Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 7390 Tribal art & Ethnic decoration - L'Amour Collection
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 584 / เข้าชม: 901234
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 7390
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2007 20:49  
ตอบโดยอ้างถึง  

tarata ผู้เขียน:
7390 ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับเมื่อวาน 13,500 บาทซื้อให้แฟน ลงเพลงแล้วถึงแม้ยังไม่ได้เปลี่ยนชื่อเพลงเป็นภาษาคาราโอเกะก็ไม่มีปัญหา แต่ตอนลงผมใช้ w800i ของผมส่งผ่าน BT ให้ไม่มีปัญหาอะไรเลยผ่านฉลุย ส่วนธีมก็ใช้เครื่องผมโหลดแล้วส่งต่อผ่าน BT เช่นกันก็ไม่มีปัญหาอะไรเลย ตอนนี้รู้สึกโล่งใจเป็นอย่างมากที่ไม่เกิดปัญหา เสียงดังใช้ได้แม้จะไม่แจ่มเหมือน w800i จอแสดงผลคมชัดดีแต่มืดไปหน่อย ถ้าเทียบกับ w800i ของผมซีดไปเลย โดยรวมรู้สึกดีมากๆที่ยิ่งรู้สึกคือแฟนพอใจมากไม่มาวีนใส่ก็โอเคแล้วครับ

ไอ้ตรงที่บอกว่า "เมื่อเทียบกับ w800iของผมซีดไปเลย" นี่หมายความว่าไงครับ หมายความว่า7390หน้าจอมืดกว่าw800i อีกหรอ ถ้าเป็นยั่งงั้นก็มืดมากมายเรยยืซิ ใช่มั้ยครับ ตอบด่วนน๊ะคับ ผมกะลังจาซื้อแล้ว ต้นเดือนเมษาก็น่าจะซื้อ กะลังลังเลระหว่าง 7390 กับk790i อยู่นะครับ
อีกคำถามนะครับคือภาพตอนกลางคืนเป็นยังไงมั่ง มีnoiseขึ้นมั่งมั้ยครับ ถ้ามีมีเยอะมั้ย แล้วภาพสวยมั้ยครับ คือ w550i ของผมภาพกลางคืนไม่แจ่มเรยย์ ขอบคุณมากครับ
tarata
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2007 20:52  

ลั่ลล๊า ผู้เขียน:
มีเมมแถมให้ปะคะ แล้วได้เพิ่มเท่าไหร่ ถ้าจะซื้อเมมซัก2GB ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่หรอ ขอมือหนึ่งนะ แต๊งสำหรับคำตอบค่า

เพิ่มได้2Gbครับ แต่ รุ้แต่ว่า 1Gb ราคาประมาณ450 ครับ อันนี้คือถูกสุดอ่านะ ในงามคอมมาทถูกกว่้านี้อีกครับแต่เสียดายเลิกไปแล้ว
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2007 06:38  

ลั่ลล๊า ผู้เขียน:
มีเมมแถมให้ปะคะ แล้วได้เพิ่มเท่าไหร่ ถ้าจะซื้อเมมซัก2GB ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่หรอ ขอมือหนึ่งนะ แต๊งสำหรับคำตอบค่า

เพิ่มได้2Gbครับ แต่ รุ้แต่ว่า 1Gb ราคาประมาณ450 ครับ อันนี้คือถูกสุดอ่านะ ในงามคอมมาทถูกกว่้านี้อีกครับแต่เสียดายเลิกไปแล้ว
E-Z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2007 14:38  

หน้าจอด้านในใหญ่เท่า N 73 ป่าวอ่า แล้วเครื่องมีปัญหามั้ยเอ่ย
Suomi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Helsinki ,FI
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2007 12:21  

คุณสมบัติดีมากๆ
แครอทจ๋า
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ : Re: 7390
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2007 14:08  

7390 ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับเมื่อวาน 13,500 บาทซื้อให้แฟน ลงเพลงแล้วถึงแม้ยังไม่ได้เปลี่ยนชื่อเพลงเป็นภาษาคาราโอเกะก็ไม่มีปัญหา แต่ตอนลงผมใช้ w800i ของผมส่งผ่าน BT ให้ไม่มีปัญหาอะไรเลยผ่านฉลุย ส่วนธีมก็ใช้เครื่องผมโหลดแล้วส่งต่อผ่าน BT เช่นกันก็ไม่มีปัญหาอะไรเลย ตอนนี้รู้สึกโล่งใจเป็นอย่างมากที่ไม่เกิดปัญหา เสียงดังใช้ได้แม้จะไม่แจ่มเหมือน w800i จอแสดงผลคมชัดดีแต่มืดไปหน่อย ถ้าเทียบกับ w800i ของผมซีดไปเลย โดยรวมรู้สึกดีมากๆที่ยิ่งรู้สึกคือแฟนพอใจมากไม่มาวีนใส่ก็โอเคแล้วครับ

ไอ้ตรงที่บอกว่า "เมื่อเทียบกับ w800iของผมซีดไปเลย" นี่หมายความว่าไงครับ หมายความว่า7390หน้าจอมืดกว่าw800i อีกหรอ ถ้าเป็นยั่งงั้นก็มืดมากมายเรยยืซิ ใช่มั้ยครับ ตอบด่วนน๊ะคับ ผมกะลังจาซื้อแล้ว ต้นเดือนเมษาก็น่าจะซื้อ กะลังลังเลระหว่าง 7390 กับk790i อยู่นะครับ
อีกคำถามนะครับคือภาพตอนกลางคืนเป็นยังไงมั่ง มีnoiseขึ้นมั่งมั้ยครับ ถ้ามีมีเยอะมั้ย แล้วภาพสวยมั้ยครับ คือ w550i ของผมภาพกลางคืนไม่แจ่มเรยย์ ขอบคุณมากครับ

ถ้าคุณชอบถ่ายภาพตอนกลางคืน ต้อง K790i เพราะลองถ่ายมาแล้ว ภาพสว่างมากเลย
dear_เดียร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2007 01:24  

ตอนนี้ตัดสินใจจะซื้อรุ่นนี้คะ พอจะทราบมั้ยคะว่ารุ่นนี้มีปญหามากรึเปล่าค่ะฦ
แล้วปัญหาเรื่องการลงเพลง ตอนนี้ทางศูนย์ได้ปรับปรุงรึยังค่ะ?
อยากได้รุ่นนี้มากเลยคะ เพราะว่าตอนนี้ไม่มีมือถือใช้ (เพิ่งถูกขโมย) T__T

ปล.ขอบคุนล่วงหน้านะคะ สำหรับคำตอบ
papbydeks
Year's Star

หัวข้อ : flash
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2007 21:49  

อยากรู้ว่ารุ่นนี่มันใช้ธีม flash ได้เป่าค่ะ

แบบพวก nseries อ่ะค่ะ

ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ

ขอบคุณค่า.. Surprised Very Happy Laughing
7370/7373
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : musicการฟังเพลงให้เพราะจ้า
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2007 21:37  

ไม่ยากหากจะหังเพลงmp30จากnokia7370และ7373ให้เพราะ เริ่มเลยนะ
1.เข้าไปในห้องนอน
2.หาหมอน1ใบ
3.สวิง(หมุน)โทสับ แล้วเปิดเพลงที่ต้องการฟัง
4.เอาด้านหน้าจอวางลงบนที่นอน(ไม่ต้องหมุนฝาปิดนะ)
5.เอาหมอนทับให้พอดีหัวที่เราจะนอน(อย่านอนแรงนะ เดี่ยวโทสับหัก)
6.เอาหุเเนบฟังเพลงอย่างสบายใจเฉิบ
ใช้วิธีนี้แล้วฟังเพลงเพราะขึ้นมากๆ ได้ยินเสียงทำนอง/คอรัส/ดนตรีอะไรต่อมิอะไรต่างๆชัดขึ้นมาก เสียง3dชัดแบบกังวาน เหมือนฟังในห้องน้ำ(ไม่เวอร์ พูดจริง!!)ไม่รุ้ว่าวินี้ใช้ได้ผลกับโนเกียรุ่นอื่นๆหรือแบรนด์อื่นอย่างไอโมบาย/ซัมซุง/โมโตโรล่า หรือเปล่านะ เอาไปลองใช้ดูกันนะ แต่ที่รุ้ๆคือใช้7370/7373ได้ผลมาแล้วล่ะ ใครได้ผลไม่ได้ผลยังไงก็มาบอกต่อๆกันไปเรื่อยๆนะฮับ
ribahi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 14:44  

hibari ผู้เขียน:
ลดลงมาสัก 15000 บาทจะซื้อเลย Neutral

แจก ฟรี เลยดีไหมคับ
mIckymOuse*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 16:24  

อยากรู้ค่ะว่ารุ่นนี้
1. มีโปรแกรมdictionaryมั้ยค่ะ ถ้าไม่มีลงเพิ่มด้ายมั้ย
2. กล้องด้านในถ่ายภาพได้มั้ยค่ะ

ขอcommentระหว่าง7390 กับ 71 อ่ะค่ะรุ่นไหนดีกว่าค่ะ คือชอบพับๆอ่ะค่ะ
tonezone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา9900แล้วคับ
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 19:37  

ไปเจอในคาร์ฟูร์เหลือ9900แล้วคับอยากซื้อสีดำจังเยย
อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2007 13:41  

พี่ขา มันเหลือเก้าพันกว่าแล้วจิงๆหรอค้ะ
nabuchi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 13:55  

ก้อเหนที่บลิสเทลอ่ะ 9900 เพราะฉะนั้นราคาส่งคงถูกกว่านี้เนอะ ซัก8500ก้อยังดี หุหุ
โพสยากจิง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 23:28  

ตอนนี้ราคาลงเหลือ9900แล้วศูนย์อื่นลงหรือยังแล้วสิ้นเดือนราคาจะลงอีกไหม อุปกรณ์ภายในกล่องมีอะไรมั่งค่ะมีซองแถมให้ไหม เครื่องสีชมพูใช้ไปนานเครื่องจะเหลืองหรือป่าว ขณะคุยโทรสับมีเวลาในการโทรว่าโทรไปกี่นาทีแล้วหรือป่าวค่ะ(โชว์ขณะโทร) ใครที่ใช้แล้วช่วยบอกทีค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
Sincerely
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 00:28  

กำลังสนใจอยากได้เครื่องใหม่แต่เท่าที่อ่านมาปัญหามีเยอะจังครับ อยากรู้ว่าล๊อตล่าสุดได้แก้ไขแล้วหรือยังครับ
pussiescatz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 08:27  

เครื่องสีชมพูมันจะเหลืองไหมเอ่ย อยากรู้ด้วยคนค่ะ แล้วเพื่อนๆใส่ซองกันไหมคะ มีซองน่ารักเหมาะกะเครื่องไหม อยากจะซื้อใส่บ้าง
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 16:27  

ที่บลิสเทลมีสีดำอย่างเดียวนะครับ ราคา 9900

มีเครื่อง แบต หูฟัง ที่ชาร์ต เมม 128MB

แอบสนเหมือนกัน
E-Z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 10:38  

จะลงเพลงยังไงหละที่นี้สาย USb มะแถมมาให้แล้วปัญหาที่
ลงเพลงไทยแลว้เครื่องค้างนี้หายไปรึยัง แอดเมลล์มาแนนะที่น๊า pe_littleevil@hotmail.com
SUPER SUGAR
Year's Star

หัวข้อ : 7390 ใช้ดีม่ะมีปัญหา
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 11:07  

ใช้อยู่ม่ะมีปํญหา ซื้อที่ Telewiz shop Big c ราม 1 ก่อนสงกรานต์ ราคา 11900 แต่เมื่อวานไปดูอีกที ลงแล้วจ้า เหลือ 9900 เครื่องของ Mlink version ใหม่ จะม่ะมีปัญหาเรื่องลงเพลงนะ วิธีดู version ให้กด *#0000# ถ้าเป็น version 4.51 คือใหม่สุด ไม่ต้องไป อัพใหม่ ลงเพลงได้เลยค่ะ เราชอบรุ่นนี้ตามมาได้สุดท้ายได้สมใจ Lot ใหม่ด้วย เย้ๆๆ
เวลาลงเพลงสามารถใช้ card leader หรือ ต่อกับสาย USB ก็ได้ใช้ร่วมกับของยี่อื่นได้เพราะของแฟนเราอ่ะ ซื้อ LG KG200 มาอ่ะ เขาแถมทั้ง Card leader & USB เอามาใช้กับ 7390 ได้หมดม่ะมีปัญหาจ้า ลองดูนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 21:53  

อยากรู้ว่าที่ไหนบ้างที่ขายเป็นสีชมพู และราคา 9900บาท
อยากได้อ่า
|<!^^ E-Z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 23:46  

อยากรู้ว่าถ้าเราจาเอาข้อความจาก N72 ลงคอม แล้ว ก้อบ ข้อความลง 7390 ได้ป่าวอะ

เพื่อนส่งข้อความ มา อ่า แล้วอยากเกบไว้ จาทำได้ไหมยังไงก้อช่วยบอกททีน๊า ถ้าทำได้บอกทีจาทำยังไง ขอบกราบขอบพระคุณอย่างแรงกล้า
SUPER SUGAR
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 13:05  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าที่ไหนบ้างที่ขายเป็นสีชมพู และราคา 9900บาท
อยากได้อ่า

Telewiz Big C รามอ่ะ มีทั้ง 2 สี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 18:50  

SUPER SUGAR ผู้เขียน:
อยากได้อ่า

Telewiz Big C รามอ่ะ มีทั้ง 2 สี

อ่า รามไหนอ่ะ รามคำแหงแน่เลย เค้าอยู่รามอินทราน่ะ
ต้องรีบไปซื้อ เด๋วของหมด เซงเรย ยังไงก็ขอบคุณมากนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 14:02  

ที่ไหนอ่าคับอยากได้มากๆเลยอ่ะสีชมพูนะสวยสีดำแล้วดูแล้วหม่นๆอ่ะไม่ชอบตอบเร็วได้วยนะคับที่ไหนมีขายบ้าง
nudee
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 19:05  

SUPER SUGAR ผู้เขียน:
อยากได้อ่า

อ่า รามไหนอ่ะ รามคำแหงแน่เลย เค้าอยู่รามอินทราน่ะ
ต้องรีบไปซื้อ เด๋วของหมด เซงเรย ยังไงก็ขอบคุณมากนะ

ถ้ายังไงลองเช็คราคาอีกนะคะ เพราะเราเข้าไปดูมาราคา 9900 บาทจริงแต่ไม่มีmircro sdแถมมานะคะ เราเองก็ยังงงเหมือนกันเพราะโทร.ไปเช็คราคามาที่ร้านมาบุญครองเค้าบอกว่า11400 บาท เป็นร้านประจำเวลาเราเปลี่ยนโทรศัพท์น่ะ
Untitled *
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 19:42  

ซื้อมาแล้ว ราคา 9900 สีดำน้ำตาล แถมเมม 128 แล้วก้อสายคล้อง

ตอนแรกจะเอา 7373 แต่เค้าบอกว่าไม่ดี เลยเอาอันนี้ดีกว่า เพิ่มตังอีกนิดได้กล้อง 3 ล้าน

(แต่ชอบดีไซน์ของ 7373 มากกว่า Crying or Very sad)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 21:49  

Untitled * ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้ว ราคา 9900 สีดำน้ำตาล แถมเมม 128 แล้วก้อสายคล้อง

ตอนแรกจะเอา 7373 แต่เค้าบอกว่าไม่ดี เลยเอาอันนี้ดีกว่า เพิ่มตังอีกนิดได้กล้อง 3 ล้าน

(แต่ชอบดีไซน์ของ 7373 มากกว่า Crying or Very sad)

ที่โคราชยัง 14000 อยุ่เลย เซ้ง ๆ
Deweydiaz
Year's Star

หัวข้อ : คิดดีๆก่อนน้า
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 12:55  

ใช้ 7390 มาเพิ่งสองเดือนเอง..ระวังเรื่องการโหลดเพลงสุดๆ เปลี่ยนเป็นภาษาอังกฤษก่อนทุกครั้ง เพราะได้ยินเรื่อง error ตามที่เพื่อนๆโพสลงกระทู้มา แต่สุดท้ายก็ต้องเอาเครื่องเข้าศูนย์อยู่ดี เนื่องจากหน้าจอเสีย มันเป็นเส้นและสั่นตลอดเวลา.. ห่วยชะมัด ขอบอกว่าไม่เคยทำเครื่องตกหรือตกน้ำเลย รักษาเท่าชีวิต ... แถมพอเเครื่องเข้าศูนย์ N0kia ยังไม่มีอะไหล่..เซ็งมั่กๆ เนี่ยเอาเข้าศูนย์ตั้งแต่วันที่ 16 เม.ย.50 จนถึงวันนี้ 29 เม.ย.50 ยังไม่มีอะไหล่อยู่เลย โดยทางศูนย์แจ้งว่าเครื่องยงเป็นรุ่นใหม่ต้องรออีกสักพัก.... ขอให้เพื่อนๆที่กำลังตัดสินใจ คิดดูดีๆนะคะ.. ไม่อยากให้เสียความรู้สึกและเสียดายตังค์เหมือนเรา
vicza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : อยากจะแนะนำ nokia 7390 เหลือ 9900 แล้วและ firmware v4.51
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 14:40  

.....ตอนนนี้ต้องขอบอกว่ารุ่นคุ้มมากๆๆ ครับ เมื่อเทียบราคาที่ปรับลดลงมาเหลือแค่ 9900 ได้ทั้ง จอ 2.2นิ้ว 16.7ล้านสี mp3 วิทยุ กล้อง 3ล้านมี af macro แฟรช เพิ่มเมมได้เป็นแบบ microSD ซึ่งมีราคาถูก มี infared bluetooth 2.0 รองรับ A2DP edge ลำโพงสเตอริโอ 2 ตัว ถ่ายวิดีโอ ระดับ VGA 640*480 ถือเป็นรุ่น TOP S40. ของโนเกียเลยนะครับ รุ่น n หลายๆ ตัวยังให้ไม่ครบขนาดนี้เลยนะครับ

....ส่วนปัญหาที่หลายๆคนกลัวเกี่ยวกับรุ่นนี้ เรื่องลง mp3
เพลงไทย แล้วเจออาการ restart ใส่ mem. 1g แล้วมีปัญหาบ้าง

.. ..หลังจากที่ผมได้ลองใช้งาน เกือบ 2 อาทิตย์ ผมไม่เจอปัญหาการ restart แม้แต่ครั้งเดียว ลง mp3 เพลงไทย ก็สามารถอ่านและเล่นเพลงได้เลย *โดยไม่ต้องไปแก้ id tag. อะไรเลยครับ* ตอนนี้ใช้เมม 1g ของ kingston ก็ไม่มีปัญหาอะไร ..ขอยืนยัน นั่งยัน นอนยัน เลยครับ..

**สำคัญคือ firmware ต้องเป็น v.04.51 29-11-06
RM-140 ตัวล่าสุด ซึ่งน่าจะออกมาแก้ไขปัญาทั้งหมดแล้ว
กด *#0000# เช็คกันก่อนซื้อนะครับ หรือซื้อมาแล้ว
ก็แนะนำไปอัพที่ศูนย์โนเกีย เพราะเห็นว่าบางคนยังเป็น
v.3.xx อยู่เลย**

**ปล. ผมเป็นแค่ user ที่เห็นว่ารุ่นนี้ของเค้าดีจริง
ราคาเหมาะสม..ก็อยากจะแนะนำให้เพื่อนๆ ได้ลองใช้งานกันดูเท่านั้นนะครับ

มาโคร รุ่นนี้ผมชอบมากๆ เลยครับ เป็นแบบ auto คือเมื่อถ่ายวัตถุที่อยู่ในระยะไกล้ๆ กล้องก็จะปรับเป็น
โหมดมาโคร ให้เลย..สะดวกจริงๆๆ
ตัวอย่าง..

อีกทีน่า..
ผมว่ารุ่นนี้ถ่ายภาพมาแล้วให้สีที่เป็นธรรมชาติ ไม่เวอร์
หรือสีเพี้ยนๆ เหมือนโนเกียหลายๆรุ่น

สุดท้ายยย....
จับภาพหน้าจอ ที่ลองถ่าย VDO ที่ขนาด VGA 640*480
แล้วเปิดดูในคอม ก็ไม่เลวเลยนะครับ สวยๆๆ
แต่เปลือง mem. มากลองถ่าย 1นาที กินไป 15 เมกเลย
แนะนำให้ซื้อ mem เพิ่มนะครับ 1gig 410
kingston@pantip
**แนะนำ ติ-ชม ด้วยนะครับ มือใหม่ ถ่ายยังไม่สวย..

ที่มา http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T5355950/T5355950.html
vicza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : วิธีแก้ปัญหา "ภาษาต่างดาว - ยึกยือ" เมื่อเล่นเพลงในโทรศัพท์
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 14:55  

ปัญหาภาษาต่างดาว - ยึกยือ อ่านไม่รู้เรื่องเกิดขึ้นเวลา
เราเล่นเพลงในโทรศัพท์ ซึ่งผู้ใช้หลายคนมักจะพบเจอกัน
และรู้สึกรำคาญ หลาย ๆ คนไม่ทราบว่ามีวิธีแก้อย่างไร
สังเกตได้จากความถี่ที่มากในการตั้งกระทู้ถามเกี่ยวกับ
ปัญหาดังกล่าวอยู่เนือง ๆ เป็นระยะ ๆ

สาเหตุที่มันแสดงเป็นภาษายึกยืออ่านไม่รู้เรื่องนั้นก็เพราะว่าโปรแกรมสำหรับเล่นเพลงส่วนใหญ่ในโทรศัพท์จะไม่รองรับภาษาไทย ซึ่งในไฟล์เพลง ๆ หนึ่งนั้นนอกจากจะประกอบไป
ด้วยการเข้ารหัสเสียงในระบบดิจิตอลแล้ว ยังมีข้อมูลอื่น ๆ แนบมากับไฟล์นั้น ๆ ด้วย เช่น ชื่อคนร้อง ชื่อวง ชื่ออัลบั้ม ฯลฯ ที่บางครั้งจะใส่เป็นภาษาไทยมา ทำให้เมื่อเล่นเพลงโปรแกรมจึงไม่สามารถแสดงข้อมูลดังกล่าวเวลาเล่นให้เป็นภาษาที่ถูกต้องได้ จึงปรากฏออกมาในรูปของตัวอักขระแปลก ๆ อย่างที่เห็นกัน ซึ่งถ้าเป็นภาษาอังกฤษก็จะไม่พบปัญหาดังกล่าวแต่อย่างใด นอกจากนี้บางครั้งก็ไม่ได้พบปัญหาแต่เพียงเฉพาะกับภาษาไทยเท่านั้น แต่ภาษาจีน ภาษาเกาหลี หรือภาษาอื่น ๆ ที่โปรแกรมเล่นเพลงในเครื่องโทรศัพท์ไม่รองรับ ก็จะพบปัญหาภาษายึกยือเหมือนกับ ภาษาไทยเช่นเดียวกัน

อ่านต่อที่นี่ http://topicstock.pantip.com/mbk/topicstock/2006/11/T4890792/T4890792.html
vicza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : 3D stereo
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 15:11  

ลำโพงเป็นแบบ 3D stereo เสียงใส ไพเราะกังวานดีครับ
แต่ต้องกางฝาพับออกนะครับ เพราะลำโพงมี 2 ตัว
ตัวหนึ่งอยู่ตรงหูฟังอยู่บนสุด อีกตัวอยู่ตรงบริเวณไมค์ล่างสุดครับ
เวลาใช้น่าจะวางตะแคงข้างอะครับเสียงที่ได้จะได้ออกซ้ายขวาเลยครับ

vicza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : เสน่ที่น่าหลงไหล nokia 7390
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 15:23  

เรามาชมความสวยงามของเครื่องรุ่นนีกันดีกว่าครับ

ถ้าใครไม่ชอบก็ขอโทษด้วยนะครับ
vicza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ภาพถ่ายจากกล้อง nokia 7390
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 15:45  

ภาพถ่ายจากกล้อง nokia 7390

มีอะไรเพิ่มเติมจะเอามาให้ดูกันนะครับ
vicza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : 7390
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 16:11  

เก็บตังอยู่ รอก่อนนะเจ้า 7390

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 22:16  

ใครก้อได้ตอบที่ อัพเดต firmware เองได้มั้ยอ่าเหงในเวป nokia มานมีให้โหลดโปรแกรมอัพโหลด firmware อะ แลว้ต้องไปอัพที่ศูนย์โนเกียเหรอ เค๊าจาพให้เรานานมั้ยอ่าหรือว่ายางงายยังไงก้อช่วยบอกหน่อยน๊า
บุคคลทั่วไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 11:23  

ซื้อมาแล้วเมื่อวันเสาร์ (28/4/50) ที่มาบุญครองครับ ตอนแรกก็ลังเลเห็นว่ามีปัญหาเรื่องลง mp3 แต่พอได้มากลับเปลี่ยนเป็นชอบมากๆเลยครับ เสียงออกลำโพงนี่ดีมาก ๆ เลย ผมไม่เจอปัญหาเรื่องลงเพลงเลย ยังไม่เคยแฮงค์เลย ชอบมากครับ เกือบลืมซื้อสีดำมาครับ เดือนก่อนใช้ n73 อยู่ ขายเพื่อนไป เพราะเบื่อชอบเกิดอาการค้างเป็นประจำครับ ไม่อยากใช้ซิมเบี้ยนแล้ว เบื่อครับ
pie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 00:23  

รบกวนถามหน่อยนะคะ ว่าตัวกล้องด้านนอก 3 ล้านอะ ใช้ถ่ายรูปตัวเองได้มั๊ยคะ คือเวลาหันมาถ่ายรูปตัวเองจะมีภาพของเราขึ้นที่จอเล็กด้านนอกรึเปล่าคะ (เพื่อจะได้เห็นว่าถ่ายตรงตัวป่าวอะ) Laughing งงคำถามปะเอ๋ย Embarassed
KKK777
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 01:56  

อยากจะถามว่า ระหว่าง 7390 กับ D900i ตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน อ่า คับ แล้ว D900i มันเปลี่ยน theme ได้มั้ยอ่ะคับ ช่วยเปรียบเทียยบให้ทีครับ มือถือหายตอนนี้ไม่มีมือถือใช้แล้วครับ

*** แล้ว Pop Port มันเปนยังไงหรอครับใช้ทำไรได้ ช่วยบอกหน่อยว่ารุ่นไหนมี Pop Port บ้างอ่ะครับ N80 มีมั้ย?
*Haziness*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 10:09  

ซื้อมาม่ะวานนี้อ่ะ ซื้อกะ powerbuy 9900
มานยางเปงเวอ3.84
23-10-06
RM-140
อยู่เรยอ่ะ
ทามงายดีอ่ะ
ที่มาบุญครองเค้าบอกอัพโปรแกรมด้ายเสีย300แหละ
ว้ายขายด้ายม่ะอ่ะค่ะ
หรือมีวิธีแก้อย่างอื่นค่ะช่วยบอกหน่อย
vicza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 15:00  

*Haziness* ผู้เขียน:
ซื้อมาม่ะวานนี้อ่ะ ซื้อกะ powerbuy 9900
มานยางเปงเวอ3.84
23-10-06
RM-140
อยู่เรยอ่ะ
ทามงายดีอ่ะ
ที่มาบุญครองเค้าบอกอัพโปรแกรมด้ายเสีย300แหละ
ว้ายขายด้ายม่ะอ่ะค่ะ
หรือมีวิธีแก้อย่างอื่นค่ะช่วยบอกหน่อย

ไปที่ศูนย์ โนเกียเลยสิครับ อยู่ในประกันฟรีครับผม
ถ้าไม่ชอบขายต่อผมไหม สีดำหรือป่าวอะ ราคาถูกหน่อยนะไม่ค่อยมีตังอะคับ อิอิ
KKK777
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 19:04  

อยากจะถามว่า ระหว่าง 7390 กับ D900i ตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน อ่า คับ แล้ว D900i มันเปลี่ยน theme ได้มั้ยอ่ะคับ ช่วยเปรียบเทียยบให้ทีครับ มือถือหายตอนนี้ไม่มีมือถือใช้แล้วครับ

*** แล้ว Pop Port มันเปนยังไงหรอครับใช้ทำไรได้ ช่วยบอกหน่อยว่ารุ่นไหนมี Pop Port บ้างอ่ะครับ N80 มีมั้ย?
F.POR
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 20:18  

pie ผู้เขียน:
รบกวนถามหน่อยนะคะ ว่าตัวกล้องด้านนอก 3 ล้านอะ ใช้ถ่ายรูปตัวเองได้มั๊ยคะ คือเวลาหันมาถ่ายรูปตัวเองจะมีภาพของเราขึ้นที่จอเล็กด้านนอกรึเปล่าคะ (เพื่อจะได้เห็นว่าถ่ายตรงตัวป่าวอะ) Laughing งงคำถามปะเอ๋ย Embarassed

ถึงขึ้น ก็มองไม่เห็นหรอกนะ เพราะกล้องมันอยู่ฝาพับด้านล่าง (เข้าใจมะ) จอจะอยู่ฝาพับบน กล้องอยู่ฝาล่าง ดูรูปประกอบละกันนะ
7390
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 23:43  

เครื่อง m-link เป็น 4.5 แล้ว
แต่ไม่มีการเปลี่ยนเครื่องใหม่ใน 7 วัน
ถ้าเดินออกจากร้านแล้วพบว่ามีปัญหาส่งศูนย์อย่างเดียว
บุญพิงค์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะไปซื้อพรุ่งนี้แล้วค่ะ
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 09:02  

จะไปซื้อพรุ่งนี้แล้วค่ะ
1.อยากถามเพื่อนๆว่าเสียงเรียกเข้าของเจ้าเครื่องนี้มันดังดีปล่าวคะ ก็เห็นว่าลำโพงมี 2 ตัว แต่อยูที่ด้านในฝาพับอ่ะค่ะ
2.เพื่อนๆว่าสีไหนสวยกว่ากันคะ เราอยากได้สีขาว-ชมพูน่ะค่ะ แต่กลัวว่าใช้ไปนานๆแล้วจะดำ ของเพื่อนๆมีใครใช้แล้วตัวบอดี้มันหมองลงบ้างคะ
3. บางคนบอกว่า หน้าจอค่อนข้างมืด ไม่ทราบว่ามันมืดมากปล่าวคะ แล้วถ้าอยู่ในที่มืด หน้าจอจะสว่างดีมั้ยคะ
แต่อีกใจนึงก็อยากได้ k550i น่ะค่ะ เพราะเราไม่เคยใช้มือถือแบบฝาพับเลยค่ะ กลัวจะมีปัญหาเรื่องสายแพร์ด้วย ขอบคุณที่ตอบคำถามล่วงหน้าเลยละกันค่ะ
เรามีเวบโหลดพวกธีม วอลเปเปอร์ mp3 ฟรี มาฝากเพื่อนๆที่ยังไม่รู้ด้วยค่ะ
www.zedge.net
บุญพิงค์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 09:26  

Pop-Port ก็คือ port ที่มีหลายๆซี่น่ะ อยู่ข้างล่างตัวเครื่องน่ะค่ะ มีอยู่กับ Nokia บางรุ่น

เอาไว้ใส่ Data link , กล้องเสริม , หูฟัง ฯ
N80 นี่ก็จะมี Pop-Port เช่นกันค่ะ
ninesine
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 12:11  

วิธีการใช้งาน video call ต้องทำไงมั่งอ่ะคะ
กุลธิดา-พา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โนเกีย 7390
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 14:50  

รบกวนถามผู้ใช้โนเกีย 7390 หน่อยค่ะ ว่าทำยังไงให้ภาพคนที่เราโทรออก มีขนาดใหญ่เหมือนเวลามีคนโทรเข้ามาหาเราหน่ะค่ะ
pie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 17:30  

F.POR ผู้เขียน:
pie ผู้เขียน:

ถึงขึ้น ก็มองไม่เห็นหรอกนะ เพราะกล้องมันอยู่ฝาพับด้านล่าง (เข้าใจมะ) จอจะอยู่ฝาพับบน กล้องอยู่ฝาล่าง ดูรูปประกอบละกันนะ

เข้าใจคะขอบคุณนะคะที่ช่วยตอบ Thank u
NastyGrrl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 17:35  

ไอกล้องด้านในนี้ ตกลงใช้ถ่ายรูปไม่ได้หรอค่ะ หรือว่า ถ่ายได้แต่กล้องด้านหลังแล้ว กล้องด้านในมีไว้เพื่ออะไรค่ะ ไม่เข้าใจค่ะ กะจะซื้อพอดีแต่อยากได้กล้องในที่สามารถถ่ายรูปได้
ช่วยตอบหน่อยคะ
nudee
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 17:58  

NastyGrrl ผู้เขียน:

ไอกล้องด้านในนี้ ตกลงใช้ถ่ายรูปไม่ได้หรอค่ะ หรือว่า ถ่ายได้แต่กล้องด้านหลังแล้ว กล้องด้านในมีไว้เพื่ออะไรค่ะ ไม่เข้าใจค่ะ กะจะซื้อพอดีแต่อยากได้กล้องในที่สามารถถ่ายรูปได้
ช่วยตอบหน่อยคะ

เท่าที่ได้ข้อมูลมา กล้องด้านในนี้เอาไว้สำหรับรองรับการสื่อสารแบบเห็นหน้าค่ะ ใช้ถ่ายรูปตัวเองไม่ได้ค่ะ ไม่รู้ว่าข้อมูลที่ทราบมาจะถูกมากน้อยแค่ไหนนะคะ
Vermouth*Za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 00:27  

ninesine ผู้เขียน:
วิธีการใช้งาน video call ต้องทำไงมั่งอ่ะคะ

เมืองไทยยังไม่รองรับระบบอ่ะค่ะ

ขอถามหน่อยนะคะ รุ่นนี้อุปกรณ์ในกล่องมีอะไรบ้างคะ, ที่เสียบหูฟังเป็นแบบแจ๊ค 3.5 ใช่มั้ยคะ, จอมืดมั้ยคะ, แล้วสีขาว - ชมพู ใช้แล้วมันจะดำป่ะคะ ?? พอดีกะลังตัดสินใจซื้อค่ะ เลยขอศึกษาข้อมูลไว้ก่อน ตอนนี้ราคาถูกดี สเป็กก็เยี่ยม ^^"
F.POR
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 13:06  

ที่ไหนราคา9900บาทหรอ
เมื่อวานไปดูมา12000-14000ทั้งนั้น (mbk)
F.POR
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 13:19  

เมื่อวานไปดูมา12000-14000ทั้งนั้น (mbk)
*Pl2iNCeZ*
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 13:20  

สรุปว่าตอนนี้มัน 9,900 ใช่มั้ยเอ่ยยย

จะซื้อแล้วววววว

เพราะแม่ก็จะซื้อด้วย

จะได้ใช้เป็นฝาแฝด Very Happy

แล้วลำโพงใช้ได้ดีหรือป่าววววว

อย่างนี้ Data link ใช้กับ N80 ได้มั้ย

จะได้ไม่ต้องซื้อ 2 อัน เพราะของ N80 ถูกหมากัดจนพัง - -"
nudee
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 14:28  

ลองเข้าไปดูwebของblisstelจะเป็น 9900 บาทค่ะแต่เราก็ไม่เคยเดินเข้าไปดูที่ร้านนะคะ แค่เข้าไปเช็คในnetแค่นั้นเอง เราซื้อมา 10200บาท แล้วก็ซื้อmini sd เอง 1 G ราคา 400 บาท เอา N 73 meไปแลกมา เหลือเงินอีกตั้งเยอะแน่ะ อิอิ
*Haziness*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 22:49  

1.ถ้าไปอัพเวอชั่นเปน v 04.51 แล้วเวลาลงเพลงไทยมานจราหาย
รีสตาร์ทเครื่องเองม่ะอ่ะค่ะ
2.แล้วถ้าเราไปอัพตามมาบุนครองมานจราหลุดประกันม้ายอ่ะค่ะ
3.แระถ้าไปเข้า0 โนเกียมานช้ายเวลานานม้ายอ่ะค่ะ
Vermouth*Za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 23:29  

วันนี้ไปเซ็นทรัลลาดพร้าวมาค่ะ โนเกียไปตั้งบูธขายเองเลย (เหมือนเป็นงานมือถืออ่ะค่ะ มีซัมซุงด้วย) รุ่นนี้ราคา 9900 บาทจริงๆค่ะ ขนาดราคาของโนเกียเลยนะ MBK 12000-14000 เลยเหรอคะ ร้านไหนง่ะ เพราะเราจะไปซื้อที่ MBK แล้วเนี่ย = ="
Mr.xzero
Year's Star

หัวข้อ : Re: โนเกีย 7390
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 23:52  

กุลธิดา-พา ผู้เขียน:
รบกวนถามผู้ใช้โนเกีย 7390 หน่อยค่ะ ว่าทำยังไงให้ภาพคนที่เราโทรออก มีขนาดใหญ่เหมือนเวลามีคนโทรเข้ามาหาเราหน่ะค่ะ

ทำไม่ได้หรอกครับ
Vermouth*Za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 20:37  

วันนี้ไปซื้อมาแล้วค่า ร้าน Modern (ข้างๆ นาซ่า) ที่ MBK ค่ะ ราคา 9700 บาทค่ะ ซื้อสีดำ-น้ำตาลมา สวยมากกเลยอ่ะ จับแล้วรู้สึกดูหรูหราดี ตอนแรกลังเลกะสีครีม-ชมพู เพราะสวยมากกเหมือนกัน แต่เรากลัวมันดำและเบื่อง่ายค่ะ วัสดุก็ดี ประกอบแน่นทีเดียว เท่าที่ลองเล่นมาเราว่าดีมากเลยนะ ชอบค่ะ จอชัด คมมาก ใหญ่ด้วย แต่ก็มืดนิดหน่อยนะ จอหน้าสีจืด ไม่ค่อยสวยเลยค่ะ แต่ลูกเล่นที่จอหน้าดีมากเลย กล้องก็ชัดนะคะ วิดีโอก็ชัดแต่พอเราเปิดดูแล้วมันกระตุกๆนิดๆอ่ะค่ะ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร? ลำโพงเสียงดี ดังใช้ได้ค่ะ อ่า สรุปแล้วเราว่าในราคาเกือบหมื่น ได้คุณสมบัติแบบนี้ คุ้มค่ะ ^^
vicza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 11:56  

Vermouth*Za ผู้เขียน:
วันนี้ไปซื้อมาแล้วค่า ร้าน Modern (ข้างๆ นาซ่า) ที่ MBK ค่ะ ราคา 9700 บาทค่ะ ซื้อสีดำ-น้ำตาลมา สวยมากกเลยอ่ะ จับแล้วรู้สึกดูหรูหราดี ตอนแรกลังเลกะสีครีม-ชมพู เพราะสวยมากกเหมือนกัน แต่เรากลัวมันดำและเบื่อง่ายค่ะ วัสดุก็ดี ประกอบแน่นทีเดียว เท่าที่ลองเล่นมาเราว่าดีมากเลยนะ ชอบค่ะ จอชัด คมมาก ใหญ่ด้วย แต่ก็มืดนิดหน่อยนะ จอหน้าสีจืด ไม่ค่อยสวยเลยค่ะ แต่ลูกเล่นที่จอหน้าดีมากเลย กล้องก็ชัดนะคะ วิดีโอก็ชัดแต่พอเราเปิดดูแล้วมันกระตุกๆนิดๆอ่ะค่ะ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร? ลำโพงเสียงดี ดังใช้ได้ค่ะ อ่า สรุปแล้วเราว่าในราคาเกือบหมื่น ได้คุณสมบัติแบบนี้ คุ้มค่ะ ^^

อิจฉาคุณจังเลยอะครับ อยากได้เหมือนกันอ่า เก็บตังอยู่เลย ยินดีด้วยนะครับ
Vermouth*Za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 17:15  

vicza ผู้เขียน:

อิจฉาคุณจังเลยอะครับ อยากได้เหมือนกันอ่า เก็บตังอยู่เลย ยินดีด้วยนะครับ

หุหุ สู้ๆค่า ขอให้ได้เร็วๆน้า กลัวมันหมดก่อนอ่ะ ^^
*Pl2iNCeZ*
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 19:45  

คนที่ซื้อแล้วจ๋า

ตัวเครื่องมีหน่วยความจำเท่าไหร่เอ่ย

ตอบด้วยเหอะน้า พลีส
nk6230
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 11:55  

ไม่ต้องทำอะไรเลยนี่คะ เพราะรุ่นนี้มานโชว์ภาพคนโทรเข้าเต็มหน้าจอเองอยู่แล้ว Wink
nk6230
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 May 2007 11:55  

ไม่ต้องทำอะไรเลยนี่คะ เพราะรุ่นนี้มานโชว์ภาพคนโทรเข้าเต็มหน้าจอเองอยู่แล้ว Wink
nk6230
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: .
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 11:59  

*Haziness* ผู้เขียน:
1.ถ้าไปอัพเวอชั่นเปน v 04.51 แล้วเวลาลงเพลงไทยมานจราหาย
รีสตาร์ทเครื่องเองม่ะอ่ะค่ะ
2.แล้วถ้าเราไปอัพตามมาบุนครองมานจราหลุดประกันม้ายอ่ะค่ะ
3.แระถ้าไปเข้า0 โนเกียมานช้ายเวลานานม้ายอ่ะค่ะ

1. ก็เห็นหลายคนบอกว่าปัญหาต่างๆ หายหมดนะคะ สำรับ Ver 04.51
2. อัพ Firmware ไม่เกี่ยวกับการถอด-ประกอบเครื่อง ประกันยังอยู่คะ
3. ใช้เวลา 2-3 วันนะคะ แล้วแต่คิว ของแต่ละศูนย์อีก Wink
Bunpink
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2007 08:23  

ภาพคนโทรเข้าของคุณโชว์เต็มหน้าจอแบบ 6233เลยเหรอ หรือว่าโชว์แค่ครึ่งเดียวกันแน่นี่
ameak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 08 May 2007 12:10  

อยากได้รุ่นนี้มากเลยค่ะ แต่อยากถามเพื่อนๆที่ใช้อยู่ว่าเสียงเรียกเข้าดังดีป่าวคะ
มะหมี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2007 22:35  

ซื้อมาแล้วจ๊ะ สีชมพู 9900ที่แฟชั่น ร้าน m-shop
ก็ยังดีอยู่นะ แต่เรามีปัญหาอยู่ที่ว่า
เราจะเอา mv ซึ่งเดิมมันเป็น avi หรือ wmvมาแปลงไฟล์เป็นmp4
พอแปลงแล้ว ภาพไม่ขึ้นเลยอ่ะ
ใครพอจะรู้บ้างว่าต้องทำอย่างไร
e-z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 20:54  

พระเจ้า !!!!!!!!!!!!!! เอาไปทิ้งไว้ที่ศูนย์ โมบายอิซี่ฟิก ตั้งแต่วันที่ 1 พระเจาวันนี้วันที่ 9 โทรไปเช็คว่าเครอื่งได้ยัง นังพนักงานบอกว่ายังไม่เสร๊จ กะแค่อัพเฟริมแวร์มานใช้เวลา เปงครึ่งเดือนเลยเหรอ ของสาขาโคราชนะ พนักงานต้อนรับหน้าแบบว่าเหนเด๊กไปซ่อมแล้วทำอารมเสียถามว่าทำไมต้องเอามาซ่อม พระเจ้า ถ้ามันสมบรูณ์ชั้นคงไม่ย่างกรายไปหาแกหรอกย่ะ
แม้ยังกะอิแม่เปนเจ้าของบริสัด ใครมีเบอโทรของศุนย์โมบายอิซี่ฟิกศูนย์ใหญ่บอกเราด้วยนะ
i want it
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 18:50  

โนเกีย7390นี่เขาจะให้อะไรมาในกล่องบ้างค่ะ เวลาซื้อเครื่องมา

แล้วข้อความที่ในกล่องเข้านี่สามารถย้ายจากซิมไปเครื่องหรือเครื่องไปซิมได้มั๊ยค่ะ Rolling Eyes
pussiescatz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 23:00  

Very Happy ซื้อมาได้ 3 อาทิตย์แล้วค่า โดยรวมดีมากๆเลยนะ ถึงแม้จะสู้ซิมเบี้ยนไม่ได้ แต่ราคากะฟังก์ชั่นก็คุ้มนะคะ หน้าจอใหญ่ สีสวย แต่ก็ไม่ได้สวยงามมากมาย เสียงเวลาฟังเพลงก็ดังดีค่ะ ขนาดปิดฝาพับแล้วก็พอดังหน่อย แต่อาจจะสู้พวกวอร์คแมนโฟนไม่ได้ แต่ใกล้เคียงน๊า เน้นสไตล์หรูๆ ดูเรียบง่าย ก็โอเคค่ะ เราซื้อมา 11,000 บาทอ่ะ เครื่องสีชมพู 2 จิต 2 ใจมาก แฟนชอบสีดำ แต่เราตามใจตัวเอง อ่ะตอนนั้นยังแพงนิดๆ ที่ฟิวเจอร์รังสิตอ่ะนะ ของศุนย์ M-Link ซอฟแวร์ก็ตัวใหม่ ไม่เห็นมีปัญหาอะไรมากเลย เอ .. หรืออาจจะเป็นที่เราไม่ค่อยใส่อะไรมากมายมั้งคะ ก็มีโหลด mp3 ธีม วิดิโอ เท่านั้น ตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อเมมเลยค่ะ เอาที่เค้าแถมมา 128k ก็เท่านั้น แนะนำคนจะซื้อนะว่าถ้าซื้อจะมีอุปกรณ์คือ
1. โทรศัพท์
2. สายชาร์จ
3. หูฟัง
4. แบตลิเธียม
5. สายคล้อง สีเงินๆ น่ารักน๊า
6. เมม 128k (ถ้าร้านไหนไม่แถม แสดงว่าแอบเอาไปแล้ว เพราะเราก็โดน คือก่อนซื้อมาเช็คกะเพื่อนๆหลายเว็บ เค้าก็บอกว่ามีเมมให้ แต่ร้านค้ามันดันบอกว่า ไม่แถม ไม่มีไรให้ เราก็เถียงอ่ะนะ แต่แม่ค้าบอกเพิ่งขายไปเมื่อวานก็ไม่มี เค้าก็จะหลอกขายเมม 1 จิ๊กให้อ่านะ แต่เราขอเปิดกล่องก่อน บอกเค้าว่าเด่วหาซื้อทีหลัง ปรากฏว่าเปิดมาเจอเมม ตัวเครื่องมันทับไว้น่ะ เราก็เลยบอกแม่ค้า นี่ไงๆ พี่แกหน้าจ๋อยเลย แล้วก็เสียงอ่อยๆว่า โชคดีนะเนี้ยที่มี ปกติไม่มีแถมนะ แป่ว .. เป็นซะงั้น พี่แกเลยแถมหน้ากากพลาสติกให้แก้เขิน อิอิ)
แนะนำ ใครชอบก็ซื้อนะ โดยรวมโอเคเลยค่ะ สีขาวก็ไม่เปี้อนมาก ถ้าดูแลดีๆน๊า
ใครสงสัยเกี่ยวกับตัวเครื่อง ถามได้นะจ๊ะ ทิ้งเมล์ไว้ก็ด่ะจ้า เดี๋ยวเมล์ตอบ ไปละค่า enjoy กะลามูร์น๊า Laughing
Vermouth*Za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 23:17  

i want it ผู้เขียน:
โนเกีย7390นี่เขาจะให้อะไรมาในกล่องบ้างค่ะ เวลาซื้อเครื่องมา

แล้วข้อความที่ในกล่องเข้านี่สามารถย้ายจากซิมไปเครื่องหรือเครื่องไปซิมได้มั๊ยค่ะ Rolling Eyes

เรายังหาวิธีไม่เจอน้า ก่อนจะเปลี่ยนเป็นเครื่องเนี้ยเราใช้ w550i ค่ะ แล้วมันมีเมนูเซฟเมสเสจลงซิม ที่นี้พอเอาซิมมาเปิดในเครื่องนี้แล้วเราหาไม่เจออ่ะว่าจะต้องเปิดตรงไหน ?? T^T
ตอบหน่อยค่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 14:26  

ทำไมโหลดธีมมาแล้วใช้ไม่ได้อะคะ
มันขึ้นมาว่า link not available แบบนี้ต้องทำอะไรก่อนรึเปล่า
ต้องไปเปิด gprs ก่อน หรือว่ายังไงคะ แล้วทำยังไงบ้างคะ
อยากรุ้จริงๆคะ ช่วยตอบหน่อยนะค้า
Bunpink
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2007 08:43  

อยากได้ธีมใหม่ๆน่ะเหรอ ง่ายนิดเดียว ก้แค่เข้าไปในเวปที่ให้โหลดธีม(ฟรี) แต่ส่วนมากต้องสมัครสมาชิกก่อนนะเช่นเวบ geo mobile หรือเวบ sedge พอเลือกธีมที่ถูกใจได้แล้วก็เซฟลงเครื่อง เปลี่ยนนามสกุลไฟล์ให้เป็น .nth จากนั้นก็ลากลงมือถือที่เชื่อมต่อกับคอมแล้วได้เลย

....จากที่เราสังเกตุดูนะ ส่วนมากจะมีคนโพสต์ถาม แต่ไม่ค่อยจะมีคนตอบหรอก ไม่รู้ทำไมนะ ส่วนตัวเราน่ะ ไม่เคยใช้หรอก รุ่น7390 น่ะ แต่เราก็แบ่งปันความรู้เท่าที่จะให้ได้อ่ะนะ
maniaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2007 11:32  

เพิ่งซื้อเมื่อวันศุกร์นี่เองค่ะ 11พ.ค. พอดีเป็นวันเกิด

ซื้อที่ telewiz สาขาร้อยเอ็ด 10,900

ก็ตอนแรกที่อยู่ที่ร้านพี่เค้าลงเพลงให้แล้วมันมีปัญหาตามที่หลายๆคนบอกจริงๆค่ะ

เครื่องรวนเลย

เลยได้เปลี่ยนเครื่องใหม่

แล้วก็พี่เค้าก็ลองทำลงเพลงดูอีก

ก็เจอเหมือนเดิม เราก็เลยบอกพี่เค้าตามที่หลายๆคนบอกมาว่ามีปัญหาตรงชื่อเพลงภาษาไทย

พี่เค้าเลยถอด mini sd ออก ก็ปกติเลย

พี่เค้าบอกว่า จะได้เอาไปบอกหัวหน้า ว่ามีปัญหาตรงนี้

เผื่อเจอรายอื่นจะได้ได้ไม่ต้องเปลี่ยนเครื่อง

สำหรับตัวเราขอขอบคุณทุกๆคนที่มาบอกทั้งปัญหา วิธีแก้

ทำให้ตอนไปซื้อไม่ตกใจว่าเกิดอะไรขึ้น

ของเราซื้อสีดำ สีชมพู ดูเครื่องจริงมะค่อยสวยเลย ก็เลยเอาสีดำ ดูหรูๆ

กล้องชัดดีค่ะ เพลงก็เสียงดังดี

เสียงเรียกเข้าก็ชัดค่ะ ดังมากด้วย

ไม่พบปัญหาอื่นๆนอกจากลงเพลง

แต่พอเปลี่ยนชื่อเพลงให้เป็นภาษาอังกฤษก็ไม่เจอปัญหาอะไรเลยค่ะ ดีมากๆ ^^

ประทับใจ

ฟังค์ชั่นครบ งามมากๆค่ะ

ส่วนเรื่องธีม ทำธีมได้แล้วก็หาโหลดได้ที่เว็บนี้เลยค่ะ เพียบ เราโหลดบ้างทำบ้าง

เกือบ 40 อันและ

http://www5.ownskin.com/theme

ใช้ไม่ยากด้วยค่ะ ใช้ได้ ลองแล้ว

Laughing Laughing Laughing
ameak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 13 May 2007 14:30  

อ้างถึง:
maniaz Posted: 13 May 2007 11:32 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

เพิ่งซื้อเมื่อวันศุกร์นี่เองค่ะ 11พ.ค. พอดีเป็นวันเกิด

ซื้อที่ telewiz สาขาร้อยเอ็ด 10,900

ก็ตอนแรกที่อยู่ที่ร้านพี่เค้าลงเพลงให้แล้วมันมีปัญหาตามที่หลายๆคนบอกจริงๆค่ะ

เครื่องรวนเลย

เลยได้เปลี่ยนเครื่องใหม่

แล้วก็พี่เค้าก็ลองทำลงเพลงดูอีก

ก็เจอเหมือนเดิม เราก็เลยบอกพี่เค้าตามที่หลายๆคนบอกมาว่ามีปัญหาตรงชื่อเพลงภาษาไทย

พี่เค้าเลยถอด mini sd ออก ก็ปกติเลย

พี่เค้าบอกว่า จะได้เอาไปบอกหัวหน้า ว่ามีปัญหาตรงนี้

เผื่อเจอรายอื่นจะได้ได้ไม่ต้องเปลี่ยนเครื่อง

สำหรับตัวเราขอขอบคุณทุกๆคนที่มาบอกทั้งปัญหา วิธีแก้

ทำให้ตอนไปซื้อไม่ตกใจว่าเกิดอะไรขึ้น

ของเราซื้อสีดำ สีชมพู ดูเครื่องจริงมะค่อยสวยเลย ก็เลยเอาสีดำ ดูหรูๆ

กล้องชัดดีค่ะ เพลงก็เสียงดังดี

เสียงเรียกเข้าก็ชัดค่ะ ดังมากด้วย

ไม่พบปัญหาอื่นๆนอกจากลงเพลง

แต่พอเปลี่ยนชื่อเพลงให้เป็นภาษาอังกฤษก็ไม่เจอปัญหาอะไรเลยค่ะ ดีมากๆ ^^

ประทับใจ

ฟังค์ชั่นครบ งามมากๆค่ะ

ไม่ทราบว่าเครื่องของคุณหน้าจอสีสันสดใสดีป่าวคะ เห็นเค้าบอกว่าจอรุ่นนี้สีมืดๆน่ะค่ะเพราะมีเซนเซอร์วัดระดับแสง แต่ว่ารุ่น N72 ก็มีเซนเซอร์วัดแสงเหมือนกัน ทำไมไม่มีใครบ่นว่าจอมืดเลยล่ะ?
maniaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2007 20:58  

ก็ไม่สดใสเท่ารุ่นอื่นค่ะ

ของเพื่อนที่ใช้ N 72 ก็สีสวยกว่าจริงๆค่ะ

^^
P14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 12:06  

พวกรุ่นฝาพับของโนเกีย ถ้าใช้ไปซักระยะมันจะมีปัญหาเรื่องสายแพร์ หรือเปล่าครับใครรู้ช่วยตอบที Neutral
vicza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 23:19  

P14 ผู้เขียน:
พวกรุ่นฝาพับของโนเกีย ถ้าใช้ไปซักระยะมันจะมีปัญหาเรื่องสายแพร์ หรือเปล่าครับใครรู้ช่วยตอบที Neutral

อยากรู้เหมือนกันช่วยตอบทีอยากได้มาก
linhoochong
Year's Star

หัวข้อ : สีอะไรดี
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 11:29  

]เพื่อน ๆ ชอบสีไหนมากกว่ากัน ระหว่าง สีดำ-น้ำตาล กับ สีชมพู-ครีม ลองสำรวจความนิยมก่อนค่ะ
Bunpink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 07:54  

ชอบสีชมพูครีมค่ะ มีใครใช้แล้วสีมันหมองลงบ้างมั้ยคะ
Vermouth*Za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 11:17  

คุณ maniaz ลองไปอัพเฟิร์มแวร์ที่ศูนย์โนเกียนะคะ เอาให้เป็น v 04.51 อ่ะค่ะ จะไม่มีปัญหาเรื่องการลงเพลงภาษาไทยค่ะ ^^ (ตอนเราซื้อได้เฟิร์มแวร์ล่าสุดมาเลยค่ะ)

หน้าจอสีสวยนะคะ คมมาก แต่มันมีเซ็นเซอร์ปรับความสว่างของหน้าจออัตโนมัติอ่ะค่ะ ทำให้บางทีมันก็มืดเล็กน้อย บางทีก็สว่าง ส่วนตัวไม่ค่อยชอบตรงนี้นะ แต่ก็รับได้ค่ะ แหะๆ

เราเชียร์สีดำ-น้ำตาลนะ เพราะเราซื้อสีนี้อ่ะค่ะ 55+ เราก็ชอบสีครีม-ชมพูนะ หวานมากๆเลย แต่เรากลัวใช้สีครีม-ชมพูแล้วมันจะดำค่ะ และเราว่ามันจะทำให้เราเบื่อง่ายอ่ะ สีดำ-น้ำตาลมันดูหรูหราดีค่ะ คลาสสิค ยังไงก็แล้วแต่ความชอบกะแนวคิดนะคะ หุหุ
maniaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 18:25  

คุณ maniaz ลองไปอัพเฟิร์มแวร์ที่ศูนย์โนเกียนะคะ เอาให้เป็น v 04.51 อ่ะค่ะ จะไม่มีปัญหาเรื่องการลงเพลงภาษาไทยค่ะ ^^ (ตอนเราซื้อได้เฟิร์มแวร์ล่าสุดมาเลยค่ะ)

หน้าจอสีสวยนะคะ คมมาก แต่มันมีเซ็นเซอร์ปรับความสว่างของหน้าจออัตโนมัติอ่ะค่ะ ทำให้บางทีมันก็มืดเล็กน้อย บางทีก็สว่าง ส่วนตัวไม่ค่อยชอบตรงนี้นะ แต่ก็รับได้ค่ะ แหะๆ

เราเชียร์สีดำ-น้ำตาลนะ เพราะเราซื้อสีนี้อ่ะค่ะ 55+ เราก็ชอบสีครีม-ชมพูนะ หวานมากๆเลย แต่เรากลัวใช้สีครีม-ชมพูแล้วมันจะดำค่ะ และเราว่ามันจะทำให้เราเบื่อง่ายอ่ะ สีดำ-น้ำตาลมันดูหรูหราดีค่ะ คลาสสิค ยังไงก็แล้วแต่ความชอบกะแนวคิดนะคะ หุหุ

ขอบคุณนะคะ จะลองไปดู ^^

เราก็เชียร์สีเดาเหมือนกัน มันหรูดีอ่า

แต่ชมพูก็สวยนะ แต่กลัวมันหม่นเหมือนกัน (--)
เพิ่งถอย 7390
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 20:18  

เราก้อเพิ่งซื้อมาใหม่ตอนแรกลังเลเรื่องสีเหมือนกัน ตอนแรกว่าจะซื้อสีชมพู แต่ไปดูที่ร้านที่มันเหลืองๆ คาดว่าคนคงจับเยอะไปหน่อย เลยซื้อสีดำดีก่า ดูเรียบหรูดี ไม่ต้องกลัวเหลือง สำหรับเพื่อนๆเราว่าสวยทั้งสองสี แบบว่ารักพี่เสียดายน้องน่ะ เราเองก็กลัวมีปัญหาเหมือนกันจากที่อ่านกระทู้ แต่มันดึงดูดใจมั่กๆ เลยโอเชเลย ลองเอามาลงเพลงก็ไม่มีปัญหานะ แต่โหลดtheme จากสาย usb ไม่ได้โหลดรูปได้ เราเลยใช้อินฟราเรดดู ก็โอเคตอนนี้เลยได้ theme มาเยอะเลย หน้าจอรูปชัดสุดยอด กล้องถ่ายรูปก็แจ่ม เรื่องมืดนี่เล็กน้อยไม่ใส่ใจก้อไม่รู้สึก เครื่องไม่ค่อยช้าเวลาโหลดเมนูต่างๆ ฟังก์ชั้นใช้งานก้อครบ สุดท้ายขอบคุณเพื่อนๆที่แนะนำทั้งปัญหา วิธีแก้ แล้วก้อวิธีใช้นะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 21:15  

ผมได้มาเป็น Fw 3.81 แต่เวลา จาไปอัพเดทในเน็ท มันก็ขึ้นว่าล่าสุด 3.81 อยู่แล้ว

เครื่อง MFA ง่า แต่ใช้มาลงเพลงยังไม่เจอปัญหาอะไรลงได้ปกติ

ตกลงใครเคยอัพ 4.51 ผ่านนเท มั่งอยากรู้ทำไมผมมันดันมาแค่ 3.81 เอง
Vermouth*Za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 23:40  

ผมได้มาเป็น Fw 3.81 แต่เวลา จาไปอัพเดทในเน็ท มันก็ขึ้นว่าล่าสุด 3.81 อยู่แล้ว

เครื่อง MFA ง่า แต่ใช้มาลงเพลงยังไม่เจอปัญหาอะไรลงได้ปกติ

ตกลงใครเคยอัพ 4.51 ผ่านนเท มั่งอยากรู้ทำไมผมมันดันมาแค่ 3.81 เอง

เท่าที่อ่านมายังไม่เจอคนที่อัพผ่านเน็ตแล้วได้ 04.51 เลยนะคะ เค้าอัพกันแล้วมันได้แค่ 3.XX อ่ะนะ แนะนำให้ไปอัพที่ศูนย์โนเกียค่ะ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 00:03  

อะไร จาซวยได้ ขนาดนั้น

แถวบ้านไม่มี ศูนย์ โนเกีย ( อยู่ อุบล )

จะแก้ยังไงหว้า

อีกนานไหมกว่าจะมีการปล่อยให้อัพผ่านเน็ท เซ็ง จริงๆๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 00:10  

แล้วก็อีก 1 ปัญหา

ทำไมเราปรับความสว่างของหน้าจอไม่ได้เลย อ่า FW 3.84 มันทึบๆ ยังไงไม่รู้ ไม่ค่อยสว่าง

ไอ้ที่ตอนแสงน้อยๆ หน้าจอดันมืด พอแสงเยอะดัน สว่าง - -

ตกลง มันดีไหมนะ เซน โคตร เซอร์เนี่ย
ผมชอบจอสว่างๆ ในที่มือมันอ่านชัดดี
Vermouth*Za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 10:27  

แล้วก็อีก 1 ปัญหา

ทำไมเราปรับความสว่างของหน้าจอไม่ได้เลย อ่า FW 3.84 มันทึบๆ ยังไงไม่รู้ ไม่ค่อยสว่าง

ไอ้ที่ตอนแสงน้อยๆ หน้าจอดันมืด พอแสงเยอะดัน สว่าง - -

ตกลง มันดีไหมนะ เซน โคตร เซอร์เนี่ย
ผมชอบจอสว่างๆ ในที่มือมันอ่านชัดดี

ไม่เกี่ยวกะ FW นะคะ คือจอมันมีเซ็นเซอร์ปรับความสว่างหน้าจออัตโนมัติอ่ะค่ะ ทำให้เป็นแบบที่คุณว่า คงจะช่วยเรื่องประหยัดแบตฯมั้งคะ เราก็ไม่รู้ว่ามันดียังไงหว่า ? - -"
tancub
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 23:34  

แค่ 9900
ได้ทั้งกล้อง 3 ล้าน
กล้องตัวใน
วิทยุ เอ็มพี 3 เอ็มพี 4
โทรศัพท์ แฟลชไดร์ฟ จาวา ลงดิคได้ ลงเกมส์เพิ่มได้
ออการ์ไนซ์ต่างๆอีก

อย่าไปเสียดายเลยครับ แถมเปนโนเกีย

รุ่นอื่นๆกล้อง 3 ล้าน ผมเห็นมีแค่ Gnet แต่คุณภาพคงไม่เท่าโนเกีย แถมหน้าจอยัง 16 ล้านสี
คุ้มสุดจะคุ้มแล้ว
jasmine01
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 13:44  

ซื้อที่ไหนอ่ะคะถึงจะได้ fw 04.51 มาเลย
จะได้ม่ต้องเอาไปอัพอีก

จะไปซื้อวันศุกร์นี้แล้ว
jasmine01
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 13:48  

pussiescatz ผู้เขียน:
Very Happy ซื้อมาได้ 3 อาทิตย์แล้วค่า โดยรวมดีมากๆเลยนะ ถึงแม้จะสู้ซิมเบี้ยนไม่ได้ แต่ราคากะฟังก์ชั่นก็คุ้มนะคะ หน้าจอใหญ่ สีสวย แต่ก็ไม่ได้สวยงามมากมาย เสียงเวลาฟังเพลงก็ดังดีค่ะ ขนาดปิดฝาพับแล้วก็พอดังหน่อย แต่อาจจะสู้พวกวอร์คแมนโฟนไม่ได้ แต่ใกล้เคียงน๊า เน้นสไตล์หรูๆ ดูเรียบง่าย ก็โอเคค่ะ เราซื้อมา 11,000 บาทอ่ะ เครื่องสีชมพู 2 จิต 2 ใจมาก แฟนชอบสีดำ แต่เราตามใจตัวเอง อ่ะตอนนั้นยังแพงนิดๆ ที่ฟิวเจอร์รังสิตอ่ะนะ ของศุนย์ M-Link ซอฟแวร์ก็ตัวใหม่ ไม่เห็นมีปัญหาอะไรมากเลย เอ .. หรืออาจจะเป็นที่เราไม่ค่อยใส่อะไรมากมายมั้งคะ ก็มีโหลด mp3 ธีม วิดิโอ เท่านั้น ตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อเมมเลยค่ะ เอาที่เค้าแถมมา 128k ก็เท่านั้น แนะนำคนจะซื้อนะว่าถ้าซื้อจะมีอุปกรณ์คือ
1. โทรศัพท์
2. สายชาร์จ
3. หูฟัง
4. แบตลิเธียม
5. สายคล้อง สีเงินๆ น่ารักน๊า
6. เมม 128k (ถ้าร้านไหนไม่แถม แสดงว่าแอบเอาไปแล้ว เพราะเราก็โดน คือก่อนซื้อมาเช็คกะเพื่อนๆหลายเว็บ เค้าก็บอกว่ามีเมมให้ แต่ร้านค้ามันดันบอกว่า ไม่แถม ไม่มีไรให้ เราก็เถียงอ่ะนะ แต่แม่ค้าบอกเพิ่งขายไปเมื่อวานก็ไม่มี เค้าก็จะหลอกขายเมม 1 จิ๊กให้อ่านะ แต่เราขอเปิดกล่องก่อน บอกเค้าว่าเด่วหาซื้อทีหลัง ปรากฏว่าเปิดมาเจอเมม ตัวเครื่องมันทับไว้น่ะ เราก็เลยบอกแม่ค้า นี่ไงๆ พี่แกหน้าจ๋อยเลย แล้วก็เสียงอ่อยๆว่า โชคดีนะเนี้ยที่มี ปกติไม่มีแถมนะ แป่ว .. เป็นซะงั้น พี่แกเลยแถมหน้ากากพลาสติกให้แก้เขิน อิอิ)
แนะนำ ใครชอบก็ซื้อนะ โดยรวมโอเคเลยค่ะ สีขาวก็ไม่เปี้อนมาก ถ้าดูแลดีๆน๊า
ใครสงสัยเกี่ยวกับตัวเครื่อง ถามได้นะจ๊ะ ทิ้งเมล์ไว้ก็ด่ะจ้า เดี๋ยวเมล์ตอบ ไปละค่า enjoy กะลามูร์น๊า Laughing

ซื้อที่ศูนย์เอ็มลิงค์ ฟิวเจอร์รังสิต ได้ fw ตัวใหม่ v 04.51 เลยใช่ปะคะ
รบกวนตอบด้วยนะคะ
jasmine-flower01@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 15:22  

ตอนนี้7390สีชมพู-ครีมนี้ขาดตลาดรึป่าวค่ะ

ไปหาตามร้านแล้วไม่เหนมีเลย

ไม่ทราบว่าใครเคยเจอที่ไหนบ้างค่ะ อยากได้มากๆ

เจอแล้วช่วยบอกด้วยค่ะ
Vermouth*Za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 19:29  

jasmine01 ผู้เขียน:

ซื้อที่ไหนอ่ะคะถึงจะได้ fw 04.51 มาเลย
จะได้ม่ต้องเอาไปอัพอีก

จะไปซื้อวันศุกร์นี้แล้ว

เราซื้อที่ร้านโมเดิร์น (ข้างๆนาซ่า) MBK ค่ะ ^^ แต่ที่อื่นก็น่าจะมีน้า

ปล.อย่าลืมกด *#0000# เช็คด้วยนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Vermouth*Za เมื่อวันที่ 21 May 2007 19:33; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Vermouth*Za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 19:31  

ตอนนี้7390สีชมพู-ครีมนี้ขาดตลาดรึป่าวค่ะ

ไปหาตามร้านแล้วไม่เหนมีเลย

ไม่ทราบว่าใครเคยเจอที่ไหนบ้างค่ะ อยากได้มากๆ

เจอแล้วช่วยบอกด้วยค่ะ

ร้านที่เราไปซื้อก็มีเน้ (เรปบนค่ะ) ไม่รู้ตอนนี้หมดยังอ่ะค่ะ ^^ (ฮิตสีนี้กันจริงน้า เห็นคนถามเยอะเลย)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 22:55  

จากที่ลองแก้ ในเวปดู สำหรับผู้ที่ได้ 3.84 มาก็แก้ ID tag ไม่ให้มีภาษาไทย

ส่วนชื่อเพลงนั้นเป็นภาษาไทยได้ ไม่มีปัญหาอ่ะไร

แต่ตอนนี้มีปัญหาในเรื่องเชื่อมต่อ สายโหลดข้อมูลแล้ว ไม่สามารถเข้า flash drive ได้

ต้องใช้ผ่าน PC suit หรือ การ์ด ลีดเดอร์ เท่านั้นเอง

แล้วเรื่อง การ อัพเดท ผ่านเวป ทำไม มันไม่ลง 4.51 ซะที

เครื่อง ก็ ออกจะรวน ซะขนาดนนี้ งงเหมือนกัน ถ้าผ่านเวปผมว่าน่าจะซะดวกกับหลายๆท่าน
nk6230
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 18:07  

Bunpink ผู้เขียน:
ภาพคนโทรเข้าของคุณโชว์เต็มหน้าจอแบบ 6233เลยเหรอ หรือว่าโชว์แค่ครึ่งเดียวกันแน่นี่

อือหือ...คะ จอนอกนะคะ หน้าเต็มเลย

แต่ตอนนี้เจอปัญหากับ Profile มากๆๆๆ ใครรู้ช่วยแนะนำที
1. ทำยังไงให้ Profile ตั้งเวลาเป็น 0.00 (Profile พวก General, Meeting พวกเนี่ย)
2. ทำไมเวลาเราตั้ง Theme อื่น ที่ไม่ใช่ Theme ที่มากะเครื่อง แล้วมันจะเซ้ทกลับไปเป็น Theme Default ที่มากะเครื่องเองเฉยเลย เสียง ringtone ก็เปลี่ยนไปด้วย
เพื่อนๆ คนไหนเป็นเหมือนเราบ้างอะ Crying or Very sad Crying or Very sad เซงจิตเลย อุตส่าห์หาธีมสวยๆ มาใส่ อยู่ได้ไม่นาน มานเซ็บกลับไปเป็น Theme Default เฉยเลย พอเราเข้าไปตั้งกลับ ชื่อธีมก็ยังเป็นชื่อธีมที่เราเลือกอยู่เลย แต่หน้าจอเป็นธีม Default อะ....ช่วยด้วยยยยย ทำงัย Sad
meawku
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 21:34  

tancub ผู้เขียน:
แค่ 9900
ได้ทั้งกล้อง 3 ล้าน
กล้องตัวใน
วิทยุ เอ็มพี 3 เอ็มพี 4
โทรศัพท์ แฟลชไดร์ฟ จาวา ลงดิคได้ ลงเกมส์เพิ่มได้
ออการ์ไนซ์ต่างๆอีก

อย่าไปเสียดายเลยครับ แถมเปนโนเกีย

รุ่นอื่นๆกล้อง 3 ล้าน ผมเห็นมีแค่ Gnet แต่คุณภาพคงไม่เท่าโนเกีย แถมหน้าจอยัง 16 ล้านสี
คุ้มสุดจะคุ้มแล้ว

รุ่นนี้ลงดิค ได้จิงเหรอคะ ลงยังไงอ่ะคะ ตอบด้วยน้า
แล้วตอนนี้เท่าไหร่แล้วอ่าคะ
thanks
meawku
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามค่ะ
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 22:19  

อยากถามว่าถ้าใช้งานปกติคือโทร ถ่ายรูป ฟังเพลง อย่างงี้แบตอยู่ได้นานแค่ไหนคะ

ตอบหน่อยนะคะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: