Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 609i - Black shiny
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 302 / เข้าชม: 554883
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ของเขาดีจริง ๆ นะ
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2006 21:57  
ตอบโดยอ้างถึง  

ซื้อมาใช้ได้อาทิตย์กว่าแล้ว โอเคทุกอย่างครับ
5990 คุ้มดีครับ
มีปัญหาเรื่องเดียวคือเรื่องการจัดเรียงเพลงในเครื่องเล่นเพลงครับ อืม ทำใจ ทำใจ
ota_hay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : yo
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 12:57  

แก้ได้แล้ว
แต่....ต้องทำกะคอมครับ
โดยการทำโฟลเดอร์ขึ้นมาแล้วยัดเพลงใส่ในโฟลเดอร์นี้ก่อนครับ
จากนั้นเรียงเพลงตามที่ต้องการ แล้วค่อยกด ctrl + A หรือเลือกทั้งหมด
แล้วctrl + C เพื่อก๊อปปี้ จากนั้นก็ไปที่โฟลเดอร์เก็บเพลงในมือถือเรา
แล้วกด ctrl + V เพื่อวางเพลงที่เราก๊อปมาเมื่อกี้

ลองดูนะครับ
Fiasco
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 14:03  

มา เม้นท์ ก่อน จะ ไป ซื้อ เย็น นี้ ... Surprised
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 21:08  

ไปดูมาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ที่มาบุญครอง ราคามีตั้งแต่ 5150 - 5300 ให้ test เครื่องไปเลย ถ้าซื้อไปแล้วมีปัญหาให้ไปศูนย์อย่างเดียว ไม่มีรับประกันร้าน 7 วัน ถ้าอยากลองเครื่องต้องซื้อก่อน ก็ตัดสินใจซื้อ แต่ลอง 2 เครื่องแล้ว เวลาถ่าย VDO แล้ว play ดู ภาพจะดูไม่ได้เลย ภาพจะเป็น ตารางๆ แล้วก็ดูไม่รู้เรื่อง เวลาถ่ายอยู่ก็ไม่ smooth นี่เป็นปกติของรุ่นนี้รึป่าวคะ คนขายเค้าก็เลยยอม เราก็เลยยังไม่ได้ซื้อจนได้

กล้องรุ่นนี้ไม่มี auto focus นี่จะถ่ายไม่ค่อยชัดเหรอคะ

ช่วยแนะนำหน่อยสิคะว่า เวลาไปซื้อรุ่นนี้ ควรต้อง test ยังไงมั่ง ยังไม่เคยซื้อมือถือเองเลยค่ะ นี่เป็นครั้งแรก
danint
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 05:23  

Anonymous ผู้เขียน:
ไปดูมาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ที่มาบุญครอง ราคามีตั้งแต่ 5150 - 5300 ให้ test เครื่องไปเลย ถ้าซื้อไปแล้วมีปัญหาให้ไปศูนย์อย่างเดียว ไม่มีรับประกันร้าน 7 วัน ถ้าอยากลองเครื่องต้องซื้อก่อน ก็ตัดสินใจซื้อ แต่ลอง 2 เครื่องแล้ว เวลาถ่าย VDO แล้ว play ดู ภาพจะดูไม่ได้เลย ภาพจะเป็น ตารางๆ แล้วก็ดูไม่รู้เรื่อง เวลาถ่ายอยู่ก็ไม่ smooth นี่เป็นปกติของรุ่นนี้รึป่าวคะ คนขายเค้าก็เลยยอม เราก็เลยยังไม่ได้ซื้อจนได้

กล้องรุ่นนี้ไม่มี auto focus นี่จะถ่ายไม่ค่อยชัดเหรอคะ

ช่วยแนะนำหน่อยสิคะว่า เวลาไปซื้อรุ่นนี้ ควรต้อง test ยังไงมั่ง ยังไม่เคยซื้อมือถือเองเลยค่ะ นี่เป็นครั้งแรก

กล้องยอมให้มือสั่นได้นิดหน่อยครับ ถ่ายวีดีโอก็ปรกติ
ราคาที่ศูนย์ 5990 (ลงไทยรัฐ)ให้หูฟังโซนี่และเมม 256

คิดเอาเองแหละครับว่าจะซื้อที่ไหน
ลองดู แอลจี 320 บ้างนะครับ ตอนนี้พนักงานเอามาขายกันที่ 6000
aaee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ASD
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 09:29  

ผมถ่ายได้ประมาณนี้แหละเข้าไปดูเอง ผมถ่ายเองหมดเลย

http://www.x-raymobile.com/cgi-bin/Blah/Blah.pl?b=showroom,m=1164082960

ช่วยกันไปโพสรูปด้วยนะครับ
Fiasco
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 19:31  

ซื้อมาแร้ววววววววววววววววว กล้องชัดดี บลูทูธ ก็ใช้ได้ ไม่มีปันหา ..
Anglebeat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: บุรีรัมย์
หัวข้อ : 555
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2006 00:53  

ผมใช้วิดีโอ mp4 ตอนเวลาเปิด/ปิดเครื่องอะคับ ตอนเปิดก็เปิดได้ไม่สะดุดคับ แต่เป็นเฉาะตอนปิดอะคับ มันจะสะดุดอะคับ อยากรู้ว่าเครื่องอื่นเป็นไหมคับ งงอ่ะคับ

แล้วก็อยากได้หูฟังเอามาฟังเพลงกับ 609i คับ ขอเสียงดีๆ นุ่มๆไม่แหลม เบสหนักๆหน่อย เหมาะกับ EQ ของเครื่อง ราคาระหว่าง200-600 อ่าคับ ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ แล้วบอกที่ซื้อให้ด้วยนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2007 08:30  

จุ sms ได้มากสุดแค่ 30-35 เองเหรอ?ครับ ผมงงมากเลย

หน่วยความจำตั้งเยอะทำไมเก็บได้แค่นี้ แงๆๆ Sad

อดได้รับ sms อวยพรปีใหม่จากเพื่อนตั้งหลายคน เสียดายๆ Sad Sad
อัศวิน 0859079850
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2007 10:41  

เครื่งจะร้อนมาก เวลาคุยนานๆ มีวิธีแก้ไหมครับ[/u][/i][/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2007 16:22  

กล้องมันจะสู้ N70ได้ไหมครับ แบบว่า 2ล้านเหมือนกัน ไม่รวมลูกเล่นตอนถ่ายนะครับ ถ้ารู้ตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 09:01  

กล้องมันจะสู้ N70ได้ไหมครับ แบบว่า 2ล้านเหมือนกัน ไม่รวมลูกเล่นตอนถ่ายนะครับ ถ้ารู้ตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ไม่ได้จ๊า Razz

แหะๆ จากประสบการณ์ที่ แชะๆ มานับครั้งไม่ถ้วน ภาพมันอยู่ในเกณฑ์ดี แต่ไม่ดีมาก เพราะมันจะไม่คมชัดนะ ฮี่ๆๆๆ แล้วชัตเตอร์ช้าด้วย ขัดใจมากอันนี้ กะว่าจะหากล้อง ดิจิตอล มาแทนสักตัว (ตัวเก่าทำพังเองแหละ แหะๆ)
plskm
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2007 22:24  

เมื่อวานนี้ไปซื้อมาแล้ว
ตอนนี้ที่ศุนย์ลด 5% ถึงสิ้นเดือนมกราคับ แถมหูฟังโซนี่ด้วย
ถ้าซื้อราคา 5990 ก็ผ่อน0% ได้6 เดือน

แต่ว่าผมส่งเพลงขนาด3เมกทาง BT ให้เครื่อง NK6233 ไม่ๆได้อ่ะ แต่ส่งไฟล์ภาพได้ ทำไงดีใครรู้บอกที
แต่ส่งกับ Sony E ได้สบายครับ
Embarassed

อ้อราคาที่นาซ่า กับร้านนิด MBK 5120 บาทคับ แต่ไม่มีหูฟังโซนี่
witphoto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถ่ายวีดีโอmp4ลงการ์ดแล้วมีปัญหา
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 16:14  

ถ่ายวีดีโอmp4ลงการ์ดแล้วมีปัญหาเจอกับตัวเองเลยลองที่ร้านสองตัวเป็นทั้ง2ตัวถ่ายไปประมาณ20-30วินาทีก็จะเป็นโดยลองเปลี่ยนทั้งเครื่องและการ์ดใหม่ก็ยังเป็นฉะนั้นต้องถ่ายลงความจำเครื่องถึงไม่เป็น ทุกอย่างยังปกติแต่เสียงไมค์ที่พูดจะก้องๆแต่ยังพอรับได้อยากอื่นก็สมราคาน่ารำคาญแค่ตอนส่งบูลทูธแค่นั้นที่ต้องใส่รหัสแต่ก็ดีเรื่องไวรัสโดยรวมถือว่าพอใจระดับนึงศูนย์บริการพนักงานก็ใช่ได้(เป็นบางคน)
wisi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 22:08  

ราคาศูนย์อยู่ที่เท่าไหร่ฮะ ต่างกับ 611 มากไหม แล้วรหัสบลูทูสไส่ไง วีดีโอเล่นแล้วดีไหม
45
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2007 06:47  

บอกได้เลยว่าดี ใส่รหัสบลูทูธก็ ใส่0000 ทั้ง2เครื่องทั้งส่งและรับ
P...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ^_^
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 00:42  

ทำไม 609i ส่งและรับบลูทูธจาก 607 ไม่ได้ทั้งๆที่ใส่รหัส 0000 แล้ว
หรือว่ารับและส่งจาก i-mobile ด้วยกันไม่ได้คะ
witphoto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รหัสบลูทูธใส่อะไรก็ได้
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2007 18:15  

รหัสบลูทูธใส่อะไรก็ได้แล้วแต่เรากำหนด ไม่ว่าจะเป็น0ตัวเดียวหรือสองตัวได้ทั้งนั้นแต่เครื่องปลายทางต้องใส่ตามที่เราใส่ด้วยไม่งั้นก็ส่งไม่ได้
ส่วนเรื่องการส่งเพลงขอบอกว่าส่งได้แน่นอนแต่ถ้าส่งกับเครื่องโนเกียต้องมีข้อแม้ว่าความจำในเครื่องโนเกียต้องมีเหลือมากกว่าข้อมูลที่จะส่งให้ไม่งั้นรับไม่ได้แม้จะมีความจำในการ์ดเหลือเยอะก็ตามยกเว้นจะลงโปรแกรมช่วย และอีกข้อหนึ่งที่น่าสนคือหากส่งข้อมูลหลายๆอันไปที่เครื่องเดิมก็จะใส่รหัสแค่ครั้งแรกครั้งเดียวจนกว่าจะเปลี่ยนครื่องที่จะส่งและรับด้วย
45
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2007 21:49  

วันนี้ผมก็ลองเอา609iของเพื่อนอีก3เครื่องมาส่งกันเอง สลับกันส่งก็ส่งไม่ได้ซักครั้งเลยนะครับ มันขึ้นว่าไม่สำเร็จตลอด แต่พอเอาโนเกียมาส่ง ก็รับส่งได้ปกติ สงสัยว่าไอโมบายส่งให้กันไม่ได้
ต้นไม้1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รู้สึกว่า fm ความถี่ที่เป็น.25และ . 75 จะรับคลื่นไม่ชัด
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 15:43  

ทำไงดี แก้ไขได้ไหม ใครเป้นเหมือนกันป่าว
be1504
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ส่งรับ BT ได้ดีไม่มีปัณหา
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 16:50  

แต่ติดตรงที่การใช้กับหูฟัง BT มันจะสลับไปสลับมาแล้วมีกลอบเตือนขึ้นมา ทำให้การโทรด่วนทำไม่ได้ เวลาใช้หูฟัง BT นอกนั้นก็ OK
lookat_me
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 00:58  

ขอถามเรื่องบลูทูธหน่อยคับ
ผมได้ยินมาว่าเครื่องของ i-mobile
ใช้บลูทูธกับเครื่องยีห้ออื่นๆไม่ได้
จริงป่าวคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 20:55  

ใช้ได้ครับ ผมบลูทูธกะโนเกียได้ แต่สงสัยว่าจะบลูทูธให้ไอโมบายกันเองไม่ได้

ยืนยันนอนยันเลย ผมบลูทูธกะโนเกียได้ แต่โนเกียบางรุ่นก็บลูไม่ได้(เคยมาแล้ว5เครื่องบลูไม่ได้1เครื่อง ไม่รู้เป็นไรเหมือนกัน)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 20:56  

ใช้ได้ครับ ผมบลูทูธกะโนเกียได้ แต่สงสัยว่าจะบลูทูธให้ไอโมบายกันเองไม่ได้

ยืนยันนอนยันเลย ผมบลูทูธกะโนเกียได้ แต่โนเกียบางรุ่นก็บลูไม่ได้(เคยมาแล้ว5เครื่องบลูไม่ได้1เครื่อง ไม่รู้เป็นไรเหมือนกัน)
witphone
Year's Star

หัวข้อ : มายืนยันเรื่องบลูทูธ
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 13:45  

มายืนยันเรื่องบลูทูธ
ผมลองส่งทั้งกับเครื่องโนเกีย โมโต โซนี่ และไอโมบาย มันทั้งส่งและรับได้ครับขอยืนยันตรงนี้ครับ
หากใครส่งและรับไม่ได้แนะนำให้ลองส่งเครื่องไปตรวจเช็คดูที่ศูนย์นะครับ
โนเกียผมลองทั้ง n70 n72 6230 6630 7310 โมโต v3i ไอโมบาย 611 โซนี่ สีส้มที่มันหมุนเครื่องอะครับ(จำรุ่นไม่ได้)
เคยมีปัญหาตรงไฟล์เพลงmp3(เต็มเพลง)ที่ไอโมบาย611ส่งมาให้มันเหมือนกับว่าไฟล์มันเสียหายทำให้เปิดฟังไม่ได้ครับแต่ผมส่งไฟล์หนังไปเค้าก็เปิดดูได้ปกติ
BQ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 13:07  

เครื่องผม เวลาคุยไฟหน้าจอมันไม่ยอมดับครับ จะติดตลออดเวลาเลย
คือโทรคุยตอนแรกไฟมันจะสว่าง พอคุยได้ ประมาณ 5 วิ แสงไฟหน้าจะอ่อนลง และติดอยู่อย่างนั้นตลอดจนวางสายไป มันทำให่แปลงแบตมากเลยครับ Sad

เอาไปที่ศูนย์เขาอาการอย่างนี้เป็นธรรมดาของเครื่องรุ่นนี้ครับ
ไม่ทราบว่ามีใครมีอาการอย่างนี้หรือเปล่า Neutral
ccc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไมแบทมันหมดเร็วจังครับ
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 15:35  

ปกติกี่วันชาร์ทีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2007 20:57  

ตอนนี้บลูทูธได้หมดทุกยี่ห้อแล้ว อยู่ดีดีก็บลูได้

*แบต1วันชาร์จที
mintz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2007 14:32  

คือว่า sd micro เนี่ย มานใช้ยังไงอ่ะค๊ะ คือลองใส่เข้าไปแล้วไม่เห็นจาใช้อาไรได้เลย

พอลองให้เก็บรูปในใส่ในหน่วยความจำก็ไม่สามารถทำได้

เครื่องบอกว่าไม่มีการ์ดหน่วยความจำก็ไม่มั่นใจเหมือนกันว่าใส่ sd ผิดรึปล่าว

เพราะตอนนี้ก้อไม่สามารถนำsd ออกมาจากตัวเครื่องได้

มันค้างอยู่ในช่องใส่นั่นแหละค่ะ ทำไงดีค๊ะ???? Question
plskm
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 23:55  

สงสัยคุณใส่ micro sd ผิดด้านแล้วฝืนยัดเข้าไป
ลองพยายามเอาออกแล้ว ฟอร์แมทแผ่นที่คอมพิวเตอร์ดูสิใช้รูปแบบ FAT ธรรมดา ก่อนแล้วดูว่าโทรศัพท์มองเห็นรึเปล่ามองเห็นหรือเปล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2007 23:01  

กล้อง 609i เหมือนว่าจะมี dead pixel อ่ะคับ มันเป็นปกติรึป่าว
L23
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2007 08:58  

วิทยุมันเป็นกี่หลักอ่ะคับ ตรงหลังจุดทศนิยม
หลักเดียวหรือสองหลัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 609i - Black shiny
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2007 10:09  

ผมซื้อไอโมบาย 609i มา ลงเกม Platforms: Java (J2ME)
Version: 1.0.0 ไม่ได้ ตอนลงก็เอาไฟล์ bomber.jarใส่เครื่องแล้วก็เปิดไม่ได้
หรือมันเล่นไม่ได้จริงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2007 23:10  

สงสัยใส่เมมผิดด้านจริงๆ เอาใจช่วยให้เอาออกมาได้ละกัน ^-^

ส่วนทศนิยมในคลื่นวิทยุเป็นหลักเดียวครับ

แล้วก็ สงสัยจะไม่รองรับjavaนะครับ

ผมใช้มา2เดือน ยังไม่ปัญหาอะไรครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 609i - Black shiny
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2007 17:49  

ผมซื้อไอโมบาย 609i มา ลงเกม Platforms: Java (J2ME)
Version: 1.0.0 ไม่ได้ ตอนลงก็เอาไฟล์ bomber.jarใส่เครื่องแล้วก็เปิดไม่ได้
หรือมันเล่นไม่ได้จริงๆ

ไม่รองรับจาวาครับ แต่ในสเปคดันบอกรองรับ ใช้มา5เดือนไม่เคยมีปัญหาเลยซักอย่าง พึ่งขายไป ซื้อ611มาแทน
เอก11
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมขายนะครับ 3900 บาท พิดโลก ใหม่มาก สีเงิน อุปกรณ์ครบ 99 %
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2007 15:35  

ใช้งานปกติทุกอย่าง ร้อนเงินครับไงติดต่อได้เลยครับ 0896385884 เอกครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2007 06:53  

ซื้อมาแล้วล่ะเมื่อวานนี้เอง
มีใครจะให้ข้อแนะนำน้องใหม่ป้างมั๊ยอ่ะ (ยังเล่นไม่ค่อยเป็นเลย)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2007 06:58  

มีใครจะให้ข้อแนะนำน้องใหม่ป้างมั๊ยอ่ะ (ยังเล่นไม่ค่อยเป็นเลย)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2007 06:59  

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2007 16:32  

ซื้อมาเท่าไหร่คะ

ซื้อที่ไหน

ขอบคุณค่ะ
คนไม่พิเศษ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2007 17:25  

แนะนำอย่างแรกเลย คือ เมมโมรี่ ขอคิงตั้น ช้ามากๆ พยายามหาพวกไฮสปีด ของ ยี่ห่ออื่น มีคนเเนะนำมาเปน T ไรทีไรเนี่ยแหละ จำไม่ได้ ความเร็ว ธรรมดาอยู่ที่ 45x hi speed ของมัน 90x มั้ง
เราซื้อมาตั้งเเต่ คริสมาส เเล้ว เจอเมมคิงตั้นทำเครื่องค้างหน้าถอดสีเลยแหละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 12:21  

[quote="คนไม่พิเศษ"]แนะนำอย่างแรกเลย คือ เมมโมรี่ ขอคิงตั้น ช้ามากๆ พยายามหาพวกไฮสปีด ของ ยี่ห่ออื่น มีคนเเนะนำมาเปน T ไรทีไรเนี่ยแหละ จำไม่ได้ ความเร็ว ธรรมดาอยู่ที่ 45x hi speed ของมัน 90x มั้ง
เราซื้อมาตั้งเเต่ คริสมาส เเล้ว เจอเมมคิงตั้นทำเครื่องค้างหน้าถอดสีเลยแหละ[/quotขอบใจจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 13:00  

ตอนนี้เครื่องศูนย์ที่ขอนแก่น
ราคาอยู่ที่ 5190 อ่ะน่ะ (ลดราคาไปจนกว่าของจะหมด)
ส่วนทั่วๆไปก็ประมาณนี้แหละ
ben1234567891011
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2007 11:01  

ข้อความนี้คุณจะเชื่อหรือป่าวก้อแล้วแต่

พอดีแวะมา เลยมาเล่าให้ฟัง พอดีเพื่อนผมมันใช้ รุ่นนี้อยู่ ตอนแรกพ่อเขาใช้ ต่อมามันก้อมาใช้ต่อตอนแรกก้อดีอ่ะนะ ต่อมาล่าสุดเจอปัญหา สายแพ !!!!!!

คือว่าผมมีส่ง mms ฟรีอยู่ผมก้อเลยส่งไปหามัน พอมันเปิดฝาพับขึ้นมา หน้าจอคับท่าน กลายเป็นสีเขียวอ่ะ อธิบายไม่ถูก สีต่างๆกลายเป็นสีเขียว มันตกใจมาก มันก้อถอดแบตออก

พอเปิดมาใหม่ก้อหาย ติดเหมือนเดิม ต่อมา ผมจะลงเกมให้มันพอเปิดฝามาปิด หน้าจอสีดหายไปเลย ผมคิดว่ามันเจอปัญหาเรื่องสายแพแล้วหล่ะ

พอถามไปถามมา มันบอกว่า "ตรงลำโพงที่ไว้ใช้โทรศัพท์หรือที่ไว้ใช้แนบหูตอนโทรศัพท์ ไม่ดังแล้ว มันจึงต้องเปิดแฮนฟรีแทน"

เรื่องของผมก้อมีแค่นี้

อีกอย่างใครว่า รุ่น 508 ดี เหอะๆ เพื่อนผมใช้ ไมค์เจ้งเปลี่ยนไปแระ

และรุ่น 600 อ่ะ เพื่อนผมผู้หญิงใช้นะ สไลด์แล้วส่วนที่เป็นหน้าจอและปุ่มกดหลุดออกมา
ห้อยโต่งเต่งเลย

TRIP เด็ด

ถ้าเกิดเครื่องใครเจอปัญหาเครื่องช๊อตดับไป แล้วปิดไม่ติด ให้เอาเครื่องมาเสียบสายช๊าตค้างไว้
ตอนแรกมานจะไปขึ้น แต่พอผ่านไป 2 - 3 ช.ม. มานจะติดขึ้นมาเอง

ปล. ถ้าเกิดใครทำตาม ที่บอกแล้วเครื่องมีปัญหาผมไม่รับผิดชอบ แต่เพื่อนผมที่ใช้ 508 มานดับบ่อย ก้อใช้วิธีนี้แหละตอนมันดับแล้วเปิดไม่ติดถึงแบตจะเต็ม
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2007 01:31  

แล้วแต่คนใช้งานด้วยมั้งคับ เพื่อนผมใช้ 600 ใช้มาปีกว่า ไม่เจ๊งเลยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2007 12:54  

ถามหน่อยดิ
ทำไมเวลาเชื่อต่อบลูทูธกะคอมแล้วมันบอกว่าไม่เจออ่ะ
อยู่ที่การตั้งค่าของอะไรรึป่าวอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2007 13:16  

เห็นลงเมล์ ของ โลตัส เหลือ 4990 เองครับ
http://www.tescolotus.com/tab/tab_s09.asp
wisi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 19:04  

ใส่การ์ด 1 gb เครื่องช้าไหมครับ 512 ดีกว่าไหม
be1504
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบ
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 17:22  

1 GB ไม่มีปัญหาปกติเลย
witphoto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบครับ
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 13:43  

ถามหน่อยดิ
ทำไมเวลาเชื่อต่อบลูทูธกะคอมแล้วมันบอกว่าไม่เจออ่ะ
อยู่ที่การตั้งค่าของอะไรรึป่าวอ่ะ

ต้องตั้งค่าครับไปที่-------การเชื่อมต่อ---บลูทูธ---ตั้งค่า---FTP Setting---Access Right---Fullycontrol

หากอยากส่งบลูทูธแบบไม่ต้องใส่รหัสระหว่างเครื่องก็ไปที่-------การเชื่อมต่อ---บลูทูธ---ตั้งค่า---การอนุญาต---ปิด
เท่านี้มันก็จะไม่ถามรหัสเวลาส่งและรับข้อมูลครับ

หากใช้ไปสักระยะแล้วเกิดส่งบลูทูธไม่ได้ให้ไปที่-------การเชื่อมต่อ---บลูทูธ---อุปกรณ์ส่วนตัว---แล้วทำการลบรายชื่อออกให้หมดครับ
หากมีข้อสงสัยหรือต้องการแลกเปลี่ยนประสบการณ์ของเครื่องตัวนี้ลองแอดเมลมานะครับที่
wit2527@msn.com
wisi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 15:14  

ใช้ไมโครรุ่นอะไรดีครับถึงไม่ช้าเพราะ คิงตั้น 25x เอง แต่ถูก 450 บาท sandisk 50 x แต่แพงกว่า ครึ่ง 800
araya11
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2007 14:07  

1.ไม่ทราบว่า 609i นี้ใช้เล่นเป็น webcam ได้หรือเปล่าครับ ?
2.แล้วมันรองรับจาวาจริงหรือเปล่าครับ เพราะเห็นบางคนบอกว่าลงจาวาแล้ว เล่นไม่ได้ครับ
3.ถ้าลงโปรแกรมจาวาเพิ่มได้นี่จำกัดพื้นที่ในการลงหรือเปล่าครับ เห็นบางท่านบอกว่าเครื่องรองรับจาวาก็จริงแต่ว่าจำกัดขนาดของโปรแกรมที่จะลงไม่เกิน 2 Mb

รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ส่งไม่เปนอ่าค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2007 18:24  

คือวันนี้นู๋จะส่งคริปให้เพื่อนอ่ะแต่พอส่งแล้วมันบอกให้พิมรหัสอะไรก็ไม่รู้อะ ของเพื่อนนู๋ใช้ โนเกีย 3250 ของนู๋ใช้ i-mobile 609i ต้องทามยังอะ นู๋ไม่รู้เลยอ่าเพิ่งใช้ได้แค่3วันเองอ่า Crying or Very sad [/b]
furnituer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พรุ่งนี้จะไปซื้อ
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2007 22:00  

ราคาตอนนี้ 4990 เซ็นทรัลลาดพร้าว Laughing
max_mobile
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2007 00:08  

ใช่ส่งบลูทูธหรือป่าวครับ

เวลาให้พิมพ์รหัสก็ให้ใส่รหัสอะไรไปก็ได้(พิมพ์ได้4ตัว) พอใส่แล้วอีกเครื่องก็จะุถามรหัส ให้ใส่รหัสเดียวกันเมื่อกี้ แล้วมันก็จะส่งได้
jugkrid1518
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ : java
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2007 18:39  

เห็นว่า รองรับ จาวาไง กรูไม่เห็น รองรับเลย ลง/เกมส์ก้อไม่ได่ ครายรู้ ช่วยตอบทีทำไงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง (เซ็ง) โหลดเกมส์ที่ไหนก้อไม่รองรับ ไอโมบาย
ซาไก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2007 10:36  

ผมก็เพิ่งซื้อมาจากโลตัสครับผมว่าก็ดีนะสำหรับคนทุนน้อย แต่ต้องการออฟชั่นเยอะปานกลาง
ตัวนี้เด่นที่กล้องครับผมว่า ตั้ง 2ล้านพิกเซลนะ คนทุนน้อยๆขอแนะนำครับ

กล้องมันสู้ n70ไม่ได้ครับเพราะมันไม่มีเฟรช
may_noei
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2007 13:07  

ใช้รุ่นนี้มา6เดือนและอ่า ยังดีเหมือนเดิมทุกอย่าง

แต่เวลาถ่ายวีดีโอภาพมันจาเลื่อนๆเป็นตารางๆขึ้นมา

แต่งพอซูมเข้าซัก 2ที ก็ใช้ได้เหมือนเดิม เลยไม่เป็นไรเพราะไม่ชอบถ่ายวีดีโออยู่แล้ว

บูธูก้ส่งได้เรื่อยๆมือถือบางรุ่นส่งไม่ได้ก้ชั่งมัน เพราะส่วนมากมีแต่คนขอให้ส่งเพลงให้

ลำโพงชัดแจ๋วเหมือนเดิม แต่เพลงที่อัดเอามาฟังในMP3จะเบาไปนิดอ่ะ

ทำรุ่นนี้ร่วงมา2 ครั้ง ตอนนั้นยังไม่ใส่ซีลิโคน ก้ยังใช้ได้สบายไม่เจ๊ง

ไม่ชอบอยู่อย่างเดียวคือแบตหมดเร็วมาก ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะ ตอนซื้อมาชาร์ตแบต

ไม่ครบ10ก่าชั่วโมงอ่ะ่ป่าว หรือรุ่นนี้เป็นปกติอยู่แล้ว..

แต่โดยรวมโคดชอบรุ่นนี้เลย ไม่เจ๊งง่ายอย่างที่คิด

ตอนนี้มีเพลงในเครื่อง50เพลง พื้นที่ยังเหลืออีกบานเลยอ่ะ Laughing
nongboss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2007 14:37  

อยากถามว่า ตอนนี้ราคาเหลือเท่าไหร่แล้วคับ

พรุ่งนี้ว่าจะไปซื้อ พอดี งบไม่ค่อยจะมีอ่า

ราคาเหลือเท่าไหร่แล้ว
loveimobile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 15:49  

ซื้อศูนย์มาราคา 4990 + mem 1 gb

แต่สงสัยว่าทำไมกล้องมันไม่มีคำสั่งซูมอ่ะ
หาไม่เจอ
ซูมได้แต่กล้องวีดีโอ
วีคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 10:38  

imobile 609i ผมได้ซื้อมาใช้แล้ว แบบจำใจซื้อเพระ ผมไปช่วยงานบริษัทสาขาที่ภูเก็ต 3 เดือน
แล้วมือถือ เครื่องติดต่องานหลัก ดันพังด้วยสาเหตุที่สุด จะช็อคโลก
ไปเที่ยวผับ แล้ว เหล้าหกใส่เพระคนเดินชน แล้วมันซึมเข้าโทรศัพในกระเป๋าเสื้อเจ้งครับ

วันรุ่งขึ้นเลยเดินๆดูที่ห้างที่นั่น กะว่าจะหาโซนี่อิริคสัน เสียงดีๆสักเครื่อง ดันไปสะดุด

กับ ลูกค้าของไอโมบายอีกคนที่กะลังเทสเสียงเพลงมือถือ ไอโมบายอยู่ เลย แอบย่องไปยืนซ้อนหลังลองฟังดู

โอ้....มือถือไรฟร่ะ เสียงดังดีชิบ พอลูกค้าเจ้านัน้จากไปเลยไปคุย แล้วลองขอเล่นดูบ้าง

แล้วก็โดนใจครับ ออฟชั่นเทียบเท่า โนเกียสายพันธ์ N72 แต่ในราคาที่ลดมาเกือยครึ่ง

จอก็สีชัดเจน กล้อง2m อีก โอ... พอลองเปิดเพลงฟังจากสปีคเกอร์ ในตัวมัน ตอนแรกไม่ประทับใจเท่าไรห่ แต่PCขายบอกว่าปรับเสียงEQ ได้ เลยลองกดปรับดุ ที่ Treble
เสียงดังออกมาชัดถูกใจเลย (เรามันคนชอบฟังเพลง)

แล้วเลยยิงถาม PCตรงๆเลย ว่า ผมจะซื้อนะ แต่ขอถามหน่อย รุ่นนี้มีข้อเสียไรมั่ง คุยง่ายๆตอบตรงๆ

PC ก็บอกตรงๆ(ไม่รุเชื่อได้แค่ไหน) หลักๆก็ แบ็ตพี่ ถ้าฟังเพลงแบบสปีคเกอร์นอก สัก2 ชมก็ แห้งแล้ว จากชาร์จเต็มๆ

แต่ถ้าพี่ใส่หูฟังนะ เช้ายันเย็นไหว แล้วก็ เครื่อง ผมเองมองๆว่ามันอาจจะเปราะอ่ะพี่ ดูมันเบาเหลือเกิน บอดี้คงไม่หนาเท่าไหร่ ถอดแบทออกแล้ว แทบไม่มีความหนัก

แล้วก็ ทางบริษัทอ่ะมันกั๊ก ตัวPCsuit ไม่ยอมปล่อยมาพร้อมเครื่อง บังคับให้เข้าศนย์

นั่นคือที่พนักงานมันบอกมา

ต่อจากนี้ ความเห้นส่วนตัวครับ ไล่ทีละออฟชั่นเลยนะ

เรื่องแบ็ตสแตนบาย โทรปกติ ลืมๆชาร์จบางที 2-3วันก็ยังอยู่ไหว (แต่ถ้าหมดแล้วคือหมดสนิท เปิดไม่ติด)

เรื่องฟังเพลง ประทับจัยครับเสียงดีสมราคา (แต่ถ้าเทียบกะ สายโซนี่อิริคสัน ผมว่ายังด้อยกว่าเยอะ)

ด้านกล้อง แพ้โนเกียn72นะ แต่ก็ ไม่แย่เกินไป ถือว่าสมราคา มันปรับแสงชดเชยที่ไม่มีแฟลชได้ดี

ส่วนเกม ผมไม่ได้เล่นอ่ะ ผ่านๆไปละกัน

เก็บส่องข้อมูล หรูครับ ยิงกระจาย ส่งแหลก แถมรับไฟลจากมือถือรุ่นอื่นๆที่ถ่ายมาเปิดดุได้ทุกรุปแบบ

ฟังั่ชนเล้กๆน้อย ภาพพื้นหลังขยับได้ มีภาพพักหน้าจอ ทั้งแบบ เป็นนาลิกาจากระบบ กะ เลือกรุปเอง(ใช้ไฟล gif มาใส่ได้ อุๆ พื้นหลังกะ พักหน้าจอขยับได้)

หลักๆก็สมราคาครับ ตอนนี้ใช้มา 5เดือนแล้ว ซื้อมาเมื่อตอนธันว่า ปี 49 ตกไปทีนึง แบบว่า ใส่ซองซิลิโคน แต่ ยังบุบอ่ะครับ ตกแรงมาก วางไว้บนโต๊ะทำงานแล้วดันปัดไปโดนตก ปุ๊

นึกว่าจะวูบ ผล ไม่สะเทือน เครื่องไม่ดับ แบทไม่เลื่อน ซิมไม่หลุดแต่พอแกะซองมาดูเครื่องบุบครับ
ohho108
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 20:09  

ส่งไม่เปนอ่าค่ะ ผู้เขียน:
คือวันนี้นู๋จะส่งคริปให้เพื่อนอ่ะแต่พอส่งแล้วมันบอกให้พิมรหัสอะไรก็ไม่รู้อะ ของเพื่อนนู๋ใช้ โนเกีย 3250 ของนู๋ใช้ i-mobile 609i ต้องทามยังอะ นู๋ไม่รู้เลยอ่าเพิ่งใช้ได้แค่3วันเองอ่า Crying or Very sad [/b]

กดเลขอะไรก็ได้ครับ เช่น 0 เพื่อส่ง อีกเครื่องก็จะต้องกด 0 เหมือนกันเพื่อรับครับ
คนไม่พิเศษ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 11:06  

609i ส่งเข้า 3250 ไอ้ตัวที่เปนสีขาว ไม่ได้นะครับ แล้วถ้าใครแบบส่งใหเพื่อนไม่ได้ลองดู แลปข้างบนนะครับ ต้องลบรายชื่อออกก่อน มี 2กรณีเท่านั้นเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 22:03  

Sad Sad Sad

วันนี้ผมทำ จอโทรศัพท์ 609i แตกอ่ะครับ

ไม่ทราบว่าถ้าจะไปเปลี่ยนหน้าจอใหม่ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

Yuiiz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 16:15  

มันตั้งเสียงข้อความเข้าเองได้มั๊ยอ่ะ ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 10:10  

Yuiiz ผู้เขียน:
มันตั้งเสียงข้อความเข้าเองได้มั๊ยอ่ะ ?

รู้สึกจะไม่ได้นะครับ Smile
เคอะศรี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 21:43  

ถามไรหน่อยจิเคอะ
เราพึ่งซื้อ609iมา
เลยเอามาลองเปิดไฟล์หนัง
มันก็เปิดได้อยู่หรอก
แต่พอเปิดไฟล์หนังที่เซฟจากเครื่องคอม
(ตอนแรกเปิดไฟล์ที่แถมอยู่ในโทรศัพท์)
มันก็ขึ้นว่า "ไฟล์วิดีโอผิด"ทำนองนี้ล่ะ
เราแปลงไฟล์เป็น mp4 แล้วน่ะเคอะ
กลายเป็นว่าเครื่องโทรศัพท์เราเปิดไฟล์หนังที่เซฟจากคอมไม่ได้เลย
อยากให้ผู้รู้ช่วยตอบทีนะเคอะ
(ไฟล์วิดีโอแปลงด้วยโปรแกรมXillsoft video conventer)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : บูลทูชกับ609i
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 22:10  

ผมซื้อบูลทูชมาแล้วลองเชื่อมต่อตามคู่มือใช้คุยโรศัพปกติได้แต่ทำไมมันใช้ฟังเพลงไม่ได้ใครเซตค่าในการใช้บูลทูชฟังเพลงได้ช่วยผมทีครับ
nd27
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อรุ่นนี้มาใช้7ดือนกว่าแล้ว
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 14:53  

ใช้ดีไม่มีปัญหาไร ตกไป4รอบแล้ว ตอนนี้เอาไว้ดูหนัง โดยแปลงไฟล์เอา แปลงเป็น3pg (เพราะ ผมมีเมม256mb เอง) อยากได้โปรแกรมแปลงไฟล์ก็ เซิฟ หาดู ชือ่ Total Video Converter
แปลงไฟล์ได้เกือบทุกชนิด
mp4 มี4แบบ mp3 avi ๆลๆ ปล. ดู หนังได้จบเรือ่งเลย(แบตเต็ม) แล้วจะเหลืออยู่อีก1ขีด ดูได้อีกเกือบ1ชั่วโมง สรุปดูไ้ด้3ชม.ถ้าแบตเต็ม แต่ก็ดีอยู่อย่างหนึ่ง สมุมติใช้แบตหมด มันจะปิดครื่องเอง ทิ้งไว้ซักชั่วโมง แบตจะขึ้นมาเอง อีก แจ่มดี

อีกอย่าง ผมชอบให้มันตั้งเวลาเปิดปิดเอาเองอะ เปิด6.30 ปิด4ทุ่ม แจ่มมากกๆๆ ตั้งเวลาได้
i-moi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 00
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 20:06  

ผมเพิ่งชื้อมาใช้2เดือนแล้วก็ โอเคเลยนะ ถ้าเทียบคุณภาพกับราคา4,xxx ก็ใช้ได้ เสียงจากลำโพงก็ไม่แตก ลองฟังจากหูฟังเสียงใช้ได้ดี ถ้าชื้อหูฟังดีๆสักอันก็เสียงดีมากๆแต่ฟังได้ไม่นานสัก 8-12 ชม.แบตก็จะหมดเอา กล้องถ่ายภาพนิ่ง2ล้านก็ชัดดีแต่ต้องอยู่ในที่มีแสงพอสมควร แต่ถ่ายvdoไม่ได้เรื่องเลย ส่วนบูลทูลเรายังไม่ได้ลองเลย :D
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 11111
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 11:12  

ระหว่าง w200iกะ609i อันไหนเสียงดีกว่ากัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 00
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 01:12  

[quote="i-moi"]ผมเพิ่งชื้อมาใช้2เดือนแล้วก็ โอเคเลยนะ ถ้าเทียบคุณภาพกับราคา4,xxx ก็ใช้ได้ เสียงจากลำโพงก็ไม่แตก ลองฟังจากหูฟังเสียงใช้ได้ดี ถ้าชื้อหูฟังดีๆสักอันก็เสียงดีมากๆแต่ฟังได้ไม่นานสัก 8-12 ชม.แบตก็จะหมดเอา กล้องถ่ายภาพนิ่ง2ล้านก็ชัดดีแต่ต้องอยู่ในที่มีแสงพอสมควร แต่ถ่ายvdoไม่ได้เรื่องเลย ส่วนบูลทูลเรายังไม่ได้ลองเลย :D[/quote]

บลูทูธใช้ได้ดีค่ะ ลองแล้ว ส่งให้โนเกีย กะโอทู อะตอม
นัด_ff
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 23:26  

1. ช่วยบอกผมหน่อยนะคร้าบ ระหว่าง nokai 3110 กับ i-mobile 609i รุ่นไหนใช้ทนกว่ากัน

2. และรุ่นไหนซื้อแล้วคุ้มกว่ากัน

3. ตอนนี้ nokai 3110 = 5.400 บาท กับ i-mobile 609i = 4,900 บาท

4. รุ่นไหนเสียงดีกว่ากันอะครับ

5. รุ่นไหนมีปัญหาน้อยกว่ากัน

ช่วยตอบผมหน่อยนะคร้าบบบบบบ
KzieSBoO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 17:44  

ใช้ 606 มา 2ปีครึ่ง พัง

แล้วพังแบบ ใช้ไม่ได้อีกต่อไป - -

ก้อเรยว่าจะใช้รุ่นเน้ดู

ตอนเน้ 4500 งืมๆๆๆ Embarassed
Bankznarak
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 21:44  

เห็นเพื่อนผมมันบอกว่าเสียงดังมาก ๆ เลยหรอครับ ดังกว่า 510 อีกอ่า -*-

เอ่อ แล้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่หรอครับ
Luzy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2007 20:05  

Bankznarak ผู้เขียน:
เห็นเพื่อนผมมันบอกว่าเสียงดังมาก ๆ เลยหรอครับ ดังกว่า 510 อีกอ่า -*-

เอ่อ แล้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่หรอครับ

จิงอ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2007 22:22  

ได้ยินมาว่าตัวนี้มันมี2ลำโพงใช่ป่ะครับ
เเล้วเวลาฟังเพลงเสียงมันจะออกมาทั้ง2ลำโพงเลยรึป่าวครับ
เเล้วเครื่องนี้เสียงดีไหมครับถ้าเทียบกับรุ่นต่อไปนี้ คือ ไอโมบาย603 ไอโมบาย510 ไอโมบาย607 โนเกียเอ็น72
คือถ้าใครเคยฟังเพลงจากมือถือรุ่นดังกล่าวเเล้วเทียบกับไอโมบาย609ไอ ให้ผมหน่อยนะครับ ว่าดีกว่ารึว่าเเย่กว่ายังไง
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
plskm
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2007 00:58  

เคอะศรี ผู้เขียน:
แต่พอเปิดไฟล์หนังที่เซฟจากเครื่องคอม
(ตอนแรกเปิดไฟล์ที่แถมอยู่ในโทรศัพท์)
มันก็ขึ้นว่า "ไฟล์วิดีโอผิด"ทำนองนี้ล่ะ
เราแปลงไฟล์เป็น mp4 แล้วน่ะเคอะ
กลายเป็นว่าเครื่องโทรศัพท์เราเปิดไฟล์หนังที่เซฟจากคอมไม่ได้เลย
(ไฟล์วิดีโอแปลงด้วยโปรแกรมXillsoft video conventer)

ตอนแปลงต้องเลือกขนาดของภาพให้เล็กกว่าขนาดจอ ในคู่มือที่มาพร้อมกล่อง ระบุว่ารองรับ Mpeg4 ขนาด176x220 pixel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2007 20:49  

วันนี้ผมทำ จอโทรศัพท์ 609i แตกอ่ะครับ

ไม่ทราบว่าถ้าจะไปเปลี่ยนหน้าจอใหม่ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ตัวนี้ไม่รู้คับ เเต่ของเพื่อนผมเป็น510 มันไปถามร้าน ร้านบอกพันห้า มันเลยไม่เปี่ยน เเพงจัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2007 19:31  

[quote="Luzy"]
Bankznarak ผู้เขียน:

จิงอ่า[/quote"]
เพิ่มเติม
จอชัดกว่าด้วยราคาประมาณ3990บาท
chamai021
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ไฟล์วีดีโอเล็กกว่าจอเหรอคะ
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2007 16:28  

plskm ผู้เขียน:
เคอะศรี ผู้เขียน:

ตอนแปลงต้องเลือกขนาดของภาพให้เล็กกว่าขนาดจอ ในคู่มือที่มาพร้อมกล่อง ระบุว่ารองรับ Mpeg4 ขนาด176x220 pixel

แสดงว่ารุ่นนี้จอ 320x240แต่รองรับไฟล์วีดีโอขนาด 176x220เท่านั้นเหรอคะ
เพราะเห็นi-mobile 611จะรองรับไฟล์ขนาด320x240ได้อ่ะค่ะ
กำลังเลือกอยู่ เห็นอันนี้ถูกดี 555
amadeus00
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ขอเพิ่มเติมเกี่ยวกับ Bluetooth
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2007 02:06  

ผมใช้รุ่นนี้อยู่ อยากเพิ่มเติมเกี่ยวกับการส่ง Bluetooth เห็นมีหลายคนบอกส่งไม่ได้ ถ้าไม่ได้จริงๆลองทำตามขั้นตอนนี้ นะครับ
เมนู => การเชื่อมต่อ => บูลทูธ => เปิดบูลทูธ => อุปกรณ์ส่วนตัว => ตัวเลือก => ค้นหาอุปกรณ์ใหม่ => เชื่อมต่อ (เราจะเจอเครื่องที่เราต้องการติดต่อ) => ใส่รหัสผ่าน (อะไรก็ได้)
แค่นี้ก็จะส่งไฟล์ที่ต้องการได้แล้ว

อยากเสริมอีกข้อดีอีกข้อนึงของ Bluetooth imobile 609i คือถ้าเราต้องการไฟล์ อะไรที่อยู่ในเครื่องเพื่อนเรา สามารถไปโหลดได้เองเลยไม่ต้องรอให้เครื่องเพื่อนกด ส่งมาให้
ยกตัวอย่าง นะครับ ทำตามขั้นตอนนี้ เมนู => การเชื่อมต่อ => บูลทูธ => เปิดบูลทูธ => อุปกรณ์ส่วนตัว => ตัวเลือก => ค้นหาอุปกรณ์ใหม่ => เชื่อมต่อ (สมมุติว่าเครื่องที่ติดต่อ ชื่อ ABC) => ใส่รหัสผ่าน (อะไรก็ได้) => ในหน้าคุ้นหาอุปกรณ์ใหม่ จะมีเครื่อง ABC ให้เรากดที่ ตัวเลือก => ติดต่อ => รูปแบบ FTP (อันนี้ต้องให้เครื่องเพื่อนเราตั้งเป็นอนุญาติให้เราเข้าโดยไม่ต้องยืนยันอ่ะครับ ทีนี้เราจะมองเห็นเครื่องเพื่อนว่า มี ไดร์ฟ อะไรบ้างก็ สามารถเข้าโฟเดอร์ที่เราต้องการได้เลย ไม่ต้องรอให้เพื่อนกดส่งไฟล์มา เพราะเราอยากได้ไฟล์ไหนก็กด Get มาได้เลย(ลักษณะเหมือนเราจะก๊อปข้อมูลของคอม จากเครื่อง A มาเครื่อง B โดยผ่านสายแลน)
amadeus00
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ฟังเพลงผ่าน บูลทูธ ทำไม่ได้
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2007 02:15  

อันนี้ผมไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกะอะไร (อาจจะเซ็ตไม่เป็นเองก็ได้ครับ) พอดีได้ หูฟัง ไอโมบาย (รุ่น BHS-301 ) เชื่อมต่อได้ทีนี้ กดตัวเลข มันจะเปลี่ยนมาเป็นโหมด แฮนฟรี (คือเวลากดตัวเลขเสียงจะออก หูฟังบูลทูธ ) แต่พอลบตัวเลขออกหมด จะไปฟังเพลงมัน จะตัดจาก หูฟังบูลทูธเองเลย พอกดฟังเพลง มันก็ดังออกลำโพง ปกติเลยไม่รู้ว่าต้องเซ็ตยังไง ครับ

ปล. หูฟังตัวเดียวกันนี้ ผมใช้กับเครื่อง nokia 5500 sport ใช้ฟังเพลง + โทรคุย ได้ปกตินะครับ

ปล. 2 หูฟังตัวนี้ถ้าชารจ์ไฟมาเต็มๆ อยู่ได้ เกือบทั้งวันนะครับ (ประมาณ 4 โมงเย็นหมด) ฟังเพลง + โทรคุย (พอดีผมใช้โทรศัพท์ เน้นคุย กะฟังเพลง ช่วงเวลา 9.00 - 17.00 น.) ด้วยอาชีพที่ต้องใช้โทรคุยกะลูกค้า + โปรฯ บุฟเฟ่ มหาคุ้ม ตี 5 - 5 โมงเย็น อิอิ
moshimoro
Year's Star

หัวข้อ : อะไรหว่า
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 10:25  

บอกหน่อยดิ รุ่นนี้อ่ะ มันมีการด์หน่วยความจำ กี่เมกกะไบต์อ่ะ แล้ว 256 เมกกะไบต์อ่ะ มันบรรจุได้กี่เพลงอ่ะ แต่ว่า น้องเราซื้อไปอ่ะนะ มันมีการด์หน่วยความจำมาให้แค่ 128 เมกกะไบต์เองอ่ะ อะไรหว่า เรางงเลย ไหนบอกว่า 256 เมกกะไบต์ไง แล้วถ้า 128 ทิ อ่ะนะ มันบรรจุได้กี่เพลงหรอ แล้วรวมทั้งรูป ทั้งวิดีโอด้วยเปล่าอ่ะ บอกหน่อยนะ
birdwhistle
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : 609i มันไม่ไวเลย ต้องวิ่งออกมาใช้นอกห้อง
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 17:36  

ปลายเม.ย.50 ซื้อ 609i ให้หลาน แต่ลองเอาไปใช้ที่ทำงานก่อน มันดีทุกอย่างยกเว้นความไว ในห้องทำงานไม่มีสัญญาณเลย ในขณะที่ของเพื่อน ๆ เช่น NK 3115 3100 3110 31250 N70 หรือแม้แต่รุ่นโบราณ 5110i รวมทั้ง Se T2320 T68i ซีเมนส์ M65 ที่ผมใช้ประจำก็ไวกว่า ไม่ต้องวิ่งออกมาโทร.หน้าหน้า

ทดลองที่ตำแหน่งเดียวกัน ซิมระบบ AIS เหมือนกัน เครื่องอื่นขีดสัญญาณในห้องทำงานขึ้นมาประมาณครึ่งหนึ่ง บวกลบเล็กน้อย แต่ 609i ไม่ขึ้นเลยบางครั้งขึ้นมาขีดเดียว เป็นอย่างนี้ทั้ง 2 เครื่องนั่นคือ พอเดือน มิ.ย. 50 เด็กใหม่ที่เข้าทำงานก็ใช้รุ่นนี้แล้วก็เป็นเหมือนกัน

อาทิตย์ก่อนผมไปซื้อ ไอโมบาย902 มา 6880 บาท ไว้แทนซีเมนส์ M65 ที่ใช้มาหลายปี เห็นว่ากล้องมันสะใจ ผลก็คือ ไอโมบาย 902 ความไวใช้ได้เหมือนรุ่นอื่น ๆ ไม่ต้องวิ่งออกมาโทรหรือรับสายเหมือน 609i
amadeus00
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อะไรหว่า
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2007 00:25  

moshimoro ผู้เขียน:
บอกหน่อยดิ รุ่นนี้อ่ะ มันมีการด์หน่วยความจำ กี่เมกกะไบต์อ่ะ แล้ว 256 เมกกะไบต์อ่ะ มันบรรจุได้กี่เพลงอ่ะ แต่ว่า น้องเราซื้อไปอ่ะนะ มันมีการด์หน่วยความจำมาให้แค่ 128 เมกกะไบต์เองอ่ะ อะไรหว่า เรางงเลย ไหนบอกว่า 256 เมกกะไบต์ไง แล้วถ้า 128 ทิ อ่ะนะ มันบรรจุได้กี่เพลงหรอ แล้วรวมทั้งรูป ทั้งวิดีโอด้วยเปล่าอ่ะ บอกหน่อยนะ

โดยปกติแล้ว เค้าจะแถม Micro SD 256 MB มาให้นะครับ (แต่รุ่นหลังๆ น่าจะแถม 1 GB มาให้แล้ว) ถ้า 256 ใส่ MP 3 ได้ประมาณ 60-70 เพลง (เฉลี่ยเพลงละ 4 MB) แต่ขึ้นอยู่กับตัวเพลงด้วยนะครับ พอดีผมใช้ โปรแกรมลดขนาด MP3 ให้เหลือเพลงละ 1 MB ก็ยัดไป เกือบ 170+ ได้อ่ะครับ (แต่ต้องทำใจเรื่องคุณภาพเสียงนะครับ) แล้วถ้าเป็น 128 MB ก็น่าจะได้เพลงสักประมาณ 30~ เพลง ส่วนที่ว่าได้ Memory 128 MB เนี่ยขึ้นอยู่กับที่ร้านแล้วหล่ะครับ ว่าตอนซื้อมาตกลงที่กี่ MB กันแน่ เพราะจริงๆ ถ้าซื้อศูนย์เค้าจะแถมมาตราฐานเดียวกันอยู่แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2007 11:53  

หน้าจอภาพโครตชัดเลยครับบบบ

รับประกันซื้อแล้วไม่ผิดหวัง และคุ้มกับราคา
เดี๋ยวนี้ลดลงเหลทอ 3900 เอง
max_mobile
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2007 17:20  

max_mobile ผู้เขียน:
nextstep ผู้เขียน:
ทำเครื่องตกโยไม่ได้ตั้งใจ จอมันขาวๆอ่ะคับ เซ็งเลยไม่รู้ว่าจะเสียตังเท่าไหร่ T^T
เพื่อนๆก็ระวังๆ หน่อยนะครับ อย่าทำตก (หรือว่าของผมมันตกแรง..........มากกกก) ใครพอจะทราบอาการว่าเปนเพราะอะ คือแบบว่า
จอมองเห็นเมนู และก็ภาพอะไรหมด แต่มันเป็นขีดๆ แล้วเปนฝ้าขาวๆ ซื้อมาไม่มกี่วัน ดันทำตก(ซวย) สงสัยคงต้องส่งซ่อม 5555
แล้วมันจะแพงป่ะเนี่ย >*<
ใครเปนอาการแบบนี้บ้าง เข้าศูนย์เลยดีมั้ยคับ

แล้วตอนนี้ซ่อมหรือยังอ่ะ เครื่องเราก็เป็นเมื่อกี้นี้เอง เป็นสีขาวไปครึ่งจอ แล้วก็เป็นขีดๆๆ

ใครรู้อาการนี้บ้าง แล้วซ่อมราคาแพงมั้ย หรือไปซื้อเครื่องใหม่ดีกว่า ใครรู้บอกทีจ้า

จะได้ไปซ่อมซักทีอ่า

ใครรู้บอกทีจิ่ อยากให้มันหายไวไวอ่า
ง่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ได้มั้ยอ่า
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2007 10:04  

ง่า ผู้เขียน:
609 รุ่นก่อน Bluetooth จะส่งได้แค่เสียง (Voice)
แต่ 609i จะส่งได้ทุกอย่างทั้งเสียง ข้อมูล (Voice & Data) ครบถ้วน

ดีจังๆ น่าสนๆ
เริ่มทำแบบกั๊กๆ function แล้วน๊า I-mobile

แล้วมันเล่นเกมส์ผ่าน บลูทูธ กับเครื่องที่มะชั่ยยี่ห้อ i-mobile ได้มั้ยฮะ

มันเล่นได้ที่ไหนเล่าไอ้ตูดเอ้ย Twisted Evil
Telns ิ์๓
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 22:10  

ไปดูที่ฟิวเจอร์พาร์ครังสิต ราคา 3600 บาทอุปกรณ์ครบเมม 1 G
บลูทูธ หูฟัง ที่ชาร์ต ครบที่อย่างคะดีมากๆชอบรุ่นนี้ซื้อแล้วคุ้มกล้องชัด ลำโพงเสียงก็ดังดี ทนกว่ารุ่นก่อนๆนะชอบม้ากมากกกกก >///<
Darl< l3๐Y
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ แต่ ไม่สงสัย
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2007 22:24  

คือ รุ่นนี้มันส่งคลิปผ่าน blue tooth ได้ไหมครับคือเพื่อนผม มันนักสะสมคลิป น่ะครับผมอยากจะให้มันส่งมา ผมจะได้เอาคลิป ยกหน้าไว้ดูเล่นน่ครับ อย่าว่าผมโง่เลยนะครับไม่รู้จิง
609 ไอ ค่อกแค่ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 609 i
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2007 20:56  

ไฟล์มือถือเปนไรไม่รู้อ่ะ มันเปิดไม่ได้

ถ้าจะเปิดต้องไปต่อคอมแล้วถึงจะเปิดได้อาะ

เอาเข้าศูนย์ไปแล้วก็ยังไม่หาย แต่เบอร์คนอื่นน่ะหาย

เซงเลยทีเดียว

แต่อย่างอื่นก้อไม่มีปัญหานะ ดีที่ถ่ายวีดีโอได้ไม่จำกัด

ตอนซื้อมาแรกๆ ลำโพงดังมาก ตอนนี้เริ่มเบาแระล่ะ ไม่รู้ทำไมอ่ะ

แต่ไฟล์อ่ะ จะทำไงดี เซงมากมาย
Bankznarak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2007 20:12  

ตัวนี้เพิ่มเมมได้สูงสุดเท่าไหร่หรอครับ
ใช้อยู่609i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมานานแล้ว 2ปี ไม่มีปัญหาใดๆ
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2007 18:04  

เราซื้อเครื่องนี้มา 2 ปี ปีนี้เปนปีที่ 3 แล้ว

ใช้ดีทนมากๆๆ ตกประมาณสิบกว่าครั้งได้ ไม่มีปัญหาเลย

เครื่องไม่ดับ เสียงเอ็มพี 3 แจ่มๆ

ถือว่าดีมากมายในระดับนึงเลยอ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2007 18:52  

เครื่องนี้ เราใช้ตอนปี 2006 หรือปีก่อน ตกประมาณ 100 ครั้งแล้วมั้ง

เครื่องทนมากๆอยากจะบอก ทนที่สุด

มีครั้งหนึ่งตกจากที่สูงจนเราคิดดีใจ (ได้เปลี่ยนโทรศัพท์แล้วโว้ยย) แต่ก็ผิดคาด

เอาขึ้นมาดูหน้าจอสีเหลือง แอบดีใจนิดๆ แต่พอปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่ใช้ได้เหมือนเดิม

ตอนนี้ยังใช้อยู่เลย งิงิ เครื่องนี้ดีมากเลยด้วย งิงิ
goft
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2007 15:13  

:ไม่ชอบเลย มันไม่ค่อยดี
keeseek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2008 12:00  

น่าสนใจดีนะ

รบกวนใครเซียนด้านมือถือ แนะนำหน่อยครับ

ผมอยากได้แบบ น้ำหนักเบา บางๆ เล็กๆ ฟัง mp3 ได้ มีบลูทูธ ด้วยยิ่งดี

ไม่สนกล้องครับ เน้น เบา บาง เล็ก ใส่กระเป๋ากางเกงไม่เกะกะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าที่สละเวลาครับ

seeker
kee_seek@hotmail.com
Darl< l3๐Y
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เซง
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2008 19:10  

ซื้อมารุ่นนี้ ฟังเพลงก้อดีนะ แต่คลิปอ่าดิ ทำไมมันดูภาพแตกๆๆยังไงก้อไม่รู้เนี่ย เซง
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 01:06  

keeseek ผู้เขียน:
น่าสนใจดีนะ

รบกวนใครเซียนด้านมือถือ แนะนำหน่อยครับ

ผมอยากได้แบบ น้ำหนักเบา บางๆ เล็กๆ ฟัง mp3 ได้ มีบลูทูธ ด้วยยิ่งดี

ไม่สนกล้องครับ เน้น เบา บาง เล็ก ใส่กระเป๋ากางเกงไม่เกะกะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าที่สละเวลาครับ

seeker
kee_seek@hotmail.com

บางก้อต้องโมโตเลยครับพี่น้อง ถ้าเบาก้อซัมซุง แต่เนอะนำโมโตนะถ้าเน้นโท เพราะแบตทน และรุ่นใหม่ๆ ก้อมี คริสตรอล ทอค ไว้ตัดเสียงรบกวนด้วยครับ
ก๋าย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก้มหน้าก้มตาไป
วันที่โพสท์ : 09 May 2008 21:39  

ใช้ไปเถอะน่า ก็อยากซื้อมาทำไม ถ้าไม่ดีก็หาเงินเปลี่ยนใหม่ ถ้าดีก็ใช้ต่อไป อย่าไปว่าเขามันก็มีดีมีเสียกันบ้างหละน่า ก็เหมือนชีวิตคนเรามันจะไปดีอะไรนักหนา ดีมากก็บ้าแล้วEvil or Very Mad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: