Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 609i - Black shiny
 หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 302 / เข้าชม: 554892
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : i-mobile 609i - Black shiny
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 00:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile 609i - Black shiny
รีวิวโทรศัพท์ : 609 http://www.siamphone.com/review/2006/imobile/609/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/imobile/609i.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 28 Sep 2006 18:10; ทั้งหมด 1 ครั้ง
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 01:06  

หน้าตาก็เดิมๆ ไม่ค่อยมีอะไรแปลกใหม่
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 01:13  

มันมีไรเพิ่มขึ้นมาหรอ
ออกมาไม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 02:57  

ออกมาไม
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: ....
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 10:08  

yule ผู้เขียน:
มันมีไรเพิ่มขึ้นมาหรอ

ว่างั้นแหละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 10:37  

609 รุ่นก่อน Bluetooth จะส่งได้แค่เสียง (Voice)
แต่ 609i จะส่งได้ทุกอย่างทั้งเสียง ข้อมูล (Voice & Data) ครบถ้วน

ดีจังๆ น่าสนๆ
เริ่มทำแบบกั๊กๆ function แล้วน๊า I-mobile
boatboat
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 12:44  

อิอิ แปลดี มีไอตามหลัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 13:43  

ดีมากๆๆๆๆเลย มีบรูทูธ ส่งข้อมูลแล้ว ใครมีแล้วบอกหน่อยนะ ว่าส่งภาพได้ไหม ชอบมากเลยรอบรูทูธส่งข้อมูลของไอ-โมบายมานานแล้ว
ESPADA GP
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 17:02  

ธรรมด๊า ธรรมดา (บอกตรงๆครับ ออกมากี่รุ่นกี่รุ่นผมก็ยังไม่มั่นใจในยี่ห้อ i-mobileอยู่ดี)
จิม
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 11:29  

ผมเดาำเอานะ มันก็เครื่องเดิม Up Firmware ใหม่
แล้วเอามาขายมากกว่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 14:34  

คุณจิม หล่อจัง! อิๆ
อยากได้รุ่นนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 10:37  

ชอบดีไซน์รุ่นนี้มานาน แต่ไม่ซื้อเพราะบลูทูธส่งไฟล์ธรรมดาไม่ได้
แต่ตอนนี้ ถ้าส่งได้แล้ว สงสัยจะได้ซื้อแน่ๆ
เพราะหน้าตา คุณสมบัติ ถูกใจมาก ไม่แพงด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 16:59  

ออกมาช้าไปอะ
เพ่งซื้อ609ไป
-*-
เซงจอร์ดเรยๆๆ
แค่เพิ่มบูลทูตมาเองหลอว้า
ง่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ได้มั้ยอ่า
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 18:16  

Anonymous ผู้เขียน:
609 รุ่นก่อน Bluetooth จะส่งได้แค่เสียง (Voice)
แต่ 609i จะส่งได้ทุกอย่างทั้งเสียง ข้อมูล (Voice & Data) ครบถ้วน

เริ่มทำแบบกั๊กๆ function แล้วน๊า I-mobile

แล้วมันเล่นเกมส์ผ่าน บลูทูธ กับเครื่องที่มะชั่ยยี่ห้อ i-mobile ได้มั้ยฮะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ได้มั้ยอ่า
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 12:38  

ง่า ผู้เขียน:

แล้วมันเล่นเกมส์ผ่าน บลูทูธ กับเครื่องที่มะชั่ยยี่ห้อ i-mobile ได้มั้ยฮะ
ตาบ้า มานเล่นเกมระหว่างเครื่องเลยรึ -*- คิดก่อพิมพ์???
ง่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 20:29  

ตาบ้า มานเล่นเกมระหว่างเครื่องเลยรึ -*- คิดก่อพิมพ์???

ก็มันมีบลูทูธนี่ฮะ ก็ต้องเล่นเกมส์ผ่านบลูทูธได้ดิ มะได้เหอ ห่วยจัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 19:14  

ก็มันมีบลูทูธนี่ฮะ ก็ต้องเล่นเกมส์ผ่านบลูทูธได้ดิ มะได้เหอ ห่วยจัง

มันเล่นอะได้ว่าแต่เกมเถอะจะลงใส่ i moblie ได้รึปล่าว ท่าเป้นjava น่าจะได้ (รึปล่าว)
ผมเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 14:15  

VID ผู้เขียน:
ธรรมด๊า ธรรมดา (บอกตรงๆครับ ออกมากี่รุ่นกี่รุ่นผมก็ยังไม่มั่นใจในยี่ห้อ i-mobileอยู่ดี)

ขนาดนั้นเลยหรอคับ - ไม่อยากให้เธอไว้ใจ ไม่อยากให้เธอคิอว่าใช้ฉันแล้วจะทน
ถ้าหากกำลังใช้ แล้วทำไมหน้าจอดับลง ก็เพราะว่าเครื่องมันเจ๊ง จะโทษใคร อิอิ..
ผมเอง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 14:47  

มันเล่นอะได้ว่าแต่เกมเถอะจะลงใส่ i moblie ได้รึปล่าว ท่าเป้นjava น่าจะได้ (รึปล่าว)

คู่นี้น่ารักดีฮะ
bhoxxx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตกลงดีไหมเนี้ย !
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 11:23  

ตกลงแล้ว รุ่นนี้ มาน ดี อะป่าว ราคาถูกดีแน่ แต่คุณภาพ เปนยังไง เสียง่ายไม หรือว่าใช้งานได้เต็ม ประสิทธิภาพ ป่าว Question ซื้อมาใช้สักป๊หนึ่ง พอไหวไม ช่วยบอกหน่อยนะคับ เอาแบบคนที่มีความรู้จิงๆนะ ไม่ใช้พวกมั่ว Evil or Very Mad
benbobo
Year's Star

หัวข้อ : เร็วไป
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 22:31  

เพิ่งจะซื้อ609ไปนี่เอง เสียดายจังราคาก้อพอๆกัน Sad กรรมของตู
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 10:37  

รุ่นนี้ใครใช้แล้วมีปัญหาไรมั่งป่าว
พรเทพ วังคะวิง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 09:49  

ฮือ ๆ ๆ ๆ ๆ อยากได้อะ ซื้อ609มาแล้ว เสียดายมาก ๆ ๆ ๆ เลย Laughing Laughing Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอนนี้มานเหลือราคาเท่าไรคับขอราคาในตอน วันที่ 1 กันยายน49 ครับ ขอ
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 13:25  

อยากได้จิงๆ
{NIcsjerry}
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 13:27  

ตอนนี้มานเหลือราคาเท่าไรคับขอราคาในตอน วันที่ 1 กันยายน49 ครับ ขอ
tony_utsl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอนนี้ราคาเท่าไร
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 17:33  

ตอนนี้ราคาเท่าไรครับ จะได้ไปซื้อ
nics
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หาซื้อม่ายได้
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 12:13  

หาซื้อทั้งหัวหินครายๆก็บอกยังม่ายมีของจามาขายเลย อยากได้จาบ้าแล้ว มาช้านักเด๊วกุโดนบอลแดกหมดตูดไม่มีตังซื้อแน่เลย Twisted Evil
[SaTaN]TiK
Year's Star

จังหวัด: ประจวบคีรีขันธ์
หัวข้อ : lสาด
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 15:30  

ว่าแล้วไง ไอห่า สัดหน้าควาย แม่งไม่ยอมเอาออกมาขายซักที ไอควายกุรอไม่รู้จะรอยังไงแล้ว ไอเปร-ต เยอรมันก็ทำกุเสียซะ ไอเยอะมันหน้าหมา ยิงไปได้ 1 ลูก
แทน999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีขายแล้ว
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 21:09  

ลองดุตามศูนย์ imobile สิครับ ผมเคยไปดุที่ mbk มีขายแล้ว ครบชุด 8800 บาท
ตามร้านค้าส่งยังไม่มีครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 01:31  

ไม่รู้เหมือนกันนะครับ แต่เคยเห็นมือถือที่เล่นเกมส์ผ่านบลูทูธ เหมือนกัน ไม่ใกล้ไม่ไกล

ก้อ N-Gage ที่ตะแคงเครื่องคุยกันปาวๆ นี่แหละ(เล่นได้จิงๆนะ)

ส่วน มือถือพวกรุ่นราวๆนี้ ถ้ามันมีเกมส์จาวา

ที่สามารถเล่นผ่านบลูทูธได้ผมว่ายังไงก้อเล่นได้ อะนะ

พูดสั้นๆ คือ ขึ้นอยู่ที่เกมส์ และระบบบลูทูธ อะ

ว่าแต่จะเล่นเกมส์อะไรกันดีหละ ปุ่มกดลำบากออกอย่างงั้นหนะ
[SaTaN]TiK
Year's Star

จังหวัด: ประจวบคีรีขันธ์
หัวข้อ : ขอบคุณนะครับ
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 16:42  

ขอบคุนที่ตอบมากนะครับที่ตอบคำถามของผม แต่ผมเพิ่งซื้อ Imobile609 มาวันนี้แล้ว เลยไม่สนใจตัว i แระ ซื้อมา 7000
kigkorg
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2006 14:43  

ไม่ทราบตอนนี้ มันราคาเท่าไหร่แล้วอะครับ Rolling Eyes
gagagag
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2006 23:52  

ซื้อ SE k 750i ดีกว่า ตอนนี้เหลือ 9900 เอง
แทน999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เหลือถูกกว่านั้น
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2006 17:51  

MBK แปดพันกว่าๆแล้วครับแต่เห็นบอกว่าไม่มีของนะครับ หายากมากๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2006 16:51  

ระหว่าง610กะ609i อันไหนคุ้มกว่ากันราคาเท่าไรมั้ง(ของแถมครบนะLaughing)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2006 11:22  

ไม่คุ้มหรอกครับยี่ห้อนี้ พังไวมากๆ ฟันธง ยี่ห้อนี้อย่าซื้อ
ผมเข็ดจริงๆครับ กี่เครื่องต่อกี่เครื่องภายใน 3-6 เดือนเท่านั้นจริงๆ Evil or Very Mad
enoomay
Year's Star

จังหวัด: saraburi
หัวข้อ : จิงเหรอ
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2006 21:47  

ไม่คุ้มหรอกครับยี่ห้อนี้ พังไวมากๆ ฟันธง ยี่ห้อนี้อย่าซื้อ
ผมเข็ดจริงๆครับ กี่เครื่องต่อกี่เครื่องภายใน 3-6 เดือนเท่านั้นจริงๆ Evil or Very Mad

จริงเหรอ เราใช้มา 3 เครื่องละ ยังไม่พังเลย แต่เมื่อวานเพิ่งหายไปเครื่องนึง 606 อะ ต่อเนตอยู่นี่ก้อ 602 เมื่อเดือนที่แล้วพี่สาวเพิงซื้อ 610 มา เพราะ เครื่องเก่าของพี่สาวใช้มา 2 ปีกว่า มันเยินเต็มที เราก็เลยมาดูว่าจะซื้อรุ่นไหนดีที่ถูกๆ ลูกเล่นเยอะ ไม่สนความทนอ่ะ เพราะถ้าไม่มีลูกเล่น 3 เดือนก็เบื่อเหมือนกัน ขอลูกเล่นดีก่าถูกดีกว่า ถึงพังก็ไม่เสียดายตังค์ (สำหรับคนเบื่อง่ายอย่างเรานะ) แต่คนที่ต้องการความทนทาน คิดดูอีกทีละกัน หุหุ
enoomay
Year's Star

จังหวัด: saraburi
หัวข้อ : แล้วมาน gprs class อะไรอ่ะ ใช้ต่อเนตกับ PC ได้หรือเปล่ารุ่นนี้
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2006 21:55  

พอดีที่บ้านไม่มีทอสับบ้านอ่ะ (ต่างจังหวัด แต่อำเภอเมืองนะจ๊ะ อิอิ) ก็ใช้มือถือต่อเนตทุกที แล้วทอสับมานหายอยากได้เครื่องใหม่ รุ่นนี้ใช้ gprs class อะไรเหรอ แล้วจะใช้ตอเนต ได้ป่ะ
. . .
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 13:23  

มานลง Java ได้ปะอะ ไม่ใช่ลงได้แบบ 902 นะ - -"
joehi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2006 01:16  

ขอถามคนที่ใช้ 609i หน่อยครับ คือเวลาลงจาวาเนียมันจำกัดพื้นที่การลงมั้ยครับ คือผมใช้ 603 อยู่ มันลงได้ทั้งหมดไม่เกิน 2 M เองอะ ไม่รู้มันจะมีพื้นที่ทำบ้าไรตั้งเยอะดันจำกัดพื้นที่การลงจาวาซะงั้น คือช่วยบอกหน่อยนะครับ กำลังจะไปซื้ออยู่ ส่วนเรื่องยี่ห้อi-mobile นั้นส่วนตัวรู้สึกว่ามันไม่เห็นจะพังง่ายเลยเพราะผมก็ทำเครื่องตกพื้นจนเม็มมันกระเด็นออกมาตั้ง2ครั้งแล้วไม่เห็นมันจะเป็นไรเลยยังใช่ได้เหมือนเดิม แต่พอดีอยากได้กล้อง2ล้าน+บลูทูส+หน้าจอใหญ่ๆ+หูฟังดีๆแล้วที่สำคัญราคาไม่แพงก็พอใจแล้วครับ ยังไงคนที่ซื้อมาใช้แล้วช่วยตอบด้วยนะครับ อยากรู้จิงๆ Laughing Laughing Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 20:13  

อยากรู้จริงๆว่าตอนนี้ราคาเทาไหร่แล้วครับ
paparazzi
Year's Star

จังหวัด: หนองคาย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 21:14  

ไม่กล้าใช้ ไอโมบายอ่ะ
เพื่อนใช้แล้วมันพังง่าย
ชอบ ฟังชั่น แต่กลัวซื้อมาแล้วพังง่าย
tony_utsl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 609i รองรับ Java Applications หรือเปล่า
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 07:47  

609i รองรับ Java Applications หรือเปล่า วอนผู้รู้ช่วยตอบด้วย
ขอขอบคุณล่วงหน้า
กอฟ ก๊าฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไอโมบาย609i
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2006 09:06  

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy ก้อดีนะคราบยังเล่งมะค่อยเปน แต่ตอนนี้ ราคา Razz Razz 73500
กอฟ ก๊าฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไอโมบาย609i
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2006 09:06  

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy ก้อดีนะคราบยังเล่งมะค่อยเปน แต่ตอนนี้ ราคา Razz Razz 73500
กอฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ......
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2006 09:07  

ก้อเพิ่งซื้อมามะวานเรื่องราคา 73500 ต่างกันแค่ฟังค์ชั่น Razz
กอฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2006 09:08  

ผิดๆราคาผิดพิม ผิด7350
Excution
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ว่าไฟล์ H.263 คือไฟล์ 3GP รึเปล่าครับ
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 04:45  

อยากรู้ว่าไฟล์ H.263 คือไฟล์ 3GP รึเปล่าครับ พอดีผมไม่รู้อะครับช่วยตอบหน่อยนะครับ
inspirenext
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 23:51  

609 กับ 609i ไปดูมาเมื้อกี้ 6500 บาท เท่ากันครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2006 11:03  

ก็ดีนะค่ะ ไปดูที่ศูนย์มา ราคา 6400 เอง
กอฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตอนนี้ราคาเท่าไร
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 13:18  

tony_utsl ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาเท่าไรครับ จะได้ไปซื้อ
ตอนนี้7400อ่าคับลองต่อเอาผมต่อได้7300
saejeng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ได้เลยแหละรุ่นนี้
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2006 00:14  

ซื้อมา 6700 ไม่มีหูฟังsony จุดประสงค์ต้องการฟังเพลงผ่านbluetoothกับเครื่องที่มีราคาถูก
testแล้วใช้ได้ ไม่ต้องลงอะไรเพิ่ม คนที่ดูไม่เป็นว่าใช้stereo bluetoothได้หรือไม่นั้น
ให้สังเกตุที่ function bluetooth ว่า "A2DP" หรือ ระบุเลยว่า "รองรับstereo bluetooth"
ตัวเครื่องขนาดกำลังดี เบา ละเอียดหน้าจอดีมาก หน้าจอขนาด 2" Laughing

อีกรุ่นของi-mobileที่รองรับstereo bluetoothคือ 607 ที่ตอนนี้ขายพร้อมหูฟังstero bluetooth-Jebra เป็นแบบฮิบฮอบ วัยรุ่นคงชอบมากเพราะไม่มีสายเกะกะ แถมยังใช้กับ
bluetooth-computerได้ด้วย

ส่วนผมใช้แบบ clip ราคาแสนถูกของi-tech รุ่น clip-s ราคา 1,199บาท
ที่ถูกเพราะตกรุ่นเท่านั้นเอง ตอนนี้มีรุ่นใหม่แต่แพง
ใครมีอะไรสงสัย 081-9253092 Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: lสาด
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 10:20  

[SaTaN]TiK ผู้เขียน:
ว่าแล้วไง ไอห่า สัดหน้าควาย แม่งไม่ยอมเอาออกมาขายซักที ไอควายกุรอไม่รู้จะรอยังไงแล้ว ไอเปร-ต เยอรมันก็ทำกุเสียซะ ไอเยอะมันหน้าหมา ยิงไปได้ 1 ลูก
Arrow Rolling Eyes Wink Crying or Very sad Surprised
Fiasco
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2006 19:20  

ตอน นี้ รา คา เท่า ไหร่ แล้ว ค้าบบบบบ Question
แทน999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2006 21:25  

ศูนย์ 6990 บาท mbk น่าจะ 6500 บาทนะครับ อุปกรณ์ครบป่าวม่ายรู้....
annpda
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2006 00:48  

รุ่นนี้ฟังวิทยุได้เปล่าคะ
Fiasco
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2006 23:15  

เอ่อ ที่ว่า บลูทูธ เนี่ย หมายความว่า บลูทูธ กับเครื่องยี่ห้ออื่นได้ ใช่ป่ะคับ หรือ ได้ เฉพาะ แต่กับ ไอโมฯ -*-
ซื้อมาแย้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 00:42  

annpda ผู้เขียน:
รุ่นนี้ฟังวิทยุได้เปล่าคะ

ฟังวิทยุได้ครับ ตั้งช่องสถานีได้ 9 ช่อง
ซื้อมาแย้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 00:46  

Fiasco ผู้เขียน:
ตอน นี้ รา คา เท่า ไหร่ แล้ว ค้าบบบบบ Question

ที่ร้าน นาซ่า มาบุญครอง ราคา 6300 ครับ แต่ บางร้าน ก็ 6700 ไม่รู้ว่าทำไมต่างกันเยอะ
ซื้อมาแย้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 01:08  

Fiasco ผู้เขียน:
เอ่อ ที่ว่า บลูทูธ เนี่ย หมายความว่า บลูทูธ กับเครื่องยี่ห้ออื่นได้ ใช่ป่ะคับ หรือ ได้ เฉพาะ แต่กับ ไอโมฯ -*-

ส่งข้อมูล ต่าง ยี่ห้อ ได้ครับ เพราะลองแล้ว ทั้งกับ โนเกีย และ ซัมซุง ไม่มีปัญหาครับ แต่ต้องจับคู่กันก่อนโดยใส่รหัสให้ตรงกันก็สามารถส่งได้เลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 16:45  

ผมเอง ผู้เขียน:

คู่นี้น่ารักดีฮะ

แลกเบอรืดทรกันแล้วดทรคุยกันเลยครับ งานแต่งงาน ในบอร์จะเปงเจ้าภาพให้คืนแรกครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2006 21:23  

เพิ่งไปซื้อมาเองที่ MBK อ่า 6990 บาท +อีก200 ได้หูฟังโซนี่

ภาพชัดแจ๋วเลย เอิ๊กๆ ถูกใจมั๊กๆ

คือมีอะไรจะถามผู้รู้หน่อย วีดีโอ มันเปิดฟายอะไรได้บ้างอ่า
แล้วใครมีโปรแกรมแปลงฟายให้เข้าไปเปิดดูในมือถือได้บ้าง
ซื้อมาแย้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 16:08  

เพิ่งไปซื้อมาเองที่ MBK อ่า 6990 บาท +อีก200 ได้หูฟังโซนี่

ภาพชัดแจ๋วเลย เอิ๊กๆ ถูกใจมั๊กๆ

คือมีอะไรจะถามผู้รู้หน่อย วีดีโอ มันเปิดฟายอะไรได้บ้างอ่า
แล้วใครมีโปรแกรมแปลงฟายให้เข้าไปเปิดดูในมือถือได้บ้าง

วีด๊โอ ไม่แน่ใจว่าเล่นได้ แค่ MP4 กะ 3GP รึเปล่า เพราะลองเปิดดูแค่ 2 นามสกุลนี้เอง ส่วน avi ยังไม่ได้ลอง ส่วนโปรแกรมไปหาโหลดได้ที่ www.thaiware.com ครับ
zolame23
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต่อเน็ตได้ป่าว
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2006 07:25  

** **

อยากรู้ว่ามันใช้เป็นโมเด้มต่ออินเตอร์เน็ทได้ป่าว
คุณสมบัติที่ใช้ในการต่อเน็ตยังไงบ้างค่ะ
แล้วต้องทำไงมั่งค่ะ
รบกวนคนรู้จิงแถมใจดีตอบหน่อยค่ะ..จุ๊บบ.จุ๊บ
Wink
*
**
zolame23
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้มากๆด่วนๆ
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2006 14:32  

คืออยากรู้ว่ารุ่นนี้ราคาตอนนี้ที่ศูนขายเท่าไหร่รู้แต่ราคา609 = 6490 ไม่รู้ราคาเท่ากันป่าวอะ
ตอบด่วนๆ แล้วมันจะพังง่ายไหมอะ
amadeus00
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2006 01:09  

พอดีผมซื้อมาใช้แล้ว มีจุดที่ไม่ค่อยชอบอยู่หลายจุด (ใครมีวิธีแก้ไข ช่วยแนะนำด้วยนะครับ)

เกี่ยวกับการใช้ สมอทอล์ก แล้ว คู่สนทนาได้ยินเสียงตัวเค้าเอง เช่น นาย A โทรหา นาย B (609i) เวลานาย A พูด อะไร นาย A จะได้ยินเสียงตัวเองตลอด (อันนี้ลองสมอทอล์ก ทั้งที่แถม กับ สมอทอล์กโซนี่ ซื้อเพิ่ม)

เวลาเพิ่มเบอร์โทรศัพท์เข้าชื่อเดียวกันยังทำลำบาก เช่น สมมุติว่าผมมีเบอร์โทรศัพท์ นาย A (ในเครื่องผม) มือถือ 08-xxxx-xxx1 บ้าน 02-xxx-xxxx แล้ว นาย A โทรเข้ามือถือผมโดยใช้เบอร์ 08-xxxx-xxx2 (สายที่ได้รับ) ผมไม่สามารถบันทึกเบอร์ใหม่เข้าโดยการกดเพิ่มเบอร์ได้ (เพราะมีให้เลือกแค่บันทึกเบอร์) ต้องเข้ามาที่ชื่อ นาย A แล้วแก้ไขแล้วมาพิมพ์เบอร์ นาย A ในช่องเบอร์ แฟกซ์ (หรือช่องเบอร์อื่นๆแทน) แทนที่จะให้เราเลือกเองเลยว่า เบอร์นี้ เป็นเบอร์บ้าน, ที่ทำงาน, มือถือ (อาจจะมี 2 เครื่อง), แฟกซ์, ฯลฯ

ในการตั้งค่าปุ่มโทรด่วน มีข้อจำกัดเรื่องเบอร์โทร เช่น ถ้าเราจัดเก็บเบอร์ ที่ทำงานอย่างเดียว แล้วไม่ได้ใส่ในช่องเบอร์มือถือ เวลาตั้งเป็นปุ่มโทรด่วนจะทำอะไรไม่ได้เลย ยกตัวอย่างเช่น เบอร์ บริษัท A 02-xxx-xxx1 ใส่ไว้ในช่องเบอร์ที่ทำงาน ทีนี้เราจะตั้งปุ่ม 2 เป็นปุ่มโทรด่วน เราจะได้แต่ชื่อ บริษัท A แต่จะไม่มีเบอร์โทรขึ้น (เพราะเราไม่ได้บันทึก เบอร์ 02-xxx-xxxx1 ไว้ในช่องเบอร์มือถือ) แทนที่เราจะสามารถเลือกเบอร์โทรด่วนได้ว่าเราจะใช้เบอร์ไหนใน ชื่อ บริษัท A

ในการรับฟังวิทยุโดยการใช้ สมอทอล์ก น่าจะให้ปุ่มสมอทอล์ก เป็นตัวเปลี่ยนช่องที่เราทำการบันทึกไว้ เช่น
สถานนีที่ 1 บันทึกคลื่น 88.0
สถานนีที่ 2 บันทึกคลื่น 88.5
แล้วทีนี้เวลาฟัง สถานนีที่ 1 เบื่อต้องการเปลี่ยน สถานนีที่ 2 เราต้องเข้ามาในโปรแกรมฟังวิทยุ แล้วกด เลือกสถานีเอาเอง แทนที่ใช้ปุ่มสมอทอล์ก ปุ่มเดียวเปลี่ยนคลื่นที่เราล๊อคไว้ ทั้ง 9 คลื่น

การป้อนข้อมูลตัวอักษร คือแต่ละรุ่นของ ไอโมบาย น่าจะกำหนดมารตฐานเดียวกันเลยว่า ภาษาไทย ตัวพยัญชนะอยู่ปุ่มไหนบ้าน ตัวสระอยู่ปุ่มไหนบ้าง หรือไม่ก็ ให้ตัวสระทั้งหมดไว้ที่ปุ่ม * อย่างเดียวเลย น่าจะสะดวกที่สุด (คืออันนี้ผมใช้โนเกียมาก่อนแล้ว รู้สึกว่าของเค้าสะดวกดี เพราะเวลากด * ถ้าก่อนตัวพยัญชนะ เค้าจะขึ้นมาแค่สระที่สามารถนำหน้าคำได้เท่านั้นไม่ใช่สระที่อยู่บนหรือตามหลัง ถูกตามหลักไวยากรณ์)

การแสดงชื่อเวลามีสายเรียกเข้า
ถ้าชื่อไหนบันทึกยาวๆ จะแสดงผลไม่หมด เช่น ชื่อ ฐิติกร พี่ใต้ (จะเห็นแค่ ฐิติกร พี่ใต) ซึ่งดูแล้วรู้สึกเสียอารมรณ์นิดหน่อย

การบันทึกยาวๆ ยังมีข้อจำกัดด้านสระ
เช่น ผมจะบันทึกชื่อ โก้ (พี่บ้านเด็จ) เวลาใส่ชื่อพอมาถึง เด็จ จะใส่ได้แค่ เด่จ (หมายถึง ไม่ไต่คู้ ไม่สามารถใส่ได้ จะใส่ได้แค่ ไม้เอก เท่านั้น) วิธีแก้ก็คือ ต้องพิมพ์คำว่า ด็ ก่อนแล้ว ค่อยพิมพ์ส่วนอื่นแทรกข้างหน้า หรือข้างหลังแทน ซึ่งลำบากแก่การ บันทึกชื่อยาวๆ

เกี่ยวกับการฟังเพลงในเครื่องเล่นเสียง
เวลาเราใส่เพลงที่ต้องการฟัง (จากการ์ด) แล้ว ทีนี้เพลงมันเรียงลำดับตามในเครื่อง แต่เราต้องการให้มันเรียงตามตัวอักษร จะไม่สามารถทำได้เพราะมีให้เลือกแค่ รีเฟรชรายการ (ซึ่งมันจะเห็นแค่เพลงใหม่ๆเท่านั้น) ไม่สามารถจัดลำดับเพลงที่เราต้องการได้ (ต้องแก้ไขโดยการใส่เพลงทีละเพลง ซึ่งกินเวลานานมาก) น่าจะมีโหมดให้จัดลำดับได้ตามแบบที่เราต้องการ

เกี่ยวกับ Bluetooth
อันนี้ผมลอง ส่ง รายชื่อ ของผมเข้าอีกเครื่อง ไม่สามารถส่งได้ (คือ 609i ส่งให้ 609i) ไม่แน่ใจว่าต้องเซ็ตอะไรหรือป่าว แต่วันเดียวกันลองส่งไฟล์ (รายชื่อ) จาก 609i ส่งให้ N70 กลับส่งได้เฉยเลย ส่วนข้อมูล จากเครื่อง N70 ส่งเข้ามา 609i ได้ทุกไฟล์ ครับ (3g , mp3) ที่ลองส่งมารับได้หมดครับ

เกี่ยวกับเสียงเรียกเข้า + เสียงข้อความเข้า
เสียงเรียกเข้าจะมี เสียงเรียกเข้าอยู่ในเครื่อง 25 เสียง + เพิ่มได้ 5 เสียง จริงๆผมอยากให้เวลาเลือกเสียงเรียกเข้า สามารถเลือกจาก Folder ไหนๆ ก็ได้ เพราะบางที ตั้งเสียงให้กับ กลุ่ม ก็หมดไป 5 เสียง (mp3) ทีนี้จะเลือกเสียงให้ พวกที่ไม่อยู่ในกลุ่มดันมีแต่เสียงที่เป็น midi ซึ่งรู้สึกว่ามีข้อจำกัดในการเลือกเสียงเรียกเข้า
เสียงข้อความเข้า (อันนี้มี 4 แบบ) เศร้าใจสุดๆ อยากเลือกเสียงเรียกเข้าที่เราโหลดลงในเครื่องอ่ะ เอาแบบอื่นมั่งได้ป่าว เบื่อจริงๆ 4 เสียงนี้อ่ะ T_T

เกี่ยวกับอัลบัมวีดีโอ
อันนี้มีให้เลือก พื้นที่จัดเก็บอยู่ 2 แบบ (ขึ้นอยู่กับมีการ์ดหน่วยความจำด้วยหรือป่าว) ตัวเครื่อง หรือ การ์ดหน่วยความจำ พอเลือกเสร็จ ไม่สามารถเลือก Folder ว่าต้องการ Folder ไหนได้ เพราะบังคับให้ใส่ไฟล์ไว้ใน Folder Video เท่านั้น ไม่งั้นหาไม่เจอ (หรือผมเล่นไม่เป็นเองหว่า)

เกี่ยวกับเรื่อง ปฏิทิน
เวลาเราบันทึก น่าจะมีให้เราเลือกเกี่ยวกับวันเกิด คือ ให้ใส่เป็นชื่อเพื่อน ปีเกิด แล้วให้มันใช้ซ้ำไปตลอด แล้วอย่างบางทีเรามี การบันทึกเข้าไปแล้ว น่าจะให้เราเลือกว่าจะใช้ซ้ำ หรือ คัดลอก ไปวันที่เท่าไรบ้าง (จะได้สะดวกดี)
แต่วันเกิดเนี่ย สามารถบันทึกใน รายชื่อ เบอร์โทรศัพท์ได้นะครับ

แต่ส่วนอื่นๆก็ดีนะครับ
อย่างเรื่อง ลำโพงเสียงชัดเจน (ดังมากๆ สะใจดี เหอๆ)
ปุ่มฟังเพลง ข้างๆตัวเครื่องใกล้ช่องเสียบลำโพงก็ สะดวกดี (อยากฟังเพลงกดปุ๊บได้ฟังทันที)
เรื่องกล้องก็แจ่มมากๆ ซื้อเครื่องนี้จริงๆ ไม่ได้คิดจะใช้กล้องเท่าไร เพราะคิดว่าถ้าจะถ่ายรูปน่าจะไปซื้อกล้อง ดิจิตอล เลยดีก่า กล้องติดมือถือ ไม่น่าจะแจ่มเท่าไร แต่ถ่ายมาแล้ว โดยรวมโอเค นะครับ (ถ้าระยะ ไม่เกิน 5 เมตรเนี่ย ได้ภาพ งามๆเลย) เพราะเค้ามีให้ปรับรายละเอียดตั้งแต่ 320*240 , 640*480 , 800*600 , 1600*1200 ยิ่งมีให้เพิ่มเมมได้ ยัดกันเต็มๆเลยครับ 1600*1200 ได้ภาพแต่ละอันแจ่ม มากๆ
เรื่องปุ่มลัด (ตัวเลข 1-0 # *) อันนี้ก็สะดวกดี ในเมนู พอเลือกเมนูสักอันยังสามารถพิมพ์ปุ่มลัดแบบตัวเลข ได้อีก ของยี่ห้ออื่นก็ได้ (แต่ถ้าปล่อยไว้สัก 5-10 วินาที เครื่องเก่าจะกดตัวเลขต่อไม่ได้) แต่เครื่องนี้ทำได้อยู่ครับ

ส่วนอื่นๆ ถ้ามีไรเพิ่มเติม ผมจะมาลงรายละเอียดเพิ่มอีกนะครับ (พอดีอยากใช้ให้คุ้มๆ ก็เลยลองทุกๆ ฟังชั่นที่เค้ามีมาให้ ไหนๆก็เสียตังค์ทั้งที)

ปล. ราคาสบายกระเป๋า ได้ฟังชั่นเยอะแต่ข้อจุกจิกก็เยอะ ลองตัดสินใจเอาเองนะครับ
zolame23
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่มีใครตอบเลย
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2006 01:53  

อยากรู้ว่ามันใช้เป็นโมเด้มต่ออินเตอร์เน็ทได้ป่าว
คุณสมบัติที่ใช้ในการต่อเน็ตยังไงบ้างค่ะ
รบกวนคนรู้จิงแถมใจดีตอบหน่อยค่ะ..จุ๊บบ.จุ๊บ
*
**
amadeus00
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ไม่มีใครตอบเลย
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2006 02:42  

zolame23 ผู้เขียน:

*
**

ได้คำตอบแล้วนะครับ
1. อยากรู้ว่ามันใช้เป็นโมเด้มต่ออินเตอร์เน็ทได้ป่าว ใช้เป็นโมเด็มต่อเน็ทได้ครับ
2. คุณสมบัติที่ใช้ในการต่อเน็ตยังไงบ้างค่ะ ต้องมีเบอร์มือถือและต้องมีสาย USB หรือ Bluetooth นะครับ
3.แล้วต้องทำไงมั่งค่ะ รายละเอียดลองทำตามข้างล่างดูนะครับ
4. รบกวนคนรู้จิงแถมใจดีตอบหน่อยค่ะ..จุ๊บบ.จุ๊บ รู้ไม่จริงเท่าไรครับ อาศัยมั่วๆ กับอ่านในบอร์ดเอา (อิอิ ในบอร์ดความรู้เพียบเลย)

ลองถามในบอร์ดนี้ดูน่าจะได้คำตอบมากก่านะครับ

http://board.siamphone.com/viewforum.php?f=62

หรือลองดูวิธีคร่าวๆ ดูก่อนนะครับ แต่อาจจะเก่าไปนิดนึง

http://www.com-th.net/articles/?bluetooth

จากที่ได้ลองแล้วสามารถใช้งานได้นะครับ ส่วนวิธีทำเดี๋ยวกลับมาเมื่อไรจะมาทำให้ครับ
ข้างล่างนี้จะเป็นลิ้งค์ไปให้โหลด ไดร์เวอร์ นะครับ

http://board.siamphone.com/download.php?id=11296&sid=6a955ac00de08f11947988aeba8af8b1

โหลดเสร็จลองเปิดไฟล์ ที่ชื่อ Modem Setting แล้วทำตามดู
(เลขหมายที่จะใช้ต่อเน็ต แต่ละเครื่องขายไม่เหมือนกันนะครับ พอดีของผมใช้ DTAC แค่กด *99# ไม่ต้องใส่ตามที่ ไฟล์ Modem Setting บอก)
ซื้อมาแย้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 11:51  

อ้างถึง:
เกี่ยวกับการฟังเพลงในเครื่องเล่นเสียง
เวลาเราใส่เพลงที่ต้องการฟัง (จากการ์ด) แล้ว ทีนี้เพลงมันเรียงลำดับตามในเครื่อง แต่เราต้องการให้มันเรียงตามตัวอักษร จะไม่สามารถทำได้เพราะมีให้เลือกแค่ รีเฟรชรายการ (ซึ่งมันจะเห็นแค่เพลงใหม่ๆเท่านั้น) ไม่สามารถจัดลำดับเพลงที่เราต้องการได้ (ต้องแก้ไขโดยการใส่เพลงทีละเพลง ซึ่งกินเวลานานมาก) น่าจะมีโหมดให้จัดลำดับได้ตามแบบที่เราต้องการ

สามารถทำได้โดยไปที่เมนูจัดการไฟล์แล้วเลือกพื้นที่จัดเก็บจากเครื่องหรือจากการ์ด แล้วก็ทำการเลือกโฟล์เดอร์ที่คุณได้จัดเก็บเพลงไว้ แล้วกดตัวเลือกขึ้นมา โดยเลือกฟังก์ชั่นเรียง ซึ่งมีให้คุณได้เลือกว่าจะเรียง ด้วยชื่อ ชนิด เวลา ขนาด ปกติ ครับ

อ้างถึง:
เกี่ยวกับเสียงเรียกเข้า + เสียงข้อความเข้า
เสียงเรียกเข้าจะมี เสียงเรียกเข้าอยู่ในเครื่อง 25 เสียง + เพิ่มได้ 5 เสียง จริงๆผมอยากให้เวลาเลือกเสียงเรียกเข้า สามารถเลือกจาก Folder ไหนๆ ก็ได้ เพราะบางที ตั้งเสียงให้กับ กลุ่ม ก็หมดไป 5 เสียง (mp3) ทีนี้จะเลือกเสียงให้ พวกที่ไม่อยู่ในกลุ่มดันมีแต่เสียงที่เป็น midi ซึ่งรู้สึกว่ามีข้อจำกัดในการเลือกเสียงเรียกเข้า

ส่วนเรื่องเสียงเรียกเข้านี้ผมดัดแปลงการใช้เล็กน้อยครับ โดยในแต่ละกลุ่มผู้โทรหรือแต่ละรายชื่อนั้นเราสามารถเลือกให้วีดีโอทำงาน โดยผมได้โหลดพวกมิวสิควีดีโอเก็บไว้ในเครื่อง ซึ่งคุณสามารถเลือกที่จะให้แสดงทั้งภาพและเสียงแทนการเรียกเข้าก็ได้ หรือ เฉพาะเสียงของวีดีโอนั้นๆก็ได้ แล้วคุณก็ต้องเลือกเสียงกริ่งของกลุ่มนั้นเป็น ไม่มี ส่วนพวกที่ไม่ได้อยู่ในกลุ่มคุณก็ไปเลือกจากเสียงกริ่งที่คุณได้ทำการเพิ่มไป 5 เสียงได้ครับ
ซื้อมาแย้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 12:01  

อ้างถึง:
เกี่ยวกับอัลบัมวีดีโอ
อันนี้มีให้เลือก พื้นที่จัดเก็บอยู่ 2 แบบ (ขึ้นอยู่กับมีการ์ดหน่วยความจำด้วยหรือป่าว) ตัวเครื่อง หรือ การ์ดหน่วยความจำ พอเลือกเสร็จ ไม่สามารถเลือก Folder ว่าต้องการ Folder ไหนได้ เพราะบังคับให้ใส่ไฟล์ไว้ใน Folder Video เท่านั้น ไม่งั้นหาไม่เจอ (หรือผมเล่นไม่เป็นเองหว่า)

ผมว่าประเด็นนี้ไม่น่ามีปัญหานะครับ เพราะว่าไฟล์ที่เป็นวีดีโอ ผู้ใช้ส่วนมากก็ต้องทำการจัดเก็บไว้ใน โฟล์เดอร์วีดีโอ นะครับ ทางไอโมบายเขาคงคิดถึงตามหลักมาตรฐานทั้วไป (อย่างเช่น microsoft windows ก็ยังมีการแบ่งโฟล์เดอร์มาให้ด้วยเช่นกัน) ไม่อย่างงั้นจะแบ่งแยกไปทำไม ว่าโฟล์เดอร์ audio image my music video photo เป็นต้น
ซื้อมาแย้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 12:06  

อ้างถึง:
อันนี้ผมลอง ส่ง รายชื่อ ของผมเข้าอีกเครื่อง ไม่สามารถส่งได้ (คือ 609i ส่งให้ 609i) ไม่แน่ใจว่าต้องเซ็ตอะไรหรือป่าว แต่วันเดียวกันลองส่งไฟล์ (รายชื่อ) จาก 609i ส่งให้ N70 กลับส่งได้เฉยเลย ส่วนข้อมูล จากเครื่อง N70 ส่งเข้ามา 609i ได้ทุกไฟล์ ครับ (3g , mp3) ที่ลองส่งมารับได้หมดครับ

แน่ใจนะครับว่าใช่ 609i จริงๆ ไม่ใช่แค่ 609 เพราะบอดี้เหมือนกัน และ 609 นั้นไม่สามารถส่งข้อมูลผ่าน Bluetooth ได้ครับ
zolame123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอแบบละเอียดหน่ิยน่ะ
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2006 15:41  

*
**
ขอแบบละเอียดหน่ิยน่ะ ...แล้วความเร็วมันเท่าไรได้...เบอร์ต่ออะไร
SD-MO
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2006 16:28  

อ้างถึง:
ขอแบบละเอียดหน่ิยน่ะ ...แล้วความเร็วมันเท่าไรได้...เบอร์ต่ออะไร

ใช้ได้ครับ ทำตามลิ้งค์ข้างนี้ได้เลย

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=163479

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=184445
amadeus00
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 14:08  

ซื้อมาแย้ว ผู้เขียน:
อ้างถึง:

สามารถทำได้โดยไปที่เมนูจัดการไฟล์แล้วเลือกพื้นที่จัดเก็บจากเครื่องหรือจากการ์ด แล้วก็ทำการเลือกโฟล์เดอร์ที่คุณได้จัดเก็บเพลงไว้ แล้วกดตัวเลือกขึ้นมา โดยเลือกฟังก์ชั่นเรียง ซึ่งมีให้คุณได้เลือกว่าจะเรียง ด้วยชื่อ ชนิด เวลา ขนาด ปกติ ครับ

ตามที่บอกมาอ่ะครับ ผมไปลองแล้ว ก็ยังเหมือนเดิมครับ เพราะเวลาเราลงเพลงใส่ ในการ์ด สมมุติ เพลงที่ 1. C , 2. B , 3. A (อันนี้คือลำดับตามการที่เราลงเพลงจากคอมสู่การ์ดหน่วยความจำ) ทีนี้เรามาจัดเรียงในเครื่อง โทรศัพท์ (ตามตัวอักษร) ก็จะได้ 3. A , 2. B 1. C ถูกมั๊ยครับ แต่พอเราเปิดเครื่องเล่นเสียงแล้ว เลือก รีเฟรชรายการ จะได้เพลงตามลำดับแบบนี้ 1. C , 2. B , 3. A ซึ่งถ้ามันสัก 40 เพลงเนี่ยเวลาเราจะเรียงตามรูปแบบที่เรากำหนดจริงๆ ต้องเลือก ตั้งค่า แล้ว ปิด รีเฟชรรายการ แล้วค่อยๆเพิ่มทีละเพลงแบบที่ผมบอก อ่ะครับ
amadeus00
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 14:21  

อ้างถึง:

แน่ใจนะครับว่าใช่ 609i จริงๆ ไม่ใช่แค่ 609 เพราะบอดี้เหมือนกัน และ 609 นั้นไม่สามารถส่งข้อมูลผ่าน Bluetooth ได้ครับ

แน่ใจครับว่าเป็น 609i ตัวเป็นๆ พอดีอยากลอง Bluetooth อ่ะครับ ไม่เคยมีใช้ ก็เลยเอาไปลองกับเครื่อง น้องที่เค้าซื้อเครื่องมาก่อนผม รุ่นเดียวกันนี่หล่ะ 609i ทีนี้ลองส่งไฟล์แรก (รายชื่อ ไม่ผ่านครับ (นึกว่าอาจจะส่งไม่ได้มั่ง) เลยไปลองส่งไฟล์เสียง ก็ไม่ผ่านเหมือนเดิม ผมก็เลยเลิกส่ง พอกลับมาเจอเพื่อน N70 (พอดีมีคลิปโป๊) เลยให้ส่งมาหน่อย ก็เป็นอย่างที่บอกอ่ะครับ ส่งได้เลย ผมเลย งง ว่าต้องเซ็ตยังไงแน่
SD-MO
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 16:32  

amadeus00 ผู้เขียน:
อ้างถึง:

ตามที่บอกมาอ่ะครับ ผมไปลองแล้ว ก็ยังเหมือนเดิมครับ เพราะเวลาเราลงเพลงใส่ ในการ์ด สมมุติ เพลงที่ 1. C , 2. B , 3. A (อันนี้คือลำดับตามการที่เราลงเพลงจากคอมสู่การ์ดหน่วยความจำ) ทีนี้เรามาจัดเรียงในเครื่อง โทรศัพท์ (ตามตัวอักษร) ก็จะได้ 3. A , 2. B 1. C ถูกมั๊ยครับ แต่พอเราเปิดเครื่องเล่นเสียงแล้ว เลือก รีเฟรชรายการ จะได้เพลงตามลำดับแบบนี้ 1. C , 2. B , 3. A ซึ่งถ้ามันสัก 40 เพลงเนี่ยเวลาเราจะเรียงตามรูปแบบที่เรากำหนดจริงๆ ต้องเลือก ตั้งค่า แล้ว ปิด รีเฟชรรายการ แล้วค่อยๆเพิ่มทีละเพลงแบบที่ผมบอก อ่ะครับ

เครื่องผมมันก็เรียงปกตินะครับ ผมให้มันจัดเรียงตามชื่อ มันก็จัดเรียง เพลงที่เป็นตัวเลขขึ้นเรียงก่อนแล้วค่อยตามด้วยเพลงที่เป็นตัวอักษร ตัวอย่างเช่น เพลง 1 , 2 ,3 , a ,b ,c ไม่มีปัญหานี่ครับ
SD-MO
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 16:38  

อ้างถึง:

แน่ใจครับว่าเป็น 609i ตัวเป็นๆ พอดีอยากลอง Bluetooth อ่ะครับ ไม่เคยมีใช้ ก็เลยเอาไปลองกับเครื่อง น้องที่เค้าซื้อเครื่องมาก่อนผม รุ่นเดียวกันนี่หล่ะ 609i ทีนี้ลองส่งไฟล์แรก (รายชื่อ ไม่ผ่านครับ (นึกว่าอาจจะส่งไม่ได้มั่ง) เลยไปลองส่งไฟล์เสียง ก็ไม่ผ่านเหมือนเดิม ผมก็เลยเลิกส่ง พอกลับมาเจอเพื่อน N70 (พอดีมีคลิปโป๊) เลยให้ส่งมาหน่อย ก็เป็นอย่างที่บอกอ่ะครับ ส่งได้เลย ผมเลย งง ว่าต้องเซ็ตยังไงแน่

ผมก็ยังไม่เคยลอง กับ เครื่องรุ่นเดียวกัน ซะ ด้วยเพราะยังไม่มีคนรู้จักใช้ เลยไม่รู้ปัญหามันเกิดขึ้นเพราะอะไร แต่ที่ลองกับยี่ห้ออื่นก็ไม่มีปัญหานี่ครับ ซึ่งมันก็ไม่น่าจะมีปัญหานี่ครับ คุณลองโทรถามศูนย์บริการ ไอโมบาย เพื่อความกระจ่างจะดีกว่านะครับ
~อินู๋อิ๊บ~
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Khonkaen
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 21:40  

Arrow ส่งบลูทูธเนี่ย ส่งได้ทุกอย่างเลยใช่มั้ย ทั้งภาพ+เสียง ภาพ วิดิโอ แระก้อข้อมูลทั่วไป

Arrow รุ่นนี้คงเล่นไม่ยากใช่มั้ยอ่ะ อ่านมาเนี่ยคิดหนักนะเนี่ย
amadeus00
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 22:00  

อ้างถึง:

เครื่องผมมันก็เรียงปกตินะครับ ผมให้มันจัดเรียงตามชื่อ มันก็จัดเรียง เพลงที่เป็นตัวเลขขึ้นเรียงก่อนแล้วค่อยตามด้วยเพลงที่เป็นตัวอักษร ตัวอย่างเช่น เพลง 1 , 2 ,3 , a ,b ,c ไม่มีปัญหานี่ครับ

อาจจะเข้าใจไม่ตรงกันนะครับ ลองง่ายๆ ครับ
เข้า เมนู => จัดการไฟล์ => การ์ด => เปิด => My music => เรียง => ด้วยขนาด
ทีนี้เราจะได้การจัดเรียงตามขนาด นะครับ ทีนี้กดปุ่มวางสาย (จะมาที่หน้าเดสท๊อป) กดลูกศรขึ้น (ผมไม่ได้ปรับปุ่มลัดนะครับ) จะได้ เครื่องเล่นเสียง => รายการ (สมมุติลบเพลงทั้งหมดทิ้งหน้านี้จะว่าง) => ตัวเลือก => ตั้งค่า => รีเฟรชรายการ => เปิด => ตกลง
จะได้เพลงตามแบบที่เราใส่เพลงจากคอมพิวเตอร์ลงโทรศัพท์ ซึ่งจะไม่ได้ตามการจัดเรียงตามขนาด แบบที่เราต้องการ อ่ะครับ
สรุปคือ เราสามารถจัดเรียง จากในเมนู จัดการไฟล์ ได้ แต่ถึงเวลามาใส่ในเครื่องเล่นเสียง เราจะไม่สามารถเรียงได้ตามแบบที่ผมว่า (นอกจากกดเลือกเพิ่มเพลงทีละเพลงแบบที่บอกไปครับ)
amadeus00
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 22:15  

อ้างถึง:
ส่วนเรื่องเสียงเรียกเข้านี้ผมดัดแปลงการใช้เล็กน้อยครับ โดยในแต่ละกลุ่มผู้โทรหรือแต่ละรายชื่อนั้นเราสามารถเลือกให้วีดีโอทำงาน โดยผมได้โหลดพวกมิวสิควีดีโอเก็บไว้ในเครื่อง ซึ่งคุณสามารถเลือกที่จะให้แสดงทั้งภาพและเสียงแทนการเรียกเข้าก็ได้ หรือ เฉพาะเสียงของวีดีโอนั้นๆก็ได้ แล้วคุณก็ต้องเลือกเสียงกริ่งของกลุ่มนั้นเป็น ไม่มี ส่วนพวกที่ไม่ได้อยู่ในกลุ่มคุณก็ไปเลือกจากเสียงกริ่งที่คุณได้ทำการเพิ่มไป 5 เสียงได้ครับ

อันนี้เจ๋งดีครับ ช่วยได้เยอะเลย ^^

อ้างถึง:
ผมว่าประเด็นนี้ไม่น่ามีปัญหานะครับ เพราะว่าไฟล์ที่เป็นวีดีโอ ผู้ใช้ส่วนมากก็ต้องทำการจัดเก็บไว้ใน โฟล์เดอร์วีดีโอ นะครับ ทางไอโมบายเขาคงคิดถึงตามหลักมาตรฐานทั้วไป (อย่างเช่น microsoft windows ก็ยังมีการแบ่งโฟล์เดอร์มาให้ด้วยเช่นกัน) ไม่อย่างงั้นจะแบ่งแยกไปทำไม ว่าโฟล์เดอร์ audio image my music video photo เป็นต้น

คือจริงๆ ไฟล์ส่วนใหญ่ ผมก็เก็บไว้ใน Video เนี่ยหล่ะครับ เพียงแต่ คลิปที่ไม่อยากให้คนอื่นดูผมอยากจะไว้ที่อื่นแล้ว ทีนี้เวลาจะเปิดดู ดันต้องกด ย้ายกลับมา โฟร์เดอร์ Video ถึงจะดูได้ไงครับ
amadeus00
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 22:30  

~อินู๋อิ๊บ~ ผู้เขียน:
Arrow ส่งบลูทูธเนี่ย ส่งได้ทุกอย่างเลยใช่มั้ย ทั้งภาพ+เสียง ภาพ วิดิโอ แระก้อข้อมูลทั่วไป

Arrow รุ่นนี้คงเล่นไม่ยากใช่มั้ยอ่ะ อ่านมาเนี่ยคิดหนักนะเนี่ย

เล่นไม่ยากครับ ถ้าไม่เน้นรายละเอียด บูลทูธ เท่าที่ลองส่งมีไฟล์ รายชื่อ .3gp(คลิป) .mp3 ได้หมดนะครับ

ปล. ของทุกอย่างต้องมีดีมีเสีย เปรียบเทียบข้อดี-ข้อเสีย แล้วชั่งน้ำหนักเอานะครับ
joeiji_01
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไหงกล้องมันซูมไม่ได้อ่ะ
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 13:12  

ไหงกล้องมันซุมไม่ได้อ่ะ เซงเรย อย่างอื่นก็โอ
แต่มันติดที่กล้องซูมไม่ได้เรย
เซงเปร็ดๆๆๆ
SD-MO
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 14:07  

~อินู๋อิ๊บ~ ผู้เขียน:

เล่นไม่ยากครับ ถ้าไม่เน้นรายละเอียด บูลทูธ เท่าที่ลองส่งมีไฟล์ รายชื่อ .3gp(คลิป) .mp3 ได้หมดนะครับ

ปล. ของทุกอย่างต้องมีดีมีเสีย เปรียบเทียบข้อดี-ข้อเสีย แล้วชั่งน้ำหนักเอานะครับ

ไฟล์ภาพที่ถ่ายจากกล้อง ก็สามารถส่งผ่านบูลทูธได้เหมือนกันครับ ส่วนคลิ๊ปวีดีโอ นามสกุล mp4 ก็ส่งได้ครับ
SD-MO
Year's Star

หัวข้อ : Re: ไหงกล้องมันซูมไม่ได้อ่ะ
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 14:11  

joeiji_01 ผู้เขียน:
ไหงกล้องมันซุมไม่ได้อ่ะ เซงเรย อย่างอื่นก็โอ
แต่มันติดที่กล้องซูมไม่ได้เรย
เซงเปร็ดๆๆๆ

ต้องตั้งค่าภาพถ่าย ที่ระดับ 240x320 320x240 เท่านั้นครับ ถึงจะซูมได้ ที่เหลือจากนั้นไม่สามารถซูมได้ครับ Laughing
SD-MO
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 14:39  

อ้างถึง:
อาจจะเข้าใจไม่ตรงกันนะครับ ลองง่ายๆ ครับ
เข้า เมนู => จัดการไฟล์ => การ์ด => เปิด => My music => เรียง => ด้วยขนาด
ทีนี้เราจะได้การจัดเรียงตามขนาด นะครับ ทีนี้กดปุ่มวางสาย (จะมาที่หน้าเดสท๊อป) กดลูกศรขึ้น (ผมไม่ได้ปรับปุ่มลัดนะครับ) จะได้ เครื่องเล่นเสียง => รายการ (สมมุติลบเพลงทั้งหมดทิ้งหน้านี้จะว่าง) => ตัวเลือก => ตั้งค่า => รีเฟรชรายการ => เปิด => ตกลง
จะได้เพลงตามแบบที่เราใส่เพลงจากคอมพิวเตอร์ลงโทรศัพท์ ซึ่งจะไม่ได้ตามการจัดเรียงตามขนาด แบบที่เราต้องการ อ่ะครับ
สรุปคือ เราสามารถจัดเรียง จากในเมนู จัดการไฟล์ ได้ แต่ถึงเวลามาใส่ในเครื่องเล่นเสียง เราจะไม่สามารถเรียงได้ตามแบบที่ผมว่า (นอกจากกดเลือกเพิ่มเพลงทีละเพลงแบบที่บอกไปครับ)

โทษทีครับ เข้าใจผิดไป ผมก็เป็นเหมือนกันครับ จัดเรียงในเมนู จัดการไฟล์ได้ แต่ ตรงเครื่องเล่นไม่สามารถจัดเรียงได้เหมือนกันครับ
Laughing
NewUser06
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามครับ
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2006 15:39  

ตอนนี้ราคาเท่าไรครับ
ผู้ที่ใช้งานแล้วมีปัญหาอะไรบ้างครับ
เห็นมีผู้ใช้ท่านอื่นบอกว่าให้ห่างไอโมบาย
ผมดูรุ่นนี้แล้วน่าสนใจครับ
ช่วยแน่ะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับผม
joeiji_01
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แล้ว 609 กะ 609i ต่างกันตรงไหนอ่ะ
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 17:50  

แล้ว 609 กะ 609i ต่างกันตรงไหนอ่ะ
บอกหน่อยคับ
Shocked Shocked
SD-MO
Year's Star

หัวข้อ : Re: แล้ว 609 กะ 609i ต่างกันตรงไหนอ่ะ
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 18:02  

joeiji_01 ผู้เขียน:
แล้ว 609 กะ 609i ต่างกันตรงไหนอ่ะ
บอกหน่อยคับ
Shocked Shocked

ต่างกันที่ บูลทูธ 609i สามารถส่งข้อมูลได้ แต่ 609 ไม่สามารถส่งข้อมูลได้ครับ
SD-MO
Year's Star

หัวข้อ : Re: สอบถามครับ
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 18:11  

NewUser06 ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาเท่าไรครับ
ผู้ที่ใช้งานแล้วมีปัญหาอะไรบ้างครับ
เห็นมีผู้ใช้ท่านอื่นบอกว่าให้ห่างไอโมบาย
ผมดูรุ่นนี้แล้วน่าสนใจครับ
ช่วยแน่ะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับผม

ราคาที่ร้านนาซ่า MBK อยู่ที่ 6300 บาท

ราคาที่ศูนย์ไอโมบาย อยู่ที่ 6990 บาท

ผมก็เพิ่งจะใช้ ไอโมบาย เป็นเครื่องแรก เหมือนกันครับ

เป็นการทดลองใช้ เพื่อพิสูจน์ ว่าเป็นอย่างที่ กล่าวหากัน หรือเปล่า

ใช้มาจะ 1 เดือนแล้ว ตอนนี้ยังไม่พบปัญหาอะไร

ถ้าพบปัญหาเมื่อไร จะมาบอกเล่าเก้าสิบ ให้อ่านกัน Laughing

(ผมว่าของอย่างนี้แล้วแต่ดวงครับ)

ใช่ว่าซื้อ โนเกีย แล้วเครื่องจะดีทุก เครื่องเสมอไป Question

ใช่ว่าซื้อ ไอโมบาย แล้วเครื่องจะแย่ทุก เครื่องเสมอไป Question
เพื่อนๆระวัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2006 19:33  

คือเราไปซื้อเครื่อง609iมาที่มาบุนครอง ราคา7400 ตอนนั้นเราว่าถูกนะคือไม่รุ้จิมันออกมาไหม่เลย เลยไปซื้อมา คือใช้ได้2วันจิงๆ อยู่ดีๆหน้าจอดับไป แล้วเราก็เอาไปไห้พี่เรา พี่เราซ่อมมือถืออยู่อะ คือ เราโดนเครื่องย้อมอะ แบบคือเสียดายเงินมาก พี่บอกกรอบมือถือมันไหม่กิ๊งจิงแต่ข้างไนอะ ช๊อคมากซ่อมอิรุงตุงนังเลย T-T

จากนั้นเราก็ไปซื้อมาไหม่ที่ศูนย์สาขาฟิวเจอร์รังสิต ราคา7พันกว่าๆแพงแล้วมาบุนครองนิดหน่อย ตกไป3รอบ - - มีกรอบพลาสติกนะ ไม่เปนไรเลย ใช่มา3เดือนแล้ว ไม่มีปันหาอะไรเลย เราเคยใช้606อยู่ อยากจะบอกเทียบกับเครื่องนี้มะได้เลย เครื่อง606ตกน้าม กล้องพัง -*- อันนี้สมควรอะนะ อย่างอื่นยังใช่ได้ ไม่ได้เอาไปซ่อมเพราะกลัวแม่ด่า 55+

คนที่บอกว่าเสียอะโดนเครื่องย้อมรืป่าว? น่าจะซื้อที่ศูนย์ไอโมบายนะ สบายไจกว่าเยอะ
ระวังซื้อก็ดูดีๆนะจ๊ะ เด๋วหมือนเราอะ อย่าไปรีบร้อน รักนะเด็กโง่-*-
manusdoe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กำลังจะไปซื้อ
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2006 14:08  

ผมกำลังจะไปซื้อวันนี้เหตุผลเพราะ ถูก คุณภาพพอใช้ ฟังก์ชั่น มากที่สำคัญผลิดในไทยที่ได้ข่าวมานะ เรื่องอื่นๆ บ้านผมใช้ i mobileมา 4 รุ่นแล้วเคยต้องเข้าศูนย์มาเครื่อวงเดียวอาการเดิมถึง 4 ครั้งก็ยังเชื่อมั่นว่า บริษั่ทที่ต้องการสร้างแบนด์ระยะยาวทำธุรกิจระยะ คงไม่ชุ่ยกับทุกเครื่องหรอกรวมทั้ง โอกาสเจอเครื่องมีปัญหา ก็น่าจะโอกาสเกิดกับทุกยี่ห้อ แม้แต่
โนเกียได้ข่าวว่า เดี่ยวนี้ก็นำเข้าจากโซนเอเซียนะ

ที่สำคัญซื้อของราคาไม่แพงนะ เวลาหาย เวลาต้องเปลี่ยนเครื่องตามอายุงาน จะได้ไม่เสียดาย

และไม่ต้องกลัวถูกจี้ มือถือนัก
609 i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อไม่ถึงเดือน..กล้องไปซะแล้ว
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2006 16:36  

ผมซื้อรุ่นนี้มาเมื่อวันที่ 10 ต.ค. 49 ที่ห้างโลตัส พอมาถึงเมื่อวาน 1 พ.ย. 49 กล้องถ่ายไม่ได้แล้วครับ เซ็งมาก ๆ เลย ใครมีปัญหาแบบผมบ้าง? Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
SD-MO
Year's Star

หัวข้อ : Re: ซื้อไม่ถึงเดือน..กล้องไปซะแล้ว
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 00:41  

609 i ผู้เขียน:
ผมซื้อรุ่นนี้มาเมื่อวันที่ 10 ต.ค. 49 ที่ห้างโลตัส พอมาถึงเมื่อวาน 1 พ.ย. 49 กล้องถ่ายไม่ได้แล้วครับ เซ็งมาก ๆ เลย ใครมีปัญหาแบบผมบ้าง? Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

โลตัส สาขาไหนครับ ผมก็ซื้อที่ โลตัสเหมือนกัน สาขาประชาชื่น เมื่อวันที่ 4 ต.ค. 49 Shocked

ยังใช้ได้ปกติครับ เมื่อวานยังไป ลองถ่ายภาพที่งาน คอมมาร์ท มาเลย

แต่เกิดอาการแปลกๆเล็กน้อย คือ ผมปลดล๊อคปุ่มกดแล้ว แต่สัญลักษณ์ แม่กุญแจยังโชว์อยู่

แต่ก็ใช้งานได้ แต่พอปุ่มมันล๊อคอีก รอบ ปลดล๊อค แล้วก็เป็นปกติ ครับ ไม่มีแม่กุญแจโชว์อยู่

สงสัยจะ ตื่นงาน Laughing

ข้อเสีย ของรุ่นนี้ เท่าที่ลองใช้มา เรื่อง ภาพถ่ายวีดีโอ ไม่ดีครับ

ภาพที่ถ่ายออกมา จะเป็นเหมือนภาพสโลว์โมชั่น น่ารำคาญมากๆ Embarassed

ไม่ทราบว่าท่านอื่นๆ เป็นเหมือน ผมรึเปล่า Question

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย SD-MO เมื่อวันที่ 04 Nov 2006 16:23; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ใช้609iเหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 13:11  

ไม่ทราบว่า เค้ากดlock keypad ยังไงอ่ะครับY.Yซื้อมาอาทิตย์นึงแล้วlockยังไม่เป็นเลยอ่า
แล้วก็ microSDของ609iนี่รองรับได้สูงสุดกี่Mbอ่ะครับ ขอบคุณครับบบ
^ ^Game
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 13:15  

อ้างถึง:

คือจริงๆ ไฟล์ส่วนใหญ่ ผมก็เก็บไว้ใน Video เนี่ยหล่ะครับ เพียงแต่ คลิปที่ไม่อยากให้คนอื่นดูผมอยากจะไว้ที่อื่นแล้ว ทีนี้เวลาจะเปิดดู ดันต้องกด ย้ายกลับมา โฟร์เดอร์ Video ถึงจะดูได้ไงครับ[/quote]

คือผมใช้ 610 อยู่ แต่เมนูน่าจะเหมือนกัน คือถ้าจะดูไฟล์วีดีโอ หรือไฟล์เพลง แต่มันไม่ได้อยู่ในโฟลเดอร์ของมัน ก้อไม่ต้องไปเข้าที่ มัลติมีเดีย แต่ให้เข้าไปที่ จัดการไฟล์แทน มันจะเข้าไปได้ทุกโฟลเดอร์ใช่มะ ก้อเข้าไปที่ โฟลเดอร์ที่เราเก็บไฟล์ไว้ แล้วเลือกไฟล์แล้วกด ok เลย มันจะเล่นให้เลยคับ (ถ้าเครื่องรองรับไฟล์นั้นๆ) ^ ^
SD-MO
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 16:21  

ใช้609iเหมือนกัน ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า เค้ากดlock keypad ยังไงอ่ะครับY.Yซื้อมาอาทิตย์นึงแล้วlockยังไม่เป็นเลยอ่า
แล้วก็ microSDของ609iนี่รองรับได้สูงสุดกี่Mbอ่ะครับ ขอบคุณครับบบ

ล๊อคปุ่มกด นั่นสามารถทำได้แค่เพียง ตั้งค่าเวลาล๊อคปุ่มกดครับ

โดยเข้าไปที่ เมนู ตั้งค่า เลือก ตั้งค่าความปลอดภัย แล้วก็เขาไปตั้งล๊อคปุ่มกดอัตโนมัติ

ซึ่งมีให้เลือกว่าจะล๊อคเมื่อไม่ใช้งานจากนั้น 5วินาที ,30 วินาที, 1นาที หรือ 5นาที ครับ

ส่วน microSD นั้นไม่มั่นใจเหมือนกันครับ ว่าได้สูงสุดที่ 1 GB รึเปล่า

เพราะรุ่น 902i ได้สูงสุดที่ 1 GB ครับ
LukPuu
Year's Star

หัวข้อ : microSDของ609iนี่รองรับได้สูงสุดกี่Mb
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 22:07  

ใช้609iเหมือนกัน ผู้เขียน:

เรารู้มาจากพนักงานที่ศูนย์ เค้าบอกว่า microSDของ 609i นี่รองรับได้สูงสุด 512 Mb เอง
แทน999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ส่งบลูทูสแล้วถามรหัสผ่านของเครื่องที่รับทำไงดีครับ
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2006 15:09  

ผมส่ง 609i ให้ sony 608i เครื่องหาเจอครับแต่ถามรหัสของ 608i ตลอดเลย ลองใส่ 1234
ก้ไม่ผ่านทำไงครับส่งไม่ได้เลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 123
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2006 19:44  

Surprised ตอนแรกบอกตรงๆนะ ไม่ชอบตัวเครื่องเลยชอบฟังชั่นมันมาก
แต่ เมื่ออาทิตก่อน กลับจากโรวงเรียน ไปเดินเตร่ๆ แถวๆ ร้านขายมือถือฟิวเจอชั้นบน

เหนจ้าว609อะ หู แบบเท่ได้ไจมาก ชอบๆ ทำไมดูไนเวบมันขิ้เร่มากๆ -*-
อยากได้ไจจะขาดดดด แม่มะยอมซื้อไห้ ต้องรอเดือนธันวา

ตอนนี้มันราคาเท่ไร อะ บอกแม่ไป5พันบาทเอง ถ้าแพงกว่ากะจะเกบเงินออกเอง
ช่วยบอกที่นะงับ จะได้เกบตังถูก ขอบคุงงับ Embarassed
kewell9999999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2006 19:52  

เป็นแบบคุณ แทน999 เลย ใครเซียนบอกที หรือเราโง่หว่า

ขอบคุณนะ Embarassed
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: