Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson Z610i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 406 / เข้าชม: 796488
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ : Re: มานน่ารักจิงๆเลยนะ
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 20:08  
ตอบโดยอ้างถึง  

สงสัยๆ ผู้เขียน:
ปาปริก้า ผู้เขียน:
***ซื้อมาแล้วจ้ะ เมื่อวานนี้ ที่ Jaymart เซ็นทรัลบางนา พอดีว่า เจ้าหน้าที่ Sony Ericsson เค๊ามาเฝ้าตู้เองเลย สีสามสี ชมพู ฟ้า ดำ (น่ารักหมดเลย) ราคา 12,900.-บาท เนต รวม Vat แล้ว พอดีแฟนเรามือถือกะลังใกล้ๆเดี้ยง เลยลองไปดู แฟนเราซื้อเลย แบบว่าเลือกสีฟ้า เหมาะกะผู้ชายนิ Embarassed แถมสายชาร์ตในระยนต์มาให้ด้วย แต่ในกล่องไม่แถม Small Talk ให้นะคะ มี Mem M2 ให้ 64 Mb มาตรฐาน

เสียงดังดีมากๆๆ มี Theme ของ Sony ให้โหลดฟรีๆ เพียบ โปรแกรมดิคชันนารี สามารถลงได้นะ ลงเกมส์ก็ได้ ตามภาษาโซนี่ น้ำหนักเครื่องเบาๆ ต้องเช้ดบ่อยๆ เพราะมานเงา แต่โดยรวมแล้ว ชอบมากๆ การ Connect BT เร็วมากๆ

แล้ว Small Talk ซื้อเพิ่มเองจะราคาเท่าไหร่คะ แบบว่าอยากได้มากๆเลย มาอ่านเลยสะดุดเลย
ทำไมไม่แถมมาเนอะ คิดๆ แล้วซื้อเพิ่มก็ได้ถ้าไม่แพง ชิมิๆ

ซื้อหูฟังของ walkman hpm63 70 ก้อได้ครับ รับรอง
scb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 21:11  

ไม่รู้ทำไม bluetooth ส่งรูป เพลง ได้ แต่รับของใครไม่ได้เลยอะ
POMWA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 00:02  

scb ผู้เขียน:
ไม่รู้ทำไม bluetooth ส่งรูป เพลง ได้ แต่รับของใครไม่ได้เลยอะ

เพราะว่าคุณต้อง hidden ไว้ไง ต้องเข้าไปในฟังก์ชั่นของ Bluetooth แล้วเปลี่ยนสถานะนะคะ อันนี้ เห็นเพื่อน ๆ บ่นหลายคนแล้ว จากมือถือหลาย ๆ ยี่ห้อ ลองดูแล้วกันนะคะ
killme lissme
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony Ericsson Z610i - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 00:09  

เพิ่งซื้อมา เมื่อวานซือ เครื่องสุดท้ายในหาดใหญ่พอดี สงสัยตรงที่ การโอนสายอะครับ เวลาโทรเข้าแค่ 2กริ๊งไม่มีคนรับสายก็โอนสายแล้ว แก้ไงดีนี่ น่าจะมี น่วงเวลาว่ากี่ วินาที ม่างเนอะ รู้ม่างมะอะ ถ้ารู้สอนหน่อยจิ [/b]
ใช้ T68i อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 11:50  

ตอนนี้ผมใช้ T68i อยู่ แต่อยากได้มือถือ Sony-Ericsson ที่มี Bluetooth, Speaker Phone, สมุด Phonebook 1000 รายการ มีรุ่นไหนมั่งครับ อยากได้แบบราคาไม่แพงมากครับ

ขอบพระคุณทุกความเห็นครับ Very Happy
0009
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มี mem stick duo adaptor ให้ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 23:22  

ไม่รู้ว่าในชุดมี membory stick duo ADAPTOR ให้ไหมครับ

ใครรู้ช่วยตอบด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มี mem stick duo adaptor ให้ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2006 06:59  

0009 ผู้เขียน:
ไม่รู้ว่าในชุดมี membory stick duo ADAPTOR ให้ไหมครับ

ใครรู้ช่วยตอบด้วย

มันเป็น mem m2 นี่
Looker
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Sony Ericsson Z610i - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2006 10:45  

killme lissme ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมา เมื่อวานซือ เครื่องสุดท้ายในหาดใหญ่พอดี สงสัยตรงที่ การโอนสายอะครับ เวลาโทรเข้าแค่ 2กริ๊งไม่มีคนรับสายก็โอนสายแล้ว แก้ไงดีนี่ น่าจะมี น่วงเวลาว่ากี่ วินาที ม่างเนอะ รู้ม่างมะอะ ถ้ารู้สอนหน่อยจิ [/b]

ติดต่อผู้ให้บริการเครือข่ายที่คุณใช้งานอยู่คับ
BBB17
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียงแตกนี่ เพราะ อะไรคับ
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2006 20:30  

เวลาเปิดฟังเพลง เสียงมันจะแตก ๆ ป่ะคับ ทำไมเวลาฟังเสียงมันเหมือนแตก ๆ
ต้องไปปรับที่ตรงไหนป่ะคับ
รึถ้าแก้ไม่ได้ ต้องเอาไปเปลี่ยนป่ะคับ เพิ่งถอยมาเลยเนี่ย
slimgosembe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2006 21:17  

รุ่นนี้ ไม่มี แฟลช เหรอคะ ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2006 21:54  

KKK123 ผู้เขียน:
อ่ อนึกออกละคับ มันคล้ายๆ กะ วอร์คแมนคอนเนคชั่น ใช่ป่ะคับ หุหุ เห็นในโฆษณา นี่ น่าจะทำฝาแฝด เป็น ซีรี่ W ด้วยนะเนี่ย จะอยากได้มากกว่านี้ หุหุ ชอบวอร์คแมนอ่ะ
........... หุหุ ผมใช้ W300i อยู่ตอนนี้ ชอบมากกว่า แต่ติดตรงที่กล้องถ่ายรูปไม่ละเอียด แค่นั้น ... ว่าแต่ ผมถ่ายแฟนผมออกมา ก็ดูสวยทุกรูปนะเอออ อิอิ สามแสนพิกเซลก็เหอะ Wink Wink
จริงน่ะเหรอที่ว่าแฟนสวยวันหลังเอาโพสให้ดูบ้างดิ
Bee(TM)
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2006 21:59  

slimgosembe ผู้เขียน:
รุ่นนี้ ไม่มี แฟลช เหรอคะ ?

ไม่มีครับ
BBB17
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฟังเพลงแบบไม่ใช้ หูฟัง เร่งเสียงแค่เบอร์ 3 เสียงแตกคับ
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2006 23:07  

แบบนี้ลำโพงมันเสียป่าวคับ ถ้าเสียบหูฟังก็ปรกติดี แต่ถ้าฟังแบบไม่ใช้หูฟัง
เสียงจะออกมาแบบว่าแตกๆ อ่ะคับ ของ เพื่อน ๆ ที่ซื้อมาเป็นป่าวคับ
รบกวนช่วยลองให้หน่อยได้มั้ยคับ
13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 13:30  

สวยดี อยากได้ แต่เสียดายไม่มีวิทยุ ทุกทีเลยรุ่นสวยๆทำไม ไม่ค่อยมีวิทยุ
ของ LG ช็อกโกแล็ต ก็ไม่มี แต่ราคา ok นะ ประมาณ 12000 ชอบสีฟ้าแต่กลัวเป็นรอยง่ายนะ
เอาเครื่องนี้แหละ
suwang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 20:39  

สวยอ่ะ เห็นในโฆษณาทีวี 2 สีฟ้ากะชมพูแล้ว เลือกไม่ถูก

ประมาณ12k เอง โอ๊ย อยากได้ มาก ๆ ๆ function ก็น่าสนใจใช้ได้เลย
dlamda
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 17:50  

แฟชั่นโฟนของแท้เลยครับ
งมงายมากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัยมากๆ
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 18:50  

คือว่าแยกรู้ว่า กล้องตัวรอง ของมัน
สามารถถ่ายรูปได้ไหมครับ ช่วยด้วย
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ : Re: สงสัยมากๆ
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 22:15  

งมงายมากๆ ผู้เขียน:
คือว่าแยกรู้ว่า กล้องตัวรอง ของมัน
สามารถถ่ายรูปได้ไหมครับ ช่วยด้วย

หมายถึงกล้องตัวในหรอครับ กล้องตัวในใช้ได้เฉพาะ Video Call เท่านั้น ไม่สามารถใช้ถ่ายรูปได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2006 11:51  

เพื่อนถอยมาแล้วครับ ต้องเช็ดตลอดจริงๆ เป็นรอยมือเต็มเลย ยิ่งเพื่อนเป็นคนหน้ามันนะ เช็ดกันจ้าละหวั่นเลย แต่ก็สวยดีครับ
nigx1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2006 23:41  

เสียงเรียกเข้าดังเหมือน ตระกูลW ไหมครับ แล้วเวลาฟัง mp3 ถ้าฟังจากเครื่องต่างจากฟังกับหูฟังมากไหมครับ (ชอบเสียงตระกูลW แต่รูปทรงชอบรุ่นนี่มากเลยครับ)
M:o:D
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 13:00  

nigx1 ผู้เขียน:
เสียงเรียกเข้าดังเหมือน ตระกูลW ไหมครับ แล้วเวลาฟัง mp3 ถ้าฟังจากเครื่องต่างจากฟังกับหูฟังมากไหมครับ (ชอบเสียงตระกูลW แต่รูปทรงชอบรุ่นนี่มากเลยครับ)

เสียงแจ่มเหมือนรุ่นwแหละค่ะ แต่ว่ายังไม่เคยลองฟังกะหูฟัง เพราะยังไม่ได้ซื้อหูฟังเลย

ส่วนเครื่องซื้อมา12,000บาท ตอนแรกว่าจะเอาสีดำ แต่ไม่มีของก้อเลยเอาสีชมพู ไม่ผิดหวัง

เจงๆ Laughing
Zaizai so cute
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 23:14  

สีชมพูสวยมากเลย Very Happy เห็นครั้งก็โดนซะง้านนนนน.. อยากได้ แต่น่าเสียดายที่ไม่มี fm
แต่โดยรวมก็โอนะ Laughing

Question ขอถามหน่อยค่า Question
เห็นว่าด้านนอกเป็นกระจกเงา อยากรู้ว่ามันจะถลอกง่ายไม๊ค่า รึ่วาเป็นรอยขีดข่วนง่ายไม๊
กลัวถ้าซื้อแล้วมันจะเป็นรอยง่ายอ่ะ กลัวเสียดาย Confused
Zaizai so cute
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 23:46  

อยากรู้ว่าถ้าซื้อ z610i แล้วเนี่ย เค้าแถมอารายบ้างอ่ะ (แต่เห็นว่าไม่แถมหูฟัง..)

ขอถามอีกนิดค่า..

หูฟัง กับ เมมราคาเท่าไหร่ค่ะ
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2006 06:33  

Zaizai so cute ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าถ้าซื้อ z610i แล้วเนี่ย เค้าแถมอารายบ้างอ่ะ (แต่เห็นว่าไม่แถมหูฟัง..)

ขอถามอีกนิดค่า..

หูฟัง กับ เมมราคาเท่าไหร่ค่ะ

M2 256MB - 1,390 บาท
M2 512MB - 2,490 บาท
M2 1GB - 3,490 บาท
หูฟังผมไม่แน่ใจครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Bee(TM) เมื่อวันที่ 16 Dec 2006 08:52; ทั้งหมด 1 ครั้ง
killme kissme
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แฉฉฉฉฉฉฉฉฉฉฉฉฉ
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2006 23:58  

มีไรจะ แฉๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ซื้อ มาได้ 2สัปดาห์ ปุ่มกดเล่นเพลงด้านข้าง แรกๆก็ใช้ได้อะนะ แต่ตอนนี้ เจ๊ง ซะแล้ว สวยสะป่าวมะได้เรื่องเล่ยๆๆๆๆๆๆๆๆ
noO SoM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 14:20  

ไปดูมาแล้วอ่ะค่ะ ที่เดอะมอบางปิ

12900 ราคายางไม่ลงเลย

พี่เค้าบอกว่าจอไม่เปนรอย

จะเปนก็รอยนิ้วมือเราแหละ รอยขีดข่วนไม่เปน

สวยมากๆ น่ารักสุดๆ

อยากได้มานอนกอดมากเลย

>_______________<
dlamda
Year's Star

หัวข้อ : Re: แฉฉฉฉฉฉฉฉฉฉฉฉฉ
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 17:20  

killme kissme ผู้เขียน:
มีไรจะ แฉๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ซื้อ มาได้ 2สัปดาห์ ปุ่มกดเล่นเพลงด้านข้าง แรกๆก็ใช้ได้อะนะ แต่ตอนนี้ เจ๊ง ซะแล้ว สวยสะป่าวมะได้เรื่องเล่ยๆๆๆๆๆๆๆๆ

มือถือที่มีลักษณะสวยๆ ผมว่าต้องใช้ระวังครับ
บู-บู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 17:46  

เพิ่งได้มาครอบครองค่า... แฟนซื้อให้เป็นของขวัญวันเกิด ดีใจที่สุดเลย เพราะเราชอบสีชมพูม๊ากกกก มาก Smile

เรารู้สึกว่าฟังค์ชั่นต่างๆใช้ง่ายดีนะคะ ถึงแม้จะขาดฟังค์ชั่นบางอย่าง...แต่ก็ไม่สำคัญค่ะ เพราะเราไม่ได้ใช้อินฟาเรท กับ ฟังวิทยุอยู่แล้ว เราชอบใช้แต่ บลูทูธ กับmp3ค่ะ Surprised

อีกอย่างที่สำคัญ เสียงและภาพแจ่มมากๆค่ะ Wink

ถูกใจสุดไปเลยค่ะ ทรงก็สวย สีก็สวย วัสดุก็แจ๋ว เพื่อนๆชมกันใหญ่เลย Very Happy
nookhiso
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แง่ว
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 20:49  

เซียนมือถือ ผู้เขียน:
ไปเดิน MBK มาวันนี้ (12-11-2006)

เครื่องศูนย์ มือ 1 พร้อมใบรับประกัน

ขายอยู่ 7,500 บาทเอง

มะช่ายแล้วหล่ะ เราเพิ่งซื้อมาจาMBKเหมือนกัน 11700 จ้ะ สงสัยจาดูผิดรุ่นนะจ๊ะ
nookhiso
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแว้ว
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 20:59  

ซื้อมาได้อาทิตย์นึงแล้ว สีชมพู ถูกจายๆ เสียงก้อดี จอก้อละเอียด ถ่ายรูปก้อดี เสียบสายUSBชาร์ต+ส่งข้อมูลได้ด้วย ชอบจอข้างนอกมานจิงๆ มีแต่คนอิจฉาอิอิ ราคามานก้อโอเคนะ ไม่แพงไป ถ้าใครกำลังดูอยู่ก้อแนะนำๆ (ถ้าคนใช้โนเกียแล้วมาใช้อาจจะงงๆ แต่เราใช้SEมาตั้งนานแย้ว) ถ้าใช้ไม่รุนแรงจนเกินไปฝานอกมันก้อไม่ได้เป็นรอยง่ายนักหรอกจ้า
k1399
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 23:00  

ซวยแล้วล่ะครับ ( อาจเฉพาะเครื่องแฟนผม )

เกิดปัญหาแล้วอ่ะครับ

หลังจากที่แฟนผมซื้อมาแล้วเจ้าหล่อนก็ไปกดอะไรต่อมิอะไรมั่วไปหมด

หลังจากนั้นเพิ่งมาสังเกตว่า

พอมี missed call มานะครับหลังจากที่โทรศัพท์ดังแล้วกลับไม่มีสัญลักษณ์

ของ มิส คอลขึ้นครับ

เหมือนหน้าจอปกติที่ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ

หรือบางครั้งพอมีสัญลักษณ์ของมิส คอลนะครับ

แต่พอเปิดดูกลับไม่มีชื่อหรือเบอร์ของคนที่โทรเข้ามาเลยครับ

ใครพอรู้วิธีแก้ช่วยบอกหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ
k1399
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 23:05  

ซวยแล้วล่ะครับ

หลังจากที่แฟนผมซื้อมา

เธอก็ไปลองกดนั่นกดนี่มั่วไปหมด

แล้วเพิ่งมาสังเกตว่า

พอมีสายโทรเข้ามาแล้วไม่ได้รับไม่มีสัญลักษณ์มิส คอล เกิดขึ้นเลยครับ

เลยทำให้ไม่รู้ว่าที่ผ่านมามีใครโทรมาบ้าง

หรือพอมีสัญลักษณ์มิสคอลเกิดขึ้นพอเปิดออกมาดูก็ไม่แสดงรายชื่อหรือหมายเลขที่โทรเข้ามา

ใครพอทราบทางแก้ไขช่วยบอกหน่อยนะครับ

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2006 21:08  

k1399 ผู้เขียน:

เธอก็ไปลองกดนั่นกดนี่มั่วไปหมด

พอมีสายโทรเข้ามาแล้วไม่ได้รับไม่มีสัญลักษณ์มิส คอล เกิดขึ้นเลยครับ

เลยทำให้ไม่รู้ว่าที่ผ่านมามีใครโทรมาบ้าง

หรือพอมีสัญลักษณ์มิสคอลเกิดขึ้นพอเปิดออกมาดูก็ไม่แสดงรายชื่อหรือหมายเลขที่โทรเข้ามา

ใครพอทราบทางแก้ไขช่วยบอกหน่อยนะครับ

เอาไป up fw ก็หายแล้วคราบ

น้องบีน่ารัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 03:11  

รุ่นนี้กล้องมี AF ไหมคะ?
cybershotk790
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 18:24  

น้องบีน่ารัก ผู้เขียน:

แสดงง่าเข้ามาโพสนี่ไม่ได้อ่านลายละเอียดเครื่องเลยนะนี่ ไม่มี af
เอ่เอ้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 11:20  

คิดว่าจะมีรุ่น i มั้ยค่ะ แล้วเพิ่มวิทยุเข้าไปอ่ะ
น้องบีน่ารัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 21:02  

cybershotk790 ผู้เขียน:
น้องบีน่ารัก ผู้เขียน:

แสดงง่าเข้ามาโพสนี่ไม่ได้อ่านลายละเอียดเครื่องเลยนะนี่ ไม่มี af

เห็นแล้วค่ะว่าไม่มี แต่พอเครื่องออกวางจำหน่ายแล้วถึงเข้ามาถามอีกครั้งเพื่อความแน่ใจค่ะ เพราะข้อมูลที่ออกมาก่อนที่ตัวเครื่องจะวางจำหน่าย บางครั้งมันอาจจะไม่ตรง หรือไม่ครบถ้วนค่ะ จึงอยากถามคนที่ได้สัมผัสแล้วจริงๆค่ะ อีกอย่างในรูปของเครื่องที่แสดงไว้ในเวป ก้อมองไม่เห็นส่วนที่เป็นกล้องค่ะ ดิชั้นไม่สามารถอ่านได้ว่ามันมี AF รึปล่าวค่ะ

ขอโทษนะคะ
BBB17
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 21:41  

มันสวย แปลก เท่ดีคับ กล้องก็งั้น ๆ คับ ไม่มีแฟลชและAF
และเสียงเรียกเข้า สู้ W800i ไม่ได้คับ
ของแถมก็น้อยไปนิดน่าจะให้ หูฟังมาด้วย กะ เมม เยอะ ๆ หน่อย
นี่ให้แต่เมม 64 หูฟังไม่มี
notsoblue
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : M2 adaptor to memory stick อ่ะครับ
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 11:55  

อยากทราบว่าที่ไหนมีขายแล้วบครับ สนใจมากๆเลย
แล้วราคาเท่าไหร่หรอครับ
Initial_D
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เป็นเหมือนกัน
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 21:50  

อ้างถึง...

ใครพอทราบทางแก้ไขช่วยบอกหน่อยนะครับ...

ของผมก็เป็นเหมือนกันนะครับ ซื้อมาใช้ได้ซักพักแล้ว ทีแรกผมตกใจมาก นึกว่าเอาแล้ว เครื่องมีปัญหาแน่ มีมิสคอลแต่ไม่ขึ้นที่หน้าจอด้านนอก เปิดมาด้านในก็ไม่มีขึ้นนะครับ มันจะขึ้นเหมือนมีเหตุการณ์ใหม่ แต่ก็ไม่มีบอกว่ามีมิสคอล เอาโทรศัพท์บ้านลองโทรเข้าก็ไม่หาย ไม่ขึ้นเตือนมีมิสคอลเลย สุดท้ายก็เลยลองลบข้อมูลการโทร ทั้งโทรเข้า โทรออก มิสคอล ออกให้หมด ปรากฏว่าคราวนี้พอลองโทรก็ใช้ได้แล้วครับ............สรุปเลยก็คือที่ไม่ขึ้นเพราะข้อมูลการโทรเต็ม ซึ่งตรงนี้ทางศูนย์น่าจะมีวิธีการแก้ไขนะครับ เพราะรุ่นก่อน ๆ ก็ไม่เคยเป็น ไม่งั้นก็ต้องคอยมานั่งลบตลอด เดี๋ยวยังไงจะลองไปดูที่ศูนย์นะครับ ที่มีคนบอกให้ไปอัพเฟิร์มแวร์นะครับ แล้วไงจะมาบอกอีกที
Frankzdk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : a
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 22:56  

http://dqfrqagfbfsfr.host.com
<a href="http://dqfdqagfqaese.host.com">desk3</a>
desk4
[link=http://dqfaqagfsbawa.host.com]desk6[/link]
สงสัยๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัยๆ
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 08:56  

เวลาฟังเพลงต้องเปิดฝาไว้มั้ยคะ ปิดฝา ฟังได้มั้ย
ทั้งต่อ small talk และฟังข้างนอกนะคะ

อีกเรื่องคือ เสียงดีจริงมั้ยคะ ทำไมบางคนบอกว่าเสียงแตกๆ

ขอบคุณค่ะ
RIP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 09:16  

รุ่นนี้ฟังเพลงปิดฝาได้ครับ
ตัดสินใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Z610i vs Z710i
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 02:31  

จะเลือกอะไรดีเนี่ยยยย

ตอนนี้ชอบ
Z610i (ชอบดีไซน์สวยมาก ฟังก์ชั่นก็ดี แต่ขาดวิทยุ แต่ก็ใช้หูฟังแบบที่ฟังวิทยุได้ในตัวได้ตามที่มีคนแนะนำ แต่ราคาตอนนนี้สูงไปหน่อยสำหรับเรา อยากรู้ว่านานเท่าไหร่กว่าราคาจะลดลงต่ำกว่าหมื่น หรือประมาณหมื่น)

อีกรุ่นก็ Z710i (ชอบฟังก์ชั่นครบดี มีวิทยุด้วย ราคาก็กำลังดี แต่ชอบดีไซน์ของด้านบนมากกว่า รุ่นนี้มันแมนไปหน่อยนา)

จะรอจนกว่าZ610i ราคาจะลดลง หรือว่าควรจะซื้อZ710i ซะตอนนี้เลย

ช่วยคิดหน่อยว่ารุ่นไหนคุ้มกว่ากัน

((อยากได้Z610i มากกว่า หุหุ ))
[A]irGun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 23:35  

ไฟล์ ogg อ่านได้ป่าวอะ หรือต้องเอาโปรแกรมอ่านมาลงอีก
[A]irGun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 23:48  

อีกเรื่องนะคับ การ์ด Memory Stick Micro™ (M2™) เนี่ยแพงปาวคับราคาประมานไหนได้
แล้วการ์ดรีดเดอร์เก่าเนี่ยจะใช้กับ การ์ด Memory Stick Micro™ (M2™) ได้รึป่าวว
อยากรู้ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 02:33  

กล้องข้างหน้านี่ถ่ายรูปได้ไม๊ค่ะ
Punked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 20:01  

เราซื้อ มาจาก ฟอร์จูนน่ะ แต่ที่อื่นไม่รุจามีถูกกว่านี้รึเป่าน่ะ
เราซื้อ แมม M2 1 GB มา อ่า ราคา 3 พัน
PlOi~*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบหน่อยนะคะ
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 00:15  

คือ อยากทราบว่า รุ่นนี้ กับ NOKIA 7390

อันไหนน่าใช้ก่ากันคะ ช่วยบอกด้วยนะคะ

เพราะ จะไปซื้อแล้ว แต่ตัดสินใจไม่ได้ซักที

ขอบคุณทุกคนที่ช่วยตอบมากๆ ค่ะ ....
วัยรุ่นเซ็ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 10:30  

ซื้อรุ่นนี้มาแล้วค่ะ สีชมพู ตอนแรกซื้อ 7390 มาก่อนแล้วพังไปสองเครื่องเลย คือเล่นเพลงแล้วเครื่องดับไปเลยค่ะ เปิดอีกก็ไม่ได้ เป็นแบบนี้สองเครื่องเลย ไปที่ศูนย์เขาก็บอกว่ามันมีปัญหาอยู่ยังซ่อมไม่ได้ ก็เลยไปเอาเงินที่ร้านคืน แล้วก็ไปซื้อรุ่นนี้แหล่ะค่ะ ถึงฟังก์ชั่นจะน้อยไปหน่อย แต่เสถียรมากกว่า ราคาก็ถูกกว่าก็โอเคค่ะ เอาไว้รอ 7390 ปรับปรุงให้เรียบร้อยก่อนแล้วค่อยไปซื้อดีกว่าค่ะ
[A]irGun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 20:24  

ไปซื้อมาแล้วคับ อิอิ Razz Razz
แต่สงสัยว่าเอา จาวาเกมส์ลงยังไงอะคับถึงจะเล่นได้(แบบว่าทำไม่เปน - - ) Confused

ไครู้กรุณาตอบด้วยนะคับจะเปนพระคุณอย่างสูงคับ
m a y t e e
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2006 14:10  

ขาย Memory Stick M2 1GB ของโซนี่แท้ 2500 บาท
มี adpator กล่อง ใบรับประกัน ครบถ้วนครับ

หากสนใจติดต่อได้ที่ 081349xxxx หรือ xxxx@yahoo.com

***มีคนจองแล้วครับ***

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย m a y t e e เมื่อวันที่ 07 Dec 2006 23:18; ทั้งหมด 1 ครั้ง
HoneyBerry
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ ท่านผู้รู้
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2006 14:15  

Confused Question หลังจากเก็บเงินอยู่นาน ตอนนี้ก้อถึงเวลาเปลี่ยนมือถือใหม่แล้ว....เย้ เย้!
อยากขอคำแนะนำจากท่านผู้รู้หน่อยนะคะ ว่ามือถือรุ่น-ยี่ห้อต่อไปนี้ รุ่นไหนน่าใช้ คุ้มค่า สมกับเงินที่นู๋จะต้องจ่ายไปครั้งนี้น่ะค่ะ
Nokia N70 /N72/ N73
Sony Ericsson Z558i / Z610i / Z710i
รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
อ้อขอเป็นราคาไม่เกิน 2 หมื่นนะคะ ....แหะ ๆ ก้อมันเก็บได้เท่านี้นี่นา >_<;
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ ท่านผู้รู้
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2006 23:23  

HoneyBerry ผู้เขียน:
Confused Question หลังจากเก็บเงินอยู่นาน ตอนนี้ก้อถึงเวลาเปลี่ยนมือถือใหม่แล้ว....เย้ เย้!
อยากขอคำแนะนำจากท่านผู้รู้หน่อยนะคะ ว่ามือถือรุ่น-ยี่ห้อต่อไปนี้ รุ่นไหนน่าใช้ คุ้มค่า สมกับเงินที่นู๋จะต้องจ่ายไปครั้งนี้น่ะค่ะ
Sony Ericsson Z558i / Z610i / Z710i
รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
อ้อขอเป็นราคาไม่เกิน 2 หมื่นนะคะ ....แหะ ๆ ก้อมันเก็บได้เท่านี้นี่นา >_<;

งบ 20000 ไปเล่น W850i ได้เลยนะ หรือจะเปลี่ยนมาเป็น W810i แบบผมก็ได้ แต่ต้องถามตัวเองก่อนว่าเอามือถือไปทำอะไร หรือเน้นทางด้านไหนเป็นหลัก ถ้าฟังเพลงก็ Wxxx ถ้าถ่ายรูปก็ Kxxx ถ้าคุ้มค่าก็ Zxxx มั้ง

ส่วน NK ก็ประมาณว่าโหลๆ ฉับฉ่าย ทำได้สารพัด เพราะเป็นซิมเบี้ยน Laughing
HoneyBerry
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ ท่านผู้รู้
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 09:51  

m a y t e e ผู้เขียน:

งบ 20000 ไปเล่น W850i ได้เลยนะ หรือจะเปลี่ยนมาเป็น W810i แบบผมก็ได้ แต่ต้องถามตัวเองก่อนว่าเอามือถือไปทำอะไร หรือเน้นทางด้านไหนเป็นหลัก ถ้าฟังเพลงก็ Wxxx ถ้าถ่ายรูปก็ Kxxx ถ้าคุ้มค่าก็ Zxxx มั้ง

ส่วน NK ก็ประมาณว่าโหลๆ ฉับฉ่าย ทำได้สารพัด เพราะเป็นซิมเบี้ยน Laughing

Smile ขอบคุณนะคะรุ่นพี่Maytee สำหรับคำแนะนำ แล้วระหว่าง รุ่น Z558i รุ่น Z610i
และรุ่น Z710i รุ่นพี่ว่าควรตัดสินใจซื้อรุ่นไหนดีคะ นู๋ก้อเล่นความมีสไตล์ ฟังเพลง และถ่ายภาพ (แหะ แหะ.... Laughing ) รบกวนด้วยนะคะ
dlamda
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 10:27  

m a y t e e ผู้เขียน:

Smile ขอบคุณนะคะรุ่นพี่Maytee สำหรับคำแนะนำ แล้วระหว่าง รุ่น Z558i รุ่น Z610i
และรุ่น Z710i รุ่นพี่ว่าควรตัดสินใจซื้อรุ่นไหนดีคะ นู๋ก้อเล่นความมีสไตล์ ฟังเพลง และถ่ายภาพ (แหะ แหะ.... Laughing ) รบกวนด้วยนะคะ

ผมว่าZ610iดีสุดแหละครับ
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 12:39  

จิงๆแล้วไม่ต้องถามเลยอะเห็นๆอยู่ว่า Z610i เก๋สุดๆฟังเพลงไม่ต่างกันหรอกฟังชั่นอื่นๆก็คงเหมือนกัน 558i กับ 710i ที่ดีไซน์ออกมาได้ทันสมัยมากเลยนะ(เมื่อ20ปีที่แล้ว555)ล้อเล่น...ฟันธงว่า Z610i ครับผม..อิอิ
alexb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เจอปัญหาเดียวกัน missed call ไม่ขึ้น
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 12:22  

เจอปัญหาเดียวกันครับ โทรไปถามทาง sony ericsson thailand เขาบอกว่าลองให้เปลี่ยน sim card (ทางcall center บอกว่าน่าจะเกียวกับสัญณาณ แต่ตอนนี้ผมใช้ dtac) และทางcall center บอกว่าไม่เคยได้รับแจ้งปัญหานี้มาก่อน
ถ้าใครเจอปัญหาแบบเดียวกันนี้ ลองโทรไป ที่ call center ของ sony ericsson thailand เบอร์โทร 02-248-3030 เพื่อแจ้งปัญหาที่เกิดขึ้น ทาง call center จะได้ไม่ต้องโยนความผิดไปให้กับทางเครือข่าย

ใช้แล้วอารมณ์เสีย
วัยรุ่นเซ็ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 19:51  

ไม่เป็นนะคะ เวลามีโทรเข้ามาแต่ไม่ได้รับสาย ก็ขึ้นสัญลักษณ์ Miss Call ที่จอด้านนอกทุกครั้งน่ะค่ะ Razz แล้วที่ดีมาก ๆ คือเวลาเปิดฝาขึ้นมาก็สามารถเลือกได้ว่าจะให้โชว์เบอร์แบบ Tab (Setting --> General --> New Events --> Activity Menu) หรือแบบ Pop Up เป็นข้อความขึ้นมา (Setting --> General --> New Events --> Activity Menu) ก็ได้
วัยรุ่นเซ็ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 19:54  

โทษค่ะ เมื่อกี้พิมพ์ผิดค่ะ แก้ตามนี้ค่ะ

ไม่เป็นนะคะ เวลามีโทรเข้ามาแต่ไม่ได้รับสาย ก็ขึ้นสัญลักษณ์ Miss Call ที่จอด้านนอกทุกครั้งน่ะค่ะ แล้วที่ดีมาก ๆ คือเวลาเปิดฝาขึ้นมาก็สามารถเลือกได้ว่าจะให้โชว์เบอร์แบบ Tab (Setting --> General --> New Events --> Activity Menu) หรือแบบ Pop Up เป็นข้อความขึ้นมา (Setting --> General --> New Events --> Pop-up) ก็ได้
T-'o'-S
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 21:51  

สรุปตัวนี้ดีไหมอ่า แบบว่าลังเลมาหลายรอบ ตอนแรกจะเอา D900 เปลี่ยนมาเป็น Z710i

พอดีไปดูตัวจริงมาที่มาบุญครอง เห็นตัวนี้แล้วปิ๊งเลยอ่า สีดำ สวยมากๆๆ

ถ้าตัวนี้ดี ไม่เปลี่ยนใจแหละ แหะๆ เอาเลย อ่อๆ รูปคนโทรเข้ามาใหญ่เต็มจอหรอเล็กอ่า

คนที่ใช้แล้วช่วยตอบหน่อยนะ เป็นข้อมูลๆๆ นะๆ Rolling Eyes Razz
๑Trinity๑
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 02:45  

T-'o'-S ผู้เขียน:
สรุปตัวนี้ดีไหมอ่า แบบว่าลังเลมาหลายรอบ ตอนแรกจะเอา D900 เปลี่ยนมาเป็น Z710i

พอดีไปดูตัวจริงมาที่มาบุญครอง เห็นตัวนี้แล้วปิ๊งเลยอ่า สีดำ สวยมากๆๆ

ถ้าตัวนี้ดี ไม่เปลี่ยนใจแหละ แหะๆ เอาเลย อ่อๆ รูปคนโทรเข้ามาใหญ่เต็มจอหรอเล็กอ่า

คนที่ใช้แล้วช่วยตอบหน่อยนะ เป็นข้อมูลๆๆ นะๆ Rolling Eyes Razz

ถ้าเลือกแบบกดปุ่มรับสายนะคะ เปิดมาจอด้านในก็จะเห็นรูปคนโทรเข้ามาเต็มจอเลยค่ะ แหะๆ อายแทนคนโทรมาหาเราจัง เพราะคนข้างๆยังมองเห็นเลย อิอิ

ส่วนปัญหาเรื่องมิสคอลนี่ก็ไม่เคยนะคะ จากที่ใช้มาได้เกือบจะเดือนนึงแล้วก็ยังไม่มีปัญหาอะไรนะคะ

ดีใจมากค่ะ^^ เพราะที่ซื้อมาเปงเครื่องสุดท้าย(สีชมพู)ของทางห้าง จากการเดินสอบถามทุกร้านแล้ว เอิ๊กๆๆ มันหมดง่ะ ตอนแรกก็กลัวว่าจะมีปัญหารึป่าว เพราะถ้ามีปัญหาคงเปลี่ยนเครื่องใหม่ไม่ได้แน่ๆ ต้องรอล๊อตใหม่เข้ามา

ส่วนตัวก็ไม่เคยใช้ SE นะคะ แต่เห็นเพื่อนๆซื้อรุ่นก่อนหน้ามาใช้ เลยลองข้ามค่ายดูบ้าง ส่วนตัวชอบฝาพับอยู่แล้ว ตามหาเครื่องสีชมพูมานานมากก่าจะได้ที่โดนใจ ตอนนี้ก็สมใจแล้วค่ะ งุงิ

ส่วนเรื่องเสียงของเครื่องนี้นะคะ ถึงจะมีมิติไม่มากนัก แต่เสียงก็ใสดีในระดับหนึ่งค่ะ และก็ดังมากทีเดียว ดังก่า K750i อีกค่ะ แหะๆ

มีปัญหาอะไรโพสกันมานะจ้ะ แล้วจะแวะมาดูว่าช่วยได้เป่า อิอิ

เพิ่งหัดโพสอะ ตะเอง tweety
T-'o'-S
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 07:27  

๑Trinity๑ ผู้เขียน:

ถ้าเลือกแบบกดปุ่มรับสายนะคะ เปิดมาจอด้านในก็จะเห็นรูปคนโทรเข้ามาเต็มจอเลยค่ะ แหะๆ อายแทนคนโทรมาหาเราจัง เพราะคนข้างๆยังมองเห็นเลย อิอิ

ส่วนปัญหาเรื่องมิสคอลนี่ก็ไม่เคยนะคะ จากที่ใช้มาได้เกือบจะเดือนนึงแล้วก็ยังไม่มีปัญหาอะไรนะคะ

ดีใจมากค่ะ^^ เพราะที่ซื้อมาเปงเครื่องสุดท้าย(สีชมพู)ของทางห้าง จากการเดินสอบถามทุกร้านแล้ว เอิ๊กๆๆ มันหมดง่ะ ตอนแรกก็กลัวว่าจะมีปัญหารึป่าว เพราะถ้ามีปัญหาคงเปลี่ยนเครื่องใหม่ไม่ได้แน่ๆ ต้องรอล๊อตใหม่เข้ามา

ส่วนตัวก็ไม่เคยใช้ SE นะคะ แต่เห็นเพื่อนๆซื้อรุ่นก่อนหน้ามาใช้ เลยลองข้ามค่ายดูบ้าง ส่วนตัวชอบฝาพับอยู่แล้ว ตามหาเครื่องสีชมพูมานานมากก่าจะได้ที่โดนใจ ตอนนี้ก็สมใจแล้วค่ะ งุงิ

ส่วนเรื่องเสียงของเครื่องนี้นะคะ ถึงจะมีมิติไม่มากนัก แต่เสียงก็ใสดีในระดับหนึ่งค่ะ และก็ดังมากทีเดียว ดังก่า K750i อีกค่ะ แหะๆ

มีปัญหาอะไรโพสกันมานะจ้ะ แล้วจะแวะมาดูว่าช่วยได้เป่า อิอิ

เพิ่งหัดโพสอะ ตะเอง tweety

555 ขอบคุณมากเลย เราชอบเพราะมันสไตล์ญี่ปุ่นดี นานๆ จะเห็นออกมาสวย โทรเข้ารูปใหญ่ด้วย เจ๋ง
และตัวเครื่องอ่า ไอ้ที่เงาๆๆ มันจะเป็นรอยง่ายไหมอ่า หรือเป็นแค่รอยนิ้วมือเราอย่างเดียว ไม่เป็นรอยขีดข่วน

ตรงนี้ก้อน่ากลัวเหมือนกัน แต่คิดว่าถ้ารักษาหน่อย ใส่ถุง คงไม่เป็นหรอกเนอะ ศุกร์นี้จะซื้อแระ
ยังไง ซื้อมาแล้ว จะมาโพสต์อีกทีว่าใช้เป็นไงบ้างอ่า Rolling Eyes Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 11:34  

555 ขอบคุณมากเลย เราชอบเพราะมันสไตล์ญี่ปุ่นดี นานๆ จะเห็นออกมาสวย โทรเข้ารูปใหญ่ด้วย เจ๋ง
และตัวเครื่องอ่า ไอ้ที่เงาๆๆ มันจะเป็นรอยง่ายไหมอ่า หรือเป็นแค่รอยนิ้วมือเราอย่างเดียว ไม่เป็นรอยขีดข่วน

ตรงนี้ก้อน่ากลัวเหมือนกัน แต่คิดว่าถ้ารักษาหน่อย ใส่ถุง คงไม่เป็นหรอกเนอะ ศุกร์นี้จะซื้อแระ
ยังไง ซื้อมาแล้ว จะมาโพสต์อีกทีว่าใช้เป็นไงบ้างอ่า

ไม่อยากจะบอกว่าชอบเหมือนกันเลยนะคะ อิอิ ^^

ส่วนเรื่องหน้าจอด้านนอกนั้น จากที่โดนเพื่อนๆยืมไปเล่นบ่อยๆ พอคืนกลับมาก็จะเจอแต่รอยนิ้วมือเต็มไปหมดเลยค่ะ แหะๆ แต่ก็เช็ดออกอยู่แล้วค่ะ ไม่สร้างปัญหาเท่าไร แบบว่าถึงบ้านเช็ดทีเดียว และก็แนะนำว่าจับเครื่องตรงด้านข้างก็ได้ค่ะ จะได้ไม่โดนหน้าจอ รอยก็จะได้น้อยลงนะจ้ะ ตอนนี้ยังไม่เจอรอยขีดข่วนเลยค่ะ เพราะว่าเรารักษาของอยู่แล้วอะป่าวหว่า เครื่องเก่าที่เคยใช้ก็ยังใหม่เอี่ยมอยู่เลย หุหุ ทุกเครื่องที่ใช้ผ่านมาก็ใส่ถุงอ่าค่ะ

วันนี้เปิดเว็บมาดูเจอรุ่นใหม่ Z310i ค่ะ แต่คงเป็นรุ่นน้องๆของเราอ่านะ เพราะว่าฟังก์ชันการใช้งานซอฟต์ๆเองค่ะ ถ้าซื้อให้คุณแม่ใช้ ไปไหนคงน่ารักดีเนอะ แม่ลูกใช้มือถือแนวเดียวกันเยย งุงิ Razz
๑Trinity๑
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 11:38  

rep เมื่อกี้เราเองนะจ้ะ งงอ่า ชื่อหายซะงั้น เง้อ happy3
T-'o'-S
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 13:10  

อ้างถึง:
ไม่อยากจะบอกว่าชอบเหมือนกันเลยนะคะ อิอิ ^^

ส่วนเรื่องหน้าจอด้านนอกนั้น จากที่โดนเพื่อนๆยืมไปเล่นบ่อยๆ พอคืนกลับมาก็จะเจอแต่รอยนิ้วมือเต็มไปหมดเลยค่ะ แหะๆ แต่ก็เช็ดออกอยู่แล้วค่ะ ไม่สร้างปัญหาเท่าไร แบบว่าถึงบ้านเช็ดทีเดียว และก็แนะนำว่าจับเครื่องตรงด้านข้างก็ได้ค่ะ จะได้ไม่โดนหน้าจอ รอยก็จะได้น้อยลงนะจ้ะ ตอนนี้ยังไม่เจอรอยขีดข่วนเลยค่ะ เพราะว่าเรารักษาของอยู่แล้วอะป่าวหว่า เครื่องเก่าที่เคยใช้ก็ยังใหม่เอี่ยมอยู่เลย หุหุ ทุกเครื่องที่ใช้ผ่านมาก็ใส่ถุงอ่าค่ะ

วันนี้เปิดเว็บมาดูเจอรุ่นใหม่ Z310i ค่ะ แต่คงเป็นรุ่นน้องๆของเราอ่านะ เพราะว่าฟังก์ชันการใช้งานซอฟต์ๆเองค่ะ ถ้าซื้อให้คุณแม่ใช้ ไปไหนคงน่ารักดีเนอะ แม่ลูกใช้มือถือแนวเดียวกันเยย งุงิ Razz

ขอบคุณอีกครั้งนะครับ อิอิ เป็นประโยชน์มากเลย เด๋วจะซื้อแระ รอวันเสาร์ดีกว่า พอดีไม่มีฝึกงาน

เราจะใช้ระวัง เพราะข้างหน้ามันถ้าเป็นรอยทีหมดสวยเลย (ขีดข่วน) อิอิ
ไอเลิฟเอสอี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สีสันสะดุดตา รูปร่างสะดุดใจ
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 15:52  

ซื้อมาแล้ว สีชมพู 12,790 ศูนย์ M-Link
วัสดุด้านหน้ามันวาว พร้อมตัวอักษรวิ่งอย่างสวยงาม แต่ด้านหลังไม่มันวาว (ปกติ)
กล้อง 2.0 ล้านพิกเซล แต่ความคมชัดสู้ W800i ไม่ได้ เมื่อเปรียบเทียบกันแล้ว (เพราะใช้ w800i ด้วย) กล้องตัวใน ชัดใช้ได้เวลาแสดงจะอยู่มุมซ้ายเล็ก ๆ ของเครื่องแต่ถ่ายไม่ได้
เสียงเพลง ฟังจากลำโพงแจ่มเหมือนกับ w800i แต่ยังไม่ได้ลองใส่หูฟัง
สรุปโดยรวมแล้วก็ดี เหมาะกับผู้ที่ชอบดีไซด์ และไม่เน้นฟังก์ชั่น
ก็ถือว่าเป็นรุ่นที่น่าใช้ทีเดียว Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
T-'o'-S
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 04:36  

ซื้อมาแระ สีดำ 11800 อ่า ตอนนี้ชอบนะ ถูกใจ เสียงดัง ใสจัง แต่เสียดาย

เวลาถ่ายรูปจอมันเล็กอ่า อยากได้ใหญ่ๆ น่าจะถ่ายได้เต็มจอเนอะ

คนอื่นซื้อได้ อแดปเตอร์เปล่าอ่า ที่เสียบเม็มฯ นะ ถามหน่อย
วัยรุ่นเซ็ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 08:49  

รักษาเป็นอย่างดีเลย แต่ก็ดันมีรอยขนแมวขึ้นมาที่ด้านหน้าจนได้ แง ๆ ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 16:02  

ซื้อมาแระ สีดำ 11800 อ่า ตอนนี้ชอบนะ ถูกใจ เสียงดัง ใสจัง แต่เสียดาย

เวลาถ่ายรูปจอมันเล็กอ่า อยากได้ใหญ่ๆ น่าจะถ่ายได้เต็มจอเนอะ

คนอื่นซื้อได้ อแดปเตอร์เปล่าอ่า ที่เสียบเม็มฯ นะ ถามหน่อย

ไม่มีอแดปเตอร์ เพราะเม็มฯ ใส่มาอยู่ในเครื่องแล้ว
ไอเลิฟเอสอี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 16:07  

วัยรุ่นเซ็ง ผู้เขียน:
รักษาเป็นอย่างดีเลย แต่ก็ดันมีรอยขนแมวขึ้นมาที่ด้านหน้าจนได้ แง ๆ ๆ

เซ็งเหมือนกัน ใส่ไว้ในกระเป๋ากางเกง และกางเกงมีตอกหมุดของกระดุมอยู่ ฮือ ๆๆๆๆๆๆๆๆ
8 รอยขนแมว
csboxs
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 18:20  

รุ่นนนี้ถ่านรูปแบบแนวนอนได้ป่าวครับ
วัยรุ่นเซ็ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 19:31  

ไอเลิฟเอสอี ผู้เขียน:
วัยรุ่นเซ็ง ผู้เขียน:

เซ็งเหมือนกัน ใส่ไว้ในกระเป๋ากางเกง และกางเกงมีตอกหมุดของกระดุมอยู่ ฮือ ๆๆๆๆๆๆๆๆ
8 รอยขนแมว

ขนาดดิฉันรักษาเป็นอย่างดี ไม่เคยเอาใส่กระเป๋ากางเกงเลยแม้แต่น้อย ใส่ถุงอย่างดี ก็ยังเป็นรอยขนแมวค่ะ แต่ชอบเช็ด สงสัยจะเช็ดมากไป แสดงให้เห็นว่าแม้เพียงรอยฝุ่นเกาะแล้วเราไปเช็ดมันก็เป็นแล้วค่ะ
csboxs
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 21:42  

ไม่เข้าใจคำว่า ลายขนแมว อะครับ เป็นรอยแบบไหนหรอคับ เห็นชัดมากไหม แล้วถ้าเป็นจะเสียดฉมมากหรือป่าวครับ
T-'o'-S
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 23:51  

Anonymous ผู้เขียน:

ไม่มีอแดปเตอร์ เพราะเม็มฯ ใส่มาอยู่ในเครื่องแล้ว

ง่า .. เม็มเค้าให้ 64 มาอยู่แล้ว แต่แบบว่าเม็มมันรุ่นเล็ก เวลาเราจะใส่การ์ด รีดเดอร์มันไม่ได้ไง

เลยต้องใช้ ตัวอแดปเตอร์อีกที เผื่อเอาเม็มเสียบนะ จะได้ไม่ต้องใช้ usb ไง สะดวกดี
T-'o'-S
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 23:53  

csboxs ผู้เขียน:
ไม่เข้าใจคำว่า ลายขนแมว อะครับ เป็นรอยแบบไหนหรอคับ เห็นชัดมากไหม แล้วถ้าเป็นจะเสียดฉมมากหรือป่าวครับ

รอยขนแมว น่าจะเป็นเหมือนรอยขวนๆ เส้นเล็กๆ อ่าเปล่า แต่เรายังไม่เป็นนะ เพิ่งใช้ได้ 4 วันเอง

ส่วนตัวชอบมากๆๆ แต่กังวลเรื่องรอยจริงๆ เพราะโดนที แถมไม่อยากใช้แน่ หมดสวย Shocked
csboxs
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 11:48  

คือ เห็นบอกกันว่าเคยดูโฆษณารุ่นนี้แล้วอะคับ เราอยากดูบ้างจังไม่เคยดูเลย จะหาดูได้ที่ไหนหรอคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 12:43  

csboxs ผู้เขียน:

รอยขนแมว น่าจะเป็นเหมือนรอยขวนๆ เส้นเล็กๆ อ่าเปล่า แต่เรายังไม่เป็นนะ เพิ่งใช้ได้ 4 วันเอง

ส่วนตัวชอบมากๆๆ แต่กังวลเรื่องรอยจริงๆ เพราะโดนที แถมไม่อยากใช้แน่ หมดสวย Shocked

ใช่ค่ะมันจะเป็นรอยตื้น ๆ น่ะค่ะ เป็นเส้น ๆ ถ้ามองเผิน ๆ ก็ไม่เห็นแต่ถ้าเอามาส่อง ๆ ตะแคงไปตะแคงมาให้มันสะท้อนแสงก็ถึงจะเห็นค่ะ ยังไม่ถึงกับเสียโฉมหรอกค่ะ โดยปกติถ้าใช้เครื่องรุ่นอื่น ๆ ก็คงจะมีรอยแบบนี้เกิดขึ้นเหมือนกันแหล่ะแต่เนื่องจากว่ามันไม่เงาก็เลยมองไม่เห็นน่ะ ก็เหมือนใครที่ใช้รถยนต์สีดำจะมองเห็นรอยแบบนี้เยอะแต่ถ้าใครใช้รถยนต์สีเงินก็ไม่ค่อยเห็นน่ะค่ะ
PsM12365
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหาขอรุ่นนี้
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 14:03  

อยากทราบปัญหาของ เครื่องรุ่นนี้ทั้งหมดเลยครับว่ามีใครเจอปัญหาอะไรบ้าง
เท่าที่อ่านก็มี ไม่ขึ้น misscall
วัยรุ่นเซ็ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ปัญหาขอรุ่นนี้
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 16:58  

PsM12365 ผู้เขียน:
อยากทราบปัญหาของ เครื่องรุ่นนี้ทั้งหมดเลยครับว่ามีใครเจอปัญหาอะไรบ้าง
เท่าที่อ่านก็มี ไม่ขึ้น misscall

เท่าที่ใช้มาเกือบเดือนแล้วก็ไม่มีปัญหานะคะ ใช้ดีมาก ๆ เรื่อง Miss Call ก็ไม่เคยเจอ จะเจอก็แต่ปัญหาเรื่องขนแมวเท่านั้น ซึ่งปัญหานี้คงป้องกันไม่ได้จริง ๆ เพราะถนอมเป็นอย่างดีก็ยังเกิดขึ้น ถ้าใครคิดจะใช้แบบสมบุกสมบันก็คงต้องทำใจเรื่องเสียโฉมน่ะค่ะ
T-'o'-S
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 17:35  

ที่ใช้ยังไม่เกิดปัญหาเลยนะ ชอบมากเลย

เสียงดังดีนะ แจ่มใช้ได้เลย
TapeR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2006 00:46  

โอยโย๊ยโย๋....เห็นใน Review พี่แกกางฝาคว่ำลงกะพื้นแล้วกดซะนาบไปกะพื้นอย่างงั้น เหนแล้วเจี๋ยวแทนจริงๆ.....
T-'o'-S
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2006 02:13  

TapeR ผู้เขียน:
โอยโย๊ยโย๋....เห็นใน Review พี่แกกางฝาคว่ำลงกะพื้นแล้วกดซะนาบไปกะพื้นอย่างงั้น เหนแล้วเจี๋ยวแทนจริงๆ.....

555 ซื้อมายังไม่ได้ลองทำแบบนั้นเลยนะ ไม่กล้า เกรงว่าจะพลั้งมือหักไปเลย

แต่ฝาพับ ส่วนตัวรู้สึกว่าแข็งแรงใช้ได้เลยนะ อิอิ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2006 18:36  

ผมเป็นคนนึงที่อยากซื้อZ610iสีฟ้ามาใช้มีผู้ชายท่านใดซื้อมาใช้แล้วบ้างครับกลัวว่าถ้าซื้อมาแล้วเวลาใช้มันจะเหมือนแต๋วรึเปล่าครับเพราะมันเหมาะกับคุณผู้หญิงไฮโซมากเลยถ้าผู้ชายใช้รุ่นนี้คุณจะเห็นว่าเค้าเป็นคนแบบใหนครับขอความคิดเห็นนิดนึงครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 10:49  

ตอนนี้ใช้w550i อยุ่ครับ เห็นแล้วถูกใจz610iมาก ไม่รุ้ว่ากล้องของรุ่นนี้ห่วยเหมือนw550iรึเปล่าแบบว่ามันไม่ค่อยชัด ถ้าเทียบกะ1.3ล้านของnokia แล้วไมค์มันดูดเสียงเยอะ เหมือนw550iรึเปล่าครับ ถ้ามันไม่มี2ตัวนี้ ผมถอยสีฟ้าเลยครับ
T-'o'-S
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 10:53  

เราว่า ภาพถ่ายมันก้อไม่ได้ขี่เหร่นะ ถ้าถ่ายแสงเยอะๆ ก้อสวยดีนะ

แต่เราว่าติดตรงสัญญาณมันขาดๆ ไม่รู้เป็นของเราคนเดียวเปล่า โทรคุยที มันหายๆ อ่า
jonsukae
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 11:31  

ตอนนี้ที่ telewiz เหลือ 11500 เอง
อยากทราบว่า ถ้าซื้อมาต้องไปอัพเกรด อีกรึป่าว ถ้าต้องอัพ ต้องอัพที่ไหนครับ
แล้วราคา เมมโมรี่ 1 Gb กับหู บลูทูธ ราคาประมาณกี่บาท ที่ไหนถูกสุด
รบกวนตอบหน่อยนะครับ
ti-22-47.9_titanium
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ : ti-22-47.9_titanium.co.jp
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 17:34  

Anonymous ผู้เขียน:
ผมเป็นคนนึงที่อยากซื้อZ610iสีฟ้ามาใช้มีผู้ชายท่านใดซื้อมาใช้แล้วบ้างครับกลัวว่าถ้าซื้อมาแล้วเวลาใช้มันจะเหมือนแต๋วรึเปล่าครับเพราะมันเหมาะกับคุณผู้หญิงไฮโซมากเลยถ้าผู้ชายใช้รุ่นนี้คุณจะเห็นว่าเค้าเป็นคนแบบใหนครับขอความคิดเห็นนิดนึงครับ

ไม่หรอก อยากได้สีฟ้าเหมือนกัน ไม่ชอบสีดำ สีชมพูก็หวานไป สีฟ้าคือคำตอบสุดท้ายงับ หุๆ
taotoon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 17:55  

พวกเครื่องพับ z610i w710i z710i w300i จอLCDตัวนอกเล็กๆมันบอก miss call / sms ได้หรือเปล่า?

โหลดคู่มือมาดูก็ไม่มีบอก เป็นคู่มือย่อๆ

ต้องการไว้แสดง miss call / sms จะได้ไม่ต้องกดดูบ่อยๆ
ที่สำคัญหน้าจอด้านนอก ติดค้างตลอดเวลาได้ใช่ไหม ?
2547
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : นื
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 21:32  

ตอนนี้กำลังลังเลอยากซื้อโนเกีย 3250 กับ z610i อันไหนดีกงว่ากันอ่ะ
ใครเคยใช้ทั้งสองอันนี้ช่วยบอกหน่อย
strawberryprincess
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 18:22  

อยากทราบว่า เวลาซื้อแล้วเขาจะแถมอะไรบ้าง
แถวการ์ด 1 GB หรือเปล่า
แล้วมีที่ใส่ หูฟังกับลำโพง หรือเปล่า

อยากรู้จริงๆค่ะ อยากซื้อมากๆ
T-'o'-S
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2006 11:57  

strawberryprincess ผู้เขียน:
อยากทราบว่า เวลาซื้อแล้วเขาจะแถมอะไรบ้าง
แถวการ์ด 1 GB หรือเปล่า
แล้วมีที่ใส่ หูฟังกับลำโพง หรือเปล่า

อยากรู้จริงๆค่ะ อยากซื้อมากๆ

หูฟังไม่มีอ่า การ์ดแถมให้แค่ 64 นะ แต่เราซื้อมาบุญครอบได้ อแดปเตอร์ของโซนี่อ่า ทวงเค้า เค้าเลยให้ เพราะการ์ดมันเป็นแบบเล็กนิ เสียบเข้าการ์ดรีดเดอร์ไม่ได้อ่า แหะๆ
lin17
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2006 12:36  

โหรุ่นนี้ ถ้าจะซื้อ ต้องซื้อ เมมเพิ่ม หูฟังเพิ่ม อะเดปเตอร์อีก - -"
ราฟาเอล
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2006 13:13  

อยากได้จังเลย แต่ตังไม่พอ ที่ญี่ปุ่นจะขายซักเท่าไหร่เนี่ย จะได้ฝากน้องไปซื้อ โฮ่ๆๆๆ
popurouz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2007 11:49  

เวลาเปิดรับมันมีเสียงคลื่นแทรกฝั่งตรงข้ามจะได้ยินไม่รู้เกิดจากไรครับ เห็นเป็นทุกเครื่องเลย...
วี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2007 16:11  

ราคาเครื่องศูนย์Telewiz-Sony 12900
ส่วนราคาเครื่องที่MBK 11200(ร้านทั่วไป)-11600(ร้านNasa)
วี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jan 2007 16:22  

ลายขนแมว = รอยขูดขีด คล้ายๆกับ รอยที่อยู่บนฝากระโปรงรถยนต์ สามารถสังเกตุได้จากรถยนต์ที่ผ่านหน้าของท่านเลย มีทุกคัน ต้องใช้น้ำยาเช็ดเฉพาะของรถถึงจะไม่มี แต่ก็มีอยู่ดีนั่นแหละ
วี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jan 2007 16:29  

สีฟ้าใช้แล้วไม่เหมือนแต๋วครับ จับตัวเครื่องจริงมาแล้ว ผมว่าสีฟ้าดูดีกว่าสีดำเยอะครับ
ราคา Telewiz ที่ MBK เมื่อเช้าวันเสาร์ที่ผ่านมา 12900 ครับ ส่วนศูนย์ Sony ที่Siam Discovery ก้เท่ากันเพราะเดินไปดูมาแล้ว
dlamda
Year's Star

หัวข้อ : Re: --
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 10:18  

popurouz ผู้เขียน:
เวลาเปิดรับมันมีเสียงคลื่นแทรกฝั่งตรงข้ามจะได้ยินไม่รู้เกิดจากไรครับ เห็นเป็นทุกเครื่องเลย...

ไมล์ไวครับ ดูดเสียงข้างนอกไปหมดเลยครับ W550iผมก็เป็นครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 10:59  

ผมก็ ชาย นะ ชอบมากๆเลย รุ่นนี้ ชอบตรงมันคล้ายๆ W A Seris อ่ะ
ชอบหน้าจอกระจก มากๆ นั้นดิซื้อไปกลัวคนอื่นมองว่าเป็นเกย์ ป่าว

แต่สีดำ กับ ฟ้า ก็คงไม่ถูกมองงี้แล้วเนอะว่า ไหมมันอยู่ที่ใจอ่ะ

แล้วกุมภาพันธ์ ราคาจะลงมาที่ 9,xxx บาทไหมอ่ะ กำลังเล็งอยู่
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: