Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 310 - ไอโมบาย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 173 / เข้าชม: 527180
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 20:37  
ตอบโดยอ้างถึง  

เวลาส่งmessege พิมพ์สระภาษาไทยยังไงหาไม่เจอ
หัวเสีย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำอย่างนี้กับเพื่อนมนุษย์ด้วยกันได้ไงเนี่ย.........
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 11:54  

เซ็งมาก :!: ซื้อมือถือมาไม่ถึง 3 ชั่วโมง หน้าจอเสีย มีเส้นสีดำคาดยาวที่กลางจอ เปลี่ยนก็เปลี่ยนไม่ได้เพราะคนขาย (เป็นร้านส่ง) พูดไว้ตั้งแต่ตอนซื้อแล้วว่าถ้าเครื่องมีปัญหาไม่รับเปลี่ยน ให้เข้าศูนย์เอาเอง เราก็ไม่คิดจริงๆ ว่าจะเป็นแบบนี้ ก็เลยไม่ได้ซีเรียสอะไร แต่กลับมาเจอเหตุการณ์อย่างนี้ เสียความรู้สึก 3 กับ 3 กรณี

1.กับไอโมบาย ไม่น่าทำอย่างนี้กับลูกค้าเลย เอาเครื่องไม่ดีมาขายได้ไง
2.ร้านค้าที่ซื้อ ไม่อยากบอกว่าอยู่มาบุญครองชั้น 4 อยู่ตรงข้างกับทางออกที่จอดรถ ชื่อร้านจำไม่ได้ แต่จะไปดูชื่อร้านแล้วจะมาบอกทุกคน จะได้ไม่โดนอย่างเรา
3.มาบุญครอง เจ้าของห้างไม่ควรให้ไอ้ร้านค้าร้านนี้มาขายอีกต่อไป เพราะมันทำให้ลูกค้าของคุณไม่พึงพอใจ และอนาคตอาจจะไม่มีใครเดินห้างนี้อีกแล้วก็ได้

ทำอย่างนี้กับเพื่อนมนุษย์ด้วยกันได้ไงเนี่ย.........

:x :x :x :x
ไซ้ คิด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2007 15:11  

ตอบคุณหัวเสีย นิดนึง

1. เรื่องไอ้ลายเส้นดำ ๆ นี่ใช่เซลบอดสีหรือเปล่าครับ แต่อย่างเครื่องผม พอเปลี่ยนภาพหน้าจอ มันก็เป็นเงาลาง ๆ แล้วก็หายครับ ลองเปลี่ยนภาพดูก่อนแล้วกัน ไม่รู้จะแนะอย่างไร

2. ส่วนเรื่องซื้อมือถือที่ร้านนั้น ผมก็ซื้อครับ แล้วที่คุณซื้อผมก็รู้ว่าเพราะคุณชอบที่ร้านนั้นเค้าขายถูกกว่าปกติ ซึ่งร้านเค้าขายของใหม่แกะกล่องตลอด ดังนั้นคงไปโทษร้านไม่ได้หรอกครับ ที่ร้านเค้าไม่รับประกัน เค้าเอาขายถูกขายเร็ว แล้วอีกอย่างตอนลองเครื่องแล้วไม่เป็น เค้าก็ถือว่าเครื่องสมบูรณ์แล้วครับ ถ้าอยากให้มีรับเปลี่ยนเครื่องก็ช่วยไปซื้อร้านแพงกว่านี้หน่อยนะครับคุณหัวเสีย ถ้าคิดจะซื้อร้านนี้ก็ต้องยอมรับให้ได้ก่อนนะครับ ว่าเค้า ไม่มีการเปลี่ยนเครื่องหลังจากออกจากร้านไปแล้ว...

3. เรื่องไม่มีใครไปเดินมาบุญครองเพราะเรื่องนี้ ผมรู้ว่าคุณหัวเสียครับ ถึงได้พิมพ์อะไรปัญญาอ่อนมาก 55
หัวเสีย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบคุณไซ้ คิด
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2007 17:36  

ขอบคุณนะสำหรับข้อ 1และ 2 ที่กรุณาแนะนำ (ที่หลังไม่ต้องเ_ _ก)

แต่ข้อ 3 อ่ะ แน่ใจแล้วเหรอว่าทั้งชีวิตนี้คุณไม่เคยทำอะไรปัญญาอ่อนเลยตั้งแต่เกิด (คิดดูดีดีนะ)

ผมยอมรับนะว่าข้อ 3 ผมพิมพ์แบบปัญญาอ่อน เผอิญผมมีความรู้สึกอ่ะ และผมเป็นคนธรรมดาที่ไม่ได้ร่ำรวยอะไร เมื่อได้รับความไม่ยุติธรรมก็มีอารมณ์เป็นธรรมดา คงไม่ได้ตายด้านเหมือนคุณหนิที่ไม่รู้สึกอะไรเลย

สุดท้าย ก็ขออวยพรให้คุณโดนแบบนี้บ้างแล้วกัน เอาแบบบ่อยๆ ด้วยนะ แบบซ่อมแล้วซ่อมอีกซ้ำซาก ซ่อมเท่าไหร่ก็ไม่หายอ่ะ ดูดิ๊จะมีความรู้สึกขั้นมาบ้างมั้ย

เออ ถามหน่อยดิ เป็นพระญาติฝ่ายไหนของร้านนั้นเหรอ เค้าข้างกันสุดฤทธิ์เลย
พูดไม่ออก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่รู้จะรู้สึกไงแล้ว
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 19:18  

ซื้อมาวันแรกหน้าจอก็เสียเลย ก็ไปส่งซ่อม (ไม่ได้ซื้อศูนย์ ก็เลยเปลี่ยนเครื่องไม่ได้) ขอชมศูนย์ซ่อมว่าทำงานได้เร็วมาก เพราะส่งซ่อมแค่วันเดียววันรุ่งก็โทรมาบอกวาซ่อมเสร็จแล้ว

แต่... ทำไมพอรับเครื่องที่เพิ่งซ่อมเสร็จปุ๊ป อาการหน้าจอหายก็จริง แต่ไมค์กลับพัง โทรออกแล้วฝ่ายตรงข้ามไม่ได้ยิน

อะไรกันนี่!!!!!! ขอบอกว่ากรุณาปรับปรุงเถอะ อย่าดีแตกเลยนะ
naruechart
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2007 16:05  

แหวกแนวอีกแล้วครับรุ่นอินเทรนด์ แต่ผมไม่ค่อยนิยมเท่าไหร่กับหน้าแบบนี้ครับ คือ แบบว่าชอบพวกโนเกียแบบเรียบ ๆ มากกว่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบหน่อย
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 20:48  

ดูเผินๆ นึกว่าเครื่องเล่น อพ.3 นะเนี่ย! Surprised
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2007 01:29  

ขอราคาล่าสุด กับแหล่งจำหน่ายทีครับ

ราคาเมม ด้วยก็ดีครับ/ขอบคุณ
yuppiekabb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ^^
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 03:50  

ราคาล่าสุดอยู่ 3040 บาท นาซ่าโฟน mbk มีสามสี ดำ ชมพู นำเงิน
ราคาแมม512อยู่ 670 kingston พันธ์ทิพย์อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2007 00:25  

คนที่โทรมามีอาการเสียงก้องคับ เปลี่ยนมา 3 เครื่องแล้ว ยังไม่หายเลยว่าจะไปเปลี่ยนอีกคับ
ใครเป็นเหมือนกันก็ช่วยส่งข่าวด้วย คนที่คุยด้วยเค้าบ่นมา

ปล.ยังไงก็รักไอโมบายคับ คุณภาพคับกล่อง ราคาสบายกระเป๋า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2007 19:13  

เห็นคนอื่นใช้ก็สวยดีนะคับ เล็กกะทัดรัด
yuppiekabb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2007 17:54  

อาการเสียงก้องคงแก้ไม่หายครับคือมันอยู่ที่ลำโพงของเครื่องครับ
ผมใช้สีน้ำเงินเมม512คิงส์ตันอยู่ ก้อเสียงก้องเหมือนกัน แต่เท่าที่ใช้มาก้อโอเคทุกอย่าง
เคยมีแต่ปัญหามองเมมไม่เห็นแต่แค่ครั้งเดียว อืมเสียงลำโพงถ้าเปิดจากเครื่องก้อดูแตกๆครับ
ปล.วิธีแก้เสียงก้องคงต้องใส่สมอทอร์คล่ะครับ
แต่กับราคาระดับนี้ถ้าใช้แบบไม่คิดมากก้อถือว่าดีครับ
yuppiekabb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2007 17:55  

อาการเสียงก้องคงแก้ไม่หายครับคือมันอยู่ที่ลำโพงของเครื่องครับ
ผมใช้สีน้ำเงินเมม512คิงส์ตันอยู่ ก้อเสียงก้องเหมือนกัน แต่เท่าที่ใช้มาก้อโอเคทุกอย่าง
เคยมีแต่ปัญหามองเมมไม่เห็นแต่แค่ครั้งเดียว อืมเสียงลำโพงถ้าเปิดจากเครื่องก้อดูแตกๆครับ
ปล.วิธีแก้เสียงก้องคงต้องใส่สมอทอร์คล่ะครับ
แต่กับราคาระดับนี้ถ้าใช้แบบไม่คิดมากก้อถือว่าดีครับ
จ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คับ
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2007 00:39  

ผมเพิ่งซื้อมาคับเมื่อวันที่ 7 ซื้อศูนย์ 3190 บาท แต่พอเดินไปดูที่มาบุณครอง 2800 เอง เศร้า กลับบ้านพร้อม mem kingston 512mb, แต่ไปไม่รอดคับ มีปัญหาเหมือนคนอื่นๆที่โพสก่อนหน้าเป๊ะคับ หาเมมไม่เจอ แล้วชอบ รีสตาร์ทตัวเอง วันนี้เลยเอาไปเปลี่ยนเครื่องมา
เครื่องอื่นๆในร้านก็เป็นเหมือนกันคับ (เครื่องสีดำ) เลยคิดว่าเป็นที่เมม แต่พอลองเปลี่ยนเครื่องเป็นสีน้ำเงิน กลับใช้ได้ดีไม่มีปัญหาไรเลยคับ เลยเปลี่ยนมาเป็นสีน้ำเงิน (ตอนแรกว่าจะเอาเงินคืน)

สรุป อย่าซื้อคับ สีดำ มันสวยก็จริง แต่ผมว่าคงไม่เวิรค์
Namteuy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหาอ่ะนะ
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2007 17:34  

ใช้มา 3 เดือนแล้ว ตอนนี้เสียบหูฟังแล้วเสียงไม่ออก บางทีก็ออกข้างเดียว เพื่อนที่เป็นช่างมันบอกว่าช่องเสียบมันบานออกทำให้เสียบได้ไม่แน่นเหมือนเดิม แก้ไม่ได้ เซ็งมาก เพราะเวลาพูดโทรศัพท์ ปลายสายจะบอกว่าเสียงเบามาก สงสัยไมโครโฟนไม่ค่อยดี ไม่รู้จะทำไงดี ความทนทานมันพอๆกับเครื่อง MP3 เลย ใช้ 3 เดือนซื้อใหม่
อ้อ อีกอย่างเวลาเปิดเพลงฟัง ทำไมมันถึงเปิดพวกเสียงริงโทนไปกับเพลงด้วย ทั้งๆที่แยกไว้ต่างหากแล้วนะ ใครรู้วิธีแก้โดยไม่ต้องลบริงโทนทิ้งมั่งอ่ะ
DoIt!@
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 14:04  

ถ้าแยกไว้ต่างหากแล้ว ก็เข้าไปที่ รายการเพลง อ่ะคับ คิดว่างั้นนั้น ผมไม่ได้ใช้รุ่นนี้หรอก แต่เคยใช้ i-mobile อ่ะคับ มันคงเหมือน ๆ กัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ปัญหาอ่ะนะ
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 23:24  

Namteuy ผู้เขียน:
ใช้มา 3 เดือนแล้ว ตอนนี้เสียบหูฟังแล้วเสียงไม่ออก บางทีก็ออกข้างเดียว เพื่อนที่เป็นช่างมันบอกว่าช่องเสียบมันบานออกทำให้เสียบได้ไม่แน่นเหมือนเดิม แก้ไม่ได้ เซ็งมาก เพราะเวลาพูดโทรศัพท์ ปลายสายจะบอกว่าเสียงเบามาก สงสัยไมโครโฟนไม่ค่อยดี ไม่รู้จะทำไงดี ความทนทานมันพอๆกับเครื่อง MP3 เลย ใช้ 3 เดือนซื้อใหม่
อ้อ อีกอย่างเวลาเปิดเพลงฟัง ทำไมมันถึงเปิดพวกเสียงริงโทนไปกับเพลงด้วย ทั้งๆที่แยกไว้ต่างหากแล้วนะ ใครรู้วิธีแก้โดยไม่ต้องลบริงโทนทิ้งมั่งอ่ะ

โห....ใช้จนรูบาน....แน่ใจนะว่าใช้โทรศัพท์? อิอิ Laughing
mR.tEH
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2007 18:11  

ซื้อมาใช้แล้วคับผม ติดใจมาก ๆ ขนาดเล็กสะใจดี
เพราะว่าใช้ pda phone อยู่อีกเครื่อง
ไม่ต้องคิดมาก ราคา 2730 มาบุญครองครับ
เสียงดังมาก ๆ ชอบ ๆ ๆ ๆ
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2007 18:42  

ผมว่าใครไม่มีมือถือ และไม่มีmp3

จะซื้อ mp3 มาซื้อรุ่นนี้ดีกว่าคับ อิๆ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 13:45  

ใครอยากได้รุ่นนี้ ทำใจไว้ 2-3 อย่างนะครับ

1. มันเป็นของไอโมบายล์ เรื่องบริการหลังการขายอาจจะไม่ค่อยดีเท่าไร่ แต่เท่าที่ผมไปใช้บริการมา ก็โอๆ พอไหวอยู่
2. เมมฯ ใช้แบบปลอดภัย ได้แค่ 256 เท่านั้น เพิ่งได้ยินว่ารุ่นสีน้ำเงินได้ถึง 512 แบบไม่มีปัญหา ก็ยินดีด้วยครับ เพราะรุ่นสีดำนั้น 512 ถ้าไม่ใช่ของคิงส์ตัน ก็มักมองไม่เห็นน่ะครับ ผมเคยซื้อของแซนดิสก์มาใส่ สรุปว่าต้องยกให้เพื่อนที่ใช้ซัมซุงไปแทน
3. สมอล์ทอล์ค เป็นอุปกรณ์จำเป็นครับ เพราะเครื่องเล็ก ลำโพงกะไมค์ มันใกล้กันมาก เวลาลำโพงสั่ง มันก็เลยเข้าไมค์ไปด้วย เสียงเลยก้องๆ กันอยู่ แก้ได้ด้วยวิธีการใส่สมอล์ทอล์ค หรือลดระดับเสียงลงให้เหลือแค่ 2-3 จะพอช่วยได้ครับ

อ้อ ถ้าใครใช้ไปแล้ว เสียงดังข้างเดียว หรือเสียบๆ ออกๆ แล้วไม่มีเสียง ปัญหาน่าจะอยู่ที่สมอล์ทอล์คนะครับ ทั้งสองอาการ เอาเครื่องไปเข้าศูนย์ให้เขาเช็คสมอลทอล์คด่วนครับ อยู่ในประกันเขาจะได้เปลี่ยนให้ฟรี

โดยรวม รุ่นนี้ใช้งานโอเคนะครับ ถ้ามีบลูทูธเนี่ยจะสุดยอดเลย จะได้เลิกรำคาญสายเนี่ยเสียที ส่วนเรื่องฟังเพลงใช้หูฟังเถอะครับ อย่าพยายามฟังจากลำโพงเลย ไม่ไหวหรอก

อ้อ แล้วใครรู้วิธีพิมพ์สระ กับวรรณยุกค์ใน SMS ช่วยบอกหน่อยนะครับ ทุกวันนี้ส่งเป็น ENG ตลอด
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 13:46  

ใครอยากได้รุ่นนี้ ทำใจไว้ 2-3 อย่างนะครับ

1. มันเป็นของไอโมบายล์ เรื่องบริการหลังการขายอาจจะไม่ค่อยดีเท่าไร่ แต่เท่าที่ผมไปใช้บริการมา ก็โอๆ พอไหวอยู่
2. เมมฯ ใช้แบบปลอดภัย ได้แค่ 256 เท่านั้น เพิ่งได้ยินว่ารุ่นสีน้ำเงินได้ถึง 512 แบบไม่มีปัญหา ก็ยินดีด้วยครับ เพราะรุ่นสีดำนั้น 512 ถ้าไม่ใช่ของคิงส์ตัน ก็มักมองไม่เห็นน่ะครับ ผมเคยซื้อของแซนดิสก์มาใส่ สรุปว่าต้องยกให้เพื่อนที่ใช้ซัมซุงไปแทน
3. สมอล์ทอล์ค เป็นอุปกรณ์จำเป็นครับ เพราะเครื่องเล็ก ลำโพงกะไมค์ มันใกล้กันมาก เวลาลำโพงสั่ง มันก็เลยเข้าไมค์ไปด้วย เสียงเลยก้องๆ กันอยู่ แก้ได้ด้วยวิธีการใส่สมอล์ทอล์ค หรือลดระดับเสียงลงให้เหลือแค่ 2-3 จะพอช่วยได้ครับ

อ้อ ถ้าใครใช้ไปแล้ว เสียงดังข้างเดียว หรือเสียบๆ ออกๆ แล้วไม่มีเสียง ปัญหาน่าจะอยู่ที่สมอล์ทอล์คนะครับ ทั้งสองอาการ เอาเครื่องไปเข้าศูนย์ให้เขาเช็คสมอลทอล์คด่วนครับ อยู่ในประกันเขาจะได้เปลี่ยนให้ฟรี

โดยรวม รุ่นนี้ใช้งานโอเคนะครับ ถ้ามีบลูทูธเนี่ยจะสุดยอดเลย จะได้เลิกรำคาญสายเนี่ยเสียที ส่วนเรื่องฟังเพลงใช้หูฟังเถอะครับ อย่าพยายามฟังจากลำโพงเลย ไม่ไหวหรอก

อ้อ แล้วใครรู้วิธีพิมพ์สระ กับวรรณยุกค์ใน SMS ช่วยบอกหน่อยนะครับ ทุกวันนี้ส่งเป็น ENG ตลอด
nuikap35
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 22:17  

ใครเปิดระบบสั่นรุ่นนี้เปงมั่งอ่า สอนหน่อยจิ
-พลองส์ คุง-
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 08:34  

ไปดูรูปร่างจิงๆดิครับ ไม่ถึงคืบ
coonly
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 18:22  

ก้อดี
ปา55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หน้ากากมันลอกหมดแล้ว ที่ไหนมีหน้ากากเปลื่ยนบ้างราคาเท่าไรได้ครับ
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2007 12:20  

ช่วยหน่อยครับ หน้ากาก310มันลอกหมดแล้ว ที่ไหนมีหน้ากากเปลื่ยนบ้างราคาเท่าไรได้ครับ

ขอบคุณครับ
User07
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2007 16:56  

เป็นเหมือนกันคับ

เปิดไปที่mp3คับ>>กดโทรคับ>>รายการเพลง>>รายการโปรด จะเห็นมันว่างๆอยู่คับ>>
ตัวเลือก>>เพิ่ม>>ตัวเครื่อง>>เลือกโฟรเดอร์ที่เราเก็บเพลงไว้(my music)หรืออื่นๆคับ
ไม่เอาริงโทนนะคับ>>เพิ่มโฟลเดอร์>>ตกลง>>กดออกมาจนถึงรายการโปรด เราจาเห็น
มีเพลงละคับ>>เลือกเพลงอะไรก็ได้คับ>>กดเล่นเพลงเลยคับ

ทีนี้ก็ไม่มีริงโทนมากวนเวลาฟังเพลงละคับ
เวลาจะเปิดอีกทีก็ให้เราเข้าไปเลือกเปิดที่รายการโปรดเลยนะคับ

เปิดไปที่mp3คับ>>กดโทรคับ>>รายการเพลง>>รายการโปรด>>เลือกเพลงอะไรก็ได้คับ>>กดเล่นเพลงเลยคับ
User07
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2007 17:01  

nuikap35 ผู้เขียน:
ใครเปิดระบบสั่นรุ่นนี้เปงมั่งอ่า สอนหน่อยจิ

เมนู>>รูปแบบ>>ตัวเครื่องปกติ>>ปรับตั้งค่า>>ระบบสั่น>>เปิด>>ตกลง

เรียบร้อยแล้วคับผม Laughing
User07
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2007 17:49  

User07 ผู้เขียน:

เป็นเหมือนกันคับ

เปิดไปที่mp3คับ>>กดโทรคับ>>รายการเพลง>>รายการโปรด จะเห็นมันว่างๆอยู่คับ>>
ตัวเลือก>>เพิ่ม>>ตัวเครื่อง>>เลือกโฟรเดอร์ที่เราเก็บเพลงไว้(my music)หรืออื่นๆคับ
ไม่เอาริงโทนนะคับ>>เพิ่มโฟลเดอร์>>ตกลง>>กดออกมาจนถึงรายการโปรด เราจาเห็น
มีเพลงละคับ>>เลือกเพลงอะไรก็ได้คับ>>กดเล่นเพลงเลยคับ

ทีนี้ก็ไม่มีริงโทนมากวนเวลาฟังเพลงละคับ
เวลาจะเปิดอีกทีก็ให้เราเข้าไปเลือกเปิดที่รายการโปรดเลยนะคับ

เปิดไปที่mp3คับ>>กดโทรคับ>>รายการเพลง>>รายการโปรด>>เลือกเพลงอะไรก็ได้คับ>>กดเล่นเพลงเลยคับ

ลืมบอกไปคับต้องตั้งค่าด้วยนะ

เปิดไปที่mp3คับ>>กดโทรคับ>>ตั้งค่าดังนี้
1.เล่นซ้ำ=ซ้ำทั้งหมด
2.สุ่ม=ปิด
apeacezalt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2007 10:10  

เพิ่งซื้อมาได้ไม่ถึง 48 ชม. พอดีส่งเครื่องเก่าซ่อม เลยแบกเครื่องนี้มาใช้ไปพลาง ๆ

แต่ไม่รู้จะโพสท์ไรมาก เพราะคนอื่นชิงโพสท์ไปก่อนหมดแล้ว Crying or Very sad

แต่ก้อชอบ เพราะเหมือนเครื่องเล่น mp ดี ถ้าใส่หูฟังก้อโอเคดี ใส่หูฟังจากเครื่องเล่น mp ธรรมดาได้ด้วย (ถ้าจะโทรค่อยถอดออก)

ว่าแต่ .. เมนู "ควบคุมระยะไกล" ของมันคืออะไรหว่า ในคู่มือไม่มี ในเครื่องดันมี
auzumaki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2007 01:29  

ใส่ เมม ตรงไหนหรอครับ (ส่วนไหนของเครื่อง) หาไม่เจอครับ ไม่กล้างัดแรงด้วย อ่อนเหลือเกิน
paooo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2007 01:56  

เพิ่มเติมครับ ถ้าต้องการตั้งเป็นสั่นเวลาเข้าห้องสมุด หรือเวลาไปที่ที่ต้องการความเงียบสามารถทำได้ง่ายๆโดยกดปุ่ม # ค้างไวซักพักครับมันจะปิดเสียงให้ทันที (แต่ต้องตั้งสั่นพร้อมเสียงไว้ในการใช้งานปรกตินะครับ) เวลาจะเปลี่ยนกลับคือก็กด # ค้างอีกที่ครับ

ปล. ใช้มา 6 เดือนแล้วครับอยู่ในขั้นน่าพอใจกับราคาถือว่าคุ้มครับ ของผมเป็นเครื่องสีดำใช้เมมของ sanddisk 512 ไม่มีปัญหาอะไรครับใช้ได้ดีสามารถเปิดเครื่องได้ 3 วันแบบสบายๆ พร้อมฟังเพลงแบบเล็กน้อย ถ้าฟังหนักหน่อยอยู่ได้ประมาณวันครึ่ง(แต่ไม่เคยทดลองฟังจากแบตเต็มจนหมดนะครับ) ได้ข้อสรุปดังนี้ครับ

1. เสียงดีครับแต่ต้องเปลี่ยนหูฟังเอาดีๆนะครับ ถ้าเป็นของติดมาจะมีเบสไม่มากในความเห็นผมเสียงไม่ต่างจาก 3250 มากนักนะ แต่ปรับแบบเสียงได้ไม่มากเท่า
2. เสียงลำโพงฟังใช้ได้ครับดังดีแต่ยังดังไม่เท่าโนเกีย
3. ลำโพงเพลงดังแต่ไม่มากครับแปรผันกับขนาดเครื่องถ้าอยากให้เสียงใสเวลาฟังลองเปิดฝาต่อ USB ครับแล้วจะรู้ว่ามันดังขึ้นได้อีก
4. วิทยุมีอาการเสียงกระตุกเวลาฟังครับบางทีจะเป็นระยะเวลากระตุกห่างเท่าๆกันแต่บางทีก็ไม่เป็นนะ
5. บอดี้ทนพอสมควรแต่ของผมเริ่มมีรอยขาดของฟิมล์เคลือบแล้วครับเอาไปครูดกับกุญแจมา แก้ได้โดยหาตัวป้องกันครับผมใช้ครอบเป็นพลาสติกใสใช้ได้ดีครับเพราะยังดูสวยอยู่และป้องกันหน้าจอได้ด้วย ถ้าเป็นแบบซีลิโคนมันดูไม่สวยครับแล้วทำให้เป็นคราบภายในด้วย
6. อย่าใส่เพลงแบบเต็มเมมนะครับเพราะเพลงจะกระตุกให้เหลือเมมไว้บ้าง
7. ชอบเสียงปลุกนาฬิกาครับสามารถทำผมตื่นได้ดังกวนประสาทดี
8. พิมพ์ข้อความภาษายากครับเพราะต้องจำสระทั้งหมดครับเนื่องจากมันอยู่รวมกับอักษร
9. ตัวปรับระดับเสียงเวลาฟังเพลงมีช่วงห่างเยอะครับคือเวลาปรับดังมันก็ดังไป ค่อยก็ค่อยไปไม่ละเอียดเท่าที่ควร
10. หน้าจอเคยล้มไป 2-3 ครั้ง และอยู่ดีๆแฮงค์ 2-3 ครังเช่นกัน เทียบกับอายุการใช้งาน 6 เดือน ผมว่ามันน้อยนะ เคยทำตกแรงๆ 3 ครั้ง ไม่มีปัญหาอะไรครับ
11. อันนี้ชอบครับเพราะผมเอาไปต่อกับรถยนต์ครับพอดีวิทยุติดรถของผมมีช่อง cd lineIn ครับได้เครื่องเล่น MP3 ติดรถไปโดยปริยายเวลามีคนโทรเข้าเวลาขับรถก็กดรับพูดได้เลยครับโดยเสียงคนโทรเข้าจะไปออกลำโพงรถเหมือนสปีกเกอร์โฟน
12. อันนี้ปฏิเสธไม่ได้ครับว่ามันมีเสียงสะท้อนเวลาใช้เสียงดังที่ระดับ 5 6 7 แต่มันไม่เป็นกับเรานะครับจะเป็นกับคนคุยกับเรา
13. ศูนย์บริการดีหรือไม่ดีไม่รู้ครับ เพราะไม่เคยเข้า เครื่องยังไม่เสียถึงขั้นเข้าศูนย์
14. ทำไมราคามันตกเร็วจริงๆครับตอนผมซื้อ 3900บาท ตอนนี้เหลือ 2900บาทแล้วและต่ำกว่านี้ในบางที่

สุดท้ายขอให้ทุกท่านมีความสุขกับการใช้งานครับอย่าให้ได้เจอปัญหาให้ปวดหัวอีกเลย...
ตอนนี้ผมใช้เครื่องนี้เป็นเครื่องหลักและก็ยังใช้โนเกียเป็นครื่องรอง ในความคิดผมผมก็ยังมั่นใจโนเกียในเรื่องความทนทานอยู่นะแต่ต้องเป็นรุ่นต่ำๆนะครับประเภท 1100 1110 ประมาณนี้ และผมก็ชอบไอโมบายเครื่องนี้มากด้วยเช่นกัน จากคุณสมบัติมัน
paooo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2007 01:59  

เพิ่มเติมครับ ถ้าต้องการตั้งเป็นสั่นเวลาเข้าห้องสมุด หรือเวลาไปที่ที่ต้องการความเงียบสามารถทำได้ง่ายๆโดยกดปุ่ม # ค้างไวซักพักครับมันจะปิดเสียงให้ทันที (แต่ต้องตั้งสั่นพร้อมเสียงไว้ในการใช้งานปรกตินะครับ) เวลาจะเปลี่ยนกลับคือก็กด # ค้างอีกที่ครับ

ปล. ใช้มา 6 เดือนแล้วครับอยู่ในขั้นน่าพอใจกับราคาถือว่าคุ้มครับ ของผมเป็นเครื่องสีดำใช้เมมของ sanddisk 512 ไม่มีปัญหาอะไรครับใช้ได้ดีสามารถเปิดเครื่องได้ 3 วันแบบสบายๆ พร้อมฟังเพลงแบบเล็กน้อย ถ้าฟังหนักหน่อยอยู่ได้ประมาณวันครึ่ง(แต่ไม่เคยทดลองฟังจากแบตเต็มจนหมดนะครับ) ได้ข้อสรุปดังนี้ครับ

1. เสียงดีครับแต่ต้องเปลี่ยนหูฟังเอาดีๆนะครับ ถ้าเป็นของติดมาจะมีเบสไม่มากในความเห็นผมเสียงไม่ต่างจาก 3250 มากนักนะ แต่ปรับแบบเสียงได้ไม่มากเท่า
2. เสียงลำโพงฟังใช้ได้ครับดังดีแต่ยังดังไม่เท่าโนเกีย
3. ลำโพงเพลงดังแต่ไม่มากครับแปรผันกับขนาดเครื่องถ้าอยากให้เสียงใสเวลาฟังลองเปิดฝาต่อ USB ครับแล้วจะรู้ว่ามันดังขึ้นได้อีก
4. วิทยุมีอาการเสียงกระตุกเวลาฟังครับบางทีจะเป็นระยะเวลากระตุกห่างเท่าๆกันแต่บางทีก็ไม่เป็นนะ
5. บอดี้ทนพอสมควรแต่ของผมเริ่มมีรอยขาดของฟิมล์เคลือบแล้วครับเอาไปครูดกับกุญแจมา แก้ได้โดยหาตัวป้องกันครับผมใช้ครอบเป็นพลาสติกใสใช้ได้ดีครับเพราะยังดูสวยอยู่และป้องกันหน้าจอได้ด้วย ถ้าเป็นแบบซีลิโคนมันดูไม่สวยครับแล้วทำให้เป็นคราบภายในด้วย
6. อย่าใส่เพลงแบบเต็มเมมนะครับเพราะเพลงจะกระตุกให้เหลือเมมไว้บ้าง
7. ชอบเสียงปลุกนาฬิกาครับสามารถทำผมตื่นได้ดังกวนประสาทดี
8. พิมพ์ข้อความภาษายากครับเพราะต้องจำสระทั้งหมดครับเนื่องจากมันอยู่รวมกับอักษร
9. ตัวปรับระดับเสียงเวลาฟังเพลงมีช่วงห่างเยอะครับคือเวลาปรับดังมันก็ดังไป ค่อยก็ค่อยไปไม่ละเอียดเท่าที่ควร
10. หน้าจอเคยล้มไป 2-3 ครั้ง และอยู่ดีๆแฮงค์ 2-3 ครังเช่นกัน เทียบกับอายุการใช้งาน 6 เดือน ผมว่ามันน้อยนะ เคยทำตกแรงๆ 3 ครั้ง ไม่มีปัญหาอะไรครับ
11. อันนี้ชอบครับเพราะผมเอาไปต่อกับรถยนต์ครับพอดีวิทยุติดรถของผมมีช่อง cd lineIn ครับได้เครื่องเล่น MP3 ติดรถไปโดยปริยายเวลามีคนโทรเข้าเวลาขับรถก็กดรับพูดได้เลยครับโดยเสียงคนโทรเข้าจะไปออกลำโพงรถเหมือนสปีกเกอร์โฟน
12. อันนี้ปฏิเสธไม่ได้ครับว่ามันมีเสียงสะท้อนเวลาใช้เสียงดังที่ระดับ 5 6 7 แต่มันไม่เป็นกับเรานะครับจะเป็นกับคนคุยกับเรา
13. ศูนย์บริการดีหรือไม่ดีไม่รู้ครับ เพราะไม่เคยเข้า เครื่องยังไม่เสียถึงขั้นเข้าศูนย์
14. ทำไมราคามันตกเร็วจริงๆครับตอนผมซื้อ 3900บาท ตอนนี้เหลือ 2900บาทแล้วและต่ำกว่านี้ในบางที่

สุดท้ายขอให้ทุกท่านมีความสุขกับการใช้งานครับอย่าให้ได้เจอปัญหาให้ปวดหัวอีกเลย...
ตอนนี้ผมใช้เครื่องนี้เป็นเครื่องหลักและก็ยังใช้โนเกียเป็นครื่องรอง ในความคิดผมผมก็ยังมั่นใจโนเกียในเรื่องความทนทานอยู่นะแต่ต้องเป็นรุ่นต่ำๆนะครับประเภท 1100 1110 ประมาณนี้ และผมก็ชอบไอโมบายเครื่องนี้มากด้วยเช่นกัน จากคุณสมบัติมัน
paooo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2007 02:01  

auzumaki ผู้เขียน:
ใส่ เมม ตรงไหนหรอครับ (ส่วนไหนของเครื่อง) หาไม่เจอครับ ไม่กล้างัดแรงด้วย อ่อนเหลือเกิน

อยู่หลังแบตเตอรี่ครับมีช่องให้เสียบเข้าอยู่
paooo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2007 02:17  

เพิ่มครับสำหรับเมนูปฏิเสธสายใช้รหัส 1234 ครับsimของผมเป็นworldphone 1800 (dtac)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2007 18:48  

ขอถามหน่อยนะค๊ะว่า...

ซื้อ 310 ที่โลตัส เค้าามีอุปกรณ์อะไรให้บ้างค๊ะ
คือว่าน้องสาวไปซื้อมาแล้ว แต่เหมือนกับว่าให้ของขาดๆไม่ครบยังไงไม่รู้อ่ะค่ะ
เพราะน้องไม่เห็นได้ เมม 128M ด้วย ง่าส์

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะค๊ะ
paooo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2007 00:50  

Anonymous ผู้เขียน:

ซื้อ 310 ที่โลตัส เค้าามีอุปกรณ์อะไรให้บ้างค๊ะ
คือว่าน้องสาวไปซื้อมาแล้ว แต่เหมือนกับว่าให้ของขาดๆไม่ครบยังไงไม่รู้อ่ะค่ะ
เพราะน้องไม่เห็นได้ เมม 128M ด้วย ง่าส์

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะค๊ะ

ของผมตอนซื้อก็ไม่มีครับ...แต่เห็นเขาว่าตอนเปิดตัวใหม่ๆนี้แถมกระจายอยู่เหมือนกัน
วี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กด cancel ไม่ได้
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 15:48  

เวลาโทรออกแล้ว ไม่สามารถกด cancel ได้ ต้องรอให้ติดก่อนถึงจะกดวางหูได้ ใครรู้วิธีกดวางก่อนที่จะติดได้ช่วยบอกด้วยครับ เพราะว่าบางครั้งแค่อยากเมมเบอร์ไว้เฉยๆ และบางเบอร์โทรติดปุ๊บเสียตังค์เลย
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : มาบอกเรื่องจริง
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2007 00:36  

paooo ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:

ของผมตอนซื้อก็ไม่มีครับ...แต่เห็นเขาว่าตอนเปิดตัวใหม่ๆนี้แถมกระจายอยู่เหมือนกัน

เมมที่ตัวเครื่องมัน128 mb อยู่แล้วนี่ครับผมซื้อแรกก้อไม่เห็นได้เลยคงต้องหาซื้อมาใช้เองแล้วหล่ะ ปัจจุบันผมใช้1กิ๊ก ของpqiใช้ได้ไม่มีปัญหา
ขอย้ำว่าอย่าซื้อของคิงส์ตันมาใช้โดยเด็ดขาดโดยเฉพาะเครื่องสีดำและชมพูเพราะเฟิร์มแวร์ไม่รับ

ผมใช้สีน้ำเงินแล้วมีปัญหาแฮ้งไปอัพเฟิร์มแวร์ที่ศูนย์มาเป็นตัวเก่าจากเดิมใช้512kingstonปรากฎว่าหลังอัพใช้ไม่ได้จิงๆพอใส่โมโตแล้วไม่มีปัญหาใดๆเลยแสดงว่าการ์ดไม่เสียเปิดในคอมก้อเจอ ไปลองของpqiใช้ได้ปัจจุบันเลยใช้ของพีคิวไอแทนครับ
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: กด cancel ไม่ได้
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2007 00:38  

วี ผู้เขียน:
เวลาโทรออกแล้ว ไม่สามารถกด cancel ได้ ต้องรอให้ติดก่อนถึงจะกดวางหูได้ ใครรู้วิธีกดวางก่อนที่จะติดได้ช่วยบอกด้วยครับ เพราะว่าบางครั้งแค่อยากเมมเบอร์ไว้เฉยๆ และบางเบอร์โทรติดปุ๊บเสียตังค์เลย

ไม่น่าจาแก้ได้อ่ะครับอยู่ที่ตัวโปรแกรมเลยหล่ะจากที่อัฟเฟิร์มแวร์มาหลายตัวมันก้อเป็นเหมือนกัน ของเพื่อนผมอีกคนก็เป็นทำใจดีกว่าครับ อิอิ
NOII-PP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2007 12:03  

ผมมีปัญหา 3 อย่างคับ (ตั้งแต่ซื้อมาใหม่ๆ จากมาบุญครอง)

1 เปิดเครื่องไว้ไม่ได้ล็อกปุ่มแล้วจะขึ้นดาวน์โหลดขัดข้อง แล้วก็ค้างนานกว่าจะกลับมาต่อได้
2 คนที่คุยด้วยจะได้ยินเสียงสะท้อน
3 คนที่คุยด้วยจะได้ยินเสียงเราค่อนข้างเบา

มีใครรู้วิธีแก้ป่าวคับ หรือว่าต้องเข้าศูนย์ โทรไปที่สามารถก็ไม่เคยเจอจนท รับเลย
ไม่น่าซื้อเลย Sad
ojk'v,kd,kp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2007 16:41  

อยากทราบราคาล่าสุดค่ะเอาแบบว่าถูกหน่อยอะค่ะ ซื้อที่ไหนค่ะ ขอบคุณมากมายๆๆ
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 12:41  

ojk'v,kd,kp ผู้เขียน:
อยากทราบราคาล่าสุดค่ะเอาแบบว่าถูกหน่อยอะค่ะ ซื้อที่ไหนค่ะ ขอบคุณมากมายๆๆ

ตอนนี้ที่มาบุญครองราคาอยู่ที่ 2500 ครับ เป็นรุ่นสีน้ำเงิน
เสียงสะท้อนนั้นเกิดจากซองซิลิโคนหรือมือไปปิดช่องไมค์ครับ
ผมเจาะซองซิลิโคนให้เป็นรูใหญ่ขึ้นปัญหานี้หายเป็นปลิดทิ้ง
ส่วน micro sd เอา ของ kinston 1g รุ่นที่สกรีน japan มาใส่ได้ไม่มีปัญหาครับ ซื้อมา 420 ที่ it mall
นอกจากนี้ ก้อเอา sandisk 1g มาลองก้อใช้ได้เหมือนกันครับ
ก่อนซื้อ micro sd ให้ไปลองใส่ที่ร้านก่อนจ่ายตังค์นะครับ เพราะเห็นบอกว่า รุ่นสีชมพูกับสีดำ อาจมีปัญหากะ mem 1 กิ๊ก
ojk'v,kd,kp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2007 16:02  

ซื้อมาแล้วค่ะ ยังไม่มีปัญหาอะไร ยังไม่กล้าซื้อmem มาใส่ด้วยกลัวเป็นแบบในบอร์ดอ่ะเลยใส่แค่ที่มี ชอบน้ะซื้อเครื่องสีชมพูมา 2690 บาท ที่สำคัญตัดเฉพาะท่อนที่ต้องการมาเป็นเสียงเรียกเข้าได้ ดีดี
dgret
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 310
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 13:37  

ตัดเพลงเฉพาะส่วนมาทำริงโทนทำยังไง
bbbun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 15:20  

ซื้อมามะวานครับ 25-04-50 ราคาที่ร้านมาบุญครองฝั่งโตคิว 2280 บาทครับ เมมคิงส์ตัน 512 เมก 350 บาท
ถามหน่อยครับว่าจะหาซื้อกรอบพลาสติกหรือซองซิลิโคนได้ที่ไหนมั่งครับ มะวานเดินหาแล้วไม่เจอเลยครับ
ojk'v,kd,kp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 310
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 15:28  

dgret ผู้เขียน:
ตัดเพลงเฉพาะส่วนมาทำริงโทนทำยังไง

รูปแบบ - ปกติ - ปรับตั่งค่า - เสียงเรียกเข้า - ในหน่วยความจำ - แล้วก็เลือกเพลงที่ต้องการ - บางส่วน (ก็จะมีเครื่องเล่นmp3เล่นเพลงที่เลือก ต้องการท่อนไหนให้กด0เพื่อเริ่มแล้ะกด0เพื่อนหยุดท่อนนั้น)จ้า
pinkydoraemon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 18:55  

เครื่องสามารถเก็บไฟล์ธรรมดาได้รึเปล่าคะ
เช่นไฟล์word รูป อะไรประมาณนั้น คือสามารถใช้แทนแฮนดี้ไดร์ฟได้ป่ะค่ะ
notsure
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 01:46  

อยากได้มากคะ

แต่เห็นบอกว่ามีปันหาเรื่อง เสียงพูดไม่ได้ยินใช่ไหมคะ

ไม่ทราบว่าเป้นทุกเครื่องหรือเปล่าคะ

จะซื้อแล้ว ลังเลจังเลยคะ
Special_Civil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : นาฬิกา
วันที่โพสท์ : 12 May 2007 02:28  

เปลี่ยนตัวเลขนาฬิกาทำไงอ่ะครับ เห็นในแคตตาล๊อคเป็นแบบดิจิตอล แต่ของผมมันเป็นตัวเลขธรรมดาง่ะ เข้าใจป่าวหว่า ถ้ายะงไง คนรู้บอกหน่อยนะครับ เรื่องอื่นไม่มีปัญหาครับ ใช้ได้ดีมั่กๆ ยืนยันๆ
tto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 01:18  

แล้วราคาล่าสุดตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ.......... Razz
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
notsure
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2007 09:27  

เราไปถามตะวันนา ร้านไอโมบาย 2200บาทคะ

ไม่รุ้ว่าที่มาบุญครองจะถูกกว่านี้ไหม
310 สวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 23:42  

เครื่องที่นครศรีธรรมราช ซื้อมาแล้ว
แล้วไปซื้อ แมมโมรี่การ์ด ที่ร้าน Dcom Kingmax 512 ราคา 350 ประกัน 5 ปี
ใช้ได้ดีไม่มีปัญหา
จากคำตอบต่างๆในบอร์ดนี้เห็นได้ว่า
เฟิร์มแวร์แต่ละที่ไม่เหมือนกัน
บางที่รับ 512 ไม่ได้
บางที่ก้อรับ 512 ได้

ใครมีปัญหา หรือขอแนะนำ ตอบกลับมาด้วยน่ะ
เพราะเพิ่งซื้อได้ไม่นาน

ปล.เครื่องที่ใช้ เปนสีดำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: นาฬิกา
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 15:03  

Special_Civil ผู้เขียน:
เปลี่ยนตัวเลขนาฬิกาทำไงอ่ะครับ เห็นในแคตตาล๊อคเป็นแบบดิจิตอล แต่ของผมมันเป็นตัวเลขธรรมดาง่ะ เข้าใจป่าวหว่า ถ้ายะงไง คนรู้บอกหน่อยนะครับ เรื่องอื่นไม่มีปัญหาครับ ใช้ได้ดีมั่กๆ ยืนยันๆ

แค่เปลี่ยนวอลล์เปเปอร์ นาฬิกาก็เปลี่ยนเป็นดิจิตอลโดยอัตโนมัติครับ....ซื้อมาได้สามวันแล้วครับ ขอบอกว่าคุ้มมากๆ ภูเก็ต สองพันสี่ร้อยเก้าสิบบาทครับ Smile
yimz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Chiang Mai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2007 02:52  

เห็นที่แม่วังสื่อสาร(เชียงใหม่)ขายที่ 1990 อ่ะครับตอนนี้ ว่าจะซื้อมาเล่นอยู่เหมือนกันครับ เพราะเพื่อนก็ใช้อยู่ตัวนึง ใส่ microsd 1G ไม่มีปัญหาอะไรเลยอ่ะครับ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 08:18  

ซื้อจากศูนย์ที่แฟชั่นมา 3 อาทิตย์ ราคา 2590 (ล่าสุดร้านใกล้ๆ กัน 2190) สีน้ำเงิน

ใส่ การ์ด kingston 512 MB (format แล้วทำไมต้อง restart ด้วยก็ไม่รู้)
จาก ตะวันนา 350 (แฟชั่นขาย 290 เซ็งเลย)

มีปัญหาคือคนที่คุยด้วยจะได้ยินเสียงสะท้อน
ไปเปลี่ยนเครื่องใหม่มา 1 ครั้งเป็นเหมือนเดิม
ยิ่งถ้าใส่ซิลิโคนเสียงสะท้อนจะยิ่งดัง

นอกนั้นไม่มีปัญหาอะไร คุณภาพตามราคา Laughing Laughing Laughing
notsure
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 01:28  

ใช่คะเป็นเสียงสะท้อน แต่พอไปถามพนักงานเคต้าบอกว่าถอดซิมแล้วใส่ใหม่ให้เน้น มันก็หายอะ แล้วพอสักพักทำแล้วก็ไม่ได้แล้ว

คู่สายที่เราคุยด้วยเค้าจะส้อนเสียงตัวเอง

แย่จัง Crying or Very sad แต่ชอบที่มันเล็กอะ เท่ดีคะ
sombra
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 05:18  

PLEASE... CAN ANY HELP ME? i FORMATTED MY PHONE AND SO I LOST THE PRELOAD CONTENTS OF I-MOBILE 310. CAN SOMEONE SEND THIS FILES ZIPPED? THANKS....
MY MAIL:
ELOGIODELLOMBRA@UBBI.COM
notsure
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 03:46  

คือเราตั้งprofile ว่าให้สั่นไม่มีเสียง เบอร์อื่นโทรมาสั่น แต่เบอร์ vip ที่เราตั้งไว้โทรมา มีเสียงเพลงขึ้นทุกทีเลย

เป็นเพราะอะไรคะ
Top_LP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งซื้อครับ
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2007 10:03  

เพิ่งซื้อครับ 2050 บาท มีปัญหาแมมเหมือนกัน ลองเอาคิงตันส์ 1GB มาใส่ จะมองเห็นเฉพาะตอนที่เปิดเครื่องใหม่ๆ พอเล่นผ่านไปสักครู่จะมองไม่เห็น กลายเป็นหน่วยความจำเต็มซะงั้น โหลดจะช้า สังเกตได้เลยตอนนี้เข้าดูแมม
แต่ซื้อแน่ๆแมม แต่จะไม่ซื้อของ คิงตันส์ นะครับ จะซื้อ Sandisk,KingMax,pqi 1GB หายี่ห้อไหนเจอก็ซื้อ ชอบมากครับเครื่องนี้ Cool
ชิโร่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เวลาใช้โทรศัพท์คุ่สนทนาจะได้ยินเสียงคัวเองสะท้อนกลับตลอดเลยอะ
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2007 17:52  

เวลาคุยโทรศัพท์คู่สนทนาได้ยินเสียงตัวเองสะท้อนกลับดังมากจนไม่มีใครอยากจะคุยแล้ว ไอโมบายจะมีเฟิมแวร์แก้ไขป่าวน๊ออ
ปฐพี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอนนี้จะซื้อได้ที่ไหน
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2007 00:10  

บ้านอยู่ปากน้ำ ไปถามที่ร้านไอโมบายอิมพีเรียลสำโรง บอกไม่มีของ
มีใครเห็นว่ามีที่ไหนขายบ้าง แนะนำด้วยนะ
ปกติเป็นคนชอบอยู่บ้าน ไม่ค่อยได้ไปไหน เลยไม่รู้ว่าจะต้องไปหาจากแหล่งไหนได้บ้าง

ขอบคุณนะ
musiclive
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กาญจนบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2007 11:40  

อยากถามว่า...แพงไปป่ะ
ararr
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2007 01:52  

ถ้าจะซื้อ I MO BYE บอกได้เลยซื้อสินค้าแล้วแต่ดวงนะคับ ทุกรุ้นเลยคับ แนะนำว่าก่อนซื้อควรไปทามบุญ 7 วัด 7 วาก่อนนะคับ เผื่อจะดวงดีได้เครื่องไม่มีปัญหา (ขำๆนะคับ) หรือไม่ก้อทามใจก่อนซื้อซะ เพราะหลายท่านก้อได้เครื่องดี และอีกหลายท่านก้อได้เครื่องมีปัญหา หาสรุปอะไรแน่นอนไม่ได้เลยคับ กับ ยี่ห้อ I MO BYE ( แปลว่าอารายเนี่ย) หุหุ
linle
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถาม..และถ้าใครใช้แล้วกรุณาช่วยตอบด้วยคะ
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 19:20  

เราเคยเอา้การ์ด kingston 256 MB มาใช้แล้วมันไม่รับกับMP3 คะแต่ถ้าบันทึกเสียงได้ ถ้าเราจะเปลี่ยนมาใช้ของ Apacer SD Card 1 GB มันจะรับไหมคะ ถ้าใครใช้แล้วกรุณาช่วยตอบด้วยคะขอบคุณล่วงหน้าคะ
อ้างถึง:
[/list]
Miracle_of_Love
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 02:15  

อยากได้รุ่นนี้เหมือนกันนะ เพราะเครื่องเก่าเราก็ใช้รุ่นนี้แหละ เราว่ามันก็ใช้ดีนะ ไม่มีปัญหาอะไร แต่เครื่องเรามันหายไปได้เกือบ 2 เดือนแล้วอ่ะ พอไปถามที่ศูนย์ i-mobile ดู เค้าบอกว่าไม่ทำรุ่นนี้แล้วล่ะ เสียดายมาก ๆ เราอยากได้ฟังก์ชั่นประมาณนี้แหละ พอจะมีรุ่นไหนแนะนำมั้ยอ่ะคะ
มักโรนีไก่ที่นึง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อิอิ
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2007 01:46  

ใช้ดีครับผมเพิ่งขายไปหมาดๆ (เอ๊ะยังไง - -* )
ที่ขายไม่ใช่เพราะว่าเสียครับ แค่อยากไปใช้อะไรที่มานจับง่ายหายยากกว่านี่อะคับ
ก่อนน่านี้ผมใช้เครื่องนี้เนียนหลุดออกจากกระเป๋ากางเกงอย่างบ่อยครับ
ถ้าเพื่อนไม่เตือน ก้อหายไปแร้ว~*
มีวิธีแก้คือหาถุงผ้าใส่มือถือครัับรับรองหลุดยาก แต่เวลาจาหยิบคุยยากเหมือนกัล
แบททนใช้ได้ครับ
เหนเครื่องเล็กๆงี้ทนนะครับผมทำตกจากกระเป๋าเสื้อ หลายทีแล้ว
ครั้งแรกที่ผมทำตกสิ่งที่ผมคิดคือ"บ๊าย บาย ไอโมบาย T T "
แต่ผิดคาดครับ มันทนเหลือเชื่อไม่มีอะไรเสียหาย พักหลังตกเป็นว่าเล่นครับทนทายาทนึกว่า 3310กลับชาติมาเกิด (เรื่องจิงผ่านตัวเองครับ)
กรอบก้อไม่แตกแค่ถลอก
เวลาใช้พยายามอย่าไปถูไถมากครับ ฟิลม์สีดำๆที่ติดตรงพื้นผิวหน้าจอมานจหลุดจากแผ่นเล็กๆ
...จนเวลาผ่านไปหลุดไปหลายยวงอยู่ครับ ปุ่มก้อถนอมมันไว้ดีๆครับลอกง่ายหากไม่รักษา
หูฟังตัวเดิมพยายามเก็บไว้ให้ดีที่สุดครับ อย่าไปคดเคี้ยวมันมาก เด๋วสายข้างในจะขาดแล้วเด๋วเสียงติดๆดับ
ผมว่าหูฟังที่แถมมากับตัวเครื่องดีแล้วครับ ดีกว่าหูฟังอันละ300บาทบางอันอีก
ติดแค่ที่เดียวครับคือ เวลากดโทรออกจะไม่สามารถวางสายทันทีได้จนกว่าจะสามารถติดต่อกะ
อีกฝ่ายนึงได้ (ประมานว่าคล้ายยิงอะคับ) ทำคนอื่นเข้าใจผิดว่ายิงไปหาเค้า ทั้งที่เรากดเบอผิด (ก๊าาาก)
ส่วนลำโพงตัวเครื่องก้อมะต้องไปหวังไรมานมากครับ มากเล็กๆของมาน มานก้อทำดีที่สุดแล้ว
เสียงก้อไม่ใช่เบา ดังใช้ได้
เครื่องนี้นาฬิกาปลุกเหมาะสำหรับคนขี้เซาครับ ปลุกทีเล่นผมปวดกบาลเลย ><
เสียงดัง+แหลมได้อีก ขี้ตื้อด้วย

โดยรวมผมว่าโอเคครับ แค่เล็กไปหน่อยนึง
มักโรนีไก่ที่นึง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่มเติมครับ
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2007 02:12  

หากถามว่าแพงไปไม๊ผมว่าไม่นะคับ
มันก้อมีฟังชั่นติดตัวมาให้ ไม่ใช่ไม่มี
ส่วนอย่างอื่นบลาๆ ต้องยอมรับตามราคาและคุณภาพ

เวลาคว่ำ่เครื่องไว้วางบนโต๊ะ
คนอื่นชอบทักว่า " เทอๆแฟลชไดร์เทอสวยดีนะสีเงินๆเงาๆ "
ผมก้อ : -*-.........
หากจาซื้อมือ2ขายยกกล่องอุปกรณ์แบบครบก้อจะมี
1. ตัวเครื่อง (แหงหละ)
2. สายชาร์ต
3. สาย USB
4. สายคล้องคอ
5. small talk แบบฟัง2หู สีดำ
6. คู่มือ

ตอนผมซื้อมาให้มายังไง ขายไปก้อให้เท่าเดิมคับไม่มีกั๊ก -*- จะได้ขอราคาได้ง่ายกว่า
Saikat Ray
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : IMobile 310 USB Driver Needed
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2007 13:33  

Can anyone please provide mw with the Driver for IMobile 310. I accidently pressed on 'Format'..and now the USB port is not recognising my phone.....please help..... Crying or Very sad

Please please please help
itend
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2007 11:53  

อยากทราบว่าสีที่มันลอกด้านหลัง มีหน้ากากเปลี่ยนมั้ยค่ะ
หรือมีวิธีแก้ไขได้มั้ย ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ Razz Razz
duntae
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2008 23:18  

อยากจะถามผู้ที่ใช้อยู่หรือผู้รู้สักนิดนะครับ
1.ผมลงไฟส์รูปไว้ไม่ทราบว่าจะเปิดดูได้ไหมครับ ถ้าได้ทำยังไงครับ
2.ถ้าต้องการดูไฟส์ข้อมมูลในเมมหรือในเครื่องทำยังไงครับ ผมเข้าเมณูจัดการไฟส์มันบอกแค่ว่าไฟส์ชื่ออะไร หน่วยความจำเท่าไหร่ใช่ไปเท่าไหร่ ไม่บอกอยากอื่นเลยครับ
3.ถ้าต้องการลบเพลงในเมมสามารถลบได้ในโทสับเลยไหมครับ
4.จะเอารูปในเมมมาเป็นวอลเปเปอร์ได้ไหมครับ ถ้าได้ทำยังไงครับ
ผมใช่รุ่นสีดำ เมม128ครับ
โดยปกติเครื่องไม่มีปัญหาอะไรเลยนะครับ
5.รูปสัญลักษณ์แม่กุญแจที่หน้าจอเอาออกได้ไหมครับ
ผมลองเอาเมมเสียบคอมมันก็อ่านไฟส์ได้ปกตินะครับ
แต่พอเอาลงเครื่องก็จะเห็นไฟส์เพลงก็ต่อเมื่อเปิดเอ็มพี3เท่านั้น
ส่วนไฟส์รูปลองเอารูปเล็กของทุกไฟส์แล้วนะครับก็ยังหาเปิดไม่เจอครับ
แต่เครื่องก็ไม่มีอาการที่ว่าเมมเต็มหรือขึ้นว่า0นะครับ
เครื่องไม่เคยดับเองทุกอย่างก็ยังปกติดีทุกอย่างครับ
หรือผมต้องลองฟอร์แมตครับ
ช่วยอธิบายด้วยนะครับ
notsure9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 17:20  

ชอบมือถือรุ่นนี้มากคะ ซื้อมาไม่ผิดหวัง ตกพื้นเปน สิบๆครั้งไม่เคยดับ เอามาคุยต่อได้

ประทับใจจุดนี้ละคะ
อีกอย่างฟังเพลงก็ไม่มีปัญหาไรมาก อาจจะติดขัดแค่ตอนฟังไปเลือกเพลงไปด้วยมันจะขาดๆนิดนึง

แต่ข้อเสีย มือถือรุ่นนี้คือ เสียงสะท้อน บ้าง เสียงเราเบาบ้าง ไมค์ คงไม่ค่อยจะดีอะคะ

ชอบคะ

หารุ่นอื่น มาแทนมิได้แล้ววว
maprang331
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบ
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2008 18:33  

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 20:37 [ 124.120.117.56 ]

--------------------------------------------------------------------------------

เวลาส่งmessege พิมพ์สระภาษาไทยยังไงหาไม่เจอ

-------------------------------------------------------------------------------------------------

แหมๆคุณคะ คือสระภาษาไทยมันซ่อนอยู่ที่ ก-ฮนั่นแหละ

ค่ะ ลองกดเลื่อนไปเกือนสุดแล้วมันจะมีสระขึ้นเองค่ะ

เข้าใจมั้ย- -* อธิบายมะเปงนะ Laughing Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 13:50  

อยากได้อ่ะ สีชมพู ยังมีขายอยู่มั้ยคะ ราคาเท่าไหร่แล้ว
mimy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 310 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2009 23:43  

เราใช้แล้วพบปัญหาอ่ะ

เวลาเราคุยโทรศัพท์แค่ไม่กี่นาทีตัวเครื่องก็เริ่มร้อนแล้ว พอครึ่งชั่วโมงก็เริ่มร้อนมากขึ้นเรื่อยๆๆ ต้องวางสายก่อนจะร้อนไปกว่านี้ทุกทีเลย(หรือเป็นเพราะแบ็ตเสื่อม?) แล้วสายก็หลุดบ่อยด้วย เวลาคุยบางทีเสียงเราสะท้อนเข้าเครื่องเราบ้าง บางทีเพื่อนเราก็บอกว่าได้ยินเสียงเราสะท้อนบ้าง แล้วลำโพงก็เบาอ่ะ ให้เลือกแค่ 4-5 ระดับเอง -.-

เราใช้แล้วเป็นแบบนี้อ่ะ ไม่รู้ว่าคนอื่นเป็นเหมือนเรามั้ยนะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: