Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 7373 Tribal art & Ethnic decoration - L'Amour Collection
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 209 / เข้าชม: 589764
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 23:10  
ตอบโดยอ้างถึง  

Anonymous ผู้เขียน:
เป็นหมือนกันเลย ลงเพลงเต็มไม่ได้ แต่เสียงเรียกเข้าลงได้ ถ้าอยากมีเพลงเต็มไว้ฟังก็ต้องลงโดยใช้ USB Port แล้วห้ามปิดเครื่อง ไม่งั้นเพลงจะถูกอัพเดตเข้าไปอยู่ในโปรแกรมเครื่องเล่นเพลง แล้วเครื่องก็จะรวน ถ้าไม่ปิดเครื่องเพลงก็จะถูกเล่นในเครื่องเล่นสื่อ แต่ว่ามันจะเล่นต่อเนื่องไม่ได้นะ วิธีนี้ดีที่สุดแล้ว ย้ำ!!!!! ห้ามปิดเครื่องเด็ดขาด กว่าจะค้นพบวิธีนี้ก็เกือบตายไป ลองมาทุกวิธีแล้ว สรุปมันน่าจะมีปัญหาที่ตัวโปรแกรมเครื่องเล่นเพลง แต่มันไม่ใช่ซิมเบี้ยน ลงโปรแกรมใหม่ก็ไม่ได้ ก็จนปัญญาเหมือนกัน คงต้องทำใจสถานเดียว
สวยแต่รูปจูบไม่หอมเลย Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil

ไม่ปิดเครื่องเข้าไปอัพเดดเพลง ก็เป็นหง่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 01:20  

เป็นหมือนกันเลย ลงเพลงเต็มไม่ได้ แต่เสียงเรียกเข้าลงได้ ถ้าอยากมีเพลงเต็มไว้ฟังก็ต้องลงโดยใช้ USB Port แล้วห้ามปิดเครื่อง ไม่งั้นเพลงจะถูกอัพเดตเข้าไปอยู่ในโปรแกรมเครื่องเล่นเพลง แล้วเครื่องก็จะรวน ถ้าไม่ปิดเครื่องเพลงก็จะถูกเล่นในเครื่องเล่นสื่อ แต่ว่ามันจะเล่นต่อเนื่องไม่ได้นะ วิธีนี้ดีที่สุดแล้ว ย้ำ!!!!! ห้ามปิดเครื่องเด็ดขาด กว่าจะค้นพบวิธีนี้ก็เกือบตายไป ลองมาทุกวิธีแล้ว สรุปมันน่าจะมีปัญหาที่ตัวโปรแกรมเครื่องเล่นเพลง แต่มันไม่ใช่ซิมเบี้ยน ลงโปรแกรมใหม่ก็ไม่ได้ ก็จนปัญญาเหมือนกัน คงต้องทำใจสถานเดียว
สวยแต่รูปจูบไม่หอมเลย

ไม่ปิดเครื่องเข้าไปอัพเดดเพลง ก็เป็นหง่ะ

สรุปคือห้ามอัพเดทเพลงหรือปิดเครื่องค่ะ เพราะถ้าทำอย่างนั้นแล้ว เพลงก็จะย้ายไปอยู่ในเครื่องเล่นเพลง ซึ่งโปรแกรมเครื่องเล่นเพลงน่าจะมีปัญหา ไม่แน่ใจเหมือนกัน ว่าศูนย์โนเกียจะแก้ไขให้ได้ไหม
apest
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 15:52  

รบกวนถามคนที่ใช้รุ่นนี้อยู่ หรือคนที่เคยใช้ 7370 ว่ามีปัญหาฝาสวิงไม๊คะ ถ้าซื้อแล้วอยากใช้ได้นานๆอ่ะ ส่วนเรื่องฟังเอ็มพีสาม นอกจากที่บอกทางแก้มา ทางศูนย์จะมีวิธีแก้ไม๊คะ รบกกวนความเห็นด้วยนะคะ ขอบคุณก้า
-*--*--*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 22:11  

nk 7390 กะ 7373 ซื้ออันไหนดีอ่ะค๊ะ คิดว่างัยช่วยตอบหน่อยนะค๊ธ
chu1chu1
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 23:45  

โปรแกรมไม่สมบูรณ์ไม่น่าเอาขายเสียความรู้สึกจริงๆ สรุปคือถ้าใส่เพลง mp3 แล้วเครื่องจะแฮงค์ ผมมีวิธีแก้ลองไปทำดูนะครับ คือแปลงเพลงสกุล mp3 ให้เป็นไฟล์สกุล wma เพราะผมลองแล้วไม่มีปัญหาอะไร เท่ากับตอนนี้ก็ใช้ไฟล์เพลง wmaไปก่อน
กหนยรด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 14:33  

คงต้องรอไปจนกว่าโปรแกรมจะแก้ไขให้เรียบร้อย ซึ่งก็คงเป็นต้นปีหน้าแน่เลย เอาเก็บเงินรอต่อไป....
dlamda
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 15:10  

-*--*--*- ผู้เขียน:
nk 7390 กะ 7373 ซื้ออันไหนดีอ่ะค๊ะ คิดว่างัยช่วยตอบหน่อยนะค๊ธ

7373ครับคุ้มกว่าถ้าจะเอา3จีเอา7390สิครับ
dlamda
Year's Star

หัวข้อ : Re: vvvv
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 13:47  

อยากทราบว่า จะซื้อ 7373 ดี หรือ N72 สีชมพูดีคะ

ช่วยเปรียบเทียบให้หน่อยได้มั้ย Embarassed

http://www.nokia.co.th/nokia/0,,85219,00.html?model=N72,7373&status=new
poom kung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 12:20  

ถ้าเป็นเพลงที่เป็น wma เครื่องจะไม่เป็นไรใช่ไหม ใครก็ได้บอกช้านนนนนนนนนที
lichew
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 15:10  

มีโปรแกรมแก้ เอ็มพี3 ยัง ตอบที
kanijung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 23:01  

ใช่แล้วล่ะเครื่องเราไม่ได้โดนไวรัสหรอก
เพราะช่างที่ศูนย์เค้าบอกว่ามันรองรับไฟล์ MP3 ไม่ได้
แก้ได้อย่างเดียวคือเอาเครื่องส่งซ่อมที่ศูนย์
เราก้อเซ็งมากๆเลย มีเพลงแต่ห้ามเอามาเปิดฟัง
เค้าก้อบอกว่าประมาณ ต้นปี 2550 แหละโปรกแกรมจะสมบูรณ์
ต้องรออีกนานเลย เฮ้อ เราอุตส่าห์ เอา 7370 ไปแลกซื้อมานะเนี่ย
นึกว่าจะดีกว่าเดิม เพราะเราชอบมีชมพู กับ เพิ่มหน่วยความจำนี่แหละ
รู้งี้ใช้ 7370 เหมือนเดิมไม่มีปัญหาอะไรเลย
เรื่องฝาสวิงก้อไม่มีปัญหาอะไรนะ ดราทำหล่นตั้งหลายทีแต่ก้อ
ยังใช้งานได้ดี พูดแล้วคิดถึง 7370 เครื่องเดิมมากๆ
ykoops
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : me 2 ah!!
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 09:55  

จิงๆด้วยอะ ตอนแรกอ่านแล้วก้องงๆ พอเมื่อวานไปกดอัพเดตlibrary แล้วเครื่องก้อดับไปเลย
พอเปิดก้อดับๆติดๆอะ พอเอาsdการ์ดออกถึงจะเปิดได้เป็นปกติ อย่างนี้ต้องทำยังไงดีหละ
ตอนนี้ก้อเลยทำไรไม่ได้เลย นอกจากโทเข้าโทออก แงงงง
ตุ๊ต๊ะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 16:16  

ในเว็บของโนเกียบอกว่าตัวนี้ซูม 8 เท่า
แต่สยามโฟนบอกว่า 20 เท่า
แล้วมันซูมกี่เท่าหรือครับ
ษฟืร่เ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: me 2 ah!!
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2006 21:04  

ykoops ผู้เขียน:
จิงๆด้วยอะ ตอนแรกอ่านแล้วก้องงๆ พอเมื่อวานไปกดอัพเดตlibrary แล้วเครื่องก้อดับไปเลย
พอเปิดก้อดับๆติดๆอะ พอเอาsdการ์ดออกถึงจะเปิดได้เป็นปกติ อย่างนี้ต้องทำยังไงดีหละ
ตอนนี้ก้อเลยทำไรไม่ได้เลย นอกจากโทเข้าโทออก แงงงง

kanijung
เราจะบอกวิธรนะ เราก้อนำเครื่องไปที่ Nokia care เค้าจะลงโปรแกรมให้ใหม่เหมือนเราซื้อมาเลย แล้วเพลงนะก้อไม่ต้องไปโหลดเพลงไทยมาเพราะเครื่อง 7373 ยงไม่รองรับเพลงไทย จะทำให้เครื่อง Reboot เอง ถ้าไม่โหลดเพลงไทยจะเล่นได้ไม่มีปัญหา
ถ้าตอนนี้ยังเปิดเครื่องได้ ก้อ Format msd แล้วลงข้อมูลใหม่ รูปภาพอย่างอื่นได้หมด
ยกเว้นเพลงไทยขอย้ำ แต่ที่ศูนย์ลงมาให้เราก้อมีเพลงไทยเปิดได้ แต่เค้าคงแปลงไฟล์แล้ว
ช่างบอกรอให้มีการ อัพเกรด soft ware ประมาณปีหน้า ราวๆกลางๆเดือนมกราคม รอไปก่อนนะคะ เราไปซ่อมมาเมื่อวานเอง
Be_am
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 09:30  

ษฟืร่เ ผู้เขียน:

kanijung
เราจะบอกวิธรนะ เราก้อนำเครื่องไปที่ Nokia care เค้าจะลงโปรแกรมให้ใหม่เหมือนเราซื้อมาเลย แล้วเพลงนะก้อไม่ต้องไปโหลดเพลงไทยมาเพราะเครื่อง 7373 ยงไม่รองรับเพลงไทย จะทำให้เครื่อง Reboot เอง ถ้าไม่โหลดเพลงไทยจะเล่นได้ไม่มีปัญหา
ถ้าตอนนี้ยังเปิดเครื่องได้ ก้อ Format msd แล้วลงข้อมูลใหม่ รูปภาพอย่างอื่นได้หมด
ยกเว้นเพลงไทยขอย้ำ แต่ที่ศูนย์ลงมาให้เราก้อมีเพลงไทยเปิดได้ แต่เค้าคงแปลงไฟล์แล้ว
ช่างบอกรอให้มีการ อัพเกรด soft ware ประมาณปีหน้า ราวๆกลางๆเดือนมกราคม รอไปก่อนนะคะ เราไปซ่อมมาเมื่อวานเอง

เวลาเอาไปซ่อมเนี่ย โนเกียแคร์ เค้าจะรู้เลยใช่รึเปล่าคะ ว่าอาการอย่างงี้ต้องทำยังไงประมาณไหน แล้วเค้าแค่ลงโปรแกรมอย่างเดียวใช่ป่าวคะ ไม่เกี่ยวกับฮาทแวร์แสดงว่าไม่ต้องแกะตัวเครื่องใช่รึเปล่า .. อย่างงี้ฟังได้แต่เพลงอินเตอร์ใช่ป่าวคะ... โทษทีที่ถามเยอะ แต่ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะจ๊ะ~
Saej
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 13:51  

ผมซื้อให้แฟนครับ 10,900 บาท เครื่อง MFA ตอนแรกก็งงๆครับ กับโปรแกรมเล่นเพลง เพราะผมส่งเพลงจาก w550i ไป โปรแกรมไม่โชว์ พอไปอ่านคู่มือ ได้ความว่า โปรแกรมเล่นเพลงมันจะ อัพเดตให้ตอนเปิดเครื่อง ก็เลยลองเปิดปิด ปรากฎว่าใช้ได้ พอใช้ไปใช้มาึถึงรู้ว่าต้องอัพเดตคลังเพลงก่อน มันถึงจะโชว์เพลงในโปรแกรมให้ ตอนนี้ก็ใช้ได้ปกติดีครับ แต่ยังไม่ได้ลอง ต่อ usb แล้วโหลดเพลงใส่ กลัว เครื่่่องรวน เหมือนๆ ท่านข้างบนครับ Laughing
a_HOY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Re
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 15:31  

Saej ผู้เขียน:
ผมซื้อให้แฟนครับ 10,900 บาท เครื่อง MFA ตอนแรกก็งงๆครับ กับโปรแกรมเล่นเพลง เพราะผมส่งเพลงจาก w550i ไป โปรแกรมไม่โชว์ พอไปอ่านคู่มือ ได้ความว่า โปรแกรมเล่นเพลงมันจะ อัพเดตให้ตอนเปิดเครื่อง ก็เลยลองเปิดปิด ปรากฎว่าใช้ได้ พอใช้ไปใช้มาึถึงรู้ว่าต้องอัพเดตคลังเพลงก่อน มันถึงจะโชว์เพลงในโปรแกรมให้ ตอนนี้ก็ใช้ได้ปกติดีครับ แต่ยังไม่ได้ลอง ต่อ usb แล้วโหลดเพลงใส่ กลัว เครื่่่องรวน เหมือนๆ ท่านข้างบนครับ Laughing

น่าอิจฉาจังที่เครื่องไม่รวนเหมือนเรา ก็เพราะต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่นั่นแหละ เครื่องเปิดไม่ติดเลย ขึ้นปุ๊บหน้าจอก็ขาว วาบบบ.. แล่วก็ดับไป เป็นอย่างงี้ทุกครั้งที่ใส่ไฟล์ MP3 ไม่รู้ว่าจะต้องแก้ไขยังไง ถ้าท่านใดแกไขแล้ว และใช้ได้แบบโอเคเลย ช่วยๆแนะนำเพื่อนที่เจอปัญหาอย่างเราๆ ด้วยนะจ๊า~~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Re
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 00:23  

a_HOY ผู้เขียน:
Saej ผู้เขียน:

น่าอิจฉาจังที่เครื่องไม่รวนเหมือนเรา ก็เพราะต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่นั่นแหละ เครื่องเปิดไม่ติดเลย ขึ้นปุ๊บหน้าจอก็ขาว วาบบบ.. แล่วก็ดับไป เป็นอย่างงี้ทุกครั้งที่ใส่ไฟล์ MP3 ไม่รู้ว่าจะต้องแก้ไขยังไง ถ้าท่านใดแกไขแล้ว และใช้ได้แบบโอเคเลย ช่วยๆแนะนำเพื่อนที่เจอปัญหาอย่างเราๆ ด้วยนะจ๊า~~

ทุกครั้งที่เราเพิ่มเพลงแล้ว ปิด-เปิดเครื่องก็เสียว ไอ่จอวาบบบ นั่นมากเลย ไม่งั้นจะต้องมานั่งลบเพลงใหม่หมดเซ็งมากมายยยย
แฟนใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 13:25  

อาการที่พวกคุณเป็นอะของแฟนผมไม่มีนะ มีแต่อาการที่ว่า เวลาเลือกเพลงเป็นเสียงเรียกเข้าเสร็จแล้ว พอเปลี่ยนธีมอันใหม่อะ เพลงมันกลับมากลายเป็นเพลงของ Nokia เฉยเลย มีใครเป็นอาการนี้บ้างไหม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 23:49  

10600baht
TRY IT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 20:14  

เราสรุปเลยนะลองดูเวลาจะเอาmp3ลงเครื่อง ลงได้ทั้งเพลงไทยและเพลงสากล แต่มีข้อแม้ว่า ถ้าเป็นเพลงไทยต้องเปลี่ยนชื่อเป็นภาษาอังกฤษก่อน เช่น รักเธอ = Ruk Ter ประมาณนี้ เพราะเครื่องจะไม่อ่านภาษาไทยจ้า ของเราทำแล้วไม่มีปัญหาลงได้บายบรื้อออออออออ
ykoops
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : DIZZY!!
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 23:17  

ไปโนเกียแคร์มาตามที่บอกแล้วจ้า แต่กลับบ้านซื่อบื้อเผลอไปส่งเพลงไทยเข้าเครื่องอีก
เจ๊งบ๊งเหมือนเดิม แต่สงสัยอย่างนึงพอเอาเครื่องกลับมาเวลาพูดแล้วเพื่อนชอบบอกว่าไม่ชัดเลยอะ แต่จะเป็นเวลาอยู่ที่คนเยอะๆนะ มีใครเป็นมั่งรึป่าว พูดแล้วจะเป็นเสียงลมๆอะ ทั้งที่ตอนแรกเหมือนจะไม่เป็นนะ เซ็งมากเลยไม่รู้ว่าเค้าไปทำไมค์เจ๊งป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: DIZZY!!
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 00:46  

ไปโนเกียแคร์มาตามที่บอกแล้วจ้า แต่กลับบ้านซื่อบื้อเผลอไปส่งเพลงไทยเข้าเครื่องอีก
เจ๊งบ๊งเหมือนเดิม แต่สงสัยอย่างนึงพอเอาเครื่องกลับมาเวลาพูดแล้วเพื่อนชอบบอกว่าไม่ชัดเลยอะ แต่จะเป็นเวลาอยู่ที่คนเยอะๆนะ มีใครเป็นมั่งรึป่าว พูดแล้วจะเป็นเสียงลมๆอะ ทั้งที่ตอนแรกเหมือนจะไม่เป็นนะ เซ็งมากเลยไม่รู้ว่าเค้าไปทำไมค์เจ๊งป่าว

ไมค์ดูดเสียงเหมือนโซนี่หรือปล่าว
promiseiloveu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 20:39  

ทำไมเครื่องนี้ไม่แถม usb อ่าค่ะ
แล้วมีปัญหามากมิคะ กำลังจาซื้อ
Saej
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re:
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 07:30  

TRY IT ผู้เขียน:
เราสรุปเลยนะลองดูเวลาจะเอาmp3ลงเครื่อง ลงได้ทั้งเพลงไทยและเพลงสากล แต่มีข้อแม้ว่า ถ้าเป็นเพลงไทยต้องเปลี่ยนชื่อเป็นภาษาอังกฤษก่อน เช่น รักเธอ = Ruk Ter ประมาณนี้ เพราะเครื่องจะไม่อ่านภาษาไทยจ้า ของเราทำแล้วไม่มีปัญหาลงได้บายบรื้อออออออออ

ของผมใฃ้ชื่อไทยได้นะครับ ผมสงสัยว่าน่าจะเป็นที่ Id tag ของ mp3 เพราะว่า เพลงที่เป็นชื่อไทยผมลบ Id tag ออกหมดเลยครับ สำหรับคนที่มีปัญหาจอขาว ตอนนี้คงต้องถอด micro sd ออกเพื่อให้ใช้โทรศัพท์ได้ แล้วไปลบเพลง mp3 ใน micro sd ก่อนนะครับ น่าจะใช้ได้
visanuu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 01:46  

คือกำลังจะซื้อ อาทิตย์หน้า เลยมีคำถามค่ะ
ถ้าไม่บิดเปิด จะสามารถรับสายคุยได้ไหมค่ะ
แล้วถ้าหมุนบ่อยๆ มันจะหลวมไหมค่ะ งานประกอบแน่ดีไหมค่ะ
กำลังตัดสินใจซื้อค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 15:40  

TRY IT ผู้เขียน:

ลองแล้ว ก็ไม่ได้อ้ะ!!!! เวงง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 15:42  

แฟนใช้อยู่ ผู้เขียน:
อาการที่พวกคุณเป็นอะของแฟนผมไม่มีนะ มีแต่อาการที่ว่า เวลาเลือกเพลงเป็นเสียงเรียกเข้าเสร็จแล้ว พอเปลี่ยนธีมอันใหม่อะ เพลงมันกลับมากลายเป็นเพลงของ Nokia เฉยเลย มีใครเป็นอาการนี้บ้างไหม

เปง เหมือนกันเลย~
Am Cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำยังไง??
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 15:46  

เพื่อนๆ เราถามหน่อยนะ.. คือว่าเราจะเซพรูปเพื่อเป็นรูปเวลาโทรเข้าน่ะ ต้องตั้งค่าตรงไหน ยังไงให้มันใช้ความจำที่การ์ดหรอ เพราะเราบันทึกทีไรมันก็เก็บเข้าเครื่องแล้วก็บอกว่าความจำใกล้เต็มทำให้ไม่อยากเซฟเลย ช่วยบอกการตั้งค่าบันทึกภาพป็นสายเข้าให้หน่อยนะจ๊า
kanijung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ทำยังไง??
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 16:06  

Am Cool ผู้เขียน:
เพื่อนๆ เราถามหน่อยนะ.. คือว่าเราจะเซพรูปเพื่อเป็นรูปเวลาโทรเข้าน่ะ ต้องตั้งค่าตรงไหน ยังไงให้มันใช้ความจำที่การ์ดหรอ เพราะเราบันทึกทีไรมันก็เก็บเข้าเครื่องแล้วก็บอกว่าความจำใกล้เต็มทำให้ไม่อยากเซฟเลย ช่วยบอกการตั้งค่าบันทึกภาพป็นสายเข้าให้หน่อยนะจ๊า

วิธีตั้งภาพเวลาเรียกเข้านะคะ
1. ใช้โปรแกรม PC SUTE หรือ USB เพื่อก็อปรูปมาลงใน memmory
2. จากนั้นเข้าโปรแกม name เลือกคนที่เราจะโชว์ภาพ - คลิ๊ก detail - คลิ๊ก add detail - ไล่ไปเรื่อยๆ แล้วเลือก image- คลิ๊ก select- open gallery - select - เลือกภาพจาก memmory -เลือก images -เลือกภาพที่เรา ต้องการ ok
แค่นี้ค่ะก้อเสร็จ

อ้อเรามีความรู้เพิ่มนิดหน่อยเกี่ยวกับโประแกรมเพลง
1. ที่มีคนบอกว่าเปลี่ยนชื่อเพลงเป็นภาษาอังกฤษแล้วโปรแกรมจะรับได้จริงค่ะ (แต่ได้เฉพาะบางเพลงนะคะ บางเพลงถ้าเครื่องรับไม่ได้เครื่องจะดับ ถ้าไม่เชื่อ ลองก็อป เพลงอย่าบอกว่ารัก Notto สิคะ เราลองแล้ว เครื่องดับ แต่เพลง ก็ดี ของ เบริ์ดไม่ดับ
เพลงที่เดิมของฟิล์ม ก้อไม่ดับ ) ทำไมรู้เพราะเราลองทีละเพลงเลย เราเลือกลบทีละเพลง แล้วลองเปิดใหม่ เรียกว้าศึกษาจน เครื่องจะเจ๊งอยู่แล้ว ถาเราเอาเพลงไทยใส่ลงไม่เยอะ
เครื่องจะดับไม่นาน จะดับๆติดๆ เราพอมีเวลา delete เพลงออกได้ทีละเพลง แต่ถ้าใส่เพลงลงไปเยอะนะ จะดับไปเลยเปิดติดแป๊ปเดียวก้อดับ
2. เอาไปเข้าศูนย์ปั๊บช่างเค้าจะรู้อาการเลยว่า ถ้าเครื่องเปิดแล้วดับ เป็นเพราะเพลงใส่
เพลงไทยลงไป ช่างชำนาญมากค่ะ ดูป๊บรู้เลยค่ะ
3. เราลองมาหลายวิธีแล้ววิธีที่ดีที่สุด ก้อคือ เอาเพลงจาก ซีดี มาแปลงเป็น MP 3
โดยใช้โปแกรม media player เพลงจะรับได้หมด ตัดต่อ เพลงก้อรับได้หมดแต่เมื่อตัดเพลงแล้วต้องเปลี่ยนชื่อเพลงเป็นภาษาอังกฤษก่อนนะคะ
4.ส่วนเรื่องการรับสายไม่ต้องเปิดฝาได้ค่ะ เวลามีคนโทรมาเรากดปุ่ม ถ่ายภาพด้านข้างน่ะค่ะ แล้วก้อคุยเลย พอคุยจบเรามากดที่ปุ่มปิดเปิดเพื่อออกจากโปรแกรมกล้องสู่หน้าจอปกติ
5.ใครที่มีเรื่องอื่นแนะนำอีกก้อบอกเพิ่มนะคะ เราพอรู้แค่นี้แหละ เพราะเราใช้มาแล้วทั้ง
7370 ก่อนที่จะเปลี่ยนมาเป็น 7373 ได้ แค่ 1 เดือนนี่เองค่ะ แต่เราเจอเกือบทุกปัญหา
ส่วนเรื่องอื่นเราไยงไม่เจอนะยกเว้นการฟังเพลงนี่แหละยังหาข้อสรุปไม่ได้
ที่โนเกียแคร์เค้าบอกเราว่า หลังปีใหม่จะมีโปรแกรมใหม่เข้ามาจึงจะรับเพลงไทยได้
6.และเค้าบอกยังมีโนเกียรุ่นอื่นอีกนะที่ยังรับเพลงไทยไม่ได้ เหมือนกับรุ่นนี้
คะนิจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 16:14  

แฟนใช้อยู่ ผู้เขียน:

เปง เหมือนกันเลย~

ช่ายๆเป้นเหมือนกัน แต่ไม่ใช่ว่ามันเปลี่ยนมาเป็น เพลงโนเกียนะมันจะเปลี่ยนไปเรื่อย
เช่นเปลี่ยนครั้งแรกจะเป็นเพลงนี้ พอเปลี่ยน theme ใหม่อีกมันก้อจะเปลี่ยนริงโทนใหม่ไปเรื่อยๆ ถ้ามี 3 เพลงก้อจะเปลี่ยนไปจนครบ 3 เพลง ไม่ใช่แค่ริงโทนนะที่เปลี่ยน
wallpaper ก้อเปลี่ยน สีของ front บน display ก้อเปลี่ยนเหมือนกันไหมคะ
คะนิจัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 16:36  

[
เวลาเอาไปซ่อมเนี่ย โนเกียแคร์ เค้าจะรู้เลยใช่รึเปล่าคะ ว่าอาการอย่างงี้ต้องทำยังไงประมาณไหน แล้วเค้าแค่ลงโปรแกรมอย่างเดียวใช่ป่าวคะ ไม่เกี่ยวกับฮาทแวร์แสดงว่าไม่ต้องแกะตัวเครื่องใช่รึเปล่า .. อย่างงี้ฟังได้แต่เพลงอินเตอร์ใช่ป่าวคะ... โทษทีที่ถามเยอะ แต่ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะจ๊ะ~[/quote]

ใช่ค่ะ ที่โกยแคร์เค้ารู้ดีค่ะ ว่าอาการนี้เป็นเพราะอะไร? อีกวิธีนึงนะคะถ้าเราไม่อยากไปศูนย์
ก้อใช้ตัวแปลงที่ต่อ msd เข้า note book เปิด ข้อมูลแลบ้วลบเพลงไทยออกแค่นี้เครื่องก้อปกติค่ะ แต่ก้อมีบางคนนะคะถ้าไปดึงเพลงจาก memory ให้ย้ายมาอยู่ที่ music player
ทีนี้เครื่งก้อจะเปิดไม่ได้เลย แม้จะเอา memory ออกก้อเปิดไม่ได้ค่ะ ต้องส่งศูนย์อย่างเดียว
แต่เครื่องเราก้อดีเหมือนเดิมค่ะไม่ต้องกังวลนะคะ อีกหน่อยใช้ไปเราก็จะรู้ไปเรื่อยๆค่ะ
ตอนนี้ ถ้าอยากฟังเพลงไทยในโทรศัพท์ ก้อเอาแผ่นซีดี มาแปลงเป็น mp 3
เพลงทุกเพลง จะชื่อเพลง track 01.mwa ตัวนี้แหละค่ะรุ่นของเรารับได้ทุกเพลง
เปิดต่อเนื่อง ใน music player สบายเลยค่ะ ถ้ไม่โปรแกรมแปลงเพลงก้อดาวน์โหลดมาเลยค่ะมีเยอะแยะเลย media player version ใหม่ๆทำได้ค่ะ Razz Razz [/img]
^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 20:16  

สรุป ฟัง mp 3 แล้วจะมีปัญหาอะไรรึเปล่าคะ
ชอบรุ่นนี้มากเลย
ว่าจะซื้ออ่า บอกทีค่ะ
A_hoy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ได้!!!
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 15:37  

Surprised แก้ไขเบื้องต้น ก็เปลี่ยนนามสกุลไฟล์จาก mp3 ไปเป็น wma ก็ฟังได้แล้วนะจ๊ะ~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ทำยังไง??
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 16:12  

[quote="kanijung"]
Am Cool ผู้เขียน:

วิธีตั้งภาพเวลาเรียกเข้านะคะ
1. ใช้โปรแกรม PC SUTE หรือ USB เพื่อก็อปรูปมาลงใน memmory
2. จากนั้นเข้าโปรแกม name เลือกคนที่เราจะโชว์ภาพ - คลิ๊ก detail - คลิ๊ก add detail - ไล่ไปเรื่อยๆ แล้วเลือก image- คลิ๊ก select- open gallery - select - เลือกภาพจาก memmory -เลือก images -เลือกภาพที่เรา ต้องการ ok
แค่นี้ค่ะก้อเสร็จ

แต๊งจ๊ะ!! แต่ที่เราทำไม่ได้ก็คือเวลาเราทำตามขั้นตอนทั้งหมดแล้วพอเซพ มันจะมีข้อความว่า "ความจำเครื่องเกือบเต็ม ลบรายการ" เพราะมันเข้าไปเก็บในความจำเครื่องน่ะ เราจะสามารถให้มันเก็บข้อมูลรายการนี้ที่การ์ดได้รึเปล่า?? ทั้งๆที่เราเองก็ไม่ค่อยได้เก็บข้อมูลอะไรที่ตีวเครื่องนะ แล้วทำไมบันทึกภาพโทรเข้าได้น้อยจัง ช่วยบอกหน่อยนะจ๊า~ Razz
visanuu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 23:30  

สีดำออกขายหรรือยังค่ะ
Amaking
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 11:42  

สไลด์มากๆเป้นอะไรไหมครับ???
amppika
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 19:58  

ตอนนี้กำลังใช้อยู่ค่ะ แต่งงๆเล็กน้อย แบบว่าเราตั้งค่าให้มันโชว์เวลาที่กำลังโทรอยู่ไม่เป็นอะ จะทำไงดี แต่มี summary call นะ แต่อยากให้โชว์ตอนที่โทรอยู่ด้วยอะ อ้อ แล้วเราจาโหลด theme ได้จากที่ไหน มีให้เลือกเยอะไหมคะ ช่วยบอกหน่อยนะ ทามไม่ค่อยเป็นอะ
visanuu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 23:41  

www.zedge.net
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : มีคำถามเกี่ยวกับธีมที่จะใช้งาน
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2006 15:41  

มีปัญหากับธีมค่ะ เพราะว่า ถ้าเราดาวน์โหลดธีมมาจากอินเตอร์เน็ต ผ่านwap ในมือถือเวลาเอามาใช้งานมันจะขึ้นเต็มจอเลยอันนี้เสียงเงิน 30บาทต่อธีม แต่ๆๆๆๆถ้า ใช้เครื่องคอมฯ ต่ออินเตอร์เน็ตแล้วดาวน์โหลดมาเข้าเเครื่องแล้วส่งต่อเข้าไปในเครื่อง 7373 (อันนี้โหลดในเวปฟรี)แล้วมันมีแถบสีน้ำเงินคาดบน คาดล่างทับรูปธีมหมดเลยมีใครเป็นอย่างนี้บ้างใหม แต่ถ้าเอาธีมเดียวกันไปใช้ในเครื่อง 6270 ก็ใช้ได้ปรกติไม่มีแถบคาดบนคาดล่างเลย ไม่รู้ว่าจะแก้ยังไงแล้วจ้า ใครรู้ช่วยตอบที ไปที่โนเกียช็อฟ ก็ได้คำตอบว่าน่าจะไปอัพเกรด ฟอร์มแวร์ น่าจะใช้ได้ ไม่เข้าใจจริงๆเลย / aumaim
redgirl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2006 23:54  

อยากจาซื้อเหมือนกันนะเนี่ย แต่ปัญหาเยอะดีแท้แฮะ
amppika
Year's Star

หัวข้อ : ขอบคุณนะ
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2006 22:36  

ได้เข้าไปดูที่โหลดธีมแล้วน่ารักดี จ้า แต่ว่าเรายังมีปัญหาที่เวลาคุยโทรศัพท์มันไม่โชว์เวลาอะนะ ใครก้ได้ที่รู้ช่วยบอกเราทีนะ
แบบว่าจะได้รู้ว่าคุยกันไปนานเท่าไรแล้ว เราหาแล้วหาอีกก้ไม่เจอไม่รุพลาดตรงไหนหนะ
singsangsung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2006 04:26  

เรื่อง theme ที่โหลดมาแล้วมีแถบคาดน้ำเงิน เราก้อเปนนะ แต่เปนกะบาง theme บางอันก้อไม่เป็น เราก้อไม่แน่ใจว่าเพราะอะไรเหมือนกันหล่ะจ๊า ลองดูนะ
lichew
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 10:40  

ซื้อมาใช้แระ กอไม่มีปัญหาอาไรง่ะ
เพลงกอลงได้ตามปกติ ตอนนี้ลงประมาณ10 เครื่องกอไม่ได้ดับง่ะ
เราใช้โปรแกรม PC Suite 7370 ง่ะ
ตอนเลือกเพลง โปรแกรมจะถามว่า ต้องการแปลงไฟล์ให้ใช้ได้กะเครื่องไหม
ตอบว่า ใช้
โปรแกรมจะแปลไฟล์เป็น MP4 เครื่องไม่รวนและไม่ดับ เสียงกอใกล้เคียงกับ mp3
lichew
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 01:49  

เราค้นพบอีก 1 วิธี
คือ เลือกเพลงที่ต้องการโหลดลงเครื่อง
คลิกขวาไปที่ Properties
จากนั้นไปที่ Summary ลบทุกหัวข้อที่มีฟอนภาษาไทยทิ้ง
เท่านี้ก็จะได้ไฟล์ mp 3 ไทย ลงไว้ในเครื่อง

ส่วนโปรแกรมที่สามารถลงเพลงไทยได้สมบูรณ์
คงต้องรอกานหน่อย ต้นปีหน้า(แต่ไม่รุ้จะกลางหรือปลายเดือน)
แขก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เลนซ์
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 13:47  

อยากจะถาม ว่า เลนซ์ ข้างหลังอะครับ มันจะมีปัญหาเรื่องเป็นรอยรึ ปล่าว
lichew
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 16:14  

ถ้าใช้ระวังกอไม่เป็นรอยจ่ะ
Amaking
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 21:32  

ถ้ามีการอัพเดทให้เล่นไฟล์ mp3 พาสาไทยได้เต้มรูปแบบช่วยเอาลงมาให้หน่อยนะงั๊ป

ขอบคุณงั๊ป
คือแบบว่า .. นู๋อยากได้
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: อยู่บนฟ้าค่ะ ว
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2007 13:16  

เราอยู่ต่างจังหวัดอ่ะ มีขายที่ไหนค่ะ ที่ศูนย์โนเกียได้ใช่ป่าวค่ะ หรือร้านทั่วไป เด๋วจะลองไปดู แล้วตอนนี้ของยังไม่หมดใช่ม๊า จะซื้อสัก เมษานู่นอ่ะ
Pakko&Dy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 00:32  

วันนี้เราไปถามมาที่ Nokia Care ที่เอสพลานาด ห้างเปิดใหม่ตรงรัชดา มาว่า 7373 สามารถ update software ตัวใหม่ได้ยังที่ว่าตัวเก่ามันมีปัญหาเกี่ยวกับ MP3 ที่ยังรองรับไม่เต็มที
ใส่ MP3 แล้วเครื่องติด ๆ ดับ เราเห็นพนักงานโทรศัพท์ไปหนัยไม่รู้ ซักพักก็บอกว่าได้แล้ว
แต่เราเราก็ยังไม่ได้ update software เลยเพราะต้องใช้เวลา 2-3 วันเลยไว้ก่อน เดียวหา
โทรศุพท์สำรองก่อน ค่อยไป update software
ม่ายรู้อะไรเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 20:08  

พวกสายยูต้องหาซื้อเองหรอคะ แล้วโปรแกรมที่ใช้กะรุ่นนี้หาได้ที่ไหนคะ
พอดีทำไรไม่เป็นเลย ส่วนเมมโมรี่การ์ดอ่ะ ทำไมมันมีแต่ไอ้อันเล็กๆอ่ะคะ
เวลาจะเอาข้อมูลออกจากเมม มันต้องทำยังไง หรือว่าเราต้องซื้อเมมใหม่เลย
ช่วยตอบที T_T
นดกด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : mp3
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 13:18  

คืออยากทราบว่า ตกลงถ้าซื้อเเล้ว จะมีวิธีเเก้ไขปัญหาไอเรื่อง เอมพี 3 ได้จิงๆ รึเปล่าคะ คือว่าจะซื้อเเต่ก็กลัวมันมีปัญหาค่ะ ช่วยตอบทีนะคะ
lichew
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 19:15  

สาย usb ต้องซื้อเองจ้า ใช้สายรุ่นเดียวกานกะ 7370 หรือ 7610 ได้จ้า
ส่วน โปรแกรม nokia pc suite ใช้ ตัวเดียวกะ 7370 จ้า
การ์ด มันเป็นไมโครการ์ด เยยเล็กจ่ะ
ถ้าจะดึงข้อมูลจากการ์ด กอทำเหมือนทั่วไปที่เสียบกะได้เยย แต่ต้องเป็นตัวเสียบเฉพาะ
สำหรับ ไมโครการ์ด จ่ะ
เราใช้อยู่กอไม่มีปัญหาไรนะ ฟังเพลงได้ รอไปอัพเดตให้มันสมบูรณ์ขึ้น

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย lichew เมื่อวันที่ 09 Jan 2007 12:35; ทั้งหมด 1 ครั้ง
kanijung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 21:13  

ม่ายรู้อะไรเลย ผู้เขียน:
พวกสายยูต้องหาซื้อเองหรอคะ แล้วโปรแกรมที่ใช้กะรุ่นนี้หาได้ที่ไหนคะ
พอดีทำไรไม่เป็นเลย ส่วนเมมโมรี่การ์ดอ่ะ ทำไมมันมีแต่ไอ้อันเล็กๆอ่ะคะ
เวลาจะเอาข้อมูลออกจากเมม มันต้องทำยังไง หรือว่าเราต้องซื้อเมมใหม่เลย

สาย ต้องซื้อเอง 990 บาท (เราซื้อมา)
โปรแกรม PC suit version ล่าสุดดาวน์โหลดมาจากเว็บของโนเกียนะ เพราะเครื่องเรา
ในกับ 7370 ไม่ได้
เมื่อมีโปรแกรมแล้ว ก้อเชื่อมต่อแล้วเลือกหัวข้อ จัดการไฟล์ข้อมูล
เราจะลบจะเพิ่มอะไร ใน memory ได้หมดเหมือน ให้ Handy drive เลย
ก้อบรูปก้อปเพลงก้อได้ แต่สำคัญต้องระวังเพลงไทยนะคะ บางเพลงจะทำให้เครื่องดับได้

memory น่ะถ้าเราเข้าโปรแกรมได้ก้อ double click at nokia 7373 ก้อจะโชว์ข้อมูล
เหมือนก้อปจากคอมลง handy drive ทั่วๆไปเลยค่ะ
SweetBox
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 08:08  

ใครพอทราบบ้างครับ
ว่าตอนนี้ ตัวสีดำที่ไหน มี ของ บ้าง ครับ Laughing

ตามหา มานาน แบบ ว่าอยากจะรีบซื้อๆมาใช้ก่อนตังมันจะหมดอ่ะครับ Crying or Very sad
A_hoy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ง่ายกว่า!!
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2007 13:27  

kanijung ผู้เขียน:
ม่ายรู้อะไรเลย ผู้เขียน:

สาย ต้องซื้อเอง 990 บาท (เราซื้อมา)
โปรแกรม PC suit version ล่าสุดดาวน์โหลดมาจากเว็บของโนเกียนะ เพราะเครื่องเรา
ในกับ 7370 ไม่ได้
เมื่อมีโปรแกรมแล้ว ก้อเชื่อมต่อแล้วเลือกหัวข้อ จัดการไฟล์ข้อมูล
เราจะลบจะเพิ่มอะไร ใน memory ได้หมดเหมือน ให้ Handy drive เลย
ก้อบรูปก้อปเพลงก้อได้ แต่สำคัญต้องระวังเพลงไทยนะคะ บางเพลงจะทำให้เครื่องดับได้

memory น่ะถ้าเราเข้าโปรแกรมได้ก้อ double click at nokia 7373 ก้อจะโชว์ข้อมูล
เหมือนก้อปจากคอมลง handy drive ทั่วๆไปเลยค่ะ

เราไปซื้อการ์ดเพิ่มเป็น 1 กิ๊ก พร้อมด้วย TransFlash Adapter ในตัว
เวลาใช้ก็ง่ายๆ ใช้สายดาต้าลิงค์ + USB Card Leader แล้วก็ ใส่เพลง รูป วีดีโอ เข้าไปในการ์ดได้เลย ไม่ต้องลงโปรแกรมไร เหมือนกับเปิดทัมไดร์น่ะ~
Pakko&Dy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2007 22:58  

มีหลายข้อเลยนะ
เราถามหน่อยนะว่า
1. เพื่อนๆใช้สีอะไรกัน ของเราใช้ ชมพู-ขาว ตรงที่เป็นสีขาวอะเวลามันเปลื่อนใช้อะไรเช็ดอะถึงจะสะอาด
2. แล้วเวลาเอา MP3 ลงแล้วเครื่องมีอาการ จอขาว-ดับ-จอขาว-คับ-จอขาวแล้วดับยาวเลยมั้ย พอเอา MP3 ออกก็หาย มีใครเป็นอาการเหมือนเรามั้งอะ
3. เราอ่านหนังสือของ First Mobile เล่มที่มีทดสอบ 7373 อะเขาบอกว่ามี Push To Talk ด้วยแต่เครื่องของเราหาแล้วไม่เห็นมีเลย แล้วจะทำไงให้มีอะ
4. ส่วนเกมของเพื่อนๆ มีกี่เกมเรามีเกม Sudoku เกมเดียวเอง
5. แล้วเวลาจะใช้ระบบ Stereo Widening ต้องเข้าไปตั้งตรงหนับหลอเราหาไม่เจอ
6. ซอร์แวร์ของเพื่อนๆ เป็นเวอร์ชั่นไรกันครับ ของเราเป็น เวอร์ชั่น 3.90
7. ตอนที่เพื่อนๆซื้อมาในกล่องมีอะไรมาให้มั้งอะ
SweetBoX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2007 16:54  

ตกลงว่ามัน ยัง น่าใช้ อยู่ รึป่าว ครับ
ผมขี้เกียจ รอ แล้วอ่า ตัวสีดำ

เครื่องเก่ามันรวนๆ(เหมือนมันจะรู้ว่าจะโดนเนรเทศ เลยงองแง บ่อย)
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2007 10:32  

ตอนนี้ราคาตกมากๆเรยหร๋อ แง้ๆ ยากได้ แร้วตนนี้ประมาณเท่าไหร่ เห็นเค้าบอกว่า 6พันก่าเอง เราอยากได้สีชมพู เราอยู่ชม.มันจะมีขายอยู่ไหม ช่วยตอบที
lichew
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 22:35  

เครื่อง6พันกว่า น่าจะเป้นรุ่น 7370 นะ ที่เชียงใหม่มีขายแย้ว ดูตามร้านได้เยย จ้า

โปรแกรมแก้เพลงที่ 0 มายังง่ะ ครายรุ้บ้างตอบด้วย
สงสัยมากๆค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 14:12  

เรื่องที่สงสัย ก็คงจะซ้ำๆ กับคนข้างบน แต่ช่วยมีผู้รู้มาตอบหน่อยได้มั้ยคะ

1. นอกจากสีชมพู สีอื่นมีขายยังค่ะ (อยากซื้อ สีอื่น มากๆ 555)
2. นี่ก็ปลายเดือม ม.ค. แล้ว ไม่ทราบว่า ได้มีการ Update Program ที่เล่นเพลง mp3 รึยังคะ

เพราะถ้า 2 ข้อนี้คำตอบคือใช่ทั้งคู่ จะได้ซื้อซักที Laughing

ช่วยตอบด้วยนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ
อีกเรื่องค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 14:40  

เครื่องช้า หรือหน่วย มั้ยคะ

ช่วยตอบด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
lichew
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2007 14:56  

โปรแกรมอัพ เอ็มพี3มาแย้ว
พึ่งไปอัพมา ฟังเพลงไทยได้เยย

ส่วนสีนี้ไม่รุ้ง่ะ ว่าสีดำมายัง เห็นแต่ตัวโมเดล

เครื่องไม่ช้ามาก ถ้าเทียบกะพวกซิมเบียมนะ รุ้สึกจะเร็วกว่า
สวยแต่ไม่เสร็จ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวยแต่ไม่เสร็จ
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2007 01:42  

สวยแต่ไม่เสร็จจริงๆนะ เพราะเราซื้อมาวันก่อน 1 กพ ลงMp3 ผ่าน Pc suit ก็แฮงค์เหมือนกัน ทดลองแก้ไขหลายอย่างตามที่เพื่อนๆในบอร์ดแนะนำ ก็ช่วยอะไรไม่ได้ Nokia ไทยน่าจะตระหนักถึง Software ไทย.ให้มากกว่านี้ อย่ากอบโกย เอาเปรียบผู้บริโภคมากเกินไป เสียความรู้สึกมาก Evil or Very Mad อยากให้ QC มากๆ หากคิดว่าคนไทยโง่ ก้มหัวซื้อสินค้าโนเกีย รุ่นแล้วรุ่นเล่า คุณจะสู้ Sony - Walkman ไม่ได้ เพราะสินค้ามีมาตรฐานกว่าในราคาเหมาะสม หรือต้องเสียบางกลุ่มให้กับ i-mobile Sad Sad เริ่มเซ็งโนเกียจัง Exclamation
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2007 01:48  

Confused Confused ไปใช้รุ่นอื่นดีกว่า-ไม่ต้องซีเรียสกับเทคโนโลยีง่อย-เทคโนโลยีพิการ- Question
ChinJung_1990
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2007 23:44  

ซื้อมามะเยนนี้เอง ลืมไปว่าลงเพลงแล้วเครื่องดับ เลยใส่ไปซะเต็มที่เยย
ตอนนี้เลยต้องถอดเมม ทิ้งไว้ ไม่งั้นเปิดเครื่องมะได้ T-T ซื้อทีหลังนึกว่าจะไม่มีปัญหาแล้วซะอีก

อยู่ต่างจังหวัดไม่รุเลยว่า ศูนย์มานอยู่ตรงไหน แงงงงงงงงงงงงง

อ่ะๆ ถามอีกอย่างคะ ตอนซื้อ มีเมม128 แล้วแถม Adapterเมม มาให้ด้วยหรือเปล่าคะ
mะเหมียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 09:39  

ถ้าปัญหาเยอะอย่างนี้ ตัดรุ่นนี้ออกปายได้เรยย ...

s40 - ยังงมีให้เลือกสวยๆอีกเยอะ ...

6300 - 6288 เปงไงจ๊ะเพื่อนๆๆ ลองดูหลายๆนะๆ

บางครั้งมันสวยจิง แต่อย่างที่มีคนบอก สวยไม่เสร็จ

ก็เปลี่ยนตัวเลือกบ้างก็ดีนะจ๊ะ เหงใจคนใช้โนเกียด้วยกันน +

ลองเปิดใจดูรุ่นอื่นบ้างง + Wink
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 13:08  

ถ้าปัญหามันแก้ได้ ก็ไม่เปนไร อิอิ ไม่ซีเรียส

ทุกปัญหามีทางออก แต่ถ้ามันแก้ไม่ได้นี่ ไม่ต้องซื้อเลย - -*
คุณชายเปเป้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2007 00:54  

ผมจะซื้ออีกไม่กี่วันนี้แล้ว

อยากทรายว่า สรุปแล้วปัญหาที่เจอๆตอนนี้ สามาแก้ไขได้แล้วใช่ไหม
orginal_the
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2007 15:37  

Very Happy
โอ้วว สวยมากๆแล้วก็ยังฟังก์ชั่นดีอีก
ปัญหาการลงเพลง ตอนนี้ทางโนเกียจะแก้ได้รึยังค่ะ?

รบกวนถามราคาตอนนี้ด้วยค่ะ ว่าอยู่ที่เท่าไรแล้ว

เครื่องจริงยังไม่เห็นเลย T_T ตัวจิงใหญ่มั้ยคะถ้าเทียบกับ 7610
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2007 00:28  

กำลังรอเอาไปอัพเดตซอฟแวร์อยู่อะคะ เลยมายืนยันไมได้ว่า แก้ไขเพลงได้แล้ว แต่จากที่คนอื่นบอกมา ก็แก้กันได้แล้วนิ หรือเปล่า

ตัวจิงเครื่องเล็กๆน่ารักค่ะ ไม่ใหญ่เลยคะ ^^

ซื้อมาวันเมื่อวันเสาร์ 9890. ต่างจังหวัดนะ
original_the
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2007 01:59  

ขบคุณมากค่ะ ตอนนี้อยากได้มั่กๆ
เครืองเก่าใช้มานานแล้ว T_T

แต่คงต้องรออีกนาน .. เฮ็ออ มาดูให้เกิดกิเลสแท้ๆ T__T Twisted Evil
คุณชายเปเป้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 22:08  

พรุ่งนี้ได้เครื่องมาอะคับ คุณแม่ซื้อสีชมพูให้ ตุ๊ดออกเลยอะ-*-

อยากทราบปัญหาของมานตอนนี้จริงๆ
mะเหมียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2007 22:16  

ปัญหาเยอะมากไป เปลี่ยนไปดูรุ่นอื่นดีกว่านะ ...

แต่อย่างว่าล่ะ รุ่นนี้มันก็น่าสนใจที่ สวยย แบบ สวิงง

เฮ้ออ สวยแต่เน่าใน เปลี่ยนไปใช้รุ่นอื่นเถอะ .. แนะนำ + Crying or Very sad
Lee311
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2007 11:06  

ไม่ทราบว่า เครื่องศูนย์ตอนนี้เค้า อัพ เดต Software รึยังครับ

แล้วต้องเวอร์ชั่นไร มีปัญหาไรบ้างครับขอคร่าวๆ
lichew
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 01:40  

มีอัพเดตซอฟเว แย้ว ไปอัพได้เยย ที่ศูนย์รู้อาการดีอยู่แย้ว

เราไปอัพมา ใส่ได้ทุกเพลง ไม่มีปัญหา

สำหรับเครื่องใหม่ที่พึ่งซื้อ เราแนะนำให้เอาไปอัพเดตที่ศูนย์เยย จะได้ใช้โดยไม่มีปัญหา
ScoLL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 02:06  

ตอนนี้มีสี ไร วางขายบ้างครับ ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้ว อ่า แถมไรบ้าง

แล้วตอนไปอัพ ซอฟเเว อัพ นานมั้ยอ่าครับ
ก็แค่คนที่ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 20:37  

อยากได้7370 + เมมแค่นั้นอ่ะคะ
ไม่อยากได้สีชมพูอ่ะ
มันดูเหมือนเสียความเป็นลามูร์ไปเลยเนอะ
แบบตอนแรกออกมาไฮโซๆ อยู่ดีๆ

ไปๆมาๆ ออกมาเป็นสีชมพู ดูติงต๊อง แถมยังดูกิ๊กก๊อกด้วยอ่ะ

Sad
ฮุลล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : :p
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2007 20:18  

เครื่องศูนย์เค้าจะขายสีดำมั้ยเนี่ย รอซื้อมานานแล้วอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2007 12:29  

ใช้อยากรู้ว่าอัพซอฟแวร์นานไหม แล้วซอฟแวร์ตัวที่อัพแก้รายมั่ง
คนที่อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2007 22:40  

อยากทราบว่ารุ่น 7373 นี่ เครื่องมือสองจะราคาเท่าไหร่คะ

พอดีมีงบจำกัด ชอบรุ่นนี้มากๆเลย
Pk_guykung
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
หัวข้อ : guykung
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2007 14:10  

อยากรู้ราคามือหนึ่งของ 7370 กับ 7373 ว่าราคาเท่าไรแล้วก็ผมเห็นในเวปnokiaมันมี3สีนะของรุ่น7373อะครับผมอยากรู้ว่า7373สีดำอะครับที่ไม่มีสีน้ำตาลแทรกอะมาหรือยังอะครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2007 13:52  

ตอนนี้มือหนึ่งของรุ่นนี้ ราคากลางประมาณ 9,250 บาท ส่วนถ้าร้านค้าทั่วไปอาจแพงกว่านี้ แม่เรากำลังจะซื้อให้ หลังจากศึกษาข้อมูลมา 3 เดือน 555+ สำหรับเด็กม.ต้นค่ะ ^^
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2007 14:07  

เราเอามาให้อ่านกันนะ สำหรับคนที่สนใจ เพราะเราก็ดูๆข้อมูล รายละเอียดตัวเครื่องต่างๆ
----------------------------------------------------------------------------------------------------------
คุณสมบัติเด่น
- ดีไซน์แบบหมุนพร้อมผิวสัมผัสลายนูนอันปราณีต
- กล้องดิจิตอล 2 ล้านพิกเซล พร้อมฟังก์ชั่นซูมแบบดิจิตอล 8 เท่า และบันทึกวิดีโอ
ฟังก์ชั่นข้อความเสียง
- รองรับเทคโนโลยีไร้สาย BluetoothTM สำหรับการใช้งานแฮนด์ฟรี และการเชื่อมต่อแบบไร้สาย
- เครื่องเล่นเพลงสเตอริโอ และวิทยุ FM ในตัว
- การ์ดหน่วยความจำชนิด microSD ขนาด 128 เมกะไบต์ และสามารถเพิ่มได้สูงสุด 2 กิกะไบต์
- เทคโนโลยีเสียงแบบ Stereo widening

ขนาด
- น้ำหนัก: 104 กรัม
- สูง: 88 มม.
- กว้าง: 43 มม.
- หนา (สูงสุด): 23 มม.

ชุดจำหน่าย
- โทรศัพท์โนเกีย 7373 (พร้อมการ์ดหน่วยความจำชนิด microSD ขนาด 128 เมกะไบต์)
- แบตเตอรี่มาตรฐาน
- อุปกรณ์ชาร์จแบตเตอรี่ขนาดเล็ก AC-3U
- อุปกรณ์ Headset ระบบสเตอริโอ HS-31
- ซองผ้าเข้าชุดกับโทรศัพท์
- สายคล้องข้อมือเข้าชุดกับโทรศัพท์

ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย
ศุภณัฎฐ์ ยุนันท์พงศ์
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2007 18:12  

ชอบสวยดีแต่ทำไมไม่มีสีอื่นบ้างสีชมพูถ้าผู้ชายใช้มันจะทะแม่งๆอยู่นา!!!!หรือว่ารุ่นนี้ทำมาเพื่อladyโดยเฉพาะ เคยสงสัยอยู่เหมือนกันว่าทำไมของที่ใช้ได้ทั้ง2เพศทำไมต้องมีแบ่งเป็นรุ่นนี้ของชายรุ่นนี้ของหญิงด้วย เจอกับรองเท้าวิ่งมาทีแล้วนี่ยังมาเจอกับมือถืออีก อีกหน่อยคงลามไปถึงของกินด้วยมั้ง
มีสีสำหรีบผู้ชายแล้วนะสี Black Chromeและ Bronze black Razz Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 16:05  

ผู้ชายใช่จาน่าเกลียดไหมคับพอดีอยากได้อ่ะแต่กัวโดนหาว่าเป็นตุ๊ด-*-พอดีN70ของผมมันไปว่ายน้ามเล่นละอ่า
j_gundam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2007 18:44  

ผมกำลังจะซื้ออยู่เดือนหน้านี่แหละอะคับอยากถามว่าตอนนี้เครื่องรุ่นนี้มันมีปัญหาอารายเหลืออยู่บ้างอะคับ
มาม่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อิอิ
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 14:08  

j_gundam ผู้เขียน:
ผมกำลังจะซื้ออยู่เดือนหน้านี่แหละอะคับอยากถามว่าตอนนี้เครื่องรุ่นนี้มันมีปัญหาอารายเหลืออยู่บ้างอะคับ

ผมก็ใช้อยู่ครับ ผู้ชายเหมือนกันนี่ละครับ เท่ห์ดีออก แต่ผมใช้เครื่องนอกอะครับสีดำ เมืองไทยมีแต่สีชมพู เท่าที่ใช้มาไม่มีปัญหาอะไรเลย เสียงดังดีมากๆๆโคตรๆ ลำโพงแจ๋วเลยอะ 2 ลำโพงคู่ กล้องก็ชัดกว่า 2 ล้านรุ่นทั่วไปอีก สีคมกว่าเลยอะ รีบซื้อใช้เลยนะคับ รับประกัว่าคุ้มค่ากะราคา
อยากได้มากมายเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 12:17  

ตอนนี้ราคาประมารเท่าไหร่อ่ะค่ะ
*Pl2iNCeZ*
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 20:06  

หน่วยความจำในตัวเครื่องเท่าไหร่อ่า

ตอบกันหน่อยน้ะ

(จะเอาไว้เก็บเมสเสจ ไม่ชอบเก็บในการ์ด - -")
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2007 13:27  

*Pl2iNCeZ* ผู้เขียน:
หน่วยความจำในตัวเครื่องเท่าไหร่อ่า

ตอบกันหน่อยน้ะ

(จะเอาไว้เก็บเมสเสจ ไม่ชอบเก็บในการ์ด - -")

ประมาณ 5 เมกะไบต์ (ตามข้อมูลหน้าเว็บของโนเกีย)เพิ่มไมโครได้อีก2กิ๊ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2007 02:46  

ราคาอัพเดท ที่เชียงใหม่

nokia shop ::> 10,190 .-

Jay-Mart :: > 8,360 .-

อัจฉรา(เซนทรัล แอร์พอร์ท) :: > 8,260 .-
zionist
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2007 21:08  

อยากทราบว่าตอนนี้ถ้าผมจะซื้อมีปัญหาอะไรมั้ง คับ
อยากได้ คำแนะนำอะคับ ว่า จะซื้อที่ไหนดี และไม่โดนของปลอม แล้วพอซื้อเสร็จต้องเข้าศูนย์อัพเดท ซอฟแวร์เลยไหม หรือว่าตอนนี้เค้า ปรับหรุงมาให้ดีอยู่แล้วคับ

ขอบคุณมากคับ

ตอนนี้อยากได้ สีที่มี น้ำตาลกับดำ คับ
เลดี้ส์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2007 14:19  

ได้ยินร้านมือถื เค้าบอกว่า ... มีปัญหาตรงที่ฟังmp3ไทยไม่ได้ ถ้าเปิด เครื่องจะแฮงค์

แต่ไม่รุ้ว่าจะมีการอัพซอฟท์แวร์ รึเปล่า

อยากได้ผู้ที่รู้ ช่วยบอกหน่อยเพราะจะซื้อให้เหมือนกัน อ่า
..................
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 05:56  

รุ่นนี้โชว์รูปโทรเข้าแบบเต็มหน้าจออ่ะป่าวเนี่ย
อยากได้ง่า
i.poiz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Songkhla
หัวข้อ : 7373
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2007 12:00  

ตอนนี้ไปดูราคา ที่เทเลวิซเหลือ 6990 บาท
ทีแรกกะจะซื้อ 7390
แต่ เห็น 7373 ถูกกว่าเยอะ กะจะซื้อรุ่นนี้แล้ว- -"
p_k2badGuy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2007 20:02  

วันนี้ไปเดินหาซื้อดู(ที่เชียงใหม่) ปรากฎว่าไม่มีซักร้านเรย

เค้าบอกว่าของขาดตลาด ไม่รู้ว่าที่ขาดตลาดเพราะคนใช้เยอะๆหรือว่าเครื่องมีปัญหา

ไม่รู้ว่าที่กรุงเทพจะมีป่าว ใครรูช่วยบอกหน่อย ปิดเทอมแล้วจะไปกลับกรุงเทพซะที

อยากได้มากเรย แต่ที่เชียงให่ไม่ไม มีแต่ 7370 T_T
เลดี้ส์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 14:44  

p_k2badGuy ผู้เขียน:
วันนี้ไปเดินหาซื้อดู(ที่เชียงใหม่) ปรากฎว่าไม่มีซักร้านเรย

เค้าบอกว่าของขาดตลาด ไม่รู้ว่าที่ขาดตลาดเพราะคนใช้เยอะๆหรือว่าเครื่องมีปัญหา

ไม่รู้ว่าที่กรุงเทพจะมีป่าว ใครรูช่วยบอกหน่อย ปิดเทอมแล้วจะไปกลับกรุงเทพซะที

อยากได้มากเรย แต่ที่เชียงให่ไม่ไม มีแต่ 7370 T_T

ไปซื้อมา ที่เซนทรัลกาดสวนแก้ว เป้นเครื่อง ของ UD อ่ะ 7,100 อ่ะ ซื้อ วันที่ 24 กันยา น่ะ .... แต่ไม่รุจะหมดยัง วันนั้น เหลือ 3 เครื่องอ่ะ สีชมพู >.<,,

บอกช้าไปป่าวเนี่ย -*-
terylove
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia 7373
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 01:12  

ที่สมุทรปราการมีขายอยุ่อีก3เครื่องมั้ง แต่ม่ายรุ้ว่าหมดปายหรือยาง ราคาเครื่องละ6400บาท
ใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีมาก
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 00:52  

ก้อไม่เหงว่ามีปัญหาอะไร ทั้งเรื่อง ลงเพลงmp3 ก้อปกติดี เราเปลี่ยนเมมการ์ดเป็น512เองก้อฟังเพลงได้เป็นร้อยๆๆเพลงจนเบื่อแล้ว
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: