Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N73 Black - Music Edition
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 9, 10, 11, 12  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1149 / เข้าชม: 2341286
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : n73 Me ช่วงนี้มีผ่อน 0% บ้างปาวครับ
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2007 01:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

เอาแบบที่ไม่เพิ่มราคานะคับ เพราะเห็นบางที่จะเพิ่มราคา
pipezaaaa
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2007 20:42  

พอ ผู้เขียน:
กำลังจะไปซื้อแร้วจ้า เครื่องศูนย์ 14290 ค่ะ แต่ถ้าซื้อตามตู้อาจจะประมาณ 14000 ได้นา แต่ว่าถ้าคิดว่าซื้อความสบายใจก็ซื้อศูนย์ดีก่า มีปัญหาแล้วคิดว่าไม่ค่อยคุ้มกันน่ะ เราเองก็จะซื้อศูนย์เหมือนกาน Laughing

ต่างแค่290 แลกกะความสบายใจ คุ้ม!!!
33333333333
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2007 21:24  

ตอนนี้ ราคาอยู่ราว 13XXX ส่วนแบบธรรมดา อยู่ที่ 12XXX

Embarassed
j-k-p
Year's Star

หัวข้อ : N73
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2007 20:38  

Twisted Evil เมื่อไหร่จะเหลือ 12000 อยากได้มากๆๆๆ Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: N73
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2007 23:45  

j-k-p ผู้เขียน:
Twisted Evil เมื่อไหร่จะเหลือ 12000 อยากได้มากๆๆๆ Twisted Evil

มาบุญครอง 11850 เอง เดินหาดี ๆ จะเจอ มือ 1 นะครับ ถ้าไม่เจอเดินถามเลย หึหึ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2007 23:51  

oym ผู้เขียน:
n73 ลบเบอร์โทรศัพท์ ออกทีละเบอร์ได้รึเปล่าคะ

ได้ครับ
ถ้าลบทีละเบอร์ กด c ได้เลย ครับ

ถ้าทีละมากกว่า 2 ถึงเกือบหมด
กด ปุ่มปากกาพร้อมกับ กดปุ่มเลือก (จอยสติ๊ก)
จะเป็นการ Mark ทีละอัน แล้วจากนั้นได้จำนวนตามต้องการ กด c เพื่อลบ

ถ้าลบทั้งหมด เลือก Mark All หรือ เลือกทั้งหมด แล้วกด c เพื่อลบ ครับ

ถ้า Mark ไม่เป็น
ดูวิธีการ Mark ในคู่มือครับ มีแน่นอน
mooland
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2007 10:19  

ประสบการณ์ทั้งหลายแหล่ กับเครื่อง N73ME

ใช้มาตั้งแต่มันเข้าไทยวันแรก (พอดีแฟนเป็นดีลเลอร์ เลยได้ใช้เร็ว)
1. ไอที่ใคร ๆ บอกว่า มันทำงานช้า อันนี้ผมว่าเป็นเรื่องปกติของซิมเบี้ยน โดยเฉพาะถ้ามีข้อมูลใน Memory Card เยอะ ๆ ด้วยแล้ว ช้าแน่นอน วิธีทำให้เร็วขึ้น - ถอดเมมโมรี่การ์ดออกซะ !!!
2. ซื้อมา 2 เครื่อง ใช้กับแฟนคนละเครื่อง ใช้มาสักพักเครื่องของแฟนผม กรอบหลวม รู้เพราะมาจับเครื่องของผมแล้วรู้สึกว่ามันแน่นกว่ากัน ก็เลยจับบีบ วิเคราะห์กันพักนึง กว่าจะรู้ว่าอีกเครื่องกรอบหลวม อันนี้ใครซื้อใช้คนเดียว เครื่องเดี่ยว ๆ อาจจะไม่รู้.. แต่ไม่เจออาการปุ่มหลุดเหมือนทีหลาย ๆ คนมาพูด
3. หูฟังสเตอริโอ ที่มากับ N73ME อันนี้พอใจมาก ทั้งเรื่องเสียง แล้ววัสดุ ไม่เหมือนหูฟัง N70 มี 3 อัน ไอตัวล็อคแม่มแตกทั้ง 3 อัน ใช้ถนอมยังไงมันก็แตก
4. การใช้งานกับหูฟัง บลูทูธ... ไหนตอนเปิดตัวมันบอกว่ารองรับโฟรไฟล์ A2DP พอเอามาใช้งาน เสียงออกมาเป็น MONO !!! แต่ ณ ปัจจุบัน Firmware ตัวล่าสุด รองรับ A2DP แล้ว ได้ฟังเสียงสเตริโอสักที หลังจากเครื่องออกมาครึ่งปีกว่า...
5. กล้อง 3.2 ล้านพิกเซล ถ่ายออกมาชัด คุณภาพใช้ได้ คงเพราะมีออโต้โฟกัส แต่เวลาดูในคอม จะเห็นว่าภาพมันเลอะ ไม่คมชัด แฟลชก็ไม่ดี รูปที่ถ่ายโดยใช้แฟลช แสงจะออกมาเพี้ยนมากมาย ถ้าจะถ่ายให้ออกมาดี ต้องถ่ายในที่โล่งแจ้ง แสงพอเพียง จะดีที่สุด
6. การถ่ายวิดีโอ คุณภาพออกมาใช้ได้ สีซีดไปนิด เอามาแก้ไขในโปรแกรมตัดต่อวิดีโอในคอมก็ใช้เก็บไว้ดูได้สบาย ๆ

โดยรวม พอใจกับเครื่องรุ่นนี้มาก ใช้งานได้หลากหลาย ใช้ต่อกับคอมแทนโมเดม เล่นเน็ตเวลา ADSL มีปัญหาก็ไม่ยุ่งยาก กล้องไว้ถ่ายรูปหมา รูปแมวที่บ้านตอนมันทำท่าทางตลก ๆ ได้ (ถ้าจะไว้ถ่ายรูปตอนไปเที่ยว แนะนำว่าซื้อกล้องดิจิตอลเถอะ คุณภาพผิดกันฟ้ากับเหว) จดบันทึก ดูไฟล์งานเวิร์ด เอ๊กเซล พาวเวอร์พ๊อยได้ (ถ้าจะแก้ไข สร้างไฟล์ .doc .xls ให้หาโปรแกรม Office Suite มาลงเพิ่ม) ที่สำคัญ มันคือซิมเบียน อยากให้มันทำอะไร ก็หาโปรแกรมนั้น ๆ มาลง เรื่องการอัพเดท Firmware นี่ก็ทำเองที่บ้านได้ โดยดาวน์โหลดโปรแกรม Nokia Software Updater มาลง (มีภาษาไทย) ทำตามขั้นตอนแค่นี้ง่าย ๆ ไม่ต้องทิ้งเครื่องไว้ที่ศูนย์เป็นวัน ๆ นี่ถ้ามี GPS ในเครื่องด้วย ผมคงใช้โทรศัพท์ตัวนี้ไปอีกนาน
getty123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากเปลี่ยนหน้ากากค่ะ รบกวนพี่ๆผู้รู้ด้วยนะค่ะ
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2007 21:05  

คือ ตอน นี้ นุ๋ ใช้ N73 แบบ ธรรมดามา1ปีแล้ว หน้ากากมันเริ่มเก่าและเยินแล้วนะค่ะ

คือตอนนี้นุ๋ อยากทราบว่าเค้ามีเปลี่ยนหน้ากากและปุ่มกด กันแล้วหรือยังค่ะ

ถ้ามีราคาเท่าไหร่ค่ะ

และมีที่ไหนค่ะ

ขอบคุณพี่ที่น่ารักล่วงหน้าเลยนะค่ะ
Butterfly_Effect
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เจียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2007 16:49  

http://www.piano-bar.com/pages/happybir.htm

5 5 +
takachi 200000007
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia N73 Black - Music Edition
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2007 20:11  

ซือมาแล้วครับ ลองเล่นแล้ว เป็นมือถือที่ดีมากอีกรุ่นเลยทีเดียว ปัญหายังไม่เจอนะ Laughing
เรียนผู้รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2007 21:28  

คือว่า N73 Me ของผมทำไมบางเพลงถึงเป็นภาษาต่างดาวแต่บางเพลงก็เป็นภาษาไทยเวลาดูรายชื่อเพลงอ่านไม่รู้เรื่องเลยครับ แต่บางเพลงก้อไม่เป็นอ่ะครับ ช่วยหน่อยครับ
echo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2007 21:06  

เรียนผู้รู้ ผู้เขียน:
คือว่า N73 Me ของผมทำไมบางเพลงถึงเป็นภาษาต่างดาวแต่บางเพลงก็เป็นภาษาไทยเวลาดูรายชื่อเพลงอ่านไม่รู้เรื่องเลยครับ แต่บางเพลงก้อไม่เป็นอ่ะครับ ช่วยหน่อยครับ

http://topicstock.pantip.com/mbk/topicstock/2006/11/T4890792/T4890792.html
xnamx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2007 22:59  

ใครก็ได้ช่วยแนะนำที ตอนนี้กำลังตัดสินใจระหว่าง

NK 6110 Nav VS NK N73 Me

จริงๆมี 6500 slide ด้วยแต่ตัดช้อยส์นี้ทิ้งไปแล้วอ่ะ เพราะกล้องไม่ค่อยดี ฝาหลังพังง่าย

เอาเป็นว่า NK 6110 Nav VS NK N73 Me แนะนำทีคับผม

เปรียบเทียบข้อเด่น ข้อด้อยของแต่ละอันให้เห็นก็ดีค่ะ
sawaddee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : forever N73
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 17:21  

[img]C:\Documents and Settings\P_JK\My Documents\My Pictures/2649[/img]
ใครก็ได้ช่วยแนะนำที ตอนนี้กำลังตัดสินใจระหว่าง

อ้างถึง:

จริงๆมี 6500 slide ด้วยแต่ตัดช้อยส์นี้ทิ้งไปแล้วอ่ะ เพราะกล้องไม่ค่อยดี ฝาหลังพังง่าย

เอาเป็นว่า NK 6110 Nav VS NK N73 Me แนะนำทีคับผม

เปรียบเทียบข้อเด่น ข้อด้อยของแต่ละอันให้เห็นก็ดีค่ะ

ผมว่าระหว่าง N73 กับ 6100 คุณต้องดูถึงการใช้งานด้วยว่าคุณต้องการใช้อะไรมากกว่า
ถ้าต้องการใช้ถ่ายรูป เป็นหลักให้ตัด 6110 ทิ้งได้เลย(เพราะว่ากล้องห่วยมากๆ)
หากต้องการใช้ใช้นำทาง มีGPS ก็ต้อง 6110
ฟังชั่นด้านอื่นๆ ก็พอๆ กัน [/img]
xnamx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: forever N73
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 18:58  

sawaddee ผู้เขียน:
[img]C:\Documents and Settings\P_JK\My Documents\My Pictures/2649[/img]

อ้างถึง:

ผมว่าระหว่าง N73 กับ 6100 คุณต้องดูถึงการใช้งานด้วยว่าคุณต้องการใช้อะไรมากกว่า
ถ้าต้องการใช้ถ่ายรูป เป็นหลักให้ตัด 6110 ทิ้งได้เลย(เพราะว่ากล้องห่วยมากๆ)
หากต้องการใช้ใช้นำทาง มีGPS ก็ต้อง 6110
ฟังชั่นด้านอื่นๆ ก็พอๆ กัน [/img]

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ คุณ Sawaddee

จริงๆ ก็อยากเน้นกล้องเหมือนกัน 6110 ห่วยมากเลยหรอ แงๆๆ
พอดีแอบลุ้น 6110 มากกว่าไง แบบว่า รุ่นใหม่กว่า
แต่ถ้าง้าน N73 ดีใช่ม้า ไม่อ่านช้าไปใช่ไหมอ่ะ เห็นคนมักบอกกันว่า มานโหลดไรช้าๆ อ่านไฟล์ช้า ไรเงี้ย
แล้วถ้าเราซื้อจะดู ล้าหลังไปป่าวหว่า แล้วตอนนี้ ราคาทั้งสองอย่างเปนไงแล้วมั่งอ่ะ
sawaddee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2007 14:13  

อ้างถึง:
ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ คุณ Sawaddee

จริงๆ ก็อยากเน้นกล้องเหมือนกัน 6110 ห่วยมากเลยหรอ แงๆๆ
พอดีแอบลุ้น 6110 มากกว่าไง แบบว่า รุ่นใหม่กว่า
แต่ถ้าง้าน N73 ดีใช่ม้า ไม่อ่านช้าไปใช่ไหมอ่ะ เห็นคนมักบอกกันว่า มานโหลดไรช้าๆ อ่านไฟล์ช้า ไรเงี้ย
แล้วถ้าเราซื้อจะดู ล้าหลังไปป่าวหว่า แล้วตอนนี้ ราคาทั้งสองอย่างเปนไงแล้วมั่งอ่ะ

จริงๆแล้วผมว่าคุณชอบอันไหนคุณซื้ออันนั้นดีกว่า ผมให้คุณตัดสินใจเอง
กล้องของ 6110 มันก็ไม่ได้ห่วยมากหรอก คุณภาพประมาณ N70 เเต่ราคา 6110 มันก็พอๆกับ N73 ถาคุณใช้ 6110 มันก็ดีกว่า N73 คือ 1.มีGPSคุณภาพสูง 2.ระบบปฏิบัติการใหม่กว่า(V9.2) 3.มี A2DP(N73 ต้องลง Firmware ตัวใหม่ก่อน) 4.เปลี่ยนพอร์ตมาเป็น miniUSB(เชื่อมต่อเเละส่งข้อมูลเร็วกว่าpop portมาก)
เเต่ N73 ก็มีข้อดีกว่าเหมือนกัน
1.กล้อง3.2Mege Carl zeiss lens 2.GPS N73 ก็ทำได้เเต่ต้องซื้ออุปกรณ์เสริม 3.เเถมเมม 2GB(ME)
ส่วนเรื่องการอ่านข้อมูลที่ใครๆก็บอกว่าช้ามันก็เป็นเรื่องธรรมดาของ Symbian มันก็ไม่ถึงกับช้าอะไรมากมายนักถ้าเราไม่ไปลงอะไรมากมายนัก ผมเคยใช้ 6110 ของเพื่อนมันก็เร็วกว่า N73 ในระดับหนึ่ง ส่วนเรื่องราคาN73(ดูที่Blisstel)13220฿ 6110ประมาณ15000฿ [/quote]
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : มาช่วยที
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 16:33  

ตอนนี้เลือกระหว่าง N73 me กับ N81 แต่ 81 ยังไม่ขายเลยอ่ะ แต่อยากได้ n73 ขาวแดงมากๆๆๆๆๆๆๆๆ ขาวแดง นี้จัดว่าเป็น Me ป่าว สับสน กับ 3250 เอ็กเพรส มิวสิค สวยดีชอบๆๆๆๆๆๆ Mad Embarassed Razz Confused
sawaddee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 19:04  

อ้างถึง:
ตอนนี้เลือกระหว่าง N73 me กับ N81 แต่ 81 ยังไม่ขายเลยอ่ะ แต่อยากได้ n73 ขาวแดงมากๆๆๆๆๆๆๆๆ ขาวแดง นี้จัดว่าเป็น Me ป่าว สับสน กับ 3250 เอ็กเพรส มิวสิค สวยดีชอบๆๆๆๆๆๆ

N73 สีเเดงไม่ใช่ Music Edition ครับ เป็นเวอร์ชั่นธรรมดา
ถ้าจะรอ N81 คงต้องรอกันไปอีกนาน น่าจะประมาณต้นปีหน้า ส่วนราคาเปิดตัวประมาณหมื่นปลายๆ เเต่คุณสมบัติสุดยอดมาก ทั้งใช้เป็นเครื่องเล่นเกมในรูปแบบของ N-Gage
ใช้ลำโพงเสียงที่ดีที่สุดเท่าที่เคยมีมาในโทรศัพท์ของ NOKIA
ดีไซน์ที่สวยงาม
Question เเต่ทำไมมันติดกล้องมาให้เเค่ 2 ล้านและทำไมมันถึงไม่มี GPS Question [/quote]
Linling
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียงนาฬิกาปลุก N73ME จะเอาเพลงที่ต้องการมาทำเป็นเสียงปลุกได้มั้ย
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 23:51  

เสียงนาฬิกาปลุก N73ME จะเอาเพลงที่ต้องการมาทำเป็นเสียงปลุกได้มั้ย
พอดีว่าซื้อมานได้ซักพักนึงแล้วอคะ แต่เวลาตั้งเสียงปลุก มันมีแต่เสียงหลักๆ ที่มีในเครื่องอะค่ะ
อยากเอาเพลงโปรดมาเป็นเสียงปลุกตอนเช้า

ลองกด "แบบเสียงที่ตั้งไว้" มันก้อดัง ปึ๊บๆๆๆ
ทำยังไง มันก้อเอาเพลงโปรดมาตั้งเป็นเสียงนาฬิกาปลุกไมได้อะค่ะ

ต้องแปลงไฟล์เปง AAC, MID ก่อนมั้ยค๊ะ
แล้วจะไปหา โปรแกรม แปลงไฟล์ให้เป็น AAC, MID ได้ที่ไหนค๊ะ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Flash ของ N73
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 12:09  

เวลาถ่าย Video ทำยังไงให้ไฟแฟลชมันหายไปหล่ะครับ

เคยจะไปถ่ายเด็ก (ทารก) โดนด่าเลยเพราะคิดว่าไฟมันไปแยงตาเด็กเราจะถ่ายแบบเห็น

หน้าใกล้ๆอ๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 17:10  

ทำไมผมฟงัวิทยุไม่ได้อะ มันไห้กรอก ID บริการเสมือนอะคับ มันคือไรหรอ มือไหม่คับ ตอบที Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 18:03  

อ้างถึง:
ทำไมผมฟงัวิทยุไม่ได้อะ มันไห้กรอก ID บริการเสมือนอะคับ มันคือไรหรอ มือไหม่คับ ตอบที :

ขอโทดคับ ผมทำได้แล้วนะคับ โง่เอง แหะๆ
ขออภัยที่ทำไห้กะทู้รกคับ+ Embarassed
deaw2532
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : n73 me
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2007 23:50  

เครื่องช้ามากๆ เซง ฟังเพลงแล้วก้ค้างไปเลย ต้องถอดแบตออกมา พอเปิดก็ค้างที่คำว่าNOKIA ไม่รุ้มันเป็นอะไร อีกปัญหาก้คือ พอจะดูเพลงและภาพดันไม่มี พอเข้าไปเชคดูเมมมันบอกว่าไม่มีเมมโมรี่อยู่
PZ16
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2007 21:23  

เราใช้ไม่เหนมีปันหาอะไรเลยน้ะ
ooAoo
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 09:19  

ผมไปเจอสีม่วงวางขายอยู่ ยังงงไม่ทราบมีหรือไม่
sdlz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2007 12:18  

เครื่อง 0 ตอนนี้ราคาประมานเท่าไรอะคับ
อืมๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2007 20:16  

ผมจะซื้อวันที่17ตุลานี้อะคับ ถึงมานจะช้าไปมากก็ตามที เน้นคุณสมบัติไม่เน้นทันสมัย -*- เผอิญจนอะ T-T
mognet2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 13:04  

ช่วยแนะนำและเปรียบเทียบ ระหว่าง เครื่อง 0 กับ เครื่องตามร้าน หน่อยคับ
mognet2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 13:15  

เมื่ิอวานผมไปดูมา เครื่องที่ 0 Nokia 14500 แต่ที่ร้าน แค่ 12690 เอง ช่วยแนะนำทีคับ
sawii*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 13:31  

เครื่องมานชอบดับอ่ะ Confused พึ่งซื้อแท้ๆ
อืมๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2007 20:29  

ซื้อมาแล้ววันที่17ตลา ที่บุญชัย หาดใหญ่ ราคา14590อะงับ ไม่มีปัญหาอะไรเลย มีแค่อย่างเดียวลงคริปไม่เปนเพราะขี้เกียจอ่านหนังสือ(วิธีลงอะงับ)
อืมๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2007 20:31  

doitung ผู้เขียน:
ผมไปเจอสีม่วงวางขายอยู่ ยังงงไม่ทราบมีหรือไม่

มีคับเพื่อนผมมานบอกมา
Nokia No claim
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก่อนซื้อโปรดระวัง Nokia ไม่มีรับเปลี่ยนเครื่องที่มีปัญหาในทุกกรณี
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2007 15:11  

เราซื้อ N 73 Music Edition มือ 1 จากงาน Jay Mart ที่เซ็นทรัล ลาดพร้าวเมื่อวันที่ 10 ตุลาคมค่ะ เอามาใช้ได้แค่ 5 วันก็เจอดีเลยค่ะ กำลังคุยโทรศัพท์อยู่ดี ๆ เครื่องดับไปเลยค่ะ ตอนแรกเข้าใจว่าแบตเตอรี่หมดก็เลยเปิดเครื่องขึ้นมาใหม่ ผลปรากฎว่าแบตเตอรี่ก็ยังมีอยู่ 3 ขีด เราก็เลยโทรต่อกำลังคุยอยู่ดี ๆ ก็ดับไปอีก ครั้งนี้ก็เลยโทรไปที่ Nokia Care Center ถามว่าเกิดอะไรขึ้น ก็ได้คำตอบว่าน่าจะเป็นปัญหาที่ Memory Card ให้ลองเอา Memory Card ออกแล้วก็ใช้โทรศัพท์ดู ถ้าไม่ดับก็น่าจะเป็นเพราะ Memory Card เราก็ทำตามก็ใช้ได้ดีไม่มีปัญหา

พอวันรุ่งขึ้นก็เปิดใช้งานตามปกติ (ไม่ได้ใส่ Memory Card) คราวนี้เปิดเครื่องไปได้ประมาณ ชั่วโมงกว่า ๆ...เครื่องดับไปเลยค่ะ เราก็เปิดเครื่องขึ้นมาใหม่ แบตเตอรี่ก็ยังเหลืออยู่อีก 2 ขีด คราวนี้พอใช้โทรศัพท์โทรออกไปได้ประมาณ 1 นาที สายก็ตัดไปเอง เราก็เข้าใจว่าสัญญาณไม่ดี ก็เลยต่อโทรศัพท์ใหม่คุยไปได้อีกประมาณ 1 นาที สายก็ตัดอีก คราวนี้เราดูที่ขีดสัญญาณ ก็เห็นว่าขีดสัญญาณหายไปหมดเลยค่ะ แต่ซักพักก็ขึ้นมาใหม่ เราก็เลยโทรไปถามที่ DTAC ว่าสัญญาณในบริเวณนี้มีปัญหาหรือเปล่า...ก็ไม่มีปัญหาอะไร คราวนี้ลองโทรออกอีกก็คุยไปได้ประมาณ 3 นาที สัญญาณก็ถูกตัดอีก เราก็เลยดูที่ขีดสัญญาณในโทรศัพท์เครื่องเก่าของเรา (Nokia เหมือนกัน) สัญญาณก็เต็มค่ะ เราก็เลยเปลี่ยนไปใช้โทรศัพท์เครื่องเก่าแทน

ผ่านไปซัก 3 ชั่วโมง เราก็จะลองโทรออกใหม่ ผลปรากฎว่าเครื่องขึ้นคำว่า "Insert SIM card" เราก็งงเพราะว่าเราไม่ได้ปิดเครื่องหรือเปิดฝาด้านหลังออกเลย เราก็พยายามจะกดเคลียร์หน้าจอเพื่อที่จะกดปุ่มปิดเครื่อง ผลปรากฎว่าเครื่องค้างค่ะ ออกจากหน้าจอที่โชว์คำว่า "Insert SIM card" ไม่ได้เลย เราก็เลยต้องกดปุ่ม เปิด/ปิด ค้างเอาไว้เพื่อปิดเครื่อง แล้วก็เปิดฝาหลังเพื่อขยับ SIM card พอประกอบแบตเตอรี่กลับเข้าที่แล้วก็ปิดฝาหลัง คราวนี้เปิดเครื่องไม่ได้เลยค่ะ นิ่งไปเลย

เราคิดว่าเราเจอเครื่องมีปัญหาแน่ ๆ ก็เลยโทรไปที่ Nokia Care Center อีกที เพื่อถามว่ากรณีอย่างนี้จะขอเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้ใหม ผลปรากฎว่าทาง Nokia แจ้งว่า "ไม่สามารถเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้ค่ะ เพราะทาง Nokia ไม่มีนโยบายในการเปลี่ยนสินค้าค่ะ ต้องซ่อมอย่างเดียว" คุยกันอยู่ตั้งนานอธิบายว่าเครื่องซื้อมาแค่ 6 วันเนี่ยนะมีปัญหาขนาดนี้ มันไม่ปกติแล้วล่ะ แต่สุดท้ายก็ได้รับการยืนยันเหมือนเดิมว่า "เข้าใจค่ะ แต่ต้องส่งซ่อมอย่างเดียวค่ะ" เรางี้เซ็งสุด ๆ เลย เครื่องรุ่นนี้ราคาก็ไม่ใช่ถูก ๆ ถ้าเป็นเครื่องราคาไม่กี่พันบาท เราคงไม่เสียความรู้สึกขนาดนี้ ที่สำคัญ...เราไม่คิดว่าบริษัทระดับนี้ จะเอาเปรียบลูกค้าขนาดนี้

ที่เขียนมาวันนี้ก็อยากจะแชร์ประสบการณ์ แล้วก็เตือนผู้ที่กำลังคิดจะซื้อมือถือรุ่นนี้ว่า ให้ระวังให้ดี เพราะอาจเจอปัญหาอย่างเราได้ค่ะ ส่วนผู้ที่เคยเจอปัญหาแบบนี้ ช่วยแนะนำด้วยค่ะว่าเราจะสามารถทำอย่างไรกับกรณีนี้ได้บ้าง ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เสียงนาฬิกาปลุก N73ME จะเอาเพลงที่ต้องการมาทำเป็นเสียงปลุกได้มั้ย
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2007 21:13  

Linling ผู้เขียน:
เสียงนาฬิกาปลุก N73ME จะเอาเพลงที่ต้องการมาทำเป็นเสียงปลุกได้มั้ย
พอดีว่าซื้อมานได้ซักพักนึงแล้วอคะ แต่เวลาตั้งเสียงปลุก มันมีแต่เสียงหลักๆ ที่มีในเครื่องอะค่ะ
อยากเอาเพลงโปรดมาเป็นเสียงปลุกตอนเช้า

ลองกด "แบบเสียงที่ตั้งไว้" มันก้อดัง ปึ๊บๆๆๆ
ทำยังไง มันก้อเอาเพลงโปรดมาตั้งเป็นเสียงนาฬิกาปลุกไมได้อะค่ะ

ต้องแปลงไฟล์เปง AAC, MID ก่อนมั้ยค๊ะ
แล้วจะไปหา โปรแกรม แปลงไฟล์ให้เป็น AAC, MID ได้ที่ไหนค๊ะ

ตอบเรื่องตั้งเสียง นาฬิกาปลุก
1. ให้เข้าไปที่ เมนู
2. เลือกที่ เครื่องมือ
3. เลือกที่ การตั้งค่า
4. เลือกที่ วันที่และเวลา
5. เลือกที่ เสียงนาฬิกาปลุก
ตอนนี้เราก็ให้ไปหาเพลงที่เราชอบเอามาใส่ในนี้นะครับ
แล้วกลับหน้าปกติ ต่อไปเมื่อเราตั้งปลุกก็จะมีเพลงที่เราตั้งแล้วนะครับ
taotoon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2007 06:19  

เมืองไทยไม่มีกฎหมายคุ้มครองเลย แนะให้ซื้อที่ โลตัส คารฟู เค้าว่าเอาไปคืนได้

6110 CPU เร็วกว่า และใหม่กว่า เป็น microSD + USB + 2.5mm หูฟัง

เรื่องเมมโมรี่การ์ดนั้น แนะให้ซื้อแยกต่างหาก เพราะมันมีความเร็วหลายแบบ ที่แถมๆกันเป็นแค่ 50x เดี๊ยวนี้มัน 150x แล้ว แต่ก็ราคาแพงกว่า แลกกับการ save ภาพได้เร็ว vdo เร็วกว่า

เวลาถ่ายภาพ อย่าตั้งที่ 3 ล้าน เพราะมันประมวลผลช้า save ช้า ให้ลดลงมาสัก 1600x1200

ยิ่งถ่ายภาพแสงมากเท่าไหร่ มันก็จะ save ภาพได้เร็ว เพราะไม่ต้องเปิดหน้ากล้องรอแสง

nokia จงใจทำมือถือ ไม่ให้ perfect ตั้งใจทำให้ขาดๆเกินๆ เพื่อให้เลือกใช้ยากๆ เปรียบเทียบกันไม่ได้ เพราะถ้าทำให้เปรียบเทียบง่ายๆ รุ่นที่ผลิตก่อนจะขายไม่ออก
kingtaro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2007 23:00  

ผมมีเรื่องจะถามอะครับคือว่า ธีมที่ผมลงไปอะครับผมจะลบธีมนั้นออกต้องทำไง ผมกดCแล้ว ลบไม่ได้อะครับ ใครรู้ตอบทีนะครับ ผมลบในตัวจัดการอะครับ แต่ก้อลบได้บางส่วน บางส่วนก้อลบไม่ได้อะครับ
หม่อมจันทร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2007 16:45  

kingtaro ผู้เขียน:
ผมมีเรื่องจะถามอะครับคือว่า ธีมที่ผมลงไปอะครับผมจะลบธีมนั้นออกต้องทำไง ผมกดCแล้ว ลบไม่ได้อะครับ ใครรู้ตอบทีนะครับ ผมลบในตัวจัดการอะครับ แต่ก้อลบได้บางส่วน บางส่วนก้อลบไม่ได้อะครับ

ถ้าอยากจะลบแบบให้หมดสิ้นไปเรยนะค่ะ อิอิ ก็ๆ ... ตอนแรกเรยย

ก็ใส่เมมการ์ดตามปกติแหละค่ะ ซึ่งทราบกันดีอยู่แล้วว่า การดูข้อมูลในเมมเรามีสองวิธี

1. transfer ด้วยสาย data link จากมือถือเรยย รวดเร็ว ไม่ต้องลง PC Suit เพระเราเปง 9.1

2. นำเมมออกมาใส่ adapter แล้วก็ยัดเข้าไปในการ์ดรีดเดอร์แร้วจิ้มเข้าพอร์ตของคอม

จากนั้นนก็เข้าไปดูในสต๊อกของเราเรยค่ะ

เข้าไปแร้ววใช่ไหม มองเหงอะไรหรือเปล่า ? ถ้าไม่เหงโฟลเดอร์ private คุณก็จำเป็นที่จะต้อง

เปิดใน setting ของ folder ว่าเราจะ show hidden files and folders

โดยคลิกกกที่ tool ที่แถบ tool bar ด้านบน เลือก folder option คลิกต่อที่ view

เลือกตรง hidden files and folders เลือก show hidden files and folders

หลังจากนั้นเราจะเหงโฟลเดอร์ที่เลือนลาง จางๆแบบลายน้ำ ชื่อว่า private

หลังจากนั้นก็เข้าไปหาเลยค่ะ สว่นใหญ่จะเปงโฟลเดอร์หลังๆ ที่เป็นตัวเลข

ลองหาดู เปิดเข้าไปแล้วจะเจอตัวเลขอีก เข้าไปอีก จะเหงหลายๆอันที่เปงชื่อธีม

ถ้าต้องการลบธีมไหน ก็ลบทั้งโฟลเดอร์ที่เก็บมันเลยค่ะ

เลือกดีๆ ลบให้ถูกนะคะ เด่วจะไปลบอันผิดด แล้วจะซวยเอา อิอิ

** เห็นใจนะคะ คนที่ซื้อมือถือมาแล้วมีปัญหา(ร้ายแรง) ที่รีบนๆได้บอกว่าซื้อจากงาน

เราคิดว่า การซื้อจากงานไม่เป็นผลดีเลยค่ะ ยิ่งซื้อจาก boot ที่มาเซลตามงานด้วยแล้ว

แม้ว่าจะราคาถูก หรือราคาปกติ แต่นี่เป็นบูทขาย ซึ่งเค้ามาครั้งเดียวแล้วก็ไป

ถ้าจะซื้อจริงๆ แนะนำ ให้ซื้อที่ร้านที่ไว้ใจได้ โดยเฉพาะที่ตั้งมานานแล้ว หรือซื้อจากศูนย์ไปเลย

อันที่จริง จะซื้อจากทีไหนก็ควรพิจารณาให้ดีก่อนนะคะ แม้ว่าร้านที่ตั้งมานานแล้ว

อาจจะมีปัญหา ควรดูจากหลายๆ อย่างประกอบกันค่ะ ซึ่งข้อเหล่านี้มีให้เห็นตามเว็บมือถือต่างๆอยู่แล้ว

ลองศึกษาเอาดูนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2007 18:39  

โปรแกรมของ n73 หาลงจากที่ไหนได้มั้งงะ
6548134
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2007 21:48  

ใช้แจ็ค 3.5 ได้ป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2007 20:52  

Anonymous ผู้เขียน:
โปรแกรมของ n73 หาลงจากที่ไหนได้มั้งงะ

หาได้ที่ http://www.flashfly.net/forums/ แต่ต้องสมัครสมาชิกก่อน เมื่อเป็นสมาชิกแล้ว ก็ให้ไปที่ ค้นหา แล้วพิมพ์คำว่า N73 ด้านบนของ ค้นหาจากทุกส่วน หรือใช้ข้อความที่ระบุ และให้คลิกที่ ค้นหา นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2007 20:53  

6548134 ผู้เขียน:
ใช้แจ็ค 3.5 ได้ป่าว

ใช้ได้ครับ
737
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2007 21:08  

ตกลงรุ่นนี้มันดีมั้ยเนี่ย อยากได้เหมือนกันแต่เท่าที่อ่านดูในนี้ดูท่ามันมีปัญหาเยอะจัง ชักลังเล
shadowlordz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ---------------------
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2007 22:26  

ซื้อมาได้ซัก 2 อาทิดแระคับ ยังไม่มีปันหาเท่าไร เสียว จอยสติก นี่แหละ ไม่ค่อยชอบจัยเท่าไหร่เลย เหอๆ แต่โดยรวมก้อ โอเคคับ
มิสเตอร์ ซอกแซก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โปรแกรมของ n73
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2007 20:45  

เป็นเวปเปิดใหม่ มีโปรแกรม กับ themes...สมัครสมาชิกครับ

http://nokiaseries60.invisionplus.net/
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยหน่อยฮะ
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2007 01:40  

ผมมีปัญหาอยากถามนะคับ
เรื่องที่ 1
คือว่าพอถ่ายรูปอะชื่อไฟล์มันจะเป้นวันที่ใช่มั้ยคับ พอเส็ดผมไปเปลี่ยนชื่ออะครับที่นี้รูปไม่สามารถดูได้มันเป้นรูปแบ่งครึ่ง(หรือขาดๆอะครับ)ทำไงถึงจะดุได้ฮะ แต่ถ้ากลับไปใช่ชื่อเดิมจะดูได้
เรื่องที่2
คือว่าเล่นมือถือตามปรกติอะครับพอเส็ดมันขึ้นว่าเราถอดเมมแต่อันที่จริงแล้วไม่ได้ถอดอะครับทำไงถึงจะแก้วิธีนี้ได้ ผมต้องปิดเครื่องแล้วถอดเมมแล้วใส่ใหม่อะครับถึงจะได้
MooOan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2007 13:39  

โห่!! เนี้ยตอนแรกจะตัดสินใจ ซื้อ N73 แล้วน่ะเนี้ย แต่ผลปรากฏว่า เจ้า N81 มาซะก่อน เหอๆๆๆ
ฟ องน้ำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2007 17:04  

เวลาลงเพลงอ่ะ

เลือกเพลงทีนึง

ตานี้เพ่งสุดๆเลย

มันเล็กมากๆๆๆๆๆเลยอ่ะค่ะ

มันมีวิธีขยายตัวอักษร

ในคอมไหมค่ะ
ฟองBeer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำให้มันไม่โชว์ภาพหรือวีดิโอที่ไม่ต้องการให้โชว์ได้ป่าว
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2007 20:27  

บางทีมีภาพหรือวีดิโอที่เป็นความลับพอสมควร ไม่ต้องการให้มันโชว์อยู่นัยคลังภาพมีวิธีป่าว (ใครตอบว่าลบออกโกรธตายเลย)
พิธีกร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครจะขาย N73 บ้างครับบบ
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2007 11:43  

ใครขายบ้างครับ ต้องการซื้อครับ 7000 ครับ ติดต่อ 0850399920 พิธีกร Jumbo544@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2007 20:50  

ระหว่าง N73 กับ N76
รุ่นไหนดีค๊ะ .. ตัดสินใจไม่ถูก
เพราะชอบมั้ง 2 รุ่นเลย
ผู้รู้รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ ..

ขอบคุณค่ะ : )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2007 21:00  

แล้วมีสีขาวไหมค๊ะ ?
StarFires
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2007 15:09  

มีสีขาวครับ ดูได้ในกระทู้นี้เลย http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=230944
ccth
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2007 18:03  

พึ่งซื้อ n73me มาค่ะ

ซื้อที่ nokia เซนทรัลลาดพร้าวค่ะ

อยากถามว่า mem 2 GB มีคำว่า nokia ติดอยุ่รึเปล่าค่ะ ของนู่ไม่มีอ่ะค่ะ

แล้วก้อฝาตรงกล้องค่ะมานหลวมๆๆยังไงไม่รุ้

พอไปถามร้านที่ซื้อมาเค้าบอกว่า mem 2 GB เนี่ยไม่มีคำว่า nokia ติดทุกเครื่องแหละ

ฝาตรงกรอบมานก้อเปนอย่างนี้อยุ่แล้ว จาขอเปลี่ยนเค้าก้อบอกว่าเครื่องหมด

เซงเลยค่ะ ปุ่มที่ปิดเครื่องมานเบี้ยวด้วยค่ะ แบบนี้เปลี่ยนได้ไหมค่ะ

เค้าบอกว่าถ้ามีปัญหาให้เปลี่ยนภายใน 7 วันแล้วนี่มีปัญหาทามไมบอกเครื่องหมดเนี่ย

ช่วยหาวิธีพูดหน่อยสิค่า

เซงเลยยยอ่ะ เค้าบอกว่าล๊อตแรกกๆๆราคามานแพงมานเลยไม่เป็นตอนนี้ราคาตกแล้วมานเลยเปน เกี่ยวกานม่ะ เค้าบอกเปนอย่างนี้ทุกเครื่อง เราก้อบอกว่าเครื่องเพื่อนไม่เหนเปน เค้าบอกว่ามานเเล้วแต่เครื่อง เซง
Dr.Jone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ทำให้มันไม่โชว์ภาพหรือวีดิโอที่ไม่ต้องการให้โชว์ได้ป่าว
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2007 19:47  

ฟองBeer ผู้เขียน:
บางทีมีภาพหรือวีดิโอที่เป็นความลับพอสมควร ไม่ต้องการให้มันโชว์อยู่นัยคลังภาพมีวิธีป่าว (ใครตอบว่าลบออกโกรธตายเลย)
ไม่ต้องลงโปรแกรมซ่อนใดใดทั้งสิ้น ถ้าจะซ่อนรูป ให้เปลียนนามสกุลเป็น .txt ถ้าจาซ่อนวิดีโอ ก็เปลี่ยนนามสกุลเป็น .mxl แค่นี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2007 10:31  

N73ธรรมกับN73me มันต่างกันตรงไหนหรอครับ เอาที่ตัวเครื่องนะครับ กลัวโดนย้อมแมวได้แบบธรรมดามาอ่ะครับ แล้วตัว N73meมันแถมหูฟังแบบไหนหรอครับ แบบครอบหัวเลยหรอครับเห็นมันมีในรูปหน้าเว็บ แล้วตอนนี้ NASA ราคาเท่าไร่หรอครับ แล้ววิธีเช็คเครื่องว่าเคยใช้มาแล้วหรือป่าว กดดูตรงไหนหรอครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2007 10:39  

ซื้อเดี๋ยวนี้แถมเมมมาให้ด้วยหรือป่าวครับ ถ้านาซาแถมเมมไหม แล้วตามเจมาทจะแถมป่ะคับ
Dr.Jone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ทำให้มันไม่โชว์ภาพหรือวีดิโอที่ไม่ต้องการให้โชว์ได้ป่าว
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2007 20:57  

civic4271 ผู้เขียน:
Dr.Jone ผู้เขียน:
ฟองBeer ผู้เขียน:
ไม่ต้องลงโปรแกรมซ่อนใดใดทั้งสิ้น ถ้าจะซ่อนรูป ให้เปลียนนามสกุลเป็น .txt ถ้าจาซ่อนวิดีโอ ก็เปลี่ยนนามสกุลเป็น .mxl แค่นี้

แล้วจะเปลี่ยนนามสกุลยังไงหรอค่ะ ช่วยบอกวิธีด้วยนะค่ะ มีปัญหาเหมือนกันคืออยากซ่อนรูปหรือวีดีโอ ไม่ต้องโชว์ในคลังรูปอะค่ะ
ก็ เข้าตัวจัดไฟล์ ตัวเลือก Rename ถ้าใครอัพ ฟิมฯใหม่ ให้ใส่ นามสกุล มั่วๆ ปาย เช่น .xyz มันก็จาไม่อ่านแล้ว จาดู เปลี่ยนกลับเหมือนเดิม ถ้ามันยากไป ก็แนะนำให้ใช้โปรแกรมซ่อนไฟล์ Search หาเอาตาม Google
ZEZA-TOM
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ที่มีนางเงือก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2007 16:25  

สงสัยจังว่า ทำไมในข้อมูลทั่วไปของ N73 ธรรมดามันถึงมี Flight Mode - ใช้งานเครื่องโดยไม่เปิดสัญญาณโทรศัพท์ แต่พอตัว N73ME ถึงไม่มีล่ะจ๊ะ ใครทราบรบกวนแนะนำด้วยนะจ๊ะ รึว่าเค้าลืมลงไว้ รึว่ามันไม่มีจริง ๆ
t_guy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2007 08:03  

เพิ่งไปสอยมา 1 เครื่อง ตัดสินใจอยู่นานระหว่าง 5310, 5610 และ N73 ME ในที่สุดหลังจากวิเคราะห์แบบเข้าข้างตัวเอง เลยสอยเจ้าตัวนี้มา 12500 ซื้อจากศุนย์โนเกียเลย Happy มากมายสบายใจประกันตั้ง 3 ปี ดีกว่าซื้อตามตู้ประกันปีเดียว ยอมซื้อความสบายใจอ่ะ
koOLfuNkieZ
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Krung Thep
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2007 10:11  

t_guy ผู้เขียน:
เพิ่งไปสอยมา 1 เครื่อง ตัดสินใจอยู่นานระหว่าง 5310, 5610 และ N73 ME ในที่สุดหลังจากวิเคราะห์แบบเข้าข้างตัวเอง เลยสอยเจ้าตัวนี้มา 12500 ซื้อจากศุนย์โนเกียเลย Happy มากมายสบายใจประกันตั้ง 3 ปี ดีกว่าซื้อตามตู้ประกันปีเดียว ยอมซื้อความสบายใจอ่ะ

ตัวเลือกเหมือนเราเลยค่ะ เราก้อเล็งอยู่ระหว่าง 5610 กับ N73 ME

เดววันนี้จะไปส่องที่ห้างเซ็นปิ่น ถ้าโอเชก้อคงได้สอยมาเหมือนกัน

ศูนย์โนเกีย 12500 เหรอคะ โออยู่นะ
koOLfuNkieZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 10:56  

สอยมาแล้วค่ะ 12600 ที่บลิสเทล เซ็นปิ่น

เดินดูมาหมดทุกศูนย์ มี่ที่บลิสเทลถูกสุด

นอกนั้นก้อ 12890 หมดค่ะ

แม้แต่ศูนย์โนเกียก้อ 12890 -*-

ประกันก้อ 1 ปีเท่ากัน เลยเลือกที่บลิสเทลค่ะ

***อยากถามคนที่ใช้อยู่ว่า***

ที่จอยมันโขยกเขยก เหมือนจะหลุดรึป่าวคะ

ของเรามันเปนงั้นนะ หรือมันเปนงี้อยู่แล้วคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 13:35  

แล้วทำไมคนนี้ประกัน 3 ปีหรอครับ

แล้ว Rep บนซื้อแบบธรรมดา หรือ Me มาครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 14:31  

73ME ใช้กรอบของ 73 ธรรมดา ได้มั้ยอ่ะ
เพราะมันมีแค่สีดำสีเดียวอ่ะ อยากได้สีอื่น
แต่อยากได้ ME ฮ่าๆๆๆ
BrOnZ DraGoNz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2007 20:58  

เมื่อวานเพิ่งไปถอยมาที่เดอะมอลล์บางแคครับ
สรุปง่ายๆ ได้ใจความว่า ทั้งที่ เซ็นปิ่น เซ็นพระราม3 เดอะมอลล์บางแค
blisstel ถูกสุดเลย..%~* 12600 !

บางร้านล่วงเลยไปถึง 14500 แบบว่าอย่างง oO

ได้ของใหม่แกะกล่อง
เวอร์ใหม่ล่าสุด
แถมแผนที่ประเทศไทยในเครื่อง+แผ่นโปรอีกมากมาย

สำหรับใครที่ลังเลใจ... รุ่นนี้สิ ใช่เลย
koOLfuNkieZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2007 10:18  

แล้วทำไมคนนี้ประกัน 3 ปีหรอครับ

แล้ว Rep บนซื้อแบบธรรมดา หรือ Me มาครับ

เราซื้อ ME ค่ะ

ใครเปนแบบเราบ้างอ่า จอยโขยกเขยกเหมือนจะหลุด

-*-
MeRcIlEs$_KiLlEr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หาไม่เจอครับบบบบบบบบบบ
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2007 12:17  

แผนที่ที่แถมมากะเครื่องมานอยุ่คตรงไหนหรอครับหรือว่าเราต้องลงโปรแกรม smart 2 go ก่อนครับบบบบบบบบบบบ รบกวนตอบหน่อยนะครับบบบบบบบบ Laughing
t_guy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 12:31  

เราซื้อ N73 Me ที่ในศูนย์ Nokia บิ๊กซีสาขานครสวรรค์อ่ะ ก้อคุยๆ กับพนักงานโนเกียเขาเห็นตัดสินใจนานเลยบอกขายให้ที่ 12500 เลย เขาบอกจิงๆ นะว่ารับประกัน 3 ปีไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะอยู่ ตจว รึป่าว นึกว่าเป็นเหมือนกันทุกทีนะนี่

ส่วนจอยที่ว่าโยกๆ เป็นเหมือนกันอ่ะ ไม่ได้ซีเรียสเพราะคิดว่าถ้ามันแข็งทื่อๆ คงจะโยกยากซะมากกว่า ใช้มา 6 วันก้อดีไม่มีปัญหาไร Happy มากก ดีที่ไม่เอา 5610 เพราะเราชอบลงโปรแกรม ลงเกมส์ ลงธีม ส่วนเพลงก้อโอเค อาจจะเสียงไม่ดีเท่า 5610 แต่ก้อพอใจแล้วหล่ะแบบว่าไม่ค่อยซีเรียสเท่าไหร่
benz 08-1731-5181
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ประกาศขาย Nokia N73 ME
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 23:33  

Nokia N73 ME

11000 ค่ะ

อุปกรณ์ครบเครื่องใหม่กิ๊ก

เพิ่งใช้ไปไม่กี่เดือน

ยังมีประกันเหลืออยู่เลย

แล้วก้อแถมNokia Wireless GPS Module LD-3W ด้วยค่ะ ราคาเต็ม 4500
koOLfuNkieZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2007 18:55  

เราซื้อ N73 Me ที่ในศูนย์ Nokia บิ๊กซีสาขานครสวรรค์อ่ะ ก้อคุยๆ กับพนักงานโนเกียเขาเห็นตัดสินใจนานเลยบอกขายให้ที่ 12500 เลย เขาบอกจิงๆ นะว่ารับประกัน 3 ปีไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะอยู่ ตจว รึป่าว นึกว่าเป็นเหมือนกันทุกทีนะนี่

ส่วนจอยที่ว่าโยกๆ เป็นเหมือนกันอ่ะ ไม่ได้ซีเรียสเพราะคิดว่าถ้ามันแข็งทื่อๆ คงจะโยกยากซะมากกว่า ใช้มา 6 วันก้อดีไม่มีปัญหาไร Happy มากก ดีที่ไม่เอา 5610 เพราะเราชอบลงโปรแกรม ลงเกมส์ ลงธีม ส่วนเพลงก้อโอเค อาจจะเสียงไม่ดีเท่า 5610 แต่ก้อพอใจแล้วหล่ะแบบว่าไม่ค่อยซีเรียสเท่าไหร่

น่าจะอยู่นครสวรรค์ ดันอยู่กุงเทพซะนิ อด -*-

จอยเหมือนมันกลิ้งๆได้อยู่2ทิศน่ะค่ะ(ขวากับลง) กัวมันจะหลุดซักวัน ซีเรียสจัง - -"

**แผนที่** อยู่ในแอปพลิเคชั่นนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2007 00:16  

แล้ว Rep บน ซื้อมาได้ กดรหัสเช็คเครื่องหรือป่าวครับ ว่ามันเป็น 0 หมดเลยป่ะครับ แล้วรุ่นอื่นมันเช็คแบบนี้ได้ไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2007 23:09  

วันนี้ไปถามร้ายขายส่งที่ MBK มา ราคา 11900 ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2007 23:18  

มือถือซิมเบี้ยน ส่วนใหญ่ลงโปรแกรมอะไรบ้างหรอครับ แนะนำหน่อยครับ ลงโปรแกรมไรดี แล้วมีเว็บโหลดไหมคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัย
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2007 11:38  

คืออยากรู้ว่าแสงไฟที่ปุ่มกดด้านข้าง(ขวา)(ปุ่ม 3ปุ่ม ซูม,เข้าโหมดรูป,ถ่ายรูป) อ่ะค่ะ มันเป็นสีอะไรเหรอ ของเรามันเป็นสีขาวอ่ะ แต่ไปเห็นบางเวปมันเป็นสีน้ำเงินค่ะ แต่แสงไฟปุ่มกดตัวเลขของเราก็เป็นสีน้ำเงินนะค่ะ สงสัยจังเลยว่าจิงๆแล้ว n73me ปุ่มด้านข้าง3ปุ่มนั่นมันเป็นสีอะไรกันแน่อ่ะ งงมากมาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2007 14:05  

อยากรู้อ่า ME ใช้กรอบของ 73 ธรรมดาได้มั้ยคะ
แบบไม่ชอบสีดำอ่ะ ฮืออออ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2007 09:33  

เมม 2 กิก ที่แถมมาอยู่อะไรหรอครับ มาตรฐานเหมือนกันหมดทุกกล่องเลยป่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2007 00:25  

ราคาตอนนี้เท่าไหร่คับ อยากรู้
MeRcIles$_KiLlEr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -vFmfot8iy[skw,jg0v
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2007 20:31  

น่าจะอยู่นครสวรรค์ ดันอยู่กุงเทพซะนิ อด -*-

จอยเหมือนมันกลิ้งๆได้อยู่2ทิศน่ะค่ะ(ขวากับลง) กัวมันจะหลุดซักวัน ซีเรียสจัง - -"

**แผนที่** อยู่ในแอปพลิเคชั่นนะคะ[/quote]คือเครื่องผมซื้อศูนย์เจมาร์ทอะครับ วันที่ 31 พ.ย. 50 อ่ะครับ แต่ผมเข้าแอปพลิเคชั่นมานด้อมีรแค่ บันทึก-นาฬิกา-บทแนะนำ-lifeblog-radio-real player-ตัวเล่น flash-สรทนา-my ringtone อ่ะครับ ทำมานมะมีอ่ะครับ อ่อแล้วก้อทะมายเคื่องผมไม่มีเกมส์ sanke อ่ะ แงๆๆๆๆ Crying or Very sad
crazyoak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2007 00:04  

ผมเพิ่งซื้อมาวันนี้คับ จากร้านตู้ ที่พันทิพ งามวงวาน ราคา 12250 บาทครับ ที่เล่นๆ มาก็ยังไม่มีปัญหาอะไรคับ ถูกใจมาก (ตอนแรกจะเอา 95 แต่ตังไม่พอ)
moonart
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : n73me
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2007 13:40  

อยากทราบว่า สามารถ ปิดเสียง กล้องได้มั้ยค่ะ

ถ้าปิดได้ ช่วย สอนหน่อยค่า
msYammy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N73 ME ราคาส่ง
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2007 11:14  

วันนี้ไปถามร้ายขายส่งที่ MBK มา ราคา 11900 ครับ

ราคาส่งที่ว่านี่ ร้านไหนคะ
กาลังจาปายซื้อ Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: n73me
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2007 13:02  

moonart ผู้เขียน:
อยากทราบว่า สามารถ ปิดเสียง กล้องได้มั้ยค่ะ

ถ้าปิดได้ ช่วย สอนหน่อยค่า

ปิดไม่ได้ครับเด๋วนี้โนเกียเค้าจะไม่สนับสนุนนโยบายแอบถุ่ยครับ
มือถือเด๋วนี้เรยปิดเสียงชัตเตอร์มะได้ครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 13:48  

ตอนนี้ราคาเท่าไร่คับ ที่ NASA
MixedBoy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 00:01  

ตกลงมันราคาเท่าไหร่อ่าคับ ณ ตอนนี้
ในเวปนี้นี้บอก13600 แต่ที่อ่านจากหลายๆคห.แล้วมัน12000เองอ่ะ งงๆๆๆๆ

คือผมอยากซื้อที่ศูนย์โนเกียเลยอ่ะคับ ไม่ไว้ใจที่ไหนเลย
ถ้า 12000 กำลังโอเคเลย แต่ 13000 แอบคิดนิดนึง ทั้งๆที่ราคาต่างกันพันเดียว -_-"

ปล. คือแบบว่ารุ่นนี้เพิ่งหายไปอ่ะคับ เซ็งมากมาย เลยจะซื้อใหม่ T_T

แล้วตกลงในไทยนี่มันมีสีอาไรบ้างอ่ะคับ? แต่ว่าสีขาวสวยมากมาย ถ้าผมอยากได้ต้องไปถึงฝรั่งเศสเลยป่าวคับ (จากคห.ข้างบนเรื่องสี)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 21:55  

ข้างร้านนาซ่า วันนี้ราคา 11800 คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 16:10  

คือแบบว่า ตอนนี้กำลังอยากเปลี่ยนโทรศัพท์ใหม่พอดี เลยดูระหว่า N73 ME กับ โซนี่ W910i อ่ะค่ะ ใครเป็นผู้รู้ช่วยตอบทีนะ ว่า รุ่นไหนดีกว่าอ่ะ ใจจริงก็ชอบรุ่นที่มันบางๆ
แต่ก็อยากดูลูกเล่นด้วย ว่าแบบไหนดีกว่ากัน แล้วคุณภาพเสียงเป็นยังไง รุ่นไหนเสียงเรียกเข้าและฟังเพลงดีกว่ากัน แล้วก็เอาแบบที่ไม่รวนด้วยนะ ช่วยเทียบคุณสมบัติให้หน่อยนะ
ขอบคุงค่ะ
กล่องเพลง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต่างกันยังไง
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2008 16:24  

N73 กับ N73ME ต่างกันยังไงอ่ะค่ะ อันไหนน่าสนใจกว่า ตอนนี้ลังเลมาก ว่าจะซื้อไรดี อยากได้ N76 แต่กลัวเรื่องสีลอก เลยมามอง N73 ดันมี 2 แบบอีก เฮ้อ อ่านจนเหนื่อย ผู้รู้ช่วยแนะนำทีนะคะ
คนดวงซวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : n73 ห่วยๆ
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 00:08  

nubenkaa ผู้เขียน:
พึ่งซื้อ n73me มาค่ะ

ซื้อที่ nokia เซนทรัลลาดพร้าวค่ะ

อยากถามว่า mem 2 GB มีคำว่า nokia ติดอยุ่รึเปล่าค่ะ ของนู่ไม่มีอ่ะค่ะ

แล้วก้อฝาตรงกล้องค่ะมานหลวมๆๆยังไงไม่รุ้

พอไปถามร้านที่ซื้อมาเค้าบอกว่า mem 2 GB เนี่ยไม่มีคำว่า nokia ติดทุกเครื่องแหละ

ฝาตรงกรอบมานก้อเปนอย่างนี้อยุ่แล้ว จาขอเปลี่ยนเค้าก้อบอกว่าเครื่องหมด

เซงเลยค่ะ ปุ่มที่ปิดเครื่องมานเบี้ยวด้วยค่ะ แบบนี้เปลี่ยนได้ไหมค่ะ

เค้าบอกว่าถ้ามีปัญหาให้เปลี่ยนภายใน 7 วันแล้วนี่มีปัญหาทามไมบอกเครื่องหมดเนี่ย

ช่วยหาวิธีพูดหน่อยสิค่า

เซงเลยยยอ่ะ เค้าบอกว่าล๊อตแรกกๆๆราคามานแพงมานเลยไม่เป็นตอนนี้ราคาตกแล้วมานเลยเปน เกี่ยวกานม่ะ เค้าบอกเปนอย่างนี้ทุกเครื่อง เราก้อบอกว่าเครื่องเพื่อนไม่เหนเปน เค้าบอกว่ามานเเล้วแต่เครื่อง เซง

เจอปันหาคล้ายๆกันแต่ทางศูนย์จะเคลมให้ ปันหาที่เราเจอซื้อที่ m ling แถวบางกะปิ
1"ฝาครอบแบทหลวมและเลนส์กล้องหลวม
2.battery หมดเร็วโคตรๆ
3.หูฟังดังคล้ายลำโพงจาแตก
4.ปุ่มจอยห้าทิศทางก้อเอียงไปข้างเดียว
5.เครื่องค้างบ่อยมากมาย วางไว้บางทีแม่งคลื่นหายขนาดนั่งอยู่ข้างเสาส่งสันยานนะเนี่ย
สรุปแล้ว
ไม่รู้เสียตังซื้ออะไรมาก้อม่ายรุ้ เซงบรมเรย ตอนนี้เอาไปนอนแช่ในห้องไอซียู ที่ศูนย์แถวรังสิต พนง.บอกว่าจะเคลมและอัพฯให้ มะรุ้จะรอดหรือป่าว เปลี่ยนยกเครื่องแบบนี้ ก้อไม่หาเครื่อใหม่ให้ซะเรยล่ะ ของไม่มีคุณภาพไม่น่าจะปล่อยให้หลุดกรงออกมาทำให้ลูกค้าเสียศรัทธากะโนเกียเลย (ไม่ได้ไปเลือกเองพี่สาวเลือกมาให้)
..........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนทีคะ
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 07:58  

คือว่าเราจะเอาเพลงลงเข้าไปจัดการไฟลในpc suitแต่ไม่เห็นมีโฟลเดอร์my musicเหมือนรุ่นก่อนๆให้เลยคะ เห็นมีอยู่3โฟลเดอร์คือ
top dowlode
n series love
n series dance
ทั้ง3มีเพลงมาให้อยู๋แล้ว(ซื้อที่พาวเวอร์บายนะคะ)แต่แอดลงเล่นในวินโดมีเดียไม่ได้อ่ะคะ เราไม่แน่ใจว่ามันเอาไว้ใส่เพลงหรืออะไร ยังไง ถามผู้รู้ทีนะคะว่าไอ้3โฟลเดอร์นั้นเอาไว้ทำอะไรแล้วเราจะเอาเพลงลงได้ที่โฟลเดอร์ไหนคะ

ขอบคุนล่วงหน้าค๊า Smile Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 10:11  

ผมมีปัญหาเหมือนกันครับ ตรงอินฟราเรด กรอบจะหลวมมาก แบบว่าบีบเข้าไปได้ ดังกรอบ เหมือนมันไม่แน่นอ่ะครับ ส่วนอย่างอื่นยังไม่เจอ
BrOnZ DraGoN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 15:49  

ผมซื้อมาใช้ได้เดือนกว่าๆแล้วละคับ
จริงๆก็ดีในหลายๆด้าน
ใช้แล้วรูปฃ้สึกดีน๊า

แต่ว่าคงจะต้องส่งซ่อมศูนย์ในไม่ช้า
อยากทราบว่าใครมีปัญหาแบบนี้บ้างคับ

1. พอเปิดฝาหลัง กล้องจะติดๆดับๆ แบบว่าออกจากโปรแกรมกล้องเองเรื่อยเรย
2. ฝากรอบด้านข้างม่แน่นอย่างแรง
3. ฝากรอบหลังไม่แนนกว่าอีก

เกิดอาการเซ็งมากมาย
แต่ยังไงก็ชอบรุ่นนี้คับ
Poger
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนด้วยนะค่ะ เรื่อง Theme N73 ค่ะ
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2008 03:51  

ขอโทษนะคะ รบกวนถามเรื่อง theme ของ N 73 หน่อยค่ะ คือเมื่อก่อนก็มีปัญหาเรื่องลบธีมไม่ได้ แต่พอมาเสิชในเว็บก็แก้ได้แล้วคือ ต้องเข้าไปลบใน private แต่ว่าดันไปลบธีมที่ชอบอ่ะค่ะ พอ install ใหม่ มันก็ขึ้น unable to install ก็ทราบมาว่าพอลงธีมเดิมซ้ำไม่สามารถทำได้ แล้วมาเสิชในเน็ตอีกทีก็รู้ว่าให้ใช้วิธี unsis เอา แล้วส่งไฟล์ธีมกลับเข้า private โดยไม่ต้องผ่าน pc suite ก็เลยไปโหลดโปรแกรม Sisware มาค่ะ แต่ปัญหาคือโหลดมาแล้วใช้ไม่เป็นอ่ะค่ะ เลยอยากรบกวนผู้รู้ ดังนี้
1. การ Unsis ต้องโหลดโปรแกรมมาลงคอมฯ ก่อนใช่มั้ยค่ะ แล้วจึงเข้าทำการ Unsis ไฟล์ธีมนั้นๆ
2. ถ้าเป็นเช่นนั้นแล้ว ขั้นตอนในการ unsis ทำยังไงอ่ะค่ะ
3. ถ้าไม่ใช้วิธีการ unsis ใช้วิธีไหนได้บ้างค่ะที่จะทำให้ลงธีมเก่าได้
4. มีคนเคยบอกให้ format mem card คราวนี้แย่ใหญ่เลยค่ะ ธีมหายหมดเลย แถมแก้ปัญหาที่ค้างไว้เรื่อง unable to install ก็ไม่ได้
5. ถ้า อัพ Firmware ใหม่ จะหายมั้ยค่ะ
สุดท้ายนี้รบกวนบอกวืธีด้วยนะคะ เพราะที่ผ่านมาถามแล้วไม่ค่อยมีคนมาตอบ พอมีคนมาตอบก็ตอบไม่ตรงคำถามอ่ะค่ะ ไปบอกวิธีลบธีมซะงั้น ต้องการรู้วิธีลงธีมตัวเดิมอ่าค่ะ หรือไม่ก็แนะนำแต่ให้ unsis file แล้วโยนลง private พูดเหมือนมันง่ายเลยอ่ะค่ะ แต่มันทำยังไงอ่าค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ^^ ป.ล. กลุ้มมานานค่ะ เหอๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: รบกวนทีคะ
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2008 12:11  

.......... ผู้เขียน:
คือว่าเราจะเอาเพลงลงเข้าไปจัดการไฟลในpc suitแต่ไม่เห็นมีโฟลเดอร์my musicเหมือนรุ่นก่อนๆให้เลยคะ เห็นมีอยู่3โฟลเดอร์คือ
top dowlode
n series love
n series dance
ทั้ง3มีเพลงมาให้อยู๋แล้ว(ซื้อที่พาวเวอร์บายนะคะ)แต่แอดลงเล่นในวินโดมีเดียไม่ได้อ่ะคะ เราไม่แน่ใจว่ามันเอาไว้ใส่เพลงหรืออะไร ยังไง ถามผู้รู้ทีนะคะว่าไอ้3โฟลเดอร์นั้นเอาไว้ทำอะไรแล้วเราจะเอาเพลงลงได้ที่โฟลเดอร์ไหนคะ

ขอบคุนล่วงหน้าค๊า Smile Smile

ให้กดไปที่ รูปโน๊ตเพลง เลื่อนไปที่ ทุกเพลง กดที่ เลือก และเลือกที่ รีเฟรชคลังเพลง และกดที่ เลือก แล้วรอจนกว่าจะทำเสร็จ และกดที่ ปิด และตอนนี้ก็เข้าไปที่ ทุกเพลง ก็จะเจอเพลงแล้วนะครับ
1245
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2008 18:19  

รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ

ถ้าจะเก็บข้อมูล แล้วก่อนเปิดดูให้ใส่รหัส

รุ่น N73 Me

จะทำได้ไหมค่ะ มีวิธีทำยังไงค่ะ

ขอบคุณค่ะ
lnw
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 23:41  

N73 ผมว่าดีที่สุด คุ้มที่สุด ในบันดา มือถือแล้ว
นินจาเต่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามไรนิส
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 18:29  

ช่วยแนะนำทีครับ ถ้ามีเงินซัก 12000 เนี้ย ซื้อ N73 คุ้มไหม

ถ้ามีใครใจดีนะครับช่วยแจงรายละเอียดข้อดีข้อเสียของ N73 ให้ผมหน่อยสิครับ จะเป็นพระคุณมากๆเลย

เอๆๆ สุดท้ายอยากถามอีกนิดว่า N73 ME กับ N73 ธรรมดา ตกลงมันต่างกันตรงไหน
เดี่ยวพาพ่อไปสู่ขอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วยครับ เรื่อง n73
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2008 14:18  

ผมมีอะไรถามครับ คือว่าพอผมถ่ายรูปแล้ว รูปมันก็อยุ่ในคลังภาพใช่ปะครับ
แต่ผมพอเสียบ usb เข้าคอมแล้ว ผมหารูปผมในคอมไม่เจออะครับ
ไม่รุ้ว่ามันอยู่ไฟล์ไหน ผมเปิดหมดทุกอันแล้ว ไม่เจอรูปทีถ่ายไว้เลยครับ

ปล ขอบคุณครับ
คนที่อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดเดเด
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 00:48  

ผมใช้ N73ME เอ่อคือผมอัพเฟิร์มแวร์มา แล้วพอเปิดเครื่องแล้วมันขึ้นหน้าจอบอกว่ากำลังติดตั้ง แล้วจากนั้นก็บอกว่าซอฟต์แวร์ไม่รองรับ ผมคิดว่าคงไม่มีอะไรคงแค่นั้นแต่พอปิดแล้วเปิดใหม่มันก็ยังเป็นแบบนี้อยู่ ไม่สะดวกเลยอ่ะคับ ตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่เลย ใครรู้ช่วยบอกทีนะคับ ขอบคุณคับ Embarassed
hmbskin789
Year's Star

หัวข้อ : ดีคับ
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 02:38  

แสดงว่าโปรแกรมในMIniSDหลงเหลือ หรือไม่ได้ลบออกก่อนอัพมั้งครับ
petchkudo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามเรื่องกล้องหน้า
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 12:47  

เวลาถ่ายภาพด้วยกล้องหน้า พอถ่ายเสร็จรูปมันจะกลับด้าน แบบซ้ายเปนขวา ขวาเปนซ้ายอ่ะ
ไม่รู้ว่ามีวิธีแก้ไข หรือตั้งค่ากล้องได้รึป่าว
melon-you1
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามเรื่องกล้องหน้า
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 20:47  

ลองทำตามนี้นะ เปิดกล้องหน้า ตัวเลือกไปที่ตั้งค่า ให้เลือก ปิด ในหัวข้อ แสดงภาพที่จับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 9, 10, 11, 12  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: