Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N73 Black - Music Edition
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 10, 11, 12  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1149 / เข้าชม: 2341146
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: Taiwan
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : สนใจซื้อ N73[ME] black ราคาว่ามา
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 08:10  
ตอบโดยอ้างถึง  

ต้องการซื้อ N73[ME] black ราคาคุยกันได้ คุยหรือเมลมาที่ zumo_rock@hotmail.com Smile Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 13:11  

ราคาตอนนี้ที่ Big C (13-27 กพ. 2551) 12190
เพื่อนจิ๊กโก๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สังคมด้อยพัฒนา ไม่ค่อยรับผิดชอบ
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 23:46  

nubenkaa

ผมเคยไปใช้บริการแค่ครั้งเดียวแต่นานมาแล้ว ก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่แพง และเมื่อซัก 2 ปี ที่ผ่านมา เพื่อนผมทำงานที่ ปตท.ไปซื้อเครื่องใหม่ เมื่อนำไปใช้ ปรากฏว่ามีรายชื่อพร้อมเบอร์ของใครก็ไม่รู้ในเครื่อง หลายเบอร์ เมื่อไปติดต่อของเปลี่ยนใหม่ก็โยกตามสไตล์รายค้าไทยแลนด์ ( เสียน้อย เสียยาก ) ไม่ยอมท่าเดียว ! เผอิญเพื่อนคนนี้จิ๊กโก๋พอสมควร ไม่กลัวใคร เขายืนหน้าร้าน เวลาใครจะเข้ามา เขาก็เป่าประกาศ ถึงปัญหาดังกล่าว จนคนไม่เข้าร้าน
( เสียมาก เสียง่าย )

ได้ผลครับ เปลี่ยนให้ใหม่ได้
ozxa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2008 00:20  

boyone ผู้เขียน:
ที่บอกว่า..n 73 เนี่ยมันอัดเสียงได้แค่ครั้งละ 1 นาที จริงเหรอครับ..ทำไมล่ะครับ......หรือว่าไงครับ..ตอบด้วยน่ะครับ..แล้วถ่ายภาพแนวนอนได้ไหมครับ...

1. Yes, but u might have another progam to install cuz it's SYMBIAN.

2. Yes.
simondevil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฟหกด
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 15:54  

ขอถามไรหน่อยครับ คือ ผมทำ MiniSD 2 gb ติดไวรัสอะครับ ผมเลยแสกนกับคอม
แล้วทีนี้ข้อมูลมันหายหมดเลยอะครับ รูปภาพที่เปิดในคลังภาพ ก็ไม่มีภาพ มันขึ้นเปนอะไรก็ไม่รุ้
จะลงเพลงก็ลงไม่ได้ หาโฟลเดอร์ไม่เจอครับ

มีวิธีแก้มั้ยอะครับ หรือต้องไปที่ร้านอย่างเดียว - -

ช่วยทีนะครับ
barw
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ช่วยหน่อย 6500 s กับ n 73 อันไหนถ่ายรูปชัดกว่ากันอ่ะ
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 16:36  

6500 s กับ n 73 อันไหนถ่ายรูปชัดกว่ากันอ่ะ ช่วยตอบหน่อยจ๊ะ
l2ol3oT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia N73 Black - Music Edition
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 14:50  

ระหว่างN73MeกับN78 อันไหนจะดีกว่า
FITVITZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 16:18  

อยาก ขาย N73ME ตั้งราคาเท่าไหร่ดีครับ ใช่มา 1 เดือน นิด

อุปกรณ์ครบครับ

จะเปลี่ยนไป ใช้ SE K850i อะครับ
Parntape
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขาย
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 12:20  

FITVITZ ผู้เขียน:
อยาก ขาย N73ME ตั้งราคาเท่าไหร่ดีครับ ใช่มา 1 เดือน นิด

จะเปลี่ยนไป ใช้ SE K850i อะครับ

อยากจะขอซื้อต่อครับ โทรมานะ 0865165567
aequarine
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อะนะ
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 20:31  

มันอ่านชื่อเพลงภาษาไทยไม่ได้แก้ไขได้มั้ยคะ
FITVITZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขาย
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 16:14  

Parntape ผู้เขียน:
FITVITZ ผู้เขียน:

อยากจะขอซื้อต่อครับ โทรมานะ 0865165567

0870280007 โทรมาเลยครับ กำลังจะขายล่ะ
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2008 08:02  

มีใครอยากแลก N73 กับ E51 บ้างครับ

สนใจโทรมานะครับ 0810131307
gmsg006
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : ซื้อวันที่ 21
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2008 10:37  

ข้อดีฟังชั่นเยอะ กล้องชัด จอใหญ่

ข้อเสียที่คิดว่าตัวเองไม่ชอบ
1.ช้า
2.ลงเพลงยาก
3.เสียงไม่ดังแบบได้คุณภาพแบบไอโมบาย ทั้งหู + ลำโพง
(เคยใช้ไอโมบายมา 3 เครื่องแล้ว พึ่งเคยใช้ของแพง )
4.ลงเพลงยาก ลงแล้วภาษาเพี้ยน ช้าด้วยเวลาถ่ายข้อมูล
5.ต้องลงโปรแกรมล็อกปุ่มอัตโนมัติ
gmsg006
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2008 19:00  

อยากได้โปรแกรม นาฬิกาปลุกที่ตั้งแล้วปลุกได้ทุกวัน โดยไม่ต้องตั้งใหม่

มีเปล่า หาจากที่ไหน ลำบากจังต้องตั้งใหม่ทุกวัน
sunji
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2008 14:35  

ขาย Nokia N73 ME , 2GB . สภาพดี อุปกรณ์ครบ 9,000 net 081-4927772 นัดดูของได้ที่BTS พร้อมพงษ์
gmsg006
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 21:44  

body แท้กี่บาท ทำตกถนนลาดยางหัวใจสลายเลย ฝาหลังเป็นลอย ข้างหน้า จุดนึง
ซื้อได้ 8 วัน

เสียประกันเปล่า
macha
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปราจีนบุรี
หัวข้อ : ขอบคุณมากๆๆๆ ที่สุด(ในข้อความทั้งหมดที่โพสมาหใความรู้)
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 23:11  

หม่อมจันทร์ ผู้เขียน:
kingtaro ผู้เขียน:
ผมมีเรื่องจะถามอะครับคือว่า ธีมที่ผมลงไปอะครับผมจะลบธีมนั้นออกต้องทำไง ผมกดCแล้ว ลบไม่ได้อะครับ ใครรู้ตอบทีนะครับ ผมลบในตัวจัดการอะครับ แต่ก้อลบได้บางส่วน บางส่วนก้อลบไม่ได้อะครับ

ถ้าอยากจะลบแบบให้หมดสิ้นไปเรยนะค่ะ อิอิ ก็ๆ ... ตอนแรกเรยย

ก็ใส่เมมการ์ดตามปกติแหละค่ะ ซึ่งทราบกันดีอยู่แล้วว่า การดูข้อมูลในเมมเรามีสองวิธี

1. transfer ด้วยสาย data link จากมือถือเรยย รวดเร็ว ไม่ต้องลง PC Suit เพระเราเปง 9.1

2. นำเมมออกมาใส่ adapter แล้วก็ยัดเข้าไปในการ์ดรีดเดอร์แร้วจิ้มเข้าพอร์ตของคอม

จากนั้นนก็เข้าไปดูในสต๊อกของเราเรยค่ะ

เข้าไปแร้ววใช่ไหม มองเหงอะไรหรือเปล่า ? ถ้าไม่เหงโฟลเดอร์ private คุณก็จำเป็นที่จะต้อง

เปิดใน setting ของ folder ว่าเราจะ show hidden files and folders

โดยคลิกกกที่ tool ที่แถบ tool bar ด้านบน เลือก folder option คลิกต่อที่ view

เลือกตรง hidden files and folders เลือก show hidden files and folders

หลังจากนั้นเราจะเหงโฟลเดอร์ที่เลือนลาง จางๆแบบลายน้ำ ชื่อว่า private

หลังจากนั้นก็เข้าไปหาเลยค่ะ สว่นใหญ่จะเปงโฟลเดอร์หลังๆ ที่เป็นตัวเลข

ลองหาดู เปิดเข้าไปแล้วจะเจอตัวเลขอีก เข้าไปอีก จะเหงหลายๆอันที่เปงชื่อธีม

ถ้าต้องการลบธีมไหน ก็ลบทั้งโฟลเดอร์ที่เก็บมันเลยค่ะ

เลือกดีๆ ลบให้ถูกนะคะ เด่วจะไปลบอันผิดด แล้วจะซวยเอา อิอิ

** เห็นใจนะคะ คนที่ซื้อมือถือมาแล้วมีปัญหา(ร้ายแรง) ที่รีบนๆได้บอกว่าซื้อจากงาน

เราคิดว่า การซื้อจากงานไม่เป็นผลดีเลยค่ะ ยิ่งซื้อจาก boot ที่มาเซลตามงานด้วยแล้ว

แม้ว่าจะราคาถูก หรือราคาปกติ แต่นี่เป็นบูทขาย ซึ่งเค้ามาครั้งเดียวแล้วก็ไป

ถ้าจะซื้อจริงๆ แนะนำ ให้ซื้อที่ร้านที่ไว้ใจได้ โดยเฉพาะที่ตั้งมานานแล้ว หรือซื้อจากศูนย์ไปเลย

อันที่จริง จะซื้อจากทีไหนก็ควรพิจารณาให้ดีก่อนนะคะ แม้ว่าร้านที่ตั้งมานานแล้ว

อาจจะมีปัญหา ควรดูจากหลายๆ อย่างประกอบกันค่ะ ซึ่งข้อเหล่านี้มีให้เห็นตามเว็บมือถือต่างๆอยู่แล้ว

ลองศึกษาเอาดูนะคะ
คนเคยซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 19:17  

gmsg006 ผู้เขียน:
body แท้กี่บาท ทำตกถนนลาดยางหัวใจสลายเลย ฝาหลังเป็นลอย ข้างหน้า จุดนึง

ลองดูที่เว็บประมูล เพิ่งสั่งมา แต่ต้องเสียค่าเปลี่ยนที่ร้านอีกทีนะ
N73 Me club
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ติดตั้งโปรแกรมไม่ได้
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 15:30  

Firmware : V 4.0736.3.2.1 04-09-2007 RM-133
ติดตั้งโปรแกรมอะไรไม่ได้เลย
โทรไปถามที่ NokiaCare เค้าบอกว่าเฟิร์มแวร์สูงต้องหาแผ่นโปรแกรมดีๆ

ใครพอมีทางออกอื่นอีกบ้างหรือเปล่าครับ
ขอบคุณมาก
gmsg006
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 18:34  

คนเคยซื้อ ผู้เขียน:
gmsg006 ผู้เขียน:

ลองดูที่เว็บประมูล เพิ่งสั่งมา แต่ต้องเสียค่าเปลี่ยนที่ร้านอีกทีนะ

อยากรู้ของที่ Nokia care อะ กี่บาท กลัวประกันขาด ของในประมูล รอยมากกว่าของผมอีก

ไม่เปลี่ยนดีกว่า ไม่ห่วงขายต่อ
เด็ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2008 09:45  

ผมสนใจจะซื้อn73คับ เพื่อนว่ามันจะตกรุ่นยังหรือว่ายังใช้ดีอยู่ ผมกลัวว่าจะเป็นเหมือนn72ซื้อมาได้ปีกว่าเสียอย่างโน้นอย่างนี้ จริงหรือคับที่เค้ารับประกัน3ปี
gmsg006
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2008 18:54  

เด็ม ผู้เขียน:
ผมสนใจจะซื้อn73คับ เพื่อนว่ามันจะตกรุ่นยังหรือว่ายังใช้ดีอยู่ ผมกลัวว่าจะเป็นเหมือนn72ซื้อมาได้ปีกว่าเสียอย่างโน้นอย่างนี้ จริงหรือคับที่เค้ารับประกัน3ปี

รับประกัน 1 ปี แต่ื n73 ของดีจริงครับ ใช้คุ้ม
0N1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 14:37  

ใช้มาประมาณ 3 เดือนอ่ะ
แต่อยู่ ๆ ก็เป็นแบบเครื่องดับบ่อยมากกกก
ใครเป็นบ้างอ่ะ
siryessir
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ติดตั้งโปรแกรมไม่ได้
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 05:22  

N73 Me club ผู้เขียน:
Firmware : V 4.0736.3.2.1 04-09-2007 RM-133
ติดตั้งโปรแกรมอะไรไม่ได้เลย
โทรไปถามที่ NokiaCare เค้าบอกว่าเฟิร์มแวร์สูงต้องหาแผ่นโปรแกรมดีๆ

ใครพอมีทางออกอื่นอีกบ้างหรือเปล่าครับ
ขอบคุณมาก

ผมลงโปรแกรม เกมส์ อยู่ทุกวัน Firmware ตัวนี้ม่ะมี ปัญหา คับ ลอง ลงไหม่ดูนะ ตอนนี้ออกไหม่ แล้วนะคับ Firmware ตัวไหม่ จะทำไห้กล้องหลังเวลาถ่ายกลางคืน ม่ะมีจุดสีน้ำเงินแล้วคับ และแถม ทีวีออนโมบายมาด้วย งิงิ

สนใจโปรแกรม เกมส์ มาที่นี่ คับ

www.symbianfever.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ดเดเด
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2008 13:31  

คนที่อยากรู้ ผู้เขียน:
ผมใช้ N73ME เอ่อคือผมอัพเฟิร์มแวร์มา แล้วพอเปิดเครื่องแล้วมันขึ้นหน้าจอบอกว่ากำลังติดตั้ง แล้วจากนั้นก็บอกว่าซอฟต์แวร์ไม่รองรับ ผมคิดว่าคงไม่มีอะไรคงแค่นั้นแต่พอปิดแล้วเปิดใหม่มันก็ยังเป็นแบบนี้อยู่ ไม่สะดวกเลยอ่ะคับ ตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่เลย ใครรู้ช่วยบอกทีนะคับ ขอบคุณคับ Embarassed

เปิดเครื่อง(N73)ทีไรมันขี้น"กำลังติดตั้ง"ทุกทีทำไง
ลองเปิดเข้าไปดูใน ตัวจัดการของโทรศัพท์ ว่ามีไฟล์ไหนขึ้นว่ายังไม่ได้ติดตั้ง
ถ้ามีก็เข้าไปลบใน private\10202dce
MeRcIlLeSs_KiLlEr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ดเดเด
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2008 13:48  

Anonymous ผู้เขียน:
คนที่อยากรู้ ผู้เขียน:
ผมใช้ N73ME เอ่อคือผมอัพเฟิร์มแวร์มา แล้วพอเปิดเครื่องแล้วมันขึ้นหน้าจอบอกว่ากำลังติดตั้ง แล้วจากนั้นก็บอกว่าซอฟต์แวร์ไม่รองรับ ผมคิดว่าคงไม่มีอะไรคงแค่นั้นแต่พอปิดแล้วเปิดใหม่มันก็ยังเป็นแบบนี้อยู่ ไม่สะดวกเลยอ่ะคับ ตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่เลย ใครรู้ช่วยบอกทีนะคับ ขอบคุณคับ Embarassed

เปิดเครื่อง(N73)ทีไรมันขี้น"กำลังติดตั้ง"ทุกทีทำไง
ลองเปิดเข้าไปดูใน ตัวจัดการของโทรศัพท์ ว่ามีไฟล์ไหนขึ้นว่ายังไม่ได้ติดตั้ง
ถ้ามีก็เข้าไปลบใน private\10202dce

ผมหา private ไม่เจออ่ะคับ อยุ่ตรงไหนเหรอ
Giiz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 16:41  

ช่วยด้วยครับ ซื้อ n73 ME มา

แล้ว ไม่มีโปรแกรม ตัดต่อเพลง กับ เกมส์ sudoku

ทำไงดี ครับเนี่ย

ไปที่ร้านที่ซื้อก้อบอกไม่มี

ใคร พอมีโปรแกรมตัวนี้

ช่วย อัพให้ที ครับ

ซวยจิง ๆ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2008 21:24  

Giiz ผู้เขียน:
ช่วยด้วยครับ ซื้อ n73 ME มา

แล้ว ไม่มีโปรแกรม ตัดต่อเพลง กับ เกมส์ sudoku

ทำไงดี ครับเนี่ย

ไปที่ร้านที่ซื้อก้อบอกไม่มี

ใคร พอมีโปรแกรมตัวนี้

ช่วย อัพให้ที ครับ

ซวยจิง ๆ

http://www.gushare.com/File/index.php?file=31d2094b22f710bb82ddd2a8ca8392cd

โปรเเกรมตัดเพลงนะครับ ตัดในคอมง่ายกว่า
Nat...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .........
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2008 19:20  

เอ่อ...ขอถามอารายหน่อยค่ะ

จะทำรูปคนโทรเข้า ให้มัน ใหญ่ๆ ได้มั้ย

ขอบคุงค่า
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: .........
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2008 22:49  

Nat... ผู้เขียน:

จะทำรูปคนโทรเข้า ให้มัน ใหญ่ๆ ได้มั้ย

ขอบคุงค่า

ต้องหาโปรเเกรมลงละครับ หาง่ายครับ สําหรับเจ้ารุ่นนี้
smtown
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2008 19:10  

เวลาถ่ายรูปนี่กล้องรวนหรือค้างมั้ยคะ

-ขอบุณค่ะ-

^^[/u]
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2008 19:43  

smtown ผู้เขียน:
เวลาถ่ายรูปนี่กล้องรวนหรือค้างมั้ยคะ

-ขอบุคุณค่ะ-

^^[/u]

ไม่ครับ เเต่จะเก็บภาพลงเมมช้าเล็กน้อย (ประมาณ 2-3 วิ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2008 06:40  

Laughing อยากทราบว่าตอนนี้N73meราคาเท่าไรค่ะแล้วอุปกรณ์เสริมต้องเป็นของโนเกียใช่ไหมถ้าไม่ใช่นี้แสดงว่าเราโดนชักของรึเปล่าค่ะมีรูปให้ดูไหมคะขอบคุณมากคะ Razz
debta
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถามทีครับ
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2008 14:07  

n73มิวสิค อ่านชื่อเพลงภาษาไทยไม่ได้จริงเหรอครับ แล้วมีปัญหาอะไรบ้างหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอถามทีครับ
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2008 21:19  

debta ผู้เขียน:
n73มิวสิค อ่านชื่อเพลงภาษาไทยไม่ได้จริงเหรอครับ แล้วมีปัญหาอะไรบ้างหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

อ่านได้ครับ เเต่ต้องลบ tag ซะก่อน ไม่งั้นภาษาเพี้ยนครับ

ส่วนราคาตอนนี้อยู่ที่ 10200-10500 บ. ครับ ถ้าซื้อร้านขายส่งจะได้ของครบครับ เเท้หมดด้วย ก่อนซื้อก็หาข้อมูลก่อนครับ ในเวป nokia บอกหมดเลย มันเเถมอะไรมั่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: .........
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2008 18:55  

papayatop ผู้เขียน:
Nat... ผู้เขียน:

ขอบคุงค่า

ต้องหาโปรเเกรมลงละครับ หาง่ายครับ สําหรับเจ้ารุ่นนี้

เอ่อ.... ขอเวบหน่อบได้มั้ยค่ะ

พอดีเราไม่ค่อยจะรู้เรื่อง อะไรเท่าไหร่อะ

ขอบคุณค่ะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2008 19:36  

หาที่ flashfly อะครับ โปรเเกรมเเจกกันเยอะจริงๆ
payanean
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2008 11:44  

ทำไมเครื่องผมเวลามันดูรูปจากคลังภาพมันสแกนหารูปไม่เจออ่าคับ พอเอาโปรแกรมดูรูปมาลงก็ดูได้เหมือนปกติ แต่เวลาดูกับคลังภาพ ไม่มีรูปเลย พอสแกนเมม เครื่องก็หารูปไม่เจอ เป็น 0 KB ไฟล์เพลงก็เป็น ทำยังไงให้หายอ่าครับ ขอบคุณคับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2008 19:33  

payanean ผู้เขียน:
ทำไมเครื่องผมเวลามันดูรูปจากคลังภาพมันสแกนหารูปไม่เจออ่าคับ พอเอาโปรแกรมดูรูปมาลงก็ดูได้เหมือนปกติ แต่เวลาดูกับคลังภาพ ไม่มีรูปเลย พอสแกนเมม เครื่องก็หารูปไม่เจอ เป็น 0 KB ไฟล์เพลงก็เป็น ทำยังไงให้หายอ่าครับ ขอบคุณคับ

Fw. เป็นรุ่นล่าสุดยังครับ
หนุ่มน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามไรนิส
วันที่โพสท์ : 01 May 2008 19:25  

นินจาเต่า ผู้เขียน:
ช่วยแนะนำทีครับ ถ้ามีเงินซัก 12000 เนี้ย ซื้อ N73 คุ้มไหม

ถ้ามีใครใจดีนะครับช่วยแจงรายละเอียดข้อดีข้อเสียของ N73 ให้ผมหน่อยสิครับ จะเป็นพระคุณมากๆเลย

เอๆๆ สุดท้ายอยากถามอีกนิดว่า N73 ME กับ N73 ธรรมดา ตกลงมันต่างกันตรงไหน

โทรศัพท์ซิมเบี้ยนมีปัญหาตรงที่ติดไวรัสง่ายมาก ผมซื้อมา 10 วัน เปิดเครื่องไม่ได้ ร้านบอกว่าติดไวรัส ต้องลงโปรแกรมใหม่ เสียค่าบริการ 300 บาท ตอนนี้ผมใช้แบบว่าโทรออกกับรับสายเท่านั้น ไม่ได้ใช้ลูกเล่นอะไรเลยเพราะไม่กล้าแม้แต่จะโหลดเพลงเข้าเครื่องหรือเอารูปถ่ายไปใช้ กลัวเครื่องจะติดไวรัสจากคอมพิวเตอร์อีก...
Dry
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถามหน่อยค่ะ ??
วันที่โพสท์ : 06 May 2008 19:47  

ขอถามหน่อยค่ะ คืออยากจะรู้ว่า 6500 กะ 73 เนี้ยอันไหนราคาลงเร็วกว่ากานหรอค่ะ แล้ว .... ถ้าจะซื้อเนี้ย จะซื้อรุ่นไหนดีกว่ากานอ่ะค่ะ ชอบบอกหน่อยนะคะ
เพ2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามไรนิส
วันที่โพสท์ : 06 May 2008 20:15  

หนุ่มน้อย ผู้เขียน:
นินจาเต่า ผู้เขียน:
ช่วยแนะนำทีครับ ถ้ามีเงินซัก 12000 เนี้ย ซื้อ N73 คุ้มไหม

ถ้ามีใครใจดีนะครับช่วยแจงรายละเอียดข้อดีข้อเสียของ N73 ให้ผมหน่อยสิครับ จะเป็นพระคุณมากๆเลย

เอๆๆ สุดท้ายอยากถามอีกนิดว่า N73 ME กับ N73 ธรรมดา ตกลงมันต่างกันตรงไหน

โทรศัพท์ซิมเบี้ยนมีปัญหาตรงที่ติดไวรัสง่ายมาก ผมซื้อมา 10 วัน เปิดเครื่องไม่ได้ ร้านบอกว่าติดไวรัส ต้องลงโปรแกรมใหม่ เสียค่าบริการ 300 บาท ตอนนี้ผมใช้แบบว่าโทรออกกับรับสายเท่านั้น ไม่ได้ใช้ลูกเล่นอะไรเลยเพราะไม่กล้าแม้แต่จะโหลดเพลงเข้าเครื่องหรือเอารูปถ่ายไปใช้ กลัวเครื่องจะติดไวรัสจากคอมพิวเตอร์อีก...

เพว่าคุ้มนะค่ะ ของเพมีตัวสแกนไวรัสในมือถือ ช่วยได้ในระดับนึงอะค่ะ

เพใช้ต่อคอมเป็นโมเด็มเล่นเน็ตอ่ะค่ะ ใช้แล้วก็สแกนไวรัส แล้วก็อัพตัวสแกนประจำ

ก็ไม่มีปัญหานะค่ะ
Dry2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 07 May 2008 20:08  

อยากถามความคิดเห็นหน่อยอ่ะคะ ว่า ถ้าอยากได้ 73 แต่เงินมิพอ เนี้ย จาซื้อ 70 แทนดีป่ะคะ

ขอความคิดเหงหน่อยค่ะ หรือว่าจารอเก็บตังไปก่อนแล้วซื้อ 73ไปเลยอ่ะค่ะ

แล้วก้ออยากรู้ว่า 73 กะ 70 มานต่างกานมากป่ะค่ะ ทุกๆๆคน
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากรู้ๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 07 May 2008 20:44  

Dry2 ผู้เขียน:
อยากถามความคิดเห็นหน่อยอ่ะคะ ว่า ถ้าอยากได้ 73 แต่เงินมิพอ เนี้ย จาซื้อ 70 แทนดีป่ะคะ

ขอความคิดเหงหน่อยค่ะ หรือว่าจารอเก็บตังไปก่อนแล้วซื้อ 73ไปเลยอ่ะค่ะ

แล้วก้ออยากรู้ว่า 73 กะ 70 มานต่างกานมากป่ะค่ะ ทุกๆๆคน

ซื้อได้ครับ เเต่มันเก่า เเละดูโหลไปพอสมควร สําหรับ N70 นะครับ

ลองดูรุ่น - เเบรนด์อื่นๆ ก็ดีครับ ใหม่ๆ ถูกๆ คุณภาพดีมีอีกมาก

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=246409
Dry2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณค้าบบบ
วันที่โพสท์ : 09 May 2008 23:19  

ขอบคุณนะคะ ที่ให้คำแนะนำอ่ะค่ะ จิงๆแล้วก้ออยากได้รุ่นอื่นมากกว่า 70 เหมือนกาน 55+

ใจจิงอยากได้ 73 อย่างมาก ไม่ก้อ 6500 อิอิ
spatun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2008 07:10  

ร้านขายส่งนี่ใช่พวก0ต่างๆปล่าวครับ เช่น เทเลวิซ เป็นต้นอ่ะครัลบ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2008 13:06  

spatun ผู้เขียน:
ร้านขายส่งนี่ใช่พวก0ต่างๆปล่าวครับ เช่น เทเลวิซ เป็นต้นอ่ะครัลบ

ไม่ใช่ครับ ศูนย์บริการก็คือศูนย์ครับ

ร้านขายส่งคือ ร้านทั่วๆ ไปนี่เเหละครับ เเต่เค้ารับเครื่องมาขายทีละล๊อตใหญ่ๆ จาก Sale ศูนย์ Mlink UD MFA โดยตรงครับ เเละไม่มีการโฆษณา หรือขยายสาขาอะไร จึงทําให้เครื่องราคาถูกกว่าศูนย์บริการครับ ที่เเน่ใจได้ 100% จากร้านขายส่งคือ ของในกล่อง เเท้ 100% หมดครับ ที่เหลือเเล้วเเต่คุณว่า จะซื้อร้านไหน - เช๊กเครื่องเป็นมั้ยเท่านั้นเองครับ
นู๋เหมี่ยว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2008 16:01  

ใช้มาได้ประมาณเกือบปีแล้วค่ะ

อยากรุ้ว่าจอยมานเปี่ยนได้ม๊ะ
[/b]
Hula.la
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : sell
วันที่โพสท์ : 13 May 2008 15:40  

ขาย N73 me ราคา 6900 บาทครับ มีกล่อง + อุปกรณ์ ครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2008 16:23  

นู๋เหมี่ยว ผู้เขียน:

[/b]

ประกันเหลือ (หรือไม่เหลือก็ตาม) นําไปเปลี่ยนที่ศูนย์ได้นะครับ ค่าเเรงฟรี ซื้อเเยกเฉพาะส่วนปุ่มได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2008 23:39  

ใช้มาเกือบเดือนและคับ กล้องหน้าอ่า มะชัดเลย

ถ้าดูเล็กๆก็ดีนะ แต่พอดูในคอม ขยายภาพ โอ้ ....เต็มเลย จุดอ่านะ
forve
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2008 19:34  

ขอโทดนะคับ

อยากรู้ว่าเวลาซื้อมือถือเนี่ยอะคับ

ควรเช็คเครื่องยังไงบ้างอะคับ

แล้ว ที่กดดูเลขอีมี่

และก็เลข ที่มีเวลาใช้เครื่องอะคับกดยังไงเหรอคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากขาย
วันที่โพสท์ : 17 May 2008 07:01  

อยากขาย เพิ่งซื้อวันที่ 8 พ.ค.51 อุปกรณ์ครบเครื่องศูนย์มีใบเสร็จรับรอง ขาย 9200 บาท ขายเพราะไม่ชอบตัวใหญ่ไป 0896081482
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากขาย
วันที่โพสท์ : 17 May 2008 07:05  

อยากขาย เพิ่งซื้อวันที่ 8 พ.ค.51 อุปกรณ์ครบเครื่องศูนย์มีใบเสร็จรับรอง ขาย 9200 บาท ขายเพราะไม่ชอบตัวใหญ่ไป 0896081482

มาเพิ่มเติมครับ ติดฟิล์มกันรอยแล้ว กับมีซิลิโคนอย่างดีแถมให้อีก 1 อัน
นู๊เบลล์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 17:21  

ถามพี่ ๆ หน่อยค๊าบบบ

คือว่านู๋ซื้อมาวันนี้ค่ะ

จะใช้กล้องซ๊ษกหน่อย

ปรากดมันขึ้นว่า ข้อผิดพลาดระบบ ต้องแก้ปัญหายังงัยบ้างคะ

แบบว่าทำอะไรไม่เป็นเรยย Embarassed พี่ ๆ ช่วยแนะนำนู๋หน่อยน้าาา

ขอบคุณค่ะ
นู๊เบลล์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 18:41  

อีกคำถามนะคะ

คือตอนซื้อไม่ได้สังเกตน่ะค่ะว่า Made in China

ซื้อเครื่องตู้นะ แต่เค้าบอกว่าประกันศูนย์

(เชื่อคนง่ายไปมะเนี่ยย) ก้อเลยชักกลัว ๆ ว่าโดนหลอกรึเปล่า

เง้อ เริ่มเครียด แต่เช็คอิมมี่ก้อตรงนะคะ
อยากได้ง่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2008 20:37  

ผมอยากได้รุ่นนี้อ่าครับ เพื่อนๆคิดว่ามานจาตกรุ่นรึยังอ่าครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2008 21:05  

อยากได้ง่า ผู้เขียน:
ผมอยากได้รุ่นนี้อ่าครับ เพื่อนๆคิดว่ามานจาตกรุ่นรึยังอ่าครับ

มันตกตั้งนานเเล้วครับ เเต่ฟังก์ชั่นเหนือระดับ เเละคนใช้มากจนบอกต่อกัน จึงขายได้ถึงทุกวันนี้ ซื้อได้ครับ ราคาไม่ถีงหมื่นเเล้ว ดีอย่างที่ผู้ใช้เยอะ ซักถามปัญหาไม่ยาก Very Happy
Kongdo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แบตเตอรี่ N73 ME
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 11:18  

พี่คับแบตเตอรี่ N73 ME นี่เวลาชาร์ตแบตนี่ควรปิด หรือ เปิดเครื่อง อันไหนจะดีกว่าและทำให้แบตไม่เสื่อมไวคับ ขอบคุณคับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: แบตเตอรี่ N73 ME
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 15:01  

Kongdo ผู้เขียน:
พี่คับแบตเตอรี่ N73 ME นี่เวลาชาร์ตแบตนี่ควรปิด หรือ เปิดเครื่อง อันไหนจะดีกว่าและทำให้แบตไม่เสื่อมไวคับ ขอบคุณคับ

เเนะนําให้ปิดเครื่องดีกว่าครับ เพราะจะทําให้เเบตรับไฟได้เต็มที่ เพราะถ้าเปิดชาร์ต เท่ากับใช้ไปชาร์ตไปด้วย ทําให้เสื่อมไวขึ้นนิดนึง (อาจจะไม่เห็นผลเท่าไร)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2008 22:17  

นู๋เหมี่ยว ผู้เขียน:

[/b]

เปลี่ยนได้ ของผมเปลี่ยนมา 2 ครั้งแล้วครับ ครั้งแรก 700 บาท ที่มาบุญ ครั้งที่ 2 ที่บางกะปิ 400 บาท นะครับ
73me
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 09:27  

มี icon ของ U-dee.com ที่เครื่องน่ะครับ...ต้องการเอาออกจากเครื่อง

เลือก Remove ไปแล้วก็ไม่ออกให้อ่ะ

ทำไงดีครับ
arnutti
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 18:39  

ถามค่ะ ถ้าซื้อตอนนี้จะได้เป็นเฟิร์มแวร์ตัวใหม่รึเปล่าคะ

แล้วถ้าเราต้องการอัพเฟิร์มแวร์ เราจะอัพเองได้มั้ยคะ ต้องทำยังไงคะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: -
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 18:59  

arnutti ผู้เขียน:
ถามค่ะ ถ้าซื้อตอนนี้จะได้เป็นเฟิร์มแวร์ตัวใหม่รึเปล่าคะ

แล้วถ้าเราต้องการอัพเฟิร์มแวร์ เราจะอัพเองได้มั้ยคะ ต้องทำยังไงคะ

ต้องดูวันที่ข้างกล่องครับ ถ้าเป็นล๊อตใหม่ๆ ไม่ควรเกิน 30 วัน นั่นเเหละ FW จึงจะล่าสุด

เเต่ถ้า FW ยังไม่ล่าสุดก็อัพเองได้เหมือนกัน ดูจากบทความนี้ หรือจะให้ศูนย์อัพก็ได้เช่นกัน

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=241925
arnutti
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: -.
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2008 18:56  

ต้องดูวันที่ข้างกล่องครับ ถ้าเป็นล๊อตใหม่ๆ ไม่ควรเกิน 30 วัน นั่นเเหละ FW จึงจะล่าสุด

เเต่ถ้า FW ยังไม่ล่าสุดก็อัพเองได้เหมือนกัน ดูจากบทความนี้ หรือจะให้ศูนย์อัพก็ได้เช่นกัน

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=241925

ขอบคุณมากค่ะ อยากทราบอีกอย่างนึง

ใครพอทราบบ้างคะว่า ในช่วงกลางปี52(ปีหน้า) N73 ME ยังจะวางขายอยู่มั้ยคะ?

ขอบคุณค่ะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: -.
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2008 19:25  

ขอบคุณมากค่ะ อยากทราบอีกอย่างนึง

ใครพอทราบบ้างคะว่า ในช่วงกลางปี52(ปีหน้า) N73 ME ยังจะวางขายอยู่มั้ยคะ?

ขอบคุณค่ะ

โอ้โห !! ผมคิดว่าตอนนั้นต้องมีรุ่นใหม่ๆ ออกมาเยอะเลยครับ เเน่นอนตอนนี้มือถือระดับกลางๆ รุ่นใหม่ๆ มาตรฐานกล้องเป็น 3.2MP เเล้ว ถึงตอนนั้นก็คงมีตัวเลือกเยอะเเหละ

ส่วน N73me ยังคงมีขายต่อไปครับ ต่อเมื่อยอดขายยังได้เรื่อยๆ อยู่ บอกตายตัวไม่ได้ว่าจะมีถึงเมื่อไรนะ
arnutti
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: -
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 16:26  

ขอบคุณค่ะ

โอ้โห !! ผมคิดว่าตอนนั้นต้องมีรุ่นใหม่ๆ ออกมาเยอะเลยครับ เเน่นอนตอนนี้มือถือระดับกลางๆ รุ่นใหม่ๆ มาตรฐานกล้องเป็น 3.2MP เเล้ว ถึงตอนนั้นก็คงมีตัวเลือกเยอะเเหละ

ส่วน N73me ยังคงมีขายต่อไปครับ ต่อเมื่อยอดขายยังได้เรื่อยๆ อยู่ บอกตายตัวไม่ได้ว่าจะมีถึงเมื่อไรนะ

ขอบคุณมากค่ะ
Nc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Body
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 16:56  

หน้ากาก Nokia n73 พร้อมปุ่มกด(ทั้งชุด) เดี๋ยวนี้ ที่ 0 ราคาเท่าไหร่คับ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยน่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 17:28  

อยากรู้ข้อดี ข้อเสีย + ความแตกต่างระหว่าง N73 ธรรมดาหนะครับ กลัวไปซื้อแล้วโดนหลอก

ขอบคุณคับ
อ่ า น ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2008 23:31  

รุ่นนี้อึดจิงๆนะ

ตกหลายครั้งแล้วมานก้ไม่ค่อยจะมีปันหาไรเลย

คุ้มๆ
izescream
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 07:17  

อ่ า น ะ ผู้เขียน:

ตกหลายครั้งแล้วมานก้ไม่ค่อยจะมีปันหาไรเลย

คุ้มๆ

ยืนยันด้วยอีกเสียงครับ

ทั้งตกน้ำ ตกพื้นฝาหลังกระจาย ทั้งโดนเหยียบ

แต่ก็ไม่ยักกะพัง-*-

(อารมณ์เดียวกับ3310สมัยก่อนเด๊ะเลย-*-)
ann-bank
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 09:13  

n73 เปลี่ยนหน้ากากได้รึเปล่าคะ
แล้วตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วคะ

ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 09:16  

ann-bank ผู้เขียน:
n73 เปลี่ยนหน้ากากได้รึเปล่าคะ
แล้วตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วคะ
มีอะไรแถมมาให้บ้างคะ

ขอบคุณค่ะ
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 17:21  

เปลี่ยนได้ครับ แต่ต้องใช้ความสามารถนิดนึง (กรณีเปลี่ยนเอง)

ส่วนเรื่องราคา โทรถาม Nokia Care ได้เลยครับ เพราะแต่ละชิ้นส่วนไม่เท่ากัน เพราะในกรณีที่เปลี่ยนทางศูนย์จะคิดราคาเป็นชิ้น เช่น

หน้ากากข้างหน้า
ฝาครอบหลัง
เลนส์กล้อง
เคสตัวกลาง
ปุ่มกด

ศูนย์จะคิดราคาแยกเป็นชิ้น ๆ ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2008 20:03  

วันนี้ ไปดุ ที่ศุนย์ โนเกีย อ้ะ

แต่ทำไมมันมีสติ๊กเกอร์ แปะข้างหลัง เคื่องตัวอย่างว่า Made in china อ้ะ

เลยไม่รุ้จะซื้อดีป่าวว ><

ศุนย์ที่อื่นเปนไม๊อ้ะคับบ
IIOUJJ
Year's Star

หัวข้อ : ถามเกี่ยวกับ N73 ME เรื่องกล้องครับ
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2008 03:36  

Crying or Very sad Crying or Very sad อาการเครื่องผมซื้อมาได้ไม่ถึงเดือน Crying or Very sad Crying or Very sad

1. กล้องหน้าเวลาถ่ายมันไม่ชัดครับขึ้นเป็นจุดระยิบระยับเต็มไปหมด
2. กล้องหลังเวลาถ่ายสีออกเหลืองครับ
3. เวลาถ่ายวีดีโอพอแสงน้อยหน่อยมองแทบไม่เห็นเลยครับยิ่งอยู่ในที่มืดยิ่งไม่เห็นอะไรเลยไฟแฟรชก็ไม่สว่างเปิดเหมือนไม่ได้เปิดเลยครับ

อาการเหล่านี้แก้ได้รึเปล่าครับ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ ขอบคุณครับ
boommeekung
Year's Star

หัวข้อ : สงสัย
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2008 15:12  

ถ้า ไม่อัพ FW จาเปนไรไหม

บอกหน่อยๆๆ

จาซื้อแล้ว ๆ

ขอบคุนคับ
ann-bank
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2008 22:01  

cdumkum ผู้เขียน:
เปลี่ยนได้ครับ แต่ต้องใช้ความสามารถนิดนึง (กรณีเปลี่ยนเอง)

ส่วนเรื่องราคา โทรถาม Nokia Care ได้เลยครับ เพราะแต่ละชิ้นส่วนไม่เท่ากัน เพราะในกรณีที่เปลี่ยนทางศูนย์จะคิดราคาเป็นชิ้น เช่น

หน้ากากข้างหน้า
ฝาครอบหลัง
เลนส์กล้อง
เคสตัวกลาง
ปุ่มกด

ศูนย์จะคิดราคาแยกเป็นชิ้น ๆ ครับ

ขอบคุณค่า
แล้วในการอัพเฟิร์มแวร์อ่ะค่ะ ไปที่ศูนย์เลยเปล่าคะ ต้องเสียค่าใช้จ่ายอะไรไหม แล้วใช้เวลานานแค่ไหนถึงจะอัพเสร็จคะ
ขอบคุณล่วงหน้าไว้เลยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 17:01  

อยากทราบว่า ราคาของ N73ME ตอนนี้ อยู่ที่เท่าไหร่แล้วครับ

ไม่เกินอาทิตย์หน้า จะไปออกละครับ ช่วยบอกหน่อยครับ

แล้ว เราไม่ต้องอัพอะไรเพิ่มเลยใช่มั้ยคับ เพราะเค้ามี เมม หูฟัง บลูทูธ
ครบเลยใช่มั้ยครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 17:55  

อยากทราบว่า ราคาของ N73ME ตอนนี้ อยู่ที่เท่าไหร่แล้วครับ

ไม่เกินอาทิตย์หน้า จะไปออกละครับ ช่วยบอกหน่อยครับ

แล้ว เราไม่ต้องอัพอะไรเพิ่มเลยใช่มั้ยคับ เพราะเค้ามี เมม หูฟัง บลูทูธ
ครบเลยใช่มั้ยครับ

วันที่ผมอัพเดท (16 ก.ค.) มันอยู่ที่ 9500-9600 บ. อาทิตย์หน้ายังบอกไม่ได้ครับ ตอนนี้ราคาผันผวนจริงๆ

FW ถ้าเป็นเครื่องล๊อตใหม่ก็ ver. ล่าสุดครับ ไม่ต้องอัพเพิ่ม ในกล่องไม่มีบลูทูธเเถมให้ ต้องซื้อเพิ่มเอง Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2008 16:10  

คือว่าเวลาพิมพ์แมสแสจแล้วเครื่องค้างไปเลยอ่ะค่ะ
เกิดจากปัญหาอะไรหรอคะ

รบกวนตอบด้วยนะคะ

-ขอบคุณค่ะ-
wrch34
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ : g
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2008 04:10  

ไปเอามาแล้วคับ N73me ประทับใจดีคับ ดีละผมเลือก N73me มากกว่า N70 เพราะลงเกมส์ได้แจ่ม แรง ๆ ผมว่า โดยรวมแล้ว ดีคับ จะตรงด้อยจริง ๆ ก็ตรง จอยสติ๊กละคับ
boommeekung
Year's Star

หัวข้อ : บอกที
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2008 20:02  

คือว่า.............เหนคนอื่นบอกว่า N73 ค้างบ่อยจริงหรือป่าวคับ

แล้วจอยสติ๊กอยู่ตรงไหนคับ....จาหาว่าโง่ก็ได้นะ

เพราะไม่รู้จริง ๆ ๆ ^^''
wrch34
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ : Re: บอกที
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2008 14:40  

boommeekung ผู้เขียน:
คือว่า.............เหนคนอื่นบอกว่า N73 ค้างบ่อยจริงหรือป่าวคับ

แล้วจอยสติ๊กอยู่ตรงไหนคับ....จาหาว่าโง่ก็ได้นะ

เพราะไม่รู้จริง ๆ ๆ ^^''

จอยสติ๊กอยู่ตรงไหนคับ

ตอบ = ก็ตัวควบคุมทั้งหมดอะคับ อยู่ตรงกลางอะ ปุ่มกดอะคับ
Neobi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2008 22:33  

ผมลง ธีม N73 me ไม่เปนอ่าคับ ใครก้อได้ รบกวนบอกวิธีหน่อยคับ ขอบคุณค้าฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2008 22:56  

Neobi ผู้เขียน:
ผมลง ธีม N73 me ไม่เปนอ่าคับ ใครก้อได้ รบกวนบอกวิธีหน่อยคับ ขอบคุณค้าฟ

เซฟไฟล์ลง miniSD แล้วเปิดหาไฟล์ (ไม่แน่ใจว่ารูปลิ้นชักหรือรูปสี่เหลี่ยมสี่อัน) จากนั้นก็ Install ค่ะ
Ampmemee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2008 23:00  

เซฟไฟล์ลง miniSD แล้วเปิดหาไฟล์ (ไม่แน่ใจว่ารูปลิ้นชักหรือรูปสี่เหลี่ยมสี่อัน) จากนั้นก็ Install ค่ะ

ลืมบอกต้องนามสกุล .sis นะคะ
Ampmemee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2008 23:02  

อ่ า น ะ ผู้เขียน:

คุ้มๆ

แต่ของเราตกน้ำหายต๋อมไปเรยอะ..แง...แง..
kobbbb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 05:40  

ถ้า N73 lot ใหม่ๆ จะได้ FW เวอร์ชั่นล่าสุดแล้ว
N73 กับ 5320 ที่กำลังจะออกมาตัวไหน
จะน่าใช้กว่ากันครับ ให้คำแนะนำหน่อยครับ ปวดหัวมากๆ +.+
weerayut074
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : n73
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 10:05  

ขอแนะนำโดยส่วนตัวผมว่า N73ดีกว่าแน่นอนครับ รุ่นนี้ฮิตด้วย อะไหล่หาง่าย ขายต่อง่าย คุณภาพดี แต่ที่ผมไม่ชอบสุดๆๆ คือจอยสติ๊ก มันกดยาก แล้วหลุดง่ายด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 15:26  

คือ ผมเพิ่งถอยมาสดๆวันนี้อ่ะครับ N73 ME สีดำ ใส่แบตแล้ว
ตอนนี้เพิ่งชาร์ตไปได้ 5 นาที
ผมอยากรู้ว่า ตามปกติ ต้องชาร์ตกี่ ชม. ครับ เพื่อทำให้แบตอึดๆ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 15:28  

คือ ผมเพิ่งถอยมาสดๆวันนี้อ่ะครับ N73 ME สีดำ ใส่แบตแล้ว
ตอนนี้เพิ่งชาร์ตไปได้ 5 นาที
ผมอยากรู้ว่า ตามปกติ ต้องชาร์ตกี่ ชม. ครับ เพื่อทำให้แบตอึดๆ

ชาร์ตตามปกติล่ะครับ เต็มก็ถอดออก ไม่ต้องชาร์ตมากมายอะไร
Neobi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 23:40  

Ampmemee ผู้เขียน:

ลืมบอกต้องนามสกุล .sis นะคะ

ง่า ผมทำไม่เปนอ่าคับ รบกวน มีเวบ สอนผมมั้ยคับ แบบว่าไม่เคยลงอะคับ ขอบคุณมากๆๆ คัฟ
band4men
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : [
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 23:40  

มีใครใช้รุ่นนี้เบื่อแล้วอยากขายบ้างไหมครับ อยากได้มาใช้สักเครื่อง ขอแบบอุปกรณ์ครบ สภาพดีครับ band4men@hotmail.com นะครับ ขอบคุณครับ
Neobi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 23:49  

คือ ตอนคุยโทรศัพ แล้วใส่ สมอล ทอร์คอะคับ ทำไม มาน ได้ยินซ่าๆ อะคับ
มานเปนแบบนี้เองหรอคับ หรือ โทรศัพ หรือ หูฟัง ผมเสีย อะคับ รบกวนหน่อยครับ ขอบคุงงับ
mangporr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ n73 ค่ะ
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2008 16:41  

มีใครอยากปล่อยบ้างค่ะ ส่งรูป ราคา มาได้ค่ะ mangporx@hotmail.com
ขอบคุณค่ะ
atoy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หน่วยความจำเต็มๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2008 18:32  

พอดีเพิ่งจะซื้อเครื่องมาไม่ถึงอาทิตย์เลยค่ะ เป็น N73 me
แล้วที่หน้าจอจะมีข้อความขึ้นว่า "หน่วยความจำเต็ม ปิดบางแอพพลิเคชั่นแล้วลองใหม่"
แบบนี้ตลอดเลยค่ะ ทั้งๆที่ตั้งแต่ซื้อมาก็ไม่เคยจะไปโหลดอะไรมาเลย ดันฟ้องว่าเต็มซะงั้น
จะเป็นปัญหาส่วนใหญ่ตอนที่เราเข้าไปทำรายการที่เมนูรายชื่อ หรือว่าทำการสร้าง group หรือว่าเพิ่มสมาชิกใน group น่ะค่ะ

หิ้วเครื่องไปที่โนเกียแคร์แล้วครั้งหนึ่งที่ฟิวเจอร์ฯรังสิต
เจ้าหน้าที่ขอนำเครื่องไปอัพซอฟแวร์ และก็ฟอร์แมตการ์ดให้ใหม่
พอกลับมาใช้ก็ยังเป็นเหมือนเดิมค่ะ
แบบนี้จะทำยังไงดี ไม่รู้ว่าเอาเครื่องไปที่โนเกียแคร์อีกเค้าจะต้องอัพเครื่องอีกมั้ย ?
รึว่าต้องส่งเครื่องไปซ่อมที่ศูนย์อีกล่ะคะ ถ้างั้นต้องนานเป็นเดือนเลยแน่ๆ

มีใครเคยเป็นปัญหาเหมือนกันแบบนี้มั่งคะ
ขอคำปรึกษาด้วยค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ

atoy_77@hotmail.com
sfsdfsdf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2008 13:13  

ผมกำลังจะไปซื้อ N73 Music edition อ่ะครับ

ผมอยากรู้วิธีการดูเครื่องก่อนเอาออกจากร้านอ่ะ ครับ ต้องดูอะไรบ้าง

วอน ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ ไม่อยากให้มันมีปัญหาตอนออกจากร้านมาแล้วอ่ะครับ

ขอบคุณ ล่วงหน้า ครับ ^^ ช่วยทีนะครับ ไม่รู้จริง ๆ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2008 17:43  

sfsdfsdf ผู้เขียน:
ผมกำลังจะไปซื้อ N73 Music edition อ่ะครับ

ผมอยากรู้วิธีการดูเครื่องก่อนเอาออกจากร้านอ่ะ ครับ ต้องดูอะไรบ้าง

วอน ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ ไม่อยากให้มันมีปัญหาตอนออกจากร้านมาแล้วอ่ะครับ

ขอบคุณ ล่วงหน้า ครับ ^^ ช่วยทีนะครับ ไม่รู้จริง ๆ

อ่านครับ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=230441

เเต่เครื่องมันจะมามีปัญหากลางทางหรือไม่นั้น ขึ้นอยู่กับดวงครับ เเต่นี่ก็เป็นวิธีเบื้องต้นนะ ^^
หกดหกด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2008 01:33  

sfsdfsdf ผู้เขียน:

อ่านครับ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=230441

เเต่เครื่องมันจะมามีปัญหากลางทางหรือไม่นั้น ขึ้นอยู่กับดวงครับ เเต่นี่ก็เป็นวิธีเบื้องต้นนะ ^^

- - อย่าให้มันมีเลยครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 10, 11, 12  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: