Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 8800 Sirocco Edition - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 199 / เข้าชม: 679459
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2006 11:30  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากเห็นรูปจริงๆ ใครซื้อมาแล้วบ้าง ลอง ถ่ายรูปเจ้า8800มาให้ดูหน่อยสิครับ
fears
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2006 11:39  

อยากถามคนที่ซื้อรุ่น นี้ ว่า ในกล่อง เค้าจะแถมอะไรมาให้บ้างครับ
ช่วย บอกหนอ่ยครับ Wink
knightsofwalpurgis
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2006 19:40  

atthaphon_s ผู้เขียน:
csao ผู้เขียน:
เป็นรุ่นที่จำหน่ายใน ละตินอเมริกาครับ ใช้กับย่านความถี่ 850 ครับ เหมือนกับ 3660 กับ 3620 นะแหละครับ คือ ซีรี่เดียวกันเลยครับฟังชั่นเหมือนกันเดี๊ยะๆ เลย แต่ แค่ ใช้คนละพื้นที่ และรองรับสัญญาณคนละย่านความถี่ครับ บ้านเราจะเป็นพวก 900/1800/1900 แต่ของเค้า 850/1800/1900 แต่ทางที่ดีนะ อย่าซื้อมาเลยจะดีกว่า ดีไม่ดีเครื่องล็อค หาที่ปลดไม่ได้นั่งหน้าเสียไปซะอีก แพงซะด้วย ซื้อเครื่องศูนย์ดีกว่า ถ้าคิดจะซื้อนะ

ขอบคุณมากคะคุณ Atthaphon แต่ราคามันแค่ 300 กว่าเหรียญเอง คิดเป็นเงินไทย
ราว 13,000 บาท เครื่องปลดล็อคแล้วนะคะเขารับประกัน ถ้าจะซื้อมาใช้ที่บ้านเรา
เครือข่ายไหน ในประเทศไทยรองรับระบบ 850/1800/1900 บ้างคะ Dtac ?
ขอบคุณมากๆ คะ ที่ช่วยเหลือ ดิฉันคิดว่ามันถูกมาก ๆ รบกวนอีกครั้งนะคะ

ถ้าเป็น Dtac/True น่าจะใช้ได้ เพราะใช้ย่าน 1800 อยู่ นะครับ

ใช่ัครับใช้ได้แค่ Dtac/True ผมเพิ่ง ได้เครื่องมาจากอเมริกาวันนี้เอง ลองดูแล้ว เซงเลยเพราะไม่อยากเปลี่ยนเบอร์อ่ะ
csao
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2006 20:44  

knightsofwalpurgis ผู้เขียน:
atthaphon_s ผู้เขียน:
csao ผู้เขียน:
เป็นรุ่นที่จำหน่ายใน ละตินอเมริกาครับ ใช้กับย่านความถี่ 850 ครับ เหมือนกับ 3660 กับ 3620 นะแหละครับ คือ ซีรี่เดียวกันเลยครับฟังชั่นเหมือนกันเดี๊ยะๆ เลย แต่ แค่ ใช้คนละพื้นที่ และรองรับสัญญาณคนละย่านความถี่ครับ บ้านเราจะเป็นพวก 900/1800/1900 แต่ของเค้า 850/1800/1900 แต่ทางที่ดีนะ อย่าซื้อมาเลยจะดีกว่า ดีไม่ดีเครื่องล็อค หาที่ปลดไม่ได้นั่งหน้าเสียไปซะอีก แพงซะด้วย ซื้อเครื่องศูนย์ดีกว่า ถ้าคิดจะซื้อนะ

ขอบคุณมากคะคุณ Atthaphon แต่ราคามันแค่ 300 กว่าเหรียญเอง คิดเป็นเงินไทย
ราว 13,000 บาท เครื่องปลดล็อคแล้วนะคะเขารับประกัน ถ้าจะซื้อมาใช้ที่บ้านเรา
เครือข่ายไหน ในประเทศไทยรองรับระบบ 850/1800/1900 บ้างคะ Dtac ?
ขอบคุณมากๆ คะ ที่ช่วยเหลือ ดิฉันคิดว่ามันถูกมาก ๆ รบกวนอีกครั้งนะคะ

ถ้าเป็น Dtac/True น่าจะใช้ได้ เพราะใช้ย่าน 1800 อยู่ นะครับ

ใช่ัครับใช้ได้แค่ Dtac/True ผมเพิ่ง ได้เครื่องมาจากอเมริกาวันนี้เอง ลองดูแล้ว เซงเลยเพราะไม่อยากเปลี่ยนเบอร์อ่ะ

ได้ราคาเท่าไรคะ จาก Web ไหนคะ เครือง unlock แล้ว ต้องมาทำอะไรอีกหรือเปล่าคะ
เบอร์ที่ไม่อยากเปลี่ยน Crying or Very sad ของค่ายไหนคะ ขอบคุณมากคะ Very Happy
เจริญพร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 16:05  

เจริญพร: ท่านผู้เจริญ

"โปรดอย่าได้ให้ความสำคัญด้านวัตถุ อยู่เหนือคุณค่าของจิตใจ"

ฉะนั้นเอง

หยุดทะเลาะกันเถิด เพราะวัตถุ สามารถ ตีค่าได้ ตามราคา หรือ? ก็อาจใช่...

แล้ว จิตใจของเราๆท่านๆละ ตีเป็นราคา ได้หรือ?...

เทคโนโลยี ล้ำหน้าไปมากแล้ว แต่ จิตใจของเราๆท่านๆ ละ พัฒนาไปบ้างหรือยัง

อนึ่ง...

เวลาท่านทานเงาะ ท่านยังเลือกทานแต่ผลที่มันดี

และเลือกที่จะไม่รับประทานผลที่เน่าเสีย

เช่นเดียวกัน เวลาที่ท่านพูด มันคงจะดีไม่น้อยถ้าเราๆท่านๆ

เลือกพูดแต่ในสิ่งที่ดีๆ ให้แก่กัน แล้ว ละไว้ซึ่งสิ่งที่ไม่ดี เช่นการยุ ยงประชดประชัน

สงบเถิดท่านผู้เจริญ
เจริญพร
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หนองคาย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 19:25  

ผมเคยใช้8800นะ ให้ความรู้สึกหรูนะ แต่ทำอะไรไม่ค่อยได้ เดียวนี้ใช้ n80 แล้ว
เด็กมาบุญครอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 21:48  

ผมใข้มาประมาณ 2 อาทิตย์ แล้วทุกอย่างดีหมด แบตก็หมดช้าไม่เหมื่อน 8800 ตัวแรกตัวนี้ใข้ได้ประมาณ 2 วันนะคับคุยเกือบทั้งวันเลย ส่วนกล้องก็อยู่ที่เดิมเวลาสไลด์ออกมาคับชัดดีเวลาซูมก็ยังชัดเลยคับ Very Happy
เด็กมาบุญครอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 21:50  

ตอนแรกผมก็ใช้ N80 อยู่สีดำ แต่ไม่คอยดีเครื่องม้นหลวมๆยังไงไม่รู้ ชอบรีสตาร์ทอยู่ตลอด แต่ตอนนี้ผมว่า 8800 น่าจะดีกว่านะคับเท่าที่ได้ใช้มา
fears
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 22:13  

ตกลงตอนนี้ 8800sirocco ราคาเท่าไร่? คับ
pp..bnz+''
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 23:17  

อยากเห้นของจริงอ้ะค่ะ ใครซื้อมาแล้วถ่ายรูปเอามาลงให้ดูหน่อยได้ป่าวอ้ะคะ.... Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 11:35  

ถ้าอยากหรูจิงจิง ไปซื้อ "เว่อตู" ดีก่า.....เว่อร์สมชื่อ
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หนองคาย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 16:22  

แพงเกินไปแล้วพี่ nokia
35000ก็ซื้อมาแล้ว การตลาดnokiaดีจิงๆ ลอกคนได้สม่ำเสมอ
ร้านมือถือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 20:29  

รับประกันความหรูของ ซี่รีย์ 8 ได้เลยครับ ผมใช้ทั้ง N80 และ 8800 (ตัวเก่า)
บอกได้คำเดียวคับ ว่า 8800 กินขาดทุกกรณี แม้ว่ามันจะทำอะไรไม่ได้เลย กล้องก็แค่
5แสน (ตัวเก่า) ส่วน N80 กล้อง 3ล้าน แต่จะไปแคร์ทำไหมละครับ เพราะถ่ายรูปชัดๆไปมันก็เท่านั้น รสนิยม ต่างหากที่บ่งบอกถึงความเป็นตัวคุณ และ 8800 นี้แหละที่ผม โดน
แม่- น้องสาว และแฟน ขอซื้อไป 3เครื่องแล้ว (ตังค์ก็จ่ายไม่ครบ) ร้านผมขายมือถือมือ2
N80 กับ 8800 ราคาขายจะพอๆกัน พร้อมกล่องอุปกรณ์ครบ ก็มีแต่คนซื้อ 8800 ขายไปไม่รู้จะกี่เครื่องแล้ว เทียบกับ N80 ขายได้น้อยมาก แม่ผมเห็น 8800 วันแรกที่ผมกลับบ้าน(ปกตินอนคอนโด) แม่ผมขอซื้อต่อไปเลย บอกว่าชอบมาก ทั้งๆที่ผมก็เอา N80 ไปให้แม่ดูด้วย
แต่แม่บอกไม่เอา จากนั้นผมก็เอา 8800 มาใช้อีก โดนแฟนยึดไปอีก

เอา มาวางคู่กัน N80 กับ 8800 เปรียบเหมือน นาฟิกา G-shock กับ Rolex เลยครับ
เปรียบเทียบง่ายๆ แต่ข้อเสีย 8800 คือ แบตมันหมดไว กับ ห้ามตกจากที่สูงเด็ดขาดเพราะเครื่องน้ำหนักมันค่อนข้างจะ พอดีและกระชับมือ คือ หนักพอประมาณ เวลาตกมันจะทำให้
เกิดแรงกระแทกที่ อาจทำให้เครื่อง เจ๊งได้ ดังนั้นถ้าซื้อมือ 2 ควรซื้อเครื่องศูนย์ที่ประกันยังเหลือดีที่สุดครับ

ถ้าจะซื้อแนะนำไปหาซื้อมือ 2 กันเลยครับ สภาพเยี่ยมพร้อมกล่อง ตอนนี้ก็ไม่เกิน 17000
บาทครับ ส่วนถ้าเฉพาะเครื่องไม่มีกล่อง ก็ ตกราว ๆ 14000-15000 โคตรคุ้มครับ
แต่ถ้าเลือก ซื้อ N80 ก็หันไปมองดู N70 ละกันว่าราคาอนาถขนาดไหนตอนนี้ N70 มือ1
ออกตอนพฤศจิกา เกือบๆ 23000 ตอนนี้ มือ 2 ผมหาซื้อได้เครื่องละ 8000-8500 เอามาขายหน้าร้านก็ 9500-10000 ส่วน N80 อนาคตก็ จะดับวูบเหมือน N70 นี้แหละครับ
ส่วน 8800 วางขายมาก็จะ 2ปีแล้ว ราคามือ1 ตอนนี้ยังอยู่ที่ 29900 บาท ที่ศูนย์ AIS
ส่วน N70 เหลือ 12900 บาท ส่วน N80 ก็ 20000 บาท ราคาเริ่มเน่า แล้ว
vengrum
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2006 01:51  

สวยคลาสสิค แต่มันแพงมากๆๆๆๆๆๆๆ
Minus-2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2006 17:21  

อิอิ...ผมเรียนอยู่ที่อังกิด และก็อยากได้รุ่นนี้มานานแล้ว
ที่นี่ ค่าเครื่อง 150ปอน ประมาน 10500บาทครับ
แต่ว่าผมต้องติด contract กับทาง บริษัท จ่ายเดือนละ 70ปอน ได้โท 1500นาที และ ส่งsms 100อัน....และใน 1500นาทีนี้ สามารถใช้โทกลับเมืองไทยได้ครับ...สำหรับผมผมกว่าคุ้มมากๆ..เด๋วจะลองดูว่าสามารถทำcontract
ได้กี่อัน...เผื่อจะเอากลับไปขายให้เพื่อนๆในราคาที่ไม่แพงเกินไป อิอิ ^^
handies
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Helsinki ,FN
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2006 20:50  

ราคาน่าสยดสยอง จังเลย ราคานี้ซื้อ N93 ได้เลยนะ
Minus-2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2006 00:13  

ซื้อมาแล้วครับ

ชอบมากๆเลย สวย และใช้งานดีครับ
ในกล่องเปนชุดใหญ่เลยครับ
มี เครื่อง
-small talk
-หูฟัง Bluetoothe
-แทน ชาร์จ
-แบท 2ก้อน
-ซองหนัง ไฮโซ มากมาย
-วอ ชาร์จ

ไม่รู้ที่เมืองไทย เวลาขาย ขายชุดใหญ่แบบนี้ป่าว..แต่ที่อังกิด ได้ชุดใหญ่เลยครับ คุ้มมากๆ
ราคา 14000บาทครับ
^^
ฮาหม่ำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2006 04:24  

คือ อยากทราบว่ารุ่นนี้นี่เพิ่มหน่วยความจำได้ไม๊อ่ะคับ Question
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)z z Z
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 05:08  

ถ้าเพิ่มเมมได้นะ Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 15:40  

ไปถอยมาแว้วครับ บินไปกินติ่มซำที่ฮ่องกง แล้วถือโอกาสไปเที่ยวด้วยเลย
ถอยมาแว้ว แค่ 18,000 เอง ของใหม่แกะกล่อง พลาสติกหุ้มเนี๊ยบเลย
คนขาย เจ้าของร้านพูดไทยปร๋อ บอกว่ามีคนมาหิ้วไปเยอะแยะเลยครับ
เด๋วขอลองก่อยซัก 2-3 จะแจ้งให้ทราบว่า โดนย้อมแมวอ่ะป่าว
แต่คิดว่าไม่นะครับ ของใหม่เอี่ยมจริงๆ มีประกันจากทางร้านให้ด้วย
แต่เอ ถ้าเสียแล้วฝากเพื่อนไปส่งซ่อมจะคุ้มมั๊ยเนี่ย 555
ผมว่ายังงัยก็คุ้ม เต็มที่ยอมเสียประกันส่งซ่อมตามร้านทั่วไปเยอะแยะ เท่ห์โคตร ขอบอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 17:24  

ตอนนี้คิดว่าจะรอต่อไปอีกดีหรือเปล่า ถ้าเกิดมี 8800 ในคราบของ 3G ก็จะดีไปอีกอย่าง ยังไม่ต้องซื้อตอนนี้ อีกอย่างที่ไทยแพงหูฉี่เลย ต่างประเทศถูกกว่าหลายเท่าเลยนะครับ
ตอนนี้ก็รออยู่ว่าจะมี 8800 3G รึเปล่า
atthaphon_s
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 22:02  

8800 หลักๆ จะเป็นรุ่นหนึ่ง ที่ยังนำเข้ามา และยังไม่ได้ประกอบขึ้นภายใน ภาษีจึงเสียกัน 3 เท่าตัวเพราะจัดในหมดสินค้าฟุ่มเฟือย ไม่เหมือนบางรุ่น ที่ import part มาจากที่อื่น แล้วมารวมร่างกันในบ้านเราหรือประเทศใกล้เคียง

ถ้ามี Made By Nokia แสดงว่า เป็นเครื่อง เอเซียแปซิฟิกส์แน่นอน แต่เราจะไม่รู้ว่าประกอบขึ้นที่ใหน เพราะ Made By Nokia นั้น จะประกอบขึ้นที่ จีน/ไทย/สิงคโปร/มาเลเซีย/อินโด ระแวกๆ นี้แหละครับ

จึงเห็นได้ว่า บางรุ่น ราคาต่างประเทศกับราคาในประเทศ ไม่แตกต่างกัน แต่บางรุ่นจะต่างกันมากอันเนื่องจากเหตุผลดังกล่าว
e_ae
Year's Star

จังหวัด: london
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2006 10:50  

Minus-2 Posted: 30 Sep 2006 17:21 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

อิอิ...ผมเรียนอยู่ที่อังกิด และก็อยากได้รุ่นนี้มานานแล้ว
ที่นี่ ค่าเครื่อง 150ปอน ประมาน 10500บาทครับ
แต่ว่าผมต้องติด contract กับทาง บริษัท จ่ายเดือนละ 70ปอน ได้โท 1500นาที และ ส่งsms 100อัน....และใน 1500นาทีนี้ สามารถใช้โทกลับเมืองไทยได้ครับ...สำหรับผมผมกว่าคุ้มมากๆ..เด๋วจะลองดูว่าสามารถทำcontract
ได้กี่อัน...เผื่อจะเอากลับไปขายให้เพื่อนๆในราคาที่ไม่แพงเกินไป อิอิ ^^

ของค่าย o2 ใช่ม๊ะ กำลังจะ upgrade อยู่เหมื่อนกัน
semi-human
Year's Star

จังหวัด: สุราษฏร์ธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 17:39  

แหะๆ จะเอาไงครับ หน้าตาพื้นๆ ตกปุ๊ แตกเปรี้ย ไม่เหมือน Aston Martin ของผมก็ไม่ได้ สแตนเลสแท้ (แต่อย่าให้มันตกน่ะ ดีแล้ว)
fears
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2006 10:45  

ถ้า ซื้อ 8800sirocco จาก ต่างประเทศ จะนำกลับ มาใช้เมืองไทย ได้ ใช่ไม๊ครับ พี่?ๆ
มีใครลองใช่แล้ว บ้างรึยัง???

แล้ว ถ้าซื้อมาแล้ว ต้องแปลง อะไรอีกรึเปล่าคับ
- * -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2006 17:35  

มันแพงที่ตงไหนเนี่ย ทำไมแพงจังเยยย
ถ้าซื้อต่างประเทศจะถูกกว่าหรอคะ
30000 แหนะ กล้องก็แค่ สองล้านเองอ่า
fears
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2006 22:16  

fears ผู้เขียน:
ถ้า ซื้อ 8800sirocco จาก ต่างประเทศ จะนำกลับ มาใช้เมืองไทย ได้ ใช่ไม๊ครับ พี่?ๆ

แล้ว ถ้าซื้อมาแล้ว ต้องแปลง อะไรอีกรึเปล่าคับ

ช่วยตอบผมหนอ่ยคร๊าบบ พี่ๆ ตอนนี้ผมใช้ sim Dtac อยู่ อ่ะ จะใช้ได้ไม๊ แล้ว ถ้าซือ้จากต่างประเทศ ที่ชาตไฟ มัน คนล่ะแบบ จะหาซือ้ ที่แปลง ได้ไม๊???????
atthaphon_s
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2006 23:17  

ช่วยตอบผมหนอ่ยคร๊าบบ พี่ๆ ตอนนี้ผมใช้ sim Dtac อยู่ อ่ะ จะใช้ได้ไม๊ แล้ว ถ้าซือ้จากต่างประเทศ ที่ชาตไฟ มัน คนล่ะแบบ จะหาซือ้ ที่แปลง ได้ไม๊???????

ถ้าซื้อจากต่างประเทศ หากซื้อในโซนเอเชีย จะใช้ได้กับทุกซิม ( ยกเว้นบางประเทศนะ เมื่อซื้อมาอาจใช้ได้กับบางซิมเท่านั้น ) แต่ถ้าซื้อจากโซนยุโรปหรือละตินอเมริกา ต้องเช็คให้ดีๆ ว่าปลดมาแล้วยัง ถ้าไม่ปลดมาเอามาหละซวยเลย ใช้ไม่ได้ทีนี้ได้เอาใว้ส่องหน้าบีบสิวเล่นแน่ๆ ถ้าซื้อจากโซนยุโรป หรือละตินอเมริกา จะใช้ย่านความถี่ 850/1800/1900 แต่บ้านเราจะใช้ 900/1800/1900 ดังนั้น ถ้าซื้อจากยุโรปหรือละตินอเมริกามา เอามาใช้บ้านเราก็ใช้ได้
แต่จะไม่รับ ซิม gsm นะ ใช้ได้แต่ dtac/true เป็นหลัก

ที่ชาร์จไม่ใช่ปัญหา อยากได้ของแท้ก็ซื้อที่ Nokia Care ดูครับ มีอยู่แล้ว ไม่แน่ใจว่ารุ่นนี้ใช้ที่ชาร์จไฟแบบหรูๆ เหมือนพวกตระกูล 6270 หรือเปล่า ถ้าใช่ก็แพงหน่อย พันต้นๆ แต่ถ้าเป็นที่ชาร์จโนเกียทั่วๆ ไปหละก็ 620 บาท หรือบางศูนย์ย่อยๆ ขายแค่ 480 บาทเท่านั้น
ส่องแสง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครจะว่าไง เราว่าสวย
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2006 14:18  

เราว่ามันสวยมาก ดูไม่เบื่อง่าย ขนาดกำลังดี พังชั่นต่างๆ โอเคหมด แต่ยอมรับว่าคงสู้ราคาไม่ไหว ได้แต่มอง และตั้งตารอให้ nokia ออกมือถือหน้าตาไฮโซอย่างนี้ แต่ราคาถูกกว่านี้สัก 50% ก็ยังดี .... ชอบๆ .....
Skeibler
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2006 23:49  

อยู่อย่างพอมีพอกิน ไม่ฟุ้งเฟ้อ ไม่ถือค่านิยม ไม่หลงใหลในวัตถุนิยม ดูให้ดีๆ 8800 มันก็คือ 3310 ดีๆ เพราะอย่างน้อย มันก็ใช้โทรออก รับสายได้เหมือนกัน จุดประสงค์การใช้งานหลักไม่ต่างกันซักนิด หรือคุณจะซื้อมันมาถือเล่นล่ะ หึหึ อีกอย่างใช้ของไม่หรูทำให้ปลอดภัยจากโจรขโมยได้
onetwoshow
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2006 15:28  

ผม ใช่แล้วครับ มันก็โอเคนะ แต่มีปัญหาคือ มันมีผ้าหนังๆๆอารายสักอย่างละ ต้องคอยติดตัวเสมอ เพราะมันมีรอยนิ้วมือง่ายมาก แตะนิสก็เปลื้อนหละ แต่ก็โอเคครับ คุ้มกับราคาที่ซื้อมา
man_naoki
Year's Star

หัวข้อ : man_naoki
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2006 20:40  

ขอให้บ้าน Dr.ขี้คุย บึ้ม..555
man_naoki
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2006 20:55  

เดี๋ยวลองแฮกหาข้อมูลส่วนตัวของ ไอDr.ขี้คุย มาประจานดีกว่า มาดูกันซิว่าเจ้า Dr.คุยนี่ จะเก่งจริงซักด้านรึเปล่า

ป้องกันข้อมูลส่วนตัวดีๆนะ ท่านDr.คุย เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน..เอ้อ ถ้าแน่จิงลองแฮกหาข้อมูลผมดูนะ ว่าใครจะไวกว่ากัน ช่วงนี้งานผมยุ่งซะด้วย แต่ถือว่าต่อให้ละกันนะ

อย่างน้อย ผมก็แฮกเจอข้อมูลส่วนตัวมาอย่างนึงแล้วว่า ท่านDr.คนนี้จบเอกมาจริงๆแฮะ เห็นว่าจบแพทย์ และเป็นนักเรียนทุนคนแรกที่เอาตัวเองเข้าร่วมการทดลอง "ผ่าปากหมาสลับปากคน"..แต่การทดลองล้มเหลว จึงยังผ่าเอาปากหมาออกม่ายด้ายยย

โฮ่งๆ บรู๋วววว
man_naoki
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2006 20:08  

อ้าวหวัดดีคับ คุณAssassin Smith (สหายเก่า) เป็นไงบ้างคับ ใช้ตัวไหนอยู่ ของผมหลังจากใช้ W810i มาพักใหญ่ ก็ทนถูกรุมเร้าจากเจ้า Sirocco ไม่ไหว กลับมาตายรังแล้วคับ
แต่กลับมาเที่ยวนี้ ไม่เห่อเหมือนตอนได้ 8800 (เดิม) ใหม่ๆ.. ตอนนั้นเห่อมากกว่านี้ แต่ก็ถือว่า ok คับ..ได้แต่ภาวนาว่า แบตฯจะไม่หมดเร็ว..แต่เรื่องลำโพงยังชินกับ W810i อยู่ ฟังไม่ค่อยได้ยิน..

มีข่าว update อะไรใหม่ๆ ตัวไหนน่าสนใจก็แจ้งมาบ้างนะคับ

See yaa
man_naoki
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2006 20:16  

เอ้อ..ลืมถามเพื่อนๆ ไป..ถ้าจะโหลดธีมนี่ โหลดที่เว็บไรอะคับ แบบฟรีหรือเสียเงินก็ได้ ไม่ได้ใช้นาน ลืมชื่อเว็บไปหมดแล้ว..
อีกอย่างถ้าจะโหลดไม่ให้มันโชว์ เครือข่าย (TH GSM) โหลดได้ที่ไหนอ่ะ ตอนใช้ตัวเก่าเคยโหลดอยู่ แต่ตอนนี้ลืมแล้ว

ขอบคุณผู้ตอบล่วงหน้านะค้าบ...

ปล. เจ้า Dr.ขี้คุย ไม่เข้ามาเลยเนอะ สงสัยกลัวป๊ะหน้ากัน แล้วโดนแฮ็กข้อมูล.. ไม่ต้องกลัวหรอก ไอ้เจ้าพนักงานบริษัท
pp..bnz+''
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 21:21  

อยากรู้ว่าใช้เป้นไงบ้างอ้ะคะ อ่าเราใช้อันเก่าอยู่ก้อดีนะ ชอบอ้ะ.. Wink
man_naoki
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2006 18:29  

ลำโพงใหญ่ขึ้นครับ..แต่เมนูทีหายไปคือการปรับสีหน้าจอ (ที่โชว์คลื่นกับแบตฯ) ตัวเก่าจะปรับสี 2 แถบนี้ได้ แต่ตัวนี้ปรับได้แค่สีตัว icon อย่างอื่นก็เหมือนเดิมเลยครับ..แต่รู้สึกว่าปุ่ม navigation กดยากกว่าตัวเก่า สรุปแล้วประทับใจตัวเก่ามากกว่าครับ
hey mann..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 22:26  

To..man_naoki
Hey guy!, i didn't have any relation with "Dr..." but i only want to know that you can hack any information from anyone that you can? if you can do it please show me that one of your talent,hope i will see your active as soon ,thankz guy
man_naoki
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2006 21:21  

In these days, I'm quite (so) busy. If i have free time i will show u as soon as possible.
Umm..However..i haven't seen him since i said i will hack him info>>So, I think that it's not necessary แล้วหล่ะ. Not to time to show u""
deadheart
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2006 09:28  

Very Happy ผู้เขียน:
อืม...ครับ
อันนี้เนี่ย เป็นเหมือนสินค้าระดับไฮเอนด์ครับ
ผมวิเคราะห์นะครับ แบบการทำการตลาด
(ผมไม่ใช่นักการตลาดนะครับ)

คือ เค้าต้องการให้ผู้ใช้รู้สึก โดดเด่น หรูหรา มีระดับ
เค้าจึงต้องตั้งราคาที่สูง
และเมื่อราคาสูง ก็จะทำให้มีผู้ซื้อน้อย
และเมื่อมีผู้ซื้อน้อย ก็จะมีการผลิตน้อย
และเมื่อมีการผลิตน้อย ต้นทุนการผลิตก็จะสูง
(เพราะการผลิตสินค้าที่มีจำนวนน้อย จะแพงกว่าสินค้าที่ผลิตในจำนวนมากๆ
เมื่อมีการหารเฉลี่ย ค่าออกแบบ ค่าแม่พิมพ์ ค่าวิศกร ฯลฯ)
และเมื่อต้นทุนการผลิตสูง ราคาก็จะแพง
และเมื่อราคาแพงก็จะมีคนใช้น้อย
และเมื่อมีคนใช้น้อย ผู้ใช้ก็จะรู้สึก โดดเด่น หรูหรา มีระดับครับ

Cool Cool Cool Laughing Laughing Laughing

Very Happy Very Happy เห็นด้วยกับความคิดค่ะ เป็นการขายอย่างหนึ่งเพื่อดึงดูดใจคนซื้อนะค่ะ
อย่างพิมพ์สงสัยได้แต่มองอะค่ะ Very Happy Very Happy
อยากเปลี่ยนค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชอบโนเกีย
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2006 01:02  

อยากรบกวบถามว่ารุ่นนี้มีแต่สีดำเหรอคะ Razz
sd1015901
Year's Star

หัวข้อ : อยากใช้คับขอเป็น8800(ธรรมดาก้อด้าย)
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2006 18:17  

ใครมีมือ2ราคาถูกๆบ้างคับขอประมาน10000-12000นะคับจาได้ขอพ่อซื้อ Very Happy
EaZyBuy.ch
Year's Star

จังหวัด: Switzerland
หัวข้อ : Re: ชอบโนเกีย
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 15:27  

อยากเปลี่ยนค่ะ ผู้เขียน:
อยากรบกวบถามว่ารุ่นนี้มีแต่สีดำเหรอคะ Razz

มีสีดำนะครับ ดูคลาสสิคและลึกลับกว่าสีเงินเยอะเลย ราคาที่ออกมาก็แพงกว่าสีเงินนิดหน่อยด้วยครับ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=188703

Shocked ธนัช Shocked
soluna3s
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 15:51  

หลังจากเล็งมาสักระยะ ในที่สุดทนความสวยของ sirocco ไม่ไหว เลยนำเงินไปสู่ขอน้องดำสะ

เคยใช้ 8800 ตัวธรรมดาอยู่ว่าเสียงเบาแล้วนะ เจอ sirocco เข้าไปเบากว่าอีก ลองไปคุยตรง
ถนนแทบไม่ได้ยิน หรือว่าผมหูตึงเนี่ย เครื่องใครเสียงเบาบ้างครับ เสียงเรียกเข้าก็เบานะ

กดดู F/W เป็นเวอร์ชั่น 3.51 8800ตัวก่อนผมใช้เวอร์ชั่น 3.94 ก็โอเคนะเลยเอาไป โนเกีย แคร์ กะไปอัพให้เสียงดังฟังชัดซะหน่อย ที่ไหนได้เพิ่งรู้ว่า sirocco กับ 8800 ซอร์ฟแวร์คนหล่ะตัว แล้ว 3.51 ก็ใหม่สุดแล้วด้วย แห้วไปเลย

ทำไงดีครับเสียงเบาจังเบามากๆ เอาเข้าโนเกีย แคร์ ให้ช่างเข้าปรับเช็คแล้วก็ยังเบาอยู่หรือว่าต้องรอ F/W ตัวใหม่ เหมือนตอน 8800 ก็ไม่รู้
man_naoki
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 18:47  

เป็นเรื่องแล้วคับท่าน
เจ้า Sirocco มีปัญหาใหม่มาให้เห็นอีกแล้ว ตัวที่ผมใช้อยู่ เวลาดู ClipVDO ที่มันหนักๆหน่อย ปรากฏว่าหน้าจอดับไปเฉยๆ ลองมาหลาย clip แล้ว..คลิปสั้นๆจะไม่เป็น คลิปยาวๆหน่อยจะดับไปเลย แล้วก็จะบูธเครื่องขึ้นมาใหม่เอง

มีใครเป็นมั่งคับ..หวังว่าไปอัพเวอร์ชั่นใหม่แล้วจะหายนะ..ว่าแต่มารึยังเหอะ
Kabuki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียงเบา เป็นรอยง่าย
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 15:33  

เพื่อนใช้อยู่อ่ะครับ มันแนะนำว่าถ้าคิดจะซื้อให้ซื้อสีดำเหอะครับ
สีเงินสวยก็จริงแต่เป็นรอยง่ายมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จนตอนหลังมันเลิกเช็ดไปแล้ว
เสียงเรียกเข้าเบาโคตรๆ (เครื่องก่อนมันใช้K700i เทียบกันไม่ได้เลย)
เสียงเวลาคุยถ้าหากปรับดังสุดก็พอได้ยินนะ แต่ยังเบาอยู่ดี แบตก็ใช้ได้ประมาณ 2 - 3 วันอ่ะ ปุ่มก็กดไม่ค่อยถนัดมันเบียดๆกันยังไงไม่รู้ เห็นว่าจะใช้สักพักแล้วจะเอาไปขาย...
มันบ่นใหญ่เลยว่าเสียดายตังค์ 5555

เลยบอกมันไปว่าถ้าขายสัก หมื่นนึง ผมจะซื้อต่อทันที...(^o^)> อิ อิ อิ
Kabuki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 15:38  

soluna3s ผู้เขียน:
หลังจากเล็งมาสักระยะ ในที่สุดทนความสวยของ sirocco ไม่ไหว เลยนำเงินไปสู่ขอน้องดำสะ

เคยใช้ 8800 ตัวธรรมดาอยู่ว่าเสียงเบาแล้วนะ เจอ sirocco เข้าไปเบากว่าอีก ลองไปคุยตรง
ถนนแทบไม่ได้ยิน หรือว่าผมหูตึงเนี่ย เครื่องใครเสียงเบาบ้างครับ เสียงเรียกเข้าก็เบานะ

กดดู F/W เป็นเวอร์ชั่น 3.51 8800ตัวก่อนผมใช้เวอร์ชั่น 3.94 ก็โอเคนะเลยเอาไป โนเกีย แคร์ กะไปอัพให้เสียงดังฟังชัดซะหน่อย ที่ไหนได้เพิ่งรู้ว่า sirocco กับ 8800 ซอร์ฟแวร์คนหล่ะตัว แล้ว 3.51 ก็ใหม่สุดแล้วด้วย แห้วไปเลย

ทำไงดีครับเสียงเบาจังเบามากๆ เอาเข้าโนเกีย แคร์ ให้ช่างเข้าปรับเช็คแล้วก็ยังเบาอยู่หรือว่าต้องรอ F/W ตัวใหม่ เหมือนตอน 8800 ก็ไม่รู้

จริงครับของเพื่อนผมก็เป็นเหมือนกัน ลองคุยดูแล้ว เสียงเบาจริงๆ ยิ่งเสียงเรียกเข้านี่ล่ะก็ เบามาก ออกเสียงแหลมๆยังไงไม่รู้ดิ สงสัยคงทำมาเพื่อใช้RingtoneพวกดนตรีClassicละมั้งเนี่ย
soluna3s
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 23:40  

ใช่ครับ เสียงเรียกเข้ามันเหมือนจะเน้นเสียงดนตรีมากกว่าคนร้องอ่ะครับ เสียงคนร้องเกือบจะโดนเสียงดนตรีกลบอยู่แล้วเนี่ย

8800 ตัวก่อน ผมว่าเสียงคนร้องมันชัดเจนกว่าเสียงดนตรีนะ

สงสัยต้องรอ f/w ตัวใหม่ ถ้ามีเข้ามาช่วยอัพเดทกันด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ****
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 23:00  

อยากรู้ราคา 8800 ตัวเก่าสีดำมือ 2 คับ ว่าเท่าไร(เอาแบบสภาพสวยๆนะคับ)
atthaphon_s
Year's Star

หัวข้อ : Re: ชอบโนเกีย
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2006 00:21  

อยากเปลี่ยนค่ะ ผู้เขียน:

สีเงินก็มีครับ
atthaphon_s
Year's Star

หัวข้อ : Re: ****
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2006 00:22  

*** ผู้เขียน:
อยากรู้ราคา 8800 ตัวเก่าสีดำมือ 2 คับ ว่าเท่าไร(เอาแบบสภาพสวยๆนะคับ)

ก็ตั้งแต่ 10000-15000 บาทนะครับ ตามแต่สภาพ แต่ต้องเช็คสภาพให้ดีๆ
Madam Nokia8800S
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว 8800 Scirocco 33000.- จาก MBK
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 21:49  

ตอนที่ซื้อคิดว่าแพงน่ะ แต่พอเดี้ยนใช้ไปแล้วรู้ว่ามีเป็นเครื่องที่ทำมาเนี๊ยบมากๆ ทั้งวัสดุ ดีไซน์และริงโทนที่มีแต่เฉพาะเครื่องนี้ เป็นริงโทนที่แต่งมาใส่เครื่องรุ่นนี้โดยเฉพาะ ไม่มีในโนเกียรุ่นอื่นๆ ถ้าเครื่องดัง คนที่มีเครื่อง 8800S ตัวนี้จะรู้ได้เลยว่าเป็นเครื่องรุ่นเดียวกัน โดยเฉพาะริงโทน Nokia Tune ที่แต่งใหม่ได้ทำนองที่เพราะพริ้งเป็นเอกลักษณ์มากๆ เสียดายที่ไม่สามารถส่งริงโทนให้เครื่องอื่นๆได้เพราะมันจะล๊อกไว้

ทุกๆครั้งที่มีสายเข้า เดี๊ยนจะรับด้วยความภูมิใจและมีความสุขที่ได้ใช้เครื่องนี้ตลอด ก่อนนี้ใช้เครื่องอื่นๆ ก็ใช้ได้ไม่นานก็จะเบื่อ แต่พอมาซื้อรุ่น 8800 ตัวก่อนก็ใช้ได้นานเป็นปี พอ 8800S ตัวใหม่ออกมาก็รีบซื้อไว้เลยค่ะ แต่ก็ยังเก็บ 8800 ตัวเก่าไว้น่ะค่ะเพราะยังรักมันมาก เอาไว้สลับเครื่องเปลี่ยนเก๋ๆ อ๋อลืมบอกไปว่า เดี้ยนก็เคยใช้ 8910i และก็ชอบมาเช่นกัน ตัวเครื่องยังเก็บไว้อยู่เลบค่ะ

ขอสรุปน่ะค่ะว่า 8800S ตัวนี้คุ้มค่ะ เมื่อเทียบกับเป็นเครื่องรุ่นอื่นๆ ราคาหมื่นต้น แต่ใช้ได้เพียง 4-5 เดือนก็เบื่อแล้ว Series 8800 ใช้ได้เป็นปีสองปีเลยค่ะ ภูมิใจมากค่ะ
Madam Nokia8800s
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่องเสียงเบา
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 22:00  

ค่ะรุ่นนี้เสียงเบาค่ะ แต่ยังพอรับได้ แต่เดี้ยนว่ารุ่นนี้เค้าทำออกมาให้ไฮโซใช้ ในห้างหรูๆ ใช้ในรถเบ๊นซ์หรือบีเอ็มราคาแพงๆคันละหลายๆล้าน ในคลับไฮไซๆหน่อย จึงไม่เน้นให้เสียงดังเพื่อรับสายริมฟุตบาทขณะรอรถเมล์ หรือในตลาดสดๆ หรอกน่ะค่ะ จึงไม่จำเป็นต้องเน้นเสียงดัง ริงโทนโวกเวกแบบฮิบฮอบบีบอย ส่วน VDO Clip ก็เล่นแบบสั้นๆ เซย์เฮโหล เฮาอายู ไม่ใช่คลิปประเภทยาวเป็นหนังXหนังRน่ะค่ะ

สรุป ต้องซื้อเครื่องที่จะใช้ให้ถูกไลฟสไตล์ของตนเองและประเภทการใช้งานหน่อยน่ะค่ะ จะได้ไม่มีปัญหาเรื่องจุกเรื่องจิก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เรื่องเสียงเบา
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2006 02:29  

Madam Nokia8800s ผู้เขียน:
ค่ะรุ่นนี้เสียงเบาค่ะ แต่ยังพอรับได้ แต่เดี้ยนว่ารุ่นนี้เค้าทำออกมาให้ไฮโซใช้ ในห้างหรูๆ ใช้ในรถเบ๊นซ์หรือบีเอ็มราคาแพงๆคันละหลายๆล้าน ในคลับไฮไซๆหน่อย จึงไม่เน้นให้เสียงดังเพื่อรับสายริมฟุตบาทขณะรอรถเมล์ หรือในตลาดสดๆ หรอกน่ะค่ะ จึงไม่จำเป็นต้องเน้นเสียงดัง ริงโทนโวกเวกแบบฮิบฮอบบีบอย ส่วน VDO Clip ก็เล่นแบบสั้นๆ เซย์เฮโหล เฮาอายู ไม่ใช่คลิปประเภทยาวเป็นหนังXหนังRน่ะค่ะ

สรุป ต้องซื้อเครื่องที่จะใช้ให้ถูกไลฟสไตล์ของตนเองและประเภทการใช้งานหน่อยน่ะค่ะ จะได้ไม่มีปัญหาเรื่องจุกเรื่องจิก

อ้าว ป้าทำไมพูดแบบนี้ล่ะครับ ผมไม่ใช่ไฮโซ ผมก็ซื้อมาใช้เพราะDesignมันสวย ก็เท่านั้นเอง
ringtoneที่มากับเครื่องของBrian Enoพวกนั้นผมไม่ได้ใช้ เพราะมันเบากว่าเพลงที่ผมเอามาใช้เป็นringtoneตอนนี้ซะอีก(ซึ่งก็ยังเบาอยู่ดี) ผมซื้อที่ศูนย์โนเกีย Central world ซื้อปุ๊บใช้ปั๊บ ขนาดวันนั้นห้างไม่อึกทึก คนโทรเข้ามายังไม่ค่อยจะได้ยินเลย ถ้าไม่เปิดระบบสั่นละก็ จบกัน

ลองไปดูกระทู้ก่อนๆ 8800 มีปัญหาตั้งแต่ตัวก่อนsiroccoแล้วครับ คนใช้บ่นกันเช็ดเลย เรื่องเสียงเบา และแบตหมดเร็ว พอมาเป็นsiroccoก็น่าจะปรับปรุงแก้ไขจุดด้อยให้ดีขึ้น

แล้วเรื่องการดูคลิปวิดีโอที่ดูแล้วแฮงค์ ตามที่คุณman_naokiเค้าบอกไว้ มันก็เป็นสิทธิ์ของเค้านะครับที่จะบ่น ดีซะอีกเวลาเครื่องมีปัญหา แล้วก็มาโพสบอกไว้ คนอื่นจะได้รู้ มีทางแก้ยังไง มีFWตัวไหนมาแก้ปัญหาได้ คนอื่นที่เค้าใช้เค้าจะได้รู้กัน
เป็นผมๆก็บ่นเหมือนกัน ซื้อของมาทั้งทีแต่ดันดูไฟล์ใหญ่ๆยาวๆไม่ได้ เป็นใครก็คงไม่happyหรอกนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2006 21:31  

เอ ป้านี่ท่าทางจะไม่เต็มรึป่าวอ่ะ อวดโน่นอวดนี่จนน่าสงสัย แถมยังพูดจาไม่ค่อยจะเข้าหูเลยนะป้า การดูถูกคนอื่นนี่มันไม่ใช่เรื่องที่สมควรจะมาภูมิใจอวดอ้างเล้ยยยย
man_naoki
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 22:13  

ปล่อย หมาดำ เอ๊ย มาดาม เขาไปเถอะคับท่านๆ ความสุขของคนจนหน่ะ โต้ตอบเขาไปก็รกเว็บคนรวยซะเปล่าๆ
sd1015901
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากใช้คับขอเป็น8800(ธรรมดาก้อด้าย)
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 16:54  

EaZyBuy.ch ผู้เขียน:
sd1015901 ผู้เขียน:
ใครมีมือ2ราคาถูกๆบ้างคับขอประมาน10000-12000นะคับจาได้ขอพ่อซื้อ Very Happy

ผมมีตัว Sirocco สีดำขายนะครับ ซื้อที่สวิส เครื่องทำในเยอรมัน แน่นปึ้กเลยครับ อยากดูรูปตัวจริง ก็ขอมาได้นะครับ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=188703

Shocked ธนัช Shocked
ผมขอโทษอ่าครับที่คุณต้องมาเสนอขายผมฟรีอ่าผมเพิ่งจาซื้อN70ไปองอ่ะคับขอโทด
Assassin smith
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 8800-------->8800 Sirocco Edition
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 09:39  

อยากถามว่า เอา 8800 ตัวเดิม ไปเปลี่ยนกรอกเป็น 8800 Sirocco ได้มั้ยครับ
และถ้าได้ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ผม

ขอบคุณครับ Very Happy Shocked
Assassin smith
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 8800-------->8800 Sirocco Edition
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 09:40  

Assassin smith ผู้เขียน:
อยากถามว่า เอา 8800 ตัวเดิม ไปเปลี่ยนกรอบเป็น 8800 Sirocco ได้มั้ยครับ
และถ้าได้ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ผม

man_naoki
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 18:00  

เบื่อแล้วอ่ะคับ..ใครใช้ O2 Exec อยู่เอามาแลกกันใช้มั้ยคับ อย่าไปปล่อย MBK เลยราคาตกน่าดู ติดต่อมานะคับ
man_naoki
Year's Star

หัวข้อ : Re: 8800-------->8800 Sirocco Edition
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 20:36  

Assassin smith ผู้เขียน:
อยากถามว่า เอา 8800 ตัวเดิม ไปเปลี่ยนกรอกเป็น 8800 Sirocco ได้มั้ยครับ

หวัดดีคับ ถามร้านที่ซื้อมาให้แล้วคับเห็นที่ร้านเขาบอกว่าไม่ได้น่ะคับ แต่บอกตรงๆ ว่ากลับมาใช้เที่ยวนี้ไม่ประทับใจอ่ะ ไม่รู้ทำไม นี่ผมว่าจะขายอีกละ อยากได้ O2 Exec อีกละ วนกลับมาเป็นวัฎจักรเดิมๆ ไม่เคยพอใจกับมือถือซะที

ว่าแต่พักนี้ผมเป็นไรไม่รู้ โดนราหูอมมั้ง โดนโพสด่าบ่อย แต่เดาๆว่าคงเป็นพวกขาประจำแหล่ะแต่เปลี่ยนชื่อมากกว่า เพราะอ่านแล้วก็รู้สึกว่าคุ้นๆ วลีถ่อยๆ เดิมๆ (มันไม่กล้าสมัครเป็นสมาชิกไง กลัวผมแฮ็กข้อมูลมันได้55)
man_naoki
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 20:45  

บ้านเมืองเรานั้น มีทั้งคนดีและคนไม่ดี ไม่มีใครที่จะทำให้คนทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมด การอยู่ร่วมกันอย่างสงบสุขร่มเย็นนั้น จึงมิได้แต่เพียงทำให้ทุกคนเป็นคนดี หากอยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีได้ปกครองบ้านเมือง และควบคุมคนไม่ดี ไม่ให้มีอำนาจ ไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้
socko
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 22:59  

เออพี่อยากขายเครื่องเหรอครับ พี่ man_naoki ???

ถ้าพี่จะขายหรือมีคนสนใจจะติดต่อผมได้งั้บพอดีให้เพื่อนหาๆเครื่องศูนย์ให้อยู่แต่ยังไม่ได้เลยครับ

ohm14@hotmail.com ก็ได้ครับ
แล้วเครื่องของ พี่ man_naoki เป็นเครื่องศูนย์เปล่าครับ??
man_naoki
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 22:48  

ขายสิคับ..แต่ขอไปดูเครื่อง O2 Exec ที่ MBK ก่อนได้เปล่าคับ ยังไม่เคยเห็นตัวจริงมันเลย กลัวถ้าไม่ชอบเกิดขายไปแล้วไม่รู้จะซื้ออะไร แถมไม่ได้เช็คราคามาเลยคับ ไม่รู้จะขายเท่าไรจริงๆ (ประมาณวันพฤหัส ให้คำตอบที่แน่นอนคับ)
man_naoki
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 20:07  

โทษทีคับคุณ Socko..ครือว่า พี่ขายไปแล้วคับ..วันนี้ไปมาบุญครองดู O2 Exec ปรากฎว่าเครื่องมันใหญ่มากมาก..แต่คนขายแสนสวยก็เสนอ Dupod838 (ใหม่)ให้..โดยเพิ่มเงินอีก 3,000 บ.อย่างกับต้องมนต์ครับ ซื้อเฉยเลย..มานั่งคิด ร้านอื่นขาย Dupod 29,000 (ราคายังไม่ต่อ) นี่เท่ากับว่าขายไปแค่ 26,000 เอง..มานั่งนึกแล้วงงๆตัวเองเหมือนกัน แต่มองแง่ดีหน้าจอเป็นรอยไปนิดนึง ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าไปเดินแห่แล้ว จะได้ราคานี้รึเปล่า

ใครขายอยู่ช่วยบอกทีว่า ผมขาดทุนเปล่าคับเนี่ย
socko
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 17:50  

อดเหอๆๆ

ไม่รู้ว่าตอนนี้เครื่องศูนย์ใหม่ๆเท่าไรเหรอครับ Question Question
ดร.โจ้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 01:19  

ถามนิดนึงครับ ตกลงว่า 8800 กับ 8800 sorroco อะครับ อันไหนพัฒนามากกว่ากันอะครับ พอดีสนใจเหมือนกัน แต่ไม่ค่อยทราบรายละเอียดเลยนะครับ บางคอมเม้นก็ว่าเรื่องเสียง บางคอมเม้นก็ว่าเรื่องลำโพง บางคอมเม้นก็ว่าแบทหมดเร็ว ตกลงเค้ามีเฟิมแวร์มาแก้ไขรึยังอะครับ รบกวนตอบด้วยครับ
socko
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 22:13  

ไม่มีคนตอบผมเลยซื้อมาใช้แล้วครับเหอๆ Razz Razz
Ultra8800man
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 16:19  

ถ้าป้าเป็นไฮโซจริงก็ควรพูดจาให้สมกับที่เป็นผู้ดีมีการศึกษาหน่อยนะครับ ไม่ควรมาดูถูกคนอื่นแบบนี้ อ่างเรื่องหนังXหนังRเนี่ย ก็ควรจะใช้คำที่มันดูสุภาพมีการศึกษาหน่อยนะครับ ไม่ควรใช้คำไร้การศึกษาอย่างป้านะครับ
- DANG -
Year's Star

จังหวัด: cm
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 21:49  

สวยจังเลยอะ แต่ไม่มีวาสนา Evil or Very Mad
gem
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย Nokia 8800 Sirocco สีดำ
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2007 23:49  

ต้องการขายเครื่อง Nokia 8800 Sirocco สีดำ ราคา 32000 บาท เครื่องใหม่
ตุ๊ต๊ะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 13:20  

ถ้ามี infared จะมองเห็นไม้เนี่ย Question Question Question Question Question
naruechart
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2007 19:29  

หรูไปครับ ใช้ไม่เข้ากับผมอ่ะ
sumobung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 12:01  

อยากทราบว่าตอนนี้ราคามือ2 สภาพโอเคจะประมานเท่าไหรอะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 19:48  

แพงหงะ ไม่มีปัญญาซื้อคับ
เหอๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : น๊ะ
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 17:17  

เท่าที่อ่านๆมา ผมก็คงเปนคนึงล่ะมั้งที่ซื้อ nokia series 8 เพราะความสวยงามม
ผมใช้มาตั้งแต่ 8850 จนถึง 8800s แล้วจะขอบอกน๊ะครับว่า
คนที่เคยใช้ 8800 ธรรมดากับ 8800s คงรุ้ว่า แบท ของ8800 ใช้รุ่น5x
แต่8800s ใช้6x เปนแบต คนละตัวกัน 8800 ใช้วันเดวหมด ผมขอบอกว่าจริงครับ
บางทีผมใช้ไม่ถึงวันด้วยซ้ำ แต่8800s ผมใช้ได้2วันสบายๆ
แล้วอีกอย่างคือ ถ้าnokia เค้าไม่ทราบว่าแบทหมดเร็ว
เค้าจะให้แบทมาทำไมครับ ตั้ง2ก้อนน
ที่เรื่องนี้ผมำม่ค่อยรู้สึกเท่าไหรก็เรพาะว่า ผมคงชินกับการเส้ยบแท่งชาทไว้ทุกวัน
แล้วใช้ หูฟังบลูทูท ที่เค้าให้มากันเครื่องคุย เราพะ บลูทูท สามารถ คุยได้6 ชัวโมงติดต่อกัน
stand by 30 ชัวโมง เพราะฉนั้นเวลาอยู่บ้านผมก็เสียบแท่นชาทเอาไว้แล้วใช้บลูทูทแทน
เวลาจะออกไปข้างนอกก็ค่อน ใช้ธรรมดา
พูดถึงที่ว่า ริงโทนเบา ผมขอเถียงคับ
มันอยู่ที่การset เสียงไว้ตอนแรกมากกว่า ว่า ให้อยู่ระดับไหน(ผมหมายถึงfile เสียงน๊ครับ ไม่ใช่ที่เครื่อง)
ถ้าคุนเซท ไว้ซัก128k ไม่ก็256k มันก็ดังอยู่น๊ะครับ
บางทีเวลาคุนอยู่ในที่ๆเสียดังๆ 8800s ก็เปนโทรสับ ที่ระบบสั่นดีทีเดียวน๊ะครับ
ขนาดผมอยู่ใน RCA ยังรู้เลยว่ามีโทรสับมา
เรื่องเสียงรับสายที่บอกว่า เบาไป
สงใสผมคงชินแล้วมั้งครับ เพราะ ว่าขนาดผมคุยอยู่หน้าผับ ผมยังได้ยินเลยน่ะะะ...
แล้วผมว่า คนที่ซื้อ พวก 8 family มาใช่คงไม่ใช่คนที่พกโทสับแค่เรื่องเดียวหรอกครับ
เพราะฉนั้น เรื่องฟังชั่น น่าจะไม่เอามาเกี่ยวกันน๊ะ เพราะคนที่จะซื้อรุ่น8 มาใช่ ผมว่าเค้าชอบที่ เสนห์ของ design มากกว่า
ส่วนที่บอกๆกันว่ารุ่นนี้สามารถใส่ mem ได้
ไม่จิงน๊ะครับ 128mb fix ครับบ

ผมว่าข้อเสียจริงๆ ของรุ่งนี้ คงเปนอะไรไปไม่ได้นอกจาก เรื่องที่ตัวเรื่องเปื้อนรอยนิ้วมือง่ายยมากกกกกกกกกก.....
แล้วก็ ปุ่ม control 4 ด้าน เล็กไปหน่อย กดยากก
แค่นั้นล่ะมั้งครับบ

ส่วนใครที่ส่งใส่อะไร ก็
คุยกันได้ครับ fierce_36@hotmail.com
ไม่กัดครับบ ถึงโดน ผมก็ฉีดยาแล้ววว ปลอดภัยครับบ..

เจ๊ยยย!!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: น๊ะ
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2007 13:59  

เหอๆ ผู้เขียน:
เท่าที่อ่านๆมา ผมก็คงเปนคนึงล่ะมั้งที่ซื้อ nokia series 8 เพราะความสวยงามม
ผมใช้มาตั้งแต่ 8850 จนถึง 8800s แล้วจะขอบอกน๊ะครับว่า
คนที่เคยใช้ 8800 ธรรมดากับ 8800s คงรุ้ว่า แบท ของ8800 ใช้รุ่น5x
แต่8800s ใช้6x เปนแบต คนละตัวกัน 8800 ใช้วันเดวหมด ผมขอบอกว่าจริงครับ
บางทีผมใช้ไม่ถึงวันด้วยซ้ำ แต่8800s ผมใช้ได้2วันสบายๆ
แล้วอีกอย่างคือ ถ้าnokia เค้าไม่ทราบว่าแบทหมดเร็ว
เค้าจะให้แบทมาทำไมครับ ตั้ง2ก้อนน
ที่เรื่องนี้ผมำม่ค่อยรู้สึกเท่าไหรก็เรพาะว่า ผมคงชินกับการเส้ยบแท่งชาทไว้ทุกวัน
แล้วใช้ หูฟังบลูทูท ที่เค้าให้มากันเครื่องคุย เราพะ บลูทูท สามารถ คุยได้6 ชัวโมงติดต่อกัน
stand by 30 ชัวโมง เพราะฉนั้นเวลาอยู่บ้านผมก็เสียบแท่นชาทเอาไว้แล้วใช้บลูทูทแทน
เวลาจะออกไปข้างนอกก็ค่อน ใช้ธรรมดา
พูดถึงที่ว่า ริงโทนเบา ผมขอเถียงคับ
มันอยู่ที่การset เสียงไว้ตอนแรกมากกว่า ว่า ให้อยู่ระดับไหน(ผมหมายถึงfile เสียงน๊ครับ ไม่ใช่ที่เครื่อง)
ถ้าคุนเซท ไว้ซัก128k ไม่ก็256k มันก็ดังอยู่น๊ะครับ
บางทีเวลาคุนอยู่ในที่ๆเสียดังๆ 8800s ก็เปนโทรสับ ที่ระบบสั่นดีทีเดียวน๊ะครับ
ขนาดผมอยู่ใน RCA ยังรู้เลยว่ามีโทรสับมา
เรื่องเสียงรับสายที่บอกว่า เบาไป
สงใสผมคงชินแล้วมั้งครับ เพราะ ว่าขนาดผมคุยอยู่หน้าผับ ผมยังได้ยินเลยน่ะะะ...
แล้วผมว่า คนที่ซื้อ พวก 8 family มาใช่คงไม่ใช่คนที่พกโทสับแค่เรื่องเดียวหรอกครับ
เพราะฉนั้น เรื่องฟังชั่น น่าจะไม่เอามาเกี่ยวกันน๊ะ เพราะคนที่จะซื้อรุ่น8 มาใช่ ผมว่าเค้าชอบที่ เสนห์ของ design มากกว่า
ส่วนที่บอกๆกันว่ารุ่นนี้สามารถใส่ mem ได้

ผมว่าข้อเสียจริงๆ ของรุ่งนี้ คงเปนอะไรไปไม่ได้นอกจาก เรื่องที่ตัวเรื่องเปื้อนรอยนิ้วมือง่ายยมากกกกกกกกกก.....
แล้วก็ ปุ่ม control 4 ด้าน เล็กไปหน่อย กดยากก

คุยกันได้ครับ fierce_36@hotmail.com
ไม่กัดครับบ ถึงโดน ผมก็ฉีดยาแล้ววว ปลอดภัยครับบ..

เจ๊ยยย!!!!

เสียงเรียกเข้าเบาครับ และโทนเสียงจะออกไปทางเสียงสูงแหลมมากกว่า ทั้งๆที่ไฟล์เพลงไฟล์เดียวกัน โอนจากเครื่องของSE K700i มา8800S ลองเปิดเปรียบเทียบกันดู เสียงสู้ไม่ได้เลยครับ ขนาด8800s เปิดVolumeเต็ม10สุดแล้ว แต่ K700i แค่จาก5ใน8เท่านั้น เวลาใช้ผมเลยต้องเปิดสั่นด้วย ไม่งั้นถ้าเปิดเสียงอย่างเดียว เวลาอยู่ข้างนอกเสียงรถเสียงคนดังหน่อย ก็จะไม่ค่อยได้ยิน เด๋วนี้เลยกลายเป็นโรคหูแว่วไปเลย คือ ชอบนึกว่าได้ยินเสียงเรียกเข้าเบาๆ

แบตก็อยู่ได้ประมาณ 2 วัน ตามที่คุณบอกมา และเค้าจะแถมแบตให้ 2 ก้อน

ปุ่มก็กดค่อนข้างยาก โดยเฉพาะปุ่มทิศทาง Navigator นิ้วใหญ่ๆคงกดลำบากน่าดู

เป็นรอยง่ายมากจริงๆ รู้งี้น่าซื้อสีดำ ดันซื้อสีเงินมา

ชอบอีกอย่างนึง ก็คือ ในเวลาเร่งด่วนสามารถใช้แทนกระจกได้ครับ (>_<)>
Alfissimo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ซื้อมาแล้ว 8800 Scirocco 33000.- จาก MBK
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2007 16:55  

Madam Nokia8800S ผู้เขียน:
ตอนที่ซื้อคิดว่าแพงน่ะ แต่พอเดี้ยนใช้ไปแล้วรู้ว่ามีเป็นเครื่องที่ทำมาเนี๊ยบมากๆ ทั้งวัสดุ ดีไซน์และริงโทนที่มีแต่เฉพาะเครื่องนี้ เป็นริงโทนที่แต่งมาใส่เครื่องรุ่นนี้โดยเฉพาะ ไม่มีในโนเกียรุ่นอื่นๆ ถ้าเครื่องดัง คนที่มีเครื่อง 8800S ตัวนี้จะรู้ได้เลยว่าเป็นเครื่องรุ่นเดียวกัน โดยเฉพาะริงโทน Nokia Tune ที่แต่งใหม่ได้ทำนองที่เพราะพริ้งเป็นเอกลักษณ์มากๆ เสียดายที่ไม่สามารถส่งริงโทนให้เครื่องอื่นๆได้เพราะมันจะล๊อกไว้

ทุกๆครั้งที่มีสายเข้า เดี๊ยนจะรับด้วยความภูมิใจและมีความสุขที่ได้ใช้เครื่องนี้ตลอด ก่อนนี้ใช้เครื่องอื่นๆ ก็ใช้ได้ไม่นานก็จะเบื่อ แต่พอมาซื้อรุ่น 8800 ตัวก่อนก็ใช้ได้นานเป็นปี พอ 8800S ตัวใหม่ออกมาก็รีบซื้อไว้เลยค่ะ แต่ก็ยังเก็บ 8800 ตัวเก่าไว้น่ะค่ะเพราะยังรักมันมาก เอาไว้สลับเครื่องเปลี่ยนเก๋ๆ อ๋อลืมบอกไปว่า เดี้ยนก็เคยใช้ 8910i และก็ชอบมาเช่นกัน ตัวเครื่องยังเก็บไว้อยู่เลบค่ะ

ขอสรุปน่ะค่ะว่า 8800S ตัวนี้คุ้มค่ะ เมื่อเทียบกับเป็นเครื่องรุ่นอื่นๆ ราคาหมื่นต้น แต่ใช้ได้เพียง 4-5 เดือนก็เบื่อแล้ว Series 8800 ใช้ได้เป็นปีสองปีเลยค่ะ ภูมิใจมากค่ะ

เห็นด้วยครับ..แล้ว 8800 ตัวเก่าอยากขายไหมอยากได้
คนอยากรู้อยากเห็น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2007 14:19  

แล้ว 8800 sirocco นี่ Menu ต่างจาก 8800 ธรรมดามากไหมคะ หรือว่าหมือนกันเดี๊ยะเลย อยากรู้จังเลยค่ะ ^^
คนอยากรู้อยากเห็น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2007 14:21  

แล้ว 8800 sirocco นี่ Menu ต่างจาก 8800 ธรรมดามากไหมคะ หรือว่าหมือนกันเดี๊ยะเลย อยากรู้จังเลยค่ะ ^^
6300
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 13:55  

เป็นรุ่น 8800 ที่ดี - ยอดเยี่ยม ที่สุดเลยครับ
ซื้อไปแล้วคงจะคุ้มจริง ๆ ดีทั้งภายนอก และ ภายใน อย่างนี้ ดีจริง ๆ ครับ

ชอบ ๆ 8800 Sirocco มาก ๆ ครับ
(ถ้ามีตังค์ ซื้อไปใช้นานแล้วว ฮิอิ..)
va_lentine
Year's Star

จังหวัด: S.k
หัวข้อ : ขาย 8800
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 00:02  

ดีคะ ขาย มือถือ 8800 Sirocco

มือ 1 ราคา 27,000 บาทคะ (ราคาต่อรองกันได้)

เครื่อง เปน เครื่องนอก นะคะ

อยากทราบลายละเอียด แอดมาได้นะคะ

อย่างไงก้อ แอดมาได้ที่ valentine_ta@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 15:46  

ที่ไหนมี sirocco สีเงิน ขายมั่งครับ แล้วราคาตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2007 17:33  

8800 ตัวเก่า ตอนนี้ราคาเหลือเท่าไรคับ
richer
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 01:16  

สวยมากๆๆงับ อยากได้ๆๆ...
ปลาหมึกปิ้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 14:16  

รุ่นนี้มีเงินอย่างเดียวก็ซื้อไม่ได้นะครับ ต้องโง่ด้วย Laughing ผมอ่ะ1คนที่โง่โค..รๆเลย ฮา.......Laughing
Jimbovy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 09:05  

มันเป็นหน้าตาของคนรวย ผมเข้าใจ อย่าไปคิดอะไรมาก
เค....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2007 19:56  

ขาย8800 Sirocco สีดำ เครื่องศูนย์ ยังเหลือประกันอีกเป็นปี ใครสนใจทิ้งเบอร์ไว้นะครับ เดี๋ยวผมโทรกลับ ผมอยู่แถวบางกระปิครับ สนนราคา25500 ยังไงคุยกันได้ครับ
KamuiShirou
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2007 10:55  

ตอนแรกก็ใช้ SE K750i อยู่นะครับ ยังคิดอยู่เลย ว่าจะเปลี่ยนเครื่องไปทำไม ทั้งๆที่เครื่องเก่าดีกว่าทุกอย่าง ราคาก็ถูกกว่าเยอะ (ถึงแม้จะเป็นราคาที่ซื้อตั้งแต่ตอนแรกก็เถอะ) แต่ทันทีที่ได้เห็น ก็เข้าใจ ว่าทำไมถึงอยากใช้

มันเป็นเรื่องของความแตกต่างครับ

ลองคุณได้ขับ lamborghini รุ่นเก่าๆซักคัน ที่ราคาพอๆกับ e-class ตัวใหม่ ความแรงก็สู้รถสปอร์ตจากญี่ปุ่นไม่ได้ แต่ความแตกต่าง ที่จะทำให้คนหันมามองนี่ล่ะ ที่คุณประทับใจ
KamuiShirou
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: น๊ะ
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2007 11:00  

Anonymous ผู้เขียน:
เหอๆ ผู้เขียน:

เจ๊ยยย!!!!

เสียงเรียกเข้าเบาครับ และโทนเสียงจะออกไปทางเสียงสูงแหลมมากกว่า ทั้งๆที่ไฟล์เพลงไฟล์เดียวกัน โอนจากเครื่องของSE K700i มา8800S ลองเปิดเปรียบเทียบกันดู เสียงสู้ไม่ได้เลยครับ ขนาด8800s เปิดVolumeเต็ม10สุดแล้ว แต่ K700i แค่จาก5ใน8เท่านั้น เวลาใช้ผมเลยต้องเปิดสั่นด้วย ไม่งั้นถ้าเปิดเสียงอย่างเดียว เวลาอยู่ข้างนอกเสียงรถเสียงคนดังหน่อย ก็จะไม่ค่อยได้ยิน เด๋วนี้เลยกลายเป็นโรคหูแว่วไปเลย คือ ชอบนึกว่าได้ยินเสียงเรียกเข้าเบาๆ

แบตก็อยู่ได้ประมาณ 2 วัน ตามที่คุณบอกมา และเค้าจะแถมแบตให้ 2 ก้อน

ปุ่มก็กดค่อนข้างยาก โดยเฉพาะปุ่มทิศทาง Navigator นิ้วใหญ่ๆคงกดลำบากน่าดู

เป็นรอยง่ายมากจริงๆ รู้งี้น่าซื้อสีดำ ดันซื้อสีเงินมา

ชอบอีกอย่างนึง ก็คือ ในเวลาเร่งด่วนสามารถใช้แทนกระจกได้ครับ (>_<)>

จริงๆสีดำก็เป็นรอยนิ้วง่ายเหมือนกันนะครับ >.< แบบว่า ใช้ๆไป เครื่องจะเป็นสีเทาๆบ้าง บางทีก็ม่วงๆ เขียวๆ ตามการหักเหของแสง -"- (ว่าไปนั่น)

โชคดีที่ผมเป็นคนที่ใช้แว่นกันแดดเวลาขับรถน่ะครับ ก็จะมีผ้าเช็ดแว่นไว้ตลอดเวลา ก็จะใช้ผ้าเช็ดแว่นนั่นแหละ แก้ขัดไปก่อน กลับบ้านค่อยใช้ผ้าที่แถมมากับเครื่องเช็ดอีกที
toeysian
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2007 18:14  

ถามหน่อยครับว่า 8800s กับ 8800 ธรรมดา สีเงินทั้งคู่ เป็นรอยนิ้วมือง่ายเหมือนกันรึเปล่าครับ เห็นบางคนบอกว่า 8800s เป็นรอยง่ายกว่าเพราะมันใสกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2007 19:59  

ลงบ้างก็ได้โนเกีย ไม่มีบุญจะเล่นแล้ว แพงจังแต่ไปถามราคา 9900 เอง เอ๊ะ ยังไง - -"
ตี๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2007 16:52  

ใช้แล้วเวลาจับแล้วเป็นรอยนิ้วมือง่ายเห็นชัดเหมือนรุ่นสีทอง สู้สีเงินไม่ใช้แล้วมองไม่เห็นรอยนิ้วมือ
komnken
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครขาย 8800 Sirocco เครื่องศูนย์อุปกรณ์ครบสภาพดีบ้าง ติดต่อด่วน
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2007 16:25  

ใครขาย 8800 Sirocco เครื่องศูนย์อุปกรณ์ครบสภาพดีบ้าง ติดต่อด่วน 0832445995 :lol:
คีน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมเพิ่งซื้อ Sirocco สีดำมาครับ มีปัญหานิดหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2007 22:39  

ผมเพิ่งซื้อ Sirocco สีดำมาครับ มีปัญหานิดหน่อยครับ อยากรู้ว่าของเพื่อนๆเป็นอย่างของผมมั้ย คือเครื่องผมเพิ่งซื้อมาเมื่อ 3 วันก่อน (มือ 1 นะครับ) แล้วฝาหลังมันจะหลวมๆหน่อยอะครับ ที่จริงมันก็หลวมไม่มาก แต่ผมก็ไม่สบายใจอะครับ คื่อผมอยากรู้ว่าเป็นเรื่องธรรมดาหรือไม่ธรรมดาครับ ช่วยๆตอบกันด้วยนะครับ อยากรู้จริงๆ ขอบคุณล่วงหน้าครับ Cool
micursez
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2008 19:54  

น่าใช้

ถูกลงมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2008 11:40  

มีใครสนใจจะขายไหมครับ ขออุปกรณ์ครบ
ติดต่อ non6sense@msn.com
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2009 13:27  

CEO GOLDSMITH ผู้เขียน:
เห็นเอาไปเปรียบกะนาฬิกาเลยขอแทรกหน่อยนะคับ

เรื่องมูลค่าของ 8800 ผมเองก็คิดว่าไม่สูงนะถ้าดูจากวัสดุที่คุณอะไรไม่ทราบ บอกว่า 8800 ขายได้กำไร 25000 นั้นอันนี้ผมไม่เห็นด้วยนะคับ คุณตีราคาสินค้าจากวัสดุอย่างเดียวไม่ได้ครับ ผมทำธุระกิจในวงการเครื่องประดับและมองว่า 8800 ก็คือเครื่องประดับต้นทุนก็เป็นเช่นเดียวกับเครื่องประดับ คุณจะต้องให้เครดิตต้นทุนดังนี้นะครับ

1. วัสดุ
2. ออกแบบ
3. กำไร
4. ความพึงพอใจ
5. ภาพลักษณ์
6. เทคโนโลยี่
7. บริการ

เครื่องระดับกลาง-ล่างต่างก็มีต้นทุนตามนี้เช่นกัน แต่ไม่เท่ากัน คุณต้องยอมรับว่าวัสดุนั้นดีกว่าเครื่องระดับกลางมาก ผมจะเรียงลำดับจากล่างสุดนะครับ

บริการ - สำหรับ8800 คนที่เคยนำไปซ่อมบำรุงเครื่องที่ Nokia care คงจะทราบดีว่าการบริการสำหรับผู้ครอบครองนั้น VIP จริงๆ ไม่ต้องเข้าคิว ไม่ต้องรอซ่อมหลายวันเพียง 1 ชั่วโมงจะทราบผลทุกอย่าง รับประกัน 2 ปีครอบคลุมทุกอย่างไม่มีเสียเงินยกเว้นเหตุนอกเหนือเงื่อนไข หากไม่สามารถซ่อมได้เปลี่ยนเครื่องใหม่ทันทีในเงื่อนไขความผิดพลาดจากการผลิต ผมเองก็พึ่งได้รับเปลี่ยนเครื่องใหม่มาหลังจากใช้มา 1 ปี จึงรับประกันความถูกต้องของข้อมูลนี้ได้ นอกจากนี้ยังมีบริการอื่นๆอีกที่พ่วงท้ายมาเช่นการอัพเดตเฟริมแวร์ การแบ๊คอัพข้อมูลเครื่อง ฯลฯ

เทคโนโลยี่- อาจจะน้อยกว่ารุ่นอื่นที่ราคาย่อมกว่าแต่ฟังชั่นสูงกว่าแต่จุดเด่นของ8800 ไม่ได้อยู่ที่เทคโนโลยี่นะครับ การที่มีเทคโนโลยี่พื้นฐานครบถ้วนในรูปแบบที่สวยงาม และใช้งานได้ระดับหนึ่งก็ถือว่าน่าพอใจแล้ว

ภาพลักษณ์- คือจุดขายสูงสุดของ8800 ครับการที่คนๆหนึ่งจะสร้างภาพลักษณ์ให้ดูน่าเชื่อถือ ดูมีกำลังทรัพย์ ดูมีรสนิยมได้ต้องอาศัยเวลาหลายๆปีทีเดียวกว่าคุณจะทำให้คนอื่นมองคุณว่า "คุณมีฐานะ" แต่การที่คุณถือ8800 เอาไว้ในมือแน่นอนคนรอบข้างต้องให้เครดิตคุณแล้วว่า "อย่างน้อยก็มีเงินซื้อของระดับนี้ได้"

ความพึงพอใจ- ส่วนนี้ไม่สามารถวิจารณ์ได้นะครับ บางคนมีน้อยแต่อยากดูมีฐานะในสายตาผู้อื่นก้เลือกใช้ของดีมีราคาแต่ต้องยอมอดออมมาซื้อหา บางคนมีมากมายแต่สมาถะ บางคนมีตำแหน่งหน้าที่การงานจำเป็นต้องใช้เพื่อให้เกิดความเชื่อถือ บางคนชอบโดยไม่มีปัจจัยอื่นมากระตุ้น คุณจะไปวิจารณ์ว่าฟุ่มเฟือยหรือไร้สาระหรือโง่ไม่ได้นะครับ คำว่าฟุ่มเฟือยหมายถึงคุณมีเงินเดือน 30000 แต่คุณจับจ่ายเดือนละ 30000-40000 อันนี้คือฟุ่มเฟือย แต่ถ้าคุณมีเงินเดือน 150000 แต่คุณจับจ่ายเดือนละ 100000 มันก็ไม่ฟุ่มเฟือย คุณจะไปดูถูกการตัดสินใจของคนอื่นโดยไม่ดูพื้นเพไม่ได้ คนที่บริโภค8800 ก็มีทั้งคนฟุ่มเฟือยและไม่ฟุ่มเฟือยนะครับ มันอยู่ที่ความพึงพอใจที่จะเลือกบริโภคครับ

กำไร- การค้าขายทุกชนิดต้องมีกำไร จะมากจะน้อยย่อมอยู่ที่ประเภทสินค้าในเมื่อ8800 คือเครื่องประดับจะกำไร 30% 40% 50% ก็ไม่สามารถวิจารณ์ได้ครับ เพราะ8800 ขายความพึงพอใจและภาพลักษณ์ ไม่ใช่ขายเทคโนโลยี ความคุ้มค่า หรือการใช้งานคุณต้องเข้าใจถึงลักษณะและเป้าประสงค์สินค้าก่อนนะครับ อัญมณีเครื่องประดับ ทองคำล้วนเป็นโลหะและก้อนแร่ทั้งนั้น ทำไมผู้บริโภคถึงซื้อละครับทั้งที่รู้ว่าผู้ขายบวกกำไร 100% ทั้งนั้น เช่นเดียวกันกับ8800 ครับเพราะพวกเขาพึงพอใจ แต่ผมไม่เห็นด้วยที่บอกว่ากำไรถึง 25000 คุณคิดตามหลักความเป็นจริงได้ว่าศูนย์ขายอยู่ 35000 โดยประมาณ มาบุญครองขายอยู่ 28000 - 30000 หรืออาจจะถูกกว่านั้นผมไม่แน่ใจ หากกำไรตามที่คุณอ้างคือ 25000 แปลว่าต้นทุน8800 คือ 3000 - 5000 หรือครับคิดง่ายมากเลยครับมันเป็นไปได้มั้ยตรองดูเองได้เลยครับมันไม่เกินความสามารถของสมองมนุษย์อยู่แล้ว

การออกแบบ- ลงตัวอย่างมากบางสวย ดูมีเอกลักษณ์ต้นทุนตรงนี้ผมอยากให้ไปศึกษาก่อนว่า Nokia ซื้อแบบนี้มาเท่าไหร่แล้วนำมาหารกับจำนวนสร้างทั้งหมดคุณก็จะทราบว่าค่าออกแบบนั้นไม่ถูกเลย

วัสดุ- ต้องยอมรับว่าแข็งแรงทนทานจริงๆ ผมเป็นคนชอบขับรถไปคุยโทรศัพท์ไป เพราะลักษณะงานทำให้ต้องติดต่อผู้คนจำนวนมาก แม้เวลาขับรถจะใช้บลูทรูก็ตาม ผมมักจะวางโทรศัพท์ไว้บนตัก พอจะลุกออกจากรถก็มักจะลืมว่ามีโทรศัพท์วางอยู่ ก็หล่นเป็นประจำแต่ตัวเครื่องก็แทบจะไม่เป็นรอยเลย และก็ยังใช้มาได้อย่างปกติครับ ต่างจากรุ่นอื่นๆที่ราคาระดับกลาง หล่นกระแทกไม่กี่ทีก็พังเสียแล้ว

ผมเองก็สะสมนาฬิกามีอยู่หลายเรือนหลายยี่ห้อ แต่ผมบอกได้เลยว่าทุกยี่ห้อที่ไม่ใช่รุ่นพิเศษซื้อมาแล้วราคาขายตกหมดทุกรุ่นทุกยี่ห้อ ผมมีปาเตะนอติรุสตอนซื้อมา 5 แสนกว่าแต่ราคามือ 2 ขายกันอยู่ 3-4 แสนตามแต่ช่วง หรือแม้แต่นาฬิการะดับกลางๆอย่าง Rolex ก็ราคาตกเหมือนกันอย่า Date just หน้าพิ้งโกลด์ราคาซื้อมาร่วม 175000 แต่ขายเหลือ 80000 ก็เป็นเรื่องปกติครับ ยกเว้นในกรณีนาฬิการลิมิตเต็ดเช่น ปาเตะ 2 หน้าจากราคา 1300000 เป็น 1700000 เพราะผลิตจำนวนจำกัดและหายากมาก หรืออย่าง Panerai Power reserve หน้าเวฟเฟอร์ที่ราคาอัพจาก 180000 ไปเป็น 250000 นะครับ นาฬิกาเองหากซื้อแล้วกลายเป็นสินค้าใช้แล้วก็ราคาตกทั้งนั้นนะครับ

เทคโนโลยีนาฬิกาเองก็มีการพัฒนาทุกวันครับไม่ใช่นานๆพัฒนาทีอย่างที่เข้าใจ เพียงแต่คนที่สนใจในเทคโนโลยีนาฬิการนั้นน้อยมากกว่าเท่านั้นเองครับ

ผมเองเคยใช้ Singnature ของ Vertu มาแล้วก็ยอมรับว่าแพงเกินราคาไปหน่อยสำหรับเครื่องละ 220000 และบริการก็ยังไม่ดีพอ ศูนย์บริการก็น้อยครับจึงเปลี่ยมาใช้8800 sirocco ที่ราคาย่อมกว่ามากแต่ให้บริการพอๆกัน คุณจะวิจารณ์ว่าคนซื้อของระดับบนจะโง่ไม่ฉลาดเลือกไม่ได้นะครับ ในเมื่อเขามีกำลังซื้อและมีความพึงพอใจจะซื้อ หรือมีความจำเป็นต้องซื้อนะครับ ความจำเป็นของแต่ละคนต่างกันครับคุณจะเอาตัวคุณเป็นบรรทัดฐานไม่ได้นะครับ

ชอบความคิดเห็นครับ มองเห็นภาพเลยครับ Wink
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 19:35  

ใช้ดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร
JOhn NeKKaseD
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ : Re: Nokia 8800 Sirocco Edition - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 14:43  

ตอนนนี้ยังหาได้มั้ยเนี่ย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: