงไปที่พื้นจนฝาหลังมันกระเด็นแบตหลุดออกมาเลย เราคิดว่าต้องซวยแน่ๆ แต่เปล่าเลยยังใช้งานได้ปกติ สรุปคือเราชอบรุ่นนี้มากๆๆๆๆๆๆๆ
yu_tomo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีคับ
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 13:39  

ดีคับ...........ดีดีที่มีคนชอบมือถือแบรนด์ไทยๆอยู่บ้าง

ส่วนอาการตกแล้วแบตกระจายนั้น ผมคิดว่ามันไม่น่าจะมีปัญหาอะไรกับมือถือราคาขนาดนี้ครับ หน้าจอก็เป็น LED คือเป็นแค่แผ่นพลาสติกบางๆเท่านั้น เบาก็เบา ข้างในก็มีแต่แผ่นปริ้นท์ ตัวสั่น ตัวรับสัญญาณ นอกนั้นก็เป็นซอร์ฟแวร์ 55 ...............ดีดี ชอบชอบ

ผมเป็นผู้ชายครับ แต่ใช้สีชมพูอยู่ เพราะคิดว่าผู้คนภายนอกอาจจะมองเรา Soft ลงบ้าง ไม่แข็งกระด้าง

yu_tomo
plasmax
Year's Star

หัวข้อ : หาวิธีลบรายชื่อไม่เจอครับ
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 01:34  

หาวิธีลบรายชื่อไม่เจอครับ เห็นมีแต่ลบทั้งหมด

แล้วตรง filemanager นี่ สามารถลบไฟล์ได้มั้ยครับ
ขอบคุณครับ
nthree
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 20:08  

รุ่นนี้ จ้าง Haier เป็น OEM ให้ครับ เห็นจากในเว็บต่างประเทศ แต่หน้าตาของ Haier ใน body เดียวกัน แต่งสีสัน ดูจะสวยกว่าหน่อย
yu_tomo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบคำถาม
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 12:11  

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 01:34 [ 124.120.7.60 ]

--------------------------------------------------------------------------------

ขอบคุณครับ

ตอบ....
วิธีลบรายชื่อทีละรายชื่อก็ เข้าไปในรายชื่อครับ เลือกรายชื่อที่ต้องการ แล้วก็กดปุ่มเมนู ซึ่งก็คือปุ่มด้านข้างตัวเครื่องอ่ะ กดเข้าไปนะ ไม่ใช่เลื่อนขึ้นหรือเลื่อนลง

โปรดจำไว้ว่า ปุ่มเมนูคือปุ่มด้านข้างตัวเครื่องนะครับ

yu_tomo
CandiiKisz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 18:33  

ก้อดีอะ เล็ก กะทัดรัดดี ที่สำคัญคือฟังเพลงได้ ชอบมักๆ ><
ตอนเน๊เราใช้สีชมพูอะนะ สีสดใสดี Smile
แมวลาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 18:38  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วคับ
Ringku
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 22:23  

ราคา 2150 - 2600 ครับ
แมวลาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2007 16:50  

โอ้ว ถูกมากเลยคับ ราคานี้ขายที่ไหนคับ
GageRiver
Year's Star

จังหวัด: นั้น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 13:27  

Ringku ผู้เขียน:
ราคา 2150 - 2600 ครับ

ราคาน่าใช้ดีครับ เรื่องอื่นไม่'เม้นท์ Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: