Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 7390 Tribal art & Ethnic decoration - L'Amour Collection
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 584 / เข้าชม: 901307
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 23:01  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้ Firm Ware 4.51 เปิดให้โหลดผ่านเน็ท รึยังเอ่ยยยย
NaMLoVeR
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 23:24  

คือว่าลองโหลดธีมาใช้แล้วอ่าค่ะ ที่นี่ว่าธีมที่โหลดมามันใช้ไม่ได้อ่าค่ะ เลยอยากจะทราบว่าชนิดไฟล์ของธีมที่มันรองรับและใช้ได้นั้นมันต้องเปน
ไฟล์ชนิดไหนอ่าคะ แล้วมันต้องมีโปรแกรมอะไรที่ติดตั้งเสริมด้วยป่ะคะ เช่น Nokia Pc Suite อะไรประมาณนี้อ่าค่ะ ช่วยบอกวิธีการแก้ด้วยนะคะ
คือว่าไม่เคยใช้ของซีรี่ย์ 40 เลยอ่าค่ะ เคยใช้แต่ซิมเบี้ยนมาตลอด พอมาใช้เลยใช้ไม่เปนเลย อิอิ ยังไงก็รบกวนด้วยนะคะ
bestdevilz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 16:05  

สามารถ ตั้งให้เสียงดังต่อเนื่อง ได้หรือป่าว คือโทรเข้าปุ๊บดังทันทีเลย

หรือเปน เเบบ ดังเบาๆก่อน แล้วดังเรื่อยๆ

ตอบทีคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 19:14  

มีขายแล้วคับ8990อ่ะพี่งานมือถือเซนทัลเวิลอ่ะคับ
Vermouth*Za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 21:04  

meawku ผู้เขียน:
tancub ผู้เขียน:
แค่ 9900
ได้ทั้งกล้อง 3 ล้าน
กล้องตัวใน
วิทยุ เอ็มพี 3 เอ็มพี 4
โทรศัพท์ แฟลชไดร์ฟ จาวา ลงดิคได้ ลงเกมส์เพิ่มได้
ออการ์ไนซ์ต่างๆอีก

อย่าไปเสียดายเลยครับ แถมเปนโนเกีย

รุ่นอื่นๆกล้อง 3 ล้าน ผมเห็นมีแค่ Gnet แต่คุณภาพคงไม่เท่าโนเกีย แถมหน้าจอยัง 16 ล้านสี
คุ้มสุดจะคุ้มแล้ว

รุ่นนี้ลงดิค ได้จิงเหรอคะ ลงยังไงอ่ะคะ ตอบด้วยน้า
แล้วตอนนี้เท่าไหร่แล้วอ่าคะ
thanks

ลงได้ค่ะ เราลงผ่าน PC Suite อ่ะค่ะ แต่รู้สึกว่าต้องใช้เวอร์ชั่นที่ไฟล์ไม่เกิน 1 MB อ่ะค่ะ มะงั้นมันลงไม่ได้ง่ะ -*-

ตอนนี้ราคาประมาณ 9900 บาทค่ะ ตอบแบบกลางๆเลย แต่คงหาได้ถูกกว่านี้ล่ะ (เรปข้างล่างบอกมาว่า 8990 บาทอ่ะ ><)

meawku ผู้เขียน:
อยากถามว่าถ้าใช้งานปกติคือโทร ถ่ายรูป ฟังเพลง อย่างงี้แบตอยู่ได้นานแค่ไหนคะ

ตอบหน่อยนะคะ

ประมาณวันกว่าๆอ่ะค่ะ วันที่สองคงต้องชาร์จแล้วล่ะ ก็ค่อนข้างหมดเร็วนะ แต่เราไม่ค่อยวอร์รี่อ่ะค่ะ เราชาร์จทุกวันได้ไม่มีปัญหาอยู่แล้ว ^^

>I am Nam< ผู้เขียน:
คือว่าลองโหลดธีมาใช้แล้วอ่าค่ะ ที่นี่ว่าธีมที่โหลดมามันใช้ไม่ได้อ่าค่ะ เลยอยากจะทราบว่าชนิดไฟล์ของธีมที่มันรองรับและใช้ได้นั้นมันต้องเปน
ไฟล์ชนิดไหนอ่าคะ แล้วมันต้องมีโปรแกรมอะไรที่ติดตั้งเสริมด้วยป่ะคะ เช่น Nokia Pc Suite อะไรประมาณนี้อ่าค่ะ ช่วยบอกวิธีการแก้ด้วยนะคะ
คือว่าไม่เคยใช้ของซีรี่ย์ 40 เลยอ่าค่ะ เคยใช้แต่ซิมเบี้ยนมาตลอด พอมาใช้เลยใช้ไม่เปนเลย อิอิ ยังไงก็รบกวนด้วยนะคะ

ไฟล์ *.nth อ่ะค่ะ รู้สึกจะใช้ร่วมกะธีมซิมเบี้ยนไม่ได้นะคะ และก็ลงได้เลยไม่ต้องใช้โปรแกรมอะไรเลยค่ะ ลงผ่านเมมโมรี่หรือ miniUSB ก็ได้ค่ะ ^^

bestdevilz ผู้เขียน:
สามารถ ตั้งให้เสียงดังต่อเนื่อง ได้หรือป่าว คือโทรเข้าปุ๊บดังทันทีเลย

หรือเปน เเบบ ดังเบาๆก่อน แล้วดังเรื่อยๆ

ตอบทีคับ

เสียงต่อเนื่อง: เมนู > การตั้งค่า > แบบเสียง > ดังต่อเนื่อง (Menu > Settings > Tones > Ringing)

เสียงดังขึ้นเรื่อยๆก็ตั้งได้ค่ะ เลือกเป็น ดังขึ้นเรื่อยๆ (Ascending) นะคะ ^^

Anonymous ผู้เขียน:
มีขายแล้วคับ8990อ่ะพี่งานมือถือเซนทัลเวิลอ่ะคับ

แอ้ก! ทำไมถูกจังหว่าาาา >O< เป็นไปได้หรือเนี่ย แง่วๆ
P14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 14:53  

P14 ผู้เขียน:
พวกรุ่นฝาพับของโนเกีย ถ้าใช้ไปซักระยะมันจะมีปัญหาเรื่องสายแพร์ หรือเปล่าครับใครรู้ช่วยตอบที Neutral

มีใครทราบบ้างครับ ช่วยตอบที
mooamm
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 17:39  

ขอร่วมเป็นส่วนหนึ่งของ La'mour 7390 คับซื้อมาแล้ว 10500 คับ
Firmware ใหม่แล้ว เสียงเพลง โอเค
ตอนแรกก็งงบอกว่ามี macro เราก็หาตั้งนาน ที่แท้มันเป็น auto macro นี่เอง
bestdevilz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 18:22  

เวลาเปิดเพลงเสียงดังมั้ยครับ

เทียบกับN73 อันไหนจะดังกว่ากันครับ
mooamm
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 19:03  

bestdevilz ผู้เขียน:
เวลาเปิดเพลงเสียงดังมั้ยครับ

เทียบกับN73 อันไหนจะดังกว่ากันครับ

อันนี้พูดกันแบบตรงๆเลยนะครับหลังจากการที่สัมผัส N73 มา
เสียง N73 ดังกว่านิดหน่อยเมื่อเทียบกับ 7390 ตอนเปิดฝา
ต้องยอมรับว่าเสียงN73 ดังกว่า แต่เครื่อง 7390 มีเสียงทุ้ม
ทำให้เสียงที่ออกมาอาจจะเพราะกว่านิดหน่อย เพราะ N73
ก้เหมือนโนเกียรุ่นที่มีแต่เสียงแหลมๆหล่ะคับ
linhoochong
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 12:08  

ตอนแรกที่เราซื้อมาคุ้น ๆ ว่ามันจะมีเสียงกริ๊ง ๆ ตอนเปิดฝาพับ แต่ตอนนี้มันหายไปแล้ว ไม่รู้เราไปตั้งอะไรตรงไหน ของเพื่อน ๆ มีกันมั้ย ถ้ามีช่วยแนะนำเราด้วยว่าไปตั้งค่าตรงไหน หรือเราฝันไปหว่า
Haziness*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 23:43  

มีนะ...เสียงเวลาเปิดฝาพับอ่ะมีจิงๆๆๆ :D
aoy0007
Year's Star

หัวข้อ : ใช้ EDGE โอเคมั้ย คะ
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 23:19  

ตอนนี้เก็บข้อมูลอยู่ค่ะ จะเอาไว้ต่อเนต เล่น ค่ะ มันเป็นโมเด็มในตัว ช่ายป่าว คะ แล้ว เร็วใช้ได้มั้ย คะ สาย usb ซื้อแยก นี่แพง มั้ย คะ ใช้สายร่วมกับรุ่นไหนได้บ้าง คะ ที่ภูเก็ต ตอนนี้ เหลือ ราคา เท่าไหร่ หว่า
aoy0007
Year's Star

หัวข้อ : ตกลงต่อedgeผ่านดาต้าลิงค์ ใช้บนpcได้ไหมเอ่ย
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 02:17  

อีกคำถามนึงค่ะ ลงbrowserของ opera ได้มั้ยคะถ้าได้ต้องลงversionอะไรคะ
P14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 21:44  

ตอนนี้ราคาล่าสุดอยู่ที่เท่าไหร่ครับ
kidmaiaok
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 21:40  

Very Happy ไปซื้อมาแล้ว ซื้อดำ - น้ำตาล แม่บอกว่าสี ครีม - ชมพู กลัวมันเหลือง
กล้อง 3 ล้าน ถ่ายมาแล้วมันดูเภาพหลืองๆ ๆ อ่ะ หาวิธีปรับแล้วแต่ก้อเป็น
เหมือนเดิม ไม่รุเหมือนกันว่าเป็นที่อะไร ใครซื้อมาแล้วเป็นแบบนี้บ้าง
ช่วยบอกด้วยนะ จะได้รู้สึกว่าไม่ผิดปกติ Sad
vicza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 15:20  

เย้ซื้อมาแล้วจอสวย ชัดมากๆ ไม่เห็นจอมึดเลยสว่างดีออก ชอบๆ
jasmine01
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 10:21  

ตอนนี้ราคาล่าสุดอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

ตอนนี้ที่ฟิวเจอร์ปาร์ครังสิต ราคา 9,400 เกือบทุกร้านเลยค่ะ
แต่ว่าไม่มีสีชมพูเลย มีแต่สีดำ
P14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 17:30  

jasmine01 ผู้เขียน:

ตอนนี้ที่ฟิวเจอร์ปาร์ครังสิต ราคา 9,400 เกือบทุกร้านเลยค่ะ
แต่ว่าไม่มีสีชมพูเลย มีแต่สีดำ

ขอบคุณครับ Wink
vicza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 22:51  

ผมซื้อมา 8950 บาทอะครับ อิอิ
jasmine01
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 11:11  

vicza ผู้เขียน:
ผมซื้อมา 8950 บาทอะครับ อิอิ

ถูกจังอ่ะ
ซื่อที่ไหน
แล้วได้สีชมพูป่ะ
Embarassed

เราซื้อ 9,400 ที่ฟิวเจอร์ริงสิต
สีดำ หาสีชมพูไม่ได้เลย
jasmine01
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 11:23  

ได้สีดำมา ผิดหวังนิดหน่อยที่หาสีชมพูไม่ได้
แต่แฟนบอกว่าสีดำอ่ะดีแล้ว ดูไม่น่าเบื่อ แต่เราว่ามันดูแมนๆไปหน่อย ไม่คิขุเลย

9,400 บาท
ที่ร้านโนเกียช้อป
ได้ FW เวอร์ชั่น 4.51 ด้วย
- หน้าจอชัดดี ไม่มีปัญหาอย่างที่ใคร ๆ บอกว่ามันมืด ๆ
- แต่รู้สึกว่ากล้องไม่ชัดเลย มันดูออกภาพมัว ๆ เบลอ ๆ เหมือนอยู่ในภาพฝัน
- ลำโพงก้อรู้สึกเสียงมันแตก ๆ อ่ะค่ะ ไม่รู้คิดไปเองป่าว
เสียงไม่ค่อยเพราะเท่าไหร่ หรือว่ามันดีจัด หูไม่ถึง

โดยรวมก้อโอเคค่ะ
ก้อชอบดีไซน์นี่เนอะ
ยังงัยก้อรัก ลามูร์
Embarassed
jasmine01
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 11:26  

kidmaiaok ผู้เขียน:
Very Happy ไปซื้อมาแล้ว ซื้อดำ - น้ำตาล แม่บอกว่าสี ครีม - ชมพู กลัวมันเหลือง
กล้อง 3 ล้าน ถ่ายมาแล้วมันดูเภาพหลืองๆ ๆ อ่ะ หาวิธีปรับแล้วแต่ก้อเป็น
เหมือนเดิม ไม่รุเหมือนกันว่าเป็นที่อะไร ใครซื้อมาแล้วเป็นแบบนี้บ้าง
ช่วยบอกด้วยนะ จะได้รู้สึกว่าไม่ผิดปกติ Sad

เป็นเหมือนกัน เหลือง ๆ มัว ๆ เบลอ ๆ
เหมือนมีหมอก อยู่บนสวรรค์ หรืออยูในความฝัน
Confused
P14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 21:31  

แล้วรุ่นนี้มันมีซองหนังใส่โทรศัพท์รึเปล่าหรือมีขาย และมีแผ่นใสติดกันรอยขายยังครับ เพราะเห็นเขาบอกว่ามันมีร่องตรงขอบจอโทรศัพท์อาจมีความชื้นเข้าไปตรงจุดนั้น ถ้ามีแผ่นกันรอยขายอาจจะช่วยได้บ้าง Neutral
Vermouth*Za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 22:21  

แล้วรุ่นนี้มันมีซองหนังใส่โทรศัพท์รึเปล่าหรือมีขาย และมีแผ่นใสติดกันรอยขายยังครับ เพราะเห็นเขาบอกว่ามันมีร่องตรงขอบจอโทรศัพท์อาจมีความชื้นเข้าไปตรงจุดนั้น ถ้ามีแผ่นกันรอยขายอาจจะช่วยได้บ้าง Neutral

ฟิล์มกันรอยมีนะ จอนอกจอในเลย เราก็ติดค่ะ ส่วนพวกซองก็น่าจะหาได้ ของเราซื้อเป็นซองผ้าสีดำ สวยดี ^^
7390
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบหน่อยนะคะ
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 00:58  

ซื้อมาแล้วเหมือนกันค่ะ 8990 ที่งาน Jaymarts

อยากถามว่า เราสามารถถ่ายรูปโดยมองรูปตัวเองที่หน้าจอหลักได้รึป่าวอ่ะคะ ตอนซื้อถามคนขายมาเค้าบอกว่าทำได้เพราะมันมีกล้องตัวที่สอง แต่ความละเอียดที่ถ่ายออกมาจะไม่เท่ากับใช้กล้องตัวหลักด้านหลังเครื่อง แต่พอจะลองถ่ายก้อหาไม่เจอว่าต้องทำยังไง เปิดดูในคู่มือก้อไม่มีบอกด้วยว่าถ่ายรูปโดยมองตัวเองจากหน้าจอหลักได้

สรุปแล้ว 7390 มันถ่ายรูปโดยมองตัวเองที่หน้าจอหลักได้รึป่าวคะ

ช่วยตอบหน่อยนะค๊า ขอบคุนค่า
P14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 11:14  

ตอนนี้ ที่ไหนมีขายบ้างครับช่วยบอกด้วยครับ อยากได้ เพราะหาซื้อไม่ได้ Sad
vicza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยตอบหน่อยนะคะ
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2007 13:42  

7390 ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วเหมือนกันค่ะ 8990 ที่งาน Jaymarts

อยากถามว่า เราสามารถถ่ายรูปโดยมองรูปตัวเองที่หน้าจอหลักได้รึป่าวอ่ะคะ ตอนซื้อถามคนขายมาเค้าบอกว่าทำได้เพราะมันมีกล้องตัวที่สอง แต่ความละเอียดที่ถ่ายออกมาจะไม่เท่ากับใช้กล้องตัวหลักด้านหลังเครื่อง แต่พอจะลองถ่ายก้อหาไม่เจอว่าต้องทำยังไง เปิดดูในคู่มือก้อไม่มีบอกด้วยว่าถ่ายรูปโดยมองตัวเองจากหน้าจอหลักได้

สรุปแล้ว 7390 มันถ่ายรูปโดยมองตัวเองที่หน้าจอหลักได้รึป่าวคะ

ทำไม่ได้นะครับ
vicza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2007 13:50  

ใครต้องการเกมมันๆบ้าง เดี๋ยวจัดให้
P14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2007 17:53  

ถามหน่อยครับ เมมที่แถมมาให้ต้อง ฟอร์แมท ก่อนหรือเปล่าครับหรือว่าเขาทำมาให้เรียบร้อยแล้ว Smile
vicza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 00:40  

ถามหน่อยครับ เมมที่แถมมาให้ต้อง ฟอร์แมท ก่อนหรือเปล่าครับหรือว่าเขาทำมาให้เรียบร้อยแล้ว Smile

ใช้ได้เลยอะครับ
P14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 15:30  

แล้วดู vdo ไฟล์ .wmv ได้เปล่าครับถ้าไม่ได้มีโปรแกรมทำให้ดูได้เปล่าครับ อีกอย่างฝาพับเครื่องผมมันขยับ ซ้าย-ขวา ได้นิดหน่อยถือว่าปกติหรือเปล่าครับ เพราะตรงแกนมันมีช่องว่างอยู่นิดหน่อยมันไม่สนิทเหมือนเครื่องทดลองที่แน่นมากขยับไม่ได้เลย ของเพื่อนๆที่ซื้อมาเป็นเหมือนผมเปล่าครับ ยาวไปหน่อย รบกวนช่วยตอบด่วนเลยนะครับเพราะอยู่ในช่วงประกัน^^
12133
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียดายจัง
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 18:08  

เราก็อยากได้รุ่นนี้อ่ะ แต่แฟนเราเค้าเคยเปิดร้านซ่อมมือถือ เค้าบอกว่าไม่ให้ซื้อฝาพับเด็ดขาด ถ้าซื้อแล้วมีปัญหาเค้าก็จะไม่ซ่อมให้อ่ะ แย่จังเลย
Vermouth*Za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยตอบหน่อยนะคะ
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 18:59  

7390 ผู้เขียน:

กล้องตัวที่ 2 สำหรับวิดีโอคอลเท่านั้นค่ะ (ในไทยยังไม่รองรับ) ใช้ถ่ายรูปไม่ได้ คนขายเค้าคงไม่ทราบ - -"
Vermouth*Za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 19:05  

แล้วดู vdo ไฟล์ .wmv ได้เปล่าครับถ้าไม่ได้มีโปรแกรมทำให้ดูได้เปล่าครับ อีกอย่างฝาพับเครื่องผมมันขยับ ซ้าย-ขวา ได้นิดหน่อยถือว่าปกติหรือเปล่าครับ เพราะตรงแกนมันมีช่องว่างอยู่นิดหน่อยมันไม่สนิทเหมือนเครื่องทดลองที่แน่นมากขยับไม่ได้เลย ของเพื่อนๆที่ซื้อมาเป็นเหมือนผมเปล่าครับ ยาวไปหน่อย รบกวนช่วยตอบด่วนเลยนะครับเพราะอยู่ในช่วงประกัน^^

ไฟล์ .wmv ไม่น่าจะดูได้นะคะ ต้องซิมเบี้ยนที่ลงโปรแกรม WinMediaPlayer ได้อ่ะค่ะ รุ่นนี้ไม่น่าจะลงได้นะ ก็รองรับพวก MP4, 3GP อ่ะค่ะ ถ้าจะดูก็ต้องแปลงเป็น 2 ฟอร์แม็ตนี้ก่อน ฟอร์แม็ตไหนก็ได้ (MP4 คุณภาพดี แต่ใช้ความจุมาก 3GP คุณภาพธรรมดา แต่ใช้ความจุน้อยกว่า) ให้ resolution เป็น 320X240 นะคะ ใน NK Community น่าจะมีโปรแกรม encode video อยู่ ลองไปหาดูนะคะ

ฝาพับเราก็ขยับได้นิดหน่อยค่ะ น้อยมาก แต่คงไม่เป็นไรมั้งคะ แหะๆ
P14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 21:11  

Vermouth*Za ผู้เขียน:

ไฟล์ .wmv ไม่น่าจะดูได้นะคะ ต้องซิมเบี้ยนที่ลงโปรแกรม WinMediaPlayer ได้อ่ะค่ะ รุ่นนี้ไม่น่าจะลงได้นะ ก็รองรับพวก MP4, 3GP อ่ะค่ะ ถ้าจะดูก็ต้องแปลงเป็น 2 ฟอร์แม็ตนี้ก่อน ฟอร์แม็ตไหนก็ได้ (MP4 คุณภาพดี แต่ใช้ความจุมาก 3GP คุณภาพธรรมดา แต่ใช้ความจุน้อยกว่า) ให้ resolution เป็น 320X240 นะคะ ใน NK Community น่าจะมีโปรแกรม encode video อยู่ ลองไปหาดูนะคะ

ฝาพับเราก็ขยับได้นิดหน่อยค่ะ น้อยมาก แต่คงไม่เป็นไรมั้งคะ แหะๆ

ขอบคุณครับ ^^
jasmine01
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2007 11:41  

ลำโพงเราแตกจิงๆอ่ะ
ซื้อมาก้อเสีนงแตกเลย
เสียค่าเปลี่ยน
400 บาท

Sad
P14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2007 22:34  

jasmine01 ผู้เขียน:
ลำโพงเราแตกจิงๆอ่ะ
ซื้อมาก้อเสีนงแตกเลย
เสียค่าเปลี่ยน
400 บาท

Sad

ซื้อที่ไหนครับ ไม่มีประกันให้ตอนซื้อเหรอครับ เพราะน่าจะเป็นที่การผลิตไม่ดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 13:51  

มีปัญหาเรื่องการตั้งค่า Profile ค่ะ เพราะเปลี่ยนเสียง Ringtone เป็นเพลงใหม่แล้ว แต่ว่าเหมือนกันเครื่องมัน Set เวลาไว้อ่ะค่ะ พอครบ 1 วัน มันก็จัดการเปลี่ยน Ringtone กลับมาเป็น Nokia Tone เหมือนเดิม ไม่รู้จะแก้ปัญหายังไง ใครรู้ช่วยสงเคราะห์หน่อยนะคะ ปัญหาหญ้าปากคอก แต่แก้ไม่ตก Confused
P14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 16:07  

รบกวนถามหน่อยครับ เวลาถ่ายภาพพอกดค้างไว้ มันจะมีกรอบสีขาวขึ้นมาแต่พอกดไว้นานมันจะมีกรอบสีเขียว หรือไม่ก็กรอบสีแดงขึ้นสลับกัน มันหมายความว่ายังไงครับ ขอบคุณครับ
Vermouth*Za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 18:09  

มีปัญหาเรื่องการตั้งค่า Profile ค่ะ เพราะเปลี่ยนเสียง Ringtone เป็นเพลงใหม่แล้ว แต่ว่าเหมือนกันเครื่องมัน Set เวลาไว้อ่ะค่ะ พอครบ 1 วัน มันก็จัดการเปลี่ยน Ringtone กลับมาเป็น Nokia Tone เหมือนเดิม ไม่รู้จะแก้ปัญหายังไง ใครรู้ช่วยสงเคราะห์หน่อยนะคะ ปัญหาหญ้าปากคอก แต่แก้ไม่ตก Confused

ถ้าเปลี่ยนธีม เครื่องจะเปลี่ยนริงโทนให้ใหม่ค่ะ เป็นเพลงในเครื่อง ตรงนี้เราก็ไม่ชอบอ่ะ เห็นว่า NK ก็เป็นแบบนี้ (ไม่รู้ว่าซิมเบี้ยนเป็นรึเปล่า) เราใช้ SE มาตลอดเลยไม่รู้เลยนะเนี่ย - -"
Vermouth*Za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 18:13  

รบกวนถามหน่อยครับ เวลาถ่ายภาพพอกดค้างไว้ มันจะมีกรอบสีขาวขึ้นมาแต่พอกดไว้นานมันจะมีกรอบสีเขียว หรือไม่ก็กรอบสีแดงขึ้นสลับกัน มันหมายความว่ายังไงครับ ขอบคุณครับ

หมายถึง Auto Focus อ่ะค่ะ ก็คือระบบจะปรับระยะโฟกัสที่ดีที่สุดให้ภาพ ตอนถ่ายจะเห็นกรอบสีขาวคือกะลังโฟกัส แล้วภาพจะมัวๆแล้วก็ค่อยชัดขึ้นเรื่อยๆจนเป็นสีเขียว คือพร้อมถ่ายภาพแล้ว ถ้าเป็นกรอบสีแดงคือ ระยะโฟกัสผิดหรือมันโฟกัสไม่ได้อ่ะค่ะ ก็ต้องโฟกัสใหม่ (เวลาถ่ายแนะนำให้ใช้ปุ่มด้านข้าง กดจังหวะแรกเพื่อโฟกัส เมื่อกรอบเป็นสีเขียวแล้วก็กดจังหวะที่สองลงไปอีก ก็จะเป็นการถ่ายภาพอ่ะค่ะ ปุ่มตรงกลางมันไม่เป็นปุ่ม 2 จังหวะ มันก็ใช้ Auto Focus ได้แต่ลำบากกว่าปุ่มด้านข้างค่ะ)

อันนี้อธิบายตามความเข้าใจของเรานะคะ ผิดตรงไหนขออภัยค่ะ แหะๆ ^^;;
GoldPhuck
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 22:03  

Surprised เด่วจะไปดูที่งานคอมมาร์ต ถ้าไม่ถึง 9พัน ต้องซื้อให้ได้ภายในวันอาทิตย์ หึหึ
แต่อยากจะขอคำยืนยันเรื่อง "เสียง" จากคนที่ใช้อยู่อีกที่เพื่อความมั่นใจ

1. สมมติว่าเดินจตุจักร .. จะได้ยินเสียงโทรศัพท์เข้าปะคะ?
2. เสียงไม่แตกใช่มั้ย ... คือไม่ใช่เสียงแตกเพราะนั่งจ้องจับผิดว่าเสียงแตกรึป่าว เอาแบบฟังผิวๆแล้วมันไม่แตก ใสๆหน่อย
3. เวลาถ่ายรูปจอมันเหลืองๆจิงดิ?
4. เราคิดว่ามันต้องใช้กล้องหน้าถ่ายรูปได้ดิหน่า เวลาเข้าโหมดถ่ายรูปแล้วเลือก option มันไม่มีให้เลือกใช้กล้องตัวที่2 จริงเหรอ!

ตอนนี้อยากรู้เท่านี้แหละ
เพื่อเสริมความมั่นใจ

*ขอเล่าเรื่องคนขายมือถือที่ฟิวฯหน่อย เราก้รู้มาแหละว่าลำโพงมันอยู่ด้านใน ตรงหูฟังกับตรงที่พูด ... คนขายนี่เลยฮะ บอกว่าไอ้ช่องที่เสียบดาต้าลิงยูเอสบีอะ บอกว่านั่นเปนรูลำโพงค้าบ 555+ เสียงมันไม่ออกรูนั้นใช้มั้ย (ถ้าออกนี่เราแป๊กอย่างแรง!)
P14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 23:16  

หมายถึง Auto Focus อ่ะค่ะ ก็คือระบบจะปรับระยะโฟกัสที่ดีที่สุดให้ภาพ ตอนถ่ายจะเห็นกรอบสีขาวคือกะลังโฟกัส แล้วภาพจะมัวๆแล้วก็ค่อยชัดขึ้นเรื่อยๆจนเป็นสีเขียว คือพร้อมถ่ายภาพแล้ว ถ้าเป็นกรอบสีแดงคือ ระยะโฟกัสผิดหรือมันโฟกัสไม่ได้อ่ะค่ะ ก็ต้องโฟกัสใหม่ (เวลาถ่ายแนะนำให้ใช้ปุ่มด้านข้าง กดจังหวะแรกเพื่อโฟกัส เมื่อกรอบเป็นสีเขียวแล้วก็กดจังหวะที่สองลงไปอีก ก็จะเป็นการถ่ายภาพอ่ะค่ะ ปุ่มตรงกลางมันไม่เป็นปุ่ม 2 จังหวะ มันก็ใช้ Auto Focus ได้แต่ลำบากกว่าปุ่มด้านข้างค่ะ)
อันนี้อธิบายตามความเข้าใจของเรานะคะ ผิดตรงไหนขออภัยค่ะ แหะๆ ^^;;

ขอบคุณครับ ^^
illkid
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสนอนิสนึง
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2007 12:54  

อยากได้แบบนี้ สีฟ้าม้างอ่ะ ><

สีชมพู ไม่กล้าใช้ๆๆๆ

ทำสีฟ้ามาก็ดีน้า อยากได้ๆๆๆ
kiiw
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2007 10:26  

เมื่อวานไปดูที่เจมาร์ท เซ็นทรัลลาดพร้าว ราคา 8,990
แต่ของหมด เค้าบอกอาทิตย์หน้าของจะเข้า
ถามคนขายร้านอื่นเค้าบอกว่าโนเกียกะลังจะเคลียรุ่นนี้ให้หมด
บางร้านก้หมดแล้วด้วย

อยากได้รีบซื้อกันเน้อออ
อาทิตย์หน้าก้ว่าจะไปสอยมาละ
Vermouth*Za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2007 16:24  

GoldPhuck ผู้เขียน:
Surprised เด่วจะไปดูที่งานคอมมาร์ต ถ้าไม่ถึง 9พัน ต้องซื้อให้ได้ภายในวันอาทิตย์ หึหึ
แต่อยากจะขอคำยืนยันเรื่อง "เสียง" จากคนที่ใช้อยู่อีกที่เพื่อความมั่นใจ

1. สมมติว่าเดินจตุจักร .. จะได้ยินเสียงโทรศัพท์เข้าปะคะ?
2. เสียงไม่แตกใช่มั้ย ... คือไม่ใช่เสียงแตกเพราะนั่งจ้องจับผิดว่าเสียงแตกรึป่าว เอาแบบฟังผิวๆแล้วมันไม่แตก ใสๆหน่อย
3. เวลาถ่ายรูปจอมันเหลืองๆจิงดิ?
4. เราคิดว่ามันต้องใช้กล้องหน้าถ่ายรูปได้ดิหน่า เวลาเข้าโหมดถ่ายรูปแล้วเลือก option มันไม่มีให้เลือกใช้กล้องตัวที่2 จริงเหรอ!

ตอนนี้อยากรู้เท่านี้แหละ
เพื่อเสริมความมั่นใจ

*ขอเล่าเรื่องคนขายมือถือที่ฟิวฯหน่อย เราก้รู้มาแหละว่าลำโพงมันอยู่ด้านใน ตรงหูฟังกับตรงที่พูด ... คนขายนี่เลยฮะ บอกว่าไอ้ช่องที่เสียบดาต้าลิงยูเอสบีอะ บอกว่านั่นเปนรูลำโพงค้าบ 555+ เสียงมันไม่ออกรูนั้นใช้มั้ย (ถ้าออกนี่เราแป๊กอย่างแรง!)

1.พูดตรงๆนะว่าเราไม่ค่อยจะได้ยินเสียงเรียกเข้าซะเท่าไหร่ เวลาที่อยู่ในที่ๆคนพลุกพล่าน หรือเสียงดังหน่อย (ใส่กระเป๋ากางเกงไว้อ่ะ) อาจเป็นเพราะเราใส่ซองด้วย แต่ก็ไม่น่าจะเกี่ยวมากนะคะ หรือเราไม่ค่อยสนใจด้วยมั้ง ตรงนี้คงต้องทำใจนิดนึงเพราะลำโพงอยู่ข้างในนี่เนอะ อาจจะเบาบ้างค่ะ
2.ไม่แตกค่ะ เสียงใส (แม้จะเทียบกะ SE ไม่ได้ก็เหอะ T T") ยกเว้นถ้าเจอเครื่องไม่ดี เสียงแตกก็มีค่ะ อันนั้นเป็นความผิดพลาดของการผลิตอ่ะค่ะ
3.ไม่เห็นเหลืองเลย เราไม่รู้สึกเลยนะ อย่างเรื่องจอมืดนี่ บอกตรงๆว่าใช้ไปนานๆ ไม่รู้สึกอะไรเลยด้วย ยกเว้นจะเอาไปเทียบอ่ะค่ะ
4.ไม่ได้จริงๆค่ะ ใช้สำหรับ Video Call (ที่ไทยยังไม่รองรับ) เท่านั้น

- ลำโพงอยู่ด้านในจริงๆตามที่คุณเข้าใจค่ะ ตรงช่องเสียบ miniUSB จะเป็นลำโพงไปได้ไงอ่ะ - -"
P14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 18:26  

ทุกครั้งที่มีการใช้สาย USB ต่อเข้ากับคอมฯ เสียงเรียกเข้าที่ตั้งไว้ทำไมมันกลับไปเป็น Nokia tune ทุกทีเลย เหมือนจะเคยมีคนโพสไว้แต่หาไม่เจอครับ มีวิธีแก้ไหมครับช่วยตอบทีครับ ขอบคุณครับ
น้องละมุด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 20:26  

คือ สรุปเรยนะเพื่อนๆตอบเราทีนะ

เราใช้มือถือไม่เปนเรยไม่รุ้เรื่องอ่ะไรเรยอ่ะ ค่อนข้าวล้าสมัยอ่านะ

เราอยากได้รุ่นนี้มากอ่ะ แต่เท่าที่อ่านจะมีปัญหาชะมะ

อยากรุ้ว่าวิดีโอที่ถ่ายจากล้องอ่ะ จะเปนไฟล์อ่ะไรอ่ะ

แล้วเวลาโหลดคลิปอ่ะ real player เล่นได้มะอ่ะ

คลิปที่โหลดมาอ่ะต้องแปลงไฟล์ก่อนลงป่ะ

คือ N70 กะ 7390 มันราคาเท่ากัน จะเลือกอานไหนดีอ่ะ

เราตัดสินใจมะถูกจิงๆ ช่วยทีน้า

จะซื้อแระอ่ะไม่รุ้จะใช้ไรดี

กะใช้หลายปีเรยอ่ะ

ตัดสินใจมะถูกก๊าบบบบ ><
Vermouth*Za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 19:34  

น้องละมุด ผู้เขียน:
คือ สรุปเรยนะเพื่อนๆตอบเราทีนะ

เราใช้มือถือไม่เปนเรยไม่รุ้เรื่องอ่ะไรเรยอ่ะ ค่อนข้าวล้าสมัยอ่านะ

เราอยากได้รุ่นนี้มากอ่ะ แต่เท่าที่อ่านจะมีปัญหาชะมะ

อยากรุ้ว่าวิดีโอที่ถ่ายจากล้องอ่ะ จะเปนไฟล์อ่ะไรอ่ะ

แล้วเวลาโหลดคลิปอ่ะ real player เล่นได้มะอ่ะ

คลิปที่โหลดมาอ่ะต้องแปลงไฟล์ก่อนลงป่ะ

คือ N70 กะ 7390 มันราคาเท่ากัน จะเลือกอานไหนดีอ่ะ

เราตัดสินใจมะถูกจิงๆ ช่วยทีน้า

จะซื้อแระอ่ะไม่รุ้จะใช้ไรดี

กะใช้หลายปีเรยอ่ะ

ตัดสินใจมะถูกก๊าบบบบ ><

1.ถ่ายได้เป็นไฟล์ .3gp resolution สูงสุด 640x480 (VGA)
2.หมายถึงเวลาลงคลิปจะใช้ real player ดูได้รึเปล่า เหรอคะ? รุ่นนี้ไม่มี real player นะคะ แต่มีซอฟต์แวร์สำหรับเล่นไฟล์วิดีโออยู่แล้ว (ไม่มีชื่อโปรแกรมอ่ะนะ)
3.ไฟล์ที่รองรับคือ .3gp และ .mp4 ถ้าไม่ใช่สองฟอร์แม็ตนี้ก็ต้องแปลงค่ะ
4.เลือกอันไหนดี ? ถามแบบนี้ยากนะ เพราะ "ดี" ของแต่ละคนก็ไม่เหมือนกัน จริงป่ะคะ อย่างเรานะพอใจกะรุ่นนี้มากๆ แต่บางคนที่ใช้ซิมเบี้ยนเนี่ยอาจจะไม่ชอบก็ได้เพราะลงโปรแกรมอะไรก็ไม่ค่อยได้ อะไรอย่างเงี้ย แต่จะบอกคร่าวๆว่า รุ่นนี้สเป็กดีกว่า N70 เกือบทุกอย่างนะ เพราะออกมาทีหลังค่ะ กล้องชัดกว่า จอสีสวยกว่า ความละเอียดมากกว่า แต่ N70 เป็นซิมเบี้ยน ตัวนี้ไม่เป็น ถ้าต้องการใช้ความสามารถของซิมเบี้ยนก็เอา N70 ถ้าไม่ต้องการก็เอารุ่นนี้ แค่นั้นเองค่ะ เลือกตามความพอใจและการใช้งานนะคะ ^^
Vermouth*Za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 19:36  

ทุกครั้งที่มีการใช้สาย USB ต่อเข้ากับคอมฯ เสียงเรียกเข้าที่ตั้งไว้ทำไมมันกลับไปเป็น Nokia tune ทุกทีเลย เหมือนจะเคยมีคนโพสไว้แต่หาไม่เจอครับ มีวิธีแก้ไหมครับช่วยตอบทีครับ ขอบคุณครับ

อ้าว จริงเหรอเนี่ย ไม่ได้สังเกตแฮะ เรานึกว่าแค่ตอนเปลี่ยนธีมนะนี่ ถ้ามีวิธีแก้จะดีมากๆเลยค่ะ เหอะๆ พี่เราที่ใช้ 8800 ยังบ่นๆเลย = ="
kiiw
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 20:32  

อยากถาม คุณ Vermouth*Za อะคะ ว่าใช้มานานแค่ไหนแล้ว
วันนี้ไปดูที่เซ็นทรัลลาดพร้าวมา(อีกแล้ว) เกือบทุกร้าน แทบไม่มีของเลย เพราะหมด *0*
เพราะงั้นเพื่อนๆที่อยากได้มือ1รีบซื้อด่วน!!!!!!! เค้าจะโละแล้ว

ไปร้านนึงมีแต่สีชมพูขาว - -
เอ้อแล้ว คุณ Vermouth*Za ใช้สีอะไรคะ
ถ้าเป็นสีชมพูขาว ใช้ไปนานๆมันจะเริ่มเหลืองรึป่าวอะ กลัวแค่ตรงนี้แหละ เพราะเคยไปเห็นมือสองมันไม่ขาวเท่าที่เคยเห็นมา (อาจจะต้องเป็นเรื่องที่ต้องทำใจแฮะ - -")

อ้อ แล้วก้คุยอยู่กะคนขายตั้งนาน
เค้าบอกว่าคนรู้จักเค้าซื้อไปใช้ แล้วมันก้แฮงก์ แบบ มีปัญหาบ่อยอะไรทำนองนี้
เราเลยถามเค้าว่า ลามัวรุ่นอื่นๆแฮงก์เหมือนกันป่าว .. เค้าว่าแค่รุ่นนี้เท่านั้น
เค้าก้เลยแนะนำ 6300 ให้ เพราะราคาใกล้เคียงกัน แต่ไม่ปลื้มเท่าไหร่ ตอนนี้หลงรักรุ่นพับไปแล้ว
....จากระยะเวลาที่ คุณ Vermouth*Za ใช้มาเนี่ย มีอาการอะไรแบบนี้บ้างปะคะ

** ที่ร้านนั้นเหลือชมพูขาวแค่2เครื่องเอง อยากได้คำตอบไวไวค่ะ ^^ เด่วหมด ตอนนี้เริ่มทำใจว่าขาวชมพูก้ได้วะแล้วค่ะ ฮ่ะๆ มีเรื่องมาให้โลเลอีกแล้ว เรื่องแฮงก์เนี่ย เพราะก่ะจะใช้ยาวแล้วถ้าซื้อคราวนี้ ตอบทีนะคะ ,,^^,,
kiiw
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 21:29  

เอ้อ เลื่อนกลับไปอ่านหน้าก่อนๆหน้านี้มา เลยได้อ่านที่ คุณ Vermouth*Za เขียนไว้

งั้นเอาเป็นว่าถามเพื่อนที่ใช้สีขาวชมพูแล้วกันค่ะ
ส่วนเรื่องแฮงก์ถามเพื่อนๆทุกคนเลยคะ

ช่วยทีค้า!!
kiiw
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 21:30  

เอ้อ เลื่อนกลับไปอ่านหน้าก่อนๆหน้านี้มา เลยได้อ่านที่ คุณ Vermouth*Za เขียนไว้

งั้นเอาเป็นว่าถามเพื่อนที่ใช้สีขาวชมพูแล้วกันค่ะ
ส่วนเรื่องแฮงก์ถามเพื่อนๆทุกคนเลยคะ

ช่วยทีค้า!!
P14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 22:38  

kiiw ผู้เขียน:
อยากถาม คุณ Vermouth*Za อะคะ ว่าใช้มานานแค่ไหนแล้ว
วันนี้ไปดูที่เซ็นทรัลลาดพร้าวมา(อีกแล้ว) เกือบทุกร้าน แทบไม่มีของเลย เพราะหมด *0*
เพราะงั้นเพื่อนๆที่อยากได้มือ1รีบซื้อด่วน!!!!!!! เค้าจะโละแล้ว

เอ้อแล้ว คุณ Vermouth*Za ใช้สีอะไรคะ
ถ้าเป็นสีชมพูขาว ใช้ไปนานๆมันจะเริ่มเหลืองรึป่าวอะ กลัวแค่ตรงนี้แหละ เพราะเคยไปเห็นมือสองมันไม่ขาวเท่าที่เคยเห็นมา (อาจจะต้องเป็นเรื่องที่ต้องทำใจแฮะ - -")

อ้อ แล้วก้คุยอยู่กะคนขายตั้งนาน
เค้าบอกว่าคนรู้จักเค้าซื้อไปใช้ แล้วมันก้แฮงก์ แบบ มีปัญหาบ่อยอะไรทำนองนี้
เราเลยถามเค้าว่า ลามัวรุ่นอื่นๆแฮงก์เหมือนกันป่าว .. เค้าว่าแค่รุ่นนี้เท่านั้น
เค้าก้เลยแนะนำ 6300 ให้ เพราะราคาใกล้เคียงกัน แต่ไม่ปลื้มเท่าไหร่ ตอนนี้หลงรักรุ่นพับไปแล้ว
....จากระยะเวลาที่ คุณ Vermouth*Za ใช้มาเนี่ย มีอาการอะไรแบบนี้บ้างปะคะ

** ที่ร้านนั้นเหลือชมพูขาวแค่2เครื่องเอง อยากได้คำตอบไวไวค่ะ ^^ เด่วหมด ตอนนี้เริ่มทำใจว่าขาวชมพูก้ได้วะแล้วค่ะ ฮ่ะๆ มีเรื่องมาให้โลเลอีกแล้ว เรื่องแฮงก์เนี่ย เพราะก่ะจะใช้ยาวแล้วถ้าซื้อคราวนี้ ตอบทีนะคะ ,,^^,,

เท่าที่รู้นะครับ ถ้าเป็นเวอร์ชั่นใหม่จะไม่แฮงก์ครับ วิธีดูคือกด *#0000# เวอร์ชั่น 04.51 29-1106 RM-140 ครับ
แต่สีดำจะดูหรูกว่า ( ความเห็นส่วนตัว เพราะซื้อมาใช้แล้ว ^^ )
ลองไปดูที่ เทเลวิซ สาขา ฟิวเจอร์พาร์ครังสิต ดูครับ ลองโทรสอบถามก่อนก็ได้ตอนผมไปซื้อเขาบอกว่ามีอยู่หลายเครื่อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 23:41  

เท่าที่รู้นะครับ ถ้าเป็นเวอร์ชั่นใหม่จะไม่แฮงก์ครับ วิธีดูคือกด *#0000# เวอร์ชั่น 04.51 29-1106 RM-140 ครับ
แต่สีดำจะดูหรูกว่า ( ความเห็นส่วนตัว เพราะซื้อมาใช้แล้ว ^^ )
ลองไปดูที่ เทเลวิซ สาขา ฟิวเจอร์พาร์ครังสิต ดูครับ ลองโทรสอบถามก่อนก็ได้ตอนผมไปซื้อเขาบอกว่ามีอยู่หลายเครื่อง

โอ้!!!!! เกือบทำใจซื้อสีชมพูขาวไปแล้วนะนี่ ดีเลยค่ะ ขอบคุณมากๆที่ให้ข้อมูล เด่วจะลองโทรไปเช็คค่ะ เย้ๆๆ คุณเพิ่งไปซื้อเร็วๆนี้ใช่มั้ยคะ
kiiw
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 10:45  

ณ เวลา 10.15 น. โทรไปที่ telewiz ฟิวเจอร์รังสิต ...

ไม่มีของค๊าาา!! T^T แย่แล้ว!
มีใครเพิ่งซื้อไปล่าสุดอีกบ้าง
สีอะไร เมื่อไหร่ ที่ไหน help!

ยังไงก้อยากได้สีดำ
แต่เริ่มอยากได้รุ่นนี้จนจะทนไม่ไหวแล้ว ใกล้จะตัดใจซื้อสีขาวแล้วอ้า!

ขอเสียงหน่อยค๊า!
P14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 12:59  

ณ เวลา 10.15 น. โทรไปที่ telewiz ฟิวเจอร์รังสิต ...

ไม่มีของค๊าาา!! T^T แย่แล้ว!
มีใครเพิ่งซื้อไปล่าสุดอีกบ้าง
สีอะไร เมื่อไหร่ ที่ไหน help!

ยังไงก้อยากได้สีดำ
แต่เริ่มอยากได้รุ่นนี้จนจะทนไม่ไหวแล้ว ใกล้จะตัดใจซื้อสีขาวแล้วอ้า!

ขอเสียงหน่อยค๊า!

ลองเข้าไปใน[url]http://www.nokia.co.th/ ดูสิครับแล้วใน หน้าหลัก ให้คลิกที่ "ค้นหาตัวแทนจำหน่าย"ด้านล่างขวา แล้วลองหาเบอร์โทร ตัวแทนแล้วลองโทรถามดูหลายๆที่ ผมก็ใช้วิธีนี้เหมือนกัน ช่วยได้เท่านี้และครับเพราะผมกว่าจะหาได้ก็แทบแย่ ^^[/url]
P14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 14:17  

รบกวนถามหน่อยครับว่า ถ้าจะซื้อ การ์ดหน่วยความจำ microSD card ขนาด 1 GB ต้องใช้ของยี่ห้ออะไรครับถึงจะใช้ได้ดีกับ 7390 โดยไม่มีปัญหาครับ แล้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ ถ้าใช้ขนาด 2 GB จะมีปัญหาอะไรไหมครับ เช่น เครื่องอ่านช้า เป็นต้น แล้ว 2 GB ราคาเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ
aumchu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 16:21  

ไม่ทราบว่าคุณที่ซื้อมา 8xxx อะคะ ซื้อที่ไหนเหรอค่ะ แล้วข่าวที่ว่าจะโละรุ่นนี้แล้วจิงรึเปล่า เพราะว่า 7390 ออกมายังไม่ถึงปีเลยนะ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad ของจะไม่มีขายแล้วเหรอค่ะ ใครทราบช่วยตอบที
kiiw
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 20:27  

aumchu ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าคุณที่ซื้อมา 8xxx อะคะ ซื้อที่ไหนเหรอค่ะ แล้วข่าวที่ว่าจะโละรุ่นนี้แล้วจิงรึเปล่า เพราะว่า 7390 ออกมายังไม่ถึงปีเลยนะ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad ของจะไม่มีขายแล้วเหรอค่ะ ใครทราบช่วยตอบที

คือเราคุยกับคนขายอะ ตอนนั้นไปดูแล้วของไม่มีเลยถามเค้าว่ามันจะเข้ามาอีกเมื่อไหร่
เค้าบอกว่าร้านเค้าไม่เอาเข้ามาแล้ว แล้วก้พูดถึงรุ่นนี้กันว่าเหมือนโนเกียกำลังจะเคลียรุ่นนี้ออกเค้าถึงได้ลดราคาลงขนาดนี้
แล้วจากที่ดูๆมา แต่ว่าแค่ที่เซ็นทันลาดพร้าวนะ ชั้นใต้ดิน หลายๆร้านเลยไม่มีของอะ - -
ไปเจอร้านนึงเค้าบอกเค้ามีอยู่ 2 เครื่องสีชมพูขาว เราก้ไม่อยากได้เท่าไหร่ แต่ตอนนี้เริ่มแบบว่าสีอะไรก้ได้แล้วล่ะ ><
เด่วจะโทรไปเช็คที่ตัวแทนจำหน่ายโนเกียทั้งหลายแหล่ที่ไปจดเบอร์มาตามคำแนะนำคุณ P14 แล้วจะมาบอกอีกทีนะคะ

เพื่อนๆได้ข่าวไรก้บอกกันมั้งเน้อ
kiiw
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 20:35  

เอ่อคือ......เมื่อกี้หมาดๆเลยนะ
โทรไป nokia shop สาขาเซ็นทันลาดพร้าว เค้าบอกว่าของหมดแล้ว หมดอะ หมดแบบว่าหมดๆๆๆๆ T T
ต่อไปโทรถาม telewiz คาฟูรามอินทรา ก้หมดอีกกกกกกก!!!!! เค้าก้บอกว่าให้ลองโทรไป nokia shop ..... กำกำกำ TT TT

เอ้อ ที่คุณ P14 ถามเรื่องราคาเมม เราซื้อมาเมื่อต้นๆเดือนนี้ 1GB 370.- ที่เซียร์รังสิตค่ะ
ตอนเดินงานคอมมาร์ตก้เห็น 370.- เหมือนกัน
มีคนแนะนำว่าให้ซื้อที่ร้านขายพวกคอมพิวเตอจะได้ราคาถูกกว่าซื้อตามร้านขายมือถืออะค่ะ
แล้วก้จริงค่ะเพราะว่าร้านที่เซ็นทัน 1GB 690.- แน่ะ ตอนนี้ไม่รู้ยังเท่านี้อยู่มั้ย
P14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 22:31  

เอ่อคือ......เมื่อกี้หมาดๆเลยนะ
โทรไป nokia shop สาขาเซ็นทันลาดพร้าว เค้าบอกว่าของหมดแล้ว หมดอะ หมดแบบว่าหมดๆๆๆๆ T T
ต่อไปโทรถาม telewiz คาฟูรามอินทรา ก้หมดอีกกกกกกก!!!!! เค้าก้บอกว่าให้ลองโทรไป nokia shop ..... กำกำกำ TT TT

เอ้อ ที่คุณ P14 ถามเรื่องราคาเมม เราซื้อมาเมื่อต้นๆเดือนนี้ 1GB 370.- ที่เซียร์รังสิตค่ะ
ตอนเดินงานคอมมาร์ตก้เห็น 370.- เหมือนกัน
มีคนแนะนำว่าให้ซื้อที่ร้านขายพวกคอมพิวเตอจะได้ราคาถูกกว่าซื้อตามร้านขายมือถืออะค่ะ
แล้วก้จริงค่ะเพราะว่าร้านที่เซ็นทัน 1GB 690.- แน่ะ ตอนนี้ไม่รู้ยังเท่านี้อยู่มั้ย

ขอบคุณครับ ^^ เรื่องโทรศัพท์เท่าที่ทราบจาก Call Center ของ โนเกีย เขาบอกว่าของที่จะเลิกผลิตหรือขายมันอยู่ที่ตัวแทนจำหน่ายจะมี ออเดอร์ สั่งมาหรือเปล่าถ้ามีทางโนเกียก็จะมีของมาเรื่อย แล้วลองถามที่แถวเขต บางกะปิ กับ บางแค แล้วหรือยังครับ เมื่อประมาณอาทิตย์ที่แล้วทาง จ.ชัยนาทที่ เทเลวิซ เขาว่าสั่งได้แต่ผมกลัวว่าเป็นเวอร์ชั่นเก่า ขี้เกียจเอาเข้า 0 ไปอัพ FW เพราะต้องเข้า 0 ที่กรุงเทพอย่างเดียว ผมเลยไปซื้อที่รังสิตเลยตัดปัญหาไหนๆก็ต้องเข้า ที่ร่ายยาวมานี่ไม่ใช่อะไรหรอกครับ เผื่อคุณมีเพื่อนหรือญาติอยู่ ตจว ก็ให้เขาซื้อได้ถ้าเป็นเวอร์ชั่นเก่าก็เอามาอัพ FW ใหม่ได้ก็ไม่มีปัญหาดเหมือนกัน เฮอะเหนื่อย --"
Mr.xzero
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 01:17  

ถ้าเปลี่ยนธีม เครื่องจะเปลี่ยนริงโทนให้ใหม่ค่ะ เป็นเพลงในเครื่อง ตรงนี้เราก็ไม่ชอบอ่ะ เห็นว่า NK ก็เป็นแบบนี้ (ไม่รู้ว่าซิมเบี้ยนเป็นรึเปล่า) เราใช้ SE มาตลอดเลยไม่รู้เลยนะเนี่ย - -"

อยู๋ที่ธีมครับใช้โปรแกรมแก้ได้ครับ ตอนแรก(ซื้อตอนเครื่องออกมาใหม่ ๆ เลย)ผมก้องงเหมือนกันว่าทำไมถาม คอเซ็นเตอร์ก้อตอบผมไม่ได้เลยใช้ความสามารถทำเอาเองครับ
P14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 11:38  

Mr.xzero ผู้เขียน:

อยู๋ที่ธีมครับใช้โปรแกรมแก้ได้ครับ ตอนแรก(ซื้อตอนเครื่องออกมาใหม่ ๆ เลย)ผมก้องงเหมือนกันว่าทำไมถาม คอเซ็นเตอร์ก้อตอบผมไม่ได้เลยใช้ความสามารถทำเอาเองครับ

ใช้โปรแกรมอะไรแก้ครับ รบกวนช่วยบอกวิธีด้วยครับ ธีมนี่นอกจาก .nth แล้ว7390ใช้ตัวอื่นได้เปล่าครับถ้าไม่ได้แล้วมีโปรแกรมแปลงไฟล์หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ
kiiw
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 22:16  

ได้มาครอบครองแล้วเจ้าค่ะ ^^ ดีใจมากๆ ชอบมากๆ
แต่โทรออกยังเซ็ตเปนรูปใหญ่ไม่เป็น ทำได้รึป่าวเนี่ย ... ??
ในรีวิวมันเปนตอนสายเข้านิหน่า ..
kiiw
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 23:33  

หน้านี้เราเขียนแทบทั้งหน้าเลยแฮะ .. หุหุ

จะบอกว่ารู้แล้วค่ะ แฮะๆ มันใหญ่แค่ตอนคนโทรเข้าน่ะเอง .. หุหุ

เวลาเปี่ยนธีมเราก้เป็นค่ะ
ยังหาวิธีไม่ได้เช่นกัน
aumchu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2007 00:28  

ได้มาครอบครองแล้วเจ้าค่ะ ^^ ดีใจมากๆ ชอบมากๆ
แต่โทรออกยังเซ็ตเปนรูปใหญ่ไม่เป็น ทำได้รึป่าวเนี่ย ... ??
ในรีวิวมันเปนตอนสายเข้านิหน่า ..

ได้สีอะไรมาค่ะ แล้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วค่ะ แล้วของยังมีอยู่เยอะมั้ยค่ะ
Mr.xzero
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2007 01:19  

รูปตอนคนโทรเข้าจะใหญ่ครับ
แต่รูปตอนเราโทรออกเล็กครับ
Mr.xzero
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2007 01:19  

Mr.xzero ผู้เขียน:

ใช้โปรแกรมอะไรแก้ครับ รบกวนช่วยบอกวิธีด้วยครับ ธีมนี่นอกจาก .nth แล้ว7390ใช้ตัวอื่นได้เปล่าครับถ้าไม่ได้แล้วมีโปรแกรมแปลงไฟล์หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

โปรแกรมสร้างธีมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2007 02:26  

ได้สีอะไรมาค่ะ แล้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วค่ะ แล้วของยังมีอยู่เยอะมั้ยค่ะ

ได้ขาวชมพูมาค่ะ 9,700 ที่ร้าน sino เซ็นทันลาดพร้าวใต้ดิน
แต่ถามพี่เค้า เค้าบอกว่าเนี่ยเครื่องสุดท้าย ...
ที่ๆเราลองโทรเชคไปแล้วมี
1.บริสเทล เดอะมอลบางกะปิ
2.บริสเทล โลตัสรามอินทรา
3.โนเกียชอป เซ็นลาด
4.เทเลวิซ คาฟูรามอินทรา
5.ร้านที่ฟอจูน

ทุกทีบอกว่าไม่มีของค่ะ ^^
สู้ๆค่ะ ขอให้หามือ1ได้นะคะ
ninesine
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2007 12:20  

ใช้รุ่นนี้อยู่มาประมาณ 3 เดือน ก้อไม่มีปัญหาอะไร ขอสรุปเป็นข้อๆๆให้ฟังแล้วกันนะ
1. theme ก้อหามาจากที่นี่คะ http://www5.ownskin.com
2. micro sd card 1 gb kingston ราคาก้อ 450
3. แล้วก้อใช้ card reader ต่อเข้ากับ computer
4. เวลาถอดการ์ด แล้วไม่อยากให้ theme เปลี่ยน เราก้อไม่เปิดเครื่อง เวลาไม่มีการ์ดอยู่ในเครื่องอะ
5. เรื่องเสียงก้อ ไม่มีปัญหาไรมากนะ เวลาฟังเพลงไม่มีเสียงแตก แต่เวลาพูดโทรศัพท์แล้วเราเปิดเสียงดังสุดแล้วพูดดังๆๆ มันจะมีเสียงแตก ออกมาหน่อยๆ
6. เราใช้สีชมพูอะ มีเพื่อนทักว่ามันออกจาเหลืองๆหน่อย ก้อคงจะจิง แต่ก้อไม่เป็นไร อิอิ
7. เรื่องกล้องถือว่าชัดเรยทีเดียวนะ

******** นึกออกเท่านี้อะ ถ้านึกออกอีกจามาเพิ่มให้ฟัง เผื่อจะได้ช่วยตัดสินใจให้คนที่อยากได้รุ่นนี้นะ ***********
คนรวยเงินกู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พึ่งถอเยมาเมื่อวันนี้เองนะ
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2007 03:04  

เรื่องเสียง ขอถามนิดนึงไม่รู้ของคนอื่นเป็นเหมือนของเราเปล่า เวลาเสียบ Small Talkแล้ว คุย ไม่ค่อยได้ยินเลย แระก้อนะ เวลาฟังเพลงเหมือนกัน เสียบ Smalltalk แล้วก้อไม่ได้ยินเหมือนกัน มีคนอื่นเป็นหรือเปล่า ถ้ามันเป็นที่ตัวเครื่องจะได้เอาไปเปลี่ยนได้เร็วๆ

เรื่องกล้องชัดดีมาก ไม่มีไรแระ ขอบคุณครับ
ก้อยงุงิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้อ่ะจะซื้อแย้ว
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2007 09:05  

แงตอนนี้ที่ไหนยังมีของอีกคะ

Embarassed อยากได้อ่า Sad แถวบ้านกะที่มหาลัยไม่มีเลยค่ะ

แล้วตกลงว่าสีชมพูใช้นานๆไปมันจะเหลืองไหมคะ

สีชมพูสวยมากมาย Embarassed
ก้อยงุงิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบที่นะคะ
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2007 09:12  

ช่วยตอบที่นะคะ

หาเครื่องอยู่ค่ะ
pinoui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2007 20:29  

กำลังจะตัดสินใจซื้อแล้วค่ะ
ที่หัวหินร้านใหญ่ๆไม่มีของเลยค่ะ แต่ร้านตู้บอกว่าสั่งได้ เลยคิดจะสั่ง
ราคาอยู่ที่ สีดำ8,400 สีชมพู 8,800 ค่ะ
ซื้อที่ร้านตู้จะดีมั๊ยคะ
แล้วขอถามอะไรหน่อยนะคะ
- เวลาซื้อ ในกล่องจะมีอะไรให้มาบ้างคะ
- จะเช็ค fw ได้ยังไงคะ
ช่วยตอบด้วยนะคะ อีกไม่นานจะไปซื้อแล้วค่ะ
aumchu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2007 23:03  

pinoui ผู้เขียน:
ที่หัวหินร้านใหญ่ๆไม่มีของเลยค่ะ แต่ร้านตู้บอกว่าสั่งได้ เลยคิดจะสั่ง
ราคาอยู่ที่ สีดำ8,400 สีชมพู 8,800 ค่ะ
- เวลาซื้อ ในกล่องจะมีอะไรให้มาบ้างคะ
ช่วยตอบด้วยนะคะ อีกไม่นานจะไปซื้อแล้วค่ะ

ดีจังค่ะ ฝากถามร้านหน่อยได้มั้ยค่ะ ว่าที่บอกว่าสั่งได้เนี่ย จะมีของจนถึงเมื่อไหร่ สิ้นปีถึงปะค่ะ ถ้าสั่งตอนนั้น ขอบคุณมากค่ะ
P14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2007 15:35  

เห็นในเว็ป x-raymobile ในหน้ารีวิว7390มีบอกว่าที่ บริสเทล มีทุกสาขาแต่มีเหลือแค่สีชมพู
โดยเฉพาะที่ สาขา ศรีราชา มีหลายเครื่อง
kiiw
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2007 00:06  

-ในกล่องมี ที่ชาร์ต/small talk/เมม128MB/คู่มือการใช้
-เช็ค fw กด *#0000# ถ้าเป็น version 4.51 คือใหม่สุด

**ถามต่อเลย**
เพื่อนๆใช้นานสุดกี่วันก่อนที่จะต้องชาร์ตอีกทีอะ
เราเต็มที่ 2 วัน..
ขอแบบไม่ค่อยได้ทำไรมาก เต็มที่เลยกี่วัน
เราชาร์ตครั้งแรก วันเดียวก้หมดแล้ว
abc555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มาดูทางนี้จ้า
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2007 01:13  

เห็นมีคนประกาศขาย มือ 2 แต่สภาพยังดีเลยก้อลองเอามาให้ดุอ่ะ

http://www.pantipmarket.com/view.php?id=T5906715

( ไม่ใช่เจ้าของอ่ะ แต่เห็นว่าหลายคนกำลังหาเครื่องอยู่ )
P14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2007 14:21  

-ในกล่องมี ที่ชาร์ต/small talk/เมม128MB/คู่มือการใช้
-เช็ค fw กด *#0000# ถ้าเป็น version 4.51 คือใหม่สุด

**ถามต่อเลย**
เพื่อนๆใช้นานสุดกี่วันก่อนที่จะต้องชาร์ตอีกทีอะ
เราเต็มที่ 2 วัน..
ขอแบบไม่ค่อยได้ทำไรมาก เต็มที่เลยกี่วัน
เราชาร์ตครั้งแรก วันเดียวก้หมดแล้ว

ถ้าใช้ฟังเพลงบ่อยๆหรือดูหนังแล้วก็ใช้โทรด้วย ส่วนใหญ่วันเดียวก็หมดแล้วครับ
แต่ถ้าไม่ค่อยได้ใช้ เช่น มีฟังเพลงบ้างไม่มากไม่กี่ครั้งแต่ละครั้งฟังไม่นาน ของผมอยู่ได้ประมาณ 3 วันครับ
ณะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 7390 ถ่ายรูปไม่ติด
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2007 14:43  

คือว่าเครื่องของผม พอถ่ายรูปแล้วบางครั้งมันจะขึ้นว่า
"ไม่สามารถเปิดไฟล์ได้"
หรือบางครั้งพอถ่ายเสร็จแล้วรูปก็จะขึ้นมาครึ่งเดียว
อีกครึ่งหนึ่งเป็นสีเขียว เหมือนที่ไฟล์ได้รับความเสียหายในคอมเลย
เพื่อนๆเป็นกันบ้างป่าวคับ
แล้วจะแก้ยังไงได้บ้าง

ออ บางทีเวลารับไฟล์จากบลูธูท เครื่องก็จะวูบ แต่ไม่ได้รีสตาร์ทนะครับ
แค่หน้าจอวูบ แล้วก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม
แต่ไฟล์ที่กำลังรับอยู่ก็จะล้มแหลวแล้วต้องรับใหม่อีกครั้ง

แต่อาการพวกนี้ก้ไม่ได้เป็นบ่อยนะคับ แค่เสียอารมเวลารีบนะคับ

ผมมีที่โหลด theme wallpaper games application ฟรีๆ มาฝากครับ เยอะมากๆๆๆ

theme http://www.mobileonfree.com/free_mobile/thailandmobile_thems.php?phone=820

wallpaper http://www.mobileonfree.com/free_mobile/thailandmobile_wallpaper.php?phone=820

games http://www.mobileonfree.com/free_mobile/thailandmobile_games.php?phone=820

applications http://www.mobileonfree.com/free_mobile/thailandmobile_application.php?phone=820
aumchu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2007 20:27  

มีที่ไหนที่ขายราคา 8800 อย่างที่ว่ามั่งอะคะ เห็น บิสเทล ยัง 9500 อยู่เลย แต่ราคาเท่ากันทั้งสองสี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2007 08:52  

1.ใช้มาประมาณเกือบ 2 เดือนแล้วอ่าค่ะ (ดูน้อยไปหน่อยนะ 55+)
2.เราใช้สีดำ-น้ำตาลค่ะ ตอนซื้อก็ลังเลนะ ชอบชมพู-ขาวเหมือนกันแต่กลัวใช้ไปแล้วมันเหลืองค่ะ แหะๆ
3.คือที่มันแฮงค์เนี่ย มันเป็นสมัยออกมาแรกๆค่ะ firmware ยังไม่สมบูรณ์ ตอนนั้นจะลงเพลงที่เป็นภาษาไทยไมได้อ่ะค่ะ ทำให้เครื่องแฮงค์ แต่ตอนนี้มี firmware ใหม่ออกมาแก้ปัญหาตรงนี้แล้ว ทำให้ไม่มีปัญหาเรื่องลงเพลงภาษาไทยค่ะ ถ้าซื้อเครื่องมาแล้ว กด *#0000# เช็ค firmware นะคะ ว่าเป็นเวอร์ชั่น 4.51 รึเปล่า ถ้าไม่ใช้ก็ไปอัพ firmware ที่ศูนย์โนเกียนะคะ

ขอให้หาเจอไวๆน้าคะ ^^
Vermouth*Za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2007 08:53  

1.ใช้มาประมาณเกือบ 2 เดือนแล้วอ่าค่ะ (ดูน้อยไปหน่อยนะ 55+)
2.เราใช้สีดำ-น้ำตาลค่ะ ตอนซื้อก็ลังเลนะ ชอบชมพู-ขาวเหมือนกันแต่กลัวใช้ไปแล้วมันเหลืองค่ะ แหะๆ
3.คือที่มันแฮงค์เนี่ย มันเป็นสมัยออกมาแรกๆค่ะ firmware ยังไม่สมบูรณ์ ตอนนั้นจะลงเพลงที่เป็นภาษาไทยไมได้อ่ะค่ะ ทำให้เครื่องแฮงค์ แต่ตอนนี้มี firmware ใหม่ออกมาแก้ปัญหาตรงนี้แล้ว ทำให้ไม่มีปัญหาเรื่องลงเพลงภาษาไทยค่ะ ถ้าซื้อเครื่องมาแล้ว กด *#0000# เช็ค firmware นะคะ ว่าเป็นเวอร์ชั่น 4.51 รึเปล่า ถ้าไม่ใช้ก็ไปอัพ firmware ที่ศูนย์โนเกียนะคะ

เมื่อกี้ลืม Log in ค่ะ = ="
kiiw
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2007 01:23  

^^ ขอบคุณมากค่ะ ซื้อมาเรียบร้อยแล้วสีขาวชมพู (จำใจเพราะสีดำเกลี้ยงไปแล้ว)
ชอบมากค่ะ กล้องหน้าใช้ไม่ได้จริงด้วย เฮิท ...
ใช้มา 2 อาทิตย์กับอีก 4 วันแล้วค่ะ หุหุ
แบตหมดเร็วมากเลยอะ อยู่ได้วันกว่าๆถึง2วัน ไม่เคยแตะ 3 เลย ><
ทำไรนิดหน่อยก้เลอะ 555 ดูแลยากแฮะ
พอเปลี่ยนธีมบ่อยๆ หลังๆจะเริ่มไม่ขึ้นตัวอย่างธีมให้ดู 55 เครื่องเริ่มขี้เกียด
เปลี่ยนธีมบางธีมเพลงก้ไม่กลับไปเป็น nokia tune แต่ส่วนใหญ่จะเป็น ต้องขยันกันน่าดู ..

ชอบชอบชอบ
aumchu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2007 16:05  

สงสัยได้ไปครอบครองกันหมดแย้ว เลยเงียบเลย ไม่มีใครมาบอกความเคลื่อนไหวเลย ว่าราคาตอนนี้เท่าไหร่แว้ว Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
codafever
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2007 03:01  

เพิ่งจะเปลี่ยนใจาก SE มาโนเกีย
ตกลงตอนนี้เท่าไหร่แล้วอ่า
codafever
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2007 03:15  

ฝาพับมันจะก้องแก้งไม่อ่ะถ้าใช้ไปนานๆ
ฟองน้ำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2007 19:42  

ตอนนี้เหลือเท่าไหร่หรอค่ะ ?
P14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2007 23:57  

codafever ผู้เขียน:
ฝาพับมันจะก้องแก้งไม่อ่ะถ้าใช้ไปนานๆ

ถ้าไม่ใช้โหดมากนักก็ไม่ต้องห่วงครับ รุ่นนี้จัดว่าดีในระดับหนึ่งมีจุดเด่นที่กล้องที่ถือว่าดีที่เดียว โดยเฉพาะสีดำดูหรูทีเดียวครับเพราะผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่ ( ความเห็นส่วนตัว )
codafever
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2007 02:41  

ขอบคุณที่ตอบนะค่ะ
โทรไปถามพี่ที่ซื้อประจำเขาบอกว่าจะโล๊ะของแล้วค่ะ ลอตสุดท้ายแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2007 22:09  

หลัง จาก ที่ผมได้ใช้มา เป้นเวลา สองเดือน

ซื้อมาราคาที่ 9500 บิสเทส เซ้นทรัน ลาดพร้าว
ใส่ mem 2 Gb ไปไม่มีปัญหา เร้ว ดี ไม่ช้าเหมือน พวก ซิมเบี้ยน

เเต่ ผมใช้ ขวาชมพู เซ้งตรง มัน เหลืองนิดๆ อ่ะ เเต่ไงก็ดี สวยดี

ขอบอกไม่มีปัญหาครับ มีก็ ต้อง แฟร์แวร์ ตรงที่มัน รุ่นเก่า
ในweb โนเกีย ก้ ไม่มีให้ อัพเกรด มีเเต่ให้อัพ รุ่นเดืม

เวลา ลงเพลง ก็ ต้อง ลบ Id tag ออก ก่อน
ถ้าไม่ลบ ก็ เวลา เปิดเครื่อง มัน จะ ดับ

แต่มีอีกวิธี คือลง เพลงเเล้ว [ใช้สาย usb นะ] ใช้ต่อเลย อย่าเผอไป ปิดเครื่องล่ะกัน

เเต่ ถ้าใครพบปัญหา เปิดเครื่องเเล้ว ดับ ก็ หา card reader เเล้ว ถอด mem มา ลบเพลงทิ้ง

แต่ อย่า เผลอ ลงเพลงใน mem เครื่องนะ อันนั้น อยากเลย

ใครจะ ซื้อ ผม แนะนำ

- กล้อง 3.2 m
-Auto โฟกัส[มันจะปรับภาพ ระยะ ใกล้-ไกล เอง โปรศัพทื น้อยรุ่นที่จะมี]
ก้ไม่ต่าง กล้อง digital ดีๆ ตัวหนึ่งเลย
- เสียง 2 ลำโพง บน เสียงเเหลม ล่าง เสียง bass

แต่ขอเสีย คือ

- กล้องหน้าใช้ไม่ได้ นะ [แต่ใช้ได้ผมก็ไม่ใช้ เพราะมันไม่ชัด] ไว้ใช้ 3G ล่ะกัน
- สีขาวชมพู มันจะเหลือง นิดๆ เเต่ก็ งามเหมือนเดิม

มันน่าเป็น ซิมเบี้ยน

หุหุ

ซื้อเหอคุ้ม คุ้มที่สุดในตอนนี้เลย พูดได้ เลยครับ 9000กว่าๆ
ได้ spec โทรศัพท์เทพๆๆ สวยดีต่างหาก
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2007 21:43  

auto focus เปนแบบจังหวะเดียวเหมือน D900ป่าวอะ แบบนี้เวลาถ่ายวัตถุที่เคลื่อนไหวหน่อยๆก้ไม่ได้เลยอ่าดิ
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2007 21:55  

อีกอย่างๆ กอวีดีโอกับเพลงได้ป่าวอะ กอไปกอมาอะ
poko1123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครรู้บอกที..
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2007 01:36  

ก้อ คือเครื่องเราอ่ะ มันมีสัญลักษณ์ ขึ้น เปนรูปแม่กุญแจที่ไม่ได้ล็อคอ่ะ

มันจะขึ้นเวลาใช้สายอ่ะ อยากรู้ว่ามันคืออะไร ใครรู้บอกทีนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2007 15:25  

เราใช้มาได้ซัก2เดือนแล้ว

ใครจะซื้อรีบซื้อซะนะ ของหายากแล้ว
เป็นรุ่นที่คุ้มที่สุดเลย

ใครบอกกล้องไม่ชัด ตบหัวมันที เหอๆๆๆ
โคตรชัดเลย ถ่ายได้สวยมากๆ

แล้วใครที่ซื้อแล้ว ไปอัพ firmware อะ ฟรีที่Nokia Care จะไม่มีปัญหาจิ๊บๆอีกเลย

แต่แบตหมดเร็วมากอะ
แต่ก่อน2วันหมด เดี๋ยวนี้วันเดียวก็หมดแล้ว

กอเพลงไปมานี่ไม่ได้นะ
คิดว่าไม่มีรุ่นไหนทำได้นะ mp3ยังทำไม่ได้เลย -

ฝาพับไม่ก๊องแก๊งเลยนะ

ตอนนี้เครื่องเรายังใหม่อยู่เลยนะ ไม่ถลอกอะไรเลย ทนดีเหมือนกัน ตอนแรกนึกว่ารุ่นแฟชั่นจะอ่อนแอซะอีก
aumchu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2007 21:41  

ขอถามนิดค่ะ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ ที่ซื้อมา ในกล่องมีอะไรให้บ้าง ได้สายคล้องมือกันมารึเปล่า ยังไงช่วยบอกทีนะคะ เพราะเห็นว่า บางร้านเค้าแกะออกไปขาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2007 14:13  

ขอถามนิดค่ะ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ ที่ซื้อมา ในกล่องมีอะไรให้บ้าง ได้สายคล้องมือกันมารึเปล่า ยังไงช่วยบอกทีนะคะ เพราะเห็นว่า บางร้านเค้าแกะออกไปขาย

ถ้าจำไม่ผิดนะ
1.มือถือ
2.แบต
3.เมม128มั้งนะ
4.คู่มือ
5.สายคล้องมือ มีแน่ๆ
6.ผ้าเช็ดโทรศัพท์
7.ที่ชาร์ตด้วย ลืมๆ
นึกไม่ออกแระ
aumchu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2007 22:59  

1.มือถือ
2.แบต
4.คู่มือ

วันนี้ไปซื้อมาแล้วค่ะ ที่มาบุญครอง 9200 บาท มันไม่มี ผ้าเช็ด โทรศัพท์มาให้อะคะ สีชมพูเลอะง่ายมากๆ คนขายมือดำ จับแล้วเลอะเลย ต้องรีบเช็ดๆ เฮ้อออออออออ เวลาเช็ดเอาอะไรเช็ดอะคะ
Oasissss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้วค่า
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2007 20:00  

1.มือถือ
2.แบต
4.คู่มือ

วันนี้ไปซื้อมาแล้วค่ะ ที่มาบุญครอง 9200 บาท มันไม่มี ผ้าเช็ด โทรศัพท์มาให้อะคะ สีชมพูเลอะง่ายมากๆ คนขายมือดำ จับแล้วเลอะเลย ต้องรีบเช็ดๆ เฮ้อออออออออ เวลาเช็ดเอาอะไรเช็ดอะคะ

ซื้อมาได้ 3 วันแล้วค่ะ ซื้อมือ 1 มา ที่เดอะมอลล์ งามวงศ์วาน ในราคา 8200 บาท จะบอกว่าเดินถามแทบทุกร้าน เครื่องเหลือน้อยมากๆ ราคาก็แตกต่างกันมาก บางร้านยังราคา 13000 กว่าบาทอยู่เลย มาเจอร้านนี้เครื่องใหม่แกะกล่องเหลือแค่ 2 เครื่องค่ะ สีขาว กับ สีดำ แต่เค้าไม่ให้แกะดูเค้าบอกว่าถ้าแกะซีลพลาสติกออกก็ต่องซื้ออันนั้นเลย เค้าให้ดูแต่ตัวเดโม่ Rolling Eyes

เลือกนานมาก เพราะชอบขาวชมพู แต่ดำดูหรูเปื้อนยาก ขาวชมพูกลัวจะเหลือง คิดนานมากๆ

ก็เลยเลือก..สีขาวชมพูค่ะ 55555+ ก็คนมันชอบนี่เนอะ เลือกใช้ที่ชอบๆดีกว่าค่ะ

ต่อรองให้ที่ร้านเค้าติดฟิล์มให้ฟรี ของในกล่องมีครบ 7 รายการตามที่มีผู้แจ้งมาข้างต้นเลยค่ะ

อ่อๆ นอกเรื่องไปไกลจะมาตอบว่า ใช้ผ้านุ่มๆชุบสเตคลีน เช็ดๆออกดีที่สุดค่ะ ถึงสีขาวชมพูจะเปื้อนง่าย และออกเหลืองๆไปบ้าง แต่ก็สวยถูกใจค่ะ ใช้แบบรักษาของเท่าที่จะทำได้ แต่ก็เอาแค่พอดีๆนะคะ จะเลอะบ้าง อะไรบ้าง ก็ช่างเถอะค่ะ สนุกกับจุดตรงที่เราชอบก็พอ

สรุปแล้วสำหรับรุ่นนี้..ชอบมากๆเลยค่ะ...สวย ฟังค์ชั่นครบตามต้องการ ราคาคุ้มค่าค่ะ Razz
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: