Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ปัญหา3เรื่องในt610มาช่วยดูช่วยตอบกันใครเจอแบบนี้บ้างแล้วควรทำอย่างไร

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 4418
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????3????????t610??????????????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2003 00:28  
ตอบโดยอ้างถึง  

1.กล้อง ตอนกดถ่ายแล้วค่อนข้างชัดแต่หลังจากมันให้รอwaiting(ประมาณ3วินาที)สีภาพกลับแตกแถมไม่ได้เหมือนกับตอนถ่ายเลยดูมันห่างๆออกไป
2.เวลาที่ใชสายเป็น0.00ตลอดไม่ยอมเดิน
3.เรื่องmemครับภาพถ่ายกินmemมากๆ
citxo
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2003 20:00  

ครับผมเองใช้ T610 อยู่ก็มีปัญหาเหล่านี้นิดหน่อยเหมือนกันครับ
ข้อ 1 ผมก็เป็นครับแต่พอเอาลงคอมมันก็ ok นะครับ ผมคิดว่า (อันนี้ผมไม่แน่ใจนะครับ) เวลาที่เราเล็งภาพเนี่ย มันเอาภาพทั้งหมดขึ้นมาบนจอไม่ได้ครับ มันมีบางส่วนอยู่ใน bar ข้างล่างอ่ะครับ แต่เมื่อ T610 save ภาพลงในเครื่องแล้วมันบีบเฟรมเพื่อให้ เราดูภาพเต็มๆกัน จึงทำให้เราเห็นมันแตก (จริงๆมันน่าจะคมขึ้นนะครับอันนี้ผมก็ไม่เข้าใจ) แต่สุดท้ายผมว่าเวลาเอาภาพลงคอมแล้วมันก็ ok นะครับ
ข้อ 2 ผมไม่เจอปัญหาข้อนี้อ่ะครับ
ข้อ 3 ผมอ่านเจอว่ามันเป็น bug ของเครื่องครับ ทาง sony ericsson กำลังแก้ไขอยู่ครับ

ผมมีปํญหาอีกอย่างหนึ่งที่เจอคือ เครื่อง hank บ่อยเหมือนกันอ่ะครับ ปัญหานี้มีเจอกันบ้างรึเปล่าครับ
ฉัตร
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2003 22:21  

เคยเจอแต่แบบรวนๆบ้าง เช่นเสียงชัตเตอร์กล้องดังบ้างไม่ดังบ้าง แต่พอปิดแล้วเปิดใหม่ก็หาย แล้วก็มีเสียงลำโพงดูแตกๆแต่รวมๆก็ชัดเจนครับ ปัญหาหลักๆก็เรื่องกล้องที่สีแตกๆดูไม่ละเอียดครับแต่เห็นว่าพอup versionใหม่จะหาย ผมก็รออยู่
maewmew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2003 20:50  

ฉัตร ผู้เขียน:
เคยเจอแต่แบบรวนๆบ้าง เช่นเสียงชัตเตอร์กล้องดังบ้างไม่ดังบ้าง แต่พอปิดแล้วเปิดใหม่ก็หาย แล้วก็มีเสียงลำโพงดูแตกๆแต่รวมๆก็ชัดเจนครับ ปัญหาหลักๆก็เรื่องกล้องที่สีแตกๆดูไม่ละเอียดครับแต่เห็นว่าพอup versionใหม่จะหาย ผมก็รออยู่

เรื่อง up version จะทำให้ memory เพิ่มขึ้นด้วยใช่ไหมค่ะ เพราะว่าตอนนี้เห็นหลายคนบอกว่าทาง Sony กำลังแก้ bug ที่เครื่องอยู่ แล้วเมื่อไหร่จะเสร็จค่ะ แล้วเราจะรู้ได้อย่างไรว่าเครื่องนี้แก้ bug แล้ว แล้วถ้าสำหรับคนที่ซื้อมาแล้วสามารถไปให้ศูนย์แก้ bug ได้ด้วยหรือเปล่า ช่วยตอบด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
ฉัตร
Year's Star

หัวข้อ : ?????up????????????????????????????web?????????????version???????????
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2003 01:26  

ส่วนเรื่องupคงไม่น่ายากครับ ถ้าไม่ใช่เครื่องศูนย์ก็ไปuoกับทางerisssonได้ครับ น่าจะเสียไม่เกิน300ผมว่า
สาวก t610
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2003 23:47  

อยากรู้ว่า version ใหม่ล่าสุด ของ t610 คือ อะไรค่ะ แล้วถ้าจะซื้อเครื่องใหม่นี่ จะต้องดูอย่างไร ให้รู้ว่าเป็น version ล่าสุดค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: