Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ใครใช้ CHOCOLATE เข้ามาคุยกันครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » LG Mobile Community - แอลจี คอมมูนิตี้
ตอบ: 9 / เข้าชม: 6697
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ใครใช้ CHOCOLATE เข้ามาคุยกันครับ
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2006 12:35  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใช้แล้วรู้สึกยังไง แล้วมีเทคนิคอะไรดีๆก็บอกๆกันบ้างนะครับ ส่วนตัวผมชอบมากครับ
wanted69
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2006 18:44  

ไม่มีใครใช้เลยวุ้ย :lol:
Haleruya_M
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2006 21:37  

ผมเพิ่งซื้อมาเมื่อวานนีเองครับ ยัง ชาร์ตแบตยังไม่ครบ 2 ก้อนเลย ภาพรวมผมว่าใช้ง่ายนะเมนู เข้าใจง่ายกว่า Moto v3i ที่ผมใช้อยู่อีก แต่อื่นที่ผมจะ ลองก็คงเป็นคืนนี้ จะเริ่มรองทุกอย่างและไว้จะมาเล่าให้ฟังว่าเป็นอย่างไง
แต่สิ่งที่ผมเป็นห่วง ก็คือกรอบมันคับ เพราะถ้ามันเป็นรอยมากๆ อาจจะไม่สวย ผมเคยคิดที่จะซื้อมือ สอง ตามร้านเค้าขาย 7000 ว่าจะซื้อ ต่กรอบเยนเลย แต่คนขายมันดันบอกว่า เคยถามเซลส์ LG เค้าบอกว่า ราคาขาย 300 บาท ทำให้ผมเป็นงงกับมัน เพราะเท่าที่เดาดูคิดว่า กรอบ ไฟเบอร์กราส นี่ 300 ผมว่าคนขายมันโม้ผม แต่มันบอกว่าเป็นของแท้ ด้วย อันนี้ ยิ่งไม่ใช่ใหญ่เลย ขนาด nokia ของแท้ 1500 ขึ้นเลย อันนี้ตอนที่ผมไปดูหรอบ 7610 ก็ 1500 แล้ว ก็เลยไม่ได้ซื้อ สรุปถอยมือ 1 มา ตอนนี้ก็ต้องฝากเนื้อฝากตัว ด้วยกับ LG Society... อิอิ
wanted69
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2006 15:02  

สวัสดีครับ มีคนใช้เหมือนกันแล้ว บอร์ดนี้ไม่ค่อยมีคนมาตอบเท่าไหร่เลยอะ ยังไงผมก็เข้ามาดูเรื่อยๆ มีเทคนิดอะไรดีๆก้มาบอกกันมั่งนะครับ
Haleruya_M
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 14:10  

สวัสดีครับ wanted69

LG 800 เริ่มทดลองทุกอย่างแล้วครับ ภาพรัวมยังดีมากที่เดียว ไม่มีอะไรน่าตกใจ เพลงก็ฟังเพราะดี แต่เสียงสู้ V3i ไม่ได้ ตามความคิดผมนะ lg จะเบาไปนิดนึง อันนี้ก็แล้วแต่คนชอบ การเชื่อมต่อใช้ง่ายกว่า nokia แบบลากปล่อยเลย รูปภาพก็ชัดในระดับหนึง 1.3 ล้านอะนะ แต่ก็ยังดีกว่า n70 ไม่ได้เรื่องเลย มี นอยส์ ตลอดแต่ lg ผมยังไม่เคยลองถ่ายตอนกลางวันเลย คาดว่าจะชัดนะเพราถ่ายในบ้านภาพมันก็คมดีแต่มือเข้าใจว่าเป็นเพราะแสงไม่พอ แต่มันไม่ค่อยมี นอยส์ แบบ n70 ส่วนเรื่องอื่นๆ คิดว่ามันก็ลงตัวดีนะ ภาพรวมแม้เป็นแฟชั่นโฟน แต่มันก็ทำให้เราสนุกกับมันได้ดี ตอนนี้ผมให้แฟนไปใช้ แล้ว เลยเหลือ v3i เครื่องเดียวเอาไว้จะแลกมาลองเล่นใหม่...
wanted69
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 12:36  

อ่า ให้แฟนใช้ไปแล้ว น่าเสียดาย และยินดีด้วยที่ไม่มีปัญหาอะไร ของผมดวงซวยเจอเครื่องที่ เคส มีปัญหา แต่บริษัทก็จะเปลี่ยนเคสใหม่ให้ แต่ของยังไม่มา นี่ก็ว่าจะลองลงพวก java ดู แต่ยังงงๆอยู่ แต่หูฟังนี่เบาจริงๆคุยแล้วไม่ค่อยจะได้ยินเลยอะ
kanimaki_poom
Year's Star

หัวข้อ : ภูมิ
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2006 18:07  

จะบอกให้ว่าไม่ดีเลยซักนิดซื้อมาไม่ถึง 3 อาทิดที่พาราก้อนปุ่มเริ่มกดไม่ติดพอเอาไปเปี่ยนเค้าบอกว่ามานจะเริ่มกดง่ายขึ้นผ่านไปอีก 2 วัน เริ่มกดไม่ได้ขึ้นเรื่อยๆโทรไปที่ 0 เค้าก้อบอกว่าเปี่ยนให้ไม่ได้อย่าไป พอเอาไปที่พาราก้อนอีกครั้งเค้าก้อบอกว่าใช้ไปเถอะๆ เลวมากๆอย่าไปใช้น่ะ
wanted69
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 19:49  

ของผมเจอ น๊อต ที่หลังแบต หายบไป 1 ตัว ด้วยอะ กะคุยไม่ค่อยได้ยิน อย่างอื่นยังไม่เจอไรนะ กะว่าจะเจอรุ่นอื่นที่ถูกใจ ก็จะเปลี่ยนเหมือนกันอะ แต่ตอนนี้ยังไม่มีเลย
+^AoMZz^+
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2007 18:54  

ใช้อยู่เหมือนกันค่ะ (ใช้สีดำ) ก็สวยดีนะคะ ชอบหูฟังมาๆเลยคะ สเตอริโอเซอร์ราวนด์มากๆเลย >o< ซื้อที่เมืองนอกอ่าคะ ถูกเหมือนกันนะคะ ส่วนกล้องนี่ชัดแจ๋วเลยคะ แฟลชก็สว๊าง สว่าง เสียดายอย่างเดียวคือเพิ่มเมมไม่ได้ แบตก็น้อยไปหน่อย โม้กะเพื่อนครึ่งชั่วโมงก็เริ่มดับวูบแล้ว โดยรวมแล้วถือว่าดีมากเลยทีเดียวค่ะ ^^
bagamm
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยด้วยครับคนใช้ ช๊อคแลต
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2007 21:49  

คือผมจะเอารูปโชว์ ขึ้นมาเวลาคนโทรมาอ่ะครับ แต่ผมทำยังไงมันก้ ขึ้นว่า Photobook empty อ่ะครับ ไม่ทราบ ว่าจะต้องเอาภาพไปใส่ไว้ต้องไหน ครับ ไม่สามารถจิงๆ นะครับ ใครทำเป็น ช่วยบอกทีนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » LG Mobile Community - แอลจี คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: