Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 N80 ลบtheme ไม่ได้อ่า ทำไงหรอ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 13 / เข้าชม: 15526
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : N80 ลบtheme ไม่ได้อ่า ทำไงหรอ
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 23:22  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่า เข้า tool แล้วก็ managerอ่า มันลบได้แค่ theme ใน installed อ่า แต่พอออกมาแล้วเข้าไปในดูใน theme มันก็ยังมี theme ที่ลบไปแล้วในinstall ยังอยู่อ่า ทำไงหรอให้มันหายไป
artkab
Silver Member
Silver Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 23:28  

ลองดุนะครับหรือจะใช้กาดรีดเดอก้ได้ครับ(ว่าแต่ลงในไหนครับในการ์ดกรือเปล่า)
artkab ผู้เขียน:
artkab ผู้เขียน:
รู้ละวิธีลบธีมค้างเครื่อง ผมมีธีมค้างเครื่องละกว่าะทำให้ค้างได้(สาเหตุมาจากใช้โปรแกรมPCลงธีม(ถ้าคลิกที่ไฟล์เลยในการลงธีมจะไม่เป็น)) แล้วตอนดึกๆจะมาบอกวิธีลบนะ

วิธีลบธีมขั้นสุดท้าย(ใช้สำหรับลบไม่ออกจิงๆ)

คลิก ขั้นที่1และ2 อยู่หน้านี้ ใช้ลบโปรแกรมได้ขั้น1-2นะ
หลังจากทำตามขั้น1และ2แล้ว(ต้องทำ)หากยังมีธีมใหเลือกใช้อยู่
ก็ต้องทำขั้นที่3

ขั้นที่3 ใช้เฉพาะลบไม่ออกจิงๆ

1 ต่อ n80 กับ คอม ใช้โหมด โอนถ่ายข้อมูล (ไม่ผ่านโปรแกรมPC)
2 เลือกโฟเดอร์ Private ตังรูป

3 เลือกโฟเดอร์ 10207114 (ไม่แน่ใจว่าชื่อจะเหมื่อนกันหรือไมแต่ข้างในจะมีแบบรูปข้อ4)แล้วเลือกโฟเดอร์ Import ภายในจะมีธีมที่เราติดตั้งไว้ (ชื้อเป็นเลขฐาน16)
4 ลองคลิกเข้าไปดูทีละอัน

5 เมื่อคลิกดูแล้วเจอชื่อไฟล์ข้างในเป็นชื่อเดียวกับชื่อธีม ให้อับออกมาแล้วลบทั้งโฟเดอร์ธีมนั้น(ที่โฟเดอร์ชื่อเป็นเลขฐาน16)

แค่นี้ธีมค้างเครื่องก็หมดไป อิอิ (รูปน้อยไปหน่อยขี้เกียดเซฟ)
vengrum
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2006 00:28  

อธิบายวิธีการลบ ได้เยี่ยมมากครับ มีภาพประกอบด้วย สุดยอดจริงๆ
Dukkiclub
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2006 14:04  

N73 ลองเเล้วครับ ใช่ได้ผลครับควรลบ Folder ที่มันเขียนว่า Folder in Empty ด้วยนะครับ มันคือ Folderเปล่าๆๆนั่นเเละ เเต่บางคนที่ลงทีมเดิมซ้ำไม่ได้ อาจะเป็นเพราะไม่ได้ลบFolderมันออกไปด้วยส่วนธีมอื่นๆๆนั่นลบตามที่คุณคนข้างบนบอกได้เลยครับ Workkkครับ
saifha69
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 18:00  

คุณ artkab สุดยอดจริงๆครับ N73 ผมหาวิธีลบตั้งนาน พึ่งจะลบได้ก็ได้คุณนี้แหละครับช่วย

ขอบอกว่าเยี่ยมมาก ผมอ่านเจอบางคนบอกให้ Format อย่างเดียวเลย อย่างนี้นะผมว่าไม่มี

ความรู้ก็อยู่เฉยๆดีกว่า ไม่ได้ช่วยอะไรเลยครับว่าไหม เพราะถ้า Format ก็ต้องลงโปรแกรม

ใหม่หมดใช่ไหมละครับ ยังไงผมก็ขอขอบคุณอีกครั้งหนึ่งนะครับ ขอบคุณครับ
theice
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 21:14  

ของผมก็เปงอา แต่เปง N73me ทามไม่ได้อ่างับ

มันไม่มีไอ Private ง่ะ T_T
bananaaim
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 21:21  

theice ผู้เขียน:
ของผมก็เปงอา แต่เปง N73me ทามไม่ได้อ่างับ

มันไม่มีไอ Private ง่ะ T_T

จะทำให้ privateโผล่ ต้อง my computer กดที่ tools>> Folder Options เลือก view ติ๊กถูกหน้า show hidden file
genny
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 21:22  

ถ้าหา private ไม่เจอจริงๆ ลอง search ดูค่ะ ขึ้นแน่ๆ เราเคยทำแล้ว ได้ผล
abouteye
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2007 17:31  

ทำตามที่บอกทุกอย่างแล้วค่ะ แต่ก็หา folder private ไม่เจออยู่ดี
NuMenaZa
Year's Star

จังหวัด: ณ จุตติ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2007 12:35  

ในโฟลเดอร์ Private มานไม่มีแฟ้มอาไรเลยอ่ะ แล้วจาลบยังงัย?
keng2108
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2007 16:23  

แล้วถ้าลงไว้ในเมมของเครื่องล่ะครับ

จะวิธีลบได้ยังไง

รบกวนช่วยตอบหน่อยครับ
campus12345678
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
หัวข้อ : เป็นพระคุณอย่างยิ่ง
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2007 02:01  

ถ้าผมไม่ได้คุณผมคงไม่มีปัญญษลบเองได้แน่เลยครับ...ขอบคุณมากครับ
perfect_killer
Year's Star

หัวข้อ : ได้ผลจ้า
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2008 00:09  

ขอบคุณมากๆ ค่ะ มันได้ผลจริงๆ ด้วยหล่ะค่ะ Very Happy
estacy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2008 15:17  

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

โง่มานานเลย

Wink

ถ้าไม่มาเจอกระทู้นี้ คงจะโง่ต่อไปแน่ๆเลย

ยังไงก็ขอเอาความรู้อันนี้ไปเผยแผ่บ้างนะคะ Wink
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: